Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3250 - Twist to the Music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1186 / เข้าชม: 2190525
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 14:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

น่าใช้มากๆ
มีปัญหาอีกแล้ววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 22:57  

ทำไงดี เราเอาสายเคเบิลเสียบกับมือถือแล้วเสียบเข้ากับ ช่องที่คอม แต่มันไม่ขึ้นอะไรมาเลยอ่ะ
ยังงี้คือสายเคเบิลเสียเหรอ เราเพิ่งซื้อมือถือตัวนี้มาไม่ถึง4เดือนเองนะ ทำไงดีๆ มีสิทธิ์ที่มือถือมันเสียมั้ยอ่ะ เหอๆ เศร้ามากมาย แล้วเราจะใส่เพลงลงไปยังไงล่ะเนี่ยยย

ควรจะไปหาศูน หรือซื้อสายเคเบิลมาใหม่ดีอ่ะ
มีปัญหาอีกแล้ววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 22:57  

ทำไงดี เราเอาสายเคเบิลเสียบกับมือถือแล้วเสียบเข้ากับ ช่องที่คอม แต่มันไม่ขึ้นอะไรมาเลยอ่ะ
ยังงี้คือสายเคเบิลเสียเหรอ เราเพิ่งซื้อมือถือตัวนี้มาไม่ถึง4เดือนเองนะ ทำไงดีๆ มีสิทธิ์ที่มือถือมันเสียมั้ยอ่ะ เหอๆ เศร้ามากมาย แล้วเราจะใส่เพลงลงไปยังไงล่ะเนี่ยยย

ควรจะไปหาศูน หรือซื้อสายเคเบิลมาใหม่ดีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 01:53  

Very Happy ก่อนเสียบสายต้องลง pc suit ก่อนครับ จากนั้นเสียบสายเเละใจเย็นๆรอเครื่องมันค้นหา driver-modem ก่อนเเล้วมันจะขึ้นว่า found new install hardware nokia 3250 ครับ ส่วน Smile เครื่องไม่มีผลครับ
katenggggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 17:32  

ทามไมมานมีปัญหาเยอะอย่างงี้หว่า จะซื้อแร้วแต่กลัวมากๆเลยอ่ะ ยิ่งโชคม่ายค่อยดีอยู่ เห็นที่โต้งไปเป็งสาวก Sony แว้วว
ติดตั้งแล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:20  

คือ ที่บอกว่ามีปัญหาในการเชื่อต่อน่ะค่ะ ได้ลงโปรแกมไปแล้วนะ แล้วก็ใช้มาได้หลายอาทิตย์แล้ว แต่อยู่ดีๆ มันก็เสียน่ะค่ะ คือปัญหาตามที่บอก คือเสียบสายเคเบิลต่อกับมือถือและเครื่องคอม แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น

มีสิทธิ์ที่สายเคเบิลมีปัญหามั้ยค่ะ ควรไซ้อสามมาใหม่มั้ยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:37  

ผมเพิ่งซื้อ 3250 มาได้ 2 วัน
อยากได้โปรแกรม ดิกชันนารี่ ต้องโหลดได้ที่ไหนครับ
แล้ว 3250 นี่ใช้ ซิมเบี้ยน ตัวใหม่ ใช้โปรแกรมร่วมกับ 6630,3230 ได้ไหมครับ
ผู้ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:37  

อยากได้โปรแกรม ดิกชันนารี่ ต้องโหลดได้ที่ไหนครับ
แล้ว 3250 นี่ใช้ ซิมเบี้ยน ตัวใหม่ ใช้โปรแกรมร่วมกับ 6630,3230 ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากให้มันตั้ง Lock Keyspad แบบ auto ต้องทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:51  

Anonymous ผู้เขียน:
คนมีปัญหา ผู้เขียน:
akemedis ผู้เขียน:
kaydenver ผู้เขียน:
ตั้ง lock keys [ปุ่มกด] นี่ต้องทำยังไงครับ แบบ auto น่ะ
เพิ่งได้โทรศัพท์ มาทำไม่ครับ ลืมกด lock ทีไร มันโทรออกเองทุกที

เครื่องมือ ---> การตั้งค่า ---> ความปลอดภัย ---> โทรศัพท์และซิม
ใส่จำนวน นาทีเข้าไปเลยค่ะ ตรงระบบล็อคอัตโนมัติ

ทำแล้วไม่เห็นได้เลย มันถาม Pin น่ะ แล้วจะใส่เลขอะไรอ่ะ Rolling Eyes

ใส่ 12345 ค่ะ

ผมทำตามแล้ว ตัง lock ออโต้ แต่พอจะปลกล๊อค มันถามรหัสผมร้คือ 12345 ทุกครั้งอ่ะครับ
จะแก้ไม่ให้ถามรหัสยังไงครับ
ผู้ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากให้มันตั้ง Lock Keyspad แบบ auto ต้องทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:51  

Anonymous ผู้เขียน:
akemedis ผู้เขียน:
kaydenver ผู้เขียน:
ตั้ง lock keys [ปุ่มกด] นี่ต้องทำยังไงครับ แบบ auto น่ะ
เพิ่งได้โทรศัพท์ มาทำไม่ครับ ลืมกด lock ทีไร มันโทรออกเองทุกที

เครื่องมือ ---> การตั้งค่า ---> ความปลอดภัย ---> โทรศัพท์และซิม
ใส่จำนวน นาทีเข้าไปเลยค่ะ ตรงระบบล็อคอัตโนมัติ

ทำแล้วไม่เห็นได้เลย มันถาม Pin น่ะ แล้วจะใส่เลขอะไรอ่ะ Rolling Eyes

ใส่ 12345 ค่ะ

ผมทำตามแล้ว ตัง lock ออโต้ แต่พอจะปลกล๊อค มันถามรหัสผมร้คือ 12345 ทุกครั้งอ่ะครับ
จะแก้ไม่ให้ถามรหัสยังไงครับ
kayan kanayan
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 3250
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 14:49  

อยากทราบว่า3250กะ6233รุ่นไหนเสียงดังกว่า คือว่าอยากได้ที่ฟังเอ็มพี3แล้วดังๆคับ
หรือมีรุ่นอื่นที่ดังกว่า2รุ่นนี้ก็ได้แต่อยากได้ดังๆอ่ะนะคับ ขอบคุณครับ
Katennoi
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 15:41  

ผู้ไม่รู้ ผู้เขียน:

ม่ายได้นะฮ่ะ
bakgar1
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 16:52  

ผมใช้รุ่นนี้มาตั้งแต่ช่วงสงกราน ก็ประมาณ 4 เดือนแล้ว โดยส่วนตัวเครื่องผมไม่เคยมีปัญหาอะไรคับ เรื่องเสียงผมเคยเอาไปเทียบกับรุ่นอื่น ๆ เรื่องความดังกินขาดครับไม่มีรุ่นไหนเทียบเลยแหละ ไม่ว่าจะป็นโซนี่ คุณภาพก็ดีมากเลยถ้าเทียบกับ โซนี่ มันก็คนละแบบนะครับแต่ถ้าเปิดดังโซนี่ก็แตกอ่ะ เรื่องโปรแกรมก็เริ่มมีออกมารองรับแล้วหล่ะ สำหรับเรื่องที่หมุน ๆ กันไม่ต้องกลัวหลุดหรอกคับ เขาทำมาดีอ่ะ ผมว่าใครที่ยังตัดสินใจไม่ได้ก็ไม่ต้องคิดมากแล้วหล่ะ ผมว่ารุ่นนี้สุด ๆ ๆ ครับ ฟันธง
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:44  

มีปัญหาอีกแล้ววววว ผู้เขียน:

อาการแบบนี้เครื่องผมก้อเปนครับแต่ผมใช้ 6270 ผมว่ามันอาจเนื่องจากช่องเสียบสายยูเอสบีตรงมือถือมันหลวมผมได้ลองกดตรงหัวเสียบลงเบาๆผมลองแล้วได้ผลครับ
HANAKA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3250
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 09:43  

kayan kanayan ผู้เขียน:
อยากทราบว่า3250กะ6233รุ่นไหนเสียงดังกว่า คือว่าอยากได้ที่ฟังเอ็มพี3แล้วดังๆคับ
หรือมีรุ่นอื่นที่ดังกว่า2รุ่นนี้ก็ได้แต่อยากได้ดังๆอ่ะนะคับ ขอบคุณครับ

ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่เห็นว่ารุ่นไหนจะมาเทียบเสียงสู้ได้น่ะครับ
~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 07:17  

อยากถามว่ารุ่นนี้กับ walkman ของ sony อันไหนเสียง mp3 ดีกว่ากันอะครับ ถ้ามันแตกต่างกันมากช่วยอธิบายให้ดูทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
lzd27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 11:05  

~* ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นนี้กับ walkman ของ sony อันไหนเสียง mp3 ดีกว่ากันอะครับ ถ้ามันแตกต่างกันมากช่วยอธิบายให้ดูทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

หลังจากที่ได้ใช้ 3250 มา2-3วันเทียบเสียงกะseที่เคยใช้มา 3250 กินขาดเรื่องความดังครับ แต่เรื่องคุณภาพเสียงเนี่ย se ดีกว่าหน่อยครับ แต่ถ้าได้หูฟังดีๆของ se มาก็ไม่แน่เหมือนกัน Very Happy
NaNaGy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 18:15  

Laughing อืม อยากได้โนเกีย 3250 มากเรยอ่ะ แต่ถ้ามันมีปัญหาเยอะอย่างนี้ควรจะซื้อดีรึเหล่อคะ? หรือมันไม่จิงคะ ที่มันมีปัญหาต่าง ๆ
Katennoi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 00:36  

วันนี้เล่นเครื่องเพื่อนอยู่ดีดี สัญญาณหาย ต๊กกะใจ นึกว่าเจ๊งซะแร้วว ที่ไหนได้สํญญาณล่ม ค่อยโล่งอกหน่อย
้gnoopee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอทรูโทนจากผู้ใจดีคับ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 03:49  

ช่วยที
ขอบคุณ Laughing
มงคล จรัญฯ 65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฟังเพลงไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 20:47  

คืออย่างงี้ ปกติเวลาบิดเครื่องเพื่อจะฟังเพลง ทำมัยของเรามันไม่มีเพลงที่เราลงเอาไว้อ่ะ
ทุกวันนี้ต้องเข้าไปฟังในคลังภาพ แล้วฟังได้ทีละเพลง พอจบก็ต้องเปลี่ยนเพลงเอาเอง
ของคนอื่นเป็นป่ะ งงงงงงงงงงงงงงงงง.......มากเลยเนี่ย (จุดเด่น มันเอาไว้ฟังเพลงไม่ใช่เหยอ) Rolling Eyes

ให้เอาเพลง MP3 ทั้งหมดไปใส่ไว้ที่ Sounds หรือ ในนี้จะตั้งชื่อ ไฟล์ อะไรก็ได้ แล้วก็เอาการ์ด ใส่กับเข้ามือถือ แล้วมาที่ มือถือของเรา เมนู เลือกที่ เพลง เลือกที่ เครื่องเล่น แล้วกดที่ ตัวเลือก แล้วเลือกที่ คลังเพลง แล้วเลือกที่ แทร็คทั้งหมด แล้วเลือกที่ อัพเดตคลังเพลง พอเครื่องทำการ อัพเดต เสร็จ ตอนนี้เราก็จะมาเปิดฟังเพลงได้ต่อเนื่องแล้วนะครับ เลือกที่ แทร็คทั้งหมด แล้วให้เลือกเพลงแรกได้เลยนะครับ แล้วคุณก็จะฟังเพลงได้ต่อเนื่องตลอดนะครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : เจอปัญหาใหญ่
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 00:28  

ผมควรขายทิ้งหรือเปล่าครับ

อันแรกนะครับ

ซื้อมาก็ใช้งานได้ปกติ มีการ รีสตาร์ท บ้างเป็นครั้งคราว อันนี้รับได้
แต่พอใช้ไปยังไม่ถึงเดือน ลำโพงตรงหูฟัง ใช้การไม่ได้ครับ
ต้องอาศัยการเปิดโฟน หรือ ใช้ small talk เอา
ก็เลยนำไปส่งศูนย์ ทาง ศูนย์บอกว่า ต้องรอประมาณ 3 อาทิตย์ ก็เลยรอ
ได้เครื่องกลับมาใช้ปกติ ก็เลยถามถึงอาการ พนักงานบอกว่า ลำโพงไหม้
ก็งง งง อยู่เหมือนกัน ว่าไหม้ ได้ไง แต่ก็ไม่ได้ถามอะไรมาก หรือว่าเป็นที่ใช้คุยนานก็ไม่รู้
เอากลับมาใช้งานได้ประมาณไม่ถึงเดือนอีกตามเคย
เกิดอาการไม่มีสัญญาณ อันนี้ งง เลย
อาการเริ่มแรก สังเกตุตรงระดับสัญญาณ จะวิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่ตลอดเวลา และโทรอยู่
ก็จะตัดสายเอง เมื่อดูที่สัญญาณก็ปรากฎว่าสัญญาณหายไป
รอซักประมาณ 30 วินาที ก็มีสัญญาณปกติ เป็นอยู่อย่างนี้ประมาณ 1 อาทิตย์
และโทรคุยอยู่ดี ๆ ก็ตัดไปก็นึกว่าเป็นเหมือนทุกครั้ง แต่สัญญาณกลับไม่มาอีกเลย
ก็เลยเปลี่ยน ซิมดู ก็ไม่ขึ้นสัญญาณ ผมก็เลยลองทำ Soft Reset ดู ก็ไม่หาย เลยเปลี่ยนเป็น
Hard Reset ก็ไม่มีสัญญาณเหมือนเดิม
เลยโทรปรึกษา ช่างเทคนิคทาง NOKIA เขาบอกให้ลองเปลี่ยนเป็น ซิม ระบบอื่นดู
แล้วให้ถอด เมม ออกแล้วลองเปิดเครื่องใหม่
ผมก็ทำตามแต่ว่าไม่หาย
ก็เลยโทรถามทาง NOKIA อีก เขาบอกว่าให้เอามาส่งศูนย์ที่ Central ปิ่นเกล้า แต่ทางศูนย์ต้องส่งศูนย์ใหญ่อีกที รอประมาณ 3 อาทิตย์ผมก็เลยเอาไปส่ง ประกอบกับไปเอาเครื่องที่ส่งซ่อมไว้ด้วย NOKIA 6681 กับ N70 เลยมีเครื่องใช้ระหว่างส่งซ่อม(นึกในใจ)แต่พอไปกดบัตรคิว เซ็งครับ คิวที่ 104 รออีก 60 คนถึงจะถึงคิว ก็เลยไม่รอ
แต่ว่าเครื่องผมเป็นเครื่อง Advance ก็เลยเอาไปส่งที่ตึก ชิน2 ดีมากครับกดบัตรคิวปุ๊บ ได้รับบริการปั๊บ คนน้อยมาก ๆ ครับ ขอแนะนำ เฉพาะเครื่อง Advance เท่านั้นนะครับ
พนักงานบอกว่าทิ้งเครื่องไว้อีก 2 วันมารับเครื่อง ไม่เห็นต้องรอถึง 3 สัปดาห์ เหมือนที่ Central ปิ่นเกล้า เลย
วันนี้เลยไปเอาเครื่องมา พนักงานบอกว่าช่างเปลี่ยนอุปกรณ์ภายในให้ ก็เลยถามกลับไปว่าแล้วจะเป็นอีกหรือเปล่า พนักงานบอกว่าไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ

ก็เลยอยากทราบว่าผมควรขายทิ้งหรือเปล่าครับ แต่ก็ยังอยากใช้อยู่
เหลว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 13:36  

หมุนทุกวันจนหลวมแล้วอ่ะ อิอิ ของเพื่อนเราก้อเป็น แต่ไม่มากหรอก แค่ยึกยักเฉยๆๆ
คุ้มดี

กำลังจะเปลี่ยนไปใช้ 6233 ละ ถูกก่าอีก แล้วก้อเรียบดี ไปล่ะคับ
cdbattza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยแตกโคตร
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 02:09  

ผมซื้อมาใช้ได้ประมาณ3เดือน มีอยู่วันนึงคุณแบบต่อสายชาร์จไปด้วย คุยไปด้วย คุยไปได้ประมาณ 7-8 ชั่วโมง (ไม่ได้คุยตลอดนะครับ แต่ต่อสายเอาไว้ตลอด) พอถึงกำหนด พอวาง แล้วหยิบมาดูอีกทีจอมันก็แตกซะแล้ว มันแตกจากด้านล่างสุดของจอ แถวปุ่มจอยสติ๊กอ่ะครับ

พอผมไปถามที่ศูนย์ ที่ the mall บางกะปิ เค้าบอกว่ารุ่นนี้จอบางมาก แต่ถ้าจอแตกแบบมีรอยแตกศูนย์จะไม่รับประกัน เค้ารับประกันเฉพาะจอสีหาย จอผิดปกติแบบที่ไม่ใช่แตกอ่ะ

ผมก็เลยพูดอะไรไม่ออก เซ็งไปเลย คิดในใจ(อะไรวะ ซื้อของมันมาใช้ พอคุยนานหน่อย จอแม่งก็แตก แล้วใครจะรับผิดชอบวะเนี่ย ราคาเป็นหมื่น) ตอนนี้เลยเอา8250 ราคา 1200บาทมาใช้เลย ประชดชีวิตแม่งเลย

ขอแนะนำนะครับว่าก่อนจะซื้อของอะไรก็แล้วแต่คุณถาม ซักไซ้ ไล่เรียง จากผู้ขายแม่งเลย ว่ามันรับประกันกรณีอะไรบ้าง เหตุอะไรบ้างไม่รับประกัน เพื่อความปลอดภัยของสิทธิคุณ

เออ ลืมบอกไป ราคาจอ แม่งคิด 3150บาทเลย แพงสาดๆ

มันจะขูดเลือดขูนเนื้อคนไทยไปถึงไหนวะเนี่ย จอคุณภาพห่วยๆเสือกคิดราคาแพงอีก ไอ้ผู้ประกอบการพวกนี้แม่งไม่มีความรับผิดชอบเลย จ้องจะเอาแต่ผลกำไรของพวกมัน

เมื่อยแล้ว ระบายความเครียดออกไปบ้าง ค่อยยังชั่ว
Katennoi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 09:37  

น่ากลัวมากๆ เลยอ่ะ สงสัยเครื่องมันจะร้อนไปหน่อย
lzd27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 11:16  

เอ่อ คือว่า เพื่อนๆเคยสังเกตุมั้ยครับว่าเวลาชาร์ตแบต จากแบตหมดเกลี้ยงเลยชาร์ตจนเต็มใช้เวลาประมาณกี่ชม.อ่ะครับ คือว่าผมสงสัยอ่ะครับ ของผมมันชาร์ตไวมาก ประมาณ2ชม.-2.30ชม.อ่ะครับ มันผิดปกติหรือป่าว แล้วอีกอย่างเวลาชาร์ตแบตเนี่ยเครื่องร้อนมากเลย Confused
แล้วอีกเรื่องนะครับ เพื่อนมีใครใช้หูฟังของโซนี่รุ่น mdr-nx1 ป่าวครับ หรือใช้รุ่นอื่นแนะนำหน่อยครับ Smile
lzd27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 11:28  

เอาเป็นว่า ที่ผมๆอ่านกระทู้ทั้งหมดมาเนี่ยก็ พอจะเข้าใจแล้วครับว่าคนที่จะซื้อรุ่นนี้ก็กลัวหลายอย่างเหมือนกันครับ แต่ผมขอสรุปได้เลยว่าส่วนมากเครื่องที่มีปัญหา มาจากโรงงานผู้ผลิตซะเป็นส่วนใหญ่ แต่ผมขอยืนยันอีกคนครับว่า เครื่อง ส่วนมากจะไม่ค่อยมีปัญหา หรือมีปัญหาก็มีปัญหาจากผู้ใช้เอง แต่ถ้าใครซื้อมาแล้วไม่มีปัญหาผมขอบอกว่ารุ่นนี้ถือว่าดีมากอีกรุ่นนึงเลยทีเดียวครับ เพราะว่าลูกเล่นต่างๆครบครับ อาจจะไม่ใช่ลูกเล่นที่perfectที่สุดในระดับเดียวกัน แต่ยังมีลูกเล่นอื่นที่โทรศัพท์ในระดับเดียวกันไม่มีเป็นสิ่งทดแทนได้ครับ Very Happy
มีปัญาที่ซอร์ฟแวร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 01:01  

เครื่องของผมใช้มาได้สัก2อาทิตย์ แล้วมีปัญหา เวลาโทรหาเพื่อนแล้วเพื่อนกดเคลียร์สาย เครื่องผมมันจะค้างซัก3-4นาที ถึงจะโทรได้ใหม่ พอไปเช็คที่ศูนย์ที่เชียงใหม่ใกล้ๆกะโรบินสัน เค้าบอกว่า เป็นเพราะซอร์ฟแวร์มีปัญหา แก้ไขไม่ได้ต้องรอ ซอร์ฟแวร์ตัวใหม่ ผมอยากรู้ว่าใครใช้ซอร์ฟแวร์รุ่นเดวกะผมมั่ง ลองกด*#0000# แล้วดูว่าเป็น v.3.23 รึป่าว แล้วมีปัญหาเหมือนผมรึป่าว เวลาตอนโทรก็ไม่ขึ้นด้วย มันอัพเกรดให้ดีขึ้นหรือแย่ลงกันแน่ ของเพื่อนผม v.ต่ำกว่านี้ยังไม่ค่อยมีปัญหาเลย ถ้าใครพอรู้เรื่องหรือรู้วิธีแก้ไข ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ppn_bs@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
gddfd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 06:57  

ใครพอรู้บ้างว่า รุ่น 3250 ทำไมถึงไม่สามารถเล่น mp4 ได้ ใครรู้บอกที Surprised
lzd27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 12:08  

มีปัญาที่ซอร์ฟแวร์ ผู้เขียน:
เครื่องของผมใช้มาได้สัก2อาทิตย์ แล้วมีปัญหา เวลาโทรหาเพื่อนแล้วเพื่อนกดเคลียร์สาย เครื่องผมมันจะค้างซัก3-4นาที ถึงจะโทรได้ใหม่ พอไปเช็คที่ศูนย์ที่เชียงใหม่ใกล้ๆกะโรบินสัน เค้าบอกว่า เป็นเพราะซอร์ฟแวร์มีปัญหา แก้ไขไม่ได้ต้องรอ ซอร์ฟแวร์ตัวใหม่ ผมอยากรู้ว่าใครใช้ซอร์ฟแวร์รุ่นเดวกะผมมั่ง ลองกด*#0000# แล้วดูว่าเป็น v.3.23 รึป่าว แล้วมีปัญหาเหมือนผมรึป่าว เวลาตอนโทรก็ไม่ขึ้นด้วย มันอัพเกรดให้ดีขึ้นหรือแย่ลงกันแน่ ของเพื่อนผม v.ต่ำกว่านี้ยังไม่ค่อยมีปัญหาเลย ถ้าใครพอรู้เรื่องหรือรู้วิธีแก้ไข ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ppn_bs@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ผมก็เวอร์เดียวกัน แต่เวลาผมโชว์นะครับต้องเข้าไปตั้งค่าเองนะครับ แต่เครื่องค้างเนี่ยยังไม่เป็น Very Happy
yupolpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 19:48  

3250 จะโหลดอะไรๆได้เหมือน 3230 รึเปล่าคะ เพราะตาม web ที่ให้โหลดไม่เห็นเขียน 3250 รองรับเลย เห็นเขียนแต่ 3230
pprrbb
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ถาม..
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 22:11  

ตอนนี้ที่ร้าน nasa ราคาเหลือเท่าไรแล้วคะ (ใครช่วยตอบที) จะไปซื้ออาทิตย์หน้าค่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : อยากรู้จริง ๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 22:53  

คือว่าผมลง Theme เยอะมาก และ ก็เลยอยากลบ Theme แต่ผมไม่ทราบว่ามันต้องลบยังไงเพราะว่ามันไม่เหมือน N70 ที่กดปุ่มตัว C ก็ลบได้แล้ว แต่นี่ผมกดตัว C แล้วมันก็ยังไม่ลบ

ใครทราบช่วยทีนะครับ

ขอบคุณครับผม
ได้โปรดเถอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้จริง ๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 11:42  

ใครพอทราบบ้างว่าตอนนี้ Firmware Version ล่าสุดอะไรครับผม
ขอบคุณมากครับ Razz
ploychompoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 14:45  

อยากทราบว่าคนที่ใช้รุ่นนี้แล้วไม่ค่อยมีปัญหา ซื้อเครื่องจากศูนย์ไหนค่ะ

Razz Razz Razz
ใช้มาตั้งแต่มิ.ย.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 01:15  

ยังไม่มีปัญหาไรเลยครับ ซื้อจากศุนย์โนเกียเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เปิดเพลงดังสุดทุกคืนมา2เดือนหละ ลำโพงก้อไม่แตก (ส่วนที่เค้าว่ากันว่า ฟังเพลงอยู่ดีๆแล้วมันเสียงค่อยลง โปรดสังเกตุดูว่าแบทเตอรี่คุณจะหมดหรือยัง ถ้าใกล้จะหมดมันจะลดเสียงค่อยลงคล้ายเตือนสถานะของแบท) เสียอย่างเดียวอ่ะครับที่แก้ไม่ได้ (แฟนชอบจิก ไปใช่ ) -*-! แก้ค่อนข้างจะยาก
pomoga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่ากล้องสู้ N72 ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 08:43  

อยากทราบว่าเรื่องกล้อง 3250 นี่สู้ กล้องของ N72 ได้ไหมครับ
เพราะเพื่อนใช้ N72 อยู่กล้องมันถ่ายออกมาชัดมากๆ เลยครับ .
[I]-[BA]
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : i_ba
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 18:01  

ผมใช้3250 มานมีปันหาที่ตัวรับสันยาน ไม่รุเปงไรเลยส่งซ่อมศูนย์ไปเเละ เซงๆๆๆ
มงคล จรัญฯ65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พอดีผมไปค้นมาเจอโปรแกรมที่ใช้กับ Symbian9.1 ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 20:17  

คนใช้ 3250 ครับ ผู้เขียน:
ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ 3250 ครับ พอดีโหลดโปรแกรมตัวเก่า ๆ มามันใช้กับ 3250
ไม่ได้ ผมก็เลยไปหาดูในอินเตอร์เน็ต ไปเจอเว็บนี้ครับเค้ามีให้โหลด
ละก็มีคำอธิบายเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้ ก็เลยเอาลิงค์มาให้ดูครับ เผื่อใครสนใจครับ
http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=88
ไปสมัครสมาชิกเอาเองนะครับ ผมลองโหลดมาแล้วใช้ได้ครับ
ใช้ได้หลายอย่างดี เช่น
- โชว์รูปใหญ่ ๆ เต็มจอ
- เครื่องคิดเลขพิเศษ
- โปรแกรมจัดการข้อมูลในโทรศัพท์
- โปรแกรมไฟฉาย
- โปรแกรม zip บนมือถือ
- โปรแกรมเปิดไฟล์ acrobat
- โปรแกรมเปิดไฟล์ document,excel,textfile
- โปรแกรมดูรูป จัดการรูป
อื่นๆ อีกมากมาย ไปลองดูละกันครับ เออพึ่งรู้ว่ามันทำได้เยอะเหมือนกันแฮะ
ลองดูละกันครับพี่น้อง....

โชว์รูปใหญ่ๆเต็มจอ เมื่อทำได้แล้วก็ให้มาที่ FSCaller แล้วเลือกที่ Try แล้วมาเลือกที่ Pictures แล้วให้ไปเลือกชื่อและกด ตัวเลือก แล้วให้เลือกรูปภาพที่ Seiect picture เมื่อเลือกเรียบร้อยแล้วจะมีรูปการ์ตูนขึ้นมา ให้เราเลือกที่ เรียบร้อย ก็เสร็จแล้วนะครับ ถ้าเราต้องการว่าเป็นรูปภาพที่เราต้องการหรือไม่ ให้เลือกชื่อเพื่อนคนนั้นแล้วเลือกที่ Preview ก็จะเห็นรูปแล้วนะครับ แล้วอย่างลืมทำ Activated ให้เป็นสีเขียวด้วยนะเดี๋ยวจะไม่โชว์รูปใหญ่นะครับ
กา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พอดีผมไปค้นมาเจอโปรแกรมที่ใช้กับ Symbian9.1 ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 06:52  

ใช้3250มาได้2อาทิตย์เจอปัญหาตรงบิดกล้องไปข้างหน้าแล้วไม่ค่อยขึ้นแต่บิดข้างหลังจะขึ้นเลย บิดข้างหลัง1-2วิแต่บิดข้างหน้า5วิบ้างครั้งก็ไม่ขึ่นอะเซงมากๆ

ถ้าส่งซ่อม0จะนานปะคับ กลัวนานต้องใช้ทุกวันอะ
กะจะขายเคื่องเปลี่ยนเครื่องใหม่แต่มันจะขาดทุนเยอะมากๆๆ
ช่วยแนะนำทีนะคับ ขอบคุณ Confused
Dolly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะว่าเพราะอะไร
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 09:43  

เพิ่งซื้อ 3250 มาได้แค่อาทิตย์กว่า ก็มีปัญหาซะแล้ว คือ เวลาคุยโทรศัพท์ อยู่ดี ๆ เครื่องก็แฮงค์ แล้วรีเซทตัวเองใหม่ งงมาก ๆ เป็นแบบนี้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้คุยแล้ว ช่วงนี้เป็นตอนฟัง visual radio ด้วยค่ะ พอไปถามร้านที่ซื้อ (ซื้อที่ Dtac Shop) เค้าบอกว่าเป็นเพราะยังไม่ได้อัพเกรด software อะไรพวกเนี้ย ตอนแรกที่ไปว่าจะไปเลี่ยนเครื่องใหม่เลย พอฟังทางร้านเค้าบอก เค้าบอกว่าให้รอทาง โนเกีย ว่าเค้าจะสามารถอัพเกรดให้เราได้เมือไหร่ ให้โทรเช็คกับทางศูนย์โนเกียดู สรุปว่าเครื่องใหม่ก้อไม่ได้ ต้องรออัพเกรดก่อนเหรอถึงจะดีขึ้น อาการแฮงค์ยังเป้นอยู่เรื่อยๆ เดี๋ยวเครื่องก้อดับเอง รีสตาร์ทเอง ไม่ทราบว่า คนอื่นๆที่ใช้รุ่นนี้มีปัญหาแบบนี้มั้ยคะ ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรจะทำยังไง บางทีอาจจะเอาเข้าศูนย์โนเกียลองให้เค้าเช็คดูอีกที ช่วยบอกหน่อยนะคะ ไม่อยากซื้อมาแล้วใช้ได้ไม่ดี เสียตังแล้วไม่คุ้ม เสียดายอะ Neutral Sad Crying or Very sad
miyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 13:04  

ใช้มา ประมาณ 3-4 เดือน แล้ว คับ ไม่มีปัญหา อะไร แต่ไม่ค่อยได้ลงโปรแกรมอะไรมาก เพราะ กลัว มันแฮงค์ เพราะเวลามันแฮงค์ ก็ต้องเสียเวลาไปแฟลชเครื่องใหม่.
ผมโชคดีตรงที่ ซื้อเครื่องมาแล้ว เครื่องไม่มีปัญหา.
กล้อง OK แต่จะถ่ายในที่มืด หรือกลางคืนภาพออกมาจะไม่ค่อยสวย ระบบเสียง bass ok คับ.
ผมว่า โทรศัพท์ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ มีปัญหาหมดล่ะคับ เพียงแต่รุ่นไหนยี่ห้อใดมีปัญหาน้อยที่สุด
ploychompoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องไม่มีปัญหาซื้อที่ไหน
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:27  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 13:04 [ 161.200.255.161 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ใช้มา ประมาณ 3-4 เดือน แล้ว คับ ไม่มีปัญหา อะไร แต่ไม่ค่อยได้ลงโปรแกรมอะไรมาก เพราะ กลัว มันแฮงค์ เพราะเวลามันแฮงค์ ก็ต้องเสียเวลาไปแฟลชเครื่องใหม่.
ผมโชคดีตรงที่ ซื้อเครื่องมาแล้ว เครื่องไม่มีปัญหา.
กล้อง OK แต่จะถ่ายในที่มืด หรือกลางคืนภาพออกมาจะไม่ค่อยสวย ระบบเสียง bass ok คับ.
ผมว่า โทรศัพท์ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ มีปัญหาหมดล่ะคับ เพียงแต่รุ่นไหนยี่ห้อใดมีปัญหาน้อยที่สุด
+++++++++++++++++++

ซื้อที่ไหนค่ะ ใครที่ซื้อแล้วไม่ค่อยมีปัญหารบกวนช่วยบอกด้วยนะค่ะว่าซื้อที่ไหน ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:37  

ถึงคุณ ploychompoo

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อที่ไหนค่ะ ใครที่ซื้อแล้วไม่ค่อยมีปัญหารบกวนช่วยบอกด้วยนะค่ะว่าซื้อที่ไหน ขอบคุณค่ะ

Razz Razz Razz Razz Razz

ผมซื้อที่มาบุญครอง คับ ชั้น มือถืออ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 15:38  

ถึงคุณ ploychompoo

Razz Razz Razz Razz Razz

ผมซื้อที่มาบุญครอง คับ ชั้น มือถืออ่ะคับ
elf_moon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 17:44  

ตอนนี้ใช้ n70 อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ 3250 มันจะเวิร์กไหมคับ อยากจะขอความคิดเห็นบ้างคับ
Nuntakawute_Sword
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ฟังเพลง แล้วเครื่อง restart
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:20  

เกิดปัญหาว่า ฟังเพลงได้ซักพักแล้ว เครื่องมันจะ restart เองครับ เกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไขปํญหานี้ได้อย่างไรครับ
Hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แฟนพันธ์แท้
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 17:56  

elf_moon ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ n70 อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ 3250 มันจะเวิร์กไหมคับ อยากจะขอความคิดเห็นบ้างคับ
เท่าที่รู้มาก็คือ n70 มันจะมีปัญหาจุกจิกเยอะมากๆๆ แต่ก็ใช่ว่ารุ่นนี้จะไม่มีปัญหาเลย แต่เท่าที่ผมใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร ปัญหาที่เกิดมันจะมีอยู่ 2 หัวข้อใหญ่ๆๆ 1.ปัญหาที่เกิดจากตัวเครื่อง 2.ปัญหาที่เกิดจากผู้ใช้ และโดยส่วนใหญ่ปัญหามันก็มักจะเกิดในข้อ 2 มากกว่าข้อ 1 สรุปแล้วถ้าคุณชอบฟังเพลง รึไม่ก็เล่นกล้อง ขอแนะนำรุ่นนี้เลย 3250 ชัวร์ ยังไงก็ใช้ถนอมหน่อยล่ะกัน
opalnin
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้จริง ๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 21:13  

ได้โปรดเถอะ ผู้เขียน:
ใครพอทราบบ้างว่าตอนนี้ Firmware Version ล่าสุดอะไรครับผม
ขอบคุณมากครับ Razz

3.23
lzd27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 21:36  

ploychompoo ผู้เขียน:
อยากทราบว่าคนที่ใช้รุ่นนี้แล้วไม่ค่อยมีปัญหา ซื้อเครื่องจากศูนย์ไหนค่ะ

ของผมซื้อมาจากที่ 0 blisstel โลตัว นครพนมครับ แต่ได้ประกันของ ais ขอบอกว่าใช้มาเดือนนึงแล้วไม่มีปัญหาเลยแล้วขอชนว่ารุ่นนี้แบตอึดมากๆผมคุยต่อเนื่องแต่ละครั้งประมาณ 1-3 ชม. วันนึงคุยประมาณ 3-5 ครั้ง ใช้ได้ถึง2วันเต็มๆครับ แจ่มสุดๆ แถมเวลาไปเรียนตอนเช้านั่งรถประมาณ1.30-2ชมก้ฟังเพลงตลอด ตอนกลับบ้านก็ฟังตลอด แบตยังไม่หมดเลย แต่ข้อติของตัวนี้ก็คือหูฟังที่แถมมาให้ไม่ได้เรื่องเลยต้องซื้อเปลี่ยนครับ พอเปลี่ยนมาก็โอเคเลย เสียงดีในระดับดีเลยแหล่ะ แล้วเวอร์ 3.23 ของผมก็ไม่มีปัญหาครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 12:12  

MinimumX ผู้เขียน:
ความคิดสร้างสรรค์ดีก็ตรงหมุนแป้นด้านล่างนี่แหละ คิดได้ไง

โดยรวม นับว่าสุดยอดอีกตัวนึงเลย ถ้าคุณภาพเยี่ยม
ดีครับชอบมาก แต่ไม่รู้จะทนไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 13:14  

lzd27 ผู้เขียน:
ploychompoo ผู้เขียน:

ของผมซื้อมาจากที่ 0 blisstel โลตัว นครพนมครับ แต่ได้ประกันของ ais ขอบอกว่าใช้มาเดือนนึงแล้วไม่มีปัญหาเลยแล้วขอชนว่ารุ่นนี้แบตอึดมากๆผมคุยต่อเนื่องแต่ละครั้งประมาณ 1-3 ชม. วันนึงคุยประมาณ 3-5 ครั้ง ใช้ได้ถึง2วันเต็มๆครับ แจ่มสุดๆ แถมเวลาไปเรียนตอนเช้านั่งรถประมาณ1.30-2ชมก้ฟังเพลงตลอด ตอนกลับบ้านก็ฟังตลอด แบตยังไม่หมดเลย แต่ข้อติของตัวนี้ก็คือหูฟังที่แถมมาให้ไม่ได้เรื่องเลยต้องซื้อเปลี่ยนครับ พอเปลี่ยนมาก็โอเคเลย เสียงดีในระดับดีเลยแหล่ะ แล้วเวอร์ 3.23 ของผมก็ไม่มีปัญหาครับ Very Happy
Neutral Neutral Laughing ดีครับ
Kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปํญหา อีกแระ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 22:24  

ผมใช้มาได้ 1 เดือน ละ พึ่งเจอ ปัญหา เมื่อวาน เสียสาย USB แล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลย
ก็ ตกใจนึกว่า สาย USB เสียแน่ๆ ก็ เลยไปเอาสายUSB อีกอันมาลองเสียบ กำสิครับ
มันก็ไม่ตอบสนองอีก ผมก็ลองปิดเครื่องคอมแล้วเปิดมาใหม่ แล้วลองเสีบอีกมันก็ไม่ขึ้นมา
ก็เลยนึกว่า เสียแน่ๆ ผมก็เลยลองปิดเครื่องโทรศัพท์ดู พอมาเสียบอีกทีปรากฎว่า ได้ ก็โชคดีไป พอเสียบ แล้วกำลังลงเพลง กำเลยสิครับ แล้วก็ต่อสายเคเบิล แล้วก็ถอดสายเคเบิล สลับไปสลับมา ก็เลยเอามือกดมันเบาๆ ก็ได้ ไม่มีปัญหาไร

... แล้วอีกเรื่อง เวลาฟังเพลงไปฟังเพลงมา แบบกดเลือกเพลงเอง กดไปกดมา ฟังไม่ได้ซะงั้น ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ อะ งงเลย ไม่รู้เป็นอะไร ก็ใช้มา 1เดือน ก็เจอปัญหา แค่นี้แระ

ใครเป็นแบบผมมั่งครับ....
kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีปํญหา อีกแระ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 22:31  

Kazuya ผู้เขียน:
ผมใช้มาได้ 1 เดือน ละ พึ่งเจอ ปัญหา เมื่อวาน เสียบสาย USB แล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลย
ก็ ตกใจนึกว่า สาย USB เสียแน่ๆ ก็ เลยไปเอาสายUSB อีกอันมาลองเสียบ กำสิครับ
มันก็ไม่ตอบสนองอีก ผมก็ลองปิดเครื่องคอมแล้วเปิดมาใหม่ แล้วลองเสีบอีกมันก็ไม่ขึ้นมา
ก็เลยนึกว่า เสียแน่ๆ ผมก็เลยลองปิดเครื่องโทรศัพท์ดู พอมาเสียบอีกทีปรากฎว่า ได้ ก็โชคดีไป พอเสียบ แล้วกำลังลงเพลง กำเลยสิครับ แล้วก็ต่อสายเคเบิล แล้วก็ถอดสายเคเบิล สลับไปสลับมา ก็เลยเอามือกดมันเบาๆ ก็ได้ ไม่มีปัญหาไร

... แล้วอีกเรื่อง เวลาฟังเพลงไปฟังเพลงมา แบบกดเลือกเพลงเอง กดไปกดมา ฟังไม่ได้ซะงั้น ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ อะ งงเลย ไม่รู้เป็นอะไร ก็ใช้มา 1เดือน ก็เจอปัญหา แค่นี้แระ

ใครเป็นแบบผมมั่งครับ....
๑ แกะน้อย ๑
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 01:10  

เราก็เป็นอ่ะค่ะ ปัญหาแบบนั้น ซื้อมาได้เกือบ3เดือนแระ เวลามันค้างเราก็ถอดเมม แระก็ใส่ใหม่มันก็จะได้ แระก็ตั้งแต่ซื้อมาเครื่องเคยค้างครั้งนึงอ่ะค่ะ เพื่อนมันไม่รู้ไปทำอาราย แต่เราว่าเวลาถ่ายรูปมานหลอกตานะ หน้ามันใสๆ อิอิ
๑ แกะน้อย ๑
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูให้หน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 01:15  

คือ อยากทราบว่า 3250กะ 6151 เนี่ย อันไหนจะคุ้มก่าอ่ะค่ะ เเบบว่าอยากรู้ว่าถ้าซื้ออันไหนจะดีก่า - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 17:19  

กล้องมันใช้ไม่ได้อ่าค่ะ มันเป็นเส้นๆ ถ่ายก้ไม่ได้มันขึ้นว่าข้อผิดพลาดระบบอ่าค่ะ
Hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดูให้หน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 19:41  

๑ แกะน้อย ๑ ผู้เขียน:
คือ อยากทราบว่า 3250กะ 6151 เนี่ย อันไหนจะคุ้มก่าอ่ะค่ะ เเบบว่าอยากรู้ว่าถ้าซื้ออันไหนจะดีก่า - -
3250 ชัวร์กว่าเยอะน้อง เอาเลย คุ้มค่าสุดๆๆๆเอาเลยๆๆๆๆ
Hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 19:42  

[quote="Anonymous"]กล้องมันใช้ไม่ได้อ่าค่ะ มันเป็นเส้นๆ ถ่ายก้ไม่ได้มันขึ้นว่าข้อผิดพลาดระบบอ่าค่ะ[/quoteปิดเครื่อง ถอดเมม ใส่เมม เปิดเครื่อง ลองดูอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 17:29  

ถอดเมม ละก้ลองใส่ใหม่แล้วก้ยังไม่หายเลยอ่าค่ะ
Kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 22:00  

กล่อง ผม ยังม่ายเป็นไร แจ่มแจ๋ว เหมือนเดิม อิอิ
กล่อง ชัดมาก เลย Razz Shocked Very Happy
Kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 22:02  

อืม อีกเรื่อง 3250 เปิด MP4 ไม่ได้เหรอ ถ้าเปิดได้ ให้ใส่ไว้ โฟร์เดอร์ ไรอะ
ช้วยบอกทีครับ
lzd27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 23:07  

อืม อีกเรื่อง 3250 เปิด MP4 ไม่ได้เหรอ ถ้าเปิดได้ ให้ใส่ไว้ โฟร์เดอร์ ไรอะ

เปิดได้นะครับ เครื่องผมยังเปิดอยู่เลย ไม่ต้องใส่โฟล์เดอร์อารายเลย เพื่อนส่งมาให้เปิดดูใน messege ยังได้เลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 14:25  

ผมทำตกน้ำฮ่ะ

ซ้อมเปนหมื่น - -
ค่าซ่อมแพงพอพอกะตอนซื้อเรยฮ้ะ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 16:17  

Very Happy ถ้าเปียกนำให้เช็ดเเล้วเป่าให้เเห้งด้วยไดร์เย็นให้เเห้งเเล้วรีบเข้า0 เลยครับ เพราะถ้าความชื้นของน้ำเข้าไปกัดเมนบอร์ดของเครื่อง พังล่ะก็ราคาบอร์ดก็เกือบเท่าราคาโทรศัพท์เลยครับ ส่วนถ้าโดนน้ำนิดหน่อยเช็ดเอาก็ได้นะ ไม่แนะนำให้เอาเครื่องเข้าห้องนำนะครับ เพราะมันมีความชื้นสูง อาจมีหยดน้ำเเค่ หยดเดียวถ้าเข้าไปในเคร่องได้มันจะค่อยกัดเมนบอร์ดให้พังได้นะครับ
เด็กม.4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมมมันอยู่ตงไหนอ่า
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 19:44  

พี่คะ คือหนูซื้อมา3-4วันแร้น
แร้นจาเอารูปลงคอมง่า
หนูหาที่ใส่เมมมั่ยเจออ่าคร่ะ
อย่าหาว่าหนูโง่เลยน๊ะ ไม่รุจิงๆอ่า ทำคู่มือหายตั้งแต่วันแรกแล้ว
เซงๆๆๆๆ
Kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 20:08  

แบบว่า ผมมี MP4 ในคอม อะครับ จะลงไว้ในเครื่องโทรศัพท์ ผ่านทาง สาย USB อะครับ
ต้องลง ไว้ที่ไหนครับ โฟร์เดอร์อะไร ช้วยบอกทีครับ
คุณ lzd27
ม.4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 20:44  

แล้วถ้าจาเอาเมมออกนี่ เอาอออกเองได้เลยรึป่าวอ่ะคะ
หรือต้องไปให้ที่ร้านเอาออกให้อ่ะ
หนูไม่รู้จาไขมานออกมายังงัยอ่ะ
สาวเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:09  

Smile Smile แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ล่ะค่ะและมีขอเสียตรงไหนช่วยบอกหน่อยน่ะพอดีจะซื้อมาใชน่ะค่ะ Razz Razz จะขอบคุณมากๆๆค่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 17:56  

ขอถามไรหน่อยครับ
1.memเพิ่มได้ถึง2gbไหมครับ เหงในนั้นบอกเพิ่มได้สุดแค่1gb
2.บลูทูธนี้ เป็นเวอร์ชั่น 2.0 รึเปล่าครับ
3.mp3กับfmนี้ stereo ทั้งคู่รึเปล่า
4.ซื้อตอนนี้จะดีไหม หมายถึง มันจะออกรุ่นใหม่มารึเปล่า
กลัวซื้อปุ๊ปมันออกรุ่นใหม่ปั๊บเลย เพราะรุ่นนี้ก้อออกมาหลายเดือนแล้วนี่
166
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 22:07  

เมมมันเล็กอ่ะค่ะ
ทำไงจาเอาลงคอมงัยอ่ะ กาดลีดเดอร์หรอ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 00:44  

วิธี ถ่ายโอนข้อมูลนะครับ บอกเป็นครั้งที่ 7 แล้ว <<< (โม้)

สามารถใช้สาย usb ที่เค้าให้มาในกล่องได้ ไม่ต้องลง pc suit ก็ได้

พอเสียบไป ให้เลือก ถ่ายโอนข้อมูล

แล้วมันจะถามว่า โทรศัพท์จะอยู่ในโหมดออฟไลน์ ก้อกดตกลง

ตานี้ก้อ ใส่เพลงใน โฟลเดอร์ music ใส่ หนัง ในหมวด video ถ้า theme,เกม,โปรแกรม ก้อใส่ใน other

แค่เนี้ยยยย
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 01:17  

Very Happy ตอบคุณเด็ก ม. 4 - หมุนกล้องให้เป็นรูปกากบาทเเล้วดูที่ใต้ปุ่มกดเข้า menu เเหงนขึ้น มาดูจะพบสัณลักษ์รูปการ์ดครับ เเล้วไปดูข้างๆเครื่องใกล้กับที่พบรูปการ์ดจะมีร่องเล็กๆ งัดขึ้นมาจะพบช่องใส่การ์ดกดลงไปเบาๆดังคลิก เเล้วการ์ดก็จะดีดตัวขึ้นมาครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 01:30  

Very Happy ตอบคุณ kazuya - เข้าที่ My computer ไปที่ nokia phone browser ครับ จะเจอ 3250 กดไป จะเจอ หน่วยความจำเครื่อง การ์ด ข้อความ และผู้ติดต่อ เลือกการ์ด เเล้วไปที่ video ครับ
Very Happy ตอบคุณ สาวเหนือครับ- ราคามือ 1 /12xxx เเล้วเเต่ 0 ครับ ส่วนข้อเสียคงเป็นเรื่องสัญญาณที่ขาดๆหาย ครับ เเต่ ลอตหลังๆ ไม่น่าจะมีปํญหาหรือมีน้อยเเล้วครับ เรื่องกล้องต้องถ่ายที่มีแสงพอสมควร เช่นกลางวันครับ เพราะถ่ายกลางคืนจะมี noise เยอะพอสมควรครับเเต่ถ้าดูในมือถือจะมองไม่เห็นครับเเต่ลงคอมจะมองเห็นชัดเลยครับ แต่ก็พอมี night mode ช่วยได้ดีพอสมควรครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 01:53  

Very Happy ตอบคุณ sp - ใส่ได้แค่ 1 gb ครับ ส่วน bt ไม่เเน่ใจ ครับ mp 3 เเละ fm เป็น sterio เสียงดีมากทั้งคู่และเถมชุดควบคุมรีโมทมาให้ เเต่ต้องเปลี่ยนหูฟังใหม่3.5mmนะครับเพราะที่ nokia เเถมมาเสียงยังไม่ดีพอ 150 เสียงก็เจ๋งเเล้วครับ มีลำโพงคุณภาพดีด้วยครับ ส่วนมันจะตกรุ่นไหมผมว่ามันจะ hit ไปอีกนานเพราะมันมีความค้มค่าอยู่ในตัวครับในระดับราคา 12xxx มือ 1ครับ
Very Happy ตอบคุณ 166 ครับ ใช้การ์ดรีดเดอร์ โดยเอาการ์ดในมือถือใส่เข้าไปใน adapter ที่แถมมาให้ตอนชื้อเครื่องครับขนาดของมันจะใหญ่เท่ากับร่องใส่การ์ดรีดเดอร์ครับ เเล้วเอาใส่ได้เลยครับชื้อ 0 ต้องแถมมาครับเเต่ถ้าไม่เราสามรถหาชื้อตัวต่อ adapter แยกได้ตามร้าน ขายมือถือหรือร้านอุปกรณ์ it ได้ทั่วไปครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 21:44  

//////////////////////////////////////////////

แต่เจ้า k790 ก็สามารถเป็น wma player ได้ด้วยครับ
เสียงเพราะมากๆ
poolan*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุ้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 22:15  

เอ่อ ขอโทดนะค่ะ อยาดถามว่าตอนนี้ ราคามันเท่าไรหลอค่ะ? 3250 เนี้ย ค่ะแล้วดีมั้ยค่ะ คิดว่าสีไหนสวยกว่าค่ะ ชวยตอบหน่อยนะค่ะ .
Kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 23:27  

ผม ไปลอง ใส่ไว้ใน video แล้วอะ ครับ มันไม่ขึ้น - -
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 17:08  

Very Happy มันขึ้นว่าเปิดไม่ได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่ mp4 ของคุณ kazuya ไม่ใช่ไฟล์ที่มาตรฐาน ที่ 3250 รองรับครับเพราะ mpeg 4 หรือ mp 4 ที่เรารู้จักมีหลายมาตรฐานครับต้องหา mp 4 ที่ มือถือรองรับครับ เพราะของผมรับ ไฟลืมาจากเพื่อน mp4 บางคนก็เปิดได้บางคนก็ไมได้ครับ ในคู่มือก็มีบอกครับบางมาตรฐาน mp 4 ก็ไม่รองรับ ใน3250 ครับ
Kazuya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Kazuya
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 18:57  

คับ ขอบคุณ มากครับ
minto_o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 10:36  

ซื้อมาวันที่9กันยา11900ที่เซ็นปิ่นแถว512ด้วยrsอะ ราคาลงเรื่อยๆ
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 12:39  

ขอถามไรหน่อยนะคับ

คือว่าตอนซื้อมาอ่ะ มันมีเม็มให้1GBเลยหรอคับ
หรือว่าต้องซื้อเพิ่มเอง Rolling Eyes
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 12:53  

nust ผู้เขียน:
Very Happy มันขึ้นว่าเปิดไม่ได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่อาจเป็นที่ mp4 ของคุณ kazuya ไม่ใช่ไฟล์ที่มาตรฐาน ที่ 3250 รองรับครับเพราะ mpeg 4 หรือ mp 4 ที่เรารู้จักมีหลายมาตรฐานครับต้องหา mp 4 ที่ มือถือรองรับครับ เพราะของผมรับ ไฟลืมาจากเพื่อน mp4 บางคนก็เปิดได้บางคนก็ไมได้ครับ ในคู่มือก็มีบอกครับบางมาตรฐาน mp 4 ก็ไม่รองรับ ใน3250 ครับ

เเล้ว3250รองรับไฟล์ที่นามสกุล rmvb รึป่าวคับ (หมายถึงMP4)
ที่เล่นกับ realplayer อ่ะคับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 22:39  

มิ้น ผู้เขียน:
ขอถามไรหน่อยนะคับ

คือว่าตอนซื้อมาอ่ะ มันมีเม็มให้1GBเลยหรอคับ
หรือว่าต้องซื้อเพิ่มเอง Rolling Eyes

ที่แถมมา 512 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 17:16  

ขอถามทีครับ
1.แจ็ค3.5เนี้ย มันอยู่ในมือถือเลย หรือว่า มันอยู่ในรีโมทอีกทีครับ
2.รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องความร้อนกับหน้าจอจริงรึเปล่าครับ
คือไปดูเว็บx-raymobileมา เขาบอกว่า เวลาชาร์ตแบต เครื่องจะร้อนมากๆ เหมือนจะระเบิด
กับปัญหาหน้าจอที่แตกง่ายๆ นี้จริงรึเปล่าครับ
MAzI*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 20:44  

คือว่า อยากจะให้ดูไฟล์ clip VDO สกุลอื่นได้ จะต้องทำยังงัยหรอค่ะ

ต้องไปลงโปรแกรมอะไรเพิ่มรึป่าวค่ะ

เพราะมันจะดูได้แต่ไฟล์สกุล 3GP เท่านั้นเอง อะค่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ Surprised
art2526
Year's Star

หัวข้อ : เสื้อแมนยู/ลิเวอพูล/เชลซี/อาเซนอล/รีลมาดริด เกรดAAA
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 21:06  

เสื้อบอลเกรด AAA คุณภาพเนียน สั่งตรงจากโรงงาน

รับประกันเสื้อ มีตำหนิ เปลี่ยนได้ ราคา ปลีก 320 ราคาส่งคุยกันได้

สนใจติดต่อ คุณ เอ 065998182 หรือ aa_grade_aa@hotmail.com
ซาดาโกะ
Year's Star

หัวข้อ : เปิดเครื่องไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 07:26  

ช่วยด้วยค่ะ มีปัญหากับ 3250 เมื่อวันก่อนปิดเครื่องแล้วก็เอา mini SD Card ออกมา สักพักก็เอากลับไปใส่อย่างเดิม แล้วก็เปิดเครื่อง ปรากฎว่าพอกดปุ่มเปิดเครื่อง หน้าจอก็สว่างสักพัก ก็ดับ พยายามเปิดเท่าไรก็ไม่ได้ค่ะ ทำอย่างไรดีค่ะ เพราะตอนนี้อยู่ที่อเมริกา ไม่รู้จะไปเข้าศูนย์ที่ไหนด้วยค่ะ Crying or Very sad
N-gage member
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 19:53  

ขอถามหน่อย ครับ
1. ตกลงเวลาจะถ่ายโอนข้อมูลกะ Com จะต้องลง PC Suit หรือไม่ เพราะ Ngage ไม่ต้องลงเสียบ USB ก็จะขึ้นเห็นเหมือน Handy Drive ตัวนึง เพราะกลัวเวลาไปเสียบกะเครื่องที่อื่นจะไม่มี PC Suit ลงไว้คงลำบาก
2. ที่ว่าเสียงดีมากๆ เมื่อเทียบกับ Ngage แล้วใครดีกว่าครับ
- หูฟัง Stereo
- N-gage ปรับ EQualizer ได้ 7 แบบ (ROCK POP Dance Jazz Classic Latin Normal)
- N-gage เพิ่มเสียง Bass ได้
- เปิดลำโพงเสียงดังมาก ไม่แตก และมีเสียง Bass
- เปิด FM ได้ในตัว ไม่ต้องผ่าน Visual Radio เสียเงินค่า GPRS

อยากเปลี่ยนแต่ไม่มีความรู้
อ้อ ผมใช้ Ngage 1 ครับ
ช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 19:53  

ขอถามหน่อย ครับ
1. ตกลงเวลาจะถ่ายโอนข้อมูลกะ Com จะต้องลง PC Suit หรือไม่ เพราะ Ngage ไม่ต้องลงเสียบ USB ก็จะขึ้นเห็นเหมือน Handy Drive ตัวนึง เพราะกลัวเวลาไปเสียบกะเครื่องที่อื่นจะไม่มี PC Suit ลงไว้คงลำบาก
2. ที่ว่าเสียงดีมากๆ เมื่อเทียบกับ Ngage แล้วใครดีกว่าครับ
- หูฟัง Stereo
- N-gage ปรับ EQualizer ได้ 7 แบบ (ROCK POP Dance Jazz Classic Latin Normal)
- N-gage เพิ่มเสียง Bass ได้
- เปิดลำโพงเสียงดังมาก ไม่แตก และมีเสียง Bass
- เปิด FM ได้ในตัว ไม่ต้องผ่าน Visual Radio เสียเงินค่า GPRS

อยากเปลี่ยนแต่ไม่มีความรู้
อ้อ ผมใช้ Ngage 1 ครับ
ช่วยตอบด้วย
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 16:24  

Very Happy ตอบคุณมิ้นครับ ถ้าไฟล์ rmvb คือ .rm เปิดใน com ได้เเต่ในมือถือไม่ได้ครับเพราะเคยลองเเล้ว

ตอบคุณ sp guest ครับ 1.รูเเจ็ค3.55 อยู่ที่ตัวรีโมทครับ 2.เครื่องจะร้อนพอสมควรเเต่ไม่ถึงขั้นระเบิดหรอกครับส่วนหน้าจอขึ้นอยู่กับผู้ใช้ครับว่าถนอมมันเเค่ไหนล

ตอบคุณ MAzi ครับ ดู clip ได้ด้วย 3.gp เเละ mp4(บางมาตรฐานครับ ) ส่วนไฟล์ท่ สากลยอมรับเรื่องภาพที่สวยงามเเละเสียงที่ดีมาก คือ .avi ที่อยู่ใน smart movie ที่เราเหล่า symbian รอคอย version ใหม่ที่สมบูรณ์อยู่ครับถ้าออกมาเเล้ว ลืม3. gp ที่ไม่ค่อยชัดเท่าที่ควรหรือ mp.4 ที่หาไฟล์มาตรฐานมาลงเครื่องยากไปได้เลยครับ

ตอบคุณฃาดาโกะครับ ลองถอดการ์ดเเล้วใส่ใหม่โดย หันขั้วการ์ดให้ถูกต้องเเล้วลองใส่ใหม่ดูครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 16:51  

Very Happy ตอบคุณ n-gage member ครับ
1 โอนถ่ายข้อมูลเฉยๆ ไม่จำเป็นต้องลง pc suit ก็ได้ครับ ให้เครื่องค้นหาไดร์เวอร์ให้เจอ เเล้วเข้าที่ MY computer-nokia phone browser ครับ
2 เรื่องเสียงใครดีกว่ากันผมคงไม่พูดถึงนะครับเพราะต่างคนฟัง tone เสียงต่างกันอยู่เเล้วครับ
- หูฟังจาก nokia ที่เเถมมาดีพอควร เเต่ไม่ดีที่สุดครับต้องฃื้อหูฟังเเยกต่างหากครับเเค่ 200 ก็ได้เสียงที่เจ๋งเเล้วครับ
- ถ้าผมจำไม่ผิด ปรับได้ 5เเบบ ครับ แต่มีให้ผู้ใช้เลือกปรับเเต่งรูปแบบเสียงของตัวเองได้ตามใจชอบครับ
- 3250 เพิ่มเบสเเละมีระบบขยายเเถบเสียงสเตอริโอด้วยพร้อมทั้งระบบเพิ่มเสียงสะท้อนครับ
-3250 ลำโพงดังมากครับโดยเฉพาะถ้าตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าครับ ไม่เเตกถ้าเเรกๆเปดดังสุดถ้านานไปมีผลครับ เเนะนำเปิดเพียง 70 % ก็พอครับ มีเสียงเบสพอสมควรครับ
เปิด f.m ได้ที่ visual radio โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆครับ

มีอะไรมาโพสท์ไว้ได้ครับถ้ารู้จะช่วยตอบให้ครับ
nEo_nIw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 18:26  

แล้ว PC suitเค้ามีไว้ทำไมหรอคะ
nEo_nIw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 18:29  

ขอถามอีกหน่อยนะคะ
เวลามีคนแจก Theme มาอ่ะ เราก็กดเซฟ แบบเซฟพิคเจอร์มาเลยได้ไหมคะ
แล้วจะเอามาเปลี่ยนที่โทรศัพท์ ต้องทำไงเหรอคะ เปลี่ยนไม่เป็นน่ะคะ
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 20:31  

nust ผู้เขียน:
Very Happy ตอบคุณมิ้นครับ ถ้าไฟล์ rmvb คือ .rm เปิดใน com ได้เเต่ในมือถือไม่ได้ครับเพราะเคยลองเเล้ว

ไม่ได้หรอคับ เเต่3230เปิดของ real player ได้คับ
ผมว่าในเมื่อ3230เปิดได้ 3250ก้อน่าจาได้ Exclamation

ถ้าไม่ได้ก้อน่าเสียดายยยย
ผมมีคลิบนามสกุลนี้เยอะเเยะเลย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 02:02  

Razz ขอบคุณคุณ Nust ด้วยครับที่ให้ความกระจ่าง ช่วยได้มากเลยครับใช้สำหรับการตัดสินใจซื้อ 3250 เป็นเพื่อนคู่ตัวอีก 1 เครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Price
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 14:50  

ตอนนี้ราคาNokia3250 อยู่ที่เท่าไรแล้วคะ เพราะดูกี่ที่ก็ไม่เท่ากันเลย
ราคาที่น่าจะแพงที่สุด - ถูกที่สุด ประมาณเท่าไรเหรอคะ

แล้วเป็นไปได้ไหมที่N72 ราคาแพงกว่า3250 แค่500บาทเอง
วันนั้นไปดูที่ร้านนึงในIT Square N72 -12900 ส่วน3250 -12500 ราคานี้แพงไปไหมคะ

ช่วยตอบด้วยนะ เพราะเครื่องเก่าเราจะทำลายตัวเองลงในไม่ช้าแล้ว อิอิ แบบว่ามันเก่ามากๆๆๆแล้วอะ

ขอบคุณคะ
poonlla*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 19:27  

อึ้ยๆแพงไปนะ ไอ้2หมื่น 5 อะ อย่าไปซื้อเลย
ร้านขายแพงจัง ตอนนั้นเราไปดูร้านนึงอะ 11600 เองนะ
moojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย โนเกีย 3250 สีชมพู เครื่องศูนย์UDอุปกรณ์ครบยกกล่องคับ เมม512
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 22:56  

ขาย โนเกีย 3250 สีชมพู เครื่องศูนย์UDอุปกรณ์ครบยกกล่องคับ เมม512 เครื่องสภาพดีคับ ติดกันรอยหน้าหลังแล้วคับ ขายเพียง8700บาท ถ้าใครสนใจโทมาคุยเรื่องราคาได้คับ ถ้าใครสนใจโทมาได้คับ 087-6968688แชมปืคับ
AekGT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : ราคา นื้ซื้อมาเดือนไหน มีประกันเหลือแค่ไหน ครับสนครับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 18:51  

ราคา นื้ซื้อมาเดือนไหน มีประกันเหลือแค่ไหน ครับสนครับ

MSN : aekgt@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: