Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PhoneOne M503 - โฟนวัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 59 / เข้าชม: 212653
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneOne M503 - โฟนวัน
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ PhoneOne M503 - โฟนวัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/phoneone/m503.htm

chanzuzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคนแรกบ้างนะครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 22:40  

ทำไมมันถูกจัง Surprised Laughing Wink
หับเผยศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 11:08  

สวยดีค่ะ ประหยัด อยากได้เชียว
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 16:38  

สวยดีนะ เขียวๆดำๆ
pre-chorus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 18:17  

ทรงพลังแฮะ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 03:05  

ใช้งานได้สองซิมพร้อมกัน หมดปัญหา 2 ซิมสลับเบอร์ซะที แบบนี้ก็ใช้ 2 เบอร์ได้พร้อมๆกันแล้ว
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 00:23  

เกือบเหมือนและ......เหมือนของจีนแดงอ่ะ
เมืองสามหมอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 12:02  

สวยพอใช้นะครับ แต่...ปุ่มควบคุมทิศทางดูแปลกๆ ไปนิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 16:45  

beauty N 70 mix N72
Zro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:20  

monososumpa ผู้เขียน:
เกือบเหมือนและ......เหมือนของจีนแดงอ่ะ

-*- เหอะๆ ไอ้นี่เม้นไม่ส้รางสรรค์มันทุกกระทู้ เก็บกดมากปะคุณ
ผมเห็นเม้นต์คุณแล้วแอบรำคาญจนต้องมาพิมพ์ละ Confused
เลิกเห่อของแพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 23:31  

จะมาจากไหน ผมไม่สนใจหรอกครับ ถ้าตัวสินค้ากับคุณภาพที่ออกมามันเหมาะสมกับราคาก็พอใจแล้ว (ของดีไม่จำเป็นต้องแพงๆเสมอไป) แค่ให้ศูนย์บริการดีๆ และมีอะหลั่ยไว้พร้อมก็พอใจแล้ว จาก..คนใช้ wellcom 2 sim
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แต่กลัว
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 22:15  

ไม่รู้มีใครซื้อมาใช้แล้วมั่ง ดีป่าวครับ?
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 23:40  

จอสัมผัส TFT-LCD 262K สี (2.4")
- ระบบจดจำลายมือ (Hand writing)

แต่ไม่เห็นให้ปากกามาด้วยเลยอ่ะ
DrEaMmY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :-)
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 00:08  

ไม้จิ้มอยู่ใต้เครื่องค่ะ

ซื้อมาแล้ว ใช้ดีนะ เสียงดี

หมดปัญหาไม่ต้องพก 2 เครื่อง
G..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 01:12  

อยากรบกวนสอบถามว่ามีขายที่ไหนบ้างครับ

อยากซื้อไว้เครื่องนึง ขี้เกียจพก2เครื่องอ่ะ ขอบคุณครับ
Noom1200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 02:57  

โห เรียกซะเสียเลย ไม้จิ้ม

นึกถึงไม้จิ้มฝรั่งดองเลย
bbbbobbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 12:33  

ซื้อได้ที่ไหนครับ
หาไม่ได้เลย ช่วยตอบด้วยน่ะครับขอบคุณครับ
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผู้ใช้คนหนึ่ง
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 12:58  

ซื้อมาลองแล้วครับ ถ้าเทียบระหว่างคุณภาพกับราคาเนี่ยต้องเรียกว่าคุ้มค่ามากๆครับ (5,900 บาท)

ข้อดี

- สามารถสแตนบายได้ทีละ 2 ซิมพร้อมๆกัน
- ลองโทรเข้าทั้ง 2 ซิมก็โทรติดทั้ง 2 ซิมพร้อมกัน โดยเครื่องจะโชว์ว่าเบอร์ไหน
โทรเข้าซิม 1 เบอร์ไหนโทรเข้าที่ซิม 2
- มีปุ่ม Send 2 ข้าง ซ้าย-ขวา สำหรับกดเบอร์โทรแล้วให้เลือกว่าจะโทรออกที่
เบอร์ไหน ซ้ายซิม 1 หรือขวาซิม 2 ไม่ต้องกดข้างเครื่องเพื่อเลือกซิมเหมือนซัมซุง
D880
- จอสัมผัสมีสไตรัส เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบใช้ในแบบ 2in1
- ราคาถูก หาร2 แล้วเท่ากับตกเครื่องละสองพันกว่าบาทเอง ไม่ต้องพก 2 เครื่อง
- ให้แบตมา 2 ก้อน ก้อนละ 1,000 mAh ถือว่าอึดพอสมควร ไม่ค่อยโทรบ่อยๆ 2-3
วันสบายๆครับ
- เวลาไม่ได้รับสายเครื่องจะโชว์ว่าเบอร์ไหนโทรเข้ามาที่ซิมไหน SMS ก็เช่นเดียวกัน

ข้อเสีย

- เมนูค่อนข้างยุ่งยากซับซ้อนพอสมควร ซื้อมาหลายวันแล้วยังหาวิธีตั้งสั่นอย่างเดียว
ยังไม่ได้เลย
- หูฟังที่แถมเป็นแบบสเตอริโอเวลาสนทนาเสียงเบา แม้จะเปิดความดังเต็มที่แล้ว
และใช้ฟัง mp3 เสียงแบบธรรมดาๆมาก เมื่อเทียบกับยี่ห้อดังๆ
- ต่อบลูทูธ Jabra 250v เสียงเบาและไม่ค่อยชัดเจนนักต้องวางไว้ไม่ให้มีสิ่งของบัง

ผมพึ่งซื้อมาใช้ได้ 3-4 วัน ยังไม่ได้ทดสอบเรื่องภาพถ่ายและวีดีโอ และเสียงเรียกเข้าแบบ
แยกซิม (ซิมหนึ่งเสียงเรียกนึง ซิมสองเสียงอีกเสียงนึง) แต่ทดลองตั้งเสียงเรียกเข้าแบบ
รายบุคคลแล้วได้ครับ (แม่โทรมาเสียงนึง เพื่อนโทรมาเสียงนึง หรือตั้งเสียงเรียกเป็นกลุ่มได้)
หากทดลองแล้วจะมาบอกสำหรับคนที่สนใจอีกที

แต่เทียบกับคุณสมบัติข้างต้นแล้วถือว่าคุ้มค่ามากๆครับ เพียงแต่ยังไม่รู้ในระยะยาวหรือระยะสั้น
ข้างหน้าว่าเครื่องจะรวนรึเปล่า?
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 13:48  

ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ ผมลองเล่นๆดูครับคือ

ผมลองใช้ซิม2 โทรหาซิม1 ปรากฎว่าโทรได้ครับ จะได้ยินเหมือนโทรติดปกติครับ
ที่หน้าจอจะมีข้อความว่าเบอร์ของซิม2 โทรเข้ามาที่ซิม1 พอวางสายจะมี SMS มา
ว่าเบอร์นี้โทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับสาย เยี่ยมมากถือว่าเป็นการแยกสัญญานระหว่าง
ซิม1 กับซิม2 อย่างเด็ดขาดจริงๆ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สมกับราคาคับ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 17:44  

ผมก็ไปสอยมาคับ ซื้อที่ Power buy ลาดพร้าวครับ ได้คะแนน The 1 card ด้วยอะ(555) โดยรวมแล้วถือว่าโอเคครับเพราะเคยใช้ซัมซุง D880 มาค่อนข้างจะคล้ายกันยกเว้นเรื่องแยกเสียงเรียกเข้าระหว่าง 2 ซิม แต่ก็คุ้มกับราคานะครับถ้าไม่ซีเรียสอะไรมาก สัญญาณโอเค เสียงสนทนาชัดเจน ลองสอบถามกับเพื่อนๆแล้วเวลาคุยกันถือว่าใช้ได้ดี อีกอย่างเวลาแสดงรูปสายเรียกเข้ารูปใหญ่สะใจดีมากครับ (อันนี้ชอบมาก) ติอย่างเดียวถ้าทางเจ้าหน้าที่ PhoneOne มาอ่านช่วยแก้ไขตรงที่ไม่มีระบบ Silent (เสียงเงียบ) ครับ เพราะบางทีผมไม่อยากใช้เสียงและสั่นมันก็ไม่มีให้ ตรงนี้อาจจะแก้ที่ Software ได้นะครับถ้ามีเมื่อไหร่จะเอาเครื่องไปอัพทันที เพราะใช้สั่นเสียงสั่นก็สั่นดังได้ใจจิงๆ อยากได้แบบเงียบๆอะครับ ตอนนี้เลยใช้วิธีการอัดเสียงเงียบๆ (ต้องเงียบจิงๆ) มาใช้เป็นเสียงเรียกเข้า ใครจะนำไปใช้ก็ได้นะครับไม่สงวนสิทธิ์
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สมกับราคาคับ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:16  

ซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ผมก็ไปสอยมาคับ ซื้อที่ Power buy ลาดพร้าวครับ ได้คะแนน The 1 card ด้วยอะ(555) โดยรวมแล้วถือว่าโอเคครับเพราะเคยใช้ซัมซุง D880 มาค่อนข้างจะคล้ายกันยกเว้นเรื่องแยกเสียงเรียกเข้าระหว่าง 2 ซิม แต่ก็คุ้มกับราคานะครับถ้าไม่ซีเรียสอะไรมาก สัญญาณโอเค เสียงสนทนาชัดเจน ลองสอบถามกับเพื่อนๆแล้วเวลาคุยกันถือว่าใช้ได้ดี อีกอย่างเวลาแสดงรูปสายเรียกเข้ารูปใหญ่สะใจดีมากครับ (อันนี้ชอบมาก) ติอย่างเดียวถ้าทางเจ้าหน้าที่ PhoneOne มาอ่านช่วยแก้ไขตรงที่ไม่มีระบบ Silent (เสียงเงียบ) ครับ เพราะบางทีผมไม่อยากใช้เสียงและสั่นมันก็ไม่มีให้ ตรงนี้อาจจะแก้ที่ Software ได้นะครับถ้ามีเมื่อไหร่จะเอาเครื่องไปอัพทันที เพราะใช้สั่นเสียงสั่นก็สั่นดังได้ใจจิงๆ อยากได้แบบเงียบๆอะครับ ตอนนี้เลยใช้วิธีการอัดเสียงเงียบๆ (ต้องเงียบจิงๆ) มาใช้เป็นเสียงเรียกเข้า ใครจะนำไปใช้ก็ได้นะครับไม่สงวนสิทธิ์

ผมยังหาวิธีตั้งสั่นไม่ได้อ่ะครับ ไม่ทราบต้องไปเซ็ตที่ตรงไหนครับ ช่วยบอกที
00112233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 09:35  

มีเรื่องอยากถามค่ะเวลาเชื่อมต่อเน็ตนะค่ะ มันดีไหม แล้วบลูทูธอ่ะมันเร็วมั๊ยค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ อยากรู้จริง เพราะตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อดีเปล่า อีกอย่างค่ะ ความละเอียดของหน้าจอเท่าไร ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 10:32  

ผมยังหาวิธีตั้งสั่นไม่ได้อ่ะครับ ไม่ทราบต้องไปเซ็ตที่ตรงไหนครับ ช่วยบอกที[/quote]

ไปที่เมนูตั้งค่านะครับ แล้วไปที่ตั้งค่าเสียง(Tone setup) มันจะมีให้เลือกว่าจะให้เป็นแบบใหน ระหว่างเสียงอย่างเดียว, สั่นอย่างเดียว,สั่นพร้อมเสียง,สั่นแล้วเสียง ครับ ขาดไปอย่างเดียวไม่มีเสียงเงียบ ผมก็ต้องใช้วิธีตามที่เคยแจ้งนั่นแหละ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 02:45  

อยากใช้แต่ไม่มีตัง Evil or Very Mad
powerrrr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 15:55  

ไปซื้อมาลองใช้และ 5800 คุณภาพใช้ได้เหมาะสมราคาดี ลูกเล่นพอสมควร
ใครชอบไปสอยมาเลยคับ รับรองไม่ผิดหวัง
อืออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 00:32  

-- ซิม 2 ถ้าเป็น truemove จะกด #123# เช็คยอดไม่ได้
ถ้าใช้เป็น ซิม 1 ไม่มีปัญหา

-- sim card service 1ซิม2เบอร์ ของ ais ใช้ไม่ได้

-- bluetooth ลิงค์กับ pda แล้วดึงข้อมูลไม่ได้
babyjammm
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 21:36  

อยากทราบว่า Memory ในตัวเครื่องมีอยู่เท่าไหร่ครับ สเป็คบอกว่า 32 mb แต่ผมเปิดดูในเครื่องมันเห็นแค่ 2mb เอง ไปโพสถามที่เว็บของ PhoneOne ก็ไม่เห็นมีใครตอบให้รู้เลย

แรก ๆ ซื้อมาก็รู้สึกว่ามันมีขนาดค่อนข้างใหญ่ เพราะเคยใช้แต่เครื่องที่มีขนาดเล็ก แต่ใช้สักระยะก็เริ่มคุ้นเคย

จะติหน่อยตรงที่เวลากดเบอร์แล้วไฟตรงปุ่มกดดับเร็วไปหน่อย ยิ่งตอนกลางคืนก็ลำบากพอสมควร

ที่ใช้อยู่ โดยรวมแล้วก็ดีครับ ใช้งานได้ทั้ง 2 ซิม ไม่ต้องพกหลายเครื่องสะดวกดี เปิดฟัง MP3 เสียงดังดี ต่อหูฟังเสียงก็ใช้ได้ มี EQ ให้ปรับหลายเสียง ได้แบตมา 2 ก้อน พร้อมซองหนัง และ Small talk หลายคนเห็นแล้วก็ชมว่าสวยดี Option ต่าง ๆ ก็ครบถ้วนดีเมื่อเทียบกับราคาที่ไม่สูงมากนัก
ยัยโอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งสั่น+เสียงเรียกเข้าทำงัยจ่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 13:37  

babyjammm ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Memory ในตัวเครื่องมีอยู่เท่าไหร่ครับ สเป็คบอกว่า 32 mb แต่ผมเปิดดูในเครื่องมันเห็นแค่ 2mb เอง ไปโพสถามที่เว็บของ PhoneOne ก็ไม่เห็นมีใครตอบให้รู้เลย

แรก ๆ ซื้อมาก็รู้สึกว่ามันมีขนาดค่อนข้างใหญ่ เพราะเคยใช้แต่เครื่องที่มีขนาดเล็ก แต่ใช้สักระยะก็เริ่มคุ้นเคย

จะติหน่อยตรงที่เวลากดเบอร์แล้วไฟตรงปุ่มกดดับเร็วไปหน่อย ยิ่งตอนกลางคืนก็ลำบากพอสมควร

ที่ใช้อยู่ โดยรวมแล้วก็ดีครับ ใช้งานได้ทั้ง 2 ซิม ไม่ต้องพกหลายเครื่องสะดวกดี เปิดฟัง MP3 เสียงดังดี ต่อหูฟังเสียงก็ใช้ได้ มี EQ ให้ปรับหลายเสียง ได้แบตมา 2 ก้อน พร้อมซองหนัง และ Small talk หลายคนเห็นแล้วก็ชมว่าสวยดี Option ต่าง ๆ ก็ครบถ้วนดีเมื่อเทียบกับราคาที่ไม่สูงมากนัก

ถามหน่อยค่ะ เสียงเรียกเข้า MP3 ทำงัยอ่ะ ยังเข้า Menu ตั้งค่าเสียงไม่ได้เลยจ่ะ ขอบคุณค่ะ
babyjammm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 22:13  

ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3
เข้าที่เมนู โปรไฟล์ -> ทั่วไป -> ปรับแต่ง -> ตั้งค่าเสียง -> เสียงเรียกเข้า
จะมีเสียงเรียกเข้าในเครื่อง 14 เสียง และเสียงที่ 15-19 จะขึ้นว่าว่าง
ให้คลิกเลือกตกลง -> แทนที่ เครื่องจะให้เลือกว่าจะเอาเพลงมาจากโทรศัพท์หรือจากการ์ด
หากเลือกจากการ์ดก็เลือกเข้าไปยังโฟล์เดอร์ที่เก็บไฟล์เพลง โดยปกติเครื่องจะบังคับให้เก็บไฟล์เพลงไว้ใน My Music ก็เลือกเอาเพลงที่ต้องการครับ กดตกลง
เพลงก็จะเข้ามาแทนยังรายการที่ว่างอยู่ กดตกลงอีกครั้ง จะมีรายการให้เลือก
เลือกเป็นตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า กดตกลง ก็เป็นอันเสร็จครับ
flick.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dual......call
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 15:02  

อยาก ทราบว่า ระบบ dual call

ของ Phone one รุ่นนี้ใช้ต่างประเทศได้ป่าว คราบ

แระใช้ประเทศไหนได้บ้างงะคราบ

พอดี ผมจาซื้อไปใช้ที่ อินเดีย คราบ

ใครพอจะรู้ รบกวน บอกหน่อย คราบ

ขอบคุนคราบ
Nenj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครเป็นแบบนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 23:39  

ใครเจอปัญหา sim 2 ชอบerrorบ้างครับ บางทีโทรๆอยู่ก็สายตัดไปเลย พอไปดูหน้าจอมันบอกว่า insert sim ผมก็งงมาก (คิดในใจว่าไอ้ที่โทรอยู่เมื่อกี้มันไม่ใช่simหรือไง) ผมเซ็งมากเปลี่ยนมาเครื่องที่สองก็ยังเป็นอยู่ ใครแก้ได้ช่วยบอกทีครับ ขนาดสลับsimแล้ว ก็ยังเป็นที่sim2อยู่ดี
akespv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 15:58  

ผมเจอปัญหาคือ ถ้ารับสายซิม 2 ด้วยหูฟังบูลทูธ ทั้งผมและคนที่โทรเข้าจะได้ยินไม่ชัด และ คนที่โทรเข้าจะได้ยินเสียงคลื่นรบกวน ตลอดเวลา โดนลูกค้าต่อว่าเละเลยครับ ผมกับเพื่อน ซื้อพร้อมกัน 2 เครื่อง เป็นเหมือนกันครับ

ใครต้องใช้หูฟังบูลทูธลองเครื่องให้ดีก่อนนะครับ ส่วนอื่นก็โอเคครับ

อุตสาห์ขาย Wellcome W828 มาใช้ M503 กับไม่ได้ดีกว่ากันเลย (ใช้บูลทูธกับซิม 2 ไม่ได้)
babyjammm
Year's Star

หัวข้อ : Re: dual......call
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 15:49  

flick......... ผู้เขียน:
อยาก ทราบว่า ระบบ dual call

ของ Phone one รุ่นนี้ใช้ต่างประเทศได้ป่าว คราบ

แระใช้ประเทศไหนได้บ้างงะคราบ

พอดี ผมจาซื้อไปใช้ที่ อินเดีย คราบ

ใครพอจะรู้ รบกวน บอกหน่อย คราบ

ขอบคุนคราบ

น่าจะอยู่ที่ระบบที่เปิดให้บริการในประเทศนั้นครับ ผมไปเวียดนามเพิ่งกลับมาก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ

ส่วนปัญหาอื่น ๆ ก็ไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้ปกติดี
ลำเพิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Brillian or just fine
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 19:46  

Crying or Very sad เมื่อไหร่ เราจะผลิตสินค้าที่มันก้าวไกล สู้ตลาดโลกเขาได้ซักที ทำไมไม่สร้างแบรนด์ สร้าง design และเอกลักษณ์ที่มันโดดเด่น ดูเป็นสิ่งที่มีคุณค่า ไม่ใช่พอใช้ไป 2-3 เดือนก็รู้สึกเหมือนเป็นขยะไอทีตกยุค ทำธุรกิจคิดเอาแต่จะขายเอาเงินเร็ว ๆ เฮ้อ...อยากเห็นแบรนด์ไทยเจ๋ง ๆ ผลิตด้วยวัสดุ ดี ๆ
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใครเป็นแบบนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 11:39  

Nenj ผู้เขียน:
ใครเจอปัญหา sim 2 ชอบerrorบ้างครับ บางทีโทรๆอยู่ก็สายตัดไปเลย พอไปดูหน้าจอมันบอกว่า insert sim ผมก็งงมาก (คิดในใจว่าไอ้ที่โทรอยู่เมื่อกี้มันไม่ใช่simหรือไง) ผมเซ็งมากเปลี่ยนมาเครื่องที่สองก็ยังเป็นอยู่ ใครแก้ได้ช่วยบอกทีครับ ขนาดสลับsimแล้ว ก็ยังเป็นที่sim2อยู่ดี

เอ!!...ของผมไม่มีปัญหาตรงนี้นะครับ ลองเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ดูนะครับ
DRAEMON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใครเป็นแบบนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 15:53  

ซื้อแล้ว ผู้เขียน:
Nenj ผู้เขียน:

เอ!!...ของผมไม่มีปัญหาตรงนี้นะครับ ลองเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ดูนะครับ

----------
insert sim --เป็นที่ sim เสียค่ะ -- แนะนำเปลี่ยน sim ใหม่ที่ศูนย์ได้เลยค่ะ
ยัยโอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลด Software สำหรับเล่น net กับคอมฯ ทำงัยจ่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 13:34  

babyjammm ผู้เขียน:
ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3
เข้าที่เมนู โปรไฟล์ -> ทั่วไป -> ปรับแต่ง -> ตั้งค่าเสียง -> เสียงเรียกเข้า
จะมีเสียงเรียกเข้าในเครื่อง 14 เสียง และเสียงที่ 15-19 จะขึ้นว่าว่าง
ให้คลิกเลือกตกลง -> แทนที่ เครื่องจะให้เลือกว่าจะเอาเพลงมาจากโทรศัพท์หรือจากการ์ด
หากเลือกจากการ์ดก็เลือกเข้าไปยังโฟล์เดอร์ที่เก็บไฟล์เพลง โดยปกติเครื่องจะบังคับให้เก็บไฟล์เพลงไว้ใน My Music ก็เลือกเอาเพลงที่ต้องการครับ กดตกลง
เพลงก็จะเข้ามาแทนยังรายการที่ว่างอยู่ กดตกลงอีกครั้ง จะมีรายการให้เลือก
เลือกเป็นตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า กดตกลง ก็เป็นอันเสร็จครับ
Bellakang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:07  

ของผมเข้าซ่อมแล้วครับ ใช้มาได้2อาทิตย์พอดี Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ท่าทางจะเป็นที่ไมค์ลำโพงโทรศัพท์เสียครับ เฮ้อ Neutral
นยบยาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 15:34  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วหรอ ว่าจะซื้อ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : พะคาพตี
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 04:58  

Zro ผู้เขียน:
monososumpa ผู้เขียน:

-*- เหอะๆ ไอ้นี่เม้นไม่ส้รางสรรค์มันทุกกระทู้ เก็บกดมากปะคุณ
ผมเห็นเม้นต์คุณแล้วแอบรำคาญจนต้องมาพิมพ์ละ Confused

แล้วคุณโรคจิตหรือป่าว ถึงต้องมาจับผิดชาวบ้านว่าสร้างสรรค หรือป่าว
หรือว่าอยากจะ (เกิด) จนตัวสั่น คันรู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 22:18  

เจ๊ย...ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ทำไมไม่มีวิทยุด้วยน๊า...................

ดีไม่ครบอีกละ เหอ ๆ ๆ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2008 22:22  

ซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ผมยังหาวิธีตั้งสั่นไม่ได้อ่ะครับ ไม่ทราบต้องไปเซ็ตที่ตรงไหนครับ ช่วยบอกที

ไปที่เมนูตั้งค่านะครับ แล้วไปที่ตั้งค่าเสียง(Tone setup) มันจะมีให้เลือกว่าจะให้เป็นแบบใหน ระหว่างเสียงอย่างเดียว, สั่นอย่างเดียว,สั่นพร้อมเสียง,สั่นแล้วเสียง ครับ ขาดไปอย่างเดียวไม่มีเสียงเงียบ ผมก็ต้องใช้วิธีตามที่เคยแจ้งนั่นแหละ.....[/quote]

ก็กดปุ่ม # ค้างไว้สิ...มันจะสั่นเอง...- -*
นัทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองมา 2 วัน
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 09:42  

พออ่านกระทู้นี้จบ ตกเย็นก็วิ่งไปถอยมาเลย ที่เทเลวิช (ตอนนี้เหลือ 5,450)

เพราะยอมรับ จุดด้อย ที่มีน้อยกว่าจุดดี(ซึ่งผมได้ใช้มันจริงๆ) จึงเลือกครับ

สั้นๆง่ายๆ สำหรับตัวผมนะครับ

ดี
1. 2 sim ค่อนข้างเด็ดขาด ไม่ว่าจะซ้อนสาย พันสาย พักสาย ไม่มีมั่วครับ หมดปัญหาพก 2 เครื่อง
2.ระบบมัลติมีเดีย ครบครัน ไม่ขี้เหล่
3.ระบบ USB แทน ทรัมไดรฟ์ได้สบายๆ ไม่วุ่นวายต้องหา ไดร์เวอร์ เสียบปุ๊บเจอปั๊บ
4.ลูกเล่น ในเมนูต่างๆ มีให้เล่นแก้เหงาได้ เยอะแยะ
5.ให้แบตมาเลย 2 ก้อน หมดปัญหาเดินทางไกล
6. อันนี้ ดูดีหน่อย หน้าจอสัมผัส พร้อมไม้จิ้ม เพิ่มชาติตระกูล ยามนั่งรอรถเมล์

ไม่ค่อยพอใจ
1. sim2 ใส่ทรูมูฟ กดเช็คยอด #123# แล้วไม่ออก (อนาคต น่าจะมีคนมาแก้ให้)
2. ทำเป็นแพรวพราว เพรียบพร้อม แต่แอบ ชัดเอา FM ออกไป เนียนเชียว
3. คุณภาพของกล้อง และ ภาพที่ออกมา เป็นไปอย่างที่คิด คือพอแก้ขัดได้ครับ(แต่ถ้าเคยใช้ Sony ericฯ มาแล้ว อาจจะทำใจไม่ได้กับภาพ)
4.เปราะบางไปนิด แต่เข้าใจครับ เบาๆมือหน่อยก็ดีสำหรับคนมือหนัก

ใช้มา 2 วัน คงบรรยายได้เบื้องต้น เพียงแค่นี้ครับ ที่สุดแล้ว แต่ละเครื่องแต่ละค่าย มีดีมีเสียต่างกัน อยู่ที่เราใช้มากกว่า ว่าตัวไหนค่ายไหน ให้แต้มเรามากที่สุด แม้ราคาจะต่างกันแค่ หลักร้อย ก็ตาม ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน
LYLY
Year's Star

หัวข้อ : แล้วรุ่น 2 ซิมนี้ ตัวเลขโทรออก รับสาย หรือ ตัวอักษรใหญ่ไม๊คะ
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 11:51  

ใช้ sumsung อยู่ ตัวเลข เวลากด โทรออก ตัวใหญ่ ตัวอักษรก็ค่อนข้างใหญ่
ชอบมาก เพราะ สายตาไม่ค่อย...
ผู้ใช้แล้ว ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ
pp1
Year's Star

หัวข้อ : โฟนวัน มีสัญญารบกวนที่ ซิม 2
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 16:50  

พอดีไปซื้อโดยไม่ได้ตั้งใจเนื่องจากไปซื้อจานแดงทรูเติมเงิน 300 บาทได้ดูเพิ่มอีก 7 ช่องนั้นได้มีเบอร์ทรูมาอีกหนึ่งเบอร์
pp1
Year's Star

หัวข้อ : โฟนวัน มีสัญญารบกวนที่ ซิม 2
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 17:14  

เล่าตามที่เป็นมาจริงไม่ทราบเครื่องอื่นๆ ของท่านเป็นหรือไหม พอดีไปซื้อจานแดงทรูมาแล้วได้ซิมของทรูมาอีกหนึ่งเบอร์ก็เลยต้องหาเครื่องที่ใส่สองซิมได้พนักงานขายเลยแนะนำให้ใช้ยี้ห้อนี้ดู โฟนวัน รุ่น 503 นี้ ซึ่งตนเองมีเบอร์ใช้ประจำอยู่แล้วก่อนหน้าเบอร์เดียว ของ AIS เติมเงิน ก็เลยใส่ซิม AIS เป็นซิมที่ 1 และเอาทรูใส่เป็นซิมที่ 2 วันแรกก็ไม่ได้สังเกตุว่าเป็นอะไรเพราะส่วนใหญ่จะโทรออกจากซิมที่ 1 ก็ปกติดีสัญญาชัดเจนเสียงดังทั้งผู้รับและเราเองก็ได้ยินชัดเจน (สอบถามฝ่ายผู้รับดูว่าเสียงสัญญาเป็นไงบ้าง ผู้รับก็บอกว่าชัดเจนดี) พอวางสายก็ลองใช้ซิมสองดู ของทรูโดยการโทรออกไปหาผู้รับคนเดิม ผู้รับคนเดิมรับสายแล้วก็บ่นมาว่าทำไมมีสัญญารบกวนหูมากเลย แต่ทางเราก็ไม่ได้ยินเสียงรบกวนใด ๆ แต่ถ้าผู้รับเขาบอกว่าเมื่อกี้โทรมาก็มีสัญญาดีชัดเจน แต่ตอนนี้ไม่ค่อยชัดเจนและที่สำคัญมีสัญญารบกวน วี ๆ ๆ ๆ ตลอดเวลา คุยกันรู้เรื่องบ้างแต่ไม่ดี และอีกประการหนึ่ง ถ้าเช็ดยอดเงินของทรู กด #123# จะใช้ไม่ได้เลยถ้านำซิมทรูไปใส่ เป็นซิม 2 แต่ถ้าย้ายมาใส่ช่องซิม 1 ก็ใช้ได้ปกติดีทั้งโทรออก ตอนแรกก็คิดว่าอาจจะไม่ซัปพอนซ์กับระบบทรูหรือเปล่า ก็เลยลองเปลี่ยนซิมของ AIS ไปช่องซิม 2 เป็นอันว่า ผู้รับก็บ่นเหมือนเดิมว่า มีสัญญารบกวนเช่นกันเป็นอันว่าไม่เกี่ยวกับระบบเครื่องข่าย แต่เป็นข้อบ่อพร่องของระบบเครื่องโทรศัพท์ โฟนวัน รุ่น 503 ตัวเครื่องเอง สรุปถ้าใช้ซิม 2 จะใช้การไม่ได้ดีเลย ไม่ทราบว่าเครื่องท่านอื่นๆ ที่ใช้อยู่เป็นไหมเล่าสู่กันฟังเพื่อจะได้หาข้อบ่อพร่องที่บริษัทผู้ผลิตนำไปพัฒนาแก้ไขให้ดีขึ้นเสถียรกว่านี้อีก..
***อีกข้อบ่อพร่องข้อหนึ่งก็คือ..การสัมผัสจะค่อนข้างช้า หน่วง ๆ เช่นเราเอาปากกาที่เขามีให้มาในเครื่องข้างๆ เครื่อง มาจิ๋ม เพื่อใช้เมนูต่างๆ จะค่อนข้างช้ามาก ซึ่งถ้าเทียบที่เคยใช้มาจากยิ้ห้อ (โมโต รุ่น E680) จะสัมผัสได้ไวกว่ามาก ทั้งนี้อาจจะเป็นเพราะ โฟนวัน รุ่น 503 นี้ ระบบ CPU หน่วยประมวลผลอาจจะน้อยก็ได้ เปรียมเหมือนกับ คอมพิวเตอร์ที่ สเปกต่ำ เปิดโปรแกรมอะไรก็จะช้าตามสเปกไปก็ได้ อันนี้ก็พอเข้าใจและทำใจใช้ไปได้ไม่ว่ากัน แต่ที่ต้องแย่ที่สุดก็ปัญหาดังกล่าวด้านบนที่เล่านี้เรื่องสัญญารบกวนที่ ช่องซิม 2 เวลาโทรออกหรือคนโทรเข้ามา ซิม 2 จะมีสัญญารบกวนตลอดเวลาขณะใช้งาน..ส่วนนอกนั้นก็ถือว่าพอใช้ได้ดี จึงขอเล่าสู่ท่านผู้ใช้อยู่เป็นปัญหาเหมือกันไหม..และเผื่อท่านที่จะซื้อไปใช้จะได้เป็นข้อพิจารณาต่อไป และ ทั้งนี้ทั้งผู้ผลิตจะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขในรุ่นต่อ ๆ ไป ให้เสถียรดีกว่านี้ โฟนวัน รุ่น 503 ขอบคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 22:27  

ผมว่าลองให้ช่างเค้าเช็คดูนะครับ ของผมคล้ายๆกัน ซิมแรกของดีแทค ซิมที่สองของทรู
เสียงใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ส่งซ่อมอยู่เพราะไมค์เสียงพูดเสีย พูดไม่ออก
ส่งไปจะเดือนแล้วนานมาก ยังไม่ได้เลยครับ ตอนแรกบอกอาททิตย์เดียว เฮ้อ Crying or Very sad
นัทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 08:33  

ถ้าไม่เกิน 7 วัน ลองส่งไปเลยครับ ไม่ว่าอาการไหน โดยมากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ของ มีอยู่ปุ่มเดียว ที่เวลากดต้องออกแรงเยอะหน่อย ลองของเดินเข้าไปเครมดู 3 วันถัดมา ได้เครื่องใหม่กลับมาเลย (เชียงใหม่)

ส่วน sim 2 ทรู เครื่องแรก ผมมีอาการคล้ายๆกันครับ พอได้เครืองใหม่ อาการก็ลดลง แต่ยังไง ซิมหลักก็เสียงสดใสกว่า

แต่ทำใจรับได้กับราคาครับ อีกอย่าง sim 2 ใช้โทร แป๊บๆ ไม่ค่อยแช่
เพิ่มเติม503
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 10:30  

ขอเพิ่มเติมข้อเสียอีกนิดหนึ่งครับ..ก็คือ..ถ้าเรารับสายหรือโทรออกแบบไม่ใช้อุปกรณ์เสริม เช่น บลูทูธ ถ้าเราเปิดใช้นี้ ทางเราจะได้ยินเสียงทางปลายทางชัดเจนดีครับ.. แต่ปลายทางฟังเสียงเราไม่ค่อยชัดเจนเสียงแบบไกลๆ ๆ ๆ ๆ และแถมยังมีสัญญาแทรกกวนเป็นเสียง วี วี วี วี ๆๆๆ กวนตลอดเวลา ตอนแรกเราก็ไม่เชื่อเราก็เลยลองโทรหรือรับก็ได้อีกเครื่องหนึงก็เป็นแบบนั้นจริงๆ ทางเครื่องโฟนวัน 503 ที่เปิดใช้บลูทรูธ ได้ยินชัดเจนดี แต่กับเครื่องตรงข้ามได้ยินเสียงกวน วี วี วี กวนจริงๆ ครับ.. ไม่ทราบท่านที่ใช้รุ่น 503 นี้ แล้วใช้กับบลูทูธ เป็นแบบนี้ไหมครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติม (แก้คำผิด)
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 10:36  

(ขอแก้คำผิด)ถ้าเรารับสายหรือโทรออกแบบไม่ใช้อุปกรณ์เสริม เป็น ใช้อุปกรณ์เสริมครับ
เช่น ใช้ บูรทูธ บางครั้งเครื่องตรงข้ามปลายทาง จะได้ยินเป็นเสียงสะท้อนกลับก็มี แต่ที่แน่นๆ ก็คือ เสียง กวนแทรกขณะใช้งาน..วี วีวี ๆๆๆๆๆๆ เสียงวี วี วี วี ๆๆ ๆๆ นี้เครื่องปลายทางที่เราโทรไปหรือโทรออกไปนั้น..เขารับสายแล้วเขาจะได้ยินนะครับ แต่ถ้าทางต้นทางเครื่องเราที่ บูรทูธ เราจะไม่เป็นนะครับ. จะเป้นเฉพาะเครื่องปลายทางที่ผู้รับนั้น เป็น
***อยากทราบเบอร์โทรของศูนย์ โฟนวัน เบอร์ไรนะครับ.ผู้รู้ช่วยแนะนำบอกด้วยครับ..จะได้ติดต่อไปสอบถามช่างปรึกษาเรื่องดังกล่าวนี้ครับ..ไหน ๆ ก็ตัดสินใจซื้อมาใช้แล้วก็จะอยากจะแก้ไข เพราะชอบฟังชั่นลูกเล่นก็ดี ข้อเสีย..ตรงดังกล่าวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 15:39  

อยากทราบ PhoneOne M503 ใส่micro sd card ได้สูงสุดเท่าไหร่ ผมใส่ไป 2G เห็น 1G เองอ่ะ ได้รีบไปเปลี่ยนใช้มา 5 วันล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 15:55  

มีอีกอย่างที่ได้ลองดู เวลาใช้ speaker พูด ซิม2 เสียงเบา และขาดเป็นช่วงๆ ลองเปลี่ยนมาใช้ หูฟังที่แถมให้มา sim2 ก็ยัง เสียงเบา และขาดเป็นช่วงๆเช่นกันไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นงัยบ้าง ส่วน sim1 ชัดดี ทั้ง2 แบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 16:19  

Anonymous ผู้เขียน:
มีอีกอย่างที่ได้ลองดู เวลาใช้ speaker พูด ซิม2 เสียงเบา และขาดเป็นช่วงๆ ลองเปลี่ยนมาใช้ หูฟังที่แถมให้มา sim2 ก็ยัง เสียงเบา และขาดเป็นช่วงๆเช่นกันไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นงัยบ้าง ส่วน sim1 ชัดดี ทั้ง2 แบบ

ลืมบอกไป sim2 ที่ไม่ชัดนั้นผมเป็นผู้โทรไปชัดดี ผู้รับที่เสียงขาดเป็นช่วงๆ
xoxoxox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 21:17  

ขอถามคนที่ใช้หน่อยได้มั้ยอ่ะครับ ว่าตัวเครื่อง made in china หรือว่า made in taiwan
วันนี้ไปเห็นของจริงมาแล้วประทับใจมาก ๆ รูปร่างหน้าตาสวยกว่าโนเกียรุ่นใหม่ ๆ อีกอ่ะ
วัสดุโดยรวมก็ดูดี แต่กลัวว่าใช้ไปสักพักแล้วจะลอกง่าย หรือ เครื่องจะรวนหรือเปล่า จริง ๆ กะใช้แค่ซิมเดียวอ่ะครับ แต่ชอบหน้าตามันมาก ๆ
aiem
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: แล้วรุ่น 2 ซิมนี้ ตัวเลขโทรออก รับสาย หรือ ตัวอักษรใหญ่ไม๊คะ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 21:55  

LYLY ผู้เขียน:
ใช้ sumsung อยู่ ตัวเลข เวลากด โทรออก ตัวใหญ่ ตัวอักษรก็ค่อนข้างใหญ่
ชอบมาก เพราะ สายตาไม่ค่อย...
ผู้ใช้แล้ว ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ

ค่ะ ใช้ซัมซุง D 880 ตัวเลขใหญ่ได้ใจมาก จะมีให้เลือกหลายขนาด มีให้เลือกหลากหลายสีสันดี
doraemon1_man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วส่วนตัวผมไม่ประทับใจ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 17:30  

ที่ผมเลือกซื้อมาเนื่องจากต้องการใช้ บลูทูธ เวลาขับรถซึ่งใช้ได้ทั้งสองซิม
แต่เมื่อซื้อมาแล้วมีปัญหากับบลูทูธมากจริงๆ คือ
1. บลูทูธจะคอนเน็กได้ตลอด แต่สัญญาณจะส่งมาที่หูฟังบลูทูธบ้างไม่มาบ้างยังดังอยู่ที่หูฟังของโทรศัทพ์ ตอนนี้ลำคาญมากอยากขายทิ้ง
2. เวลาใช้โทรจากซิม 2 จะมีเสียงดังวี๊ๆๆ รบกวนคนที่เราโทรไปหา บางครั้งก็ปกติ แต่ส่วนใหญ่จะดัง
นอกจากบลูทูธแล้ว ผมจะต่ออินเตอร์เน็ตกับโน๊ตบุ๊คก็ไม่ได้
อีกข้อที่ไม่น่าจะเป็นอย่างนี้เลยคือ เวลาเสียบสาย USB เพื่อจะรับ-ส่งข้อมูลกับคอมพิวเตอร์มือถือมีข้อความบอกให้ปิดเครื่องก่อน ซึ่งผมเคยใช้มือถือยี่ห้ออื่นๆมา ไม่เห็นมียี้ห้อใหนต้องปิดเครื่องเพื่อรับส่งข้อมูล
ปล.ตอนนี้ตัดสินในว่าจะไปที่ศูนย์ เหรอเอาไปขายมือสองตามร้านดี ยอมขาดทุน รู้สึกแย่เลย
นายที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 23:54  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ถ้าใช้ ATM sim ของ dtac จะมีปัญหาอะไรมั้ยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วส่วนตัวผมไม่ประทับใจ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 21:47  

doraemon1_man ผู้เขียน:
ที่ผมเลือกซื้อมาเนื่องจากต้องการใช้ บลูทูธ เวลาขับรถซึ่งใช้ได้ทั้งสองซิม
แต่เมื่อซื้อมาแล้วมีปัญหากับบลูทูธมากจริงๆ คือ
1. บลูทูธจะคอนเน็กได้ตลอด แต่สัญญาณจะส่งมาที่หูฟังบลูทูธบ้างไม่มาบ้างยังดังอยู่ที่หูฟังของโทรศัทพ์ ตอนนี้ลำคาญมากอยากขายทิ้ง
2. เวลาใช้โทรจากซิม 2 จะมีเสียงดังวี๊ๆๆ รบกวนคนที่เราโทรไปหา บางครั้งก็ปกติ แต่ส่วนใหญ่จะดัง
นอกจากบลูทูธแล้ว ผมจะต่ออินเตอร์เน็ตกับโน๊ตบุ๊คก็ไม่ได้
อีกข้อที่ไม่น่าจะเป็นอย่างนี้เลยคือ เวลาเสียบสาย USB เพื่อจะรับ-ส่งข้อมูลกับคอมพิวเตอร์มือถือมีข้อความบอกให้ปิดเครื่องก่อน ซึ่งผมเคยใช้มือถือยี่ห้ออื่นๆมา ไม่เห็นมียี้ห้อใหนต้องปิดเครื่องเพื่อรับส่งข้อมูล
ปล.ตอนนี้ตัดสินในว่าจะไปที่ศูนย์ เหรอเอาไปขายมือสองตามร้านดี ยอมขาดทุน รู้สึกแย่เลย

i-mobile ของผมก็ต้องปิดเครื่องก่อนนะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม
ใช้ซัมซุงก็ไม่เห็นต้องปิดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 16:18  

เห็นว่าลูกค้า AIS ได้สิทธิ์ซื้อในราคา 4,792 บาท
คนเล่นnokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia n96 โครตเเหล่มเลย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 21:31  

nokia n96โครตดี เลยลูกเล่นแม่งดครตเยอะ เล่นอาทิตย์หนึ่งยังไม่เข้าใจเลย Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: