Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เครื่องช้าหลังจากลง Anti Virus มาดูที่นี่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 19608
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????? Anti Virus ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 13:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องมันช้ามาก หลังจากการ Install AntiVirus จะทำอย่างไร
(เรื่องนี้เกิดขึ้นกับตัวเองเลยครับ)

เครื่องมันช้ามาก (เป็นบางช่วงเวลานะครับ) ก็ผม Install Software Simworks.Anti-Virus.v1.14.S60.SymbianOS
เข้าไปนะครับ เจ้า Software มันก็ขยัน Scan เครื่องมือถือผมเหลือเกิน (Nokia 6670) บางครั้งเราจะรีบใช้โทรออก
ก็เสียอารมณ์เลยครับ ก็เลยคิดไป-คิดมา เอามันออกเสียเลยดีกว่ากว่าไม่ ว่าแล้วก็เข้าไป
Menu -> Tools -> Manager -> AntiVirus(Software) -> Options -> Remove พระเจ้าช่วย.. พระเจ้าช่วยด้วยสิ.. มัน Remove ไม่ออกครับ มันบอกว่าเราบอก Program อยูjเอาไงดีล่ะคร๊าบ
ที่ Software Simworks.Anti-Virus.v1.14.S60.SymbianOS ก็ไม่มี Disable เสียด้วย
จนคิดได้ว่าเครื่องเรามี AppMan v.1.04 อยู่ครับ ก็เลยลองใหม่

Menu -> Appman -> Options -> More -> Close all apps หลังจากนั้นก็ไป Remove
AntiVirus Software ออกได้ครับตามปกติครับ

AppMan v.1.04 Download ได้จาก Yahoo Groups - tsiripat

Rem.. อีกกรณีครับ ต้องการเปิดเครื่องมือถือ แบบไม่ต้อง Load Apps
(กรณีนี้ใช้ไม่ได้กับ Software AntiVirus นะครับ)
1. ปิดเครื่องมือถือ
2. กดปุ๋ม ดินสอค้างไว้ตลอด หลังจากนั้น เปิดเครื่องได้เลยครับ
3. หลังจากเปิดเครื่องได้ปกติแล้ว ก็เอานิ้วที่กดปุ๋ม ดินสอค้างไว้ออกได้ครับ

ต้นฉบับ : รวบรวม คู่มือ-เทคนิค สำหรับ มือถือ SYMBIAN PHONE โดย จิม
URL : http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=101678
Emii2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 14:08  

อยากทราบว่า บางโปรแกรมคะมีคนบอกว่าไม่ควรลบออกจากเครื่อง เพราะ เป็นตัวที่ซอฟแวร์เครื่องรองรับ ถ้าลงไปแล้วเครื่องรองรับ แต่เมื่อไปลบมันออก เครื่องอาจเกิดอาการงอน ค้างหรือเอ๋อไปเลยอะคะต้องซ้อมยกใหญ่ มันเกี่ยวกันมั๊ยคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ใช้ N7610คะ ตอนนี้เครื่องเข้าอู่อยู่คะ อยากทราบว่าเป็นอาการอะไรนะคะ เครื่องรวนครั้งนึงเลยฟอรแมท เมมโมรี่ ก้อไม่มีปัญหาอะไร สักระยะจึงให้ร้านลงโปรแกรมใหม่ เค้าบอกว่าถ้าเครื่องมีปัญหาอีกก้อควร ฟอร์แมทแล้วก้อควรเปลี่ยนเมมโมรี่ ที่ใช้อยู่Apacer คะร้านบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ค่อยดี ใช้ไปอีกสัก2อาทิด (เคยลงโปรแกรม Pdictionaryเองคะ)อาการค้างบังเกิด จากนั้นเปิดเครื่องไม่ได้เลย ก้อต้องฟอร์แมทเครื่องอยู่2ครั้ง มันติดๆดับๆจนต้องพาเข้าอู่ ตอนนี้2เดือนกว่าแล้วยังไม่ออกมาเลย รบกวนขอคำแนะนำอีกทีด้วยนะคะ
ขอบคุณมากคะ
@ winniethepooh @
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 09:58  

Embarassed เราสิ หาโปรแกรมที่ลงไปไม่เจอเราใช้ FEx นะ Embarassed

MI นะ

mynow
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ??????????????????? Anti Virus ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 13:13  

ใครมีวิธี ปิดโปรแกรม Anti Virus บ้าง ครับ เครื่องผม ปิดไม่ได้ พอจะปิดก็ปิดไม่ได้ครับ เครื่องค้างทุกครั้ง ไม่รู้จะใช้วิธีไหน แล้วครับ ใครมีวิธีที่ดี นอกจาก ล้างเครื่องบ้างครับ เนื่องจากมีข้อมูลสำคัญอยู่ในเครื่องครับ อืมลืมบอกไปครับ เครื่องไม่สามารถต่อเข้ากับเครื่องคอมฯ ได้เลยครับ
ช่วยด้วยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: