Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3250 - Twist to the Music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1186 / เข้าชม: 2190611
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 22:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าเปรียบเทียบความสามารถของ n70 6270 3250 ตัวไหนดีที่สุดคะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 00:28  

chinjung44 ผู้เขียน:
เห็น n70 รองรับการใช้งานฟังก์ชัน Video Calling (สนทนาพร้อมถ่ายภาพวีดีโอ)

แล้ว 3250 มีฟังค์ชันนี้ด้วยหรือป่าวครับ

3250 ไม่รองรับ VDO call ครับ
mozzie
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? Theme ???
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 00:42  

รุ่นนี้ก็ทำได้

http://theme.shinee.com/ns60/
*•*Notkeeper*•*
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: 7610 6630
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 11:04  

ขอเบรคนิดนึงคับ พอดีอ่านไปอ่านมาเป็นศึกสงครามระหว่างโซนี่กับโนเกียไปแล้วคับ
ขอชี้แจงนิดนึง ไม่ใช่ว่าโนเกียทำไม่ดีไม่มีคุณภาพนะคับ ขอย้ำ แต่เท่าที่ผ่านๆมา เรื่องเสียงไม่มีใครล้มโซนี่ได้ เพราะโซนี่มีหน่วยงานเฉพาะและใหญ่ที่สุดในเรื่องเสียง ไม่ว่าจะเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้าน แม้แต่ Walkman ที่เราฟังกันอยู่ โซนี่ทำครบคับ แต่ทำไมโนเกียสู้ไม่ได้ มันอยู่ตรงนี้คับ โนเกีย เป็นผู้ผลิตโทรสับขนาดใหญ่ยักษ์ ยอดขายทำกำไรสูงสุด หน่วยงานที่เข้าข่ายการพัฒนามีไม่กี่ประเทศ ทั้งเอเชีย ยุโรป แล้วโนเกีย พึ่งจะมาเน้นด้านเสียงเมื่อปีที่แล้วเองคับ ไม่ใช่บุกเบิกมาเหมือน โซนี่ เท่าที่ผมได้ลองใช้และทดลองฟังอยู่ในขณะนี้ ทั้ง 4 ค่าย โมโต ซัมซุง โซนี่ โนเกีย โซนี่ ที่ 1 ในเรื่องเสียง ไม่ว่าจะเป็นความดังความใส และเบสหนัก ความสามารถในการปรัปอีควอไล เยอะกว่าทั้ง 3 ค่ายที่เหลือ และสุดท้าย ขอบอกตรงนี้นะคับ ผมถึงไม่ได้ใช้ของโซนี่ ยังใช้ของโนเกียอยู่เหมือนเดิม แต่ถ้าเรื่องเสียง ในขณะนี้ K750i และ W800i มาแรงกว่า ของโนเกียที่เปิดตัวในปัจจุบัน แต่ผมไม่ได้บอกนะคับ ว่าต่อไปโนเกียจะสู้โซนี่ไม่ได้ แต่ต่อไป โนเกียอาจจะเป็นผู้นำด้านเสียงคับ
*•*Notkeeper*•*
Year's Star

จังหวัด: 7610 6630
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 11:18  

แถมอีกนิด

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่เน้นด้านฟังเพลง ไม่ใช่กล้องคับ กล้องแค่เสริมให้มีเกรดดีขึ้นอีกนิด เรื่องเสียงก็ต้องวัดที่เสียง ใช้ข้อความรุ่นก็เกี่ยวกับเสียง ซีรี่ 3 ไม่ใช่ไม่ดีนะคับ แต่โนเกียได้แบ่งชนชั้นของซี่รี่ ต่างๆ ไว้ชัดเจนคับ ไม่ว่าจะพัฒนาไปที่ไหน เท่าไร่ ซีรี่สูงกว่าก็เยี่ยมกว่า แต่ไม่คิดเป็นซีรี่แฟชัน กับซีรี่หรูหละ ซีรี่ 6 กับ ซีรี่ 3 แยกออกกันชัดคับไม่ต้องกลัวว่ารุ่นนี้จะเยี่ยมกว่าซีรี่ 6 ไม่ใช่คับ ซีรี่ 6 กำลังพัฒนา แต่ผมคิดว่า สู้ ซีรี่ 3 ที่เปิดตัวตอนนี้ได้แน่นนอน แค่รอเวลา

เรื่องระบบซิมเบี้ยน เมื่อก่อนเราใช้มือถือกันมีรึปล่าวระบบนี้ เมื่อ 5 ปีให้หลัง ซิมเบี้ยนยังคิดกันในหมู่คนแคบๆ แต่ซิมเบี้ยนมาได้ความชอบกันตอนไหนรู้รึปล่าว ซิมเบี้ยนมาดังตอนคอนเซปที่ว่า มือถือเปรียบเสมือนคอมพิวเตอร์เล็กๆ กระจุกกระจิก แล้วมันก็ดังเปรี้ยงปร้างขึ้นมา ตอนนี้ไม่ใช่ว่าจะกล่าวหาอะไรนะคับ แต่โนเกียเล่นซิมเบี้ยนมาปะทะกับค่ายอื่นเพราะเห็นว่าแพร่หลายและโนเกียก็ยอดขายอันดับ 1 คนจึงติดที่ซิมเบี้ยนกัน แต่ลองหันมาใช้ของค่ายอื่นดูบ้าง ที่เป็น linux ไม่ก็ แบบธรรมดาแต่ครบครัน มันก็ไม่ได้ต่างอะไรกันมาก แต่มันคนละแนวกันมากกว่า symbian เวอร์ชันไหนมั่งที่ ภาพหน้าจอเคลื่อนไหวได้ นี่ใช่ข้อเสียหรือไม่ โปรแกรมแฮงค์ๆ กัน ใช่เพราะลงโปรแกรมมาก มั่วใช่หรือไม่ นี่ก็เป็นเหตุผลว่าทำไม บางค่ายเขาถึงไม่เล่นกัน แต่ไม่แน่ในอนาคตอาจจะเล่น แต่ออาจจะระบบอื่น ก็ขอฝากไว้แค่นี้คับ ตัดสินใจให้ดีละกันว่า อันไหนเหมาะกับตัวคุณ
AekGT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : ???? 3250 ????? FM ?????????? stereo ???? mono
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 20:37  

ตกลง 3250 มันมี FM แบบไหนครับ stereo หรือ mono
dear.de.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 23:48  

ชอบจริงๆเลยราคาเปิดตัวไม่สูงมากด้วย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? 3250 ????? FM ?????????? stereo ???? mono
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 23:57  

AekGT ผู้เขียน:
ตกลง 3250 มันมี FM แบบไหนครับ stereo หรือ mono

วิทยุของโนเกียสมัยใหม่เป็นสเตอริโอหมดแหละครับ (ยกเว้นรุ่น 6030)
gybjee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 22:18  

ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะคะ ว่า N70 กับ 3250 อันไหนดีกว่ากัน นะคะๆๆๆๆ อยากทราบมากๆเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คนสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 22:26  

คืออยากจะถามคะ ว่า3230ที่บอกว่ามันมีปัญหาเนี่ย รุ่นนี้มันมีปัญหายังไงบ้างคะ เพราะว่าชอบรุ่นนี้หงะ แล้วตังน้อย เลยตัดสินใจว่าจะซื้อ ราคาตอนนี้อยู่ที่ 13000ไม่แพงแล้ว แต่อ่านกระทู้แล้วเค้าบอกว่ามีปัญหาเลยสงสัย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ[/b]
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 21:01  

โอโห พระเจ้ายอดจอร์ดจริงๆ Twisted Evil
giffyaof1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 17:07  

ผมว่าน่ะโนเกียรุ่นนี้น่าจะมีปัญหาตรงที่ถ้าเราทำมันตกพื้นกลัวว่าจะทำให้ไอ้ปุ่มกดที่มันหมุนได้หัก
SE > NK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 05:30  

เกลียดโนเกียอยู่อย่างนึง แม่งชอบเปลี่ยนรุ่นเมมจิงๆ เปลี่ยนอยู่นั้นละเมื่อไรจะใช้แบบเดียวไปเลยเปลี่ยนSeriesที่ไรก็เปลี่ยนเมมเซ็งนะคับ ดูSEสิตั้งแต่ตัว P800 จนถึงบัดนี้ยังใช้ Memory Stick Duo อยู่เลยเปลี่ยนมือถือใหม่ใช้เมมเดิมได้ไม่ต้องมานั้งขายแบบขาดทุนเพราะมันใช้กับรุ่นใหม่ไม่ได้แบบโนเกีย
chiniji_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 08:50  

เราซื้อเเล้วดีมากเลยไม่มีที่ติยกเว้นปุ่มเล็กไปหน่อย

ไม่มี FM ไม่เป็นไรคับ ยังมีMP3อยู่ Smile
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 18:18  

SE > NK ผู้เขียน:
เกลียดโนเกียอยู่อย่างนึง แม่งชอบเปลี่ยนรุ่นเมมจิงๆ เปลี่ยนอยู่นั้นละเมื่อไรจะใช้แบบเดียวไปเลยเปลี่ยนSeriesที่ไรก็เปลี่ยนเมมเซ็งนะคับ ดูSEสิตั้งแต่ตัว P800 จนถึงบัดนี้ยังใช้ Memory Stick Duo อยู่เลยเปลี่ยนมือถือใหม่ใช้เมมเดิมได้ไม่ต้องมานั้งขายแบบขาดทุนเพราะมันใช้กับรุ่นใหม่ไม่ได้แบบโนเกีย

ใช้ครับเรื่องเมมโมรี ไม่มีความเป็นมาตรฐานเลย
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 18:02  

รุ่นนี้ คุณสมบัติดีครับ แต่ก็อย่างว่าแหละครับ หากอยู่ในสายการผลิตตระกูล 6XXX หรือ 8XXX ก็น่าจะวางใจได้มากกว่านีเยอะ...
ดู N90 สิครับมีส่วนบิด ส่วนหมุนมากกว่านี้ ยังไม่มีใครว่ามันจะหลวมง่ายเลย
PoPpiNGg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 15:48  

ชอบจางเยย รู้สึกลังเลแล้วว่าจารอซื้อรุ่นไหนดี
chade_m
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 19:36  

Very Happy Nokia 3250 เล็กกว่า n70 มากเลย น่าสนใจมากๆ ครับ

http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_000.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_001.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_007.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_003.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_004.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_002.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_005.jpg
http://www.sotovik.ru/images/review/Symbian-Expo/ph/Nokia_3250_006.jpg

แต่.... ดูเอาเอง...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chade_m เมื่อวันที่ 22 Oct 2005 15:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 22:53  

ความสามารถครบครัน Symbian เวอร์ชั่น 9.1 แต่ราคา 17xxx ต้องมีจุดด้อยเหมือน 3230 ซักอย่างแน่ๆเลย (ยังไงก็ต้องรอดูละ)
pond007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 01:42  

ผมว่านะ
มีแต่คนอยากได้ภาพจากกล้องสวยๆ

เอาเงินซื้อแค่มือถือธรรมดา ที่โทรได้
แล้วเอาเงินที่เหลือมาซื้อกล้องดิจิตอลไม่ดีกว่ารึ อิอิ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
pbizzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wow.w..ww....
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 18:03  

Very Happy เห็นครั้งแรกก็ถูกใจแล้ว ตอนแรกคิดว่าราคาคงจะแพงน่าดู แต่พอดูราคาแล้วแค่

17500 บาทเท่านั้น วางตลาดเดือนมกราคม-มีนาคม 2006

Embarassed อดใจรอไม่ไหวแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 03:47  

(..POM..) ผู้เขียน:
ความสามารถครบครัน Symbian เวอร์ชั่น 9.1 แต่ราคา 17xxx ต้องมีจุดด้อยเหมือน 3230 ซักอย่างแน่ๆเลย (ยังไงก็ต้องรอดูละ)
นั่นจิ น่าสงสัยอะ แบบว่าไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไร Sad
newen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 16:53  

อยากรู้ว่า เพื่อนๆคิดว่า
3250 ฟังเพลง mp3 เพราะเปล่าและเพราะระดับไหนอะเหมือนเครื่องเล่น mp3 เลยเปล่า
3250 ถ่ายวีดีโอได้แค่ 176 x 144 เท่ารุ่นทั่วไปโนเกีย เพราะรุ่น ใหม่ๆเป็น352x288กันแล้ว

อยากซื้อนะโดยภาพรวมก็ใช่ได้ แต่ต้องรอดูว่า
1 ฟังmp3ได้เพราะหรือเปล่า
2 เพราะอยู่ใน Series 3xxx ยังน่าเป็นห่วงเรื่องคุณถาพ

เพราะซื้อทั้งทีก็อยากได้ของดีที่สุดเพราะถึงเครื่องใหม่ออกมาก็คงราคาประมาณ
17500-22000อยู่แล้วจะรอไปอีกสักพักต้องมีที่ดีกว่านี้แน่ เช่นออก n70 ไม่เท่าไหร 3250
ก็ออกตามมาแถมฟังชั่นก็คล้ายกันตามภาษาโนเกียชอบกั๊ก
เราควรรอดูสักพักดีกว่านะเพื่อนๆจะได้ไม่ช่ำใจ
Lh!Nz!E**
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 15:11  

ระหว่าง 6270 กับ 3250 เลือกรุ่นไหนดีอะค่ะ

ราคาคงพอๆๆกัน แต่ฟังก์ชั่น 6270 คงแจ่มกว่า

แร้วก็ กลัว 3250 กลัว ไอ้ ปุ่มมันจะหลุดเข้าสักวันจิงๆๆ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 14:12  

Lh!Nz!E** ผู้เขียน:
ระหว่าง 6270 กับ 3250 เลือกรุ่นไหนดีอะค่ะ

ราคาคงพอๆๆกัน แต่ฟังก์ชั่น 6270 คงแจ่มกว่า

แร้วก็ กลัว 3250 กลัว ไอ้ ปุ่มมันจะหลุดเข้าสักวันจิงๆๆ

ผมว่าน่ะถ้าเค้ากล้าที่จะออกแบบตัวเครื่องให้เปนแบบนี้มันก้อคงไม่น่ามีปัญหาอะรัยก้อเหมือนกับพวก 6260 N90 แหละคับที่มีส่วนของเครื่องหมุนได้เค้าก้อคงจะเอาเทคโนโลยีอะรัยสักอย่างที่จะเซฟตรงข้อต่อมันไว้
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????? ????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 02:29  

ถ้ากล้องไม่บวม + ไม่มีเสียง beep ก่อน ringtone จาดีมากครับ Razz

....เก็บตังค์รอ เก็บตังค์รอ.....
อยากได้รุ่นนี้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 21:01  

อยากถามว่ารุ่นนี้จาเข้าประเทศไทยไหมอ่า
แต่ถ้าเข้าจะเข้าประมาณเดือนไหนอ่า
ใครรู้ช่วยบอกทีจ้า
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ??????? ????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 15:21  

Tucker ผู้เขียน:
ถ้ากล้องไม่บวม + ไม่มีเสียง beep ก่อน ringtone จาดีมากครับ Razz

....เก็บตังค์รอ เก็บตังค์รอ.....

อิ อิ เหมือนหวาดระแวงมาจาก 3230 น่าจะได้รับการปรับปรุงแล้วครับ Wink
snoop dog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 13:37  

โดนใจมากตรงที่มี 1g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : por
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 18:56  

1g มีไว้ทำอะไรหรอคับ
onkia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 09:58  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 23:30  

อากิโตะคุง ผู้เขียน:
แจ่มมาก แต่หมุนบ่อยจะพังมั๊ยเนี่ย
แล้วทำไม NK มันใช้ memory แบบที่เค้าใช้กันทั่วไปไม่ได้เหรอไงเนี่ย
เอาเป็น SD card ธรรมดาได้เรอะ
อยากรุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 10:21  

เราอยากรุอะว่า3250กับn80อารายดีกว่าอะพอดีชอบทั้ง2รุ่นเลย
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 04:34  

รุ่นนี้ถ้าไม่มีความสามารถด้านเสียงเท่ากับหรือมากกว่า N-GAGEรุ่นแรก ไม่น่าซื้อ ไม่ใช่ทำออกมาเท่ากับ n-70นะ ถือว่าแย่มักๆเลยโนเกีย กั๊กกันเกินไป แพงซะเปล่า ย้ายค่ายไปเล่น โมโตดีกว่า หรือว่ารอซีเมนซ์ออกซิมเปียนรุ่นเจ๋งๆมาแล้วค่อยซื้อแต่ท่าจะยากเพราะซีเมนซ์ดันไปพัฒนาแต่รถไฟเลยลืมพัฒนาโทรศัพท์อะ อิอิ
YaibaZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 23:39  

เสียงจาก MP3 player ในเครื่องเป็น mono แต่ FM stereo

อ่านในบอร์ดในนี้เห็นมาแว็บๆ ทำไมเป็นแบบนี้ล่า0...

น่าจา stereo ให้หมด ใครรูมาบอกทีคับ
น้ำขวด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 15:39  

เราว่าจะเอาn70-กับ3250เนี้ยอันไหนน่าใช้กว่ากันอะคุ้มค่าอะป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 10:41  

ข้างบน ลูกเจ้าของ บ้าน ใช้ 3310 ป่ะครับ ^ ^
YaibaZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 13:41  

รุ่นนี้ MP3 กะ FM เป็นเสียงแบบไหน
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 20:51  

น้ำขวด ผู้เขียน:
เราว่าจะเอาn70-กับ3250เนี้ยอันไหนน่าใช้กว่ากันอะคุ้มค่าอะป่าว

N70 แหล่ะคับคุ้มสุดๆถึงจะแพงกว่าก้อเหอะก้อมันคุ้มจิงๆๆ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 20:54  

YaibaZ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ MP3 กะ FM เป็นเสียงแบบไหน

stereo หมดเลยคับ
น้าขวด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 17:57  

คุ้มตรงไหนอะ Question พอมานออกมาคงราคาเท่ากันอะ
-ใช้ไปแล้วที่ปิดกล้องหลวมมากใส่เป๋ากางเกงไม่ได้เลย
-ใชไปสี่ถลอกเป็นลอยง่ายทุกสี (สีขาวซิดเหลืองเร็วมาก)
-เป็นรุ่นแรกของ N** โปรแกรมไม่สมบูรณ์มากๆ
-โหลดกล้องช้า (ตามความรู้สึก)
-วิทยุกระตุก (เวลาฟังจากหูฟัง)
-ปุ่มกอกดยากมาก (เล็ก-แต่นุ่มกำลังดี-อาจกดพลาดได้ง่าย)
-ใช้ที่ชาร์จแปลก (เอาไปชาร์จบ้ากิ๊กลำบาก) ขี้เกรียดพกที่แปลงอะ

ใครคิดเห็นอะไรอีกไหมโพสกานหน่อยจิงับ
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 18:44  

ใครรู้บ้างครับว่า ตัวนี้ ราคาเท่าไหรครับ
น้ำขวด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 11:55  

ถ้าตามหลักศาสนารค้าตามป้ายแน่นอน

-ใครรู้บ้างมันจะออกเมื่อไหร่อะ
-ถ้าจะซื้อตอนปีไหม่จะเอรรุ้นไรดีอะงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 23:46  

ซ้อ 7 ผู้เขียน:
*•*Notkeeper*•* ผู้เขียน:
ขอเบรคนิดนึงคับ พอดีอ่านไปอ่านมาเป็นศึกสงครามระหว่างโซนี่กับโนเกียไปแล้วคับ
ขอชี้แจงนิดนึง ไม่ใช่ว่าโนเกียทำไม่ดีไม่มีคุณภาพนะคับ ขอย้ำ แต่เท่าที่ผ่านๆมา เรื่องเสียงไม่มีใครล้มโซนี่ได้ เพราะโซนี่มีหน่วยงานเฉพาะและใหญ่ที่สุดในเรื่องเสียง ไม่ว่าจะเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้าน แม้แต่ Walkman ที่เราฟังกันอยู่ โซนี่ทำครบคับ แต่ทำไมโนเกียสู้ไม่ได้ มันอยู่ตรงนี้คับ โนเกีย เป็นผู้ผลิตโทรสับขนาดใหญ่ยักษ์ ยอดขายทำกำไรสูงสุด หน่วยงานที่เข้าข่ายการพัฒนามีไม่กี่ประเทศ ทั้งเอเชีย ยุโรป แล้วโนเกีย พึ่งจะมาเน้นด้านเสียงเมื่อปีที่แล้วเองคับ ไม่ใช่บุกเบิกมาเหมือน โซนี่ เท่าที่ผมได้ลองใช้และทดลองฟังอยู่ในขณะนี้ ทั้ง 4 ค่าย โมโต ซัมซุง โซนี่ โนเกีย โซนี่ ที่ 1 ในเรื่องเสียง ไม่ว่าจะเป็นความดังความใส และเบสหนัก ความสามารถในการปรัปอีควอไล เยอะกว่าทั้ง 3 ค่ายที่เหลือ และสุดท้าย ขอบอกตรงนี้นะคับ ผมถึงไม่ได้ใช้ของโซนี่ ยังใช้ของโนเกียอยู่เหมือนเดิม แต่ถ้าเรื่องเสียง ในขณะนี้ K750i และ W800i มาแรงกว่า ของโนเกียที่เปิดตัวในปัจจุบัน แต่ผมไม่ได้บอกนะคับ ว่าต่อไปโนเกียจะสู้โซนี่ไม่ได้ แต่ต่อไป โนเกียอาจจะเป็นผู้นำด้านเสียงคับ

น้องๆ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า ? ที่ผ่านมาไม่มีใครมาล้ม SE เรื่องเสียงได้
เอารุ่นมาบอกพี่ดิ ว่ารุ่นอะไรของ SE ที่เสียงดีๆ เอาแบบเสียงดีๆเลยนะ
จะมาเปิดเทียบกับ Moto E398 , E680i กับ SAGEM MYX8 , NK7710 ซะหน่อย ไม่ได้ดูถูกนะจ๊ะ แต่ให้มันรู้กันไปเลย
ส่วนที่บอกว่า Sony มีหน่วยงานที่ใหญ่ที่สุดเรื่องเสียง . . ต้องบอกว่า ..."ถุย"
บ้านพี่ sony ไว้ให้คนใช้ฟังจ๊ะ รู้จัก Harman/Kardon หรือลำโพงรุ่นกลางๆ อย่าง boss เปล่าจ๊ะ เค้าเป็น Professional เรื่อง sound แม้ไม่ใช่ที่ 1 ของเสียง แต่เค้าทำได้ดีกว่าไอ้ sony มากมายนัก ส่วนเรื่องการปรับ EQ ของเสียง มันอยู่ที่โปรแกรมในเครื่อง ผ่านลำโพงเน่าๆของ SE ก็ได้เสียงแค่นั้นหละเอาอะไรมาก .....

ฉันใช้ iPOD มาหลายปีแล้ว ก่อนหน้านี้เคยใช้ MD , CD player ของ SE เหมือนกัน เสียงห่วย เสียง่าย กระจอก ได้แต่ภาพลักษณ์เท่านั้น Design งาม แต่ทำงานไม่เก่งเท่าที่คุยไว้ ราคาก็เว่อร์เกินความสามารถ กระจอกสิ้นดี

ที่ฟังคุณพ่นน้ำลายมา ... รู้สึกว่าจะรู้เรื่องเสียงของมือถือน้อยจริงๆนะ ถึงยกให้ SE เป็นเจ้าพ่อเสียงน่ะ Sony ทำเรื่องเสียงมาหลายปีอันนี้ยอมรับ แต่ไม่ได้จริงจังกับคุณภาพมันเลย เน้นแต่ยอดขาย วัสดุห่วยๆ ไม่ได้มาตราฐานมาแปะตรา Sony ก็ขายคนไม่รู้ได้ อืม เอาเข้าไป [/b]

โซนี่ไปทิ่มเม็ดซ้อจนเสียหายหรือไง 555+ อ่านแล้วเหมือนอคติชัดๆ
ปล.ผมทำงานเงินเดือน 2หมื่นนิดๆ ตอนนี้ใช้ 3310
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 09:28  

Anonymous ผู้เขียน:
ซ้อ 7 ผู้เขียน:
*•*Notkeeper*•* ผู้เขียน:

น้องๆ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า ? ที่ผ่านมาไม่มีใครมาล้ม SE เรื่องเสียงได้
เอารุ่นมาบอกพี่ดิ ว่ารุ่นอะไรของ SE ที่เสียงดีๆ เอาแบบเสียงดีๆเลยนะ
จะมาเปิดเทียบกับ Moto E398 , E680i กับ SAGEM MYX8 , NK7710 ซะหน่อย ไม่ได้ดูถูกนะจ๊ะ แต่ให้มันรู้กันไปเลย
ส่วนที่บอกว่า Sony มีหน่วยงานที่ใหญ่ที่สุดเรื่องเสียง . . ต้องบอกว่า ..."ถุย"
บ้านพี่ sony ไว้ให้คนใช้ฟังจ๊ะ รู้จัก Harman/Kardon หรือลำโพงรุ่นกลางๆ อย่าง boss เปล่าจ๊ะ เค้าเป็น Professional เรื่อง sound แม้ไม่ใช่ที่ 1 ของเสียง แต่เค้าทำได้ดีกว่าไอ้ sony มากมายนัก ส่วนเรื่องการปรับ EQ ของเสียง มันอยู่ที่โปรแกรมในเครื่อง ผ่านลำโพงเน่าๆของ SE ก็ได้เสียงแค่นั้นหละเอาอะไรมาก .....

ฉันใช้ iPOD มาหลายปีแล้ว ก่อนหน้านี้เคยใช้ MD , CD player ของ SE เหมือนกัน เสียงห่วย เสียง่าย กระจอก ได้แต่ภาพลักษณ์เท่านั้น Design งาม แต่ทำงานไม่เก่งเท่าที่คุยไว้ ราคาก็เว่อร์เกินความสามารถ กระจอกสิ้นดี

ที่ฟังคุณพ่นน้ำลายมา ... รู้สึกว่าจะรู้เรื่องเสียงของมือถือน้อยจริงๆนะ ถึงยกให้ SE เป็นเจ้าพ่อเสียงน่ะ Sony ทำเรื่องเสียงมาหลายปีอันนี้ยอมรับ แต่ไม่ได้จริงจังกับคุณภาพมันเลย เน้นแต่ยอดขาย วัสดุห่วยๆ ไม่ได้มาตราฐานมาแปะตรา Sony ก็ขายคนไม่รู้ได้ อืม เอาเข้าไป [/b]

โซนี่ไปทิ่มเม็ดซ้อจนเสียหายหรือไง 555+ อ่านแล้วเหมือนอคติชัดๆ
ปล.ผมทำงานเงินเดือน 2หมื่นนิดๆ ตอนนี้ใช้ 3310

..........อีกกี่ปีกี่ชาติ เรื่องเสียง+ความคมชัดของกล้อง

xxx ก็เป็นรอง yyy อยู่วันยังค่ำละเน้อ

เเต่ผมว่าใช้ nokia ก็ดีนะคับ se จะได้ไม่โหลอะ หุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย 44++ เมื่อวันที่ 10 Jan 2006 18:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 10:01  

เป้นภาษาไทยหรือป่าวคะ ใครทราบบ้างอ่ะ
okonomixz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 02:07  

อยากรูจังเลย ระบบ Symbian ของรุ่นนี้ จะมีการประมวลผลช้าไหม ผมเล่นโนเกีย 6670และ6681 ที่ใช้อยู่ เวลาเข้าthemes มันรูสึกว่าช้าๆแทบจะค้างเลย แล้วเรื่องเสียงเรียกเข้า มันเป็นลักษณะ stereo หรือเปล่าครับ(เหมือน Moto E680i อะครับ) เพราะว่าถ้ามันครบขนาดนี้ถือ ว่าok และราคาไม่แพงด้วย น่าสน เพราะกะลังเล็ง SE W800i ด้วยเห็นคนใช้ที่แสดงความคิดเห็นในบอร์ดเขาบอกว่าเสียงเรียกเข้าดังแล้วก็ ฟังเพลงเพราะด้วย(ตรงใจเลย) เลยอยากถามดูผู้ที่รู้นะครับช่วยตอบหน่อย

*ป.ล.เท่าที่เห็นการทะเลาะกันเรื่อง ระหว่าง SE กับ Nokia หรือเรื่องเสียงอะไรก็แล้วแต่ อยากออกความเห็นนิดนึงครับ บอร์ดที่นี่ผมเห็นว่ามันเป็นประโยชน์สำหรับทุกๆคนนะครับ ส่วนเรื่องความคิดเห็นนั้นก็ ทุกคนสามารถให้ความคิดเห็นกันได้ อย่าทะเลาะกันเลยครับ เพื่อๆที่คนอื่นๆที่เพิ่งเข้ามาใช้ดูแล้ว บอร์ดที่นี่มันน่าเชือถือ ม่ายช่ายว่าเอาความเห็นส่วนตัวแล้วต้องเอาความเห็นส่วนตัวถูกเสมอ ไม่มีหรอกครับ บนโลกนี้ที่จะเห็นความเห็นของคุณหรือ ตามความเห็นของคุณ ไม่งั้นจะมี คำพูดที่ว่า "ล้านคนล้านความคิด"เหรอครับ บอกเฉยๆนะครับ ม่ายอยากให้บอร์ดที่ให้ความรู้กับ ผมเป็น บอร์ดที่"ไร้ความน่าเชื่อถือ"เพราะการเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่(ขอโทษนะครับที่อาจจะยาวหน่อยแต่อดม่ายได้ครับ)
3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 18:18  

เราว่าเครื่องมันหนาๆยังไงก้อไม่รู้อ่ะ Sad
henkiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 11:52  

แล้วตกลงตัวนี้มันราคาเท่าไหร่ แล้วคุณภาพดีไม๊อ่ะคะ ไอ้ที่หมุนๆได้มันจะเจ๊งเร็วป่าว Embarassed
DexZaKobayachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 14:18  

เมื่อไหร่มันจะออกสักที รอมาตั้งแต่มันเปิดตัว รอ...จนถึงปีใหม่ รอ...ถึงไตรมาสแรก จะต้องรอ...อีกเท่าไหร่ถึงจะได้ซื้อเนี่ย รุ่นอื่นก็ไม่สนด้วยเนี่ย ใครรู้ว่าวางตลาดวันไหนโพสให้ที อยากได้รุ่นนี้โว้ยยยยย
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 18:13  

ราคาประมาณ 398 euro (488 us dollars) ครับ ส่วนจะขายตอนไหนนั้น เดือน มีนา ครับ
tuumc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 22:37  

รอนานจังตั้งเดือนมีนา
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 00:45  

นานแค่ไหนเย้.....เย้ เย...

ก้อจารอ Very Happy
DOME_KUNG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 17:40  

จาซื้อโนเกีย3250หรือSE W800iดี
แต่3250มีซิมเปี้ยนด้วยนี่ถ้าใช้w800iจะลงโปรแกรมอื่นๆได้ไหม
เดเดเ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 11:21  

จาวางขายเมื่อไหร่อ่า
nunanoaz
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? ^^
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 14:59  

Very Happy ..........เริ่มติดตามเรื่องมือถือมาตั้งแต่กลางปีที่แล้วเพราะว่ากำลังเล็งมือถือตัวใหม่อยู่
ก่อนนี้ใช้โนเกียอยู่ก่อนแล้ว พังปีละเครื่อง.......ก็ไม่เข้าใจว่าทำไม

ก็เลยดูมันทุกค่ายเลยนะ แต่ก็มาลงที่
ซัมซุง(D500)
โซนี่(W800i)
โนเกีย(ดูดะเลยค่ะ...พยายามหารุ่นที่คุ้มกับเงินที่ต้องเสีย ก็เล็ง 3230 ได้เหมือนกัน)

สุดท้ายก็ไปลงที่ โซนี่ค่ะ ถึงราคาจะตกเร็ว ก็ไม่เป็นไรเพราะซื้อทีก็ใช้นานอยู่แล้วค่ะ
แล้วเทียบกับเงินที่ต้องเสียระดับนี้(19,900) w800i คุ้มกว่า ทั้งโนเกียและก็ซัมซุงแน่ๆ

**สำหรับคนที่ถามว่า โนเกียรุ่นนี้ กับ w800i รุ่นไหนดีกว่า ก็แล้วแต่ชอบนะคะ อย่าลืมบวกค่าเม็มเพิ่มนะ
Arrow แล้วก็ตอนนี้ w810i จะออกแล้ว ฟังก์ชันดีพอๆกัน(ดีกว่าหน่อยนึง)กับ w800i เลย
บอกไว้ให้เป็นตัวเลือกอีกตัว

**ถ้าไม่ใช่คนที่ชอบตามแฟชั่นและเปรียบเทียบความคุ้มค่าเป็น ก็ลองดู 2 ตัวนี้ก็ได้นะคะ
คุ้มจริงๆ Very Happy อีกอย่างตอนนี้ w800i ราคาตกแล้วด้วย ราคาเกือบจะเท่าโนเกียรุ่นนี้อยู่แล้ว
ยังไงก็คุ้มกว่าเห็นๆ

**สุดท้าย สำหรับคนที่ถามว่า "ไม่ใช่ ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมได้ไหม"
ก็ขอบอกไว้ตรงนี้เลยว่า ลงได้ดีพอๆกับ ซิมเบี้ยนเลย
อยู่ที่ว่าคุณจะหาเป็นหรือเปล่า Arrow จะเอาอะไรล่ะ Arrow
"ดิกชันนารี,โปรแกรมแปลงค่าเงิน,เครื่องคิดเลข,บอกสภาพดินฟ้าอากาศ,
เข็มทิศ,simplethai,web opera , เล่น MSN, Money Manager,จำลอง excel, etc. "
มีเหมือนๆกับซิมเบี้ยนแหละค่ะ ขาดก็แต่โปรมแกรมไล่ยุงกับโปรแกรมพวก blacklist
แต่เราก็ทำ blacklist เองได้ แต่เหนื่อยหน่อยแค่นั้นเอง "

Arrow แต่ที่ ซิมเบี้ยนดีกว่าแน่ๆ ก็คือ เกมค่ะ ภาพสวยและน่าเล่นกว่าค่ะ
และข้อเสียของโซนี่อีกนิดนึง - ค่อนข้างหน่วง ถ้าเกิดว่าไฟล์นั้นใหญ่มากๆ
โดยเฉพาะไฟล์เสียงที่อัดเอง กว่าจะเปิด-ปิดได้ เหงือกแห้งเลยค่ะ

Exclamation ที่พูดก็ยอมรับว่าเข้าข้างโซนี่นะคะ ในเรื่องความคุ้มค่าของเงิน แต่เรื่องอื่นของมันมีดีอยู่ในตัวค่ะ Exclamation
SpiderManz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????????? ??? ???????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 23:45  

ช่วยสงเมลมาบอกหน่อยคับ SpiderManz_Kzy@hotmail.com
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 07:51  

ยังมะมีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? ^^
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 19:25  

nunanoaz ผู้เขียน:
Very Happy ..........เริ่มติดตามเรื่องมือถือมาตั้งแต่กลางปีที่แล้วเพราะว่ากำลังเล็งมือถือตัวใหม่อยู่
ก่อนนี้ใช้โนเกียอยู่ก่อนแล้ว พังปีละเครื่อง.......ก็ไม่เข้าใจว่าทำไม

ก็เลยดูมันทุกค่ายเลยนะ แต่ก็มาลงที่
โนเกีย(ดูดะเลยค่ะ...พยายามหารุ่นที่คุ้มกับเงินที่ต้องเสีย ก็เล็ง 3230 ได้เหมือนกัน)

สุดท้ายก็ไปลงที่ โซนี่ค่ะ ถึงราคาจะตกเร็ว ก็ไม่เป็นไรเพราะซื้อทีก็ใช้นานอยู่แล้วค่ะ
แล้วเทียบกับเงินที่ต้องเสียระดับนี้(19,900) w800i คุ้มกว่า ทั้งโนเกียและก็ซัมซุงแน่ๆ

**สำหรับคนที่ถามว่า โนเกียรุ่นนี้ กับ w800i รุ่นไหนดีกว่า ก็แล้วแต่ชอบนะคะ อย่าลืมบวกค่าเม็มเพิ่มนะ
Arrow แล้วก็ตอนนี้ w810i จะออกแล้ว ฟังก์ชันดีพอๆกัน(ดีกว่าหน่อยนึง)กับ w800i เลย

**ถ้าไม่ใช่คนที่ชอบตามแฟชั่นและเปรียบเทียบความคุ้มค่าเป็น ก็ลองดู 2 ตัวนี้ก็ได้นะคะ
คุ้มจริงๆ Very Happy อีกอย่างตอนนี้ w800i ราคาตกแล้วด้วย ราคาเกือบจะเท่าโนเกียรุ่นนี้อยู่แล้ว

**สุดท้าย สำหรับคนที่ถามว่า "ไม่ใช่ ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมได้ไหม"
ก็ขอบอกไว้ตรงนี้เลยว่า ลงได้ดีพอๆกับ ซิมเบี้ยนเลย
อยู่ที่ว่าคุณจะหาเป็นหรือเปล่า Arrow จะเอาอะไรล่ะ Arrow
"ดิกชันนารี,โปรแกรมแปลงค่าเงิน,เครื่องคิดเลข,บอกสภาพดินฟ้าอากาศ,
เข็มทิศ,simplethai,web opera , เล่น MSN, Money Manager,จำลอง excel, etc. "
มีเหมือนๆกับซิมเบี้ยนแหละค่ะ ขาดก็แต่โปรมแกรมไล่ยุงกับโปรแกรมพวก blacklist
แต่เราก็ทำ blacklist เองได้ แต่เหนื่อยหน่อยแค่นั้นเอง "

Arrow แต่ที่ ซิมเบี้ยนดีกว่าแน่ๆ ก็คือ เกมค่ะ ภาพสวยและน่าเล่นกว่าค่ะ
และข้อเสียของโซนี่อีกนิดนึง - ค่อนข้างหน่วง ถ้าเกิดว่าไฟล์นั้นใหญ่มากๆ
โดยเฉพาะไฟล์เสียงที่อัดเอง กว่าจะเปิด-ปิดได้ เหงือกแห้งเลยค่ะ

Exclamation ที่พูดก็ยอมรับว่าเข้าข้างโซนี่นะคะ ในเรื่องความคุ้มค่าของเงิน แต่เรื่องอื่นของมันมีดีอยู่ในตัวค่ะ Exclamation

แล้วอย่างผมเล็งโซนี่อีริคสันW810iไว้ผมจะหาโปรแกรมที่ไหนลงได้บ้างครับช่วยแนะนำหน่อยกลัวซื้อมาเบื่อง่ายอ่ะ แล้วอย่างถ้าต้องการดูพวกMvโนเกียซิมเบี้ยนเขาใช้Smart Movieถ้าเป็นโซนี่อีริคสันใช้โปแกรมอะรได้บ้างหรอ ช่วยตอบนะครับ เผื่ออยากจะแปลงไฟล์เอาหนังกับMvลงเครื่องมาดูบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? ^^
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 15:42  

nunanoaz ผู้เขียน:

แล้วอย่างผมเล็งโซนี่อีริคสันW810iไว้ผมจะหาโปรแกรมที่ไหนลงได้บ้างครับช่วยแนะนำหน่อยกลัวซื้อมาเบื่อง่ายอ่ะ แล้วอย่างถ้าต้องการดูพวกMvโนเกียซิมเบี้ยนเขาใช้Smart Movieถ้าเป็นโซนี่อีริคสันใช้โปแกรมอะรได้บ้างหรอ ช่วยตอบนะครับ เผื่ออยากจะแปลงไฟล์เอาหนังกับMvลงเครื่องมาดูบ้าง

http://www.se-club.net
http://www.getjar.com
http://lasyk.net
http://maestro.intramail.ru
http://k750i.net
nunanoaz
Year's Star

หัวข้อ : ?? MV VDO
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 23:06  

ที่ถามว่า
ถ้าจะดูไฟล์ที่เป็นวิดีโอ~MV ต้องใช้โปรแกรมอะไร
ไม่ได้ใช้เลยล่ะค่ะ
เปิดดูได้เลยใน file manager หรือไม่ก็ ในโปรแกรมwalkman ได้เลย
ซึ่งการเล่นใน walkman จะดีกว่า File Manange
ตรงที่มันกรอไป-กรอกลับ *เดินหน้า-ถอยหลังอ่ะ* ได้ค่ะ ถ้าเล่นใน file manager นี่เล่นกะหยุดได้เท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 04:58  

เมื่อไรจะออกวุ๊ย รอจนN70ราคาล่วงลงมาแล้วยังไม่ยอมออกมาอีก
^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 15:13  

อยากรู้จริงๆค่ะ ว่ารุ่นไหนคุ้มสุดตอนนี้ เพราะกะไม่เปลี่ยนนะค่ะ ไม่มีตังค์แล้ว
ตอนนี้เล็งอยู่โนเกีย6681 n70 และก็ โมโต e680i แต่ตอนนี้คงหาได้แต่มือสองมือหนึง680i หายาก กลัวเหมือนกันค่ะ ยังไงช่วยคิดหน่อยนะคะ ว่าเอาตัวไหนคุ้มสุดค่ะ
• pat •
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 18:51  

แล้วจะวางจำหน่ายเดือนไหน ปีไหน ค่ะ

และถ้าออกมา สีไหนออกก่อน ค่ะ

Surprised
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 23:18  

• pat • ผู้เขียน:
แล้วจะวางจำหน่ายเดือนไหน ปีไหน ค่ะ

และถ้าออกมา สีไหนออกก่อน ค่ะ

Surprised

ได้ข่าวมาว่ามามีนาคมนี้อ่ะครับ มาไล่ๆกันทั้ง 4 รุ่นเลยคือ 6280,N91,N80,3250 ครับ
• pat •
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 18:35  

ขอบคุนกะทู้ที่แล้วน่ะค่ะ ที่ตอบให้
Laughing

Embarassed

แต่หนูอยากรู้ว่า micro SD card

มันเป็นอย่างไงหรอค่ะ

แล้วมันต่างจาก การ์ด มือถือทั่วไปมากไหมค่ะ
Wink
เสฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 13:20  

อยากทราบว่า3250 จะวางจำหน่ายในเมืองไทยเมื่อรัย Cool Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3250
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 13:21  

เสฟ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า3250 จะวางจำหน่ายในเมืองไทยเมื่อรัย Cool Sad
ช่วยตอบด้วย
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 18:04  

มีนานี้มั้งคับ ถ้าไม่เจอโรคเลื่อนนะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 03:17  

รอจนเหงือกแห้ง Sad
• pat •
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 19:00  

อยากรู้ว่า micro SD card

แล้วมันต่างจาก การ์ด มือถือทั่วไปมากไหมค่ะ

Embarassed
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 21:25  

• pat • ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า micro SD card

Embarassed

Mini SD Card

เป็นการ์ดหน่วยความจำประเภทเดียวกับ SD Card ที่ถูกย่อขนาดมา 60%

คือมีขนาดเพียง 21.5x20x14 มิลลิเมตร สามารถเลือกป้องกันการเขียนทับได้

ใช้หน่วยความเร็วในการโอนถ่านข้อมูลเป็น x โดย 1x

มีความเร็วในการโอนถ่ายข้อมูลเท่ากับ 150k ส่วนมากใช้ในสมาทโฟน

และโทรศัพท์มือถือที่เน้นมัลติมีเดีย Very Happy มันก้อคือการ์ดความจำทั่วไปแหละครับ
คริ คริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 19:03  

ดูตัวเป็นๆได้ที่ http://www.mobilmania.cz/Mobilnitelefony/AR.asp?ARI=111962
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 17:37  

เก๋ไปอีกแบบนะคับรุ่นนี้ น่าสนมากๆคับ แต่ราคา17,000 บาท มันแพงไปนิดป่าวง่าคับแต่โดนใจมากๆเลย อิ อิ Very Happy
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?? ??
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 22:37  

รุ่นนี้โดนใจตรงส่วนท้ายมันหมุนได้นี่เระคับ Laughing อิ อิ อิ เวลาจะถ่ายรูปก็สุดๆเลยเท่ไปอีกแบบ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 21:53  

ที่เว็บ M-Link บอกว่าราคา 16,690 บาทครับ แถมการ์ดมา 512 MB ด้วยครับ
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 11:57  

United ผู้เขียน:
ที่เว็บ M-Link บอกว่าราคา 16,690 บาทครับ แถมการ์ดมา 512 MB ด้วยครับ

ว้าว ราคา 16,690 บาท แถม 512 Mb น่าสนนะคับ Laughing
๑MoN๑
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 21:29  

อยากทราบว่า 3250 กะ6280 อันหนายดีก่ากันอ่าคะ แล้วถ้าจาซื้ออันหนายคุ้มที่สุดคะ ช่วยตอบที
ton[z*]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 @ mbk 25000
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 15:14  

มะวาน ไปถามที่ร้าน winner มาคับ
ถามเค้าว่า พี่มี3250 รึยังคับ พี่คนขายถามผมเลยว่า
น้องจะสุ้ราคามั้ยล่ะ ก้อเลยถามว่าเท่าไหร่ อ่ะโห 25000 คับ
6280 ก้อมีแร้ว n80 ด้วย
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 3250 @ mbk 25000
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 20:49  

.....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ~{AotTo}~ เมื่อวันที่ 19 Mar 2006 17:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ton[z*]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3250 @ mbk 25000
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 10:09  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
ton[z*] ผู้เขียน:
มะวาน ไปถามที่ร้าน winner มาคับ
ถามเค้าว่า พี่มี3250 รึยังคับ พี่คนขายถามผมเลยว่า
น้องจะสุ้ราคามั้ยล่ะ ก้อเลยถามว่าเท่าไหร่ อ่ะโห 25000 คับ
6280 ก้อมีแร้ว n80 ด้วย

อย่าหลงเชื่อนะครับ คุนอาจโดนหลอก

โดนหลอก คือโดนหลอกยังไงอ่าคับ มะค่อยเข้าใจอ่าคับ แหะๆ
คือที่ผมเหนอ่านะคับ ก้อคือ n80 กะ 6280 แต่เจ้า3250 นี่ ไม่เหนของน่ะครับ
ก้อเลย เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง ก้อพยายามสอดส่องสายตาไปในร้าน
มองหากล่องของโนเกียแล้วดูเลขรุ่น อิอิ แต่ก้อไม่เหนกล่อง3250เลยอ่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 03:08  

รอจนเหงือกแห้ง Sad
tampzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 20:02  

เดือยเมษายนก็มาแล้วคะตั้งหลายเดือนยังรอได้ อีกแค่ เดือนเดียว ทำไมจะรอไม่ได้หละคะ

รออยู่น๊า 3250
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 21:48  

ถึงกล้องจะไม่มีแฟลช แต่ก็ไม่ถึงกับห่วยหรอกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 01:40  

ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
แล้วถ่ายภาพตอนกลางคืน เป็นยังไงครับ
แล้ว ลำโพงเป็นยังไงครับ 3D รึป่าว
แล้ว 3250 กะ 6270 อันไหนคุ้มกว่ากัน
แล้ว โปรแกรมกันยุง หาจากไหน ใช้ยังไงครับ
ดาวน์โหลดเพลงแบบ Over-the-Air เป็นยังไงครับ
โหมดถ่ายภาพแบบ Landscape และ Portrait คืออะไรครับ
แล้วไม่มีแฟรชจะมีผลกับการถ่ายรูปไหมครับ
แล้วตกลงจะออกเดือนอะไรครับ
พี่ๆช่วย comment 3250 ให้ที ครับ ขอบคุณครับ

จาก เพลงประกอบละครเพื่อนสนิท (ช่างไม่รู้เลย) Big ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 08:09  

อยากถามว่าโรศัพท์ทั่วไปเช่น6230เนี๊ยะมันสามารถเก็บข้อความได้ประมาณกี่ข้อความ แล้ว 3250 เนี๊ยะจะเก็บได้ซักเท่าไหร่ ช่วยตอบทีนะ ท่านผู้รู้
อืมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 15:34  

อยากถามว่าโรศัพท์ทั่วไปเช่น6230เนี๊ยะมันสามารถเก็บข้อความได้ประมาณกี่ข้อความ แล้ว 3250 เนี๊ยะจะเก็บได้ซักเท่าไหร่ ช่วยตอบทีนะ ท่านผู้รู้

อืมเคยพิมไมโครซอฟเวิดไหมครับ หากพิมนิดเดียวก็ไม่ถึง 1kb ข้อความก็เช่นกัน 3250 เป็นแบบSymbian เก็บได้จนกว่าหน่วยความจำจะเต็มครับ ส่วนจะเก็บไว้ในเครื่องหรือไมโครเอสดีการ์ดก็แล้วแต่นะครับ 1mb=1024kb ไม่ต้องกลัวจะเต็มหรอกครับ ยกเว้นแต่ว่าคุณเก็บอะไรมากมายไว้ในเครื่องของคุณแล้วไม่จัดการ
DeK Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 09:21  

แล้วไอตรงที่หมุนได้อะ พอเวลาใช้นานๆมานจาหลวมรึเปล่า แล้วรุ่นนี้เขามีฟิมใส่กันรอยเปล่า
เดโทนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 23:42  

เห็นโฆษณาทาง ทีวี แล้ว คู่กับ N91(ถ้าจำไม่ผิด) ... วางเดือนมี.ค. เหรอครับ บอกด้วย ราคา 16,700.- บาทเหรอครับ ... มันเป็นรอง 6270 ตรงไหนบ้างเหรอครับ ใครรู้บอกที แต่แท่ง ๆ แบบนี้แหละผมชอบ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 16:03  

เดโทนา ผู้เขียน:
เห็นโฆษณาทาง ทีวี แล้ว คู่กับ N91(ถ้าจำไม่ผิด) ... วางเดือนมี.ค. เหรอครับ บอกด้วย ราคา 16,700.- บาทเหรอครับ ... มันเป็นรอง 6270 ตรงไหนบ้างเหรอครับ ใครรู้บอกที แต่แท่ง ๆ แบบนี้แหละผมชอบ

ขายเดือนเมษาครับ ราคา 16,690 บาท
ผมว่าแทบจะไม่เป็นรอง 6270 เลยนะครับ อาจจะเหนือกว่าด้วยซ้ำ
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 00:42  

มันใช้ซิมเบี้ยนตัวใหม่ และติดกล้อง 2 ล้าน.ครับ (ปรับปรุงเหนือกว่าN70) และลงโปแกรมได้ครับ
...123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 21:17  

ระหว่าง 3250 กับ n80 ซื้อรุ่นไหนดีก่ากันตอบที
3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 11:23  

ถ้าจาโหลดโปรแกรมมาเพิ่มหรือโหลดเกมมานจาโหลดของซิมเบี้ยนอื่นได้ปะ หรือว่าต้องโปรแกรมของ ซิมเบี้ยน 9.1 เท่านั้น แล้วพอเวลาถ่ายรูปอะถ้าเราไม่บิดกล้องจาถ่ายได้รึเปล่า
แล้วถ้าบิดกล้องถ่ายรูปแล้วมานก็ออกมาเปงแนวนอนสิจาทำไงให้เป็นแนวตั้งได้ไหม
dew53
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 11:30  

รุ่นนี้รองรับภาษาไทยปะ
อยากทราบค่ะตอบหน่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 ?? ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 15:42  

มีบรูทูธไหม๊ค่ะเพราะว่าไม่มี ir
กานต์ นราธิวาส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 17:36  

Rolling Eyes ดีมากเลยรุ่นนี้ละ 3250 เป็นเจ้าของแล้วยัง
กานต์ นราธิวาส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 17:36  

Rolling Eyes ดีมากเลยรุ่นนี้ละ 3250 เป็นเจ้าของแล้วยัง
Pz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 19:17  

Shocked เหงรุ่นนี้แล้วตาโตแทบหลุด ชื่อรุ่นก็สวยลงตัว แถมดีไซน์ได้ใจสุดตูด

ส่วนสีนั้น สีดำก็สวย แต่สีชมพูก็ปี๊ด ไม่รู้จะเลือกสีไหนดี Laughing

แถมตอนนี้รอนานเกินอีก จนป่านนี้เหงแต่โฆษณา แต่ตัวจิงยังไม่ได้สัมผัสเลย นานเวอร์

แล้วราคาเป็นอย่างที่โฆษณาไว้ป่าว เด๋วแพงก่านี่หลอกลวงนะ ยังกลุ้มใจอยู่

แล้ว 3250 จะรวน แฮงค์ พังง่าย เหมือน 3230 มั๊ย ถ้าเหมือนนี่เซ็งนะ

รอมาตั้งแต่ธันวาปีที่แล้วแต่ได้คุณภาพไม่ดีนี่ เสื่อมศรัทธา Nokia เลยนะ Evil or Very Mad

อยากได้ 3250 เร็ว ๆ จิง อดใจจะไม่ไหวละ ขอให้คุ้มกับที่รอคอยละกันนะ
.....54321.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 22:15  

หน้ากากจะถอดเปลี่ยนได้ป่ะคะหวังว่าหมุนไปหมุนมาคงไม่หลวมหรือว่าหลุดนะ............+_!@.......^^666^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 22:35  

รุ่นนี้มันเป็น3มิติรึป่าวครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: