Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 510 - So many Features in One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 385 / เข้าชม: 1018426
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 15:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ 4,990$ จะได้ใหมไครู้บอกที
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชาวบางกอก..คับ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 21:17  

ขนมถ้วย s ผู้เขียน:
ตอนนี้ 4,990$ จะได้ใหมไครู้บอกที

มือสองตอนนี้น่าจะได้นะคับ มะแน่จัยเหมือนกันแต่ถ้า...
มือหนึ่งตอนนี้ถ้าซื้อศูนย์ราคาคงยังเท่าเดิมแน่ ๆๆ
ถ้าลงก้อลงนิดเดียวอ่ะนะ น่าจะเป็นอย่างงั้นอ่ะนะ
iydcri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 15:49  

ซื้อได้คับ ผมซื้อมาวันที่ 20 เครื่องมือหนึ่ง+การ์ด 256 ราคา 4800 เองคับ
ตอนซื้อเสร็จร้านเขาบอกว่า เอาเครื่องมาลงโปรแกรมที่ร้านได้นะ
ผมงงเลย รุ่นนี้มันลงโปรแกรมได้ด้วยหรอ แล้วในคู่มือมันบอกใช้ต่อเน็ตได้ด้วยอะ แต่ผมลองต่อผ่านcom-port ดูคอมมันหาไดร์เวอร์ไม่เจอ มีลิงค์โหลดไดเวอร์มั้ยคับ ใครรู้บอกที
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 18:02  

เอ่อ 4800 ซื้อที่ไหนอ่า

พอดีจาปายซื้อที่แฟชั่นอยู่ ราคาจาอยู่ที่ปามานเท่าไหร่หรอ

ซื้อปามานสิ้นเดือนนี้อ่ะ
E*....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว่าคว๊าม
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 21:36  

หยั่กดั้ยเด๋!!!!! โอ้ว จ๊อด Shocked Shocked Shocked

มั้นเม๊าะกับค่นปร๊ะหยั๊ดตั้งค์ บ่ต่องไปซื้อของแพ่ง

โน๊เกี๋ยร่าคานี่ยังไม่ด้ายอย่างนี้เล่ย

โน๊เกี๋ยหยั่งมากก้อดั้ยแค่ถ้ายฮูป อั๊ดวีดีองวีดีโอบ้ดั้ยด๊อกกกกกกกก Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 21:40  

ต อ น นี้ ไ ป ดู ท มี่ ร้ า น

( ที่ เ ชี ย ง ใ ห ม่ น ะ ค ะ )

ร า ค า ป ร ะ ม า ณ 4 , 9 9 0 ค่ ะ[/u]
[/url][/code][/list][/quote]
P...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 21:43  

Very Happy ใช่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 21:47  

Anonymous ผู้เขียน:
ต อ น นี้ ไ ป ดู ท มี่ ร้ า น

( ที่ เ ชี ย ง ใ ห ม่ น ะ ค ะ )

ร า ค า ป ร ะ ม า ณ 4 , 9 9 0 ค่ ะ[/u]
[/url][/code][/list]
[/quote]ถ้าไม่ได้ไปซื้อที่ศูนย์I-MOBILE โดยตรงแล้ว ถ้ามีปัญหาจะเปลี่ยนได้มั้ยคะ???

อย่างซื้อที่ร้าน ดีแทค ไรพวกเนี้ยค่ะ แบบว่าไม่ได้ซื้อที่ศูนย์I-MOBILE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:20  

อะไรก็ไม่รู้ ผู้เขียน:
แฮ่ะๆๆๆ รู้ต้นแบบแล้ว ไม่ได้ลอกNokia6230มานะ แต่ลอกNokia6233มาต่างหาก

มันออกก่อน6233 อีกว่ะ มั่วฉิบไอนี่..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 09:58  

อะไรก็ไม่รู้ ผู้เขียน:
แฮ่ะๆๆๆ รู้ต้นแบบแล้ว ไม่ได้ลอกNokia6230มานะ แต่ลอกNokia6233มาต่างหาก

มันออกก่อน6233 อีกว่ะ มั่วฉิบไอนี่..

Razz เออกรูก็ว่าอย่างนั้นเเหลอวะ แต่กรูว่าก๊อปหรือไม่ก็ไม่สำคัญนะ
ขอให้มันใช้ได้ ราคาไม่แพง Razz
คนจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 11:19  

ราคาขนาดนี้ คนตังน้อยซื้อใช้สบายใจนะ มันจะลอกใครมาไม่สน สนแต่ราคาถูกคุณภาพ,ประสิทธิภาพเกินราคา ถ้าเป็นโนเกียก็เกินหมื่นแล้ว ตอนนี้ใช้มาอาทิตย์กว่าๆ ใช้แล้วสบายใจสบายกระเป๋า เค้าแถม มินิแอสดี 256 mb ด้วยละ บวกในตัวเครื่องอีก 64 mb
m,hlkm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 19:15  

ถ้าไม่ได้ซื้อที่0 i-mobile แล้วจะได้ของแถม(แผ่นหน่วยความจำกับหูฟัง)มั้ยคะ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:50  

เห็นในเวป i-mobile มีแถม!!!ฟรี Micro SD Card 256 MB และ หูฟัง Sony adapter HS แล้วถ้าซื้อร้านขายส่งที่ mbk ตอนนี้ ราคาประมาณ 4400 จะได้ของแถมครบมั้ย
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 21:04  

เห็นในเวป i-mobile มีแถม!!!ฟรี Micro SD Card 256 MB และ หูฟัง Sony adapter HS แล้วถ้าซื้อร้านขายส่งที่ mbk ตอนนี้ ราคาประมาณ 4400 จะได้ของแถมครบมั้ย

ใครที่ซื้อตั้งแต่ตอนนี้ถือว่าโชคดีนะ
และใครที่ซื้อตอนแรกถือว่าโชคร้ายนะ
เพราะตอนแรกอ่ะนะได้ของแถมไม่เท่าตอนนี้หรอก
คนซื้อทีหลังจึงโชคดีไปซะงั้น..........เซงสาด

ตอนแรก ให้ เมม128 ... ตอนนี้ ให้ เมม256
ตอนแรก ให้ หูฟังธรรมดา ตอนนี้ ให้ หูฟัง Sony ซะงั้น

มันน่าไหมล่ะ......และ ราคาก้อลงฮวบ ...ลงฮวบ
จาก 5900 แต่เดี๋ยวนี้ 4900 ต่อไปก้อ 4500 ... 4300... 3000 ... 200 ... 50 ... แจกฟรี

เซง..............................ว่ะ
ระอาจิง ๆๆ
iydcri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 19:17  

............. ผู้เขียน:
เอ่อ 4800 ซื้อที่ไหนอ่า

พอดีจาปายซื้อที่แฟชั่นอยู่ ราคาจาอยู่ที่ปามานเท่าไหร่หรอ

ซื้อปามานสิ้นเดือนนี้อ่ะ

ผมซื้อที่ห้างเฉลิมไทย จ.ชลบุรีคับ ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์เลย ของแถมครบถ้วน
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 21:08  

มีเรื่องราวอะไรก้ออย่าเก็บไว้คนเดียวมา
บอกเล่ากันดีกว่านะคับ

จาได้ขึ้นหน้า 4 ซะทีอ่ะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 10:15  

เอ่อตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ พอดีจะไปซื้อวันพรุ่งนี้แล้ว แล้วจำเป็นมั๊ยคะว่าถ้าซื้อที่ศูนย์

จะเป็นของดีอย่างเดียว ถ้าไปซื้อที่ร้านธรรมดาจะได้ของดีเหมือนกันป่ะ เห็นในหนังสือพิมพ์

เค้าบอกว่า ราคาพิเศษ แถม microSD 256MB หูฟัง Sony MDR-EX71SL

แล้วราคาพิเศษที่ว่านี่อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ ถึง 5900 หรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 20:36  

ลงเพลงในเครื่องได้ประมาณกี่เพลงคะ

รวมกับในการ์ดด้วยนะ
ผู้รู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:04  

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลาย ระหว่างรุ่น510 กับ 608 ถ้าจะซื้อควรจะซื้อรุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยคับ
ผู้รู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:04  

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลาย ระหว่างรุ่น510 กับ 608 ถ้าจะซื้อควรจะซื้อรุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 15:48  

510น่าจะคุ้มกว่านะ

608เค้าบอกว่าไม่ดี บลูทูธส่งแต่ภาพได้อย่างเดียว แฟลชก็ไม่มีแล้วก็อีกเยอะแยะ ยังไงก็ไม่

คุ้มลองเข้าไปดูในบอร์ด i-mobile608ดูแล้วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 15:49  

แต่608สวยกว่านะ แต่คงไม่เลือกที่หน้าตาหรอกมั้ง ถ้าเลือกการใช้งานก็น่าจะเป็น510มากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:20  

510ได้ของแถมด้วยนะ แต่608ไม่ได้
*นู๋ไม่รู้*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:22  

MP3 กะ MP4 มันต่างกันยังไงเหรอ Question Smile
อ่า..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:39  

เวลาผมพิมพ์ตัวอักษรบางตัวไม่ได้อ่ะครับ เช่น พิมพ์ ค. แล้วก็กดการันต์ ก็ไม่มีการันต์ขึ้น แล้วก็มีเสียง แต่แด้งๆหนวกหู แล้วก็มีคำอื่นๆอีกที่ผมพิมพ์ไม่ได้ เช่น แบงค์ (ค์ ไม่ได้) มือถือ (สระ อือ ไม่ได้) อะครับ เท่าที่เจอตอนนี้นะ ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ จะแก้ยังไงอ่า ต้องเอาไปให้ที่ศูนย์ดูอีกหรอ?...ผมเคยซื้อของจาก I mobile มา 3 เครื่อง มีปัญหาทุกเครื่องเลย เซ็ง
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 20:45  

*นู๋ไม่รู้* ผู้เขียน:
MP3 กะ MP4 มันต่างกันยังไงเหรอ Question Smile

mp3 จามีแต่เสียงอ่านะไมมีภาพด้วยหละ
mp4 ก้อมีเสียงด้วยมีภาพด้วยอ่านะ

น่าจาช่ายอ่านะ ที่ข้าเจ้าเข้าจายก้อด้วยประการราชะนี้แหละจ้า
คัยรู้ดีกว่านี้ก้อบอกมาได้นะ ...
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 20:47  

อ่า.. ผู้เขียน:
เวลาผมพิมพ์ตัวอักษรบางตัวไม่ได้อ่ะครับ เช่น พิมพ์ ค. แล้วก็กดการันต์ ก็ไม่มีการันต์ขึ้น แล้วก็มีเสียง แต่แด้งๆหนวกหู แล้วก็มีคำอื่นๆอีกที่ผมพิมพ์ไม่ได้ เช่น แบงค์ (ค์ ไม่ได้) มือถือ (สระ อือ ไม่ได้) อะครับ เท่าที่เจอตอนนี้นะ ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ จะแก้ยังไงอ่า ต้องเอาไปให้ที่ศูนย์ดูอีกหรอ?...ผมเคยซื้อของจาก I mobile มา 3 เครื่อง มีปัญหาทุกเครื่องเลย เซ็ง

3 ครั้ง 3 ครา 3 เครื่องแล้วนา
ถ้าเปงผมเข็ดตั้งแต่เครื่องแรกครั้งแรกละแหละคับ...
Kuyaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 20:49  

510น่าจะคุ้มกว่านะ

608เค้าบอกว่าไม่ดี บลูทูธส่งแต่ภาพได้อย่างเดียว แฟลชก็ไม่มีแล้วก็อีกเยอะแยะ ยังไงก็ไม่

คุ้มลองเข้าไปดูในบอร์ด i-mobile608ดูแล้วกัน

มานก้อแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนอ่านะ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

แต่ผมว่า 510 น่าจาดีกว่าอ่านะ...
\(+ - +)/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 18:19  

แล้วกล้องVGA กะ พวกกล้องแบบ1.3 , 2.0ที่Nokia Sony Ericsson Etc.ใช้เนี่ยมันต่างกันยังไงเหรอ?

ความคมชัดมันไม่เท่ากัน(มีแต่คนว่างั้น)เหรอแบบว่าไม่เคยเอามาเทียบกัน

เท่าที่ดูความชัดมันก็เท่ากันนะ(แต่ไม่เคยเอามาเทียบตรงๆ)

??????
????????????
????? ?????
???? ????
???
???
???
??

????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 17:56  

รุ่น510 นี่ใครรู้มั้งคับว่าใส่การ์ดได้สูงสุดเท่าไร และมีจาวาจิงเปล่าคับ รบกวนช่วยตอบด้วยคับ อยากมากได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 18:05  

รุ่น510นี้ เวลาคุยกับคู่สนทนาเสียงลำโพงเสียงจะเบาเปล่าคะ พอดีนู่ใช้ ซิมของTure Move อยู่คะ มันจะเหมือนตัว608เปล่าคะ รบกวนช่วยตอบด้วยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้วจะไปโหลดเพลงฟรีๆได้จากเวบไหนบ้าง
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 20:20  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้ค่ะ 4,900 เอง

แต่อยากรู้ว่าโหลดเพลงฟรีๆได้ที่ไหน ริงโทน,เพลง

สรุปจำได้มากสุดคือ 512 ช่ายป่าว ?
SoOm SaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:18  

มั น มี ข้ อ ดี ข้ อ เ สี ย ยั ง ไ ง ก็ ช่ ว ย บ อ ก ด้ ว ย น ะ ค ะ

กํ า ลั ง จ ะ ซื้ อ ต อ น นี้ ร า ค า อ ยู่ ป ร ะ มา ณ 4 , 9 9 0

ถ้ า ไ ม่ ไ ด้ ซื้ อ ที่ ศู น ย์ จ ะ มี ข อ ง แ ถ ม มั้ ย ค ะ เ นี่ ย ?
--[MINORI]--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 00:10  

ผมเป็นคนหนึ่งที่กำลังจะซื้อรุ่นนี้ แต่มีข้อสงสัย เลยอยากจะถามผู้รู้ว่า
-ใช้การ์ดสูงสุดเท่าไหร่คับ ช่วยตอบที?
-แล้วลำโพงรุ่นนี้จะแตกง่ายหรือป่าวคับ?
-ถ่ายภาพในเวลากลางคืนจะชัดหรือป่าว?
-สามารถโหลดเกมส์เพิ่มเติมได้ป่าว?

ช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุณคับ
MeSoPoTeMiA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งจะนึกได้
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 11:17  

บางคนบอกว่ามือถือเค้ามีไว้ใช้โทรอย่างเดียวมันก็ถูกนะ

แต่เดี๋ยวนี้มันมีมือถือประเภทมีลูกเล่นต่างๆออกมาเยอะ

เคยสังเกตุรุ่นที่มันถูกๆมั้ย? ราคาประมาณพันกว่าบาท คิดๆดูแล้วค่าทำโทรศัพท์ให้มันโทรได้ก็ประมาณพันกว่าบาท

เผลอๆไม่ถึงพันด้วยซ้ำเพราะเค้าต้องขายเอากำไรอยู่แล้ว

แต่เดี๋ยวนี้สังเกตุดูแล้ว มีแต่รุ่นที่มันหมื่นกว่าบาท ยกตัวอย่างเช่นมือถือราคาหมื่นนึง ก็หมายความว่าเราซื้อเกินความจำเป็นไปเก้าพัน

เพิ่งจะนึกออกได้

คนเรามันก็ฉลาดเนอะ คิดใส่ลูกเล่นยัดๆเข้าไปให้มันอยู่ในเครื่องมือสื่อสารอันเดียวได้

เรื่องนี้ไม่ได้เป็นการว่าอะไรใดๆทั้งสิ้น

แต่เพราะเพิ่งนึกได้

.
..
...
....
.....
......
.......
........
.........
..........
...........
............
..............
...............
................
.................
..................
...................
....................
...................
..................
.................
................
...............
..............
............
...........
..........
.........
........
.......
......
.....
.....
....
...
..
.
แล้วมันก็จริงซะด้วยเนอะ

แต่ถ้าจะให้ซื้อซื้อประมาณรุ่นนี้จะดีกว่าคุ้มนะ
.
.
.
เพราะไม่มีตังค์ Laughing
iydcri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 21:57  

ที่ราคาประมาณ4พันกว่า ระหว่างไร้เกียกะไอโมบาย ไอโมบายทำได้เกือบทุกอย่าง แต่ของไร้เกียได้แค่ความทนกะคุยได้
เรื่องความทน อันนี้ผมยอมรับนะว่าไร้เกียทน แต่รุ่นซิมเบี้ยนปันหาก็มีเยอะพอสมควร อย่างน้อยก็ค้างจนน่าเบื่ออะ
ไอโมบายรุ่นหลังๆก็ไม่เสียง่ายนะ นอกจากคุณจะไม่รักษาของทำพังซะเอง

คุณเคยได้ยินเรื่องค่านิยมมะ เราอาจะคิดว่าของแพงต้องดี นั่นอาจจะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดที่ตั้งราคาให้ผู้บริโภคชินกับของราคาแพงว่าเป็นแบรนด์เนม ของดี

ถ้าเราลองซื้อโทสับจอสีที่คุยได้อย่างเดียวตอนนี้ราคา2000 + mp4 1 เครื่อง ราคา 2000 ราคารวมกันก็ประมาณ4พัน
ผมว่าคิดๆดูรุ่นนี้ราคา4พันกว่า ทำได้หลายอย่าง ถือเป็นราคาที่ไม่เอาเปรียบผู้บริโภคนะ

แล้วเราจะเลือกบริโภคของแพงๆกันไปทำไมละ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 01:00  

1.ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะเป็นไอโมบาย510หรือezioรุ่นที่ราคาไม่เกิน5000บาทเลยอยากถามว่าถ้าเทียบกันแล้วอันไหนจะดีกว่ากันครับ
2.ถ้าไอโมบายดีกว่า ผมอยากซื้อที่ร้านเพราะถามราคามาแล้ว4500แต่ที่ศูนย์5900 แต่ผมสงสัยว่าของทุกอย่างได้เหมือนกันหมดแต่ทำไมราคาต่างกัน 1400 ครับ
3.ไอโมบาย506ทำไมถึงตกรุ่นละครับทั้งๆที่คุณสมบัติดีมาก
กูรู้มาเงี่ย(mbk)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 10:19  

ระวังนะคับไม่ซื้อเครื่อง 0 ระวังโดนเปลี่ยนของและอะไหล่ชนิดเลวให้
*ของi-mobile มันผลิตของมันเองขายเอง แล้วที่อื่นมันจะถูกกว่าได้ไงวะ แล้วมันจะรับประกันเหมือนซื้อ 0 มันไหมละ สาด..... :shock: :shock: :shock: :shock: ..............
ก้าวไปข้างหน้ากัน.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาน่า..
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 11:34  

>=BomB=< ผู้เขียน:
ไม่น่าสนใจเลย
Twisted Evil Evil or Very Mad
น่าเล่นออก รักไทยกันหน่อยสิคุณอ่ะ ไม่ชาตินิยมเลยนะ ดูอย่างเกาหลีสิ ชาตินิยมขนาดไหน
ขนาด google ยังยอมแพ้เว็บชาติเลย มีคนนิยมใช้แค่ 5เปอร์เซนเองง่ะ คุณนี่ความคิดชนบทจิงๆเลยนะ ประเทศที่พัฒนาน่ะนะ เค้าชาตินิยมกันหมดแหละ พวกความรู้น้อยก็เงี้ยนะ ...น่าสงสารจัง
ใช้แล้วเหมือนกาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 18:29  

ก้อดีนะแต่กล้องมันแปลกๆอ่ะไม่รู้ดิเท่าที่ใช้ส่วนมากก้อโออ่ะนะ
ผู้ใช้มือใหม่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื่อมาใหม่
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 15:13  

Smile ก็ไม่รู้นะครับ...ว่าจะใช้ได้ทนหรือเปล่าหรือว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า...
แต่ก็กลัวอยู่นะ..เห็นเขาบอกว่าเครื่องมันรวน...
แต่มันก็ดีนะ..ที่มีทุกฟังค์ชันก์และก็ราคาเหมาะสมด้วย...
แต่โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าการที่มือถือจะมีปัญหานั้นต้องขึ้นอยู่กับผู้ใช้ด้วย
ว่าใช้ดีหรือว่าใช้แบบไม่มีการรักษาก็อาจจะเกิดปัญหาได้..ครับ..
Question Question Question Exclamation
tikyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 15:47  

ซื้อมาใช้แล้วอ่ะ ถูกดี ฟังก์ชั่นการใช้งานเยอะมาก

ที่สำคัญมีการ์ดด้วย ที่ร้านเค้าแถมมา 256 mb

เท่าที่ใช้มาไม่กี่วัน ก็ไม่พบปัญหาใดๆๆเลย
xqme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 21:08  

ใช้มา3สัปดาห์แระ ดีมากๆเลย แต่อยากจะบอกข้อเสียที่กล้องอะ
ถ่ายตอนกลางคืนไม่ได้เลยนะ โดยเฉพาะแสงไฟ ผมลองจับภาพดวงจันทร์ มันเห็นเป็นดาวหางซะงั้น
แล้วก้อ ผมรุ้สึกว่าสีของภาพที่ถ่าย ไม่ค่อยสมจิงเท่าไรเพราะสีมันสดไป แต่บางคนอาจจะชอบก็ได้ที่ภาพสีสด สวย

ขอถามไรนิดนึงนะ คุณว่ากรอบสีขาวกะสีดำ แบบไหนสวยกว่ากัน แล้วคนที่ซื้อมาแล้วส่วนใหญ่เลือกสีไหนกันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 16:12  

I love I-mobile ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน่วยความจำของเครื่องนี่เพิ่มได้มั้ย ใครรู้ชอบตอบให้หน่อยนะครับ
เพิ่มได้ครับสูงสุด512ครับ
คนโง่ที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 21:29  

รบกวนคนที่ใช้อยู่หน่อยได้ไหมครับว่า ตอนนี้

1. ราคาเครื่องเท่าไหร่ แถมอะไรบ้าง (เอาแบบ ครบเซ็ทเลยนะครับ ^^)

1. เพลงMp3 แปลงเป็นไฟล์สกุล อะไร ถึงจะจุได้เยอะ ๆ ครับ

2. วีดีโอ พักหน้าจอนี่ เรา สามารถเลือก อันใหม่มาแทนได้ใช่ไหมครับ

3. เวลาบันทึกภาพวีดีโอ มีเวลาจำกัดไหมครับ

4. ไฟล์ วีดิโอ ไฟล์ MP3 สามารถ เอาจากคอมยัดใส่เครื่องได้เลยใช่ไหมครับ แล้ว ไฟล์ วีดีโอ
นี่ ทำให้มีขนาดเล็ก ต้องเป็นไฟล์สกุล อะไร หรอครับ

ขอบพระคุณ มาก ๆ ครับ ที่ช่วย ตอบคำถามของกระผม ^^a
erty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 11:40  

โอ้ จอร์ช มันสุดยอด คุ้มตัง ด้วย ตอนนี้4650 ใช้ได้ดีที่เดียว ชาร์จแบตจากโน๊ตบุคก็ได้ สุดยอดจริงๆ ฮ่าๆๆ
Thx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:36  

คนโง่ที่อยากรู้ ผู้เขียน:
รบกวนคนที่ใช้อยู่หน่อยได้ไหมครับว่า ตอนนี้

1. ราคาเครื่องเท่าไหร่ แถมอะไรบ้าง (เอาแบบ ครบเซ็ทเลยนะครับ ^^)

1. เพลงMp3 แปลงเป็นไฟล์สกุล อะไร ถึงจะจุได้เยอะ ๆ ครับ

2. วีดีโอ พักหน้าจอนี่ เรา สามารถเลือก อันใหม่มาแทนได้ใช่ไหมครับ

3. เวลาบันทึกภาพวีดีโอ มีเวลาจำกัดไหมครับ

4. ไฟล์ วีดิโอ ไฟล์ MP3 สามารถ เอาจากคอมยัดใส่เครื่องได้เลยใช่ไหมครับ แล้ว ไฟล์ วีดีโอ
นี่ ทำให้มีขนาดเล็ก ต้องเป็นไฟล์สกุล อะไร หรอครับ

ขอบพระคุณ มาก ๆ ครับ ที่ช่วย ตอบคำถามของกระผม ^^a

1.ตอนนี้ที่ร้าน 4500 น่าจะได้นะ แถมเมม256+หูฟังธรรมดา+สายusb+สายชาร์จ+ซิลิโคนชัวร์ๆ แต่หูฟังโซนี่ไม่แน่ใจว่าแถมให้ป่าว แต่ที่ศูนย์ 5900 +หูฟังโซนี่มั้ง

2.วีดีโอแทนได้คับ เลือกจากไหนมาใส่ก้อได้

3.มีให้เลือกว่าจะกำจัดกี่k หรือจนกว่าจะเต็มเมมก็ได้

4.mp3ได้คับ แต่ไฟล์วีดีโอได้เฉพาะ mp4 กะ 3gp เท่านั้น โดยไฟล์mp4ภาพจะชัดและเสียงดีมากแต่กินเนื้อที่ แต่ไฟล์3gpไม่ชัด ใช้เนื้อที่น้อยคับ

ปล.ใครมีไรจะถามก็ถามได้นะคับ ถ้ารู้จะตอบให้
off_jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักไอโมบายซะแระ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 21:23  

Very Happy ชอบจัง ตังค์ยังเหลืออีกเยอะ..

ตะแรกว่าจะซื้อโนเกีย 6030 แต่ฟัง FM ได้อย่างเดียว

เปลี่ยนใจ..ลองไม่ยึดติดกะยี่ห้อดูมั่ง..

ปรากฎว่า....โอเคเลย...ชอบมั่ก

ถึงตอนนี้จะยังงงๆ กะปุ่ม กะเมนูทั้งหลายอยู่

แต่ก็เชื่อว่าอีกไม่นานคงชิน..

งบน้อย..ใช้สอยประหยัดค่ะ Smile
คนโง่ที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 22:16  

ขอบคุณ คุณ thx มากครับ แค่รู้ราคาเครื่อง ก็ โอเค เรื่อง โปรโมชั่นของ แถม จะเยอะ น้อย
ก็ช่างมัน พอดีตอนนี้ กะว่า จะหมุนเงิน ซื้อ เกม PSP ก่อน แล้ว มา ซื้อโทรศัทพ์ ทีหลัง อ่ะ
" น่าเศร้าที่เรา มันจน ไม่มีปัญญา ซื้อ ของ แพง ๆ " T^T แต่ก็ชอบทำอะไรเกินตัว ^^ เพื่อความสุข ของตัวเอง ทำถูก หรือเปล่าหว่า Confused Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:40  

จะไม่ใช้มือถือของ ไอ-โมบาย อีกแล้วเข็ดจนตายเลยเเหละ ใครไม่เชื่อก้อไปลองซื้อมาใช้ดูฟังชั่นเยอะเเละน่าใช่ เเต่คุณภาพทั้งโปรเเกรมเเละตัวเครื่องสุดจะบรรยาย(เเยย่มากๆ)
ตอนนี้ใช้ 510 อยู่ค่ะ โปรเเกรมจัดการไฟร์ไม่ดีมาก ถึงมากที่สุด บ้างที mp3 ก้อหาไดร์เวอร์ไม่เจอ ไปซ่อมที่ศูนย์ทีเป็นเดือนเลยเครื่องสำรองก้อไม่มีให้ใช้ พอซ่อมเสร็จก้อมาใช้ได้วันเดียวก้อโหลด mp3 ไม่ลงอีกเเล้วไม่กล้าเอาไปเข้าศูนย์อีกเเล้ว กะว่าจะใช้ให้พังไปเลยเเล้ว จะซื้อใหม่เเต่จะไม่ซื้อ ไอ-โมบาย อีกเลย เข็ดสุดๆๆๆๆๆๆ
ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่ของ ไอ-โมบาย ทราบกานบ้างรึป่าวว่ามันช้าขนาดไหน
tv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:30  

ข้อเสียของไอโมบายอยู่ที่ ของเสียตั้งแต่ตอนซื้อแล้วก็ซ่อมนาน ฉะนั้นไอโมบายควรจะแก้ไขตรงนี้นะคะ

เวลาจะส่งของขายควรมีการตรวจดูก่อนนะคะ แล้วก็ซ่อมนานนนนนนนนไปหน่อยถ้ารู้ยังงี๊แล้วไอโมบายก็ควรปรับปรุงนะคะ

นี่คือปัญหาที่เจอมากควรรีบแก้ไขนะคะ
TV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 19:34  

tv ผู้เขียน:
ข้อเสียของไอโมบายอยู่ที่ ของเสียตั้งแต่ตอนซื้อแล้วก็ซ่อมนาน ฉะนั้นไอโมบายควรจะแก้ไขตรงนี้นะคะ

เวลาจะส่งของขายควรมีการตรวจดูก่อนนะคะ แล้วก็ซ่อมนานนนนนนนนไปหน่อยถ้ารู้ยังงี๊แล้วไอโมบายก็ควรปรับปรุงนะคะ

นี่คือปัญหาที่เจอมากควรรีบแก้ไขนะคะ

ข้อเสียก็มีแค่นี้แหละค่ะ

ขายดีโดยไม่ต้องใช้ราคาเป็นตัวดึงดูด
ถ้าแก้ได้ยี่ห้อไอโมบายก็จะเป็นยี่ห้อขายดีมากๆเลยค่ะ
กูรู้(mbk)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 10:29  

จะไม่ใช้มือถือของ ไอ-โมบาย อีกแล้วเข็ดจนตายเลยเเหละ ใครไม่เชื่อก้อไปลองซื้อมาใช้ดูฟังชั่นเยอะเเละน่าใช่ เเต่คุณภาพทั้งโปรเเกรมเเละตัวเครื่องสุดจะบรรยาย(เเยย่มากๆ)
ตอนนี้ใช้ 510 อยู่ค่ะ โปรเเกรมจัดการไฟร์ไม่ดีมาก ถึงมากที่สุด บ้างที mp3 ก้อหาไดร์เวอร์ไม่เจอ ไปซ่อมที่ศูนย์ทีเป็นเดือนเลยเครื่องสำรองก้อไม่มีให้ใช้ พอซ่อมเสร็จก้อมาใช้ได้วันเดียวก้อโหลด mp3 ไม่ลงอีกเเล้วไม่กล้าเอาไปเข้าศูนย์อีกเเล้ว กะว่าจะใช้ให้พังไปเลยเเล้ว จะซื้อใหม่เเต่จะไม่ซื้อ ไอ-โมบาย อีกเลย เข็ดสุดๆๆๆๆๆๆ
ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่ของ ไอ-โมบาย ทราบกานบ้างรึป่าวว่ามันช้าขนาดไหน

เชื่อไหมไอ้สาดพวกนี้มันโจมตีของ ไอโมบาย ตลอดกูไปเว็บไหนก็เจอพวกแม่ง สาด......กูจะหาอ่านความรู้สักหน่อย ไอ้สัตว์เจอพวกตัวเหี้ยอย่างพวกแม่งตลอด ซื้อมา 3วันพัง 4วันซ่อมพ่อมึงดิ กูไม่ใช่พวกไอโมบาย หรอก แต่กูรำคาญ กูใช้มา จะ3เดือนแล้วไม่เห็นเป็นห่าไรเลย
ถึงมันไม่ดีเ่ท่าใครแต่มันก็เอาใจคนงบน้อยอย่างกูนี้ละโว้ย ไอ้หน้าตัวเมีย มุดอยู่แต่ในหลุมแม่มึงอยู่ละซิ สาด.......เอย Evil or Very Mad Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 22:15  

iojijoooooooooooooooooooooooooojjjjjjiojjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjiojjijiooooooooooooooj
บอกก้อรุเดะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 21:29  

เชื่อไหมไอ้สาดพวกนี้มันโจมตีของ ไอโมบาย ตลอดกูไปเว็บไหนก็เจอพวกแม่ง สาด......กูจะหาอ่านความรู้สักหน่อย ไอ้สัตว์เจอพวกตัวเหี้ยอย่างพวกแม่งตลอด ซื้อมา 3วันพัง 4วันซ่อมพ่อมึงดิ กูไม่ใช่พวกไอโมบาย หรอก แต่กูรำคาญ กูใช้มา จะ3เดือนแล้วไม่เห็นเป็นห่าไรเลย
ถึงมันไม่ดีเ่ท่าใครแต่มันก็เอาใจคนงบน้อยอย่างกูนี้ละโว้ย ไอ้หน้าตัวเมีย มุดอยู่แต่ในหลุมแม่มึงอยู่ละซิ สาด.......เอย

เหงด้วยกะฟามคิดเหงบน นู๋ซื้อไอโมบายมาช้าย 2 เดือนแระ มะเหงเปงเชี้ยไรเรย แค่บางครั้งต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ เพราะว่า เพลงในการ์ดมันหายปาย แต่ก้อมะด้ายเปงไรมากมายเรยนิ เสีงก้อดี ฟังชั่นก้อโอเค
skyblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาไปโทรใต้น้ำหรืองัย
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 09:08  

ไม่เข้าใจเลยจริงๆว่าใช้โทรศัพท์กันยังงัย มันถึงเสียง่ายๆแบบนั้น เคยใช้ i-mobile มาหลายรุ่นแล้วไม่เห็นเจอปัญหาเลย อาจจะมีบ้างถ้าเจอเครื่องที่ไม่ดีบ้าง ยิ่งมีคนใช้เยอะก้อจะเริ่มเจอปัญหา เปรียบกับภูเขาน้ำแข็ง สิ่งที่มองไม่เห็นหรือคาดไม่ถึงยังมีอีกมาก ไม่มีอะไรดีครบทุกอย่างหรอก ถ้าเปรียบเทียบกับราคามันก้อเหมาะสมแล้ว ถ้ามีเงินก้อซื้อยี่ห้อที่แพงกว่าที่เราคิดว่าดีกว่าซีครับ รถกระป๋องกะรถเบนซ์จะเทียบกันได้งัยล่ะ เลือกเอาตามอัตภาพละกัน แล้วลองเปรียบเทียบว่าใช้มันเป็น to Very Happy ol หรือ toy
หนูหิ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..................
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 18:41  

อยากเห็นรูปข้างหลังเครื่องว่าเป็นงัยคัยมีช่วยบอกว่าคล้ายรุ่นไหนหรือโพสรูปหั้ยดู....จาขอบพระคุนเป็นอย่างยิ่งงงง Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 20:51  

Smileรุ่นนี้ใช้แล้วพังง่ายหรือปล่าว(ถ้าตกเป็นไรมั้ย) ใครรู้ช่วยตอบที Smile
atitdecor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ ok นะ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 18:11  

เล็กกระทัดรัดดี ไม่ใหญ่เทอะทะ รอคาก็พอประมาณ แต่ถ้าภาพไม่ค่อยแจ่มเท่าไร ใครอยากได้ถ่ายภาพชัดๆ แนะนำให้ซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่า กล้องดิจิตอลเดี่ยวนี้ราคาถูกว่าโทรศัพย์ซ๊ะอีก ฟังเลงเสียงดีใช้ได้ เพราะว่าปรับ EQ ได้ โดยรวมแล้วคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป
phuphu
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 03:42  

Rolling Eyes ชักอยากเอา 606 ไปเทริ์นเป็นเครื่องนี้แล้วสิขอรับ...หุหุ
mystonecold
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ถ้าไม่ซื้อเครื่องที่ศูนย์ พอมีร้านไหนแนะนำได้บ้างคะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 20:49  

อยากทราบร้านที่ไว้ใจได้ และบริการดี (ทั้งหลังการขายด้วย)
เพื่อนๆ ซื้อกันมาจากที่ไหนบ้างค่ะ ขอบคุณคะ Embarassed

ถามอีกอย่างนึงนะคะ รุ่นนี้สามารถโหลดเกมเข้าไปเพิ่มได้อีกไหม

ปล.เห็นมันถูกกว่ากันมากอยู่เหมือนกัน แต่ไม่กล้าไปซื้อเองอ้ะค่ะ
510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 10:16  

ได้ซื้อมาใช้แล้ว ก็คุ้มดีนะ ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย ซื้อที่ศูนย์ ไอโมบาย 4900 แต่จ่ายเงินสด เขาลดให้ 7 เปอร์เซ็นต์ ก็ประมาณ 4600 แถมหูฟัง การ์ด
สาวเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามตั้งค่า GPRS MMS
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 11:17  

Smile ช้ ไอโมยาย 510 อยู่ ชื้อมา 4900 บาท
จะตั้งค่า GPRS MMS เล่นอินเตอร์เน็ต จะทำอย่างไรดี
Rolling Eyes Wink ใช้ซิมออเรนท์
อยู่
เมื่อวาน Neutral ไปถามออรเรนท์มา เขาบอกว่าตั้งไม่ได้ ต้องให้มาถามที่ บริษัท ไอโมมาย 510 Very Happy[b][/จากสาวเชียงใหม่ Boo hoo!
mystonecold
Year's Star

หัวข้อ : ซือ้มาแล้ว 4900 จากศูนย์บริการ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 18:50  

ไปซื้อมาแล้วคะ ที่ศูนย์ 4900 บาท แต่ช่วงนี้ 1-30 กย เข้ามีให้จับสลากส่วนลดสูงสุด 1000 บาท แต่จับได้ 200 บาท สรุปก็จ่ายเพียง 4700 บาท
(ส่วนร้านข้างนอกทั่วไปก็อยู่ประมาณ 4500 บาท)

อุปกรณ์ที่แถมมาให้ การ์ด 256 +สาย usb + ซิลิโคล + หูฟังธรรมดา
(ร้านข้างน้องก็ให้หูฟังธรรมดาเหมือนกัน)

ลองเล่นดูทีแรก ปรากฎว่าปุ่ม หมายเลขมันไม่ค่อยแน่ เลยขอเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่
ซึ่งทางศูนย์เขาก็เปลี่ยนให้โดยดี โดยรวมแล้วเท่าที่เล่นมาก็ถือว่าโอ มากๆๆ
1.กล้องชัดเจน สมกับราคาระดับนี้
2.เสียงแจ่มมาก
3.สีจอสดใส
4.ฟังวิทยุ mp3 mp4 อัดเสียง ได้
5.ใน mem 256 ที่แถมมา ได้ใส่เพลง mp3 ของ Grammy 40 เพลงแล้ว
6.ไม่มี JAVA

แต่อยากถามอ่ะไรหน่อยค่ะ
ถ้าเราอยากจะตั้งเสียงเงียบ ต้องยังไงคะ เพราะไปที่เมนู ตั้งค่า - >รูปแบบ แล้ว
ไม่เห็นมันมีให้ปิดเสียงเลย งงมาก (มันมีระบบสั่นหรือป่าวรุ่นนี้)

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mystonecold เมื่อวันที่ 07 Sep 2006 01:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เมย์ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย 510
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 14:38  

เราก้อใช้ไอโมบาย510ซื้อมาเดือน1แล้วตอนแรกๆก้อใช้ดีน่ะเสียงใช้ได้เพราะเลยทีเดียวทุกอย่างก็ โอเค อ่ะน่ะ แถมเพิ่มหน่วยความจำได้ด้วยราคาก้อใช้ได้สำหรับคนอยากได้ลูกเล่นครบราคาก้อไม่แพงเท่าไหร่ จุเพลงmp3ก้อเยอะแล้วแต่การ์ดถ่ายภาพก้อใช้ได้เราเอาไปถ่ายแล้วเอามาเข้าคอมฯก้อโออ่ะน่ะ แต่เราเอาเพลงลงหรือว่ามันตกพื้นก้อไม่รู้อ่ะ กล้องมันถ่ายไม่ได้เลย มันบอกว่า โมดูลไม่พร้อมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นไร แต่อย่าเอาลงคอมมากหล่ะไวรัสจะลงเครื่องแต่ทุกอย่างก้อดีน่ะใช้ได้เลย แต่ไม่เป็นไรเพราะเราอยู่ในช่วงประกันตั้ง 1 ปี ( ซ่อมฟรีคิคิ) แต่เราก้อแนะนำให้ใช้น่ะ เพื่อนเราก้อซื้อตามๆกัน สำหรับใครที่ซื้อ 606 มันไม่ดีหรอกหน้าจอก้อเล็กออกมาตั้งหลายเดือนแล้วด้วย แต่ได้แค่นี้ก้อดีแล้วนี่ ฝีมือคนไทยนิ...........................................เออแต่อยากรู้ว่าโหลดจาวาได้จิงป่ะ เห็นในสยามโฟนบอกว่าโหลดได้นิ เราก้อไม่รู้เหมือนกันเพราะยังไม่ได้โหลดใครรู้บอกทีน่ะค่ะ...............
ขอบอกของเค้าดีจิง ไม่เกี่ยวกับจนรวยหรอกน่ะใครชอบก้อซื้อได้บอกให้
GhostTel.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลังจากไปดูดความเห็นมาหลาย ๆ ที่
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 10:20  

เราจะขอสรุปดังนี้
1.เสียงชัด ลำโพงดังดี ไม่แตก
+++ เปิดขีดสุดอาจแตกได้นะครับ ขอบอก ^^

2.ไม่ต้องมี driver เสียบสาย usb แล้วเครื่องมองเห็นทันที
+++ นี่ก็ใชได้กับ Window xp นะครับ Window อื่น ไม่แน่ใจ ><

3.กล้องถ่ายได้ชัดในระดับหนึ่ง เหมาะกะระดับราคานี้ สามารถถ่าย vdo ได้ แต่ถ้าถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยดีเท่าไหร่
4.รองรับไฟล์ mp 4 mp3 โดยมี application ทำมาสำหรับฟัง mp3 โดยเฉพาะ
5.มีระบบจัดการไฟล์ในตัวเครื่อง โดยแยกเป็น mem ตัวเครื่อง กะ mem ภายนอก ซึ่งตรงนี้ เราสามาร move copy delete และ play ได้เหมือนกะ pc
+++ ใช้ได้เฉพาะอย่างนะครับ ระหว่าง เมมในการ์ด และ เมมในตัวเครื่อง จะใช้รวมกันไม่ได้ ^^

6.หน้าจอสีสด ไม่มีจุด (ตอนซื้อควรจะสังเกตตรงนี้ด้วย)
+++ ถูกครับ(เพิ่มเติม)ควรดูตัวเครื่องด้านในด้วยนะครับว่ามีรอยอะไรผิดสังเกตุหรือเปล่า มิเช่นนั้นอาจโดนของ ย้อมแมว มาขายไม่รู้ตัว

7.วิทยุ เท่าที่ใช้มา 3-4 วัน รู้สึกไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เหมือนมีคลื่นรบกวน
+++ ตัวนี้มีผู้ใช้หลายคนบอกว่า FM หาคลื่นที่ฟังชัดยาก มาก ๆ ครับ (เท่าที่ได้อ่านมาจากหลาย ๆ ที่)

8.ฝาปิดด้านหลัง ค่อนข้างจะเปราะบาง ควรหา cover มาใส่
+++ ถูกครับ ตอนแกะควรระวังให้มาก ๆ ครับเพราะฝาที่ปิดหลังตัวเครื่อง มัน บางพอสมควรครับ

9.ปุ่มกุด ตอนที่พนักงานเอามาให้เครื่องแรก มันจะหลวมๆ หน่อย
ก็เลยขอเปลี่ยนเครื่องใหม่
+++ เกือบโดนของย้อมแล้วครับ ดีครับที่คุณ รู้ตัวเสียก่อน ^^
ทุก ๆ ท่านก็ควรสังเกตุตรงงจุดนี้ด้วยนะครับ

10.ไม่รองรับ java
11.เกมที่ให้มา ห่วยมาก แต่เราไม่ค่อยสนใจ ><

--------------------------------------------------------------------------------------------------
*หมายเหตุ ที่ร้าน Nasa มาบุญครองฝั่ง ตอนนี้ ขาย 4580 ครับเป็นราคาปัจจุบัน
-------------------------------------------------------------------------------------------------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หลังจากไปดูดความเห็นมาหลาย ๆ ที่
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 10:23  

GhostTel. ผู้เขียน:
+++ เปิดขีดสุดอาจแตกได้นะครับ ขอบอก ^^

2.ไม่ต้องมี driver เสียบสาย usb แล้วเครื่องมองเห็นทันที
+++ นี่ก็ใชได้กับ Window xp นะครับ Window อื่น ไม่แน่ใจ ><

3.กล้องถ่ายได้ชัดในระดับหนึ่ง เหมาะกะระดับราคานี้ สามารถถ่าย vdo ได้ แต่ถ้าถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยดีเท่าไหร่
4.รองรับไฟล์ mp 4 mp3 โดยมี application ทำมาสำหรับฟัง mp3 โดยเฉพาะ
5.มีระบบจัดการไฟล์ในตัวเครื่อง โดยแยกเป็น mem ตัวเครื่อง กะ mem ภายนอก ซึ่งตรงนี้ เราสามาร move copy delete และ play ได้เหมือนกะ pc
+++ ใช้ได้เฉพาะอย่างนะครับ ระหว่าง เมมในการ์ด และ เมมในตัวเครื่อง จะใช้รวมกันไม่ได้ ^^

6.หน้าจอสีสด ไม่มีจุด (ตอนซื้อควรจะสังเกตตรงนี้ด้วย)
+++ ถูกครับ(เพิ่มเติม)ควรดูตัวเครื่องด้านในด้วยนะครับว่ามีรอยอะไรผิดสังเกตุหรือเปล่า มิเช่นนั้นอาจโดนของ ย้อมแมว มาขายไม่รู้ตัว

7.วิทยุ เท่าที่ใช้มา 3-4 วัน รู้สึกไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เหมือนมีคลื่นรบกวน
+++ ตัวนี้มีผู้ใช้หลายคนบอกว่า FM หาคลื่นที่ฟังชัดยาก มาก ๆ ครับ (เท่าที่ได้อ่านมาจากหลาย ๆ ที่)

8.ฝาปิดด้านหลัง ค่อนข้างจะเปราะบาง ควรหา cover มาใส่
+++ ถูกครับ ตอนแกะควรระวังให้มาก ๆ ครับเพราะฝาที่ปิดหลังตัวเครื่อง มัน บางพอสมควรครับ

9.ปุ่มกุด ตอนที่พนักงานเอามาให้เครื่องแรก มันจะหลวมๆ หน่อย
+++ เกือบโดนของย้อมแล้วครับ ดีครับที่คุณ รู้ตัวเสียก่อน ^^
ทุก ๆ ท่านก็ควรสังเกตุตรงงจุดนี้ด้วยนะครับ

11.เกมที่ให้มา ห่วยมาก แต่เราไม่ค่อยสนใจ ><

--------------------------------------------------------------------------------------------------
*หมายเหตุ ที่ร้าน Nasa มาบุญครอง ตอนนี้ ขาย 4580 ครับเป็นราคาปัจจุบัน
-------------------------------------------------------------------------------------------------
gamecross
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
หัวข้อ : ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 20:54  

คือว่า ผมใช้ โทรศัพท์รุ่นนี้มา 2 เดือนแล้ว ผมชอบฟังเพลงมากๆ วันละหลายๆครั้ง(ไม่ใส่หูฟัง)และ นานด้วย จนวันนึง ฟังไป ฟังมา อยุ่ๆ เพลงก็หายไป เวนกำ!! ลำโพงแตกแล้ว T-T
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับว่า จาเปลี่ยนลำโพงต้องเสียเงินเท่าไหร่ และ ต้องส่งศูนย์ประมาณกี่เดือน ขอบคุณครับ
mystonecold
Year's Star

หัวข้อ : Re: หลังจากไปดูดความเห็นมาหลาย ๆ ที่
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 22:42  

GhostTel. ผู้เขียน:

*หมายเหตุ ที่ร้าน Nasa มาบุญครอง ตอนนี้ ขาย 4580 ครับเป็นราคาปัจจุบัน
.

อันนี้มัน comment ของผมจากเว็บ thaimobilecenter.com
ว่าแต่มาอยู่นี้ได้ไง
MRTMBC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งยังไง
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 15:51  

ถามเรื่องการตั้งค่าการรับข้อความ MMS ง่ะครับทำยังไง ศูนย์ TRUE กฌเปิดให้ใช้ ได้รับข้อความเปิดใช้แล้ว แต่เปิดรับที่เครื่องทำตรงไหนยังไงครับ ลองกี่ทีก็ไม่ได้ซักทีเลย รบกวนหน่อยนะครับ โทรถามที่ศูนย์ imobile ก็ติดนะ พอติดก้ตัดสายทันทีเสียเงินเลย โทรติดแล้วมันก็ตัดสายไปเองง่ะ พอระบบรับก็บอกว่าพนักงานไม่ว่างทุกทีเลย ทำไงดี ช่วยหน่อยครับ
mystonecold
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไอโมบาย 510
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 19:33  

เมย์ค่ะ ผู้เขียน:
คนไทยนิ...........................................เออแต่อยากรู้ว่าโหลดจาวาได้จิงป่ะ เห็นในสยามโฟนบอกว่าโหลดได้นิ เราก้อไม่รู้เหมือนกันเพราะยังไม่ได้โหลดใครรู้บอกทีน่ะค่ะ...............
ขอบอกของเค้าดีจิง ไม่เกี่ยวกับจนรวยหรอกน่ะใครชอบก้อซื้อได้บอกให้

ใช้ JAVA ไม่ได้ครับ
ahi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรทีดีทีสุด
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 10:03  

Evil or Very Mad Twisted Evil ไม่มีอะไรที่จะดีไปหมดทุกอย่างหรอกพวกมนุษยื่เอ๋ยขนาดตัวเจ้ายังมีข้อเสียอยู่เลยการที่จะได้ดั่งใจทุกย่างนั้นมันไม่มีหรอกนะถ้ามีสิ่งที่ดีที่สุดแล้วทุกอย่างก้อจบนะสิใยยุคนี้ต้องทำใจนะเจ้ามนุษย์ตัวน้อยเพราะถ้าเอาแต่สิ่งดี ๆๆ มา ก็ไม่ใช่ธุรกิจการแข่งขันสินะมันเป็นเพียงโลลกมายาเท่านั้น
1.เล่น MP4 ได้
2.ที่นครสวรรค์ มีหน่วยความจำแถมให้ตั้ง 256 Mb
3.การที่คุณว่าเครื่องรวน คุณรักษามันหรือเปล่าไม่ใช่ว่าใช้ทิ้ง ๆ ข.....ว้าง ๆ
4.ถ้าคูณใช้ไม่ถนุถนอมอะไรก้อพังต่อให้เครื่องเป็นล้านบาทก้อตามทีเถอะ
5.ราคาแค่นี้จะเอาดีแบบราคาแพง ๆๆๆ หรอก ฝันไปมั้ง 555555555555555
6.เราใช้ I mobile มาตั้งนาน ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ตั้งแต่ i-601 i-602 i-603 i-606 ตอนนี้กำลังกจกะชื้อ i-510 ที่นครสวรรค์ ขายเพียง 4300 บาทเท่านั้นเองนะแถม card sd ตั้ง 256 MB ด้วยแหละ
ปล. ไม่ใช่คนขายแต่เป็นอาจารย์สอนหนังสืออยู่โรงเรียนที่มีชื่อเสียงในจังหวัดนครสวรรค์
nakladda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : work in the us?
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 10:49  

was going to have my brother buy it for me in thailand. does it work in the US?
456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 12:08  

รุ่นนี้ส่งวีดีโอคลิป ผ่าน MMS ไม้มั้ย
ใครรู้ช่วยตอบด้วย
อยากรู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 18:09  

ฟังวิทยุชัดไหมครับ แบบว่าชอบฟังวิทยุ ดูดคลื่นวิทยุกับคลื่นโทรศัพท์ดีไหมครับ
cristie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 23:01  

ถามนิดนึงครับ เวลาเราพูดอีกฝั่งได้ยินเราชัดไหม๊ แล้วเราได้ยินเค้าพูดมาชัดไหม๊ครับ เคยใช้ รุ่น502 แบบสไลด์ เราได้ยินฝั่งนู้นค่อยมากเวลาเค้าพูดมาปรับดังสุดๆแล้ว กลัวจะเป็นเหมือนกัน
laghaim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุ้จิงๆนะ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 17:07  

Rolling Eyes อยากรู้ว่าเครื่องนี้มันปันทึกเพลงMP3ได้เยอะป่าว50ถึงมะคับ
Shocked ใครรู้ช่วยตอบทีทีที
laghaim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 16:27  

ใช้แล้วรู้สึกว่าค่อนข้างพอใจ ราคาพอกับคุณภาพ รูปทรงไม่เชย ชอบตรงที่เวลาต่อคอมแล้วไม่ต้องลงไดรเวอร์คับ เกมส์มันโหลดไม่ได้หรอคับ ลำโพงก็เสียงไม่ประทับใจจ๊อดน่ะ แต่ถือว่าพอใช้ได้ กล้องก็โอเค ไว้ถ่ายเล่นๆ ตอนอยู่กับแฟน อิอิ ไม่ชอบอีกอย่างตรงที่ตอนเม็มเบอร์น่ะคับ มันปิดเสียงปิ๊บๆ ไม่ได้น่ะคับ เสียงมันเชยมากเลยคับ อีกอย่างยังไม่เคยทำหล่นนะ เลยไม่รู้ว่ามันทนทานแค่ไหนคับ
trrr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 510
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 08:54  

พึ่งซื้อมา มันก็รวนมาก ใส่หูฟังก็ไม่ได้ FM ก็ฟังไม่ได้ไม่ดีเลยสักอย่างถ่ายภาพก็ไม่สวย

เสียดายจังซื้อมาตั้ง 4600 บาท
เด็กมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 13:25  

Evil or Very Mad แมร่งม้ายมิบรูทรูดไม่เวิก[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 08:56  

ราคาล่าสุดตอนนี้เท่าไหร่คะ
แล้วสามารถคุยประชุมสายได้มั๊ย
tomatosauce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 21:57  

วันนี้ไปซื้อ ราคาอยู่ที่4990 ต่อเหลือ4700คับ

ถ้าเป็นรุ่นที่มีโครเมียม ราคาจะ+อีก300คับ

ประชุมสาย ไม่รู้ว่าได้รึป่าว ยังไม่ได้ลอง แต่น่าจะได้นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 14:27  

คุณเคยมีปัญหาแบบนี้อ่ะเปล่า

คือผมซื้อมาประมาณ 10 กว่าวันอ่ะ

อยู่ดีๆมันก็ดับไปเฉยเลย

แล้วถ้าเรากดปุ่มอะไรก็ได้สักตัว(หรือกดมั่วๆอะไรก็ได้)

มันจะเหมือนกับเราเปิดเครื่องใหม่เลยอ่ะคับ

ถ้าเราเปิดได้สักครู่หนึ่งประมาณ 15 วินาที

มันก็ดับไปอีก

ถ้าเรากดปุ่มบนตัวเลขหรือกดมั่วๆ

มันก็จะเหมือนกับเปิดเครื่องใหม่

มันก็ซ้ำไปซ้ำมาอยู่เนี้ยะแหละ

อย่าไปใช้มันเลย 510 ฮ่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 15:31  

I love I-mobile ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน่วยความจำของเครื่องนี่เพิ่มได้มั้ย ใครรู้ชอบตอบให้หน่อยนะครับ

ได้ค่ะ
Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 15:39  

อยากทราบว่ามีสาย USB แถมหรือเปล่า แล้วสามารถเปิดลำโพงขณะคุยโทรศัพท์ และฟังวิทยุได้ป่ะ คืออยากจะเปลี่ยนจาก 606 มาใช้รุ่นนี้ดู ช่วยตอบและแสดงความเห็นด้วยค่ะ

ได้หมดเลยค่ะ ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 15:13  

ฮ่วยมาก ซื้อมายังไม่ได้ใช้งานเลยส่งซ่อมตลอด Evil or Very Mad
arlek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 15:32  

คือผมซื้อมาประมาณ 10 กว่าวันอ่ะ

แล้วถ้าเรากดปุ่มอะไรก็ได้สักตัว(หรือกดมั่วๆอะไรก็ได้)

มันจะเหมือนกับเราเปิดเครื่องใหม่เลยอ่ะคับ

ถ้าเราเปิดได้สักครู่หนึ่งประมาณ 15 วินาที

ถ้าเรากดปุ่มบนตัวเลขหรือกดมั่วๆ

มันก็จะเหมือนกับเปิดเครื่องใหม่

อย่าไปใช้มันเลย 510 ฮ่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ของเพื่อนก็เป็นเหมือนกัน แต่มันเกิดจากไปตั้งสกรีนเซพเวอร์พักหน้าจอไว้รูปหนึ่ง..แล้วกดเล่นไปเล่นมา..ดันไปลบเอาภาพนั้นออกจากเครื่องด้วยความมือไวไปหน่อย..คราวนี้เวลาถึงที่เครื่องจะต้องใช้ภาพสกรีนเซพเวอร์..เครื่องมันก็เลย..งง..แต่เครื่องนี้พอเอามาให้ดูเลยแก้โดยเข้าไปปิดภาพสกรีนเซพเวอร์ซะ..ไม่ให้ทำงาน..ผล...เครื่องกลับมาใช้ได้..ไม่ดับอีก..ไม่รีสตาร์ทอีก...นี่เป็นแค่สาเหตุหนึ่งที่เจอ....เครื่องอื่นอาจมีอีกหลายสาเหตุ...ต้องหากันดู... Very Happy Very Happy Laughing
กรูส์เบื่อโว๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 22:11  

เหนด้วยกับข้อความนี้แม่งหว่ยโครตใช่แร้วด้วยใชได้เดือนกว่าแม่งก้อเซงเคงชิบหัว
ใครอยากได้ช่วยบอกหน่อยเหอะอยากขายโครต
ลูกโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมาะเป็นอุปกรณ์คู่กาย
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 10:11  

ซื้อ i-mobile 510 มาเมื่อวานนี้
ข้อดีที่เหมาะเป็นอุปกรณ์คู่กายของรุ่นนี้ได้แก่ .. ถ่ายภาพได้ชัดพอสมควรแล้ว สำหรับผม ... ฟังวิทยุคลื่นภาษาอังกฤษฝึกภาษาได้ .. ฟัง MP3 เทปสอนภาษาญี่ปุ่นได้ ... เล่นวีดีโอสารคดีต่างๆ หรือหนังได้ .. จัดการปฏิทินนัดหมายได้ .. ตัวเล็ก พกพาง่าย .. ปุ่มกดมีเสียงอยู่แล้วโดยไม่ต้องตั้งให้มีเสียง ..

ข้อบกพร่องเล็กน้อย
ไม่สามารถอ่านและบันทึกไฟล์ข้อความได้ ทำให้ไม่สามารถใช้ทำงานเขียนหนังสือได้ ... แต่ไม่เป็นไร ใช้สมุดโน้ตกับปากกาเขียนเอาก็ได้ ..... ปุ่มกดระหว่างปุ่ม Enter กับปุ่มโทร หรือ ระหว่างปุ่ม exit กับปุ่มวางสาย น่าจะให้อยู่แยกกัน .. เวลาจะฟังวิทยุ FM ต้องเสียบสายหูฟังด้วย (แต่ฟังให้เสียงออกลำโพงได้นะ)
น้องเน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การ์ด sd
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 10:04  

การ์ดsd ที่แถมมาในกล่อง เวลาใช้ทำไงคะ รบกวนอธิบายกันหน่อยค่ะ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง
Trex
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : รุ่นนี้ลง ธีม ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 10:08  

รุ่นนี้ลง ธีม ได้ไหมครับ Shocked ถ้าได้ไปโหลดที่ไหนครับ
ผู้ซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 20:30  

เราซื้อมาใช้แล้วรุ่นนี้ใช้ดีมากมีฟังช์ชั่นเยอะดีคุมราคาก็ไม่แพงจนเกิดป่ายคุมสุดคุมเลยล่ะ Laughing Shocked Very Happy Smile Surprised Razz Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 09:51  

ซื้อมาแล้วครับ
หัวหินจากห้างนั่นแหละคนหันหินคงรุ้
ราคาอยุ่ที่48สีดำถ้าสีขาว4700
แถมเมม256+ซิลิโคน
เท่าที่ไช้มาก้อดี
salashi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 11:38  

Rolling Eyes สีดำกับสีขาวมันใช้วัสดุต่างกันหรอคับ ไมราคามันไม่เท่ากัน แล้วมันทำมาจากอาไร ใครรู้ช่วยบอกทีคับ Rolling Eyes
salashi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 11:03  

กล้องมันใช้ซูมยังไงอะคับ
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 20:12  

ซื้อมาใช้แล้ว ที่ศูนย์ J-Mart ราคา 4,590 บาทจ้า ของเราสีเงิน ถ้าสีดำมันจะ 4,900 บาท โอเคมากๆเลย ชอบนะ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ข้อดีที่ได้ลองใช้น้า
-ลูกเล่นเยอะมากๆ
-ดูหนังชัดมากเลย
-วิทยุก็รับคลื่นได้โอเค
-กล้องถ่ายรูปก็พอใช้ ไม่ถึงกับชอบมากแต่ก็ไม่ได้แย่
-ฟัง mp3 ออกทางลำโพงได้ เสียงพอใช้

แต่ที่ไม่ค่อยชอบก็
-พอฟังเสียงออกลำโพงแล้ว เปิดดังสุดเหมือนลำโพงจะแตก เลยพยายามเปิดให้ไม่สุด
-เสียงเรียกเข้าแบบ mp3 ไม่ค่อยใสเท่าไหร่ ทั้งๆที่ไฟล์คุณภาพ แต่เสียงเรียกเข้าแบบ midi ใสดี
-ฟัง mp3 ผ่านหูฟัง เสียงไม่เพราะเท่าไหร่ คงเป็นที่คุณภาพหูฟังด้วยมั้ง พอดีไม่ได้เพิ่มเงินเพื่อเอาหู sony
-เวลาเสียบสาย usb กะคอมแล้วต้องปิดเครื่อง

โดยรวมๆแล้วก็ประทับใจน้า เป็น i-mobile เครื่องแรกที่ตัดสินใจใช้
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 20:14  

salashi ผู้เขียน:
กล้องมันใช้ซูมยังไงอะคับ

กล้องดิจิตอล ซูมไม่ได้จ้า
แต่ถ่ายวิดีโอ ซูมได้ โดยการกดปุ่มขึ้น-ลง จ้า
Lyon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 07:10  

ซื้อมาแล้วครับ ตอนซื้อก็ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ แต่พอลองใช้ ถูกใจมากครับ

ข้อดี
1.ของแถมครบมาก มีชุดหูฟัง ซองซิลินโคน SD Card 250MB(มีทั้งแบบตัวเล็กใส่ในมือถือกับตัวใหญ่ไว้สำหรับเอาใส่ในCard Reader) สายUSB สำหรับต่อกับคอม
2.เสียงดีมากเวลาฟังด้วยหูฟัง ลงMP3ได้ด้วยการโหลดจากคอมลงมือถือ
3.หน้าจอใหญ่พอดี ชอบตรงที่เวลาดูคลิปวีดีโดต้องวางแนวนอน
4.เล่นไฟล์MP4 ได้
5.ราคาถูกเมื่อเทียบกับคุณภาพ
6.ฟังFMได้ชัดเจน
7.ในเครื่องจะมีMP3แถมมาให้ ในตัวเครื่องมีเพลงสั้นๆ9เพลง แต่ในSD Cardจะมีแถมแบบเต็มเพลงมาให้อีกหลายเพลง
8.มีคลิปวีดีโอด้วย สำหรับแฟนเพลงเป๊ก ผลิตโชค(ย้ำ สำหรับแฟนเพลงเท่านั้น)น่าจะถูกใจกับมิวสิกวีดีโอแบบเต็มเพลง เพลงใจนึงก็รัก อีกใจก้เจ็บ กับMVเพลงไรไม่รุ

ข้อเสีย
1.รูปร่างหน้าตาธรรมดาไปนิด
2.Iconต่างๆ ธีม ดูไม่สวย ออกเชยๆไปนิด
3.ปุ่มกดเล็กไปหน่อย กดยาก
4.ช่องใส่SD Card ทำจากยาง เปิดบ่อยๆยางอาจเสื่อมได้
5.ฟังเพลงจากลำโพง เสียงจะแตก ไม่ชัดเจน(รวมทั้งเสียงเรียกเข้า)

ส่วนเรื่องความทนทาน ยึงบอกบ่ได้ ต้องรอมันเสียก่อน ไว้วันนั้นแล้วจะบอกว่าทนหรือไม่ทน

แต่ถ้ามันใช้ได้นานกว่า1-2ปีก็โอเคเลยนะ

สำหรับตัวนี้ ใครชอบแบบของแถมเต็มๆ ใช้งานกับคอมได้สบายๆ ราคาถูก น่าลองเอาไปใช้ดู

ปล. ซื้อมา4800บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 07:11  

Lyon ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับสีดำสะท้อนแสง ตอนซื้อก็ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ แต่พอลองใช้ ถูกใจมากครับ

ข้อดี
1.ของแถมครบมาก มีชุดหูฟัง ซองซิลินโคน SD Card 250MB(มีทั้งแบบตัวเล็กใส่ในมือถือกับตัวใหญ่ไว้สำหรับเอาใส่ในCard Reader) สายUSB สำหรับต่อกับคอม
2.เสียงดีมากเวลาฟังด้วยหูฟัง ลงMP3ได้ด้วยการโหลดจากคอมลงมือถือ
3.หน้าจอใหญ่พอดี ชอบตรงที่เวลาดูคลิปวีดีโดต้องวางแนวนอน
4.เล่นไฟล์MP4 ได้
5.ราคาถูกเมื่อเทียบกับคุณภาพ
6.ฟังFMได้ชัดเจน
7.ในเครื่องจะมีMP3แถมมาให้ ในตัวเครื่องมีเพลงสั้นๆ9เพลง แต่ในSD Cardจะมีแถมแบบเต็มเพลงมาให้อีกหลายเพลง
8.มีคลิปวีดีโอด้วย สำหรับแฟนเพลงเป๊ก ผลิตโชค(ย้ำ สำหรับแฟนเพลงเท่านั้น)น่าจะถูกใจกับมิวสิกวีดีโอแบบเต็มเพลง เพลงใจนึงก็รัก อีกใจก้เจ็บ กับMVเพลงไรไม่รุ

ข้อเสีย
1.รูปร่างหน้าตาธรรมดาไปนิด
2.Iconต่างๆ ธีม ดูไม่สวย ออกเชยๆไปนิด
3.ปุ่มกดเล็กไปหน่อย กดยาก
4.ช่องใส่SD Card ทำจากยาง เปิดบ่อยๆยางอาจเสื่อมได้
5.ฟังเพลงจากลำโพง เสียงจะแตก ไม่ชัดเจน(รวมทั้งเสียงเรียกเข้า)

ส่วนเรื่องความทนทาน ยึงบอกบ่ได้ ต้องรอมันเสียก่อน ไว้วันนั้นแล้วจะบอกว่าทนหรือไม่ทน

แต่ถ้ามันใช้ได้นานกว่า1-2ปีก็โอเคเลยนะ

สำหรับตัวนี้ ใครชอบแบบของแถมเต็มๆ ใช้งานกับคอมได้สบายๆ ราคาถูก น่าลองเอาไปใช้ดู

ปล. ซื้อมา4800บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 07:13  

วีธีใช้SD Card ก็เข้าไปที่ตัวจัดการไฟล์ แล้วเลือกSD Card เราก้จะเข้าไปที่ข้อมูลต่างๆที่ถูกเก็บไว้ในSD Cardครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: