Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3250 - Twist to the Music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1186 / เข้าชม: 2190370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศเตือน
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 14:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

สำหรับเพื่อนๆที่ใช้ 3250 อยู่เวลาเปิดฟังเพลงไปแล้วอยู่ๆก็เกิดการ รีสตาร์ทเครื่อง รึว่าเครื่องแฮฝค์ไปเฉยๆ ไม่ต้องตกใจ ให้จำว่าขณะที่เครื่องมีปัญหามันกำลังเล่นเพลงอะไรอยู่แล้วลองเปิดเพลงฟังเหมือนเดิม ถ้ามันเล่นมาถึงเพลงที่ท่านจำได้แล้วมันก็มีปัญหาอีก ให้ลบเพลงนั้นทิ้งไปเสีย เพราะไฟล์เพลงมีปัญหา หลังจากที่ลบทิ้งแล้วเครื่องยังมีปัญหาอีกก็ลองลบเพลงที่มีปัญหานั้นทิ้ง เพราะถ้าเราไม่รีบแก้ไขจะพาลทำให้เครื่องอันเป็นที่รักของเราเจ้งไปตามๆกัน
N3250
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: NoKoK City
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ประกาศเตือน
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 17:45  

Hanaka ผู้เขียน:
สำหรับเพื่อนๆที่ใช้ 3250 อยู่เวลาเปิดฟังเพลงไปแล้วอยู่ๆก็เกิดการ รีสตาร์ทเครื่อง รึว่าเครื่องแฮฝค์ไปเฉยๆ ไม่ต้องตกใจ ให้จำว่าขณะที่เครื่องมีปัญหามันกำลังเล่นเพลงอะไรอยู่แล้วลองเปิดเพลงฟังเหมือนเดิม ถ้ามันเล่นมาถึงเพลงที่ท่านจำได้แล้วมันก็มีปัญหาอีก ให้ลบเพลงนั้นทิ้งไปเสีย เพราะไฟล์เพลงมีปัญหา หลังจากที่ลบทิ้งแล้วเครื่องยังมีปัญหาอีกก็ลองลบเพลงที่มีปัญหานั้นทิ้ง เพราะถ้าเราไม่รีบแก้ไขจะพาลทำให้เครื่องอันเป็นที่รักของเราเจ้งไปตามๆกัน

อืมผมก้อเปงคับ เปง 2 ทีแล้ว มันเล่นเพลงอยู่แล้วมันก้อรีสตา์ร์เครื่องเอง ตอนแรกก้องงว่ามันเปงราย แต่มามีคุน Hanaka บอกก้อขอขอบคุนมา ณ ที่นี้ด้วยน่ะคับ
request0112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้เครื่องใหม่
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 19:51  

ผมอยากให้ท่อนบนกะท่อนล่างแยกออกจากกันอ่ะคับ
ทำยังไงหรอคับ

ขอร้องนะคับ บอกผมด้วยนะคับ
ขอบคุนมากคับ
dddddddddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 01:42  

เพื่อนๆๆมาโหวตการเถอะว่าสีอะไรสวยที่สุด ดำ เงิน ชมพู หรือเขียว ช่วยๆๆโหวตการหน่อยนะ ขอบคุณมากจ้า
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ประกาศเตือน
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 20:15  

N_3250_ClUb*/*เจคุง ผู้เขียน:
Hanaka ผู้เขียน:

อืมผมก้อเปงคับ เปง 2 ทีแล้ว มันเล่นเพลงอยู่แล้วมันก้อรีสตา์ร์เครื่องเอง ตอนแรกก้องงว่ามันเปงราย แต่มามีคุน Hanaka บอกก้อขอขอบคุนมา ณ ที่นี้ด้วยน่ะคับ

ลองกด *#0000# ดูว่าเป็นเวอร์ชั่นไหน ของผมเป็นเวอร์ชั่น V3.21 ก็ฟังเพลงดูหนังก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะครับ หรือเอาไปให้ที่ 0 ใส่ เวอร์ชั่นใหม่ได้ ประมาณ 3 ช.ม. ถึงจะเสร็จนะครับ ผมใส่ที่ 0 โนเกีย เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า นะครับ
yamachita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 22:37  

โดยรวมก็ถือว่าดีคับแต่เสียตรงที่เเฮงค์ง่ายไปหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 10:45  

ตอนนี้ราคาศูนย์เท่าไรเหรอคะ
กำลังตัดสินใจอยู่ อยากได้มากกกก
ja_ngad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 21:20  

เอาเครื่องไปเข้าศูนย์มาอ่ะอยู่ดีๆก้อไม่มีสัญญานเซ็งเลยซื้อมา 3 เดือนเอง ศูนย์บอกรอซ่อมอีกตั้ง 30-45 วัน เบื่อมากมีรุ่นอื่นแนะนำมั้ยคะ ชอบฟังเพลงมาก ถ่ายรูปเฉยๆ ไม่เน้นมากแนะนำด้วยค่ะ Crying or Very sad [/b]
GG+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 12:41  

อยากได้เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ราคาศูนย์ เท่าไหร่แล้วอ่ะครับ อยากรู้อ่ะ จะได้ตัดสินใจถูกครับ
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อาการแบบนี้ ใครเคยเป็นบ้างครับ และแก้ไขได้รึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 20:23  

เครื่องของผม ใช้มากว่า5เดือนแล้วครับ (ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆครับ) ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย จนมาถึงเมื่อ 2 วันก่อน เริ่มมีอาการ โดยจะเข้าหน้าจอกล้องได้เองโดยอัตโนมัติ และที่โหมด Gallery ภาพมันจะตะแคงข้างตลอด เหมือนตอนเข้าโหมดกล้อง โดยไม่สามารถแก้ไขได้ครับ (อ้อ... แก้ไขได้ชั่วคราวปิด-เปิดใหม่ แต่สักพัก ประมาณ 3-5 นาที ก็เป็นเหมือนเดิม และอีกข้อก็คือ ไม่สามารถเข้าโหมดถ่ายตัวเองได้ด้วยการหมุนครับ แต่ถ้าเข้าโปรแกรมกล้อง แล้วหมุนก็ทำได้เหมือนเดิมครับ
ไม่ทราบว่ามีใครเคยพบปัญหาแบบนี้บ้าง และถ้าไปที่ศูนย์ อัพ firmware ใหม่จะแก้ได้ไหม หรือว่าเป็นอาการที่ถูกไวรัสโทรศัพท์ (เพราะค่อนข้างใช้เนตบ่อยครับ) ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจ รึจะเป็น Bug ของตัว firmware 3.18 ก็ไม่ทราบได้ วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ และถ้าจะนำเข้าศูนย์ เข้าศูนย์ที่ไหนดีที่สุดครับ ช่วยรบกวนตอบด้วยครับ Sad
PGz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 21:36  

แง่มๆ .. ซื้อมาใช้ได้ 3 เดือนจะเข้า 4 เดือนแล้วอ่ะค่ะ ... ไม่มีปัญหาอะไรเลยนอกจาก
จอแสดงผลแตก 555+.. ที่มันอยู่ข้างในอ่ะค่ะ จอ LCD ..

อ่านๆมาไม่มีใครเป็นเลยเหร๋อ ?? ..-*-

หรือเราซุ่มซ่ามไปนั่งทับมันอยู่คนเดียวหว่า แหะๆ

ก็อย่างนี้แหล่ะค่ะ อยากให้ระวังไว้ ไอ้รุ่นนี้จอมันบอบบาง
กดแรงๆหน่อยก็ไปซะแล้ว
นี่ก็เพิ่งซ่อมเสร็จ ... กลับมาสดใสเหมือนเดิมซะที ไอกิโกะของชั้น ฮ่าๆๆๆ (บ้า)

นอกจากจอแตกแล้วปัญหาอื่นๆ ไม่มีเลยค่ะ ขนาดตอนจอแตกก็ยังฟังเพลงได้ คุยได้ตามปกติ
งื่มๆ .... จะเสียตรงที่ค่าซ่อมแพงไปหน่อย ... อยู่ในประกันแต่ก็ยังต้องจ่ายค่าอะไหล่
เวรกรรม .... แหะๆ

เอ้ออีกเรื่องที่อยากจะถามค่ะคือว่า ... เมมที่แถมมากับเครื่องเราเนี่ยมัน 512 เมก
แต่พอเข้าไปเชคดูในเครื่องมันเหลือ 483 เมกอ่ะคะ ... หายไปไหนตั้ง 29 เมกอ่า T-T
ที่จริงมันก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะเพราะว่าเราใส่แต่เพลง รูปภาพพอถ่ายก็ถ่ายลงคอมหมด
งื่มๆ คงเต็มยาก 555+ .....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 10:54  

อยู่ๆ ก็รับสัญญาณไม่ได้ ทำไมน้า ใครรู้ช่วยบอกที ส่งซ่อมดีมั๊ย
คลังแสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 16:42  

ผมก็ถอยมาเมื่อวานนี้เองไม่รู้อนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างก็ได้แต่คิดว่ามันคงดีมาก และคงลวเกมส์ได้เหมือน N-gae
คลังแสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 16:43  

ผมก็ถอยมาเมื่อวานนี้เองไม่รู้อนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างก็ได้แต่คิดว่ามันคงดีมาก และคงลวเกมส์ได้เหมือน N-gae Cool Cool Cool Cool
seismic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 23:23  

ตอนนี้รุ่นนี้มือหนึ่งราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับแล้วมันแถมอารายบ้าง(หมายถึงที่มากับเคื่องอ่าครับ) รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับจาซื้ออ่ะครับแต่กลัวมันจะแพงไป
penkonthai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 07:31  

จะลดเสียงในขณะเล่นเกมส์ได้หรือปล่าวครับ ตอรเล่นเกมส์เมียงมันดังมากๆ ลองกดดูแล้วทุกปุ่ม ไม่มีปุ่มไหนควบคุมเสียงเลย ขอคำแนะนำทีครับ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:26  

ก็ที่แมม ในเครื่องมันเหลือเท่านั้นเพราะว่า มันเอาไปกินโปรแกรมในตัวเครื่องไงอะคับ เลยเหลือไม่ถึง 512 อะ
ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 08:45  

รุ่นนี้เสียอย่างครับ มันไม่มีปุ่มควาบคุมเสียงให้ Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 09:52  

DDZ ผู้เขียน:
3250gal ผู้เขียน:
Crying or Very sad

ทำยังไงดีอะคะ พอเราใส่เพลง ลงไปใน โฟลเดอร์ sound ใน mem แล้วก็แยกๆ เป็น เพลงฟัง กับ truetone

แต่ทำไมเวลาเรากดเพลงมาฟัง มันมามั่วกันเละเทะเลย

แล้วยิ่งตอนเราจะ เลือกเพลงที่ ทำมาสำหรับ ริงโทน ในโฟลเดอร์ truetone ที่เราตั้งแยกไว้เอง มันก็ มารวมๆๆๆกันหมดเลย

รบกวนผู้รู้ทีค่ะ

ทำไงให้มันแยกออกจากันได้อ่า Sad

ต้องไปตั้งค่าตรงเครื่องเล่น MP3 ว่าให้เลือกตัวเลือกการเล่น แล้วเลือกแหล่งเสียง โดยต้องเปิด floder memory ก่อน แล้วจึงเลือกเป็น เพลงฟัง เพราะถ้าคุณกดเลือก โฟลเดอร์ mem เลย เครื่องจะเลือกเล่นไฟล์เพลงทุกเพลงที่อยู่ใน mem ค่ะ

Laughing Surprised Smile Very Happy
biue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 22:41  

เรากะจะถอยเร็วนี้มีแนะนำอะไรบ้างไหมครับ Twisted Evil
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 22:54  

เลือกไม่ถูกครับ เล่นออกมาเยอะมาก...
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 21:18  

ทำไมรูปที่ถ่ายเอาลงคอมแล้วมันมีจุดเต็มไปหมดเลยอ่ะ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
ส่งซ่อมอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อสงสัยกับ3250
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 23:42  

กล้องใช้หมุนไปหมุนมาอาจเป็นสาเหตุทำให้แป้นกดเบอร์123ไม่ทำงาน(กดแล้วไม่แสดงตัวเลขแต่456789*0#ปกติ)ของผมเป็นมาแล้วและเมื่อเราใช้การหมุนเพื่อฟังMP3บ่อยๆลองสังเกตุช่องว่างระหว่างจอกับแป้นกดนะจะห่างมากบางทีอาจจะขยับได้เห็นแล้วก็กลัวพังแต่ก็ยังใช้งานได้ทนดีแต่สงสัยอย่างเดี่ยวทำไมกด123ไม่แสดงผล....ปล.จะส่งsmsให้กิ๊กยังไงว้า..........(ระบบเสียง OK ฟังแล้วสบายหูไม่เหมื่อนรุ่นก่อนๆ)
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครต้องการโปรแกรมแปลงหนัง
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 20:04  

ใครต้องการโปรแกรมแปลงหนัง ของ แปลง file หนัง Avi to 3gp MPeg4 RM AAC ก็เขียนชื่อ E-Mail ไว้หรือ ส่งมาที่ hs0eaz2000@hotmail.com ก็ได้นะครับ
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 21:32  

ต้องขอโทษอย่างสูง แปลง file หนัง Avi to 3gp MPeg4 RM AAC ไฟล์ 2,651 KB เกินกว่าที่จะส่งไปให้นะครับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 02:11  

mongkolmek ผู้เขียน:
ต้องขอโทษอย่างสูง แปลง file หนัง Avi to 3gp MPeg4 RM AAC ไฟล์ 2,651 KB เกินกว่าที่จะส่งไปให้นะครับ

หมายถึง ยังไงอะ ใช้เว้บอัพโหลดได้ไหม
New User NK3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 10:56  

ของผมอยู่ๆก็ไม่มีเสียงอ่ะครับ ไม่ได้ยินอะไรเลย แต่พอเปิด speakerphone มันใช้ได้ปกติ อย่างงี้ แก้อย่างไรดีครับ
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 19:55  

tummot ผู้เขียน:

หมายถึง ยังไงอะ ใช้เว้บอัพโหลดได้ไหม

เป็นโปรแกรม แปลง file หนัง Avi to 3gp MPeg4 RM AAC ไฟล์มันใหญ่กว่าที่จะส่งให้ได้ตั้ง 2,651 KB นะครับ

แปลงไฟล์หนังแล้วเอามาใส่ใน 3250 แล้วดูได้นะครับ
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 20:23  

เป็นโปรแกรม แปลง file หนัง Avi to 3gp MPeg4 RM AAC ไฟล์มันใหญ่กว่าที่จะส่งให้ได้ตั้ง 2,651 KB นะครับ

แปลงไฟล์หนังแล้วเอามาใส่ใน 3250 แล้วดูได้นะครับ

หรือใครสามารถสอนวิธีเอาโปรแกรมมาใส่ให้เพื่อนๆได้ช่วยสอนให้ด้วยนะครับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 00:53  

ก็ไปใช้เว็บอัพโหลดสิ

http://www.upload.th.md
คนเพิ่งใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 21:57  

เพิ่งซื้อมาอ่าตอนแรกพอซื้อมาปุ๊บปรากฏว่าเครื่องมันไม่อ่านการ์ดอ่าเลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้านแต่พอเปลี่ยนได้เครื่องใหม่แล้วทำไมพอหมุนกล้องไปทางซ้ายจะถ่ายรูปตัวเองบางครั้งก็ติดบางครั้งก็ไม่ติดอ่าของใครเป็นแบบนี้บ้างช่วยบอกที
อีนู๋ซายน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 20:17  

Embarassed 3250 เปงรุ่นที่ดีที่สุดของโนเกีร์ยก้อว่าได้เลยเรายอมรับว่าเจ๋งจิง ๆ เราเคยช้ายยู๋อ่ะเสียงดังมากขนาดโซนี่อิเล็กสันกะไอโมบายยังสู้ม่ายได้เลย อิอิ แต่มันทำหั้ยเราผิดหวังอย่างนึงคือมันได้จากเราไปแล้ว 5555+ มันหายง่า แงแงแงแงแงแงๆเสียดายจัง เฮ้ย..เสียดายจัง Sad [/i]
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 01:06  

ผมซื้อมา 4-5เดือนเริ่มมีปัญหาแล้วล่ะ

คือ ฟังวิทยุแล้วมันจะดังข้าง เบาข้าง คับ มันเป็นที่ขั้วมันเลย เพราะผมซื้อหูฟังใหม่ยกชุดก็ยังเป็นเหมือนเดิม

อาจเป็นเพราะว่าเวลาผมถอดหูฟัง ถอดผิดวิธีด้วยล่ะ วิธีที่ถูกคือ เหมือนหักไม้นะครับ (เข้าหาตัว)

เศร้าเลยตรู
sophon035
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมถึงไม่ดี
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 03:54  

ผมซื้อโนเกีย 3250 มาตั้งแต่ประมาณวันที่ 28 มิ.ย.2549 แต่ใช้ไปได้ระยะหนึ่ง (ประมาณ 3 ต.ต.2549) อยู่ดีๆก็ไม่มีคลื่น ไม่รู้เป็นอะไร ทั้งๆที่ไม่เคยตกเลย เลยเอาไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาดู เค้าบอกว่าต้องส่งซ่อมที่กรุงเทพฯ ผมอยู่พิดโลก ประมาณ 1 - 2เดือนถึงจะได้ ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมมาส่งซ่อมเอง ผมเลยมาส่งซ่อมที่ศูนย์ซ่อมของโนเกีย ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ตอนแรกบอก 3 วันได้ พอไปๆมาๆ เค้าโทรมาแจ้งว่าซ่อมไม่ได้ ต้องส่งไปที่สำนักงานใหญ่ คือที่ MLINK ส่งซ่อมตั้งแต่ประมาณวันที่ 9 ต.ค. ป่านนี้ยังไม่ได้เลย นานมากแล้วจะให้มั่นใจได้ยังให้ ใช้ไปแค่ 3 เดือนกว่าๆ กลับเสียซะแล้ว
Rungrit
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 12:07  

ระวังมันบิดแล้วกล้องไม่ขึ้นนะ ของผมมันเป็นแล้วครับ ซื้อได้แค่ 2 เดือนเอง
คนที่ใช้ 3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 09:54  

ตอนนี้ใช้3250 มาสักพักแล้ว โดยรวมร่นนี้ก็ถือว่าใช้ได้ แต่ชอบมีปัญหาเครื่องค้างบ่อยและเวลาคุยโทรศัพทือยู่เครื่องจะ restart เองเลยเป็น2-3 ครั้งแล้วอยากทราบว่ามันเป็นอะไร Question Crying or Very sad ใครรู้ช่วยตอบที
pukyy
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามปัญหา 3250 คะ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 23:02  

ไม่สามารถเปิด ไฟลล์รูปภาพได้คะ มันขึ้นว่า ไม่สามารถเปิดไฟลล์รูปภาพได้เนื่องจากเหตุผลด้านความปลอดภัยคะ แต่ไม่ได้ไปตั้งอะไรไว้นะคะ คิดว่าเป็นที่ตัวการ์ดความจำคะ เพราะลอง
เอาการ์ดของเพื่อนมาใส่ก็เปิดไฟลล์ได้ปกติ แต่ไฟลล์อย่างอื่นในเครื่องที่อยู่ในการ์ดเช่น เพลงก็ยังเปิดได้คะ ก็เลยงงมาว่าเป็นอะไร ก่อนหน้านี้เคยเป็นครั้งนึงแล้วก็เลยลองถอดการ์ดออกแล้วใส่ใหม่ก็หายแต่นี่เป็นอีกแล้วคะ แต่ลองถอดแล้วใส่ใหม่คราวนี้ไม่หายอ่ะคะ จะเกี่ยวกับ firm ware หรือเปล่าคะ เพราะเครื่องเป็นรุ่น 3.18 ยังไม่ได้ไปอัพเลยคะ แล้วถ้าการ์ดมันเสียจริงๆ จะเอาไปเคลมได้ไหมคะ เพราะซื่อเครื่องที่ศูนย์คะ ยังไม่หมดประกัน รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคะ ขอบคุณจ้า
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามปัญหา 3250 คะ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 22:54  

pukyy ผู้เขียน:
ไม่สามารถเปิด ไฟลล์รูปภาพได้คะ มันขึ้นว่า ไม่สามารถเปิดไฟลล์รูปภาพได้เนื่องจากเหตุผลด้านความปลอดภัยคะ แต่ไม่ได้ไปตั้งอะไรไว้นะคะ คิดว่าเป็นที่ตัวการ์ดความจำคะ เพราะลอง
เอาการ์ดของเพื่อนมาใส่ก็เปิดไฟลล์ได้ปกติ แต่ไฟลล์อย่างอื่นในเครื่องที่อยู่ในการ์ดเช่น เพลงก็ยังเปิดได้คะ ก็เลยงงมาว่าเป็นอะไร ก่อนหน้านี้เคยเป็นครั้งนึงแล้วก็เลยลองถอดการ์ดออกแล้วใส่ใหม่ก็หายแต่นี่เป็นอีกแล้วคะ แต่ลองถอดแล้วใส่ใหม่คราวนี้ไม่หายอ่ะคะ จะเกี่ยวกับ firm ware หรือเปล่าคะ เพราะเครื่องเป็นรุ่น 3.18 ยังไม่ได้ไปอัพเลยคะ แล้วถ้าการ์ดมันเสียจริงๆ จะเอาไปเคลมได้ไหมคะ เพราะซื่อเครื่องที่ศูนย์คะ ยังไม่หมดประกัน รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคะ ขอบคุณจ้า

ให้เอาโปรแกรมขยายไฟล์ลงไปที่ไดร์ C: หรือ ในโทรมือถือ N3250 แล้วทำตามที่ผมเคยลงไปให้แล้ว เพราะว่าเมื่อถอดการ์ดออกไปแล้วก็ยังสามารถโชว์รูปคนโทรเข้ามาแล้วเราโทรออกไปได้ นะครับ
pppkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 14:27  

ตอนนี้เหลือเท่าไหรคะ
Karamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : อ่ะ -
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 11:25  

pppkk ผู้เขียน:
ตอนนี้เหลือเท่าไหรคะ
Very Happy

ไปดูมานะที่ ฟิว รังสิต วันที่ 5 ธ.ค นะ เครื่องศูนย์ก็ 11000-12000 น่ะ ตัวมิวสิค นะ
เครื่องตู้ก็ 11000 ก่าๆ น่ะ มือ 2 ก็ 8300 - 8900
Karamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ม่ายเห็นมันจาเป็น
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 11:43  

ที่ใช้มาอ่ะนะ ก็ได ้6 เดือนแหละ มันยั้งไม่เป็นไรเลย แต่มีอย่าง แผลเต็มตัวเลย แต่ยั้งม่ายเสีย
เสียงก็ฟังเพลงดีนะ เล่นง่ายดี ดูหนังก่าได้เพลินดี กล้องก็กำลังดี เอาเป็นว่าคุ้มละค่ะที่ใช้มา
โชคดีที่เครื่อง หนูม่ายเกเร
Laughing
01247722X
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 14:27  

อยากจาขาย Nokia 3250 สีชมพูอะคับ สภาพดี อุปกรณ์ครบยกกล่องคับ 8,490 สนจัยติดต่อ 081-247-7227 คับ
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครต้องการโปรแกรม แปลง file หนัง Avi to 3gp Mpeg RM AAC
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 21:22  

ใครต้องการโปรแกรม แปลง file หนัง Avi to 3gp Mpeg RM AAC เพื่อแปลงหนังเข้ามาที่ NOKIA 3250 แต่ต้องทำที่คอมฯก่อนแล้ว คัดลอก มาลงใน 3250 นะครับ ก็เมล์มาขอได้ hs0eaz2000@hotmail.com นะครับ
Angle Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250ไงถามมาได้
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 19:33  

Very Happy เราใช้สีเงินเหงตอนนี้เพื่อนซื้อสีขาวมาใช้ด้วยละใช้ดีจิงๆน้า ส่วนที่ว่าหมุนบ่อยๆน่า ทางโนเกียเค้ามีระบบป้องกันแนวๆว่าหมุนได้หลายแสนกว่ารอบนะฮับ Cool (ไม่ได้มีสปายอยู่น้า โปรดเชื่อ Neutral ) ส่วนกล้องไม่ใช่1.3ล้ายน้า คับ ตัว3250มีกล้องถ่ายภาพความละเอียดสูงสุดถึง2ล้ายพิกเซลตังหาก เราซื้อมา 12240 บาทที่บริสเทลช็อป สาขา เซนทรัลพระราม3 น้า พี่ที่นั่นบริการดีมากเลย Razz ส่วนข้อเสีย Embarassed จะตรงที่รอเวลาเปิดเครื่องนานนั่นเองละ เวลาเปิดเครื่องต้องใช้เวลาตเครื่องซักพัก บางคนก้อบอกน้าว่า รุ่นนี้ถ้าหากใช้ประมาน 3เดื่อนกว่าแล้วเนี่ยจะยังไม่เจ๋ง แต่หากภายใน3เดื่อนเจ้งแล้ว Twisted Evil เตรียมตัว เตรียมใจไส้เลย ฮุฮุ Shocked เพราะว่า มันจะเจ้งไปอีกทุกวันเลยเช่น แฮงบ่อย โทรไม่ติด แล้วไม่สามารถเปิดเครื่องได้ แล้วเวลาเข้าโปรดแกรมจะค้างอยู่กับที่ ต้องถอดแบทให้ไฟไม่เข้าเครื่องจึงจะหาบจ้า นี่เปนอีกเหตุผลว่าอย่า Evil or Very Mad Evil or Very Mad ได้คิดไปซื้อมือ2เพื่อราคาถูกเลยจ้า รุ่นนี้ถ้าซื้อมือ2ส่วนใหญ่จะ ... อย่างที่รู้อ่านะว่าเครื่องจะเปินแบบนี้งะ พวกแจ้งแย้ว แต่บอกตามโตงว่า ของเข้าดีจิงน้า Wink
.....55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 10:26  

ใช้ มาเปนปีแล้วดีทุกอย่างเสียอย่างเดียว ข้างหลังเปนรอยง่ายไปหน่อย
อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหาไรนะ
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 21:55  

ผมก็ใช้มาน่านเกินกว่า 6 เดือน แล้วยังอัพเกด เวอร์ชั่นใหม่เป็น 04.14 แล้วด้วยก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 03:54  

ของเพื่อนผม ด้านล่างที่หมุนน่ะครับ มันอ้าออกมานิดนึงอ่ะ
แผงตัวเลขแถวบนสุด กดไม่ได้ครับ
ถ้าจะกดต้องเอามืออีกข้างดัน ท้ายเครื่องเอาไว้จึงจะกดติดครับ
ดูแล้วอนาถจริงๆ นี่กำลังไล่ให้มันเอาไปซ่อมอยู่ครับ เหอๆๆ
0897630048
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครจะขายต่อมั้ยคะ สีรัยก้อได้ สภาพขอไม่ทุเรดอ่ะค่ะ ไม่เกิน7000
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 22:31  

อุปกรณ์ยกกล่องยิ่งดีค่ะ หรือมีแค่ตัวเครื่อง ที่ชาร์ต เมม หูฟัง ก็ได้ค่ะ ราคานี้มีใครจะปล่อยมั้ยคะ อยากได้มากๆค่ะ สีรัยก็ได้ได้นะคะ สนใจติดต่อมาเลยค่ะ
0897630048 ตูนค่ะ
ppppas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 01:37  

ของผมเข้าเดือนที่2 เจ๋งแล้วส่งศูนย์ mlink บริการห่วยสุดยอดแล้วมีลักษณะเหมือนจะดองเครื่องไว้อาจจะมีการเวียนเครื่องรึเปล่าไม่แน่ใจยังไง อย่าซื้อกับศูนย์ mlink เด็ดขาดนะเชื่อผมเพราะถ้าเครื่องไม่เสียก็ดีไปแต่ถ้าเสียปุ๊บ จะหวังประกันจากมันยากมาก ผมว่าบริการอย่างนี้สักพักก็เจ๊ง Evil or Very Mad นี่ถ้ามีที่ไหนให้ฟ้องได้ผมจะไปฟ้องมันจริงๆ เซ็ง คนไทยด้วยกันยังไม่ซื่อสัตย์แล้วประเทศชาติจะเจริญได้ยังไง
คนใช้nokia 3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 20:02  

สวัสดีคะ พอพอดีใช้เครื่อง nokia 3250 มาได้เกือบปีแล้ว

เมื่อวันพุธได้ทำการ defrag เครื่องคอม แล้ววันรุ่งขึ้นลองใช้สายต่อ pc suite ต่อกับมือถือเข้ากับเครื่องคอมน่ะค่ะ แต่โอนเพลงโอนรูปไม่ได้อย่างที่เคยใช้มาตลอด
เวลากดต่อ connnect มันขึ้นว่า

THE OPERATION COULD NOT BE COMPLETE

ต้องไปที่ศูนย์หรือเปล่าคะจะแก้อย่างไรดี ตอนนี้โอนเพลงโอนรูปไม่ได้ หนักใจมากเลย
ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
คนใช้nokia 3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 20:03  

สวัสดีคะ พอพอดีใช้เครื่อง nokia 3250 มาได้เกือบปีแล้ว

เมื่อวันพุธได้ทำการ defrag เครื่องคอม แล้ววันรุ่งขึ้นลองใช้สายต่อ pc suite ต่อกับมือถือเข้ากับเครื่องคอมน่ะค่ะ แต่โอนเพลงโอนรูปไม่ได้อย่างที่เคยใช้มาตลอด
เวลากดต่อ connnect มันขึ้นว่า

THE OPERATION COULD NOT BE COMPLETE

ต้องไปที่ศูนย์หรือเปล่าคะจะแก้อย่างไรดี ตอนนี้โอนเพลงโอนรูปไม่ได้ หนักใจมากเลย
ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
(*-*)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 20:19  

Surprised Surprised เราซื้อมาได้ประมาณเดือนนึงแล้วละ ราคา10790 ตอนนี้ก้อโอเคอยู่แต่อนาคตไม่รู้จาเปงไง เสียงดีนะดีจิงๆ Laughing Laughing
น้องมะยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 23:12  

ซื้อมาใช้ตั้งแต่มานออกวางขายใหม่ๆแร๊วอ่ะ

ทุกอย่างดีหมดนะ เสียอย่างคือม่ะมีแฟลช แต่นั่นม่ะช่ายปัญหา

ปันหาของเครื่องเรามีอยู่ว่า

เวลาฟังเพลงนานๆสัก2-3 ช.ม. เครื่องมานจาชอบค้าง

รึไม่เพลงก้อจาดับปายเอง แบบว่าโปรแกรมมานปิดปายเองอ่ะ

พอกดเปิดโปรแกรมใหม่ ก้อเข้าม่ายด้ายแร๊ว

ต้องปิดเครื่องแระเปิดเครื่องใหม่ ถึงจาเหมือนเดิมปกติอ่ะ

มีครายเปงเหมือนเรามั่ง แระทำงายดีอ่ะให้มานม่ะมีปันหาแบบนี้อ่ะ
ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 23:39  

up firmware โลดครับ เครื่องผมก็เคยมีปัญหา กล้องติดอัตโนมัติ (อยู่ดีๆ ก็เข้าหน้าจอกล้องเอง) อัพทีเดียวหายเลย ปัจจุบันยังไม่มีปัญหาเลยครับ ลงโปรแกรมสบายเลยครับ แนะนำว่าควรให้0 โนเกียทำให้นะครับ จะได้ปลอดภัยหน่อย
shi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:12  

เราจะเอารูปภาพของเรามาทำเป็นภาพพื้นหลัง แล้วให้มันแสดงแบบเต็มจอได้มั้ยครับ ตอนนี้มันไม่เต็มจอ อยากให้มันแสดงเต็มจออ่ะครับ
leer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 22:43  

อยากจะถามผู้รู้ว่า ระหว่าง n 70 กะ 3250 รุ่นไหนทนกว่ากัน

และก้อ 3250 ตรงที่หมุนอ่ะ หมุนได้แค่ 10000 ครั้งจิงรึป่าว ละก้อถ้าหมุนบ่อยจะพังเร็วรึป่าว

หรือว่า n 70 จะมีปัญหามากกว่ากัน ขอผู้รุ้ชี้แจงด้วยง๊าบๆๆๆๆๆ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 12:18  

leer ผู้เขียน:
อยากจะถามผู้รู้ว่า ระหว่าง n 70 กะ 3250 รุ่นไหนทนกว่ากัน

และก้อ 3250 ตรงที่หมุนอ่ะ หมุนได้แค่ 10000 ครั้งจิงรึป่าว ละก้อถ้าหมุนบ่อยจะพังเร็วรึป่าว

หรือว่า n 70 จะมีปัญหามากกว่ากัน ขอผู้รุ้ชี้แจงด้วยง๊าบๆๆๆๆๆ
ผมว่า 3250 น่าเล่นกว่า n 70 นะความดังอาจสู้ไม่ได้ (แต่เสียงทุ้มกว่ามากๆ) ไม่ใช้หมุนได้แค10000แต่หมุนเป็น10000ก็ไม่พัง ถ้าหมุนบ่อยก้อคงพังเร็วอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 17:23  

ผม...ขอรบกวนเพื่อนนิสนึงครับ
ตอนนี้ทางศูนย์โนเกีย Firmware Version อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
เครื่องผมเคยไปอัพอยู่ที่ 03.24 ครับ
แล้วเวอร์ชั่นนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
แต่ที่ใช้มาก็ไม่แฮงค์นะครับ
ขอบคุณเพื่อนทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ
สสสสสสสสสสสสส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการธีมฟรี ของ โนเกีย 6233
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 11:54  

ใครมี เวป ดาวน์โหลดธีมฟรีบ้าง ของ nokia 6233
สสสสสสสสสสสสส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการ เวป Theme 6233 ฟรี
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 12:08  

ใครรู้ช่วยส่ง เวปโหลดธีม 6233 ฟรี มาให้บ้างนะคะ ที่ suphansa_cake@hotmail.com
แตงโม...รสส้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 13:13  

เครื่องผมใช้มาเกือบปีแล้วครับ ไม่เคยตกไม่เคยกระแทก สามวันก่อนไม่สามารถโอนถ่ายข้อมูลกับ PC ได้ แต่ยังใช้งานเป้นโมเด็มได้ปกติ ผลลองลง Nokia PC Suite แล้วต่อสายเคเบิลเพื่อเชื่อมต่อกับ PC แต่มันก้นิ่งเงียบไปเลย แบบนี้เกิดจากอะรัยครับ ... ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
dusita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 10:44  

ขอโทษนะค่ะไม่ทราบว่ามีโปรฯ smart movie หรือป่าวค่ะ เพราะว่าลงแล้วพอเล่นมันมันก้อเครื่องดับ ไม่ทราบว่ามีโปรฯที่สมบูรณ์มัยค่ะ ขอหน่อยค่ะ หรือส่งเมล์มาที่ nongtuktik@hotmail.com

ขอบคุณอย่างยิ่ง

หรือใครสามารถสอนวิธีเอาโปรแกรมมาใส่ให้เพื่อนๆได้ช่วยสอนให้ด้วยนะครับ
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 21:47  

ลำ โ พ ง น อก ดั ง สุ ด แ ล้ ว ไ ม่ มี ไ ค ร สู้ไ ด้ เ ร ย

พ อ ฟั ง ไ น หู ค ว า ย อ อ ก ลู ก แ ต๊ ๆ ๆ เ ร ย ค ร่ า

ป.ล เคื่อง น้อง ค่ะ
ordinary girL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 14:31  

อยากได้ 3250 กับ 3230 อะค่ะ
รุ่นไหนดีกว่ากันคะ ??
แล้วตอนนี้ราคาประมานท่าไหร่แล้วคะ ??
ขอบคุณค่า~~~~ ^^
a`Lone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 07:51  

Bluetooth Webcam v1.1
http://www.uploadd.com/download.php?file=0f8cf4e710abfddae99dc570e590c7a0

ทำมือถือให้เป็นเว็บแคมจ้า
แต่ผ่านบลูทูธเง้ออ Wink
PonnE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 13:40  

ซื้อมา จะปีละ

รักษาสภาพมากเลยนะ สภาพยังดีมากมาย เเต่ปุ่ม กดไม่ติดเลย

จอยสติ้ก ก้อเลื่อนไม่ได้ ,,

เครียดค่ะ ,,, Twisted Evil
ลูกเทวดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 16:20  

ใช้แล้วดีครับก็น้องๆ N (เห็นเขาว่ามานะครับ) แต่ที่กลัวคือสายแพรเวลาหมุนนี้และครับ(ฉนั้นเวลาฟังเพลงก็ไม่จำเป็นต้องหมุนนะครับ อิอิ) Smile
ppbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : oo
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 00:33  

ของเราซื้อมาปีกว่าแล้ว มันก็มีปัญหาบ้างนิดหน่อย เราไม่ได้สนใจ
แต่พักหลังมาเนี่ย ยังไงไม่รู้ มันชอบขึ้นว่า
"แอพพลิเคชั่นถูกปิด:
Main"
มันหมายความว่าไงง่ะ (ในเครื่องก็ไม่ได้มีโปรแกรมไรมากมายนะ แต่เกมส์ค่อนข้างเยอะ เกือบๆ20 เกมส์อ่ะ เกี่ยวมั้ย)
อ่อ แล้วถ้าซ่อมตรงฝาปิดเมมฯประมาณเท่าไหร่เหรอ
มันปิดไม่ได้อ่ะ เวลาหมุนกล้องถ่ายรูปการ์ดมันเด้งออกทุกทีเลย เซ็งสุด
ช่วยบอกทีน้า Thank you.
Blue_Sky
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 16:03  

ตกลงรุ่นนี้มี Edgeมั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เจอปัญหาใหญ่
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 21:32  

cdumkum ผู้เขียน:
ผมควรขายทิ้งหรือเปล่าครับ

อันแรกนะครับ

ซื้อมาก็ใช้งานได้ปกติ มีการ รีสตาร์ท บ้างเป็นครั้งคราว อันนี้รับได้
แต่พอใช้ไปยังไม่ถึงเดือน ลำโพงตรงหูฟัง ใช้การไม่ได้ครับ
ต้องอาศัยการเปิดโฟน หรือ ใช้ small talk เอา
ก็เลยนำไปส่งศูนย์ ทาง ศูนย์บอกว่า ต้องรอประมาณ 3 อาทิตย์ ก็เลยรอ
ได้เครื่องกลับมาใช้ปกติ ก็เลยถามถึงอาการ พนักงานบอกว่า ลำโพงไหม้
ก็งง งง อยู่เหมือนกัน ว่าไหม้ ได้ไง แต่ก็ไม่ได้ถามอะไรมาก หรือว่าเป็นที่ใช้คุยนานก็ไม่รู้
เอากลับมาใช้งานได้ประมาณไม่ถึงเดือนอีกตามเคย
เกิดอาการไม่มีสัญญาณ อันนี้ งง เลย
อาการเริ่มแรก สังเกตุตรงระดับสัญญาณ จะวิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่ตลอดเวลา และโทรอยู่
ก็จะตัดสายเอง เมื่อดูที่สัญญาณก็ปรากฎว่าสัญญาณหายไป
รอซักประมาณ 30 วินาที ก็มีสัญญาณปกติ เป็นอยู่อย่างนี้ประมาณ 1 อาทิตย์
และโทรคุยอยู่ดี ๆ ก็ตัดไปก็นึกว่าเป็นเหมือนทุกครั้ง แต่สัญญาณกลับไม่มาอีกเลย
ก็เลยเปลี่ยน ซิมดู ก็ไม่ขึ้นสัญญาณ ผมก็เลยลองทำ Soft Reset ดู ก็ไม่หาย เลยเปลี่ยนเป็น
Hard Reset ก็ไม่มีสัญญาณเหมือนเดิม
เลยโทรปรึกษา ช่างเทคนิคทาง NOKIA เขาบอกให้ลองเปลี่ยนเป็น ซิม ระบบอื่นดู
แล้วให้ถอด เมม ออกแล้วลองเปิดเครื่องใหม่
ผมก็ทำตามแต่ว่าไม่หาย
ก็เลยโทรถามทาง NOKIA อีก เขาบอกว่าให้เอามาส่งศูนย์ที่ Central ปิ่นเกล้า แต่ทางศูนย์ต้องส่งศูนย์ใหญ่อีกที รอประมาณ 3 อาทิตย์ผมก็เลยเอาไปส่ง ประกอบกับไปเอาเครื่องที่ส่งซ่อมไว้ด้วย NOKIA 6681 กับ N70 เลยมีเครื่องใช้ระหว่างส่งซ่อม(นึกในใจ)แต่พอไปกดบัตรคิว เซ็งครับ คิวที่ 104 รออีก 60 คนถึงจะถึงคิว ก็เลยไม่รอ
แต่ว่าเครื่องผมเป็นเครื่อง Advance ก็เลยเอาไปส่งที่ตึก ชิน2 ดีมากครับกดบัตรคิวปุ๊บ ได้รับบริการปั๊บ คนน้อยมาก ๆ ครับ ขอแนะนำ เฉพาะเครื่อง Advance เท่านั้นนะครับ
พนักงานบอกว่าทิ้งเครื่องไว้อีก 2 วันมารับเครื่อง ไม่เห็นต้องรอถึง 3 สัปดาห์ เหมือนที่ Central ปิ่นเกล้า เลย
วันนี้เลยไปเอาเครื่องมา พนักงานบอกว่าช่างเปลี่ยนอุปกรณ์ภายในให้ ก็เลยถามกลับไปว่าแล้วจะเป็นอีกหรือเปล่า พนักงานบอกว่าไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ

ก็เลยอยากทราบว่าผมควรขายทิ้งหรือเปล่าครับ แต่ก็ยังอยากใช้อยู่

Hard Reset มันคือไรอ่ะ แล้วทำไงหรอ
sotus86
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 14:40  

ผมใช้มาประมาณ 1 ปีแล้วครับ
ตอนนี้ปีปัญหา คือ กดปุ่มตัวเลข 1,2,3 ไม่ได้อ่ะครับ
ต้องดันที่ก้นโทรศัพท์ ถึงจะกดได้
ผมใช้หน้ากากแท้ครับและยังไม่เคยถอดหน้ากากเลย

เลยอยากทราบว่ามันเป็นอะไร และควรทำอย่างไร
ผู้รู้ช่วยทีน่ะครับบบบบบบบ

ขอบคุณครับบบบบบบบบ
Kuru_Kuru~*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 19:46  

ถ้าขายตอนนี้จะได้ราคาเท่าไหร่อ่ะคะมีกล่อง+อุปกรณ์แต่หูฟังเราทำหายไปแล้วอ่า
Li gop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 00:24  

เสียงแหมมันกระเพื่อม ของเดิมๆอ่ะน่ะ ยังไม่ได้ลงอะไรเลย อัพเวอร์ชั่นใหม่จะหายใหม่

ใครว่าตอบที่ (ไม่น่ามีน่ะนี้)
Li gop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 00:24  

เสียงแหลมมันกระเพื่อมฟังไม่ดีเลย ของเดิมๆอ่ะน่ะ ยังไม่ได้ลงอะไรเลย อัพเวอร์ชั่นใหม่จะหายใหม่

ใครว่าตอบที่ (ไม่น่ามีน่ะนี้)[/quote]
Paedada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 20:43  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอ แล้วก้อมีขายที่ไหน
piioy
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 22:18  

Paedada ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอ แล้วก้อมีขายที่ไหน

วันนี้ไปเดินดู MBK มา เห็นร้านขาย ประมาน 4500 นะค่ะ(ขาวแดงน้ะ)
อีกร้านก็ 4900 ค่ะ เห็นมีขายอยู่หลายร้านค่ะ

พอดีกำลังสนใจกะว่าจะไปเทินมา Smile
tomzaza10
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
หัวข้อ : รัก น้า จุ๊บๆ
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 14:05  

เป็น เครื่อง แรก นะ ที่ ได้ เลือก ใช่ นะ ดีมาก ๆ เลย
แต่ เสีย ดาย กิน ไฟ อะ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 12:26  

มันเพิ่มเ้มมได้สูงสุดแค่ 1GB เองหรอครับ

เพราะผมลองเอาเมมของเพื่อน 2GB ของ Kingston มาใส่ดู

ทำไมมันมองไม่เห็นอ่าค้าบ

T_T
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:25  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ขอความกรุณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3250 - Twist to the Music
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 23:54  

คือว่าผมอัพเดทเว่อร์ชั่นมันอ่ะครับ แล้วพอทำไรเสร็จผมจะมาเข้าตั้งเวลาเข้าไม่ได้ครับ
ผมเข้า Setting ไม่ได้เลยครับ แต่อย่างอื่นเหมือนเดิมหมด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12

ไปยังหัวข้อ: