Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1428076
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 13:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

คนหนึ่ง ผู้เขียน:
คิดว่าราคาเท่าไหร่ถึงยอมรับได้อะคะ สัก 20000 บาท จะมีคนอยากใช้ไหมคะ Rolling Eyes

ถ้าเสียงดีจริงๆ(ดีกว่า iPOD หรืออย่างอื่นที่เขาว่าดีๆกัน)แล้วกล้องใช้เป็น CCD(เพิ่งต้นทุนเท่าไหร่เชียว) แล้วรับรองการตกกระแทกอีกซักหน่อย(แบบว่าตกแล้วแค่มีรอยถลอกนิดหน่อย คงไม่ถึงขั้นบุบน้อ) ล่ะก้อราคา 40,000 ก้อมีคนซื้อครับ ผมคนนึงซื้อแน่ถ้ามีรายได้เดือนละซัก 20,000 เก็บตังซื้อแน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 07:45  

เชื่อได้เลยว่าสไลด์จะเหมือน n8850(ถูกรุ่นป่าว) เดียวก็หลวม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 10:45  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
เรื่องความสามารถเนี่ยยอมยกให้เค้าครับ สุดยอดมาก ๆๆ แต่หน้าตาทำไมถึงไปเอา 3230+O2 Mini หล่ะ เสียหมดเลยนะเนี่ย Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 10:45  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
เรื่องความสามารถเนี่ยยอมยกให้เค้าครับ สุดยอดมาก ๆๆ แต่หน้าตาทำไมถึงไปเอา 3230+O2 Mini หล่ะ เสียหมดเลยนะเนี่ย Neutral
modcm
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 19:21  

แพงจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 08:20  

equalizer มันคืออะไรครับ
..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N91 - 4 GB Mobile Music
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 22:05  

4 GB นี้มานอยู่ในเครื่องเลย
หรือว่าเปงการ์ดหง๊า
อยากรุ้ๆๆ
ถ้าเครื่องอย่างเดียวได้ 4 Gb หละก้อ สุดยอดจิงๆ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 12:23  

Anonymous ผู้เขียน:
equalizer มันคืออะไรครับ

ประมาณว่าเป็นการปรับแต่งเสียงครับ ให้มันตรงตามความต้องการของคุณ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N91 - 4 GB Mobile Music
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 12:24  

.............. ผู้เขียน:
4 GB นี้มานอยู่ในเครื่องเลย
หรือว่าเปงการ์ดหง๊า
อยากรุ้ๆๆ
ถ้าเครื่องอย่างเดียวได้ 4 Gb หละก้อ สุดยอดจิงๆ

4 กิ๊กกะไบต์คือหน่วยความจำที่มาให้แล้วในตัวเครื่องครับ ซึ่งมันพอเพียงอยู่แล้ว N91 จึงไม่มีหน่วยความจำภายนอกครับ
vbvb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 06:10  

โนเกียออกแบบได้พิกลพิการมาก หัวโตตัวลีบไปซะงั้น
bannnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 18:27  

ผมว่ามันไม่น่าจำเป็นนะ

แต่มันก็ครบดีนะ

แพง

เสียงมันจะดีมั้ยอ่ะ

ตกทีหล่ะฉิบหาย

น่าจะถลอกง่าย

ทรงพอรับได้

ปุ่มโครตจะกดยากเลย เล็กไปมั๊ง

สไลด์ กลัวมานหลุด/หักอ่ะ

จอยสติ๊กก้อโอเคนะ

แบตลดหวบแน่ถ้าซื้อ(เพื่อนยืมเล่นทั้งวัน)
Aloha~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 16:25  

วัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่องเป็นอะไรเหรอก๊ะ
เห็นดูเป็นโลหะๆ
ดูเหมือนจะแข๋งแรงดี
เป็นโลหะป่าวก๊ะ?
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 09:06  

Aloha~ ผู้เขียน:
วัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่องเป็นอะไรเหรอก๊ะ
เห็นดูเป็นโลหะๆ
ดูเหมือนจะแข๋งแรงดี
เป็นโลหะป่าวก๊ะ?

N91 มีส่วนหนึ่งเป็นสแตนเลส สตีล แบบเดียวกับที่ใช้ในรุ่น 8800 ครับ
[ G o k u n g ]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 18:14  

จุฑาพัฒน์ เบ็ญจพงศ์ ผู้เขียน:
ยิ่งใหญ่กว่า ipod แน่นอน walkman ยังหนาว

ยิ่งใหญ่กว่า iPOD ผมว่าคำนี้คงอีกนานครับกว่าจะกว่าได้
ยังไงๆ N91 ก็ยังเป็นโทรศัพท์ ... ส่วน iPOD ก็ยังเป็นเครื่องฟังเพลง

ด้วยความจำเพียง 4 Gb. ถ้าเทียบในมือถือผมว่าเยอะนะ ( แต่ไม่ใช่ที่สุด )
แต่ถ้าเทียบกับ iPOD แล้ว . . คิดว่าแค่ความจำคงสู้ iPOD mini พอไหว ( จริงๆ เสียเปรียบครับ ) แล้วยิ่งไปเทียบกับ iPOD จริงๆ คงห่างกันหลายสิบเท่าครับ อันนึง 4 Gb. กับอีกอัน 60 Gb. แถมถ้าพูดถึงเสียงและการใช้งานที่ง่ายทนทาน ไม่ต้องกล่าวมา iPOD ก็เอาไปกินอยู่แล้วฮ่ะ

ถ้านำมาเทียบกับ Sony ( ด้วยความเคารพนะ ผมใช้มือถือ Nokia เหมือนกัน และที่บ้านมี Sony Walkman ... MD และอีกหลายตัว )
ผมว่า Sony ถึงจะตีตลาดได้มาก แต่เสภียรภาพยังไม่น่าพอใจหรอก ระบบเสียงของ Sony ดีนะ ถ้าไม่คิดความคุ้มค่ากับความทนทานของมัน ( เจ๋งเร็วมาก ชื้อจากญี่ปุ่นมาหลายตัว ชื้อที่เมืองไทยเล่นของ Sony มาหลายอัน ใช้ได้แค่ 1 ปีเศษๆ จะพบอาการ Error เยอะมาก ซึ่งเทียบกับ iPOD ตอนนี้คิดว่า iPOD ที่ผมใช้มา 3 ปีทนกว่าเห็นๆครับ

ถ้า Nokia N91 จะเที่ยบด้านเสียงเพลง การฟังเพลง ผมว่า Sony ก็พอครับ ส่วน iPOD คงอีกห่างไกลฮ่ะ

( เหมือนจะเทียบคุณสมบัติมือถือถ่ายภาพได้ กับกล้อง D-SLR นั้นแหละ มันเทียบกันไม่ได้หรอกฮ่ะ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 13:02  

m style ผู้เขียน:
จุฑาพัฒน์ เบ็ญจพงศ์ ผู้เขียน:
ยิ่งใหญ่กว่า ipod แน่นอน walkman ยังหนาว

ยิ่งใหญ่กว่า iPOD ผมว่าคำนี้คงอีกนานครับกว่าจะกว่าได้
ยังไงๆ N91 ก็ยังเป็นโทรศัพท์ ... ส่วน iPOD ก็ยังเป็นเครื่องฟังเพลง

ด้วยความจำเพียง 4 Gb. ถ้าเทียบในมือถือผมว่าเยอะนะ ( แต่ไม่ใช่ที่สุด )
แต่ถ้าเทียบกับ iPOD แล้ว . . คิดว่าแค่ความจำคงสู้ iPOD mini พอไหว ( จริงๆ เสียเปรียบครับ ) แล้วยิ่งไปเทียบกับ iPOD จริงๆ คงห่างกันหลายสิบเท่าครับ อันนึง 4 Gb. กับอีกอัน 60 Gb. แถมถ้าพูดถึงเสียงและการใช้งานที่ง่ายทนทาน ไม่ต้องกล่าวมา iPOD ก็เอาไปกินอยู่แล้วฮ่ะ

ถ้านำมาเทียบกับ Sony ( ด้วยความเคารพนะ ผมใช้มือถือ Nokia เหมือนกัน และที่บ้านมี Sony Walkman ... MD และอีกหลายตัว )
ผมว่า Sony ถึงจะตีตลาดได้มาก แต่เสภียรภาพยังไม่น่าพอใจหรอก ระบบเสียงของ Sony ดีนะ ถ้าไม่คิดความคุ้มค่ากับความทนทานของมัน ( เจ๋งเร็วมาก ชื้อจากญี่ปุ่นมาหลายตัว ชื้อที่เมืองไทยเล่นของ Sony มาหลายอัน ใช้ได้แค่ 1 ปีเศษๆ จะพบอาการ Error เยอะมาก ซึ่งเทียบกับ iPOD ตอนนี้คิดว่า iPOD ที่ผมใช้มา 3 ปีทนกว่าเห็นๆครับ

ถ้า Nokia N91 จะเที่ยบด้านเสียงเพลง การฟังเพลง ผมว่า Sony ก็พอครับ ส่วน iPOD คงอีกห่างไกลฮ่ะ

( เหมือนจะเทียบคุณสมบัติมือถือถ่ายภาพได้ กับกล้อง D-SLR นั้นแหละ มันเทียบกันไม่ได้หรอกฮ่ะ )

เห็นด้วยเลยครับ sony ทำการตลาดได้ดีแทบทุกอย่าง
แต่พอเอาเข้าจริงๆ สิ้นค้าก้ไม่ได้ดีกว่าคู่แข่งรายอื่นๆเลย
บางอย่างก้ห่วยกว่าด้วยซ้ำ ยิ่งพวกกล้อง digital เนี่ย
อาศัยแค่ design ล้ำหน้า กะความน่าเชื่อถือใน brand น่ะ
ที่ขายคนเค้าได้เรื่อยๆ (โนเกียก้เป็นกะเค้าด้วยเหมือนกันอ่ะ)
เคยใช้ md ของ sony เหมือนกัน แต่ตอนนี้เลิกใช้ให้น้องไปแร้ว
ใช้ ipod photo แทน เสียงกระหึ่มมาก เจ๋งกว่า sony md จมเลยครับ
แต่ผมว่าการใช้งานใน n91 น่าจาง่ายกว่า
ผมใช้ ipod มาหลายเดือนและ ยังมีแอบงงอยู่บ้างเลย
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 23:28  

ลองใช้ iriver ดูสิคับ เเล้วจะรู้ว่าเหนือฟ้ายังมีฟ้า ipod เล่น ogg ไม่ได้ upgrade firmware ให้ดูหนังก็ไม่ได้ อิๆ ผมเชียร์เกินไปไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 11:21  

อยากได้ 90 มากกว่านะ แต่มันไม่สั่น แย่เลย เลยมามองรุ่นนี้ แต่จะมาเมื่อไหร่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 14:35  

รุ่นนี้มันมีกล้องกี่ตัวเหรอ เห็นอยู่ตัวเดียวเอง ถ้าอย่างนั้นก็ไม่รองรับ videpo phone เหมือน n 90 n70 สิ น่าเสียดายจัง ใครรู้ตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 14:35  

รุ่นนี้มันมีกล้องกี่ตัวเหรอ เห็นอยู่ตัวเดียวเอง ถ้าอย่างนั้นก็ไม่รองรับ videpo phone เหมือน n 90 n70 สิ น่าเสียดายจัง ใครรู้ตอบด้วยนะ
ปุระชัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 17:25  

Mr.Wong ผู้เขียน:
เดี๋ยวนี้โนเกียเขาผลิตเครื่องช็อตไฟฟ้าแล้วหรอ Shocked เห็นแล้วน่ากลัวมากกว่าน่าใช้ แค่เห็นก็หนักแล้ว เมื่อก่อนโทรศัพท์จะย่อลงให้มันเล็กๆ แต่เดี๋ยวนี้โทรศัพท์กำลังจะเท่าเครื่องปาล์ม จะเอายังไงกันแน่วะเนี่ย ผมไม่เอาด้วยคนอ่ะปกติไม่ชอบถือกระเป๋าถ้าเอาเจ้าตัวนี้มาคงต้องหาเป้ใส่ ยัดกระเป๋าเกงคงไม่ไหวปูดแน่ จะเหน็บเอวก็ โอ้โฮ!! เดี๋ยวสาวๆเห็นคงพูดว่า "โอ้!!จอร์ช ทำไมมันทั้งใหญ่ทั้งยาวแบบนี้" (ตามองแถวๆ ที่เหน็บเอว)

หึหึหึ เครื่องช๊อตไฟฟ้า--คิดได้ไง
thinker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 09:53  

จากที่ดูเครื่องเล่นmp3แบบพกพาแล้วเอามาเปรียบเทียบดู(ความคิดส่งนตัวนะครับ)
เครื่องเล่นmp3 ความจุ 5 gbอยู่ประมาณ10000บาท
ถ้าเรารวมความสามารถทางโทรศัพท์+smartphoneเข้าไปด้วยอีกประมาณ15000บาทราคาเครื่องก็น่าจะอยู่ที่25000-27000บาท(หน่วยความจำเป็นแบบhard drive)
ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่มีใครถูกใครผิดเพราะตัวจริงยังไม่วางขาย Wink
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 22:55  

SP Guest ผู้เขียน:
อยากได้ 90 มากกว่านะ แต่มันไม่สั่น แย่เลย เลยมามองรุ่นนี้ แต่จะมาเมื่อไหร่ครับ

N91 มาประมาณเดือนตุลาคมครับ ราคาไม่ต่ำกว่า 30,000 บาท แต่ไม่เกิน 34,000 บาท

SP Guest ผู้เขียน:

N91 มีกล้องตัวเดียวครับ จึงไม่รองรับ VDO call แต่ที่มีความสามารถของ UMTS เข้ามา คงไว้เพื่อรับ-ส่งข้อมูลไฟล์ต่างๆได้อย่างสะดวกรวดเร็วในระบบ 3G น่ะครับ (ถึงอย่างไรก็ตาม บ้านเราก็ใช้งาน VDO call ไม่ได้อยู่ดีครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 03:57  

แพง จัง อ่า ..........

ซื้อไอพอด ไม่ดีกว่าเหรอถ้าอยากฟังเพลงน่ะ Sad Sad

ต้นทุนซัก 18000 ก้อพอแล้ว Laughing
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 01:44  

ผมว่าจุดขายของมันน่าจะเป็นเสียงเรียก ที่เราๆท่านๆจะได้ยินมากกว่านะคับ ส่วนตัวผมรอฟังเสียงเรียกเข้าจากตัวนี้มากกว่า
TT <>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 91 ??? pocket pc ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 13:47  

สัณวิชญ์ ผู้เขียน:
คือว่า ระหว่าง รุ่นนี้ กะ O2 XDAll Mini อันไหนดีกว่ากันอ่ะ

โห!!! ให้เปรียบเทียบค่ายเลยหรอครับเนี่ยถ้าตามความคิดผมนะใช้ pocket pc ดีกว่าเยอะครับ pocket pc ใช้งานได้เยอะกว่าแล้วถ้าอยากได้ความจุสูงก็ไปซื้อการด์เอาได้ครับ แต่ถ้าให้ได้ 4GB นี่ก็เตรียมยาดมได้เลยครับเพราะการด์ 4GB นี่ราคาแพงสุดๆไม่แน่ใจนะครับน่าจะ 15000 ขึ้นไปนะครับ แล้วถ้า XDA II ที่บอกมามันจะไม่มี WIFI ต้อง mini ถึงจะมีนะครับ ง่วงไหมครับผมเขียนยาวไปหน่อย Surprised แต่ N91 ถ้าเห็นว่ามี WIFI แล้วจะเอามาเล่นอินเตอร์เทนนะครับ เตรียมแว่นสายตาไว้เลยครับ เพราะขนาดผมใช้ XDA II ยังอ่านตัวหนังสือยากเลย แล้วถ้าเผลอทำ N91 ตกละก็หัวใจจะวาย เพราะราคามันสูงจริงๆ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 20:34  

รุ่นนี้เสียงแจ่มมากครับ ทั้งฟังจากหูฟังหรือจากลำโพงก้ดี
วิธีเล่นเพลงก้แจ่มครับ แอบคล้ายๆกะ ipod เลยล่ะ
จาเลือกเล่นตาม genre, artist, album ก้ทำได้หมด
แต่หนักอ่ะ หนักแบบ -*- แล้วก้ดูไม่ค่อยสวยด้วย น่าเสียดาย
อ้อ ตัว slide มันฝืดๆไปหน่อยอ่ะ ไม่ชอบเอาเลย
aisah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 09:08  

ที่สนใจเพราะมี WI FI นี่แหละ ราคาแพงไปนิดเสียดายที่สีน่าเทียบเท่า panasonic ที่มีถึง 16 ล้านสี
วิจานต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 00:51  

จะว่าไปแล้ว ถ้าจะเที่ยบกันทางด้านเสียงจะผมว่า iPod กินขาดสุดๆอยู่แล้ว เพราะไอ่ iPod นั้นตอนสนองต่อสัญญาณความถี่ได้มากกว่า(เสียงดีว่างั้นเหอะฟังแล้วดีมักๆ) เพราะผมได้ฟังจาก มือถือที่ Support ระบบ stereo ของ Nokia แล้ว ซึ่ง OK เสียงดีครับ แต่ให้เสียงไม่ครบถ้วน ซึ่งในตัวN90น่าจะดีขึ้นมากอีกหน่อยนะครับ เพราะสามารถปรับ อีคาไลเซอร์ได้อีก
ข้อดี
-เป็นมือถือ ไม่ต้องพกหลายเครื่อง
-กล้องถ่ายรูป+VDOได้ด้วย
-ฟังเพลงได้อีก(เสียง OK)
-Chat MSN ได้ ผ่าน WiFI ,EDGE,GPRS
-เป็น ออกาไนเซอร์
-Smart Phone

ข้อดี ของ iPod
-ฟังเพลงเสียงดีมากๆแทบจะทุกย่านความถี่เลย
-ดูรูป+หนังได้( iPod Photo)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ Board ทางด้านผู้บริโภคช่วยเป็นทางเลือกหนึ่ง
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Oh! No!
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 17:15  

ได้ข่าวตอนนี้ระบบของ N91 ยังอยู่ในช่วงทดสอบอยู่เลยครับ
กล้องถ่ายรูปก้อยังได้ความละเอียดที่ 1.3 ล้านพิกเซลอยู่
เพราะเครื่องตอนนี้เป็น Demo อยู่
คิดว่าถ้าใส่ Symbian 9.1 เข้าไปแล้วน่าจะ Perfect มาก
และน่าจะวางขายช่วงเดือนธันวาเลยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 00:35  

แบกโนตบุคไว้ฟังเพลงกันเต๊อะ หุ ๆ แพงจิง ๆ (คงม่ายมีรุ่นนี้ไปคาในลำใส้ใครแหงม ๆ อิ ๆ)
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 18:43  

hope its really out this oct ~~ Embarassed Embarassed
SASA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 23:44  

เท่าที่ผมไปลองเล่นมาจากงาน ICT นะครับ ผมว่า N91 นี่แหละที่เป็นอะไรที่พํฒนาไปไกลมากกว่าเพื่อนแล้วครับ แต่ตัวที่ผมเล่นอยู่นั้นยังเป็นแค่ prototype นะคับ os ที่ใช้ยังเป็น symbian 8 อยู่คับ แต่ตัวจริงที่ออกวางจำหน่ายจะมาพร้อม symbian 9.1 ครับ ส่วนเรื่องเสียงเท่าที่ฟังมาผมว่ามันทิ้ง 6630 ของผมกระจุยไปหลายช่วงตัวเลยคับ เสียงดีกว่า K750i อีกนะคับ เอาเป็นว่าเรื่องเสียงนี่ถือว่าเยี่ยมเลย สรุปรุ่นนี้สุดยอดจริงๆครับ มีติอยู่เรื่องเดียวคือเรื่อง resolution ของหน้าจอที่ยังคงเป็น 176*208 ผมว่าถ้ามันเป็น 320*240 นะ...N91 จะเป็นรุ่นที่ไรที่ติเลย

ป.ล. ผมว่า N91 มันยังอยู่ขั้น underdevelop มากๆเลยนะคับ ขนาด interface ของ symbian 9.1 ยังไม่รู้เลยว่าหน้าตาเป็นไง เผลอๆผมว่าอาจจะไม่ได้ขายในปีนี้นะ อาจจะเป็นต้นปีหน้าก็เป็นได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 21:47  

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไปถามที่งาน ICT มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 10:46  

เค้าบอกว่าจาเข้า อย่างเร้วก็เดือน 11 ปกติ เดือน 12 แต่ช้าสุด เดือม มกรา
ราคาเปิดตัว 34000 น่ะคับ
เสียงใสมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เริดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 00:07  

SASA ผู้เขียน:
เท่าที่ผมไปลองเล่นมาจากงาน ICT นะครับ ผมว่า N91 นี่แหละที่เป็นอะไรที่พํฒนาไปไกลมากกว่าเพื่อนแล้วครับ แต่ตัวที่ผมเล่นอยู่นั้นยังเป็นแค่ prototype นะคับ os ที่ใช้ยังเป็น symbian 8 อยู่คับ แต่ตัวจริงที่ออกวางจำหน่ายจะมาพร้อม symbian 9.1 ครับ ส่วนเรื่องเสียงเท่าที่ฟังมาผมว่ามันทิ้ง 6630 ของผมกระจุยไปหลายช่วงตัวเลยคับ เสียงดีกว่า K750i อีกนะคับ เอาเป็นว่าเรื่องเสียงนี่ถือว่าเยี่ยมเลย สรุปรุ่นนี้สุดยอดจริงๆครับ มีติอยู่เรื่องเดียวคือเรื่อง resolution ของหน้าจอที่ยังคงเป็น 176*208 ผมว่าถ้ามันเป็น 320*240 นะ...N91 จะเป็นรุ่นที่ไรที่ติเลย

ป.ล. ผมว่า N91 มันยังอยู่ขั้น underdevelop มากๆเลยนะคับ ขนาด interface ของ symbian 9.1 ยังไม่รู้เลยว่าหน้าตาเป็นไง เผลอๆผมว่าอาจจะไม่ได้ขายในปีนี้นะ อาจจะเป็นต้นปีหน้าก็เป็นได้

จอใหญ่ไปก็เท่านั้นครับ

ว่าแต่ว่า มันออกขายเมื่อไหร่ ได้พบกันแน่ครับ ถ้าตอนนั้นไม่มีรุ่นไหนที่ดูจะเหนือกว่าออกมานะ . . .
[Tlez]`
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 11:37  

รุ่นนี้แพงไปหน่อยมั่งง๊าบบ ก็ว่าล้ำ ก็ล้ำน่ะน่ะ แต่34xxxนี่คิดหนัก รู้งี้ใช้รุ่นเท่ากระดูก 4หมื่นก่าๆ(ซื้อตอนออกแรกๆ)หุหุ มีอยู่2เครื่องเลย

แพงจิงๆ ถ้าผมมีคงซื้อพวก โนตบุก ไม่ก็ปาล์มหรือO2+ipodน่ะงับ - -
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 22:53  

ChoKeHolD ผู้เขียน:
สิ่งที่ผมอยากทราบคือ
1. เสียงมันจะดีเทียบเท่า iPOD หรือ IRever หรือพวก Sony ได้หรือ
2. แบตมันจะทนได้ซักกี่น้ำ วันนึงต้องเปลี่ยนแบตกี่ก้อนกัน
3. เรื่องน้ำหนักและความเป็น Disk Drive มันจะไม่ส่งผลต่อความผลั๊งเผลอเลยเหรอครับ ยิ่งหนักยิ่งตกแรงนะครับ
4. ราคาขนาดนี้คิดว่าจะจับตลาดไหนครับ ตลาดผู้มีอันจะกินน่ะผมว่าเขามีรถขับ มีเครื่องเสียงส่วนตัวในห้องทำงานแล้วครับ จำเป็นหรือที่จะเอาโทรศัพท์ฟังเพลงได้(ยิ่งหากได้เสียงแค่ N-GAGE หรือ 6630-81 น่ะครับ)

เท่านี้แหล่ะที่ผมอยากทราบ เรื่องรูปร่างคงข้ามไปดีกว่าครับ ใครไม่ชอบก้อไม่ต้องสนใจ(ซื้อมาใช้แล้วบ่น ไม่รู้จะซื้อทำไม)

ในความเห็นผมนะครับ

1. เสียงหรอ ไว้ออกมาแล้วฟังกันก่อนดีกว่าครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ชอบทั้งเสียงของ iPod iriver และ Sony มากมายครับ งานนี้ต้องดูกันต่อไป

2. นี่อาจจะเป็นจุดด้อยที่สำคัญมากๆครับ

3. เป็นได้ครับ แต่ตัวบอดี้น่าจะออกมาทนทานในระดับหนึ่งครับ ในเรื่องของ DiskDrive 4GB อาจจะเป็น MD แล้ว อาจจะต้องระวังกันหน่อยครับ

4. น่าจะเป็นตลาดสำหรับคนชอบเครื่องเดียวจบครับ ฟังเพลงได้ โทรได้ ถ่ายรูปได้ ไรงั้น หรืออาจะจเป็นตลาดเดียวกับ series8 ก็ได้มั๊งครับ ผมไม่แน่ใจว่า Body ทำจากอะไร? . . . เรื่องเสียงเขาควรจะทำได้ดีกว่า N-Gage หรือ 6630-81 มากๆอยู่แล้วครับ ไม่งั้นคงไม่รุกตลาดด้วยเรื่องเสียงแน่ๆครับ

ยังไงผิดพลาดอะไรก็ขออภัยนะครับ ผมไม่ได้ติดตามข่าวมาก ที่พิมพ์ๆไปก็ที่ผมคิดเท่านั้นแหละ
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 23:40  

สำหรับผมให้ความสำคัญกับฟังเสียงเรียกเข้ามากกว่า w800i ลำโพงเสียงใสก็จิง เเต่ไม่มีมิติ เวลาฟังจากหูฟังมันตึ๋บมากเหลือเกิน เหมือนฟัง walkman จิงๆ เเฟน walkman คงรู้เเนว sony นะคับ เหมือนกันเด๋ะๆ ผิดกับ moto มีลำโพง sub เเน่นจิงๆ รอดู n91 ละกัน เเต่ที่ฟังในงาน ฟังด้วยหูฟังที่เสียบมาในงาน เป็นของ senheizer ขอบอกว่า iriver ซึ่งก็ใช้หูฟังของ senheizer เหมือนกัน เเละ ipod ต่างก็เจอคู่เเข่งเเล้วครับ เเค่นั้นเเหละ เเต่ลำโพงเสียงเบาไป รอดูตัวจริงดีกว่านะ
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 22:18  

รอตัวจริงอยู่ครับ N90 น่าผิดหวังอย่างแรงครับ N91 อย่ามาอย่างงี้แล้วกัน

ว่าแต่ว่า รุ่นนี้ใช้หูฟังรุ่นไหนอ่ะครับ? ผมชอบ W800i ที่หูฟังมันแยกไมค์อ่ะครับ ถ้าเจ้านี่เป็นอย่างนั้นก็น่าจะดี

ว่าแต่ว่าเห็นเขาว่ากันว่า iPod ใช้หูฟังโซนี่หรือครับ?
DeathscySephiroth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 23:45  

คืออยากจะรุว่า n91 ปุ่มที่ไว้เปิดเมนู symbian มันอยู่ตรงไหนอะครับ พยายามหาก็ไม่เจอ พอดีไม่ได้ไปงาน ICTอะครับ และก็อยากจะถามคนที่ไปลองเล่นมาแล้วว่าเป็นยังไงบ้าง กำลังจะซื้อแต่ยังไม่รุจะเอา 70 หรือว่า 91 ดี ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 23:59  

เมื่อกี้ลืมถามอีกข้อครั้บ มันจะใช้พวกโปรแกรมหรือว่าธีม ฯลฯ กับ Symbian ที่เป็นเวอชันเก่า(เช่นพวก 6680 n70 ไรประมาณนี้อะครับ)ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณ(อีกรอบ)ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 12:37  

DeathscySephiroth ผู้เขียน:
คืออยากจะรุว่า n91 ปุ่มที่ไว้เปิดเมนู symbian มันอยู่ตรงไหนอะครับ พยายามหาก็ไม่เจอ พอดีไม่ได้ไปงาน ICTอะครับ และก็อยากจะถามคนที่ไปลองเล่นมาแล้วว่าเป็นยังไงบ้าง มันจะใช้พวกโปรแกรมหรือว่าธีม ฯลฯ กับ Symbian ที่เป็นเวอชันเก่า(เช่นพวก 6680 n70 ไรประมาณนี้อะครับ)ได้รึเปล่าครับ กำลังจะซื้อแต่ยังไม่รุจะเอา 70 หรือว่า 91 ดี

คิดเหมือนผมเลยครับ ว่าปุ่มเมนูหลักอยู่ที่ไหน ตอนแรกคิดว่าอยู่ตรงปุ่มควบคุมการเล่นที่มันจะมีติ่งอยู่หน่อยๆ แต่พอผมถามพริตตี้ว่าจะเข้าเมนูตรงไหน มันจะมีปุ่มเข้าเมนูหลักอยู่ทางด้านขวาของเครื่องค่อนไปทางข้างบนครับ

N91 ยังบอกอะไรไม่ได้ครับ มันเป็นเครื่องทดสอบ ยังไม่ได้ใช้ซอฟท์แวร์ตัวจริงเลยด้วยซ้ำ

โปรแกรมใช้กับตัวเก่าไม่ได้ครับ เพราะ N91 เป็นซีรีย์ 60 เวอร์ชั่น 9.1 แล้ว แต่ถ้าเป็น theme น่าจะใช้ร่วมกันได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 20:46  

(BANK) ผู้เขียน:
คืออยากจะรุว่า n91 ปุ่มที่ไว้เปิดเมนู symbian มันอยู่ตรงไหนอะครับ พยายามหาก็ไม่เจอ พอดีไม่ได้ไปงาน ICTอะครับ และก็อยากจะถามคนที่ไปลองเล่นมาแล้วว่าเป็นยังไงบ้าง มันจะใช้พวกโปรแกรมหรือว่าธีม ฯลฯ กับ Symbian ที่เป็นเวอชันเก่า(เช่นพวก 6680 n70 ไรประมาณนี้อะครับ)ได้รึเปล่าครับ กำลังจะซื้อแต่ยังไม่รุจะเอา 70 หรือว่า 91 ดี

คิดเหมือนผมเลยครับ ว่าปุ่มเมนูหลักอยู่ที่ไหน ตอนแรกคิดว่าอยู่ตรงปุ่มควบคุมการเล่นที่มันจะมีติ่งอยู่หน่อยๆ แต่พอผมถามพริตตี้ว่าจะเข้าเมนูตรงไหน มันจะมีปุ่มเข้าเมนูหลักอยู่ทางด้านขวาของเครื่องค่อนไปทางข้างบนครับ

N91 ยังบอกอะไรไม่ได้ครับ มันเป็นเครื่องทดสอบ ยังไม่ได้ใช้ซอฟท์แวร์ตัวจริงเลยด้วยซ้ำ

โปรแกรมใช้กับตัวเก่าไม่ได้ครับ เพราะ N91 เป็นซีรีย์ 60 เวอร์ชั่น 9.1 แล้ว แต่ถ้าเป็น theme น่าจะใช้ร่วมกันได้

ขอบคุณสำหรับคำตอบเรื่องปุ่มครับผม และก็เรื่องโปรแกรมเก่าๆจะใช้กับN91 ได้มั้ยนั่นผมคิดว่าน่าจะใช้ได้อย่างไม่มีปัญหานะครับเพราะว่า N91 นั้นเป็น symbian V.9.1 Series 60 3rd edition ซึ่งเค้าบอกว่า เป็นการนำ symbian Series 60 2nd edition (http://www.series60.com/showpage?pbId=133&pbType=-1&c_id=9) มาพัฒนาให้มีความสามารถมากขึ้นและพวก 6680 6630 6681 เองก็เป็นv8.1 ยังใช้โปรแกรมร่วมกับ 6600 ได้เลยซึ่งก็น่าจะ(เน้นนะครับว่าน่าจะ เพราะผมเองก็ยังไม่แน่ใจ 100%)ทำให้ N91 ใช้โปรแกรมร่วมกับตัวเก่าๆได้อย่างไม่น่าจะมีปัญหานะครับ แล้วคนอื่นๆหรือว่าคุณแบงค์(ผมเองก็ชื่อแบงค์อะครับ)มีความเห็นว่าไงครับ มีความเห็นหรือว่าข้อมูลไรก็แลกเปลี่ยนกันได้นะครับ จะได้ไว้ใช้ในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 15:14  

ขอบคุณสำหรับคำตอบเรื่องปุ่มครับผม และก็เรื่องโปรแกรมเก่าๆจะใช้กับN91 ได้มั้ยนั่นผมคิดว่าน่าจะใช้ได้อย่างไม่มีปัญหานะครับเพราะว่า N91 นั้นเป็น symbian V.9.1 Series 60 3rd edition ซึ่งเค้าบอกว่า เป็นการนำ symbian Series 60 2nd edition (http://www.series60.com/showpage?pbId=133&pbType=-1&c_id=9) มาพัฒนาให้มีความสามารถมากขึ้นและพวก 6680 6630 6681 เองก็เป็นv8.1 ยังใช้โปรแกรมร่วมกับ 6600 ได้เลยซึ่งก็น่าจะ(เน้นนะครับว่าน่าจะ เพราะผมเองก็ยังไม่แน่ใจ 100%)ทำให้ N91 ใช้โปรแกรมร่วมกับตัวเก่าๆได้อย่างไม่น่าจะมีปัญหานะครับ แล้วคนอื่นๆหรือว่าคุณแบงค์(ผมเองก็ชื่อแบงค์อะครับ)มีความเห็นว่าไงครับ มีความเห็นหรือว่าข้อมูลไรก็แลกเปลี่ยนกันได้นะครับ จะได้ไว้ใช้ในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ

อย่าเชื่อผมมากนะครับ

จริงๆแล้วโปรแกรมมันไมได้ใช้ร่วมกันได้ทุกตัวอะครับ เรียกว่าร่วมกันได้เป็นส่วนน้อย แล้ว N91 เป็นของใหม่มากๆ เลยไม่รู้ผลลัพธ์ที่แน่นอนว่าตัว N91 มันต้องการระบบขั้นพื้นฐานอะไรบ้าง เพราะเคยอ่านๆเกี่ยวกับซิมเบี้ยนเวอร์ชั่น 9 ว่ามีการใส่อะไรเพิ่มลงไปมากมาย ซึ่งถ้าเป็นไปได้ก็ควรจะใช้โปรแกรมที่เขียนขึ้นมาเฉพาะเวอร์ชั่นนั้นๆโดยตรงเลยจะดีกว่าครับ เพราะตัวโปรแกรมมันจะต้องมีการปรับตัวใหม่ออกมาให้ผู้ใช้อยู้เรื่อยๆอยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 20:02  

อย่าเชื่อผมมากนะครับ

จริงๆแล้วโปรแกรมมันไมได้ใช้ร่วมกันได้ทุกตัวอะครับ เรียกว่าร่วมกันได้เป็นส่วนน้อย แล้ว N91 เป็นของใหม่มากๆ เลยไม่รู้ผลลัพธ์ที่แน่นอนว่าตัว N91 มันต้องการระบบขั้นพื้นฐานอะไรบ้าง เพราะเคยอ่านๆเกี่ยวกับซิมเบี้ยนเวอร์ชั่น 9 ว่ามีการใส่อะไรเพิ่มลงไปมากมาย ซึ่งถ้าเป็นไปได้ก็ควรจะใช้โปรแกรมที่เขียนขึ้นมาเฉพาะเวอร์ชั่นนั้นๆโดยตรงเลยจะดีกว่าครับ เพราะตัวโปรแกรมมันจะต้องมีการปรับตัวใหม่ออกมาให้ผู้ใช้อยู้เรื่อยๆอยู่แล้ว

อืม สงสัยก็คงต้องรอกันต่อไปว่าตัวจริงจะออกมาเป็นแบบไหน แต่ใจจิงอยากให้มันใช้กับโปรแกรมเก่าๆได้จัง ถ้าได้ก็คงจะซื้อตัวนี้แหละครับ รออยู่ แต่ว่าท่าจะอีกนานนนนนเลยอะ เฮ็อ จะรอไหวไหมเนี่ย
Me'...outsiders
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2005 19:43  

หรูหรามากๆ อยากได้จังเลย อิอิ สเปคเลยอ่านะ Laughing Laughing
8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 02:40  

n70 n90 และ n91 รุ่น n จะเป็นรุ่นที่มีการพัฒนามาจาก nokiaxxxx นะครับ พูดง่ายๆว่าของเหลือ จากรุ่นเก่า แต่เพิ่มความสามารถ บางอย่างเพื่อให้ราคาพอพอกับรุ่นที่เคยออกไปก่อน ส่วน n90 n91 เป็นรุ่นใหญ่ครับ เป็นการลองตลาดในช่วงแรกของ รุ่น n แต่หลังจากนี้เราจะเห็นพวกที่ออกใหม่ รุ่นxxxx ก็จะออกมาเป็น n อีก สรุปก็เอาของเหลือจากรุ่นxxxx มา และรุ่น n จะตัดต้นทุนลง เอาชิ้นส่วนหรือองค์ประกอบบางอย่างออกแล้วเพิ่มความสามารถเข้าไปแทน ราคาจึงเท่าเดิมกับรุ่นxxxx ลองคิดดูว่าทำไม n90 ไม่มีสั่นอ้างว่า กล้องได้รับการกระเทือน แล้วทำไมไม่พัฒนาแก้ไข้ก่อนออกจำหน่าย งั้นก็หมายความว่าโทรศัพท์ ทุกรุ่นที่ใช่เลนชนิดนี้จะต้องสั่นไม่ได้ทุกยี่ห้อสิ รอดู กล้องของ n70 นะว่าจะดีกว่า k750i รึเปล่า 555 เดี๋ยวก็รู้ แต่ n91 ย้งไม่มีรายละเอียดเลยรอกันไปก่อนะ แล้วจะติดตามมาเล่า by nokia0007 กล่องมันยังเฉิ่มเลย
i_stay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 19:59  

ทางนิตยสารของอเมริกา ออกมายืนยันข่าวแล้วครับว่า

Thailand ของเราจะออกวางจำหน่ายในช่วงวันที่ 18 มกราคม 2548

เลื่อนกำหนดการวางขายเป็นไตรมาสที่ 1 ปี 2006 นู้นแนะค้าบบ

ไคอยากได้ก้ต้องรอกันอีกนานเรยย ฮือๆๆ [/b]
DeathscytheSephiroth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 20:57  

i_stay ผู้เขียน:
ทางนิตยสารของอเมริกา ออกมายืนยันข่าวแล้วครับว่า

Thailand ของเราจะออกวางจำหน่ายในช่วงวันที่ 18 มกราคม 2548

เลื่อนกำหนดการวางขายเป็นไตรมาสที่ 1 ปี 2006 นู้นแนะค้าบบ

ไคอยากได้ก้ต้องรอกันอีกนานเรยย ฮือๆๆ [/b]

นิตยสารชื่ออะไรเหรอครับ บอกกันหน่อยได้มั้ย เผื่อจะไปโหลดมาอ่าน ขอบคุณมากครับ
l3l3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 20:10  

ถูกเลื่อนไปเป็นไตรมาส1แล้วครับ^^ ข้อมูลจากhttp://www.manager.co.th/CyberBiz/ViewNews.aspx?NewsID=9480000129386 โรคเลื่อนอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 05:56  

จะคอยดูครับ ว่าจะเหนือชั้นกว่าสุดยอด mp3 player อย่าง iriver ipod ได้สมคำล่ำลือหรือเปล่า

แต่สำหรับผมนะ ยังไงๆ มันก้อยังเป็นแค่โทสับ จะมาเทียบชั้นกับ iriver ipod คงเป็นไปได้ยากครับ
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 13:10  

จะคอยดูครับ ว่าจะเหนือชั้นกว่าสุดยอด mp3 player อย่าง iriver ipod ได้สมคำล่ำลือหรือเปล่า

แต่สำหรับผมนะ ยังไงๆ มันก้อยังเป็นแค่โทสับ จะมาเทียบชั้นกับ iriver ipod คงเป็นไปได้ยากครับ

ถ้าวัดกันที่เสียงก็คงอีกเรื่อง เเต่เรื่อง ease of use เเล้ว nokia กินขาดเเน่นอนครับ เพราะมันเป็น WLAN !! ถ้าใครใช้ WLAN เป็นคงจะรู้ว่ามันเจ๋งเเค่ไหนครับ ที่สำคัญมันโทรได้ 55+ เกี่ยวไหมเนี่ย Laughing
หฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 12:00  

เอาเงินไปซื้อ i pod 4GB 9800 บาท กล้องดิจิตอล 14000 บาท แล้วโทรศัพท์ถูก ๆ ไม่เกิน 10000 ที่ใช้โทรอย่างเดียวดีก่าอ่ะ
Jezus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 01:30  

หฟ ผู้เขียน:
เอาเงินไปซื้อ i pod 4GB 9800 บาท กล้องดิจิตอล 14000 บาท แล้วโทรศัพท์ถูก ๆ ไม่เกิน 10000 ที่ใช้โทรอย่างเดียวดีก่าอ่ะ

เเล้วทำไมคุณต้องพกของให้หนักถึง 3 อย่างด้วยในเมื่อคุณ สามารถถือได้อย่างเดียวเเล้วมีครบ ?
PoPpiNGg
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 15:30  

อยากถามนิดนึงนะคับ N91 ใช้ฮาร์ดดิสก์ความจุ4 กิ๊กะ ช่ายมั้ยคับแล้วมันจะมีผลข้างเคียงอะไรกับเครื่องรึป่าวคับแบบ เครื่องรวน แฮงค์ หรืออื่นๆๆ เพราะเคยได้ยินมาเหมือนกัน ว่าถ้าเป็น flash drive มันจะดีกว่าฮาร์ดดิสก์ช่ายมั้ยคับ[/b]
ไอทีคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 12:10  

ดูเหมือนจะไม่ได้กั๊กอะไรนะครับ แต่ราคาตัวนี้ 34000 บาทครับ ราคาพอพอกับ 8800 เจ้าตัวนี้แพงสุดในซีรี่ครับแต่ว่าเล่น vdo call ไม่ได้ครับซึ่ง n70 n90 ทำได้ และยิ่งกว่านั้นกล้องก็ไม่มีแฟลชทั้งที่ราคาแพงกว่ามากแต่ผมก็อยากได้อ่ะครับที่เล็งๆไว้มี 3 รุ่นนี้ช่วยตอบกันทีนะเอาอันไหนดี n 90 สวยดีครับกล้องสุดยอดมีแฟลชด้วยแต่ไม่มีระบบสั่นอ่ะเดะฟัง เอฟเอ็ ไม่ได้อีกเซ็ง
n91 ก็สวยดีปุ่มไม่ค่อยชอบแพงไปนิดนึงเล่น vdo call ไม่ได้ กล้องไม่มีแฟลชอีกต่างหาก
8800 สวยมากครับชอบสวยดีหรูอย่างแรง แต่ฟังชั่นไม่เด่นเลยแต่ก็ค่อนข้างครบนะความจำ 64เอง น้อยมากเพิ่มก็ไม่ได้ Embarassed ตอนนี้ผมใช้ 7280 อยู่ครับ ซื้อตอนออกใหม่ๆ 22300 บาท ชักจะเนรอยถลอกแล้วฟังชั่นก็น้อยมากแต่สวยแบบสุดยอดดดดดดดดดดดดดดใช้ยังไงก็ไม่เบื่อเลยครับเก็บเอ็มีได้ตั้ง 12 เพลงแน่ะ แต่ว่าอยากได้อันใหม่ๆมากกว่าช่วยเลือกทีนะครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 23:17  

คนเบื่อโนเกีย ผู้เขียน:
โอ้ กำลังเบื่อๆNokiaอยูเลย ไม่ได้เห้นอะไรแปลกๆเจ๋งๆมานานแล้ว ยอดๆ ถ้าราคาอยู่2หมื่นต้นๆก็อาจจะสนใจละ
ปล.ดูๆไปคล้ายๆ 8850เหมือนกันนะ
............สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 10:30  

N 91 จะเป็นไงไม่รู้อ่า เพราะ SE P 990i เปิดตัวแล้วอ่ะโครตสวยเลยๆๆๆ เข้าไตรมาสแรกเหมือนกันได้อ่า จะสู้ไหวไหมเนี่ย คุณแบงค์ ช่วยบอกด้วย ว่าอันไหนดีกว่ากัน อ่า
เหรอ เหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 12:25  

Jezus ผู้เขียน:

เเล้วทำไมคุณต้องพกของให้หนักถึง 3 อย่างด้วยในเมื่อคุณ สามารถถือได้อย่างเดียวเเล้วมีครบ ?

แล้วถ้า 3 อย่างมันคุ้มกว่าทำไมต้อง 3 in 1 ด้วยล่ะ
กล้องก็กล้องจริง ๆ คุณภาพสุดยอด
i-pod ก็เสียงดี
โทรศัพท์ 1 หมื่นหน่อย ๆ ก็โอเคแล้ว
แล้วมันไม่ดดีตรงไหนที่มี 3 อย่างอ่ะครับ ดีกว่ามีอันเดียวแต่ไม่เต็มประสิทธิภาพซักอย่าง
ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความพอใจ บางคนชอบมันเพราะมันสวย ทำได้หลายอย่าง บางคนชอบอื่น ๆ
นกออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 15:52  

ผมว่าก็งั้นๆแหระ 4 GB เอง 30 GB ยังเคยเห็นมาแล้วเลย เชื่อผม K750i แน่นอนกว่า 2 GB ก็เหลือกินแล้ว คุณจะเอาไปทำไมตั่ง 4 GB ผมว่าคุณใส่ขอมูลลงไปจนเต็มคุณก็ดูไม่หมดหรอก ฟังเพลงเหรอ พนันกันได้เลยว่าคุณฟังไปก็เท่านั้นแหระ แถมราคาก็แพง เก็บเงินไว้ใช้ประโยชน์อย่างอื่นที่เกิดประโยชน์มากกว่านี้จะดีกว่าน้ะ
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 21:27  

คนมีปัญญาเขาจะซื้อครับ ก็เหมือนซื้อรถหรืออะไรซักอย่างหนึ่งละครับ ยอมจ่ายแพงๆเพื่อจะได้ให้มันสมฐานะหน่อย

ปล.เวอร์ทูแพงกว่ายังมีคนซื่อ,บ้างอย่างของไม่เป็นเรื่องแพงกว่านี้ก็ยังซื้อ

อย่างว่าละครับคงมันรวย.....ทำไมจะซื้อไม่ได้ หุหุ
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
หัวข้อ : Re: ???? ????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 21:33  

เหรอ เหรอ ผู้เขียน:
Jezus ผู้เขียน:

แล้วถ้า 3 อย่างมันคุ้มกว่าทำไมต้อง 3 in 1 ด้วยล่ะ
กล้องก็กล้องจริง ๆ คุณภาพสุดยอด
i-pod ก็เสียงดี
โทรศัพท์ 1 หมื่นหน่อย ๆ ก็โอเคแล้ว
แล้วมันไม่ดดีตรงไหนที่มี 3 อย่างอ่ะครับ ดีกว่ามีอันเดียวแต่ไม่เต็มประสิทธิภาพซักอย่าง
ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความพอใจ บางคนชอบมันเพราะมันสวย ทำได้หลายอย่าง บางคนชอบอื่น ๆ

ซื้อแล้วมันเริศอะ ไม่ต้องไปคำนึงว่ามันจะทำอะไรได้ มีตังซื้อก็ซื้อไป
พ่อนายไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 17:15  

ข่าวล่าสุดครับ สาเหตุที่เจอโรคเลื่อนก็เพราะว่า โนเกียปรับปรุงด้านกายภาพของn91ใหมครับ จากที่จะมี hdd 4 gig ก็กลายเป็นว่าให้มาแค่128mbครับ แล้วก็รองรับ mini sd card เช่นเดียวกับ 6270ครับ รองรับmini sd card สูงสุด 2gbครับ ข่าวมาจากเว็บที่ทดสอบมือถือของต่างประเทศครับ เชื่อถือได้99.99%ครับ สาเหตุที่เปลี่ยนมาเป็นใส่mini sd cardได้ก็อาจจะเป็นเพราะว่า สามารถทำให้ราคาอยู่ในระดับเดียวกันกับ n70 / n90 ไม่งั้นราคาอาจจะอยู่ที่32000 up แล้วจะเป็นยังไงหละคิดดูเองล่ะกันครับ เออ กำหนดวางตลาดรอบล่าสุดก็จะประมาณ มีนา-เมษา 49ครับ ถ้าไม่เจอโรคเลื่อนอีกนะ จบข่าว................ Twisted Evil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 17:59  

พ่อนายไง ผู้เขียน:
ข่าวล่าสุดครับ สาเหตุที่เจอโรคเลื่อนก็เพราะว่า โนเกียปรับปรุงด้านกายภาพของn91ใหมครับ จากที่จะมี hdd 4 gig ก็กลายเป็นว่าให้มาแค่128mbครับ แล้วก็รองรับ mini sd card เช่นเดียวกับ 6270ครับ รองรับmini sd card สูงสุด 2gbครับ ข่าวมาจากเว็บที่ทดสอบมือถือของต่างประเทศครับ เชื่อถือได้99.99%ครับ สาเหตุที่เปลี่ยนมาเป็นใส่mini sd cardได้ก็อาจจะเป็นเพราะว่า สามารถทำให้ราคาอยู่ในระดับเดียวกันกับ n70 / n90 ไม่งั้นราคาอาจจะอยู่ที่32000 up แล้วจะเป็นยังไงหละคิดดูเองล่ะกันครับ เออ กำหนดวางตลาดรอบล่าสุดก็จะประมาณ มีนา-เมษา 49ครับ ถ้าไม่เจอโรคเลื่อนอีกนะ จบข่าว................ Twisted Evil

เหอๆๆ จิงปะเนี่ย เอามาจากเวปไหนอะ คือช่วงนี้เปิดเวปข่าวมือถือเกือบทุกวันไม่เห็นจะรุเรื่องนี้เลย ถ้าไงบอกเวปได้ปะว่าเวปไหน จะได้ไปดูให้แน่ใจ ขอบคุณครับ
pingpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????! ?????????? ? ???
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 23:04  

ผมล่ะ่ทึ่งจริง ๆ เป็นมือถือที่ครบเครื่องเรื่องเว่อร์ ๆ แบบเต็บสูบเลยให้ตายสิ คุณผู้ชมเห็นด้วยมั๊ยครับ ถ้าเห็นด้วยขอเสียงหน่อย (กรี๊ดดดดด) ว่าแต่ว่าเรื่องความทนทานของมันล่ะแมรี่ ไหนคุณลองโยนมันลงบนพื้นให้ผมดูหน่อยสิ (ได้เลยค่ะจอร์จ) โอ้เยี่มมากเลยครับ มีเมโมรี่เด้งออกมาด้วย
Advance_N6230i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 10:27  

สดยอด
พ่อนายไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 18:36  

บอกเว็ปไม่ได้ครับ เพราะเป็นเว็ปที่ผมเอาไว้หาข้อมูล(ผมเป็นคนทำนิตยสารเกี่ยวกับมือถือเล่มหนึ่ง)ถ้าไม่เชื่อกันก็คอยดูวันที่จะวางตลาดครับ ถ้าไม่เป็นอย่างที่ผมบอกก็ให้ไปด่าพ่อเพื่อนผมแทน(ทำไมต้องให้ด่าตัวเองเล่าโง่อ่ะดิ) Twisted Evil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 19:54  

พ่อนายไง ผู้เขียน:
บอกเว็ปไม่ได้ครับ เพราะเป็นเว็ปที่ผมเอาไว้หาข้อมูล(ผมเป็นคนทำนิตยสารเกี่ยวกับมือถือเล่มหนึ่ง)ถ้าไม่เชื่อกันก็คอยดูวันที่จะวางตลาดครับ ถ้าไม่เป็นอย่างที่ผมบอกก็ให้ไปด่าพ่อเพื่อนผมแทน(ทำไมต้องให้ด่าตัวเองเล่าโง่อ่ะดิ) Twisted Evil

บอกเว็ปไม่ได้เพราะว่าเป็นคนทำนิตยสารเกี่ยวกับมือถือ??? เหตุผลฟังไม่ขี้นเลยอะครับ ถ้ามันมีข่าวมีเวปนี้จิงก็บอกมาเลยก็ได้ไม่เห็นต้องปิด สงสัยกุข่าวขึ้นมาแหงๆเลยอะ เชื่อไม่ได้ละมั้ง
บ๊วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 02:39  

TheBoat ผู้เขียน:
30000+ ผมซื้อ notebook มาใช้ดีก่า

T__T แพงงะ

ดีครับๆ แล้วพก notebook ไปไหนมาไหนไว้โทรศัพท์หาเพื่อนด้วยนะ เวลายกขึ้นมาแนบหูเนี่ยคงเท่ห์โคดๆ Laughing
มาแง้วววววววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 10:15  

เข้ากลางเดือน พฤศจิกายน คับ โทรไปถามที่ศูนย์ ฮ่องกงมาคับ เผอิญได้มีโอกาสไปเที่ยวฮ่องกงมา เลยได้เข้าไปถามมาคับ แต่ Spec ของเครื่องยังไม่แน่นอนคับ แต่มากลางเดือนหน้าทีฮ่องกงแน่นอนคับ
dang182
Year's Star

หัวข้อ : n 91 ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 21:36  

ซิมเบี้ยนของ n 91 สามารถใช้ร่วมกับซิมเบี้ยนตระกูลอื่นได้บ้างหรือเปล่าครับ

หรืออาจจะต้องรอผู้สร้างโปรแกรมครับ
J๐J๐Ba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 21:36  

บ๊วย ผู้เขียน:
TheBoat ผู้เขียน:
30000+ ผมซื้อ notebook มาใช้ดีก่า

T__T แพงงะ

ดีครับๆ แล้วพก notebook ไปไหนมาไหนไว้โทรศัพท์หาเพื่อนด้วยนะ เวลายกขึ้นมาแนบหูเนี่ยคงเท่ห์โคดๆ Laughing

มันแล้วแต่คนคิดคับ...
A Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??? ????????????? N91?????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 12:17  

Nokia N91 เป็นรุ่นที่สร้างมาเน้นเพื่อฟังเพลงเป็น Series N ที่จะแตกต่างจากบรรดา N 70/ N90 เพราะ70 จะเน้นไปทางด้านถ่ายรูป N90 จะเน้นไปทางถ่าย VDO และ N91 นั้นราคาจะมาที่ประมาณ 34,900 บาทแล้วเสียงก็จะเป็นระบบ Hi-Fi Stereo ไม่ทราบว่าท่านที่ได้อ่านจุดเด่นของรุ่นนี้แล้วท่านไม่เข้าใจหรืออ่านข้ามไปได้หรือคับ แล้วรุ่นนี้จะเข้าในไทยประมาณปลายปีไตรมาสสุดท้ายก็ประมาณ สิ้นเดือน พ.ย.- ธ.ค ผมไม่สนับสนุนยี่ห้อใดยี่ห้อนึงแต่คิดว่าเป็นรุ่นที่คุ้มสุดแล้วเพราะความจุอยู่ที่ 4 GB ไม่มีโทรศัพท์ในปัจจุบันยี่ห้อหรือรุ่นใดที่เทียบเท่าได้ส่วนข้อเสียจะอยู่ที่ถ้าต้องการโหลดเพลงต้องใช้สาย DATA Link นี่จะเป็นข้อเสียเพียงข้อเดียวสำหรับการฟังเพลงส่วน Image เป็นเรื่องธรรมดาถ้าคิดว่ารูปทรงแย่ มันแล้วแต่ความคิดแต่ละคนครับ แล้วความจุขนาด 4 GB ต้องบอกว่าจิง ๆ แล้วไม่สามารถที่จะเปิดเพลงใน File ที่เก็บไว้มาฟังได้จนหมดคับถ้าลองเทียบกับขนาด Batt แล้วฟังได้อย่างมากให้ใหม่ยังไงก้ไม่เกิน 30 เพลง ขอเน้นว่าเรื่องที่จะฟังถึง 3,000 เพลงเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:12  

ผมว่ามันออกช้าไปนะ . . . เหอๆ
-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 23:57  

แล้วแต่คนมีกระตังนะแต่ผมว่าถ้าคนมีกระตังขนาดนี้แล้วซื้อมาใช้ก็เท่แต่คิดอีกแบบจิซื้อกล้องดีๆซื้อipodดีๆได้มือืถือก็เอาok?หรือใช้ของเก่าถึงมานจะแบกเยอะก็เหอะนะแต่เราได้ของที่มีประสิทธิภาพสูงสุด แล้วถ้ามันหายละหายชิ้นเดียวก้จบนะต้องคิดๆหลายด้านเสียละถ้าเสียก้คือๆกาน ไม่รุ้สิแล้วแต่คนจะคิดนะและก็กำลังทรัพย์ที่มี
bnb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 02:03  

ใครรู้ว่ามันออกวันไหนช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 21:46  

เลื่อนแล้วเลื่อนอีก สงสัยว่ากลัวว่าจะออกมา
แล้วเสียงด้อยกว่า w800i เลยไม่ยักกะออกแหงๆ
arma11651
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 18:54  

1.ระบบเสียงแบบ hi-fi กับ 3D อันไหนดีกว่ากันอ่าคับ
2.ตัวเครื่องนี้ทำจากวัสดุอะไรหรอคับ
3.แล้วตกลงออก ไตรมาสที่4 หรือไตรมาสที่1 กันแน่อ่าคับ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ
ขอบคุนมากคับ
miut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 13:48  

1.ระบบเสียงแบบ hi-fi กับ 3D อันไหนดีกว่ากันอ่าคับ
2.ตัวเครื่องนี้ทำจากวัสดุอะไรหรอคับ
3.แล้วตกลงออก ไตรมาสที่4 หรือไตรมาสที่1 กันแน่อ่าคับ

ขอบคุนมากคับ Crying or Very sad
toto122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 15:55  

ใครที่มีเงินถุงเงินถังก็ซื้อกันไป เงินน้อยก็เอาเงินไปซื้ออะไรที่มีประโยชน์จะดีกว่า แล้วแต่ความชอบแล้วก็ฐานะอ่ะนะ
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 18:46  

arma11651 ผู้เขียน:

ขอบคุนมากคับ

ออกไตรมาสที่ 1 ครับ แต่ข่าวเงียบๆ จังรุ่นนี้
จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 20:52  

ราคาไม่น่าซื้อเลย-ซื้อยี่หออื่นดีกว่า
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 00:08  

ทำได้ทุกอย่าง เหรอ อืม ถ่ายรูป ฟังเพลงทั้งวัน แต่ ...ถ้าแบตหมด นี่สิ โทรเข้าออกไม่ได้ ติดต่อใครไม่ได้ ต้องรีบกลับมาชาจแบต นี่สิ ลำบากสุด เหอๆ
.. Laughing ขอให้แบตอึดๆๆ นะค้าบ เพราะถ้าใช้ ไอพอตฟังทั้งวันก็ไม่ต้องกลัว ว่า โทศัพทในกระเป๋าจะแบตหมด 5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 21:47  

รุ่นนี้เป็น symbian ที่สุดยอดจริงๆครับ
กับหน่วยความจำที่สุดยอด
งดงามมาก ดูดี

แล้วเป็น symbian serie อาไร
ราคาแพ้งแพงจัง
น่าจะ 20k ต้นๆกำลังพอเหมาะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 22:13  

แล้วการเชื่อมต่อ (บลูทูธ,อินฟาเรด ฯลฯ)

รุ่นนี้เชื่อมต่อแบบไหนนี่
*AlcoholismGirl~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 12:32  

4GB!!!

แต่..แพงจุง Embarassed
อยากรู้มากๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 17:32  

ไม่มีflash + mmc จริงเหรอคะ
MR MAY93
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 11:13  

เท่าที่ตรวจสองข้อมูลดูก็พบว่าเหตุที่n91 ออกช้าเพราะทางโนเกียได้ปรับปรุงสเปคเครื่องบางอย่างไปนั่นคือ ฮาร์ดดิสภายในเครื่องนั่นเองเปลี่ยนเป็นช่องใส่การ์ดแทนเนื่องจากการใช้ฮาร์ดดิสนอกจากจะราคาแพงแล้วยังมีผลกระทบระยะยาวด้วยเพราะอาจเกิดอาการ แบด แซกเตอร์เนื่องจากเขียนข้อมูลซ้ำไปซ้ำมาจนฮาร์ดดิสเป็นรอยจนไม่สามารถเขียนข้อมูลต่อไปได้นั้นเองครับ นี่คือเหตุผลครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 15:37  

คู่แข่ง N91 มาแล้วคับ พร้อมด้วยรูปโฉมที่งดงามกว่ามาก.... W950
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 11:55  

เมื่อไหร่จะวางขายซักทีนะ รอนานแล้วนะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 18:48  

ตอนนี้โนเกียวกำลังทดสอบ Symbian 9.1 อยู่นะครับ
Arrow ของใหม่อดใจรอกันอีกนิดนึงนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 18:51  

มันเว่อไปจริงๆล่ะ เริ่มเกินคำว่าโทรศัพท์ล่ะ
คิดเหรอว่า 4Gbในตัวเครื่อง จะไม่มีปัญหา
แค่คอมที่ราคาพอๆกัน แล้วใช้มันตอนที่เนื้อที่เต็มสิ
ไม่ช้าเหรอ
แล้วนี้ CPUก็ไม่มี
Ramก็ไม่มี
หน่วยประมวลผล ก็แค่อุปกรณ์ของโทรศัพ
มันจะอยู่รอดได้เท่าไรเชียว

Rolling Eyes
กลับมาเป็นโทรศัพธรรมดาๆดีกว่า Wink
glow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? ??????? NOKIA N91 ????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 19:27  

“THE RELEASE PARTY”

BROUGHT TO YOU BY NOKIA N91 AND GLOW

เตรียมพบกับปาร์ตี้กับดีเจที่ดังที่สุดในเอเชีย Mr. Joel Lai ดีเจรับเชิญและเจ้าของ DROP CLUB ผับชื่อดังใน Hong Kong งานนี้จะมีขึ้นในวันที่ 24 กุมภาพันธ์นี้ ที่ร้าน GLOW สุขุมวิท ซอย 23 งานเริ่ม 3 ทุ่มเป็นต้นไป
ในงานพบกับ โทรศัพท์มือถือรุ่นใหม่ล่าสุด เปิดตัวครั้งแรกในกรุงเทพฯ โดยสาว ๆ จากโนเกีย และ แดนเซอร์จาก GLOW สร้างงานปาร์ตี้สุดมันส์ ให้คุณไม่มีวันลืม
GLOW ร้านใหม่สำหรับทางเลือกของแสงสีกลางคืนของคนกรุงเทพ
GLOW เรามีค๊อกเทลและเพลงมัน ๆ หลากหลายที่เมื่อคุณสัมผัส จะทำให้คุณเหมือนได้เดินทางไปรอบโลก

แล้วไปเจอกัน ปาร์ตี้สุดมันที่ GLOW นะจ๊ะ....

WWW.GLOWBKK.COM
www.nokia-asia.com/influentialartists
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 12:36  

มันเว่อไปจริงๆล่ะ เริ่มเกินคำว่าโทรศัพท์ล่ะ
คิดเหรอว่า 4Gbในตัวเครื่อง จะไม่มีปัญหา
แค่คอมที่ราคาพอๆกัน แล้วใช้มันตอนที่เนื้อที่เต็มสิ
ไม่ช้าเหรอ
แล้วนี้ CPUก็ไม่มี
Ramก็ไม่มี
หน่วยประมวลผล ก็แค่อุปกรณ์ของโทรศัพ
มันจะอยู่รอดได้เท่าไรเชียว

Rolling Eyes
กลับมาเป็นโทรศัพธรรมดาๆดีกว่า Wink

มันเป็น SmartPhone ครับ มี CPU ในการประมวลผลเหมือนกับ SmartPhone ทั่วๆ ไปนะแหละครับ
-sprite-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 13:22  

-ถามพนง.แล้วฮะ พอดีเจอบนรถไฟฟ้า เขาบอกว่า

-เลื่อนออกไปราวๆเมษา-พ.ค.นู่น

-ราคา 34,000 + มั้งฮะ

-จบข่าว

ป.ล.เพื่อนโทรมาบอกว่า N80 ที่ MBK มาแล้ว แต่ 40,000 แหนะ เหอะๆ
คุณศิริวิภา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 23:40  

เป็นดิฉันไปซื้อไอพอดวิดีโอ 60 GB ดีกว่านะคะ
เพราะถ้าเอามาฟังเพลงเพราะๆแบตนานกว่าน่าจะเหมาะกว่า
คุน นายกระจอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 11:05  

ผมเป็นคนที่เซ้นซีทีฟเรื่องเสียงเพลงมากตอนแรกผมไช้ 6230 อยากบอกว่ารุ่นนี้เสียง โคร.ตดีฟังแล้วเคลิ้มเลยแต่ตอนหลังผมเปลี่ยนมาไช้ N70 นึกว่ามันแพงเสียงในคงจะดีปรากดว่าเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ผิดหวังเหมือนกันคับเพราะผมชอบฟังเพลงผมกับลังคิดว่าผมจะเปลี่ยนมาไช้รุ่น N91 อยากถามผู้รู้ว่าระบบเสียงมันจะ Work ไหมคับ ละวันนี้ผมซื้อหนังสือนิตยาสารมา First Mobile มาดู ราคามันประมาน 25000 กว่าเองนี่นา ชี้แจงหน่อยค้าบเจ้านายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/b]
นายนกระจอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 11:17  

อีกอย่างคับ คือว่าผมเห็นโปรแกรม Music Player ใน N91 ที่มีไห้มาเหมือนกับใน N70 ของผมเลยเลยแต่ N70 ของผมเสียงมันไม่ดี ใครว่า N70เสียงดีขอเถียงขาดใจเลย อยากถามผู้รู้ว่าเสียงดีไม่ดีมันอยู่ที่ระบบเสียงในตัวเครื่องไช่มั้ยคับไม่ไช่อยู่ที่โปรแกรมหรือคับ แล้วผมสามารถเอา N91 ไปต่อลำโพงได้ไหมคับ สุดท้ายขอฟังทงคับว่าถ้า Nokia ปล่อยรุ่นนี้จิงในราคา 34000 กว่า ไม่มีใครซื้อแน่[ยกเว้นลูกคนรวย] ผมคนนึงหล่ะ ทั้งๆที่อยากได้ ราคาหลัก 30000 กว่าๆมันระดับนักธุรกิจแล้วนะคับ ไม่ไช่ระดับนักฟังเพลงอย่างพวก เราๆ ปล.ผู้รู้ช่วยตอบคำถามผมหน่อยน้า Twisted Evil
Ranulimes
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 02:09  

อ้างถึง:

Attentive readers can note that all official pictures of Nokia N91 feature a light indicator, located under the screen on the right, however our device doesn’t have this bar. Moreover it’s not present in the handset, presented at FCC certification, and this let us make a conclusion that this indicator isn’t incorporated into serial models – in fact it’s not essential there, since the keyboard is covered by the sliding part with music keys, opening of the panel automatically activates backlight and owing to the fact the buttons are deepened, the backlight is required in most of the cases. On the other hand, all music keys don’t need backlight, and, among all other things, the indicators slightly, but still increases energy consumption.

ท่านใดช่วยแปลให้หน่อยสิว่า มันแปลว่าไรอะ เห็นเขาบอก N91 จาม่ายมี Light Sensor = =

Credit : http://mobile-review.com/review/nokia-n91-en.shtml
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 03:53  

คุน นายกระจอก ผู้เขียน:
ผมเป็นคนที่เซ้นซีทีฟเรื่องเสียงเพลงมากตอนแรกผมไช้ 6230 อยากบอกว่ารุ่นนี้เสียง โคร.ตดีฟังแล้วเคลิ้มเลยแต่ตอนหลังผมเปลี่ยนมาไช้ N70 นึกว่ามันแพงเสียงในคงจะดีปรากดว่าเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ผิดหวังเหมือนกันคับเพราะผมชอบฟังเพลงผมกับลังคิดว่าผมจะเปลี่ยนมาไช้รุ่น N91 อยากถามผู้รู้ว่าระบบเสียงมันจะ Work ไหมคับ ละวันนี้ผมซื้อหนังสือนิตยาสารมา First Mobile มาดู ราคามันประมาน 25000 กว่าเองนี่นา ชี้แจงหน่อยค้าบเจ้านายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/b]
n-gageรุ่นแรกไงครับพลังเสียงกระหึ่มนุ่มนวล n70คุณภาพยังไม่ถึงครึ่งเลย เปลี่ยนเพลงจากปุ่มสมอทอร์คได้ด้วยนะ บันทึกเสียงจากสถานีวิทยุก็ได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: