Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 226 / เข้าชม: 885637
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 21:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณครับ.....แหะๆ
ตอนนี้ใช้เครื่อง มาได้ 1 อาทิตละ ใช้กับ หูฟัง บลูทูธ สเตอริโอ Sony HBH-DS200
ใส่กับหู in-ear แจ่มครับ เสียง แน่นมาก Very Happy
awaygbkk
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 15:04  

ผมใช้ w880i อยู่ ตามความเห็นนะครับ

1.ลำโพงเสียงแหลม ไม่มีเบสเลย
2.กล้องมี2ตัว ตัวอยู่หน้าทำไรไม่ได้นอกจากเอาเป็นกระจกเงา อีกตัวเป็นกล้อง2ล้านไม่มีออโต้โฟกัส ไม่มีแฟลซ ถ่ายภาพตอนแสงน้อยไม่ดี แต่ถ่ายตอนกลางวันมีแสงดี ก็ได้ภาพที่สวย อีกอย่างถ่ายภาพนิ่งซูมไม่ได้นะครับ
3.หูฟังเสียงดีครับ ต่อออกลำโพงก็ดีครับ
4.แบตใช้ได้นานอยู่ประมาณ2วันถ้าฟังเพลงบ่อยนะครับ แต่ถ้าใช้โทรอย่างเด่วนี่เป็นอาทิตย์เลย
5.ดีไซน์สวยแน่นอน ดูแล้วมีราคาอ่ะคับ
สรุปฟังชั่นเป็นรองรุ่นน้องๆ อย่าง W850 W810 แน่นอน แต่เค้าขายดีไซน์นิครับ
Haku99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย กะรีบนครับ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 15:57  

ข้อด้อย เสียงริงโทนเบสน้อยไปหน่อย(ไม่แน่น) แต่เปิดดังๆแล้วเสียงไม่แตก(ดีมั่ก)
กล้องถ่ายตอนกลางคืน ได้ภาพไม่ค่อยสวย
ข้อดี ดีไซน์ ลูกเล่น ฟังเพลง ถ่ายภาพ ความสะดวกในการใช้ แบต(อึด)

รวมแล้วชอบมั่กๆ ให้ 80% เยย ตอนนี้เหลือ 14,900 เอง เพิ่งซื้อเมื่อวานครับ
หาสายมาคล้องคน โหมีแต่คนมอง(คงคิดว่า ทำมันไม่เอาไปไว้ในกระเป๋าฟระ -*-)
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 20:52  

Embarassed สอบถามหน่อยครับ เสียงเรียกเข้ารวมถึงเสียงเพลงน่ะครับ ดังกว่า w850i ไหมครับ พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อ w880i อยู่น่ะครับ Embarassed
namja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 16:58  

การ์ดหน่วยความจำที่ใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:04  

namja ผู้เขียน:
การ์ดหน่วยความจำที่ใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่

ใน SE White paper ระบุไว้ว่ารองรับหน่วยความจำภายนอก (M2) ความจุสูงสุด 1 GB คับ

wanloveyou
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 20:11  

awaygbkk ผู้เขียน:
ผมใช้ w880i อยู่ ตามความเห็นนะครับ

2.กล้องมี2ตัว ตัวอยู่หน้าทำไรไม่ได้นอกจากเอาเป็นกระจกเงา อีกตัวเป็นกล้อง2ล้านไม่มีออโต้โฟกัส ไม่มีแฟลซ ถ่ายภาพตอนแสงน้อยไม่ดี แต่ถ่ายตอนกลางวันมีแสงดี ก็ได้ภาพที่สวย อีกอย่างถ่ายภาพนิ่งซูมไม่ได้นะครับ
3.หูฟังเสียงดีครับ ต่อออกลำโพงก็ดีครับ
4.แบตใช้ได้นานอยู่ประมาณ2วันถ้าฟังเพลงบ่อยนะครับ แต่ถ้าใช้โทรอย่างเด่วนี่เป็นอาทิตย์เลย
5.ดีไซน์สวยแน่นอน ดูแล้วมีราคาอ่ะคับ
สรุปฟังชั่นเป็นรองรุ่นน้องๆ อย่าง W850 W810 แน่นอน แต่เค้าขายดีไซน์นิครับ

ถ่ายภาพนิ่งซูมได้นะครับลองเปลี่ยนโหมดดู
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 10:19  

wanloveyou ผู้เขียน:
awaygbkk ผู้เขียน:

ถ่ายภาพนิ่งซูมได้นะครับลองเปลี่ยนโหมดดู

ซูมได้เฉพาะขนาด VGA (640x480 px)
ขนาด 1-2 MP ซูมม่ะได้คับ
Haku99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจิค้าบบบ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 23:36  

จะถ้าหาหูฟัง bluetooth มาฟังเพลงอ่ะคับมัน รุ่นไหนเสียงดีคัรบช่วยแนะนำหน่อยดิครับ
สายหูฟังที่เค้าให้มามันยาวมากกกกก สายจะพันคอตายเอา
radiozaza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 12:20  

ขอถามครับ เพราะตอนนี้กำลังจะถอยเครื่องใหม่อยู่

เรื่องเสียงสนทนาครับ หมายถึงการได้ยินนะครับชัดเจนไหม เพราะปัจจุบันใช้ k750 อยู่พอเดินไปที่มีคนหรือข้างถนน โอ้วว เสียงคุยมันหายไปหนายยย ฮัลโหล ๆ ๆ จนไอ้ฝั่งตรงข้ามถามว่า จะตะโกนทำไม ขอเปรียบเทียบ กับ k750 ครับ Evil or Very Mad

ขอคุณมากครับ Razz
ยากูซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 19:16  

ถามหน่อยฮะ

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ฮะ

แล้วยังมีขายอีกมั้ย ให้เพื่อนไปดูให้ มันบอกไม่ค่อยเห็นรุ่นนี้เลย
sfaaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:59  

ลำโพง เสียงเรียกเข้า ดังปะครับ สู้ n n73me ได้ป่าว
b.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 15:48  

ราคาล่าสุดศูนย์ไอ-โมบาย 9,900 บาท ซื้อก่อน 15 มค.นี้ลดอีก 5% น่าจะเป็นราคาโค้งสุดท้ายแล้วก่อนจะอำลาวงการ เหมือน K790i .....
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : เอา
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 01:14  

ปัญญาอ่อน วอกแมนโฟน แต่ไม่มีวิทยุ ฟังเพลงออกลำโพงเสียงก็อย่างกะเปรตร้องแหลมแสบรูหู ความระเอียดหน้าจอก็แค่ 176*220 แม้งไม่มีไรดีเลย
ตอนกรูซื้อน่ะไม่มีใครบอกเลยว่าไม่มีวิทยุ คนขายแม้งยังไม่บอกเลย
ด้วยความที่แม้งเป็นวอกแทน เลยคิดว่าต้องมี
kit_vayu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 13:46  

โดยส่วนตัวผมคิดว่าเสียงผ่านลำโพงมันก็ไม่ดีจริงๆครับ แต่เมื่อฟังผ่านหูฟังผมว่าเสียงมันดีนะครับ แบบว่าเพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์เดียวเองครับ ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับเลวร้ายนะครับ Laughing
DarkSeeker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 15:15  

เจ้าตัวw880i ไม่สามารถฟังวิทยุได้จริงเปล่าครับ ผู้ที่ใช้ช่วยตอบให้ที่นะครับ

ขอบคุณครับ
pisit_dv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จึงหรือ เพิ่งซื้อ
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 20:10  

[quote="Girly -Birly"]ใครขายบ้างคะ ขอซื้อต่อ 1หมื่นถ้วนค่ะ

เสียงมานใส ไม่ชอบขาย8500 เอามั้ยถ้ายังไม่ซื้อ
MAMOJI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 00:05  

8500.- ฟันกันเห็นๆ ของใหม่ราคายังไม่ถึงเลย
nirano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 20:55  

ตอนนี้กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่าคับ ปกติก้อใช้ nokia อยุ่
แต่อยากเปลี่ยนมาใช้ของ se อ่าฝับ
กำลังดูๆอยุ่ 3 รุ่นอ่าคับ มี w880i w610i แล้วก้อ w580i
อยากทราบว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่ากานอ่า แบบอานไหนมีข้อดี-ข้อเสียยังไง
แล้วตอนนี้ราคามานอยู่ที่เท่าไร่หบ้างอ่าคับ

ที่ขอนแก่นนี่มีศูนย์ของ se ป่าวอ่าคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ
nongbew01
Year's Star

จังหวัด: tak
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:34  

Sad

มีเรื่องจารบกวนหน่อยนะครับ

คือว่าตอนนี้ผมต้องการอะไหล่ ของเจ้ารุ้นนี้อยู่

ส่วนที่ต้องการ คือ PA ของเจ้ารุ่นนี้

อยากทราบว่ามีขายที่ไหนบ้างครับ

ผมอยากได้จิงๆช่วยติดต่อผมมาที่เบอร์0873148522 หรือยิงมาก้อได้คับแล้วผมจาโทรกลับ
หรือติดต่อที่เมล์ n_ong_bew@hotmail.com

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Sad
nongbew01
Year's Star

จังหวัด: tak
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:35  

คืออยากทราบว่าที่ ใกล็ กับจังหวัดตากที่ไหนมีศูนย์ของ SEบ้างคับ
oszee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายหูฟัง
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 10:32  

ขายหูฟัง หูฟัง HPM-70 (in ear) ของแท้ มากับรุ่น W610i ใช้งานได้ปกติ ของผมกับพ่อ ขายเพราะ คนแก่ไม่ได้ใช้
เสียงดีมาก กระชับหู เอาไปใช้กับโซนี่ อิริคสัน ได้หลายรุ่นครับ สภาพใหม่ 99 %
1 อัน ขาย 450 เอาทั้ง2อัน 800 ราคานี้ พร้อมส่งEMS ทั่วประเทศครับ 084-0456454

และใครสนใจเครื่อง W610i สภาพดี ใช้งานปกติ หร้อม เมม 512 มีตำหนีที่หน้าจอ (ไม่แตก )
ขายถูก 1800 พร้อมส่ง อุปกรณ์ครบ
เกิดเพชรร แสวงหา
Year's Star

จังหวัด: bang kok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 10:11  

แพงได้อีก ไม่เห็นมีอะไรดีเลย
nokia4000ก่าวบาทยังดีก่วาอีก
ohmnf
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 20:56  

ยังอยากได้อยู่ มีใคร ขาย บอกมั่งนะ
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W880i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 14:41  

ohmnf ผู้เขียน:
ยังอยากได้อยู่ มีใคร ขาย บอกมั่งนะ

คงต้องหากันเหนื่อยหน่อยครับ
ไม่ว่าจะเป็นมือสองก็ตาม เพราะมันออกมานานแล้ว
แต่ถ้าเป็น W890i ยังเห็นคนโพสต์ขายอยู่บ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: