Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1428167
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 09:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วถ้าจะใช้ Playlist นี้ ใช้ไงหว่า ต้อง จัดการ Playlist ใน PC Suit รึเปล่าครับ

หรือว่าใช้ Playlist ของ Windows Media Player เหอๆ เห็นเครื่องนี้ ใช้ โปรแกรม Windows Media Player

ถามไปงั้นแหละ ปกติ ใช้ iPod ก็ฟังแต่ Shuffle เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 09:54  

Vanilla Cream ผู้เขียน:
เสียบ สายดาต้าลิงค์เข้ากับคอมนะ แล้วเสียบกับเอ็น91ด้วย ที่โทรสับจะให้เลือกหัวข้อ เลือกให้มันเป็นแฟลชไดรฟ์ แล้วก้เลือกเพลงก้อบเพลงลงเครื่องเลย ครับ วิธีจากลูกเพ่
TUIRETURN และคุณเก้
ขอถามหน่อยคับ ผมได้เครื่องมาแล้ว แต่ เพลงที่เขาให้มา บ้างเพลงอะ เปิดไม่ได้ แล้วอีกอย่าง ผมว่าคิดเหมือนผมไหมว่าเสียงเรียกเข้ามันเบาอะคับ แล้วก็เสียงจะไม่ค่อยชัดเหมือนกับ 3250 เลย คิดเหมือนผมไหมคับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 10:08  

บางเพลงที่เปิดไม่ได้ เพราะต้องต่อเนตเข้าไปรับ Activation Key ก่อน (เสียตังค์นั่นเอง ว่าง่ายๆ อ่ะค่ะ) จากโปรแกรม Air Album อ่ะ

โทรไปถามศูนย์โนเกียแล้ว เค้าบอก uninstall ได้ไม่มีปัญหา
แล้วยังไงมันก็ยังทิ้งตัว sis ไว้ให้เราไป install กลับคืนใหม่ไ ด้ง่ายๆ
ใน app. manager ส่วนเพลงที่ฟังไม่ได้ ถ้าอยากได้ activation key
ตอนมัน pop up ขึ้นมาถาม ก็กด yes ไป ก็เสียค่าต่อ GPRS อ่ะค่ะ
ส่วนเสียค่า key รึเปล่า นี่ไม่ทราบนะคะ

แต่ถ้าไม่อยากได้ (เพราะดูแล้ว เพลงนี่หาโหลดฟรี ได้อ่ะค่ะ) ก็ลบเพลง
พวกนั้นทิ้งไปเลย

สำหรับเสียงเรียกเข้า เบากว่า 3250 แน่นอน แน่แท้ เบาจริงๆแหละ
(ต้องทำใจในจุดนี้นะคะ)
แต่ถ้าต่อเข้ากับชุดหูฟังนะ โอ โฮ เฮะ อย่าให้ said ค่ะ
เสียงกระจายหายห่วง เพื่อนแอบเอาไปเทส บอกว่า น้องๆ IPOD เลย

Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย แทนวับ เมื่อวันที่ 05 May 2006 10:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 10:10  

-MeeTz- ผู้เขียน:
แล้วถ้าจะใช้ Playlist นี้ ใช้ไงหว่า ต้อง จัดการ Playlist ใน PC Suit รึเปล่าครับ

หรือว่าใช้ Playlist ของ Windows Media Player เหอๆ เห็นเครื่องนี้ ใช้ โปรแกรม Windows Media Player

ถามไปงั้นแหละ ปกติ ใช้ iPod ก็ฟังแต่ Shuffle เหอๆ

playlist สร้างขึ้นใหม่ใน n91 ของเราเลยค่ะ
วิธีทำก็เหมือนเวลาเราทำกับคอมแหละ
สร้าง new playlist ก่อน ละเด๋วก็มีให้เลือกเพลงเข้าไปใส่อ้ะ

ป.ล. แต่ shuffle ง่ายดีนะคะ ไม่เจาะจงดี
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:16  

กลับมาล่ะครับ หายไปสักหลาย ชม ได้ กว่าผมจะแปลงไฟล์m4a. เป็นmp3เสร็จเล่นหลายชมเลย แปลงไป127เพลงแหน่ แปลงเสร็จเอาลงเครื่อง ลืมให้โปรแกรมเพลงมันจำแนงไฟล์เพลง จะเปิดฟังบางเพลงก็ไม่ได้ แถมยังเป็นภาษาต่างดาวอีก เลยกดรีเฟรซในเครื่องเล่นเพลงใหม่คราวนี้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทยทุกเพลงล่ะเล่นได้ทุกเพลงเหมือนเดิม อิอิ Cool Cool หลงอยู่ตั้งนาน
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:28  

แถมยังเป็นภาษาต่างดาวอีก เลยกดรีเฟรซในเครื่องเล่นเพลงใหม่คราวนี้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทยทุกเพลงล่ะเล่นได้ทุกเพลงเหมือนเดิม อิอิ Cool Cool หลงอยู่ตั้งนาน

ทำยังไงอ่ะค่ะ
แทน refresh ใน ื91 ก็ยังต่างดาวอยู่ดี
แต่พอดีใน n91 มันมี ฟังก์ชั่น Composer และ Rename
เลยนั่งรีเนมไป 300 กว่าเพลง ถึงอ่านไทยได้อ่ะ

ป.ล. มีคนแนะนำว่าให้เอาเพลงมาจัดการ ลบ id-tag ออก
ทำดูแล้วก็ได้แค่บางเพลง บางเพลง โหลดเข้า n91 ก็ยังต่างดาวอยู่ดี

Embarassed
RedDevil
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 11:29  

เสียบ สายดาต้าลิงค์เข้ากับคอมนะ แล้วเสียบกับเอ็น91ด้วย ที่โทรสับจะให้เลือกหัวข้อ เลือกให้มันเป็นแฟลชไดรฟ์ แล้วก้เลือกเพลงก้อบเพลงลงเครื่องเลย ครับ วิธีจากลูกเพ่

คุณวนิลาครับ ใช่ Data Tranfer ป่าวครับ เพราะหัวข้อ แฟลชไดรฟ์ อะไม่มีคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 12:39  

โหมดมันจะเขียนแบบชื่อพวกแฟลชไดรฟ์ปกติอ่ะครับเวลาเสียบอ่ะ ส่วนเพลงของผมส่วนใหญ่มันมาจากแผ่นแท้ครับ ไม่ก็เอา itunes แก้ เพลงเอาครับสำหรับของปลอม ผมเปงโรคจิตครับชอบแก้เพลงให้รายละเอียดมันถูกทุกอย่าง-*- ไทยทุกเพลง 100 % อิอิอิ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 12:59  

ถ้าเอา ID3 Tag ออก ก็ไม่มีรูปปกอะสิ เหอๆๆ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 12:59  

อ๋อ แก้ใน itune นี่เอง
ไอ้เรารึก็ไปนั่ง rename มือหงิก ใน 91

แทบอ๊อก ค่ะ Embarassed

ปล. ขอบคุณค่ะ ว่าแต่ได้มานี่ ทุกอย่างโอเค ไม่มีด่างพร้อย เหมือนของแทนใช่ป่าวค๊า

(อิจฉาน๊า ^^")
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 13:00  

ถ้าเอา ID3 Tag ออก ก็ไม่มีรูปปกอะสิ เหอๆๆ

พอดีก่อนจะเอา id tag ออก ก็ไม่มีปกอยู่แล้ว

แหะๆ Wink

ป.ล. แต่เป็นความรู้ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่า Laughing
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 13:03  

RedDevil ผู้เขียน:

คุณวนิลาครับ ใช่ Data Tranfer ป่าวครับ เพราะหัวข้อ แฟลชไดรฟ์ อะไม่มีคับ

ขอถามค่ะ ใครก็ได้ ว่าเป็นเหมือนกันไหม
พอเสียบสายดาต้าลิงค์ แล้วเลือกโหมด เป็น Data Transfer
แล้วมันจะค้างที่จอขาวๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอ่ะค่ะ

คือว่า ต้องรอต่อไปอีกนานๆ หรือว่าแปลว่าแฮงค์แล้วคะ
โหมดนี้ใช้ไม่สำเร็จซักที

แง๊ Embarassed
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 13:47  

แทนวับ ผู้เขียน:

พอดีก่อนจะเอา id tag ออก ก็ไม่มีปกอยู่แล้ว

แหะๆ Wink

ป.ล. แต่เป็นความรู้ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่า Laughing

สำหรับผม ต้อง ชื่อเพลง-อัลบั้ม-ศิลปิน ถูก 100% เหมือนกัน อิอิ เพราะสะสมครับ

แล้วเพลงผมจะใส่ปกไว้ใน ID3Tag V2 ทุกอันครับ Wink เวลาเล่น จะได้มีปกโชว์ อิอิ

อย่างอันนี้ เหอๆๆ

จนถึงตอนนี้ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย ใจนึงก็ N80 ใจนึงก็ N91 ใจหนึ่งจะรอ K790i แต่ยังไม่เห็นแวว .. แต่ในเว็ป SE Thai เขียนว่าเร็วๆนี้

อีกนานมั้ยเนี่ย - -" กว่าจะได้มือถือใหม่ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 15:39  

รบกวนพี่ TUIRETURN ลองลงโปรแกรมตามลิงค์ที่ผมลงไว้ข้างล่างด้วยนะครับ ผมอยากรู้ว่าเอ็น91จะใช้ได้เปล่าอ่ะครับ
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,90776,00.html
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,8764,90581,00.html
http://www.mastersoftmobilesolutions.com/money_s60.php

ตอนนี้คุณวนิลลา ได้เครื่องแล้ว
อย่าลืมช่วยลอง program หน่อยนะคร้าบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 18:04  

ขอถามค่ะ ใครก็ได้ ว่าเป็นเหมือนกันไหม
พอเสียบสายดาต้าลิงค์ แล้วเลือกโหมด เป็น Data Transfer
แล้วมันจะค้างที่จอขาวๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอ่ะค่ะ

คือว่า ต้องรอต่อไปอีกนานๆ หรือว่าแปลว่าแฮงค์แล้วคะ
โหมดนี้ใช้ไม่สำเร็จซักที

แง๊ Embarassed
ถามหน่อยคับ เครื่องมีอาการจอค้างบ้างไหมคับผม ขอผมตั้งแต่ซื้อมานี่ จอค้าง วันละครั้งได้อะ เลยต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ แล้วถ้าผมจะ เอาเพลงมาลงใครเครื่อง เพื่อฟังเนี่ย ผมต้อง ลงโปรแกรมก่อนใช่ไหมคับ แล้ว ค่อยเอาเพลงมาใส่ในโปรแกรม แล้ว ถึงเอามาฟังได้
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:09  

Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนพี่ TUIRETURN ลองลงโปรแกรมตามลิงค์ที่ผมลงไว้ข้างล่างด้วยนะครับ ผมอยากรู้ว่าเอ็น91จะใช้ได้เปล่าอ่ะครับ
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,90776,00.html
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,8764,90581,00.html
http://www.mastersoftmobilesolutions.com/money_s60.php

ตอนนี้คุณวนิลลา ได้เครื่องแล้ว
อย่าลืมช่วยลอง program หน่อยนะคร้าบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วันจันผมจะลองลงให้นะครับ ค่ำๆวันจันมารอดูผลนะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 19:11  

ซอพท์แวร์ของเครื่องผมไม่มีปัญหาอารายเลยนะครับ ดีทั้งเครื่องยกเว้นอย่างเดียวฝาสไลด์ที่มันแน่นแต่ก็ยังเคลื่อนๆได้หน่อยๆ -*-
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 20:32  

... กดออกมาเกิน เง้อ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -MeeTz- เมื่อวันที่ 05 May 2006 20:34; ทั้งหมด 2 ครั้ง
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 20:33  

วันนี้ไปลองเครื่อง โมเดล มา รู้สึกว่า เวลาเลื่อนฝาสไลด์ มันไม่ค่อยถนัดนะ แหะๆๆ

ส่วนโมเดล N80 ทำไมต้องใส่แต่ในกล่องโชว์ ไม่เอาออกมาให้ลองซะหน่อยเล่า Neutral

ถาม พนักงาน (ศูนย์โนเกีย The Mall Bangkhae) เค้าบอก ว่า ประมาณกลางเดือน เชื่อได้มั้ยเนี่ย Razz

ส่วน E60 N71 นั้น เห็นหมดแล้ว E60 ไม่หรูอย่างที่คิดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 21:39  

รบกวนพี่ TUIRETURN ลองลงโปรแกรม.....

วันจันผมจะลองลงให้นะครับ ค่ำๆวันจันมารอดูผลนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ อยากไ้ด้ อยากได้
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 22:11  

บ้านนอกจัง
รบกวนผู้รู้หน่อลบ id tag (เขียนถูกเปล่า) นี่ทำไงอ่ะ
ซื้อมาก็ลงเพลงแล้วก็ฟังไปเรื่อยๆอ่ะคับ ไม่ค่อยเจาะจงเพลงเท่าไร
แต่ก็อยากให้เห็นภาษาไทยอ่ะนะ
ทำไงดี ทำไงดี

เอ้อ เวลาเสียบ usb แล้วเลือกไปที่ data transfer คับ

แล้วก็ ไม่เห็นมีอะไรผิดปกตอนะ เวลาเสียบไปแล้ว

ไงช่วยบอกที ผมมันไม่ค่อยรู้เรื่องง่ะ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 22:13  

asuna ผู้เขียน:
นี่ๆๆๆ ทำไมเวลสเราเอาเพลงลงผ่าน Pc Suite มันลงยากจังอ่า หรือว่าเราลงไม่เป็น อิอิ สอนหน่อยจิค๊า ได้มาแล้วโง่ซะงั้นอิอิ Very Happy

เวลาเอาเพลงลง pc suite มันจะนานอ่ะคับ
ผมว่าเลือกแบบ data transfer ดีกว่า อันล่างสุดอ่ะคับ เวลาเสียบ usb
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 00:21  

http://club.danya-mobile.com/vb/showthread.php?p=11216

เวปไซค์นี้ มีโปรแกรมของเอ็น91ให้โหลดเยอะเลยครับ โหลดไปให้ดูกันนะครับ ขอบคุณดุษยากับสมาชิกบอรด์นั้นทุกๆคนนะคับสำหรับโปรแกรม เอ็น91 ครับ

คุณที่จะให้ผมลงโปรแกรมตัวนั้นให้อ่ะ ในเวปข้างบนก็มีโปรแกรมตัวนั้นนะคับเอ้น91ใช้ได้ด้วยล่ะ ม่ายรู้ว่าคุณจะต้องการแบบนั้นรึเป่าอ่ะครับ ผมไม่รู้ว่ามันทำงานเหมือนกันเป่าครับนะ ลองๆเข้าไปดูนะครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 09:51  

Dimension ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ เครื่องมีอาการจอค้างบ้างไหมคับผม ขอผมตั้งแต่ซื้อมานี่ จอค้าง วันละครั้งได้อะ เลยต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ แล้วถ้าผมจะ เอาเพลงมาลงใครเครื่อง เพื่อฟังเนี่ย ผมต้อง ลงโปรแกรมก่อนใช่ไหมคับ แล้ว ค่อยเอาเพลงมาใส่ในโปรแกรม แล้ว ถึงเอามาฟังได้

ค้างเฉพาะ ตอนเสียบสาย ดาต้าลิงค์ แล้วเลือกโหมด Data Transfer ค่ะ
ไม่ทราบว่าทำไมเหมือนกัน ทำไรไม่ได้ ต้องเปิดฝาถอดแบตออกอย่างเดียว
(สิบกว่ารอบ เลยเลิก เลือกโหมด Data Transfer ถาวร)

ส่วนค้างเพราะ อยู่ดีๆ ค้าง นี่ยังไม่เคยเจอนะคะ

วิธีง่ายๆ เลยนะคะ จะเอาเพลงลงเครื่องเนี่ย

- ลง Pc Suite ก่อน
- เสียบสายดาต้าลิงค์
- จัดการตัวเชื่อมต่อ เลือก Data Cable
- พอมันรู้จักกับ เครื่องเราแล้ว
- ก็เปิด pc suite ขึ้นมา แล้วเลือก เมนู โปรแกรม จัดการไฟล์
- copy เพลงที่ต้องการ ใส่เข้าไป เช่น E:\Sound\Digital\ (ถ้าก๊อบใส่ตรงนี้ จะสามารถเลือกเพลงให้เป็น เสียงเรียกเข้าได้ค่ะ)

ประมาณนี้อ่ะค่ะ ไม่ยากหรอกเนอะ

ป.ล. Bluetooth ก็ทำประมาณนี้แหละค่ะ แต่อัตราการส่ง จะช้ากว่าน๊ษ Very Happy
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 09:53  

TUIRETURN ผู้เขียน:
นี่ๆๆๆ ทำไมเวลสเราเอาเพลงลงผ่าน Pc Suite มันลงยากจังอ่า หรือว่าเราลงไม่เป็น อิอิ สอนหน่อยจิค๊า ได้มาแล้วโง่ซะงั้นอิอิ Very Happy

เวลาเอาเพลงลง pc suite มันจะนานอ่ะคับ
ผมว่าเลือกแบบ data transfer ดีกว่า อันล่างสุดอ่ะคับ เวลาเสียบ usb

ยังไม่ทันได้ลอง Data Transfer เลยอ่ะค่ะ เสียบทีไร ค้างจอขาวตลอด
เป็นเหมือนกันไหมคะ

จะได้มั่นใจว่า อ๋อ... จอขาว เนื่องจาก รอประมวลผล สักครู่ หรือเสียบปุ๊บ มาปั๊บ

หลังจากได้เครื่องใหม่กลับมา (ส่งไปเคลม) จะได้ลองใช้มั่งค่ะ Rolling Eyes
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 09:54  

http://club.danya-mobile.com/vb/showthread.php?p=11216

เวปไซค์นี้ มีโปรแกรมของเอ็น91ให้โหลดเยอะเลยครับ โหลดไปให้ดูกันนะครับ ขอบคุณดุษยากับสมาชิกบอรด์นั้นทุกๆคนนะคับสำหรับโปรแกรม เอ็น91 ครับ

คุณที่จะให้ผมลงโปรแกรมตัวนั้นให้อ่ะ ในเวปข้างบนก็มีโปรแกรมตัวนั้นนะคับเอ้น91ใช้ได้ด้วยล่ะ ม่ายรู้ว่าคุณจะต้องการแบบนั้นรึเป่าอ่ะครับ ผมไม่รู้ว่ามันทำงานเหมือนกันเป่าครับนะ ลองๆเข้าไปดูนะครับ

รีบเข้าไปดูเลย อิอิ
แต่ก็เหมอืนเวปอื่นๆ อ่ะค่ะ
สงสัยตอนนี้มีแค่นี้

ป.ล. ไปโหลดมาจาก www.flashfly.net มีรีวิว ให้ดูนิดๆ ด้วย
West~London~Blue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 11:12  

คือ ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวานนี้อะครับ อยากลง ธีม ไม่ทราบว่า มีเว็บไหนบ้างอะครับ เครื่องที่ซื้อมา ไม่มีปัญหาอะไรเลยอะครับ ดีมากๆๆ ชอบ

ขอบคุนครับ Very Happy Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 13:21  

ในเวปโนเกียมีธีม3250อ่ะครับให้โหลดอ่ะครับใช้กับเอ็น91ได้ นะ แต่ธีมไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เลยอ่ะ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 14:43  

ยังไม่ทันได้ลอง Data Transfer เลยอ่ะค่ะ เสียบทีไร ค้างจอขาวตลอด

จะได้มั่นใจว่า อ๋อ... จอขาว เนื่องจาก รอประมวลผล สักครู่ หรือเสียบปุ๊บ มาปั๊บ

หลังจากได้เครื่องใหม่กลับมา (ส่งไปเคลม) จะได้ลองใช้มั่งค่ะ Rolling Eyes

พอเสียบแล้วมันค้างนานจนหลุดหรือเปล่าคับ
ของผมก็เป็นภ้าเสียบเข้า Note book
มันจะค้างนานเลย แล้วก็จะหลุดไป
มันจะขึ้นที่คอมเป็น pop up ว่า มีปัญหานี่แหละคับ

แต่พอผมเสียบเข้ากับ pc มันกลับอ่านเฉยเลยแฮะ แล้วลองเสียบ
เข้าที่ note book เครื่องของเพื่อนมันอ่านนะ
แต่ note book ผมกลับไม่อ่าน

อาจเป็นเพราะ พอร์ต usb เป็น รุ่นเก่า
หรืออีกอย่าง ผมไปอ่านในเวป โซนี่
เห็นมีคนบอกว่า
ถ้าเสียบมือถือเข้าเครื่องโดยตรง โดยผ่านทาง usb
จะมีโปรแกรม สแกน ไวรัสบางตัว
อ่าน มือถือ เป็นไสรัส
มันเลยไม่ขึ้น drive ออกมาน่ะคับ
ผมก็ยังไม่ได้ลองลบตัว แสกนไวรัส ในnotebook ออกไป

ไงเป็นเหมือนกันก็บอกหน่อยนะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TUIRETURN เมื่อวันที่ 06 May 2006 17:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
bankk_naja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 91
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 17:34  

วันนี้ไปศูนย์ Nokia seacon มาค่ะ เขาบอกไม่ต้องจองเครื่อง ซื้อได้เลย ราคา 26700 ค่ะ ว่าจะซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่ขอศึกษาจากผู้ที่ซื้อแล้วอีกทีค่ะ ว่า คุณสมบัติของเครื่อง จะสุดยอดอย่างที่รอคอยหรือเปล่า Very Happy
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 22:07  

ผมได้ Theme ของ 91 และ 3250 มาแล้วครับแต่ต้องเสียตังนะครับ ไว้จะลองโหลดดูถ้าใช้ได้จะเอามาให้โหลดนะครับ ตามนี้

http://www.eiei.net/th/main/maintheme60_3_0.php
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 22:56  

ผมอยาดได้โปรแกรมแอนตี้ไวรัสมากเลยครับ ขอแบบใช้งานดีๆ ไอคอนสวยๆ ไม่ทำให้เครื่องช้าลงมาก และที่สำคัญฟรีด้วยอ่าครับ อิอิ ใครมีก็ส่งมาให้หน่อยนะครบั
ixoxi999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 23:33  

ผมขอขาย n91 ครับ สภาพ 100%

สติกเกอร์หน้าจอกับที่แปะอยู่ที่หัวเครื่องยังไม่ ได้แกะเลยครับ ใช้โทรยังไม่ถึง 2 ชั่วโมงเลย อุปกรณ์ใช้แค่ ตัวเครื่อง ถ่าน ซองหนังและที่ชาร์ต นอกนั้นยังไม่ได้แตะเลยครับ ทุกอย่างยังนอนแน่นิ่งอยู่ในกล่องเลย ไม่มีรอยแม้แต่ขีดเดียวเลยครับผม
การใช้งานไม่มีปัญหาเลยครับในทุกๆ Function

ผมยอมรับนะครับว่า เสียงจากการฟังจาก Headphone เนี่ยเจ๋งมากๆๆๆๆ กับเจ้า Hard Drive 4 Gb เนี่ย ผมว่า ถ้าใช้เจ้าหูฟังที่แถมมาในกล่องเป็น Noise Canceling ของ Seihenser ผมว่า iPod อายจริงๆครับ เพราะผมรองกับ Bose QuietComfortII แล้ว แจ๋วมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เนี้ยบมากครับ แล้วยังมี Wi-Fi ผมว่าก็เจ๋งนะครับ แต่พอดีได้เจ้า 903SH มาเลยอยากจะขายเจ้าตัวนี้ไปครับ เพราะถ้าทำตัวนี้เป็นรอยเสียดายตายเลย แล้วผมก็ม่ายค่อยได้ฟังเพลงจริงจังด้วยครับ

เรื่องราคาผมซื้อมาก็ตั้ง 28300 งั้นผมขอซัก 25300 ละกันครับ ราคานี้ผมตั้งเฉพาะในบอร์ดนี้ครับ

สนใจยังไงก็ PM มานะครับผมหรือติดต่อที่เบอร์ 0-9797-1388

ผมมันพวกกิเลสขึ้น ฮ่าๆๆๆๆๆ เห็นรายใหม่ต้องจับมา แต่ขายทีไรก็ขาดทุนทุกทีเลย เซ็งเลยคร้าบๆๆๆๆ
pothsirmans
Year's Star

จังหวัด: B.R.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 02:06  

ixoxi999 ผู้เขียน:

สติกเกอร์หน้าจอกับที่แปะอยู่ที่หัวเครื่องยังไม่ ได้แกะเลยครับ ใช้โทรยังไม่ถึง 2 ชั่วโมงเลย อุปกรณ์ใช้แค่ ตัวเครื่อง ถ่าน ซองหนังและที่ชาร์ต นอกนั้นยังไม่ได้แตะเลยครับ ทุกอย่างยังนอนแน่นิ่งอยู่ในกล่องเลย ไม่มีรอยแม้แต่ขีดเดียวเลยครับผม
การใช้งานไม่มีปัญหาเลยครับในทุกๆ Function

ผมยอมรับนะครับว่า เสียงจากการฟังจาก Headphone เนี่ยเจ๋งมากๆๆๆๆ กับเจ้า Hard Drive 4 Gb เนี่ย ผมว่า ถ้าใช้เจ้าหูฟังที่แถมมาในกล่องเป็น Noise Canceling ของ Seihenser ผมว่า iPod อายจริงๆครับ เพราะผมรองกับ Bose QuietComfortII แล้ว แจ๋วมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เนี้ยบมากครับ แล้วยังมี Wi-Fi ผมว่าก็เจ๋งนะครับ แต่พอดีได้เจ้า 903SH มาเลยอยากจะขายเจ้าตัวนี้ไปครับ เพราะถ้าทำตัวนี้เป็นรอยเสียดายตายเลย แล้วผมก็ม่ายค่อยได้ฟังเพลงจริงจังด้วยครับ

เรื่องราคาผมซื้อมาก็ตั้ง 28300 งั้นผมขอซัก 25300 ละกันครับ ราคานี้ผมตั้งเฉพาะในบอร์ดนี้ครับ

สนใจยังไงก็ PM มานะครับผมหรือติดต่อที่เบอร์ 0-9797-1388

ผมมันพวกกิเลสขึ้น ฮ่าๆๆๆๆๆ เห็นรายใหม่ต้องจับมา แต่ขายทีไรก็ขาดทุนทุกทีเลย เซ็งเลยคร้าบๆๆๆๆ

เหนโพสขายซะหลายบอร์ดเลย X-raymobile ก็ขาย
jiggie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? N91 ????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 07:30  

อยากทราบราคา N91 รุ่น Top กะ ไม่ Top หน่อยค่ะ แล้วรุ่นไหนที่ใช้กับเครือข่ายGSMได้คะ แล้วที่เค้าบอกว่ารุ่นไม่ Top นี่ไม่มี WiFi จริงหรือเปล่าคะ

ช่วยหนูด้วยนะคะ อยากได้มากๆเลยค่ะ Razz
ixoxi999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 08:20  

รุ่น top ใช้ได้กับเมืองไทยได้ครับ ราคารุ่น top อยู่ที่ 26800 ที่ร้านนิดครับ เมือ่วานนี้

มีคนมาแซวผมด้วยคร้าบว้า โพสขายของไปหลายที่อยู่ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ จะได้กระจายกลุ่มเป้าหมายไงครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ใครสนใจก็ติดต่อมานะครับ มันก็คือซื้อเครื่องใหม่ในราคาถูกกว่าเกือบ 2000 บาทละครับผม
อ้างถึง:

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 08:58  

PCT ของในหลวง ดีมากอ่านแล้วซาบซึ้งใจเป็นที่สุด

หวังว่าทุกๆคนคงยังจำสมัยที่ PCT ออกมาวางตลาดใหม่ๆ
เครื่อง sharp ที่ทาง True แจกให้ทุกคนทดลองใช้ฟรีกัน
รุ่นฝาพับแหละครับ ตัวเล็กๆ รู้กันไหมว่า ในหลวง
พระองค์ท่านยังคงทรงใช้ PCT รุ่นนั้นอยู่ ณ ปัจจุบัน
ได้ยินมาจากผู้บริหาร True ว่า
ครั้งหนึ่งเคยนำรุ่น sanyo ที่เป็นรุ่นหาคลื่นได้
มาถวายท่านเพราะเห็นว่าท่านทรงใช้เครื่องเก่า
นำเครื่องใหม่ไปถวาย พระองค์ตรัสได้น่าประทับใจจริง ๆ
"เอามาให้ฉันทำไม ในเมื่อเครื่องเก่าฉันก็ยังใช้ได้อยู่"
ท่านทรงประหยัดเพื่อประเทศเรามากๆ
แต่คนธรรมดาอย่างเรากลับมีความรู้สึกที่จะอยากได้รุ่นใหม่ๆ
เข้าใจว่าบางคนเนี่ยะซื้อมือถือเพราะหลายเหตุผล
มีเถียงกันบ้างในกระทู้ ไม่ได้หวังอะไรจากระทู้
ที่ตั้งเพียงแค่อยากจะบอกว่า
"ช่วยกันประหยัดเถอะ"
พระเจ้าอยู่หัวของเราทรงงานตรากตรำเพื่อพวกเรา
หากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้ทำงานใกล้ชิดท่านจะรู้ว่า
"น่าภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย"
ไม่ได้ห้ามหากใครจะซื้อถูกซื้อแพง
แต่อยากให้ใช้งานให้คุ้มทุกบาททุกสตางค์ที่เสียไป
เวลาซื้อถามตัวเองนิดนึงว่า Tool or Toy
ชอบประโยคคำถามนี้มาก
ขอพระองค์ จงทรงพระเจริญ

ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง ตามพระราชดำรัสของพระเจ้าอยู่หัว
ชอบก็ส่งต่อนะครับ จะได้เป็นประโยขน์กับคนอื่นๆครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 10:42  

ผมอยาดได้โปรแกรมแอนตี้ไวรัสมากเลยครับ ขอแบบใช้งานดีๆ ไอคอนสวยๆ ไม่ทำให้เครื่องช้าลงมาก และที่สำคัญฟรีด้วยอ่าครับ อิอิ ใครมีก็ส่งมาให้หน่อยนะครบั

เคยใช้พวก แอนตี้ไวรัส สมัยยังใช้ 7610
มา 70 91 3250 ก็ไม่ได้ใช้
ยังไม่เคยเจอไวรัสเลยอ้ะ

ไม่ต้องลงก็ได้มั๊งคะ (รึเปล่า) Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย แทนวับ เมื่อวันที่ 07 May 2006 16:14; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 11:01  

เหอะๆเวลาผม bluetoothกับเพื่อนแล้วมันหวั่นใจอ่ะครับ เหอๆๆ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 13:39  

ผมได้ Theme ของ 91 และ 3250 มาแล้วครับแต่ต้องเสียตังนะครับ ไว้จะลองโหลดดูถ้าใช้ได้จะเอามาให้โหลดนะครับ ตามนี้

http://www.eiei.net/th/main/maintheme60_3_0.php

คุณ red devil
ลองโหลดมาใช้หรือยังคับ
ถ้าได้ผมจะได้โหลดมั่ง อิอิ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 13:55  

http://club.danya-mobile.com/vb/showthread.php?p=13971

เวปนี้มี แอนตี้ไวรัส9.1 แล้วนะครับ ขอบคุณผู้โพสในเวปนั้นนะคับสำหรับโปรแกรม ฟรีไม่ฟรียังม่ายรู้นะครับลองติดกันด้วยนะครับ
devilonizuka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 22:40  

ตอนนี่ มือ 1 เหลือราคาเท่าไหร่ แล้วคับ
แขกผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Data Transfer Mode
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 23:10  

Data Transffer Mode มันจะทำหน้าที่มองเห็น HDD และเม็มโมรี่ของโทรศัพท์ เป็น อีก ไดรว์หนึ่งของคอมพิวเตอณืของคุณนะครับ ดังนั้น มันจะใช้เวลาเพียงเล็กน้อยในการอ่านข้อมูลจากในเครื่องและใน HDD
หากของคุณแทนวับเมื่อได้เครื่องใหม่มาแล้วยังคงสภาพเดิมอยู่ ผมแนะนำให้ uninstall pc suite แล้ว install ใหม่ เพื่อให้คอมพ์มันรู้จัก กับ โทรศัพท์น่ะครับ
ถ้าใช้ Data Transfer mode จะใช้งานโทรศัพท์ในฟังก์ชั่นอื่น ๆ ไม่ได้ แต่จะทำให้การถ่ายโอนข้อมูลระหว่าง คอมพ์ กับ โทรฯ เร็วที่สุดครับ
ถ้าลง pc Suite ใหม่แล้วยังค้างหน้าจอขอาวอยู่อีก แสดงว่าต้องมีปัญหาการติดต่อระหว่างคอมพ์ กับโทรฯ แล้วละครับ
berryz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 23:12  

จนถึงวันนี้ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ - -* ว่าจะซื้อดีมั้ย

หรือจะรอ N93 ดีฮึ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 00:02  

ราคาที่ศูนย์26700บาทเท่าเดิมนะครับสำหรับรุ่นท็อป เหอๆ Wink Wink Wink ตามตู้ร้านผมม่ายรู้นะครับว่าราคาเท่าไหร่ม่ายด้ายไปเดินดูเลยอ่ะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 00:07  

berryz ผู้เขียน:
จนถึงวันนี้ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ - -* ว่าจะซื้อดีมั้ย

หรือจะรอ N93 ดีฮึ

แล้วแต่ความชอบครับ
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 06:28  

เคยใช้พวก แอนตี้ไวรัส สมัยยังใช้ 7610
มา 70 91 3250 ก็ไม่ได้ใช้
ยังไม่เคยเจอไวรัสเลยอ้ะ

ไม่ต้องลงก็ได้มั๊งคะ (รึเปล่า) Embarassed
สงสัยผมจะโชคไม่ดีอะคับ ตอนนี้ จากที่เครื่องผมมันแฮงค์บ่อยๆใช่ไหม ตอนนี้หลังจากผมเอาเพลงมาลง เอารูปจากเตรื่องเก่ามาลง เครื่องผมเจ๊งไปเลย เวลาเปิดเข้าไป มันค้าง อยู่ที่คำว่า NOKIA เลย ไม่ไปไหน ปิดก็ไม่ได้ วันนี้ผมจะเอาไปเปลี่ยน ให้ที่ร้านเขาเปลี่ยนเครื่องให้เลย เพิ่งซื้อมาได้ วันนี้ วันที่ 4 เอง ผิดหวัง กับ NOKIAจริงๆเลย Mad
rainmaker
Year's Star

หัวข้อ : rainmaker
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 08:55  

ง๊าๆๆ

เห็นพี่ๆน้องๆ สวก N91 คุยกันแล้วอยากได้ม่างอ่ะ
แต่ผมทุ่มงบประมานไปกะ N70 แล้วล่ะ (ฮ่าๆๆ)

เห็นคุยกันซ๊า Arrow ทำให้ผม อยากได้ N91 กะเค้ามั่งอ่ะ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 08:58  

สงสัยผมจะโชคไม่ดีอะคับ ตอนนี้ จากที่เครื่องผมมันแฮงค์บ่อยๆใช่ไหม ตอนนี้หลังจากผมเอาเพลงมาลง เอารูปจากเตรื่องเก่ามาลง เครื่องผมเจ๊งไปเลย เวลาเปิดเข้าไป มันค้าง อยู่ที่คำว่า NOKIA เลย ไม่ไปไหน ปิดก็ไม่ได้ วันนี้ผมจะเอาไปเปลี่ยน ให้ที่ร้านเขาเปลี่ยนเครื่องให้เลย เพิ่งซื้อมาได้ วันนี้ วันที่ 4 เอง ผิดหวัง กับ NOKIAจริงๆเลย Mad

เปลี่ยนแล้วได้เครื่องใหม่ป่าวคะ
แทนก็ส่งไปเคลมเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่เหมือนกัน

จะอาทิตย์นึงละ ยังไม่ได้เลย
(เครื่องศูนย์ UD)
จึ๋ย!!!
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 09:34  

เพื่อนๆ ที่ใช้ N91 แบตมันอยู่ได้นานไหม อ่ะครับ ของผม มันอยู่ได้ แค่ วันเดียวเองง่ะ Smile ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันหรือป่าว
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 11:13  

ของผมอยู่ประมาณ2-3วันครับ ถ้าไม่ได้ฟังเพลงมาก ถ้าฟังเพลงบ่อยๆก็1วันกว่าๆ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 11:19  

คุณDimensionกับพี่แวนวับ คงจะโชคดีไม่ดีอ่ะนะ -*- เหอๆ ของเค้าผลิตออกมาต้องมีปัญหาบ้างอ่ะครับ เหอๆ รอมีเวอร์ชั่นออกมาให้อัพคงจะหายแล้วล่ะ มีไม่กี่เครื่องที่มีปัญหาคงจะมีไม่มากหรอกครับ แต่บังเอิญที่มันดันไปอยู่กับพี่ๆทั้ง2 -o- เหอๆ อย่างว่าอ่าครับ เวอร์ชั่นเครื่องแรกๆยังม่ายเสถียรต้องรออีกพักหนึ่งอ่ะครับ

ของผมสมบูรณ์ดีทุกประการเลย อิอิ
KingKop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 13:57  

โปรแกรม itune นี้หาได้ที่ไหนอ่ะครับ แล้วต้องลงที่คอม หรือว่าที่ เครื่องโทรศัพครับ ช่วยบอกคนไม่รู้ที่ครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 14:08  

โปรแกรม itunes โหลดได้ที่ www.apple.com ต้องติดลงคอมนะครับ
Mark TBG...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 15:09  

ผมเห็น N91 ในรูปที่โพสๆกันอ้ะนะครับ...มันมีเหมือนกล้องอยู่ด้านหน้าตัวเครื่องมุมขวาอ้ะครับ...และรีโมตเฮดเซ็ตก็ดูเงางามสวยเชียว...

แต่ไหงเวลาซื้อมาไอ้รูเล็กๆด้านหน้าที่คิดว่าเป็นกล้องสำหรับวีดีโอคอลก็มะมี แถมหูฟังก็มะเห็นเงางามเหมือนในรูปเลยอ้ะครับ...อิอิอิ

ว่าแต่ว่าทำไมลำโพง เสียงสู้ 3250 ไม่ได้อ้ะครับ...โนเกียไมกลั่นแกล้งกันอย่างนี้...ฮือฮือฮือ

ท่านผู้รูทั้งหลายว่างๆแอ็ดมาคุยกันครับ...อิอิอิ... mark_tiburon@hotmail.com
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 15:22  

เสียงลำโพงเบากว่านะครับแต่คุณภาพดีจะดีกว่า3250อ่าครับ รู้สึกเค้าจำทำมาให้ฟังในหูฟังอ่ะครับ

ส่วนไอรูที่อยู่ด้านหน้านั้นมันเป็นตัวเซนเซอร์รับแสง ของจริงเซนเซอร์รับแสงไม่มีนะครับเหตุผลอาจจะเป็นเพราะว่าต้องการประหยัดพลังงานตัวโทรสับ ก็ไม่เพื่อความสวยงามของเครื่องครับ
Mark TBG...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 15:33  

อ๊ออ๋อๆ...อย่างนี้นี่เอง...อิอิอิ

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบ...
ต้นหลิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ?? N91
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:07  

เวลาคนในลิสคอนแทคโทรเข้าที่เครื่องเรา เสียงเพลงเรียกสายเข้ามันจะสดุดๆอ่ะ
ไม่ทราบว่าคนอื่นๆที่ใช้เคยสังเกตุบ้างมั้ยคะ ว่าเป็นเหมือนกันรึป่าว
แต่ถ้าคนที่โทรมาเบอร์เค้าไม่อยู่ในลิสคอนแทค เสียงเพลงเรียกเข้ากลับไม่สดุดเลย
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:23  

รอให้คนที่ใช้เสียงเรียกเข้ามาตอบล่ะกันนะครับ ผมใช้แต่สั่นอ่า เหอะๆๆ
kingkop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:39  

ขอบคุนงับคุนวนิลา ขอบคุนมากๆๆ
kingkop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:43  

แล้วโปรแกรมดีๆที่ลงเครื่อง ไปหาดาวโหลดได้ที่ไหนครับ หรือหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ช่วยบอกด้วย Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 20:36  

ตอนนี้ ยังหาโปรแกรมที่โหลดม่ายด้ายมากนะครับ บางตัวที่โหดลได้ก็ทำงานไม่เสถียรมากเท่าไหร่ คงต้องรออีกสักหนึ่งอ่ะครับ ผมแนะนำให้ไปโหลด โปรแกรมของเอ็น80 เอ็น71 3250มาใช้ได้ร่วมกันก่อนนะครับ เอ็น91ใช้โปรแกรมของ 3ตัวนี้ร่วมกันได้ ส่วนธีมสามารถใช้ร่วมกับ3250ได้นะครับ

ลิงค์โปรแกรมสำหรับเอ็น71 นะครับ เอาเวปนี้อันเดียวก็พอนะ เอ็น80โปรแกรมที่ลงในเวปนี้เหมือนตัวนี้เลยครับ เอ็น91ใช้ได้ครับบ

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,90581,00.html

ลิงค์โปรแกรม+ธีมสำหรับ 3250 นะครับ เอ็น91 ใช้ได้ทุกอย่างเลยครับ

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,89099,00.html

ลิงค์เกมงูของ3250นะครับเอ็น91ใช้ได้นะครับ แต่ไม่แนะนำให้ติดนะเพราะ จอยสติ๊กไม่เหมาะที่จะเล่นนะครับ

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,8764,89098,00.html
ixoxi999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 21:38  

อ้างถึง:

ผมลดราคาให้เหลือ 24500 บาทแล้วกันครับ ใครสนใจติดต่อมาเลยนะครับ Surprised Surprised Surprised Surprised
pothsirmans
Year's Star

จังหวัด: B.R.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 01:35  

พี่ แทนวับ(ถูกป่ะ) คุณVanilla Cream แล้วก็คนอื่นๆคับ n91 มีโปรแกรมflash liteรึป่าวคับ(ที่เล่นไพล์flashอ่ะ) บอกผมด้วยคับ อยากสอยมันลงมาแล้วคับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 07:51  

หายตัวไปซะหลายวันเลย เพราะหะลังเหอ N91 ไม่หายแต่ยังหาโหลด Theme กับ Program ไม่ค่อยได้เลย เหอ เหอ คงต้องรออย่างที่คุณ วนิลาว่าไว้แหละครับ

ถามนิดครับคุณวนิลาหรือเพื่อนๆที่ใช้ ท่านสามารถเอารูปถ่ายมา set เป็น screenserver ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำไงบ้างอะครับ ผมยังหาวิธีไม่ได้อะ แล้วรูปถ่ายของคนที่โทรเข้ามาเนี้ยมีโปรแกรมไหมที่จะเอาให้มันแสดงเต็มหน้าจออะครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ Very Happy
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 07:53  

pothsirmans ผู้เขียน:
พี่ แทนวับ(ถูกป่ะ) คุณVanilla Cream แล้วก็คนอื่นๆคับ n91 มีโปรแกรมflash liteรึป่าวคับ(ที่เล่นไพล์flashอ่ะ) บอกผมด้วยคับ อยากสอยมันลงมาแล้วคับ

มีครับเป็น Flash player ครับผม Very Happy
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 10:30  

ผมก็มีโปรแกรมครับ ส่วนสวีนเซอเวอร์ ผมเองก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ ให้พี่แทนวับ มาสอนดีกว่า
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 10:45  

พี่ที่ให้ผมลงโปรแกรมให้รู้สึกว่าโปรแกรมมันจะไม่สนับสนุนเท่าไหร่นะครับ ผมลงไม่ได้อ่ะ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 11:12  

คุณวนิลาครับ โปรแกรมที่ว่ามีคือโปรแกรมที่ทำให้รูปตอนโทรเข้าที่ save ไว้แสดงเป็นรูปใหญ่ใช่ไหมครับ ถ้าใช่บอกหน่อยคร้าบ จะเป็นพระคุณอย่างมากครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 11:30  

ที่บอกบอกหมายถึงโปรแกรมแฟลซไลฟ อ่ะครับ โปรแกรมโชว์รูปเต็มน่าจอต้องรออีกสักพักนึงอ่ะครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 13:27  

Mark TBG... ผู้เขียน:
ผมเห็น N91 ในรูปที่โพสๆกันอ้ะนะครับ...มันมีเหมือนกล้องอยู่ด้านหน้าตัวเครื่องมุมขวาอ้ะครับ...และรีโมตเฮดเซ็ตก็ดูเงางามสวยเชียว...

แต่ไหงเวลาซื้อมาไอ้รูเล็กๆด้านหน้าที่คิดว่าเป็นกล้องสำหรับวีดีโอคอลก็มะมี แถมหูฟังก็มะเห็นเงางามเหมือนในรูปเลยอ้ะครับ...อิอิอิ

ว่าแต่ว่าทำไมลำโพง เสียงสู้ 3250 ไม่ได้อ้ะครับ...โนเกียไมกลั่นแกล้งกันอย่างนี้...ฮือฮือฮือ

ท่านผู้รูทั้งหลายว่างๆแอ็ดมาคุยกันครับ...อิอิอิ... mark_tiburon@hotmail.com

ไงช่วนเสริมให้คุณ วนิลาละกัน

ไอ่ จุดๆด้านหน้าในภาพนั่นไม่ใช่กล้องนะคับ
มันเป็น sensor รับแสงเพื่อปรับไฟของหน้าจอ
หากแสงมากพอ ไฟก็จะติดเฉพาะหน้าจอ
แต่ถ้าแสงไม่มาก ทั้งไฟหน้าจอและปุ่มกดก็จะไม่มีไฟติดคับ

ช่วงใกล้ๆวางจำหน่าย
ทางโนเกียได้ตัดสินใจตัด sensor ด้านหน้าออก
เพราะ 91 เป็ฯมือถือไสลด์ หากไม่ได้กดหมายเลยโทรศัพท์จริงๆ
ก็ไม่จำเป็นต้องสไลด์ฝาด้านหน้าออกมาอยู่แล้ว
โดยใช้แต่เฉพาะ จอยสติ๊ก และ soft key ด้านหน้าเท่านั้น
ดังนั้นเพื่อลดตุ้นทุนการผลิต และ ตัดสิ่งที่ไม่จำเป็นออกไป
ทางโนเกีย จึงลงความเห็นว่า sensor ด้านหน้า ไม่จำเป็นน่ะคับ

ผสานเพลงกว่า 3000 เพลง เพื่ออิสระแห่งดนตรี และเทคโนโลยี มาบรรจบลงภายใต้นิ้วมือคุณ กับ Nokia N91
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 13:28  

Mark TBG... ผู้เขียน:

ไงช่วนเสริมให้คุณ วนิลาละกัน

ไอ่ จุดๆด้านหน้าในภาพนั่นไม่ใช่กล้องนะคับ
มันเป็น sensor รับแสงเพื่อปรับไฟของหน้าจอ
หากแสงมากพอ ไฟก็จะติดเฉพาะหน้าจอ
แต่ถ้าแสงไม่มาก ทั้งไฟหน้าจอและปุ่มกดก็จะไม่มีไฟติดคับ

ช่วงใกล้ๆวางจำหน่าย
ทางโนเกียได้ตัดสินใจตัด sensor ด้านหน้าออก
เพราะ 91 เป็ฯมือถือไสลด์ หากไม่ได้กดหมายเลยโทรศัพท์จริงๆ
ก็ไม่จำเป็นต้องสไลด์ฝาด้านหน้าออกมาอยู่แล้ว
โดยใช้แต่เฉพาะ จอยสติ๊ก และ soft key ด้านหน้าเท่านั้น
ดังนั้นเพื่อลดตุ้นทุนการผลิต และ ตัดสิ่งที่ไม่จำเป็นออกไป
ทางโนเกีย จึงลงความเห็นว่า sensor ด้านหน้า ไม่จำเป็นน่ะคับ

ผสานเพลงกว่า 3000 เพลง เพื่ออิสระแห่งดนตรี และเทคโนโลยี มาบรรจบลงภายใต้นิ้วมือคุณ กับ Nokia N91
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 13:28  

เหวอ ทำไงดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TUIRETURN เมื่อวันที่ 09 May 2006 13:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 15:54  

เปลี่ยนแล้วได้เครื่องใหม่ป่าวคะ
แทนก็ส่งไปเคลมเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่เหมือนกัน

จะอาทิตย์นึงละ ยังไม่ได้เลย
(เครื่องศูนย์ UD)
ของผมศูนย์ M Link คับ เมื่อวานอารมณ์เสียเหมือนกันพอไปแล้ว บอกว่าของยังไม่มา ไม่มีเครื่อง ผมถามว่าจะมาเมื่อไร พนังงานตอบว่า ยังไม่รู้ ผมเลยขอคุยกับหัวหน้าเขาเลย เขาบอกว่า ให้เอาเครื่องไปเช็คที่ศุนย์ก่อน แล้ว ถ้ามาเมื่อไรจะโทรไปบอก แต่พอสักพัก โทรกลับมาว่า จะเอาเครื่อง ที่คนอื่นจองแล้วยังไม่มาเอา เอามาให้ผมก่อน แต่ให้ไปเอาที่ตึก M link เลย พอได้เครื่องผมเช็คแล้ว ผมไม่ได้คิดไปเองนะ เครื่องใหม่ ดีกว่าเดิม เสียงดังกว่า กล้องชัดกว่า ผมโครตดีใจเลยที่ เครื่อง มันแฮงค์5555555555 ใครมีอะไร ก็แนะนำผมบ้างแล้วกันนะคับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 18:33  

ตอนนี้ยังไม่มีโปรแกรมอะไรใหม่ๆ เลยค่ะ
มีเท่าที่เห็นในเวป flashfly.net อ่ะ (ประมาณ 7 โปรแกรม เป็น Trial ไปซะ 2)

เครื่องที่ส่งไปเปลี่ยน(เคลม) ก็ยังไม่ได้คืนมา
โทรไปเช็ค ก็บอกของยังไม่เข้า (เหมือนคุณ Dimension ล่ะคะ)

อาทิตย์ก่อน บอกของมาอาทิตย์นี้
พอเมื่อวานโทรไปถาม บอกของมาอาทิตย์หน้า

ไม่กล้าวีน กลัวเค้าไม่ให้เปลี่ยน
จะเซ็งเอา
Rolling Eyes

ป.ล. ดีใจด้วยค่ะ ที่ได้เครื่องใหม่ ดีกว่าเดิม
ป.ลล. รักโนเกียเหมือนเดิม แค่มาบ่นๆ
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 19:39  

ตอนนี้ยังไม่มีโปรแกรมอะไรใหม่ๆ เลยค่ะ
มีเท่าที่เห็นในเวป flashfly.net อ่ะ (ประมาณ 7 โปรแกรม เป็น Trial ไปซะ 2)

เครื่องที่ส่งไปเปลี่ยน(เคลม) ก็ยังไม่ได้คืนมา
โทรไปเช็ค ก็บอกของยังไม่เข้า (เหมือนคุณ Dimension ล่ะคะ)

อาทิตย์ก่อน บอกของมาอาทิตย์นี้
พอเมื่อวานโทรไปถาม บอกของมาอาทิตย์หน้า

ไม่กล้าวีน กลัวเค้าไม่ให้เปลี่ยน
จะเซ็งเอา
Rolling Eyes

ป.ล. ดีใจด้วยค่ะ ที่ได้เครื่องใหม่ ดีกว่าเดิม
ป.ลล. รักโนเกียเหมือนเดิม แค่มาบ่นๆ
ก็ดูเอาตามความเหมาะสมนะคับ แต่ถ้าเห็นว่ามันนานไปแล้ว ก็ต้องพูดบ้าง เพราะ ของเราซื้อมาแพงนะคับ ผมเอาใจช่วยให้ได้เครื่องไว้ๆนะคับ
lid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 21:26  

ก็ดูหน้าตาใช้ได้ครับ แต่ว่าเสียอย่างเดียวยังหาโปรแกรมมาลงเพิ่มไม่ได้นี่ซิ แต่ก็นะโนเกีย ต้องสอยมาใช้สักตัวแล้วล่ะ Cool
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 22:14  

สาวกเอ็น91 ยกมือขึ้น
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 10:17  

เสียงจากลำโพงมันฟังก้องๆไปหน่อยอะครับ คิดว่าแย่กว่าหลายๆรุ่นอีก

ส่วนเสียงจากหูฟังถือว่าดีครับ แต่เสียงยังสู้ 9500 (ผมใช้) ไม่ได้ครับ ถ้าหูฟังอันเดียวกัน ไม่รู้ทำไม แต่ประทับใจกับโหมดการปรับแต่งเสียง ดีจริงๆ การประกอบเครื่อง บอกเลย ยอดเยี่ยม ไว้มีเงินจะหาซื้อมาใช้บ้างล่ะ
venty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 10:48  

รบกวนช่วยบอปทีคะวิธีเอาเอ็มวีลงเครื่องทำยังไง เพราะแปลงเปนไฟล์MP4แล้วพอเปิดดูในreal playerของเครื่องมันขึ้นคำว่าเล่นคลิปสื่อไม่ได้ หรือเพราะว่าขนาดไฟล์ใหญ่เกินคะ4เม็กกว่าๆ รบกวนช่วยตอบทีนะคะอยากลงเอ็มวี คลิปหนังไว้ดูในเครื่องคะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 10:51  

ผมก็เคยเป็นครับใช้ผู้รู้มาแก้ล่ะกัน
สาวก nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 12:24  

คุณ Vanilla ผมขอถามเรื่องไม่เกี่ยวกับมือถือหน่อยสิคับ ครือว่าจะลงรูปตรงข้างซ้ายมือข้อความที่เราโพส แบบที่คุณลงได้ไงอ่ะ เวลาโพสขอ้ความผมอยากเอารูปปัญหาต่างๆมาลงให้เห็นเป็นจุดๆอ่ะ เช่น ถามเรื่องช่องอินฟาเรด ผมก็จะได้โพสรูปเพื่อถามผู้รู้ด้วย ใครว่างช่วยตอบผมทีนะคับ เผื่อคุณ Vanilla เขาไม่ว่าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 15:41  

งงเจงๆ N91 ของผมเวลากดเลื่อนอะไรเร็วหน่อยก็แฮ็งค์ บางทีกดเข้า menu contact ก็ค้างซะเฉยๆ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าใช้รุ่นนี้อย่าใจร้อน แต่ผมชักสงสัยแล้วว่า เครื่องผมมันไม่ดีหรือ ผมใช้มันไม่ดี มันถึงแฮ็งค์บ่อย ผมควรเข้าศูนย์มั๊ยครับเนี่ย
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 15:57  

เมื่อกี้ลองกดเครื่องเลื่อนเมนูสลับไปมาเร็วๆ กะว่าถ้าแฮ็งค์อีกจะไปเข้าศูนย์ ปรากฏว่ามันไม่ยอมแฮ็งค์ แต่บทจะเป็นก็เป็น อย่างงี้ผมควรทำไงดี ผมอุปทานไปเองหรือเครื่องมันไม่ดีเนี่ย
ต้องแฮ็งค์ขนาดไหนถึงเรียกว่าไม่ดี ใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ N91 ก็ช่วยมาโพสบอกทีละกันนะครับ เพราะก่อนผมซื้อมาไม่มีใครโพสเกี่ยวกับปัญหาของมันเลย มาช่วยๆกันบอกถึงข้อดีและข้อเสีย เพื่อช่วยในการตัดสินใจของผู้ที่กำลังจะซื้อครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 16:56  

สาวก nokia ผู้เขียน:
คุณ Vanilla ผมขอถามเรื่องไม่เกี่ยวกับมือถือหน่อยสิคับ ครือว่าจะลงรูปตรงข้างซ้ายมือข้อความที่เราโพส แบบที่คุณลงได้ไงอ่ะ เวลาโพสขอ้ความผมอยากเอารูปปัญหาต่างๆมาลงให้เห็นเป็นจุดๆอ่ะ เช่น ถามเรื่องช่องอินฟาเรด ผมก็จะได้โพสรูปเพื่อถามผู้รู้ด้วย ใครว่างช่วยตอบผมทีนะคับ เผื่อคุณ Vanilla เขาไม่ว่าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สำหรับรูปแทนตัว ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ แล้วก็ ไปที่ ข้อมูลส่วนตัว จะมีที่ให้ อัพโหลดรูปนะครับ ขนาดรูปจะมีบอกเงื่อนไขนะครับ คือ 100*100 หนักไม่เกิน10 kb ครับ

ช่องอินฟาเรด รุ่นเอ็น91 ไม่มีนะครับ ^^

ถ้าต้องการโพสรูปแบบไม่กังวลว่าเนื้อที่โพสรูปสมาชิกตัวเองจะเต็ม ก็สามารถสมัครที่เวปนี้ได้ครับ สมัครเสร็จเราจะสามารถอัพโหลดรูปเข้าเวปนั้น แล้วเอาลิงค์รูปมาใช้ได้ครับ
http://photobucket.com/
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 16:59  

man_naoki ผู้เขียน:
งงเจงๆ N91 ของผมเวลากดเลื่อนอะไรเร็วหน่อยก็แฮ็งค์ บางทีกดเข้า menu contact ก็ค้างซะเฉยๆ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าใช้รุ่นนี้อย่าใจร้อน แต่ผมชักสงสัยแล้วว่า เครื่องผมมันไม่ดีหรือ ผมใช้มันไม่ดี มันถึงแฮ็งค์บ่อย ผมควรเข้าศูนย์มั๊ยครับเนี่ย

อาจจะเป็นเพราะว่า ตัวซอพท์แวร์เครื่องยังไม่เสถียรก็ได้นะครับ ถ้ายังพอทนได้ก็ยัง ก็ยังไม่ต้องเข้าหรอกครับ รอมีตัวให้อัพก่อนค่อยไปทีเดียวเลยดีกว่าครับ

อย่างว่าอ่ะครับ ชอพท์แวร์ตัวใหม่ที่มากับเครื่องแรกๆ มักจะมีปัญหาให้เห็นอยู่เสมอล่ะครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 17:03  

เมื่อกี้ลองกดเครื่องเลื่อนเมนูสลับไปมาเร็วๆ กะว่าถ้าแฮ็งค์อีกจะไปเข้าศูนย์ ปรากฏว่ามันไม่ยอมแฮ็งค์ แต่บทจะเป็นก็เป็น อย่างงี้ผมควรทำไงดี ผมอุปทานไปเองหรือเครื่องมันไม่ดีเนี่ย
ต้องแฮ็งค์ขนาดไหนถึงเรียกว่าไม่ดี ใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับ N91 ก็ช่วยมาโพสบอกทีละกันนะครับ เพราะก่อนผมซื้อมาไม่มีใครโพสเกี่ยวกับปัญหาของมันเลย มาช่วยๆกันบอกถึงข้อดีและข้อเสีย เพื่อช่วยในการตัดสินใจของผู้ที่กำลังจะซื้อครับ

ผมใช้ประมาณ 2สัปดาห์แล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอารายเลยครับ มีอาการหน่วงเล็กน้อยให้เห็นบ้างครับ อาจจะเป็นเพราะ เวอร์ชั่นซอพท์แวร์ที่ยังไม่เสถียร เชื่อว่าถ้ามีให้อัพเวอร์ชั่นแล้ว ปัญหาหลายๆอย่างคงจะหมดไปล่ะกัน ^^
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 17:09  

ธีรไนย ผู้เขียน:
เสียงจากลำโพงมันฟังก้องๆไปหน่อยอะครับ คิดว่าแย่กว่าหลายๆรุ่นอีก

ส่วนเสียงจากหูฟังถือว่าดีครับ แต่เสียงยังสู้ 9500 (ผมใช้) ไม่ได้ครับ ถ้าหูฟังอันเดียวกัน ไม่รู้ทำไม แต่ประทับใจกับโหมดการปรับแต่งเสียง ดีจริงๆ การประกอบเครื่อง บอกเลย ยอดเยี่ยม ไว้มีเงินจะหาซื้อมาใช้บ้างล่ะ

เสียงจากลำโพง ผมว่ามันบวมๆมากกว่านะครับ เหมือนกับว่าจะเป็นเสียงแบบเซ่ลาวอ่ะครับ (เหมือนกับนะครับ อาจจะเป็นเพราะ ผลจากโปรแกรมในตัวเครื่องเป่าไม่ทราบ)คุณภาพเสียงจากลำโพง ไม่รวมความดังนะ ผมว่านะมันดีกว่าโนเกียๆเกือบๆทุกรุ่นในตอนนี้เลยล่ะ ถ้าฟังจากหูฟังพิเศษอ่ะผมว่าเสียงมันดีมากเลยล่ะ สำหรับการฟังในหูฟังนะ ผมว่าเปิดแค่ครึ่งเดียวก็พอแล้วครับ เพราะว่าถ้าเปิดเต็มแม๊กอ่ะจะดังๆมากๆ หูแทบแตกเลย

สำหรับ 9500 นะครับผมยืมญาติมาลองดูญาติใช้อยู่อ่ะนะ ผมว่าเสียง9500 มันแย่กว่านะครับ จากที่ฟังดูอ่ะ

สำหรับการประกอบ ผมยอมรับครับว่าเยี่ยมๆ อิอิ เวลาต่อกับคอมไฟดูดกระจายเลย Laughing Laughing Laughing Laughing
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 18:38  

มันคืออาการของเครื่องผมตอนที่ยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยนเลยอะ จอจะค้าง ปิดก็ปิดไม่ได้ ต้อง เอาแบตออกอย่างเดียว สุดยอด ผมเอาไปเปลี่ยนเลย ลองดูคับ ถ้ามันเป็นมากๆแล้วเอาไปเปลี่ยนเลยคับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 21:55  

เด่ว นี้เก่งจริงๆ
คุณ วนิลา

เกิดมายังไม่เคยได้จับเลย 9500
จะมีบุญกับเค้ามั้ยเรา เฮ้อ

ห่ะๆ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 22:24  

9500 เนื้อกรอบมันดีนะเนี่ย จับแล้วบอกม่ายถูก อิอิ เวลาใช้แล้วมันดูมีสาระ มากไป อ่ะ อิอิ คืนญาติไปแล้วล่ะ ยืมมาเล่น แค่10นาทีเอง
Aquarium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 00:01  

-เสียงออกแนวแหลม
-เบสไม่แน่น

-ริงโทน ซ่าซะ

-แม้อยู่ในมือก็ไม่ใช่มือถ์อที"่เสียง"ดีที่สุด

-ซีดๆๆๆๆ

-เลนส์เครอะ เลอะเทอะ ฝุ่นจับ

-not have macro ho ho ho

...อย่านะ...อย่าคิดมาก...คงไม่ใช่ N91 ของพวกคุณหรอกครับ...
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 00:24  

Aquarium ผู้เขียน:
-เบสไม่แน่น

-แม้อยู่ในมือก็ไม่ใช่มือถ์อที"่เสียง"ดีที่สุด

-ซีดๆๆๆๆ

...อย่านะ...อย่าคิดมาก...คงไม่ใช่ N91 ของพวกคุณหรอกครับ...

ถ้าไม่ช่ายก้ไม่ควรจะลงแบบนี้หรอกนะครับ เพราะหลายๆข้อมันไม่จริงอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 00:40  

-เบสไม่แน่น

-ซีดๆๆๆๆ

ถ้าไม่ช่ายก้ไม่ควรจะลงแบบนี้หรอกนะครับ เพราะหลายๆข้อมันไม่จริงอ่ะครับ

รบกวนอธิบายประโยคนี้หน่อยสิคราบ"หลายๆข้อมันไม่จริงอ่ะครับ"
Aquarium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 00:42  

-เบสไม่แน่น

-ซีดๆๆๆๆ

รบกวนอธิบายประโยคนี้หน่อยสิคราบ"หลายๆข้อมันไม่จริงอ่ะครับ"

รบกวนอธิบายประโยคนี้หน่อยสิคราบ"หลายๆข้อมันไม่จริงอ่ะครับ".............ช่วยให้บอร์ครึกครื้นขึ้นนะๆๆๆ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 01:53  

ไม่รู้ว่าผมจะบอกช้าไปรึเปล่า

ผมเพิ่งเปิดหาเจออ่ะคับ

ที่ลองฟัง N91 แบบภายนอกดูแล้วเสียงมันเบาๆอ่ะคับ
เป็นเพราะ เข้าไปตั้งแบบ stereo widening
หากเราเปิดตัวนี้ จะทำให้เสียงที่ฟังภายนอกเบาไปถนัดเลย
แต่ถ้าหากเราปิด จะทำให้ลำโพงภายนอกดังมากๆคับ

แล้วผมก็ลองเสียบหูฟัง sennheiser ดู
แล้วลองปรับ เปิด ปิด สัลบกันในโหมด stereo widening อ่ะคับ
ปรากฏว่ามันให้เสียงที่ต่างกันจริงอย่างเห็นได้ชัดเลย
หากฟังเพลงโดยใช้หูฟัง แล้วเปิดโหมด stereo widening
จะให้เสียงที่เป็น stereo ชัดมาก และให้ เบส เสียงเปียโน กับ เสียงเครื่องดนตรีอื่นๆในแบบที่ดีจริงๆ (ผมเพิ่งรู้นะนี่)

สรุป ก็อย่างที่บอก ถ้าเปิดเพลงแบบฟังภายนอก แล้วปิดโหมด stereo widening
จะทำให้เสียงที่ได้ ดังและชัดมาก ดังนั้นก็ควรปิดโหมดนี้ เวลาฟังเพลงภายนอก

แต่หาก ฟังเพลงโดยใช้หูฟัง ควรเปิดโหมด stereo widening
จะทำให้เสียงที่ได้ เป็น stereo และ ได้ยินเสียงดนตรี และเบส ชัดมากๆคับ

ผมนี่ สะเพร่าจริงๆ เพิ่งรู้

ไม่ได้แกล้งพูด หรือยังไงนะคับ
แต่ผมอยากให้ลองฟังกันด้วยตัวเองจริงๆ
เพราะมันให้เสียงที่ดีแบบต่างกันน่ะคับ
PUREFY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 09:05  

ถามเรื่องราคาหน่อยค่ะ ว่าราคาเรื่องตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ ทั้ง2รุ่นเลยนะทั้งรุ่น top กะ รุ่นธรรมดา น่ะคะ

แล้วคนที่ซื้อมาแล้วเครื่องมีปัญหานี่ซื้อศูนย์ไหนหรอคะ (จะได้ไปซื้อศูนย์อื่นแทน) กลัวซื้อมาแล้วมีปัญหามากเลยค่ะ เครื่อง 2หมื่นอัพ แต่กลับได้ของไม่ดีนี่เสียดายเงินแย่แน่ๆ เพราะหนูยังเรียนอยู่เลยกว่าจะเก็บหอมรอมริบได้แต่ละบาทแต่ละสตางค์ พวกพี่ๆช่วยหน่อยนะคะว่าควรจะซื้อที่ไหนดีที่ได้เครื่องที่ดีๆ ไม่มีปัญหานะค่ะ Razz[
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 09:16  

ขอบคุณครับ คุณ Vanilla, คุณ Dimension สำหรับคำตอบ ถ้างั้นเมื่อไหร่ที่มีการอัพเวอร์ชั่นใหม่ได้แล้ว รบกวนทุกคนช่วยมาโพสบอกหน่อยนะคับว่าที่ไหน ส่วนผมจะลองใช้ดูไปก่อน เพราะมันก็ไม่ถือว่าหนักหนาจนรับไม่ได้ ฮืออ แต่แอบเซ็งนิดๆ บางทีถึงขั้นต้องถอดแบตฯเลยอ่ะเวลาแฮ็งค์
สาวก nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 09:31  

ขอบคุณคับคุณVanilla พ่อพระจริงๆ รู้มะผมถามเรื่องการลงรูปไปหลายๆกระทู้ ไม่เคยมีคนตอบผมเลย คงเห็นว่าไม่เกี่ยวกับมือถือมั้ง มีคุณเนี่ยที่ไม่ปล่อยผ่าน ขอบคุณในน้ำใจคับ
venty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:31  

เอ่อขอถามหน่อยนะคะว่าฟังชั่น stereo widening เข้าไปปรับได้จากเมนูไหน ตอนไหนคะ เพราะรุสึกเคยปรับผ่านๆแต่จำไม่ได้เเน่อะคะ รบกวนตอบทีนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: