Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13 ... 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1281375
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

สาวกw610 ผู้เขียน:
ผมเห็นมีเมนูรีโมท ใช้กับคอมใช่มั้ยครับ แล้วจะใช้ได้เลยใหมครับ

ผมยังไม่ได้ลองอ่ะเพราะไม่มี BT อ่ะครับแต่ก็น่าจะใช้ได้เลยแหละครับ
ถ้าใช้ BT ได้ก็คงใช้ได้

Nephilias ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณ taurus13 มากคับ คือ ผมกะลังหาซื้ออยู่อ่ะคับ เหอ ๆ Very Happy

^ ^
งั้นผมขอแนะนำสินค้าอีกตัวละกันนะ
555

สำหรับท่านที่จะซื้อ card reader
ผมว่าซื้อ ของ apacer ก็ ok นะครับ
ดีกว่าซื้อพวกของจีนที่มันขายอยู่ทั่วไป
อันละ 170 อ่ะครับ ผมซื้อของ apacer
มา 280 อ่ะ ตอนแรกก็ซื้ออันละ 170
มาใช้แต่มันใช้ไม่ได้เลยต้องเอาไปเปลี่ยน
เปลี่ยนมาใช้ได้แต่ การ์ดของ sony อีก
แถมเสียบ 2 การ์ดพร้อมกันนี่กลายเป็นใช้ไม่ได้เลย
ผมเลยซื้อของ apacer มาแทน 280 เสียบ พร้อมกัน
2 การ์ดก็ใช้ได้ ทั้ง 2 การ์ดเลย เห็นเค้าบอกว่าไอ้
170 มันจะมี 2 ยี่ห้ออ่ะ อันนึงอ่านได้ทั้งของ sony
แล้วก็ sandisk แล้วแต่ดวงว่าได้ของยี่ห้อไหนมาอ่ะ
แต่มันเสียบการ์ดได้ทีละอันนะครับเสียบพร้อมกันไม่ได้
ส่วนของ apacer ก็มีข้อเสียตรงที่สาย USB มันสั้นมากเลยอ่ะครับ
แต่มันก็เป็น 45 in 1 อ่ะ รองรับการ์ดได้เยอะดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมลองถามเป็นความรู้ครับ คนอื่นชอบถามว่าทำไมมันใช้ไม่ได้อ่ะครับ จริงๆแล้วผมชอบเมาส์แบบลูกกลิ้งอ่ะครับ ผมใช้ตัวนี้มา 6 แล้วยังใช้ดีอยู่เลยครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

แล้วซองมือถือดังรูป มันราคาเท่าไหร่ แล้วไปหาซื้อได้ที่หนายอ่ะคับผม Very Happy

ผมซื้อมา 170 เองครับ ที่ ชั้น 5 the mall งามตรงใกล้ๆร้านหัวมุมบันไดเลือน
ตรงใกล้ๆกับลิฟ ร้านที่มีขายพวกที่ห้อยโทรศัพท์เยอะๆ ที่เป็นพวกของญี่ปุ่นอ่ะครับ
เห็นมีของ nokia ด้วย แบบที่แพงกว่านี้ก็มีนะครับ แต่มันจะเป็นลวดลายเฉยๆ
ไม่ใช่ของพวก SE อ่ะ แต่ร้านอื่นก็น่าจะมีขายนะครับ
lol~*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :

ขอถามคุง Looker หน่อยคับ

ปัญหาเรื่องฝาหลัง ถ้าผมรอก่อน เค้าจะมีการปรับปรุงสิ้นค้าล๊อตใหม่ไม๊อ่าคับ ?

ขอบคุงคับ Shocked
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ :

อยู่เมืองฝนแปด แดดสี่ นี่เอง
RED_ANGEL ผู้เขียน:

บ้านผมอยู่ระนองครับ อากาศดีถ้าคนชอบฝนละก็เหมาะเลย นอนไม่ต้องเปิดแอร์เลยแหละ ฝนตกเกือบทั้งปี อากาศชื้นๆดีน่านอนมาก ...
ผมมักจะหนีร้อน(เดือนเมษาตอนสงกราน) แล้วก็ หนีหนาว(ตอนปีใหม่) กลับบ้านตลอด แต่รอบนี้กลับวันแม่ เลยโชคดีทันช่วงลองกองสุกพอดี ฟาดซะเต็มอิ่มเลย Very Happy Very Happy

Embarassed ปล. ผมพยายามอ้างอิงคำพูดให้ขึ้นว่า "xxxxx:ผู้เขียน" แต่ทำไม่เป็นเรย ใครรู้ช่วยที Embarassed

ลองคลิกมุมขวาที่คำว่าquote ดูสิค่ะแล้วก็อย่าลบชื่อคนที่เราอ้างถึงออก
zerozerozero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใครเป็นเหมือนเรามั่งมั้ย

OwnZaa ผู้เขียน:
sabaiarom ผู้เขียน:
เราโหลดเพลงจากคอมลง โทรศัพท์ 70 เพลง เวลาจะฟัง ก็กดที่ตัว W ก็โชว์ 70 เพลง
แต่พอเราโหลดลงเพิ่มเป็น 100 เพลง พอกดที่ตัว W มันโชว์ 70 เพลงอีก ต้องเข้าเมนู ตัวจัดการไฟล์ >เพลง >เลือกไปที่เพลงแล้วกด เพิ่มเติม >เครื่องเล่นเพลง >เล่นทุกเพลง เวลาฟังถึงจะเห็น 100 เพลง มีใครเป็นเหมือนเรามั่งมั้ย Neutral

ผมก็เป็นเหมือนกัน ก็งงอยู่ว่าเพิ่มเพลงไปใหม่แล้วทำไมหาเพลงไม่เจอ ต้องไปเลือกแบบที่คุณบอกจริงๆอะครับ ถึงจะเจอ ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ save เป็น playlist ซะหน่อย Mad

เวลาเพิ่มเพลงไปมันก็เหมือนกับจะไปเพิ่มเพลงใน folder music เหมือนใส่ไฟล์เข้าไปใหม่เท่านั้นน่ะค่ะ แต่เวลาจะเล่นเพลงก็เหมือนกับว่าในคอมเรา เรามี mp3 อยู่ในเครื่อง 70 ไฟล์ เราจะฟังเราเลยใส่เพลงลงใน list winamp 70 เพลง หลังจากนั้นเราเอาเพลงลงเครื่องอีก 30 เป็น 100 เพลง ลิสต์เพลงใน winamp มันก็ยังคง 70 เพลงเหมือนเดิมกับของเก่าที่เราฟังไว้ครั้งกระนู้น จนกว่าเราจะเอาเพลงใหม่ลงลิสต์ winamp เพิ่มนั่นแหละค่ะ หลักการก็คล้ายๆกัน ถ้าทราบแล้วยังไงก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ^ ^''
Dreadnought
Year's Star

หัวข้อ :

มีคำถามอีกแล้วครับ....อาจเป็นคำถามเดิมๆนะครับขออภัยด้วยคับ
ที่ผมสงสัยคือสมมุติแบตมีปัญหาครับ....แลวไปซื้อแบตของแท้มาใหม่แล้วนำมาใช้...มันจะไปลดประสิทธิภาพการทำงานของเครื่องป่าวครับ....ขอบคุณผู้รู้ที่ให้คำตอบครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : สายคล้องโทรศัพท์

การใส่สายคล้องโทรศัพท์ให้ง่ายๆ ก็ให้เปิดฝาหลังออกจะใส่ง่ายกว่าตอนยังไม่เปิดค่ะ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : มีใครเป็นเหมือนเรามั่งมั้ย

เราโหลดเพลงจากคอมลง โทรศัพท์ 70 เพลง เวลาจะฟัง ก็กดที่ตัว W ก็โชว์ 70 เพลง
แต่พอเราโหลดลงเพิ่มเป็น 100 เพลง พอกดที่ตัว W มันโชว์ 70 เพลงอีก ต้องเข้าเมนู ตัวจัดการไฟล์ >เพลง >เลือกไปที่เพลงแล้วกด เพิ่มเติม >เครื่องเล่นเพลง >เล่นทุกเพลง เวลาฟังถึงจะเห็น 100 เพลง มีใครเป็นเหมือนเรามั่งมั้ย Neutral
OwnZaa
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีใครเป็นเหมือนเรามั่งมั้ย

ผมก็เป็นเหมือนกัน ก็งงอยู่ว่าเพิ่มเพลงไปใหม่แล้วทำไมหาเพลงไม่เจอ ต้องไปเลือกแบบที่คุณบอกจริงๆอะครับ ถึงจะเจอ ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ save เป็น playlist ซะหน่อย Mad
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ taurus13 มากคับ คือ ผมกะลังหาซื้ออยู่อ่ะคับ เหอ ๆ Very Happy
สาวกw610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเห็นมีเมนูรีโมท ใช้กับคอมใช่มั้ยครับ แล้วจะใช้ได้เลยใหมครับ
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ลุคเกอร์ได้ไปอัพ Fw มารึยังอ่ะคับ

เห็นว่าจาแวะไปอัพ

มันมีอะไรที่พัฒนาจากตัวเก่ามะคับ Wink

ปล. Fw ที่ผมอัพเองผ่าน edge เปนรุ่น CXC1250747 / R6BC002 / 070607

จำได้ว่าก่อนต่อเนตโหลดเฟริ์มแวร์มี 160-170 บาท ต่อเนทไป2นาทีไม่เกิน3 เหลือ38 บาท

ทรูมูฟคิดค่าต่อเนทนาทีละ 60 บาท เลยหรอคับ Sad

ปล. 2 สอบถามมาแล้วคิดตาม kb ที่ใช้งาน โหลด Fw 2500kb ก้อคูณไป kbละ 5สตางค์

สรุปเสียไป120 บาท อ้ากกกกก Twisted Evil

อยู่ในช่วงโปรโมชั่นนะครับ ถ้าหลังเที่ยง Kb ละ 12 สตางค์

เสียค่าโง่เลย ไม่ศึกษามาก่อน Crying or Very sad
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองกล้องซะหน่อย

Normal mode / เปิด Macro / Auto focus

ง่ะรู้สึกว่า resize เหลือ 640 * 480 แล้วภาพมานมีรอยหยักเพิ่ม Sad

ไม่เนียนเหมือนตอนดู 2mp ที่ 50% เลย เนียนก่า แต่กัวใหญ่เกิน
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Junsang ผู้เขียน:
พี่ลุคเกอร์ได้ไปอัพ Fw มารึยังอ่ะคับ

เห็นว่าจาแวะไปอัพ

มันมีอะไรที่พัฒนาจากตัวเก่ามะคับ Wink

ปล. Fw ที่ผมอัพเองผ่าน edge เปนรุ่น CXC1250747 / R6BC002 / 070607

จำได้ว่าก่อนต่อเนตโหลดเฟริ์มแวร์มี 160-170 บาท ต่อเนทไป2นาทีไม่เกิน3 เหลือ38 บาท

ทรูมูฟคิดค่าต่อเนทนาทีละ 60 บาท เลยหรอคับ Sad

ปล. 2 สอบถามมาแล้วคิดตาม kb ที่ใช้งาน โหลด Fw 2500kb ก้อคูณไป kbละ 5สตางค์

สรุปเสียไป120 บาท อ้ากกกกก Twisted Evil

อยู่ในช่วงโปรโมชั่นนะครับ ถ้าหลังเที่ยง Kb ละ 12 สตางค์

เสียค่าโง่เลย ไม่ศึกษามาก่อน Crying or Very sad

ผมว่าอัพผ่านคอมดีกว่านะครับ เนท 1M ผมอัพแค่ประมาณ 7 นาทีเองครับ
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมยังมะเคยอัพอะไรกะเค้าเลยอ่ะคับ เครื่องก็ยังมะมีปัญหาเรย Very Happy (ทำไม่เป็นด้วยแหละ Laughing )
mrbombth..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้งานดีๆ อยู่ๆ
ขึ้นว่า "กรุณาใส่ SIM"

เป็น 2 ครั้งแล้วครับ
เกิดจากอะไรครับ แก้ปัญหายังไงดีครับ
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Korat
หัวข้อ :

อ้างถึง:
Junsang Posted: 16 Aug 2007 15:47 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

บ้านอยู่ไหนอ่ะคับ ต้นไม้เยอะมากก

บ้านผมอยู่ระนองครับ อากาศดีถ้าคนชอบฝนละก็เหมาะเลย นอนไม่ต้องเปิดแอร์เลยแหละ ฝนตกเกือบทั้งปี อากาศชื้นๆดีน่านอนมาก ...
ผมมักจะหนีร้อน(เดือนเมษาตอนสงกราน) แล้วก็ หนีหนาว(ตอนปีใหม่) กลับบ้านตลอด แต่รอบนี้กลับวันแม่ เลยโชคดีทันช่วงลองกองสุกพอดี ฟาดซะเต็มอิ่มเลย Very Happy Very Happy

Embarassed ปล. ผมพยายามอ้างอิงคำพูดให้ขึ้นว่า "xxxxx:ผู้เขียน" แต่ทำไม่เป็นเรย ใครรู้ช่วยที Embarassed
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
Marcus Posted: 06 Aug 2007 10:29 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

หลังจากได้ใช้มาซักพักนึงแล้ว รู้สีกว่าเครื่องร้อนเร็วจังครับ (เป็นเพราะเครื่องบางหรือเปล่าเนี่ย) โทรคุยไป10 กว่านาที จะร้อนหูมากจนต้องเลิกคุย ถ้าคุยโดยใชัหูฟังจะรู้สึกว่าร้อนน้อยกว่า แต่เมื่อเทียบกะ K700 เครื่องเก่า ซึ่งคุยเป็นชั่วโมงก้อยังไม่เป็นไรอ่ะครับ

ผมคุยมาราธอน คืนละ 3-4 ช.ม. แต่ใช้ สมอลลทอกนะ ก็ไม่เห็นร้อนนะ บางทีคุยจนหลับเลย ครบสองชั่วโมง มันตัดเอง.....
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

mrbombth.. ผู้เขียน:
ใช้งานดีๆ อยู่ๆ
ขึ้นว่า "กรุณาใส่ SIM"

เป็น 2 ครั้งแล้วครับ
เกิดจากอะไรครับ แก้ปัญหายังไงดีครับ

ลองถอมซิมมาทำความสะอาดหน่อย
ยางลบๆเอาก็ได้ครับ ไม่หายก็ลองซิมอื่นดูครับ
ถ้าซิมอื่นก็ยังเป็นอีกนี่ต้องเอาไปให้ที่ล๊อกซเลย์แล้วครับ
ข้าวสุก
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบว่าระหว่าง w610i กับ W580i อันไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันค่ะ

ราคาก็ใกล้เคียงกัน เพื่อนๆ ผู้รู้ว่าซื้ออันไหนดีอ่ะค่ะ
อยากทราบว่าระหว่าง w610i กับ W580i อันไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันค่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าระหว่าง w610i กับ W580i อันไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันค่ะ

ข้าวสุก ผู้เขียน:
ราคาก็ใกล้เคียงกัน เพื่อนๆ ผู้รู้ว่าซื้ออันไหนดีอ่ะค่ะ
อยากทราบว่าระหว่าง w610i กับ W580i อันไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันค่ะ

w580 มันไม่มี AF นะครับ ถ้าชอบแบบสไลด์ มันก็ ok
แต่ผมว่า w610 คุ้มกว่าอ่ะ กล้องมันลูกเล่นเยอะดี
แล้วก็มีไฟฉายด้วย
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าระหว่าง w610i กับ W580i อันไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันค่ะ

taurus13 ผู้เขียน:

w580 มันไม่มี AF นะครับ ถ้าชอบแบบสไลด์ มันก็ ok
แต่ผมว่า w610 คุ้มกว่าอ่ะ กล้องมันลูกเล่นเยอะดี

ผมก็ลังเลระหว่าง w610i กับ W580i เหมือนกันคับ
w610i มี AF/MF และ Photo light เรื่องกล้องดีกว่าเห็นๆ
แต่รูปทรงธรรมดาๆ ปุ่มเล็กกดยาก และมีปัญหาเรื่องฝาหลังก๊องแก๊ง

W580i สวยหรูกว่า มีฟังก์ชั่น Shake control และ fitness ด้วย
แต่จะมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500 รึป่าวไม่แน่ใจ

งานนี้รักพี่เสียดายน้อง ตัดสินใจยากจริงๆคับ Confused
paichorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองกล้องซะหน่อย

Normal mode / เปิด Macro / Auto focus

ง่ะรู้สึกว่า resize เหลือ 640 * 480 แล้วภาพมานมีรอยหยักเพิ่ม Sad

ไม่เนียนเหมือนตอนดู 2mp ที่ 50% เลย เนียนก่า แต่กัวใหญ่เกิน

---ขอลองด้วยคนจิ---MACRO

ขอมอบดอกไม้....

---ที่วัดพระแก้ว---AUTO

cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น

Caramell ผู้เขียน:

ผมก็ลังเลระหว่าง w610i กับ W580i เหมือนกันคับ
w610i มี AF/MF และ Photo light เรื่องกล้องดีกว่าเห็นๆ
แต่รูปทรงธรรมดาๆ ปุ่มเล็กกดยาก และมีปัญหาเรื่องฝาหลังก๊องแก๊ง

W580i สวยหรูกว่า มีฟังก์ชั่น Shake control และ fitness ด้วย
แต่จะมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500 รึป่าวไม่แน่ใจ

งานนี้รักพี่เสียดายน้อง ตัดสินใจยากจริงๆคับ Confused

แต่ของ w580 จอสวยกว่าครับจอแสดงผล TFT-LCD 262,144 สี - 240 x 320 พิกเซล (2.0")
ส่วน w610 จอแสดงผล TFD-LCD 262,144 สี - 176 x 220 พิกเซล (1.9")
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมใช้มาสองอาทิตกว่ายังไม่เจอปัญหาไรครับ จะมีบ้างก็เป็นพวกคุณสมบัติบางอย่างมากกว่าเป่น พอร์ตด้านข้าง ใส่เป๋าแล้วมันเกะกะนิดนึง แล้วก็เวลาฟังวิทยุ พอมีสายเข้าก็เงียบเลยถ้าไม่ตั้งสั่นก็คงไม่รู้ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ......
..... เมื่อวานผมไปถามร้านว่าจะติดฟิล์มกันรอยเค้าบอกว่ามีแต่ของรุ่นอื่นติดแทนกันได้รุ่นนี้ยังไม่มาผมเลยไม่ติด (คิดถูกใช่ป่ะ) เลยซือ้ case พลาสติกมาใส่แทน ดูหล่อดีมาก แต่กลัวมันจะบีบเครื่องทำให้มีปัญหาป่าว...

ถ้าฟังวิยุแล้วมีสายเข้าเสียงที่หูฟังมันจะหายไปนิครับ แล้วก็จะมีเสียงสายเข้าก็ไม่เงียบนะครับ
จะมีเสียงเรียงเข้าดังที่ลำโพงครับแต่ถ้าฟังเพลงในเครื่องอ่ะเสียงเพลงจะหายไปแล้วเปลี่ยน
เป็นเสียงเรียกเข้าที่หูฟัง คิดว่าต่อไปคงได้รับการแก้ไขเป็นดังที่หูฟังแทนครับ ฟิล์มกันรอย
ผมติดมาตั้งนานแล้วอ่ะมันก็มีเฉพาะรุ่นมานานแล้วนะครับ ถ้ารุ่นอื่นที่เค้าบอกเป็น k550
ก็ติดได้เลยครับ 2 รุ่นนี้หน้าจอเหมือนกันครับ ผมชอบใส่ซองหูรูดมากกว่าครับ
กลัวใส่พวกซิลิโคน หรือ case พลาสติก แล้วมีปัญหาอ่ะ

Marcus ผู้เขียน:
หลังจากได้ใช้มาซักพักนึงแล้ว รู้สีกว่าเครื่องร้อนเร็วจังครับ (เป็นเพราะเครื่องบางหรือเปล่าเนี่ย) โทรคุยไป10 กว่านาที จะร้อนหูมากจนต้องเลิกคุย ถ้าคุยโดยใชัหูฟังจะรู้สึกว่าร้อนน้อยกว่า แต่เมื่อเทียบกะ K700 เครื่องเก่า ซึ่งคุยเป็นชั่วโมงก้อยังไม่เป็นไรอ่ะครับ

ผมคุยไปเกือบ ช.ม. มันยังไม่ร้อยเลยอ่ะครับถ้าถอดกรอบออกมาจับที่แบทมันก็อุ่นนิดๆ
เท่านั้นเองคุยใส่ case พลาสติก หรือซิลิโคนรีเปล่าครับถึงร้อนอ่ะ เพราะผมใช้ซองหูรุดอ่ะครับ

kapaplz ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ซื้อไปแล้วหน่อยนะครับ

ว่ามีปัญหาเรื่องสัญญาณโทรศัพท์กันรึเปล่าครับ

เวลาตอนคุย มีสัญญาณขาดหาย เสียงของคู่สนทนาไม่ชัดบ้างรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เท่าที่ผมลองใช้มาถ้าเอาของ LG แล้วคู่สนทนาเค้าบอกว่าเสียงดังมากจนฟังไม่รู้เรื่อง
เหมือนกับอยู่ข้างถนน ทั้งๆที่ผมก็อยู่ในห้องเปิดเพลงฟังเฉยๆ แต่พอใช้ k550 กลับคุยได้
สบายไม่มีปัญหา ถ้าลองเอาเครื่อง LG โทรหาคนอื่นดู บางคนก็บอกว่าเสียงดังแต่ยังคุยได้
รู้เรื่องครับ ถ้าเอา LG โทรเข้า k550 ผมก็ยังคุยได้รู้เรื่องนะครับ
สรุปแล้ว k550 ที่ผมใช้ไม่มีปัญหาเรื่องคุยไม่รู้เรื่องเลยครับ
Ps. k550 มันก็ฟาแฟดกับ w610 น่ะครับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมคุยไปเกือบ ช.ม. มันยังไม่ร้อยเลยอ่ะครับถ้าถอดกรอบออกมาจับที่แบทมันก็อุ่นนิดๆ
เท่านั้นเองคุยใส่ case พลาสติก หรือซิลิโคนรีเปล่าครับถึงร้อนอ่ะ เพราะผมใช้ซองหูรุดอ่ะครับ

เคยใส่ซองซิลิโคนได้ไม่ถึงวันก้อต้องเอาออกครับ เพราะร้อนมาก ต้องเลิกคุยแล้วรีบเอาซองออก พอเอาออกแล้วลองใช้ดู รู้สึกว่าร้อนน้อยลง แต่ก้อยังร้อนอยู่พอสมควรครับ (เมือ่เทียบกะ K700) เลยไม่แน่ใจความเรื่องผิดปกติหรือเปล่า ปัจจุบันใส่ซองหูรูดเหมือนกันครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

ถ้าเน้นฟังเพลง จอใหญ่ขึ้นอีกหยิบมือแต่ละเอียดยิบ รูปทรง Slide-type แสงสีแพรวพราวด้วย 16 Light effects + ฟังก์ชั่นใหม่ๆ อย่าง Shake control แระ Fitness ก็ W580i

แต่ถ้าเน้นฟังเพลงแระกล้อง รูปทรง Bar-type เรียบหรูมีระดับก็ต้อง W610i

W580i with Shake control & Fitness functions.

W610i with AF/MF, Mirror & Photo light.
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ราคายางมะตกอีกหรอคับนี่ 555 Very Happy

ราคานี้มาจากเวป http://www.thaimobilecenter.com
นะครับ ราคาก็คงจะประมาณนี้อ่ะครับ
REDANGEL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จริงๆผมตามบอร์ดนี้มานาแระ แล้วก็ไปถอย w610i มาเรียบร้อย ใช้มาสองอาทิตย์แระ คุ้มค่าครับ เรื่องฝาหลังก็แน่นดีนะไม่มีก๊อบแก๊บเลย เพิ่งใช้ SE เครื่องแรก แต่เสียดาย ชาต์แบตไปด้วยคุยผ่านสมอลลทอกไปด้วยไม่ได้ อย่างี้แบตเสี่อมก็ซือ้ใหม่อย่างเดียวเลยเหอๆๆ

ขออถามนิดนึงครับพอดีผมซือ้ร้าน นาซ่า ไม่แน่ใจว่าเค้าไม่ให้ใบเสร็จหรือผมทำหาย ถ้าเป็นงี้เวลาส่งศูนย์ต้องทำงัยครับ(หวังว่าคงไม่ต้องเข้านะครับ)
ขออวดรูปมั่งครับ ผมจำโหมดที่ถ่ายไม่ได้ ขอบคุณพี่ looker ด้วยครับช่วยให้ขอ้มูลในการตัดสินใจเยอะเลย

taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

REDANGEL ผู้เขียน:
จริงๆผมตามบอร์ดนี้มานาแระ แล้วก็ไปถอย w610i มาเรียบร้อย ใช้มาสองอาทิตย์แระ คุ้มค่าครับ เรื่องฝาหลังก็แน่นดีนะไม่มีก๊อบแก๊บเลย เพิ่งใช้ SE เครื่องแรก แต่เสียดาย ชาต์แบตไปด้วยคุยผ่านสมอลลทอกไปด้วยไม่ได้ อย่างี้แบตเสี่อมก็ซือ้ใหม่อย่างเดียวเลยเหอๆๆ

ขออถามนิดนึงครับพอดีผมซือ้ร้าน นาซ่า ไม่แน่ใจว่าเค้าไม่ให้ใบเสร็จหรือผมทำหาย ถ้าเป็นงี้เวลาส่งศูนย์ต้องทำงัยครับ(หวังว่าคงไม่ต้องเข้านะครับ)
ขออวดรูปมั่งครับ ผมจำโหมดที่ถ่ายไม่ได้ ขอบคุณพี่ looker ด้วยครับช่วยให้ขอ้มูลในการตัดสินใจเยอะเลย

เค้ายิงบาร์โค๊ตดูได้ครับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

การที่เค้าดูใบเสร็จเพราะเค้าจะ เริ่มนับวันแรกที่รับประกันครับ ถ้าเราไม่มี เค้าจะยิงบาร์โค๊ต แต่การยิงบาร์โค๊ตนั้น เราจะได้วันแรกที่รับประกันไม่ตรงกับที่เราซื้อ เค้าจะนับวันที่เครื่องจำหน่ายออกจากศูยน์เป็นวันแรกในการรับประกัน
เช่น คุณซื้อมานา นาซ่า วันที่ 1/08/2007 แต่นาซ่ารับมาจากโซนี่ 15/07/2007 ระยะเวลารับประกันของคุณก็คือ 15/07/2007 ถึง 15/07/2008 ซื้อไม่ใช้วันแรกที่คุณซือ

Ps. เพราะผมก็ทำใบเสร็จหายเหมือนกัน
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

nnnnnnum ผู้เขียน:

การที่เค้าดูใบเสร็จเพราะเค้าจะ เริ่มนับวันแรกที่รับประกันครับ ถ้าเราไม่มี เค้าจะยิงบาร์โค๊ต แต่การยิงบาร์โค๊ตนั้น เราจะได้วันแรกที่รับประกันไม่ตรงกับที่เราซื้อ เค้าจะนับวันที่เครื่องจำหน่ายออกจากศูยน์เป็นวันแรกในการรับประกัน
เช่น คุณซื้อมานา นาซ่า วันที่ 1/08/2007 แต่นาซ่ารับมาจากโซนี่ 15/07/2007 ระยะเวลารับประกันของคุณก็คือ 15/07/2007 ถึง 15/07/2008 ซื้อไม่ใช้วันแรกที่คุณซือ

Ps. เพราะผมก็ทำใบเสร็จหายเหมือนกัน

อ๋องี๊นี่เอง ยังดีที่ผมเก็บไว้อยู่
^ ^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

รูปแจ่มมากคับ..

ไม่ว่าคุณซื้อเครื่องที่ไหนก็ต้องได้ใบเสร็จฯ จะเป็นใบเสร็จฯ แบบไหนก็ได้แระต้องเก็บไว้ให้ดีในกรณีที่นำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรก เจ้าหน้าที่ฯ อาจร้องขอใบเสร็จฯ จากคุณ เนื่องจากร้านที่คุณซื้อม่ะได้ส่งข้อมูลการซื้อขายเครื่องมาที่ศูนย์ฯ เจ้าหน้าที่ฯ จะม่ะทราบวันเดือนปีเริ่มแระหมดประกันฯ ก็ต้องถือเอาวันเดือนปีที่ระบุในใบเสร็จฯ เป็นสำคัญ

แต่หากร้านที่คุณซื้อส่งข้อมูลการซื้อขายเครื่องมาที่ศูนย์ฯ ก็ม่ะมีปัญหา เจ้าหน้าที่ฯ จะเห็นข้อมูลเครื่องของคุณบันทึกอยู่ในระบบ แต่เราจะทราบได้ไงว่าร้านที่เราซื้อส่งข้อมูลมาที่ศูนย์ฯ หรือไม่จึงต้องมีใบเสร็จฯ ไปยืนยัน ภาษาไทยโบราณเขาเรียกว่า "กันเหนียว" ไงคับ

ปล. หากคุณทำใบเสร็จฯ หายก็ให้จดวันเดือนปีแระร้านที่ซื้อไว้เป็นข้อมูลอ้างอิงในกรณีดังกล่าว
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

หลังจากที่โทรศัพท์ตกก็หลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย โชคดีจัง
แต่มีข้อสงสัยอย่างนึงคะ ส่งบูลทูธหาเพื่อน จะเจอชื่อขึ้น อย่างเช่น N72 แต่มีเพื่อนอีกคนเค้าตั้งชื่อเครื่องว่า(สมมุตินะ) เคโระ น่ะคะ ก็เจอเหมือนกัน แต่เราส่งให้ได้แต่ N72 อีกเครื่องส่งไม่ได้ แต่เรารับข้อมูลที่เค้าส่งได้น่ะ มันเป็นเพราะอะไรค่ะ
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ looker มากครับ สงสัยผมทำหายจริงๆ นึกได้แล้วว่าเค้าให้กระดาษแผ่นๆเล็กมา
ไม่คิดว่าจะเป็นใบเสร็จ กะว่าจะทวงเวลาได้มือถือ แต่พอได้ของมัวแต่เห่อลืมซะงั้น Laughing Laughing
ICHI-GO
Year's Star

หัวข้อ :

บ้านร่มรื่นจังครับ ปอดสะอาดเลยหละซิ ต้นไม้เพียบ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอเสริมเรื่องใบเสร้จอีกนิดนะครับ สำหรับท่านซื้อจากร้านตัวแทนใหญ่ เช่น เจมาร์ท บริสเทล จะได้ใบเสร็จที่ออกจากคอมพิวเตอร์ ในนามของร้านนั้น สามารถเอาใบเสร็จไปอ้างอิงที่ศูนย์ได้เลย
แต่..... สำหรับท่านที่ซื้อมาร้าน แบบ มาบุญครอง ทางร้านจะออกใบเสร็จเป็นลักษณะ บิลเงินสด อันนี้ถ้าจะนำไปอ้างอิงในการซื้อวันไหน ต้องนำนามบัตรของร้านไปด้วยนะครับ
uuong
Year's Star

จังหวัด: กท
หัวข้อ :

คุณพี่คับ ราคามาบุญครองและราคา 0 ตอนนี้เท่าไรแล้วคับ ขอบคุณมากคับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

uuong ผู้เขียน:
คุณพี่คับ ราคามาบุญครองและราคา 0 ตอนนี้เท่าไรแล้วคับ ขอบคุณมากคับ

ตู้ประมาณ 9,900
Blisstel 10,900 บาท
Jaymarts 10,900 บาท
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ราคายางมะตกอีกหรอคับนี่ 555 Very Happy
lol~*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ที่ห้างเซนทรัลลาดพร้าวน่ะ

Jaymarts 10590 บ.

Blisstel 10290 บ.

Shocked
kapaplz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

ขอถามคนที่ซื้อไปแล้วหน่อยนะครับ

ว่ามีปัญหาเรื่องสัญญาณโทรศัพท์กันรึเปล่าครับ

เวลาตอนคุย มีสัญญาณขาดหาย เสียงของคู่สนทนาไม่ชัดบ้างรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...

kapaplz ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

มีบ้างครับ มันก็มีทุกรุ่นทุกยี่ห้ออะครับ เพราะมันไม่ได้อยู่ที่โทรศัพท์ มันอยู่ที่ผู้ให้บริการระบบ ครับ
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมใช้มาสองอาทิตกว่ายังไม่เจอปัญหาไรครับ จะมีบ้างก็เป็นพวกคุณสมบัติบางอย่างมากกว่าเป่น พอร์ตด้านข้าง ใส่เป๋าแล้วมันเกะกะนิดนึง แล้วก็เวลาฟังวิทยุ พอมีสายเข้าก็เงียบเลยถ้าไม่ตั้งสั่นก็คงไม่รู้ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ......
..... เมื่อวานผมไปถามร้านว่าจะติดฟิล์มกันรอยเค้าบอกว่ามีแต่ของรุ่นอื่นติดแทนกันได้รุ่นนี้ยังไม่มาผมเลยไม่ติด (คิดถูกใช่ป่ะ) เลยซือ้ case พลาสติกมาใส่แทน ดูหล่อดีมาก แต่กลัวมันจะบีบเครื่องทำให้มีปัญหาป่าว...
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
Marcus Posted: 06 Aug 2007 10:29 หัวข้อ:

ผมคุยมาราธอน คืนละ 3-4 ช.ม. แต่ใช้ สมอลลทอกนะ ก็ไม่เห็นร้อนนะ บางทีคุยจนหลับเลย ครบสองชั่วโมง มันตัดเอง.....

ถ้าใช้หูฟัง BT หรือ small talk จะรู้สึกอุ่นนิดๆ ไม่ร้อนครับ แต่ถ้าไม่ใช้หูฟัง จะรู้สีกร้อนมากว่า (จากการจับดูที่ตัวเครื่องครับ)
สาวกw610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องร้อนผมไม่เป็นเลยนะครับ แม้แต่ตอนชาร์จแบต ชาร์จจนเต็ม ไปจับดูตอนไหนก็แค่อุ่น อุ่นนิดหน่อย จนเหมือนไม่อุ่นด้วยซ้ำ ตอนคุยนี่ก็ไม่ร้อนนะครับ ร้อนที่ตัวคนใช้ Laughing
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องร้อน

ตั้งแต่ใช้มา W610i ก็ยังไม่มีปัญหาน่ะคะ เรื่องเครื่องร้อนตอนคุยก็ไม่มี คุยไป 1 - 2 ชั่วโมงก็แค่อุ่นๆ จะมีบางตอนชาร์ตแบตเครื่องจะอุ่น แต่ที่ชาร์ตมันร้อนซักพักก็เย็น
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
มีข้อสงสัยอยากถามคุณ looker คะ

ก่อนหน้านี้ เคยคิดจะซื้อ S500i แต่วันที่ไปซื้อเครื่อง เครื่องที่ร้านไม่เนี๊ยบ แล้วเค้าก็ไม่มีเครื่องอื่นให้ลอง และก็อ่านเจอในกระทู้ว่า รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องปุ่มแตกหลายคนเลยไม่ได้ซื้ออ่ะ

แล้วพออ่านกระทู้ W610i มาจนจบ ก็เลยสนใจจะซื้อรุ่นนี้แทน แต่ว่า อีกใจนึง ยังอยากได้ W580i เพราะชอบ body มันอ่ะคะ เหมือนกับ S500i

เห็นในกระทู้ของ W580i คุณ looker เคยโพสไว้ และมีคนถามเรื่องปุ่มแตก แต่คุณ looker บอกว่า ยังเล่นได้ไม่เท่าไหร่ เลยยังตอบไม่ได้อ่ะคะ

ก็เลยอยากรู้ว่า W580i น่าจะยังมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500i รึป่าวคะ เพราะมันเป็น body แบบเดียวกัน และเคยได้ยินมาว่าโทรศัพท์แบบ slide จะมีปัญหามากกว่าแบบ bar จิงรึป่าวค่ะ สมมติว่า ไม่มีปัญหาเรื่องฟังก์ชั่นหนะคะ เพราะใช้งานจิง ๆ แค่ฟังเพลง กะ โทร เท่านั้น จะได้ตัดสินใจซื้อซะที ระหว่าง W610i กะเจ้า W580i อ่ะคะ

ขอบคุงค๊า

ถ้าฟังเพลง w seriesโลด
ไม่ว่าอุปกรณ์ไรครับ ถ้ามีส่วนที่เคลื่อนที่มากเท่าไหร่ปัญการเสื่อมคุณภาพจะเร็วกว่าอยู่แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ลุกเกอร์ เคยใช้ลำโพงรุ่น MDS-70 ยัง ผมเห็นแล้วน่าสนใจดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
หมาแตง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีข้อสงสัยอยากถามคุณ looker คะ Very Happy

ก่อนหน้านี้ เคยคิดจะซื้อ S500i แต่วันที่ไปซื้อเครื่อง เครื่องที่ร้านไม่เนี๊ยบ แล้วเค้าก็ไม่มีเครื่องอื่นให้ลอง และก็อ่านเจอในกระทู้ว่า รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องปุ่มแตกหลายคนเลยไม่ได้ซื้ออ่ะ

แล้วพออ่านกระทู้ W610i มาจนจบ ก็เลยสนใจจะซื้อรุ่นนี้แทน แต่ว่า อีกใจนึง ยังอยากได้ W580i เพราะชอบ body มันอ่ะคะ เหมือนกับ S500i Embarassed

เห็นในกระทู้ของ W580i คุณ looker เคยโพสไว้ และมีคนถามเรื่องปุ่มแตก แต่คุณ looker บอกว่า ยังเล่นได้ไม่เท่าไหร่ เลยยังตอบไม่ได้อ่ะคะ

ก็เลยอยากรู้ว่า W580i น่าจะยังมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500i รึป่าวคะ เพราะมันเป็น body แบบเดียวกัน และเคยได้ยินมาว่าโทรศัพท์แบบ slide จะมีปัญหามากกว่าแบบ bar จิงรึป่าวค่ะ สมมติว่า ไม่มีปัญหาเรื่องฟังก์ชั่นหนะคะ เพราะใช้งานจิง ๆ แค่ฟังเพลง กะ โทร เท่านั้น จะได้ตัดสินใจซื้อซะที ระหว่าง W610i กะเจ้า W580i อ่ะคะ Rolling Eyes

ขอบคุงค๊า Razz
PhyX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ครับ คือ ในส่วนของวอกค์แมน อ่ะครับ ทำไมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
พี่ลุกเกอร์ เคยใช้ลำโพงรุ่น MDS-70 ยัง ผมเห็นแล้วน่าสนใจดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

MDS-70 คุณไปเห็นที่ไหนมา พี่ยังม่ะเคยเห็นเรยอ่ะ ถ้าใครเอามาขายตอนนี้พี่ว่าช้าไปแร้วคับ เพราะ MDS-65 ที่กะลังมาเจ๋งกว่าตรงที่ขั้วต่อเป็นวงล้อหมุนได้ ไม่ว่าโทรศัพท์ของคุณ Fast port จะอยู่ข้างไหนก็เอามาต่อให้เครื่องตั้งตรงได้ ม่ะต้องเอียงคอดูหน้าจออีกต่อไป!

MDS-70 ที่คุณถามถึง มี Remote control ด้วย พี่เห็นในเวปตั้งนานแร้วคับ ได้ยินมาว่าราคาแพงเอาเรื่องเรยอ่ะ

อันนี้ดิใหม่เอี่ยมอ่อง MDS-65 ขั้วต่อหมุนได้ ราคายังม่ะรู้ รู้แต่ว่าถูกใจอ่ะ laughing6

Source of picture Click here (หากคุณคลิ๊กเข้าไปม่ะได้ก็ต้องลงทะเบียนก่อนคับ)

หมาแตง ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยอยากถามคุณ looker คะ Very Happy

แล้วพออ่านกระทู้ W610i มาจนจบ ก็เลยสนใจจะซื้อรุ่นนี้แทน แต่ว่า อีกใจนึง ยังอยากได้ W580i เพราะชอบ body มันอ่ะคะ เหมือนกับ S500i Embarassed

ก็เลยอยากรู้ว่า W580i น่าจะยังมีปัญหาเรื่องปุ่มแตกเหมือน S500i รึป่าวคะ เพราะมันเป็น body แบบเดียวกัน และเคยได้ยินมาว่าโทรศัพท์แบบ slide จะมีปัญหามากกว่าแบบ bar จิงรึป่าวค่ะ สมมติว่า ไม่มีปัญหาเรื่องฟังก์ชั่นหนะคะ เพราะใช้งานจิง ๆ แค่ฟังเพลง กะ โทร เท่านั้น จะได้ตัดสินใจซื้อซะที ระหว่าง W610i กะเจ้า W580i อ่ะคะ Rolling Eyes

หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ ก็อย่ากังวลไป ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้น ถ้าปุ่มแตกก็เอาไปเครมได้
จริงๆ แร้วบอดี้ภายนอกรวมปุ่มกดม่ะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันฯ แต่ถ้าเพิ่งซื้อแร้วปุ่มแตกจากการใช้งานตามปรกติหรือศูนย์ฯ ได้รับข้อมูลหลังจากเครื่องออกวางจำหน่ายว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้ปุ่มมีปัญหาเขาก็เครมให้ อย่างกรณี W850i ฝาหน้าบริเวณปุ่ม 5 ทิศทางแตก (ส่วนใหญ่เรียกกันว่าปุ่มแตก) ศูนย์ฯ ก็รับเครมให้คับ

ปล. ทำไมชื่อดุจัง laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ลำโพงแบบพกพา

MDS-60 กับ MDS-65 ราคากับคุณภาพเสียงต่างกันมั้ยค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลำโพงแบบพกพา

MDS-60 กับ MDS-65 ราคากับคุณภาพเสียงต่างกันมั้ยค่ะ

MDS-60 ลำโพง 4 ตัว ราคา 2,500-3,000 บาท คุณภาพเสียงม่ะต้องห่วง ความดังเสียงก็ครอบคลุมประมาณ 1 ห้องนอน ส่วน MDS-65 นี่ต้องรอทดสอบตัวเป็นๆ คับ
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

MDS-60 กับ MDS-65 หรือ MDS รุ่นอื่นๆ ไม่ทราบว่าเสียงเบสออกแน่นประมาณไหน คือผมไม่เคยใช้มาก่อนเลย
หมาแตง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:

.
.
.

หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ ก็อย่ากังวลไป ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้น ถ้าปุ่มแตกก็เอาไปเครมได้
จริงๆ แร้วบอดี้ภายนอกรวมปุ่มกดม่ะอยู่ในเงื่อนไขรับประกันฯ แต่ถ้าเพิ่งซื้อแร้วปุ่มแตกจากการใช้งานตามปรกติหรือศูนย์ฯ ได้รับข้อมูลหลังจากเครื่องออกวางจำหน่ายว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้ปุ่มมีปัญหาเขาก็เครมให้ อย่างกรณี W850i ฝาหน้าบริเวณปุ่ม 5 ทิศทางแตก (ส่วนใหญ่เรียกกันว่าปุ่มแตก) ศูนย์ฯ ก็รับเครมให้คับ

ปล. ทำไมชื่อดุจัง laughing6

ขอบคุนคุณ looker และคุณ RED_ANGEL สำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy
ที่ว่าชื่อดุ ถึงจะดุ แต่ก็น่ารักนะคะ Twisted Evil

ปล. คุณ looker หน้าเหมือนคนที่ทำงานห้องข้าง ๆ มากเลยคะ แต่หวังว่าจะไม่ใช่คนเดียวกันนะ Laughing
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัยคุณลุคเกอร์หน้าโหล เอ๊ะหรือมีฝาแฝดค่ะ Razz
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พวก mds-60/65 เนี่ย หนักมั้ยครับ ความยาวประมาณไหนเอ่ย

เผื่อจาซื้อไว้พกไปข้างนอกบ้าน เพราะอยุ๋บ้านจาต่อกับลำโพงคอม แบบมีซัพวูฟเฟอร์น่ะคับ

แต่มานใหญ่และหนักมากพกพาไม่สะดวก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

MDS-60 กับ MDS-65 หรือ MDS รุ่นอื่นๆ ไม่ทราบว่าเสียงเบสออกแน่นประมาณไหน คือผมไม่เคยใช้มาก่อนเลย

มันอยู่ที่คุณปรับ EQ ที่ตัวโทรศัพท์อ่ะ
ถ้าชอบเบสหนักๆ ก็ปรับเป็น Mega bass ดิคับ

ขอบคุนคุณ looker และคุณ RED_ANGEL สำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy
ที่ว่าชื่อดุ ถึงจะดุ แต่ก็น่ารักนะคะ Twisted Evil

ปล. คุณ looker หน้าเหมือนคนที่ทำงานห้องข้าง ๆ มากเลยคะ แต่หวังว่าจะไม่ใช่คนเดียวกันนะ Laughing

ห้องทำงานผมอยู่บนดาดฟ้านะ ม่ะมีห้องข้างๆ อ่ะ
ม่ะมีใครอยากยุ่งกะผมเรยต้องอัปเปหิตัวเองไปอยู่แบบนั้น laughing6

สงสัยคุณลุคเกอร์หน้าโหล เอ๊ะหรือมีฝาแฝดค่ะ Razz

นั่นอ่ะดิ หน้าตาเราดูดีคนอื่นก็เรยเลียนแบบ laughing6

พวก mds-60/65 เนี่ย หนักมั้ยครับ ความยาวประมาณไหนเอ่ย

เผื่อจาซื้อไว้พกไปข้างนอกบ้าน เพราะอยุ๋บ้านจาต่อกับลำโพงคอม แบบมีซัพวูฟเฟอร์น่ะคับ

แต่มานใหญ่และหนักมากพกพาไม่สะดวก

ม่ะหนักอ่ะคับ ยังเบากว่าหนังสือ Harry Portter เรยอ่ะ laughing6

อ้อ..ผมมีข่าวดีมาประชาสัมพันธ์สำหรับผู้ที่สนใจลำโพงพกพา MDS-60
หากคุณซื้อเครื่องโทรศัพท์ Sony Ericsson รุ่นใดก็ได้ 1 เครื่องที่ช็อป L Mobile ในศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (ราคาศูนย์ฯ นะ) มีสิทธิ์ซื้อลำโพง MDS-60 ได้ 1 ตัวในราคาพิเศษเพียง 1,990 บาท ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปหรือจนกว่าสินค้าจะหมด

วันนี้ผมไปที่นั่นเรยเห็นเข้า ว่าจะซื้อ J120i ให้เตี่ยแร้วซื้อลำโพงมาเก็บไว้เป็น spare แต่เขาม่ะมีของ (หมายถึงโทรศัพท์นะ ลำโพงเห็นมีอยู่ 2-3 ตัว) เรยนัดเป็นสัปดาห์หน้าถ้าของเข้ามาแร้วเขาจะโทรมาบอก พนักงานขายอัธยาศัยดีมั่กๆ คับ

P E X Z A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดฝาหลังไม่ได้ครับ

เปิดฝาปิดแบตไม่ได้เลย แน่นเกินเหตุ
จะอัพเฟิร์มแวร์...เศร้า
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปิดฝาหลังไม่ได้ครับ

P E X Z A ผู้เขียน:
เปิดฝาปิดแบตไม่ได้เลย แน่นเกินเหตุ

บางคนบอกว่าฝาหลังรุ่นนี้กอบแกบแต่รับรองว่าม่ะมีทางเลื่อนเปิดเอง บางทีตั้งใจเปิดยังม่ะได้เรยอ่ะ ปรกติมือเราจะมีเหงื่อซึมออกมาตลอดเวลาพอมาจับตัวเครื่องทำให้ลื่นไปด้วยยิ่งเปิดม่ะออกจึงต้องอาศัยเทคนิคคับ

วิธีถอดฝาหลัง
ตัดสก๊อตเทปความยาวสัก 2 นิ้วแปะที่ฝาหลังให้เหลือชายไว้ดึง แร้วค่อยๆ ออกแรงดึงให้มันเลื่อนออกมา ง่ายๆ คับ วิธีนี้ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ฝาหลังเป็นแบบเลื่อนลง (Slide down)
.

*เวลาแปะสก๊อตเทปพยายามเลี่ยงอย่าไปแปะโดนตัวอักษร Sony Ericsson ที่เขาสกรีนไว้หรือโลโก้ลูกบอลเขียวๆ นะ นั่นน่ะแปะแร้วดึงบ่อยๆ เข้ามันลอกได้นะ

แถมวิธีถอด SIM ให้ด้วย ทำเหมือนกันเรย..ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ใช้ระบบใส่หรือถอด SIM แบบเลื่อนออกด้านข้าง (Slide aside)
.
seedcyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สายพอร์ตหายอะ ครายพอรู้บ้างว่าราคาเท่าไรหรอ -*- เส้าเลย
P E X Z A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปิดฝาหลังไม่ได้ครับ

P E X Z A ผู้เขียน:

บางคนบอกว่าฝาหลังรุ่นนี้กอบแกบแต่รับรองว่าม่ะมีทางเลื่อนเปิดเอง บางทีตั้งใจเปิดยังม่ะได้เรยอ่ะ ปรกติมือเราจะมีเหงื่อซึมออกมาตลอดเวลาพอมาจับตัวเครื่องทำให้ลื่นไปด้วยยิ่งเปิดม่ะออกจึงต้องอาศัยเทคนิคคับ

วิธีถอดฝาหลัง
ตัดสก๊อตเทปความยาวสัก 2 นิ้วแปะที่ฝาหลังให้เหลือชายไว้ดึง แร้วค่อยๆ ออกแรงดึงให้มันเลื่อนออกมา ง่ายๆ คับ วิธีนี้ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ฝาหลังเป็นแบบเลื่อนลง (Slide down)

*เวลาแปะสก๊อตเทปพยายามเลี่ยงอย่าไปแปะโดนตัวอักษร Sony Ericsson ที่เขาสกรีนไว้หรือโลโก้ลูกบอลเขียวๆ นะ นั่นน่ะแปะแร้วดึงบ่อยๆ เข้ามันลอกได้นะ

แถมวิธีถอด SIM ให้ด้วย ทำเหมือนกันเรย..ใช้ได้กะมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่ใช้ระบบใส่หรือถอด SIM แบบเลื่อนออกด้านข้าง (Slide aside)

ขอบคุณครับ เมื่อคืนก็คิดอยู่นะคับ วิธีนี้ แต่กลัวมันเป็นรอยน่ะ
เด๋วจะลองทำครับ ขอบคุณมากครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : แง...ง..ง...

วันนี้ทำโทรศัพท์ตกง่ะ
มันตกสูงจากพื้นประมาณ 1 ฟุต แล้วลื่นไถลอีก 2 ฟุต ไม่มีลอยถลอกแม้แต่นิดเดียว แต่เสียงลำโพงมักแตกๆ ยังไงไม่รู้ เดี๋ยวคืนนี้ลองโทรคุยซักชั่วโมง ว่าเป็นงัย ไม่รู้จะอุปมาไปเองรึเปล่า แต่ถ้ามันเสียงยังแตกอยู่ ต้องทำงัยล่ะ แง..ง...ง...ง
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แง...ง..ง...

ลองออกไปถ่ายรูปก็ไม่รู้อุปมาอีกรึเปล่า รูปมันดำๆ หรือเพราะว่าฝนเพิ่งหยุดตกแสงน้อยเดี๋ยวไว้พรุ่งนี้ลองถ่ายใหม่ ถ้ายังไม่ดีขึ้นจาทำงัยดี แง..ง....ง.....

PhyX
Year's Star

หัวข้อ :

Crying or Very sad ทำไมในฟังก์ชัน วอกค์แมนของผมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ มีวีธีแก้ไหม

ช่วยทีนะครับ ลำบากเลยตอนนี้

w610i
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช่คับ มันจาเป็นยังงั้น ต้องใช้ program Mp3Tag ลบ ภาษาต่างดาวออกครับผม
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สำหรับการใช้ program Mp3Tag ต้องระวังด้วยครับเพราะถ้าทำผิดพลาด title เพลงคุณจะเป็น ????????????????? แก้ก็ไม่ได้ สำหรับของผมต้องไป tool-->option คลิกที่ mpeg
ในส่วนของ write คลิกถูกที่ ID3v1,ID3v2-->ID3v2.3UTF-16 คับ เคยลองอย่างอื่นแล้วมันหายแบบนี้ดีสุดแล้ว ไม่รุคนอื่นว่างัยครับ
P E X Z A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สำหรับเรื่องเพลง ผมใช้โปรแกรม iTunes แก้ไข IDtag ของเพลงน่ะครับ เวลาจะเอาลงโทรศัพท์ ก็ใช้โปรแกรม JetAudio แปลงเป็น wma 96 kbp จะทำให้ขนาดเล็กลง จุเพลงได้มากขึ้น ส่วนเรื่องเสียงนั้นจะไม่แตกหรอกครับ เพราะลำพังหูฟัง กะลำโพงของเครื่อง จะไม่สามารถรับรู้ได้เลยว่าเสียงแตก ต้องเอาไฟล์นี้มาฟังกับลำโพงใหญ่ ๆ แหละคับ ถึงจะรู้ว่าเสียงมันแตก

ส่วนเรื่องภาษาไทย หายห่วงครับ ถ้าคุณทำให้ iTunes มองเพลงของคุณเป็นภาษาไทยได้ (ถ้ามันไม่เป็นก็คลิกขวา > Get Info แล้วแก้ไขให้เป็นไทยซะ) พอเอาลงโทรศัพท์ มันก็จะมองเห็นเป็นภาษาไทยครับ ชัวร์

แนะนำให้ใช้ iTunes ฟังเพลงด้วยแหละครับ ปรับแต่งนิดเดียว เสียงจะดีขึ้นแบบทันตาเห็น เรียกว่า winamp หรือ wmp ไม่เห็นฝุ่นเลยแหละ เหอ ๆ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: • 8 8 8 •
หัวข้อ :

ทำไมรูปของ sabaiarom รูปแรกมันเบลอๆอะครับ หรือมือสั่น
ส่วนรูป 2 -3 ผมว่าไม่ดำนะ รอพี่ Looker มาต่อละกันนะครับ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากถามพี่ Looker นะครับว่า
SE รุ่นนี้รองรับพวกไฟล์ คลิปวีดีโอต่างๆหมายถึงเอาพวกคลิปวีดีโอต่างๆลงอะครับ
ผมไม่เคยใช้ SE มาก่อน
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ยังไงแนะนำให้ผมสักรุ่นนะครับ ผมเลือกไม่ถูกแล้ว 810i 610i 580i
ผมอยากเอามาฟังเพลงกะถ่ายรูป เสียเงินครั้งเดียวกะใช้ยาวๆ อะครับงบน้อย
^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

PhyX ผู้เขียน:
Crying or Very sad ทำไมในฟังก์ชัน วอกค์แมนของผมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ มีวีธีแก้ไหม

ช่วยทีนะครับ ลำบากเลยตอนนี้

w610i

Download โปรแกรม Mp3tag v2.38 มาแก้ code ไฟล์ .mp3 ที่มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยให้เครื่องสามารถอ่านได้
คลิ๊กที่นี่ คับ

วิธีการใช้งานโปรแกรม Mp3tag
ในกรณีที่ไฟล์ .mp3 มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอยู่แร้วให้เปิดโปรแกรม Mp3tag แร้วทำตามขั้นตอน 1 2 3 แระ 4 อย่างที่เห็นในภาพ

แต่ถ้าไฟล์ .mp3 ยังม่ะมีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทย หรือมีเพียงบางรายการ ก็ต้องเลือกทำทีละเพลงตามขั้นตอน 1 2 แระ 3 คับ

พอแก้ code เสร็จก็โหลดลงโทรศัพท์ได้เรย..เวลาเปิดฟังใน Music player หรือ Walkman player มันจะแสดงชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอย่างงี้เรยอ่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

W580i

W610i

K550i

W850i

I3oxer ผู้เขียน:
ทำไมรูปของ sabaiarom รูปแรกมันเบลอๆอะครับ หรือมือสั่น
ส่วนรูป 2 -3 ผมว่าไม่ดำนะ รอพี่ Looker มาต่อละกันนะครับ

เขาเพิ่งทำเครื่องตกมือเรยสั่นไง laughing6

อยากถามพี่ Looker นะครับว่า
SE รุ่นนี้รองรับพวกไฟล์ คลิปวีดีโอต่างๆไหมครับ ผมไม่เคยใช้ SE
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ยังไงแนะนำให้ผมสักรุ่นนะครับ ผมเลือกไม่ถูกแล้ว 810i 610i 580i
ผมอยากเอามาฟังเพลงกะถ่ายรูป เสียเงินครั้งเดียวกะใช้ยาวๆ อะครับงบน้อย
^^

ถ้าเน้นฟังเพลงกะถ่ายรูป Design เรียบหรูก็ต้อง W610i
แต่ถ้าเน้นฟังเพลง Design สวยงามโดดเด่นสะดุดตา แสงสีแพรวพราวโสภาพรรณรายด้วย Light effects เลือกได้ 16 แบบ จอละเอียด ใส่ฟังก์ชั่นใหม่ๆ เข้ามาเช่น Shake control + Fitness ก็ต้อง W580i

W610i

W580i
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอรบกวนอีกนิดนนะครับ
แล้ว 810i พี่ว่าเป็นไงครับถ้าผมจะซื้อตอนนี้ มันเก่าไปหรือยังครับ
ขอบคุณมากๆครับ salute
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

แล้ว 810i พี่ว่าเป็นไงครับถ้าผมจะซื้อตอนนี้ มันเก่าไปหรือยังครับ

W810i ราคาตอนนี้ 9,900 บาท (แถม MSD Pro 512 MB) เพิ่มเงินอีกหน่อยได้ W610i พี่ว่าดีกว่านะ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

W810i ราคาตอนนี้ 9,900 บาท (แถม MSD Pro 512 MB) เพิ่มเงินอีกหน่อยได้ W610i พี่ว่าดีกว่านะ

sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

ถ่ายรูปนี้มือไม่ได้สั่นนะค่ะ กำลังฝึกย้ายโฟกัสภาพจากตรงกลางไปตำแหน่งอื่น เลือกโหมดมาโคร เพื่อให้ได้ภาพชัดตื้นคะ

วันนี้ลองถ่ายมุมเดียวกันอีกแต่แสงดีกว่าเมื่อวาน
อันนี้ดอกโยทะกา มันเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว พรุ่งนี้คงบาน

คุณลุคเกอร์จำไว้เลย มีหัวเราะเยาะเค้าด้วย hmph (แอบงอน)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ปฏิบัติการย้ายโฟกัสเยี่ยมมากเรยคับ laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ประเภท Member

อยากทราบว่า ประเภท Member มีอะไรบ้างค่ะ คือตอนสมัครครั้งแรก เป็น New Member
ต่อมาเป็น Cool Member ตอนนี้ เป็น Mobile Member แล้วต่อไปคืออะไรอีกค่ะ อยากรู้ love5
gigologirl
Year's Star

หัวข้อ :

ถามหน่อยค่ะระหว่าง k790i กับ w610iซื้อรุ่นไหนดีกว่าค่ะ คือราคามันไม่ต่างกันมากราวๆ2000 แต่ก็เสียดายตังนิดนึง(แอบงก แหะๆ) เพราะถ้าคุณภาพมันไม่ต่างกันมาก เอาเงินส่วนต่างไปซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มมันจะดีกว่ารึเปล่า ??
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

gigologirl ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะระหว่าง k790i กับ w610iซื้อรุ่นไหนดีกว่าค่ะ คือราคามันไม่ต่างกันมากราวๆ2000 แต่ก็เสียดายตังนิดนึง(แอบงก แหะๆ) เพราะถ้าคุณภาพมันไม่ต่างกันมาก เอาเงินส่วนต่างไปซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มมันจะดีกว่ารึเปล่า ??

เน้นกล้องก็ K790i (กล้องระดับ 3.2 MP with Xenon flash)
เน้นฟังเพลงก็ W610i (Walkman player 2.0 with Mega bass & Visualizations)

แต่ W610i กล้องแจ่มในระดับ 2.0 MP with AF/MF แถม Photo light ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยคับ
Caramell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องเป็นรุ่นใหม่ ผมว่า K550i ก็น่าสนนะคับ
ตอนนี้ราคาไม่ถึง 8 พัน แต่ function กล้องไม่น้อยหน้ารุ่นใหม่คับ Razz
skyline428
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :

ขอรบกวนพี่ๆช่วยลงรูปขนาดจริงที่ถ่ายจาก W610i (ขนาด2ล้านพิกเซล) ให้ดูหน่อยครับ Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

skyline428 ผู้เขียน:
ขอรบกวนพี่ๆช่วยลงรูปขนาดจริงที่ถ่ายจาก W610i (ขนาด2ล้านพิกเซล) ให้ดูหน่อยครับ Rolling Eyes

คลิ๊กที่นี่ เข้าไปดูตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W610i แระ K550i ขนาด 2.0 MP คับ
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ลุคเกอร์นี่ ชื่อเอามาจากstarcraftป่ะคับ

ร่างสองของ Hydralisk > Lurker Very Happy

แต่ว่าน่าจาใช้ชื่อ เมอร์รี่คิงส์มากกว่านาคับ

มีทุกสิ่งให้เลือกสรร Laughing
dejavutu
Year's Star

หัวข้อ :

ถามอะไรนิดนึงครับ คือว่าอยากรู้ว่า ไฟแฟลช ของ w610i นี้จะสว่างกว่ารุ่น k750i w810i รึเปล่าครับหรือว่าพอๆกัน ยังไม่เคยทดสอบดูอะครับ อยากรู้จริงๆ
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ลุคเกอร์นี่ ชื่อเอามาจากstarcraftป่ะคับ

ร่างสองของ Hydralisk > Lurker Very Happy

แต่ว่าน่าจาใช้ชื่อ เมอร์รี่คิงส์มากกว่านาคับ

ตอบแทนพี่เค้านะ ป้มมะช่ายปู้ชายแบบเมอรี่คิง ที่จะมีทุกสิ่งให้เลือกสรร
แต่ป้มเปงแบบ DTAC
I3oxer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ถ่ายรูปนี้มือไม่ได้สั่นนะค่ะ กำลังฝึกย้ายโฟกัสภาพจากตรงกลางไปตำแหน่งอื่น เลือกโหมดมาโคร เพื่อให้ได้ภาพชัดตื้นคะ

วันนี้ลองถ่ายมุมเดียวกันอีกแต่แสงดีกว่าเมื่อวาน
อันนี้ดอกโยทะกา มันเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว พรุ่งนี้คงบาน

คุณลุคเกอร์จำไว้เลย มีหัวเราะเยาะเค้าด้วย hmph (แอบงอน)

ฝีมือเริ่มมาแว้ว อ่านจากกระทู้เก่าๆเหนชอบถ่ายรูป
ไว้ป้มไปเรียนด้วยคนนะ Pray
Looker
Year's Star

อยากทราบว่า ประเภท Member มีอะไรบ้างค่ะ คือตอนสมัครครั้งแรก เป็น New Member
ต่อมาเป็น Cool Member ตอนนี้ เป็น Mobile Member แล้วต่อไปคืออะไรอีกค่ะ อยากรู้ love5

New member > Cool member > Mobile member ต่อไปก็เป็น Old member ไงคับ laughing6

Paragon เจ๋งกว่าอ่ะ laughing6

dejavutu ผู้เขียน:
ถามอะไรนิดนึงครับ คือว่าอยากรู้ว่า ไฟแฟลช ของ w610i นี้จะสว่างกว่ารุ่น k750i w810i รึเปล่าครับหรือว่าพอๆกัน ยังไม่เคยทดสอบดูอะครับ อยากรู้จริงๆ

เป็นไฟแฟลชคู่สว่างเหมือนกันแหละ อย่าคิดมาก laughing6

^
^
^

^
^
^

ฝีมือเริ่มมาแว้ว อ่านจากกระทู้เก่าๆเหนชอบถ่ายรูป
ไว้ป้มไปเรียนด้วยคนนะ Pray

หากฝึกมาถึงขั้นสุดท้ายต้องตีลังกาถ่าย แร้วนำภาพมารับ Certification ไปเปิด Photo shop ได้เรย.. laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

New member > Cool member > Mobile member ต่อไปก็เป็น Old member ไงคับ laughing6

แล้วของคุณลุคเกอร์เนี่ย เป็น Member ประเภทไหนค่ะ ประเภทขำขันแน่เลย love5

หากฝึกมาถึงขั้นสุดท้ายต้องตีลังกาถ่าย แร้วนำภาพมารับ Certification ไปเปิด Photo shop ได้เรย.. laughing6

ไม่ตีลังกาถ่ายหรอกค่ะ กลัวเปื่อน คุณลุคเกอร์คงทำประจำหล่ะสิ ผลงานถึงได้ยอดเยี่ยมเลย laughing6
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : การเจริญเติบโต

วันนี้เค้าบานจริงๆ ด้วยค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: convert

skyline428 ผู้เขียน:
คลิ๊กที่นี่ เข้าไปดูตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W610i แระ K550i ขนาด 2.0 MP คับ

ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณพี่Lookerก่อนนะครับที่นำรูปมาให้ดู
คือวันนี้มีเรื่องมาถามว่าตอนConvertหรือRipเพลงจากแผ่นCD(ลิขสิทธิ์)เป็นไฟล์ .mp3,.wma นั้นโปรแกรมมันจะมีให้เลือกค่าKbitที่128อยู่แล้ว อยากรู้ว่าถ้าเลือกเป็น 320Kbitไฟล์ที่ได้จะเป็นอย่างไร ที่เห็นๆก็คือไฟล์มีขนาดใหญ่ขึ้น(เมื่อเทียบกับ128Kbit)แต่คุณภาพเสียงผมคิดว่ามันก็ไม่ต่าง
จาก128Kbitเลย่(หรือว่าผมหูไม่ดีเอง Rolling Eyes )ช่วยไขข้อข้องใจที่ครับขอบคุณครับ

ปล.ใช้โปรแกรม Power MP3 WMA Convert 2006 อยู่ครับ

128 kbps กะ 320 kbps ฟังผ่านลำโพงโทรศัพท์มันม่ะต่างกัน แต่มันจะต่างกันถ้าเอาไปเปิดผ่านลำโพงที่มีกำลังขับมั่กๆ 320 kbps แจ่มกว่าคับ

หากคุณ convert ไฟล์เพลงเป็น .mp3 มาฟังบนมือถือเลือก bit rate = 128 kbps ก็แจ่มแร้วคับ
Nephilias
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยมากครับผม Very Happy
Zanrdi
ผู้มาเยือน

มันตกสูงจากพื้นประมาณ 1 ฟุต แล้วลื่นไถลอีก 2 ฟุต ไม่มีลอยถลอกแม้แต่นิดเดียว แต่เสียงลำโพงมักแตกๆ ยังไงไม่รู้ เดี๋ยวคืนนี้ลองโทรคุยซักชั่วโมง ว่าเป็นงัย ไม่รู้จะอุปมาไปเองรึเปล่า แต่ถ้ามันเสียงยังแตกอยู่ ต้องทำงัยล่ะ แง..ง...ง...ง

ผมว่าของคุณเล็กน้อยครับ ผมทำตก 1เมตรกว่า เป็นรอย 4 มุมเลย ด้านหน้า ลองเช็ดดู ยังดีที่เช็ดออก แต่มันมีมุมนึงบุบไปนิดนึง แล้วก็ข้างหลังถลอกเป็นจุดเล็กๆนิดนึง ก็พยายามไม่ไปใส่ใจ ลองดูอย่างอื่นก็ปกติ แต่ที่ผมติดใจคือมีฝุ่นเข้าไปในหน้าจอครับ ฝุ่นมันไวจริงๆ ตกปุ๊บเข้าปั๊บ ตอนแรกมันไม่มีนะครับ ผมสังเกตโทรศัพท์ทุกวัน เช็ดทำความสะอาดทุกวัน
ทำไงดีครับ อยากเอาฝุ่นออก มันรำคาญน่ะครับ มีใครฝุ่นเข้าหน้าจอบ้างมั๊ยครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ฝุ่นเข้าหน้าจอ

เครื่องของเราไม่มีฝุ่นเข้าน่ะ เราเห็นรอยที่หน้าจอพอลอกฟิล์มกันรอยออก มันเป็นที่ฟิล์มไม่ใช่ที่หน้าจอ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

Zanrdi ผู้เขียน:

ผมว่าของคุณเล็กน้อยครับ ผมทำตก 1เมตรกว่า เป็นรอย 4 มุมเลย ด้านหน้า ลองเช็ดดู ยังดีที่เช็ดออก แต่มันมีมุมนึงบุบไปนิดนึง แล้วก็ข้างหลังถลอกเป็นจุดเล็กๆนิดนึง ก็พยายามไม่ไปใส่ใจ ลองดูอย่างอื่นก็ปกติ แต่ที่ผมติดใจคือมีฝุ่นเข้าไปในหน้าจอครับ ฝุ่นมันไวจริงๆ ตกปุ๊บเข้าปั๊บ ตอนแรกมันไม่มีนะครับ ผมสังเกตโทรศัพท์ทุกวัน เช็ดทำความสะอาดทุกวัน
ทำไงดีครับ อยากเอาฝุ่นออก มันรำคาญน่ะครับ มีใครฝุ่นเข้าหน้าจอบ้างมั๊ยครับ

จะเอาฝุ่นออกก็คงต้องแกะกรอบออกน่ะครับ อย่าเสียงดีกว่าครับ ถ้าอยากเอาออกก็เปลี่ยน
กรอบเลยดีกว่าครับ
พอดีมีโปรเกรมไว้แก้ถาษาจีนได้อีกตัวที่น่าใช้เลยเอามาแนะนำครับ
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=640
ลองดูละกันครับมันแปลงได้ที่ละหลายไฟล์ครับสะดวกดี
skyline428
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : convert

ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณพี่Lookerก่อนนะครับที่นำรูปมาให้ดู
คือวันนี้มีเรื่องมาถามว่าตอนConvertหรือRipเพลงจากแผ่นCD(ลิขสิทธิ์)เป็นไฟล์ .mp3,.wma นั้นโปรแกรมมันจะมีให้เลือกค่าKbitที่128อยู่แล้ว อยากรู้ว่าถ้าเลือกเป็น 320Kbitไฟล์ที่ได้จะเป็นอย่างไร ที่เห็นๆก็คือไฟล์มีขนาดใหญ่ขึ้น(เมื่อเทียบกับ128Kbit)แต่คุณภาพเสียงผมคิดว่ามันก็ไม่ต่าง
จาก128Kbitเลย่(หรือว่าผมหูไม่ดีเอง Rolling Eyes )ช่วยไขข้อข้องใจที่ครับขอบคุณครับ

ปล.ใช้โปรแกรม Power MP3 WMA Convert 2006 อยู่ครับ
ibanez179
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะครับ คือจากที่ดูในรูป เครื่องสีขาวมันไม่เชิงขาวเหรอครับ เหมือนจะออกเงินๆนิดนึง ไม่ทราบว่ามันขาวยังไงอ่ะครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ เพราะเห็นรูปเครื่องจริงสีขาวมันสวยกว่าที่คิด เหมือนว่ามันไม่ได้ขาวล้วนอ่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ibanez179 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับ คือจากที่ดูในรูป เครื่องสีขาวมันไม่เชิงขาวเหรอครับ เหมือนจะออกเงินๆนิดนึง ไม่ทราบว่ามันขาวยังไงอ่ะครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ เพราะเห็นรูปเครื่องจริงสีขาวมันสวยกว่าที่คิด เหมือนว่ามันไม่ได้ขาวล้วนอ่ะ

สีเงิน/ดำ (Satin Black) คับ

Front

back
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13 ... 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: