Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1427964
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเตป
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 22:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุณวนิลาครับ พอดีเมื่อครู่ได้ไปอ่านกระทู้ฝั่ง N80 มาตรงที่คุณบอกว่าไม่น่าจะรองรับ video call อะครับผมลองไปที่ web nokia ดูแล้วครับ เขาบอกว่า รองรับอะครับ พอดีไปเห็นมาอะครับ เอ แต่จำเป็นไหมครับที่ video call จะต้องมีกล้องข้างหน้าเสมอครับ
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 22:27  

RedDevil ผู้เขียน:
คุณวนิลาครับ พอดีเมื่อครู่ได้ไปอ่านกระทู้ฝั่ง N80 มาตรงที่คุณบอกว่าไม่น่าจะรองรับ video call อะครับผมลองไปที่ web nokia ดูแล้วครับ เขาบอกว่า รองรับอะครับ พอดีไปเห็นมาอะครับ เอ แต่จำเป็นไหมครับที่ video call จะต้องมีกล้องข้างหน้าเสมอครับ

ผมว่านะ ถ้ารองรับอ่ะ เราอาจจะเห็นฝั่งที่เค้าใช้กล้องอย่างเดียวรึเป่าครับ ^^ส่วนอีกฝั่งหนึ่งที่เค้าคุยกับเราเค้าก็จะไม่เห็นน่าเราอ่ะ ^^ ในความคิดผมนะครบั
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 22:56  

Vanilla Cream ผู้เขียน:

ผมว่านะ ถ้ารองรับอ่ะ เราอาจจะเห็นฝั่งที่เค้าใช้กล้องอย่างเดียวรึเป่าครับ ^^ส่วนอีกฝั่งหนึ่งที่เค้าคุยกับเราเค้าก็จะไม่เห็นน่าเราอ่ะ ^^ ในความคิดผมนะครบั

นั่นสินะคับ ^^ เป็นไปได้แฮะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:08  

อ่าครับ ^^
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:17  

สำหรับเรื่องธีมผมขอหน่อยล่ะกันนะครับ พี่ๆที่ซื้อมาแล้วช่วยตอบหน่อยนะครับว่าเอ็น91ใช้ธีมร่วมกับ3250ได้เป่าอ่ะครับ คือว่า3250มันแสดงน่าจอ4x3 แต่เอ็น91มันแสดง 3x3 อ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับอยากรู้จริงๆครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:22  

กำลังจะบอก
ผมลง theme ไม่ได้อ่ะคับ
หมายถึง theme ของ series เก่านะ
ไม่รู้เพราะอะไร
แต่เจ้า N70 ของผมดันลงได้ง่ะ
N91 ลงไม่ได้อ่ะคับ

สงสัยเค้ายังไม่รองรับ symbian 9.1
แต่ผมก็ยังไม่เคยลอง theme ของ 3250 มาลงใน N91 นะ
ใครรู้ที่โลหด theme ของ 3250 ไงช่วยบอกหน่อย
ผมจะได้ลองลงกะ N91 ดู อิอิ

N91 ---> อาจมีบางที ขาดขาด เกินเกิน
ขาดขาด เกินเกิน ยังไงยังไง ก็รักเธอ
หลุดหลุด เผลอไผล ยังไงยังไงก็รักเธอไป
บูดบูด เบื้อกเบื้อก ยังไงก็รักเธอไป
ไม่ต้องเบื่อ อยากให้เชื่อไจ
ที่เพี้ยนไปก็เพราะรักเธอ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:22  

นั่นสิครับ เพราะเดวน้องชายกับแฟนผมเขาก็จะถอย 3250 มาด้วยทั้ง 2 คนเลยครับ ถ้าใช้ด้วยกันได้ก็ดีครับ จะได้แบ่งบันกันได้ อิอิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:26  

อ่าครับ สามารถดาวโหลด ได้ตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,89099,00.html

มาบอกเร็วๆหน่อยก็ดีนะครับ^^ อยากรู้มากๆครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:31  

คุณ วะนิลา กับคุณ reddevil มี msn หรือเปล่าล่ะ
จะได้คุยกันได้ ง่ายๆหน่อย
หรือจะคุยในนี้ก็ได้คับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:33  

แอสแบบที่ผมลงไว้ตรง profile ได้เลยครับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:44  

ผม Add ลงใน Profile ไว้แล้วครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:45  

ข่าวดีคับ N91 ลง theme ของ 3250 ได้
แต่ i con ก็ยัง 3*3 เหมือนเดิม

ที่ลง theme ได้อาจะเป็นเพราะ ซิมเบียน 9.1 เหมือนกันอ่ะคับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:47  

อยากทราบว่า HD มีตั้ง 4 GB นี่ผมเอามาเป็น flash drive ได้ไหมครับ เพราะผมทำงานเกียวกับ computer อาจจะต้องมีการนำข้อมูลกลับบ้านเยอะๆ อยากรู้หนะครับ เห็นพื่นที่เหลือเยอะดี ^^
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:51  

TUIRETURN ผู้เขียน:
ข่าวดีคับ N91 ลง theme ของ 3250 ได้
แต่ i con ก็ยัง 3*3 เหมือนเดิม

ที่ลง theme ได้อาจะเป็นเพราะ ซิมเบียน 9.1 เหมือนกันอ่ะคับ

อาจจะเป็นเพราะว่าน่าจอ176*208เท่ากันอ่าครับอิอิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 23:57  

อยากทราบว่า HD มีตั้ง 4 GB นี่ผมเอามาเป็น flash drive ได้ไหมครับ เพราะผมทำงานเกียวกับ computer อาจจะต้องมีการนำข้อมูลกลับบ้านเยอะๆ อยากรู้หนะครับ เห็นพื่นที่เหลือเยอะดี ^^

ได้ครับ
ckkracing_gj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? N91 ??????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 01:05  

ที่ร้านเพื่อนผมเองคับ ร้านchula phone ตอนนี้ชาร์ตแบตอยู่ คิดว่า application กับ theme ทุกอย่างต้องใช้ร่วมกับ symbian series 60 ver 9.1 นะครับ มะต้องห่วง อนาคต symbian เวอร์ชั่นนี้ บูมแน่นอน มีให้ใช้เพียบ แต่ต้องรอก่อน ตอนนี้ก้อลองโหลดที่เวบอื่นๆก่อนก้อได้นะครับ เช่น dotsis.net,flashfly.net อะไรประมาณเนี้ยะนะครับ เป็นไงเด๋วจะมาบอกเพราะผมต้องทำอะไรๆ กะมันอีกเยอะเลย outlook อีก และเพลง เด๋วลองแล้วจะมาบอกน๊าครับ Very Happy
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 07:56  

อรุณสวัสดิ์ครับ ทุกท่าน วันนี้คงต้องตั้งใจทำงานและตั้งหน้าตั้งตสรอโทรศัท์จากศูนย์ คร้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 09:51  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครก็ได้ครับ ที่โชดดีเป็นเจ้าของ N91 อยู่ ช่วยลองทดสอบลง program MSMSMoney ของ s60 ดูหน่อยสิครับ ผมจะซื้อแล้ว แต่ต้องใช้ program เนี้ยอ่ะครับ

เอาแค่ run ได้ ใส่ข้อมูลได้ ไม่หาย / ปิดเปิด program ไม่ error
เรื่องแสดงผลไม่เต็มจอไม่เป็นไรครับ

http://www.mastersoftmobilesolutions.com/money_s60.php

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ สำหรับการช่วยเหลือในครั้งนี้
ผมจะได้เป็นสมาชิก N91 กะเค้าด้วย

อ่าครับถ้าผมมีผมจะลองลงเครื่องดูนะคับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้เครื่องเลยอ่ะนะ -*- คุณ
TUIRETURN อ่าครับที่จะช่วยลองลงให้คุณได้ ^^

- ขอบคุณคร้าบ คุณ VanillaCream
- คุณ TUIRETURN ครับ ช่วยลองนิดนึงสิครับ อยากได้จริงๆ เปลี่ยนใจมาจาก N80 แล้วนะเนี่ย
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:31  

หวัดดีนะครับ ^^วันนี้ผมก็รอโทรสับอยู่นะเนี่ย
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:50  

Very Happy ลองใช้มาแล้วตั้งแต่วันศุกร์นะ โดยรวม โอเคนะ เสียงเรียกเข้า เบากว่า n70 และ 3250
แต่เสียงลำโพงออกไปทางทุ้มและนุ่ม หน้าจอละเอียด น้อยไปหน่อย แค่ 176*208 ถ้าเข้าไปปรับความสว่างหน้าจอ ให้สว่างมากขึ้นจะพอช่วยได้ การประมวลผลเร็วใช้ได้ ฮารทไดรฟ์ทำงานค่อนข้างดี บางครั้ง แฮงค์บ้างจะขันคำว่า เขียนข้อมูลไม่ได้ และที่มีปัญหาคือเสียงชัตเตอร์ปิดไม่ได้ หูฟังใช้ได้ เสียงจะบอกว่าเพราะกว่า sony ไหม ผมว่า รายละเอียดเสียงชัดเจนดีแต่รวม แล้วsony เหนือกว่าหน่อยครับ
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:55  

ส่วนเรื่องกล้อง ถ่ายวีดีโอ ก้อปิดเสียงไม่ได้ น่าจะต้องรอ เฟิรม์แวร์ตัวใหมน่ะครับ ภาพถ่ายใช้ได้แต่ต้องถ่ายในที่แสงสว่างพอควร จะให้ภาพถ่ายชัดมาก กล้องวีดีโอ ภาพใช้ได้ เสียงไมค์ที่บันทึกชัดเจนดีมาก รวมแล้ว ใกล้เคียงกับ n70 ครับถึงจะไม่มีแฟลช ภาพวีดีโอตอนดู มีกระตุกบ้างครับ Laughing
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 10:58  

พี่ๆที่ซื้อมาแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับว่า ปิดเสียงกล้องได้เป่าอ่ะครับ-*-
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 14:17  

รบกวนพี่ TUIRETURN ลองลงโปรแกรมตามลิงค์ที่ผมลงไว้ข้างล่างด้วยนะครับ ผมอยากรู้ว่าเอ็น91จะใช้ได้เปล่าอ่ะครับ
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,90776,00.html
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,8764,90581,00.html
http://www.mastersoftmobilesolutions.com/money_s60.php
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 19:24  

ลองหาที่ปิดเสียงกล้อง เหมือนไม่เจอแฮะ
หูฟัง ต้องแล้วแต่คนฟังด้วยเนอะ เพราะคนเราหูไม่เหมือนกัน
เอ...หรือเหมือนกันง่ะ ก็เห็ฯมี 2 หูเหมือนกัน เอิ้กๆ ล้อเล่นนนน
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 19:36  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ปิดเสียงม่ายด้ายจริงๆหรอนี่
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 20:03  

ง่า วันนี้คอมเสียทั้งวันเลยทำงานเข้า net ไม่ได้เลยจะแก้งานทีต้องไปยืมเรื่องชาวบ้านทำก่อน คุณวนิลาได้รับโทรศัพท์ยังครับ ผมนะลุ้นทั้งวันสุดท้าย T_T

เอ แล้วเรื่องปิดเสียงของกล้องอะครับถ้าตอนนี้ทำไม่ได้ firmware ตัวใหม่มาจะปิดได้เหรอครับ (แต่ผมไม่ค่อย ซีเรียสมาเพราะไม่ค่อยได้ถ่ายอยู่แล้ว แต่ได้ก็ดีครับ อิอิ)
NNOOKKIIAA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 20:55  

ถ้าจำไม่ผิด จำได้ว่า เรื่องปิดเสียง shutter เนี่ยจะมีการตกลงร่วมกัน หรือไม่ก็ เคยมีกม บางประเทศ กำหนดว่าไม่ให้ปิดเสียงได้ และต้องมีความดังอย่างน้อย กี่ db อะไรอย่างเงี๊ย
เนื่องจากสาเหตุ ของ อาชญากรรมแอบถ่าย ครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 21:02  

เหอะๆๆๆ เศร้าใจ
Frog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 22:47  

ถ้าคิดว่าราคา 26700 บาท ของ N91 แพงเกินไป
เมื่อเททียบกับ sony ericson w900i ในราคา 28900

ราคา 26700 ลบไปกับค่าหูฟังsennheiser ประมาณ 3000 บาท (พี่ที่โนเกียบอก)
เปรียบเทียบการ์ดความจำของ memory stic produo ขนาด 1 G ในราคา 4500 บาท(น่าจะประมาณนี้นะ) 3ตัว เมื่อเทียบกับ w900i ที่มีหนวยความจำมาให้ ประมาณ 1 G (ในตัวเครื่อง 470 mb และ เมมที่แถมให้ 512 mb )

ดังนั้น หากคุณซื้อ w900i ที่มีหนีวยความจำอยู่แล้ว 1 G และต้องการให้หน่วยความจำเท่ากับ N91 ที่มีหน่วยความจำในตัว 4 G คุณต้องซื้อ memory stic produo อีก 3 ตัว ในราคา เกือบ 13500 บาท ดังนั้น รวมราคาของ w900i 28900+ memoty stic produo 3ตัว ในราคา 13500 = 42400 และคุณยังต้องการหูฟังยี่ห้อ sennheiser ในราคาอีก 3000 บาท ก็รวมเป็น 45400 บาท นี่ยังไม่รวมถ้าคุณอยากเปลี่ยนหน้ากากของ w900i ให้เหมือน แสตนเลส สตีล ของ N91 อีกนะคับ ไม่รู้จะราคาเท่าไร

ก็ลองเดาเอาเองหากเปรียบเทียบ N91 กับ W900i ดูว่าอย่างไหนคุ้มกว่ากันนะคับ

อันนี้ ผมลองคิดดูเล่นๆนะคับ ไม่มีอะไรมาก อย่าจริงจัง
(แถม N91 ยังมีที่เสียบ แจ็ค 3.5 แลยงเป็น symnian อีกด้วย)

ลองเปรียบระหว่าง N80 กับ N91 ด้วยก็ได้นะ อย่างไหนคุ้มกว่ากัน อิอิ

- Sony Ericsson W900i ตอนนี้ไม่ใช่ 28900 แล้วนะคับ ที่ Jay Mart 25900
ที่มาบุญครอง 24900 เครื่องจาก ศูนย์ Jay Mart เืหมือนกัน

- Memory Stick Pro Duo ผมลองไปเดินสำรวจราคา ขนาดความจุ 1Gb ราคาถูกที่สุด 2300 แพงที่สุด 2900 แต่ผมสามารถซื้อได้ในราคา 2000 (ราคาทุนคนรู้จักกัน) ของ Sony แท้

- ถ้า N91 ในราคาที่คุณบอกมาคือ 26700 ผมเมินและไม่คิดจะมองเลยคับ เพราะได้พิกเซลแค่ 176x208 น้อยกว่า SE K700 อีก (176x220) ก็อย่างที่ผมบอก พิกเซล มันมีความสำคัญกับการถ่ายภาพและวิดีโอ ความคมชัดของหน้าจอ และพวกบรรดา คลิปหนังอีกด้วย อย่าหาผมงู้นงี้เลยนะ ผมพวกมองการไกล 176x208 มันต่ำเกินคับ

- อีกอย่างตัวเครื่องทำจากแสตนเลส สตีล ตกแล้วพังไม่เป็นรึไงคับ? ตกน้ำน้ำไม่เข้าเครื่องรึไงคับ? ถ้าสมมุติมันตกแล้วไม่พัง ผมว่าทุกยี่ห้อคงใช้แสตนเลสทำมือถือกันหมดแล้วหละคับ ฝาครอบด้านนอกมันไม่สำคัญเท่าแพงวรจรด้านในหรอกคับ

- สำหรับผมถ้าจะซื้อมือถือซิมเบี้ยน ผมยอมกลับบ้านไปนั่งเล่นคอมที่บ้านดีกว่าคับ หรือไม่ก็แบกโน็ตบุ๊กออกจากบ้าน จะได้ความสมบูรณ์แบบสุดๆเลย

ผมว่าตัวนี้ยังมีอะไรอีกเยอะแยะคับ ที่คุณอาจยังไม่รู้ก็ได้นะคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 22:55  

เข้าใจอะไรผิดรึเป่าครับ ความละเอียดของน่าจอน่าถือ ไม่มีผลกับการถ่ายรูปและวีดีโอ ครับ มันเป็นตัวแสดงผลในมือถือเท่านั้น ถ้าจะมีผลมันก็อยู่ที่เลนส์กับกล้องมากกว่านะ ไม่เชื่อลองไปถามคนอื่นก็ได้นะครับ ^^ คนเรามีสิทธ์ที่จะเลือกครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Rewind เมื่อวันที่ 02 May 2006 23:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:01  

อีกอย่างนะครับ มันเป็นที่ดีไซน์ของตัวเครื่องนะครับ เครื่องอุปกรณ์อ่านะ ผมว่าคุณอาจจะศึกษาก่อนนะครับแลว้ค่อยมาลงอะไรแบบนี้ นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Rewind เมื่อวันที่ 02 May 2006 23:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:04  

ห่ะๆ
ใจเย็นๆ คุณ Frog กะ คุณVanilla Cream (ใช่มะ น่าจะสะกดถูก)
ผมลองเปรียบเทียบดูเท่านั้นคับ
แต่เท่าที่ทราบมา เค้าก็เลือก N91 ส่วนใหญ่นะ ผมว่า

มันก็ขึ้นอยู่กับคนมองโดยทั่วๆไปแล้วน่ะคับ
และก็ลักษณะการใช้งาน
อิอิ Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TUIRETURN เมื่อวันที่ 02 May 2006 23:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Frog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:06  

ราคา N91 ในเวปนี้ถูกได้ขนาดนี้เลยหรอ

http://www.geocities.com/t2hand/
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:08  

Frog ผู้เขียน:
ราคา N91 ในเวปนี้ถูกได้ขนาดนี้เลยหรอ

http://*** โปรดระวังเว็บไซต์มิจฉาชีพ ***/

อืม นั่นสิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:09  

ถ้าผมใช้คำที่ดูรุนแรงไป ก็ขอโทษด้วยนะครับ สำหรับข้อมูลถ้ามันจริง ผมก็จะไม่โต้แย้งคุณนะ แต่นี่มันไม่จริงอ่ะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:14  

Frog ผู้เขียน:

http://*** โปรดระวังเว็บไซต์มิจฉาชีพ ***/

ในความคิดของผมนะครับ ผมว่าอาจจะเป็นมิจฉาชีพอ่ะครับ ราคามันถูกอยากไม่น่าจะเป็นไปได้อ่ะครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:14  

เอ้อ ได้รับการยืนยันแล้วนะคับว่า เครื่อง N91
รุ่นธรรมดา หรือ GSM ไม่มี WLAN จริงๆ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:15  

เอ้อ ได้รับการยืนยันแล้วนะคับว่า เครื่อง N91
รุ่นธรรมดา หรือ GSM ไม่มี WLAN จริงๆ

โชคดีนะครับที่ตัดสินใจซื้อรุ่น TOP ^^
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:28  

สำหรับผม ถ้าจะเลือกอะไรผิดก็ขอให้ผิดด้วยตัวเองเพราะจะไม่เสียดายเลยอย่างน้อยเราก็เชื่อการตัดสินใจของเราเอง ไม่ใช่เพราะใครมาบอกโน้น อ้างนี่แล้วโลเลเลือกผิด มาเสียใจทีหลังครับ
ckkracing_gj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:40  

ตอนนี้มีแค่รุ่น 26700 นะครับเท่าที่ทราบมาและรุ่นนี้ที่มี wi-fi จะมีแค่ 2000 ตัวเท่านั้นหมดแล้วหมดเลย
ส่วนเรื่องเวบ t2hand ที่ขายมือถือถูกอ่ะครับ ใครเชื่อซื้อก้อบ้า แล้วถูกมากๆแต่ต้องโอนตังก่อน เอ้อ เอาเข้าไป ......
ส่วนเรื่องที่เถียงกันนะครับ ระหว่าง w900 กับ N91 เทียบกันมะได้นะครับ ถ้าจะเทียบเปรียบมวยถูกคู่ ต้อง p990 นะครับ กับ N91 ถึงจะถูก จากประสบการณ์นะครับที่ใช้มือถือมาทุกรุ่น N91 เครื่องนี้ถือว่า stable นะครับใช้ได้เลย แต่ w900 ยังมีปัญหาเรื่อง การส่งและรับ บลูทูธ นะครับแก้มะหายเลย ขณะเป็น มือถือธรรมดาไม่ได้เป็นระบบปฎิบัตการ ซะหน่อย ส่วนเรื่อง การออกแบบ ก้อยังถือว่า N91 ยังเป็นจ้าวเรื่องเคส อยู่ดี คงเป็นเพราะโนเกียเป็นคนทำ เวอร์ตูด้วยละม๊าง แล้วที่บอกว่า ราคา ของ w900 ลงมาอ่ะ จิงครับเป็นเรื่องของการตลาด ถ้าไม่รีบลด ลูกค้าคงหันไปซื้อ N91 หมดเลย เป็นหลักการตลาดง่ายๆน่ะครับ
แต่ผมว่าเครื่อง 0 ของ n91 ยังมะน่ามานะ ครับอาทิตย์นี้ เพราะตอนนี้ ร้านที่มะใช่ 0 น่ะเค้ากว้านซื้อมาหมดแล้วทุกศูนย์เพื่อมาเก็งราคา ตอนนี้ที่ mbk ยัง ขายอยู่ที่ 29500-30000 up
ด้วยซ้ำ มะได้ตอกย้ำนะครับว่า ยังมะได้เครื่อง แต่ถ้าได้เร็วก้อยินดีด้วย แต่โลกใบนี้ถูกฉาบด้วยรังสีของผลประโยช์และการเก็งกำไรครับ เพราะฉะนั้นแล้ว รอก่อนนะครับ ไม่น่าเกินกลางเดือนนี้อย่างเร็ว ส่วนตัว ผมได้เครื่องมาพร้อมกะคนที่กว้านซื้อที่ศูนย์มาน่ะครับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:43  

ง่า อยากได้เครื่องไวไวจังครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:45  

ของผม ผมก็รออ่ะครับ หวังว่าจะไม่เกินวันพุดหัสนะครับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:50  

ไปนอนละ เผื่อพุ่งนี้จะมีข่าวนี้ ใช่ไหมครับท่าน Vanilla Cream ^^ Laughing
Funny Stupid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????...????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 00:29  

ckkracing_gj ผู้เขียน:
ตอนนี้มีแค่รุ่น 26700 นะครับเท่าที่ทราบมาและรุ่นนี้ที่มี wi-fi จะมีแค่ 2000 ตัวเท่านั้นหมดแล้วหมดเลย
ส่วนเรื่องเวบ t2hand ที่ขายมือถือถูกอ่ะครับ ใครเชื่อซื้อก้อบ้า แล้วถูกมากๆแต่ต้องโอนตังก่อน เอ้อ เอาเข้าไป ......
ส่วนเรื่องที่เถียงกันนะครับ ระหว่าง w900 กับ N91 เทียบกันมะได้นะครับ ถ้าจะเทียบเปรียบมวยถูกคู่ ต้อง p990 นะครับ กับ N91 ถึงจะถูก จากประสบการณ์นะครับที่ใช้มือถือมาทุกรุ่น N91 เครื่องนี้ถือว่า stable นะครับใช้ได้เลย แต่ w900 ยังมีปัญหาเรื่อง การส่งและรับ บลูทูธ นะครับแก้มะหายเลย ขณะเป็น มือถือธรรมดาไม่ได้เป็นระบบปฎิบัตการ ซะหน่อย ส่วนเรื่อง การออกแบบ ก้อยังถือว่า N91 ยังเป็นจ้าวเรื่องเคส อยู่ดี คงเป็นเพราะโนเกียเป็นคนทำ เวอร์ตูด้วยละม๊าง แล้วที่บอกว่า ราคา ของ w900 ลงมาอ่ะ จิงครับเป็นเรื่องของการตลาด ถ้าไม่รีบลด ลูกค้าคงหันไปซื้อ N91 หมดเลย เป็นหลักการตลาดง่ายๆน่ะครับ
แต่ผมว่าเครื่อง 0 ของ n91 ยังมะน่ามานะ ครับอาทิตย์นี้ เพราะตอนนี้ ร้านที่มะใช่ 0 น่ะเค้ากว้านซื้อมาหมดแล้วทุกศูนย์เพื่อมาเก็งราคา ตอนนี้ที่ mbk ยัง ขายอยู่ที่ 29500-30000 up
ด้วยซ้ำ มะได้ตอกย้ำนะครับว่า ยังมะได้เครื่อง แต่ถ้าได้เร็วก้อยินดีด้วย แต่โลกใบนี้ถูกฉาบด้วยรังสีของผลประโยช์และการเก็งกำไรครับ เพราะฉะนั้นแล้ว รอก่อนนะครับ ไม่น่าเกินกลางเดือนนี้อย่างเร็ว ส่วนตัว ผมได้เครื่องมาพร้อมกะคนที่กว้านซื้อที่ศูนย์มาน่ะครับ

เข้าใจอะไรผิดรึเป่าครับ ความละเอียดของน่าจอน่าถือ ไม่มีผลกับการถ่ายรูปและวีดีโอ ครับ มันเป็นตัวแสดงผลในมือถือเท่านั้น ถ้าจะมีผลมันก็อยู่ที่เลนส์กับกล้องมากกว่านะ ไม่เชื่อลองไปถามคนอื่นก็ได้นะครับ

เข้าใจเลยจริงจริ๊ง สาวกค่ายใหนก็เชียร์ค่ายนั้น สุดลิ่มทิ่มประตู ไม่รู้จักลืมหูลืมตา
โหย ขนาดจะเปรียบ n91 กะ p990 เลยเหรอ มันมวยคนละรุ่นเลยนะครับ ไม่รู้คิดได้ไง เสป็คไม่มีอะไรจะเทียบกันเลย
เรื่อง 2000 ตัวหมดแล้วหมดเลย เนี่ย ไปโดนใครปั่นมาครับ สินค้าถ้าเป็นที่ต้องการในตลาด ไม่มีผู้จำหน่ายที่ใหนหรอกไม่เอามาสนอง หลักง่าย ๆ demand - supply
ไอ้เรื่องขนาดจอภาพก็เหมือนกัน ถูกของคุณว่ามันหมายถึงการแสดงผลบนมือถือว่าได้ละเอียดขนาดใหน เช่น n70 n91 ได้ 176 x 208 จุด ส่วน n80 n91 ได้ที่ 352 x 416 จุด ซึ่งเท่ากับ 4 เท่าของตัวแรก
แต่คุณก็ไม่เคยดูลึกลงไปเลยน้า.. ว่าไอ้กล้องที่ โนเกียให้เนี่ยมันบันทึกวิดีโอได้ขนาดเท่าไหร่ และก็เป็นที่รู้ไว้ได้อย่างหนึ่งเลยว่า ถ้าเสป็คของสินค้าตัวเองไม่ค่อยสวย ก็มักจะแอบซ่อน อำพรางเสมอแหละครับ
เจ้า n91 มันเป็น music phone มันจึงไม่เน้น การบันทึกและเล่นวิดีโอ (ได้แค่ 176 x 208 จุด ที่ 15 เฟรม/วินาที ซึ่งคุณภาพต่ำมาก) สำหรับ n80 ทำได้ดีอีกนิดคือ 352 x 288 จุด ที่ 15 เฟรมต่อวินาที (ภาพยังไม่ต่อเนื่องดีเท่าไหร่) ส่วนจะเล่นไฟล์วิดีโอ mp4 ที่ระดับ 30 เฟรม/วินาทีได้หรือเปล่า ไม่ทราบเพราะไม่มีใครรีวิวไว้ให้อ่าน
เจ้า w900i ถ่ายวิดีโอได้ที่ 320 x 240 จุด ที่ 30 เฟรม/วินาที เล่น mp4 ได้ที่ 30 เฟรม/วินาทีเช่นกัน ส่วนตัวที่เสป็คดีกว่านี้ นี่ครับ ต้องไปโน่นเลย n93 ถ่ายและเล่นวิดีโอระดับ 640 x 480 จุดที่ 30 เฟรม/วินาที มันต้องระดบนี้ครับถึงจะเรียกว่า smooth vdo ของจริง

เพราะฉะนั้นสิ่งที่คุณพยายามเขียนก็เพียงเพื่อย้ำความพอใจของตัวคุณน่ะแหละครับ ซึ่งจริง ๆ ก็คงไม่มีใครไปว่าอะไรหรอก แต่น่าจะพยายามหาข้อมูลแม่น ๆ อีกซักนีดนึงนะ จะได้เป็นความรู้ทั่วไปด้วย
XTX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????...????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 01:37  

Funny Stupid ผู้เขียน:
แต่ผมว่าเครื่อง 0 ของ n91 ยังมะน่ามานะ ครับอาทิตย์นี้ เพราะตอนนี้ ร้านที่มะใช่ 0 น่ะเค้ากว้านซื้อมาหมดแล้วทุกศูนย์เพื่อมาเก็งราคา ตอนนี้ที่ mbk ยัง ขายอยู่ที่ 29500-30000 up ด้วยซ้ำ มะได้ตอกย้ำนะครับว่า ยังมะได้เครื่อง แต่ถ้าได้เร็วก้อยินดีด้วยแต่โลกใบนี้ถูกฉาบด้วยรังสีของผลประโยช์และการเก็งกำไรครับ เพราะฉะนั้นแล้ว รอก่อนนะครับ ไม่น่าเกินกลางเดือนนี้อย่างเร็ว ส่วนตัว ผมได้เครื่องมาพร้อมกะคนที่กว้านซื้อที่ศูนย์มาน่ะครับ

เข้าใจอะไรผิดรึเป่าครับ ความละเอียดของน่าจอน่าถือ ไม่มีผลกับการถ่ายรูปและวีดีโอ ครับ มันเป็นตัวแสดงผลในมือถือเท่านั้น ถ้าจะมีผลมันก็อยู่ที่เลนส์กับกล้องมากกว่านะ ไม่เชื่อลองไปถามคนอื่นก็ได้นะครับ

เข้าใจเลยจริงจริ๊ง สาวกค่ายใหนก็เชียร์ค่ายนั้น สุดลิ่มทิ่มประตู ไม่รู้จักลืมหูลืมตา
โหย ขนาดจะเปรียบ n91 กะ p990 เลยเหรอ มันมวยคนละรุ่นเลยนะครับ ไม่รู้คิดได้ไง เสป็คไม่มีอะไรจะเทียบกันเลย
เรื่อง 2000 ตัวหมดแล้วหมดเลย เนี่ย ไปโดนใครปั่นมาครับ สินค้าถ้าเป็นที่ต้องการในตลาด ไม่มีผู้จำหน่ายที่ใหนหรอกไม่เอามาสนอง หลักง่าย ๆ demand - supply
ไอ้เรื่องขนาดจอภาพก็เหมือนกัน ถูกของคุณว่ามันหมายถึงการแสดงผลบนมือถือว่าได้ละเอียดขนาดใหน เช่น n70 n91 ได้ 176 x 208 จุด ส่วน n80 n91 ได้ที่ 352 x 416 จุด ซึ่งเท่ากับ 4 เท่าของตัวแรก
แต่คุณก็ไม่เคยดูลึกลงไปเลยน้า.. ว่าไอ้กล้องที่ โนเกียให้เนี่ยมันบันทึกวิดีโอได้ขนาดเท่าไหร่ และก็เป็นที่รู้ไว้ได้อย่างหนึ่งเลยว่า ถ้าเสป็คของสินค้าตัวเองไม่ค่อยสวย ก็มักจะแอบซ่อน อำพรางเสมอแหละครับ
เจ้า n91 มันเป็น music phone มันจึงไม่เน้น การบันทึกและเล่นวิดีโอ (ได้แค่ 176 x 208 จุด ที่ 15 เฟรม/วินาที ซึ่งคุณภาพต่ำมาก) สำหรับ n80 ทำได้ดีอีกนิดคือ 352 x 288 จุด ที่ 15 เฟรมต่อวินาที (ภาพยังไม่ต่อเนื่องดีเท่าไหร่) ส่วนจะเล่นไฟล์วิดีโอ mp4 ที่ระดับ 30 เฟรม/วินาทีได้หรือเปล่า ไม่ทราบเพราะไม่มีใครรีวิวไว้ให้อ่าน
เจ้า w900i ถ่ายวิดีโอได้ที่ 320 x 240 จุด ที่ 30 เฟรม/วินาที เล่น mp4 ได้ที่ 30 เฟรม/วินาทีเช่นกัน ส่วนตัวที่เสป็คดีกว่านี้ นี่ครับ ต้องไปโน่นเลย n93 ถ่ายและเล่นวิดีโอระดับ 640 x 480 จุดที่ 30 เฟรม/วินาที มันต้องระดบนี้ครับถึงจะเรียกว่า smooth vdo ของจริง

เพราะฉะนั้นสิ่งที่คุณพยายามเขียนก็เพียงเพื่อย้ำความพอใจของตัวคุณน่ะแหละครับ ซึ่งจริง ๆ ก็คงไม่มีใครไปว่าอะไรหรอก แต่น่าจะพยายามหาข้อมูลแม่น ๆ อีกซักนีดนึงนะ จะได้เป็นความรู้ทั่วไปด้วย

N91 ถ่ายวิดีโอ 176*144 px หรือ QCIF ไม่ใช่ 176*208 px นั่นมัน resolution ของหน้าจอครับ
คืองี้ครับ ความละเอียดและคุณภาพหน้าจอ ไม่ได้มีส่วนช่วยเรื่องคุณภาพภาพนิ่งหรือวิดีโอเลยครับ ส่วนที่จะกำหนดคุณภาพภาพจริงๆคือ sensor, lens, และก็ imaging processor ครับ แต่ความละเอียดและคุณภาพหน้าจอจะช่วยในการดูmedia เหล่านั้นบนมือถือให้ดียิ่งขึ้นเท่านั้น
W900i ถ่ายvdo ที่ QVGA 30fps (โดยความสามารถชิป nvidia goforce4800ครับ ไม่ใช่ฝีมือ SE)มันยังไม่เท่าไหร่หรอกครับ 6280 ที่ขายกันอยู่เกลื่อนตอนนี้ก็ถ่าย vdo ที่ VGA 15fps และ CIF 352*288pxที่ smooth 30fps ได้เลยครับ ถือว่าเป็นมือถือGSM รุ่นแรกที่ถ่ายvdo ที่ความละเอียด VGA ได้
ส่วน N93 ถ่ายvdo VGA30fps ได้ก็ไม่แปลกอะไรเพราะไท่ใช่ความสามารถNokia โดยตรงแต่เป็น TI OMAP 2420ครับ Wink
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 02:20  

ใจเย็นๆ

ขาดขาด เกินเกิน ยังไง ยังไง ก็รักเธอ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 06:18  

คุณ Funny Stupid แล้วที่คุณพยายามเข็นนี่เพื่ออะไรครับ ไม่รู้คุณจะมาร้องเร่แห่กระเชิงทำไมคุณไม่ชอบก็ไม่มีใครบอกให้คุณชอบ อ้างแต่เรื่อง vdo นี่คือ music phone ครับ ไม่ใช่ vdo หรือ camera phone ครับ จุดประสงค์ในการผลิดก็ชี้เฉพาะไปแล้ว และคนที่เลือกซื้อก็เข้าใจจุดประสงค์นี้ครับ คุณรักอะไรชอบอะไรก็อยู่กับส่วนของคุณอย่าวุ่นวายดีที่สุดครับ
jingzy
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 08:38  

สำหรับตัวเรานะ เราว่าเรื่องบลูทูธมันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ ส่วนเรื่องการออกแบบมันก็แล้วแต่คนชอบอ่ะ เราก็ชอบ w900i นะแต่ต้องเป็นสีขาวอ่ะ ส่วน n91 เราว่าหัวมันโตไปอ่ะ เรื่องดีไซน์คงว่ากันไม่ได้เพราะแต่ละคนก็ชอบคนละแบบกันนะ
Funny Stupid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 09:49  

คุณ Funny Stupid แล้วที่คุณพยายามเข็นนี่เพื่ออะไรครับ ไม่รู้คุณจะมาร้องเร่แห่กระเชิงทำไมคุณไม่ชอบก็ไม่มีใครบอกให้คุณชอบ อ้างแต่เรื่อง vdo นี่คือ music phone ครับ ไม่ใช่ vdo หรือ camera phone ครับ จุดประสงค์ในการผลิดก็ชี้เฉพาะไปแล้ว และคนที่เลือกซื้อก็เข้าใจจุดประสงค์นี้ครับ คุณรักอะไรชอบอะไรก็อยู่กับส่วนของคุณอย่าวุ่นวายดีที่สุดครับ

นึกแล้วเชียว ซื้อหวยไม่ถูกว่าต้องมีผู้ตอบแนวนี้

ลองอ่านดูดีๆ หน่อยสิครับว่ามันมีตรงใหนหรือที่ผมบอกว่ารักอะไรชอบอะไร
ผมเพียงแต่พยามสื่อ "ข้อเท็จจริงที่ไม่โอนเอียงเข้าหาความชอบของตัวเอง" ออกมาสู่สาธารณะ ก็เท่านั้นเอง ไม่ใช่พอรักอะไร ก็แห่เชียร์ ของรุ่นอื่นแย่ไปหมด ที่คุณเขียนน่ะถูกต้อง
แล้วว่าไอ้รุ่นนี้มัน music phone ผมก็ไม่ได้ขัดข้องซักหน่อย

แต่ที่ผมเห็นบางคนก็พยายามจะยกความวิเศษที่มันวิเศษกว่ารุ่นอื่น ๆ มากไปข้อเท็จจริง ก็เลยติดเบรคซะมั่ง การเปรียบเทียบถืเป็นเรื่องดี คนทั่วไปเขาจะได้เห็นอะไร ๆ กว้าง ๆ

แต่.. ต้องทำด้วยข้อมูล และก็เทียบในสิ่งที่เทียบกันได้ครับ อย่างเช่นจากคุณ XTX เป็นต้นซึ่งถือว่าข้อมูลแน่น..ของจริง

เขาใจก็เข้าใจ ไม่เข้าใจก็แล้วแต่คุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 10:14  

ถ้าเปรียบเทียบเรื่องความคุ้มระหว่าง n91 กับ w900i นะค่ะ เราว่ามันก็แล้วแต่อ่ะ ส่วนตัวเรานะ คิดว่าเราไม่ชอบหูฟัง 3000 ของรุ่นท๊อปอ่ะ มันดูใหญ่ๆยังไงไม่รู้ เวลาใส่ไปไหนแล้วเราอายอ่ะ Embarassed แล้วที่จุเพลงได้ 4 GB เราว่าเราคงฟังไม่หมดแน่ๆ แค่ 128 MB เรายังฟังไม่หมดเลย ส่วนเรื่องดีไซด์เราก็ชอบทั้งสองตัวนะ มันก็สวยกันคนละแนวดีอ่ะ อีกอยากเราก็เป็นคนชอบถ่ายรูปด้วย เรื่องกล้องเราคงได้ใช้ w900i มากกว่า N91 อ่า ส่วนเรื่องเสียงคงจะไม่ต่างกันมากมั้ง

สำหรับบางคนการที่มีเพลงเยอะๆไว้ในโทรสับ เวลามีอารมณ์อยากฟังเพลงอะไรก็ได้ฟัง แต่สำหรับบางคนความจุมากไปเค้าก็อาจจะใช้ไม่หมด ก็สำรวจตัวเองแล้วกันนะค่ะ ว่าใจจริงๆต้องการแบบไหน ถ้าเป็นคนเปลี่ยนบ่อยๆก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ แต่ถ้าต้องใช้ไปนานๆก็ควรเลือกที่เราใช้ได้จริงๆและครอบครุมความต้องการของเรา เรื่องราคาสำหรับตัวเราเองเราไม่เอามาเทียบกันอ่ะ ถ้าเราต้องการและชอบจริงๆเราก็คงไม่เกี่ยง แล้วแต่คนนะค่ะ นี่คือความคิดเห็นของเรานะ ไม่ได้จงใจหรือตั้งใจจะว่าอะไรเลยจริงๆ

สรุปก็คือไม่มีมือถือรุ่นไหนสมบูรณ์แบบหรอกมั้งค่ะ เราจะซื้ออะไรก็คงต้องดูที่ว่าใช้อะไรยังไง ใช้คุ้มกับที่ซื้อรึเปล่าแล้วก็ชอบอะไร
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 11:22  

ผมว่า ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนเลือกกว่ามากกว่านะ ไอที่บอกเรื่องความละเอียดของน่าจออ่ะ ผมแค่อธิบายให้คนเข้าใจเฉยๆน่ะ ว่ามันไม่มีผลกับการภาพรูปกับถ่ายวีดีโอ คุณก็รู้อยู่แล้วว่ามันผิด เป็นคุณ คุณจะไม่แก้ให้มันถูกหรอ แล้วผมว่าน่ะไอเรื่องเอารุ่นโน่นนี่มาเทียบกันอ่ะพอเถอะ ขี้เกียจมีปัญหากันอ่ะครับ ผมแค่อธิบายเรื่องการถ่ายด้วยแค่นั้น ไอความละเอียดน่าจออ่ะผมก็รู้นะ ผมว่าคุณน่ะหยุดเถอะ ขอร้อง อีกอย่างนะผมไม่ได้เคยบอกเลยสักครั้งว่าเอ็น91มันถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอดีกว่ารุ่นโน่นรุ่นนี้ ดังนั้น ผมขอร้อง คนที่พยายาม สร้างปัญหาอ่ะพอเถอะครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 12:57  

คุยเรื่องมือถือกันดีกว่า เนอะ

อย่าเถียงกันเลย

เอิ้กๆ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 12:58  

Funny Stupid ผู้เขียน:

นึกแล้วเชียว ซื้อหวยไม่ถูกว่าต้องมีผู้ตอบแนวนี้

ลองอ่านดูดีๆ หน่อยสิครับว่ามันมีตรงใหนหรือที่ผมบอกว่ารักอะไรชอบอะไร
ผมเพียงแต่พยามสื่อ "ข้อเท็จจริงที่ไม่โอนเอียงเข้าหาความชอบของตัวเอง" ออกมาสู่สาธารณะ ก็เท่านั้นเอง ไม่ใช่พอรักอะไร ก็แห่เชียร์ ของรุ่นอื่นแย่ไปหมด ที่คุณเขียนน่ะถูกต้อง
แล้วว่าไอ้รุ่นนี้มัน music phone ผมก็ไม่ได้ขัดข้องซักหน่อย

แต่ที่ผมเห็นบางคนก็พยายามจะยกความวิเศษที่มันวิเศษกว่ารุ่นอื่น ๆ มากไปข้อเท็จจริง ก็เลยติดเบรคซะมั่ง การเปรียบเทียบถืเป็นเรื่องดี คนทั่วไปเขาจะได้เห็นอะไร ๆ กว้าง ๆ

แต่.. ต้องทำด้วยข้อมูล และก็เทียบในสิ่งที่เทียบกันได้ครับ อย่างเช่นจากคุณ XTX เป็นต้นซึ่งถือว่าข้อมูลแน่น..ของจริง

เขาใจก็เข้าใจ ไม่เข้าใจก็แล้วแต่คุณ

ok ครับ งั้นผมก็เข้าใจว่าต้องการเปรียบเทียบ แต่อยากให้เปรียบเทียบอย่างเป็นกลางด้วยครับเพราะ เพราะที่ผมกล่าวไปเช่นนั้นเพราะข้อความคุณเอียงไปทางตรงข้ามซะมาก และยกแต่ข้อเสียมาตบซ้ำครับ ซึ่งไม่ใช่การเปรียบเทียบที่ดี ผมรู้ตัวว่าความรู้และข้อมูลเกี่ยวกับมือถือไม่แน่นแต่ก็อ่านและดูออกว่า อะไรเป็นอะไรครับ ผมมันมือใหม่เลยไม่อยากเถียงเรื่องข้อมูลกับใครครับเพราะรู้ไม่จิงพูดไปทำให้ดูโง่ครับ ก็ขอไว้แค่นี้ละกัน

ปล. ข้อความที่คุณเขียนเพื่อนๆที่ทำงานผมอ่านยังรู้สึกเลยครับว่าเอียง ขนาดมันไม่ชอบ Nokia นะนั้น

ด้วยความเคารพครับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:02  

ขออภัยครับลืม login เอ แล้วคุณ Funny Stupid จบเท่านี้นะครับ ผมเข้าใจคุณแล้วนะครับและไม่มีอคติกับใครด้วยเช่นกัน เพราะทุกๆคนคือผู้ที่ให้ความรู้กับมือใหม่อย่างผม ขอบคุณครับ

เรียนท่าน TUIRETURN จิงด้วยครับ คุยเรื่องมือถือดีก่า
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:04  

อ่าครับ จบนะครับ ขอร้อง ผมว่าอยู่เครื่องไหนก็เครื่องนั้นครับ จะได้ไม่มีปัญหากันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Rewind เมื่อวันที่ 03 May 2006 13:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:05  

ปล่อยให้เรื่องยุ่งยาก เป็นเรื่องของเรา เรื่องของคุณ คือสนุกกับเทคโนโลยี Embarassed
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:07  

คุณวนิลาครับ โทรไปมาแล้ว ถามว่า 91 ที่จองไว้ ของจะมาเมื่อไหร่ พี่แกเขาบอกว่าไม่มีกำหนดให้รอพนักงานขายติดต่อไปครับ ดูมันนะ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:07  

ปล่อยให้เรื่องยุ่งยาก เป็นเรื่องของเรา เรื่องของคุณ คือสนุกกับเทคโนโลยี Embarassed

ถูกครับ Embarassed
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:22  

ทำไมเค้าตอบแบบนี้ล่ะ แย่จังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:27  

ผมว่า ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนเลือกกว่ามากกว่านะ ไอที่บอกเรื่องความละเอียดของน่าจออ่ะ ผมแค่อธิบายให้คนเข้าใจเฉยๆน่ะ ว่ามันไม่มีผลกับการภาพรูปกับถ่ายวีดีโอ คุณก็รู้อยู่แล้วว่ามันผิด เป็นคุณ คุณจะไม่แก้ให้มันถูกหรอ แล้วผมว่าน่ะไอเรื่องเอารุ่นโน่นนี่มาเทียบกันอ่ะพอเถอะ ขี้เกียจมีปัญหากันอ่ะครับ ผมแค่อธิบายเรื่องการถ่ายด้วยแค่นั้น ไอความละเอียดน่าจออ่ะผมก็รู้นะ ผมว่าคุณน่ะหยุดเถอะ ขอร้อง อีกอย่างนะผมไม่ได้เคยบอกเลยสักครั้งว่าเอ็น91มันถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอดีกว่ารุ่นโน่นรุ่นนี้ ดังนั้น ผมขอร้อง คนที่พยายาม สร้างปัญหาอ่ะพอเถอะครับ

ใช่ค่ะ เลิกเปรียบเทียบรุ่นนี้กับรุ่นโน้นอ่ะดีแล้วค่ะ เพื่อนเป็นความพอใจของหลายๆฝ่ายและไม่เป็นการเกิดปัญหากันด้วยค่ะ ใครๆก็ชอบมือถือที่ตัวเองใช้อยู่หรือกำลังจะซื้อ คงไม่มีใครอยากจะให้มาเถียงกันใช่ไหมค่ะ ต่างคนต่างอยู่ ต่างรู้ข้อดีข้อเสียก็เก็บเอาไว้เถอะค่ะ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:45  

ช่วงนี้ป่วย ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดมาอ่าน (จากหน้า 5 มาหน้า8 แล้ว)
อิอิ

แวะมาเตือนค่ะ เพื่อนร่วมอุดมการณ์ N91
ตอนนี้แทนวับส่ง N91 ไปเคลมเรียบร้อยแล้วค่ะ
ซื้อมาไม่ถึง 7 วัน รอเคลม ไปอีก อย่างน้อย 7 วัน (ศูนย์ UD เค้าว่างั้น)

ปัญหาที่พบคือ ...

ภาพที่ออกมาจากการถ่ายรูปจากกล้อง N91 จะมีเส้นแนวขวาง สองเส้นขึ้น
ตอนแรกก็นึกว่า Dead pixel ของจอภาพ แน่ๆ
(กะว่าจะรอไปเปลี่ยนจอ ที่ Nokia Care เพราะเคยเกิดเหตการณ์แบบนี้แล้วตอนใช้ 7610)
แต่พอโหลดรูปลงคอม ลายเส้นที่ภาพ นั้นก็ยังอยู่ ค่ะ

เลยส่งไปเคลมเรียบร้อย โรงเรียน Nokia ไปแล้ว แง๊วว...

แอบโกรธตัวเองหน่อยนึงที่ไม่เช็คให้ดี
แต่ไม่คิดว่าจะซวยเจอนี่นา... เนอะ

สงสัยอยู่อย่างว่า QC โนเกีย อยู่ไหนค๊า... Embarassed

เพื่อนๆ ที่จะซื้อ N91 ยังไงก็ตรวจสอบเช็คให้ดีก่อนนะคะ ก่อนจะซื้อ
จะได้ไม่เซ็งเหมือนแทน (ยังดีนะ เค้ารับเคลม ฮี่ๆ)

ป.ล. ตอนนี้เอา Nokia 3250 มาใช้ชั่วคราว ขอแอบวิจารณ์นิดนะคะว่า
วัสดุ ดูก๊อกแก๊กมากเลยอ่ะ และที่สำคัญ เวลามีคนโทรเข้ามา พอกดรับสาย
จะมี delay หน่อยนึงด้วย Neutral
ป.ลล. รักโนเกียเหมือนเดิมค่ะ แค่มาเตือนให้เช็คดีๆ ก่อนจ่ายเงิน Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย แทนวับ เมื่อวันที่ 06 May 2006 22:49; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:46  

เหมือนที่คุณ Vanilla Cream เอา n91 ไปเทียบกับ n80 จนคนในบอร์ดเค้ารับกันไม่ได้ใช่ไหมคับ เหมือนที่คุณบอกว่ากล้อง n80 คงใช้ลูกเล่นกล้องกันไม่เยอะเท่าไหร่ถ้าใช้จริงๆ ที่บอกประมาณว่า n80 ถึงกล้องจะ 3 ล้านแต่เลนส์ไม่ดีภาพก็ไม่ชัด แล้วอีกอย่างที่บอกว่า n80 คงราคาตกเร็วกว่า n91 (จริงๆแล้วโนเกียทุกรุ่นมันก็ตกเร็วทุกรุ่นอ่าคับ) แต่ก่อนผมก็เห็นว่าคุณชอบ n80 มากหนิคับ พอรู้ความต้องการที่แท้จริงของตัวเองแล้วก็กลับไปพูดอย่างงั้นหรอคับ คนที่ซื้อ n80 อาจจะมีเห็ตผลอื่นที่ไม่ได้ซื้อเพราะกล้องก็ได้คับ อาจจะซื้อเพราะความสวยของมันแค่นั้นเค้าก็พอใจแล้วคับ ผมว่าเหตุการณ์นี้มันก็คงคล้ายๆกับที่บอร์ดนี้เอา n91 มาเทียบกับรุ่นอื่นๆ เพราะฉะนั้นก็เลิกเทียบรุ่นโน้นกับรุ่นนี้ได้แล้วนะคับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:59  

Anonymous ผู้เขียน:

เหมือนที่คุณ Vanilla Cream เอา n91 ไปเทียบกับ n80 จนคนในบอร์ดเค้ารับกันไม่ได้ใช่ไหมคับ เหมือนที่คุณบอกว่ากล้อง n80 คงใช้ลูกเล่นกล้องกันไม่เยอะเท่าไหร่ถ้าใช้จริงๆ ที่บอกประมาณว่า n80 ถึงกล้องจะ 3 ล้านแต่เลนส์ไม่ดีภาพก็ไม่ชัด แล้วอีกอย่างที่บอกว่า n80 คงราคาตกเร็วกว่า n91 (จริงๆแล้วโนเกียทุกรุ่นมันก็ตกเร็วทุกรุ่นอ่าคับ) แต่ก่อนผมก็เห็นว่าคุณชอบ n80 มากหนิคับ พอรู้ความต้องการที่แท้จริงของตัวเองแล้วก็กลับไปพูดอย่างงั้นหรอคับ คนที่ซื้อ n80 อาจจะมีเห็ตผลอื่นที่ไม่ได้ซื้อเพราะกล้องก็ได้คับ อาจจะซื้อเพราะความสวยของมันแค่นั้นเค้าก็พอใจแล้วคับ ผมว่าเหตุการณ์นี้มันก็คงคล้ายๆกับที่บอร์ดนี้เอา n91 มาเทียบกับรุ่นอื่นๆ เพราะฉะนั้นก็เลิกเทียบรุ่นโน้นกับรุ่นนี้ได้แล้วนะคับ

จบเหอะครับ พี่น้อง หันมาคุยเรื่องมือถือ ดีกว่ามาถกว่ารุ่นไหนดีกว่ารุ่นไหน ดีกว่าครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 14:38  

ผมว่า คุณ สำหรับเข้าใจอะไรผิดนะ แต่ก็ช่างเหอะ ชีวิตคนเรามันไม่เหมือนกัน อีกอย่างหนึ่งนะ ผมว่าคุณน่ะหยุดเถอะ ผมมีความอดทานไม่มากนะ ขอร้อง หยุดได้ล่ะ อะไรที่ผมไม่ยุ่งแล้วก็จะไม่ยุ่ง ดังนั้นนะถ้าจะมาหาเรื่องกันก็ขอครับ พอ ผม ขอแล้วนะ ผมบอกกับคุณในแบบที่คนคุยเค้ากันนะ แล้วถ้าจะมาก่อกวนอีก ผมขอ ว่าพอ ถ้ายังพอคิดได้อยู่นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 16:05  

ผมว่า คุณ สำหรับเข้าใจอะไรผิดนะ แต่ก็ช่างเหอะ ชีวิตคนเรามันไม่เหมือนกัน อีกอย่างหนึ่งนะ ผมว่าคุณน่ะหยุดเถอะ ผมมีความอดทานไม่มากนะ ขอร้อง หยุดได้ล่ะ อะไรที่ผมไม่ยุ่งแล้วก็จะไม่ยุ่ง ดังนั้นนะถ้าจะมาหาเรื่องกันก็ขอครับ พอ ผม ขอแล้วนะ ผมบอกกับคุณในแบบที่คนคุยเค้ากันนะ แล้วถ้าจะมาก่อกวนอีก ผมขอ ว่าพอ ถ้ายังพอคิดได้อยู่นะครับ

ใช่คับ แต่ละคนก็ต่างความคิด แล้วผมก็ไม่ได้จะมาหาเรื่องคุณแค่อยากบอกว่าคงไม่มีใครชอบหรอกคับที่จะโดนเปรียบเทียบอย่างนั้น แล้วที่คุณไม่ได้หมายถึง เอ็น80 ผมก็ขอโทดคับที่คิดอย่างนั้น แล้วอีกอย่างผมก็ไม่ได้อยู่ในบอร์ด เอ็น80 หรอนะคับ ผมก็อ่านไปเรื่อยแหละ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 16:10  

เมื่อเข้าใจกันแล้ว ก็พอนะคับ อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปครับ
ckkracing_gj_Hiso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 16:21  

แหม ก้อ อย่านะครับ ผมแค่ใช้ก่อนก้อมาบอก ส่วน funny stupid นี่ตั้งชื่อได้ตรงกับตัวเองจิงๆเลยนะครับ ถามหน่อยเหอะว่าข้อมูลปึกน่ะได้ใช้รึยัง ยังงี้มาก่อกวนนี่น่า ไอ้เรื่องกล้องนะ และวีดีโอ ผมมีอยู่แล้วอย่างละหลายอัน ส่วนตัวผมเองก้อไม่อยากโพสบอกแล้วนะครับเจอคนแบบนี้ทีเซ็งสรุบว่าแน่นัดเจอดีกว่าม๊างแล้วคุณจะรู้ว่าที่ผมบอกว่าผมใช้มาหมดแล้วมันจิง ผมว่าคุณกะผมมันคนละรุ่นนะไอ้น้อง แบบว่ามะมีปัญญา แต่อยากเชียร์ยี่ห้อไรก้อบ้าไปเหอะ ส่วนตัวผมผมแค่อยากมาบอกให้เพื่อนๆรู้ข่าวสารแค่นั้นเอง แล้ว เอ็งล่ะ รู้จิงมากน้อยแค่ไหน ไอ้เรือง demand-supply น่ะ เรียนจบไรจ๊ะห๊า ถ้ารู้เรื่องการตลาดจิงๆน่ะ ไหนถามหน่อยดิว่ามีเหตุผลไรที่โนเกียจะไม่ทำตัวนี้ แค่ 2000 ยิ่งทำให้มันระบายของได้ง่ายน่ะซิ แล้วออกตัว ลิมิเต๊ดซ้ำอีกครั้งก้อมะใช่ปัญหานะ กลับไปเรียนมาใหม่ไป๊ สงสาร อาจารย์เอ็งว่ะที่สอนมาให้ได้แค่รู้จักแต่คำว่า demand - supply น่าเวทนา
ปล.ขอโทษคนอื่นๆนะครับผมมะอยากเป็นอย่างนี้แต่เจอไอ้บ้านี่ไม่ไหวอ่ะ ปกติมะได้ขี้โอ้อวดนะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 16:21  

แทนวับ ผู้เขียน:
ช่วงนี้ป่วย ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดมาอ่าน (จากหน้า 5 มาหน้า8 แล้ว)
อิอิ

แวะมาเตือนค่ะ เพื่อนร่วมอุดมการณ์ N91
ตอนนี้แทนวับส่ง N91 ไปเคลมเรียบร้อยแล้วค่ะ
ซื้อมาไม่ถึง 7 วัน รอเคลม ไปอีก อย่างน้อย 7 วัน (ศูนย์ UD เค้าว่างั้น)

ปัญหาที่พบคือ ...

ภาพที่ออกมาจากการถ่ายรูปจากกล้อง N91 จะมีเส้นแนวขวาง สองเส้นขึ้น
ตอนแรกก็นึกว่า Dead pixel ของจอภาพ แน่ๆ
(กะว่าจะรอไปเปลี่ยนจอ ที่ Nokia Care เพราะเคยเกิดเหตการณ์แบบนี้แล้วตอนใช้ 7610)
แต่พอโหลดรูปลงคอม ลายเส้นที่ภาพ นั้นก็ยังอยู่ ค่ะ

เลยส่งไปเคลมเรียบร้อย โรงเรียน Nokia ไปแล้ว แง๊วว...

แอบโกรธตัวเองหน่อยนึงที่ไม่เช็คให้ดี
แต่ไม่คิดว่าจะซวยเจอนี่นา... เนอะ

สงสัยอยู่อย่างว่า QC โนเกีย อยู่ไหนค๊า... Embarassed

เพื่อนๆ ที่จะซื้อ N91 ยังไงก็ตรวจสอบเช็คให้ดีก่อนนะคะ ก่อนจะซื้อ
จะได้ไม่เซ็งเหมือนแทน (ยังดีนะ เค้ารับเคลม ฮี่ๆ)

ป.ล. ตอนนี้เอา Nokia 3250 มาใช้ชั่วคราว ขอแอบวิจารณ์นิดนะคะว่า
วัสดุ ดูก๊อกแก๊กมากเลยอ่ะ และที่สำคัญ เวลามีคนโทรเข้ามา พอกดรับสาย
จะมี delay หน่อยนึงด้วย Neutral
ป.ลล. รักโนเกียเหมือนเดิมค่ะ แค่มาเตือนให้เช็คดีๆ ก่อนจ่ายเงิน Laughing

ขอบคุณพี่แทนวับ นะครับที่เตือนผมจะพยายามตรวจที่ร้านก่องเลยครับ^^
เฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อเข้าใจกันแล้ว ก็พอนะคับ อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปครับ

ผมว่าสร้างปัญหาคือคุณครับ ไม่อยากจะว่านะแต่ที่คูณทำคืออวดรู้แต่รู้ไม่จริง คนเก่งเค้าไม่อวดตัวหลอกครับ เฮ้อประเทศมีคนแบบนี้เยอะก็นะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 16:38  

ช่างเหอะครับ ผมม่ายอยากจะทำอะไรล่ะ ถ้าผมจะผิดก็ผิดอยู่วันยังค่ำล่ะ แล้วแต่เถอะคุณคิดเถอะ แต่ผมว่าถ้าอยากให้มันจบจริงๆนะคุณอ่ะพอเถอะ ทำอย่างงี้ต่อเพื่ออะไรครับ อะรายที่ผมบอกผิดก็มาแก้ให้มันถูกด้วยล่ะ ผมจะได้รู้ว่าอะไรที่ผมลงไม่ถูกนะ ถึงผมอยากจะทำไรก็คงไม่ทำล่ะ

อันนี้ ขอร้องนะ ถ้ายังเป็นคนอยู่นะครับ พอเถอะนะครับ การโพสแบบนี้ จบก็จบแล้วต่อกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 16:48  

ช่างเหอะครับ ผมม่ายอยากจะทำอะไรล่ะ ถ้าผมจะผิดก็ผิดอยู่วันยังค่ำล่ะ แล้วแต่เถอะคุณคิดเถอะ แต่ผมว่าถ้าอยากให้มันจบจริงๆนะคุณอ่ะพอเถอะ ทำอย่างงี้ต่อเพื่ออะไรครับ อะรายที่ผมบอกผิดก็มาแก้ให้มันถูกด้วยล่ะ ผมจะได้รู้ว่าอะไรที่ผมลงไม่ถูกนะ ถึงผมอยากจะทำไรก็คงไม่ทำล่ะ

อันนี้ ขอร้องนะ ถ้ายังเป็นคนอยู่นะครับ พอเถอะนะครับ การโพสแบบนี้ จบก็จบแล้วต่อกัน

ใช่คับ ผมว่าจบได้แล้วแหละคับในเมื่อเราเข้าใจกันแล้ว ไม่มีใครเป็นตัวปัญหาหรอกคับเพราะแต่ละคนแต่ละความคิด เราเข้าใจผิดกันได้ คุณ เฮ้อ ก็อย่ามาทำให้ปํณหาเกิดขึ้นอีกเลยนะคับ เลยนะคับ คุณ Vanilla Cream ผมกับคุณเข้าใจกันแล้วนะคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:00  

ขอบคุณนะครับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 18:35  

งึมงึม หมดไปอีกวัน กับความหวัง ลมๆแล้งๆ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:36  

วันนี้น้องผมไปซื้อ 3250 มาครับที่ 0 the mall บางแค N91 ที่นั่นมาแล้วครับแต่พอผมโทรไปถามที่ปิ่นเกล้ากลับได้รับคำตอบที่แย่ๆจากพนักงานว่ายังไม่มาไม่รุมาเมื่อไหร่ ถ้ามาแล้วจะให้พนักงานขายติดต่อไปโดยน้ำเสียและคำพูดแย่มากครับใส่อารมณ์น่าดู เสียความรู้สึกจิงๆ
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:50  

ขนาดภาพถ่ายวีดีโอ ความละเอียดอยู่ที่ 352*288 แล้วครับ ผมไม่อยากจะว่าใครนะคับ เวลาให้ข้อมูลให้ถูกต้องหน่อยนะครับ ถ้ารู้ไม่จริง อย่า มาวิจารณ์ ดีกว่านะคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 22:03  

Arrow Arrow Arrow
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 09:35  

ตะละลา...

(อย่าเครียดกันไปใย มาช่วยกันเครียดดีกว่า ว่า n91 ที่แทนส่งไปเคลม จะได้เครื่องใหม่เมื่อไหร่น้อ)

Laughing
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 11:39  

กำ ไม่ได้เข้าบอร์ 2 วัน เกิดอะไรกันขึ้นค๊า ดูเครียดๆกันจังเลย อย่าพึ่งเครียดนะค๊ะๆๆๆ Crying or Very sad ได้เครื่องกันรึยังค๊ะ อิอิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 11:48  

ผมยังไม่ได้เครื่องเลย เฮ้อ ไม่โทรมาสักที เป็นหมูในอวย ของศูนย์เลย
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 13:01  

โทรมาแล้วครับ ดีใจจัง เดวไปเอาเย็นนี้เลยครับ คุณวนิลาได้รับโทรศัพท์ยังครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 13:29  

ตอนไปเอาเครื่องก็เช็คกันดีๆ นะค๊า ^^"
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 13:34  

แทนวับ ผู้เขียน:
ตอนไปเอาเครื่องก็เช็คกันดีๆ นะค๊า ^^"

ครับผม เดวจะ เช็คมันทุก function เลยครับ หุหุ ขอบคุณครับ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 16:18  

เราได้มาแล้ว ทำไม คุณวนิลายังไม่ได้อีกค๊ะ...น่าเศร้าจัง คงจะได้ในเร็วๆนี้แหละค่า เอาใจช่วยนะคะ Smile
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 16:28  

asuna ผู้เขียน:
เราได้มาแล้ว ทำไม คุณวนิลายังไม่ได้อีกค๊ะ...น่าเศร้าจัง คงจะได้ในเร็วๆนี้แหละค่า เอาใจช่วยนะคะ Smile

คุณ asuna ไปรับมาแล้วเหรอครับ เป็นไงครับ คุ้มค่ากับที่รอคอยไหมครับ ส่วนผมต้องรอเลิกงานก่อน อะครับ T-T
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 17:00  

ผมว่าคนที่สนใจรุ่นนี้จริงๆและอยากได้มากๆ ผมแนะนำให้ไปจองที่ศูนย์โนเกียเลยดีกว่าครับ ได้ตามราคา ไม่นานก็ได้ครับ TG ที่เดอมอลล์บางกะปิชั้นน่าจะมีเหลือนะครับ วันนี้พี่เค้าโทรมาบอกผมว่า lot ใหม่พึ่งมาวันนี้ 5 เครื่อง 26700 สีดำ 3G รุ่นนี้หนักใช้ได้ครับ

ป.ล.ร้าน LG ติดกันขาย 28000
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 21:47  

asuna ผู้เขียน:

คุณ asuna ไปรับมาแล้วเหรอครับ เป็นไงครับ คุ้มค่ากับที่รอคอยไหมครับ ส่วนผมต้องรอเลิกงานก่อน อะครับ T-T

อีกแป็บเดียวเองนินา อิอิ ดีมากเลยค่ะ แหมคือว่าเราก้อไม่ค่อยสันทัดสักเท่าไรไร ก้อคุ้มค่ะ สมใจจริงๆ ฮิฮิ คุณเรดถ้าใช้แล้วเป็นไงบ้างมาบอกม้างน้า อิอิ Very Happy
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 21:58  

พึ่งถึงบ้านครับ รถติดมากๆ ไปรับมาแว้วๆๆๆๆๆๆ งี้ดๆๆๆๆๆ กะลังเห่อครับ ตอนนี้เท่าที่ได้ดูพอใจมากครับแต่ต้องรอใช้งานดูก่อนครับ

ปล.ท่าทางคุณวนิลาจะได้รับแล้วแน่เลย หายไปเลยหนิครับท่าทางจะกำลังเล่นอยู่มั้ง อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 22:37  

เหนโฆษฌาn91 เดี่ยวๆแล้ว คงจาออกแล้วแหละครับ
Nokia TH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:14  

ข้อดีคงหาอ่านได้จากหลาย ๆ สื่อหรือหลาย ๆ ความเห็นจากทุกคนแล้ว

ที่ X-rayMobile จะเน้นเฉพาะข้อเสียที่คนอื่นไม่ได้กล่าวถึงเช่นเคยครับ

ลองไปชมกันได้ Cool

http://www.x-raymobile.com/archives/2006/05/nokia_n91.html
pattt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 00:31  

รุ่นนี้ใช้mini usb หรือว่าusbมาตรฐานอ่า (อันเดียวกานรึป่าว) เหนx-raymobileเค้าเขียนว่าใช่usbมาตรฐานอะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 05:05  

รุ่นนี้ ไม่มี Flight Mode หรอครับ หรือว่ามีหว่า

ช่วยตอบให้หายสงสัยทีนะ

แต่ดูจากหลายๆ ข้อมูลแล้ว ไม่เห็นเลยอะ น่าเศร้า Crying or Very sad
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 05:54  

มีโหมด Offline อ่ะครับ อาจจะเป็นอันเดียวกันนะครับ เพราะเวลาใช้โหมดนี้ม่ายมีสัญญาณเลยอ่ะครับ ผมได้เครื่องมาทั้งแต่เมื่อวานล่ะ อิอิ กำลังเล่นอยู่เลย อ่านไฟล์เอ็มพี3 เป็นภาษาไทยได้นะ แต่ทำไมมันอ่านไฟล์ m4a. ผมเป็นภาษาต่างดาวไม่รู้เหมือนกันอ่ะครับ มีเซ็งเลย เสียงจากลำโพงก็เพราะครับ ให้เสียงกลาง และก็ไม่ถึงกับเบามากนะ ก็ okๆๆๆ ฟังในหูฟังเสียงดังเพราะดี แต่หูฟังที่มันตัวล่ะ3000บาทผมใช้ไม่ถนัดเลยอ่ะนะ ใส่ที่หูแล้วไงไม่รู้ การประกอบถือว่าดีนะ แต่ว่าอันที่ส่วนที่ประกอบไม่แน่นให้เห็น อย่างแรกก็ที่ปุ่มล็อตปุ่มอ่ะ อย่างที่2นี้ตัวฝาสไลด์อ่ะ เวลาไม่ใช้เองบางครั้งจะสไลด์เองลงมาหน่อยๆ ถ้าไม่สังเกตไปจับดูก็ไม่รู้หรอกครับ อิอิ ไม่รู้ว่าอันนี้ทั้งหมดผมเป็นคนเดียวรึเป่านะ อีกอย่างนะครับแถมเพลงในเครื่องมา100กว่าเพลงแต่พี่แกเล่นล็อตเพลงไว้ตั้ง90กว่าเพลงมั้งนะจากที่แถม100กว่าเพลง -*- ผมเสียบกับสายดาต้าลิงค์เข้ากับคอมไฟดูดกระจายเลย จับที่เครื่องเอ็น91ก็ดูด ฮ่าๆๆๆเมื่อวานกว่าจะลงเพลง ลงโปรแกรม ได้เสร็จเล่นโดนดูดไปหลายทีเลยล่ะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 06:49  

น่าจะใช่นะครับ จำได้ว่าเคย เห็นว่าใช้ชื่อว่า Airplane Mode นี่หว่า เปลี่ยนชื่อซะแหละ

กำลังดูๆอยู่ครับ ถ้าซื้อ คงจะซื้อแบบ GSM พออะ หูฟัง ไม่ชอบเลย ชอบใช้แบบ In-Ears มากกว่า อิอิ

จะถามคนที่ใช้มาซัก 2-3 วันแล้วด้วยว่า

แบตนี้ ใช้ได้นานมั้ยครับ กลัวฟังเพลงไปแปปๆ แล้วมันหมดอะ Neutral
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 07:19  

ถ้าฟังเพลงจัดๆ น่า1วันกว่าๆอ่ะครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 07:34  

น่าสนใจไม่น้อย อิอิ

ไปๆมาๆ สนใจมากกว่า N80 อีก เหอๆ Wink

ขอบคุณนะครับ สำหรับคำแนะนำ หุหุ

กลัวแบตมันหมดเร็วอ่ะ เห็นใน x-ray ก็มี ติ เรื่องนี้ไว้ Wink
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 08:22  

Wink Wink
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 08:28  

-MeeTz- ผู้เขียน:
น่าจะใช่นะครับ จำได้ว่าเคย เห็นว่าใช้ชื่อว่า Airplane Mode นี่หว่า เปลี่ยนชื่อซะแหละ

กำลังดูๆอยู่ครับ ถ้าซื้อ คงจะซื้อแบบ GSM พออะ หูฟัง ไม่ชอบเลย ชอบใช้แบบ In-Ears มากกว่า อิอิ

จะถามคนที่ใช้มาซัก 2-3 วันแล้วด้วยว่า

แบตนี้ ใช้ได้นานมั้ยครับ กลัวฟังเพลงไปแปปๆ แล้วมันหมดอะ Neutral

ผมว่ารุ่น ซื้อรุ่น Top เลยดีกว่าครับ คุ้มค่าสุดๆกับของแถมครับ แต่ไม่ได้กดดันนะครับแล้วแต่การตัดสินใจครับ เพราะหูฟังที่แถมมานี่พับเก็บได้ด้วยแถมมาพร้อมกระเป๋าเก็บหูฟังสะดวกต่อการพกพาครับ
asuna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 08:32  

นี่ๆๆๆ ทำไมเวลสเราเอาเพลงลงผ่าน Pc Suite มันลงยากจังอ่า หรือว่าเราลงไม่เป็น อิอิ สอนหน่อยจิค๊า ได้มาแล้วโง่ซะงั้นอิอิ Very Happy
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 09:02  

ไว้ตัดสินใจอีกที อิอิ ลังเลอยู่ระหว่างตัวนี้กับ N80

แต่ ที่ชอบคือ HDD 4GB นั่นแหละ

ไว้ไปเดินดูหน้าตา N91 เย็นนี้ครับ หุหุ อาจจะได้ติดไม้ติดมือกลับมาก็ได้ Razz

ถ้าจะเอาก็ต้องดูอีกที ว่าจะซื้อแบบไหน กลัวจะมีขายแต่แบบ Top อะสิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 09:35  

เสียบ สายดาต้าลิงค์เข้ากับคอมนะ แล้วเสียบกับเอ็น91ด้วย ที่โทรสับจะให้เลือกหัวข้อ เลือกให้มันเป็นแฟลชไดรฟ์ แล้วก้เลือกเพลงก้อบเพลงลงเครื่องเลย ครับ วิธีจากลูกเพ่
TUIRETURN และคุณเก้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: