Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มาทำความรู้จักกับ MEDA MP3 Splitterเพื่อนำไปทำเสียงเรียกเข้า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 50 / เข้าชม: 265174
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาทำความรู้จักกับ MEDA MP3 Splitterเพื่อนำไปทำเสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 14:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

บทความ : http://www.siamphone.com/article/2005/00010/page.php

วันนี้ว่าง ๆ ก็เลยอยากจะมาแนะนำโปรแกรมที่ใช้ในการตัดต่อไฟล์ mp3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าอีกตัวหนึ่ง ครับ คือโปรแกรม MEDA MP3 Splitter เพราะเห็นว่าขนาดของโปรแกรมที่เป็นไฟล์ ZIP ไม่ถึง 1 MB เลยครับ งั้นมาลองโหลดไปใช้ดูกันก่อนก็แล้วกัน โหลดเสร็จก็ลองมาทำดูครับ โหลดได้ที่นี่ครับ Rolling Eyes

เมื่อโหลดเสร็จแล้วก็ Install ตามปกติ ขั้นตอนนี้ผมข้ามไปก็แล้วกัน ทำได้ทุกคนอยู่แล้ว Very Happy เมื่อ Install เสร็จก็เปิดโปรแกรมขึ้นมาก็จะเห็นหน้าจอเหมือนในภาพครับ Embarassed คลิ๊ก Continue ไปเลย (ตรงที่บอกว่า 20 times shareware version,Please register! Only $29.95 ไม่มีความหมายเลยครับ ยังไงเราก็ใช้ได้เกิน 20 ครั้งอยู่ดี ฮิ ฮิ)

เมื่อคลิ๊กที่ Continue แล้วก็จะไปเจอหน้านี้ต่อครับ ตรงทูลบาร์คลิ๊กที่ Open ครับ

คลิ๊กที่ Open แล้วก็มาเลือกไฟล์ที่ต้องการตัดเลยครับ Very Happy

ผมเลือกเพลง สิ่งสำคัญ มาทำเป็นเสียงเรียกเข้า คลิ๊กที่ Open เพื่อทำงานต่อครับ ก็จะได้หน้าจอแบบในภาพ

กดปุ่ม Play เพื่อเล่นเพลงไปจนถึงท่อนฮุคแรกที่ต้องการจะตัด แล้วให้กดปุ่ม Pause เพื่อพักการเล่นไว้ชั่วคราว (สังเกตุดูว่าจะเห็นเส้นประสีเหลืองมาหยุดอยู่ ตรงนั้นคือบริเวณที่เราจะทำการ กำหนดจุดในการตัดครับ)

ต่อมาให้คลิ๊กที่ Add Cut Point At Current Position ดังภาพเพื่อ Mark จุดในการตัดครับ

กดปุ่ม Play ต่อเพื่อหาจุดสิ้นสุดของท่อนฮุคที่ต้องการครับ สังเกตุดูว่าเส้นประสีเหลืองก็จะเคลื่อนที่ตามไปด้วยครับ แล้วกดปุ่ม Pause เพื่อหยุดการเล่น

ต่อมาให้คลิ๊กที่ Add Cut Point At Current Position ดังภาพเพื่อ Mark จุดในการตัดครับ

เสร็จแล้วให้กดที่ปุ่ม Save Separated Files ครับ

ก็จะได้หน้าจอดังภาพที่เห็นครับ Very Happy ให้กด Next เพื่อทำขั้นต่อไปเลยครับ

ทำการกำหนดชื่อไฟล์ที่ต้องการ (จริง ๆ แล้วไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้นะเพราะสุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนอีกครั้งอยู่ดีอ่ะ) แล้วกด Next ต่อเลยครับ Cool

ก็จะได้หน้าจอดังภาพ ที่จะระบุช่วงเวลาทั้ง 3 ช่วงครับ ไม่ต้องสนใจ กด Next ต่อเลยครับ

ภาพนี้จะกำหนดว่าเราจะ Save ไฟล์ไว้ที่ไหนครับ กำหนดเสร็จก็ Next ต่อครับ

จะเห็นหน้าจอดังภาพ ก็ Next ต่อไปเลยครับ

ฮั่นแน่ ! ตัดเสร็จแล้ว จะติ๊กเครื่องหมายถูกที่ช่อง Please open the folder when close หรือไม่ก็ตามใจครับ แล้วก็มากดที่ปุ่ม Finish เป็นอันเสร็จพิธี

ไปยังที่เก็บไฟล์ เราจะเห็นมีอยู่ 3 ไฟล์ด้วยกันครับให้เลือกไฟล์ที่ 2 นะ จะลงท้ายด้วย mp3.1 (อันนี้คืออันที่สองครับ) ไฟล์ตัวแรกจะลงท้ายด้วย mp3.0 และตัวสุดท้ายลงท้ายด้วย mp3.2 นะ อย่าเพิ่ง งง ซะหล่ะ คราวนี้ก็ก็อบลงเครื่องได้เลย หรือจะดัดแปลงเป็นไฟล์อะไรก็ตามใจครับ

เหนื่อยเลย เหอะ ๆ ผมลำดับภาพแบบ Step By Step เผื่อบางคนที่ไม่ค่อยชำนาญจะได้ทำได้ง่าย ๆ นะครับ สำหรับคนที่เป็นแล้วคงจะเบื่อ หรือป่าว อันนี้ไม่รู้เหมือนกันนะ หุ หุ

Ps.แล้วถ้าคราวหลังว่าง ๆ อีกจะหาอะไรดี ๆ ที่ผมใช้อยู่แล้วคิดว่ามันเจ๋ง มาโพสบอกเพื่อน ๆ สมาชิกใหม่นะครับ ขอโทษด้วยนะครับกับขนาดของภาพที่ใหญ่ไปหน่อย เหอะ ๆ ลืมลดขนาดรูปครับ อัพภาพไปเกือบเสร็จเพิ่งจะนึกได้ หุ หุ

:: Present By :: โอ๊ต Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- เมื่อวันที่ 20 Mar 2006 20:43; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ฉัตรชัย
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 17:35  

อ่า แจ๋วเลย ขอบคุณครับ
JOLLY ROGERS
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 20:36  

>>อธิบายได้ละเอียดดีครับ..ขอบคุณครับ.. Laughing Laughing
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 20:20  

อันนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีมากๆเลยครับไม่ต้องไปเสียเงินเพื่อไปโหลดตามร้านขาย
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 13:51  

ขอบคุณครับ เดี๋ยวตอนนี้กำลังโหลด เดี๋ยวจะไปหัดทำ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 14:48  

เทียบกับโปรแกรม mp3 cutter แล้วใครใช้ง่ายกว่าอ่ะ เพราะตอนนี้ใช้ mp3 cutter อยู่
ใครอยากลองใช้ลงเมลไว้จะส่งให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 14:50  

ผมใช้อยู่นานแล้วคับแต่ว่าตอนนี้มันบอกว่าใช้ต่อไม่ได้แล้วสะงั้นอ่ะ - -*
~cookiecrews~
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ******
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 19:40  

อิอิอิ ขอยืมเคล็ดลับวิชาไปใช้น้า หุหุหุ
ผู้รู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 04:02  

ขอบคุณมากพี่เดี๋ยวจะไปลองดีไม่ดีเดี๋ยวจะมาบอก :lol: :lol:
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 13:20  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมใช้อยู่นานแล้วคับแต่ว่าตอนนี้มันบอกว่าใช้ต่อไม่ได้แล้วสะงั้นอ่ะ - -*

ถ้าไงก็ลอง Unstall แล้วก็ค่อย Install เวอร์ชั่นใหม่ลงไปดูก็ได้ครับ Very Happy
งงอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 18:47  

เอ่อ พี่คับ อยากถามหน่อยอ่ะคับพี่
ผมลงโปรแกรมเสดเรียบร้อยแล้ว ทีนี้ก้อตัดต่อไฟล์เพลงเสดหมดแล้วอ่ะคับพี่

แต่พอเอาลงเครื่องผม (nk6600) มันกลับทำเปนเสียงเรียกเข้าไม่ได้อ่ะคับ แต่เล่นเพลงได้

ผมต้องทำยังไงอ่ะคับ ช่วยบอกหน่อยสิคับพี่

ขอบคุนคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 09:12  

งงอ่ะคับ ผู้เขียน:
เอ่อ พี่คับ อยากถามหน่อยอ่ะคับพี่
ผมลงโปรแกรมเสดเรียบร้อยแล้ว ทีนี้ก้อตัดต่อไฟล์เพลงเสดหมดแล้วอ่ะคับพี่

แต่พอเอาลงเครื่องผม (nk6600) มันกลับทำเปนเสียงเรียกเข้าไม่ได้อ่ะคับ แต่เล่นเพลงได้

ผมต้องทำยังไงอ่ะคับ ช่วยบอกหน่อยสิคับพี่

ขอบคุนคับ

ก็เพราะว่าไฟล์ที่ตัดนี้มันเป็น ไฟล์ชนิด .mp3 ไงครับ แล้วทีนี้ 6600 ของน้องรองรับไฟล์เรียกเข้าที่เป็น .wav ครับ เลยทำให้เอามาใช้ไม่ได้ ถ้าอยากใช้ได้น้องก็ต้องแปลงไฟล์ .mp3 ที่น้องตัดมาเป็นไฟล์ .wav ก่อนนะครับถึงจะเอามาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ ซึ่งก็สามารถแปลงโดยโปรแกรมตัวนี้ได้เลยครับ ลองทำดูก่อนถ้าไม่ได้ตรงไหนก็ถามได้ครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 09:55  

ใช้ Nero WaveEdit ก็ได้ครับ ใช้ได้เหมือนๆ กัน
ซึ่งมันมาพร้อมกับโปรแกรม Nero เวอร์ชั่นหลังๆ ซึ่งใช้งานไม่ยุ่งยากครับ
งงอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 18:54  

คือว่าผมทำเปนเสียงเรียกเข้าได้แล้วเย้ ๆ

แต่ๆ ไฟล์ใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลยอ่ะคับพี่ เพลงตอนยังไม่ได้แปลงไฟล์ 387 kb แต่พอแปลงเปนไฟล์ Wav แล้วมันใหญ่ตั้ง 4mb แน่ะพี่

ช่วยทำให้ file เล็กลงแต่ตั้งเปนเสียงเรียกเข้าได้ ได้มั้ยคับ

ขอบคุนคับ
งงอ่ะคับบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 18:55  

คือว่าผมทำเปนเสียงเรียกเข้าได้แล้วเย้ ๆ

แต่ๆ ไฟล์ใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลยอ่ะคับพี่ เพลงตอนยังไม่ได้แปลงไฟล์ 387 kb แต่พอแปลงเปนไฟล์ Wav แล้วมันใหญ่ตั้ง 4mb แน่ะพี่

ช่วยทำให้ file เล็กลงแต่ตั้งเปนเสียงเรียกเข้าได้ ได้มั้ยคับ

ขอบคุนคับ
งงอ่ะคับบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 18:55  

ขอบคุนคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 09:42  

งงอ่ะคับ ผู้เขียน:

ขอบคุนคับ

เป็นธรรมดาของไฟล์ .wav ครับที่จะมีขนาดใหญ่อยู่แล้ว แต่ก็สามารถทให้ขนาดไฟล์เล็กลงได้ด้วยการปรับค่า Bit Rate ครับ แต่ว่าเสียงที่ได้ก็จะมีคุณภาพที่ลดลงไปด้วยนะครับ Wink
armura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 12:13  

armura55@yahoo.com

ขอโปรแกรม เจ๋งๆ ที่ใช้ตัดต่อ ทีน่ะคับ
Nero ไม่ไหวอะ ตัดแล้วไฟล์ ยังใหญ๋ กว่า mp 3 เลย Embarassed
pukan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????mp3 ???????.wav???????
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 08:33  

คือว่าอยากจะถามว่าการแปลงไฟล์mp3 ให้เป็น.wavเขาทำไง ช่วยบอกวิธีด้วยนะค่ะ คือว่ามือสมัครเล่นนะค่ะ และก็ขอรบกวนนิดนึงนะค่ะ คือว่าอยากได้โปรมแกรมเจ๋ง ๆ ที่ใช้กับ 6600น่ะค่ะ ถ้าใครมีโปรดช่วยส่งเมล์มาบอกได้ไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ เมลล์ pukan91@hotmail.com , pukan91@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????mp3 ???????.wav???????
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 15:56  

pukan ผู้เขียน:
คือว่าอยากจะถามว่าการแปลงไฟล์mp3 ให้เป็น.wavเขาทำไง ช่วยบอกวิธีด้วยนะค่ะ คือว่ามือสมัครเล่นนะค่ะ และก็ขอรบกวนนิดนึงนะค่ะ คือว่าอยากได้โปรมแกรมเจ๋ง ๆ ที่ใช้กับ 6600น่ะค่ะ ถ้าใครมีโปรดช่วยส่งเมล์มาบอกได้ไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ เมลล์ pukan91@hotmail.com , pukan91@yahoo.com

จัดให้ครับ ลองเข้าไปโหลดโปรแกรมที่นี่เลยครับ
http://www.imtoo.com/downloads/mp3-wav-converter.exel
เป็นโปรมแกรมสำหรับแปลงไฟล์ mp 3 เป็น .wav
ใช้งานง่ายครับ ระวังอย่าให้ไฟล์ใหญ่เกินไปนะครับ
ตั้งค่าbit rate สัก 8 bit ก็พอครับ จะทำให้ไฟล์ไม่ใหญ่เกินไปครับ
ขอให้ทำได้นะครับ Laughing
nano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????mp3 ???????.wav???????
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 17:14  

Anonymous ผู้เขียน:
pukan ผู้เขียน:

จัดให้ครับ ลองเข้าไปโหลดโปรแกรมที่นี่เลยครับ
http://www.imtoo.com/downloads/mp3-wav-converter.exel
เป็นโปรมแกรมสำหรับแปลงไฟล์ mp 3 เป็น .wav
ใช้งานง่ายครับ ระวังอย่าให้ไฟล์ใหญ่เกินไปนะครับ
ตั้งค่าbit rate สัก 8 bit ก็พอครับ จะทำให้ไฟล์ไม่ใหญ่เกินไปครับ
ขอให้ทำได้นะครับ Laughing

โหลดที่นี่เลยครับ

http://www.imtoo.com/downloads/mp3-wav-converter.exe

โทดที ตะกี้ทำ Link ผิดไปหน่อย
พีท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 12:54  

ตัดต่อเพลงเสร็จแล้วครับ พอจะเซฟ มานไม่ให้เลือกเซฟลงซักกะที่เลยอะคับ ผมใช้win98 ไม่ทราบว่าใช้ได้รึเปล่า แย่จังๆ Laughing
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2005 00:31  

พีท ผู้เขียน:
ตัดต่อเพลงเสร็จแล้วครับ พอจะเซฟ มานไม่ให้เลือกเซฟลงซักกะที่เลยอะคับ ผมใช้win98 ไม่ทราบว่าใช้ได้รึเปล่า แย่จังๆ Laughing

พอตัดเสร็จแล้วให้กดที่ปุ่ม Save Separated Files นะครับ ส่วนว่าที่เป็น win98 เนี่ยผมก็ไม่แน่ใจนะว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่าคับ พอดีใช้แต่ xp อ่ะนะ ถ้าทำแล้วยัง save ไม่ได้ ก็คงต้องหันมาใช้ xp แทนแล้วหล่ะครับ Wink หรือว่าจะลงไปทั้ง 2 OS ในเครื่องเดียวเลยก็ได้ครับ แต่ว่าก็ต้องแบ่ง พาร์ติชั่นให้เรียบร้อยก่อนด้วยนะครับ ถ้าแบ่งไว้แล้วก็สะดวกหน่อย Surprised
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2005 12:36  

มาอัพเดตเพิ่มเติมครับ เป็นตัว Crack ของโปรแกรมนี้นะครับ โหลดได้เลย Wink
นายกอล์ฟ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 00:15  

แล้วตกลงต้องโหลดตัวบน หรือแคร็กอะครับ
mama121
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 13:19  

ปรับเป็น file. wav แล้วมันมีขนาดใหญ่ครับ ทำยังไงปรับ bit ครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 16:59  

เข้า เวบ ไป crack ไม่ได้ ิ่ะครับ
ยังไงรบกวน ลงให้อีกที่ได้ ป่าวครับ ขอบคุณมากที่สุด

thank you very good
beerzka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - - -
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 11:15  

นู้ทำเพลงให้เป้น ไฟล์ .wav แล้วอ่ะค่ะ

แต่มือถือนู้มันก็บอกว่า

อ่ะค่ะ

มันเป้นเพราะอะไรค่ะ

แล้วมี โปรแกรมที่จะเปลี่ยนเป้น ไฟล์ mmf ได้ม่ะค่ะ
999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 23:12  

คือผมโหลดโปรแกรมตัวที่แครกมาแล้วแต่ทำไม่ได้ครับ ตรงที่มันขึ้นว่า Unchek the boxes if you don't want to them ตรง Start Frame ที่ช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆที่มีเครื่องหมายถูกน่ะครับของผมมันเป็นเลข 0 สามช่องเลย แต่ในรูปที่อยู่ในเว็บน่ะครับมันเป็นเลขบอกทำใมของผมถึงเป็นเลข 0 ครับ พอเซฟได้นะครับลองฟังดูมันเริ่มใหม่ทั้งสามอันเลยมันไม่ยอมเริ่มตรงท่อนที่เราตัดไว้อ่ะครับ ทำไงดีครับบอกด้วยนะครับแล้วจะเข้ามาดูเรื่อยๆ ขอบคุณครับ
funkyman!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????!!! ????????? ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 13:31  

แต๊งหลาย ๆ กั๊บ กะลังหาอยู่พอดีเรยยย อยากได้มั่ก ๆ ขอบคุณแทนเพื่อน ๆ อีกหลายท่านด้วยนะกั๊บ Very Happy
999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 22:56  

คือผมโหลดโปรแกรมตัวที่แครกมาแล้วแต่ทำไม่ได้ครับ ตรงที่มันขึ้นว่า Unchek the boxes if you don't want to them ตรง Start Frame ที่ช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆที่มีเครื่องหมายถูกน่ะครับของผมมันเป็นเลข 0 สามช่องเลย แต่ในรูปที่อยู่ในเว็บน่ะครับมันเป็นเลขบอกทำใมของผมถึงเป็นเลข 0 ครับ พอเซฟได้นะครับลองฟังดูมันเริ่มใหม่ทั้งสามอันเลยมันไม่ยอมเริ่มตรงท่อนที่เราตัดไว้อ่ะครับ ทำไงดีครับบอกด้วยนะครับแล้วจะเข้ามาดูเรื่อยๆ ขอบคุณครับ
nat13546
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 22:29  

มือถือที่ใช้ได้ต้องเป็นรุ่นไหนบ้าง ต้องเล่น MP3 ได้ใช่หรือเปล่าแล้วถ้าเป็นเครื่อง
sumsung X430 จะใช่ได้หรือเปล่าครับ แต่เล่น MP3 ไม่ได้น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 09:35  

ขอบคุณมากๆนะคะ เพราะเพิ่งลองใช้ดู ทำให้เข้าใจง่ายมากๆๆๆๆๆ
noeyzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????....????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 22:05  

ลองใช้ดูแล้ว ดีมาก เข้าใจง่ายมากเรย ขอบคุณค่า Razz Very Happy
noeyzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????....????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 22:05  

ลองใช้ดูแล้ว ดีมาก เข้าใจง่ายมากเรย ขอบคุณค่า Razz Very Happy
ขอหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????mp3cutter?????????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 20:30  

พอดีใช้MEDA Mp3 Splitter ไม่ได้แล้วว
ส่งมาที่mail piggy_kelly_mimi@hotmail.com
zuzaa69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 13:00  

ผม Down Load โปรแกรมแล้วครับ จากในเว๊ปนี้แหล่ะครับ โหลดลงมาใส่เครื่องปกติ แต่พอไปเปิด ZIP ดูเหมือนกับมัน ERROR ครับ ขอความกรุณานิดนึงครับใครที่มีตัวโปแกรมช่วยส่งเมลล์มาให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ zuzaa69@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 19:11  

เหมือนกันเลยอ่ะ คือแบบว่าตอนแรกใช้ไปแร้วอ่ะ แต่มันหมดอายุ เลยเข้าไปอัพใหม่อ่ะ แต่มัน error ไม่ให้ใช้แร้วอ่ะ งงๆๆ ช่วยด้วยฮับๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 22:50  

BioX ผู้เขียน:
เทียบกับโปรแกรม mp3 cutter แล้วใครใช้ง่ายกว่าอ่ะ เพราะตอนนี้ใช้ mp3 cutter อยู่
พงศ์ศักดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??password ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:21  

ขอpassword หน่อยครับ โปรแกรม MEDA MP3 Splitter หมดอายุแล้วครับ รบกวนขอ Username และ Keyword ด้วยครับ
พงศ์ศักดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? MEDA MP3 Splitter
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:47  

เวอชั่นใหม่ของ MEDA MP3 Splitter 2.5 ไปที่ link นี้แล้วดาวโหลดได้เลยครับ
http://www.download-tipp.de/download/software-8168.shtml
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????? MEDA MP3 Splitter
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 20:45  

พงศ์ศักดิ ผู้เขียน:
เวอชั่นใหม่ของ MEDA MP3 Splitter 2.5 ไปที่ link นี้แล้วดาวโหลดได้เลยครับ
http://www.download-tipp.de/download/software-8168.shtml

ขอบคุณมาก ๆ คับ Laughing
soawanee
Year's Star

จังหวัด: nontaburi
หัวข้อ : ??????????????????????? MEDA MP3 Splitter ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 14:40  

ทำไมลิงค์ดาวโหลดโปรแกรม MEDA MP3 Splitter ใช้ไม่ได้อ่ะ ช่วยด้วยนะ เพราะอันเก่าที่โหลดไปมันใช้ไม่ได้แล้วอ่ะ
soawanee
Year's Star

จังหวัด: nontaburi
หัวข้อ : ??????????? MEDA MP3 Splitter ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 09:59  

ทำไมโปรแกรม MEDA MP3 Splitter ลงโปรแกรมเสร็จแล้วจะใช้งาน มันใช้ไม่ได้อ่ะ
มันฟ้องว่า Error :Sorry, you can not use this product any moure! if you have enter the register code, please restart the application!
ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะค่ะ เนื่องจากว่าอยากใช้งานมันมากแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
ไม่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่บอก
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 21:15  

[url]http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=H06415[/url]

นะจะ
ice10544
Year's Star

หัวข้อ : โหลดไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 10:58  

โปรแกรมนี้โหลดผ่าน Flashget ไม่ได้หลอคับ เพราะพอกดโหลด มันไม่ขึ้นเลยคับ แล้วเวอร์ชั่น 2.9 ของผม เวลากดเลือกเพลงแล้วมันจะหายไปอ่ะคับ ใช้ไม่ได้เลย ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ
mootod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 17:16  

BioX ผู้เขียน:

ชอโปรแกรม MP 3 CUT บ้างนะครับ
chanon111@hotmail.com
ปังปอนด์
NuMenaZa
Year's Star

จังหวัด: ณ จุตติ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 13:32  

Thanks Jaaa
yama0905
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ถามๆ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 19:02  

อยากถามว่า พอตัดเสร็จแล้ว สามารถลบไฟล์ตัวแรกที่ลงท้ายด้วย mp3.0 และตัวสุดท้ายที่ท้ายด้วย mp3.2 ได้เลยรึเปล่าค่ะ เอาแต่ไฟล์ตัวที่สองอ่ะค่ะ
แหล่มๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 03:47  

สุดยอดจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาทำความรู้จักกับ MEDA MP3 Splitterเพื่อนำไปทำเสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 20:01  

ขอบคุณจร๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: