Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5500 Sport - Build to Play
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 269 / เข้าชม: 464853
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอาไงดีวะตู.....+++!!!!+++
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 12:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อ 5500 มาเมือเดือนก่อนมกราคาสักกลางเดือน (ตอนซื้อมาไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเลยเห็นแต่ข้อดีที่มันโฆษณาไว้ กันน้ำ-กันฝุ่น-กันกระแทก+เล็กๆน่ารักดูทนทานซื้อมา9600)ใช้มาถึงตอนนี้แล้ว20เดือนกุมภา2550 ตัวเครื่องมันยังดูดีปรกติ แต่ มันมีอาการ เคื่องดับเปิดไม่ติดต้องเอาไปชาร์ตไฟไปด้วยถึงจะเปิดเครื่องได้เปิดมาแล้วเครื่องมันบอกแบตหมด(ทั้งๆที่กรูเพิ่งชาร์ตไฟไปเมื่อคืนนี้เองเต็มๆเลยชาร์ตเสร็จ ก็นอนเช้ามาเครื่องดับ งงๆๆๆๆ... ) แล้วมันจะเป็นอีกไหมเนี่ยกรู...เอาไงดีเอาไปขายดีไหมหว่าก่อนที่มันจะแยกชิ้นส่วนตัวเครื่องกับปุ่มกด..5555
ตอนนี้จะขายได้เท่าไรหว่าให้ไปขายแล้วบอกราคามือ2ที่ ครับจะเอาไปขายมั่ง
ป.ล แต่ใจจิงโคร...ดชอบมันเลยนะเล็กเบาคุณสมบัติเพียบเครืองเดียวอยู่......(เสียอย่างเดียวฟังจากข้อความด้านบนแล้วเครื่องกรูอีกไม่นานต้องแยกชิ้นส่วนเผยอๆแน่ๆเลย ฮิๆๆๆ)
กรูเตรียมเปลี่ยนเครื่องดีกว่าฟันธงๆ
J__o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 10:59  

eccent ผู้เขียน:
keypad เริ่มฟองๆ เหมือนกันแล้วค่ะ ไปเปลี่ยนมาเมื่อกลางเดือนที่แล้ว ไปอ่้านweb ต่างประเทศมาเห็นมีคนไปเปลี่ยนมารอบที่สามล่ะ ขายได้6000 นี่ครึ่งต่อครึ่งเลย คงใช้ไปเปลี่ยน ถ้าหมดประกันก็คงต้องกาวตราช้าง เหอๆๆ แต่นะ ไหนๆก็ไหนๆ ถ้ามีัโอกาสก็อยากฟ้องร้องดู ถ้าไม่เสียตัง เรื่องเวลาก็ต้องสละได้เพื่อความเป็นธรรม แต่คงจะดูๆไปก่อนเง้อ มีใครจะทำอะไรก็post เอาไว้เป็นข่าวคราวความคืบหน้าด้วยนะคะ

สำหรับใครทำใช้อยู่และเปลี่ยนมาหลายรอบ อย่างเราเเล้ว
เมลลมาคุยกันนะคะ ตอนนี้เรากำลังทำเรื่องอยู่ด้วย
ช่วยกันเป็นไม้ซี่ ไปงัดไม้ซุกหน่อยนะคะทำเรื่องไม่ยากเลย
http://www.ocpb.go.th/index.asp
โหลด แบบฟอร์มไปกรอก http://www.ocpb.go.th/main_form.asp
แล้วส่งอีเมลลไปที่ consumer@ocpb.go.th
จากนั้นโทรไปเช็คที่พี่ๆที่ สคบ. นะคะว่าได้ เมลลเรามั๊ย เพราะเมลลเค้าจะมีปัญหานิดนึง ถ้ามีรูปหรือใหญ่ไปอาจจะรับไม่ได้อ่าค่ะ ที่เบอร์ 0-2629-7001
ปล. ขออภัย สคบ. นะคะที่อ้างอิงถึง เพราะว่า ไม่สามารถทำอะไรได้เเล้ว เนื่องจาก ทางNOKIA ให้เเต่เข้าศูนย์อย่างเดียวเลย โดยไม่รับรองว่าคราวหน้าจะหลุดอีกหรือไม่ หรืออีก 1 ปีเราจะต้องเสียตังหรือไม่ และเค้าบอกว่า คอนเซปเค้า ไม่เปลี่ยนรุ่นให้ เเละไม่ รับซื้อเครื่องคืน เราเก็บตังมาหลายเดือน ก็อยากใช้ให้คุ้มค่า แต่ดันได้ของไม่มีคุณภาพมา และ คอนเซปเราคือซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาซ่อมนะ แล้วถ้าจะขายป่านี้ไม่รู้จะมี คนรับซื้อรึป่าว
ช่วยกันนะ
สู้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เอาไงดีวะตู.....+++!!!!+++
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 10:40  

godgi4000 ผู้เขียน:
ผมซื้อ 5500 มาเมือเดือนก่อนมกราคาสักกลางเดือน (ตอนซื้อมาไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเลยเห็นแต่ข้อดีที่มันโฆษณาไว้ กันน้ำ-กันฝุ่น-กันกระแทก+เล็กๆน่ารักดูทนทานซื้อมา9600)ใช้มาถึงตอนนี้แล้ว20เดือนกุมภา2550 ตัวเครื่องมันยังดูดีปรกติ แต่ มันมีอาการ เคื่องดับเปิดไม่ติดต้องเอาไปชาร์ตไฟไปด้วยถึงจะเปิดเครื่องได้เปิดมาแล้วเครื่องมันบอกแบตหมด(ทั้งๆที่กรูเพิ่งชาร์ตไฟไปเมื่อคืนนี้เองเต็มๆเลยชาร์ตเสร็จ ก็นอนเช้ามาเครื่องดับ งงๆๆๆๆ... ) แล้วมันจะเป็นอีกไหมเนี่ยกรู...เอาไงดีเอาไปขายดีไหมหว่าก่อนที่มันจะแยกชิ้นส่วนตัวเครื่องกับปุ่มกด..5555
ตอนนี้จะขายได้เท่าไรหว่าให้ไปขายแล้วบอกราคามือ2ที่ ครับจะเอาไปขายมั่ง
ป.ล แต่ใจจิงโคร...ดชอบมันเลยนะเล็กเบาคุณสมบัติเพียบเครืองเดียวอยู่......(เสียอย่างเดียวฟังจากข้อความด้านบนแล้วเครื่องกรูอีกไม่นานต้องแยกชิ้นส่วนเผยอๆแน่ๆเลย ฮิๆๆๆ)
กรูเตรียมเปลี่ยนเครื่องดีกว่าฟันธงๆ

ตอนนี้ขายได้เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ว่าผมเพิ่งขายไป 5000 ขอ 5500 ตามชื่อรุ่นยังไม่ได้เลย 555 เซ็งมาก (ที่มาบุญครอง)

ส่วนเครื่องรวนอ่ะ ธรรมดา ผมซื้อมา 2 อาทิตย์ เปลี่ยนไป 1 บอร์ด 2 เดือน เปลี่ยน 4 Keypad มีแบรนด์ไหน รุ่นไหน เลวร้ายแบบนี้มั่ง บอกเล่าเก้าสิบกันมั่งเน้อล

รุ่นลองของ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 10:47  

J__o ผู้เขียน:
keypad เริ่มฟองๆ เหมือนกันแล้วค่ะ ไปเปลี่ยนมาเมื่อกลางเดือนที่แล้ว ไปอ่้านweb ต่างประเทศมาเห็นมีคนไปเปลี่ยนมารอบที่สามล่ะ ขายได้6000 นี่ครึ่งต่อครึ่งเลย คงใช้ไปเปลี่ยน ถ้าหมดประกันก็คงต้องกาวตราช้าง เหอๆๆ แต่นะ ไหนๆก็ไหนๆ ถ้ามีัโอกาสก็อยากฟ้องร้องดู ถ้าไม่เสียตัง เรื่องเวลาก็ต้องสละได้เพื่อความเป็นธรรม แต่คงจะดูๆไปก่อนเง้อ มีใครจะทำอะไรก็post เอาไว้เป็นข่าวคราวความคืบหน้าด้วยนะคะ

สำหรับใครทำใช้อยู่และเปลี่ยนมาหลายรอบ อย่างเราเเล้ว
เมลลมาคุยกันนะคะ ตอนนี้เรากำลังทำเรื่องอยู่ด้วย
ช่วยกันเป็นไม้ซี่ ไปงัดไม้ซุกหน่อยนะคะทำเรื่องไม่ยากเลย
http://www.ocpb.go.th/index.asp
โหลด แบบฟอร์มไปกรอก http://www.ocpb.go.th/main_form.asp
แล้วส่งอีเมลลไปที่ consumer@ocpb.go.th
จากนั้นโทรไปเช็คที่พี่ๆที่ สคบ. นะคะว่าได้ เมลลเรามั๊ย เพราะเมลลเค้าจะมีปัญหานิดนึง ถ้ามีรูปหรือใหญ่ไปอาจจะรับไม่ได้อ่าค่ะ ที่เบอร์ 0-2629-7001
ปล. ขออภัย สคบ. นะคะที่อ้างอิงถึง เพราะว่า ไม่สามารถทำอะไรได้เเล้ว เนื่องจาก ทางNOKIA ให้เเต่เข้าศูนย์อย่างเดียวเลย โดยไม่รับรองว่าคราวหน้าจะหลุดอีกหรือไม่ หรืออีก 1 ปีเราจะต้องเสียตังหรือไม่ และเค้าบอกว่า คอนเซปเค้า ไม่เปลี่ยนรุ่นให้ เเละไม่ รับซื้อเครื่องคืน เราเก็บตังมาหลายเดือน ก็อยากใช้ให้คุ้มค่า แต่ดันได้ของไม่มีคุณภาพมา และ คอนเซปเราคือซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาซ่อมนะ แล้วถ้าจะขายป่านี้ไม่รู้จะมี คนรับซื้อรึป่าว
ช่วยกันนะ
สู้ๆ

สู้ๆๆ เห็นด้วยๆๆๆ

แต่ ... ขอดูผลงานที่ผ่านมาของสคบ. หน่อยดิว่าทำไรมามั่ง ผลงานดีพอที่เราจะฝากผีฝากไข้ไว้ได้ป่าว ไม่งั้นผมว่า แทนที่จะรวมกันเอาไม้ซีกไปงัดไม้ซุก จะกลายเป็น "ตำน้ำพริก ไปละลายแม่น้ำ" เสียกระมัง
พิเษก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทนอยู่ แผงปุ่มลอก
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 13:35  

ผมซื้อที่ กทม. แต่มาใช้ที่พัทยา ไป กทม.เข้าศูนย์มา เขาว่าต้องรอข้ามวันเขาเนะนำวาไปที่พัทยาก็ได้ไม่มีค่าใช้จ่ายหรอก เลยมาเข้าที่พัทยา Nokia Care Line ช่างบอกว่ามีค่าใช้จ่ายทั้งหมด อะไรของมันวะ เลยเข้า กทม. แล้วก็เอาเครื่องเข้าศูนย์ที่เดิมศูนย์!พักงานบอกไม่มีค่าใช้จ่ายแต่ต้องขอเช็กกับระบบส่วนกลางก่อน!พอเช็กแล้วเขาบอกว่าต้องมีค่าใช้จ่าย (ชี้แจง)เนื่องจากทาง Nokia Care Line ที่พัทยาได้ เอาข้อมูลเครื่องผมขึ้นระบบไว้ว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเพราะทุกที่ต้องอิงจากระบบส่วนกลางดูมันทำสิ แต่วันนั้นเจอเพื่อนที่เป็นช่างNOKIAก็เลยฟรี ครับแต่ครั้งต่อไปก็น่าจะต้องอิงกับระบบส่วนกลางอีกผมว่านะ ผมว่า NOKIA มันน่าจะรับผิดชอบในสิ่งที่มันโฆษณา บางนะ ช่วยกันครับ ผมใช้มาหลายรุ่นของ NOKIA (รุ่นใหม่เกินซอร์ฟแวร์มีปัญหาต้องรอ,โฆษณาไม่ตรงกับความเป็นจริง,เครื่องชอบมีปัญหาเรื่องเครื่องค้าง,ฯลฯ) ช่วยกันนะครับ 5500 ของผมก็เหมื่อนท่านๆๆที่มีปัญหานะครับ อยากบ่นเรื่อง NOKIA 5500 และรุ่นอื่นๆ ก็เข้ามานะครับ หรือจะหาแนวร่วมเพื่อสิทธิก้อยินดีมากเบื่อมากแล้วมีปัญหาหลายเครื่องแล้ว
พิเษก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 13:45  

ผมซื้อที่ กทม. แต่มาใช้ที่พัทยา ไป กทม.เข้าศูนย์มา เขาว่าต้องรอข้ามวันเขาเนะนำวาไปที่พัทยาก็ได้ไม่มีค่าใช้จ่ายหรอก เลยมาเข้าที่พัทยา Nokia Care Line ช่างบอกว่ามีค่าใช้จ่ายทั้งหมด อะไรของมันวะ เลยเข้า กทม. แล้วก็เอาเครื่องเข้าศูนย์ที่เดิมศูนย์!พนักงานบอกไม่มีค่าใช้จ่ายแต่ต้องขอเช็กกับระบบส่วนกลางก่อน!พอเช็กแล้วเขาบอกว่าต้องมีค่าใช้จ่าย (ชี้แจง)เนื่องจากทาง Nokia Care Line ที่พัทยาได้ เอาข้อมูลเครื่องผมขึ้นระบบไว้ว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเพราะทุกที่ต้องอิงจากระบบส่วนกลางดูมันทำสิ แต่วันนั้นเจอเพื่อนที่เป็นช่างNOKIAก็เลยฟรี ครับแต่ครั้งต่อไปก็น่าจะต้องอิงกับระบบส่วนกลางอีกผมว่านะ ผมว่า NOKIA มันน่าจะรับผิดชอบในสิ่งที่มันโฆษณา บางนะ ช่วยกันครับ ผมใช้มาหลายรุ่นของ NOKIA (รุ่นใหม่เกินซอร์ฟแวร์มีปัญหาต้องรอ,โฆษณาไม่ตรงกับความเป็นจริง,เครื่องชอบมีปัญหาเรื่องเครื่องค้าง,ฯลฯ) ช่วยกันนะครับ 5500 ของผมก็เหมื่อนท่านๆๆที่มีปัญหานะครับ อยากบ่นเรื่อง NOKIA 5500 และรุ่นอื่นๆ ก็เข้ามานะครับ หรือจะหาแนวร่วมเพื่อสิทธิก้อยินดีมากเบื่อมากแล้วมีปัญหาหลายเครื่องแล้ว pisake-p@hotmail.com
พิเษก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 13:46  

ผมซื้อที่ กทม. แต่มาใช้ที่พัทยา ไป กทม.เข้าศูนย์มา เขาว่าต้องรอข้ามวันเขาเนะนำวาไปที่พัทยาก็ได้ไม่มีค่าใช้จ่ายหรอก เลยมาเข้าที่พัทยา Nokia Care Line ช่างบอกว่ามีค่าใช้จ่ายทั้งหมด อะไรของมันวะ เลยเข้า กทม. แล้วก็เอาเครื่องเข้าศูนย์ที่เดิมศูนย์!พนักงานบอกไม่มีค่าใช้จ่ายแต่ต้องขอเช็กกับระบบส่วนกลางก่อน!พอเช็กแล้วเขาบอกว่าต้องมีค่าใช้จ่าย (ชี้แจง)เนื่องจากทาง Nokia Care Line ที่พัทยาได้ เอาข้อมูลเครื่องผมขึ้นระบบไว้ว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเพราะทุกที่ต้องอิงจากระบบส่วนกลางดูมันทำสิ แต่วันนั้นเจอเพื่อนที่เป็นช่างNOKIAก็เลยฟรี ครับแต่ครั้งต่อไปก็น่าจะต้องอิงกับระบบส่วนกลางอีกผมว่านะ ผมว่า NOKIA มันน่าจะรับผิดชอบในสิ่งที่มันโฆษณา บางนะ ช่วยกันครับ ผมใช้มาหลายรุ่นของ NOKIA (รุ่นใหม่เกินซอร์ฟแวร์มีปัญหาต้องรอ,โฆษณาไม่ตรงกับความเป็นจริง,เครื่องชอบมีปัญหาเรื่องเครื่องค้าง,ฯลฯ) ช่วยกันนะครับ 5500 ของผมก็เหมื่อนท่านๆๆที่มีปัญหานะครับ อยากบ่นเรื่อง NOKIA 5500 และรุ่นอื่นๆ ก็เข้ามานะครับ หรือจะหาแนวร่วมเพื่อสิทธิก้อยินดีมากเบื่อมากแล้วมีปัญหาหลายเครื่องแล้ว pisake-p@hotmail.com
godgi4000
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เอาไงดีวะตู.....+++!!!!+++
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 11:39  

godgi4000 ผู้เขียน:

ผมจะซื้อรุ่นไหนดีเนอะแนะนำที่ซิครับ 5500 ผมว่ามันฟังชั่นดีนะแต่เสือกติดที่แผงกดมันจะพังนี่แหละแนะนำเอาแบบเจ๋งๆแต่ไม่แพงหน่อยครับ ...ขอบคุณ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 19:01  

ตัวเครื่องออกแนว ฮิบฮอบ เนอะ
J__o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 11:16  

เอิ้กๆๆๆ มาบอกความคืบหน้า พี่ๆ สคบ. ช่วยจนทำให้มีคนมาดูแลเรื่องนี้ สำหรับเครื่องของเราเรียบร้อยเเล้ว ถ้าเกิดปัญหาอีก ก็ติดต่อง่ายเเล้วละ
ขอบคุงพี่ๆสคบค่ะ
เเล้วใครอยากร้องเรียนก็ สู้ๆเด้อค่ะ
__,,MUJNXL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 15:17  

คือว่าชอบรูปร่างหน้าตาแล้วก้คุณสมบัติของตัวนี้มานานแล้วว
...

รอราคามันลดอยู่ ตอนนี้ก้เหลือประมาณ 8900 อ่ะ
ก้กำลังจะซื้อ ตัดสินจัยอยู่

แต่พอรุเรื่อง "ปุ่ม" พองๆ เผยอๆ นั่นอ่ะ ก้เลยตัดสินใจไม่ได้
ไม่รุจาเอาดีมั้ย??? เพราะว่ารุ่นอื่นที่ดีๆ มันเกินหมื่นทั้งนั้นเลย
ไม่อยากใช้แพงๆอ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยก้ดีนะคะ...
ว่าที่เครื่องมันมีปัญหาเพราะคนใช้หรือตัวเครื่อง

ถ้าเครื่องมันไม่ได้เรื่องจิงๆ ก้จาได้หารุ่นอื่นค่ะ

ขอบคุนมากๆนะคะ ^______________^ ""
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 09:59  

__,,MUJNXL ผู้เขียน:
คือว่าชอบรูปร่างหน้าตาแล้วก้คุณสมบัติของตัวนี้มานานแล้วว
...

รอราคามันลดอยู่ ตอนนี้ก้เหลือประมาณ 8900 อ่ะ

แต่พอรุเรื่อง "ปุ่ม" พองๆ เผยอๆ นั่นอ่ะ ก้เลยตัดสินใจไม่ได้
ไม่รุจาเอาดีมั้ย??? เพราะว่ารุ่นอื่นที่ดีๆ มันเกินหมื่นทั้งนั้นเลย

ว่าที่เครื่องมันมีปัญหาเพราะคนใช้หรือตัวเครื่อง

ถ้าเครื่องมันไม่ได้เรื่องจิงๆ ก้จาได้หารุ่นอื่นค่ะ

ขอบคุนมากๆนะคะ ^______________^ ""

แหม...... พี่น้อง ลองไปอ่านของกระทู้เก่าๆก่อนดิ จะได้รู้ว่าเป็นปัญหาของใคร.... ไม่อยากระบุ เดี๋ยวโดนฟ้อง อิอิ
__,,MUJNXL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 10:53  

Anonymous ผู้เขียน:
__,,MUJNXL ผู้เขียน:
...

แหม...... พี่น้อง ลองไปอ่านของกระทู้เก่าๆก่อนดิ จะได้รู้ว่าเป็นปัญหาของใคร.... ไม่อยากระบุ เดี๋ยวโดนฟ้อง อิอิ

ก้รุแล้วว วว ....แต่ว่าช่วยแนะนำนิดนึงก้ดีนะคะ
แบบว่า รุ่นที่ถูกแต่เจ๋งๆอ่ะค่ะ
เจ้าชายเงา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 13:42  

ดูดี อึดดีคับ คุณสมบัติครบครัน Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 11:40  

เจ้าชายเงา ผู้เขียน:
ดูดี อึดดีคับ คุณสมบัติครบครัน Very Happy

ยกเว้นอย่างเดียว... ความรับผิดชอบต่ำ
eccent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 22:40  

เป็นรุ่นที่ออกมา ทดสอบตลาดคนมีความอดทนสูง และวัดความยอมรับของตลาดค่ะ ว่าจะเมล์ไปสคบด้วยล่ะ มันจะพีงอีกแล้วววว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 10:43  

เป็นรุ่นที่ออกมา ทดสอบตลาดคนมีความอดทนสูง และวัดความยอมรับของตลาดค่ะ ว่าจะเมล์ไปสคบด้วยล่ะ มันจะพีงอีกแล้วววว...

เออ.. เห็นด้วย โทรศัพท์อ่ะ ไม่ค่อยทนเท่าไหร่หรอก คนใช้ ทนกว่า สู้ๆๆๆๆ อย่าให้ใครมาเอาเปรียบเราได้ง่ายๆๆ

น่าจะรวมกันเยอะๆ ทำหนังสือไปถึง บ.โนเกีย (ไทยแลนด์ด้วย) เอาคนไปเยอะๆๆ อะเป็นข่าวด้วย จะได้ออกมารับผิดชอบกันซักที

บ้านนี้เมืองนี้ ถ้าทำไรไม่เป็นข่าวนะ รอเป็นชาติ เพิ่งดูข่าว ที่ผู้หญิงกล่าวหา ว่าถูกตำรวจฟันแขนน่ะ แจ้งความที่ท้องที่เกิดเหตุ เดือนนึงล่ะ ทุกอย่างนิ่ง พอยื่นหนังสือ ที่ สตช. มี่นักข่าวช่วย เป็นไง ผิดถูกยังไม่รู้ ตำรวจ โดนเด้ง 2 นาย ให้ออกจากราชการ 1 นาย

สิทธิของผู้บริโภค
มาตรา 57 สิทธิของบุคคลซึ่งเป็นผู้บริโภคย่อมได้รับความคุ้มครองทั้งนี้ตามที่กฎหมายบัญญัติ

เสรีภาพในการชุมนุม
ประชาชนมีเสรีภาพชุมนุมกันได้ด้วยความสงบและเสรีภาพในการรวมตัวกันเป็นองค์กรต่าง ๆ

มาตรา 44 บุคคลย่อมมีเสรีภาพในการชุมนุมโดยสงบและปราศจากอาวุธ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 22:57  

สงกรานต์ใครลองเอามันไปเล่นน้ำด้วยรึป่าวคับ ผลเป็นงัยบ้างคับ กันละอองน้ำได้จริงป่าว Twisted Evil
Neos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1 ในผู้ใช้ 5500
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 15:15  

เหอะๆ...กำลังคิดอยู่พอดีว่าจะเปลี่ยนดีมั้ย ซื้อมาตั้งแต่ ตุลา เปลี่ยนไปรอบนึง นี่จะหลุดอิกละ พี่ที่ศูนย์ซ่อมบอกพยายามอย่าให้อยู่ใกล้ความร้อน แต่พี่น้องคับ คุยไป 10 นาที หูจะไหม้ต้องเสียบแฮนฟรีอย่างด่วนแล้วหยั่งงี้จะไม่ให้ปุ่มมานหลุดได้เหรอ แบตฯก็อยู่ได้ไม่เกิน 3 วัน อย่างเก่งก็ 5 วัน เหอะๆ สุดๆ เลย 12000 .- บาทเนี่ย จะเหลือสักเท่าไหร่ว้าป่านี้
Penguin55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ J__o ครับ พี่ๆ สคบ. ช่วยจนทำให้มีคนมาดูแลเรื่องนี้?
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 20:38  

คุณ J__o ครับ

ที่บอกว่า พี่ๆ สคบ. ช่วยจนทำให้มีคนมาดูแลเรื่องนี้ สำหรับเครื่องของคุณเรียบร้อยเเล้ว ถ้าเกิดปัญหาอีก ก็ติดต่อง่ายเเล้วละ มันเป็นยังไงครับ
ช่วยอธิบายให้ผมฟังที

ของผมทำท่าจะต้องไปเปลี่ยนเป็นรอบที่ 3แล้ว
Penguin55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ J__o ครับ พี่ๆ สคบ. ช่วยจนทำให้มีคนมาดูแลเรื่องนี้?
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 20:38  

คุณ J__o ครับ

ที่บอกว่า พี่ๆ สคบ. ช่วยจนทำให้มีคนมาดูแลเรื่องนี้ สำหรับเครื่องของคุณเรียบร้อยเเล้ว ถ้าเกิดปัญหาอีก ก็ติดต่อง่ายเเล้วละ มันเป็นยังไงครับ
ช่วยอธิบายให้ผมฟังที

ของผมทำท่าจะต้องไปเปลี่ยนเป็นรอบที่ 3แล้ว
5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 21:44  

ขอผมก็ซื้อมาประมาณ เดือน 11/2006 ใช้ไปได้ไม่ครบเดือนปุ่มมันก็ลอกออกมา เอาไปเข้าศูนย์โนเกียเค้าก็บริการดีมาก คือเปลื่ยนให้เลย ไม่มีข้อโต้แย้งหลังจากนั้นด้วยความอยากรู้ว่าหากหมดประกันทางโนเกียจะบริการอย่างไร ก็เลย Mail ไปหาโนเกียที่ต่างประเทศ ดูปรากฎว่า เค้าจะซ่อมให้ในระยะประกัน และหาหมดประกันแล้วก็ต้องเสียค่าอะไหล่เอาเอง ส่วนเรื่องอนาคตทาง โนเกียไม่สามารถที่จะคาดเดาได้ จึงไม่สามารถบอกได้จ๊ะ

หลังจากได้รับคำตอบแบบนี้ผมก็รอดูว่าจะมีปัญหาครั้งที่ 2 ไหม

ซื้อหวยไม่เคยถูก แต่แล้วก็เป็นไปตามคิดคือลอกอีกแล้ว ก็เลยเข้าศูนย์โนเกีย และMail ไปทางเมืองนอกอีกผลที่ตามมาเหมือนเดิม ตอบเหมือนดีแต่ไม่มีความรับผิดชอบเลย แถมมันยังบอกอีกนะว่า อาการนี้เป็นอาการที่ไม่ได้เกิดขึ้นเป็นปกติ (กรูรู้อยู่แล้วว่ามันไม่ปกติไม่ต้องตอบก็ได้นะ) ผมจนปัญญาจริงๆครับเลยต้องปล่อยของออกไป จริงๆอยากใช้รุ่นนี้มากแต่ทาง โนเกียไม่มีความรับผิดชอบจริงๆ ทั้งๆที่เป็นปัญหาของผลิตภัณฑ์ ลองอ่านดูนะครับ มีเบอร์ NOkia Care Line ให้ด้วยหากอยากโทรไปด่า ผมได้โทรไปแล้ว ช่วยๆกันนะครับ

Thank you for emailing Nokia Careline.

We appreciate your feedback about the Nokia 5500. We are sorry that you are facing an issue with the keypad. This is not a common occurrence and there are no issues with this model. It is lamentable that your Nokia 5500's keypad has peeled twice in the last 3 months.

We are unable to predict the future and what will happen to the phone after the warranty expires. However, please be assured that the service centre will be able to rectify this issue should it recur. If it is a manufacturing imperfection, the keypad will be replaced under warranty. However, after the warranty expires, you will be charged for the repairs or replacement of parts.

We hope the above clarifies. For any further assistance, please do not hesitate to contact the Nokia Thailand Careline
(toll-free) between the hours' of 07:30 - 23:00. The Careline is operational seven days a week,365 days a year.

Nokia Thailand Careline: 02 255 2111(tel), 02 255 2333 (fax)

Thank you for your continuing support.

Please help us improve our services by completing the Nokia E-mail Satisfaction Survey from the following link: www.nokia.co.th/caresurveys

Best regards,

Aida Marie
Nokia Careline
แมวคลั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 02:35  

Mad ปกติผมไม่ค่อยเข้ามาอ่านหรือโพสเท่าไร แต่นี้ผมสุดๆจริงๆเลย สนับสนุนคุณ J_o ด้วยคนครับ เปลี่ยน keypad มา 2 รอบแล้วไม่รู้จะอีกกี่รอบดี เฮ้อออออออ

ผมเป็นคนใช้ไม่ค่อยรักษาของ เลยอยากได้รุ่นทนมือทนเท้า แต่ดูแล้วท่าจะคิดผิดที่ซื้อรุ่นนี้ = =a
55 00 ศูนย์?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 15:13  

ผมก้อสุดทนแล้ววววว เพิ่งเปลี่ยนแป้นกดกลับมาเมื่อ 20 มีค. หลังจากส่งเข้าซ่อมไปเกือบครึ่งเดือน !!! ....นี่แป้นหลุดอีกแล้ววววว ผมว่ารวมกันร้อง สคบ.ดีมั๊ยครับ....ผมสนับสนุน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:03  

เบอร์ สคบ. 1166 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:04  

เบอร์ สคบ. 1166 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 18:33  

แหกปากกันให้ตายก็ไม่มีใครสนใจหรอก...555....อ้ายพวก โง่..... Laughing Laughing Laughing
Fatfish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:05  

ทนใช้แบบเผยอๆอยู่นาน (3 เดือน) เพราะต้องใช้โทรศัพท์ และก็ไปทำงานสำรวจที่ต่างจังหวัด(เป็นเหตุผลที่ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้)อีกอย่างไม่อยากซื้อใหม่ แต่ตอนนี้ทั้งลูกค้าและคนรอบตัวผมที่ใช้โนเกียอยู่ หาทางย้ายค่ายกันใหญ่ ผมว่ารวมตัวกันบอกต่อๆไปถึงความไม่รับผิดชอบของเจ้านี้ แค่กับคนที่ติดต่อกับเรา และให้เค้าไปบอกต่อ ก็น่าจะเป็นการตอบโต้ทางหนึ่งนะครับ ไม่ต้องกลัวเค้าฟ้อง เพราะเราพูดเรื่องจริง (มีหลักฐานเผยอๆให้ดู) แต่ที่จะไปเปลี่ยนเพราะอยากใช้สิทธิก่อนหมดประกันอะคับ Very Happy
Penguin 5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:06  

ไอ้ตุ๊ดนิรนามที่ Posted: 27 Apr 2007 18:33
เห็นความทุกข์ของชาวบ้านเป็นเรื่องสนุก
ระวังตัวให้ดีเถอะ กรรมจะตามกินหัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 23:10  

ไอ้ตุ๊ดหน้าโง่ที่ใช้นิคว่า Penguin 5555

เป็นไรมากป่าว???

มรึงเป็นตุ๊ดแล้วยังเจือก หน้าโง่ อีก

55555555555 Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 15:09  

ไอ้ตุ๊ดสาต เขียนว่าชาวบ้านแล้วไม่กล้าลงชื่อ
เลวสุด ไอ้สันดาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 16:48  

Anonymous ผู้เขียน:
ไอ้ตุ๊ดสาต เขียนว่าชาวบ้านแล้วไม่กล้าลงชื่อ
เลวสุด ไอ้สันดาน

555 พ่อมรึงเป็นตุ๊ดหรอว๊า.....อ้ายสาดดด 55555 สมน้ำหน้าซื้อมาแล้วพัง...ก็มรึงเสือกโง่เองงง....5555 Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 00:36  

แนะนำเหมือนคุณโจ้นะคะ ให้ไปร้องสคบเลยค่ะ ไปเอาซองส่งฟรีได้ที่ 7-11นะคะ แล้วส่งไปก็รอการติดต่อซัก 1อาทิตย์ค่ะ หน้าไม่มีการติดต่อต้องโทรไปตามเรื่อง ทางnokiaจะให้คนติดต่อลูกค้ากลับมาค่ะ ตอนนี้เค้าว่ามีหน้ากาก ตัวใหม่ที่มีตัวเกี่ยวแผ่นยางkeypadเข้ากับแผ่นเหล็ก เพื่ออากาศบ้านเราโดยเฉพาะ (พูดมาด้ายย europe websiteก็มีคนบ่นเหมือนกัน) แค่นี้ล่ะค่ะ ที่ืnokia ทำให้ ตอนนี้ก็รอ ต่อไป แต่ก็มีบอกทางสคบไปแล้วค่ะว่า ทาง nokiaไม่รับผิดชอบ เรื่องการต่อประกันเลย เพราะไม่มีใครรู้ว่ามันจะหลุดมาเมื่อไหร่อีก ถามทางmlink บอกว่าถ้าประกันหมดค่าใช้จ่าย ค่าเปลี่ยนก็ประมาณ 200-300กว่าบาท ขึ้นลงตามราคาอะไหล่

ยังไงร้องเรียนไว้เพื่อเก็บrecordก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยนะคะ
ยังไงซะ ผู้ใช้5500 ก็ต้องสู้(ทน)ต่อปายยย
eccent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 00:48  

ที่บอกพิมไปว่า

>>>ตอนนี้เค้าว่ามีหน้ากาก ตัวใหม่ที่มีตัวเกี่ยวแผ่นยางkeypadเข้ากับแผ่นเหล็ก เพื่ออากาศบ้านเราโดยเฉพาะ

ทางnokiaเค้าว่าหน้ากาก นี่เข้ามาตั้งแต่เดือน2แล้วนะ ไอ้เราก็บอกว่า็อ้าวเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อเดือน4เองไม่ได้เป็นของใหม่เหรอค่ะ ได้คำตอบมาว่าอ้อ ทางช่างเค้าใช้ของที่มีอยู่ในstock ค่ะ ..... -_-" (จริงๆนะ ก็ลืมบอกทางศูนย์ซ่อมไปว่า ไอ้ของเก่าเอาไปมันไปทิ้งได้แล้ว! แต่ของใหม่นี่ก็ไม่รู้ว่าจะอยู่นานเท่าไหร่....)
ffg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:03  

ใครอยากได้เครื่องใหม่มือ 1 ราคา 6,990 + Sim 1-2-CALL เครื่อง MFA

มีขายในงาน Mobile World @ Central World

25 พ.ค. - 3 มิ.ย. นี้

ด่วนๆๆๆๆ เน้อออ Shocked Shocked Shocked
J__o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 19:24  

อย่าทะเลาะกานนะคร้าบ มีการศึกษากันแล้ว..

มาอัพเดทข่าวสารค่ะ
หลังจากที่ไปให้พี่ๆ สคบ ช่วยมาก็ โอเค มีคนมารับเรื่องแล้วเปลี่ยนให้แต่ต้องเปลี่ยนถึง2ครั้งทีเดียวเพราะครั้งแรกไม่รู้ว่าเค้าเอาเราเป็นนู๋ทดลองรึป่าว เอาหน้ากากแบบเก่ามาให้เเล้วบอกว่า มันเป็นแบบใหม่ พอมันหลุดอีก เราก็โวยจะเอาเงินคืนหรือเปลี่ยนรุ่นเค้าก็ไม่ยอม จะให้เราลองใช้ใหม่ แต่ตอนนี้ไม่มีหลุดเเล้วค่ะ ฟังกชั้นทุกอย่างก็ใช้งานได้ดีนะคะ

หากใครเกิดปัญหา ไปติดต่อเองอย่างเราตอนแรกโครตเสียอารมณ์น่ะ Nokia โบ้ย ตลอด
ว่าไม่มีใครมีปัญหาแบบคุณนะ ไรงี้ แมร่ง
เลยให้พี่ๆ สคบ ช่วย ขอบคุณค่ะ
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 21:35  

ตกลงเรื่องหน้ากากรุ้นใหม่มันยังมีปัญหาอยู่รึป่าวครับ Cool เผื่อจะไปสอยมาเล่นดู
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 07:50  

แย่จังเลยสำหรับเรื่องปุ่มที่หลุดมา แล้วไม่ทราบว่ามีการแก้ปัญหาได้อย่างได้ผลหรือยังล่ะครับ ว่าจะหามาใช้เป็นเครื่องที่ 2 อีกครั้ง (แวะเวียนไปมา 3 เครื่องแล้วรุ่นนี้อ่ะ) ซึ่งที่อยากมาใช้เนี่ย มันเล็กดีครับ เสียงเรียกเข้า หรือฟังเพลงจากเครื่องนะ เท่าที่ใช้มาหลายๆเครื่อง (Nokia) ไม่มีรุ่นไหนเสียงดีเท่า 5500 เลย ยังแปลกใจอยู่ว่าเสียงดีกว่า N95 (ที่ใช้อยู่) แน่ๆ ขนาดลำโพงตัวเดียวนะ แต่ที่ไม่ชอบคือ ตัวหนังสือมันเล็กอ่ะ...ตาไม่ค่อยดีแล้ว นอกนั้น OK
nokia 5500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอนาแว้ววว
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 00:56  

ถอดมาแว้วว ฟังก์ชั่นสุดยอดไม่เคยเหงมาก่อน ส่วนเรื่องตัวเครื่องยังไม่รุ้ว่าเปงไงน่ะ เหงว่าไม่ดีแต่ที่ใช้ยังokอยู่ ไม่ดีค่อยไปเคลมเอา (ซื้อมา 5990 บ เอง) มือใหม่แกะกล่องอย่างน้อยสมอทอร์กเค้าก็ดีสุดตีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5500 sport
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 21:28  

โห่พี่ ตั้งแต่ผมใช้มา เครื่องนี้อ่ะ โคตรทน ยางไม่เคยลอก ไม่มีปัญหาอะไรเลย ขนาดผม ทำ ตก

ตึก 2 ชั้น ยังแค่เครื่องบุบเชยๆเลย ตอนนี้เลยเปลื่ยนไปใช้ 8800 แล้ว คิดว่าคงจะทนเหมือนกัน

กะว่าปีหน้าขึ้น ม.3 จะซื้อเครื่องใหม่ หาเครื่องที่ทนๆ อ่ะ

ปล. ใครสนใจจะซื้อ 8800 siro edition ผมขายนะครับ จะเอาเงินไปซื้อบัตร @cash 55

ตอนนี้พ่อไม่ไห้เล่นเกมส์เลย ติดต่อมาครับ 086 646 8921
rdtulaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มลอก
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 23:33  

ขอบอกว่าเป็นอย่างจริงที่เขาว่า ซีลปุ่มห่วยมาก ใช้มา 20 วัน เห็นผลเหมือนทุกคนคือลอกที่ก้นก่อน แล้วพอรีดกดกลับเข้าที่ พยายามหลายที พบว่ากาวน่าจะเสือม เพราะผลซื้อตัวนี้มา ปลายเดือนที่แล้ว พอใช้ไป 20 วัน ปุ่มกดเริมพอง เห็นเป็นร่องอากาศบริเวณขอบตัวเครื่อง(ขอบยางติดกับโครงอลูมิเนียม คาดว่าของขายไม่ค่อยออก เพราะของที่ได้เป็นstock ของ ปลายปี 2006

function ดีมากๆ น้องๆ N70 เสียดายตรงจอเล็กนิดหนึ่งยอมรับได้ แต่ปุ่มห่วยไป รับไม่ค่อยได้
orpheusolo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 5500 ราคา 5500 ที่ TWZ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 16:23  

ตอนนี้ ราคา NOKIA 5500 อยู่ที่ 5500 บาท ที่ร้าน TWZ ไม่ทราบว่าเพราะเรื่อง ปุ่ทลอกหรือป่าวครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ พอมาอ่านในนี้แล้วชักลังเล
แองจี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 16:37  

อยากได้รุ่นนี้มากเลย ไปลองมาแล้ว เหมาะกับมือเล็กๆของเรามาก ฟังก์ชั่นก็ดี แต่กลัวจะมีปัญหาเรื่อง key pad ลอกเหมือนกับที่หลายๆคนโพสต์เอาไว้ แต่บางคนก็ใช้มานาน แต่ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องนี้ เลยไม่แน่ใจว่า มันอยู่ที่คนใช้หรือเปล่า เพราะจากที่จับดู ตัวเครื่องก็แน่นหนาดี รบกวนกูรูผู้รู้จริง ช่วยตอบปัญหาเรื่องนี้ด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอสอบถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 07:48  

ใครรู้ ใครเคย ช่วยตอบด้วยนะครับ

1. จำเป็นหรือป่าวครับ ที่ทุกเครื่องปุ่มกดต้องลอก
2. หากลอกแล้วทางโนเกีย ยังรับประกันอยู่หรือป่าวครับ
2.1. หากเคลมได้แล้วหลังจากเคลมแล้ว โนเกียจะเพิ่มเวลาการรับประกันให้อีกเหรอครับป่าวครับ เช่น ประกันมีอายุ 12 เดือน แต่เราไปเคลมครั้งแรก ตอนเดือน 11 แล้วต่อมา อีกสองเดือนเกิด ลอกอีกเค้าจะเพิ่ม อายุการรับประกันให้อีกหรือป่าวครับ
3. เห็นหลายคนบอกว่า ให้ที่ไปเปลี่ยน key pad รุ่นใหม่ๆ มามันจะไม่ลอกแ้ล้วจริงหรือป่าวครับ
4. สมมุติว่าหมดประกันแล้ว ราคาของ key pad ประมาณท่าไหร่เหรอครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ แต่กลัว เรื่องนี้เรื่องดียวเลยอยากสอบถามดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 21:31  

Jaymarts 6,790 บาท
M-Link 6,900 บาท
Telewiz 5,500 บาท
TGFone 10,630 บาท
ศูนย์BLISSTEL 8,900 บาท
ร้านโนเกีย 7,200 บาท
ราคากลาง 4,990 บาท
Update : 12/9/2550

เอามาให้ลองคิดประมวลผลกันเล่นๆ ไม่รู้จะเข้าใจถูกไหมว่าปัจจุบันนี้ยังมีทั้งของด้อยคุณภาพและของที่ปรับปรุงคุณภาพแล้วปะปนกันอยู่ในตลาด...ดังนั้นเรื่องราคาจะเป็นตัวชี้วัดมาตราฐานสินค้าด้วยไหม? กำลังอยากได้อยู่เหมือนกันคงต้องตัดสินใจกันให้รอบคอบเรื่องร้านที่จะซื้อแล้วล่ะมั๊ง
xpisit
Year's Star

จังหวัด: Ubon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 21:23  

พึ่งเข้ามาดูครับ
เห็นในโบชัวร์ของ Big C ขาย 5990
spec อ่านดูนึกว่าลงผิด (หรูมาก)
เลยได้เข้ามาหาข้อมูลครับ

ถ้าใครไปเห็นของที่ Big C แล้ว
อยากให้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ว่ามันเป็นรุ่นที่ปรับปรุงแล้่วรึเปล่าครับ (เรื่องปุ่มลอก)
หรือมีวิธีสังเกตุอย่างไร ถ้าแนะนำได้ก็จะดีมากเลยครับ

เสียดายที่รุ่นนี้ (รวมถึงรุ่น music edition) ไม่มี A2DP
(ถ้ามีก็ยอดเลย)
สุดสวยขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 23:44  

xpisit ผู้เขียน:
เห็นในโบชัวร์ของ Big C ขาย 5990
spec อ่านดูนึกว่าลงผิด (หรูมาก)

ว่ามันเป็นรุ่นที่ปรับปรุงแล้่วรึเปล่าครับ (เรื่องปุ่มลอก)
หรือมีวิธีสังเกตุอย่างไร ถ้าแนะนำได้ก็จะดีมากเลยครับ

เสียดายที่รุ่นนี้ (รวมถึงรุ่น music edition) ไม่มี A2DP

แล้ว A2DP คือไรหรอค่ะ สงสัยจัง^^
chanchai76
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 04:17  

xpisit ผู้เขียน:

ไม่ทราบครับเรื่องปุ่มลอก แต่ผมไปซื้อมาแล้วครับ ที่บิ๊กซี สาขาหนึ่ง
พนักงานขายบอกว่า วันนี้ขายไปแล้ว 4 เครื่อง ผมเป็นคนที่ 5 ไม่รู้ว่า
อนาคตข้างหน้าจะเป็นอย่างไร คงต้องไปลุ้นกัน แต่ชอบฟังค์ชั่นของเครืองนี้
แถมตอนนี้ราคาถูก แม้จะมีข้อด้อยบางอย่าง แต่โดยรวมพอใจกับสินค้า Wink
mazz009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 21:47  

รอลุ้นเหมือนกันครับ แต่ของอุปกรณ์ไรครบครัน มากเลย แต่เครื่องใช้ไปไม่นานทำไมร้อนเร็ว จังอะ ใครเป็นแบบผมบ้างอะ
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 22:35  

mazz009 ผู้เขียน:
รอลุ้นเหมือนกันครับ แต่ของอุปกรณ์ไรครบครัน มากเลย แต่เครื่องใช้ไปไม่นานทำไมร้อนเร็ว จังอะ ใครเป็นแบบผมบ้างอะ

เป็นเหมือนกันครับ เครื่องร้อนเร็ว (เปิดสปีกเกอร์โฟน,คุยนาน)

กดปุ่มค่อนข้างยากหน่อย ต้องจิกบ้าง โดยเฉพาะปุ่มตัวเลือกฟังก์ชั่นซ้าย ขวา

ตัวหนังสือ จอเล็กไปนิดหนึ่ง...แบตเตอรี่ ไม่ค่อยอึดเท่าไร ถ้าใช้หนักๆ ฟังเพลง ท่องเว็ป โทรศัพท์ ผมว่าวันหนึ่งก็หมดแล้ว แต่ถ้าสแตนบาย 2 วันสบายๆ Smile

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chanchai76 เมื่อวันที่ 31 Oct 2007 14:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
eccent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 21:48  

มา update ข่าวสาร เช่นกัน ตั้งแต่เปลี่ยนมา ปุ่มกดยังดีอยู่ไม่มีปัญหา ตัวเกี่ยวคงเป็นตัวทั้แก้ปัญหาแง๋มๆ ขอ เดา วันก่อนไปวิ่งเอาเจ้านี้ไปด้วย เพิ่งรู้ว่า result ของการวิ่ง display เป็น graph ด้วย ใช้ได้เลยเน้อ
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 00:24  

ไม่รู้คนอื่นใช้มีปัญหาเหมือนผมหรือเปล่าครับ

คือเวลาเราเข้า โหมด กีฬา แล้วกด ออก (Soft Key ด้าน ขวา)
มันจะออกมาที่หน้าจอ Stand by แต่โปรแกรมยังค้างอยู่ปิดยังไงก็ไม่หาย
(ผมลองกดปุ่ม Menu ค้างแล้วมันจะโชว์โปรแกรมที่เรายังเปิดค้างอยู่
ผมก็กด C เพื่อจะได้ปิดโปรแกรมได้ แต่กดยังไงมันก็ไม่ยอมปิดให้ผมเลย)
ใครเจอปัญหาเหมือนผมช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. สงสัยต้องรีบเคลมก่อนเพราะประกันผมกำลังจะหมดในเดือน พฤศจิกายน
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 17:07  

โหมดกีฬาค้าง เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ผมปิดได้ยังไง จำไม่ได้

พูดถึงปัญหาปุ่มกดหมดสภาพนี่ เราต้องทำอย่างไรครับ มีหน้ากากขายไหมครับ ?

กลัวนานๆ ไป จะไม่มีของ (เตรียมตัวไว้ก่อน)
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 02:34  

มีใครอัพเฟิร์มแวร์บ้างครับ?

เวอร์ชั่นเดิมกับวอร์ชั่นใหม่คืออะไรครับ ?

แล้วเราตรวจดูเวอร์ชั่นด้วยตนเองต้องทำยังไงครับ? )(ตอบเองครับ กด *#0000#)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chanchai76 เมื่อวันที่ 31 Oct 2007 14:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
escaple
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 22:22  

amadeus00 ผู้เขียน:
ไม่รู้คนอื่นใช้มีปัญหาเหมือนผมหรือเปล่าครับ

คือเวลาเราเข้า โหมด กีฬา แล้วกด ออก (Soft Key ด้าน ขวา)
มันจะออกมาที่หน้าจอ Stand by แต่โปรแกรมยังค้างอยู่ปิดยังไงก็ไม่หาย
(ผมลองกดปุ่ม Menu ค้างแล้วมันจะโชว์โปรแกรมที่เรายังเปิดค้างอยู่
ผมก็กด C เพื่อจะได้ปิดโปรแกรมได้ แต่กดยังไงมันก็ไม่ยอมปิดให้ผมเลย)
ใครเจอปัญหาเหมือนผมช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. สงสัยต้องรีบเคลมก่อนเพราะประกันผมกำลังจะหมดในเดือน พฤศจิกายน

เป็นเรื่องปกติครับ เจ้าตัวนี้มันคือ sport phone นะครับ เพราะฉะนั้น โหมดที่จะเปิดตลอดเวลาคือ โหมด โทรศัพท์และ กีฬา ครับ ไม่ใช่เรื่องผิดปกติแต่อย่างใดครับ
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 10:59  

escaple ผู้เขียน:
เป็นเรื่องปกติครับ เจ้าตัวนี้มันคือ sport phone นะครับ เพราะฉะนั้น โหมดที่จะเปิดตลอดเวลาคือ โหมด โทรศัพท์และ กีฬา ครับ ไม่ใช่เรื่องผิดปกติแต่อย่างใดครับ

ขอบคุณครับ ทีแรกนึกว่ามีปัญหา เลยเอาเข้าไปเคลมที่ เอ็มลิ้งค์ (สุขุมวิท 62) เค้าอัพ เฟิร์มแวร์ มาให้เรียบร้อย (เวอร์ชั่น 04.60 14-09-07 RM-86)

อีก 1 คำถามนะครับ อันนี้บางครั้งจะเป็นนะครับ คือ ตอนที่เราโทรหานาย A แล้วนาย A ไม่รับสายจนสายหลุด บางทีเครื่องมันจะค้าง (กดวางสายมันก็ไม่วาง กด C ค้างมันก็ไม่ยอมออก) ไม่รู้เป็นที่เครื่องหรือเครือข่าย (ของผมใช้ค่าย D) ใครเคยเป็นแบบผมบ้างหรือเปล่า ??

ปล. อาการแบบที่ว่าตอนที่ยังไม่ได้อัพเฟิร์มแวร์ ยังเป็นอยู่ ตอนนี้เพิ่งอัพเฟิร์มแวร์ไป ยังไม่เจอปัญหาครับ (พอดีไม่ได้ใช้เครื่องหนักๆ แบบก่อนอัพเฟิร์มแวร์แล้วเพราะหมด บุฟเฟ่ต์)
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 00:21  

ขอถามหน่อยครับ อัพเฟิร์มแวร์แล้วมีอะไรที่ปรับปรุงขึ้นบ้างครับ เผื่อผมจะได้ไปอัพบ้างครับ?
N80 only
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:55  

คุณ amadeus00 ครับ อาการนี้ N80 ก็เป็นเหมือนกันครับ OS S60 3rd เหมือนกัน
ค้างอยู่พักนึง ก็จะเข้าสู่ปกติ รำคาญเหมือนกันนะเนี่ย
(แม้จะอัพ เฟิร์แวร์ ล่าสุดแล้วก็ตาม)
I AM LEGEND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ใช้รุ่น5500โปรดมาทางนี้ด้วย
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 22:16  

Very Happy สวัสดีครับไอ้ตรงที่อยู่ใต้หน้าจอแต่อยู่บนแผงปุ่มตรงที่เป็นไอ้ดำๆอะครับมันหลุดออกมาแล้วมันก็ล่วงหล่นลงท่อระบายน้ำพอดีก็เลยหยิบออกมาไม่ได้อยากจะถามว่าถ้ามันหลุดออกมาแล้วราคามันจะตกรึป่าว Sad Sad Sad Sad
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 18:21  

ทำใจอะครับ....คงไม่กี่บาท Smile
pwi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5500 keyboard มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 10:49  

Sad Sad Sad Sad Sad

keyboard มีนหลุดร่อนออกมา

ไปซ่อมที่ศูนย์ก็ไม่มีอะไหล่ ต้องทิ้งเครื่องไว้สองสัปดาห์

แล้วพนักงานยังบอกว่าไม่รู้จะมีอะไหล่หรือเปล่า

งงจริงๆ
นานมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นานมากแล้ว
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 15:52  

[quote="chanchai76"][b]โหมดกีฬาค้าง เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ผมปิดได้ยังไง จำไม่ได้

พูดถึงปัญหาปุ่มกดหมดสภาพนี่ เราต้องทำอย่างไรครับ มีหน้ากากขายไหมครับ ?

กลัวนานๆ ไป จะไม่มีของ (เตรียมตัวไว้ก่อน) [/b][/quote]

ผมใช้ 5500 ตั้งแต่เข้ามาแรกๆๆเลย นี่ก็นาน มากแล้วทุก อย่างดีหมดยกเว้นหนังหน้าหลุดเอาไปเปลี่ยนมา 2 รอบแล้วก็หลุด ผมเลยซื้อซีรีโคลนสวม อิอิ จะหลุดก็ช่างมันสวมถุงมันก็หลุดไม่ได้ ก็เลยใช้มาเรื่อยๆๆ ดีนะโดยรวมผมใช้กล้องบ่อยมาก เลยว่าสดวกดีเพราะต้องถ่ายชิ้นงานหน้างานประจำ OK.
Twisted Evil กรี๊ดดเกลีด หนังหน้ามันนี่เหละ อิอิ พอใจ ช่างมันเหอะ ไม่พังก็ใช้ต่อ ทนดี
w610i
Year's Star

หัวข้อ : J_o
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 22:06  

ตรงปุ่มมันหลุดอีกเเล้วครับท่าน รู้งี้เเมร่งไปเปลี่ยนเเล้ว ขายดีก่า
chanchai76
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 01:07  

ปุ่มลอก ? ไม่รู้ว่าของจะมีอีกนานไหม ตัดสินใจขายดีกว่า ดีนะแต่มีปัญหา เหอๆ

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_5500_Sport.asp
amadeus00
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่ม MEM ได้เท่าไร
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 22:51  

เพิ่ม MEM ได้เท่าไร ???
เห็นในข้อมูล บอกได้แค่ 1 G. ผมอยากรู้ว่ามีใครลองใส่ 2 G. หรือ 4 G. บ้างหรือยังครับ
เพราะตอนนี้ MEM ราคาถูกมากๆ 2 G. กับ 4 G. ต่างกันไม่ถึง 50 บาท = ="
ถ้ามีใครเคยเพิ่มแล้ว ช่วยบอกด้วยนะครับ ว่าสรุปได้ กี่ G. กันแน่
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:33  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 21:03  

Teeann ผู้เขียน:
ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

มันเป็นรุ่นยังไงหรอ Smile
Monkeymintz
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 5500 Sport - Build to Play
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 03:30  

แปลกดีครับรุ่นนี้ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: