Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วิธีใช้ easy gprs เพื่อโหลด เพลง และรูปภาพ สำหรับ v200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 18 / เข้าชม: 9910
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????? easy gprs ????????? ???? ????????? ?????? v200
วันที่โพสท์ : 16 May 2003 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก่อนอื่นต้องติดตั้งโปรแกรม easy gprs สำหรับซัมซุง V200 ก่อนนะคะ ซึ่งในชุดจะมีซอฟท์แวร์มาให้ ถ้าใครไม่มีให้ไปดาวน์โหลดที่(อันนี้เวอร์ชั่นเก่า) http://support.samsung.de/supportfiles/Treiber/GSM/EasyGPRS_2_1_2.zip
(อันนี้เวอร์ชั่นใหม่ค่ะ ) http://europe.samsungmobile.com/eng//mobile_phone/sgh-v200/driver/EasyGPRS_2.1.5.zip

ติดตั้งโปรมแกรมเสร็จแล้วก็ไปdoubleคลิกที่ไอคอน easy gprs ไปคลิกที่ File อยู่ตรงบนซ้ายสุด คลิกที่ Set up จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ไปที่ port แล้วเลือกport ที่คุณจะใช้เชื่อมต่อ(อินฟราเรด หรือ ดาต้าเคเบิ้ล) ส่วน speed ก็เลือก 57600 คลิก ok จากนั้นคุณก็ทำการเชื่อมต่อได้เลยค่ะ ข้อมูลทุกอย่างที่อยู่ในมือถือก็จะส่งผ่านเข้าคอม ทีนี้

-ถ้าจะดาวน์โหลดริงโทน ก็ไปที่ไอคอน melody to phone แล้วเลือกไฟล์เพลง ที่เราต้องการดาวน์โหลดได้เลย ในซอฟแวร์ก็มีมาให้ค่ะ หรือจะเลือกโหลดจากไฟล์ของตัวเองก็ได้ค่ะ ไฟล์ที่จะดาวน์โหลดต้องเป็น midi นามสกุล mmf เท่านั้นนะคะ

-ถ้าจะดาวน์โหลดรูปภาพ ก็เข้าไปที่ image to phone แล้วเลือกไฟล์รูปภาพ ที่เราต้องการดาวน์โหลดได้เลย ในซอฟแวร์ก็มีมาให้ค่ะ หรือจะเลือกโหลดจากไฟล์ของตัวเองก็ได้ค่ะ ส่วนใหญ่ไฟล์ที่จะดาวน์โหลด จะเป็นนามสกุล jpeg และ gif ส่วนนามสกุลอื่น ไม่ทราบว่ารองรับหรือเปล่า ยังไงลองโหลดดูละกัน สิบปากว่าไม่เท่าลองทำค่ะ

-ถ้าจะก๊อปปี้สมุดโทรศัพท์ที่เก็บไว้ในซิมการ์ดหรือในเครื่อง เพื่อเก็บเอาไว้ในคอมเพื่อเป็นแบ็คอัพก็ทำได้ค่ะ เวลาซิมหายจะได้มีเบอร์อยู่ไง โดยเข้าไปที่ไอคอน phonebook แล้วก็ไปที่ phone sim หรือ phone ms แล้วคลิกขวา เลือก select all แล้วก็ copy จากนั้นก็กลับไปที่ไอคอน computer แล้วก็ paste ทีนี้ก็มีเบอร์โทรศัพท์เก็บไว้ในคอมแล้วค่ะ

-ถ้าจะดาวน์โหลดรูปภาพที่เราถ่ายไว้ในเครื่องเข้าไปเก็บไว้ในคอม ก็เข้าไปที่ไอคอน my photo to pc แล้วก็ upload เข้าคอมจะเก็บไว้ในไดร์ฟไหนก็เลือกเอาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kAtwOmAn เมื่อวันที่ 23 Jun 2003 22:29; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? easy gprs ????????? ???? ????????? ?????? v200
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 15:13  

แล้วถ้าเราอยากโหลดรูปอื่นๆที่ไม่มีในโปรแกรมเข้าเครื่องโทรศัพท์เพื่อจะทำเป็นwallpaper จะต้องทำอย่างไรค่ะ ช่วยตอบด้วย/milkaroi@hotmail.com
kAtwOmAn
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????? easy gprs ????????? ???? ????????? ?????? v200
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2003 22:21  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วถ้าเราอยากโหลดรูปอื่นๆที่ไม่มีในโปรแกรมเข้าเครื่องโทรศัพท์เพื่อจะทำเป็นwallpaper จะต้องทำอย่างไรค่ะ ช่วยตอบด้วย/milkaroi@hotmail.com

ก็นำรูปภาพที่เราต้องการจะโหลดเข้าเครื่องมา save ไว้ในคอมพิวเตอร์ก่อน ภาพต้องมีขนาดไม่เกิน 33 kb และพิกเซลต้องไม่เกิน 128x128 ค่ะ จากนั้นก็ไปเชื่อมต่อมือถือกับคอมฯโดยใช้โปรแกรม easy gprs แล้วไปที่ image to phone>select>แล้วไปเลือกไฟล์ภาพที่เราsave ไว้ในคอม>download ก็เสร็จแล้วค่ะ
นู๋ฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : t 400 ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 20:40  

คือ ว่าฟ้าไปซื้อสาย Datalink มาค่ะ เค้าบอกว่า samsung ใช้ร่วมกันได้ แล้วเค้าก็เอาของ s300 กับ v200 มาให้ดูก็เหมือนกัน แต่ฟ้าใช้ T400 จะใช่ร่วมกันได้ไหม๊ สำหรับแผ่นโปรแกรมที่ได้ ฟ้าก็ได้ติดตั้งลง com แล้ว แต่พอจะโหลดมันทำไม่ได้ ไม่เข้าใจอ่ะค่ะ ว่าต้องทำยังไง แล้วที่มันให้ตั้งค่าที่ gprs wisard เป็น password, usename ต้องเอามาจากค่าที่เราตั้งในมือถือหรือปล่าวค่ะ ต้องต่อ gprs หรือปล่าว หรือว่าโหลดจากคอมเข้ามือถือได้เลยค่ะ ช่วยอธิบายวิธีการให้หน่อยได้ไหม๊ค่ะ แล้ว t400 จะทำได้หรือปล่าว รบกวนด้วยค่ะ fayy_y@hotmail.com
เดย์
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2003 21:44  

โปรแกรม easy gprs ของ s200 ใช้ร่วมกันกับ v200 ได้ไหมอะคับ
('0')
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ringtone ???????? easy GPRS ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 19:50  

คือว่า จะสามารถใช้โปรแกรม PSM player ทำให้ melody ใน Easy GRPS สั่นได้ไงคะ พอลอง open ดู แล้วกด create SMAF มันขึ้นว่า ERROR-require copy gaurd ค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2003 03:51  

Thx for all
ข้าวโพด
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 04:37  

มีปัญหารบกวนค่ะ

คือ d/l ภาพที่จะเอามาเป็น wallpaper เยอะเกินไปหน่อย -_-`
ปัญหาที่เกิดตอนนี้ก็คือ จะเอาภาพมาใส่เพิ่ม แต่โปรแกรมฟ้องว่า "Not enough memory" ใน Easy GPRS อะค่ะ (ซึ่งไม่คิดว่าน่าจะเป็นไปได้)

ทำตามวิธี Image to Phone แล้วก็ download ใส่เพิ่มในโทรศัพท์

ก็เลยอยากจะลบ wallpaper ออกแต่หาวิธีไม่เจออะค่ะ รบกวนด้วยค่า
ข้าวโพด
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 18:34  

ได้คำตอบมาแล้วค่ะ จากกระทู้นี้ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=20363

^o^
SerpenT
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Khonkaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2003 00:28  

ถ้ามีคำว่า ERROR-require copy gaurd คือเค้าล๊อคเพลงนั้นเพื่อให้ไม่มีการแปลงเสียงครับ
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 17:24  

EasyGPRS (Ver. 2.1.6) Updates Version
เห็นว่ามี Version ใหม่ออกมา ก็เลยมาแนะนำเพื่อนๆ
ให้ลองไป Download มาลองเล่นกัน

http://www.samsung.com/Support/productsupport/download/Model_Select.aspx?type=Mobile%20Phone&typecode=103010&subtype=GSM&subtypecode=370023&model=SGH-S300&filetype=SW&language=

Manual (ทุกภาษา) and Software (โทรศัพย์เกือบทุกรุ่น)

http://www.samsung.com/Support/productsupport/download/Model_Select.aspx?type=Mobile%20Phone&typecode=103010&subtype=GSM&subtypecode=370023&model=SGH-S300&filetype=UM&language=
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 20:06  

ขอบคุณครับ
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2003 11:52  

แล้ว GPRS ของน้องส้มหละครับ
มีวิธีการ Setup หรือเปล่า
เด็กใหม่
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2003 18:13  

แล้วถ้าเราจะเอารูปทีถ่ายในมือถือ ลงคอมล่ะคะ ทำได้มั้ย แล้วทำได้เนี่ยทำยังไงเหรอคะ
TCube
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 00:53  

เด็กใหม่ ผู้เขียน:
แล้วถ้าเราจะเอารูปทีถ่ายในมือถือ ลงคอมล่ะคะ ทำได้มั้ย แล้วทำได้เนี่ยทำยังไงเหรอคะ

สามารถทำได้ง่ายๆ ครับ ผ่านทาง Easy GPRS เวลาเชื่อมต่อมือถือเข้ากับคอม แล้วเปิดโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว ตรงเมนูที่มีรูปเยอะๆ อันนึงจะเป็นรูปกล้อง ให้คลิกอันนั้นครับ แล้วก็เลือกภาพที่จะเอาลงคอมจากชื่อด้านขวา จากนั้นก็กดโหลดได้เลยครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 02:30  

ลองดูครับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 06:46  

เฮียซู V200 กะ T610 อันไหนดีอ่ะครับ สองใจ

จริงๆจะเอาD700แต่รอไม่ไหวแล้ว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 11:01  

AngeLinG ผู้เขียน:
เฮียซู V200 กะ T610 อันไหนดีอ่ะครับ สองใจ

จริงๆจะเอาD700แต่รอไม่ไหวแล้ว

เป็นผมๆเอาv200เพราะรูปทรงสวยกว่า(อันนี้คิดเอาตามความรู้สึกตัวเองนะครับ)แต่จริงๆแล้วถ้าคิดเรื่องฟังชั่นและการใช้งานก็อ่ะนะ ผมคงเอาt610แน่ๆ ว่าแต่ว่ามีคนชอบ d700เพิ่มอีกคนแล้ว รอกานต่อไปเหอะ ดีใจด้วย ผ๊มก็ชอบบบบบ แต่ไม่รอแล้ว มันไม่เข้าอ่ะ เอา6600ดีก่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: