Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1433421
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 13:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ทราบว่าเอาไปเปรียบเทียบกับ w800i ได้ยังไงครับท่านราคา ต่างกันตั้งเยอะ แล้วไม่ทราบว่าไอ้เมมโมรี่ตั้ง 4 GB นี่ท่านจะเอาไปทำอะไรครับ มือถือนะครับ ไม่ใช่ notebook แล้วกล้องที่ให้นี่แค่ 2 ล้าน แต่ราคาสิครับพี่น้อง เดี๋ยวนี้เค้าไป 3.2 ล้านกันแล้วครับท่าน ผมแนะนำนะครับ ราคา 3 หมื่นกว่านี่ท่านเอาไปซื้อกล้องดิจิตอล+notebook นี่ไม่ดีเหรอครับพี่น้อง แล้วท่านคิดว่าการประมวลผลนี่มันจะไม่อืด สุดเหรอครับ หวังว่าท่านคงใช้ ฮาร์ดดิส ได้เต็มนะครับ เวลาเปิดเครื่องที คงรอโหลดเป็นชม นะครับ

ปล/ การเปรียบเทียบอะไรควรเทียบกันที่ใกล้เคียงกันนะครับท่าน ไม่เช่นนั้น คนอื่นเค้าจะว่าท่านได้ว่าได้ค่อยได้ใช้ความคิดเท่าไหร่ เหมือนการเอา แคมลี่ ไปเปรียบกับ E Class นะครับท่าน แล้วก็มาบอกว่างานนี้ Camry ตกกระป๋องแน่ครับ เป็นการใช้ความคิดที่ เหมื่อนกับคนไม่มีความคิดเลยนะครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 13:42  

[quote="ตี๋ห่อย"]ไม่ทราบว่าเอาไปเปรียบเทียบกับ w800i ได้ยังไงครับท่านราคา ต่างกันตั้งเยอะ แล้วไม่ทราบว่าไอ้เมมโมรี่ตั้ง 4 GB นี่ท่านจะเอาไปทำอะไรครับ มือถือนะครับ ไม่ใช่ notebook แล้วกล้องที่ให้นี่แค่ 2 ล้าน แต่ราคาสิครับพี่น้อง เดี๋ยวนี้เค้าไป 3.2 ล้านกันแล้วครับท่าน ผมแนะนำนะครับ ราคา 3 หมื่นกว่านี่ท่านเอาไปซื้อกล้องดิจิตอล+notebook นี่ไม่ดีเหรอครับพี่น้อง แล้วท่านคิดว่าการประมวลผลนี่มันจะไม่อืด สุดเหรอครับ หวังว่าท่านคงใช้ ฮาร์ดดิส ได้เต็มนะครับ เวลาเปิดเครื่องที คงรอโหลดเป็นชม นะครับ

ปล/ การเปรียบเทียบอะไรควรเทียบกันที่ใกล้เคียงกันนะครับท่าน ไม่เช่นนั้น คนอื่นเค้าจะว่าท่านได้ว่าได้ค่อยได้ใช้ความคิดเท่าไหร่ เหมือนการเอา แคมลี่ ไปเปรียบกับ E Class นะครับท่าน แล้วก็มาบอกว่างานนี้ Camry ตกกระป๋องแน่ครับ เป็นการใช้ความคิดที่ เหมื่อนกับคนไม่มีความคิดเลยนะครับ Laughing[/quote

อ่ะน่ะ ก้พูดเกินไป หาที่ไหนได้ notebook+กล้อง 30000กว่า ไม่มีอ่ะ เปรียบเทียบให้ใกล้เคียงกันหน่อยสิคับ เช่นพวก ipod พูดชะยังกับnotebook ถูกเรย แต่nokia ทำมาขายราคาระดับนี้ ผม ว่าไม่น่าจะอืดหรอก ไปซื้อ ipod กับโทสับธรรมดาหรือกล้องดีก่าเหลือเงินเกบอีกเยอะ ๆ
leo0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 11:53  

มันไม่กั๊กแล้ว ดูราคาซิจะกั๊กไปทำไรอีกราคาแพงมหาโหด สู้ E-680i ของผมไม่ได้หรอกใส่ sd 2 g ก็หรูแล้ว+หูฟัง bt stereo ไร้สายเสียงสุดยอด nokia รุ่นนี้ติด hd ตกลงมาน้ำตกร่วงน่ะพังครับขอบอก
mygod
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 11:56  

Anonymous ผู้เขียน:
คุน นายกระจอก ผู้เขียน:
ผมเป็นคนที่เซ้นซีทีฟเรื่องเสียงเพลงมากตอนแรกผมไช้ 6230 อยากบอกว่ารุ่นนี้เสียง โคร.ตดีฟังแล้วเคลิ้มเลยแต่ตอนหลังผมเปลี่ยนมาไช้ N70 นึกว่ามันแพงเสียงในคงจะดีปรากดว่าเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ผิดหวังเหมือนกันคับเพราะผมชอบฟังเพลงผมกับลังคิดว่าผมจะเปลี่ยนมาไช้รุ่น N91 อยากถามผู้รู้ว่าระบบเสียงมันจะ Work ไหมคับ ละวันนี้ผมซื้อหนังสือนิตยาสารมา First Mobile มาดู ราคามันประมาน 25000 กว่าเองนี่นา ชี้แจงหน่อยค้าบเจ้านายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/b]
n-gageรุ่นแรกไงครับพลังเสียงกระหึ่มนุ่มนวล n70คุณภาพยังไม่ถึงครึ่งเลย เปลี่ยนเพลงจากปุ่มสมอทอร์คได้ด้วยนะ บันทึกเสียงจากสถานีวิทยุก็ได้

siemens sx1 เสียงดีสุดครับไม่มีรุ่นไหนดีเท่านี้แล้ว ถัดมาเป็น moto e-680i+bulltooth stereo รุ่นนี้ก็สุดยอดครับ
Naoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 23:16  

ล่าสุดเท่าที่เดินถาม ๆ ดู ราคาเครื่องนอก (ประกันศูนย์โนเกีย) อยู่ที่ประมาณ 34,000 บาท อะครับ ไม่รู้จริงแท้แค่ไหน เพราะไม่เห็นของ แต่คนขายบอกโดยประมาณมาอย่างนี้ เพราะมีขายออกไปแล้ว

อยากได้อยากมี (แต่ไม่มีของ) เห้ออออออออออออ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 17:49  

mygod ผู้เขียน:
ผมเป็นคนที่เซ้นซีทีฟเรื่องเสียงเพลงมากตอนแรกผมไช้ 6230 อยากบอกว่ารุ่นนี้เสียง โคร.ตดีฟังแล้วเคลิ้มเลยแต่ตอนหลังผมเปลี่ยนมาไช้ N70 นึกว่ามันแพงเสียงในคงจะดีปรากดว่าเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ผิดหวังเหมือนกันคับเพราะผมชอบฟังเพลงผมกับลังคิดว่าผมจะเปลี่ยนมาไช้รุ่น N91 อยากถามผู้รู้ว่าระบบเสียงมันจะ Work ไหมคับ ละวันนี้ผมซื้อหนังสือนิตยาสารมา First Mobile มาดู ราคามันประมาน 25000 กว่าเองนี่นา ชี้แจงหน่อยค้าบเจ้านายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/b]
n-gageรุ่นแรกไงครับพลังเสียงกระหึ่มนุ่มนวล n70คุณภาพยังไม่ถึงครึ่งเลย เปลี่ยนเพลงจากปุ่มสมอทอร์คได้ด้วยนะ บันทึกเสียงจากสถานีวิทยุก็ได้

siemens sx1 เสียงดีสุดครับไม่มีรุ่นไหนดีเท่านี้แล้ว ถัดมาเป็น moto e-680i+bulltooth stereo รุ่นนี้ก็สุดยอดครับ

siemens sx1 มันรุ่นไหนอ่ะคับ ผมหาไม่เจอ ช่วยทำลิงค์ให้ทีได้มั้ยคับ
N80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 02:10  

ไว้ลองฟังเสียงจาก N91 ก่อนนะครับแล้วค่อยมาตัดสินใจดีไหม ผมฟังจากปีที่แล้วที่โนเกียเอามาโชว์ ขนาดตอนนั้นเฟิร์มแวร์แรกๆเลยนะ ผมว่าเสียงยังดีกว่า K750i เสียอีก หูฟังอาจจะมีส่วนด้วยแหละ ตอนนี้เฟิร์มแวร์ใหม่ก็คิดเอาเองละกันว่าจะดีขึ้นหรือป่าว ขนาดกล้องถ่ายบางภาพออกมาดีกว่า K750i อีก ราคาตอนนี้แว่วว่าโนเกียจะกดไม่ให้เกิน 30000 ครับ คาดว่าน่าจะราวๆ 27000 - 28900 ครับ
วาเลนไทน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 15:24  

ก็สมควรอยู่แหละคับที่ต้องกดราคา ราคา30000+ นี่มันนักธุรกิจแล้ว ส่วนเรื่องปัญหาเกี่ยวกับHdd ผมว่าไม่น่าจะมีปํญหาเพราะว่าที่โนเกียเลื่อนออก n91 ไห้รอๆๆๆๆๆๆจนเมื่อยตูดก็เพราะว่าเขากำลังแก้ไขข้อบกพร่องนี้อยู่แหละคับ
นายกระจอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 15:26  

Nokia N91 รองรับระบบ stero bluetoot เหมือนรุ่นพี่ฟิมไหมคับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 23:46  

http://www.siamphone.com/review/siemens/sx1/page.htm นี่งัยครับ SX1 ผมก็วาจะไปหาซื้อมือสองมาใช้ซักเครื่อง สูงสุดสู่สามัญ ก็ดีเหมือนกัน ไม่เปลืองเงิน 5555
เด็กนคร..นายก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 15:09  

อยากรู้จังครับว่า N 91 จะวางขายเมื่อไหร่ เห็นเปิดตัวมาตั้งนานแล้ว จะวางขายที่ไหนเป็นที่แรก แล้วที่นครนายกจะมีมาขายที่ร้านไหนแล้วเมื่อไหร่ อยากได้มาก....กกกก ออกวางขายเมื่อไหรจะไปซื้อคนแรกๆ เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 03:53  

mygod ผู้เขียน:

N-GAGEรุ่นแรกก็เจ๋งนะครับเรื่องเสียง บันทึกเพลงจากสถานีวิทยุได้ด้วย แปลกใจอยู่เหมือนกัน ทำไม NOKIA พัฒนาแย่ลงในเรื่องคุณภาพเสียง Sad
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 10:09  

เห็น first mobile บอกว่า25000
< Feel Free >
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 11:09  

มะไหร่จามาวะ เซงงง...ว่ะ
OiiLziiez
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 11:23  

อยากรุว่าตอนนิ๊มันออกวางจำหน่ายยังข๊ะ .. คัยรุบอกทีดิ ๆๆๆ..

อยากดั้ยมั๊กกๆ ๆ..

เเม่จาซื้อหั้ยดั้วอ่ะ ,, อยาก ดั้ย เเร้ว ๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: [size=24]?????????????????????[/size]
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 16:25  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
000333 ผู้เขียน:
[size=24]ห่วยแตกกล้องไม่มีแฟรช[/size]

ไม่มีแฟลช ก้อไม่เกี่ยวกับคุณภาพของรูปนะครับ

ผมว่าไม่มีเกี่ยวกับคุณภาพของรูป หรือ แฟลช หรอกครับ มันน่าจะอยู่ที่การพัฒนา
ของตัวเครื่องมากกว่าครับ เพราะที่จิง มันออก n70 6680 6681 มาแลว กล้องตั้ง 2 ตัว
และมีแฟลชอีกด้วย การพัฒนา ในราคาที่พุ่งถึง 30000+ มันน่าจะดีกว่านี้ รวมๆ ไม่คุ้มค่ากับเงิน ที่จะต้องเสียเลยละครับ เอาตัว ไปซื้อ iPod Video ราคา 13000+ ประมาณนี้ ยังโอเคกว่าอีก นะผมว่า
ฮุฮุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 23:52  

Crying or Very sad ไ ด้ เ เ ค่ ฝั น Crying or Very sad
Bakudn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 03:57  

Cool

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 20:06  

มีร้านใหนใครมีขายบ้างครับติดต่อหาผมด้วยนะครับ092288100โนเกียn91
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 11:05  

สำหรับ N91 ที่หลายๆ คนรอกัน ได้ลองเล่นแล้วนะครับ ให้คะแนนเรื่องคุณสมบัติในระดับปานกลางละกัน

สิ่งที่จะพูดถึง

1. ฟังก์ชั่นเหมือน 3250 ทุกประการ แต่เพิ่มส่วนของ wi-fi เข้ามา การเปิดใช้งานต้องเข้าไปที่เวป ตอนเชื่อมต่อเครื่องจะถามเองว่าจะต่อโดย wi-fi หรือไม่

2. เสียงเรียกเข้านั้น 3250 กินขาด N91 เบาและพร่าไปโดยปริยาย

3. หน่วยความจำนั้นในตัว 15 mb และ HDD อีก 4 GB

4. รองรับไทยแน่นอน

5. ตัวที่ได้ลองเป็น prototype เลยไม่มีกล้องด้านหน้า ไม่รู้ของจริงจะมีมั้ยเหมือนในรูป

6. ยังเป็นข้อสงสัย เรื่องระบบสั่น เพราะว่าตัวที่ผมได้ลองเล่นนั้น มีระบบสั่นด้วยอ่ะ

7. ราคาเปิดตัวก็เห็นว่าราวๆ 26k ครับ ไม่สูงอย่างที่คิด

8. ปุ่มเข้าเมนูอยู่ข้างๆ หน้าจอด้านขวา ส่วนการ lock ปุ่มต้องใช้ปุ่ม hold ที่อยู่ด้านบน
รออยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 21:15  

Very Happy ได้ข่าวว่าราคา 25900 บาท มีขายต้นเดือน พ.ค นี้ครับ
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 23:16  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
สำหรับ N91 ที่หลายๆ คนรอกัน ได้ลองเล่นแล้วนะครับ ให้คะแนนเรื่องคุณสมบัติในระดับปานกลางละกัน

สิ่งที่จะพูดถึง

1. ฟังก์ชั่นเหมือน 3250 ทุกประการ แต่เพิ่มส่วนของ wi-fi เข้ามา การเปิดใช้งานต้องเข้าไปที่เวป ตอนเชื่อมต่อเครื่องจะถามเองว่าจะต่อโดย wi-fi หรือไม่

2. เสียงเรียกเข้านั้น 3250 กินขาด N91 เบาและพร่าไปโดยปริยาย

3. หน่วยความจำนั้นในตัว 15 mb และ HDD อีก 4 GB

4. รองรับไทยแน่นอน

5. ตัวที่ได้ลองเป็น prototype เลยไม่มีกล้องด้านหน้า ไม่รู้ของจริงจะมีมั้ยเหมือนในรูป

6. ยังเป็นข้อสงสัย เรื่องระบบสั่น เพราะว่าตัวที่ผมได้ลองเล่นนั้น มีระบบสั่นด้วยอ่ะ

7. ราคาเปิดตัวก็เห็นว่าราวๆ 26k ครับ ไม่สูงอย่างที่คิด

8. ปุ่มเข้าเมนูอยู่ข้างๆ หน้าจอด้านขวา ส่วนการ lock ปุ่มต้องใช้ปุ่ม hold ที่อยู่ด้านบน

แล้วตุ้มรู้ไหม๊คับว่าจะออกจำหน่ายเมื่อไรอ่ะคับ Very Happy
masanori
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 10:46  

เกือบพลาดไปซื้อ w900 แว้วว ชอบคุณในข้อมูลข่าวสารครับ ไว้ผมซื้อจะมาชำเรา เอ้ย แหละข้อมูลแบ้งครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 09:11  

ไม่ทราบว่า n91 รองรับไฟล์ mp4 ไหมคะ

ป.ล. ไปอ่านในกระทู้ที่ sp-community club ของ n80-70-90-91 เห็นมีพูดกันว่า n91 อาจจะออกจำหน่ายก่อน n80 อืม... น่าคิดซะแล้ว Cool
< Feel Free >
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Away-G
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 11:44  

หลุดออกมาแล้ว N91 เครื่องศูนย์ ขายที่ MBK ชั้น 4 ราคามหาโหด 46,000.00 บาทถ้วน (บางร้านขายตั้ง 49,000.00 อาจจะเพราะมีหลุดมาน้อยแค่ 2-3 เครื่อง) อดใจรออีกนิดก็ไม่ได้ อีกไม่กี่วันก็จะถึงกำหนดวางขาย ราคาแค่ 25,000 - 26,000 บาทเอง (แต่ก็มีคนซื้อแฮะ...แปลกใจ)
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 18:46  

ที่เวป Mlink มีขายแล้วค่ะ

http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000247&Logo=Nokia

สองราคา

ราคาขาย : 26,700 บาท (ระบบ WCDMA), 23,450 บาท (ระบบ GSM)

ป.ล. ไม่เข้าใจทำไมสองราคา แต่ที่สงสัยคือ ตกลงมีระบบสั่นไหมคะ?
พงศ์ธร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:08  

แล้วแบบ WCDMA นี้เป็น Dual Mode ใช่ไหมมั้ยครับ
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:51  

วันนี้ไปเจมาร์ท พนักงานบอกปลายเดือน อาจจะพร้อม N80
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 14:19  

ตอนสายๆ วันนี้
โทรไปถามที่ Mlink มาค่ะ 027415700
พนักงานดุมากๆ พูดจาไม่ดีเลย (สงสัยคนโทรไปถามเยอะ)

แต่ได้ใจความว่า ที่ลงในเวป มีราคาอ่ะ ลงไว้เฉยๆ แต่ยังไม่ขาย

จบข่าว !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 17:44  

วันนี้ขายแล้วครับ เห็นที่futurepark ราคาฟาดไป28000กว่าๆ เป็นแบบ 3G+หูฟัง sennheiser นะครับ มีอยู่หลายเครื่องเหมือน เป็น0 UD ครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 01:10  

N91 ขายแล้วครับแบบ WCDMA(3G) ราคา 26,700 บาท ส่วน แบบ GSM ราคา 23,450 บาท ที่ต่างกันคือระบบ WCDMA รองรับ 3G มี WiFi และแถมหูฟัง sennheiser มูลค่า 2,600 บาทมาให้ด้วยครับ (ใครที่เห็นกล่องแล้วคงจะรู้นะครับ ว่าแถมเยอะแค่ไหน เพราะกล่องใหญ่มากๆๆๆๆ) ส่วนแบบ GSM จะไม่รองรับ 3G ไม่มี WiFi และไม่ได้แถมหูฟัง sennheiser มาให้ครับ ส่วนเรื่องเสียงที่ฟังจากหูฟังนั้นเหนือกว่ามือถือทุกรุ่นเลยคับ Sony Ericsson ที่ว่าแน่ๆชิดซ้ายเลยครับ ผมฟังเทียบกับ IPod ผมว่า N91 เสียงดีกว่าด้วยนะ ส่วนเรื่องการประกอบดีมากๆ แน่นหนาแต่ฝาหลังอาจจะเป็นรอยมือง่ายหน่อย เรื่องระบบสั่นมีแน่นอนครับผม
ifwedo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 05:17  

N Series ผู้เขียน:
N91 ขายแล้วครับแบบ WCDMA(3G) ราคา 26,700 บาท ส่วน แบบ GSM ราคา 23,450 บาท ที่ต่างกันคือระบบ WCDMA รองรับ 3G มี WiFi และแถมหูฟัง sennheiser มูลค่า 2,600 บาทมาให้ด้วยครับ (ใครที่เห็นกล่องแล้วคงจะรู้นะครับ ว่าแถมเยอะแค่ไหน เพราะกล่องใหญ่มากๆๆๆๆ) ส่วนแบบ GSM จะไม่รองรับ 3G ไม่มี WiFi และไม่ได้แถมหูฟัง sennheiser มาให้ครับ ส่วนเรื่องเสียงที่ฟังจากหูฟังนั้นเหนือกว่ามือถือทุกรุ่นเลยคับ Sony Ericsson ที่ว่าแน่ๆชิดซ้ายเลยครับ ผมฟังเทียบกับ IPod ผมว่า N91 เสียงดีกว่าด้วยนะ ส่วนเรื่องการประกอบดีมากๆ แน่นหนาแต่ฝาหลังอาจจะเป็นรอยมือง่ายหน่อย เรื่องระบบสั่นมีแน่นอนครับผม

Sony Ericsson ชิดซ้ายเลยรึครับ Shocked
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? (?????)
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 10:03  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ N91 Dual Mode สี Grey (เค้าบอกมีแบบนี้แบบเดียว)
เครื่องของศูนย์ UD แต่ไม่ได้ซื้อที่ ศูนย์หรือ shop ไหนอ่ะค่ะ
ไปซื้อมาจาก MBK ราคาแพงกว่า ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว (แต่ขี้เกียจรอแล้ว ตัดใจซื้อไปเลย)

- มีระบบสั่นจริงๆ ค่ะ
- Accessories สุดยอด อลังการค่ะ (ชอบตรงนี้มากๆ)
- เสียงเรียกเข้า อาจจะเบาไปหน่อย เมื่อเทียบกับ N70 (พอดีได้ลองเปรียบกับตัวนี้ ตัวอื่นไม่ทราบ)
- แต่หูฟังที่ให้มา ฟังเพลงเสียงโอเค ดังกระหึ่ม สมใจค่ะ
- Lock Keypad แบบใหม่ ดีเหมือนกัน
- ปุ่มเมนู อยู่ข้างๆ (หาตั้งนาน)

ป.ล. ผิดหวังกับปุ่มนิดหน่อย กระจิดริด มาก แต่ภาพรวมโอเคนะคะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 11:09  

ผมอีกคนนึงก็ซื้อมาใช้แล้วประทับใจเรื่องเสียงส่วนของหูฟังที่ให้มาแต่ด้วยความที่ชอบมากอดใจไม่ใหวซื้อมาเลยถอยออกมาศูนย์ชินวัตร26700บาทแต่ที่ติมากๆคือส่วนของเสียงเรียกเข้าเบาไปหน่อยอุปกรณ์เสริมเยอะมากๆแต่ถ้าให้ดี3250เสียงดีกว่าเยอะมากๆในส่วนของเสียงเรียกเข้าโดยรายละเอียดก็ออกมาแล้วworkครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 13:10  

ผมอีกคนนึงก็ซื้อมาใช้แล้วประทับใจเรื่องเสียงส่วนของหูฟังที่ให้มาแต่ด้วยความที่ชอบมากอดใจไม่ใหวซื้อมาเลยถอยออกมาศูนย์ชินวัตร26700บาทแต่ที่ติมากๆคือส่วนของเสียงเรียกเข้าเบาไปหน่อยอุปกรณ์เสริมเยอะมากๆแต่ถ้าให้ดี3250เสียงดีกว่าเยอะมากๆในส่วนของเสียงเรียกเข้าโดยรายละเอียดก็ออกมาแล้วworkครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 03:33  

ifwedo ผู้เขียน:
N Series ผู้เขียน:

Sony Ericsson ชิดซ้ายเลยรึครับ Shocked

ผมลองเทียบกับ W810i ไฟล์เพลงเดียวกัน หูฟังเดียวกัน N91 ให้เสียงที่ดีกว่าเห็นได้ชัดครับ อันนี้ผมเทียบกับหูผมเอง คนอื่นอาจจะเห็นต่างจากนี้ก็ได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 12:14  

เปิดตัวเมื่อปีที่แล้ว กล้อง 2 ล้าน ก็ถือว่าใช้ได้เลย แต่มาวางขายปี2006 กล้อง 2 ล้านถือว่าไม่ไหวแล้วครับ น่าจะ 3 ล้านด้วยซ้ำ เพราะราคาก็ไม่ใช่ว่าจะถูกเลย
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 13:39  

ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ ^^ ขอมาเป็นสาวกด้วยคนครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 17:36  

Vanilla Cream ผู้เขียน:
ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ ^^ ขอมาเป็นสาวกด้วยคนครับ

ถ้าไม่สนว่า ราคาจะเกินจากราคาตามศูนย์ต่างๆ ละก้อ
ที่ MBK มีค่ะ ไปซื้อเลย (เราซื้อมากจากร้าน City Phone เครื่องศูนย์ UD)

แต่ถ้าเครื่องตาม Shop หรือ ศูนย์ หรือ จาก Tohome
ไม่ทราบมีของรึเปล่าตอนนี้ ต้องลองเช็คดูอ่ะค่ะ โทรไปถามเลย
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 18:07  

แทนวับ ผู้เขียน:

ถ้าไม่สนว่า ราคาจะเกินจากราคาตามศูนย์ต่างๆ ละก้อ
ที่ MBK มีค่ะ ไปซื้อเลย (เราซื้อมากจากร้าน City Phone เครื่องศูนย์ UD)

แต่ถ้าเครื่องตาม Shop หรือ ศูนย์ หรือ จาก Tohome
ไม่ทราบมีของรึเปล่าตอนนี้ ต้องลองเช็คดูอ่ะค่ะ โทรไปถามเลย

ขอบคุณนะครับ ผมไปจองมาแล้วครับ ที่ศูนย์ปิ่นเกล้า ต้องวางเงินค่าจองไว้ก่อน500บาทแหน่ คนขายบอกว่าไม่เกินอาทิตย์ที่จะถึงนี้ๆได้แน่ครับ ^^ ชมรมเอ็น91 ใครมีโปรแกรม ซอพแวร์อารายดีๆก็มาแบ่งกันบ้างนะครับ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 18:53  

แทนวับ ผู้เขียน:

ขอบคุณนะครับ ผมไปจองมาแล้วครับ ที่ศูนย์ปิ่นเกล้า ต้องวางเงินค่าจองไว้ก่อน500บาทแหน่ คนขายบอกว่าไม่เกินอาทิตย์ที่จะถึงนี้ๆได้แน่ครับ ^^ ชมรมเอ็น91 ใครมีโปรแกรม ซอพแวร์อารายดีๆก็มาแบ่งกันบ้างนะครับ

Surprised แงงงงงงงงงง คุณวนิลา หนูก้อ 2 จิต 2 ใจนะเนี่ยยย
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 19:05  

ลองช่างใจดูนะครับว่าต้องการแบบไหน แบบไหนที่ตัวเองต้องการจริงๆครับ ผมเองกว่าจะคิดได้ก็นานอ่ะ ^^
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 20:31  

ลองช่างใจดูนะครับว่าต้องการแบบไหน แบบไหนที่ตัวเองต้องการจริงๆครับ ผมเองกว่าจะคิดได้ก็นานอ่ะ ^^

กว่าเราจะบรรลุอ่ะนะ อิอิ Surprised
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 20:33  

ตอบแบบนี้จะเลือกรุ่นไหนล่ะครับ คุณasuna
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 20:59  

[quote="Vanilla Cream"] ตอบแบบนี้จะเลือกรุ่นไหนล่ะครับ คุณasuna[/quo

คุณวนิลาค่ะเราได้เลืกแล้ว ฮิฮิ หลังจากไปอ่านใจกะหนังสือมา เราชอบฟังเพลงจริงๆและนะ แล้วดูเครื่องนี้ก้อโอด้วย ที่เราเปิดเครื่องมาก้อฟังเพลงเหมือนคุณแหละ เลือกได้สักทีนะ ดีจังเลย อิอิ เหมือนมันโล่งๆ แล้วคุณวนิลาเสีอะไรหรอคะ แล้วเคื่องนี้กับ w900i อันไหนมันฟังเพลงเพราะกว่ากันล่ะคะ Very Happy
ウアニラーさんありがとうございますた...............
คุณวนิลาขอบคุณมากค่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy
แดนรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 22:54  

N91มัน อัด วิทยุได้ดี หรือ เปล่า ครับ ตอน นี้ ให้ 3300 อัดรายการที่ ชอบๆ อยู่ อยาก เปลี่ยนเหมือน กันนะ เราเสียงเรียกเข้า ไม่ดัง จะทำไง ให้ ดัง ล่ะ Confused
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:08  

แหมๆasuna กลับใจมาเลือกเอ็น91 อิอิ ผมว่าผมจะเลือกสี dark grey นะ เอ็น91 ผมเคยเห็นว่ามันอัดเพลงจากวิทยุได้นะ ส่วนคำถามสุดท้ายขออีกรอบนะครับ ผมอ่านไม่ค่อยจะรู้เรื่องอ่ะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:10  

เอ็น91 กับ w900i ผมก็ไม่รู้ว่าอันไหนมันเสียดีกว่ากันนะเพราะผมไม่เคยใช้ด้วยอ่ะ รอผู้รู้หลายๆคนมายืนยันล่ะกันนะครับ
ixoxi999
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? n91 ????????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:26  

ผมเห็นบ้างร้านขายแพงไปถึง 30000 บาทแล้วอะครับ ตอนนี้ ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับว่า ร้านไหนที่ราคา ประมาณ 26500-28000 บาท ให้หน่อยเถอะคร้าบ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย

ปล. ยกเว้นร้านนาซ่านะครับ ผมไม่ชอบกิริยา ท่าทางของพนักงาน มันแย่จนผมเกินรับมันไหวจริงๆๆ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????? n91 ????????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:29  

ixoxi999 ผู้เขียน:
ผมเห็นบ้างร้านขายแพงไปถึง 30000 บาทแล้วอะครับ ตอนนี้ ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับว่า ร้านไหนที่ราคา ประมาณ 26500-28000 บาท ให้หน่อยเถอะคร้าบ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย

ปล. ยกเว้นร้านนาซ่านะครับ ผมไม่ชอบกิริยา ท่าทางของพนักงาน มันแย่จนผมเกินรับมันไหวจริงๆๆ

ถ้ารอได้นะครับ ผมว่าไปจองที่ศูนย์โนเกียเลยครับ
ifwedo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 01:52  

ถ้าเสียงดีกว่าโซนี่ นี่ดีเลย ขอบคุณที่มาไขข้อข้องใจด้วยนะค้าบบ Very Happy
nsyncsth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 01:55  

แล้ว N91 นี่มันรองรับภาษาไทยป่าว พวก Playlist ชื่อเพลง ไรงี้อ่ะ Question
ifwedo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 01:58  

คือผมอยากรบกวนถามพี่ๆหน่อยอะครับว่าถ้า N80 ออกมาเสียงเอมพี3จะดีกว่า หรือพอๆกันรึเปล่าครับ ยอมรับชอบบอดี้ N80 ครับแต่ประโยชน์คงอยากฟังเพลงมากกว่าไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 08:21  

แหมๆasuna กลับใจมาเลือกเอ็น91 อิอิ ผมว่าผมจะเลือกสี dark grey นะ เอ็น91 ผมเคยเห็นว่ามันอัดเพลงจากวิทยุได้นะ ส่วนคำถามสุดท้ายขออีกรอบนะครับ ผมอ่านไม่ค่อยจะรู้เรื่องอ่ะ

ค่า อิอิ เราเอา dark grey ด้วยดีกว่า อิอิ Embarassed
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 11:04  

ifwedo ผู้เขียน:
คือผมอยากรบกวนถามพี่ๆหน่อยอะครับว่าถ้า N80 ออกมาเสียงเอมพี3จะดีกว่า หรือพอๆกันรึเปล่าครับ ยอมรับชอบบอดี้ N80 ครับแต่ประโยชน์คงอยากฟังเพลงมากกว่าไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy

ยังไม่ทราบนะครับ ในส่วนตัวผมคิดว่าเอ็น91 เสียงน่าจะดีกว่า ต้องรอเทียบกันจริงๆอ่ะครับ ถึงทราบ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 11:05  

nsyncsth ผู้เขียน:
แล้ว N91 นี่มันรองรับภาษาไทยป่าว พวก Playlist ชื่อเพลง ไรงี้อ่ะ Question

รอคนที่ซื้อมาแล้วมาบอกล่ะกันนะครับ ผมยังไม่ได้เครื่องเลย ^^
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:57  

ขอโทษนะคะ พอดีอยากจะทราบว่าร้านไหนขาย n91 อ่ะค่ะ ที่ราคาไม่ถึง 30000 นะคะ แถวๆมาบุณครองมีไหมคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ พอดีจะไปซื้อน่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ แล้วที่ไปซื้อนี่เป็นเครื่องศูนย์ป่ะค่ะ ทำไมมันไม่เอาออกมาขายสักทีอ่ะคะ ขอบคุณนะคะ Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 19:03  

asuna ผู้เขียน:
ขอโทษนะคะ พอดีอยากจะทราบว่าร้านไหนขาย n91 อ่ะค่ะ ที่ราคาไม่ถึง 30000 นะคะ แถวๆมาบุณครองมีไหมคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ พอดีจะไปซื้อน่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ แล้วที่ไปซื้อนี่เป็นเครื่องศูนย์ป่ะค่ะ ทำไมมันไม่เอาออกมาขายสักทีอ่ะคะ ขอบคุณนะคะ Very Happy

ผมไม่ได้อยู่ที่ในกรุงด้วยอ่าสิ เหอๆ มันวางจำหน่ายแล้วนะครับ แต่ของมันหมดอ่ะนะ ผมไปจองไว้ ม่ายเกินสับดาห์นี้ก็ได้ใช้ล่ะ อิอิ
RedDevil
Year's Star

จังหวัด: กุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 19:37  

วันนี้ไปจองมาแล้วคับ ที่ เซ็นปิ่นที่เดียวกับท่าน Vanilla Cream เลยครับ และอยากทราบว่า N91 นี่รองรับการแสดงผมรูปภาพแบบเต็มหน้าจอไหมครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 20:01  

RedDevil ผู้เขียน:
วันนี้ไปจองมาแล้วคับ ที่ เซ็นปิ่นที่เดียวกับท่าน Vanilla Cream เลยครับ และอยากทราบว่า N91 นี่รองรับการแสดงผมรูปภาพแบบเต็มหน้าจอไหมครับ

หมายถึง รูปภาพส่วนไหนล่ะครับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 20:05  

แบบว่าถ้าผมถ่ายรูปมาแล้วจะเอามาเป็น wallpaper อะครับมันจะแสดงเต็มจอไหมครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 20:15  

แบบว่าถ้าผมถ่ายรูปมาแล้วจะเอามาเป็น wallpaper อะครับมันจะแสดงเต็มจอไหมครับ

เต็มอยู่แล้วครับ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 20:29  

เต็มอยู่แล้วครับ

แล้วราคามันเท่าไรหรอคะ 25000 กว่าๆป่ะ แงงงงงง อยากดั๊ยๆ ๆ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 20:35  

ราคาตามศูนย์โนเกียอยู่ที่ 26700ครับ แบบที่มีหูพิเศษ มีไวไฟ รอบรับ 3G อ่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Rewind เมื่อวันที่ 30 Apr 2006 21:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 21:18  

ราคาตามศูนย์โนเกียอยู่ที่ 26700ครับ แบบที่มีหูพิเศษ มีไวไฟ รอบรับ 3 อ่าครับ

พิเศษยังไงอะครับ เพราะผมก็เห็นว่าต่างกันตรงนั้นแต่มันต่างกับหูฟังปรกติอย่างไรครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 21:20  

ราคาตามศูนย์โนเกียอยู่ที่ 26700ครับ แบบที่มีหูพิเศษ มีไวไฟ รอบรับ 3 อ่าครับ

พิเศษยังไงอะครับ เพราะผมก็เห็นว่าต่างกันตรงนั้นแต่มันต่างกับหูฟังปรกติอย่างไรครับ

ให้เสียงที่ดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Rewind เมื่อวันที่ 30 Apr 2006 21:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 21:24  

ให้เสียงที่ดีกว่าครับ เดี่ยวผมหารูปมาลงนะครับ

ขอบคุณคร้าบผม Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 21:46  

รูปหูฟังพิเศษครับ ขอบคุณรูปหุฟังนะครับสำหรับเจ้าของรูป

RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:36  

โอ้ แถมแบบนี้เลยเหรอครับ แล้วหูฟังแบบธรรมดาก็ไม่มีเหรอครับ หรือว่าแถมทั้ง 2 ตัวเลยครับ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:38  

โอ้ แถมแบบนี้เลยเหรอครับ แล้วหูฟังแบบธรรมดาก็ไม่มีเหรอครับ หรือว่าแถมทั้ง 2 ตัวเลยครับ

นั่นซินะ Very Happy
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:40  

Very Happy วันนี้ไปตระเวนหาถามราคา 30000ก่าทั้งนั้เลย บางร้านก้อบอกว่าอีก 3 เดื่อน ต๊ายยยย จะบ้าเรอะร้านข้างๆแกมีขายแล้วแต่ร้านแกบอกอีก 3 เดือน ได้คุยกันมั่งไหมน่ะ - - แล้วจะไปซื้อที่ไหนได้อ่ะคะ ที่ราคา 26700 อ่ะค่ะ หูฟังสวยดีนะ อิอิ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:43  

Very Happy วันนี้ไปตระเวนหาถามราคา 30000ก่าทั้งนั้เลย บางร้านก้อบอกว่าอีก 3 เดื่อน ต๊ายยยย จะบ้าเรอะร้านข้างๆแกมีขายแล้วแต่ร้านแกบอกอีก 3 เดือน ได้คุยกันมั่งไหมน่ะ - - แล้วจะไปซื้อที่ไหนได้อ่ะคะ ที่ราคา 26700 อ่ะค่ะ หูฟังสวยดีนะ อิอิ

ผมไปจองที่ ศูนย์Nokiaเลยครับ ผมถามราคาก่อนแล้วค่อยจองกันเหนียวครับ เขาบอก 26,700 บาทครับ เพราะถ้า เกิน 3หมื่น ผมก็ขอบายเช่นกันครับ

ปล.มีโทรไปที่ NASA มาด้วยครับ เขาบอก 26500 แต่มะมีของครับ Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:48  

แถมทั้ง 2ตัวครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:51  

ผมว่าจองเลยดีกว่านะครับ สับดาห์นี้ผมก็ได้เครื่องล่ะ อิอิ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:55  

แถมทั้ง 2ตัวครับ

สุดยอดครับ เอ แล้วผมจองวันนี้ สัปดาห์นี้ผมจะได้เครื่องด้วยไหมครับเนี้ย เพราะเขาบอกว่า 10 - 15 วันแต่ถ้าของมาก็จะโทรมาบอกครับ ศูนย์ปิ่นเกล้า เช่นกันครับ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 22:56  

ผมว่าจองเลยดีกว่านะครับ สับดาห์นี้ผมก็ได้เครื่องล่ะ อิอิ

Very Happy คุณวนิลาจองที่ไหนคะจะได้ไปจองมั่งงง
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 01:20  

โทษนะคับ ขอใส่ ลิงค์หน่อย

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=general,m=1146162256

และ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=162587

รายละเอียด อยู่ในนี้หมดแล้วคับ

ผมซื้อที่ โนเกีย N91 จอง 1 วันได้เลย 26700 บาท รุ่น Top คับ

ปกติ symbianทุกรุ่นของ โนเกีย ย้ำ เฉพาะ symbian นะคับ
เวลา เอาภาพถ่ายลงหน้าจอ display ภาพมันจะไม่เต็มจอนะคับ
ด้านบนมันจะเหลือที่ว่างระหว่าง ขีดแสดงพลงังาน และ ขีดแสดง คลื่นความถี่
ด้านล่างจะเหลือ ข้อความของ soft key ซ้ายขวาคับ
i_am_of
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? N91 ?????? 1 ??? ???? 27800 ??????? MFA
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 01:47  

พึ่งซื้อมาได้ 1 วันครับ พอดีต้องรีบใช้เงิน แทบไม่ได้ทำอะไรกับตัวเครื่องเลยครับ แค่เปิดดู กับลบข้อมูลภายใน HDD ไป กับชาร์ตถ่าน นอกนั้นยังไม่ได้ทำอะไรเลย

เครื่องไม่มีรอยเลยครับ ยังไม่ได้แกะสติกเกอร์แปะหน้าจอกับเครื่อง ออกมาเลย อุปกรณ์ครบทุกชิ้นครับ ยังไม่ได้แกะอะไรออกมาเลยครับ หูฟัง noise cancelling ยังไม่ได้แกะออกมาเลยครับ อุปกรณ์ทุกชิ้นมี void ของ MFA หมดครับ

สนใจติดต่อมาที่ 0-9797-1388 นะคับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 02:52  

ถ้าคิดว่าราคา 26700 บาท ของ N91 แพงเกินไป
เมื่อเททียบกับ sony ericson w900i ในราคา 28900

ราคา 26700 ลบไปกับค่าหูฟังsennheiser ประมาณ 3000 บาท (พี่ที่โนเกียบอก)
เปรียบเทียบการ์ดความจำของ memory stic produo ขนาด 1 G ในราคา 4500 บาท(น่าจะประมาณนี้นะ) 3ตัว เมื่อเทียบกับ w900i ที่มีหนวยความจำมาให้ ประมาณ 1 G (ในตัวเครื่อง 470 mb และ เมมที่แถมให้ 512 mb )

ดังนั้น หากคุณซื้อ w900i ที่มีหนีวยความจำอยู่แล้ว 1 G และต้องการให้หน่วยความจำเท่ากับ N91 ที่มีหน่วยความจำในตัว 4 G คุณต้องซื้อ memory stic produo อีก 3 ตัว ในราคา เกือบ 13500 บาท ดังนั้น รวมราคาของ w900i 28900+ memoty stic produo 3ตัว ในราคา 13500 = 42400 และคุณยังต้องการหูฟังยี่ห้อ sennheiser ในราคาอีก 3000 บาท ก็รวมเป็น 45400 บาท นี่ยังไม่รวมถ้าคุณอยากเปลี่ยนหน้ากากของ w900i ให้เหมือน แสตนเลส สตีล ของ N91 อีกนะคับ ไม่รู้จะราคาเท่าไร

ก็ลองเดาเอาเองหากเปรียบเทียบ N91 กับ W900i ดูว่าอย่างไหนคุ้มกว่ากันนะคับ

อันนี้ ผมลองคิดดูเล่นๆนะคับ ไม่มีอะไรมาก อย่าจริงจัง
(แถม N91 ยังมีที่เสียบ แจ็ค 3.5 แลยงเป็น symnian อีกด้วย)

ลองเปรียบระหว่าง N80 กับ N91 ด้วยก็ได้นะ อย่างไหนคุ้มกว่ากัน อิอิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 09:32  

เหอๆ ของผมพนักงานที่ศูนย์ปิ่นเกล้าเค้าบอกเลยครับว่าไม่เกินสับดาห์น่า ก็คือสับดาห์นี้มารับของเลยได้อ่ะ -*- ขอบคุณคุณTUIRETURNสำหรับข้อมูลต่างๆ ในส่วนตัวผมก็ชอบเอ็น91มากกว่า เครื่องในตระกูลโซนี่อยู่แล้วอ่ะครั อิอิอิ ว่าแล้วอย่าพิ่งโปรโมทเอ็น91มากเลยครับ ^^ เดี่ยวคนหันมาใช้เยอะแล้วจะแย่ลเย Laughing Laughing Laughing
forrest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? N91 ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 10:01  

ตามนี้เลย

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T4260886.html
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? N91 ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 10:24  

forrest ผู้เขียน:
ตามนี้เลย

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T4260886.html

ถูกจนน่ากลัวคับ ผมคนนึงหละที่ชอบมือถือแต่นานๆจะเปลี่ยนที หนังสือหรือเวปก็ไม่ค่อยได้ดูจะซื้อค่อยดูทีนึงเลยกลัวโดนหลอก ซื้อทีหันเข้าหาศูนย์ตลอด เวปแบบนี้ยิ่งไม่กล้าครับ
Scanner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 10:56  

จะเลือกจะซือของผ่านเนตผ่านเมล์ก้อระวังนะครับ ผมขอยืนยันถ้าไม่ได้เห็นของหรือซื้อของกันแบบยื่นหมูยื่นแมวแล้วล่ะก้อ อย่าเชียวครับ เพราะผมเคยเจอมากับตัว ด้วยความที่อยากได้มากเกินไป และเห็นว่าเป็นของที่ราคาถูกมากเหลือเกิน จนไม่ได้ฉุกคิดว่ามันเกินจริงไปหน่อย คนพวกนี้จะใช้คำพูดที่โน้มน้าวประมาณว่า .ตอนนี้เครื่องจะหมดแล้ว ต้องให้เราโอนเงินเข้าไปก่อนอะไรประมาณนี้แล้วบอกให้รอที่นู่นที่นี่ (ตามห้างต่างๆ) แล้วก้อหายจ้อยไปเลยระวังนะครับเตือนแค่นี้
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 12:16  

เชื่อถือไม่ค่อยน่าจะได้นะครับ ผมเองไม่อยากเสี่ยง ไหนๆจะซื้อทั้งทีก็เอาเครื่องศูนย์นี่ล่ะครับ

ดูสีแล้วเลือกยากครับ light blue ก็ดูหรูหรา สวยงาม dark grey ผมก็ชอบ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 12:32  

dark grey

light blue

เลือกสียากๆ Confused Confused Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 14:52  

ผมว่าราคา N91 รุ่นท๊อป น่าจะอยู่ประมาณ 26000-27000 ไม่เกินนี้หรือเปล่า เพราะเมื่อประมาณ วันที่ 28-30 เมษา. ที่ผ่านมา ที่โรงงานผมเขาจัดงานขายสินค้า ประมาณว่างานสัปดาห์สินค้าราคาแพง(โครต) และก็มีสินค้า เครื่องใช้ไฟฟ้า ฯลฯ และก็มีประมาณว่าร้านสวัสดิการมาขาย ทั้งสดและผ่อน
อย่าง n70 ราคาเงิดสดที่ 20000
3250 ราคาเงิดสดที่ 19000
n91 ราคาเงิดสดที่ 29000
ฯลฯ
ผมยังถามพนักงานว่าราคาสูงจัง เขายังตอบว่าลดราคาแล้วน่ะ
ก็สอง-สามเดือนที่แล้วผมซื้อร้านอื่น 6681 ราคา 13700 เอง แต่ที่ร้านนี้ ราคา ขายตั้ง 15000-16000 แน่ะ แต่โทษที่ครับ ยังมีคนซื้อเลย และเห็นว่าขายได้หลายเครื่องด้วย ไม่รู้ว่าที่ซื้อเพราะต้องการผ่อนหรือไม่ แต่ดูๆๆแล้ว ผมว่า มัยเอาเปรียบลูกค้าเกินไปหน่อย เพราะถ้าเครื่องมีปัญหา แล้วจะไปที่ไหน แถม อยู่ต่างจังหวัดด้วย

ซึ่งราคา จะแพงกว่าตามท้องตลาด ทุกอย่างประมาณ 20-30% เออ ลืมบอกไป เป็นเครื่องของศูนย์ UD น่ะครับ ( ที่ ส่งเคื่อง supply ให้กับทาง dtac )
ผมเลยมองว่า
ราคา n91 น่าจะอยู่ที่ประมาณ 26000 หรือไม่ครับ แล้วราคา จองที่ ศูนย์ เท่าไรครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:07  

ผมว่าที่ราคาแพงเป็นเพราะร้านตู้เค้าโก่งกันมากว่านะครับ ผมจองเครื่องศูนย์ราคามัน 26700เองนะ ราคา26700นี่ล่ะราคารุ่นท็อปเอ็น91จริงๆนะ ผมยืนยัน

ผมไปจองเค้าให้จ่ายค่าจองเครื่องไว้500บาทก่อนอ่ะครับ ส่วนราคาเครื่องก้อย่างที่บอกนะครับ 26700บาท
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:36  

Very Happy คุณวนิลาจองที่ไหนคะจะได้ไปจองมั่งงง

ตอบช้าไปเปล่านี่เรา ผมจองที่ศูนย์โนเกียชั้น 3 เซนทัลปิ่นเกล้าอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:36  

ใครก็ได้ครับ ที่โชดดีเป็นเจ้าของ N91 อยู่ ช่วยลองทดสอบลง program MSMSMoney ของ s60 ดูหน่อยสิครับ ผมจะซื้อแล้ว แต่ต้องใช้ program เนี้ยอ่ะครับ

เอาแค่ run ได้ ใส่ข้อมูลได้ ไม่หาย / ปิดเปิด program ไม่ error
เรื่องแสดงผลไม่เต็มจอไม่เป็นไรครับ

http://www.mastersoftmobilesolutions.com/money_s60.php

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ สำหรับการช่วยเหลือในครั้งนี้
ผมจะได้เป็นสมาชิก N91 กะเค้าด้วย
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:37  

เชื่อถือไม่ค่อยน่าจะได้นะครับ ผมเองไม่อยากเสี่ยง ไหนๆจะซื้อทั้งทีก็เอาเครื่องศูนย์นี่ล่ะครับ

ดูสีแล้วเลือกยากครับ light blue ก็ดูหรูหรา สวยงาม dark grey ผมก็ชอบ

dark grey นี่ใช่สีออกเทาๆที่เป็นเครื่องโมเดลหรือเปล่าครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:42  

dark grey นี่ใช่สีออกเทาๆที่เป็นเครื่องโมเดลหรือเปล่าครับ

ถ้าหมายถึงโมเดลที่ศูนย์ปิ่นเกล้า ผมว่าน่าจะใช่สีนั้นล่ะครับ^^ อีกสีหนึ่งผมก็ชอบๆนะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:45  

ใครก็ได้ครับ ที่โชดดีเป็นเจ้าของ N91 อยู่ ช่วยลองทดสอบลง program MSMSMoney ของ s60 ดูหน่อยสิครับ ผมจะซื้อแล้ว แต่ต้องใช้ program เนี้ยอ่ะครับ

เอาแค่ run ได้ ใส่ข้อมูลได้ ไม่หาย / ปิดเปิด program ไม่ error
เรื่องแสดงผลไม่เต็มจอไม่เป็นไรครับ

http://www.mastersoftmobilesolutions.com/money_s60.php

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ สำหรับการช่วยเหลือในครั้งนี้
ผมจะได้เป็นสมาชิก N91 กะเค้าด้วย

อ่าครับถ้าผมมีผมจะลองลงเครื่องดูนะคับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้เครื่องเลยอ่ะนะ -*- คุณ
TUIRETURN อ่าครับที่จะช่วยลองลงให้คุณได้ ^^
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:53  

Very Happy ใครได้เครื่องแล้วรีบมาบอกหน่อยน้าค๊า
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 16:07  

Very Happy ใครได้เครื่องแล้วรีบมาบอกหน่อยน้าค๊า

คุณ asuna ได้ไปจองหรือยังครับ Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 16:10  

Laughing Laughing Laughing Laughing นั่นสิ คุณasuna ไปจองเครื่องยังครับ ^^ ผมเองก็ตื่นเต้นอยู่เหมือนกันเนี่ยจะได้ใช้อยู่ไม่กี่วันล่ะ รอพนักงานโทรมาหา ^^
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:28  

ยังไม่ได้จองเลยค่า เดี๋ยวจาไปดูจองแย้ววว ยังไม่รู้เลยว่าจาไปจองที่ไหนอิอิ พอดีเราไปจองที่รานญาติอ่ะค่ะ พอดีอาจจะไปยกเลิกเขาแล้วไปดูเองอ่ะค่ะ เอ๋.....นี่ๆๆ ใครได้แล้วอย่าลืมโพสมานะค๊า อิอิ เอาใจช่วยคนที่จองไว้แล้วให้ได้เร็วๆนะค่ะ อิอิ อยากดั๊ยจังเลย กะว่าจาไปซื้อ I-pod อีก อ่ะอยากดั๊ยยยยยย อิอิ ที่ซื้อ ไอพอท ก้อเพราะว่าเห็นมันบางสวยดี คราวนี้ฟังเพลงกันให้หูยานกันไปข้างนึง อิอิ Very Happy Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:53  

เหอะๆๆ ผมว่าซื้อแค่เอ็น91ก็พอแล้วมั้งครับ -*-
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 21:31  

Laughing Laughing Laughing Laughing นั่นสิ คุณasuna ไปจองเครื่องยังครับ ^^ ผมเองก็ตื่นเต้นอยู่เหมือนกันเนี่ยจะได้ใช้อยู่ไม่กี่วันล่ะ รอพนักงานโทรมาหา ^^

ตื่นเต้นเหมือนกันครับ เวลาโทรศัพท์ดังทีถ้าเป็นเบอร์ไม่รู้จักหละลุ้นน่าดูเลยครับ ทั่น
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 21:37  

ผมเองก็ตื่นเต้นครับเวลาไม่ได้รับสายแต่ล่ะครั้งก็มีใจหายเหมือนกันครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 22:06  

รบกวนเพ่ๆที่ซื้อเอ็น91แล้วช่วยบอกหน่อยนะครับว่าเอ็น91ใช้ธีมร่วมกับ3250ได้เป่าอ่ะครับ ขอบคุงล่วงหน้าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: