Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23 ... 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2610 / เข้าชม: 1529822
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนคุณ looker ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 17:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว่าจะลองใช้ se ดูบ้างอะครับ

เล็งใว้หลาย รุ่น แต่ก็ลองหารุ่นที่ราคา ใกล้ๆ กันมาอะครับ

w380i w580i w880i w910i

แนะนำหน่อยครับ คุณ looker
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนคุณ looker ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 23:57  

ASSpcc ผู้เขียน:
ว่าจะลองใช้ se ดูบ้างอะครับ

เล็งใว้หลาย รุ่น แต่ก็ลองหารุ่นที่ราคา ใกล้ๆ กันมาอะครับ

w380i w580i w880i w910i

แนะนำหน่อยครับ คุณ looker

W880i ตัดทิ้งไป ไม่ต้องคุย

W380i เป็นโทรศัพท์ฝาพับ จอ 1.9 นิ้ว (176x220 px) โดดเด่นที่ Gesture control+ปุ่มสัมผัสควบคุมการเล่นเพลงบนฝาหน้าที่ไม่เหมือนใคร Walkman player 2.0 มี Mega Bass ปรับ EQ แบบช่องต่อช่องไม่ได้ กล้อง 1.3 MP ถ่ายวีดีโอไม่ได้ โทรออกด้วยเสียงไม่ได้ บันทึกเสียงขณะคุยโทรศัพท์ไม่ได้ แต่บันทึกเสียงแบบ Lecture ได้ เสียงลำโพงออกโทนแหลมใส

W580i เป็นโทรศัพท์สไลด์ จอ 2.0 นิ้ว (240x320 px) Walkman player 2.0 มี Mega Bass ปรับ EQ แบบช่องต่อช่องได้ กล้อง 2.0 MP ถ่ายวีดีโอได้ มีโปรแกรม Fitness เขย่าเปลี่ยนเพลงแบบสุ่มได้ มี Light effect โทรออกด้วยเสียงได้ บันทึกเสียงขณะคุยโทรศัพท์ได้ บันทึกเสียงแบบ Lecture ก็ได้ เสียงลำโพงแจ่มบรรเจิด

W910i เป็นโทรศัพท์สไลด์ จอใหญ่อลังการ 2.4 นิ้ว (240x320 px) Walkman player 3.0 มี Mega Bass ปรับ EQ แบบช่องต่อช่องได้ ระบบ Auto rotate ระบบ Smart search ค้นหาเบอร์ใน Contacts และประวัติการโทร กล้อง 2.0 MP ถ่ายวีดีโอได้ เขย่าเปลี่ยนเพลงแบบเลือกได้ เช่น เขย่าไปทางซ้ายเพื่อเล่นเพลงก่อนหน้านี้ เขย่าไปทางขวาเพื่อเล่นเพลงถัดไป โทรออกด้วยเสียงได้ บันทึกเสียงขณะคุยโทรศัพท์ได้ บันทึกเสียงแบบ Lecture ก็ได้ เสียงลำโพงออกโทนแหลมใสแล้วก็ดังกว่าทั้งสองรุ่นที่กล่าวมา

ปล. ทั้ง 3 รุ่นรองรับ EDGE, มีวิทยุ, BT (A2DP), TrackID, Speaker phone
เฉพาะ W910i รองรับระบบ 3G บนคลื่นความถี่ 2100 MHz ซึ่งยังมองไม่เห็นอนาคตว่าจะใช้ได้เมื่อไหร่ แต่ราคาขณะนี้เหลือแค่ 6,990 บาท แถมอุปกรณ์อย่างหรูเพียบเหมือนตอนเปิดตัว คุ้มสุดๆ กันเลย!

อ้อ..หากเทียบคุณภาพเสียงลำโพง W580i แจ่มสุด แต่ถ้าต่อหูฟังฯ รุ่นเดียวกันคุณภาพเสียงก็พอๆ กัน เฉพาะ W380i ให้หูฟัง HPM-64 ส่วนอีก 2 รุ่นให้หูฟังฯ HPM-70 (in-ears) คับ laughing6
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : pong
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 21:50  

หูฟัง กับ ที่ชาต นี่คือดึงออกได้เลยใช่เปล่าครับ ไม่ต้องกดนั่น บีบนี่ก่อนดึงใช่ไม๊ครับ
เพราะรู้สึกมันแน่นม๊ากก กลัวดึงออกมาแล้วแอ๊กซิเดน หักหล่ะยุ่งเลย T_T
mymind
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 22:04  

นางแบบเพลย์บอย ผู้เขียน:
Looker ผู้เขียน:
W350i ผู้เขียน:
ลุกเกอร์ จุ๊บๆๆ

เจ้านี้มาแปลก! อ่ะ จุ๊บๆ น้า..laughing6

thcmaph ผู้เขียน:
เลิกแล้วค่ะกับฝาพับของโซนี่.................
โดยส่วนตัวใช้มือถือของโซนี่มาตลอดค่ะ แต่เป็นแบบแท่งธรรมดา เพิ่งจะใช้ฝาพับก็เจ้า W380i ตัวนี้ เจอแจ็คพ็อตเลย ใช้ไปได้ประมาณ 7 เดือน ตรงก้านของฝาพับด้านในร้าว ตอนแรกคิดว่าตัวเองจะแรงช้างขนาดเปิดฝาแล้วทำให้ข้อต่อมันร้าวเชียวเหรอ แต่ลองมาโพสต์ไว้ในกระทู้นี้ มีคนตอบว่าอาการแบบนี้น่าจะเป็นข้อเสียของดีไซน์ ประมาณว่าสปริงข้างในมันไม่เหมาะสม สามารถเอาไปเคลมได้ เราก็เลยเอาไปเคลมที่ศูนย์ที่บางเขนค่ะ เคลมได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ (เสียแค่ค่าน้ำมันรถ) ก็กลับมาใช้ต่ออย่าง Happy ค่ะ
แต่มันไม่จบคราบพี่น้อง ล่าสุดมันร้าวอีกแล้วคราบ ที่เดิมเลย เช็คดูประกันพึ่งหมดไปเดือนที่แล้ว โทรไปถามว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เค้าบอกค่าอะไหล่รวมค่าแรง 1810 บาทค่ะ แพงมาก........(ในความคิดเรา)
แฟนบอกว่าไม่ต้องซ่อม ใช้ไปจนกว่ามันจะพังแล้วค่อยซื้อเครื่องใหม่ เพราะซื้อเครื่องใหม่เดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงมา 5 - 6 พันก็โอแล้ว
แต่ถ้าคราวหน้าก็ยังจะใช้โซนี่อยู่เหมือน..........แต่เลิกแล้วค่ะ กับดีไซน์ฝาพับของโซนี่

งัยลองพิจารณา W350i ดูไหมคับ คุณสมบัติและความสามารถใกล้เคียง W380i เสียงดี ราคาถูกกว่าด้วย และเท่าที่ทราบยังไม่มีใครแจ้งเข้ามาว่าฝาฟลิปมีปัญหา จะมีก็แต่ปุ่ม Navi-key ลอกซึ่งสามารถส่งเครมได้ภายในประกันฯ คับ

ว้าวๆๆ เป็นช่าง หรือนักสำมะโนโซนี่คะเนี่ย มีเก็บประวัติเครื่องที่มีปัญหาด้วยหรอคะเนี่ย ดีจัง Very Happy

พี่คับเครื่องมายด์ซื้อมาเกือบ 4 เดือนแล้ว
เห็นข้อความข้างบนนี้แล้วอยาก กรี๊ด ดังๆๆ (แต่กลัวข้างห้องปาระเบิดใส่อะ)
คือปุ่มซอฟคีย์ ปุ่มที่กดเลื่อนลงอะ มันลอกตั้งแต่ยังไม่ทันสามเดือนเลย แล้วฝาพับแถวสปริงตรงด้านซ้ายก็แตกร้าวอะ ในระยะเวลาใกล้กัน
มายด์์อยากถามว่าเอาไปเคลมฟรีที่ศูนย์ได้ดวยเหรอครับ (ที่เดอะมอล์บางกะปิที่เดิมกับที่มายด์เคยเอาเครื่องไปซ่อมสายแพ ที่มันไม่ดังวันก่อนได้ไหม แล้วทำไ มวันก่อนมันแค่เขียนคอมเม้นในใบซ่อมว่าปุ่มลอกฝาร้าวแล้วไมมันไม่เปลี่ยนให้มายด์ละ หรือว่ามันไม่อยากทำให้เฉยๆ เหอร)
ปล.มายด์ไม่มีใบเส็ร็จรับเงินนิน่า แต่วันก่อนที่เขาไปศูนย์เดอะมอล์บางกะปิเขาเช็คแล้วบอกว่าเครื่องยังอยู่ในประกัน ซ่อมฟรีอะ ไม่ได้ใช้ใบเสร็จได้ไหม มายด์ไม่มี (ไม่ได้ขโมยเครื่องใครมาน่ะ)

ถ้ามันส่งเคลมฟรีภายในประกัน พรุ่งนี้เลิกงานมายด์จะได้เอาเครื่องไปเคลม (ขอเปลี่ยนเป็นบอดี้สีชมพูได้มะ ตอนนี้ใช้สีเทาอะ ใจจิงอยากได้สีม่วง) (หลายใจจัง ...วู้)
ปล.เ พิ่งเอาออกจากโรงจำนำ 2 อาทิตย์ (เพิ่งได้งาน อิอิ ไม่มีตังค์)

Embarassed Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mymind เมื่อวันที่ 17 Mar 2009 22:24; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 22:22  

selaybus ผู้เขียน:
หูฟัง กับ ที่ชาต นี่คือดึงออกได้เลยใช่เปล่าครับ ไม่ต้องกดนั่น บีบนี่ก่อนดึงใช่ไม๊ครับ
เพราะรู้สึกมันแน่นม๊ากก กลัวดึงออกมาแล้วแอ๊กซิเดน หักหล่ะยุ่งเลย T_T

ไม่ต้องกดไม่ต้องบีบ จับที่ปลั๊กแล้วหักขึ้นหรือหักลงก็ได้คับ laughing6

mymind ผู้เขียน:
^
^
^

พี่คับเครื่องมายด์ซื้อมาเกือบ 4 เดือนแล้ว
เห็นข้อความข้างบนนี้แล้วอยาก กรี๊ด ดังๆๆ (แต่กลัวข้างห้องปาระเบิดใส่อะ)
คือปุ่มซอฟคีย์ ปุ่มที่กดเลื่อนลงอะ มันลอกตั้งแต่ยังไม่ทันสามเดือนเลย แล้วฝาพับแถวสปริงตรงด้านซ้ายก็แตกร้าวอะ ในระยะเวลาใกล้กัน
[color=red]มายด์์อยากถามว่าเอาไปเคลมฟรีที่ศูนย์ได้ด้วยเหรอครับ[/color] (ที่เดอะมอล์บางกะปิที่เดิมกับที่มายด์เคยเอาเครื่องไปซ่อมสายแพ ที่มันไม่ดังวันก่อนได้ไหม แ)ล้วทำไ มวันก่อนมันแค่เขียนคอมเม้นในใบซ่อมว่าปุ่มลอกฝาร้าวแล้วไมมันไม่เปลี่ยนให้มายด์ละ หรือว่ามันไม่อยากทำให้เฉยๆ เหอร)

ถ้ามันส่งเคลมฟรีภายในประกัน พรุ่งนี้เลิกงานมายด์จะได้เอาเครื่องไปเคลม (ขอเปลี่ยนเป็นบอดี้สีชมพูได้มะ ตอนนี้ใช้สีเทาอะ ใจจิงอยากได้สีม่วง) (หลายใจจัง ...วู้)
ปล.เ พิ่งเอาออกจากโรงจำนำ 2 อาทิตย์ (เพิ่งได้งาน อิอิ ไม่มีตังค์)

Embarassed Embarassed

พี่แนะนำให้คุณน้องมายด์ลางานไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนม้วนเดียวจบ!
อาการทั้งหมดที่ร่ายมาสามารถเครมได้ที่นี่ ฟรี และนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย

เหตุที่ต้องลางานไปก็เพราะที่นี่เปิดปิดทำการเหมือน Office ทั่วไป หากรอเลิกงานแล้วค่อยไปก็ไปได้ แต่ไปช่วยเขาปิดประตูนะ พี่ว่าถึงเวลานั้นคุณน้องมายด์ต้องกรี๊ดดดดด!! กระจกแตกกระจาย! laughing6

อ้อ..เปลี่ยนสีไม่ได้นะ ของเดิมสีไหนเขาก็เปลี่ยนอะไหล่สีนั้นให้ ถ้าจะเปลี่ยนสีชมพู๊..ชมพูก็ต้องเสียตังค์คุณน้องมายด์ไม่เอาหรอกพี่ว่า laughing6 อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยนะ เออ..ว่าแต่จำนำได้เท่าไหร่ล่ะ เผื่อพี่จะเอาไปตึ้งมั่ง! อุอุ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 17 Mar 2009 22:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
mymind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 22:28  

อ้อ..เปลี่ยนสีไม่ได้นะ ของเดิมสีไหนเขาก็เปลี่ยนอะไหล่สีนั้นให้ ถ้าจะเปลี่ยนสีชมพู๊..ชมพูก็ต้องเสียตังค์คุณน้องมายด์ไม่เอาหรอกพี่ว่า laughing6 อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยนะ เออ..ว่าแต่จำนำได้เท่าไหร่ล่ะ เผื่อพี่จะเอาไปตึ้งมั่ง! อุอุ laughing6

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

ทำไงดีน้องมายด์ไม่มีใบเสร็จอะ ใบเสร็จเอาจากไหนมายด์ซื้อจากร้านในห้าง แต่ไม่ใช่ศูนย์บริการจำพวก เทเลวิช เจมาร์์ช (ซื้อจากตู้วางขายโซนมือถืออะ)

ถ้ารไม่มีใบเสร็จทำไรไม่ได้เลยเหอร กรี๊ดดดดดด........(อย่าให้ความหวังมายด์พังทลายลงตรงที่นี้น่ะพี่ ลุ๊คเกอร์) Crying or Very sad

ซื้อมืื่อวันที่ 02/11/2551 มันติดวอยของ MFA มันเ ขียนว่า 05/08 แต่ซื้อจากตู้ น่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mymind เมื่อวันที่ 17 Mar 2009 22:48; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 22:35  

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

ทำไงดีน้องมายด์ไม่มีใบเสร็จอะ ใบเสร็จเอาจากไหนมายด์ซื้อจากร้านในห้าง แต่ไม่ใช่ศูนย์บริการจำพวก เทเลวิช เจมาร์์ช (ซื้อจากตู้วางขายโซนมือถืออะ)

ถ้ารไม่มีใบเสร็จทำไรไม่ได้เลยเหอร กรี๊ดดดดดด........(อย่าให้ความหวังมายด์พังทลายลงตรงที่นี้น่ะพี่ ล๊อกเกอร์) Crying or Very sad

ซื้อนานยังล่ะ? ถ้าไม่กี่เดือนก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าคาบเกี่ยวเฉียดฉิวว่าใกล้หมดประกันฯ อาจมีลุ้น (ว่าต้องเสียตังค์) laughing6 ถ้าเจ้าหน้าที่ฯ ทวงถามใบเสร็จฯ ก็บอกเขาไปตามตรงว่าเพิ่งซื้อไม่กี่เดือน ซื้อร้านตู้เขาไม่ได้ให้ใบเสร็จฯ มา พูดเพราะๆ ยิ้มสวยๆ กระพริบตาถี่ๆ เข้าเด๋วเขาเครมให้เองแหละ..

ปล. พี่ชื่อ ลุ๊คเกอร์ นะม่ะใช่ ล๊อกเกอร์ นั่นมันตู้อ่ะ laughing6
mymind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 22:58  

ซื้อนานยังล่ะ? ถ้าไม่กี่เดือนก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าคาบเกี่ยวเฉียดฉิวว่าใกล้หมดประกันฯ อาจมีลุ้น (ว่าต้องเสียตังค์) laughing6 ถ้าเจ้าหน้าที่ฯ ทวงถามใบเสร็จฯ ก็บอกเขาไปตามตรงว่าเพิ่งซื้อไม่กี่เดือน ซื้อร้านตู้เขาไม่ได้ให้ใบเสร็จฯ มา พูดเพราะๆ ยิ้มสวยๆ กระพริบตาถี่ๆ เข้าเด๋วเขาเครมให้เองแหละ..

------------------------------------------------
กระจ่างแจ่มแจ้งแดงแจเลยพี่
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (เอียงแก้มมา จัดไปซักฟอด) Razz

ล๊อกเลย์ หยุดวันเสาร์อาทิตย์ไหม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 09:29  

------------------------------------------------
กระจ่างแจ่มแจ้งแดงแจเลยพี่
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (เอียงแก้มมา จัดไปซักฟอด) Razz

ล๊อกเลย์ หยุดวันเสาร์อาทิตย์ไหม

ศูนย์ฯ เปิดบริการจันทร์-ศุกร์ เวลา 08.00-17.00 น. หยุดเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ไปอย่าเกินบ่าย 3 สามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย..

ปล. จะให้เอียงแก้มไปรับจูบพี่ว่าคุณน้องมายด์ไปโกนหนวดกะเคราก่อนดีมั้ย บอกตามตรง..เห็นแล้วหวั่นไหวอ่ะ laughing6
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 17:41  

ปกติใช้โมโตนะครับ เวลาส่ง เมสเซจเสร็จมันก็จะมีอยู่ที่ outbox ด้วย
แต่รุ่นนี้ทำไมเวลาส่งเสดแล้วมันไม่มีเมสเสจที่ส่งติดอยู่ที่ outbox เลยอ่ะครับ
คือ อยากให้เรากด send เมสเสจแล้ว ให้เมสเสจที่เรา sent แล้วมาลงอยู่ใน outbox ด้วยนี่ต้อง set ค่ายังไงหรอครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: pong
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 21:21  

ปกติใช้โมโตนะครับ เวลาส่ง เมสเซจเสร็จมันก็จะมีอยู่ที่ outbox ด้วย
แต่รุ่นนี้ทำไมเวลาส่งเสดแล้วมันไม่มีเมสเสจที่ส่งติดอยู่ที่ outbox เลยอ่ะครับ
คือ อยากให้เรากด send เมสเสจแล้ว ให้เมสเสจที่เรา sent แล้วมาลงอยู่ใน outbox ด้วยนี่ต้อง set ค่ายังไงหรอครับ

SE ทุกรุ่นพอพิมพ์ข้อความเสร็จกด Send มันจะไปพักอยู่ใน Outbox เพื่อรอส่ง เมื่อข้อความถูกส่งออกไประบบจะทำการ copy หรือสำเนาข้อความมาเก็บไว้ใน Sent messages เพื่อยืนยันว่าข้อความถูกส่งออกไปเรียบร้อยแล้วและคุณก็สามารถ Forward ข้อความนี้ได้หากต้องการ ซึ่งระบบการจัดการนี้จะเหมือน Outlook Express ในคอมพ์ทุกประการ..

หากข้อความค้างอยู่ใน Outbox เป็นเวลานานๆ ไม่ถูกส่งออกไปซะทีนั่นอาจเป็นเพราะ server ล่มหรือเครือข่ายมีปัญหา หรือการตั้งค่าบนตัวเครื่องไม่ถูกต้องรวมถึงการส่งข้อความจำนวนมากซึ่งระบบจะต้องทะยอยส่งออกไป ข้อความที่ยังไม่ได้ถูกส่งก็จะมารอคิวอยู่ที่นี่

นอกจากนี้คุณยังสามารถพิมพ์ข้อความล่วงหน้าไปเก็บไว้ใน Drafts เพื่อรอส่งได้ทุกเวลาตามต้องการ laughing6
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 05:51  

เพิ่งรู้เหมือนกันว่าจะหาตัวคุณ Looker ได้ที่ไหน
ขอเอารุ่นอื่นมาถามละกันครับ ถามสั้นๆ ว่า
W995 จะวางแผงราวเดือนไหนครับ
ผมไปโปรยไว้เยอะ ตอนนี้คนรู้จักแทบจะคลั่งแล้วเพราะรอไม่ไหว
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 13:55  

-Group ใน contact list มีไว้ทำไรหรอครับ ลองกดกรุ๊บดูแล้วกดหากรุ๊ปไม่เจอ
- แล้วจะเลือกกดโทรออกจากกรุ๊ป นี่เลือกตรงไหนหรอครับ @_@
Bell~O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TrangZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 15:57  

นู๋ส่งมือถือไปซ่อม ทาง ไปรษณีย์ แล้วนะคะ ตามที่พี่ Looker บอก
ถ้าไม่ได้คืนนี้เนี่ย ให้พี่ Looker รับผิดชอบใช่ป่ะคะ
^^
ส่งไปเมื่อวันที่ 17 ที่ผ่านมาค่ะ
กำลังรอ รอๆๆๆๆ ว่าเมื่อไหร่จะได้คืน

❤`
Kznatt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 19:48  

เอ่อ พี่ลุคเกอร์ครับ

เครื่อง 380i ผมแผงกดมันกดไม่ค่อยติดแล้วก็ลอก แล้วฝาเครื่องก็มีรอยแตก แถมที่เสียบหูฟัง+ที่ชาร์จมันก็เสียบไม่ค่อยจะติดแล้วเดี๋ยวนี้ ไม่ทราบว่ามันส่งเคลมได้หรือไม่ครับ

อีกปัญหาก็คือเครื่องผมซื้อมาอีกสองเดือนหมดประกัน แต่ทำใบรับประกันหายไปแล้ว ที่ตัวเครื่องด้านในมีสติกเกอร์ MFA รับประกันบอกเดือนที่ซื้ออยู่ มันจะช่วยให้เราเอาเครื่องตัวนี้ไปเคลมได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 11:54  

konkhonkaen ผู้เขียน:
เพิ่งรู้เหมือนกันว่าจะหาตัวคุณ Looker ได้ที่ไหน
ขอเอารุ่นอื่นมาถามละกันครับ ถามสั้นๆ ว่า
W995 จะวางแผงราวเดือนไหนครับ
ผมไปโปรยไว้เยอะ ตอนนี้คนรู้จักแทบจะคลั่งแล้วเพราะรอไม่ไหว

เรื่องการตลาดของ SE บ้าๆ บอๆ เชื่อถือไม่ค่อยได้หรอกคับ ขนาดเปิดรับจองผ่านเวปที่รับหน้าเสื่อเป็นสื่อกลางมีของสมนาคุณให้ สุดท้ายเครื่องออกวางขายไปถึงไหนคนจองก่อนแท้ๆ ยังไม่ได้เลย อ้างว่าสีที่จองยังไม่มามั่ง ของสมนาคุณยังมาไม่ถึงมั่ง พอโดนทวงถามหนักๆ ก็ให้ไปรับเครื่องแต่ของสมนาคุณขอติดไว้ก่อนค่อยมารับวันหลัง

เอาเป็นว่า ถ้าเห็นเครื่องวางขายเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละชัวร์สุด อย่าไปเชื่อลมปากใครเลย..

-Group ใน contact list มีไว้ทำไรหรอครับ ลองกดกรุ๊บดูแล้วกดหากรุ๊ปไม่เจอ
- แล้วจะเลือกกดโทรออกจากกรุ๊ป นี่เลือกตรงไหนหรอครับ @_@

คุณต้องสร้างซุป เอ๊ย กรุ๊ฟก่อน laughing6 โดยเข้าไปที่เมนู Contacts > More > Groups > New group > Add > ตั้งชื่อกรุ๊ฟ ติ๊งต่างว่าชื่อกรุ๊ฟ A แล้วกัน laughing6 จากนั้นก็ Add พลเมืองใน Contacts มาไว้ในกรุ๊ฟ A

ที่คุณถามว่า Group ใน Contacts มีไว้ทำ'ไร? ก็มีไว้ส่ง SMS/MMS รวมทั้งข้อความเสียง (Voice message) แบบยกกรุ๊ฟ (ส่งครั้งเดียวได้รับหมดทุกคน) เช่น ส่งคำอวยพรในเทศกาลต่างๆ หรือส่งข้อความเชิญชวน (Invitation) หรือส่งข้อความนัดหมาย (Appointment) ซึ่งสะดวกและรวดเร็วกว่าการส่งข้อความแบบปรกติที่ต้อง add ผู้รับเข้าไปทีละคนไงล่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

Bell~O ผู้เขียน:
นู๋ส่งมือถือไปซ่อม ทาง ไปรษณีย์ แล้วนะคะ ตามที่พี่ Looker บอก
ถ้าไม่ได้คืนนี้เนี่ย ให้พี่ Looker รับผิดชอบใช่ป่ะคะ
^^
ส่งไปเมื่อวันที่ 17 ที่ผ่านมาค่ะ
กำลังรอ รอๆๆๆๆ ว่าเมื่อไหร่จะได้คืน

❤`

อ่ะ แระถ้าเกิดได้เครื่องคืนจะให้'ไรพี่ล่ะ? ให้ จุ๊บๆ ไม่เอานะ แก้มช้ำหมดแระ laughing6
ปล. ได้เครื่องคืนเมื่อไหร่ช่วยเข้ามาบอกพี่ด้วย หลังๆ นี่มีคนส่งไปแล้วหายจ้อย อ่ะ ล้อเล่น (โตะจายโหมะเรยดิ) อุอุ laughing6

Kznatt ผู้เขียน:
เอ่อ พี่ลุคเกอร์ครับ

เครื่อง 380i ผมแผงกดมันกดไม่ค่อยติดแล้วก็ลอก แล้วฝาเครื่องก็มีรอยแตก แถมที่เสียบหูฟัง+ที่ชาร์จมันก็เสียบไม่ค่อยจะติดแล้วเดี๋ยวนี้ ไม่ทราบว่ามันส่งเคลมได้หรือไม่ครับ

อีกปัญหาก็คือเครื่องผมซื้อมาอีกสองเดือนหมดประกัน แต่ทำใบรับประกันหายไปแล้ว ที่ตัวเครื่องด้านในมีสติกเกอร์ MFA รับประกันบอกเดือนที่ซื้ออยู่ มันจะช่วยให้เราเอาเครื่องตัวนี้ไปเคลมได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

หากอาการที่คุณเล่ามาทั้งหมดเกิดจากการใช้งานตามปรกติสามารถส่งเครมฟรีที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (ภายในประกันฯ) หากคุณซื้อเครื่องกะร้านศูนย์ฯ ก็ไม่น่ามีปัญหาเพราะพนักงานเขาทำงานกันเป็นระบบ แต่ถ้าซื้อร้านตู้หรือร้านทั่วไป ถ้าคนขายแจ้งข้อมูลการขายเครื่องกลับมาที่ศูนย์ฯ ก็จะมีข้อมูลเครื่องของคุณในระบบ เจ้าหน้าที่ฯ ก็จะทราบว่าเครื่องนี้ถูกขายออกไปเมื่อไหร่และถือเอาวันเดือนปีที่ขายเครื่องเป็นวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ

แต่ถ้าคนขายไม่ได้แจ้งข้อมูลการขายเครื่องกลับมาที่ศูนย์ฯ ก็จะไม่มีข้อมูลเครื่องของคุณในระบบ เจ้าหน้าที่ฯ ก็จะทวงถามใบเสร็จฯ จากคุณเพื่อบันทึกข้อมูลลงในระบบและถือเอาวันเดือนปีในใบเสร็จฯ เป็นวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ

หากคุณไม่มีใบเสร็จฯ ไปยืนยัน เจ้าหน้าที่ฯ จะถือเอาเดือนปีที่ระบุบนวอยด์รับประกันฯ ที่ติดบนตัวเครื่องเป็นเดือนปีเริ่มรับประกันฯ คุณจะเสียผลประโยชน์เพราะเดือนปีบนวอยด์รับประกันฯ เป็นเดือนปีที่เครื่องออกจากศูนย์ฯ ไปวางขายไม่ใช่เดือนปีที่คุณซื้อจริง เท่ากะเครื่องของคุณได้รับการประกันฯ ไม่ครบปี

อย่างไรก็ตาม..หากคุณมั่นใจว่าเครื่องของคุณซื้อมายังไม่ถึงปี พี่แนะนำให้รีบนำไปเครมโดยด่วนเพราะเปลี่ยนบอดี้+ปุ่มมันก็หลายตังค์อยู่ ที่ผ่านมามีเพื่อนสมาชิกบอร์ดฯ หลายคนแจ้งปัญหานี้เข้ามาพี่ก็แนะนำให้ไปเครมซึ่งศูนย์ฯ ก็เครมให้ฟรี (กรณีใช้งานตามปรกติ ไม่ใช่เกิดจากอุบัติเหตุ เช่น ทำตก ถูกกระแทกหรือถูกกดทับ และเครื่องยังอยู่ในประกันฯ)

หากเจ้าหน้าที่ฯ ถามคุณว่าซื้อเครื่องที่ไหนเมื่อไหร่? นั่นหมายถึงไม่พบข้อมูลเครื่องของคุณในระบบ หากคุณสามารถชี้แจงให้เจ้าหน้าที่ฯ เชื่อได้ว่าคุณซื้อมายังไม่ถึงปี บาทนึงก็ไม่ต้องเสียคับ

*ใบเสร็จฯ ถือเป็นหลักฐานสำคัญต้องเก็บให้ดีอย่าให้สูญหาย ไม่ว่าคุณซื้อเครื่องที่ไหนก็ต้องได้ใบเสร็จฯ หากซื้อร้านศูนย์ฯ จะได้ใบเสร็จฯ ที่ถูกต้องตามกฏหมาย แต่ถ้าซื้อร้านตู้หรือร้านทั่วไปจะได้ใบเสร็จฯ แบบขอไปทีซึ่งทางศูนย์ฯ จะอนุโลมให้เฉพาะใบเสร็จฯ ที่ระบุชื่อร้าน สถานที่ตั้ง เบอร์โทรฯ วันเดือนปีที่ซื้อ ยี่ห้อ/รุ่น หมายเลข IMEI ราคา ชื่อ/นามสกุลจริงผู้ขาย (น้อย นุช ติ๋ม ติ่ง แจ๋น แจ๋ว นี่ไม่ได้นะ) laughing6 และต้องนำติดตัวไปเมื่อนำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรก (ครั้งต่อไปไม่ต้อง) คุณจะได้ไม่ต้องเสียเวลานั่งอธิบายใดๆ ให้ยืดยาว แค่ยื่นให้เจ้าหน้าที่ฯ ดูเมื่อถูกทวงถาม..laughing6
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 17:19  

รุ่นนี้มันมีระบบแบบว่า สมมุติว่าเรา โทรเข้าไปเป็นสายซ้อนเค้านะครับ แล้วอยากให้โทรสับเราขึ้นโชว์ว่าเราเป็นสายซ้อนเค้า (ยังไงดีหว่า สุมมุดว่า A คุยกะ B อยู่ แล้วเราโทรเข้าไปพอดี อยากให้โทรสับเราโชว์ว่า A กะลังคุยโทรสับอยู่ ยังงี้อ่ะครับ) ต้องเซตยังไงหรอครับ (พอดีรุ่นก่อนเป็นโมโต วีสามสีดำ มันไม่ขึ้นหน่ะครับ ^_^ ป.ล ใช้ทรูมูฟนะครับ
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 17:41  

ลืมๆ ทำไมรุ่นนี้สัญญานดูเหมือนไม่ค่อยดีเลยครับ (ตัวรับสัญญาณไม่ดีเปล่าหนอ) ตอนใช้โมโตสัญญาณแรงริดมาก T_T แต่ชอบรุ่นนี้จัง ^_^
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:15  

ลืมๆ อีกรอบ จะเอารูปลงคอมทำยังไงอ่ะครับ ไม่เห็นมีโฟลเด้อที่เราถ่ายภาพเลย มีแต่โฟลเด้อ picture ที่เราเอารูปเราลงมือถือ

(โฟลเด้อ camera ไม่มีหง่ะครับ)
izescream
Year's Star

หัวข้อ : ขอทีมครับ
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:07  

ขอทีมรุ่นนี้กับดิกฯด้วยคร้าบ

inizescream@gmail.com ครับ

ขอบคุณครับผม Very Happy
Pnatbutter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:01  

ขอธีมกับดิกเหมือนกันค่ะ เพิ่งถอยมาวันนี้เอง แหะๆ
ompu123@yahoo.com

ขอบคุณมากนะคะ
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:30  

ลืมๆ อีกรอบ จะเอารูปลงคอมทำยังไงอ่ะครับ ไม่เห็นมีโฟลเด้อที่เราถ่ายภาพเลย มีแต่โฟลเด้อ picture ที่เราเอารูปเราลงมือถือ

(โฟลเด้อ camera ไม่มีหง่ะครับ)

--------------------------------------------------------------------------------------------------
ขออนุญาตมาตอบแทนพี่ลุ๊คเกอร์น่ะครับ
โฟร์เดอร์็รูปจะมี 2 โฟร์เดอร์ คือ Camera album กับ Pictures ครับ
ซึ่งรูปที่ถ่ายจะไปอยู่ใน Camera album ทั้งหมดครับ ส่วนรูปที่เราโอนถ่ายจากคอมหรือบูธูนนั้นจะไปอยู่ใน Picture ครับ
ส่วนถ้าต้องการเอารูปจากมือถือลงคอมหลังจากเชื่อมต่อแล้ว จะมองเห็นโฟร์เดอร์ Camera Album เป็นชื่อ DCIM ครับ ซึ่งการเก็บข้อมูลของเครื่องก็จะเหมือนกับกล้องดิจิทัลของ Sony เขานั้นเอง

ปล. เวลาเรารับส่งไฟล์ชนิดใด เครื่องมันจะเก็บให้ในโฟร์เดอร์ของชนิดไฟล์นั้นๆ เช่น ส่งรูปผ่านบูธูทก็จะบันทุกให้ในโฟร์เดอร์ Picture ครับ ถ้าไ ฟล์ไหนที่เครรื่องไม่รองรับ มันจะไปอยู่ใน โฟร์เดอร์ Other น่ะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

เ รื่องสัญญาณ เครื่องมายด์ใช้อยู่ปกติครับ ทั้งต่างจังหวัด (พังงา ภูเก็ต อุดรฯ หัวหิน) ถือว่าปกติครับ
ป.ล. ลองสัญเขีกตุดสัญาณเครื่องดูว่ามันขึ้นๆ ลงๆ ไหม (อย่าเคลื่อนที่น่ะ อยู่นิ่งๆ) ถ้าสัญาณวิ่งขึ้นๆ ลงๆ เข้าศูนย์เลย เาจมีปัญหากับตัวเครื่องแหละ Shocked
mymind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:34  

Pnatbutter ผู้เขียน:
ขอธีมกับดิกเหมือนกันค่ะ เพิ่งถอยมาวันนี้เอง แหะๆ

ถอยเครื่่องสีอะไรมาอะ มายด์อยากได้สีขาวอมชมพูอะ (แลกกัน อิอิ)
ยินดีด้วยน่ะ - สมาชิก W380i คนใหม่ Laughing
ป.ล. คนข้างบนด้วย
mymind
Year's Star

หัวข้อ : เอาเบอร์ดีกับปุ่มไปแคลม
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:40  

พี่ลุ๊คเกอร์ครับ มะวานน้องมายด์เอาเครื่องไปที่ศูนย์ในเดอะมอลืบางกะปิอะ (ที่เดิมกับเอาเครื่องไปซ่อมที่เสียงไม่ไดังแหละ) เขาบอกว่าจะเลคมบอร์ดี้ให้ แต่เขาไม่ยอมแคลมปุ่มกดให้น้องมายด์อะดิ (น้องมายด์เคืองมากเลย)
ป.ล. แต่ยังไมไ่ด้เคลมทีน่ะ เขาบอกว่าจะสั่งอะไหล่มากอ่น เดี๋ยวโทรตามอะ น่าจะได้ราวๆ อาทิตย์หน้านี้แหละ (ถ้าไมไ่ด้มายด์จะไปจิ๊ก อิอิ)
ป.ล. ที่ี่นั้นมีคอมจอสัมผัสติดผนัง ให้ลูกค้าได้ดูข้อมูลของมือถือด้วยอะ รู้ปะ เขาก็เปิดดูจากเว็บนี้แหละพี่ มายด์ยังเคยแอบไปจิ้มๆ เลย (ตอนนี้เขาก็คงเห็นข้อความทั้งหมดของน้องมายด์แล้วแหละมั้ง 555++++) Embarassed
ป.ล. การโตเป็นผู้ใหญ่ ผ่านเรื่องราวและช่างเวลาที่ยาวนาน การทำงานและรับผิดชอบสิ่งต่างๆ ช่างเหนื่อยยากยิ่งนัก ...... Question

ป.ล. มายด์ถามหาเครื่องสีขาวอมชมพู ที่นี่ก็ยังบอกว่าไม่มีเหมือนเดิมเลย ถามหาตั้งแต่วาเลนไทน์แล้วแหละ (งอน) Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เอาเบอร์ดีกับปุ่มไปแคลม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 07:21  

ตอนนี้เห็นที่ Jamart เหลือ 4,900 แล้ว Razz Razz Razz
ปาย..ซื้อกานปะ...ทุกคน หุหุ
izescream
Year's Star

หัวข้อ : -3-
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 09:55  

ผมไปสอยมาจากเจมาร์ทนี่หล่ะครับเมื่อวาน

ไปสอยมาสองตัวสองสีเลย Very Happy

ปล.เวลาเปิดเพลงจากลำโพงเสียงดังสุด มันมีเสียงซ่าออกมาด้วยอ่ะครับ

แบบนี้ถือว่าลำโพงแตกไหมครับ จะได้เอาไปเปลี่ยน

(มันเป็นแบบนี้สองเครื่องเลยอ่ะครับ Confused )

ขอบคุณฮะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: -3-
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 10:40  

รุ่นนี้มันมีระบบแบบว่า สมมุติว่าเรา โทรเข้าไปเป็นสายซ้อนเค้านะครับ แล้วอยากให้โทรสับเราขึ้นโชว์ว่าเราเป็นสายซ้อนเค้า (ยังไงดีหว่า สุมมุดว่า A คุยกะ B อยู่ แล้วเราโทรเข้าไปพอดี อยากให้โทรสับเราโชว์ว่า A กะลังคุยโทรสับอยู่ ยังงี้อ่ะครับ) ต้องเซตยังไงหรอครับ (พอดีรุ่นก่อนเป็นโมโต วีสามสีดำ มันไม่ขึ้นหน่ะครับ ^_^ ป.ล ใช้ทรูมูฟนะครับ

ผมใช้ซิม AIS ถ้าโทรไปแล้วทางนู้นใช้สายอยู่หน้าจอก็จะบอกว่าเป็นสายเรียกซ้อน ไม่ต้องตั้งค่า'ไรเลยคับ laughing6

ลืมๆ ทำไมรุ่นนี้สัญญานดูเหมือนไม่ค่อยดีเลยครับ (ตัวรับสัญญาณไม่ดีเปล่าหนอ) ตอนใช้โมโตสัญญาณแรงริดมาก T_T แต่ชอบรุ่นนี้จัง ^_^

ขีดแสดงความเข้มของสัญญาณเครือข่ายโทรศัพท์แต่ละยี่ห้อมัน sensitive ต่างกัน ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเครื่องเราโชว์ 3 ขีดอาจเทียบเท่า 4 ขีดของยี่ห้ออื่นก็ได้ ถ้าโทรออกรับสายได้ เสียงดังฟังชัดไม่ขาดๆ หายๆ ก็ไม่มีปัญหาคับ laughing6

izescream ผู้เขียน:
ขอทีมรุ่นนี้กับดิกฯด้วยคร้าบ

inizescream@gmail.com ครับ

ขอบคุณครับผม Very Happy

Pnatbutter ผู้เขียน:

ส่งให้แล้วคับทั้งสองท่าน laughing6

พี่ลุ๊คเกอร์ครับ มะวานน้องมายด์เอาเครื่องไปที่ศูนย์ในเดอะมอลืบางกะปิอะ (ที่เดิมกับเอาเครื่องไปซ่อมที่เสียงไม่ไดังแหละ) เขาบอกว่าจะเลคมบอร์ดี้ให้ แต่เขาไม่ยอมแคลมปุ่มกดให้น้องมายด์อะดิ (น้องมายด์เคืองมากเลย)
ป.ล. แต่ยังไมไ่ด้เคลมทีน่ะ เขาบอกว่าจะสั่งอะไหล่มากอ่น เดี๋ยวโทรตามอะ น่าจะได้ราวๆ อาทิตย์หน้านี้แหละ (ถ้าไมไ่ด้มายด์จะไปจิ๊ก อิอิ)
ป.ล. ที่ี่นั้นมีคอมจอสัมผัสติดผนัง ให้ลูกค้าได้ดูข้อมูลของมือถือด้วยอะ รู้ปะ เขาก็เปิดดูจากเว็บนี้แหละพี่ มายด์ยังเคยแอบไปจิ้มๆ เลย (ตอนนี้เขาก็คงเห็นข้อความทั้งหมดของน้องมายด์แล้วแหละมั้ง 555++++) Embarassed
ป.ล. การโตเป็นผู้ใหญ่ ผ่านเรื่องราวและช่างเวลาที่ยาวนาน การทำงานและรับผิดชอบสิ่งต่างๆ ช่างเหนื่อยยากยิ่งนัก ...... Question

ป.ล. มายด์ถามหาเครื่องสีขาวอมชมพู ที่นี่ก็ยังบอกว่าไม่มีเหมือนเดิมเลย ถามหาตั้งแต่วาเลนไทน์แล้วแหละ (งอน) Neutral

ก็พี่บอกให้เอาเข้า Loxley บางเขน ที่นั่นเป็นศูนย์ใหญ่อะไหล่พร้อม มีช่างนั่งทำงานกันเป็นตับ คุณน้องมายด์นั่งถักโครเชรอรับเครื่องกลับได้เลย อย่าไปเกินบ่าย 3 แล้วกัน laughing6

ปล. เวปไซท์ก็เหมือนกระจกเงาน่ะแหละ เขาเปิดดูก็ดีจะได้รู้ว่าลูกค้าคิดเห็นอย่างไรกะศูนย์ฯ ถ้าบริการดีคนก็ชม บริการแย่คนก็ด่าเป็นเรื่องปรกติ คุณน้องมายด์โกนหนวดโกนเคราซะขาวผ่อง ถ้าเขาจำได้คุณน้องมายด์คงไม่ได้ออกจากศูนย์ฯ หรอก! laughing6

ผมไปสอยมาจากเจมาร์ทนี่หล่ะครับเมื่อวาน

ไปสอยมาสองตัวสองสีเลย Very Happy

ปล.เวลาเปิดเพลงจากลำโพงเสียงดังสุด มันมีเสียงซ่าออกมาด้วยอ่ะครับ

แบบนี้ถือว่าลำโพงแตกไหมครับ จะได้เอาไปเปลี่ยน

(มันเป็นแบบนี้สองเครื่องเลยอ่ะครับ Confused )

ขอบคุณฮะ

ถ้าเสียงซ่าทั้งสองเครื่องไม่น่าเป็นที่ตัวเครื่องนะ อาจเป็นที่ไฟล์เพลง ไม่ทราบว่า FW ไรคับ?
izescream
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:20  

มันเขียนว่า

FW 1201-4422
R11CA002
080819

ครับผม Confused

ไฟล์เพลงนามสกุล .mp3 ครับ
mymind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:32  

Surprised โลโก้ใหม่ของน้องมายด์ น่ารักปะครับ .... Shocked

^-^ จะสวย จะแรง แต่ก็ไม่คิดแซงน้องซาร่า .... Wink

ถาม :: พี่คับมายด์อยากฟอร์แมตเมมโมรีอะ แต่ว่ามายด์อยากสำรองรายชื่อในเมมโมรี่ไว้ มันอยู่ตรงไหนอะ ชื่อไฟล์อะไร มายด์ไม่ได้ลงโปรแกรม SE Suit อะ Question
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:08  

ตรงโฟลเด้อ DCIM มันก็ไม่มีรูปสักกะใบเลยนะครับ ทั้งๆที่ถ่ายไว้พอสมควรแล้ว
โฟลเด้ออื่นก็ไม่มี (รูปที่ถ่าย) งง เง็ง เง้อ ทำไงดี
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:17  

จากการกดๆเล่นอีกรอบ รู้สึกว่า มันจะบันทึกลงในมือถืออ่ะครับ ไม่ได้บันทึกลง เมมสติ๊ก
ถ้าจะเซตให้มันถ่ายปุ๊ปไหลไปอยู่ในเมมสติ๊กปั๊ปนี่ทำยังไงหรอกครับ กดจนมือหงิกละหาไม่เจอT_T
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:18  

ตรงโฟลเด้อ DCIM มันก็ไม่มีรูปสักกะใบเลยนะครับ ทั้งๆที่ถ่ายไว้พอสมควรแล้ว
โฟลเด้ออื่นก็ไม่มี (รูปที่ถ่าย) งง เง็ง เง้อ ทำไงดี

เข้าใจแล้วครับ แสดงว่ารูปที่ถ่ายอยู่ในมือถือคับ ไม่ได้อยู่ในเมมโมรี
วิธีการตั้งค่ากล้อง เปิดกล้องแล้วเลือกตั้งค่ากล้องให้บันทึกรูปที่ถ่ายไปยังเมมโมรี่คับ เ ปิดกล้อง ตัวเ:ลือก --- การตั้งค่า -- (เลื่อนปล่างๆ อะ ) บันทึกรูปไปยัง (เครื่อง) เปลี่ยนเป็นเมมโมรี่ เรียบร้อย
ส่วนรูปก่อนหน้าที่ถ่ายไปจะเปิดดูได้กับมือถือ ให้ทำการจัดการไฟแล้วย้ายไปไว้ในเมมโมรี่คับ เสร็จแล้วค่อยเชื่อมต่อกับคอมจะสามารถมองเห้ฯรูปในโฟร์เดอร์ DCIM ครับ Laughing
ป.ล. ลองเล่นกล้องดู ตั้งค่าต่างๆ ดูครับ ระหว่่างเปิดกล้องสามารถกดปุ่มตัวเลขเพื่อเลือกออฟชั่นการทำงานของกล้องได้คับ เช่นกดเลข 2 จะเลือกขนาดความละเอียของรูป เลข 3 เลือกหมวดกลางคืน กด อีกทีกลับสู่หมวดธรรมดา ลองกดเล่นดู ความละเอียดที่ 1 ล้านเมกก๊ะพิกเซล ไม่สามารถซุมกล้องได้คับ.....ลองเล่นดู Arrow
....พอเข้าใจไหมครับ พอดีน้องมายด์ชอบพูดเร็วๆ อะอาจฟังแล้ว งง .... มีอะไรอยากรู้หรือสงสัย ก็โพสเลย มะต้องเกรงใจ Embarassed อ่านเองก็ งง เอง แก้ไปหลายรอบเลย Razz
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 22:18  

มันเขียนว่า

FW 1201-4422
R11CA002
080819

ครับผม Confused

ไฟล์เพลงนามสกุล .mp3 ครับ

FW เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วคับ laughing6

Surprised โลโก้ใหม่ของน้องมายด์ น่ารักปะครับ .... Shocked

^-^ จะสวย จะแรง แต่ก็ไม่คิดแซงน้องซาร่า .... Wink

ถาม :: พี่คับมายด์อยากฟอร์แมตเมมโมรีอะ แต่ว่ามายด์อยากสำรองรายชื่อในเมมโมรี่ไว้ มันอยู่ตรงไหนอะ ชื่อไฟล์อะไร มายด์ไม่ได้ลงโปรแกรม SE Suit อะ Question

การสำรอง Contacts ในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 จะไม่มีไฟล์ให้เห็นและไม่สามารถอ่านได้แต่สามารถ Restore กลับลงเครื่องได้

โดยปรกติ Contacts ในตัวเครื่องจะมีการ update อยู่บ่อยครั้ง เช่น การ add เบอร์เพิ่มหรือลบเบอร์ทิ้งรวมทั้งการแก้ไขข้อมูลในแต่ละ Contact ดังนั้นการสำรอง Contacts ในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 บ่อยๆ จะเป็นการ update Contacts ใน M2 ให้ตรงกะในตัวเครื่องเพราะมันจะไปเขียนทับหรือแทนที่ของเดิมทั้งหมดใน M2 ซึ่งหากเป็นไปได้ควรทำเดือนละ 2 ครั้งเป็นอย่างน้อย

หากคุณน้องมายด์ต้องการ Format M2 ก็สามารถทำได้เลย หลัง Format เสร็จก็สำรอง Contacts ในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 ตามเดิม

กรณี upgrade FW หรือ Master reset จะมีผลทำให้ Contacts ในตัวเครื่องหายไป ดังนั้นก่อนดำเนินการควรสำรอง Contacts ในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 จะช่วยให้เราสามารถ Restore หรือเรียกคืน Contacts ใน M2 กลับลงเครื่องได้ภายหลัง

วิธี Back up Contacts ในตัวเครื่องไปไว้ใน M2
เข้าไปที่เมนู Contacts > More/Options > Advanced > Back up to m. card

วิธี Restore Contacts ใน M2 กลับลงเครื่อง
เข้าไปที่เมนู Contacts > More/Options > Advanced > Restore from m. card

Back up = สำรอง (ข้อมูล)
Restore = เรียกคืน/ส่งคืน (ข้อมูล)
Master reset = Restore (คืนค่าตั้งต้นให้โทรศัพท์)
Format = Clean (ล้างข้อมูลทั้งหมด)

ปล. Avatar ใหม่ของคุณน้องมายด์กิ๊บเก๋มากคับ laughing6
mymind
Year's Star

หัวข้อ : เข้าใจแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 01:07  

โหข้อมูลละเอียดเข้าใจมากๆเลยคับ ปกติรายชื่อจะบันทึกลงเครื่องอยู่แล้ว เท่ากับว่ารายชื่อทั้งหมดอยู่ในเครื่อง แล้วมายสำรองข้อมูลลงไว้ในเมมฯ
ทีนี้มายด์ต้องการล้างเมม เท่ากับว่ามายด์ไปยุ่งกะเจ้าเมมฯ อย่างเดียว รายชื่อทั้งหมดยังคงมีในเครื่อง
หลังจากล้างเมมฯเรียบร้อยก็สำรองรายชื่อจากเครื่องกลับลงเมมอีกที OK เข้าใจกระจ่างชัดแจ้งเห็นจริงเลยพี่คับ Surprised Shocked
--------------------------------------------------------------------
Question คำถาม :: การสำรองรายชื่อลงเมมฯของเจ้าตัว W380i ทำไมเวลมายด์สำรองข้อมูลแล้ว ทีนี้หลังจากเวลาผ่านไปได้เพิ่มรายชื่อเข้ามาบ้าง (ตามจำนวนกิ๊ก) แล้วมายด์ทำการสำรองข้อมูลอีกครั้ง Exclamation หลังจากนั้นมายด์ได้เรียกคือนรายชื่อจากเมมกลับไปในมือถือ (เครื่องจะลบรายชื่อในเครื่องทั้งหมดแล้วเอารายชื่อที่สำรองไว้ในเมมฯแทนที่) ผลปรากฏว่ามีหลายรายชื่อเลยที่เป็นข้อมูลชุดเดียวกันแล้วมันซ้ำกัน แต่ว่ามันตัดชื่อตัวหลังสุดออก เช่น MyMind แล้วมันมีอีกรายชื่อ MyMin แต่เป็นเบอร์เดียวกัน ซึ่งความจิงแล้้วมันควรต้องมีแค่เบอร์ MyMind รายชื่อเดียว.
กรณีนี้เ กิดจากการที่มายด์สำรองข้อมูลครั้งแรกแล้วทำการสำรองข้อมูลทับอีกครั้งหรือเปล่า หรือว่ามายด์พลาดตรงไหนไปบ้างไหมคับ.... (แต่สามารถลบรายชื่อที่เพิ่มมาผิดได้ แล้วสำรองใหม่ หลังจากล้างเมมฯ แต่มายด์แค่สงสัย) Rolling Eyes (สงสัยไ ด้มะคับ)
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เข้าใจแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 10:40  

โหข้อมูลละเอียดเข้าใจมากๆเลยคับ ปกติรายชื่อจะบันทึกลงเครื่องอยู่แล้ว เท่ากับว่ารายชื่อทั้งหมดอยู่ในเครื่อง แล้วมายสำรองข้อมูลลงไว้ในเมมฯ
ทีนี้มายด์ต้องการล้างเมม เท่ากับว่ามายด์ไปยุ่งกะเจ้าเมมฯ อย่างเดียว รายชื่อทั้งหมดยังคงมีในเครื่อง
หลังจากล้างเมมฯเรียบร้อยก็สำรองรายชื่อจากเครื่องกลับลงเมมอีกที OK เข้าใจกระจ่างชัดแจ้งเห็นจริงเลยพี่คับ Surprised Shocked
--------------------------------------------------------------------
Question คำถาม :: การสำรองรายชื่อลงเมมฯของเจ้าตัว W380i ทำไมเวลมายด์สำรองข้อมูลแล้ว ทีนี้หลังจากเวลาผ่านไปได้เพิ่มรายชื่อเข้ามาบ้าง (ตามจำนวนกิ๊ก) แล้วมายด์ทำการสำรองข้อมูลอีกครั้ง Exclamation หลังจากนั้นมายด์ได้เรียกคือนรายชื่อจากเมมกลับไปในมือถือ (เครื่องจะลบรายชื่อในเครื่องทั้งหมดแล้วเอารายชื่อที่สำรองไว้ในเมมฯแทนที่) ผลปรากฏว่ามีหลายรายชื่อเลยที่เป็นข้อมูลชุดเดียวกันแล้วมันซ้ำกัน แต่ว่ามันตัดชื่อตัวหลังสุดออก เช่น MyMind แล้วมันมีอีกรายชื่อ MyMin แต่เป็นเบอร์เดียวกัน ซึ่งความจิงแล้้วมันควรต้องมีแค่เบอร์ MyMind รายชื่อเดียว.
กรณีนี้เ กิดจากการที่มายด์สำรองข้อมูลครั้งแรกแล้วทำการสำรองข้อมูลทับอีกครั้งหรือเปล่า หรือว่ามายด์พลาดตรงไหนไปบ้างไหมคับ.... (แต่สามารถลบรายชื่อที่เพิ่มมาผิดได้ แล้วสำรองใหม่ หลังจากล้างเมมฯ แต่มายด์แค่สงสัย) Rolling Eyes (สงสัยไ ด้มะคับ)

ที่คุณน้องมายด์เข้าใจนั่นถูกต้องแล้วคับ laughing6

ตอบคำถาม:
กรณีสำรอง Contacts ในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 หน้าจอจะถามว่า "Old backup file on memory card will be replaced. Continue?" แปลเป็นไทยว่า "คอนแท็กซ์เดิมที่สำรองไว้จะถูกแทนที่, ต้องการทำต่อหรือไม่?" หากคุณน้องมายด์กด Yes, Contacts ใน M2 จะถูก update เหมือน Contacts ในตัวเครื่องทุกประการ

กรณีเรียกคืน Contacts ใน M2 กลับลงเครื่อง หน้าจอจะถามว่า "Delete old contacts before new contacts are added?" แปลเป็นไทยว่า "ต้องการลบคอนแท็กซ์เดิมก่อนเพิ่มคอนแท็กซ์ใหม่เข้าไปหรือไม่? หากคุณน้องมายด์กด Yes, Contacts เดิมทั้งหมดในตัวเครื่องจะถูกลบทิ้งก่อนเพิ่มคอนแท็กซ์ใหม่เข้าไป ชื่อและเบอร์กิ๊กก็จะไม่ซ้ำซ้อนซ่อนเงื่อนทำให้คุณน้องมายด์สับสนอลวนสับรางไม่ทันกิ๊กเลยวิ่งชนกันหัวแตก laughing6

ปล. คนน่ารักก็เงี๊ยะกิ๊กเยอะ อุอุ laughing6
cheeziio
Year's Star

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 18:49  

รบกวนขอ ดิค รุ่นนี้ กับ โปรแกรม อื่นๆ ที่จำเป็น ด้วยค่ะ

แล้วก็ แอบเเนบ เกมส์ มาให้ด้วยน่ะค่ะ อิอิ

tiniez-ii@hotmail.com

ขอบคุนล่วงหน้าน่ะค่ะ

Very Happy Very Happy Very Happy
A9208 B35
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 19:47  

ขอ ดิก ด้วยค่า....

like-cool@hotmail.com

หนูซื้อเครื่องมือสองมาค่ะ แต่ไม่เคยมีปัญหาอย่างที่อ่านในกระทู้นี้เลย...ใช้มาประมาณ 5 เดือนแล้ว...จะว่าโชดดีก้อใช่ ไม่มีปัญหาเครื่องดับ ไม่มีปัญหาเสียงแตก ไม่มีปัญหาปุ่มกดด้านหน้า ไม่มีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่ ไม่มีปัญหาอะไรอื่นนอกจาก ปุ่มกดขึ้นมันกดยากมากกกกกกกกก(มากจริงๆ) เป็นมาซัก2-3อาทิตย์แล้วค่ะ อยากเอาเข้าศูนย์แต่หนูซื้อมือสองนี่คะไม่รู้ว่าจะทำไงด้วย อยากอัพ FW แต่ก็ไม่มีสาย USB อยากแปลงชื่อไฟล์จากจีนเป็นไทย เน็ตที่บ้านก้อ TOT ฟรีเน็ต(เน่าซะ) จะทำที่อื่นเดี๋ยวไวรัสเข้าอีก ไม่อยากเป็นปัญหา อาศัยอ่านจากข้อมูลเพลงในตัวเครื่องแทนเวลาจะดูชื่อเพลง

แต่ก็นะ ซื้อมือสองมา ไม่ได้เสียใจ เพราะมือสองที่ได้มาก็คุ้มค่า ราคาห่างจากมือหนึ่งมา1500บาท แต่ทุกอย่างดีเท่ามือหนึ่งแถมไม่มีปัญหาอีก เพราะเค้าใช้มาแค่สองเดือนแถมยังอยู่ในประกัน+อีกห้าเดือนของเรา=เจ็ดเดือน ก็ดีมาก(มาก..จริงๆ) เจ้าของร้านก้อใจดี แถมหูฟังของโซนี่แบบของพี่ looker มาให้ด้วยแม้จะไม่ม่วงแต่ก็โซนี่ละน้า อ้อใช่แถมกรอบใสมาให้ด้วย แต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่แล้วเพราะใช้จนแตกจนร้าว เอาเทปใสมาแปะด้วยซ้ำไป จะหาซื้อใหม่ก้อหาไม่ได้ ไม่มีค่ะน้อง ไม่มีค่ะ รุ่นนี้ยังไม่ออกค่ะน้อง...อะไรนักหนา เซ็งจริงเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 22:13  

cheeziio ผู้เขียน:
รบกวนขอ ดิค รุ่นนี้ กับ โปรแกรม อื่นๆ ที่จำเป็น ด้วยค่ะ

แล้วก็ แอบเเนบ เกมส์ มาให้ด้วยน่ะค่ะ อิอิ

tiniez-ii@hotmail.com

ขอบคุนล่วงหน้าน่ะค่ะ

Very Happy Very Happy Very Happy

ส่งให้แล้วคับ laughing6

A9208 B35 ผู้เขียน:
ขอ ดิก ด้วยค่า....

like-cool@hotmail.com

หนูซื้อเครื่องมือสองมาค่ะ แต่ไม่เคยมีปัญหาอย่างที่อ่านในกระทู้นี้เลย...ใช้มาประมาณ 5 เดือนแล้ว...จะว่าโชดดีก้อใช่ ไม่มีปัญหาเครื่องดับ ไม่มีปัญหาเสียงแตก ไม่มีปัญหาปุ่มกดด้านหน้า ไม่มีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่ ไม่มีปัญหาอะไรอื่นนอกจาก ปุ่มกดขึ้นมันกดยากมากกกกกกกกก(มากจริงๆ) เป็นมาซัก2-3อาทิตย์แล้วค่ะ อยากเอาเข้าศูนย์แต่หนูซื้อมือสองนี่คะไม่รู้ว่าจะทำไงด้วย อยากอัพ FW แต่ก็ไม่มีสาย USB อยากแปลงชื่อไฟล์จากจีนเป็นไทย เน็ตที่บ้านก้อ TOT ฟรีเน็ต(เน่าซะ) จะทำที่อื่นเดี๋ยวไวรัสเข้าอีก ไม่อยากเป็นปัญหา อาศัยอ่านจากข้อมูลเพลงในตัวเครื่องแทนเวลาจะดูชื่อเพลง

แต่ก็นะ ซื้อมือสองมา ไม่ได้เสียใจ เพราะมือสองที่ได้มาก็คุ้มค่า ราคาห่างจากมือหนึ่งมา1500บาท แต่ทุกอย่างดีเท่ามือหนึ่งแถมไม่มีปัญหาอีก เพราะเค้าใช้มาแค่สองเดือนแถมยังอยู่ในประกัน+อีกห้าเดือนของเรา=เจ็ดเดือน ก็ดีมาก(มาก..จริงๆ) เจ้าของร้านก้อใจดี แถมหูฟังของโซนี่แบบของพี่ looker มาให้ด้วยแม้จะไม่ม่วงแต่ก็โซนี่ละน้า อ้อใช่แถมกรอบใสมาให้ด้วย แต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่แล้วเพราะใช้จนแตกจนร้าว เอาเทปใสมาแปะด้วยซ้ำไป จะหาซื้อใหม่ก้อหาไม่ได้ ไม่มีค่ะน้อง ไม่มีค่ะ รุ่นนี้ยังไม่ออกค่ะน้อง...อะไรนักหนา เซ็งจริงเลย

หนูจ๋า..เครื่องมือสองไม่มีสาย USB ราคาถูกกว่าเครื่องใหม่ 1,500 บาทไม่เรียกว่าถูกหรอก สาย USB ของแท้เส้นนึงตก 790 บาท ส่วนที่บอกว่าคนขายแถมหูฟังฯ ให้ด้วยนี่หมายถึงแถมให้อีกเส้นป่าว? ถ้าได้แค่เส้นเดียวเรียกว่าแถมคงไม่ได้เพราะยังงัยมันก็ต้องได้อยู่แล้ว

จะเครื่องมือ 1 หรือมือ 2 ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ฯ แท้อายุแค่ 7 เดือนอย่างที่หนูว่าก็ส่งเครมได้ หากอาการเสียเกิดจากการใช้งานตามปรกติบาทนึงก็ไม่ต้องควัก เอาไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย อย่าไปเกินบ่าย 3 แล้วกัน

อ้อ..การแก้ code ชื่อเพลงไทยให้เครื่องอ่านได้ด้วยโปรแกรม Mp3tag ไม่ต้องเชื่อมต่อเน็ทนะหนู พอแก้ code เสร็จก็โหลดลงเครื่องผ่านสาย USB ได้เลย เออ..สาย USB ไม่มีนี่เนอะ? laughing6 งั้นมี BT ป่ะล่ะ? ถ้ามีก็โหลดผ่าน BT ได้นะ laughing6

ปล. ขอแค่ Dict แต่ส่ง Themes ให้ด้วยล่ะ laughing6
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 02:45  

ขอ theme กับ โปรแกรม หน่อยนะง๊าบบบ selaybus@Hotmail.com
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 17:26  

พวกรูป, ธีม, เกมส์ และพวกริงโทนต่างๆ

ที่มันติดมากับเครื่อง ทำไมลบไม่ได้อะครับ

อยากลบจังเลยย...
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 00:26  

ฟังเพลงผ่าน hand free แล้วเสียงมันไม่ค่อยกระหึ่มเลยอ่ะครับ ทั้งๆที่ปรับเสียงดังสุดละนะครับ
แล้วเราต้องปรับตรงไหนบ้างที่จะให้เสียงผ่าน hand free แล้วดังสุดอ่ะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 10:51  

ขอ theme กับ โปรแกรม หน่อยนะง๊าบบบ selaybus@Hotmail.com

ส่งให้แล้วคับ laughing6

Boattamon ผู้เขียน:
พวกรูป, ธีม, เกมส์ และพวกริงโทนต่างๆ

ที่มันติดมากับเครื่อง ทำไมลบไม่ได้อะครับ

พวก Protected files ที่มากะเครื่องจะไม่สามารถลบได้ กรณีคุณ Master reset หรือ upgrade FW ค่าต่างๆ จะถูก set กลับคืนเป็นค่าตั้งต้น หากไม่มีไฟล์พวกนี้มารองรับเครื่องจะไม่สามารถแสดงธีมหรือเสียงเรียกเข้าได้

อีกกรณีหนึ่งก็คือ หากคุณ set ธีมหรือเสียงเรียกเข้าที่บันทึกอยู่ใน M2 แล้วถอด M2 ออกไป เครื่องก็จะกลับมาใช้ธีมและเสียงเรียกเข้าที่เป็น Protected files แทนไงคับ laughing6

ฟังเพลงผ่าน hand free แล้วเสียงมันไม่ค่อยกระหึ่มเลยอ่ะครับ ทั้งๆที่ปรับเสียงดังสุดละนะครับ
แล้วเราต้องปรับตรงไหนบ้างที่จะให้เสียงผ่าน hand free แล้วดังสุดอ่ะครับ

พี่แนะนำให้แคะขี้หูบ้างอาจดีขึ้น ถ้าปรับเสียงดังสุดแล้วมันก็ได้แค่นั้นแหละ laughing6
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 10:33  

รุุ่่นนี้เสียงจากลำโพงมันดังได้แค่นี้ครับ เอาไว้ใช้เป็นเสียงเรยกเข้ากับไว้ฟังตอนเข้าห้องน้ำครับ เสียงใสดี แต่เบา อิอิ

ต้องฟังผ่านหูฟังครับ ตั้ง EQ >> MEGA BASS ด้วย
เพราะมันคือ Walk MAN
Looker
Year's Star

หัวข้อ : W380i สีชมพู๊..ชมพูมาแล้วน้า..
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 13:30  

W380i สีชมพู๊..ชมพูมาแล้วน้า..laughing6

Brochure ออกมาตั้งกะมกราฯ ทีแรกก็เข้าใจว่าจะเอามาขายต้อนรับวาเลนไทน์ ป่านนี้เพิ่งได้ฤกษ์วางขาย คิดเอาแล้วกัน!

Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 13:55  

พวก Protected files ที่มากะเครื่องจะไม่สามารถลบได้ กรณีคุณ Master reset หรือ upgrade FW ค่าต่างๆ จะถูก set กลับคืนเป็นค่าตั้งต้น หากไม่มีไฟล์พวกนี้มารองรับเครื่องจะไม่สามารถแสดงธีมหรือเสียงเรียกเข้าได้

อีกกรณีหนึ่งก็คือ หากคุณ set ธีมหรือเสียงเรียกเข้าที่บันทึกอยู่ใน M2 แล้วถอด M2 ออกไป เครื่องก็จะกลับมาใช้ธีมและเสียงเรียกเข้าที่เป็น Protected files แทนไงคับ laughing6 laughing6

งี้นะเอง ๆ

ขอบคุณมากครับ...
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 23:02  

ช่วยอธิบายแต่ละโหมดหน่อยสิครับ พวก Mega bass , bass , normal , voice ไรพวกนี้คือยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: W380i สีชมพู๊..ชมพูมาแล้วน้า..
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 22:33  

W380i สีชมพู๊..ชมพูมาแล้วน้า..laughing6

Brochure ออกมาตั้งกะมกราฯ ทีแรกก็เข้าใจว่าจะเอามาขายต้อนรับวาเลนไทน์ ป่านนี้เพิ่งได้ฤกษ์วางขาย คิดเอาแล้วกัน!

โทรไปถามศูนย์เซนปิ่น บอกมาเดือนหน้า

ตกลงว่ามาแล้วหลอคะ จะได้รีบไปสอย ถ้าช้ากว่านี้คงจะต้องไปสอย LG ไอศกรีมแทนละ ขี้เกียจรอ อิอิ
Bell~O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TrangZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 11:49  

แวะมาบอกพี่ Looker ว่า
มือถือหนูกลับมาแล้วค่าาาาาาาา
>,<
เย้ๆๆๆ

ส่งเครื่องไปวันที่ 17 ตอนเย็น
ได้กลับมาวันที่ 27 ตอนเช้าาา ไปรษณีย์มาส่งหนูยังไม่ตื่นเลย

แกะกล่องมาพบกับ Delivery Form กับ แบบฟอร์มไบสั่งซ่อม ที่มีรายระเอียดการซ่อมอ่าค่ะ
รู้สึกว่าเค้าจะเปลี่ยนอะไหล่มั่งคะ HINGE FPC , 12 SYSTEM ซึ่งมันคืออะไรก็ไม่รู้ ช่างมันเถอะ
ได้เครื่องคืนมาก็พอใจแล้ว

กระโดดหอมแก้มพี่ Looker 1 จุ๊ฟ >0<
ขอบคุณพี่ Looker ด้วยนะคะ

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

พี่ Looker คะ
ไปเห็นฝาพับรุ่นใหม่ออกมาอ่าค่ะ สวยมากๆๆๆ
มันจะเข้ามาขายเมื่อไหร่อ่าา นู๋จะไปสอยมาสนอง need

เครติดภาพ เวป Pantip ค่าา
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 11:57  

^
^
^

ไปเห็นฝาพับรุ่นใหม่ออกมาอ่าค่ะ สวยมากๆๆๆ
มันจะเข้ามาขายเมื่อไหร่อ่าา นู๋จะไปสอยมาสนอง need

^
^
^

รุ่นนี้เหมาะกะผู้หญิงสวยน่ารักอย่างคุณน้องหนู Bell~O เป็นที่สุด!
เห็นวางขายตามศูนย์ฯ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละหนูเอ้ย! laughing6
mymind
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ T707
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 15:58  

^
^
^

^
^
^

รุ่นนี้เหมาะกะผู้หญิงสวยน่ารักอย่างคุณน้องหนู Bell~O เป็นที่สุด!
เห็นวางขายตามศูนย์ฯ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละหนูเอ้ย! laughing6

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
คนน่ารักอย่างน้องมายด์ขอมีเอี่ยวด้วยสิ
สวยจังเลย น้องมายด์อยากได้เป้นเจ้าของสักเครื่องอะที่ Looker เอาสีชมพูน่ารัก หวานแหววให้หน่อยจิ

สวยไหมสีชมพู

อันนี้สีดำอะน่ะ

อันนี้สีฟ้าก็สวย ใครใช้ต้องนั่งแต่งหน้าปัดแก้ม เริศๆ ด้วย อิอิ

ป.ล. เข้าไทยมะไหร่เอาน้องมายด์ไปเป็นพีเซ็นเตอร์น่ะ อิอิ (ฟรี)

Sony-Ericsson T707 Highlights

FEATURES SUMMARY

STATUS Coming soon

FORM FACTOR Clamshell

NETWORKS 2G: GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900 / GSM 850
3G: HSDPA 2100

BATTERY Li-Po

Sony-Ericsson T707 Technical Specifications

General
Status Coming soon
Announced March 2009
Network (2G) GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900 / GSM 850
Network (3G) HSDPA 2100
Form factor Clamshell
Antenna type Internal

Size
Weight 95 g (with battery)
Dimensions 93.0 x 50.0 x 14.1 mm

Display
Type Graphical
Coloured Yes, TFT, 262K colors
Size 240 x 320 pixels
- Scratch-resistant surface
- Gesture control

Secondary Display
Present Yes
Coloured No
Size 36 x 128 pixels

Memory
Numbers in phone 2000
Received calls 30
Outgoing calls 30
Lost calls 30
Shared memory 100 MB
- Memory Stick Micro (M2), up to 16 GB / microSD
- Photocall

Ringtones
Polyphonic ringtones Yes
Ringtone profiles Yes
- MP3, AAC
- Composer

Networking
HSDPA speed 3.6 Mbps
GPRS Yes, Class 10 (4+1/3+2 slots), 32 - 48 kbps
EDGE Yes, Class 10, 236.8 kbps
HSCSD Yes
USB Yes, 2.0
Bluetooth Yes, 2.0 with A2DP
WAP Yes
Browser Yes, WAP 2.0/HTML (NetFront)
Email client Yes
- Push Email

Features
Vibration Yes
SMS Send / Receive
MMS Send / Receive
Camera Builtin, 3.2 MP, 2048x1536 pixels, LED flash, video
Java Yes, MIDP 2.0
Games Yes, (changeable)
Clock Yes
Alarm Yes
Calendar Yes
Voice memo Yes
T9 Yes
Handsfree Yes
FM Radio Yes
- Geo-tagging (cell-ID)
- MP3/eAAC+/WMA/WMApro player
- MPEG4/WMV/H.263 player
- TrackID
- Organizer

Standard Battery
Type Li-Po
Standby time GSM: 400h / 3G: 400h
Talk time GSM: 10h / 3G: 4h
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 19:45  

เออ คือ ซกมกไปหน่อยครับแล้วคราวนี้มทือถือมันเปื้อนคราบ แล้วใช้น้ำเช็ดไม่ออก
ใช้ไรเช็ดได้บ้างครับ แนะนำหน่อย
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 21:50  

ช่วยอธิบายแต่ละโหมดหน่อยสิครับ พวก Mega bass , bass , normal , voice ไรพวกนี้คือยังไง

Normal = เสียงธรรมดาหรือเสียงมาตรฐาน
Bass = เพิ่มเสียงเบส
Mega Bass™ = เพิ่มเสียงเบสให้กระหึ่มยิ่งขึ้น เรียกขี้หูออกมาเริงระบำ และเป็นเครื่องหมายการค้าของ Sony
Voice = เน้นเสียงคนร้อง
Treble boost = เพิ่มเสียงแหลม

^
^
^
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
คนน่ารักอย่างน้องมายด์ขอมีเอี่ยวด้วยสิ
สวยจังเลย น้องมายด์อยากได้เป้นเจ้าของสักเครื่องอะที่ Looker เอาสีชมพูน่ารัก หวานแหววให้หน่อยจิ

^
^
^อันนี้สีฟ้าก็สวย ใครใช้ต้องนั่งแต่งหน้าปัดแก้ม เริศๆ ด้วย อิอิ

ป.ล. เข้าไทยมะไหร่เอาน้องมายด์ไปเป็นพีเซ็นเตอร์น่ะ อิอิ (ฟรี)

^
^
^

ใช่แล้ว..คุณน้องมายด์เหมาะกะสีชมพูเป็นที่สุด!
พี่ว่าถ้าคุณน้องมายด์ไปเป็น Presenter ให้รุ่นนี้รับรองยอดกระฉูด! laughing6

เออ คือ ซกมกไปหน่อยครับแล้วคราวนี้มทือถือมันเปื้อนคราบ แล้วใช้น้ำเช็ดไม่ออก
ใช้ไรเช็ดได้บ้างครับ แนะนำหน่อย

เลอะ'ไรอ่ะ? ลองใช้สเตคลีนเช็ดดูคับ กระปุกนึงใช้เป็นปีเลยแหละ laughing6

สเตคลีน ครีมเอนกประสงค์เช็ดทำความสะอาดเครื่องใช้สำนักงาน เช็ดบอดี้โทรศัพท์ก็ได้หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปหรือในห้างสรรพสินค้าแผนกเครื่องเขียนอ่ะ laughing6
Mr.Maxy
Year's Star

จังหวัด: มหานครใหญ่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 20:39  

mymind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 17:06  

ไม่มีใคร มีคำถามแล้วเหรอ ...เงียบจัง Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 20:03  

ไม่มีใคร มีคำถามแล้วเหรอ ...เงียบจัง Crying or Very sad

เขาไปเช็งเม้งกันคับ laughing6
ใช้มา 4 เดือนละค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เศร้าใจ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 15:15  

ตอนที่ซื้อนี่คือเห็นแล้วตกหลุมรักเลยค่ะ ซื้อมาไม่มีปัญหามา3เดือน พอเข้าเดือนที่4 เครื่องเริ่มรวนค่ะ
เราเองก้อปิดมือถือบ่อยนะแบบว่าพักเครื่องไรเงี๊ย มีนอนทับบ้างไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า เพราะตอนนี้เวลารับสายเครื่องจะค้าง กดวางสายก้อไม่ได้ คุยได้ไม่ถึงนาทีเลยล่ะค่ะ ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างสถานเดียวแล้วเปิดใหม่ กลุ้มใจจัง จะแก้ปัญานี้ยังไงดีอ่ะคะ เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือซะด้วย รักมันอ่า ไม่อยากเปลี่ยนเครื่อง สีม่วงโดนใจมากมาย
พี่ๆชอบตอบปัญหาด้วยนะคะ ควรจะทำอย่างไรต่อไปดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เศร้าใจ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 21:46  

ใช้มา 4 เดือนละค่ะ ผู้เขียน:
ตอนที่ซื้อนี่คือเห็นแล้วตกหลุมรักเลยค่ะ ซื้อมาไม่มีปัญหามา3เดือน พอเข้าเดือนที่4 เครื่องเริ่มรวนค่ะ
เราเองก้อปิดมือถือบ่อยนะแบบว่าพักเครื่องไรเงี๊ย มีนอนทับบ้างไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า เพราะตอนนี้เวลารับสายเครื่องจะค้าง กดวางสายก้อไม่ได้ คุยได้ไม่ถึงนาทีเลยล่ะค่ะ ต้องกดปุ่มปิดเครื่องค้างสถานเดียวแล้วเปิดใหม่ กลุ้มใจจัง จะแก้ปัญานี้ยังไงดีอ่ะคะ เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือซะด้วย รักมันอ่า ไม่อยากเปลี่ยนเครื่อง สีม่วงโดนใจมากมาย
พี่ๆชอบตอบปัญหาด้วยนะคะ ควรจะทำอย่างไรต่อไปดี

จริงๆ แล้วผมอยากให้ลอง upgrade FW ดูก่อน แต่คุณบอกว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโทรศัพท์เลยเกรงว่าจะทำไม่เป็น แต่ในเมื่อเป็นรักแรกพบเห็นปุ๊บก็ตกหลุมรักมันเลยถลำลึกเกินกว่าจะเรียกหัวใจกลับคืนมาได้ (ลิเกไปป่ะ?) laughing6 งัยเอาเข้าศูนย์ SE ตามห้างฯ ให้ช่างตรวจเช็ค/upgrade FW ฟรี (กรณีเครื่องยังอยู่ในประกันฯ และอาการที่ว่าเกิดจากการใช้งานตามปรกติ) อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ

อ้อ..ไม่ต้องไปบอกเขาว่านอนทับเครื่องนะ ไม่งั้นเสียตังค์ไม่รู้ด้วย บอกเขาแค่ว่าใช้อยู่ดีๆ ก็เป็น บอกแค่นี้พอ laughing6
ใช้มา4เดือนละค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เศร้าใจ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 14:49  

ใช้มา 4 เดือนละค่ะ ผู้เขียน:

จริงๆ แล้วผมอยากให้ลอง upgrade FW ดูก่อน แต่คุณบอกว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโทรศัพท์เลยเกรงว่าจะทำไม่เป็น แต่ในเมื่อเป็นรักแรกพบเห็นปุ๊บก็ตกหลุมรักมันเลยถลำลึกเกินกว่าจะเรียกหัวใจกลับคืนมาได้ (ลิเกไปป่ะ?) laughing6 งัยเอาเข้าศูนย์ SE ตามห้างฯ ให้ช่างตรวจเช็ค/upgrade FW ฟรี (กรณีเครื่องยังอยู่ในประกันฯ และอาการที่ว่าเกิดจากการใช้งานตามปรกติ) อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยคับ

อ้อ..ไม่ต้องไปบอกเขาว่านอนทับเครื่องนะ ไม่งั้นเสียตังค์ไม่รู้ด้วย บอกเขาแค่ว่าใช้อยู่ดีๆ ก็เป็น บอกแค่นี้พอ laughing6

ขอบคุณมากเลยนะคะ Surprised
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 03:46  

ทำไม mms ที่ได้รับรูปมันเล๊กกกก เล็กมากเลยอ่ะครับ มองไม่เห็นเลย ต้องปรับตรงไหนอะไรอีกเปล่าครับ
(ตอนใช้โมโตภาพที่ได้รับก็เต็มจออยู่นา)
penguiin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ""
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 21:16  

ขอดิก ธีม และโปรแกรมที่จำเป็นด้วยครับ

romi_ola@hotmail.com

ขอบคุณครับ
paily
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็งจิต
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 13:33  

เหนื่อยกับ w380 ผู้เขียน:
ไม่ไหวจิงครับ ซื้อมาพร้อมกับแฟน เครื่องค้างบ่อย ต้องปิดเครื่อง ถอดแบต แล้วเปิดใหม่ เสียอารมณ์จิงๆครับ เครื่องแฟนก็เป็น ปัจจุบัน พังไปแล้วครับ ซวยจิงๆ Mad

จิงๆๆด้วยอ่ะ เครื่องค้างบ่อยอ่ะ คุยอยู่แล้วก็ค้างไปเฉยเรยอ่ะ
ปลายสายก็ไม่ได้ยิน ต้องปิดเครื่อง ถอดแบต แล้วเปิดใหม่อ่ะ
เซ็งมากกกกกกกกกกกกอ่ะ
จิงๆ ใช้ SE มาก็หลาบเครื่องละนะ
รุ่นนี้ ห่วยสุดอ่ะ เฮ้อออออ แย่จัง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เซ็งจิต
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 10:11  

paily ผู้เขียน:
เหนื่อยกับ w380 ผู้เขียน:
ไม่ไหวจิงครับ ซื้อมาพร้อมกับแฟน เครื่องค้างบ่อย ต้องปิดเครื่อง ถอดแบต แล้วเปิดใหม่ เสียอารมณ์จิงๆครับ เครื่องแฟนก็เป็น ปัจจุบัน พังไปแล้วครับ ซวยจิงๆ Mad

จิงๆๆด้วยอ่ะ เครื่องค้างบ่อยอ่ะ คุยอยู่แล้วก็ค้างไปเฉยเรยอ่ะ
ปลายสายก็ไม่ได้ยิน ต้องปิดเครื่อง ถอดแบต แล้วเปิดใหม่อ่ะ
เซ็งมากกกกกกกกกกกกอ่ะ
จิงๆ ใช้ SE มาก็หลาบเครื่องละนะ
รุ่นนี้ ห่วยสุดอ่ะ เฮ้อออออ แย่จัง

เครื่องค้างขณะโทรฯ อาจเป็นเพราะซิมเก่า รบกวนนำไปเปลี่ยนเป็นซิมรุ่นใหม่ที่สำนักงานบริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ เปลี่ยนฟรีไม่เสียตังค์

กรณีเป็นซิมรุ่นใหม่อยู่แล้ว รบกวน upgrade FW คับ

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

หากในระหว่างดำเนินการ โปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟต์แวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว!" รบกวน flash FW โดยคลิ๊กที่ปุ่ม "อย่างไรก็จะทำซะอย่าง" เอ๊ย! "อย่างไรก็ทำต่อ" มันจะ up ซ้ำให้คับ laughing6

*เพียง 3 รบกวนเท่านั้น ลองทำดู ถ้ามันดีขึ้นจะได้ม่ะต้องเก๊กซิม เซ็งจิต คิดมากงัย อุอุ! laughing6
ขอโปรแกรมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : program
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 13:58  

รบกวนขอ theme dict และก็โปรแกรมด้วยค่ะ
lookmoo807@hotmail.com

ขอถามหน่อยนะคะ
lock ที่อยู่ด้านหลังค่ะ เวลาฟังเพลงแล้วจะมีปัญหา lock ปุ่มไม่ค่อยได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
00.00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 23:59  

สวยสุดๆ ซื้อมา4เดือนเครื่องมะมีปัญหาเลยดีมาก Laughing
Almal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony suite
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 15:56  

Sawasdee krab,
Sory I have no Thai keyboard to use (overseas).
Q: the sony suite program lately cannot read messages from computer. But it can see and manage the files. Only 'sms' feature is not working properly. I did uninstall and reinstall the programs several times, but still not working properly. Do you have any idea how to fix this problem?

Thank you very much
Almal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony suite
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 16:03  

Sory I have no Thai keyboard to use (I am in overseas right now).

Q: the sony suite program is not working properly lately. I cannot view the messages when using this program. Only 'sms' feature is not working properly.
Do you have any idea how to fix this problem?

Sory, I was a bit confused. I don't know how to put the question in a nice way.
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: Sony suite
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 11:03  

Almal ผู้เขียน:
Sory I have no Thai keyboard to use (I am in overseas right now).

Q: the sony suite program is not working properly lately. I cannot view the messages when using this program. Only 'sms' feature is not working properly.
Do you have any idea how to fix this problem?

Sory, I was a bit confused. I don't know how to put the question in a nice way.

Why don't your try the latest version of Sony Ericsson PC Suite?

More info here
flukiie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 12:19  

ถ่ายรูปสีชมพูมาให้ดูค่ะ ^^ ไปซื้อมาวันที่ 27 / 3 / 52 ที่ศูนย์เซนปิ่นค่ะ เหลืออยู่เครื่องเดียวพอดี ราคา 4990 บาท ค่ะ

ในกล่องจะมี สายต่อเข้าคอมพิวเตอร์ สายชาร์จ หูฟัง

ติดกันรอยหน้าจอให้ด้วยค่ะ

แถม ลิปกลอสของ Etude ให้ 1 อันค่ะ ^^

ชื่อสีที่แท้จริงคือ Blushing Silver ค่ะ

ตัวเครื่องจริงๆ แล้วเป็นสีเงิน จะมีก็ช่วงตูด ปุ่มกดด้านนอก สัญลักษณ์ ที่เป็นสีชมพูค่ะ

ส่วนตัว ถูกใจค่ะ หวานดี มีแต่คนบอกว่าสวย ^^

ไฟของจอด้านนอกเป็นสีขาวค่ะ ข้อเสียคือ ถ้าอยู่ในที่ๆ ค่อนข้างมีแสงมาก กลางแจ้ง จะมองไม่เห็นเลยค่ะ กลืนไปกับสีเงินของตัวเครื่องหมดค่ะ

เวลาเปิดฝาจะเป็นแบบในภาพนะคะ ปุ่มควบคุมตรงกลางจะเป็นสีชมพู แล้วด้านในจะเป็นชมพูไล่กราเดี้ยนไปจนถึงตรงกลางค่ะ

ด้านหลังค่ะ

หูฟังค่ะ ที่ให้มาจะเป็นสีเงินค่ะ ตัวอักษรสีชมพู

กล่องค่ะ

flukiie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 12:27  

ปัญหาที่เจอตอนนี้นะคะ

เวลาไฟแสดงชื่อเพลงด้านหน้า ทั้งๆ ที่ชื่อเพลงเป็นภาษาไทย แต่ว่า พอมันโชว์ขึ้นมา บางเพลงเป็นภาษาจีนค่ะ งงๆ เล้กน้อย

แล้วเวลากดปุ่ม มันจะกรึบๆ อะค่ะ เหมือนมันไม่แน่น รวมถึงฝาปิดแบตด้วยค่ะ

เวลาเปิดฝาขึ้นมา เหมือนว่า จะมีดีเลย์อะค่ะ กว่าหน้าจอจะสว่าง ไม่รู้ว่าเป็นทุกคนหรือเปล่า ^^
Mr.Maxy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 21:45  

flukiie ผู้เขียน:

เวลาไฟแสดงชื่อเพลงด้านหน้า ทั้งๆ ที่ชื่อเพลงเป็นภาษาไทย แต่ว่า พอมันโชว์ขึ้นมา บางเพลงเป็นภาษาจีนค่ะ งงๆ เล้กน้อย

แล้วเวลากดปุ่ม มันจะกรึบๆ อะค่ะ เหมือนมันไม่แน่น รวมถึงฝาปิดแบตด้วยค่ะ

เวลาเปิดฝาขึ้นมา เหมือนว่า จะมีดีเลย์อะค่ะ กว่าหน้าจอจะสว่าง ไม่รู้ว่าเป็นทุกคนหรือเปล่า ^^

ตอบคำถามครับ
1. เรื่องชื่อเพลง ภาษาจีน
- ผมใช้โปรแกรม Tag&Rename แก้ไขชื่อเพลงครับ นอกจากจะแก้ไขชื่อเพลงแล้ว ยังสามารถ นำภาพจาปกCD ลงไปในเพลงให้โชว์ ได้ด้ยครับ ขนาดปกที่แนะนำ 200 x 200 หรือ 300 x 300 ถ้าใหญ่ไป นอกจากจะขนาดเพิ่มแล้ว อาจจะไม่โชว์ปกด้วยครับ
อ่าลิงค์ด่านล่งนี้เป็นโปรแกรมที่พี่ Looker สอนไว้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230125&postdays=0&postorder=asc&start=2100

2. แล้วเวลากดปุ่ม มันจะกรึบๆ อะค่ะ เหมือนมันไม่แน่น
-ปัญหาการประกอของผมก็เคยเป็นครับ วันทำการก็ไปที่ ศูนย์บริการ Sony Ericsson (Loxley) ซอยพหลโยธิน 19 บางเขน โทร 02-515-8383 หรือศุนยอื่นๆที่คุณสะดวก ประกอบให้ใหม่ได้ครับ อย่าลืมนำใบเสร็จไปยืนยันด้วยครับ ( ส่วนของผม เคยทำตกพื้นมาที ทีนี้แน่นเลยไม่กรึบๆ เลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า )

3. การ Delay ขึ้นกับ ขนาดไฟล์ครับที่ใช้ทำภาพหน้จอครับ ถ้าขนาดใหญ่ ก็ใช้เวลาโหลดสักพักครับ ถ้าจะทำให้นำภาพที่ต้องการไป Resize ครับ ขนาด 176 * 220 ครับ แนะนำ

สงสัยอะไรก็ สอบถามได้ครับ Msn
Code:
Mr.Maxy_HardRock@Hotmail.คอม
flukiie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 12:37  

Mr.Maxy ผู้เขียน:
flukiie ผู้เขียน:

ตอบคำถามครับ
1. เรื่องชื่อเพลง ภาษาจีน
- ผมใช้โปรแกรม Tag&Rename แก้ไขชื่อเพลงครับ นอกจากจะแก้ไขชื่อเพลงแล้ว ยังสามารถ นำภาพจาปกCD ลงไปในเพลงให้โชว์ ได้ด้ยครับ ขนาดปกที่แนะนำ 200 x 200 หรือ 300 x 300 ถ้าใหญ่ไป นอกจากจะขนาดเพิ่มแล้ว อาจจะไม่โชว์ปกด้วยครับ
อ่าลิงค์ด่านล่งนี้เป็นโปรแกรมที่พี่ Looker สอนไว้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230125&postdays=0&postorder=asc&start=2100

2. แล้วเวลากดปุ่ม มันจะกรึบๆ อะค่ะ เหมือนมันไม่แน่น
-ปัญหาการประกอของผมก็เคยเป็นครับ วันทำการก็ไปที่ ศูนย์บริการ Sony Ericsson (Loxley) ซอยพหลโยธิน 19 บางเขน โทร 02-515-8383 หรือศุนยอื่นๆที่คุณสะดวก ประกอบให้ใหม่ได้ครับ อย่าลืมนำใบเสร็จไปยืนยันด้วยครับ ( ส่วนของผม เคยทำตกพื้นมาที ทีนี้แน่นเลยไม่กรึบๆ เลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า )

3. การ Delay ขึ้นกับ ขนาดไฟล์ครับที่ใช้ทำภาพหน้จอครับ ถ้าขนาดใหญ่ ก็ใช้เวลาโหลดสักพักครับ ถ้าจะทำให้นำภาพที่ต้องการไป Resize ครับ ขนาด 176 * 220 ครับ แนะนำ

สงสัยอะไรก็ สอบถามได้ครับ Msn
Code:
Mr.Maxy_HardRock@Hotmail.คอม

ขอบคุณๆ Mr.Maxy

มากๆ เลยนะคะ แจ่มแจ้ง ชัดเจนค่ะ ^^
selaybus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 19:39  

MMS ที่เพื่อนส่งมา file มันเล็กมากเลยครับ เล็กจนมองไม่รู้เลย
ทั้งๆที่ต้นฉบับก็ใหญ่ชัดแจ่มอยู่นะครับ แบบนี้เราต้องปรับตรงไหนบ้างครับ
ภาพที่ได้รับถึงจะใหญ่ชัดเจน
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สีดำคับ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 22:28  

อยากรู้อ่ะคับ ว่าสีดำ ทองเนี่ย เมื่อไหร่จะเข้ามาอ่ะคับ ใครรู้บอกทีคับ จะได้รอถูก

โทรไปถามที่ศูนย์มา ศูนย์บอกว่า ไม่มีนะคะ สีดำ มี 3 สี เทา ม่วง ชมพู ....

ฮือ พลาดหา W350i ไม่ได้ มาหา W380i แระ อิอิ
Embarassed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 13:20  

MMS ที่เพื่อนส่งมา file มันเล็กมากเลยครับ เล็กจนมองไม่รู้เลย
ทั้งๆที่ต้นฉบับก็ใหญ่ชัดแจ่มอยู่นะครับ แบบนี้เราต้องปรับตรงไหนบ้างครับ
ภาพที่ได้รับถึงจะใหญ่ชัดเจน

ภาพต้นฉบับชัด แต่ว่า ตอนส่ง MMS มัน Resize อ่ะคับ มันก้อเลยเล็กลงหน่อยอ่ะ

Cool
TA3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 15:15  

รบกวนขอดิก ด้วยค้ะ
bluedragon_619@hotmail.com

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
^^
Mr.Maxy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 20:28  

TA3 ผู้เขียน:

^^

ส่งให้แล้วครับ
kazue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 22:41  

อยากทราบว่ามี java ที่เอาไว้เล่นเนต
ที่สามารถเปิดเพจต่างๆได้เหมือน IE ในคอมสำหรับเครื่องรุ่นนี้รึป่าวคะ?
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 23:08  

kazue ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามี java ที่เอาไว้เล่นเนต
ที่สามารถเปิดเพจต่างๆได้เหมือน IE ในคอมสำหรับเครื่องรุ่นนี้รึป่าวคะ?

ลองใช้ Opera Mini ยังคับ น่าจะดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 00:00  

Infinitylife ผู้เขียน:

ลองใช้ Opera Mini ยังคับ น่าจะดีนะ

ขอบคุณค่า
แต่จริงๆกำลังจะมาตอบพอดีว่าหาเจอแล้วค่ะ
แต่ยังงัยก็ขอบคุณมากค่า^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 01:34  

Mr.Maxy ผู้เขียน:
TA3 ผู้เขียน:

^^

ส่งให้แล้วครับ

พี่ขอขอบคุณ คุณ Mr.Maxy หลายๆ น้า..ขอให้หล่อขอให้รวยถูกหวยรางวัลที่ 2 (รางวัลที่ 1 พี่ซื้อไว้แล้ว) laughing6

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณค่า
แต่จริงๆกำลังจะมาตอบพอดีว่าหาเจอแล้วค่ะ
แต่ยังงัยก็ขอบคุณมากค่า^^

เจอแล้วก็ดีใจด้วยคับ
เอ้า..ใครที่อยากได้ Web browser เจ๋งๆ อย่าง Opera Mini 4.2 มาใช้ฟรี เอาโทรศัพท์ต่อเน็ทเข้าไปดาวน์โหลดที่นี่เลยคับ www.mini.opera.com/beta laughing6
Pi3ch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 14:10  

ว้าว เพิ่งมาเจอกระทู้วันนี้เองค่า

ดีจัง^^
ใช้มาได้ 4 เดือนแร้ะ สีม่วงค่ะ
ชอบมั่กๆ

แต่ว่า น่าจะรออีกซักนิดอ้ะ
ไม่งั้นก้อได้ซื้อ
สี เงิน-ชมพู แร้ะ
ถูกใจมาก

น่าจะเปลี่ยนหน้ากากได้เน้อะ

แต่ใช้ได้ 4 เดือนเองค่ะ
หน้าจอข้างหน้า พัง
เส้ามาก

แต่จะเอาไปเครมแร้ะ

อื้ม
แล้วเปลี่ยนเปน open to answer ตรงไหนอ้ะคะ

แล้วสัญญาณ ชอบขึ้นๆ ลงๆด้วย

อ้อ
ขอธีม กะโปรแกรมด้วยนะคะ
^^
chikaky_yimi@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ Very Happy
chananiss
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ธีม
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 15:03  

ขอดิก กะ ธีม หน่อยค่ะ

e_a_r_n_28@hotmail.com รบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
chananiss
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 16:30  

เพิ่มเติมนิดนึงนะ

1. ชื่อเพลงมันเป็นภาษา จีน เกาหลี ญี่ปุ่นด้วยอะ แก้ยังงัยคะ
2. ซื้อเครื่องมา2วันแรกมันปิดเครื่องไปเองเลยไปแฟรช พอกลับมาเอาเพลงลงอิก ฟังๆๆอยู่เพลงยังไม่ทันจบเลยมันเปลี่ยนเพลงซะงั้นอะ อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะรัยกาน

3. รบกวนส่งดิก กะ ธีม ด้วยนะคะ ^^ e_a_r_n_28@hotmail.com
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 21:39  

อยากได้ W350i ก้อพลาด หาไม่ได้ ...

W380i ก็อยากได้สีดำ ... เมื่อไหร่จะเข้าก้อไม่รุ

สุดท้าย เลยลาไปหา W610i แระ กลับมาฟังเพลงจาก SE อีกครั้ง อิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 22:40  

Pi3ch ผู้เขียน:
^
^
^

อื้ม
แล้วเปลี่ยนเปน open to answer ตรงไหนอ้ะคะ

แล้วสัญญาณ ชอบขึ้นๆ ลงๆด้วย

อ้อ
ขอธีม กะโปรแกรมด้วยนะคะ
^^
chikaky_yimi@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ Very Happy

เข้าไปที่เมนู Settings > เลื่อนขวาไปที่แท็ป Calls > Open to answer

chananiss ผู้เขียน:
เพิ่มเติมนิดนึงนะ

1. ชื่อเพลงมันเป็นภาษา จีน เกาหลี ญี่ปุ่นด้วยอะ แก้ยังงัยคะ
2. ซื้อเครื่องมา2วันแรกมันปิดเครื่องไปเองเลยไปแฟรช พอกลับมาเอาเพลงลงอิก ฟังๆๆอยู่เพลงยังไม่ทันจบเลยมันเปลี่ยนเพลงซะงั้นอะ อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะรัยกาน

3. รบกวนส่งดิก กะ ธีม ด้วยนะคะ ^^ e_a_r_n_28@hotmail.com

1.วิธีแก้ Walkman/Music player แสดงชื่อเพลงไทยเป็นภาษาต่างดาวหรือภาษาจีน/วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

2.เครื่องแสดงอาการผิดปรกติก็ต้อง upgrade FW แต่ถ้าเป็น FW ล่าสุดแล้วก็ต้อง flash FW หรือ up ซ้ำอย่างที่คุณเอาไป flash ที่ศูนย์ฯ นั่นแหละ หากพบว่ายังมีอาการแปลกๆ แต่ไม่บ่อยก็ให้ใช้ไปก่อนจนกว่าจะมี FW เวอร์ชั่นใหม่ออกมาซึ่งคุณสามารถ up เองง่ายๆ ที่บ้านหรือที่ทำงานตามวิธีข้างล่างนี้โดยไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปศูนย์ฯ

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

หากในระหว่างดำเนินการโปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟต์แวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว!" ก็ให้คลิ๊ก "อย่างไรก็ทำต่อ" มันก็จะ up ซ้ำให้คับ laughing6

อยากได้ W350i ก้อพลาด หาไม่ได้ ...

W380i ก็อยากได้สีดำ ... เมื่อไหร่จะเข้าก้อไม่รุ

สุดท้าย เลยลาไปหา W610i แระ กลับมาฟังเพลงจาก SE อีกครั้ง อิอิ

W610i กล้องเจ๋ง เสียงลำโพงแจ่ม แถมหูฟังฯ HPM-70 (in-ears) อีกต่างหาก! laughing6

W610i

ปล. ผู้ที่ขอ Dict กะ Themes มาผมส่งให้หมดแล้วคับ laughing6
chananiss
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 18:31  

ขอให้เจริญๆๆ อิอิ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 20:34  

ถูกของพี่ Looker จิง ๆ เลยยย

W610i กล้องเจ๋ง เสียงลำโพงแจ่ม แถมหูฟังฯ HPM-70 (in-ears) ถึงแม้จะไม่ชินก้อตาม 55

อ่านรีวิวของพี่ Looker ทีไร น้ำลายไหลทุกทีเรยพี่ อยากได้ 555
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 00:31  

ถูกของพี่ Looker จิง ๆ เลยยย

W610i กล้องเจ๋ง เสียงลำโพงแจ่ม แถมหูฟังฯ HPM-70 (in-ears) ถึงแม้จะไม่ชินก้อตาม 55

อ่านรีวิวของพี่ Looker ทีไร น้ำลายไหลทุกทีเรยพี่ อยากได้ 555

อ้าว..ซื้อแล้วน้ำลายยังจะไหลอีกหรอ? laughing6
tinza
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 11:02  

เอ่อ คืออยากรุ้ว่าราคาประมานเท่าใหร่

และก้อมีสีไรบ้าง

และก้อเครื่องนี้มีปัญหาอะไรบ้างครับ

ถ้าไม่รบกวนมากช่วยตอบหน่อยนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 12:52  

tinza ผู้เขียน:
เอ่อ คืออยากรุ้ว่าราคาประมานเท่าใหร่

และก้อมีสีไรบ้าง

และก้อเครื่องนี้มีปัญหาอะไรบ้างครับ

ถ้าไม่รบกวนมากช่วยตอบหน่อยนะครับ

W380i ล่าสุดราคา 4,990 บาท มีสีเทา สีม่วง และล่าสุดสีเทาชมพู มีเพื่อนสมาชิกฯ ซื้อแล้วถ่ายรูปมาโพสให้ชม (เลื่อนขี้นไปดูคับ)
รุ่นนี้ต้องยอมรับว่าปัญหาจุกจิกบ้าบอคอแตกสารพัด แต่ FW ล่าสุดก็ช่วยให้มันหายบ้าไปเยอะเลย อาการที่ยังพบส่วนใหญ่ก็คือเครื่องค้างขณะโทรฯ แต่ก็นานๆ เป็นทีไม่ได้เป็นบ่อยเหมือนแต่ก่อน ถ้าคุณชอบก็ซื้อได้ ซื้อมาก็ใช้ไปก่อน หากมี FW เวอร์ชั่นใหม่ออกมาค่อยเอาเครื่องไป up หรือจะ up เองก็ได้ง่ายๆ

ส่วนคำถามที่คุณโพสไว้ในบอร์ด W350i ผมเพิ่งตอบไปเมื่อกี้เอง คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6
tinza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 10:39  

แล้วปัญหาที่เหนบ่นกันว่า
ตรงกานฝาพับมันร้าวอ่ะครับ
มันเป็นทุกเครื่องหรือป่าว
เพราะเห็นบ่นกันเยอมากเลยอ่ะ
แล้วถ้าเกิดเราซื้อตอนนี้จะเป็น
FW ตัวใหนหรอครับ
ตัวล่าสุดหรือเปล่า

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ชอบจริงๆๆรุ่นนี้

แต่กลัวเสีย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 10:56  

แล้วปัญหาที่เหนบ่นกันว่า
ตรงกานฝาพับมันร้าวอ่ะครับ
มันเป็นทุกเครื่องหรือป่าว
เพราะเห็นบ่นกันเยอมากเลยอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ชอบจริงๆๆรุ่นนี้

แต่กลัวเสีย

เป็นบางเครื่อง ต้องวัดดวงเอาคับ
หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ มีรับประกันฯ ก็ไม่ต้องกังวล ถ้ามีปัญหาส่งเครมได้คับ laughing6
tinza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 11:31  

อยากถามอีกเรื่องนึง

ถ้าเราซื้อเครื่องที่ศูนย์ตอนนี้อ่ะครับ

จะเป็นFW ตัวใหม่หรือเปล่า

และก้อหน้าจอด้านนอกจะเสียง่ายใหม

หน้าจอด้านนอกมันโชเบอร์หรือปล่าวครับ

และก้อศูนย์บริการแถวใหนบ้างอ่ะครับ

ฟิวเจอพาร์ค รังสิต มีหรือปล่าว

ถ้าไม่มี มีแถวใหนที่ไกล้รังสิตบ้างครับ

และในกล่องมีอะไรให้มาบ้างครับ

อาจจะถามมากไปหน่อย

ก้อขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 10:28  

คุณ Looker ครับ

มีเรื่องอีกแล้วฮะ อยากทราบจังว่า

ทำไมลำโพงผมเสียงไม่ออกแล้วอะครับ

เหตุมันเกิดจากวันนั้นเล่นเกมส์ และดันเปิด Walkman ไปในตัวด้วย

เสียงก็ออกปรกติ แต่เกมส์ไม่ได้เปิดเสียงนะครับ

มีเสียงเพลงออกอยู่ จากนั้นแป๊บนึง เสียงเพลงก็หายไป

แล้วหลังจากนั้นเพลงก็ไม่ออกอีกเลย ไม่ว่าจะเปิดฟัง ริงโทน ธรรมดา

เสียงเบามาก (แนบหูจึงได้ยิน) เปิด Volumn สุดก็ไม่ออก เป็นเพราะอะไรฮะ

อ่อ..ก็เลยตัดปัญหาด้วยการอัพ FW แต่ไม่หายครับ เป็นอยู่

รบกวนทีครับ

ขอบคุณครับผม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 14:01  

อยากถามอีกเรื่องนึง

ถ้าเราซื้อเครื่องที่ศูนย์ตอนนี้อ่ะครับ

จะเป็นFW ตัวใหม่หรือเปล่า

และก้อหน้าจอด้านนอกจะเสียง่ายใหม

หน้าจอด้านนอกมันโชเบอร์หรือปล่าวครับ

และก้อศูนย์บริการแถวใหนบ้างอ่ะครับ

ฟิวเจอพาร์ค รังสิต มีหรือปล่าว

ถ้าไม่มี มีแถวใหนที่ไกล้รังสิตบ้างครับ

และในกล่องมีอะไรให้มาบ้างครับ

อาจจะถามมากไปหน่อย

ก้อขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก็แล้วแต่ว่าเป็นเครื่องล็อตไหนอ่ะคับ ถ้าเป็นเครื่องล็อตใหม่ก็ได้ FW เวอร์ชั่นใหม่หรือล่าสุด หากไม่ใช่ก็ up เองได้ หรือนำส่งศูนย์ฯ ตามห้างฯ ให้ช่าง up ให้ก็ได้คับ

จอด้านนอกเสียง่ายไหม? หากเสียจากการใช้งานตามปรกติส่งเครมฟรีพร้อมใบเสร็จฯ (กรณีเครื่องยังอยู่ในประกันฯ)

จอด้านนอกโชว์เบอร์ได้ หากเป็นเบอร์ที่คุณเมมไว้ใน Contacts ก็จะโชว์ชื่อผู้ที่โทรเข้ามา สังเกตุข้างหน้าชื่อจะมีไอคอนบอกให้ทราบว่าเป็นเบอร์ประเภทไหน ในรูปคุณจะเห็นไอคอนรูปบ้านก็แปลว่า คนที่ชื่อ Looker สุดหล่อเอาโทรศัพท์บ้านโทรเข้ามา laughing6

โชว์ Missed calls

โชว์ New messages ที่ส่งเข้ามา ไม่ได้หมายถึง SMS เพียงอย่างเดียว แต่รวมถึง MMS และ E-Mail ด้วย

โชว์ชื่อเพลงและศิลปิน

โชว์ชื่อเพลงและศิลปินเป็นภาษาไทยได้ด้วย อุอุ laughing6

แตะเพื่อดูเวลา, สัญญาณเครือข่าย และสถานะแบตฯ

W380i มาพร้อมแบตฯ, สายชาร์จฯ, สาย USB, หูฟังฯ HPM-64 (สีเดียวกะตัวเครื่อง), M2 ขนาด 512 MB (ใส่มาในตัวเครื่องเลย), แผ่น CD PC Suite W380 และคู่มือฯ + แผ่นพับ laughing6

ศูนย์บริการโทรศัพท์มือถือ SONY ERICSSON ใกล้บ้านคุณ laughing6
ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ศูนย์การค้าฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น 3 โซน IT MOBILE
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 10.30น. - 21.00น.
เวลาทำการ เสาร์-อาทิตย์ 10.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2958 0927-8
.
ซีคอนแสควร์ ศูนย์การค้าซีคอนแสควร์ ชั้น 2 ห้อง 2031บี โซนน้ำพุ
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 10.30น. - 21.00น.
เวลาทำการ เสาร์-อาทิตย์ 10.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2721 8285-6
.
ซันทาวเวอร์ (ตึกทานตะวัน) อาคารซันทาวเวอร์ เอ ถ.พหลโยธิน ชั้น 1
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.30น. - 17.30น.
โทร. 0 2617 6986-8
.
คลองเตย อาคารล็อกซเล่ย์สำนักงานใหญ่คลองเตย ชั้นใต้ดิน ถ.ณ ระนอง
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.00น. - 17.00น.
โทร. 0 2348 8684-5, 0 2348 8687
.
บางกะปิ ศูนย์การค้าเดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น 3 บริเวณดิจิตอลโซน
เวลาทำการ จันทร์ - อาทิตย์ 11.00น. - 20.00น.
โทร. 0 2734 0067-8
.
ปิ่นเกล้า ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ชั้น 5 (ติดร้าน Hardware house)
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 11.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2433 3193, 0 2433 3194
.
รัตนาธิเบศร์ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลทาวน์ รัตนาธิเบศร์ ห้อง A-16 ชั้น 2 โซนโทรศัพท์มือถือ
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 10.00น. - 21.00น.
เวลาทำการ เสาร์-อาทิตย์ 10.00น. - 22.00น.
โทร. 0 2525 4516-8
.
หลักสี่ (ไอทีแสควร์) IT SQUARE ห้อง A-45,A46 ชั้น 1 อาคารหลักสี่พลาซ่า
เวลาทำการ จันทร์ - อาทิตย์ 11.00น. - 20.00น.
โทร. 0 2576 0385-7
.
ABAC 2 บางนา ABAC SHOPPING PLAZA มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ วิทยาเขตบางนา
เวลาทำการ จันทร์ - ศุกร์ 08.30น. - 17.30น.
โทร. 0 2707 0364, 0 2707 0367
.
มาบุญครอง
(LG SHOP) ห้อง A05 โซน E สยามวันวาน มาบุญครองเซ็นเตอร์
เวลาทำการ จันทร์ - อาทิตย์ 11.00น. - 21.00น.
โทร. 0 2611 4922 laughing6

คุณ Looker ครับ

มีเรื่องอีกแล้วฮะ อยากทราบจังว่า

ทำไมลำโพงผมเสียงไม่ออกแล้วอะครับ

เหตุมันเกิดจากวันนั้นเล่นเกมส์ และดันเปิด Walkman ไปในตัวด้วย

เสียงก็ออกปรกติ แต่เกมส์ไม่ได้เปิดเสียงนะครับ

มีเสียงเพลงออกอยู่ จากนั้นแป๊บนึง เสียงเพลงก็หายไป

แล้วหลังจากนั้นเพลงก็ไม่ออกอีกเลย ไม่ว่าจะเปิดฟัง ริงโทน ธรรมดา

เสียงเบามาก (แนบหูจึงได้ยิน) เปิด Volumn สุดก็ไม่ออก เป็นเพราะอะไรฮะ

อ่อ..ก็เลยตัดปัญหาด้วยการอัพ FW แต่ไม่หายครับ เป็นอยู่

รบกวนทีครับ

ขอบคุณครับผม

ลอง Master reset > Reset all ดูคับ หากในระหว่างดำเนินการหน้าจอถาม Phone lock code ก็ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว) ซึ่งเป็นค่า Default จากโรงงาน หากคุณเคยเปลี่ยน code ก่อนหน้านี้ก็ต้องใส่ code ตามที่เปลี่ยน

พวกไฟล์ฯ, เกมส์, หรือโปรแกรมฯ ที่คุณลงเพิ่มเติมต้องย้ายมาไว้ใน M2 ก่อนดำเนินการไม่งั้นหายจ้อย ส่วนพวก Protected files ไม่ต้องห่วงยังงัยก็ยังอยู่ อย่างไรก็ตาม..คุณยังสามารถ flash FW หรือ up FW ซ้ำเพื่อให้ทุกอย่างกลับมาเหมือนตอนซื้อเครื่องครั้งแรก

ปล. การ Master reset > Reset all จะมีผลต่อข้อมูลในตัวเครื่องแต่ไม่มีผลต่อข้อมูลใน M2 และ SIM หากทำแล้วยังไม่หายนิมนต์ให้เอาเข้าศูนย์ฯ พร้อมใบเสร็จฯ เลยคับ ถ้าไปศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย..

แผนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน laughing6
ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนตั้งอยู่ในซอยพหลโยธิน 19 (ตรงข้ามแดนเนรมิตเดิม) เลยเซ็นทรัลลาดพร้าวไปประมาณ 2 ป้ายรถเมล์ก่อนถึง 4 แยกรัชโยธิน หน้าปากซอยจะเป็น Index Living Mall หรือพูดให้เข้าใจง่ายๆ ก็คือ ศูนย์ฯ ตั้งอยู่ด้านหลัง Index Living Mall นั่นเอง!

นี่หน้าปากซอย

เดินเข้าซอยไปประมาณ 20 เมตร ประตูทางเข้าจะอยู่ขวามือที่คุณเห็น รปภ.ยืนอยู่นั่นแหละเลี้ยวเข้าไปเลย..

เข้าไปแล้วสังเกตุขวามือจะมีป้าย L O X L E Y ตัวใหญ่ยักษ์ ประตูทางเข้าศูนย์ฯ จะอยู่ใต้ป้ายพอดิบพอดีเหมือนมีใครมาจับวาง ถ้าขับรถมาก็จอดมันหน้าศูนย์ฯ นี่แหละ laughing6

มีป้ายคัดกรองลูกค้าด้วย ลูกค้าทั่วไปอย่างเราๆ เขาให้เข้าประตูขวาคับ

ประตูนี้แหละ เข้าไปเลยคับ laughing6

ปล. ศูนย์ฯ เปิดบริการทุกวันจันทร์ ถึง ศุกร์ ตั้งแต่เวลา 8.00-17.00 น. เว้นวันเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์น้า..อุอุ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 Apr 2009 00:34; ทั้งหมด 3 ครั้ง
mymind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:37  

เข้ามาทักทาย ช่วงนี้งานยุ่งมากเลย (เหนื่อย)
พี่ LOOKER ขอกำลังใจหน่อยคับ Embarassed
ป.ล. มือถือมายด์ อยู่ร้านจำนำอีกแล้ว 555++
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 21:04  

เข้ามาทักทาย ช่วงนี้งานยุ่งมากเลย (เหนื่อย)
พี่ LOOKER ขอกำลังใจหน่อยคับ Embarassed
ป.ล. มือถือมายด์ อยู่ร้านจำนำอีกแล้ว 555++

งานยุ่ง เหนื่อย ก็แปลว่าได้ตังค์เยอะ ไหง๋โทรศัพท์ไปอยู่ร้านจำนำล่ะ?
คุณน้องมายด์เป็นคนน่ารัก เปิดเผย พี่ขอให้กำลังใจเอาโทรศัพท์ออกมาไวๆ น้า laughing6
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 22:03  

ศูนย์แฟชั่น ไอซ์แลนด์ปิดบริการแล้วนะครับพี่ Looker เนื่องจากค่าเช่าพื้นที่แพง ประกอบกับเศรษฐกิจไม่ดี ส่วนศูนย์บริการปื่นเกล้ารู้สึกจะย้ายไปชั้น 5 แล้วครับ ติดกับร้าน Hardware House
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 08:37  

Bee(TM) ผู้เขียน:
ศูนย์แฟชั่น ไอซ์แลนด์ปิดบริการแล้วนะครับพี่ Looker เนื่องจากค่าเช่าพื้นที่แพง ประกอบกับเศรษฐกิจไม่ดี ส่วนศูนย์บริการปื่นเกล้ารู้สึกจะย้ายไปชั้น 5 แล้วครับ ติดกับร้าน Hardware House

พี่ขอขอบคุณน้อง Bee มั่กๆ พี่แก้ไขให้แล้วคับ
ศูนย์ปิ่นเกล้าย้ายขึ้นไปอยู่ชั้น 5 มีเบอร์ติดต่อไหมคับ?
kkzero
Year's Star

จังหวัด: Chiangrai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 11:15  

คุณ Looker คะ รบกวนขอโปรแกรมดิกด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ Razz
kkzero@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23 ... 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: