Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6210 Navigator - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 113 / เข้าชม: 854359
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
คนใช้Garminไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 07:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องการทราบว่าจะเปิดดูแผนที่ได้ยังงัย เพิ่งจะลงGarmin Mobile XT มา แต่เปิดดูผนที่ไม่ได้ลงในNokia N79 ครับ
peerawat001
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 07:08  

ลองกดปุ่ม 3 ซูมเข้าหรือยังครับ แผนที่ garmin ถ้าระยะใกลๆ มันจะมองไม่เห็นแผนที่
prophan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 17:16  

ผมใช้อยู่ครับ เปิด GPS นำทาง ไม่เห็นเสียตังซักกะบาท มีแต่เสียแค่ครั้งแรกครั้งเดียวคือค่าโหลดแผนที่ nokia map มาลงเครื่อง หลังจากนั้นพอเปิด GPS ขึ้นมา พร้อมกับ nokia map ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องไปต่อ GPRS เพื่อเสียเงินโดยใช่เหตุ แต่แผนที่พร้อมระบบนำทางจะใช้ได้แค่ 6 เดือนนะครับ หมดนี้ไปต้องซื้อลิขสิทธิ์เอา หรือจะไปลงโปรแกรมนำทางอื่นๆก็ได้ครับ

แต่เครื่องรวนง่ายมากครับกล้องเอย GPS เอย FM เอย เซ็งมากๆ

ต่อ GPS ได้ปุ๊ปเครื่องดับและเปิดปิดใหม่ให้เองดื้อๆ แถมปุ่มกดไฟไม่ขึ้น เป็นบ่อยมาก

เรื่องกล้องถ่ายมากๆเข้าพี่แกเล่นค้างไปดื้อเลยๆ แล้วก็ขึ้นคำว่า Error กดอะไรไม่ได้ต้องถอดแบต

FM ก็เจ๊งกดหาคลื่นอยู่ดีๆ พวกค้างไปเฉยๆ ต้องถอดแบตตามฟอร์ม

ปล.เครื่องใหม่มือ 1 ซื้อจาก JAY-MART ได้แค่ 3 วัน เจ้าหน้าที่บอกไม่รับเปลี่ยนเครื่อง แต่โนเกียรับซ่อม อาจจะเปลี่ยนแผงวงจรให้ใหม่ แต่บอดี้เดิม เครื่องเก่าตรูโมโตใช้มา 3 ปียังไม่เคยรวน หรือต้องถอดแบตออกเลยซักครั้ง
Plaloma63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6210 Navigator
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 02:08  

เดิม ใช้งาน N95 มาปีครึ่งแล้ว ลูกมาขอไปใช้เพราะ เล่น MP3 ชัด
และใช้กับ หูฟังแจ็คมาตรฐานได้(3.5มม)....
โดยใช้งาน GPS กับ Garmin Mobile XT มาตลอด
เคยใช้มาหลายโปรแกรม แต่ยอมรับ Garmin ครับ เยี่ยมจริงๆ...

เมื่อเดือน กันยายน ซื้อ 6210 Navigator มาใช้งาน ราคาขณะนั้น 11800.-
ใช้ได้สามวัน ปุ่มกดวางสาย มีปัญหา วางสายได้บ้างไม่ได้บ้าง
ต้องใช้การเลื่อนสไลด์ปิดฝาให้วางสายแทน
พากลับไปส่งร้านที่ซื้อมา ก็ไม่มีการเคลมให้ ร้านก็บอกว่าต้องส่งซ่อมที่ศูนย์เอ็มลิ้งค์เท่านั้น
ก็เลยจำใจใช้มาถึงเดือนครึ่ง.. ตัวปุ่มกดวางสายและปิด-เปิดเครื่อง เกือบไม่ทำงานเลย
ต้องชาร์จไฟไว้เสมอๆ เนื่องจากถ้าแบ็ตหมด เครื่องจะดับ แล้วจะเปิดยากมากๆ
กดค้างแล้ววาง กดค้างแล้ววาง พยายามอยู่บางทีเกือบครึ่งชั่วโมงจึงจะฟลุ๊คเปิดขึ้นมาได้

สุดท้ายต้องส่งซ่อมเมื่อกลางเดือนพฤศจิกายน
โดยต้องซื้อ Nokia1200 มาใช้แทนชั่วคราว ลงทุนอีกพันบาท

อิอิ..เริ่มส่งซ่อมเอ็มลิ้งค์ ตจว. 15 พ.ย 51... เครื่องเดินทางถึง เอ็มลิ้งค์ กทม.
25 พ.ย 51 เก้าโมงเช้า สิบวันพอดี (ตรวจสอบโดยใส่เลขอีมี่เข้าไปในเว็บของ เอ็มลิ้งค์)
เอ็มลิ้งค์ กทม.ซ่อมเสร็จในบ่ายวันนั้นเลย โดยสถานะการซ่อมแจ้งว่า ซ่อมเสร็จแล้วบ่ายสอง...
จนถึงวันนี้ 17 ธ.ค 51 ก็ยังไม่ได้รับเครื่องกลับเลยครับ...ขากลับเดินทางนานจัง อิอิ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 06:45  

ขอถามไรหน่อยนะครับ

พอดีผมซื้อตัวนี้มาแล้ว 6210 Navigator

แล้วพอถ่ายรูปตอนกลางคืนอะครับ จอมันเหมือนไม่ชัดอะครับ เป็นหยาบๆ(เป็นพอสมควร ถ้าเทียบกับ ถ่ายตอนกลางวัน) เหมือนภาพไม่เนียนเรยอะครับ

อย่างนี้ผิดปกติปะครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 15:11  

ใครเจอ system error ตอนถ่ายรูปบ้างยกมือค๊าบ
PPP_p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สับสน
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 12:01  

รุ่นนี้ ม่ายมี ไวเลส ใช่ป่าว????
อ่านหนังสือ เฟิสโมบาย บอกว่ามี แต่หาในเวป ม่ายเห็นอ่ะ Confused
hunterdye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -ขอPOI-โนเกีย6210เพิ่มหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 22:43  

-ขอPOI-โนเกีย6210เพิ่มหน่อยครับ..สอนวิธีลงPOIเพิ่มด้วยนะครับ
hunterdye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ลงโปรแกรม...nokia maps 3.0ได้เปล่าครับ..ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 12:51  

รุ่นนี้ลงโปรแกรม...nokia maps 3.0ได้เปล่าครับ..ขอบคุณครับ
Hunterdye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:07  

ตอนนี้ผมลง nokia map 3.0 ได้แล้วเย้
Po2sh3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6210 Navigator - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 13:05  

ผมมีรุ่นนี้อยู่สี ดำ เครื่องเนียน

สภาพ90% แต่มีแต่ที่ชาร์ต

อยากขาย 5000 คับ ร้อนตัง

สนใจติดต่อมาได้ที่ 080-222-3108
คนเดินทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6210 Navigator - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 10:16  

4000 ขายไม๊ครับ ผมต้องการใช้ทั้งโทรศัพท์ และ GPS เวลาเดินทาง หรือโทร 081-439-6603
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: