Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 - โนเกีย [ภาค 1]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18 ... 20, 21, 22  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2126 / เข้าชม: 3728689
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1531 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 536 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 83 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 31 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 53 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2234

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองโทรไปที่ศูนย์โนเกียก่อนนะครับ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 20:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

หนูซื้อn73มาจากศูนย์easyไปโว้ยวายที่0มาแล้วโยนกันไปโยนกันมาไม่ยอมรับผิดชอบ แง..แง..
[/quote]

***ลองโทรไปที่ศูนย์โนเกียก่อนนะครับ ให้ศูนย์เขาจัดการกับตัวแทนจำหน่าย 02-2552111

จะปัดความรับผิดชอบไม่ได้หรอกครับ อย่าไปยอม แล้วเขาบอกว่าไงที่เขาไม่ยอมรับผิดชอบ

ศูนย์นี้ผมก็เคยใช้บริการมาที่หนึ่ง 6280 เพราะเห็นว่ามีของเยอะ ตอนนั้นอยากได้มากก็เลยซื้อ

พอใช้ไปซักพักปรากฎว่าลำโพงสนทนาแตกคุยกับใครก็เสียงแตกไปหมด เลยไปเข้าศูนย์

รอประมาณเดือนกว่า ถึงเสร็จแต่เสียงยังแตกเหมือนเดิมแล้วให้ผมรับเครื่องกลับ

ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงลูกค้าที่ส่งซ่อมก็เยอะเลยเซ็นต์รับเครื่องออกมาแต่ไม่ยอมออกจากร้าน

เดินไปเดินมาตัดสินใจเข้าไปถามให้รู้เรื่องอีกทีหนึ่ง ว่าอาการที่ซ่อมมันยังไม่หายให้เขาลอง

ฟังดูมันก็ยังแตกอยู่จริงๆ (ผมดูในรายการซ่อม การแก้ไขเขาลงว่า Hot air งง สงสัยคงคิดว่า

อะไรหล่วมแน่เลย คนที่รับเครื่องก็ลงว่าลำโพงแตก เสียงซ่า ทั้งๆที่ลำโพงข้างไม่ได้แตกแต่

ลำโพงที่เราสนทนามันแตก สุดท้ายเลยส่งซ่อมอีกทีหนึ่งประมาณ 2 อาทิตย์ มารับเครื่อง

ปรากฎว่าเครื่องผมประกอบไม่สนิทเหมือนเดิมอย่างมากคือ ด้านข้างของขอบหน้าจอห่างกัน

จนเห็นได้ชัดและดูน่าเกียจมาก ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี จะโวยวายอีกก็กลัวหาว่าเรื่องมาก

เลยก้มหน้าก้มตารับเครื่องกลับบ้านไป และก็ต้องนำเครื่องไปขายทั้งที่ซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงเดือน

ซื้อมา 16700 ขาย 10000 โคตรขาดทุน ผมเคยพูดกับพนักงานว่าอย่างนี้ผมนำไปขายต่อก็

ไม่ได้ราคาสิ เขาตอบว่าไงรู้ไหมเขาบอกว่า อย่างนี้แหละโทรศัพท์ซื้อแพงแต่ขายต่อถูกก็ต้อง

ทำใจผมโมโหอย่างมาก อยากจะซกหน้าเอา ผมจำเลยร้านที่ผมจะไม่ใช้บริการแน่นอนที่เจอ

มากับตัวเองมี 2 ร้านคือ Mobile Easy และ I-mobile ใครไม่เชื่อผมลองไปใช้บริการได้นะครับ

แล้วจะรู้

***สำหรับกรณีของคุณ tassany อย่าไปยอมนะครับเอาให้ถึงที่สุดให้ถึงโนเกียให้ได้

ดูสิมันจะเป็นอย่างไร ลองดูนะครับ ผมจะรอฟังข่าวขอให้โชคดีครับ
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 23:07  

ผมที่ nokia shop ที่เซนปิ่นเกล้ามาประมาณทิตนึงแระเท่าที่ใช้มาก้อยังไม่มีปัญหาไรเรยนะครับ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 11:45  

เรื่องปุ่มจอยสติ๊กหลุด

ถ้าทำเพื่อส่วนรวมเอาเรื่องให้ถึงที่สุด

ถ้าลำบากเจรจาให้ลดค่าซ่อม เสียเฉพาะค่าอะหลั่ย ห้ามคิดค่าแรง ตกลงราคาแน่ชัดก่อน

ถ้ากลัวรอนาน ต้องเจรจาให้เปลี่ยนให้ทันที ไม่งั้นมีเรื่อง น่าจะใช้เวลาไม่นานแค่เปลี่ยน

เหตุเพราะน่าจะเป็นระเบียบเรื่องประกันเครื่องไม่ครอบคลุมความเสียหายของชิ้นที่เสียจากการใช้งานได้ เช่นจอยสติ๊ก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 09:51  

tassany ผู้เขียน:
หนูซื้อn73มาจากศูนย์easyไปโว้ยวายที่0มาแล้วโยนกันไปโยนกันมาไม่ยอมรับผิดชอบ แง..แง..

ปัดความรับผิดชอบสุดฤทธิ์ น่าเกลียดมาก อย่าไปยอมนะครับ วีนเลย

ป.ล. เหนด้วยกะคุณ 73myphone ครับ งิงิ
cutiebabe1293
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 17:01  

จะไปซื้อเหมือนกันอ่าคะ จะรู้ได้ไงว่า มันเป็นโครเมี่ยมหรืเป็นพลาสติดเคลือบ... ไม่อยากไห้มีปันหาอะคะ

Anonymous ผู้เขียน:
getty_BU ผู้เขียน:
n73myphone ผู้เขียน:
ล่าสุดครับบบบบบ
ผมอยากถามเพื่อนๆที่ใช้ n73 ดูว่าปุ่ม จอยสติ๊ก มันเป็นโครเมี่ยมหรืเป็นพลาสติดเคลือบกันเเน่อ้ะครับ
คือบางคนก็เป็นโครเมี่ยม บางคนก็เป็นเเบบผม
ทําไม ไม่เข้าใจ
ทําไม nokia ถึงไม่ได้มาตรฐานขนาดนี้
เเต่เครื่องผมเครื่องศูนย์เเท้ๆนะครับ
เเม้จะซื้อมาบุญครองเพราะผมมั่นใจได้เลย
1.ผมซื้อเค้าประจํามากๆ
2.เค้าเป็นร้านขายส่งอ้ะครับไม่มีทางย้อมเเมว
นั่นเเหละครับผมมั่นใจได้
เเล้วผมก้อซื้อเค้า 2 เครื่อง พี่ผมซื้อเครื่องนึง
ส่วนปุ่มของพี่ผมเป็นโครเมี่ยม
อยากทราบด่วนมากๆๆๆเลยครับ
งงง มาก
ซื้อพร้อมพี่
ตอนเเรกก้อไม่ได้สังเกตุ
ซื้อมาตั้งเเต่วันที่ 8 อ้ะครับ
ยังอยุ่ใน 7 วัน
ช่วยตอบทีครับบบบบ
เพราะผมเครียดมาก
ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์นึงเลย
เเล้วปุ่มผมก้อมีรอยเเล้วอ้ะ
เหมือนคล้ายเอาเข็มเจาะ
เเต่ผมเป็นคนรักษามือถือมากๆอ้ะ
เเบบว่าพกผ้าพันไว้ตลอด
เครื่องผมไม่เคยตกกเลย
เห้อ~~~
ช่วยตอบผมทีนะครับว่าควรทํายังไง
(คิดผิดมากที่ซ์อ n73) ตอนเเรกเพิ่มอีก 2000 ก็ได้ n80 ละ
เหอๆๆ เเต่เอส n80 มาเทียบเรื่องกล้องกะ 73 ตัว n73 ทําได้ดีกว่าอ้ะ
เเต่ก็.....นะ
อ้างถึง:

***ของผมเป็นโครเมี่ยมอะครับ ก็ไม่เห็นเป็นรอยจุดเหมือนที่คุณว่านะครับ ผมก็งงเหมือนกัน
กับปัญหาของแต่ละคน ทั้งๆที่เป็น n73 เหมือนกันทำไมปัญหาที่เกิดขึ้นมันต่างกันจัง บางคนก็ไม่มีปัญหาเลย แต่บางคนเกิดปัญหาเยอะมาก ทั้งเปิดไม่ติด ค้าง ปุ่มหลุด ปุ่มเป็นรอยบ้าง อันนี้ผมว่าต้องโทรไปถามที่ศูนย์แล้วละครับ ว่าทำไมมันไม่เหมือนกัน 02-2552111
ถามเลยครับ แต่อย่าหวังอะไรมากนะครับกับพนักงานบางทีไม่มีความรู้อะไรเลย ถามอย่างตอบอย่าง ผมเจอมาแล้ว และถ้าเครื่องคุณเป็นเครื่องศูนย์แท้ๆก็เปลี่ยนเลยครับ

เรา ก็ สงสัย เหมือนกันนะค่ะ ดู มันก็มีรอย ลอก เหมือนกันนะ

ซื้อที่ศูนย์โนเกียแท้เหมือนกันนะค่ะ ซื้อเมื่อเดือนกันยายนค่ะ

ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ

นู๋ก็เริ่มกังวลเหมือนปัญหาที่เพื่อนๆเจอนะค่ะ

กำลังจะไปซื้อะครับ ไม่ทราบว่าสังเกตยังไงดีครับ ถ้ามันแตกต่างกันจริงผมก็อยากได้โครเมียม ไม่เอาชุบๆ ช่วยบอกวิธีสังเกตหน่อยครับ เพราะเครื่องๆใหม่ๆกลัวดูยาก
HyperZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 04:07  

อยากถามว่า... ใน Pc Suite ตอนถ่ายโอนเพลงตัวหนังสือเล็กมากเลยครับ Set ยังไงให้มันใหญ่ขึ้นครับ
แล้วถ้าจะฟัง Radio นี่ต้องต่อ GPRS ก่อนเหรอครับ

คำถามสุดท้ายเปิด GPRS ยังไงครับ แล้วเสียค่าบริการยังไงมั่งครับ ผมใช้ของ Orange

ขอบคุณมากครับ
นิ้วก้อย
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 16:54  

ใครเป็นอย่างเราบ้าง คือว่าธีมลบไม่ได้อะค่ะ ใครลบได้ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
Benzzer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 20:01  

ถามหน่อยคับว่า
1. n 73 มันใส่เม็มได้สูงสุด 2g ใช่ปะคับ แล้วราคาประมาณเท่าไร
2. จะดู FW ของเครื่องต้องกดอารายงับ
nut กานดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งล็อ กปุ่มกดอัตโนมัติ ยังไงอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 21:12  

ทำไมมันล็อกปุ่มกด อัตโนมัติ แบบรุ่นอื่นๆ ไม่ได้อ่ะ ต้องกดล็อก เองตลอดเลยอ่ะคับ ทามมายอ่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 22:09  

Benzzer ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับว่า
1. n 73 มันใส่เม็มได้สูงสุด 2g ใช่ปะคับ แล้วราคาประมาณเท่าไร
2. จะดู FW ของเครื่องต้องกดอารายงับ

ตอบ
1. ได้ครับอาจจะหน่วงหน่อย(ถ้าเก็บจนเกือบเต็ม)
2. กด *#0000# อะคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตั้งล็อ กปุ่มกดอัตโนมัติ ยังไงอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 22:12  

nut กานดา ผู้เขียน:
ทำไมมันล็อกปุ่มกด อัตโนมัติ แบบรุ่นอื่นๆ ไม่ได้อ่ะ ต้องกดล็อก เองตลอดเลยอ่ะคับ ทามมายอ่ะ

สามารถทำได้ครับโดยการโหลดโปรแกรม Auto Lock มาลงเครื่อง
onion boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาอัดวีดีโอ เเล้วดูมันจะกระดุก อะครับคับยเปงบ้าง
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 22:45  

มันเปงทุกครั้งเลยไม่รู้ว่าเปงกันทุกเครื่องหรือป่าว หรือที่อะไร คัยรู้ช่วยทีครับ เเล้วถ้ามีวิธีเเก้บ้างไมครับ ผมลองมามันจะกระตุกเวลาที่อักจากเครื่องเราเท่านั้น เวลาเปลี่ยนเมมของคนอื่นที่มีคลิบอย฿เเล้วจะไม่เปงนะครับ ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตั้งล็อ กปุ่มกดอัตโนมัติ ยังไงอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 17:56  

โหลดได้จากไหนอ่ะ อยากได้ที่มันใช้กับ n73 ได้ด้วยอ่ะ ช่วย ลิ้งค์ให้หนอ่ยได้ป่ะ ขอบคุนน้า อิอิ
jlenu
Year's Star

หัวข้อ : ไฟกระพริบ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:18  

เพื่อนๆคับ เครื่องผมทำไม ไฟสีฟ้ามันเด๋วกระพริบบางทีก็ไม่กระพริบอ่าคับ เพราะอะไรหรอคับ ผมสงสัยมากเลยคับ Rolling Eyes
jlenu
Year's Star

หัวข้อ : FW
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:22  

FW ตัวใหม่ยังไม่มาหรอคับ อยากได้เร็วๆจังเย้ย อิอิ
jaejae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 00:01  

คืออยากจะลองถามคนที่ซื้อมาใช้แร้วหน่อยนะคะว่า คลิปหรือหนังที่แปลงไฟล์แร้ว
พอเปิดในมือถือเวลาเล่นคลิปแร้วมันกระตุกมั๊ยอะคะ แบบว่า...
เสียงนำภาพไรงี้อะ ภาพช้ากว่าเสียงอะค่ะ
คือพี่เราใช้ 6270 พอแปลงไฟล์แร้วลองเปิดในเครื่องอะ
มันกระตุกอะ ภาพช้ากว่าเสียงอะค่ะ -0-
เราอยากได้มือถือที่เล่นคลิปไม่กระตุกง่ะ
จะได้เอาพวกคลิปนักร้องโปรดๆมาลงได้>.<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 16:06  

สีขาว-แดง มีวางขายหรือยังอ่ะคับ

==================
Missygirls
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมซอฟแวร์เน่าละ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 16:58  

เพิ่งซื้อไปได้ไม่ถึงอาทิตย์ ก็เน่าละ
ต้องส่งเครื่องคืนศูนย์ ซอฟแวร์ล่ม มีแต่คนเอามาคืนเหมือนกัน Neutral ใจจริงชอบรุ่นนี้มาก แต่ไม่รู้ทำไมมันถึงเป็นอย่างนี้ ที่ร้านเค้าบอกมาว่าเอามาคืนหลายคนแล้ว
Naked_G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปารีส
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:19  

jaejae ผู้เขียน:
คืออยากจะลองถามคนที่ซื้อมาใช้แร้วหน่อยนะคะว่า คลิปหรือหนังที่แปลงไฟล์แร้ว
พอเปิดในมือถือเวลาเล่นคลิปแร้วมันกระตุกมั๊ยอะคะ แบบว่า...
เสียงนำภาพไรงี้อะ ภาพช้ากว่าเสียงอะค่ะ
คือพี่เราใช้ 6270 พอแปลงไฟล์แร้วลองเปิดในเครื่องอะ
มันกระตุกอะ ภาพช้ากว่าเสียงอะค่ะ -0-
เราอยากได้มือถือที่เล่นคลิปไม่กระตุกง่ะ
จะได้เอาพวกคลิปนักร้องโปรดๆมาลงได้>.<

ไม่เปนนะครับ ของเพื่อนนี้แบบว่า ตามจังหวะตลอด ไม่กระตุกครับ ลองดูละกาน
Naked_G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปารีส
หัวข้อ : Re: ทำไมซอฟแวร์เน่าละ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:21  

Missygirls ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อไปได้ไม่ถึงอาทิตย์ ก็เน่าละ
ต้องส่งเครื่องคืนศูนย์ ซอฟแวร์ล่ม มีแต่คนเอามาคืนเหมือนกัน Neutral ใจจริงชอบรุ่นนี้มาก แต่ไม่รู้ทำไมมันถึงเป็นอย่างนี้ ที่ร้านเค้าบอกมาว่าเอามาคืนหลายคนแล้ว

มันมีอาการยังไงอะคับ
::artz::
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:21  

สงสัยเหมือนกันคับว่า สี ขาว-แดง มีวางจำหน่ายหรือยัง

Exclamation Exclamation Exclamation
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: FW
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:30  

jlenu ผู้เขียน:
FW ตัวใหม่ยังไม่มาหรอคับ อยากได้เร็วๆจังเย้ย อิอิ

อยากได้เหมือนกานคับ สงสัยต้องรอ N73 ME เข้าด้วยละม้าง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:33  

โหลดได้จากไหนอ่ะ อยากได้ที่มันใช้กับ n73 ได้ด้วยอ่ะ ช่วย ลิ้งค์ให้หนอ่ยได้ป่ะ ขอบคุนน้า อิอิ

ลองหาในนี้ดูสิครับ อยู่หน้าที่ 4 อะคับ

Download for Symbian OS9.1

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 08 Nov 2006 17:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไฟกระพริบ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:35  

เพื่อนๆคับ เครื่องผมทำไม ไฟสีฟ้ามันเด๋วกระพริบบางทีก็ไม่กระพริบอ่าคับ เพราะอะไรหรอคับ ผมสงสัยมากเลยคับ Rolling Eyes

มานจะกระพริบก้อต่อเมื่อหน้าจอดับสนิทเลยอะคับแบบว่ามืดอะ

ถ้าหน้าจอสว่างมานจะไม่กระพริบนะ
jaejae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 19:55  

ขอบคุณ Naked_G มากๆนะคะ^^

มีสีแดงขาวด้วยหรอคะเนี่ย สวยด้วย

แต่กว่าจะได้ซื้อก้ออีกหลายเดือน รอราคามันลงๆหน่อย^^

ไม่รุ้หลังปีใหม่จะเหลือเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 20:53  

Ju_On ผู้เขียน:

มานจะกระพริบก้อต่อเมื่อหน้าจอดับสนิทเลยอะคับแบบว่ามืดอะ

ถ้าหน้าจอสว่างมานจะไม่กระพริบนะ

[b] อ้อ จิงด้วยคับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ คุณผี จู-ออน อิอิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 21:31  

[b] อ้อ จิงด้วยคับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ คุณผี จู-ออน อิอิ

ม่ายเปนไรคับ เรียกซะเต็มยศเลย งิงิ

ป.ล. ฝากโหวต N12 และ เพื่อนๆด้วยนะครับ (คะแนน1-10)
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=188957
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 21:35  

jaejae ผู้เขียน:
ขอบคุณ Naked_G มากๆนะคะ^^
มีสีแดงขาวด้วยหรอคะเนี่ย สวยด้วย
แต่กว่าจะได้ซื้อก้ออีกหลายเดือน รอราคามันลงๆหน่อย^^
ไม่รุ้หลังปีใหม่จะเหลือเท่าไหร่

ถ้าไม่รีบมากก้อรอก่อนก้อได้คับ งิงิ แต่สีแดงอะเครื่องนอกนะคับ
<*-*>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 22:54  

ถามหน่อยนะคับ
ถ้าเกิดผมไปซื้อเครื่องนอกมา แล้วจะมาอัพเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่าคับ
แล้วก้อ ราคานี่ คิดว่าน่าจะถูกกว่าไหมอ่า

ปล.ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเท่าไรนะคับ อย่าว่าผมน้า ^^
เด็กดี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จังหวัดที่77
หัวข้อ : FW for N73
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 23:21  

http://www.symbian-freak.com/quides/firmware/firmware.htm

เปนเวอชั่น 2.0628.0.0.3
ใครกล้าก้อ ลองๆดูนะครับ
ผมกะลังโหลดอยู่ไม่รุ่จาะเปนไรป่าว 555+
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:22  

เคยมีคนบอกว่า ตัวสีแดงอ่ะ มันไม่รองรับ 3G
ตัวแทนจำหน่ายบ้านเราเลยไม่เอาเข้ามา
Rolling Eyes
131
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ power point
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:57  

ไม่ทราบว่า N 73 สามารถที่จะเปิดดู File power point ได้ หรือไม่ครับ คือ ถ้าเปิดได้ก๊น่าจะดี พอดีว่าเป็นคนที่ต้อง ใช้ file พวกนี้บ่อยๆ ตอบหน่อยนะคร้าบ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 13:16  

<*-*> ผู้เขียน:
ถามหน่อยนะคับ
ถ้าเกิดผมไปซื้อเครื่องนอกมา แล้วจะมาอัพเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่าคับ
แล้วก้อ ราคานี่ คิดว่าน่าจะถูกกว่าไหมอ่า

ปล.ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเท่าไรนะคับ อย่าว่าผมน้า ^^

เครื่องนอกย่อมถูกกว่าอยู่แล้วละครับ แต่ไม่มีประกันเหมือนเครื่อง0นะ

เรื่องภาษานี่น่าจะอัพได้นะครับ(ลองถามร้านอีกที)
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: FW for N73
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 13:17  

เด็กดี ผู้เขียน:
http://www.symbian-freak.com/quides/firmware/firmware.htm

เปนเวอชั่น 2.0628.0.0.3
ใครกล้าก้อ ลองๆดูนะครับ
ผมกะลังโหลดอยู่ไม่รุ่จาะเปนไรป่าว 555+

ได้ผลเปนไงอย่าลืมมาบอกมั่งนะคับ งิงิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 13:20  

Adriano ผู้เขียน:
เคยมีคนบอกว่า ตัวสีแดงอ่ะ มันไม่รองรับ 3G
ตัวแทนจำหน่ายบ้านเราเลยไม่เอาเข้ามา

แต่กรอบมานจะเข้ามามะคับ งิงิ ไม่รู้ว่าใส่กะสีเงินจะสวยป่าว

ป.ล. ผมเหนคนใช้สีแดงนะ บังเอิญเหนพอดี
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับ power point
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 13:24  

131 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า N 73 สามารถที่จะเปิดดู File power point ได้ หรือไม่ครับ คือ ถ้าเปิดได้ก๊น่าจะดี พอดีว่าเป็นคนที่ต้อง ใช้ file พวกนี้บ่อยๆ ตอบหน่อยนะคร้าบ

ได้ครับมานรองรับ QuickOffice QuickWord QuickSheet QuickPoint คับผมลองดูละกาน
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 17:47  

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html

FW ตัวใหม่ออกมาแร้ว คัยลงบ้างแร้วเปงไงบอกกานบ้างน้า >_<
เด็กดี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จังหวัดที่77
หัวข้อ : '''
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 18:47  

FW ใครลองแล้วมั่ง
jokemongkol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 23:24  

จากการสังเกต ถ้าเปิดโหมดพักหน้าจอแบบ ให้ไม่แสดงนาฬิกา เวลาหน้าจอปิดสนิทไฟจะกระพริบ
แต่ถ้า....เปิดให้พักหน้าจอเปน นาฬิกา (หน้าจอไม่ดำสนิท ตอนพัก) จะไม่มีไฟติดคับ....พี่น้องค้าบบ
Thx.. Cool
babyreborns
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 00:18  

อยากทราบว่า รุ่นนี้รับรอง ไฟล์ WMA มั้ยครับ ถ้ารับลองต้องลงโปรแกมไรอะครับ
drsomchai
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 11:17  

mint_earn ผู้เขียน:
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html

FW ตัวใหม่ออกมาแร้ว คัยลงบ้างแร้วเปงไงบอกกานบ้างน้า >_<

ลองแล้วครับ

ตอนนี้

V3.0638.0.0.1
30-10-2006
RM-133
Nokia N73(15)

แก้ปัญหาไปหลายเรื่องครับ
pro บ้วย
Year's Star

หัวข้อ : ลองแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 11:46  

แก้ปัญหาไปหลายเรื่อง พอบอกได้เปล่าครับว่าเรื่องไรบ้าง
ขอบคุณ
drsomchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 13:55  

เอาที่เขาบอกไว้มาอ่านดูแล้วกันนะครับ

v3.0638.0.0.1 - what I've noticed:

Active Standby:
- is now in bold font (preferred it the other way, more info would fit on one line, but it's not that bad)
- radio station is now displayed properly, without the extraline above it, in white color (previously it was black font)

Camera:
- Overall feeling is that the camera works a bit faster (opening up, switching to and from Video Mode)
- White balance preview still does not work properly

Gallery:
- Still doesn't close up properly (you would be able to see it if you have a task manager installed)
- Zoom is now slower (progress bar displayed on all zoom levels, on previous firmware progress bar was only displayed for the first step to 25%), but appears to be better quality - hence the reason for slowing down. You can live with it though

New Modem app:
- There's a new Modem app in the Applications folder, it can connect via infrared (only). I suppose you can use the phone as a modem this way, but I'm not sure. No help is included for the new app.

Misc:
- Phone Memory backup restore now works
- 3D Tones seem to work properly now
- New ringtones added (some labeled 3D Effect #)
- Voice dialling now works while listening to the radio
- Music playback resumes after a call

Bugs:
- 3D Tones on, listening to music, you get a missed call. Click Show, dial, phone reboots (but manages to connect and ring once )

Credit to adancau Romania
pro บ้วย
Year's Star

หัวข้อ : Thanks
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 14:58  

Thanks for your comments a new firmware
not things change much still got a bug.
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 15:12  

babyreborns ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้รับรอง ไฟล์ WMA มั้ยครับ ถ้ารับลองต้องลงโปรแกมไรอะครับ

รองรับครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 15:13  

FW n73 update ผ่านเวปออกแล้ว

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html ลองอัพกันได้เลย
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 23:59  

ทำแล้ว ระหว่างทำ ใจเต้นตุ๊บๆๆ กลัวมันพัง 55
ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 00:05  

ขั้นตอนการทำ
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=107701
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 03:56  

bananaaim ผู้เขียน:
ขั้นตอนการทำ
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=107701

ทำเสร็จแล้ว ยังอ่านภาษาไทยได้อยู่มั้ยครับ
มีเพื่อนเคยทำของ 6630 ทำแล้วอ่านไทยไม่ได้อะคับ
ช่วยตอบด้วยนะค้าบ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 09:40  

อ่านไทยได้ค่ะ ปกติเลย
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 11:31  

แล้วพิมพ์ภาษาไทยได้มั้ยครับ
เมื่อกี้ผมลองทำแล้วบอกว่าไม่มีซอฟต์แวร์ให้อัพเดท ต้องทำยังไงเหรอคับ
รบกวนด้วยนะคับ
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 12:01  

เหงมีคนบอกว่ากล้องช้าลงจริงป่าวง่ะครับ ยังไม่กล้า up >_<
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 12:01  

เหงมีคนบอกว่ากล้องช้าลงจริงป่าวง่ะครับ ยังไม่กล้า up >_<
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 12:12  

ของผมมันขึ้นsearch แล้วหาตัวอัพเดทไม่เจออะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 13:16  

สวย เก๋ น่ารัก ดีนะ N73 อย่างนี้ต้องโก่งตูด 4 -5 รอบ ถึงจะได้ n73 เจ็บตรูดระบมไปอีกนาน ๆ เลย ขนาด N70 ออกมาใหม่ โก่งตรูดไป 6 รอบ ยังเจ็บไม่หายถึงตอนนี้เลย แย่
ม้าไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 14:22  

ซื้อมาราคาวันนี้ 17,900 จ้ะ สวยกว่าในรูปค่ะ Surprised
G`kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 16:24  

ใครใช้ n73 แล้วเจอปัญหาฝุ่นเข้าหน้าจอบ้างมั้ย ของผมมันเข้าไปแล้ว จะหาวิธีแงะหน้ากากอยู่ ใครพอแงะได้บ้าง อธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 22:44  

มีปัญหาต่อกับคอมผ่านดาต้าเคเบิลไม่ได้อ่ะ
ใครเคยมีประสบการณ์มั่งป่าวคับ
ตอนแรกก้อใช้ได้ดีดีอยู่นะ จู่จู่ก้อเป็นเฉยเลย
ทีแรกนึกว่าเป็นที่คอม พอดีกับเครื่องรวนรวน เลย format เครื่อง(คอม)ใหม่ไป
ก้อยังไม่หาย เลยนึกว่าสายมันเสีย วันนี้เอาสายไปเคลมที่ร้านมา เค้าเปลี่ยนให้ใหม่
กลับมาบ้านเหมือนเดิมเลย มันบอกไม่รู้จักอุปกรณ์นี้
แต่ลองต่อผ่านอินฟราเรดก้อใช้ได้นะ
เครื่อง(มือถือ)ไม่มีปัญหาอะไร อาการปกติดี
ใครเคยเป็น แก้ยังงัย บอกกันมั่งนะคับ
ยังไม่อยากเข้าศูนย์อ่ะ
Very Happy Rolling Eyes Very Happy
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 00:01  

ทำแล้ว ระหว่างทำ ใจเต้นตุ๊บๆๆ กลัวมันพัง 55

อัพเสร็จแล้วพิมพ์ไทยได้มั้ยครับ ช่วยคอบด้วยนะคับ
jlenu
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 00:36  

คุณผี จู-ออน คับ แล้วอย่างเครื่องผมเป็นเครื่องศูนย์ MFA ไปอัพ FW ได้ที่ไหนบ้างนอกจาก โนเกียแคร์ อ่ะคับ ไม่อยากรอนานอ่ะคับ ที่เทเลวิซ ได้ป่ะ??? Rolling Eyes
drsomchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 08:11  

zonik ผู้เขียน:

อัพเสร็จแล้วพิมพ์ไทยได้มั้ยครับ ช่วยคอบด้วยนะคับ

พิมพ์ไทยได้ปกติครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 11:09  

ตอนนี้ราคา 0 เท่าไหร่อ่าคะ
charmmy_bb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 14:11  

ลองโหลดดูแล้วอะค่ะ แต่ว่ามันทำไม่ได้ มันบอกว่าเลิกการเชื่อมต่อ Rolling Eyes
ทำยังค่ะ ใครรู้ช่วยด้วยนะ
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 17:07  

ตอนนี้ราคา 0 17900 ร้านที่เป็นตัวแทนโนเกียราคาจะประมาณนี้คับ
ส่วนใหญ่จะเป็นประกันของ UD แล้วของที่ขายอยู่ตอนนี้น่าจะเป็นล๊อตที่2แล้วคับ

วันนี้ผมไปซื้อ N93 ราคา 28220
พอกลับมาถึงบ้านลองต่อทีวีถาพแจ่มมาก ความไว ไวกว่า N73 หนัก + หนา กว่า n73

บอกได้เลย สุดยอด !!
เด๋ว N95 มา จะซื้ออีก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 18:27  

G`kung ผู้เขียน:
ใครใช้ n73 แล้วเจอปัญหาฝุ่นเข้าหน้าจอบ้างมั้ย ของผมมันเข้าไปแล้ว จะหาวิธีแงะหน้ากากอยู่ ใครพอแงะได้บ้าง อธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เข้าเหมือนกานคับ นิดหน่อยอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 18:28  

คุณผี จู-ออน คับ แล้วอย่างเครื่องผมเป็นเครื่องศูนย์ MFA ไปอัพ FW ได้ที่ไหนบ้างนอกจาก โนเกียแคร์ อ่ะคับ ไม่อยากรอนานอ่ะคับ ที่เทเลวิซ ได้ป่ะ??? Rolling Eyes

ลองสอบถาม 0 ของ MFA ดูคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 18:47  

วันนี้พา เเม่ ไปซื้อเเล้ว ตอนเเรกไปที่ ซีค่อน ที่ 0 .... หมด
เเล้วไปที่ เซนทรัล nokia shop .... หมดคะ
งง มากๆ
หมดๆๆๆ เเงๆๆๆ อยากได้
ถามที่ ซีค่อน ราคา 19300 แต่ตอนนี้ promotion 18500 คะ
ที่อื่นไม่ทราบอ่าคะ เเต่ถ้า 0 คงจะเท่ากันหมด ....
TT อาทิต หน้าค่อยลากไปไหม่คะ อิอิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 21:46  

cutiebabe1293 ผู้เขียน:
วันนี้พา เเม่ ไปซื้อเเล้ว ตอนเเรกไปที่ ซีค่อน ที่ 0 .... หมด
เเล้วไปที่ เซนทรัล nokia shop .... หมดคะ
งง มากๆ
หมดๆๆๆ เเงๆๆๆ อยากได้
ถามที่ ซีค่อน ราคา 19300 แต่ตอนนี้ promotion 18500 คะ
ที่อื่นไม่ทราบอ่าคะ เเต่ถ้า 0 คงจะเท่ากันหมด ....
TT อาทิต หน้าค่อยลากไปไหม่คะ อิอิ

ใจเย็นๆครับ ไม่ต้องรีบก้อได้ งิงิ ลองหาหลายๆร้านดูคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 09:18  

ถ้าไปอัพมาแล้วช่วยบอกด้วยนะค่ะอยากรู้เหมือนกันเพราะลองอัพในคอมแล้วแต่ติดตั้งลงคอมไม่ได้
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 16:16  

สรุปผมนั่งอ่านที่เค้าโพสวิธี และ การโหลดอะไรต่างๆนาๆ แล้วมาทำเอง

"สำเร็จครับ" ใช้เวลา 30 นาที ใจเต้นตุ้มๆต่อมๆเรย กลัวมีคนโทรเข้า อิอิ

ขอบคุณ R-Nop อีกทีคับที่โพสอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 16:17  

ถ้าไปอัพมาแล้วช่วยบอกด้วยนะค่ะอยากรู้เหมือนกันเพราะลองอัพในคอมแล้วแต่ติดตั้งลงคอมไม่ได้

ตัวไหนอะครับ ผมก้อพึ่งอัพเองครั้งแรกเลยอะ กล้าๆกลัวๆ แต่ก้อทำได้ละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 17:27  

ทำยังไงอะ ทำไม่เห็นได้เลยค่ะ
saifha69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 18:30  

คนที่ลงได้ช่วยอธิบายให้ชัดๆหน่อยได้ไหมครับ เพราะพอทำเข้าจริงๆไม่เห็นทำได้เลย

บอกหาซอฟแวร์ไม่เจอ ช่วยมาตอบด้วยนะครับคนที่บอกว่าลงเสร็จแล้วอะครับ ขอบคุณครับ
komiya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 21:32  

ลองอัพผ่านเวปดูแล้ว V3.0638.0.0.1อ่ะ ไม่เห้นว่าจะต่างจากเดิมสักเท่าไหร่เลย มันแก้bugไรมั่งหรอ ที่ผมเห็นว่ามันเปลี่ยนก้ตรง ปรับเสียงลำโพงให้เหมาะสมมากขึ้น(volumeที่10%เบาลงก่าเดิม) ส่วนเรื่องธีม ธีมที่เคยลงไปแล้ว ก็ยังกลับเอามาลงใหม่ไม่ได้อยู่

mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:37  

ตามที่ศูนย์ Fw V3.0638.0.0.1 คงยังไม่มีมั้งครับผมลองโทรไปถามกะจาถามว่าถ้าเอาไป up ที่ศูนย์จาใช้เวลาเท่าไรเค้าบอกตัวล่าสุดที่เค้ามีตอนนี้ยังเป็นตัว 2.0628.0.0.3 อยู่ตัว V3.0638.0.0.1 ยังไม่เห็นมีเข้ามา

ผมเลยยังไม่กล้า up เองไปด้วยเลยเพราะมันต้องมีแก้ code อีกกัวแก้แร้วประกันมานหลุด >_<
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:40  

วิธีอัพ firmware nokia n73 V.30638.0.0.1(ตัวใหม่)

firmware
V.30638.0.0.1
30-10-2006
RM-133
Nokia N73(15)

ต้องแก้ product code ก่อนคับ โดยใช้โปรแกรมนี้คับ
http://www.b-phreaks.co.uk/files/NSS/NSS10383.zip

ลงโปรแกรมลงในคอมคับ
แล้วมาเริ่มกันเลย
1.ต่อโทรศัพท์กับคอม (เลือก PC suit ที่ตัวโทรศัพท์)
2.เปิดโปรแกรม nss
3.เลือกที่ scan for new device ขวามือด้านบน
4.ไปที่ phone info แล้วก็คลิ๊กที่ scan ด้านขวามือจะเห็น product code ให้เปลี่ยนตัว code ตามสีของตัวเครื่อง แล้วก็เลือกที่ช่อง enable
0529819 เครื่องสี silver/deep plum
0529828 เครื่องสี white/mocha brown
5.ต่อเลย คลิ๊ก ที่ write คับ product code ก็จะเปลี่ยนหลังจากนั้นก็ปิดตัวโปรแกรม

เสียบสาย data link คอมกับโทรศัพท์ (เลือกที่ pc suit ที่ตัวโทรศัพท์)เปิด
PC suit แล้ว back up ข้อมูลไว้

ต่อไปก็ run program nokia software update ถ้ายังไม่มีก็ download ตามนี้
http://europe.nokia.com/A4176089

การอัพเดต firmware ดูตามลิ้งค์นี้คับ

ขอขอบคุณ : R-Nop มั่กครับ

Link ต้นฉบับ : http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=189590
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:43  

^
^
ผมทำตามนี้อะคับ ศึกษาดูก่อนแปปเดียวละ จากนั้นก้อนั่งทำ 30 นาที ก้อได้ FW ตัวใหม่ละคับ ใช้ดีไม่มีปัญหา

ตัว Original จะเป็น (15) เคยถามพนักงาน

ป.ล. โนเกียเอเซียมี FW ของ N73 แล้วนะคับลองดูละกาน
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:49  

saifha69 ผู้เขียน:
คนที่ลงได้ช่วยอธิบายให้ชัดๆหน่อยได้ไหมครับ เพราะพอทำเข้าจริงๆไม่เห็นทำได้เลย

บอกหาซอฟแวร์ไม่เจอ ช่วยมาตอบด้วยนะครับคนที่บอกว่าลงเสร็จแล้วอะครับ ขอบคุณครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4866266/T4866266.html
ลองทำตามเวบนี้บอกดูนะคับ ใส่ product code ของแต่ละสี น่าจะได้นะคับ เพราะตอนแรก
ผมก็เป็นเหมือนกันหาซอฟต์แวร์ไม่เจอ

ผมอัพแล้วไม่รู้มีอะไรต่างจากเดิมบ้าง ผมว่ามันก็คล้ายๆเดิม แต่เปลีย่นตรงเวลาดูรูป
รูปเก่าที่สุดจะมาขึ้นเป็นรุปแรกแทน รูปใหม่สุดจะอยู่รูปท้ายสุด ถ้าดูจากตรงโฟลเดอร์
images-video แต่ถ้าดูตรง all files ก็เป็นปกติคับผม

มีไรมาบอกกันมั่งนะคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 23:07  

ของผมอัพแล้ว

รูปใหม่จะอยู่บนสุดและอยู่ด้ายซ้ายมือ ส่วนด้านขวาจะเป็นรูปเก่าอะคับ และ การถ่ายรูปติดๆกันเริ่มไม่ค้างนะ จากที่น้านๆๆๆจะค้างซักที

ส่วนเรื่องอื่นๆนี่ไม่ทราบนะคับ เพราะไม่ค่อยเจอปัญหาอะ โดยรวมถือว่าดี
getty_B U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 19:38  

cutiebabe1293 ผู้เขียน:
จะไปซื้อเหมือนกันอ่าคะ จะรู้ได้ไงว่า มันเป็นโครเมี่ยมหรืเป็นพลาสติดเคลือบ... ไม่อยากไห้มีปันหาอะคะ

getty_BU ผู้เขียน:
n73myphone ผู้เขียน:
ล่าสุดครับบบบบบ
ผมอยากถามเพื่อนๆที่ใช้ n73 ดูว่าปุ่ม จอยสติ๊ก มันเป็นโครเมี่ยมหรืเป็นพลาสติดเคลือบกันเเน่อ้ะครับ
คือบางคนก็เป็นโครเมี่ยม บางคนก็เป็นเเบบผม
ทําไม ไม่เข้าใจ
ทําไม nokia ถึงไม่ได้มาตรฐานขนาดนี้
เเต่เครื่องผมเครื่องศูนย์เเท้ๆนะครับ
เเม้จะซื้อมาบุญครองเพราะผมมั่นใจได้เลย
1.ผมซื้อเค้าประจํามากๆ
2.เค้าเป็นร้านขายส่งอ้ะครับไม่มีทางย้อมเเมว
นั่นเเหละครับผมมั่นใจได้
เเล้วผมก้อซื้อเค้า 2 เครื่อง พี่ผมซื้อเครื่องนึง
ส่วนปุ่มของพี่ผมเป็นโครเมี่ยม
อยากทราบด่วนมากๆๆๆเลยครับ
งงง มาก
ซื้อพร้อมพี่
ตอนเเรกก้อไม่ได้สังเกตุ
ซื้อมาตั้งเเต่วันที่ 8 อ้ะครับ
ยังอยุ่ใน 7 วัน
ช่วยตอบทีครับบบบบ
เพราะผมเครียดมาก
ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์นึงเลย
เเล้วปุ่มผมก้อมีรอยเเล้วอ้ะ
เหมือนคล้ายเอาเข็มเจาะ
เเต่ผมเป็นคนรักษามือถือมากๆอ้ะ
เเบบว่าพกผ้าพันไว้ตลอด
เครื่องผมไม่เคยตกกเลย
เห้อ~~~
ช่วยตอบผมทีนะครับว่าควรทํายังไง
(คิดผิดมากที่ซ์อ n73) ตอนเเรกเพิ่มอีก 2000 ก็ได้ n80 ละ
เหอๆๆ เเต่เอส n80 มาเทียบเรื่องกล้องกะ 73 ตัว n73 ทําได้ดีกว่าอ้ะ
เเต่ก็.....นะ
อ้างถึง:

***ของผมเป็นโครเมี่ยมอะครับ ก็ไม่เห็นเป็นรอยจุดเหมือนที่คุณว่านะครับ ผมก็งงเหมือนกัน
กับปัญหาของแต่ละคน ทั้งๆที่เป็น n73 เหมือนกันทำไมปัญหาที่เกิดขึ้นมันต่างกันจัง บางคนก็ไม่มีปัญหาเลย แต่บางคนเกิดปัญหาเยอะมาก ทั้งเปิดไม่ติด ค้าง ปุ่มหลุด ปุ่มเป็นรอยบ้าง อันนี้ผมว่าต้องโทรไปถามที่ศูนย์แล้วละครับ ว่าทำไมมันไม่เหมือนกัน 02-2552111
ถามเลยครับ แต่อย่าหวังอะไรมากนะครับกับพนักงานบางทีไม่มีความรู้อะไรเลย ถามอย่างตอบอย่าง ผมเจอมาแล้ว และถ้าเครื่องคุณเป็นเครื่องศูนย์แท้ๆก็เปลี่ยนเลยครับ

เรา ก็ สงสัย เหมือนกันนะค่ะ ดู มันก็มีรอย ลอก เหมือนกันนะ

ซื้อที่ศูนย์โนเกียแท้เหมือนกันนะค่ะ ซื้อเมื่อเดือนกันยายนค่ะ

ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ

นู๋ก็เริ่มกังวลเหมือนปัญหาที่เพื่อนๆเจอนะค่ะ

กำลังจะไปซื้อะครับ ไม่ทราบว่าสังเกตยังไงดีครับ ถ้ามันแตกต่างกันจริงผมก็อยากได้โครเมียม ไม่เอาชุบๆ ช่วยบอกวิธีสังเกตหน่อยครับ เพราะเครื่องๆใหม่ๆกลัวดูยาก

~~ลองโทรไปถามที่โนเกีย แคร์มาแล้วค่ะ เค้าบอกว่าปุ่มกดเป็นพลาสติกเคลือบ

~~ที่ศูนย์บอกว่าถ้าเราใช้งานหนักๆบ่อยๆมันก็จะลอกออกนะค่ะ เครื่องของนู๋ก็ลอกแล้วซื้อมาได้ 2เดือน เองฮึ่มๆ ทำใจ >_<'" กดบ่อยไปหน่อย คิคิ

~~ตอนนี้ยัง ไม่มีปุ่มกดเปลี่ยนด้วยต้องรอยาวอ่า เพื่อนๆ ฏ้ใช้กันแบบถนอมๆ แล้วกันม่ายงั้นจะลอกแบบนู๋

~~โชคดีที่ปุ่มกดม่ายหลุดม่ายงั้นเครียด ม่ายต้องหลับต้องนอนกันพอดี
saifha69
Year's Star

หัวข้อ : update firmware n73 v 3.0638.0.0.1
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 19:39  

ทำได้แล้วครับขอบคุณมากนะครับผม เน็ตผม 1 เม็ก ใช้เวลาประมาณ 45 นาทีเสร็จครับ

หลังจากอัพเสร็จรู้สึกว่าเครื่องเร็วขึ้นครับ กล้องไม่ค้าง มีโปรแกรม FAX infared มาให้

สีสันของเครื่องเล่นและอีคลอไลซ์เซอร์เปลี่ยนไปบ้างดูละเอียดขึ้นครับ ตามความรู้สึกรู้สึกว่า

เสียงจะนิ่มขึ้นมากว่าเดิมด้วยครับจากที่เสียงแหลมจัดจ้าน อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

เพื่อนๆลองลงดูแต่รับรองว่าดีแน่นอนครับ และลงตามขั้นตอนนะครับได้แน่นอน อย่าลืมเปลี่ยน

product code ก่อนลงนะครับไม่งั้นอัพไม่ได้ครับเพราะมันจะฟ้องว่าหาซอฟแวร์อัพเดตไม่เจอ

ใช้โปรแกรม NSS เปลี่ยนนะครับ ดูตามลิงนี้น่าจะละเอียดดี

http://www.freeforum101.com/n70/viewtopic.php?t=2867&mforum=n70

มีอะไรดีก้มาบอกกันนะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: update firmware n73 v 3.0638.0.0.1
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 23:02  

saifha69 ผู้เขียน:
ทำได้แล้วครับขอบคุณมากนะครับผม เน็ตผม 1 เม็ก ใช้เวลาประมาณ 45 นาทีเสร็จครับ

หลังจากอัพเสร็จรู้สึกว่าเครื่องเร็วขึ้นครับ กล้องไม่ค้าง มีโปรแกรม FAX infared มาให้

สีสันของเครื่องเล่นและอีคลอไลซ์เซอร์เปลี่ยนไปบ้างดูละเอียดขึ้นครับ ตามความรู้สึกรู้สึกว่า

เสียงจะนิ่มขึ้นมากว่าเดิมด้วยครับจากที่เสียงแหลมจัดจ้าน อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

เพื่อนๆลองลงดูแต่รับรองว่าดีแน่นอนครับ และลงตามขั้นตอนนะครับได้แน่นอน อย่าลืมเปลี่ยน

product code ก่อนลงนะครับไม่งั้นอัพไม่ได้ครับเพราะมันจะฟ้องว่าหาซอฟแวร์อัพเดตไม่เจอ

ใช้โปรแกรม NSS เปลี่ยนนะครับ ดูตามลิงนี้น่าจะละเอียดดี

http://www.freeforum101.com/n70/viewtopic.php?t=2867&mforum=n70

มีอะไรดีก้มาบอกกันนะครับ

ยินดีก้วยคับเหนมะสุดท้ายก้อทำได้ อิอิ

ไม่ทราบว่า FAX Infared ดูที่ไหนอะคับ หามะเจองะ งิงิ
123.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 23:13  

Gameที่เราโหลดมาเป็นไฟล์.jarไม่ทราบว่าลงยังไงอ่าคับ อยากเล่นมากมายเลยคับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 23:41  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ ของแต่ละ shop อยากรู้คับใครรู้บอกที กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 00:00  

ตัวไหนอะครับ ผมก้อพึ่งอัพเองครั้งแรกเลยอะ กล้าๆกลัวๆ แต่ก้อทำได้ละ

คือต้วโปรแกรม nokia softwareupdatersetup พอจะติดตั้งลงคอมมันขึ้นว่า minimum memory requirement is 256 mb หมายความว่าอย่างไงแมนไม่พอใช่ไหมค่ะไครเป็น
แบบนี้บ้างหรือเป่ลา
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 01:06  

Ram เครื่องคอมของคุณไม่พอคับ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 02:54  

ขอเสริมหน่อยค่ะว่า ตอนที่ลองfirmwareตัวใหม่ค่อนข้างจะนานหน่อย นานจนใจเต้น ตุ๊บตั๊บ พอinstallแล้วมีข้อความขึ้นว่า ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่ ก็ไม่ต้องตกใจไปถอดสายแล้วเสียบใหม่ อันนั้นพังแน่ๆ ทิ้งไว้เลย เกินครึ่งชมแน่ๆ เป็นไปได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 08:10  

Phoe_nix ผู้เขียน:
Ram เครื่องคอมของคุณไม่พอคับ

ขอบคุณมากค่ะมีหวังต้องเอาไปอัพที่ 0 แต่ตอนนี้มีคนบอกว่าที่ 0 ยังไม่มาเลยเสียดายจัง
เลยอยากอัพเป็นไครรู้ว่าที่ 0 มาแล้วช่วยบอกด้วยนะค่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:35  

ขอเสริมหน่อยค่ะว่า ตอนที่ลองfirmwareตัวใหม่ค่อนข้างจะนานหน่อย นานจนใจเต้น ตุ๊บตั๊บ พอinstallแล้วมีข้อความขึ้นว่า ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่ ก็ไม่ต้องตกใจไปถอดสายแล้วเสียบใหม่ อันนั้นพังแน่ๆ ทิ้งไว้เลย เกินครึ่งชมแน่ๆ เป็นไปได้

จำไว้เลยนะครับสำหรับคนที่จะอัพเองอะ ห้ามถอดอะไรทั้งนั้นขณะอัพ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากอัพบ้างจัง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 11:18  

น่าอิจฉาเพื่อนๆ ที่อัพได้แล้วจริงๆเลย ต่อไปนี้ปัญหาต่างๆ ของเครื่องก็คงจะลดลง เราก็อยาก อัพนะ แต่ใจนึงก็กลัวพัง เพราะเราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้ซักเท่าไร ไม่กล้าเสี่ยง ก็คงจะต้องนับวันรอ รอจนกว่า ศูนย์จะมีมาให้อัพ ถ้าหากใครรู้ว่าที่ศูนย์ไหนมี FW ตัวใหม่ให้อัพ ก็อย่าลืม ส่งข่าวบอกกันบ้างนะ เราจะได้รีบไปอัพทันทีเลย...
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 12:49  

เอาโปรแกรมที่โหลดมาใส่ใน mem แล้วเอาสาย USB แล้วไปนั่งอัพในร้านเน็ตหรือบ้านเพื่อนก็ได้คับ

ปล.อัพแปปเดียวเสร็จ
siri_tor
Year's Star

หัวข้อ : อยู่ดี ๆ กล้องหลักก็ใช้ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 15:01  

ทำไงดี..อยู่ดี ๆ กล้องหลักก็ใช้ไม่ได้ พอเปิดสไลด์หลังเพื่อจะถ่าย มันก็ไม่จับภาพ มีแต่เมนูด้านข้าง (สลับโหมด , แฟลช , ตั้งเวลา)ขึ้นมาอย่างเดียว...ใครเคยเป็นบ้าง ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยสิคะ ยังไม่อยากไปเข้าศูนย์

ปล.ลองปิด/เปิดเครื่องใหม่และลองถอดเมมออกแล้วก็ยังไม่หายค่ะ...
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยู่ดี ๆ กล้องหลักก็ใช้ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 16:08  

siri_tor ผู้เขียน:
ทำไงดี..อยู่ดี ๆ กล้องหลักก็ใช้ไม่ได้ พอเปิดสไลด์หลังเพื่อจะถ่าย มันก็ไม่จับภาพ มีแต่เมนูด้านข้าง (สลับโหมด , แฟลช , ตั้งเวลา)ขึ้นมาอย่างเดียว...ใครเคยเป็นบ้าง ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยสิคะ ยังไม่อยากไปเข้าศูนย์

ปล.ลองปิด/เปิดเครื่องใหม่และลองถอดเมมออกแล้วก็ยังไม่หายค่ะ...

มานค้างอะ ถ้าเป็นบ่อยไป 0 เรยครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากอัพบ้างจัง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 16:12  

yumijung ผู้เขียน:
น่าอิจฉาเพื่อนๆ ที่อัพได้แล้วจริงๆเลย ต่อไปนี้ปัญหาต่างๆ ของเครื่องก็คงจะลดลง เราก็อยาก อัพนะ แต่ใจนึงก็กลัวพัง เพราะเราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้ซักเท่าไร ไม่กล้าเสี่ยง ก็คงจะต้องนับวันรอ รอจนกว่า ศูนย์จะมีมาให้อัพ ถ้าหากใครรู้ว่าที่ศูนย์ไหนมี FW ตัวใหม่ให้อัพ ก็อย่าลืม ส่งข่าวบอกกันบ้างนะ เราจะได้รีบไปอัพทันทีเลย...

ผมก้อไม่เคยอัพคับ อ่านที่เค้าบอกแล้วทำตามทีละขั้นอะ 30 นาทีก้อเสด ขณะทำขอบอกว่ากลัวคนโทรเข้ามาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 17:19  

ผมก้อไม่เคยอัพคับ อ่านที่เค้าบอกแล้วทำตามทีละขั้นอะ 30 นาทีก้อเสด ขณะทำขอบอกว่า
กลัวคนโทรเข้ามาก

วันนี้ไปถามที่ศูนย์ชีคอนมาเขาบอกว่าอาจจะมาวันศุกร์ตอนบ่ายๆเขาบอกว่าวันศุกร์ให้ไปดูใหม่นะค่ะลองโทรไปถามก่อนก็ได้นะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 17:22  

ผมก้อไม่เคยอัพคับ อ่านที่เค้าบอกแล้วทำตามทีละขั้นอะ 30 นาทีก้อเสด ขณะทำขอบอกว่า
กลัวคนโทรเข้ามาก

วันนี้ไปถามที่ศูนย์ชีคอนมาเขาบอกว่าอาจจะมาวันศุกร์ตอนบ่ายๆเขาบอกว่าวันศุกร์ให้ไปดูใหม่นะค่ะลองโทรไปถามก่อนก็ได้ค่ะ
ทะเลจันทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 18:03  

เพิ่งถูกขโมย N70 ไป ยังทำใจไม่ได้ และยังไม่มีรุ่นไหนในใจ ผ่านมาอ่าน
N73 สรุปว่า ควรจะซื้อ N70 เหมือนเดิม หรือ N73 ดีค่ะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ...

คงจะไปซื้อพรุ่งนี้ มะรืนนี้ล่ะคะ ..แล้วจะแวะเข้ามาอ่านคำแนะนำจากเพื่อน ๆ
พี่ ๆ นะคะ

ขอบคุณค่ะ
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 19:34  

n73 ก้อดีครับไม่มีปัญหามากอย่างที่คิดอะ ตอนแรกคิดว่ามีปัญหามากมายพอตัดใจซื้อมาใช้กะใช้ได้ดีนะครับยังไม่เจอปัญหาอย่างที่คนอื่นเจอ ถ้าจาซื้อกะแนะนำซื้อเครื่องศูนย์โนเกียเลยดีกว่าครับอาจแพงกว่าข้างนอกแต่มั่นใจกว่าครับ

** กำลัง up fw เสียวๆ >_<
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 20:08  

ทะเลจันทร์ ผู้เขียน:
เพิ่งถูกขโมย N70 ไป ยังทำใจไม่ได้ และยังไม่มีรุ่นไหนในใจ ผ่านมาอ่าน
N73 สรุปว่า ควรจะซื้อ N70 เหมือนเดิม หรือ N73 ดีค่ะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ...

คงจะไปซื้อพรุ่งนี้ มะรืนนี้ล่ะคะ ..แล้วจะแวะเข้ามาอ่านคำแนะนำจากเพื่อน ๆ
พี่ ๆ นะคะ

ขอบคุณค่ะ

mint+earn ผู้เขียน:
** กำลัง up fw เสียวๆ >_<

N73 ไปเลยครับ ไหนๆก้อจะซื้อแล้วอะ ปัญหาไม่เยอะมากมายอะ ตอนนี้ก้อไม่ค่อยเจอละสบายๆ

ขอหั้ยอัพเสดไวๆและผ่านได้ด้วยดีนะครับ ภาวนาด้วยละอย่าให้ใครโทรเข้า
jlenu
Year's Star

หัวข้อ : เย้ เย้ เย้
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 22:33  

อัพเรียบร้อยแล้วคับ ดีใจจางเย้ยยย ลุ้นน่าดูเลยกลัวมีคนโทรเข้ามา เอิ๊กๆๆๆๆ
ขอบคุณทุกๆคนเลยนะครับที่ให้คำแนะนำ ขอบคุงค้าบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18 ... 20, 21, 22  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: