Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 226 / เข้าชม: 885639
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 11:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลองใช้งานมาแล้วเหมือนกันสำหรับ W880i

แรกเห็นก็ประทับใจกับความบางและการดีไซน์ด้านหน้าแบบ Metallic
ด้านหลังสีดำด้านสัมผัสนุ่มมือ ต่างจากด้านหน้าอย่างชัดเจน

แผงปุ่มกดขนาดเล็กครับ ถ้านิ้วโป้งคุณไว้เล็บจะกดลำบากเพราะปุ่มค่อนข้างลื่น
ส่วนปุ่มกดตัวเลข วางห่างกันพอสมควร เผื่อไว้สำหรับคนนิ้วใหญ่ จะได้ไม่กดที่ติด 2 ปุ่ม

ปุ่มลัด Walkman ด้านข้าง กับปุ่มชัตเตอร์ก็มีขนาดเล้กติดแนบด้านข้างตัวเครื่อง แต่ก็กดได้สะดวก ส่วนปุ่มปรับระดับเสียงเป็นแบบสไลด์เลื่อนขึ้น/ลง

ฝาหลังแกะออกง่ายมากครับ แต่แบตเตอรี่แน่นพอสมควร

จอแสดงผลคมชัดไม่มีที่ติ

ฟังค์ชั่นโดยรวมตาม Spec. ในสยามโฟนแหล่ะครับ

สัญญาณในการโทร ถือว่าอยู่ในระดับดีครับ ชัดเจนดี

แบตเตอรี่ ผมชาร์จจนเต็ม ใช้ไป 1 คืน คุยไป ชั่วโมงกว่า ๆ แล้ว ยังลดไปแค่นิดเดียวเอง

คุณภาพเสียงบอกได้ว่าไม่ผิดหวังครับ ถึงแม้เสียงจะไม่ดังมากเท่ารุ่นน้อง แต่ก็ใสคมชัดดี

(รูลำโพงด้านหลังค่อนข้างเล็กกว่ารุ่นน้องในตระกูลวอล์คแมนทำให้เสียงเบากว่า)

สรุปว่าตอนนี้ยังไม่มีที่ติครับสำหรับ w880i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 00:35  

ที่ติน่ะมีครับ คือ ฟังวิทยุไม่ได้ ไม่มี Flash กับราคาที่สูงเกินความสามารถ
มีดีคือ สวยและบาง แต่อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบครับ
ไม่น่าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมนะ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 05:15  

ไม่มีแฟลชนี่เรื่องใหญ่มากๆเลย ยอดขายหายไปเป็นครึ่งแน่ๆ ไม่รู้ว่าคิดยังไงถึงไม่ให้แฟลชมาด้วย ถ้าจะบอกว่าจะมีแฟลชแยกชิ้นเป็น accessorie ขายต่างหาก แบบนี้รับไม่ได้ มันหมดยุคไฟแฟลชแบบนั้นไปแล้ว
tumm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 10:36  

สวยมากๆ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมนะ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 11:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ที่ติน่ะมีครับ คือ ฟังวิทยุไม่ได้ ไม่มี Flash กับราคาที่สูงเกินความสามารถ
มีดีคือ สวยและบาง แต่อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบครับ

ไม่น่าเลย ผู้เขียน:
ไม่มีแฟลชนี่เรื่องใหญ่มากๆเลย ยอดขายหายไปเป็นครึ่งแน่ๆ ไม่รู้ว่าคิดยังไงถึงไม่ให้แฟลชมาด้วย ถ้าจะบอกว่าจะมีแฟลชแยกชิ้นเป็น accessorie ขายต่างหาก แบบนี้รับไม่ได้ มันหมดยุคไฟแฟลชแบบนั้นไปแล้ว

เป็นถึง Walkman phone/W series แถวหน้าแต่ไม่ใส่วิทยุมาให้
จอแบบ TFT-LCD เมมในตัวเครื่องแค่ 16 MB แถมเอา IrDA ออกไปอีก
กล้อง 2 MP แต่ไร้ AF + Macro ไม่มี Photo light ที่สามารถใช้เป็นไฟฉายได้ด้วย
ราคา 18,900 บาทรวมค่า 3G ที่ยังใช้ไม่ได้!

ทั้งหมดที่ร่ายมา K550i มีหมด + ฝาปิดเลนส์แบบสไลด์ ยกเว้น 3G แต่มี EDGE ที่ใช้ได้เรยม่ะต้องรอ แถมเร็วดีด้วย
เมมในตัวเครื่องมากถึง 64 MB จอสีแบบ TFD ดีกว่า TFT แต่ราคาแค่ 9,900 บาท เออ..เอาดิ!

*แนวคิด (ติงต๊อง) ที่ไม่ซ้ำใครของทีมวิศวกร SE ไง เหอะๆ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 22:25  

ซื้อตัวนี้ ผมว่าซื้อ โมโต อี2 คุ้มกว่า 6000กว่าเอง เเถมเม็ม1กิ๊ก กล้อง1.3มีเเฟลช ETC..
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 19:24  

ผมซื้อk550i บาง14มิล ผมก้ว่าบางมากแล้วนะ ถ้าลองจับรุ่นนี้ 9มิลกว่า โอ้มือถือหรือบัตรโทรศัพท์เนี่ย บางได้ใจมาก
sd1015901
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : แพงเกินไปมากๆของดีๆก้อน้อยลงทุกที
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 16:01  

แพงไปมากคับลงราคาซะเวอร์เชียว18900สัก12000 13000 น่าจะขายออกดีคับมี3Gใช้ไม่ได้ก้อมีกล้องหน้าไว้ประดับเล่นแล้วไม่รู้ว่าถ่ายได้อีกป่าวแพงมากไปคับไอ้ลำโพงเล็กก้อไม่น่าเกิน3000หรอก18900ยังไงก้อแพงไปคับแถมอีกอย่างวิทยุก้อไม่มีแฟรชก้อไม่มี AFก้อไม่มีแค่บางอย่างเดียวทำจากสเตนเลสสติลแต่เนี่ยอ่ะก้อม่ามีไรดีและกล้อง2ล้านมานธรรมดาไปแล้วอ่ะสัก3.2ล้านหรือไม่ใช้มาให้ที่มันมากกว่า2ล้านก้อด้ะเดียวนี้รุ่น5000-6000ที่ไม่ใช่แบรนด์ดังก้อใส่2ล้านกันเกือบหมดแล้วกล้องอ่ะเออจริงสินะแบรนด์ดังๆเค้ายังปั่นราคาสูงๆได้อย่างงี้ผมไปซื้อ6300แล้วไปหาลำโพงต่อเอาก้อได้ไปซื้อลำพงเอาก้อได้แถมอีกอย่างซื้อได้ตั้ง2เครื่องด้วย
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แพงเกินไปมากๆของดีๆก้อน้อยลงทุกที
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 19:46  

sd1015901 ผู้เขียน:
แพงไปมากคับลงราคาซะเวอร์เชียว18900สัก12000 13000 น่าจะขายออกดีคับมี3Gใช้ไม่ได้ก้อมีกล้องหน้าไว้ประดับเล่นแล้วไม่รู้ว่าถ่ายได้อีกป่าวแพงมากไปคับไอ้ลำโพงเล็กก้อไม่น่าเกิน3000หรอก18900ยังไงก้อแพงไปคับแถมอีกอย่างวิทยุก้อไม่มีแฟรชก้อไม่มี AFก้อไม่มีแค่บางอย่างเดียวทำจากสเตนเลสสติลแต่เนี่ยอ่ะก้อม่ามีไรดีและกล้อง2ล้านมานธรรมดาไปแล้วอ่ะสัก3.2ล้านหรือไม่ใช้มาให้ที่มันมากกว่า2ล้านก้อด้ะเดียวนี้รุ่น5000-6000ที่ไม่ใช่แบรนด์ดังก้อใส่2ล้านกันเกือบหมดแล้วกล้องอ่ะเออจริงสินะแบรนด์ดังๆเค้ายังปั่นราคาสูงๆได้อย่างงี้ผมไปซื้อ6300แล้วไปหาลำโพงต่อเอาก้อได้ไปซื้อลำพงเอาก้อได้แถมอีกอย่างซื้อได้ตั้ง2เครื่องด้วย

จะว่าไปราคาเปิดตัวมันก้แพงเกินไปจิงๆนั่นแหละ
แต่อย่าว่าโซนี่อย่างเดียวเลยนะ โนเกียไม่น่าเกลียดกว่าหรอ เปิดตัวลามูอ่ะ
เปิดตัวมาไม่ถึงเดือนไอ้ตัวที่ฝามันสวิงอ่ะ 14000 แป๊บเดียวลดราคามาเหลือ 6900

น่าเกลียดกว่าอีก ว่าแต่คนข้างบนเนี่ยสาวกโนเกียป่าวเนี่ยมาถึงก้บ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แหมเรื่องราคาอ่ะทุกยี่ห้อแหละ รุ่นระดับบนเขาก้ตั้งสูงๆไว้งั้นแหละคิดมากน่า
ชอบก้ซื้อไม่ชอบก้ไม่ซื้อจบ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : Re: แพงเกินไปมากๆของดีๆก้อน้อยลงทุกที
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 18:20  

sorn3x ผู้เขียน:

จะว่าไปราคาเปิดตัวมันก้แพงเกินไปจิงๆนั่นแหละ
แต่อย่าว่าโซนี่อย่างเดียวเลยนะ โนเกียไม่น่าเกลียดกว่าหรอ เปิดตัวลามูอ่ะ
เปิดตัวมาไม่ถึงเดือนไอ้ตัวที่ฝามันสวิงอ่ะ 14000 แป๊บเดียวลดราคามาเหลือ 6900

น่าเกลียดกว่าอีก ว่าแต่คนข้างบนเนี่ยสาวกโนเกียป่าวเนี่ยมาถึงก้บ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แหมเรื่องราคาอ่ะทุกยี่ห้อแหละ รุ่นระดับบนเขาก้ตั้งสูงๆไว้งั้นแหละคิดมากน่า
ผมขอยอมรับคับว่าผมชอบโนเกียแต่ผมก้อชอบโซนี่ชอบซัมซุงด้วยผมไม่เป็นสาวกของใครคับโทรศัพรุ่นไหนดีรุ่นไหนแจ๋วราคาไม่แพงมากผมก้อชอบหมดและคับผมไม่จำเป็นต้องยี่ห่อนี้ยี่ห่อเดียวแต่ยังไงยังไงก้อแพงไปคับผมรับข้อนี้ไม่ได้ถ้าเอาไปเทียบกับของยี่ห่ออื่นๆคับถ้าราคานี้ผมเอาตังไปซื้อO2 Dopod ดีกว่าราคาไม่ได้แตกต่างกันมากด้วย
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 09:06  

อ่ะน่ะ อย่าคิดมาก ถ้ามันเปิดตัวราคาแพงเกินก้ไม่ต้องซื้อ
ถ้าไม่ค่อยมีคนซื้อเด๋วราคามันก็ลงเอง หุหุ
ผมคนนึงละรอรุ่นนี้ราคาลงก่อนอิอิ
แต่รุ่นนี้เขาเน้นวอล์คแมนครับ เลยตัดเรื่องกล้องออกไป
แต่คนส่วนใหญ่เน้นกล้องเนอะ
ผมใช้โซนี่มาตลอดเพิ่งมาเปลี่ยนเป็น N 80 รู้สึกเลยว่ากลับไปใช้โซนี่ธรรมดาดีก่า ฮือๆ

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 13:20  

ใครชอบรุ่นนี้ กรุณารออีกนิด..
18,900 บาทเป็นราคาช่วงทดลองตลาดในเดือนแรก พอย่างเข้าเดือนที่ 2 ราคาจะทะยอยร่วงลงมา..และจะดิ่งลงเหวเมื่อเข้าสู่เดือนที่ 3.. แล้วคอยจับตาดูกันคับ!

อ้อ..ใครซื้อในช่วงเดือนแรกก็ให้ทำใจไว้ล่วงหน้า หากขายต่อขาดทุนย่อยยับคับ!
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 13:47  

อูยยยยยย งี้ใครซื้อก่อนก็ซวยเลยดิแหม
แต่อย่างว่านะ ตัวจิงมันสวยดีนะรุ่นนี้อ่ะ
เห้นที่มาบุยครอง งามมั่กๆ
Twisted Evil
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 18:50  

อูยยยยยย งี้ใครซื้อก่อนก็ซวยเลยดิแหม
แต่อย่างว่านะ ตัวจิงมันสวยดีนะรุ่นนี้อ่ะ
เห้นที่มาบุยครอง งามมั่กๆ
Twisted Evil
ผมอยากรู้ว่าN80มานดีรึเปล่าอ่ะคับผมใช้K750Iอยู่อ่ะอยากได้รุ่นนี้อยู่อ่ะตอบด้วยนะคับ
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 22:32  

ผมขอยอมรับคับว่าผมชอบโนเกียแต่ผมก้อชอบโซนี่ชอบซัมซุงด้วยผมไม่เป็นสาวกของใครคับโทรศัพรุ่นไหนดีรุ่นไหนแจ๋วราคาไม่แพงมากผมก้อชอบหมดและคับผมไม่จำเป็นต้องยี่ห่อนี้ยี่ห่อเดียวแต่ยังไงยังไงก้อแพงไปคับผมรับข้อนี้ไม่ได้ถ้าเอาไปเทียบกับของยี่ห่ออื่นๆคับถ้าราคานี้ผมเอาตังไปซื้อO2 Dopod ดีกว่าราคาไม่ได้แตกต่างกันมากด้วย

พิมพ์เว้นวรรคหน่อยก็ดีนะครับรู้ไหมครับว่ามันอ่านแล้วทำให้งงงวยอิอิ
แมน_นาโอกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 20:12  

ขอโทษทีคับ...ใครรู้มั่งคับว่า W880i ใช้ธีมของรุ่นไหนได้บ้าง ผมลองใช้ ธีม W810 แล้ว ภาพมันไม่เต็มหน้าจออ่ะคับ

อ่ะขอบคุณล่วงหน้าคับ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:29  

แมน_นาโอกิ ผู้เขียน:
ขอโทษทีคับ...ใครรู้มั่งคับว่า W880i ใช้ธีมของรุ่นไหนได้บ้าง ผมลองใช้ ธีม W810 แล้ว ภาพมันไม่เต็มหน้าจออ่ะคับ

อ่ะขอบคุณล่วงหน้าคับ

เหมือนว่าจะมีอยู่รุ่นเดียวตอนนี้เปล่าครับของ SE ที่ใช้หน้าจอรุ่นนี้คงใช้กับรุ่นอื่นๆไม่ได้อะก้อลองหาดูว่า รุ่นไหนจอแสดงผล TFT-LCD 262K สี - 240 x 320 พิกเซล (1.8") ก้อใช้ด้วยกันได้อะ Smile
tubyo
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 22:24  

รุ่นนี้คนที่ซื้อจะมีดีที่เดียวเกี่ยวกับมือถือคับคือโชว์รวย เเต่ผมว่ามานก้อสวยเจงๆนะรุ่นนี้เเต่ราคาไม่ค่อยเหมาะกับfunctionในตัวมันซะเท่าไรเลย ถ้าจะเอาบางๆไปเอา moto L6 ไม่ดีก่าหรอบาง เเต่มันก้อสวยเจงๆนะผมว่า ผมคนส่วนใหญ่ที่ชอบมันก้อคงเปนในเรื่องของดีไซน์ซะเปนส่วนใหญ่ ถ้าเทียบกับการใช้งานเเล้วผมว่ามันไม่คุ้มกับราคาเลยน้าตั้ง18,xxx บาท เปนผมก้อคงไม่หวายเหมือนกาน รุ่นนี้เสียอย่างเดียวเลยคือเเพงไม่สมกับคุณถาภการใช้งาน เเต่ถ้าเปนเรื่องดีไซน์ละผมไม่ว่าเลยนะอุๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 23:37  

ใครลองใช้แล้วบ้างอ่ะคับ รุ่นนี้มี Fm มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 23:58  

แล้วในกล่อง มีอะไรให้บ้างครับ
pl-a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 11:04  

ใช้มาได้2อาทิตย์ ก็โอเคคับ ฟังเพลงได้ กล้องก็ไมได้น่าเกลียดนัก แบตก็อึดดี มะวานผมเล่นเกมทั้งวัน แบตก็ยังหมดไปครึ่งเดว ถ้าฟังเพลงด้วย ก้อวันนึงนะ จะว่าแพงมันก็แพงนะคับ แต่มันอยู่ที่ความชอบมากกว่า ผมว่ามันพกสะดวกดี ใส่กะเป๋าเสื้อก้อได้ เหมือนกับไอพอตนาโนอ่ะ ถ้าเอาไปเทียบรุ่นไหนกะรุ่นไหนเลยคับ เพราะแต่ละรุ่นมันก้อมีดีมีเสียต่างกัน ถ้าทำออกมาดีหมดครบ100ในรุ่นเดียว รุ่นอื่นมันจะขายออกมั้ยละคับ ถ้าอยากรอให้ถูกกว่านี้ รอปีหน้าสิคับ เหลือหมื่นเดว (เหมือนกะที่ w900ทำมาแล้ว) เหอๆๆๆๆ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 14:01  

มะวานไปมาบุญครองเห็นตัวจริงมา สวยมั่กๆ สุดยอด แต่ราคานี่แพงเว่อ เพิ่งรู้นะ เด๋วนี้โซนี่หันมาเน้นความบางสู้กะเค้าด้วย แต่เทคโนโลยียังเทียบยี่ห้ออื่นไม่ติด ออกแนวบางแต่โง่ อิอิ ไม่ได้มาโจมตีนะ แต่ลองไปดู Samsung X820 D830 D900 ดิ บาง แต่ประสิทธิภาพโครตๆอ่ะ

SS X820 กล้อง 2 ล้าน + AF, ระบบเสียง 3D+A2DP, หนา 6.9 mm ตอนนี้แค่ 7000 เองอ่ะ
SS D900 อันนี้สวยมั่กๆ กล้อง 3 ล้าน + AF, ระบบเสียง 3D+A2DP เปิด-ปิด 3D ได ตอนนี้ราคาไม่ถึงหมื่น ้
มีแฟลช...แยกขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องซื้อเพิ่ม
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 02:03  

แฟลชน่าจะใช้รุ่นอุปกรณ์เสริม MXE-60 ได้ แต่ก็นั่นแหละ พยายามทำเครื่องออกมาซะบาง แต่ต้องมาเอาแฟลชอ้วนๆมาปักเข้าไปให้ดูเทอะทะ ไม่เข้าใจวิศวกรโซนี่เลยจริงๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 21:12  

ใครลองใช้แล้วบ้างอ่ะคับ รุ่นนี้มี Fm มั้ย

ม่ะมี FM คับ

joke_zaaz ผู้เขียน:
มะวานไปมาบุญครองเห็นตัวจริงมา สวยมั่กๆ สุดยอด แต่ราคานี่แพงเว่อ เพิ่งรู้นะ เด๋วนี้โซนี่หันมาเน้นความบางสู้กะเค้าด้วย แต่เทคโนโลยียังเทียบยี่ห้ออื่นไม่ติด ออกแนวบางแต่โง่ อิอิ ไม่ได้มาโจมตีนะ แต่ลองไปดู Samsung X820 D830 D900 ดิ บาง แต่ประสิทธิภาพโครตๆอ่ะ

SS X820 กล้อง 2 ล้าน + AF, ระบบเสียง 3D+A2DP, หนา 6.9 mm ตอนนี้แค่ 7000 เองอ่ะ
SS D900 อันนี้สวยมั่กๆ กล้อง 3 ล้าน + AF, ระบบเสียง 3D+A2DP เปิด-ปิด 3D ได ตอนนี้ราคาไม่ถึงหมื่น ้

เรื่องเทคโนโลยี SE ม่ะเป็นรองใครหรอกคับ รุ่นนี้เขาขาย design เน้นบางและฟังเพลง อย่างอื่นเรยม่ะใส่มาให้ กล้องก็พอถูไถถ้าถ่ายในที่แสงดีๆ นะ

มีแฟลช...แยกขาย ผู้เขียน:
แฟลชน่าจะใช้รุ่นอุปกรณ์เสริม MXE-60 ได้ แต่ก็นั่นแหละ พยายามทำเครื่องออกมาซะบาง แต่ต้องมาเอาแฟลชอ้วนๆมาปักเข้าไปให้ดูเทอะทะ ไม่เข้าใจวิศวกรโซนี่เลยจริงๆ

เห็นน้องบีบอกว่า MXE-60 ใช้กะ SE รุ่นใหม่ๆ ม่ะได้นี่!

.
pl-a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 09:29  

ผมเปนคนไม่ฟังวิทยุคับ เลยไม่รุสึกเดือดร้อน แต่บางทีก้อมานึกเสียดาย มีอยู่ครั้งนึงที่ต้องการจะฟังข่าวมากกกก แต่ไม่มีวิทยุจะฟัง ก้อคิดว่า เออ ถ้าโทรสับมีวิทยุก้อดีเนาะ ถึงไม่ได้ฟังเป็นอาชีพ แต่ถึงเวลาที่ต้องการมันก็มี เหอๆๆ อยากกลับไปใช้ w900 ว่ะ Sad
Flash?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Where is flash
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 14:35  

แฟลชล่ะ? แฟลชหายไปไหน ทำไมถึงไม่มี เป็นรุ่นที่น่าสนใจมากเลยนะเนี่ย แต่พอไม่มีแฟลชในตัวเนี่ย ความอยากได้มันลดลงไปเลย
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 17:32  

เหลือ 1.65 เอง น่ะ ตอนเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 17:29  

ผมใช้SE-w880iแล้วได้ความบางดีเลยทีเดียวพี่ลุ๊กเกอร์ครับแฟลชตัวนี้ราคาเท่าไรครับคือผมสนใจถ่ายรูปห่วยแตกมากๆมีกล้องไว้แต่ไม่ใช้ดีกว่าเพราะไมมีแฟลชอยางอื่นโอเคหมดพี่ลุ๊กเกอร์บอกราคาหน่อยนะครับ
แมน_นาโอกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 20:25  

ใครรู้ว่าธีม 880i โดยตรง มีอยู่ที่เว็บไหนช่วยบอกทีคับ เว็บโซนี่มีแต่ธีมธรรมดา ใครรู้บอกต่อกันทีนะคับ เป็นวิทยาทานแก่สาวก
ขอบคุณคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 21:25  

pl-a ผู้เขียน:
ผมเปนคนไม่ฟังวิทยุคับ เลยไม่รุสึกเดือดร้อน แต่บางทีก้อมานึกเสียดาย มีอยู่ครั้งนึงที่ต้องการจะฟังข่าวมากกกก แต่ไม่มีวิทยุจะฟัง ก้อคิดว่า เออ ถ้าโทรสับมีวิทยุก้อดีเนาะ ถึงไม่ได้ฟังเป็นอาชีพ แต่ถึงเวลาที่ต้องการมันก็มี เหอๆๆ อยากกลับไปใช้ w900 ว่ะ Sad

W900i ก็ม่ะมีวิทยุในตัวนะ ถ้าจะฟังวิทยุก็ต้องต่อหูฟังเฉพาะรุ่นของมัน แระถ้าต่อกะลำโพง MPS-60 หรือ MDS-60 ก็ฟังวิทยุม่ะได้อ่าคับ

ผมใช้SE-w880iแล้วได้ความบางดีเลยทีเดียวพี่ลุ๊กเกอร์ครับแฟลชตัวนี้ราคาเท่าไรครับคือผมสนใจถ่ายรูปห่วยแตกมากๆมีกล้องไว้แต่ไม่ใช้ดีกว่าเพราะไมมีแฟลชอยางอื่นโอเคหมดพี่ลุ๊กเกอร์บอกราคาหน่อยนะครับ

น้องบีบอกว่า แฟลช MXE-60 ใช้กะมือถือ SE รุ่นใหม่ๆ ม่ะได้ แระพี่ก็ม่ะรู้ด้วยว่าเขาจะทำแฟลชรุ่นใหม่ออกมาหรือป่าว? อีกอย่าง..ถึงใช้ด้วยกันได้คงทุเรศน่าดูเพราะ MXE-60 มันหนากว่า W880i ตั้งเยอะแน่ะ..

MXE-60 ราคา 1,390 บาทแต่ตอนนี้ราคา update ล่าสุดม่ะรุเท่าไหร่อ่ะ
logy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 20:17  

อยากรู้ว่า w300มันดู วิดีโอแบบเต็มจอได้ป่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 22:17  

logy ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า w300มันดู วิดีโอแบบเต็มจอได้ป่ะ

ม่ะได้อ่าคับ ดูได้แต่แนวตั้งคับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 12:20  

รอให้เหลือหมื่นต้นๆละกัน อิอิ
แมน_นาโอกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:47  

เจอแล้วคับ ธีมที่ใช้กับ 880i ได้เต็มหน้าจอ www.zedge.netแล้วเลือก SE รุ่น w850 โหลดมาแล้วภาพธีมเต็มสวยคับ แต่ธีม w850 ใน www.mobile9.com กลับใช้ไม่ได้แฮะ

(ถามเองตอบเองแฮะ แต่ไม่เป็นไร เผื่อมีคนอยากรู้)
gadub
Year's Star

หัวข้อ : ขาย W880i ใช้มา 2 วัน
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 02:09  

เครื่องศูนยือุปกรณ์ครบยกกล่องครับ ไม่มีรอย mem 1G อุปกรณ์บางชิ้นยังไม่ได้ใช้ด้วยซ้ำ ( ขายเพราะใช้ไม่ถนัดแต่ที่ซื้อเพราะโดนแรงยุ ) ขาย 17500 ราคาต่อรองได้เล็กน้อย สนใจโทร 081-57-333-22 ที
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 11:59  

มีใครซื้อแล้วอีกมั่งคับ
nai2626
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 15:30  

ใช่กล้องสองตัวป่ะ ผมว่าไม่ค่อยสวยนะราคาก็แพงไปด้วย เปรียบเทียบกับโนเกียร์ n73 ของเขากินขาดแน่นอน ทั้งสวยกว่า ถูกกว่าและอื่นๆอีกมากมายมากกว่า Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil [/img][/b]
nart_25
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 21:51  

นี่เลยครับรุ่นสุดคุ้มในอดีต ที่ปัจจุบันหามือ1ไม่ได้แล้ว ถ้าอยากได้ต้องใช้กระเป๋าของโดเรมอนย้อนเวลากลับไปซื้อเท่านั้น5555555 ใครยังมีครอบครองอยู่โอ้ภูมิใจหลาย

pl-a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีใครสนมั้ยคับ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 10:09  

ใช้ดีมากคับ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากจะขายเลย -.-*

ใช้มาไม่ถึง 2อาทิตย์ อุปกร์เกือบยกกล่อง ขาดหูฟังอย่างเดียว (ยกให้น้องไป)
สภาพดีมากๆๆๆ เครื่อง0 ไอโมบาย
+เมม 1 กิ๊ก +adaptor headphone +data link
15500.-

สนใจโทรด่วน 0860004466 (โทรไปไม่รับแสดงว่าทำงาน ให้ส่งsmsแทน)
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: มีใครสนมั้ยคับ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:36  

pl-a ผู้เขียน:
ใช้ดีมากคับ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากจะขายเลย -.-*

ใช้มาไม่ถึง 2อาทิตย์ อุปกร์เกือบยกกล่อง ขาดหูฟังอย่างเดียว (ยกให้น้องไป)
สภาพดีมากๆๆๆ เครื่อง0 ไอโมบาย
+เมม 1 กิ๊ก +adaptor headphone +data link
15500.-

สนใจโทรด่วน 0860004466 (โทรไปไม่รับแสดงว่าทำงาน ให้ส่งsmsแทน)

ขายเป็นมือสองน่าจะราคาสัก 10,000 ก้อพอนะอีกทั้งหูฟังยังไม่มีอีกอะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 17:30  

Laughing แบบว่าถ้า w660i และ w580i ออกรุ่นนี้จะเหลืออะไร สงสัยคงจะเอาความบางเข้าสู้เป็นแน่ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 17:33  

Embarassed ก็ยังชอบความบางนะ แต่เพิ่งจะซื้อ windows mobile ไป คือเน้นการใช้ต่างกันแต่ก็ยังต้องการรุ่นนี้ แต่ราคาไม่น่าสนใจเลยตอนนี้ Crying or Very sad
Kongzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เย้
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 12:05  

มีข่าวดีมาบอกคนที่รอรุ่นนี้ราคาลงอยู่นะครับ ตอนนี้ราคาลงมาที่ 15700 แล้วนะครับ ที่ร้าน NASA ณ มาบุญครองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 10:22  

Embarassed 01/04/50 ก็ไปเยี่ยมชม ร้านse เห็นคนนำมาซ่อมแล้วเห็นบอกว่าเครื่องดับไปเฉยๆ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร ไม่ได้อยู่ดูต่อ....สำหรับผมเองชอบรุ่นนี้เพราะมันบางดีแต่ต้องรออีกนิดหนึ่งอะครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 11:23  

ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยนะคับ คือ ว่าผมสนใจ รุ่น w อ่าคับ จะเอาไว้ฟังเพลง
ผมอยากทราบว่า w รุ่นไหน ฟังเพลงได้ดีที่สุด ให้เสียงที่ดีที่สุด ถ้าหากใช้หูฟังรุ่นเดียวกัน

แล้วผมสนใจรุ่น w580i ที่กำลังจะออกใหม่ พี่ๆคิดว่ามันจะฟังเพลงได้ดีมั้ย
รบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุณมาก
Dr..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 13:05  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ้าคุยนานๆ เครื่องจะร้อนไหม ตอนนี้ใช้ โมโตรุ่นบาง คุยนานๆ ที่ไรเครื่องร้อนมากเลยไม่รู้จาเปนเหมือนกันไหม Question
Skyrider007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมากกกก
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 21:41  

ซื้อมาได้สองวันโปรแกรมฟังเพลงถูกใจ ขนาดกระทักรัดพกพาสดวกแถมแบตทนอีก คุยได้เป๊นชั่วโมงบวกฟังเพลงและเล่นเกมส์ได้เกินสองวันจากชาร์จครั้งแรก เสียดายที่ปุ่มเล็กกดลำบากหน่อยและขาดวิทยุ นอกนั้น perfect มาก
gadub
Year's Star

หัวข้อ : T
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 05:32  

ขายด่วน...W880i เครื่องศูนย์ยกกล่อง ( อุปกรณ์บางชิ้นยังไม่ได้แกะเลย ) ซื้อมา 18700 ตัดใจขายเพราะต้องการใช้เงินด่วนมากขาย 15500 สนใจติดต่อด่วน 081-57-333-22 ( ที )
Ian Lin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 21:06  

ไม่ดีอ่ะป่าว !!! ทำไมคนขายมือสองมากจัง????
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 10:13  

มือ1มันราคา ประมาณ 16000 อ่ะ รุ่นนี้ ราคาลงเร็วมากอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 09:05  

Embarassed ใน website se เห็นมี w888c ด้วย it now comming อะครับ spec. และ ขนาดคือผมดูผ่านๆ เหมือนกันเลย Laughing เพือนๆ ลองเข้าไปอ่านดูนะ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 11:13  

Embarassed ใน website se เห็นมี w888c ด้วย it now comming อะครับ spec. และ ขนาดคือผมดูผ่านๆ เหมือนกันเลย Laughing เพือนๆ ลองเข้าไปอ่านดูนะ
เปนรุ่นที่ขายจีนเท่านั้นครับ
Ian Lin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W880i
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 15:59  

สรุป W880i น่าซื้อไหม ?
Skyrider007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 21:56  

น่าซื้อมาก ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วไม่มีที่ติเลย...... รุ่นนี้แนะนำ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 05:57  

รออีกสักแปป จะเหลือ 12000ค้าบ
Skyrider007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 11:16  

อยากจะร้องไห้ เราซื้อไปตั้ง 16000 Crying or Very sad
fuelcell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผลการใช้งานมา2อาทิตย์
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 13:19  

ซื้อมาใช้เกือบ2อาทิตย์แล้ว ก่อนหน้าใช้ k790i

วิทยุไม่มี แต่ก็ไม่เคยฟัง

เมมในตัวน้อยแต่ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานอะไรเท่าไรก็โยนไว้ใน MS ก็เหมือนกัน

กล้องไม่เด่น ไม่มีแฟลช ไม่ออโต้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้อีก ถ่ายเล่นทีสองทีก็เบื่อ

วีดีโอคอล ไม่รู้จะมีทำไม ถ่ายรูปคัวเองก็ไม่ได้
ทำได้แค่เป็นกระจกเงาส่องหน้าที่แพงมาก ตัดออกแล้วลดสัก2พันจะดีมาก

การฟังเพลง ไม่ต่างกับ K790i ยอดเยี่ยมทั้งคู่ แต่มีเมนูอำนวยความสะดวกกว่านิดหน่อย
ใช้กับหูฟัง สเตอร์ริโอ บลูทูธ ของโซนี่เอง เสียงดีมาก เบสนุ่มแน่นสะจาย

การใข้งานไม่รู้จะติตรงไหน ไฟล์แมเนเจอร์ แสดงเป็นแท๊ป3แท๊ป ทันสมัยเหมือน K790i
ใช้งานคล่องสะดวกมาก จัดการไฟล์ต่างๆได้ง่ายจิงจิงไม่สับสน เมนูไหลลื่นไม่มีหน่วง
ปุ่มเล็กๆแต่กดง่ายให้ความรู้สึกดีมาก ปุ่ม5ทิศทางแบบนี้ ก็กดง่ายสะดวกดีมากควบคุมง่าย
ดีกว่า จอยสติ๊กแบบเดิมๆที่ใช้กันมานาน
ที่บ่อยครั้งที่นิ้วไม่แม่นพอ โยกแล้วไม่ค่อยลงตำแหน่ง ไปค่อม2ตำแหน่งบ่อย

เปรียบเทียบโดยรวมกับ k790i คุณสมบัติเป็นรอง k790i อยู่อีก1ขุม ก็เฉพาะเรื่องกล้อง
นอกนั้นเหมือนกันไม่แตกต่างเลย ใช้งานดีมาก ไม่แฮงค์เลย ทั้งคู่
เสียงลำโพง 880i ดังแสบแก้หูกว่า k790iนิดหน่อย
แต่ k790i รายละเอียดเสียง เสียงใส กรุ้งกริ้ง ฟังไฟเราะสบายหูกว่า

แต่มันบางกว่าครึ่ง เบ๊าเบา หย่อนใส่กระเป๋าเสื้อแล้วหายไปเลยไม่รู้สึกว่ามีโทรอยู่
บางทีลุกลี้ลุกลนเอามือตบรวกๆหาโทรว่าอยู่กระเป๋าไหนยังหาไม่เจอ

สรุป ด้วยความบาง เบา ของมันแล้วใช้แล้ว happy กว่า k790i
Madge
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผลการใช้งานมา2อาทิตย์
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 12:41  

fuelcell ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้เกือบ2อาทิตย์แล้ว ก่อนหน้าใช้ k790i

วิทยุไม่มี แต่ก็ไม่เคยฟัง

เมมในตัวน้อยแต่ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานอะไรเท่าไรก็โยนไว้ใน MS ก็เหมือนกัน

กล้องไม่เด่น ไม่มีแฟลช ไม่ออโต้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้อีก ถ่ายเล่นทีสองทีก็เบื่อ

วีดีโอคอล ไม่รู้จะมีทำไม ถ่ายรูปคัวเองก็ไม่ได้
ทำได้แค่เป็นกระจกเงาส่องหน้าที่แพงมาก ตัดออกแล้วลดสัก2พันจะดีมาก

การฟังเพลง ไม่ต่างกับ K790i ยอดเยี่ยมทั้งคู่ แต่มีเมนูอำนวยความสะดวกกว่านิดหน่อย
ใช้กับหูฟัง สเตอร์ริโอ บลูทูธ ของโซนี่เอง เสียงดีมาก เบสนุ่มแน่นสะจาย

การใข้งานไม่รู้จะติตรงไหน ไฟล์แมเนเจอร์ แสดงเป็นแท๊ป3แท๊ป ทันสมัยเหมือน K790i
ใช้งานคล่องสะดวกมาก จัดการไฟล์ต่างๆได้ง่ายจิงจิงไม่สับสน เมนูไหลลื่นไม่มีหน่วง
ปุ่มเล็กๆแต่กดง่ายให้ความรู้สึกดีมาก ปุ่ม5ทิศทางแบบนี้ ก็กดง่ายสะดวกดีมากควบคุมง่าย
ดีกว่า จอยสติ๊กแบบเดิมๆที่ใช้กันมานาน
ที่บ่อยครั้งที่นิ้วไม่แม่นพอ โยกแล้วไม่ค่อยลงตำแหน่ง ไปค่อม2ตำแหน่งบ่อย

เปรียบเทียบโดยรวมกับ k790i คุณสมบัติเป็นรอง k790i อยู่อีก1ขุม ก็เฉพาะเรื่องกล้อง
นอกนั้นเหมือนกันไม่แตกต่างเลย ใช้งานดีมาก ไม่แฮงค์เลย ทั้งคู่
เสียงลำโพง 880i ดังแสบแก้หูกว่า k790iนิดหน่อย
แต่ k790i รายละเอียดเสียง เสียงใส กรุ้งกริ้ง ฟังไฟเราะสบายหูกว่า

แต่มันบางกว่าครึ่ง เบ๊าเบา หย่อนใส่กระเป๋าเสื้อแล้วหายไปเลยไม่รู้สึกว่ามีโทรอยู่
บางทีลุกลี้ลุกลนเอามือตบรวกๆหาโทรว่าอยู่กระเป๋าไหนยังหาไม่เจอ

สรุป ด้วยความบาง เบา ของมันแล้วใช้แล้ว happy กว่า k790i

เห็นด้วยค่ะ เกี่ยวกับเสียงเรียกเข้า ซื้อมาได้สองวันต้องรีบเอาไปเทิร์นเป็นเครื่องอื่น เพราะมีปัญหากับการไม่ได้ยิน และ ไม่รู้สึกว่าโทรศัพท์สั่น เวลามีคนโทรเข้า ตอนแรกเห็นเครื่องไม่คิดอะไร ตัดสินใจซื้อเลย เพราะว่าชอบความบางและสีของเครื่อง (ดำแดง) แต่พอโหลด เอ็มพีสามเข้าไปฟังไม่ได้เลยค่ะ ไม่มีเสียงเบส เสียงทุ้มเลย ทั้งๆที่ปรับเบส สูงสุดแล้วนะ อาจจะเวิร์คกับหูฟังที่ให้มา แต่ปกติไม่เคยใช้หูฟังอยู่แล้ว ก่อนซื้อเครื่องนี้ ใช้ N73 อยู่ เสียง และ ลำโพง คนละเรี่องเลย โซนี่อีริคสัน มัวแต่คิดถึงความบางอย่างเดียว ลืมคิดถึงคุณภาพเสียงด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ยังเป็นยี่ห้อโปรดอยู่จ้ะ Very Happy
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 05:14  

FMหายไปแว้ว
แต่ก็ทดแทนมาด้วยความบาง
(เพื่อนกับกิ๊กมันแทนกันไม่ได้)
stec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w880i ด้วยคน
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 15:48  

เพิ่งซื้อมาใช้เลย

ชอบตรงบาง แล้วก็ดีไซน์ เท่ห์ๆ ดี

เรื่องกล้อง ไม่ได้แคร์อะไรมากมายอยู่แล้ว เพราะถ้าจะถ่ายรูปดีๆ ก็ใช้กล้องดิจดตอลเลยดีกว่า
การมีกล้องบนมือถือ สำหรับผมคือของแถม

วิทยุ ไม่ค่อยฟังอยู่แล้ว มีหรือไม่มี ก็เฉยๆ

ฟังเพลง ก็ โอเค เสียงใช้ได้ไม่เลวร้ายอะไร

ราคา แพงไปมั้ย... ก็อืมน่ะ เทียบกับ N73 เพราะเห็นชอบเทียบกัน ก็ไม่ชอบ ดีไซน์ของ Nokia เห็น กี่รุ่นๆ ก็เลยเฉยๆ อ่ะ แล้วก็ symbian มันค้างบ่อย ใช้แล้วหงุดหงิด

สรุป

w880i สำหรับผม ก็ถือว่าดี เพราะถูกใจ ถึงซื้อมาใช้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 17:03  

ผมว่าปุ่มแบบเม็ดข้าวนี้ ทำออกมาได้ดีนะคับ ดูตอนแรกๆ จากภายนอกมองว่าคงกดยากปุ่มเล็ก

แต่พอได้ใช้แล้วผมว่า กดง่ายนะคับ กดแม่นด้วยอ่ะ การเว้นช่องเยอะทำให้กดไม่ผิดคับ และทำให้ไม่งงด้วยใช้แปปเดียว คล่องเลย Laughing

ปล. ใช้k550 คับ
**AOOM**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 08:36  

ซื้อมาใช้ได้ประมาณเกือบหนึ่งเดือนแล้ว
เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ที่แล้วเราได้ใช้ๆไป มันก็ดับไปเฉยเลย
และดับค่อนข้างบ่อยเหมือนกัน
ไม่ทราบว่ามีใครเปงเหมือนเรามั่งอ่ะ รู้สึกเสียดายมากๆ
เพราะทุกอย่างเราชอบหมดเลย รู้สึกเสียดายมากเลยอ่ะ
aimelie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 13:31  

เงียบเหงาจริงหนอ
มีใครใช้แล้วอีกบ้างจ้า มาช่วยแชร์ความคิดเห็นหน่อยค่ะ

เราเสียดายตรงที่มันไม่มี แฟลชกับวิทยุ เท่านั้นเอง

เมื่อไรจะราคาลงน้อออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 00:25  

เพิ่งซื้อมาครับ เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วเอง แบตอึดมาก (ผมไม่ค่อยเล่นกล้อง เน้นโทรอย่างเดียว)
เสียงเรียกเข้าดังมาก มากมายจนกลัวลำโพงแตก เสียงจะเพราะที่ระดับประมาณ 5-6 อ่ะ
ไม่มีปัญหา ไม่แฮงค์ คุยนานเครื่องไม่ร้อน แต่มีปัญหาตรงบาง ผมก็ซื้อเพราะความบางๆ ไปๆมาๆรู้สึกมันบางเกิน กดยาก(นิ้วใหญ่)
เมนูก็เดิมๆ วิทยุไม่มี แฟลชไม่มี ไม่เป็นไร มีกล้องถ่ายรูป มีmp3

ราคาก็ว่าแพงไปนิดนะ แต่ก็โอเค ซื้อความบาง
อ้อ ถามนิดนึง ใครติดสติ๊กเกอร์กันรอบแล้วบ้าง ของผมติดแล้วแต่สติ๊กเกอร์มันใหญ่กว่าหน้าจอ ทำให้ส่วนที่เกินมามีฝุ่นไปเกาะ ไม่สวยเลย มีที่ไหนที่สติ๊กเกร์พอดีหรือไม่ล้นขอบบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 10:01  

ราคาตอนนี้ประมานเท่าไหร่คร้าบบบบบ
- -...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 15:13  

ไม่รุจะแข่งบางไปถึงไหนนะ หมดเอกลักไปเลย ถึงด้านหลังจาสวยก้อเหอะ
ถ้าจะแข่งกะ nokia ก้ออย่าทำบาง ทำบางนี่คงไปแข่งยอดขาย กะ lg, samsung ลดระดับบริษัทตัวเองซะงั้น - -
der Hund
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 02:14  

ใช้มาได้เดือนกว่าแล้วครับ บางดีครับ แรก ๆ ก็กดปุ่มไม่คล้อง แต่ตอนหลังก็ชินน่ะครับ
Embarassed ถามหน่อยดิครับ จะว่าโง่ก็ยอมล่ะ เวลา post รูปเนี่ย ทำยังไงอ่ะครับ Embarassed [/quote]
fuelcell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยกันตอบ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:31  

der Hund ผู้เขียน:
ใช้มาได้เดือนกว่าแล้วครับ บางดีครับ แรก ๆ ก็กดปุ่มไม่คล้อง แต่ตอนหลังก็ชินน่ะครับ
Embarassed ถามหน่อยดิครับ จะว่าโง่ก็ยอมล่ะ เวลา post รูปเนี่ย ทำยังไงอ่ะครับ Embarassed
[/quote]

วิธีที่ง่ายที่สุดคือ เปิดรูปขึ้นมา กดปุ่ม More>As picture msg
ก็จะเข้าสู่หน้า picture msg จะเพิ่ม หรือไม่เพิ่ม ข้อความ , เสียง , หรือรูปภาพอีกรูป
ก็จัดการในขั้นตอนนี้ แล้วก็ send
Girly -Birly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 01:38  

ใครขายบ้างคะ ขอซื้อต่อ 1หมื่นถ้วนค่ะ
เมธัส
Year's Star

หัวข้อ : Sony Ericsson W999i เลขมงคลรึป่าวนี่?
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 22:57  

Photo Shop Phone ครับ http://www.esato.com/news/article.php/id=1623
nkhemmuk
Year's Star

หัวข้อ : สนใจเหมือนกัน..แต่
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 01:58  

แผงปุ่มที่ไม่มีอักษรไทยกลัวจะพิมพ์อะไรต่ออะไรยาก แล้วเท่าที่ดูเนี่ยรู้สึกว่าตัวหนังสือจะไปอยู่ที่แผงหน้ากากไม่ใช่แผงปุ่ม ซึ่งถ้าอยากได้อักษรไทยคงหาเปลี่ยนกันลำบากน่าดู
octoder
Year's Star

หัวข้อ : มาแจกธีมครับ สำหรับใครที่อยากจะได้
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:09  

Sony Ericsson w880i, w888c phone only.

Blue Shade Walkman

DOWNLOAD
http://www.megaupload.th.la/?d=B8A2868910

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย octoder เมื่อวันที่ 04 May 2007 14:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
octoder
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:13  

Orange Shade (w2)

DOWNLOAD
http://www.megaupload.th.la/?d=237E61FB6
tunofsrt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 14:00  

ซื้อความบางบวกกับความเป็นวอกแมนโฟน เรื่องอื่นจะสนทำไม เหมือนคนซื้อ 8800 ซื้อความหรูไม่ได้ซื้อความสามารถ เรื่องเขาก็ไม่สนอีกแหละ
nhokenok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 22:30  

ผมใช้อยู่ แต่มันชอบเครื่องดับเองน่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นไหมครับ
doggy11
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 10:42  

w880i ของโซนี่ มันฟังวิทยุไม่ได้ แล้วถ้าเราเอาชุดหูฟังที่มีวิทยุมาต่อนี่จะฟังได้มั้ยครับ
heropopeye
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 15:09  

ผมว่ารุ่นอื่นดีดี มีอีกเยอะนะครับ Wink
ดัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 10:31  

คืออยากจะรู้ว่ากล้องหน้ามันใช้ถ่ายรูปได้รึป่าวอะค่ะ

ได้โปรดตอบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:54  

Posted: 11 May 2007 10:31 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

คืออยากจะรู้ว่ากล้องหน้ามันใช้ถ่ายรูปได้รึป่าวอะค่ะ

ถ่ายได้ซิครับ สีสวยดีด้วย แต่ต้องที่ที่มีแสงสว่างเพียงพอนะครับ
ถ้าในที่แสงน้อย จะไม่ได้เรื่องเลยถ้าเน้นถ่ายรูป ต้องไปมองตัวอื่น

Posted: 10 May 2007 15:09 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ผมว่ารุ่นอื่นดีดี มีอีกเยอะนะครับ

ถูกต้องแล้วครับ แล้วรุ่นที่คุณว่ามีดีอีดเยอะ รุ่นไหนละคับ
แล้วมันมีรุ่นไหนหรือที่ ไม่มีดีกว่ารุ่นที่จะเอ่ยอีกถึงอีกแล้ว

จุดเด่นของรุ่นนี้คือ มันขายความบาง และมันคือ โซนี่
ใช้ง่าย ฟังชั่นครบครัน ตามแบบฉบับ โซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:57  

Posted: 11 May 2007 13:54 หัวข้อ:

Posted: 11 May 2007 10:31 หัวข้อ:

ขอโทษครับ เมื่อกี้โพส แต่อ่านไม่ละเอียด

กล้องหน้า ถ่ายรูปไม่ได้ครับ
ได้แค่เป็นกระจกส่องหน้าครับ
][ Kendo ][
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 12:31  

คือว่าจะเอาเครื่องมาจากเด็นมาร์กน่ะครับ

แล้วไม่ทราบว่ามีที่ไหนปล็ดล็อกได้มั่งครับ
มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:13  

ใช้งานดีครับชอบตรงหน้าจอเล็กเเต่ชัดมากๆๆครับ
เสียงดังดีครับ เป็นรุ่นเดียวที่บางเเละเสียงดังที่สุดด
เห็นบ่นกันว่าเครื่องชอบดับ ทําไมผมไม่เคยเจอเลยอ้ะครับ หรือลงข้อมูลเยอะไปรึป่าว?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 23:11  

ซื้อมาได้เกือบอาทิตย์แล้ว

ไม่มีเหตุผลอะไรมากมายนอกจากความชอบ

ถ้าเปลี่ยนมือถือครั้งหน้าก้อจะยังคงเป็น SE Very Happy
vuddi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จ๊าบสุดๆ
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 01:06  

ซื้อมาล่ะ มีแต่คนอิจฉา บางและเบามากๆ ตัวเครื่องด้านหน้าเป็นแสตนเลตสตีลดูแกร่งมาก รุ่นนี้เน้นฟังเพลงไม่เน้นถ่ายรูป ก็แล้วแต่คนชอบ ส่วนผมเน้นใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมันไม่ตุง ไม่ต้องสะพายกระเป๋าออกไปเดินห้างแล้ว เอาออกมาโทรก็เทย์ซะ

ผมซื้อที่ดูไบ ราคาแค่Dhs. 1740 หรือ 17400 บาทเองคับ ในกล่องมีทุกอย่างหูพังพร้อมไมค์อย่างจ๊าบ และแถมแมมโมรี่การ์ด 1 กิ๊ก
tu880
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 10:01  

ใช้มาเกือบ2เดือนแล้วยังไม่เจอปัญหานะครับ เรื่องบางก็ชอบสะใจดี แต่บางทีเจอยี่ห้ออื่นถูกกว่าก็รู้สึกบ้างว่าเราใช้ของแพงไปรึป่าวแต่พอมาเทียบกันดูก็พอใจนะราคาไม่ต้องคิดๆแค่ใช้ง่ายดีไม่ช้ารูปเอาไปลองล้างดูเล่นๆก็ชัดใช้ได้(ต้องถ่ายตอนมีแสงเยอะๆหน่อยนะ)แต่ตอนแรกรู้สึกเหมือนกันนะว่าทำไมไม่มีวิทยุแต่สำหรับตัวผมเองบอกตามตรงไม่ค่อยได้ฟังๆในรถซะมากกว่า เสียงเพลงก็โอเคระดับนึงนะครับ ทุกอย่างสำหรับผมว่ามันก็โอเคนะ เป็นคนไม่ค่อยเล่นเกมส์เท่าไหร่แต่เอาเจ้าตัวนี้มาใช้เกมส์เต็มเครื่องเลยเล่นซะเล่นมาตั้งแต่ซื้อตอนแรกกลัวเหมือนกันว่าปุ่มกดจาฟังแต่ตอนนี้ยังนะถ้าฟังแล้วจาเข้ามาบอก โดยรวมชอบนะแต่ไม่ชอบอย่างเดียวตรงรูปรับสายเข้าไม่เต็มจออ่ะหรือว่าผมตั้งไม่เป็นแบบอยากได้เต็มๆจอ แต่ก็ชอบมันอยู่ดีใครรู้ตั้งยังไงก็บอกด้วยนะครับ สรุป(ความเห็นส่วนตัวนะ)ชอบครับคุ้มเงิน ตอนนี้ใช้ห้อยคอแทนจตุคามไปพรางๆก่อนครับอิอิ
tangolf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 23:52  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้อะคับ แต่กังวลตรงที่มีอาการดับ เลยอยากจะถามว่า ส่วนมากเครื่องดับตอนไหนคับ ขอบคุณคับ
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มั่งจัง
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 14:39  

อยกได้บ้างค่ะแต่งบน้อยเลยซื้อได้แค่น้อง K550i แต่น้อง k ก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลยค่ะ
tu880
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 09:26  

อาการดับ? ของผมดับตอนเล่นเกมส์จนแบตหมดกะตอนปิดเครื่องครับ
chokie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 17:45  

มือถือฟรี
http://www.motorola.co.th/rokre6/contest_main.asp
ชู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วนครับ
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 17:11  

ต้องการขายด่วน ซื้อมา 2 อาทิตย์ครับ
13,000 ติดต่อดูของได้ที่ BTS ใกล้บ้านคุณ

+ซองซิลิโคน
+กันรอย

โทร 0814939899
narong13352
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 22:45  

- เสียงเรียกเข้ามันดังเท่าๆ กับรุ่นไหนอ่ะครับ
- แล้วก้อเสียงจากลำโพงเวลาฟังเพลง แหลมหรือทุ้มอ่ะคับ
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยจิคับ อย่างเช่นถ้าเทียบกับ Sony Eric w800i w810i w900i / หรือ Nokia 3250 N73 อะไรอย่างเนี้ยครับ / แล้วเสียงเรียกเข้ามันแหลมหรือทุ้มอ่ะคับ
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 12:29  

ดัน ผู้เขียน:

ถ่ายรูปไม่ได้ครับ
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 12:32  

narong13352 ผู้เขียน:
- เสียงเรียกเข้ามันดังเท่าๆ กับรุ่นไหนอ่ะครับ
- แล้วก้อเสียงจากลำโพงเวลาฟังเพลง แหลมหรือทุ้มอ่ะคับ
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยจิคับ อย่างเช่นถ้าเทียบกับ Sony Eric w800i w810i w900i / หรือ Nokia 3250 N73 อะไรอย่างเนี้ยครับ / แล้วเสียงเรียกเข้ามันแหลมหรือทุ้มอ่ะคับ

เสียงเรียกเข้า ดังไม่เท่า W800 และ W810 หรอกครับ
เทียบกับ N73 เทียบไม่ได้ครับ เพราะเบากว่าเยอะ
เสียงเรียกเข้าออก tone แหลมครับ
เสียงลำโพงเวลาฟังเพลง tone แหลมครับ
แต่ถ้าใส่หูฟัง เสียงเยี่ยมเลยครับ
www.thaiz.org
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธีม - Blue Shade Walkman -
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 21:10  

โหลดได้ที่นี่เลยครับ
http://www.thaiz.org/index.php?showtopic=2746
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:17  

ตัวหน้าสีดำ ข้างหลังสีส้ม โดนใจสุดๆ !!!!!!!!!!!!!!!!
เก็บตังค์ซื้อดีกว่า.......
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 23:32  

ขอบคุณสำหรับ theme สวยๆครับ
m a y t e e
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 14:17  

Dream Theater - Live At Budokan (3 CDs) @192Kbps

ชุดนี้ดนตรีสดมันส์มากๆ เอาไปทดสอบพลังเสียงมือถือ Walkman ของคุณดูนะครับ

Dream Theater - Live At Budokan (CD 1).rar
Dream Theater - Live At Budokan (CD 2).rar
Dream Theater - Live At Budokan (CD 3).rar

และชุดล่าสุด Systematic Chaos วางแผง 5 Jun 2007

Dream Theater - Systematic Chaos (Track 1-4).rar
Dream Theater - Systematic Chaos (Track 5-Cool.rar
Notes
- Track 1 = In The Presence Of Enemies Part I
- Track 8 = In The Presence Of Enemies Part II
akatation2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 01:43  

มีคัยอยากขายมั่งครับรุ่นนี้ ขอสภาพดีของครบ ติดต่อมาได้ครับ
akatation2@yahoo.com
jokemongkol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผ่านมา...
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 13:32  

รบกวนถามหน่อยครับ ว่า.....ไฟ แผงปุ่มกด มันสีอะไรหรอครับ?
nointrend
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 14:48  

ไฟปุ่มกดไม่มีนะครับมันขึ้นตัวหนังสือบนปุ่มสีขาวนะครับ

ผมเพิ่งซื้อมานะครับใช้ดีระดับนึงตอนนี้ใช้กับหู sony HDH-DS970 เสียงดีระดับหนึ่งเลย ตอนนี้ติดปัญหาตรงใช้เครื่องเล็กๆยังไม่ถนัดทำตกไปทีนึงแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: