Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 510 - So many Features in One
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 385 / เข้าชม: 1018404
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 510 - So many Features in One
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 18:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 510 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/510.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/510/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 30 Jun 2006 19:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
I love I-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 19:07  

ไม่ทราบว่าหน่วยความจำของเครื่องนี่เพิ่มได้มั้ย ใครรู้ชอบตอบให้หน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 510 - So many Features in One
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 19:14  

ไม่ทราบเล่น MP4 ได้หรือเปล่าใครรู้ช่วยหน่อย
yorch205
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 20:19  

อืม ป่ม * # 0 อ่ะ คล้ายๆ 6230i อ่ะ แต่ฟังชั่นเหมือนกับ 6230 เดะเลย แค่ไม่มี Ir กะ บลทูธ แต่ 5900 ok นะ เพิ่มความจำได้ด้วย แต่หน้าจอแบบซิมเบี้ยนเลยอ่ะป้าว ไม่งั้นละแจ่ม งิงิ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 21:30  

คุณสมบัติไม่ค่อยหลากหลายเท่าไหร่นัก
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 20:53  

จอเหมือนใช้ symbian s60 เลยอ่ะ
เด็ก 15 ขวบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? .. ?????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 13:12  

Anonymous ผู้เขียน:
หน้าจอหลอกลวงผู้บริโภคเต็มๆ

นั่นมันหน้าจอแบบสมาร์ทโฟนเลยนี่ รุ่นนี้มันไม่ใช่สมาร์ทโฟนซะหน่อย
แล้วทะลึ่งไปขโมยหน้าจอเขามาทำไมละเนี่ย แค่โฆษณาไม่เห็นต้องไปเอาหน้าจอเค้ามาเลย
ถ้าแน่จริงละก้อ ทำไมไม่ผลิตสมาร์ทโฟนออกมาเลยละ ไม่เคยเห็นสมาร์ทโฟนของไอโมบายเลย จริงด้วย ยังไม่พัฒนาซะหน่อย ขนาดเรื่องออกแบบยังคิดเองไม่ได้เลย แล้วอย่าไปหวังอะไรเลย เรื่องอื่นก้อคงหมดหวัง แน่ๆ

ไอโมบาย จะพัฒนาก้อต่อเมื่อ มีความคิดเป็นของตัวเอง และเมื่อนั้น การยอมรับจะเกิดขึ้น นั่นเอง
แวะมาตอบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 15:57  

ตอบคุณ I love I-Moile

แวะไปดูที่ร้าน i mobile มาแล้วค่ะ
ความจำตัวเครื่อง 64 MB มี Flash Card 128 MB แถมมาให้ด้วย พร้อมซองซิลิโคน
แต่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ถึง 512 MB ค่ะ
>=BomB=<
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 21:51  

ไม่น่าสนใจเลย
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 11:45  

จิงๆเสปกเครื่องกะราคาก็น่าสนนะ
แต่....I-Mobileน่ะ มันรวนง่าย กล๊วกลัว
I-k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 22:14  

คิดอะไรมากธุรกิจก็ต้องมีการแข่งขันกันอยู่แล้วการเอาของคนอื่นมากลอกเลียนก็ไม่เห็นแปลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 11:12  

ถ้าใครคิดจะเอารุ่นนี้ ผมแนะนำให้มองรุ่นเก่าๆของโนเกียมีฟังชั่นถือว่าไม่ตกยุค แต่ลูกเล่นอาตน้อยกว่าไอโมบายเล็กน้อย ผมขอแนะนำ 6230 ตอนนี้มือหนึ่งยังพอหาซื้อได้บ้างแต่ค่อนข้างยาก ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อ 6230 ในปลายปีที่แล้วในราคา 7500 ตอนนั้นว่าจะเอา 6230i อยู่แล้วแต่ราคาจำไม่ผิดน่าจะ 12500 ตอนนี้ก็เหลือแค่ 10900 แล้วรุ่นนี้ใช้ได้ครับผมขอบอก
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 14:56  

ถ้าใครคิดจะเอารุ่นนี้ ผมแนะนำให้มองรุ่นเก่าๆของโนเกียมีฟังชั่นถือว่าไม่ตกยุค แต่ลูกเล่นอาตน้อยกว่าไอโมบายเล็กน้อย ผมขอแนะนำ 6230 ตอนนี้มือหนึ่งยังพอหาซื้อได้บ้างแต่ค่อนข้างยาก ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อ 6230 ในปลายปีที่แล้วในราคา 7500 ตอนนั้นว่าจะเอา 6230i อยู่แล้วแต่ราคาจำไม่ผิดน่าจะ 12500 ตอนนี้ก็เหลือแค่ 10900 แล้วรุ่นนี้ใช้ได้ครับผมขอบอก

ดูราคาซิฟะ โอ้โห 6230 จะบ้าปล่าว มันไม่เหมือนกันเลย
อาจแค่เล็กน้อยที่เหมือนกันถ้าเทียบแล้ว 6230i มันของเหนือชั้นไปแล้ว
ถ้าจะมาเทียบกับมือถือพรรค์นี้มันก้อต้องรู้ผลไปแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2006 04:07  

[quote="Anonymous"]ถ้าใครคิดจะเอารุ่นนี้ ผมแนะนำให้มองรุ่นเก่าๆของโนเกียมีฟังชั่นถือว่าไม่ตกยุค แต่ลูกเล่นอาตน้อยกว่าไอโมบายเล็กน้อย ผมขอแนะนำ 6230 ตอนนี้มือหนึ่งยังพอหาซื้อได้บ้างแต่ค่อนข้างยาก ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อ 6230 ในปลายปีที่แล้วในราคา 7500 ตอนนั้นว่าจะเอา 6230i อยู่แล้วแต่ราคาจำไม่ผิดน่าจะ 12500 ตอนนี้ก็เหลือแค่ 10900 แล้วรุ่นนี้ใช้ได้ครับผมขอบอก[/quote]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2006 04:08  

ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 18:04  

Very Happy เพิ่งซื้อมาได้3วันครับ จากการใช้งานอย่างหนัก เช่น ฟังเพลง วิทยุ ถ่ายภาพถ่าย วีดีโอ ต่างๆ ถือว่าค่อนข้างดีคับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ฟังmp3 เสียงดีคับชอบ เล่นไฟล์ VDO mp4&3gp ดีมากคับ ไม่มีปัญหาอะไร ตัวจอก้อสวยดีคับ ผมคิดว่าคงเป็นจอ TFT นะเดาเอา หน้าจอก็กว้างพอประมาณนะ เหมาะกะตัวเครื่อง แต่ภาพถ่ายไม่ค่อยดีเท่าไหร่ถ้าเกิดว่าจะเอารูปที่ถ่ายไปใช้ที่อื่นไม่เหมาะ เพราะคุณภาพสู้กล้องมือถือราคาหมื่นอัพไม่ได้ แฟลชก็ไม่มีนะภาพเลยไม่ชัดเท่าไหร่ แต่ถ้าจะถ่ายแค่เอาแต่ในมือถือละก็ พอใช้ได้คับ เท่าที่เล่นๆมาฟังชั่นทุกอย่างใช้ได้นะคับ ส่วนเรื่อง ดีไซน์ หรือ รสนิยม อื่นๆที่คุยกันนั้น ผมไม่ได้สนใจครับ เพราะเรื่องแบบนั้นมันไม่เห็นต้องมาคิดมากนะ ผมซื้อเพราะสนใจเสปก แล้ว ก็ราคาหน่ะ Wink
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 00:46  

สวยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 16:07  

i-mobile กะ LG ยี่ห้อรายดีกว่ากันค๊าบ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 19:49  

LG ดิถามได้แพงแต่ดี
i-mobile ถูกแต่เสี่ยงนิดหน่อยคือเครื่องอาจมีปัญหา
1-3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 18:37  

ช่วยโพสรูปที่ถ่ายจากรุ่นนี้ให้ดูทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 21:32  

510กะ MotoV360 ไหนดีกว่ากันเหนเพื่อนซึ้อมา 5900 Embarassed Embarassed Twisted Evil Wink Arrow Twisted Evil Twisted Evil Razz Smile Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Smile Smile Smile Sad Sad Sad Surprised Surprised Laughing Laughing Cool Cool Crying or Very sad Crying or Very sad Confused Confused Shocked Shocked Mad Mad Razz Razz
gwen S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 23:25  

แหมม จะเอาอะไรกันมากมายกะราคาแค่นี้
ถ้าจะให้มาคิดสร้างสรรค์ก้ไม่ต้องมาซื้อไปใช้
รู้ๆอยู่ว่ายี่ห้อนี่มันลอก
จุดขายมันอยู่ที่ราคา*
ก้รู้ๆอยู่

แหม ราคาแค่นี้ จะให้เอางบที่ไหนไปจ้างช่างมาพัฒนาสร้างสรรค์ละคะคุณ???
คิดมั่งสิคะ เรื่องต้นทุนน่ะค่ะ

คิดสะว่า มันเป้นมือถือเพื่อคนงบน้อยก็จบ!!

แหมม ทำมาบ่นๆๆว่าลอก
ถ้าไม่ชอบมัน ก้ไม่ต้องซื้อไปใช้ก้จบ

จะมาบ่นเพื่ออออออออออออออออออ ????!!!!!!

+++แหมมม คิดถึงคนมีตังน้อยๆกันบ้างเถ้อะะะะ
มันก้ต้องมีเพื่อคนงบน้อยกันบ้าง

จริงอยู่ที่มันลอก
ถ้าไม่ชอบ ก้ไม่ต้องซื้อ

แหมมมมมมม บางคนเขาก้อยากได้ฟังชั่นดีๆในราคาสบายกะเป๋า
ไม่ได้รวยเหมือนบางคนนะจ้ะ

+จะเอาอะไรกันมากมาย
ใช้ของให้ถนอมๆมันก็ไม่พังแล้วค่ะ
แล้วก็ ยี่ห้อดังๆนี่ไม่ได้แปลว่า ใช้แล้วจะบินได้นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 11:01  

510กะ MotoV360 ไหนดีกว่ากันเหนเพื่อนซึ้อมา 5900 Embarassed Embarassed Twisted Evil Wink Arrow Twisted Evil Twisted Evil Razz Smile Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Smile Smile Smile Sad Sad Sad Surprised Surprised Laughing Laughing Cool Cool Crying or Very sad Crying or Very sad Confused Confused Shocked Shocked Mad Mad Razz Razz
มะรู้ดิ-คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยดี
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 10:59  

สวยดี ถูกดี ถึงตกพื้นแตกไม่เป็นไร เพราะไม่ได้เอาไปไถนา เอามาโทรอะนะ จอก็ไม่ได้เอาไปดูโทรทัศน์ กล้องก็ไม่ได้เอาไปโฆษณาซะหน่อย
เสียงก็ไม่ได้เอาไปออกเทป
แล้วเครื่องก็ไม่ได้เอาไปอวด

ชอบ ถูกดี พอประมาณ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 12:14  

อยากทราบว่ามีสาย USB แถมหรือเปล่า แล้วสามารถเปิดลำโพงขณะคุยโทรศัพท์ และฟังวิทยุได้ป่ะ คืออยากจะเปลี่ยนจาก 606 มาใช้รุ่นนี้ดู ช่วยตอบและแสดงความเห็นด้วยค่ะ
*Pl2iNCeZ*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 14:35  

เหมือน N73 -*-
คนใช้ I-mobile 510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ใช่ปัญหา
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:06  

อยากทราบว่ามีสาย USB แถมหรือเปล่า แล้วสามารถเปิดลำโพงขณะคุยโทรศัพท์ และฟังวิทยุได้ป่ะ คืออยากจะเปลี่ยนจาก 606 มาใช้รุ่นนี้ดู ช่วยตอบและแสดงความเห็นด้วยค่ะ

สาย USB ก้อมี เปิดลำโพงก้อได้ ทั้งขณะคุยโทรศัพท์ ฟังเพลง ฟังวิทยุก้อได้ วีดีโอก้อถ่ายได้ไม่จำกัดเวลา(ทางศูนย์เค้าบอกมาอ่ะนะ ผมเองก้อยังมะได้โอกาสลองดูแต่คาดว่าน่าจะเป็นจริง) กล้องก้อซูมได้ 4 ระดับ ปรับความเข้ม-สว่างได้ เท่าที่ผมใช้งานมาก้อถือว่าดีเยี่ยมสำหรับโทรศัพท์รุ่นนี้และสำหรับคนที่ไม่ค่อยจะรวยเท่าไหร่ เสียงก้อ สเตอร์ริโอ แจ่มใช้ได้ ใช้แล้วผมเองยังกล้าฟันธงเลยว่าไม่ต้องกลัวเสียใจ ดีเกินคาดแน่นอน Very Happy Very Happy Very Happy
Boy Za~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 15:17  

แล้วเครื่องนี้สามารถลงเกมจาวาได้ป่าวครับ เห็นในเว็ปนี้บอกว่ารองรับแต่พอเอามาลงกลับอ่านไม่ออก ถ้าลงได้แล้วติดตั้งยังไงครับ บางทีอาจจะลงผิดอ่ะ ขอบคุนครับ
นกเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 03:40  

ผมซื้อมาแล้ว วันนี้เอง การใช้งานก้อดี เสียงเพลงเพราะดีครับ แต่ต้องดูกันยาวๆนะ มีไรอยากคุยมาคุยกันได้ครับ ยินดีให้ความปรึกษา Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
แหะ แหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซื้อมาแล้ว วันนี้เอง การใช้งานก้อดี เสียงเพลงเพราะดีครับ แต่ต้อ
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 03:42  

แอดมาที่ Noklek_66@Hotmail.com นะครับ ลืมบอกไป
someone use
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาดูข้อดี ข้อเสียของ I-Mobile 510 กัน หลังจากมีผู้หวังดีเตือนห้าม
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 15:11  

มาดูข้อดี ข้อเสียของ I-Mobile 510 กัน หลังจากมีผู้หวังดีเตือนห้ามไม่ให้ซื้อมือถือยี่ห้อนี้
ข้อดี
-ตัวหนังสือเมนูใหญ่ชัดเจนดี อ่านง่าย เหมาะกับคนสายตาไม่ดี
-การพิมพ์ข้อความ สามารถปรับขนาดและแบบตัวอักษรได้ เช่น ตัวหนา เอียง ขีดเส้นใต้ ขึ้นย่อหน้าใหม่ ฯลฯ
-แสดงภาพวีดีโอเป็นสายเรียกเข้า VDO Caller ID (แต่ภาพไม่ค่อยใหญ่)
-มีเมนูอ่านหมายเลขโทรศัพท์ เมื่อมีสายเรียกเข้า เป็นเสียงเด็ก เหมาะกับคนสูงวัย ฟังว่าเบอร์อะไรโทรเข้ามา
-ใช้ VDO เป็นภาพพักหน้าจอได้
-มีเมนูเล่น VDO วนซ้ำ โดยตั้งจุดเริ่มต้นและจุดสิ้นสุด ให้เล่นวนซ้ำเฉพาะที่
-รูปที่ถ่ายและบันทึกแล้วสามารถซูมดูได้
-ตั้งปุ่มกดตัวเลขให้พูดเป็นตัวเลขภาษาไทยได้ (เป็นเสียงเด็ก)
-ตั้งปลุก โดยใช้วิทยุ FM ได้ (แต่ต้องเสียบหูฟังเมื่อถึงเวลาปลุก)
-อีควอไลเซอร์ เลือกแบบเสียงในการฟังได้
-หูฟังที่ให้มา มีคุณภาพค่อนข้างดีมาก เพราะมีปุ่มแยกเสียงอีก 1 ปุ่ม
-บันทึกชื่อและเลขหมายในเครื่องได้ 500 ชื่อ พร้อมรายละเอียดต่าง ๆ
-มีโหมดการใช้งานบนเครื่องบิน

ทีนี้มาดูข้อเสียกันบ้าง
-ตัวเครื่องดูกระป๋องไปหน่อย (ตามความรู้สึกของตนเอง)
-คุณภาพรูปถ่ายห่วยแตก ดูจากหน้าจอพอได้ แต่พอเอาลงคอมแล้ว ดำปี๋ ต้องปรับแสงให้สว่างขึ้น แต่เมื่อปรับแสงให้สว่างขึ้นแล้วจะเห็นรายละเอียดชัดเจนดี ไม่ขาววอก
-คุณภาพหน้าจอยังไม่ค่อยดีนัก (ตามความรู้สึกของตนเอง)
-คุณภาพเสียงจากลำโพงตัวเครื่อง ไม่ค่อยดีนัก
-เกมส์มีเพียง 2 เกมส์ คือ Jet, Puzzle เท่านั้น ไม่สนุก
-ปุ่มกดยากในระยะเริ่มต้น โดยเฉพาะปุ่มจอยสติ๊ก 4 ทิศทาง ใช้ยากมาก แต่เมื่อใช้ไปซักระยะ จึงจะคุ้นเคยกับมัน

โดยรวมแล้วถือว่า โอ เมื่อเทียบกับราคา กับฟังก์ชั่นหลากหลายที่ให้มาค่อนข้างเยอะ บอกได้คำเดียวว่า โอ

หากมีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งใหม่ ณ ตอนนี้ รู้แค่นี้ หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่กำลังตัดสินใจซื้อ
คนใช้ i-mobile 510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยืนยันความถูกต้อง
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 21:12  

ช่ายแล้วผมก้อว่าเช้นนั้น....
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังตัดสินใจค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 21:54  

เรากำลังตัดสินใจซื้อมือถือใหม่อ่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนดี ระหว่าง 606 กับ 510
ช่วยตัดสินใจหน่อยนะคะ อันไหนดีกว่ากัน ขอบคุณค่ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 00:51  

ถ้าผมมีตังค์ ซักหมื่นกว่าๆ จะไม่สนใจ ไอโมบายเลย พับผ่าสิ 555 Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 20:59  

[quote="KKK123"]ถ้าผมมีตังค์ ซักหมื่นกว่าๆ จะไม่สนใจ ไอโมบายเลย พับผ่าสิ 555 Laughing Laughing[/qu

ช่ายเลยคิดถูกแล้ว
fman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาวันนี้
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 20:48  

เพิ่งซื้มาเลยยังไม่ได้ลองใช้มาก แต่เท่าที่ดู ฟังชัน โอเค มากๆๆๆ
ผ่านมาๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 20:53  

ช่วยตอบหน่อย
1. ราคาเท่าไร
2. ซื้อมาแล้วในกล่องมีไรให้บ้าง
3. ถ่ายภาพชัดมั๊ย
4. MP3 เปิดออกลำโพงได้ป่าว ได้เสียงมันแตกมั๊ย/เห็นว่ามี MV มันครบป่าว

ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณมาก
อั้มครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 00:01  

ช่วยบอกหน่อยครับว่าผมจะใช้อะไรดี
ระหว่างไอโมบายรุ่น606กับ510อ่ะครับ
ผมซื้อไอโมบาย606มาแล้วเมื่อเดือนเมษาทีผ่านมา
ราคา5950บาทครับ
แล้วถ้าผมจะใช้510ผมจะเอา606ไปเทรินได้ซักประมาณเท่าไรครั้บ
ปล.ผู้ใจบุญตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 11:10  

ผ่านมาๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ช่วยตอบหน่อย
1. ราคาเท่าไร
2. ซื้อมาแล้วในกล่องมีไรให้บ้าง
3. ถ่ายภาพชัดมั๊ย
4. MP3 เปิดออกลำโพงได้ป่าว ได้เสียงมันแตกมั๊ย/เห็นว่ามี MV มันครบป่าว

ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณมาก

1.ที่ศูนย์นะราคาที่ผมซื้อมาอ่ะนะก้อ 5900 บาทถ้วน *รวมVATแล้ว
2.ในกล่องก้อมีสาย USB สายชาร์จ Micro SD Gard 128 คู่มือ (เท่าที่จำได้อ่ะนะ)
3.ก้อค่อนข้างชัดนะ มีลูกเล่นเอฟเฟ็กให้เลือกมากมาย
4.เปิดได้คับ เสียงก้อไม่แตกนะเท่าที่ใช้มา(แล้วแต่สถานะสภาวะที่ใช้ด้วยนะ ถ้าใช้อย่างถนอมคงอยู่ได้นานอ่ะนะ ผมว่าอย่างนั้น) ส่วนMV ที่มีของผมที่ได้อ่ะนะก้อมี 2 เพลง ภาพก้อชัดเหมือนดูกับทีวี เต็มเพลงไม่มีขาดและไม่มีเกินก้อดีอ่ะนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 16:04  

[quote="taiki-aik"]จอเหมือนใช้ symbian s60 เลยอ่ะอืมเหมือนกัยครับ ผมก็ว่างั้น ตอนแรกเห้นในโบชัว ก้คิดว่า ไอโมบาย มี ระบบ ซิมเบียนด้วยเหยอ
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชาวบางกอก..คับ
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 21:04  

[quote="Anonymous"]
taiki-aik ผู้เขียน:
จอเหมือนใช้ symbian s60 เลยอ่ะอืมเหมือนกัยครับ ผมก็ว่างั้น ตอนแรกเห้นในโบชัว ก้คิดว่า ไอโมบาย มี ระบบ ซิมเบียนด้วยเหยอ

หน้าจอที่โฆษณาอ่ะนะ มันทำมาเพื่อหลอกลวงโดยแท้จริง ... นึกแล้วเสียอารมณ์
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 02:05  

ผมกำลังจะซื้อคับอยากทราบว่า
1.เสียงก้องไม่ เสียง sound ชัดเจนป่ะเวลาฟัง MP3
2.รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java จริงไม่คับ
3.แบตเตอรี่หมดเร็วไม่คับ
4.ปุ่ม 4 ทิศ กดยาก มากจริงไม่คับ
ขอบคุณคับ
wee ไบเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 11:42  

ซื้อมาแล้วละ ดีเหมือนกันนะอยากบอกเรื่อง0บริการทีอื่นไม่รู้นะแต่ที่ผมซื้อมา 0เซ็นทรัลบางนา กล้องมันเป็นรอย คือเวลาถ่ายรูปออกมาแล้วมันเป็นจุดบนภาพ 3วันแล้วเลยเอาเครื่องมาเปลี่ยน (ที่เคยอ่านว่าบริการแย่น่ากลัวมาก) ก็เปลี่ยนให้ผมเลยนะการทำงานของฟั่งชั่นต่างๆก็ไม่มีปัญหาอะไรนะมีบริการโหลดเพลง-ภาพฟรีด้วย ไม่ชมมากเดี๋ยวหาว่าโปรโมตร์ให้กัน(เพิ่งใช้บริการของi-mobileครั้งแรก) โหลดเกมเองโหลดงัยวะ บาย...... Shocked Shocked Razz
fman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มา5วันครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 12:37  

******ความเห็นส่วนตัวนะครับ******

อยากบอกว่าใช้ได้เลยครับ
ข้อดีนะ
1.ลำโพงค่อนข้างดี ไม่แตก
2.แบตอยู่ได้นาน(ใช้ไฟ LCD ต่ำสุด) เปิดเพลงได้นาน
3.ฟังก์ชันใช้งานไม่ยุ่งยาก ตั้งแต่พิมพ์ข้อความจนถึงตั้งค่าต่างๆของเครื่อง
4.มีอุปกรณ์ สาย usb สายชาร์ต หูฟัง mini sd 128 mb ซิลิโคนหุ้มโทรศัพท์
5.ฟังเพลงพร้อมใช้งานไปด้วย
6.หน้าจอชัดมากๆ ดูหนังชัดมาก

ข้อเสียนะ
1.กล้องภาพไม่ค่อยชัด สีถ่ายออกมาแปลกๆ
2.หูฟังคุณภาพไม่ค่อยดี
3.เวลาถ่ายโอนข้อมูล(USB)ต้องปิดเครื่อง
4.เกมส์มีน้อย(2เกมส์)

****นี่คือเท่าที่นึกออกตอนนี้นะ****
นี่เป็นแค่ความคิดเหนของคนที่ซื้อมาใช้ได้5วัน ไม่สามารถตัดสินไรได้ ใครว่าไงก็แล้วแต่ ผมมาบอกสิ่งที่รู้ เผื่อเปนประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ....
pond_potter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 18:37  

>=BomB=< ผู้เขียน:

ไม่รู้สิ เราว่าน่าสนใจดี ^^
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:16  

pond_potter ผู้เขียน:

ไม่รู้สิ เราว่าน่าสนใจดี ^^

พวกคนรวยอ่ะนะไปซื้อยี่ห้ออื่นเหอะอย่ามาสนใจเลย สำหรับคนจนอย่างเรานี่ก้อสุดยอดแล้วแหละ คิดว่าอย่างงั้นอ่ะนะ ส่วนตัว
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .......เท่าที่รู้อ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:21  

......... ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้อคับอยากทราบว่า
1.เสียงก้องไม่ เสียง sound ชัดเจนป่ะเวลาฟัง MP3
2.รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java จริงไม่คับ
3.แบตเตอรี่หมดเร็วไม่คับ
4.ปุ่ม 4 ทิศ กดยาก มากจริงไม่คับ
ขอบคุณคับ

1.เสียงชัดเจนดีสามารถเปลี่ยนรูปแบบเสียงได้ด้วย เช่น Bass Pop Rock อ่ะนะ
2.Java นี่ก้อยังข้องใจอยู่นะว่ารับอ่ะป่าว ข้อนี้ก้อมะทราบเหมือนกัน ใครอยากรู้ลองไปถาม 0 ดูซิคับ แล้วก้อมาแจงให้ทราบด้วยละกัน
3.ใช้ได้นานนะ 2-3 วัน ได้ 4 วันก้อยังเคยนะ ก้อแล้วแต่การใช้งานด้วยอ่ะนะ
4.ช่ายแล้วแต่แค่ตอนแรกๆๆ อ่ะนะ พอนานไปก้ออาจจะคุ้นมือไปเองอ่ะนะว่าอย่างงั้น
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ประกาศ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:25  

ใครมีปัญหาอะไรก้อลองมาถามได้นะคับ
ถ้าตอบได้ก้อจาตอบให้อ่ะนะคับ
หรือท่านผู้ใดมีเรื่องราวอารายมาบอกก้ออย่าช้านะคับ

มีปัญหาไรก้อ Kuyaza@msn.com นะคับ
ฝ่ายการตลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 23:07  

ไม่สนใจแล้วเข้ามาบอร์ด ไอโมบายทำไมค่ะ ไปเข้าบอร์ดโนเกียซิ เพราะไม่ชอบก็ไม่น่าจะเข้ามาดูถึงขั้นเม้นท์เลยน่ะ
Fel2n_Fel2n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 21:09  

เราไปซื้อพีซีทีกัเพื่อนแล้วเจออ่ะ
เค้าบอกว่า5900อ่ะ เครื่องเล็กและเบามากอ่ะ ฟังชั่นครบทุกอย่างเลย ไม่น่าเชื่อเลยเครื่องเล็กน่ะแต่ว่าจุฟังชั่นและเมมได้เยอะเหมือนกันน่ะ
สำหรับใครที่ชอบเครื่องเล็กๆเราว่าเครื่องนี้ละใช่เลย เราคนนึงแหละที่ชอบ
จะซื้อให้ได้เลย คอยดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 21:20  

wee ไบเทค ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วละ ดีเหมือนกันนะอยากบอกเรื่อง0บริการทีอื่นไม่รู้นะแต่ที่ผมซื้อมา 0เซ็นทรัลบางนา กล้องมันเป็นรอย คือเวลาถ่ายรูปออกมาแล้วมันเป็นจุดบนภาพ 3วันแล้วเลยเอาเครื่องมาเปลี่ยน (ที่เคยอ่านว่าบริการแย่น่ากลัวมาก) ก็เปลี่ยนให้ผมเลยนะการทำงานของฟั่งชั่นต่างๆก็ไม่มีปัญหาอะไรนะมีบริการโหลดเพลง-ภาพฟรีด้วย ไม่ชมมากเดี๋ยวหาว่าโปรโมตร์ให้กัน(เพิ่งใช้บริการของi-mobileครั้งแรก) โหลดเกมเองโหลดงัยวะ บาย...... Shocked Shocked Razz

ผมก็เพิ่ง ซื้อได้3 วันคับราคา 5900 เวลาถ่ายภาพมีจุดที่จอ 3 จุดคับ
กะ ว่าจะเอาไปเปลี่ยนคับ มะรู้ได้รึเปล่าคับ ที่ ศูนย์ไอโมบายหาดใหญ่คับ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 18:19  

อย่าใช้เลย I-mobile

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 26 Oct 2006 17:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้จะซื้อจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 20:45  

ผู้ใช้จิง พูดมาก้อถูกนะฮะ ป๋มไม่ได้สนจัยเรื่อง รสนิยม เอาแค่ใช้ได้เปนพอ คิคิ Razz Razz Very Happy Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 09:13  

อ้างถึง:
ผมก็เพิ่ง ซื้อได้3 วันคับราคา 5900 เวลาถ่ายภาพมีจุดที่จอ 3 จุดคับ
กะ ว่าจะเอาไปเปลี่ยนคับ มะรู้ได้รึเปล่าคับ ที่ ศูนย์ไอโมบายหาดใหญ่คับ
[/quote]

เอากล่องไป เอาอุปกรณ์ไปให้ครบนะ อย่าเกิน7วัน ใบเสร็จด้วย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:29  

แฮ่ะๆๆๆ รู้ต้นแบบแล้ว ไม่ได้ลอกNokia6230มานะ แต่ลอกNokia6233มาต่างหาก
nuuningza
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : อยากรู้จังเลย
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 17:29  

Confused ใครพอจะทราบบ้างว่า i-mobile 510 เพิ่ม จาก 64 mb. เป็น 512 mb. สามารถจุ mp3 ได้มากสุด กี่เพลง เพราะตอนนี้เพิ่งซื้อและเปลี่ยน เป็น 512mb. ทำไมจุเพลงได้ แค่ 10 เพลงเอง น้อยมาก ไม่ได้ดั่งใจเลย ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:07  

I love I-mobile ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน่วยความจำของเครื่องนี่เพิ่มได้มั้ย ใครรู้ชอบตอบให้หน่อยนะครับ
ragnarokob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสนๆ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 12:25  

ผมว่ามันก้อใช้ได้นะ คุณสมบัติก้อพอดีๆกะราคาแต่กลัวอย่างเดียวอะแหละกลัวมันรวน แ อย่างอื่นอะดีเยี่ยมหมดแต่กลัวมันพังง่ายหมือนสไล้ด์ ที่ราคาได้เกิน7000บาทอะ ซื้อมาไม่ถึงปีซไล้ด์พังซะละ อยากให้ช่วยแก้ใขหน่อยนะครับ... Rolling Eyes
ragnarokob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มได้ไม่ควรเพิ่มมาก
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 12:27  

เพิ่มได้นะคับแต่ต้องใช้หน่วยความจำที่ดีๆหน่อย แต่ผมว่าไม่ควรเพิ่มมากนะกลัวมันจำมากไปหมองแตก เอาซัก256 mb.ก้อคงOK. พี่เรา256mb. จำเพลงได้70กว่าเพลงแหน่ะ Rolling Eyes
jib_111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว!
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 22:09  

Laughing 555 อ่านข้อความเพื่อนๆ หลายๆ คน เกี่ยวกับ ไอโมบาย ทีแรกก็คิดว่าจะลองใช้จะดีไหมนะ อยากรู้ไง..ก็เลยลองใช้ดู ปกติใช้โนเกีย แล้วมันก็หายมา 3 เครื่องแล้ว ไม่ใช่ถูกๆ เลยนะ ลองเปลี่ยนมาใช้ไอโมบายดู ถูกดี แล้วลูกเล่นก็เยอะดี ในราคาเท่าๆ กัน ราคาขนาดนี้ โนเกียไม่ได้หรอก แต่เท่าที่ใช้ดูเดือนกว่าแล้วนะ ทุกอย่างก็ดี เมนูการใช้งาน ก็ดี ตัวหนังสือใหญ่ดี ทีแรกก็ยืดติดยี่ห้อไง แต่พอลองอย่างอื่นดูบ้าง มันก็โอเคนะ เราว่าดีกว่าโมโต เพราะตัวเลขโมโตมันเล็ก เราว่ารุ่นนี้ดี 609ก็น่าใช้ มีบลูทูทด้วยไง เหมาะกับการเปลี่ยนมือถือบ่อยๆ แต่จริงๆแล้วคุณค่าของมือถือมันน่าจะอยู่ที่โทรออกได้ รับสายได้ ส่วนอื่นๆ ก็สนุกๆ เป็นของเล่นทำให้ไม่เบื่อ อย่าไปยึดติดดีไซด์ว่าจะเลียนแบบใครที่ไหนเลย เพราะอย่างไรเสีย ผู้บริโภคอย่างเราก็สามารถเลือกมาใช้ได้ตามความพอใจของแต่ละบุคคล ที่เล่ามาคือแค่อยากจะบอกว่า ตอนนี้ เราไม่ยึดติดแล้ว สบายๆ Embarassed ใช้แล้วดี ไม่มีปัญหา สะดวกดีค่ะ
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 22:33  

ลองใช้แล้ว ดีค่ะ ทนดี ทำหล่น หัวใจจะวาย กลัวมันพัง แต่ผิดคาด ดีแฮะ ไอโมบายพัฒนาแล้ว ดีมาก อุตส่าห์ไว้ใจลองใช้เป็นครั้งแรก 555 ไม่ผิดหวัง บริการก็ดีนะ ไม่ได้ตังค่าโฆษณาหรอก แต่คนขายดี ให้ไปโหลดเพลงฟรีได้อีกต่างหาก พูดดีค่ะ Laughing เครื่องเบาดี โหลดเพลงเองก็ง่าย ภาพต่างๆ เอามาใช้ง่าย ถือว่าดีมากนะกับราคา5900 work
russell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 06:54  

hi

cann anyone tell me how to get english language back onto my i-mobile 510 ?

thanks

Russell , England
pao2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:45  

ซื้อมาจากโบนสันราชบุรีในราคา 5500 บาท แต่ละร้านราคาไม่เท่ากันมีตั้งแต่ 5500-5900บาท ซื้อมาประมาณ1สัปดาห์ ที่เลือกเพราะฟังก์ชั่นการใช้งานครบครัน เช่น การโทร แสดงภาพผู้โทรเข้า แฮนด์ฟรี สปีคโฟน วิทยุเอฟเอ็ม เอ็มพี3 เอ็มพี4 GPRS ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ ฯลฯ เชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ด้วยสาย USB ที่ง่ายดายโดยไม่ต้องใช้โปรแกรมสำหรับการเชื่อมต่อ ในชุดที่ขายจะมีอุปกรณ์ให้ครบถ้วน ได้แก่ โทรศัพท์ สมอลทอล์ค มินิเอสดีการ์ดพร้อมซอคเก็ตเพื่อใช้กับเครื่องที่ใช้หน่วยความจำแบบ MMC (ขนาดใหญ่) ขนาด 128 เมกะไบต์(ความจำในตัวเครื่อง 64 เมกะไบต์) สาย USB สำหรับถ่ายโอนข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ ซองซิลิโคลน แบตเตอรี่ 1 ก้อน จากการใช้งานยอมรับว่าคุณภาพกับราคาถือว่ายอดเยี่ยมมากเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะขายได้ในราคาเท่านี้ การใช้งานง่ายมาก การถ่ายโอนข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ก็ไม่ต้องใช้ความรู้อะไรมากมายเลย แค่คุณเปิดปิดคอมพิวเตอร์เป็นคุณก็สามารถถ่ายโอนข้อมูลระหว่าเครื่องคอมพิวเตอร์กับโทรศัพท์ไอโมบาย 501 เครื่องนี้ได้แล้ว นอกจากนี้โทรศัพท์ของคุณยังสามารถเก็บข้อมูลต่างๆลงในการ์ดความจำไม่ว่าจะเป็นเวิร์ด เอกเซล เพาเวอร์พ้อยท์ และข้อมูลใดๆก็ได้เพื่อไปใช้ในที่ต่างๆ พูดง่ายๆก็คือไอโมบาย 501 สามารถใช้เป็นแฟลทไดร์หรือทรัมไดร์ได้เป็นอย่างดี ถ้าคุณคิดจะมีโทรศัพท์สักเครื่องลองมองไอโมบาย501 ดูนะเพราะมันให้สิ่งที่คุณต้องการอย่างครบครัน ถ้ามีความข้องใจสิ่งใด...ยินดีให้คำปรึกษานะครับ le_lert@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 17:23  

russell ผู้เขียน:
hi

cann anyone tell me how to get english language back onto my i-mobile 510 ?

thanks

Russell , England

not sale at England .............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จากการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 17:25  

pao2 ผู้เขียน:
ซื้อมาจากโบนสันราชบุรีในราคา 5500 บาท แต่ละร้านราคาไม่เท่ากันมีตั้งแต่ 5500-5900บาท ซื้อมาประมาณ1สัปดาห์ ที่เลือกเพราะฟังก์ชั่นการใช้งานครบครัน เช่น การโทร แสดงภาพผู้โทรเข้า แฮนด์ฟรี สปีคโฟน วิทยุเอฟเอ็ม เอ็มพี3 เอ็มพี4 GPRS ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ ฯลฯ เชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ด้วยสาย USB ที่ง่ายดายโดยไม่ต้องใช้โปรแกรมสำหรับการเชื่อมต่อ ในชุดที่ขายจะมีอุปกรณ์ให้ครบถ้วน ได้แก่ โทรศัพท์ สมอลทอล์ค มินิเอสดีการ์ดพร้อมซอคเก็ตเพื่อใช้กับเครื่องที่ใช้หน่วยความจำแบบ MMC (ขนาดใหญ่) ขนาด 128 เมกะไบต์(ความจำในตัวเครื่อง 64 เมกะไบต์) สาย USB สำหรับถ่ายโอนข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ ซองซิลิโคลน แบตเตอรี่ 1 ก้อน จากการใช้งานยอมรับว่าคุณภาพกับราคาถือว่ายอดเยี่ยมมากเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะขายได้ในราคาเท่านี้ การใช้งานง่ายมาก การถ่ายโอนข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ก็ไม่ต้องใช้ความรู้อะไรมากมายเลย แค่คุณเปิดปิดคอมพิวเตอร์เป็นคุณก็สามารถถ่ายโอนข้อมูลระหว่าเครื่องคอมพิวเตอร์กับโทรศัพท์ไอโมบาย 501 เครื่องนี้ได้แล้ว นอกจากนี้โทรศัพท์ของคุณยังสามารถเก็บข้อมูลต่างๆลงในการ์ดความจำไม่ว่าจะเป็นเวิร์ด เอกเซล เพาเวอร์พ้อยท์ และข้อมูลใดๆก็ได้เพื่อไปใช้ในที่ต่างๆ พูดง่ายๆก็คือไอโมบาย 501 สามารถใช้เป็นแฟลทไดร์หรือทรัมไดร์ได้เป็นอย่างดี ถ้าคุณคิดจะมีโทรศัพท์สักเครื่องลองมองไอโมบาย501 ดูนะเพราะมันให้สิ่งที่คุณต้องการอย่างครบครัน ถ้ามีความข้องใจสิ่งใด...ยินดีให้คำปรึกษานะครับ le_lert@hotmail.com

501 หรือ 510 คะ
Russell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 20:46  

I know its not for sale in England !!!!!

I just came home home from an holiday in Thailand

I'm English, Thai mobile phones are " unlocked " , so i can always use my UK sim card inside a Thai mobile in the UK

but

I accidently restored factory settings on my I-mobile 510

it is now all in Thai writing,,i cannot find out how to return it into English,, can any body help me please

thanks

Russell
510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 15:38  

เราพึ่งซื้อมา 5900 อ๊ะแต่มีปัญหาอ๊ะคือไม่เจอเพลงในการ์ด แต่หน่วยความจำยังก็เหมือนเดิมต้องปิดเปิดใหม่อ๊ะ ถึงเจอ อยากรู้ว่าเป็นไร ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:17  

ไอโมบาย 510 กล่องห่วยมาก
ทรงก้อเลียนแบบ Nokia 6230i เลย

จาวาก้อไม่มี
Mr. chaiwat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 14:22  

Russell ผู้เขียน:
I know its not for sale in England !!!!!

I just came home home from an holiday in Thailand

I'm English, Thai mobile phones are " unlocked " , so i can always use my UK sim card inside a Thai mobile in the UK

but

I accidently restored factory settings on my I-mobile 510

it is now all in Thai writing,,i cannot find out how to return it into English,, can any body help me please

thanks

Russell

frequency of mobile in thailand
Triband (GSM 900/1800/1900 MHz)
frequency of mobile in Uk=?
apirak-klsorawng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การแก้รหัสต้องควรทำอย่างไรน่ะครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 17:47  

Sad ของผมโมบาย 510 น่ะถูกตั้งรหัสล็อกเครื่องแล้วแต่แก้ไม่ได้ครับเพราะเพื่อนเป็นคนตั้งเองก็ซวยลืมรหัสไปได้เลย แต่ทำไงดีน่ะควรแก้รหัสยังไงน่ะครับแต่โทรฉุนเฉินไปแล้วไม่บอกเลขน่ะครับและ122ก็ไม่ดีครับแต่ซ่อมปลดวงจรแก้รหัสได้ไหมครับยากไหมหรือว่าแพงไหมที่ค่าซ่อมครับหรือว่าเปลี่ยนอะไหล่ใหม่เหรอครับใครก็ได้มาอธิบายทีครับ Neutral
dki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอแก้ fman
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 16:06  

โห ! ไปอยู่ในป่าที่ไหนมาเนี่ย fman มีที่ไหนเวลาถ่ายโอนข้อมูลลงโทรศัพท์แล้วไม่ต้องปิดเครื่อง เท่าที่ผมเคยใช้มาต้องปิดเครื่องหมดทุกรุ่น (i-mobile นะ) หรือถ้ามีใครเคยเชื่อมต่อกับคอมแล้วไม่ต้องปิดเครื่อง กรุณาเมล์มาบอกผมด้วยนะ pungpond125@thaimail.com จะขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 18:23  

Mr. chaiwat ผู้เขียน:

but

thanks

Russell

frequency of mobile in thailand
Triband (GSM 900/1800/1900 MHz)
frequency of mobile in Uk=?

restored factory settings on my I-mobile 510
password =1122 or 0000
pao2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จากการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 22:07  

pao2 ผู้เขียน:

501 หรือ 510 คะ

ขอโทษครับ ที่ถูกต้องคือ ไอโมบาย 510 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 17:04  

motoropun ผู้เขียน:
แฮ่ะๆๆๆ รู้ต้นแบบแล้ว ไม่ได้ลอกNokia6230มานะ แต่ลอกNokia6233มาต่างหาก

ไอ้เนี่ยก็ลอกไม่ลอกอยู่นั่นแหละ ไม่ให้ทำรูปแบบนี้แล้วจะให้ทำทรงสามเหลี่ยมรึไง5556666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 00:59  

กำลังคิดจะซื้อค่ะ
แต่สงสัยเรื่องกล้อง
ว่ามันห่วยจนแย่เลยรึเปล่าคะ
หรือว่าก็ธรรมดาถ่ายออกมาแล้วมันเป็นยังไงคะ
ใครมีรูปจากกล้อง510 ช่วยถ่ายมาลงทีได้ไหมคะ
อยากดูเป็นตัวอย่าง
กลัวรูปออกมาแย่เห็นบอกว่ารูปออกมาห่วยเลยกลัวคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 02:17  

กำลังคิดจะซื้อค่ะ
แต่สงสัยเรื่องกล้อง
ว่ามันห่วยจนแย่เลยรึเปล่าคะ
หรือว่าก็ธรรมดาถ่ายออกมาแล้วมันเป็นยังไงคะ
ใครมีรูปจากกล้อง510 ช่วยถ่ายมาลงทีได้ไหมคะ
อยากดูเป็นตัวอย่าง
กลัวรูปออกมาแย่เห็นบอกว่ารูปออกมาห่วยเลยกลัวคะ

แล้วเอารูปลงคอมแล้วมีขนาดประมาณไหนคะ
cegroup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรดระวัง
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 14:18  

ผมและน้องชายได้ซื้อมาใช้กันคนละ 1 เครื่อง ด้านการใช้งานก็โอเคแต่ทุกท่านที่จะซื้อรุ่นนี้มาใช้โปรดระวังเรื่องหน้าจอต้วยครับเพราะว่าบอบบางมาก ผมพกไว้ในกระเป๋ากางเกงปรากฎว่าหน้าจอแตกครับเครื่องของน้องชายก็เหมือนกันพกไว้ในกระเป๋ากางเกงหน้าจอก็แตกเหมือนกัน
ส่งศูนย์ต้องเสียค่าซ่อมประมาณ 2,xxx ผมคิดว่าแผ่นรองหน้าจอด้านนอกมันบางเกินไปครับ
ดังนั้นใครจะซื้อใช้โปรดระวังเรื่องการพกพาด้วยนะครับ
กันกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 23:58  

ขอโทษนะคะ คุณ cegroup ขอถามอะไรหน่อยนะคะ น้องชายคุณ cegroup ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ผิวขาว ใส่แว่นด้วยใช่ไหมคะ

พอดีวันนี้มีลูกค้าเอามือถือรุ่นนี้มาซ่อมที่ร้าน เค้ามาถามราคาหน้าจอรุ่นนี้ เค้าบอกว่าเพิ่งใช้มา 3 อาทิตย์เอง เอาใส่กระเป๋ากางเกง แล้วหน้าจอมันแตกเฉยเลย ของพี่ชายเค้าก็เหมือนกัน แต่ของพี่ชายส่งเข้าศูนย์ แต่ว่าได้โทรไปถามช่างให้เช็คราคาหน้าจอให้ ช่างบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีของค่ะ
คาดว่าเพราะยังเป็นรุ่นใหม่อยู่ ทางร้านขายอะไหล่จึงยังไม่มีของ ถ้าเครื่องเสียหนักๆอย่างจอแตกก็คงต้องส่งเข้าศูนย์อย่างเดียว ฝากขอโทษน้องชายคุณด้วยนะคะ
( ถ้าใช่คนเดียวกัน ) ที่ไม่สามารถหาอะไหล่มาให้ได้ ทางร้านก็พยายามจะบริการลูกค้าให้ดีที่สุดค่ะ

อ้อลืมไป ! พอตอนจะกลับเค้าถามว่ามีร้านขายหนังสือร้านใหญ่ๆที่ไหนบ้าง ก็ได้บอกเส้นทางไปแล้ว ไม่ทราบเหมือนกันว่าไปถูกหรือเปล่า ชื่อร้าน ตะวันฉาย ค่ะ

่ยังไงก็ขอให้โชคดีทั้งสองคนเลยนะคะ ขอให้ช่างซ่อมเครื่องให้ไช้ได้ไวไว เอาใจช่วยจ้ะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โปรดระวัง
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 16:57  

cegroup ผู้เขียน:
ผมและน้องชายได้ซื้อมาใช้กันคนละ 1 เครื่อง ด้านการใช้งานก็โอเคแต่ทุกท่านที่จะซื้อรุ่นนี้มาใช้โปรดระวังเรื่องหน้าจอต้วยครับเพราะว่าบอบบางมาก ผมพกไว้ในกระเป๋ากางเกงปรากฎว่าหน้าจอแตกครับเครื่องของน้องชายก็เหมือนกันพกไว้ในกระเป๋ากางเกงหน้าจอก็แตกเหมือนกัน
ส่งศูนย์ต้องเสียค่าซ่อมประมาณ 2,xxx ผมคิดว่าแผ่นรองหน้าจอด้านนอกมันบางเกินไปครับ
ดังนั้นใครจะซื้อใช้โปรดระวังเรื่องการพกพาด้วยนะครับ

เก่งจังใช้ได้ไง หน้าจอแตกได้ตั้งสองเครื่องอะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 23:17  

กล้องที่ถ่ายไม่แย่ถึงขนาดนั่นครับ ผมว่าชัดกว่าโนเกียบางรุ่นซะอีก ที่ความพิกเซลเท่ากัน
เรื่องเอารูปลงคอมก็ไม่ถือว่าแย่ซะทีเดียว แต่ภาพจะไม่ค่อยละเอียดซักเท่าไหร่ พอดูได้
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 14:24  

ห่วยไม่ห่วย ลองดูกันจากรูปที่ลงคอมแล้วดีกว่านะค่ะ

2รูปนี้ ถ่ายในเวลากลางคืน ที่ปากคลองตลาด ถ้าให้วิจารณ์ มันก้ไม่ขี่เหร่นะคะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 18:08  

motoropun ผู้เขียน:

ไอ้เนี่ยก็ลอกไม่ลอกอยู่นั่นแหละ ไม่ให้ทำรูปแบบนี้แล้วจะให้ทำทรงสามเหลี่ยมรึไง5556666
วงกลมเลย
Dn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หา Driver 510
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 15:31  

ตอนที่ต่อกับคอมพิวเตอร์ เครื่องคอมถามหา Driver 7311 ผมคิดว่าถ้ามี คงใช้กับเครื่องคอมได้โดยไม่ต้องปิดเครื่องโทรศัพท์นะ ถ้าใครมีหรือใครรู้ช่วยกรุณาบอกหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ช่วยเมลล์มาที่ danai@midaassets.com ด้วยนะครับ
ไม่เคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 08:33  

ถ้าจะซื้อ ซื้อไอโบย510หรือ608 ดีกว่ากัน ช่วยบอกข้อแตกต่างด้วยนะค่ะ
ซื้อมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 16:38  

เพิ่งได้มาเมื่อวานคับ ที่ imobile เดอะมอลล์บางกะปิ 5900 หลังจากT610โดนกรีดกระเป๋าขโมยไปเมื่อวานซืน (พวกแพ้พนันบอลแหงๆ) ผมว่าโอเคนะ สำหรับคนงบไม่มากแต่ต้องการมือถือฟังชั่นเยอะๆ แรกๆใช้อาจจะงงๆหน่อยเพราะเวลาปรับโน่นปรับนี่มันต้องหาหน่อยว่าอยู่ในหมวดไหน ตอนนี้ก้อใช้คล่องขึ้นละคับ เพลงก้อโหลดได้ตามหน่วยความจำในการ์ด แต่ผมอยากได้เยอะๆ เลยอัดเสียงแบบคุนภาพพอใช้ เน้นจำนวนเพลงคับ แหะๆ ผมใส่ไป 45 เพลงประมาน90กว่าเมก เสียงด้อยกว่าคุณภาพแบบซีดี แต่ก้อฟังได้แก้เหงาเวลาอยู่บนรถเมล์ รถไฟฟ้า ติดอยู่อย่างนึงคือ ผมเอาแบทกับmini SD ออกมาไม่ได้ (คนขายเป็นคนใส่) ไม่กล้าไปแกะแรงๆ ไว้จำเป็นค่อยเอาไปไห้ร้านเอาออกไห้ดีกว่า สรุปเท่าที่ดูๆก้อถือว่าใช้ได้คับ ชอบนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 20:26  

but

thanks

Russell

I suggest you find a Thai friend over there to help you change the language from Thai to English. Since you can't read any Thai font, how can we explain you which menu you have to go to. Very Happy Kannika
{ C h E r R y }
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 20:10  

++ คืออยากจะทราบว่าที่ MBK ขายอยู่ราคาเท่าไรหลอคะ อยากได้จัง ++
++ แล้วการ์ดราคาเท่าไรคะ ++
++ แล้วซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ++
++ แล้ว FM ชัดมั้ย ++
++ แล้วเล่น MP4 ได้เป่า ++
++ แล้วอัดวิดีโอได้นานเท่าไรคะ ++

++++ ช่วยตอบหน่อยน้าค๊า ++++ ขอบคุนมั่กๆค่า +++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 20:21  

เอ่อ อยากทราบว่า ไอโมบาย 510 กะ 606 อานหนายดีก่ากานอ่าคะ

แระก้อเวลาฟางเพลงอ่ะ เสียงอานหนายแจ่มก่ากาน

ปล.ตอนฟางของเพื่อน 606 อ่ะ ฟางเพลงเพราะ แต่พอมาฟาง 510 เสียงมานมะค่อยเพราะเท่า 510 ง่ะ หรือคิดว่าไง ขอฟามเหงด้วย

ด่วนน้าค้า *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 20:22  

เอ่อ อยากทราบว่า ไอโมบาย 510 กะ 606 อานหนายดีก่ากานอ่าคะ

แระก้อเวลาฟางเพลงอ่ะ เสียงอานหนายแจ่มก่ากาน

ปล.ตอนฟางของเพื่อน 606 อ่ะ ฟางเพลงเพราะ แต่พอมาฟาง 510 เสียงมานมะค่อยเพราะเท่า 606 ง่ะ หรือคิดว่าไง ขอฟามเหงด้วย

ด่วนน้าค้า *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 04:08  

{ C h E r R y } ผู้เขียน:
++ คืออยากจะทราบว่าที่ MBK ขายอยู่ราคาเท่าไรหลอคะ อยากได้จัง ++
++ แล้วการ์ดราคาเท่าไรคะ ++
++ แล้วซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ++
++ แล้ว FM ชัดมั้ย ++
++ แล้วเล่น MP4 ได้เป่า ++
++ แล้วอัดวิดีโอได้นานเท่าไรคะ ++

++++ ช่วยตอบหน่อยน้าค๊า ++++ ขอบคุนมั่กๆค่า +++++
.
ราคา ไม่เกิน 5900 อยู่แล้วครับ
การ์ดอยู่ที่ ไม่เกิน 100 บาท ครับ
Fm อันนนี้ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ( หรือว่าบ้านผมกานดารก็ไม่รู้) เอ็มพี 4เล่นได้ครับ
อัด วีดีโอได้ จนกว่า เมม จะเต็ม ครับ มีไรถามได้ครับ Noklek_66@Hotmail.com ผมซื้อมาได้2เดือนแระ ใช้ดี ยังไม่มีปัญหาอะไร ของอย่าง นี้ ไม่ ตกหล่น ตกน้ำ ตากฝน อ่ะนะ พัง ยาก รักษาซะอย่างยังไงก็โอเค
ghostspirits
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 12:27  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีเมนูภาษาอังกฤษ (ENGLISH) ป่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 17:56  

but

thanks

Russell

I suggest you find a Thai friend over there to help you change the language from Thai to English. Since you can't read any Thai font, how can we explain you which menu you have to go to. Very Happy Kannika

1112 or 0000 for password
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 17:59  

but

thanks

Russell

1122 or 0000 for password
Zomzaa29
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --->//ช่วยหน่อยนะค่ะ มะรุจิงๆ -o(><)o-//<---
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 18:23  

หวัดดีค่ะทุกคน ^^
คือว่า เราเพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่กี่วันเองอ่ะ -*- มันงงๆกับการใช้เสียงเรียกเข้าอ่ะ ต้องทำยังงัยหรอค่ะ มันถึงจะเป็นเสียง mp3 อ่ะ เวลามีเบอร์ที่เราไม่ได้เมมไว้โทรเข้ามา มันจะเป็นเสียงเมโลดี้ของเครื่องอ่ะ ต้องตั้งเป็นกลุ่มหรอ โอ๊ย!!!!! งงค่ะ งงมากๆๆๆด้วย ช่วยบอกให้หายงงหน่อยเถอะนะค่ะ ถึงแม้ว่ามันดูจะเป็นคำถามที่โง่ๆไปหน่อย แต่เรามะรุจิงๆๆนี้น่า อีกอย่างนะค่ะ ที่หน้าจอมันขึ้นรูปลำโพงแล้วก้อห้อยเลข 2 อ่ะค่ะ มันคืออะไรค่ะ แล้วจะแก้ยังงัย

Ps. ขอบคุณนะค่ะทุกคนที่อ่าน แล้วสามารถตอบปัญหาข้อข้องใจนี้ได้ ขอบคุณมาๆๆค่ะจากใจจริง..... o-(^-^)-o ช่วยด่วนเลยนะค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --->//ช่วยหน่อยนะค่ะ มะรุจิงๆ -o(><)o-//<---
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 21:03  

Zomzaa29 ผู้เขียน:
หวัดดีค่ะทุกคน ^^
คือว่า เราเพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่กี่วันเองอ่ะ -*- มันงงๆกับการใช้เสียงเรียกเข้าอ่ะ ต้องทำยังงัยหรอค่ะ มันถึงจะเป็นเสียง mp3 อ่ะ เวลามีเบอร์ที่เราไม่ได้เมมไว้โทรเข้ามา มันจะเป็นเสียงเมโลดี้ของเครื่องอ่ะ ต้องตั้งเป็นกลุ่มหรอ โอ๊ย!!!!! งงค่ะ งงมากๆๆๆด้วย ช่วยบอกให้หายงงหน่อยเถอะนะค่ะ ถึงแม้ว่ามันดูจะเป็นคำถามที่โง่ๆไปหน่อย แต่เรามะรุจิงๆๆนี้น่า อีกอย่างนะค่ะ ที่หน้าจอมันขึ้นรูปลำโพงแล้วก้อห้อยเลข 2 อ่ะค่ะ มันคืออะไรค่ะ แล้วจะแก้ยังงัย

Ps. ขอบคุณนะค่ะทุกคนที่อ่าน แล้วสามารถตอบปัญหาข้อข้องใจนี้ได้ ขอบคุณมาๆๆค่ะจากใจจริง..... o-(^-^)-o ช่วยด่วนเลยนะค่ะ

Embarassed เลื่อกไปที่รูปแบบ>ทั่วไป>กำหนดเอง>เสียง>เสียงเรียกเข้า Razz
แล้วเลื่อนดูจะมีเสียงว่างให้เราเพิ่มได้ 5 เสียง Embarassed
กดเข้าไปที่เสียงว่าง> แทนที่+ แล้วก็ใส่เพลงที่เราชอบแค่นี้คงทำได้นะ Wink Rolling Eyes
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ยังงัยกัน...........
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 20:43  

ghostspirits ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีเมนูภาษาอังกฤษ (ENGLISH) ป่ะคะ

โทรศัพท์รุ่นไหนไม่มีภาคภาษาอังกฤษก้อแปลกอ่ะนะ
[[[[[[[[[[[ถามมะคิด ]]]]]]]]]]]]]]]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 02:39  

ถามกันเรื่องตัวเครื่องก็เยอะแล้ว ถามอย่างอื่นมั่งดีกว่า

1. ร้านไหน ที่คุณจะไปซื้อ หรือ มี ร้านแนะนำ ก็ว่ามาเลยครับ แล้วก็ ด้วยเหตุผลกลใดด้วยครับ

2. ที่เคยอ่านเจอ จะมีแบบว่า ซื้อไปแล้ว ภายใน 7 วัน ถ้ามีปํญหา เปลี่ยนตัวใหม่ให้ มีร้านไหนบ้างครับ ร้านค้าส่งเจ้าใหญ่ๆ ตัวอย่างเช่น นาซ่า จะมี ประกันอย่างงี้หรือป่าวครับ

3. ระหว่าง ศูนย์ กับ ร้าน คุณจะเลือกซื้อที่ไหน เพราะอะไร

4. แนะนำ ร้านซ่อม เครื่องยี่ห้อ ไอโมบาย หน่อยครับ ถ้าไม่ต้องการส่งศูนย์ (ก็เห็นเสีย,รวน กันเยอะเหมือนกัน ในหลายๆรุ่น) จะได้เป็นตัวเลือก

Rolling Eyes Rolling Eyes Question Question
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว่า i-mobile ทนไหมครับ ใครใช่ช่วยตอบทีนะ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 18:37  

ว่า i-mobile ทนไหมครับ ใครใช่ช่วยตอบทีนะ
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 21:18  

ถามกันเรื่องตัวเครื่องก็เยอะแล้ว ถามอย่างอื่นมั่งดีกว่า

1. ร้านไหน ที่คุณจะไปซื้อ หรือ มี ร้านแนะนำ ก็ว่ามาเลยครับ แล้วก็ ด้วยเหตุผลกลใดด้วยครับ

2. ที่เคยอ่านเจอ จะมีแบบว่า ซื้อไปแล้ว ภายใน 7 วัน ถ้ามีปํญหา เปลี่ยนตัวใหม่ให้ มีร้านไหนบ้างครับ ร้านค้าส่งเจ้าใหญ่ๆ ตัวอย่างเช่น นาซ่า จะมี ประกันอย่างงี้หรือป่าวครับ

3. ระหว่าง ศูนย์ กับ ร้าน คุณจะเลือกซื้อที่ไหน เพราะอะไร

4. แนะนำ ร้านซ่อม เครื่องยี่ห้อ ไอโมบาย หน่อยครับ ถ้าไม่ต้องการส่งศูนย์ (ก็เห็นเสีย,รวน กันเยอะเหมือนกัน ในหลายๆรุ่น) จะได้เป็นตัวเลือก

Rolling Eyes Rolling Eyes Question Question

แนะนำให้ไปซื้อที่ศูนย์จะดีกว่าแต่......ถ้าจะให้ดีแนะนำให้ไปซื้อศูนย์ที่มีช่างซ่อมอ่ะนะ
เหตุผลก้อเพราะว่าเวลาเครื่องมีปัญหาไปศูนย์นี้เค้าจะได้ซ่อมให้เราได้เลยไง มะต้องส่งไปซ่อมศูนย์ใหญ่ให้เรารอนาน..... อ่ะนะแนะนำซื้อศูนย์ดีที่สุด
จริงอ่ะป่ะ *-*
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ว่า i-mobile ทนไหมครับ ใครใช่ช่วยตอบทีนะ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 21:21  

ผมเอง ผู้เขียน:
ว่า i-mobile ทนไหมครับ ใครใช่ช่วยตอบทีนะ

จะว่าทนก้อทนดีนะคับ
ถ้ารักษา ไม่ทำหล่น ไม่หล่นน้ำ
ก้อว่าใช้งานได้ดีอ่ะนะ
ราคาก้อเบา ใช้งานก้อง่าย
คุณสมบัติก้อดี มีแค่เล็ก ๆๆ น้อย ๆๆ ให้รมณ์เสียอยู่บ้าง
เป็นธรรมดา
แต่ถ้าใช้จริง ๆๆ ก้อว่าดีนะ มะต้องทำรัยมาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: