Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3250 - Twist to the Music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1186 / เข้าชม: 2194537
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระบายให้เพื่อน
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 00:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพื่อนผมซื้อเครื่องของ UD มา แล้วมีปัญหาเหมือนกัน ซื้อมาวันแรกชาร์ทแบต พอปิด เครื่องแล้วเปิดใหม่ดันค้าง ขึ้นแต่ โลโก้ดีเทค อย่างเดียว น่าสงสารชอบรุ่นนี้มากๆเลยนะคับ ผิดหวังมากที่เป็นแบบนี้ รู้ว่าไม่สมบูรณ์ก็ยังจะออกมา หรือว่าออกมาให้ทดลองซ่อมกัน Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 01:12  

แนะนำนะครับ สำหรับคนที่จะซื้อซิลิโคนใส่ มันจะมี2แบบ นะครับ คือ
แบบ ส่วนล่าง ตรงปุ่มกดตัวเลข จะ ปิดตัวเลขหมด กะอีกแบบ คือจะเว้นตรงปุ่มเลขให้

ซึ่งแบบ มีปิดปุ่มตัวเลขนั้นดีกว่าครับ แบบว่าพึ่งซื้อมาเปลี่ยน เห็นความแตกต่างเลย

พอดีเป๊ะๆเลยอะ
Little Devil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 กะ n80 รุ่นไหน แจ่มกว่า
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 14:12  

รบกวน ผู้รู้ วิเคราะห์ ทั้ง 2 รุ่นให้ที ว่า รุ่น 3250 กะ n80 นั้น มีข้อดีข้อเสีย อย่างไรบ้าง
จะดีมากถ้าแจง มาเปง ข้อๆ
แล้ว พอมีรุ่นไหน ที่ พอจะแนะนำ บ้าง เอาแจ่ม ทั้ง รูปร่าง ประสิทธิภาพในการใช้งาน
ลูกเล่น และ กล้อง

รบกวน ผู้รู้ที คับ ขอบคุณ มาก คับ
chinjung007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : วิธีทำชื่อเพลงเปนภาษาไทย ไม่เปนตัวยึกยือ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 10:03  

วิธีทำชื่อเพลงเปนภาษาไทย ไม่เปนตัวยึกยือ

ขั้นตอนแรกนะคับ
ง่ายสุดก็แปลงเปน .wma ซ้า
จาเปนภาษาไทยไม่ม่ตัวยึกยือเกิดขึ้นเรยคับ

ส่วนขั้นตอนที่สอง
ใช้วิธีการเปลี่ยนรายละเอียดไฟล์
โดยการคลิ้กขวาที่ไฟล์เพลง (mp3)
แล้วเลือก properties
ที่เหลือก็ทำตามรูปนะคับ

1. http://img113.imageshack.us/img113/8312/thai019jf.jpg

2. http://img113.imageshack.us/img113/2465/thai025ss.jpg

3. http://img113.imageshack.us/img113/6451/thai032zu.jpg

หวังว่าคงชอบกันนะคับ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chinjung007 เมื่อวันที่ 03 Jan 2008 14:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไม่รู้จริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 15:34  

ทำตามที่บอกแล้วครับ แต่ก็ยังฟังเพลงไม่ได้...

(เข้าไปใน music ไป music player ไป options ไป music library ไป opition ไป update music library มันก็อัปเดตปกติ พอมันบอก update complete ก็เข้าไปเลือกเพลง ที่เป็น wma. ก็ยังฟังไม่ได้ มันมีเครื่องหมาย สี่เหลี่ยมหน้าเพลงสีเหลือง มีเครื่องหมายล็อกด้วย ทีเพลงที่เป็น mp 3 ฟังได้ปกตินะ จะทำไงดีเนี้ย โทรไปถาม ศูนย์ nokia มันก็หาว่าเพลงเรามีปัญหา ตาย เพลง ตั้ง 200 กว่า เพลง มีปัญหาทุกเพลงเนี้ยนะ กำจิง ๆ)

ผมใช้วิธีลากเพลงมานะ เพราะใช้ window me เลยใช้แผ่น cd ที่เค้าแถมมาไม่ได้ แต่พวก รูปภาพ คลิปวีดีโอ ก็ดูได้ปกติ ไม่รู้ทำไงล่ะเนี้ย...

ปล. ใช้ nokia 3230 มา 4 เดือนมันก็ฟังส่งศูนย์ซ่อมเป็นเดือน ไม่เข็ดดันซื้อ nokia 3250 มาอีกนี่เรา เฮ้อ...
1234.1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 16:39  

ทำไมพอเราจาเอาโปรแกรมลงอ่ะ มันลงไม่ได้มันขึ้นที่มือถือว่าไม่สนับสนุนโปรแกรมที่จาลงอ่ะ เปนทุกอันเลยนะ คัยรุบ้างวาต้องปรับไรก่อนป่าว
ช่วยบอกทีนะ
1234.1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 16:40  

ทำไมพอเราจาเอาโปรแกรมลงอ่ะ มันลงไม่ได้มันขึ้นที่มือถือว่าไม่สนับสนุนโปรแกรมที่จาลงอ่ะ เปนทุกอันเลยนะ คัยรุบ้างวาต้องปรับไรก่อนป่าว
ช่วยบอกทีนะ
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 21:13  

อืม ธีมของรุ่นนี้โหลดได้ที่ไหนบ้างอะ ช่วยตอบหน่อยนะ
kainov
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 09:42  

ขอนอกเรื่องหน่อยน่ะ ในเมื่อที่นี้คือกระดานโพสต์ คือตอนนี้เรามีปัญหามากกว่าเรื่องโทรศัพท์อีก คือแฟนเราโดนข่มขืนมาเราไม่รู้จะจัดการยังไงดีเราเป็นห่วงแฟนเรา เรากลัวว่าเขาจะทำอะไรโดยที่ไม่ได้คิด แต่ที่เราแค้นคือทำไมไอ้นั่นมันก็มีแม่ แล้วทำไมมันทำยังงี้กับผู้หญิงด้วย เวลาเราดูข่าวในทีวีเราก็แค่ดูผ่านๆแต่เราไม่รู้ว่าวันหนึ่งมันจะมาเกิดกับคนใกล้ตัวเรา แล้วตอนนี้แฟนเราเขาก็ไม่อยากให้มันเรื่องใหญ่ เขาอยากให้เราลืม แต่เวลาเราเห็นหน้าแฟนเราแล้วอดกลั้นน้ำตาไม่ไหว เราโกรธไอ้คนนั้นมาก ทำไมมันทำกับคนที่เขาไว้ใจมัน แล้วตอนนี้เราก็กลัวมันมาแบล็กเมล์แฟนเรา เรารู้ว่าสันดานผู้ชายมันคงไม่ยอมได้แค่ครั้งเดียวแล้วพอหรอก เราจะทำยังไงดี เราเครียดมาก เพราะเรารู้ว่าผู้หญิงน่ะถ้าโดนขู่มากๆก็ต้องยอม เรื่องมันก็มีว่าแฟนเราต้องไปซื้อดอกไม้ไปไหว้ครู เขาโทรมาชวนเราแต่เราไปไม่ได้ แล้วเขาก็เลยไปกับไอ้ผู้ชายคนนั้นเนื่องจากมันอายุมากกว่าแล้วมันดูน่าไว้ใจ แล้วมันก็คนแถวนั้น แต่มันก็กลับหลอกแฟนเราไปทำอย่างนั้น ใครก็ได้ช่วยเราหน่อย เราไม่รู้จะปรึกษาใคร เราบอกใครไม่ได้ เราบอกพ่อแม่เขาไม่ได้ แล้วเราจะทำยังไง ให้เราลืมเหรอ เราลืมไม่ได้ทำไมมันต้องมาทำกับคนที่้เรารักด้วย ถ้าเราย้อนเวลาได้เราจะไม่ปฏิเสธเราจะไปกับแฟนเรา เราอยากให้มันตาย เราอยากให้มันเจ็บบ้างทำไมมันไม่ยุติธรรมเลย ถ้าเป็นพวกคุณจะทำยังไงหรือ ช่วยบอกเราหน่อย แฟนเราบอกเราว่าเขาต่อสู้ขัดขืนมันไม่ได้ เพราะมันตัวใหญ่กว่า ไม่ได้ต่อสู้ขัดขืนด้วย เพราะโดนมันกดตัวไว้ เราก็เลยถามว่าแล้วไม่กัดมันหละเขาก็ไม่ได้ตอบ คือตอนนี้เราคาใจว่าทำไมเขาถึงยอมไปกับผู้ชายคนนี้ เพราะเขาไม่ได้คิดว่ามันจะทำ หรือเพราะเขารู้แต่ก็ยังไป แต่พอกลับมาบ้านมีสติแล้วจึงรู้สึกผิด ช่วยบอกเราหน่อยเราไม่รู้ว่าควรเสียใจหรือกำลังโดนหลอกอยู่แล้วเราควรทำยังไงต่อเป็นกำลังใจอยู่กับเขาทั้งที่ตอนนั้นเขารู้ว่ามันจะเกิดขึ้นแต่ก็ยังยอมไปหรือคิดว่าเขารักแค่เราไม่ได้นอกใจเราแต่แค่ไปซื้อดอกไม้ไม่เป็นไรหรอก พวกคุณคิดว่าตอนนั้นแฟนเราคิดอะไร ใครที่รู็บอกหน่อยสิ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:17  

1234.1234 ผู้เขียน:
ช่วยบอกทีนะ

3250 เป็นซิมเบี้ยนเวอชั่นใหม่ ใช้แบบเก่าไม่ได้ครับ ต้องรอโปรแกรมก่อนครับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:19  

สำหรับคุณ kainov

แนะนำให้ไปแจ้งตำรวจ ครับ อย่าปล่อยคนชั่วให้ลอยนวล ไม่ต้องอายหรอกครับ
คนที่ควรจะอายน่าจะเป็นมันมากกว่า
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:21  

........ ผู้เขียน:
อืม ธีมของรุ่นนี้โหลดได้ที่ไหนบ้างอะ ช่วยตอบหน่อยนะ

http://symbian.mobilethemes.com/

สมัครสมาชิกก่อนนะครับ ตอนสมัครอย่าลืมเลือกรุ่นมือถือนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 15:54  

kainov ผู้เขียน:
ขอนอกเรื่องหน่อยน่ะ ในเมื่อที่นี้คือกระดานโพสต์ คือตอนนี้เรามีปัญหามากกว่าเรื่องโทรศัพท์อีก คือแฟนเราโดนข่มขืนมาเราไม่รู้จะจัดการยังไงดีเราเป็นห่วงแฟนเรา เรากลัวว่าเขาจะทำอะไรโดยที่ไม่ได้คิด แต่ที่เราแค้นคือทำไมไอ้นั่นมันก็มีแม่ แล้วทำไมมันทำยังงี้กับผู้หญิงด้วย เวลาเราดูข่าวในทีวีเราก็แค่ดูผ่านๆแต่เราไม่รู้ว่าวันหนึ่งมันจะมาเกิดกับคนใกล้ตัวเรา แล้วตอนนี้แฟนเราเขาก็ไม่อยากให้มันเรื่องใหญ่ เขาอยากให้เราลืม แต่เวลาเราเห็นหน้าแฟนเราแล้วอดกลั้นน้ำตาไม่ไหว เราโกรธไอ้คนนั้นมาก ทำไมมันทำกับคนที่เขาไว้ใจมัน แล้วตอนนี้เราก็กลัวมันมาแบล็กเมล์แฟนเรา เรารู้ว่าสันดานผู้ชายมันคงไม่ยอมได้แค่ครั้งเดียวแล้วพอหรอก เราจะทำยังไงดี เราเครียดมาก เพราะเรารู้ว่าผู้หญิงน่ะถ้าโดนขู่มากๆก็ต้องยอม เรื่องมันก็มีว่าแฟนเราต้องไปซื้อดอกไม้ไปไหว้ครู เขาโทรมาชวนเราแต่เราไปไม่ได้ แล้วเขาก็เลยไปกับไอ้ผู้ชายคนนั้นเนื่องจากมันอายุมากกว่าแล้วมันดูน่าไว้ใจ แล้วมันก็คนแถวนั้น แต่มันก็กลับหลอกแฟนเราไปทำอย่างนั้น ใครก็ได้ช่วยเราหน่อย เราไม่รู้จะปรึกษาใคร เราบอกใครไม่ได้ เราบอกพ่อแม่เขาไม่ได้ แล้วเราจะทำยังไง ให้เราลืมเหรอ เราลืมไม่ได้ทำไมมันต้องมาทำกับคนที่้เรารักด้วย ถ้าเราย้อนเวลาได้เราจะไม่ปฏิเสธเราจะไปกับแฟนเรา เราอยากให้มันตาย เราอยากให้มันเจ็บบ้างทำไมมันไม่ยุติธรรมเลย ถ้าเป็นพวกคุณจะทำยังไงหรือ ช่วยบอกเราหน่อย แฟนเราบอกเราว่าเขาต่อสู้ขัดขืนมันไม่ได้ เพราะมันตัวใหญ่กว่า ไม่ได้ต่อสู้ขัดขืนด้วย เพราะโดนมันกดตัวไว้ เราก็เลยถามว่าแล้วไม่กัดมันหละเขาก็ไม่ได้ตอบ คือตอนนี้เราคาใจว่าทำไมเขาถึงยอมไปกับผู้ชายคนนี้ เพราะเขาไม่ได้คิดว่ามันจะทำ หรือเพราะเขารู้แต่ก็ยังไป แต่พอกลับมาบ้านมีสติแล้วจึงรู้สึกผิด ช่วยบอกเราหน่อยเราไม่รู้ว่าควรเสียใจหรือกำลังโดนหลอกอยู่แล้วเราควรทำยังไงต่อเป็นกำลังใจอยู่กับเขาทั้งที่ตอนนั้นเขารู้ว่ามันจะเกิดขึ้นแต่ก็ยังยอมไปหรือคิดว่าเขารักแค่เราไม่ได้นอกใจเราแต่แค่ไปซื้อดอกไม้ไม่เป็นไรหรอก พวกคุณคิดว่าตอนนั้นแฟนเราคิดอะไร ใครที่รู็บอกหน่อยสิ
ผมขอโทษก่อนเลยนะ ผมว่าของอย่างี้ตบมืข้างเดียวไม่ดังครับ คือถ้าไม่ได้สมยอมจริงๆ ก็ควรแจ้งตำรวจ บอกแค่นี้ครับ ผมปากไม่ค่อยดี ถ้าพูดไรไปไม่ดีก็ขอโทษ ก่อนเลย
ปล. ถ้าคุณรับเค้าได้ หรือถ้าคุณรักเค้าจริง ควรบอกตำรวจครับเพราะผมเป็น พู่ชายเหมือนกันถ้าผมได้ทำแล้ว ผมก็คงทำอิกอย่างที่คุณบอก ถ้าไม่อยากไห้โดนอิกก็นะ ทำอย่าที่บอก

ส่วนเรื่องแฟนคุณคิดยังไงผมไม่รู้ ถ้าไห้เดา คือแฟนคุณ ก่ะลังมัน โทดนะ ขอโทดจริงๆผมปากเสียรู้ตัว แต่มันคิดงี้จริงๆนี่แล้วอิกอย่างอยากทราบสถานที่เกิดเหตุครับ ถ้าเป็นโรงแรมนะ ชัว Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 15:56  

tummot ผู้เขียน:

http://symbian.mobilethemes.com/

สมัครสมาชิกก่อนนะครับ ตอนสมัครอย่าลืมเลือกรุ่นมือถือนะ
โหลดฟรีหรือเล่าครับอิอิ Cool Laughing
SENSITIVE_PauL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Comparison
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 16:05  

Nokia 3250 กับ Nokia 6270 -- 6270 กินขาดทุกเรื่องครับ ซื้อมามันทั้ง 2 เครื่องเลย มาเปรียบเทียบดูแล้ว ขนาดจอเท่ากันแต่ว่าความละเอียดของ 6270 มากกว่า หูฟังที่ให้มาลองฟังดูได้เลยครับ ของ 6270 กินขาดเหมือนกัน ตัวเครื่อง 3250 เป็นรอยง่ายกว่าอีก โดยเฉพาะด้านหลังที่เงา ๆ มัน ๆ กล้องก็ไม่ชัดเท่าที่ควร แฟลชก็ไม่มีนะครับ ฝากไว้สำหรับผู้ที่ต้องการเปรียบเทียบความคุ้มค่ากับราคานะครับ 6270 ทำได้ทุกอย่างเหมือนที่ 3250 ทำได้ แถมให้รายละเอียดที่ดีกว่าด้วย ไม่นับรวมพวก Edge หรือ 3G เพราะมีไปก็ไม่มีประโยชน์เลยตอนนี้
mirinda96
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 17:24  

แล้ว โนเกีย3250 เมนูเป็นภาษาไทยเปล่า????
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Comparison
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 00:27  

SENSITIVE_PauL ผู้เขียน:
Nokia 3250 กับ Nokia 6270 -- 6270 กินขาดทุกเรื่องครับ ซื้อมามันทั้ง 2 เครื่องเลย มาเปรียบเทียบดูแล้ว ขนาดจอเท่ากันแต่ว่าความละเอียดของ 6270 มากกว่า หูฟังที่ให้มาลองฟังดูได้เลยครับ ของ 6270 กินขาดเหมือนกัน ตัวเครื่อง 3250 เป็นรอยง่ายกว่าอีก โดยเฉพาะด้านหลังที่เงา ๆ มัน ๆ กล้องก็ไม่ชัดเท่าที่ควร แฟลชก็ไม่มีนะครับ ฝากไว้สำหรับผู้ที่ต้องการเปรียบเทียบความคุ้มค่ากับราคานะครับ 6270 ทำได้ทุกอย่างเหมือนที่ 3250 ทำได้ แถมให้รายละเอียดที่ดีกว่าด้วย ไม่นับรวมพวก Edge หรือ 3G เพราะมีไปก็ไม่มีประโยชน์เลยตอนนี้

6270 ก้อใช่ว่าจะไม่มีปัญหานี่ครับ เช่นเรื่อง การประกอบที่ไม่ดี ปุ่มเลือกซ้ายขวา มันไม่แน่น

หูฟัง3250 ไม่ดีก้อจริงแต่ซื้อมาเปลี่ยนได้ครับ แถมเป็นรีโมทด้วย

แล้วก้อ 6270 ไม่ใช่ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมไม่ได้นะครับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 00:28  

Anonymous ผู้เขียน:

โหลดฟรีหรือเล่าครับอิอิ Cool Laughing

ฟรีครับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 00:28  

mirinda96 ผู้เขียน:
แล้ว โนเกีย3250 เมนูเป็นภาษาไทยเปล่า????

ภาษาไทยครับ
kainov
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 11:32  

ขอบคุณน่ะที่ช่วยบอกเรา แต่แฟนเราเขาไม่ต้องการอย่างนั้นน่ะสิคือแจ้งตำรวจน่ะ เราก็มีอาเราเป็นตำรวจอยู่แต่เราไม่อยากปรึกษาเขาเพราะถ้าเราปรึกษาน่ะอาเราเขาคงไม่ยอมให้มันเงียบแน่ ตอนนี้เราก็ได้แต่คิดว่ามันไม่เคยเกิดขึ้นแล้วก็พยายามคุยกับเขามากๆๆเรารู้ทุกคนมันไม่สมบูรณ์แต่ถ้าสมมุติว่าเขาสมยอมจริง แต่ตอนนี้เขาได้สติว่าในสิ่งที่เขาทำมันผิดแล้วไม่อยากทำอีกเราก็จะยอมที่จะให้โอกาสเขา ถึงแม้ว่าเราจะลืมมันไม่ลง ส่วนในเรื่องสถานที่เราไม่ได้ถามเพราะว่าแค่เราถามว่ามันเกิดอะไรขึ้นเขาก็ร้องไห้อย่างเดียวแล้ว เราสงสารเขาน่ะ แต่เราไม่รู้ว่าทำไมเขาถึงยอม เราพยายามคิดว่าเราเป็นแฟนเราในตอนนั้น เราก็พอจะเข้าใจได้ว่า ถ้าเราเป็นผู้หญิงที่อายุ วุฒิภาวะต่างๆยังน้อยอยู่ แล้วไปกับคน คนหนึ่งที่คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรเกิดขึ้น แล้วอยู่ดีๆก็พาไปที่ไหนก็ไม่รู้ เราว่าถ้าเราเป็นเขาเราต้องทำอะไรไม่ถูก มันเหมือนกับอยู่ในช่วงที่ไม่มีสติน่ะ พอมามีอีกทีมันก็ทำไปแล้ว แล้วมารู้สึกผิดมากๆก็ตอนที่เราโทรไปหา คือเขาโทรมาบอกเราแล้วก็ร้องไห้อย่างเดียวแล้วเราก็ถามเขาว่าเป็นอะไร เขาก็บอกว่าเขาผิดๆๆ จากนั้นก็ร้องกรีดดังมาก ซึ่งใจเราน่ะคิดว่าอย่ามีเรื่องอะไรเลย แต่มันก็มีจนได้ เราสรุปเอาเองน่ะว่า ตอนที่รู้ว่าไปที่อื่นแล้ว แล้วไม่มีใครเลยน่ะเราว่าเขาต้องช๊อคจนไม่มีสติว่าจะคิดจะทำอะไรน่ะ เราว่ามันน่าจะเป็นอย่างนั้นมากที่สุดเพราะว่าพอเราถามเข้ามากๆๆเขาก็จะร้องไห้อย่างเดียวไอ้ตัวเราก็ด่าตัวเองว่าเราไปย้ำเขาทำไม แต่เราว่าถ้าใครเป็นเราต้องอยากถามอย่างแน่ ส่วนในเรื่องถ้ามันโทรมาหาอีกน่ะ เราคงไปบอกเรื่องนี้กับอาเรา แต่ตอนนี้เราก็หวังว่าแฟนเราคงไม่ท้องหรือติดโรคขึ้นมา เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น เราคงต้องเสียใจและสงสารแฟนเรามาก เราก็ฝากถึงผู้ชายทุกคนน่ะที่คุยกับผู้หญิงอื่นที่ไม่ใช่แฟนตัวเองเพื่อหวังที่จะมีอะไรไม่ว่าเขาจะยอมหรือไม่ยอมก็ตาม ขอให้คิดสักนิดหนึ่งว่าสิ่งที่คุณกำลังจะทำน่ะมันเป็นสิ่งที่คุณต้องการจริงหรือปล่าว มันอาจทำให้เรามีความสุขช่วงหนึ่ง แต่ผลที่ตามมาล่ะ พวกคุณมีแม่ มีแฟน มีพี่สาว มีน้องสาว ลูกสาวน่ะ ถ้ามันเกิดขึ้นกับคนกลุ่มนี้ล่ะคุณจะรู้สึกอย่างไร เราหวังว่าในการที่เราไม่อาฆาตมันอโหสิให้มันคงจะช่วยให้แฟนเราอย่าเจอกับไอ้เรื่องแบบนี้อีกแล้วลืมมันไปให้หมด ส่วนตัวเราก็จะพยายามลืม เพราะเรารักคนนี้มากและเราคิดว่าเราย้อนเวลากลับไปไม่ได้และที่สำคัญที่สุดในตอนนี้คือกำลังใจในเมื่อเราบอกว่ารักเขาในตอนคบกันก็ต้องรักทั้งกายเขาและใจเขา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 17:16  

ขอบคุณน่ะที่ช่วยบอกเรา แต่แฟนเราเขาไม่ต้องการอย่างนั้นน่ะสิคือแจ้งตำรวจน่ะ เราก็มีอาเราเป็นตำรวจอยู่แต่เราไม่อยากปรึกษาเขาเพราะถ้าเราปรึกษาน่ะอาเราเขาคงไม่ยอมให้มันเงียบแน่ ตอนนี้เราก็ได้แต่คิดว่ามันไม่เคยเกิดขึ้นแล้วก็พยายามคุยกับเขามากๆๆเรารู้ทุกคนมันไม่สมบูรณ์แต่ถ้าสมมุติว่าเขาสมยอมจริง แต่ตอนนี้เขาได้สติว่าในสิ่งที่เขาทำมันผิดแล้วไม่อยากทำอีกเราก็จะยอมที่จะให้โอกาสเขา ถึงแม้ว่าเราจะลืมมันไม่ลง ส่วนในเรื่องสถานที่เราไม่ได้ถามเพราะว่าแค่เราถามว่ามันเกิดอะไรขึ้นเขาก็ร้องไห้อย่างเดียวแล้ว เราสงสารเขาน่ะ แต่เราไม่รู้ว่าทำไมเขาถึงยอม เราพยายามคิดว่าเราเป็นแฟนเราในตอนนั้น เราก็พอจะเข้าใจได้ว่า ถ้าเราเป็นผู้หญิงที่อายุ วุฒิภาวะต่างๆยังน้อยอยู่ แล้วไปกับคน คนหนึ่งที่คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรเกิดขึ้น แล้วอยู่ดีๆก็พาไปที่ไหนก็ไม่รู้ เราว่าถ้าเราเป็นเขาเราต้องทำอะไรไม่ถูก มันเหมือนกับอยู่ในช่วงที่ไม่มีสติน่ะ พอมามีอีกทีมันก็ทำไปแล้ว แล้วมารู้สึกผิดมากๆก็ตอนที่เราโทรไปหา คือเขาโทรมาบอกเราแล้วก็ร้องไห้อย่างเดียวแล้วเราก็ถามเขาว่าเป็นอะไร เขาก็บอกว่าเขาผิดๆๆ จากนั้นก็ร้องกรีดดังมาก ซึ่งใจเราน่ะคิดว่าอย่ามีเรื่องอะไรเลย แต่มันก็มีจนได้ เราสรุปเอาเองน่ะว่า ตอนที่รู้ว่าไปที่อื่นแล้ว แล้วไม่มีใครเลยน่ะเราว่าเขาต้องช๊อคจนไม่มีสติว่าจะคิดจะทำอะไรน่ะ เราว่ามันน่าจะเป็นอย่างนั้นมากที่สุดเพราะว่าพอเราถามเข้ามากๆๆเขาก็จะร้องไห้อย่างเดียวไอ้ตัวเราก็ด่าตัวเองว่าเราไปย้ำเขาทำไม แต่เราว่าถ้าใครเป็นเราต้องอยากถามอย่างแน่ ส่วนในเรื่องถ้ามันโทรมาหาอีกน่ะ เราคงไปบอกเรื่องนี้กับอาเรา แต่ตอนนี้เราก็หวังว่าแฟนเราคงไม่ท้องหรือติดโรคขึ้นมา เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น เราคงต้องเสียใจและสงสารแฟนเรามาก เราก็ฝากถึงผู้ชายทุกคนน่ะที่คุยกับผู้หญิงอื่นที่ไม่ใช่แฟนตัวเองเพื่อหวังที่จะมีอะไรไม่ว่าเขาจะยอมหรือไม่ยอมก็ตาม ขอให้คิดสักนิดหนึ่งว่าสิ่งที่คุณกำลังจะทำน่ะมันเป็นสิ่งที่คุณต้องการจริงหรือปล่าว มันอาจทำให้เรามีความสุขช่วงหนึ่ง แต่ผลที่ตามมาล่ะ พวกคุณมีแม่ มีแฟน มีพี่สาว มีน้องสาว ลูกสาวน่ะ ถ้ามันเกิดขึ้นกับคนกลุ่มนี้ล่ะคุณจะรู้สึกอย่างไร เราหวังว่าในการที่เราไม่อาฆาตมันอโหสิให้มันคงจะช่วยให้แฟนเราอย่าเจอกับไอ้เรื่องแบบนี้อีกแล้วลืมมันไปให้หมด ส่วนตัวเราก็จะพยายามลืม เพราะเรารักคนนี้มากและเราคิดว่าเราย้อนเวลากลับไปไม่ได้และที่สำคัญที่สุดในตอนนี้คือกำลังใจในเมื่อเราบอกว่ารักเขาในตอนคบกันก็ต้องรักทั้งกายเขาและใจเขา
ผมขอปากดีอิกนิดนะครับ คือเข้าใจครับว่ารักมาก แล้วยิ่งรักมากก็ต้องยอมรับในตัวเค้าไห้ได้มากๆ คุณทำถูกแล้ว ผมเคยเป็นมาก่อน คือแบบว่าโดนบอกเลิกแล้วง้อ6เดือนได้มั้งเค้าก็ไม่กลับมา เค้าไม่ยอมให้อภัยผม ผมเห็นคุณยอมไห้อภัยแฟนคุณอย่างี้ผมก็ดีใจแล้ว ผิดครั่งเดียวมันไม่ยอมไห้อภัยกันเลยก็คงไม่ได้จริงไหม

แต่ก็นั่นนะที่อยากบอกอิกอย่าคือคุณทำถูกแต่ไม่ทั้งหมด
ถ้าคุณไม่อยากแจ้งตำรวจนะ ควรมาจ้างผมไปกะทืบมัน
หรือทำไงก็ได้ไห้มันเค็ด ไม่งั้นมันก็ทำอิกแหละ
โทดนะถ้าพูดไรไม่เข้าหู คือ เนี่ยพูดเพราะที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้ว
• p •
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 20:01  

ขอโทดนะค่ะ อยากทราบว่า

ถ้า จะใช้กล้อง หรือจะฟังเพลง

ไม่ต้องหมุน จะสามารถเปิดโปรแกรมได้ไหมค่ะ

Laughing

ขอบคุนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 02:55  

• p • ผู้เขียน:
ขอโทดนะค่ะ อยากทราบว่า

ถ้า จะใช้กล้อง หรือจะฟังเพลง

ไม่ต้องหมุน จะสามารถเปิดโปรแกรมได้ไหมค่ะ

Laughing

ขอบคุนค่ะ
ได้
อะไรกันเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 11:10  

ไม่รู้จริง ๆ ผู้เขียน:
ทำตามที่บอกแล้วครับ แต่ก็ยังฟังเพลงไม่ได้...

(เข้าไปใน music ไป music player ไป options ไป music library ไป opition ไป update music library มันก็อัปเดตปกติ พอมันบอก update complete ก็เข้าไปเลือกเพลง ที่เป็น wma. ก็ยังฟังไม่ได้ มันมีเครื่องหมาย สี่เหลี่ยมหน้าเพลงสีเหลือง มีเครื่องหมายล็อกด้วย ทีเพลงที่เป็น mp 3 ฟังได้ปกตินะ จะทำไงดีเนี้ย โทรไปถาม ศูนย์ nokia มันก็หาว่าเพลงเรามีปัญหา ตาย เพลง ตั้ง 200 กว่า เพลง มีปัญหาทุกเพลงเนี้ยนะ กำจิง ๆ)

ผมใช้วิธีลากเพลงมานะ เพราะใช้ window me เลยใช้แผ่น cd ที่เค้าแถมมาไม่ได้ แต่พวก รูปภาพ คลิปวีดีโอ ก็ดูได้ปกติ ไม่รู้ทำไงล่ะเนี้ย...

ปล. ใช้ nokia 3230 มา 4 เดือนมันก็ฟังส่งศูนย์ซ่อมเป็นเดือน ไม่เข็ดดันซื้อ nokia 3250 มาอีกนี่เรา เฮ้อ...

เหมือนกันครับ ผมโทรไปถามศูนย์ nokia เค้าบอกว่า เพลง wma. ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าเท่านั้น นำมาฟังไม่ได้ ผมบอกเค้าว่า เอามาเป็นเสียงเรียกเข้าก็ไม่ได้ เค้าก็หาว่า file เพลง ผมเสีย ชุ่ย สุด ๆ
kainov
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 11:32  

ขอบคุณสำหรับคนที่ตอบกระทู้เรา และสำหรับที่ยอมอ่านกระทู้ของเรา ส่วนตอนนี้เราก็พยายามไม่คิดถึงเรื่องนั้นแล้วหล่ะ เพราะถ้าผู้หญิงเขารู้ว่าเรายังคิดอยู่เขาคงต้องรู้สึกว่าเขาเป็นคนไม่ดี เราไม่อยากให้มันเป็นอย่างนั้น เหมือนกับที่เราเคยบอกก็คือ คนเราทุกคนเกิดมาแล้วต้องมีการทำพลาดกันบ้าง แต่ไม่ได้หมายความว่าชีวิตนี้ทั้งชีวิตของเขาจะไม่มีโอกาสให้ได้แก้ตัวเลย และที่สำคัญเราต้องถามตัวเราก่อนว่าเรารักเขาที่อะไร ถ้าเรารู้คำตอบแล้วก็ไม่ต้องสนใจในอดีตที่ผ่านมา และตอนนี้เราก็รู้แล้วว่าเรารักเขาที่อะไร สำหรับคนที่ยังคิดจะทำกับหญิงอื่นเพื่อความต้องการทางเพศอย่างเดียวก็ขอร้องน่ะ อย่าไปทำให้ผู้หญิงเขาต้องสกปรกกับสิ่งที่คุณไปยื่นให้เขาเลย ถ้ามีแฟนก็ไปรักแฟนคุณมากๆและซื่อสัตย์ต่อแฟนคุณดีกว่า เพราะถ้าแฟนคุณเขารู้กันว่าคุณมีพฤติกรรมแบบนี้เขาคงเสียใจแน่ ที่พวกเธอหลวมตัวไปคบหรือรู้จัก กับบางสิ่งบางอย่างที่ไม่ใช่คน มันยิ่งกว่าอะไรหลายๆอย่างที่มีชีวิตอีก
อะไรกันเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 14:17  

ขอบคุณสำหรับคนที่ตอบกระทู้เรา และสำหรับที่ยอมอ่านกระทู้ของเรา ส่วนตอนนี้เราก็พยายามไม่คิดถึงเรื่องนั้นแล้วหล่ะ เพราะถ้าผู้หญิงเขารู้ว่าเรายังคิดอยู่เขาคงต้องรู้สึกว่าเขาเป็นคนไม่ดี เราไม่อยากให้มันเป็นอย่างนั้น เหมือนกับที่เราเคยบอกก็คือ คนเราทุกคนเกิดมาแล้วต้องมีการทำพลาดกันบ้าง แต่ไม่ได้หมายความว่าชีวิตนี้ทั้งชีวิตของเขาจะไม่มีโอกาสให้ได้แก้ตัวเลย และที่สำคัญเราต้องถามตัวเราก่อนว่าเรารักเขาที่อะไร ถ้าเรารู้คำตอบแล้วก็ไม่ต้องสนใจในอดีตที่ผ่านมา และตอนนี้เราก็รู้แล้วว่าเรารักเขาที่อะไร สำหรับคนที่ยังคิดจะทำกับหญิงอื่นเพื่อความต้องการทางเพศอย่างเดียวก็ขอร้องน่ะ อย่าไปทำให้ผู้หญิงเขาต้องสกปรกกับสิ่งที่คุณไปยื่นให้เขาเลย ถ้ามีแฟนก็ไปรักแฟนคุณมากๆและซื่อสัตย์ต่อแฟนคุณดีกว่า เพราะถ้าแฟนคุณเขารู้กันว่าคุณมีพฤติกรรมแบบนี้เขาคงเสียใจแน่ ที่พวกเธอหลวมตัวไปคบหรือรู้จัก กับบางสิ่งบางอย่างที่ไม่ใช่คน มันยิ่งกว่าอะไรหลายๆอย่างที่มีชีวิตอีก

คุณครับ แจ้งตำรวจจับมันเหอะ ไม่งั้นมันได้ใจ มีครั้งที่ 2 แน่ (สานดานผู้ชาย)

ปล. แล้วเรื่องมือถือ มีใครช่วยผมได้บ้างเนี้ย...
musashaiden9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 14:48  

เวรกำ วันนี้ราคา 12900 ร้านนิด จะเอาดีมั้ยเนี่ยขึ้นมาตั้ง 1000 อะ ขายดีขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย เสียรมจิง ๆ
perpmaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 14:45  

มีเรื่องอยากถามผู้รู้หน่อยนะครับ

มันมีอยู่ว่า ตอนที่ผมเข้าไปในแอพฟลิเคชั่น อย่างเช่น

แกลลอลี่ แล้วเข้าไป จะพบกับ ไอคอนอิมเมท วีดีโอ และอื่นๆ กะชื่อของ ไอคอนนั้นๆ

มันมีเส้นประกันระหว่าง ไอคอน กะชื่อมันอ่ะครับ

ตอนแระที่ผมซื้อมามันไม่มีครับ ซึ่งผมได้ใช้ตีม Rock ที่แถมมากะเครื่อง

(ผมซื้อจาก MLink เครื่องศูนย์) แล้วมีอยู่ครั้งหนึ่ง ผมเอารูปจากไฟล์ ขึ้นไปเป็น wallpaper

ในตอนนั้นผมไม่รู้จะเอาออกไง เลยลบรูปนั้นทิ้งไป พอผมลบออก เครื่องมันแฮงค์อ่ะครับ

มันขึ้นคำว่า install ตอนที่เข้าโหมดเมนู แล้วเครื่องมันก็ค้างครับ

ผมปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ แล้วเข้าไปที่ไฟล์แกลลอลี่ ก็สังเกตเห็นว่า มีเส้นประขึ้นมาครับ

ในครั้งแระที่ซื้อมามันไม่มีนะครับ ผมยืนยัน Sad

เมื่อผมลองใช้ตีม โนเกีย ธรรมดา มันก็ไม่มีเส้นประ แทรกอยู่ครับ

แต่เมื่อกลับไปใช้ตีมอื่น มันก็มีขึ้นมาอ่ะครับ

ถามผู้รู้หน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไขได้อย่างไร

ซึ่งผมลองหลายวิธีแล้ว แต่ก็ยังเหมื่อนเดิม

เส้นประที่ขึ้นมานั้น โดยไม่มีผลต่อการทำงานของเครื่องแต่อย่างใด

แต่เห็นปล้วมันรำคาญใจอ่ะครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ
musashaiden9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 16:50  

ใครรู้บ้างว่าไอ้รุ่นนี้ราคามันขึ้นเพราะอะไรเนี่ย เห็นโพสข้อเสียกันมาเพียบเลยหรือว่าของขาดตลาดอ่ะ
dechakul
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 17:19  

musashaiden9 ผู้เขียน:
เวรกำ วันนี้ราคา 12900 ร้านนิด จะเอาดีมั้ยเนี่ยขึ้นมาตั้ง 1000 อะ ขายดีขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย เสียรมจิง ๆ

เครื่องใครมีปัญหาเรื่องกล้องตอนถ่ายวีดีโอมันอ่ะ ตอนถ่ายปกติ แต่พอเปิดดูมันเป็นช่องสี่เหลี่มขึ้นที่ภาพบ้างไหมอ่ะ ต้องทำไงใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ กลุ้มจัง
akemedis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 19:34  

ช่องนี้เค้าให้ใส่อะไรหรือค่ะ (ช่วยหน่อยจ้า)

ReferrerIf you were referred to this site by an existing member of Mobile Themes Forum, enter their name here.
Referrer: ______________________________
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
moresore
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 01:22  

ไม่ต้องใส่อะไรก็ได้นะครับ

ว่าแต่ว่าตอนนี้มันมีโปรแกรมให้โหลดหรือยังสำหรับ 3250 อ่ะครับ
ผมเห็นหลายเว็บมีแผ่นโปรแกรมขายอ่ะ
จะซื้อมาก็กลัวลงไม่ได้อีกอ่ะ
ถ้าใครมีโปรแกรมสำหรับ 3250 ช่วยบอกทีนะครับ อยากได้มั๊กๆ
akemedis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : web ที่คุณ Tummot ให้มา
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 11:59  

เวปที่คุณให้มา ที่โหลด Theme นะค่ะ
เป็นเวปที่แจ๋วมาก ๆ เลย
แต่อยากทราบว่าถ้าเอามาลงที่โทรศัพท์แล้วมันจะเป็นภาษาเหมือนตัวอย่าง
หรือเปล่า เช่น camera มันเขียนเป็น camor อะไรอย่างเงี้ย
และต้องลงไว้ที่ไหนจึงจะสามารถลบออกจากเครื่องโทรศัพท์ได้
เห็นหลาย ๆ คนถามเวลาลง Theme แล้วต้องการลบออกจะลบยากนะค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 20:50  

ตอนนี้ราคา 3250 มันอยู่ที่เท่าไหร่แล้วล่ะ อยากรู้จริงๆ
endoo
Year's Star

หัวข้อ : ธีมมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 18:42  

เปิดธีมไม่ได้ครับ มันขึ้แอปพลิเคชั่นถูกปิด! นะครับทำไงดีครับ ใครทราบบอกทีครับ
oooน้องใหม่ooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่ค่า
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 20:05  

พี่ๆคะ คือหนูเพิ่งซื้อมาอ่ะค่ะ คือจาถามพี่ๆว่า พอหนูเข้าไปในไฟล์ที่เกบเพลงอ่ะค่ะ คือพบว่ามีเพลงอยู่ แต่หนูเปิดไม่ได้อ่ะค่ะ มันจะต้องเปิด gprs ใช่รึปล่าวคะ คือ ตอนนี้เพิ่งมาใช้ 12call อ่ะค่ะ ยังไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ - -'' ยังไงรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

ป.ล.เปิด gprs ของ 12call ทำยังไงอ่าคะ - -''
may4478
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 00:22  

kainov จ๊ะ
ลอง ถาม ตะล่อมๆ ผู้ญ ดู ให้ไปแจ้งความจับ แล้วรีบๆ ด้วยน่ะคดี พวกนี้ มีอายุความ เกิน หลายเดือน จะหมด อายุความได้
อยากให้ บอกเค้าด้วย เหตุผล ว่า ถ้าไม่ แจ้งความ จะมี เหยื่อ เป็น ญ อื่น อีก พวกนี้ สังเกตุดูดีๆ อ่านข่าวดูก้อคงทราบ มันทำ มาหลาย ครั้งแล้วทั้งนั้น
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 01:13  

ช่วยด้วยครับ

คือว่าของผมซื้อได้ 2 อาทิตย์ อยู่ ๆ มันก็ไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนา หมายถึงลำโพงตัวที่ใช้แนบหูอ่ะ เป็นเพราะอะไรเหรอครับ แต่ว่าถ้าใช้ Bluetooth Headset เปิดโฟน หรือว่า Small Talk มันได้ยินนะครับ

แต่ว่าเอาเข้าศูนย์ไปแล้วแหละครับ

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับเนี่ย

รบกวนหน่อยครับผม
kainov
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:46  

ผมบอกเขาแล้วว่าถ้าเราไม่แจ้งความ ไม่เอาเรื่อง มันก็อาจจะไปทำอย่างนี้อีก แต่เนื่องจาก ผู้หญิงคนนี้เป็นลูกคนเดียวน่ะครับ เขาไม่อยากให้พ่อแม่เขารู้ เขาไม่อยากให้พ่อแม่เขาเสียใจ ซึ่งผมก็เข้าใจ เพราะถ้าเรื่องใหญ่กว่านี้ มันไม่มีคนมารู้เยอะเหมือนเราเขาก็จะมาพูดให้ฝ่ายเราเสียหายให้อับอายได้อีก ซึ่งเราต้องได้รับการเห็นใจกลายเป็นต้องได้รับคำนินทาให้เสียใจจากคนรอบข้างอีก ซึ่งมันกลับต้องมาอับอายหลายต่อ ผมลองคิดแบบถ้าผมเป็นเขาน่ะ แล้วตอนนี้ผมก็อยากลืม เพราะว่าถ้าผมยังคิดมาก เขาก็ต้องไม่สบายใจแน่ เพราะตอนนี้ผมก็รอรอบเดือนเขาอยู่ ผมกลับแฟนผมคิดว่าการที่เราอโหสิไม่เอาเรื่องมัน จะช่วยให้แฟนผมไม่ต้องเจอเรื่องร้ายอีกและก็ไม่ต้องการให้มันมายุ่งอีก เพราะผมว่าสักวันมันต้องได้รับกับสิ่งที่มันกระทำ ตอนนี้ผมสงสารแฟนผมมากกว่าไม่ว่าไอ้ตอนนั้นสิ่งที่เกิดขึ้นมันจะมาจากการที่แฟนเรามีสติหรือไม่มีสติก็ตาม ผมไม่มีเขาไม่ได้น่ะ แล้วอย่างที่ผมบอก ถ้าตอนนี้เขารู้สึกแล้วว่าในสิ่งที่เขาไว้ใจผู้ชายอื่นง่ายๆมันผิด ผมก็ไม่อยากไปซ้ำเติมเขาอีก เพราะแทนที่เขาจะเจ็บจากเรื่องนั้นเรื่องเดียว เขาต้องมาเจ็บจากการที่เราไปซ้ำเติมเขาอีก ดังนั้นตอนนี้สิ่งที่ผมกระทำได้คือ เป็นกำลังใจ แล้วก็ยอมรับในสิ่งที่มันเกิดขึ้น เพราะมันย้อนกลับไปไม่ได้ และอีกอย่างคนที่เรารักเขาก็ยังอยู่กับเรายังต้องการเรา เราอาจจะลืมมันไม่ได้ แต่ผมว่ายังไงเวลาอยู่กับเขาหรือคุยกับเขาผมก็คงต้องทำเหมือนเดิมคือเหมือนไม่มีอะำไรเกิดขึ้น เพราะเรารักเขาแล้วนี่ เราก็ต้องรับได้ทุกอย่าง เหมือนที่ตอนเราจะคบแล้วบอกว่ารักเขา ตอนนี้แหละที่จะเป็นการแสดงว่าเรารักเขาทั้งตัวและใจเขาไม่ว่ามันจะเคยเกิดอะไรขึ้นกับตัวเขา ผมก็รักเขาอยู่
ป.ล.ขอโทษทุกคนที่มีข้อความที่ไม่เกี่ยวกับโทรศัพท์มารบกวนพื้นที่หรือสายตาพวกคุณด้วยน่ะ ขอบคุณคนที่อ่านแล้วก็ส่งความคิดเห็นมา ไม่ว่าจะเป็นแบบตรงหรืออ้อมก็ตาม ถึงยังไงเราก็ขอบคุณ ที่มันช่วยให้เราได้พูดเรื่องนี้ออกไปบ้างเพราะมันมีแค่เขากับเราที่รู้ แต่เราอยากหาที่ปรึกษาแต่เราก็ไม่รู้จะบอกใครได้ ขอบคุณมาก...
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:54  

artkab ผู้เขียน:

ผมอยากได้ตัวต่อแจ๊ค 3.5 ของ 3250 น่ะครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ ใครก็ได้ ช่วยผมที...... Crying or Very sad
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 13:57  

อะไรกันเนี้ย ผู้เขียน:

เหมือนกันครับ ผมโทรไปถามศูนย์ nokia เค้าบอกว่า เพลง wma. ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าเท่านั้น นำมาฟังไม่ได้ ผมบอกเค้าว่า เอามาเป็นเสียงเรียกเข้าก็ไม่ได้ เค้าก็หาว่า file เพลง ผมเสีย ชุ่ย สุด ๆ

เพลงที่นำมาใส่อ่ะครับต้องเป็นเพง MP3 เท่านั้น เพราะว่าโปรแกรมที่ให้มาเปิดได้เฉพาะMP3 ไฟล์นามสกุลอื่นเปิดไม่ได้
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:12  

ใครรู้มั่งว่าโปรแกรมซิมเบี้ยน9.1มาเมื่อไหร่อ่านในหนังสือมันบอกว่ามาวันที่22 เดือนนี้ แต่ไปดูแล้วไม่เห็นมีเลยใครรู้วันที่แน่นอนแล้วบอกด้วยนะครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:27  

ไม่มีใครรู้แหล่งขายเลยเหรอครับ Crying or Very sad
chinjung007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เหอๆ มั่วกันใหญ่
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 00:02  

ผมก็ยังฟังอยุทุกวันเนี้ย เปน .wma ทำเป็นเสียงเรียกเข้ากะได้ มะเหนมีปานหาไรเรยอะ

izakeang ผู้เขียน:

เพลงที่นำมาใส่อ่ะครับต้องเป็นเพง MP3 เท่านั้น เพราะว่าโปรแกรมที่ให้มาเปิดได้เฉพาะMP3 ไฟล์นามสกุลอื่นเปิดไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 12:24  

ใช้ได้ 2อาทิตครับยังไม่มีปัญหาไรเลย รวนครั้งเดียวแล้วก็ไม่รวนอิกเลยครับ

กล้อง ก่อนจับภาพจะมัวๆ แต่พอกดถ่ายแล้วจะชัดขึ้นครับ เสียงดีครับ

เมนูเป็นไทยใช้ง่ายมากครับไม่ต้องดูคู่มือมากมายเลย

แต่ข้อเสีย คือแบบว่า ลงเพลงแล้วมันเป็นภาษา พม่าปนลาวผสมอังกิด เอาง่ายๆอ่านไม่ออก
ใครมีวิทีแก้ช่วยทีครับ

เออและอิกอย่าง ผมย้ายที่เก็บคลิปหรือรูปภาพไม่ได้ ของเถื่อนๆเต็มเลยใครรู้ช่วยทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 18:24  

อยาก รู้ ราคา 3250 กับ V3i ในตอนนี้หน่อยครับ
แล้ว 3250 กับ V3i อันไหนดี อ่ะคับ ช่วยตัดสินใจที
papapa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:43  

พี่คะ คือว่า หนูทำไอยางข้างๆที่สำหรับปิดที่เสียบ usb ของหนูหายอ่าค่ะ T_T
ไม่รู้มานหลุดไปตอนไหนอ่าค่ะ พอจามีขายรึปล่าวคะ ต้องไปซื้อที่ไหนยังไง

รบกวนด้วนค่ะ (T/\T).
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 04:49  

ใช้ได้ 2อาทิตครับยังไม่มีปัญหาไรเลย รวนครั้งเดียวแล้วก็ไม่รวนอิกเลยครับ

กล้อง ก่อนจับภาพจะมัวๆ แต่พอกดถ่ายแล้วจะชัดขึ้นครับ เสียงดีครับ

เมนูเป็นไทยใช้ง่ายมากครับไม่ต้องดูคู่มือมากมายเลย

แต่ข้อเสีย คือแบบว่า ลงเพลงแล้วมันเป็นภาษา พม่าปนลาวผสมอังกิด เอาง่ายๆอ่านไม่ออก

เออและอิกอย่าง ผมย้ายที่เก็บคลิปหรือรูปภาพไม่ได้ ของเถื่อนๆเต็มเลยใครรู้ช่วยทีนะครับ
นั่นซิครับ ทำไงดี ผมก็มีเหมือนกัน ของเถื่อนๆอะ Laughing อิอิ มีapp อะไรช่วยได้บ้างครับ
boatham
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปัญหาที่เกิดกับเรา
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:16  

nOosea ผู้เขียน:
ตอนแรกก็ว่าจะไม่มีปัญหาแล้วเชียวนะ ซื้อมาได้ก็ซักพักนึงแล้วล่ะยังไม่ถึงเดือนเลย
ครัยเจอปัญหาแบบเดียวกับเราบ้างอ่ะ คือว่าลำโพงตรงส่วนของหูฟังอ่ะมันไม่ดัง
เราลองโทรไปถามที่ศูนย์โนเกียดูเค้าก็บอกว่ามันไม่ได้เป็นที่การตั้งค่าของตัวเครื่อง
แต่ว่ามันเป็นที่เครื่องเลยอ่ะ ..... เนี่ยพอเอาไปที่ร้านเค้าบอกว่เมื่อวานก็มีเคสเดียวกับเรา
เอาเครื่องมาซ่อมเหมือนกัน ตอนนี้ยังอยู่ในประกันแต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะต้องจ่ายเพิ่มอ๊ะป่าวอ๊ะ ...
พอเอาไปที่ร้านเจอคนยุค 3250 เหมือนกัน เอา 3250 มาซ่อม แต่ว่าเป็นเรื่องของ
Micro SD อ่ะ เรา sad เจงๆเลยนะเนี่ย

รุ่นไหนพอจะโอเคเรื่อง Design พอๆกับ 3250 บ้างอ่ะช่วยบอกหน่อย

Sony Ericsson W810i แจ๋วกว่าเยอะ
มงคล จรัญฯ 65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหอๆ มั่วกันใหญ่
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 11:26  

chinjung007 ผู้เขียน:
ผมก็ยังฟังอยุทุกวันเนี้ย เปน .wma ทำเป็นเสียงเรียกเข้ากะได้ มะเหนมีปานหาไรเรยอะ

ไม่ทราบว่า คุณมีตัวที่เสียบการ์ด ที่มีหลายๆขนาดหรือเปล่า ถ้ามีก็ให้ต่อเข้าคอมฯ แล้วให้เอาเพลง MP3 ทั้งหมด มาไว้ที่ แล้วให้หาดูว่าในที่เสียบการ์ดว่า ไดร์ไหน ของผมเป็น ไดร์ J: แล้วหาดูที่ Sounds แล้วคลิกเข้าไป แล้วไปสร้างไฟล์ เป็นชื่อ MP3 ก็ได้ แล้ว คัดลอกเพลง MP3 ทั้งหมดที่เราต้องการใส่เข้าไปนะครับ แล้วอย่าลือ อัพเดส ด้วยนะครับ แค่นี้เองก็ฟังเพลงได้ต่อเนื่องแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 09:21  

ตอนนี้เหลือห้าพัน
!?!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงป่ะคับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:08  

ที่ไหนอ่ะคับ ห้าพัน
!?!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงป่ะคับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:08  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:25  

ถามหน่อย ว่า ตั่งโทรออกด้วยเสียงยังไงอะเราทำไม่ได้ช่วยทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 13:14  

ห่วยแตก มากๆ ขอบอก ซื้อมายังไม่ถึงเดือนแล้วต้องส่งซ่อมตั้ง 2 เดือนแนะ
ระบบรวนบ่อยมาก ชอบรีสตาร์ทตัวเอง ตกลงว่าซื้อมาซ่อมหรือว่าซื้อมาใช้กันแน่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จิงป่ะคับ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 18:06  

!?! ผู้เขียน:

ผมเหนที่MBK หมื่นกว่าๆ
เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 19:27  

ไปแล้วครับของ ผม ซื้อมา ได้เดือนนึงพอดี
ส่งเข้า0 เวลาคุยโทรศํพท์ไม่ได้ยิน แต่เวลาเปิดโฟน กะเสียบหูฟังได้ยินปกติ

เซ็ง เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 12:45  

เหอะๆ ผู้เขียน:
ไปแล้วครับของ ผม ซื้อมา ได้เดือนนึงพอดี
ส่งเข้า0 เวลาคุยโทรศํพท์ไม่ได้ยิน แต่เวลาเปิดโฟน กะเสียบหูฟังได้ยินปกติ

เซ็ง เลย

เป็นเหมือนกันเลยขอเซ็งด้วยคน พึ่งซื้อได้ 3 วัน เสียความรู้สึกมาก ๆ กว่าจะซื้อได้
tkongrode
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ตกลงแล้วรุ่นนี้น่าซื้อรึเปล่าอะคับ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:16  

เกือบจะซื้อแล้วอะ มาอ่านกระทู้นี้ก่อนเลยคิดมาก
ไม่รู้จริง ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:26  

แล้วสรุปใครพูดถูกล่ะเนี้ย ผมโทรไปถามศูนย์ nokia 3 ครั้ง เขาก็บอกว่าเล่นไฟล์ wma ได้ 1 คน ไม่ได้ 2 คน...
คนมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แนะนำให้ใช้
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 18:19  

Mad ตั้งแต่ใช้โทรศัพท์มือถือมา 3250 ปัญหาเยอะที่สุด แถมเจอปัญหาตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ เลยด้วย มันมีปัญหาที่ Software เนี่ยก็ลองเอาไปอัพแล้วนะ กลับมาหนักกว่าเดิมอีก
คุยๆ อยู่เครื่อง Restart เองเฉยเลย วันนึงเจอหลายครั้งเลยแหละ แถมอยู่ดีๆ เครื่องสัญญาณหายเกลี้ยงเลย ต้อง Restart เครื่องใหม่ สัญญาณุถึงมา ใครที่คิดจะซื้อ
มองหารุ่นอื่นดีกว่านะจะบอกให้ Rolling Eyes
pinkku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 00:09  

อยากรู้ราคามือสอง3250 ที่เซนปิ่นกะมาบุญครองค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ไม่ได้เรื่อง เลยรุ่นนี้.....เซ็งจัง
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 13:14  

Evil or Very Mad ซื้อโทรศัพทร์เครื่องราคาเป็นหมื่น แต่ไม่มีประสิทธิภาพเลย ใช้ไปเครื่องก็รวนบ่อย โทรก็ไม่ค่อยจะติด ใช้ไปก็ไม่สบายใจเลย ขาด ๆ หาย ๆ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ตอนไหนบ้าง ไม่ทราบว่ามีใครใช้รุ่นนี้เหมือนเราบ้าง เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันหรือเปล่า ตอนนี้เครื่องเราส่งซ่อมอยู่ที่ศูนย์ เขาบอกว่าต้องรอตั้ง 2 เดือนกว่าจะได้เครื่องคืน แล้วแบบนี้ซื้อเครื่องราคาแพงมาเพื่ออะไรเนี่ย เครื่องก็ไม่มีใช้ ถ้าไม่เสียดายนะ จะทุบโชว์แล้วเนี่ย[/b]
katang.com
Year's Star

หัวข้อ : ขายโนเกีย 3250 สีดำ/บอร์นเงิน ศูนย์ UD สภาพ 99.99 %
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 14:55  

ซื้อเมื่อวันที่ 30/05/49

ไม่เคยตก ไม่เคยหล่น ไม่เคยเป็นรอยถลอก ขายเพราะอยากขาย

ไม่ร้อนเงิน ขายราคา 11,500 บาท ต่อรองได้

อุปกรณ์ครบยกกล่อง

แถม
ซิลิโคนสีขาว 1 อัน
เพลงฟัง mp 3 เกือบ 30 เพลง (เพลงไทย)
เสียงเรียกเข้าทรูโทน 10 เพลง (เพลงไทย)

สาเหตุที่ขาย

เพราะ 3250 มันถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร ไม่สมกับชื่อโนเกียเท่าไหร่ แล้วเราก็ซีเรียสเรื่องกล้องถ่ายรูป แต่ตอนซื้อไม่รู้ว่ามันถ่ายรูปไม่ค่อยชัด ก็เลยซื้อมาได้
แต่เรื่องฟังเพลง ยกให้เลย ดังดีมาก
พอดีตอนนี้ซื้อตัวใหม่ใช้แล้ว จึงจะขายตัวนี้ทิ้ง

ติดต่อได้ที่ 09-5899868 นัดเจอที่ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน

ขอบคุณคะ
perpmaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 15:29  

ไม่ทราบว่า ซื้อมาทำไมหรือครับ เครื่องรุ่นนี้อ่ะ

ก่อนซื้อไม่ศึกษาข้อมูลก่อน สักแต่ว่าซื้อ แล้วมาบ่นทำไม

ถ้ามีเงินก็ซื้อแพงๆไปดิครับ

มาบ่นหาไรเหรอ เครื่องที่ซื้อมาถ้าไม่มีคุณภาพ ก็ควรติดต่อขอเคลมซะ

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์มานะ ไม่ใช่เครื่องหิ้ว ไม่งั้นมานั่งบ่นทำแปะไรอ่ะ!

หรือเป็นคนของบริษัทอื่น ที่ต้องการทำลายชื่อเสียงไม่ทราบครับ

อีกอย่างนะครับ ถ้าไม่สมองที่จะเลือก มือถือที่จะใช้งาน ให้ถามผู้รู้ก่อน

จะได้ไม่ต้องมาทำหน้า ซื่อบื้อ แล้วมาพิมพ์ไร ที่เหมือนไม่มีสมองให้คนอื่นๆเค้าอ่านกัน
numzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนอยากได้ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 16:22  

Laughing รอราคาตกแปปนึง เดียวโดนแน่ ซื้อแน่ชัวร์
numzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อดีไหมเนี่ย
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 16:32  

เวงกำ อ่านกระทู้แล้วปัญหาทั้งน้านเลยอะ แล้วจะใช้รุ่นไหนดีเนี่ย 3250ก็ปัญหาเยอะเหลือเกิน เซง เปลี่ยนไปใช้ V3i ดีกว่าดีไหม น่าจะเวริค์นะ
akemedis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันขึ้นอย่างนี้..หมายถึงอะไรค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 18:18  

เราจะโหลดเพลงหรือโปรแกรม
ก็เสียบสายเข้ากับโทรฯ และ คอมฯ
ปกติ (เมื่อก่อนไม่เป็น) แต่ตอนนี้มันขึ้นรูป
นี้มาแล้วก็ไม่ Connect กัน เป็นเพราะอะไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำตอบ
Locker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 22:21  

เครื่องเราเล่นไฟล์เพลง wma. ไม่ได้ แต่บางคนบอกว่าเล่นได้ แสดงว่าเครื่องเสียใช่ไหมเนี้ย

ส่งศูนย์ก็รออีก 2 เดือนอ่ะดิ แย่อ่ะ...
หว่าหว๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 23:31  

อารายฟระเนี่ย ทะมายตรูอ่านมาหลายกระทู้แล้วของโนเกียมานมีปันหาเกือบทุกรุ่นเลยไง สงสัยจะไม่ได้ซื้อจิงๆแล้วม้าง สรุปมันเปนเรื่องจิงปะเนี่ยเหมือนผีหลอกเลย
bh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคนที่ใช้ 3250 อยู่
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 13:17  

อยากถามว่าตอนที่ซื้อมาในกล่องเค้าให้แจ็คที่แปลงที่ชาร์ตจากหัวใหญ่เป็นหัวเล็กให้เหมือนรุ่นอื่นๆ ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
กกกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามคนที่ใช้ 3250 อยู่
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 15:38  

bh ผู้เขียน:
อยากถามว่าตอนที่ซื้อมาในกล่องเค้าให้แจ็คที่แปลงที่ชาร์ตจากหัวใหญ่เป็นหัวเล็กให้เหมือนรุ่นอื่นๆ ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ขาย 3250 9900 มีที่ชาร์ท สมอล์ของ 7610 mem 512 067560499หนุ่ย
h.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 20:19  

ของเราลงไฟล์ wma. ได้นะ ไม่มีปันหาอะไร
เพิ่งซื้อมาอาทิดกว่าๆเอง ^^'' ใช้ได้ ไม่มีปันหา
บิดไปบิดมาทั้งวัน 55555

จับถนัดมือดี เราชอบเครื่องหนาๆใหญ่ๆถึกๆ 55
ใส่ซิลิโคนเอาออกขากกระเป๋ากระโปรงยากมาก มันหนืด - -'
ตอนนี้ก้ใช้กรอบใสอยุ่ สวยงามดี 55

เสียงดังดี แต่หูฟังที่แถมมาดันดังข้างขวาข้าวเดียว (- -'')
ข้ายซ้ายก้ดังนะ แต่มันไม่เท่ากัน ><

ละก้เรื่อง theme มะรุจาไปหาลงจากที่ไหน (- -')
เราลงมะเป็น ><
เพราะเปนซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นใหม่ เลยต้องรออิกซักระยะ - -'

ละก้ติดที่โทออกไม่ได้
เพราะตังหมด 555555555555 ( - -)

โดยรวมว่าดีนะ ถ้าอยากได้จิงๆก้ซื้อกันไปเหอะ
โทสับ รุ่นไหน ยี่ห้อไหนมันก้มีข้อบกพร่องของตัวมันทั้งนั้นแหละ

ไปซื้อกันร้านที่เชื่อถือได้ เอาเครื่องศูนย์ได้เลยก้ยิ่งดี
ราคาก้ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก

ซื้อแพงกว่าหน่อยแต่ใช้ได้นาน ดีกว่าซื้อถูกแล้วเสียตังซ่อมนะ Smile
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านะ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 21:12  

อยากรู้ราคามือสอง
ซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 02:12  

อยู่ ๆ กำลังชาร์ตแบตอยุ่ดี ๆ เครื่องก้อดับไปเรยเปิดไม่ติดอีกเรยอ่ะคับ ใช้มาได้แค่สามเดือนเอง เสียดายตังค์จังต้องส่งซ่อมแร้วหรอเนี่ย นึกว่ารุ่นนี้จะไม่เจอปัญหาแบบนี้ซะอีก เป็นเครื่องของ UD หน่ะคับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 02:23  

Laughing ใช้มา2เดือนrestartเอง 2 ครั้ง นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ ส่วนที่แปลงหัวชาร์ตให้ใช้กับnokia รุ่นเดิมๆ ไม่แถมครับ(ของผมศุนย์ m-link ครับ)
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มงคล จรัญฯ 65
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 16:46  

เอามาจากเพื่อนอีกที่นะครับ
แก้ปัญหาชื่อเพลง MP3 ในโทรศัพท์มือถือไม่แสดงภาษาไทย
เวลาที่ท่านเข้าไปในส่วนของ Media Player เพื่อฟังเพลง MP3 แล้วพบว่าเครื่องโทรศัพท์มือถือของท่าน แสดงชื่อเพลงเป็นตัวสี่เหลี่ยม หรือเป็นตัวอักษรภาษาจีน แทนที่จะเป็นภาษาไทย เรามีวิธีแก้ไขครับ แต่ต้องทำที่คอมพิวเตอร์ก่อน มาดูกันเลย
http://www.loxleyshop.com/learning/MP3THAI/mp3thai.htm
ไม่รู้ว่าจาได้ไหมน่ะแต่ลองทำดูหวังดีน่ะเนี่ย

แต่ผมทำแล้วชื่อเพลงเป็นภาษาไทยจริงๆแล้วยังไปทำให้เพื่อนๆได้อีกนะครับ
คนใช้3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 22:47  

อยากถามอะไรหน่อยน่ะค่ะ

พอดีว่าโหลดเพลงเข้ามาใส่ในmemory card แล้วมันเต็มก็เลยก่ะว่าจะถ่ายโอนไปที่ตัวเครื่อง เพราะจุได้ตั้ง 10kb ปรากฏว่าโอนไม่ไปอ่ะค่ะ
memory ก็ไม่น่าเต็มนะ งงมากๆเลย จะตรวจเนื้อที่ความจำที่ไหนเหรอค่ะ เปิดหาเมนูแล้วหาไม่เจอ
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ

แล้วเครื่อง 3250 นี้ ใช้memorycard สูงสุดได้เท่าไหร่เหรอคะ 2kb ถึงหรือเปล่าเอ่ย

ps แต่งงจริงๆที่โอนเพลงไปตัวเครื่องไม่ได้ อ้อ้ ไฟลล์เป้นแบบ mp3 กับ แบบที่เล่นในitune ค่ะ (ไม่แน่ใจว่าเรียกว่า mp4 หรือเปล่า)
คนใช้3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 22:56  

เอ่อ่ ขอโทษค่ะ ที่โพสต์ซ้ำ เรื่องเพลงนี่คือ รู้แล้วว่าทำไมย้ายไม่ได้ เหอๆ

แต่ลืมถามอีกคำถามนึงคือ เวลาที่ต่อสายเข้ากับคอมน่ะค่ะ (เพื่อย้ายเพลงมาที่มือถือ)
ทำไมคอมมันขึ้นว่า ทำไม่ได้ล่ะค่ะ มันขึ้นมาทำนองว่า malfunction แล้วก็ไม่ต่อให้
แล้วจะต้องแก้ยังไงเหรอค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 03:09  

การ์ตูน Garden ผู้เขียน:
มันก็สวยดีอยู่หรอกความคิดดีนี่โนเกีย แต่ไอ้ปุ่มด้านหลังนี่สิตอนวางแล้วลากไปลากมาถูไปถูมามันไม่เละหมดเหรอ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 17:37  

ไม่เห็นเหมือน3230เลยอ่ะ
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มงคล จรัญฯ 65
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 21:23  

คนใช้3250 ผู้เขียน:
อยากถามอะไรหน่อยน่ะค่ะ

พอดีว่าโหลดเพลงเข้ามาใส่ในmemory card แล้วมันเต็มก็เลยก่ะว่าจะถ่ายโอนไปที่ตัวเครื่อง เพราะจุได้ตั้ง 10kb ปรากฏว่าโอนไม่ไปอ่ะค่ะ
memory ก็ไม่น่าเต็มนะ งงมากๆเลย จะตรวจเนื้อที่ความจำที่ไหนเหรอค่ะ เปิดหาเมนูแล้วหาไม่เจอ
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ

แล้วเครื่อง 3250 นี้ ใช้memorycard สูงสุดได้เท่าไหร่เหรอคะ 2kb ถึงหรือเปล่าเอ่ย

ps แต่งงจริงๆที่โอนเพลงไปตัวเครื่องไม่ได้ อ้อ้ ไฟลล์เป้นแบบ mp3 กับ แบบที่เล่นในitune ค่ะ (ไม่แน่ใจว่าเรียกว่า mp4 หรือเปล่า)

ข้อ 1. ให้เลือกที่ เมนู แล้วเลือกที่ โปรฯช่วย แล้วจะเป็น ความจำ เลือกตรงนั้นนะครับ
ข้อ 2. แมมโมรีการ์ดที่ให้มา 512 kb นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มงคล จรัญฯ 65
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 08:43  

mongkolmek ผู้เขียน:

เอามาจากเพื่อนอีกที่นะครับ
แก้ปัญหาชื่อเพลง MP3 ในโทรศัพท์มือถือไม่แสดงภาษาไทย
เวลาที่ท่านเข้าไปในส่วนของ Media Player เพื่อฟังเพลง MP3 แล้วพบว่าเครื่องโทรศัพท์มือถือของท่าน แสดงชื่อเพลงเป็นตัวสี่เหลี่ยม หรือเป็นตัวอักษรภาษาจีน แทนที่จะเป็นภาษาไทย เรามีวิธีแก้ไขครับ แต่ต้องทำที่คอมพิวเตอร์ก่อน มาดูกันเลย
http://www.loxleyshop.com/learning/MP3THAI/mp3thai.htm
ไม่รู้ว่าจาได้ไหมน่ะแต่ลองทำดูหวังดีน่ะเนี่ย

แต่ผมทำแล้วชื่อเพลงเป็นภาษาไทยจริงๆแล้วยังไปทำให้เพื่อนๆได้อีกนะครับ
ขอบคุณครับแต่ยังไม่ตอบนะครับว่าใด้ผลหรือเปล่า

ปล. ผมซื้อ1เดือนแล้วไม่มีปัญหา อิกอย่างครับผมว่าน่าจะเกียวเท่าที่อ่านมา 0 mlink ไม่มีปัญหาเลย ไม่เชื่ออ่านดู
คลั่งไคล้ใกล้ซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 14:26  

อ่าน ๆ ดูก้อมีปัญหา นะ
แต่ว่าชอบมาตั้งแต่มันยังไม่วางตลาดแล้ว
ก้อเลยไม่เปลี่ยนใจ
พี่เราก้อใช้นะ
เสียง MP 3 มาก
พี่เราใช้ 6630 คุยและเปิด 3250 ให้เราฟัง
เพราะเขารู้ว่าเราชอบ อยากได้
พี่เราบอกอยู่ไกลนะเนี่ยจาก 3250 อ่ะ
เรายังได้ยินเพลงที่พี่เราเปิดเลย
พี่เขาบอกที่นี่ขาดตลาด
ส่วนตัวแล้วก้อนี่แหละ 3250 แน่นอน
ไม่เปลี่ยนใจ ถึงมีปัญหาก้อเถอะ[/b]
อ๊อก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:06  

ก็ถ้าคอมของคุณไม่ได้ใช้วินโดของแท้อ่ะค่ะ
ก็จะไม่สามารถต่อเข้ากับคอมได้

ลองเชคดูได้นะคะ

แต่ว่าจำไม่ได้อ่ะว่าทำยังงัย
โอชิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 17:04  

แสดงว่าเราโชคดีซิ ซื้อเมื่อเดือนเมษายน ปีนี้
ที่เทเลวิช เครื่องก็ดีไม่เห็นมีปัญหาอะไร เข้า กทม.
ฟัง FM. ก็ชัดแจ๋วเลย เพลง Mp3 ก็เสียงดี
ดีไปซะทุกอย่าง
ขอให้ทุกคนโชคดีนะคะ

มีคำถามต้องการถามว่า ใครลบ Theme 3250 ได้บ้างอ่ะ
ขอวิธีโดยละเอียดเลยนะจ๊ะ

ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...................
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 19:41  

perpmaru ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ซื้อมาทำไมหรือครับ เครื่องรุ่นนี้อ่ะ

ก่อนซื้อไม่ศึกษาข้อมูลก่อน สักแต่ว่าซื้อ แล้วมาบ่นทำไม

ถ้ามีเงินก็ซื้อแพงๆไปดิครับ

มาบ่นหาไรเหรอ เครื่องที่ซื้อมาถ้าไม่มีคุณภาพ ก็ควรติดต่อขอเคลมซะ

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์มานะ ไม่ใช่เครื่องหิ้ว ไม่งั้นมานั่งบ่นทำแปะไรอ่ะ!

หรือเป็นคนของบริษัทอื่น ที่ต้องการทำลายชื่อเสียงไม่ทราบครับ

อีกอย่างนะครับ ถ้าไม่สมองที่จะเลือก มือถือที่จะใช้งาน ให้ถามผู้รู้ก่อน

จะได้ไม่ต้องมาทำหน้า ซื่อบื้อ แล้วมาพิมพ์ไร ที่เหมือนไม่มีสมองให้คนอื่นๆเค้าอ่านกัน

คุณ ก้อเหมือนกัน ถ้าคิดไรที่ดีกว่านี้ไม่เป็น ก้ไม่ต้องพิมพ์เลย เสียดีกว่า คนเขากลุ้มอยู่แล้ว แล้วยังมาซ้ำเติมกันอีก ถ้าเขารู้ว่าเป็นกันแล้วจะซื้อมาทำ ต๋อยไรเลยถามหน่อย ใครอยากได้บ้างของไม่ดีๆ เนี่ย คนเรามีผิดพลาดกันได้ แย่จิง ๆ คนอย่างคุณเนี่ยไม่น่าเกิด มาเลย เสียชาติเกิด
kajee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 20:33  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเสาร์เพิ่งสังเกตว่า เลนส์ ของก้องมันไม่อยู่ตรงกลางอะครับเป็นเหมือนกานไหมครับอยากรู้
SPARKART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 04:44  

ขอถามหน่อยนะครับ

1.ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
2.ซื้อจากศูนย์โนเกียเลยจะดีกว่าศูนย์อื่นๆยังไงบ้างครับ
3.อยากได้เครื่องหน้ากากสีเขียวหาจากไหนได้บ้างครับ อยากได้สีเขียวมากๆอะครับ ร้านที่ไปดูมาทุกร้านสีเขียวหมดแล้ว

ใครพอมีข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องสีเขียวโพสเมวไว้ให้หน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 12:13  

แล้วสรุปใครพูดถูกล่ะเนี้ย ผมโทรไปถามศูนย์ nokia 3 ครั้ง เขาก็บอกว่าเล่นไฟล์ wma ได้ 1 คน ไม่ได้ 2 คน...

เล่นได้แน่นอนครับ แต่เวลาลงเพลงโดยใช้ Nokia PC suite ต้องใช้ file manager ไม่ใช่ transfer music เสร็จแล้ว update music gallery ทำเป็นเสียงเรียกเข้าก็ใช้วิธีเดียวกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 12:21  

โอชิน ผู้เขียน:
แสดงว่าเราโชคดีซิ ซื้อเมื่อเดือนเมษายน ปีนี้
ที่เทเลวิช เครื่องก็ดีไม่เห็นมีปัญหาอะไร เข้า กทม.
ฟัง FM. ก็ชัดแจ๋วเลย เพลง Mp3 ก็เสียงดี
ดีไปซะทุกอย่าง
ขอให้ทุกคนโชคดีนะคะ

มีคำถามต้องการถามว่า ใครลบ Theme 3250 ได้บ้างอ่ะ
ขอวิธีโดยละเอียดเลยนะจ๊ะ

ขอบคุณจ้า

คุณต้องเข้าไปลบ 2 ที่ครับ คือที่ Tool/Application manager เลือกไฟล์ที่ต้องการแล้ว uninstalled จากนั้นไปที่ Organizer/file manager แล้วดูว่า theme ที่ต้องการลบอยู่ในเครื่องหรือเมมโมรี่การ์ด จากนั้นจัดการลบ ลบ ลบ ลบ ให้สิ้นซากไปเลย
ปล.สงสัยคุณแอบโหลด theme XXX แหงๆเลย
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ภักดิ์ banana_shot@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 14:44  

ขอโทษครับ คือว่า ใช้ nokia 3250 อยู่ง่ะ แล้วเครื่องมีปัญหา เลยต้อง format T-Flash เลยทำให้โปรแกรม Music Gallery กับ Game Snake หายไป ไม่ทราบว่า จะสามารถโหลดได้ที่ไหนคับ หรือใครมี ช่วยส่งให้ผมที่ banana_shot@hotmail.com ด้วยครับ ขอบคุณมากเลย(ปัญหาคือ ผมไปโหลด Theme ลงเครื่องใส่ใน (T-Flash) แล้วทำให้ เครื่องเจ้ง(คื่อมันจะฟ้องว่า ให้ตรวจสอบเคลือข่ายแล้วก็ค้างไปเลย) ต้องถอดT-Flash แล้วเปิดเครื่องไปเปลียน Theme แล้วจึงจะ ใส่ T-Flash กลับเข้าไปใหม่อีกที จึงจะสามารถใช้เครื่องได้ง่ะ แล้วทีนี้ ผมเข้าไปหาตัว Theme ใน ไฟล์เครื่องมือ และเข้าไปในตัวจัดการ แต่ทำยังไง ๆ ก็หา Themeตัวที่ลงไว้ไม่เจอ เลยต้อง format T-Flash ใหม่ เรื่องมันเลยเศร้าคับ ยังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยนะคับ
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ภักดิ์ banana_shot@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:17  

อ่อ ลืมบอกไป ที่ผม ลง Theme ไปแล้วในTool/Application manager ไม่มีชื่อ Theme ตัวนั้นเลย และใน Organizer/file manager ก็มีแต่ไฟล์ตัว setup เท่านั้น ผมจึงต้อง format T-Flash ครับ
ลองของ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 17:47  

อ่านมามีแต่ปันหา แล้วจะซื้อใช้ดีป่าวเนี่ย
tohome ราคา 12000 นิดๆๆ
ขอเสียงคนใช้แล้ว ไม่มีปันหาด้วยครับ
ลองของ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 17:48  

อ่านมามีแต่ปันหา แล้วจะซื้อใช้ดีป่าวเนี่ย
ขอเสียงคนใช้แล้ว ไม่มีปันหาด้วยครับ
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ภักดิ์
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 12:24  

ลองของ ผู้เขียน:

ไม่ควรซื้อมาใช้คับ เพราะ ผมซื้อมาตอนแรก โดยดูความเห็นจากเว็ปนี่ แล้วจึงตัดสินใจซื้อ และก็พอซื้อมาผมมั่นใจมาก ๆ ว่า ได้เครื่องที่ดีมาก ๆ เพราะแกะพลาสติกเห็นๆ แล้วก็ ตรวจสอบเครื่องและวิธีใช้จากเจ้าของร้านที่มีความรู้ดี ผมเช็คละเอียดกับมือตัวเองเลย แต่แล้ว 1เดือนผ่านไป ลำโพงของตัวเครื่องเริ่มแตก ตัวเครื่องเริ่มหลวม ต้องเข้าศูนย์ ไปปรับสภาพใหม่3วัน(ศูนย์ซีคอน) พอออกมาก็โอเคคับ
แต่ยังไงก็ยังแนะนำว่าไม่ควรซื้อรุ่นนี้นะ
LittleDragon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 13:37  

จุก pop-port (จุกยางข้างตัวเครื่อง) ไม่ทราบว่ามีขายมั้ย พอดีทำหายอ่ะคับ
DoubleL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Screencaver 3250
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 15:34  

3250 นี่มันเซต screensaver ยังงัยอะคะ
งงๆ หรือว่าทำไม่ได้
แล้วไฟล์ที่จะเปิดดูวิดีโอได้เนี่ยมันต้องเป็นสกุลอะไรคะ
เราโหลดเข้าเครื่องแล้วพอเปิดเครื่องแล้วมันก้อไม่เห็นไฟล์นั้นเลย
Crying or Very sad
mushtree
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าซื้อเลยครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 11:55  

ผมซื้อมมาไม่ถึงเดือน เสียแล้วครับ อยู่เครื่องไม่มีสัญญาณ และ บู๊ตเครื่องใหม่เอง และเวลฃาบิดใช้กล้องจะฟ้อง แอปพรีเคชั่นแออเร่อ ส่งซ่อมไปเดือน นึงแล้ว ยังไม่ได้คืนเลย เซ็ง
ปัจจุบันใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำว่าอย่าซื้อ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 17:28  

Twisted Evil เข้าศูนย์ไปอัพซอฟแวร์แล้วรอบนึง ออกมาอาการก้อยังเหมียนเดิม
คือ
1. คุยๆอยู่เครื่องรีสตาร์ทเอง
2. อยู่ดีๆ สัญญาณหายเกลี้ยง ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ถึงจะหาย
3. รายชื่อที่โทรเข้า-ออก หายเกลี้ยง
แต่ลองถอด Mem ออก อาการคุยแล้วดับก็หายนะแต่มีอาการอื่นมาแทน
เลยไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือที่ Mem หรือ Software กันแน่
แต่ที่แน่ๆ ใครที่คิดจะซื้อลองมองหารุ่นอื่นดูดีกว่า Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: