Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 900 - Focus your Life
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 152 / เข้าชม: 464071
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
คนเบี้ยน้อยหอยใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Imobile 606 ?????? 5000 ???
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 20:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ไปซื้อ วันนี้ไปซื้อ Imobile 606 ในราคา 5000 บาท ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนแต่ราคาแพงกว่าเพราะคงคิดราคาที่เอาของไปใช้ได้นานกว่าน่ะนะ วันนี้ไปถามและต่อรองแล้วราคา 5000(ห้าพันบาทเอง)ไม่รู้ว่าเอาของใช้แล้วมาขายให้หรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ดูแล้วสภาพภายนอกใหม่ไม่มีรอยขีดขูดใด ๆ ทั้งสิ้น ภาพหน้าจอสวยดี หน่วยความจำภายในตัวเครื่อง 128 MB ไม่มีการ์ดความจำเสริม(เสริมไม่ได้) ฟัง MP3 จากลำโพงที่ตัวเครื่องสู้ฟังจากหูฟังไม่ได้ ดูคาราโอเกะที่ให้มาสุดยอด ไม่รู้ว่าตัวเครื่องจะทนทานหรือไม่ วันนี้เห็นเครื่องโนเกียเขาถือสูงจากพื้นประมาณ 150 CM เด็กวิ่งชนหล่นจากมือลงบนพื้นปูนคิดว่าต้องแตกกระจายแต่กลับไม่เป็นไร(มีกระเป๋าหนังห่อหุ้ม)ยังสามารถใช้งานได้เหมือนเดิม จึงอยากให้ของ Imobile ทนทานอย่างนั้นบ้างแต่ราคาอย่าสูงอย่าง Nokia ก็แล้วกัน อยากให้มีของดีราคาถูก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าซื้อมาแล้วจะเป็นแบบที่เขาด่า Imobile หรือเปล่าก็ไม่รู้ ต้องทำใจเพราะตัดสินใจซื้อมาแล้ว คิดว่าได้มา Free ก็แล้วกัน เพราะไม่ทราบว่าที่เขาด่ารุนแรงขนาดนั้นมีส่วนได้จากยี่ห้ออื่นหรือเปล่าก็ไม่รู้(จากคนที่ซื้อมาใช้เองจริง 100%)

คุณ : คนซื้อของถูกกว่ายี้ห้ออื่นเป็นหมื่นแต่ลูกเล่นเพียบ ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนแต่ราคาแพงกว่าเพราะคงคิดราคาที่เอาของไปใช้ได้นานกว่าน่ะนะ วันนี้ไปถามและต่อรองแล้วราคา 5000(ห้าพันบาทเอง)ไม่รู้ว่าเอาของใช้แล้วมาขายให้หรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ดูแล้วสภาพภายนอกใหม่ไม่มีรอยขีดขูดใด ๆ ทั้งสิ้น ภาพหน้าจอสวยดี หน่วยความจำภายในตัวเครื่อง 128 MB ไม่มีการ์ดความจำเสริม(เสริมไม่ได้) ฟัง MP3 จากลำโพงที่ตัวเครื่องสู้ฟังจากหูฟังไม่ได้ ดูคาราโอเกะที่ให้มาสุดยอด ไม่รู้ว่าตัวเครื่องจะทนทานหรือไม่ วันนี้เห็นเครื่องโนเกียเขาถือสูงจากพื้นประมาณ 150 CM เด็กวิ่งชนหล่นจากมือลงบนพื้นปูนคิดว่าต้องแตกกระจายแต่กลับไม่เป็นไร(มีกระเป๋าหนังห่อหุ้ม)ยังสามารถใช้งานได้เหมือนเดิม จึงอยากให้ของ Imobile ทนทานอย่างนั้นบ้างแต่ราคาอย่าสูงอย่าง Nokia ก็แล้วกัน อยากให้มีของดีราคาถูก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าซื้อมาแล้วจะเป็นแบบที่เขาด่า Imobile หรือเปล่าก็ไม่รู้ ต้องทำใจเพราะตัดสินใจซื้อมาแล้ว คิดว่าได้มา Free ก็แล้วกัน เพราะไม่ทราบว่าที่เขาด่ารุนแรงขนาดนั้นมีส่วนได้จากยี่ห้ออื่นหรือเปล่าก็ไม่รู้(จากคนที่ซื้อมาใช้เองจริง 100%)

คุณ : คนซื้อของถูกกว่ายี้ห้ออื่นเป็นหมื่นแต่ลูกเล่นเพียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? 3 ????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 12:27  

Anonymous ผู้เขียน:
ดูจากรูปที่ ถ่ายมาให้ดูแล้ว ใหญ่แต่ ภาพ แต่ไม่ชัดครับ เหมือน กับเอา ภาพเล็กมาขยาย ไอ-โมบายอธิบายหน่อยสิ
นิรนามคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 19:14  

ผมว่าI-mobileก็ดีอะครับ
ผมใช้603อยู่ก็ดีนะฟังFMก็ได้Mp3ออกลำโพงก็ดังแล้เอาSDของเครื่องหรือกล้องมาCopyได้อีกแจ่มดี
แต่ว่าก็ขึ้นอยู่กับดวงอะนะว่าใครจะได้เครื่องดีหรือไม่ดี
แต่ผมแนะนำอย่าไปซื้อแถวมาบุญคอง(ของห่วยๆๆๆๆๆสุดๆๆๆๆๆ)
noteเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 09:42  

Surprised ผมซื้อมาใช้แล้วครับ รุ่นนี้ต้องบอกว่าคุณสมบัติใหม่ๆที่ดีๆเยอะมาก ถ่ายรูปได้ 3 ล้าน ฟังเพลงก็เสียงดีพอใช้ได้ เป็นhandyfrive ได้ด้วยเพราะจุได้เยอะมากถึง 256 MB (เฉพาะSD)และที่ผมชอบมากๆคือฝาสามารถหมุนแล้วพลิกกลับให้หน้าตาเปลี่ยนเป็นกล้องเพราะเวลาถ่ายรูปจะได้ดูไม่เสี่ยวเหมือนการถ่ายจากการถือปกติ นี่คือข้อดีนะครับ ข้อเสียก็มีเช่นลูกเล่นที่เกี่ยวกับการจัดการตัวเครื่องทั่วไปกับไม่เยอะอย่างที่คิด อาจไม่เหมาะกับคนที่เบื่อความจำเจกับหน้าตา สไตล์ของหน้าจอ เมนู และตัวเครื่องหนาพอสมควร ความเห็นผมมีแค่นี้หล่ะครับ เรื่องความเห็นขอแต่ละคนผมคิดว่าโทรศัพท์แต่ละรุ่ทำมาเพื่อรองรับผู้ใช้งานที่ต่างกันเพราะฉะนั้นอย่าว่ากล่าวกันดีกว่าครับ พูดให้ความรู้ Embarassed กันจะดีกว่า
infern0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 01:15  

หลังจากจะซื้อแต่พอมาอ่านเกิดอาการกลัว ในที่สุดก้ตัดสินใจซื้อ ใช้มาสามวันแล้ว ทุกอย่างokหมด ลูกเล่นก็ถือว่าดีมาก(ไม่เปรียบกับsmart phoneนะเพราะเปรียบไม่ได้) กล้องชัดดีครับแถมพับฝากลับมาทำให้ดูดีกว่าถ่ายจากมือถือทั่วไปเหมือนกระทุ้บนอะครับแต่ที่คาใจก็คือ แบตมันเตือนว่าหมด ผมก็กะจะใช้ให้หมดเล่นเปิดmp3ทิ้งไว้เฉย๐ไป2ชม.ครึ่ง แบตกลับไม่หมดซะงั้น งงจังแฮะ
มารูโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bluetooth
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 16:17  

อยากรู้ว่าตกลง รุ่น900 สารามถรับส่งผ่านbluetoothได้แน่รึเปล่าอ่ะบอกหน่อย
inferno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 23:22  

รับได้อย่างเดียวเลยครับ ประมารว่า งกไม่แบ่งของตัวเองให้ใครเอาอย่างเดียว
inferno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 12:05  

มาแก้หน่อย ทั้งรับทั้งส่งได้หมดครับ ผมลองกับ sek750i โนดกีย8880 และซัมซุง ก็ส่งได้รับได้ปกติครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 08:32  

เจ๋งมากๆ และดูเหมือนจาแข็งแรงด้วยนะ
tarata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 09:41  

คือตอนนี้กะลังจะซื้อมือถือใหม่ตัดสินใจอยู่ระหว่าง อ้วนส้มW550i กับ I mobile900ผมควรจะซื้อตัวไหนดีมันมีข้อดีข้อเสียยังไงคับแต่ล่ะตัวนะคือตอนนี้ราคามันเท่าๆกันนะคับแต่คุณสมบัติI900จะมากกว่าแต่เรื่องทนทานกับเสียงเพลงนะอันไหนดีกว่ากันคับ
ช่วยตอบด้วยนะคับ
ขอคุณล่วงหน้านะคับ
นิมิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 23:13  

ทำไมไอโมบายถึงใช้บลูทูทไม่ได้
infern0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 15:15  

ตอบข้างบนนะครับ รุ่นนี้ใช้ได้แล้วครับ
infern0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 15:15  

ตอบข้างบนนะครับ รุ่นนี้ใช้ได้แล้วครับ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 21:48  

ไอโมบาย ลอกเลียนโนเกียบ้างไม่ใช่เหรอ เพื่อนผมใช้ 508 อยู่
ลูกน้องพ่อใช้ 502 อยู่ มีนึงบอกซื้อมาแปปก็พัง แต่ของเพื่อนและลูกน้องพ่อ
ยังไม่พังเลย กะว่าจะซื้อเห็นไม่ธรรมดา แต่ของจีนแดงนี่ ไม่น่าใช้
แต่ไม่ธรรมดา Very Happy Shocked Razz
นักเล่นมือถือวัย15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 12:54  

ผมละไม่ชอบเอาซะเลย ทำไมต้องดูถูกไอโมบายด้วย ว่าอย่างโน้นว่าอย่างนี้ เป็นไงกัน
ถ้าจะว่าทีหลังก้ออย่าไปซื้อมัน ผมลองใช้ดูมันก้อไม่เห็นมันจะเปนอะไรตรงไหน อยากให้มันดีเท่า โนเกีย อย่างนั้นก้อบ้าแล้วยี่ห้อดังๆเค้าดีกว่าเรา แต่เราให้มือถือราคาถูกแล้วลูกเล่นดีก้อถมเถขนาดไหน เราชอบอึดชอบทน ก้อไปซื้อยี่ห้อที่ไว้ใจดิ ไม่ใช่โง่ไปซื้อของห่วยแล้วมาบ่นทีหลัง จะบอกให้นะ พวกไม่เคยใช้ไอโมบายไม่รู้อะไรหรอก ว่าผิดว่าถูกมั่ง ผมว่ามันดีกว่าที่คิดอีก ถ้าเทียบราคา ตอนที่ผมใช้ samsung E730 ผมแทบจะปาทิ้ง ลำโพงมันยังกะมดกระซิบ แล้วทะลึ่งมาบอกว่าเปนมิวสิกโฟน แล้วจากนั้นก้อไม่ไว้ใจมือถือฝาพับอีกเลย ไอโมบายน่ะดีแล้วถ้าเทียบราคาโง่กับมือถือแบรนดัง ถึงมันจะไม่ทน... Neutral
อยากลองอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 20:38  

แล้วตอนนี้ราคาตกอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ
orgassmman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ?
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 03:00  

สำหรับคนที่เคยใช้นะครับ อยากถามว่า

- ภาพถ่าย Vedio ที่ถ่ายออกมานะครับ มีความกว้าง X ความยาว เท่าไหร่ เหรอครับ ?
- ภาพถ่าย Vedio ที่ถ่ายออกมานะครับ มีเสียงด้วยใช่มั้ย ? (ไม่ใช่ Vedio ใบ้นะ )
- ภาพถ่าย Vedio ที่ถ่ายออกมานะครับ มี Format เป็นอะไร AVI หรือ MPEG4 ?
- เห็นบอกว่ากล้อง 3 ล้าน แล้วความกวาง X ยาว ของรูปละเท่าไหร่ ?
OoOoOo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 17:44  

มันมี FM ปะครับพี่น้อง
ปรับเสียงเบสได้รึเปล่า
ใช้แล้วเกิดปัญหาอะไรบ้าง
เสียงชัดมั้ย

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ

แล้วตอนซื้อ MMC กี่mb

ขอบคุณคับ
กระบือ ร่าง 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 21:13  

Arrow Arrow Arrow 555+ แม่งถูกจายหวะ..ม่ายรุจักบรูทูธ?? แล้วจะเอา
ไปทามไรฟะ กิ๊บๆก้าบๆ...... Exclamation Exclamation Exclamation Question Question
อ้ายทอสับเวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 19:09  

เพื่อนใช้แล้วบอกว่า เปิดลำโพงมะได้ง่ะ แต่มันถามร้านเค้าแล้วนะ ร้านบอกว่าเปิด

สรุป มานเปิดลำโพงได้ไหมคะ Question Question Question

บลูธูทส่งยากมาก ๆ ส่วนภาพชัดดีนะ เหงแล้วอะ Laughing
Jamez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 11:44  

ตอนนี้ผมใช้ I-mobile 600 อยู่ครับ ตอนที่เพิ่งได้เครื่องมา ผมจะสไลด์ ฝาขึ้น ผมทำตก จากมือผม ระยะที่ตกก็ประมาณ 150 ซม. ไม่เป็นอะไรเลยครับ
ทนมาก ตัวเครื่องก็ไม่มีรอยอะไรเลย ผมว่า I-mobile ก็ไม่ได้ไม่ดีเลยครับ
ผมว่า ถ้าฟังชั่นดี ราคาถูกต้อง ของไอโมบาย แต่เรื่อง ความทนทานนั้น
ก็อาจจะอยู่ที่โชคด้วย ว่าจะได้เครื่องดี หรือ ไม่ดี Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 18:22  

กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ 900 ครับ เพราะกล้อง 3 ล้านมันล่อใจ
kokorochan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 08:07  

เราก็พึงซื้อมาเหมือนกันนะคะ เลยยังไม่ค่อยรู้เรื่องราว แต่ที่สนใจคือ 3m อะ ชัดมากเลย
ลองซื้อมาใช้ดูนะคะ ตอนแรกซื้อมารู้สึกเค้าจะมีmp3มาให้100เพลงอยู่แล้ว ลําโพงชัดดีคะ

เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเท่าไรแต่รุ่นนับว่าใช้ได้นะคะ Very Happy
แล้วแต่คนชอบอะคะ
wax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 11:37  

infern0 ผู้เขียน:

ขอถามต่อคร้าบ
ได้โดยต้องไปอัพเครื่องหรือปล่าว
หรือได้กับบางรุ่น ผมซื้อ ธ.ค. 48
เคยลองกับ โนเกีย N-Gate, 3230 ส่งไม่ได้ รับได้อย่างเดียว
หลังจากนั้นเลยเลิกลอง หมดอารมณ์

แล้วส่ง MMS แก้ได้หรือยัง
เพราะผมส่งไฟล์ได้แค่ 100K ต้นๆ
เกินกว่านั้นไม่ได้ เครื่องไม่รับ

ขอขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้า
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 23:01  

ไม่ค่อยมีคนใช้เนอะ
อยากรู้ราคาอะ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 12:36  

อยากรู้ว่าราคาตอนนี้เท่าไรหรอ
แรดจ๊าา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรกัน!!!!
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 17:11  

Evil or Very Mad น้องเราก็ใช้ไอโมบายนะ ก็ดีมากๆ
ใช้มา4รุ่นและนะ
แต่ไม่เคยกะฝาพับ

Evil or Very Mad แล้วไอ้ที่เข้ามาด่าๆๆๆๆๆๆเนี่ย
เคยใช้ยังอ่ะ Question Exclamation Exclamation
ไหนๆก็เข้ามาทำความเสียหายขนาดนี้แล้ว
โพสชะ ไอโมบาย เน่าสนิทไปเลย
สะใจนักเหรอ? ดีใจเหรอ? มีความสุขเหรอ?
ไ อ้ คนที่โพสน่ะ สันนิฐานว่า.......
-ไม่มีใครคบ
-เก็บกด (ไม่เคยมีใครรับฟัง ไม่ค่ยได้แสดงออก)
-ไม่มีอ่ะไรทำ(อันที่จริงก็เป็นประเภท เขาเล่าว่าแล้วมาขยายต่อใช่ป่ะ)
-เป็นโรคแอนตี้ i mobile (อันนี้แนะนำว่าอย่าเฉียดใกล้ไอโมบาย และรีบไปพบจิตแพตเพื่อดำเนินการรักษาด่วน)
-เป็นพวกลัทธินิยม ติดยี่ห้อ วิตกจริต
-ต้องเป็นพวกไม่หวังดีแน่ๆ(ไม่ใช่โพสเพราะส่วนรวม แต่เพราะชอบสร้างกระแส )
-อันนี้ที่แน่ๆ ต้องเป็นโรคจิตอ่อนๆ

Twisted Evil ขี้เกียจพิมพ์แล้วอ่ะ
ที่เหลือคิดเองล่ะกานนะ
ว่าตัวเองเป็นประเภทไหน?
จาได้รักษาอาการให้ถูกกะโรค Twisted Evil โฮะๆๆๆๆ

ทิ้งท้าย : นี่ไม่ใช่กระทู้ระบายอารมณ์นะยะ
++++ทีเกาหลี ญี่ปุนเค้ายังใช้กันโครมๆ
กลัวไม่คุ้มก็ nokia 3310 สิ (โฮะๆๆ) Very Happy
ทนดีนะ มีคนใช้เกิน3 ปีมาแล้ว ดีจิงๆ
ตกนำ้ไม่เป็นไรตกไฟก็เปลี่ยนหน้ากากง๊าาาายง่าย!
รุนนี้ การันตี ไม่ดีจิง วิงมาตบหัว คนขายได้เลย Exclamation Exclamation Exclamation
pass2bome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 03:14  

ใช้แล้วครับ ทนดี กล้อง 3 ล้านชัดมากๆๆๆๆ ถึงมากที่สุด(แต่สู้ความละเอียดของกล้องดิจิตอลไม่ได้หรอก)
ใช้มาอย่างทรหดมา6-7 เดือนหล่ะ ยังไม่เสียเลย
ข้อเสียมีไม่กี่อย่าง

-จัดการไฟล์ในตัวเครื่องไม่ได้
-เพิ่มเพลงในlist ได้น้อย
-เวลาถ่ายรูปต้องกดปุ่มนานมาก
-น่าจะมีโหมดกลางคืน
-น่าจะมี FM และ เปิดเสียงออกลำโพงนอกได้

หลักๆก็มีแค่นี้แหล่ะ
ข้อดีก็เยอะมาก 55
เราว่าถ้าไม่ติดที่ band นะน่าใช้มากเลย ไม่เล็กจนเกินไป
ดูหรูหรา ราคาก็ไม่แพงนะเราว่าเหมาะกับคนสมัยนี้เลยนะ

เราชอบ ใส่รูปใส่เพลงได้เยอะเลยละ เพราะว่าเราใช้ SD 512

แต่ว่าตอนนี้เราใช้บ่อย แบตเสื่อมแล้ว

อยากทราบราคาแบตเตอรี่ มีใครรู้บ้างครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูล
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 09:35  

ผมซื้อ แล้วสัก 3 เดือน แบตมีปัญหาหมดเร็วมากใช้ได้เพียงวันเดียวก็หมด เลยส่งศูนย์ ก็เห็นว่ามันช้ามาก แต่ความจริงแล้วส่งซ่อมทางศูนย์ก็เปลี่ยนแบตและเมนบอร์ดให้ใหม่ ปรากฎว่าได้เร็วมา เพียง 9 วัน ก็ได้เครื่องแล้ว ไม่น่าเชื่อ
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 21:37  

ในกล่องเขา มีSD ให้เท่าไรห่เหรอคับ ราคาตอนนี้เท่าไหร่อ่าคร้าบ แล้วเสียงเพลงจากหุฟังนี่ดีมั้ยอ่า
spinnery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : inno a 20ดีกว่ายังงัย
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 19:09  

tummot ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้ออันนี้ไปซื้อ inno a 20 ไม่ดีกว่ารึ

Surprised inno a 20ดีกว่ายังงัย อันนี้กล้อง3ล้าน แต่ inno กล้อง2ล้านเอง
และราคาก้อพอๆกันอ่านะ
ซื้ออันนี้ดีฝ่าอีก
spinnery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : inno a 20ดีกว่ายังงัย
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 19:10  

ถ้าจะซื้ออันนี้ไปซื้อ inno a 20 ไม่ดีกว่ารึ

Surprised inno a 20ดีกว่ายังงัย อันนี้กล้อง3ล้าน แต่ inno กล้อง2ล้านเอง
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:51  

เซงไอโมบาย ผมว่ามัน ห่วย นะ เครื่องทำไหม่ๆก้อเงี้ยแหละยิ่งรุ่นนี้ด้วย ใช้ไปซัก 4-5เดือนเริ่มถลอกแน่ กล้องทำออกมาไห้ภาพไหญ่เฉยๆ จริงๆแล้วไม่ชัดเอาซะเลย โหมดมาโครก้อถ่ายได้ไม่เหมือนโหมดมาโครเลย ถ่ายแบบธรรมดาดีกว่าอีก คุณภาพหูฟัง ห่วยแตก เปราะบางมาก ลองเอาไปเทียบกะ โนเกีย รื๋อ โซนี่ อิรกสันดูจิ คนละชั้นเลย หน้าจอก้อไม่คมชัด ยังเห็นเป็นเม็ดพิกเซลอยู่เลย เพื่อนผมใช้ ไอโมบาย 600 ตกทีเดียว เครื่องแฮ้งเลย ส่งศูนย์รอมา เดือนกว่าแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้จนมันซื้อโนเกียไปแล้วด้วย เครื่องก้อยังหน่วงๆอืดๆอยู่ รำคาญมากๆ เซงมากๆเลย ไอโมบาย ให้ฟรียังไม่เอาเลยอ่ะ(เอาดีกว่า แล้วเอาไปเทิร์นเป็นโนเกีย)เซง
ห่วยแตก
บริการไม่ได้เรื่อง ส่งศุนย์1เดือนกว่าแล้ว
เครื่อโหล
กล้องไม่ชัด
หูฟังห่วยแตก
อยากได้หว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 19:41  

ตอนนี้ มีขายที่ไหยบ้างอ่ะคับใครรุ้บอกที่ มือ1 นะ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 11:43  

ซ้อ 7 ประสบการณ์ดี ผู้เขียน:
Very Happy ผมไม่ได้พิมพ์มาล่อตีนใครนะ
แต่เพื่อนๆผมใช้ imobile มาแล้วหลายคน หลายรุ่น ( ไม่ขอเอ่ยให้เสียขวัญ )

หน้าจอ 65K แต่สีและความชัดที่ได้ด้อยกว่าทุกยี่ห้อ ( ยังแพ้ของจีนเลยเอ้าท์! )
ส่วนจอ 262K ก็เน่าเสียยิ่งกะไร เหมือนหน้าจอแค่ 65 K เท่านั้น หนำซ้ำ 65K ของบางยี่ห้อยังชัดกว่าซะอีก

อีกด้านหนึ่ง กล้อง ( ซึ่งอย่าไปคาดหวังอะไรกับมันมากนะ สำหรับผู้ที่ไม่เคยลองใช้ยี่ห้อนี้ )

กล้องยี่ห้อนี้เป็นที่กล่าวขวัญคู่กับเรื่องเสียงจากลำโพงในตัวเครื่อง
เพราะกล้องแมร่งไม่ชัดเอาซะเลย เคยทดสอบแล้วกับ 0.3M และ 1.3M ทั้งสองตัวของค่ายนี้ จะมีส่วนดีก้อแค่ :: ขนาดภาพเท่านั้น ส่วนรายละเอียดในภาพ ความคม สีสัน เพี้ยนหมดครับ

เรื่องเสียงจากลำโพงตัวเครื่อง ถ้ายังจำกันได้ i-mobile เคยออกมือถือเน้น MP3 มาทีนึง
ฮั่นแน่ ด้วยราคาที่ย่อยเยา เพื่อนผมเปลี่ยนไปใช้ 2-3 คน แต่กลับเซงสุดๆ
เพราะไปทดลองแล้วเสียแย่ยิ่งกว่าฟังทราสซิสเตอร์บ้านนอกซะอีกครับ ไม่ใส ไม่ชัด ไม่ทุ่ม ไม่แหลม เสียแตกๆ เปรียๆ เป็นระยะๆ

ผมใช้คำล่อตีนไปหน่อย แต่ด้วยความเครพ อยากจะบอกประสบการณ์ที่ผ่านมาให้ฟัง
และไม่ได้ค่าจ้างอะไรจากใครมาโพสนะ เดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด

ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูกับค่าย i-mobile ก็ได้คับ
ซึ้งแล้ว ~~
ตอนชื้อแมร่งอย่างกับพระเจ้า ตอนเข้าศูนย์กูอย่างกับทาส ห่าจริง !

ไม่จิงอ่ะ...เราก็ใช้อยู่......เสียงดีจาตาย กล้องก็ชัด เปงสปายยี่ห้อไหนนะ คุณน่ะ....ไอ้ขายชาติ................
nkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้ออะไหล่ยากมาก
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 16:52  

ตอนนี้ผมใช้ i-mobile 900 อยู่ครับ ตัวเครื่องและซอฟแวร์ต่างๆใช้งานได้ดี (ถ้าใช้ถนอมๆนะ)แต่ติดอยู่ตรงที่ บริการหลังการขายแย่เอามากๆ รวมถึงพวกอุปกรณืเสริมต่างๆ ถ้าเสีย หรือ แบตฯเสื่อม ผมถามลองหาซื้ออุปกรณืต่างที่ว่าตั้งแต่เครื่องออกมาใหม่ๆ(ปลายปี 4Coolจนเดี๋ยวนี้จะปลายปี 49 แล้วยังไม่มีของขายเลยครับ ตูละกลุ้ม
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 17:42  

อยากถามเรื่องกล้องอะ...ชัดสู้ N80 ได้ป่ะคับ
อีเสเพล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เคยใช้ ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:42  

เคยใช้ ไอโมบาย ค่ะ คิดว่ารุ่นนี้ก็ดีนะค่ะ แต่พังง่ายมากๆ ทั้งเรา เพื่อนเราที่ใช้รุ่นนี้ 4-5 คน ถอยมาได้ประมาณ 3 เดือนก็เอาเข้าศูนย์ค่ะ บางคนนี้ถอยมาแค่ 2 อาทิตย์เอง แบบว่าใช่แบบสไลต์ ปรากฏว่าสายพาน ขาด ทุกคนเลยค่ะ -*- แล้วมันก็เบาบางมากๆ แต่ก็ยังชอบไอโมบายอยู่นะค่ะ แบบว่าสวยดี แล้วถูก ดูแล้วน่าใช่งานด้วยค่ะ แต่ไม่ค่อยมั่นใจในเรื่องของคุณภาพเท่าไหร่เลยอะ ยังกัวอยู่อะ แหะๆ
egobegab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : @@@@@@@@@
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 12:27  

ผมใช้ i mobile มา เกือบ 2 ปีแล้ว ครับ ไม่มีปัญหาอะไรใดฯ มีแต่อยากเปลี่ยนรุ่มใหม่ ผมใช้ 902 แฟนใช้ 308 แม่ใช้ 309 พ่อ 301 ทุกคนใช้งานง่ายครับไม่มีปัญหา ครับ ผมเป็นคนชอบดื่มเหล้าคับ โยนโทรศัพท์เป็นว่าเล่น ไม่พังครับ เพียงแต่รุ่น 902 แบตจาหมดเร็วคับ ส่วนการงานดีกว่ามากครับ เห็น มีแต่คนโจมตีโทรศัพท์ตระกูลนี้คับ ส่วนเรื่องของกล้องน่ะคับ โทรศัพท์ซัมซุงหรือโนเกียร์ ต่ำกว่าหมื่น 1.3 คับ เกือบสองหมื่นถึง 2 ล้านพิกครับ ถ้าอย่างนั้นซื้อ 33 มือ 2 น่ะครับโทรออกแล้วพกกล้อง 10 ล้านพิกเซลราคาไม่ถึง 2 หมื่น ดีกว่ามั๊ยครับ
ไม่ได้โพสกวนดีนใครครับแต่มันเรื่องจริงครับ แล้งตอนนี้ไอโมบายขายดีกว่าเพื่อนครับ เพราะคนไม่กล้าซื้อโนเกีย ครับ ของหนีภาษีเยอะอุปกรณ์ปลอมก็เพียบไม่รู้คนซื้อจากศูนย์น่ะจะได้ของจริงไปหรือป่าวก็ไม่รู้ อิอิ ว่ามั๊ยครับ อย่าเอาคำพูดของคนไม่ได้ใช้ยี่ห้อนี้มาน่ะคิดน่ะคับ ผมหล่ะสงสารพ่อแม่จริงๆ ที่ต้องซื้อของแพงแต่ได้คุณภาพหรือลูกเล่นน้อยกว่าของถูกที่คิดพังง่ายซะอีก เดี๋ยวนี้โทรศัพท์ทุกเครื่องน่ะครับส่งซ่อมมากกว่าโทรฯยี่ห้อนี่ซะอีก โดยเฉพาะเจ้าโนเกียร์ที่มีซิมเบี้ยนทั้งหลายซื้อเครื่องมาวันแรกแม่ก็ล่อไวรัสซะไม่รู้มาได้ไง 55555 ขอรับเจ้านาย
ชัยสิทธิ์ ดวงประดั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 900 - Focus your Life
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 16:20  

ผมชอบมากยี่ห้อนี้ทุกอย่าง perfect เสียอย่างเดียว แบตผมเสื่อมมาได้ 3 เดือนแล้วแต่ยังหาซื้อไม่ได้ เพระไม่มี.อีกอย่างถ้าไม่ลอค็เครื่องเอาใว้เมื่อเจอซองที่มีแม่เหล็กกล้อง vdoทำงานเองโดยไม่รู้ตัว. Sad
นพดล สิทธิมงคล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i 900 ไม่มีอะไหร่เปลียนและ Accessories อื่นๆแบตโคตรเสื่อมเร็ว
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 18:57  

ห่วยแตกมาก i-mobile 900 หรือเกือบทุกรุ่นมั้งของมัน ยอมรับว่าลูกเล่นดีแต่ห่วยเคลมก็ยากหรือไม่มีเลย 900 แบตเสื่อมเร็วมากและบูทูธใช้ไม่ได้ ไปหาซื้อหรือโทรไปบริษัทบอกว่าเราไม่ผลิตอุปกรณืเสริมของรุ่นนี้ครับ แถมวิธีแก้ที่ดีที่สุดคือซื้อเครื่องใหม่ว่างั้น ห่วยแตกจริงๆๆซื้อใหม่มาได้แค่ 3 เดือนยังผ่อนไม่หมด ยังมีหน้าบอกให้ไปซื้อรุ่นใหม่
รุ่น 900 ไม่มีแบตนะครับ ขอบอกใครอย่าโง่ซื้อของไอโมบายนะครับ เดี๋ยวคุณก็จะรู้ 3 เดือนหมดไป 10900 เฉยๆๆขายใครก้ไม่เอาเพราะร้านค้ารู้ว่ามันไม่มีแบตเปลี่ยนถ่าย
มีข้อโต้แย้งโทรมาที่ 083-4060545 ฝากถึงประเทศเกาหลีด้วยแล้วกันของไม่ดีผลิตมาทำไมอยากขายได้อีกหรืออยากเป้น seimen 2 หละ ขอฝากหน่อยแล้วกัน

จากผู้เสียค่าโง่กะมัน

คำเตือน
3 เดือนที่แล้วรุ่น ดูทีวี ราคา 15000 เดียวนี้เหลือ 5500 ของดีไหมนี่ ลองคิดดู
มันต้องมีปัญหาแน่ เตือนแล้วต้องฟัง
Billyoof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 16:02  

Hi! matchmaker fiddler on the roof alt matchmaker debra winkler matchmaker college matchmakers find love college matchmaker professional matchmakers tiny tits
Steveevn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 08:46  

Yo! anal rape rape videos gang rape rape fantasy anime rape rape video dvd movies
Cadenqrl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Post
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 11:01  

Hi! mortgage payment calculator investment property financing attorney free nokia ringtones ringtones free ringtones zoloft and weight gain
ธงชัย สกุลอินทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 900 - Focus your Life
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 14:59  

ไม่ได้เรื่องทั้งเครื่องโทรศัพท์ และ พนักงานที่อยู่ SHOP ของ เดอะมอลล์สาขา บางกะปิ เราได้ผ่อน โทรศัพท์ imobile 900 กับ อิออน เราเริ่ม ผ่อนตั้งแต่ 18 พ.ค. 2549 แต่เครื่องมีปัญหาเมื่อ 16 ม.ค. 2550 เราได้เอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ imobile ที่เดอะมอลล์ สาขา บางกะปิ แต่แล้วพนักงานบอกว่า เครื่องของเราหมดประกัน แบบนี้ เท่ากับว่าทาง imobile ก็มาหลอกขายเครื่องให้เรา โดยเอาเครื่อง เน่า ๆ มาขายให้เรา แถมยังบริการเราไม่ดีอีก
"ไม่ว่าเครื่องของคุณจะออกมาจากคลังสินค้าของคุณเมื่อไร แต่คุณจะต้องนับจากวันที่เราซื้อสินค้าของคุณสิ ไม่ใช่ว่าจะมานับวันหมดอายุจาก วันที่สินค้าเริ่มออกจากคลังสินค้า แบบนี้ลูกค้าของคุณจะไปรู้กับคุณได้อย่างไร ว่าเครื่องมีอายุประกัน 1 ปี แต่ก็หมดประกันก่อนเพราะว่าทาง imobile นับจากวันที่สินค้าเริ่มออกจากคลัง แล้วแบบนี้จะมาบอกกับลูกค้าทำไมว่า รับประกันเครื่อง 1 ปี ทั้งที่เรายังผ่อนไม่หมด แต่เครื่องหมดประกันแล้วตั้งแต่ 15 ธ.ค. 2549แบบนี้ใครจะมารับผิดชอบไม่ทราบ Mad ห่วยแตกมาก ๆ
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: inno a 20ดีกว่ายังงัย
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 16:42  

spinnery ผู้เขียน:

กล้อง 2 ล้าน ของ inno A20 ดีกว่าเยอะ ชนิดฟ้ากะเหว

Cool [/quote]
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หาซื้ออะไหล่ยากมาก
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 16:47  

nkk ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ i-mobile 900 อยู่ครับ ตัวเครื่องและซอฟแวร์ต่างๆใช้งานได้ดี (ถ้าใช้ถนอมๆนะ)แต่ติดอยู่ตรงที่ บริการหลังการขายแย่เอามากๆ รวมถึงพวกอุปกรณืเสริมต่างๆ ถ้าเสีย หรือ แบตฯเสื่อม ผมถามลองหาซื้ออุปกรณืต่างที่ว่าตั้งแต่เครื่องออกมาใหม่ๆ(ปลายปี 4Coolจนเดี๋ยวนี้จะปลายปี 49 แล้วยังไม่มีของขายเลยครับ ตูละกลุ้ม

หัวอกเดียวกันครับ ของผมเรื่องแบตครับ ใช้มาปีครึ่ง แบตบวมครับ

ศูนย์ไม่มีของครับ โบ้ยให้สำนักงานใหญ่อย่างเดียวเลยครับ Cool
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i 900 ไม่มีอะไหร่เปลียนและ Accessories อื่นๆแบตโคตรเสื่อมเร็ว
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 16:51  

นพดล สิทธิมงคล ผู้เขียน:
ห่วยแตกมาก i-mobile 900 หรือเกือบทุกรุ่นมั้งของมัน ยอมรับว่าลูกเล่นดีแต่ห่วยเคลมก็ยากหรือไม่มีเลย 900 แบตเสื่อมเร็วมากและบูทูธใช้ไม่ได้ ไปหาซื้อหรือโทรไปบริษัทบอกว่าเราไม่ผลิตอุปกรณืเสริมของรุ่นนี้ครับ แถมวิธีแก้ที่ดีที่สุดคือซื้อเครื่องใหม่ว่างั้น ห่วยแตกจริงๆๆซื้อใหม่มาได้แค่ 3 เดือนยังผ่อนไม่หมด ยังมีหน้าบอกให้ไปซื้อรุ่นใหม่
รุ่น 900 ไม่มีแบตนะครับ ขอบอกใครอย่าโง่ซื้อของไอโมบายนะครับ เดี๋ยวคุณก็จะรู้ 3 เดือนหมดไป 10900 เฉยๆๆขายใครก้ไม่เอาเพราะร้านค้ารู้ว่ามันไม่มีแบตเปลี่ยนถ่าย
มีข้อโต้แย้งโทรมาที่ 083-4060545 ฝากถึงประเทศเกาหลีด้วยแล้วกันของไม่ดีผลิตมาทำไมอยากขายได้อีกหรืออยากเป้น seimen 2 หละ ขอฝากหน่อยแล้วกัน

คำเตือน
3 เดือนที่แล้วรุ่น ดูทีวี ราคา 15000 เดียวนี้เหลือ 5500 ของดีไหมนี่ ลองคิดดู
มันต้องมีปัญหาแน่ เตือนแล้วต้องฟัง

ทำใจซะ แล้วสมน้ำหน้าตัวเองเถอะครับ ผมปลงกับยี่ห้อนี้แล้ว Cool
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i 900 ไม่มีอะไหร่เปลียนและ Accessories อื่นๆแบตโคตรเสื่อมเร็ว
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 16:53  

jjbnm ผู้เขียน:
นพดล สิทธิมงคล ผู้เขียน:

คำเตือน

ทำใจซะ แล้วสมน้ำหน้าตัวเองเถอะครับ ผมปลงกับยี่ห้อนี้แล้ว Cool

หลุดพ้นแล้วครับ สาธุ Cool Cool Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: