Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3250 - Twist to the Music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1186 / เข้าชม: 2190437
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง+จอไม่แจ่ม อย่างอื่น แจ่ม
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 17:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

จอแสดงผล- ไม่ชัดไม่แจ่ม +กล้อง สู้ 6270 ไม่ได้เลย - ช้ากว่า แต่ผมที่ถ้ายได้ ก้เท่ากัน
กล้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง+จอไม่แจ่ม อย่างอื่น แจ่ม
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 01:53  

ดีครับ....
ก่อนถ่ายไม่แจ่ม-- แต่ผลที่ถ่ายออกมาดีมาก จะทำงัยให้มันเหมือน กัน 6270 ยังได้แบบเดียวกันเลย
ผู้มาใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 21:09  

คือว่าจะซื้อมือถือใหม่อะอนากรู้ว่า Nokia 3250 กะ 6680 อันไหนดีกว่ากันอะใครรู้ตอบหน่อยจิอยากได้ จะได้ใช้ของดีๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 02:28  

coloneloak ผู้เขียน:
สดๆ ร้อนๆ ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวาน (27 มี.ค. 49) ที่ฟิวเจอร์ รังสิต 15799.- ไม่ต้องต่อ
มีอยู่ร้านใหญ่ร้านนึง แถวใกล้หน้า Data IT กะ ศึกษาภัณฑ์ เขียนติดกระดาษ A4 ไว้ตัวเป้งๆ เลย ว่าราคานี้

เมมในชุด แถม 512 เมกนะครับ ถ้าน้อยกว่านี้คือถูกร้านเปลี่ยนไป

เมม เป็นแบบ Micro SD เล็กมาก เวลาใส่ต้องถอดน็อตสี่ตัวแล้วดึงเอาท่อนล่างของโทรศัพท์ออกมา แล้วถึงค่อยใส่ ถือว่าใส่-ถอดยากมาก ทำไม่เป็นไปให้ร้านทำให้ดีกว่าครับ

ลำโพงเป็น Sterio
หูฟังที่ให้ เสียงดังกระหึ่มมาก แต่ไม่รู้เสียงเพราะหรือเปล่า เพราะผมหูไม่ค่อยดี และฟังมาน้อย

เท่าทีมีข้อมูล ถ้าจะถอดการ์ด ไม่ต้องถอดท่อนล่างนิคับ ดูได้จากที่ผมโพสข้างบนอะคับ
แล้วการถอดก็ไม่ถึงกะยากจนต้องให้ร้านทำมั้งคับ
-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 11:12  

มีคนรู้จัก เป็นรุ่นน้องผู้หญิง 4 คน ใช้ 3250 ทั้ง 4 คน เห็นบ่น ๆ ว่าเครื่องมีปัญหากันทุกคน

จนคนนึงทนไม่ไหวหนีไปซื้อ N72 แล้วและเท่าที่อ่าน ๆ หลาย ๆ ข้อความในนี้ ปัญหา เยอะจริง ๆ แหะ
moresore
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 16:05  

ผมใช้มาประมาณเดือนละครับปรากฎว่า ใช้ดีมากๆ ครับ

ไม่ค่อยมีปัญหาไม่ใช่สิ ไม่เคยมีปัญหาอย่างที่ในกระทู้ว่ามาเลยแม้แต่ข้อเดียว (แต่ก็ไม่ได้อยากเจอนะครับ)

ผมซื้อที่เดอะมอลล์ ร้านเล็กๆ เป็นเครื่องของ UD (ไม่ได้โฆษณานะครับ)

ตอนนี้พยายามหาโปรแกรมลงอยู่ ก็ได้แล้วหลายโปรแกรม แต่มี Demo บ้างตัวจริงบ้าง
รวมไปถึง ธีม ด้วยนะครับ

กล้องยอมรับว่าไม่ชัดเท่าไหร่ แต่ถ้ามือนิ่งๆ บรรยากาศไม่เลยร้าย ก็ใช้ได้ทีเดียว
เสียงนั้นไม่ต้องพูดถึง แต่อยากให้หาหูฟังมาเสียบเอง จะรู้ว่าดึงเบสได้กระหน่ำเยื้อแก้วหูเลยทีเดียว

เคยตกและจะไม่ทำให้ตกอีกแล้ว สูงจากเอวประมาณ 1 เมตร ไม่เป็นอะไร(ใส่กรอบใสอยู่ครับ)

ขัดใจอยู่ สอง อย่าง คือ ปุ่ม ซ้ายขวา บนล่าง Navi (อะไรเนี้ยแหละ) กับที่บิดไปบิดมาจะไปเร็วกว่าอย่างอื่น แต่ตอนนี้ใช้มาก็ยังแน่นอยู่ครับ

ก็ส่งมาไว้ให้เห็นว่า บางทีมันอาจจะเป็นเหมือนรถยนต์ที่ผลิตนาทีละ 1 คัน โอกาสที่จะผิดผลาดก็มีอยู่มาก เค้าเลยรับประกันไงครับ เพื่อให้เราไว้เคลม เพียงแต่ศูนย์รับซ่อมมันทำงาน... เท่านั้นเอง
ponnaja
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 17:43  

ผมใช้เจ้าสิงห์ดําอยู่เหมือนกันครับ ซื้อมาตั้งแต่ 4 เมษา ที่ tgphone เครื่อง UD ราคา 16300 ตอนนี้ลงโปรแรม วิดีโอ ธีม เพียบเลยล่ะคับ ไม่เคยเกิดปัญหาอาไรเลยคับใช้ดีมากๆส่วนตัวคิดคุ้มค่ากับราคานี้แล้วล่ะคับ ถึงแม้ตอนนี้ราคามันจะตกลงมามากแล้วก็ไม่เป็นไรคับ อยากแนะนําเพื่อนๆ ให้ลองดูรุ่นนี้ไม่ต้องลังเล อย่าไปสนใจกระแสมากมายนัก มันขึ้นอยู่กับตัวเราว่าเราจะพอใจในสิ่งไหน....อยากฝากเพื่อนๆไว้เป็นข้อคิดนะคับ...
ponnaja
del2atae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250หรือ N72
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 23:06  

ผมจะซื้อเครื่องไหม่อ่ะ ลังเลอยู่ว่าจะเอา 3250 หรือ N72 อยากทราบว่ารุ่นไหนดีก่ากันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 12:02  

sabyeman ผู้เขียน:
เท่าที่ทดลองใช้ มีปัญหาก็คือ
กดล็อคปุ่ม พอใส่ ซองที่เป็นแม่เหล็ก มันจะปลดล็อคเอง บ้างที่ก็ร่วน สรุปก็คือใส่ซองที่มีแม่เหล็กจะทำให้ร่วน
บ้างครั้ง ร่วนขนาดเพลงดัง เอง มีดับบ้างเป็นบ้างครั้ง
รอ FW อนาคตอาจจะดีขึ้น ซื้อซิลิโคนมาใส่แต่ พอใส่แล้วไม่ค่อยสวยเนื่องจากเป็นสีขาวแล้วก็ ต้องแยกเป็นสองส่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 15:08  

ถูกต้องครับ มันแล้วแต่ว่าเราซื้อได้เครื่องดีหรือเปล่า

แต่ผมได้เครื่องไม่ดีนี่ดิ เฮ้อ จะซ่อมก็ต้องรอ 2 เดือน ทน ๆ ไปล่ะกัน
เดกต.อ.พ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 19:43  

ใช้มาเดือนกว่าแล้ว เครื่องตกไป2รอบ ก็ไม่มีปันหาอะไรนะ

ซื้อเครื่องจาก mlink อ่ะ เท่าที่ดูก็ไม่มีปันหาอะไรเลย
redsaber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ภักดิ์ banana_shot@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 19:57  

ผมใช้มาเดือนกว่าๆแล้ว

ปัญหาใหย่ๆยังไม่มี แต่ปัญหาเล็กๆ ก็พอมีบ้าง

คือเวลาเล่นเกม พร้อมกับเปิดเพลงฟังไปด้วย บางเกม อยู่ดีๆมันก็รีสตาร์ทใหม่เองอ่ะ ไม่รู้เป็นไร หรือไม่ก็ มิวสิคเพลยเยอร์ ถูกปิด

ดีเลย์ถ่ายภาพ เยอะจัง แอบถ่ายไม่ทันใจเลย แฮะๆ

เห็นมีคนบอก ลำโพงแตก มีอยู่วันนึง ผมเปิดเพลงฟัง เสียงกลอง กีตาร์ อย่างโหดอ่ะ (เพลงฝรั่งนะ คงรู้กัน ว่ามันโหดยังไง)

ปรากฎว่า เสียงเหมือนลำโพงแตกเลย แบบ เน่าไปเลยอ่ะ ทีแรก ตกใจมาก ซวยแล้ว เปิดเพลงซะ ลำโพงพัง

แต่เช็คไปเช็คมา ไปปรับตรงแถบขนาดเบส ปรากฎว่า มันปิดอยู่ ไม่รู้ใครแอบทำ

พอเปิดแถบเบส ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม แฮะๆ โล่งอก
ศิริพงษ์ กาญจนะ
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 23:28  

ใช้มา เกือบเดือนแล้วไม่มีปัญหาอย่างที่พูดกันเลยแต่ปัญหาใหญ่ที่สุดคือไม่มีตังเติมโทรศัพท์นี้ละ
punticha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 13:19  

ทุกอย่างดีหมด ชอบมากๆ แต่ธีมที่โหลดมามันหายไปนี่ดิ แล้วติดตั้งใหม่ก้อไม่ได้ อย่างนี้ฟอร์แมทใหม่เลยดีมั้ยแล้วจะทำยังไงหรอ ทำไม่เปนอ่ะ
iCezii_z
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 19:53  

ซื้อมาแล้วค่ะ วันนี้เอง 12/07/06 สีดำ เหลือตัวสุดท้ายแล้วด้วย แง่วๆๆ ก้อใช้ดีน้า แต่โหลดเพลงจากคอมลงมือถือไม่ได้อ่า ใครก้อได้บอกหน่อยทำไง แล้วโปรแกรมในซีดีที่ลงคอม ตัวหนังสือเล็กและจางโคดๆ ใครเปงอย่างเราบ้างอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหอๆ มั่วกันใหญ่
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 00:07  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่รู้จริง ๆ ผู้เขียน:
chinjung007 ผู้เขียน:
ผมก็ยังฟังอยุทุกวันเนี้ย เปน .wma ทำเป็นเสียงเรียกเข้ากะได้ มะเหนมีปานหาไรเรยอะ

izakeang ผู้เขียน:
อะไรกันเนี้ย ผู้เขียน:
ไม่รู้จริง ๆ ผู้เขียน:
ทำตามที่บอกแล้วครับ แต่ก็ยังฟังเพลงไม่ได้...

(เข้าไปใน music ไป music player ไป options ไป music library ไป opition ไป update music library มันก็อัปเดตปกติ พอมันบอก update complete ก็เข้าไปเลือกเพลง ที่เป็น wma. ก็ยังฟังไม่ได้ มันมีเครื่องหมาย สี่เหลี่ยมหน้าเพลงสีเหลือง มีเครื่องหมายล็อกด้วย ทีเพลงที่เป็น mp 3 ฟังได้ปกตินะ จะทำไงดีเนี้ย โทรไปถาม ศูนย์ nokia มันก็หาว่าเพลงเรามีปัญหา ตาย เพลง ตั้ง 200 กว่า เพลง มีปัญหาทุกเพลงเนี้ยนะ กำจิง ๆ)

ผมใช้วิธีลากเพลงมานะ เพราะใช้ window me เลยใช้แผ่น cd ที่เค้าแถมมาไม่ได้ แต่พวก รูปภาพ คลิปวีดีโอ ก็ดูได้ปกติ ไม่รู้ทำไงล่ะเนี้ย...

ปล. ใช้ nokia 3230 มา 4 เดือนมันก็ฟังส่งศูนย์ซ่อมเป็นเดือน ไม่เข็ดดันซื้อ nokia 3250 มาอีกนี่เรา เฮ้อ...

เหมือนกันครับ ผมโทรไปถามศูนย์ nokia เค้าบอกว่า เพลง wma. ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าเท่านั้น นำมาฟังไม่ได้ ผมบอกเค้าว่า เอามาเป็นเสียงเรียกเข้าก็ไม่ได้ เค้าก็หาว่า file เพลง ผมเสีย ชุ่ย สุด ๆ

เพลงที่นำมาใส่อ่ะครับต้องเป็นเพง MP3 เท่านั้น เพราะว่าโปรแกรมที่ให้มาเปิดได้เฉพาะMP3 ไฟล์นามสกุลอื่นเปิดไม่ได้

แล้วสรุปใครพูดถูกล่ะเนี้ย ผมโทรไปถามศูนย์ nokia 3 ครั้ง เขาก็บอกว่าเล่นไฟล์ wma ได้ 1 คน ไม่ได้ 2 คน...

เล่นได้แน่นอนครับ แต่เวลาลงเพลงโดยใช้ Nokia PC suite ต้องใช้ file manager ไม่ใช่ transfer music เสร็จแล้ว update music gallery ทำเป็นเสียงเรียกเข้าก็ใช้วิธีเดียวกัน

ไช่ครับของผมก็ฟังได้ ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าก็ได้ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เพลงทุงเพลงที่ลงเป็น file.wmaทั้งหมดเลยครับเพระคุณภาพเสียงที่ได้มันดีกว่า.mp3 ใช้มา 4เดือนแล้วครับ ตอนนี้ก็อยู่ที่ 0 เพระเจ้งโดยไม่ทราบสาเหต ซ่อมมาเกียบเดือนแล้วยังไม่เห็นวี่แววว่าจะเสร็จซะที คิดว่าถ้าได้เครื่องคืนใช้ไปซักพักพอเก็บตังได้ก็คงขายซื้อรุ่นใหม่แล้วหล่ะครับ ที่เคยได้ยินว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่ดีทีแรกก็ไม่ค่อยสนใจแค่คราวนี้เจอเข้ากับตัวเลยครับ
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ผู้รู้ตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 18:00  

เวลาเอาคลิปที่โหลดจากอินเตอร์เน็ตในคอมมาใส่ในมือถือมันต้องใช้ไฟล์นามสกุลอะไรคับผมลองเปลี่ยนเป็น 3gp แล้วดูไม่เห็นได้เลย wma ก็ไม่ได้ ถ้าใครรู้บอกหน่อยครับ
รอซ่อมอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 กับการส่งซ่อม
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 13:45  

ซื้อมาใช้ได้สองเดือน อยู่ ๆ เครือ่งดับเปิดไม่ติดเรย ส่งซ่อมไป ครึ่งเดือนแล้ว พอโทรถามบอกว่ารออีกเดือนนึง เพราะคิวมันยาว เหมือนบอกกลาย ๆ ว่าเครื่องรุ่นนีซ่อมเยอะมาก ๆ ต้องรอช่าง ตอนนี้ยังไม่รุ้เลยคับว่าเครื่องมันเป็นอะไรเพราะยังไปไม่ถึงมือช่างเรย ซวยจริง ๆ ตอนช่วงที่ยังใช้ได้ก้อรู้สึกว่าเครื่องมันหลวม ๆ นะคับ ไม่ค่อยถูกใจ กะว่าจะขาย ดันซวยพังซะก่อน รอซ่อมไปเหอะเนี่ย

อารมณ์ประมาณว่าเซ้งครับ กะว่าขายแน่ ตอนนี้กำลังดู ๆ ว่าจะซื้อไรมาใช้ดี ไม่น่าหันกลับมาใช้ nokia เรย อ่ะ มะก่อนใช้ SE ไม่เคยเจอปัญหาไรเรย เซ็งมาก ๆ Sad
akemedis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนภาษาไทย เป็น อังกฤษ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 14:27  

คือว่าตอนนี้เครื่อง 3250 ของเรา ใช้เมนูภาษาไทยอยู่
แต่เวลาเราจะพิมพ์ชื่อเพื่อนหรือ ส่ง SMS มันไม่สามารถ
พิมพ์อังกฤษได้ ถ้าเรากดที่ปุ่ม # มันก็จะเป็นแค่ ไทยเป็นตัวเลข
ก็เลยอยากถามว่าของคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
และมีวิธีการยังไง ให้พิมพ์สลับ ไทย และ อังกฤษได้บ้าง

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
มะแนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 17:33  

เป็นรุ่นที่อยู่ในความสนใจมากทีเดียว สนจั๊ยมากกกกก...แต่ต้องทดลองใช้แล้วค่อยมาคุ่ยกันน่ะ
<<mommam>>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 14:37  

คือ เราทำสมอลทอรค3250หายอ่ะ
ก้อเลยจะซื้อใหม่วันนี้เดินดูมาบุญครอง
มันประมาน หกร้อย อ่ะ
เราไม่รู้ว่าจะดูยังงัย
ว่าเปนของแท้หรือปลอม
เชื่อได้ขนาดไหนมีร้านไหนน่าเชื่อถือบ้าง
ใครมีวิธีดูก้อช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เน€เธ›เธฅเธตเนˆเธขเธ™เธ�เธฒเธฉเธฒเน„เธ—เธข เน€เธ›เน‡เธ™ เธญเธฑเธ‡เธเธคเธฉ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 22:07  

akemedis ผู้เขียน:
เธ„เธทเธญเธงเนˆเธฒเธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡ 3250 เธ‚เธญเธ‡เน€เธฃเธฒ เนƒเธŠเน‰เน€เธกเธ™เธนเธ�เธฒเธฉเธฒเน„เธ—เธขเธญเธขเธนเนˆ
เนเธ•เนˆเน€เธงเธฅเธฒเน€เธฃเธฒเธˆเธฐเธžเธดเธกเธžเนŒเธŠเธทเนˆเธญเน€เธžเธทเนˆเธญเธ™เธซเธฃเธทเธญ เธชเนˆเธ‡ SMS เธกเธฑเธ™เน„เธกเนˆเธชเธฒเธกเธฒเธฃเธ–
เธžเธดเธกเธžเนŒเธญเธฑเธ‡เธเธคเธฉเน„เธ”เน‰ เธ–เน‰เธฒเน€เธฃเธฒเธเธ”เธ—เธตเนˆเธ›เธธเนˆเธก # เธกเธฑเธ™เธเน‡เธˆเธฐเน€เธ›เน‡เธ™เนเธ„เนˆ เน„เธ—เธขเน€เธ›เน‡เธ™เธ•เธฑเธงเน€เธฅเธ‚
เธเน‡เน€เธฅเธขเธญเธขเธฒเธเธ–เธฒเธกเธงเนˆเธฒเธ‚เธญเธ‡เธ„เธ™เธญเธทเนˆเธ™เน€เธ›เน‡เธ™เน€เธซเธกเธทเธญเธ™เธเธฑเธ™เธซเธฃเธทเธญเน€เธ›เธฅเนˆเธฒ
เนเธฅเธฐเธกเธตเธงเธดเธ˜เธตเธเธฒเธฃเธขเธฑเธ‡เน„เธ‡ เนƒเธซเน‰เธžเธดเธกเธžเนŒเธชเธฅเธฑเธš เน„เธ—เธข เนเธฅเธฐ เธญเธฑเธ‡เธเธคเธฉเน„เธ”เน‰เธšเน‰เธฒเธ‡
เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธกเธฒเธ เน† เธ„เนˆเธฐ
เน€เธงเธฅเธฒเธžเธดเธกเธžเนŒเนƒเธซเน‰เธเธ”เธ›เธธเนˆเธกเธฃเธนเธ›เธ”เธดเธ™เธชเธญเธ‚เธงเธฒเธกเธทเธญเธ”เน‰เธฒเธ™เธšเธ™เธˆเธฐเน€เธ›เธฅเธตเนˆเธขเธ™เธ�เธฒเธฉเธฒเน„เธ”เน‰เธ„เธฃเธฑเธš
มงคล จรัญฯ 65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 22:44  

<<mommam>> ผู้เขียน:
คือ เราทำสมอลทอรค3250หายอ่ะ
ก้อเลยจะซื้อใหม่วันนี้เดินดูมาบุญครอง
มันประมาน หกร้อย อ่ะ
เราไม่รู้ว่าจะดูยังงัย
ว่าเปนของแท้หรือปลอม
เชื่อได้ขนาดไหนมีร้านไหนน่าเชื่อถือบ้าง
ใครมีวิธีดูก้อช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

ผมว่าทดลองฟังดูว่า แยกเสียง สเตอริโอ หรือเปล่า คือ แยกเสียง ซ้าย ขวา ก็ถือว่า ดีแล้วจะหาของแท้ๆ ราคาจะสูงกว่าเยอะแต่ไม่รู้ว่า ราคาเท่าไรนะครับ ของอย่างนี้ต้องฟังเองนะครับ
Locker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผู้รู้ตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 09:11  

เวลาเอาคลิปที่โหลดจากอินเตอร์เน็ตในคอมมาใส่ในมือถือมันต้องใช้ไฟล์นามสกุลอะไรคับผมลองเปลี่ยนเป็น 3gp แล้วดูไม่เห็นได้เลย wma ก็ไม่ได้ ถ้าใครรู้บอกหน่อยครับ

เครื่องเสียแล้วล่ะครับ ไฟล์ 3gp นี่ดูง่ายสุดแล้ว แทบทุกเครื่องดูได้หมด (เครื่องผมดู wma ไม่ได้นะ ดูได้ 3gp กะ mp4)
Locker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปลี่ยนภาษาไทย เป็น อังกฤษ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 09:13  

คือว่าตอนนี้เครื่อง 3250 ของเรา ใช้เมนูภาษาไทยอยู่
แต่เวลาเราจะพิมพ์ชื่อเพื่อนหรือ ส่ง SMS มันไม่สามารถ
พิมพ์อังกฤษได้ ถ้าเรากดที่ปุ่ม # มันก็จะเป็นแค่ ไทยเป็นตัวเลข
ก็เลยอยากถามว่าของคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
และมีวิธีการยังไง ให้พิมพ์สลับ ไทย และ อังกฤษได้บ้าง

ตอนพิมพ์อยู่ ถ้าจะเปลี่ยนให้กด ตรงคำว่าตัวเลือก แล้วเลือกภาษาที่ใช้เขียนครับ ยุ่งยากหน่อยนะ ผมทำยังงี้อ่ะ...
Locker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3250 กับการส่งซ่อม
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 09:22  

รอซ่อมอย่างเดียว ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ได้สองเดือน อยู่ ๆ เครือ่งดับเปิดไม่ติดเรย ส่งซ่อมไป ครึ่งเดือนแล้ว พอโทรถามบอกว่ารออีกเดือนนึง เพราะคิวมันยาว เหมือนบอกกลาย ๆ ว่าเครื่องรุ่นนีซ่อมเยอะมาก ๆ ต้องรอช่าง ตอนนี้ยังไม่รุ้เลยคับว่าเครื่องมันเป็นอะไรเพราะยังไปไม่ถึงมือช่างเรย ซวยจริง ๆ ตอนช่วงที่ยังใช้ได้ก้อรู้สึกว่าเครื่องมันหลวม ๆ นะคับ ไม่ค่อยถูกใจ กะว่าจะขาย ดันซวยพังซะก่อน รอซ่อมไปเหอะเนี่ย

อารมณ์ประมาณว่าเซ้งครับ กะว่าขายแน่ ตอนนี้กำลังดู ๆ ว่าจะซื้อไรมาใช้ดี ไม่น่าหันกลับมาใช้ nokia เรย อ่ะ มะก่อนใช้ SE ไม่เคยเจอปัญหาไรเรย เซ็งมาก ๆ Sad

ทำใจครับ ผมก็ส่งซ่อมไปเครื่องนึง จะ 2เดือนแล้วพนักงานบอกรออะไหล่จากศูนย์ ซึ่งยืนยันไม่ได้ว่าจะมาเมื่อไหร่ ดูแล้ว Nokia ไม่ค่อยแคร์ลูกค้าเลยครับ ผมโทรไปถามปัญหาที่ศูนย์ เขาบอกให้นำเครื่องไปให้ศูนย์ตรวจ ผมบอกก็ต้องรอเป็นเดือนเลยสิ เขาก็บอกเพราะลูกค้าเราเยอะ (เลยไม่แคร์หรือไง) เลยต้องซื้อเครื่องอื่นมาใช้แทนล่ะเนี้ย ...
Roland13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 3250 กับการส่งซ่อม
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 09:36  

Locker ผู้เขียน:
รอซ่อมอย่างเดียว ผู้เขียน:

ทำใจครับ ผมก็ส่งซ่อมไปเครื่องนึง จะ 2เดือนแล้วพนักงานบอกรออะไหล่จากศูนย์ ซึ่งยืนยันไม่ได้ว่าจะมาเมื่อไหร่ ดูแล้ว Nokia ไม่ค่อยแคร์ลูกค้าเลยครับ ผมโทรไปถามปัญหาที่ศูนย์ เขาบอกให้นำเครื่องไปให้ศูนย์ตรวจ ผมบอกก็ต้องรอเป็นเดือนเลยสิ เขาก็บอกเพราะลูกค้าเราเยอะ (เลยไม่แคร์หรือไง) เลยต้องซื้อเครื่องอื่นมาใช้แทนล่ะเนี้ย ...

gsvq ojkl'lki
อยากรู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 19:10  

อยากรู้ nokai 3250 กะ nokai 6680 อันไหนดีกว่ากัน อยากได้ใหม่แต่ไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน
Keenno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Surattanee
หัวข้อ : เสียเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 20:26  

ใช้มาประมาณ 2 เดือนกว่าได้ เครื่อง MFA ชาร์ตแบตเต็มแล้ว วางทิ้งไว้ นอนตื่นมาเครื่องดับไปซะชิบ เปิดเครื่องมาไม่ได้คิดอะไร พอโทรออก โทรไม่ได้อีก ยังครับยังไม่คิดว่าพัง โดนนายด่าก่อนว่าปิดเครื่องทำไม โทรติดต่อไม่ได้ เลยยิบเครื่องขึ้นมา โอ้กูไม่ได้ปิดนี่หว่า ทำไมโทรเข้าไม่ได้ เลยลองดูใหม่ครับ โทรเท่าไหร่ก็ไม่ออก ลองโทรเข้าก็ไม่ได้ เปลี่ยนซิมกับเพื่อน เปลี่ยนเครือข่ายก็ไม่หาย ถึงบางอ้อแล้วจ้า Confused เครื่องไม่มีสัญญาน เอาไปที่ TWZ ให้เค้าดู สรุป Shocked เครื่องพังครับ ต้องส่งศูนย์ เราจะดำเนินการให้นะครับ เสร็จเมื่อไหร่จะโทรแจ้ง Shocked ช็อกซีนีม่าเลยครับ ใช้มือถือมาหลายเครื่องไม่เคยเจอพังซักเครื่อง โดน NOKIA เปิดบริสุทธิ์จนได้ Crying or Very sad
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปลี่ยนภาษาไทย เป็น อังกฤษ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 21:24  

เปลี่ยนภาษาไทยและอังกฤษ ให้กดที่ รูปดินสอ สิครับ แต่ต้องมาที่เขียนข้อความนะครับ
มือใหม่ 3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 23:32  

คือว่า เพิ่งซื้อ 3250 ได้ไม่ถึงเดือน ตอนแรกก็ไม่ได้สังเกตุอะไร แต่พอมาดูก็เห็นว่า เวลารับ sms กะเวลาจริงไม่ตรงกัน ห่างกัน 1 ชั่วโมง และก็เวลาถ่าย clip vdo พอมาเช็คดูเวลา ปรากฎว่าห่างกัน 7 ชม.พอดีเป๊ะเลย แต่วิธีการตั้งก็ถาม nokia ทุกอย่าง ตั้งตามเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำทุกประการ จนในที่สุดเค้าบอกให้เราไปติดต่อที่ nokia โดยตรงให้เอาเครื่องไปให้ที่ศูนย์ พอเราไปเค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่ตัวเครื่องเพราะว่าตั้งค่าทุกอย่างถูกต้องแล้ว

แต่ตอนนี้เราจำเป็นต้องใช้เครื่องอยู่ก็เลยยังไม่ได้ส่งที่ศูนย์ เพราะไม่แน่ใจว่าจะได้กลับคืนมาเมื่อไหร่ ซึ่งถ้าไม่ซีเรียสอะไรเราก็ใช้ได้ แต่ถ้าเวลาตรงก็ดีกว่าใช่ป่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะว่าเราต้องทำยังไง ถ้าจะยังไม่ไปส่งศูนย์น่ะ

แล้วก็อีกอย่างนึง ช่วยอธิบายว่าวิธีทำรูปจากการตัดคลิปวีดีโอที่ถ่ายมาให้หน่อยสิ

เราทำไม่เป็นน่ะ

แต่จริงๆเราชอบรุ่นนี้นะ ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ อย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไร

ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคนค่ะ Very Happy Very Happy
91111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 23:36  

อ่านรุ่นไหนก้อมีปัญหาทุกรุ่น แต่ส่วนใหญ่ มัน

USER EROR ทั้งนั้น[/b]
91111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 23:38  

อ่านรุ่นไหนก้อมีปัญหาทุกรุ่น แต่ส่วนใหญ่ มัน

USER EROR ทั้งนั้น[/b]
DODOmart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 00:14  

จำหน่าย สาย USB ของโนเกียแท้ครับดูรายละเอียดได้ในเวปครับ

http://www3.marketathome.com/shop/shop.php?shopid=11249
ds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 00:30  

3250 ทำไมมันทำงานเชื่อมต่อ กะ pc suit ไม่ได้ไม่รู้

เวลาลงโปรแกรมต้องลงทางอื่นอะลงผ่าน pc suit ไม่ได้ ใครเป็นบ้างครับ
รอซ่อมอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 15:01  

Keenno ผู้เขียน:
ใช้มาประมาณ 2 เดือนกว่าได้ เครื่อง MFA ชาร์ตแบตเต็มแล้ว วางทิ้งไว้ นอนตื่นมาเครื่องดับไปซะชิบ เปิดเครื่องมาไม่ได้คิดอะไร พอโทรออก โทรไม่ได้อีก ยังครับยังไม่คิดว่าพัง โดนนายด่าก่อนว่าปิดเครื่องทำไม โทรติดต่อไม่ได้ เลยยิบเครื่องขึ้นมา โอ้กูไม่ได้ปิดนี่หว่า ทำไมโทรเข้าไม่ได้ เลยลองดูใหม่ครับ โทรเท่าไหร่ก็ไม่ออก ลองโทรเข้าก็ไม่ได้ เปลี่ยนซิมกับเพื่อน เปลี่ยนเครือข่ายก็ไม่หาย ถึงบางอ้อแล้วจ้า Confused เครื่องไม่มีสัญญาน เอาไปที่ TWZ ให้เค้าดู สรุป Shocked เครื่องพังครับ ต้องส่งศูนย์ เราจะดำเนินการให้นะครับ เสร็จเมื่อไหร่จะโทรแจ้ง Shocked ช็อกซีนีม่าเลยครับ ใช้มือถือมาหลายเครื่องไม่เคยเจอพังซักเครื่อง โดน NOKIA เปิดบริสุทธิ์จนได้ Crying or Very sad

ซวยเหมือนกันเรยอ่ะคับ ของผมพอปิดเครื่องแล้วก้อไม่ติดอีกเรยหน่ะครับ หนักกว่าอีกอ่ะ

สงสัยได้แต่ร้องเพลงรอไปอย่างเดียวอ่ะคับ nokia ไม่เคยจะแคร์ลูกค้าเท่าไหร่หรอกเนี่ย ถือว่าเป็นเครื่องยอดนิยมเรยบริการซะ ห่..ย ขนาดเนี้ย
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 23:20  

เครื่องเสียแล้วล่ะครับ ไฟล์ 3gp นี่ดูง่ายสุดแล้ว แทบทุกเครื่องดูได้หมด (เครื่องผมดู wma ไม่ได้นะ ดูได้ 3gp กะ mp4)

คือว่าผมไม่มีโปรแกรมแปลไฟล์อ่ะครับหาได้แต่โปรแกรมที่ใช้ได้แ30วัน พี่มีแบบที่ใช้ได้ตลอดมั้ยครับถ้ามีเวปขอหน่อยนะครับ
didadai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3250 - Twist to the Music
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 05:49  

Options โดยรวมแล้วถือว่าดีทีเดียว และที่เป็นจุดสนใจก็คือหมุนได้ 90+180 แต่นานๆไปจะหลวมหรือเปล่าไม่แน่ใจ และระบบที่ใช้กับตัวเครื่งจะมีปัญหาเหมือนก่อนๆ หรือเปล่า คิดหนักติดตรงที่ระบบนี่แหละจะ Error หรือเปล่าน้อ เดี๋ยวนี้เป็นบ่อยเสียด้วยทำให้ต้องส่งซ่อมศูนย์บ่อยๆ เหมือนกันน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 13:39  

กำแท้ๆๆ กำลังจะซื้อ 3250 วันนี้ หลังจากที่ใช้ S88 ไม่ถึงเดือนส่งศูนย์ห่วยจิงๆ

มาเจอกาวิพากวิจาน อย่างี้

ช่วยบอกฉานที่ควร จะซื้อมาใช้ไหมเนีย เริ่มกลัวๆๆละ

-*- พระเจ้าแล้วมือถือรุ่นไหนถึงจะดีกานโวยๆๆๆๆ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 16:40  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานนี้ครับ ราคาที่มาบุญครอง 12,200 บาท (สีเขียวนะครับ) ถ้าเป็นสีดำกะ สีเงินจะอยู่ที่ 11,600 บาท ดูรวมๆก็โอเค เมนูใช้งานง่ายเหมือนตระกูลโนเกียทั้งหลาย ส่วนการหมุนกล้องหรือฟังเพลงก็แน่นหนาดีครับ ใช้ไปนานคงไม่น่าหลวม ถ้าใครกลัวหลวมก็ใช้วิธีกดเมนูเอาก็ได้ครับ ไม่ต้องหมุนไปมา
ozmozizz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 23:29  

ซื้อมาแล้วคับ บอกได้เลยว่าชอบมากๆ ใช้งานดีนะ ระบบก้อดีไม่มีปัญหา ถ้าคัยชอบฟังเพลง ฟันธงรุ่นนี้ได้เลยคับ รับรองไม่ผิดหวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 00:15  

Sad ทะมายเครื่องเราเล่น MP4 ไม่ได้ก็ไม่รู้...มันก็อ่านอะแต่ไม่เล่นค้างอยู่ตรงหน้าจอเรียลเพลเยอร์...ใช่ 3gp ก็ไม่ชัดเอาเลย avi ก็ใหญ่โคดๆ ทำงัยดี Confused
decided456
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 10:11  

ขอถาม อะไรหน่อยคับ 3250 กับ w810i อันไหน ดีกว่า อะคับ ป๋ม เลือกไม่ถูก
NaNaGy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:35  

อืม 3250 เวลาถ่ายรุปมีแฟลชมั้ยคะ ก็ถ้ามีแฟลชด้วย โทรศัพท์รุ่นนี้เจ๋สุด กะจะซื้ออ่ะค่ะ
GuesSii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 15:23  

มือถือรุ่นนี้ ใช้ต่อเนตกะ PC ได้ป่าวค้ะ อย่าหาว่าง่าวเลยนะ .><. !!

ไม่รู้จิงๆเลยถามง่ะ แล้วถ้ารุ่นรี้ไม่ได้ ละรุ่นไหนได้มั่งค้ะ ???
katenggggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:48  

ตกลงเสียงเป็น MONO รึ STEREO กานแน่ค่ะ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:54  

Very Happy 3250ไม่มีแฟลชครับมีเเต่ night mode ส่วนที่ถามว่าต่อ pc เล่นเนทได้ครับต้องลง pc suit ที่เเถมมาในกล่องลงในคอมก่อนครับแล้วก็เร็วพอสมควรด้วยครับถ้าอยู่ในพื้นที่ๆมี edge รองรับ (ใช้ dtac เร็วดีครับ ) Very Happy ใช้อยู่
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 21:03  

Very Happy เสียงจากลำโพงเครื่องเป็น mono ครับ(เเต่ช่องลำโพงใหญ่พอสมควร)ดังเเละกังวานดีทีเดียวส่วนชุดหูฟังเป็น sterio คุณภาพดีครับ (ถ้าให้ดีสุดๆ ฃื้อหูฟังเปลี่ยนได้ครับเพราะที่ nokia แถมมาไม่ค่อย work สำหรับคนที่อยากได้เสียงแบบ สุดยอด )
มีปัญหาอีกแล้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ nokia pc suite
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:17  

เราติดตั้งโปรแกมไปแล้ว ทีนี้ก็เลือกเชือ่ต่อแบบสายเคเบิล
แต่ต่อไม่ได้ มันบอกว่า "ไม่พบการเชื่อมต่อ"
เหอๆ ก็เลยเปลี่ยนเป้นแบบ bluetooth ก็ไม่ได้อก ปวดหัวจัง ทำไงดีอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน้า
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:32  

Very Happy ถ้าติดตั้ง pc suit แล้วก็เชื่อมสาย data กับ คอม เเล้วรอฃักครู่ (ใจเย็นๆ)ให้ โทรศัพท์ได้ค้นหา driver -modem เสร็จแล้วมันก็จะขึ้นว่า found new install hardware ตรงมุมขวาล่างของหน้าจอคอม ปล่อยไว้มันจะทำการค้นหาฃักพักแล้วมันก็จะขึ้นว่า found new hard ware 3250 ครับ
max222222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อื้อ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 11:20  

ทำใจซิครับ มันซีรี่ย์ 3 นะยังไงซะมันก็คงยังมีอะไรที่สู้ซีรี่ย์ 6 ไม่ได้อย่าไปเปรียบมวยกันเลย อีกอย่าง Symbian 9 กะซีรี่ย์ 3 ไม่ได้หมายความว่าจะไม่เสถียรนะครับ Hardware เขาปรับปรุงกันได้หรือแม้กระทั่ง Software อย่างตัว OS มันเองก็ปรับปรุงกันได้ครับ ดังนั้นอันนี้ขึ้นอยู่กะว่าเขาปรับปรุงให้มันทำงานร่วมกันได้ดีแค่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 15:08  

ตอนนี้ราคาเท่าไร แร้วค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 15:57  

แร้วเสียงรุ่นนี้ ถ้าเอาหูฟังของ sony มาใช้ จะแจ่มสุ้ sony ได้อะเป่าค่ะ

ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะค่ะ
มีปัญหาอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 16:38  

ขอบคุณคุณ naust ที่มาตอบนะคะ
หนูจะซื้ออ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามไรหน่อยน้า
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:08  

Nokia 3250 มีปัญหาเยอะขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ
แต่หนูอยากได้มากๆเลยอ่าค่ะ
มีใครบ้างไหมค่ะที่ใช้มาเป็นเดือนๆแล้วไม่มีปัญหาอ่าค่ะ
หนูกลัวซื้อมาแล้วเสีย มันจะไม่คุ้มกับเงิน แต่อยากได้จริงๆนะค่ะ
บอกหน่อยนะค่ใครที่ใช้นานๆแล้วยังไม่เสียเลยอ่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:24  

Very Happy ราคา 12000-13000 ครับ เเล้วแต่ร้าน ส่วนถ้าใข้หูฟังของ sony ก็เเจ๋วครับ(เพราะมากเพราะ ใช้อยู่ครับ)
.......ส่วนเรื่องที่มีปัญหาเป็นได้ทั้งกรณีเครื่องที่มีปัญหาเองกับผู้ใช้อาจยังไม่ค่อยเข้าใจเพียงพอครับเพราะโทรศัพท์ที่มี function เยอะแถมพ่วงมาด้วยระบบ symbian อาจทำให้ผู้ใช้งานที่เพิ่งเริ่มใช้งงซักเล็กน้อยเเต่ผมเชื่อครับว่าถ้าเข้าใจมันเพียงพอเเละรักษามันอย่างดีแล้วมันจะเป็นโทรศัพท์ที่ดีมากเครื่องนึงครับ(ผมคนนึงล่ะครับไม่เคยทะเลาะกับมัน(3250)เลยครับ) Very Happy ใช้มา 3 เดือนเเว้วววววววววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:28  

Very Happy ที่ตอบข้างบนผมเอง nust~ลืมใส่ user name ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:55  

แร้วราคาหูฟังของ sony ราคาเท่าไรค่ะ ซื้อที่มาบุญครองอ่ะเป่า

ขอบคุงสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 19:33  

Very Happy มีหลายราคาครับ 100-1000 กว่าก็ชี้อตามร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าผมชื้อที่ร้านประมาณ 850 ครับ(แต่ลองเอาหูฟังเครื่อง disc man sony ของน้องลองฟังดูเสียงก็ไม่ต่างกันครับ)ชื้อที่ shop sony ครับช่วง sell จาก 1000 กว่าๆเหลือ 850 ครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 19:42  

Very Happy ลองไปทีร้านที่จะซื้อขอเขาลองดูก็ได้ครับ( ป.ล น้องมันเพิ่งมาบอกว่าหูฟัง disc man มันชื้อมา 150 เองครับ )ที่ตะวันนา Sad ราคาต่างกันเเต่เสียงไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ (มันบอกว่าหูเเท้ด้วย)ไมเเป็นไรดูกันที่เวลาดีกว่าว่าของใครจะทนกว่ากันเนอะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 20:52  

โห ราคาต่างกานลิบลับเลยค่ะ แต่จะลองดูนะค่ะ ขอบคุณที่ตอบค่ะ
~AoF~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 01:01  

พอดีผมซื้อโนเกีย 3250 มาที่ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคครับ ซื้อมาแล้วเมมมีปัญหาคือเครื่องไม่เห็นเมมเมอรี่ครับ....พอกลับไปถามที่ร้านเค้าบอกว่ามไปตั้งรหัสเปลี่ยนรหัสเลยทำให้เมมใช้ไม่ได้...ผมก็เลยเอาไปที่ศูนย์โนเกียแคร์ที่ปิ่นเกล้าครับ(27พค.ครับ)....เค้าบอก2อาทิตย์ได้(อย่างช้า8มิย.)..พอรอ2อาทิตย์มันกลับบอกว่าเครื่องซ่อมยังไม่ได้ต้องส่งศูนย์ใหญ่ก็รอไปอีกบอกว่าปลายเดือนได้...
พอรอถึงปลายเดือนผมก็โทรไป..โอ้วเค้าบอกเครื่องเสร็จแล้วมารับได้(ผมก็งงๆ..ทำไมมันไม่คิดจะโทรบอกเหรอครับ) เรื่องไม่จบครับพอไปรับแล้วแทบอยากจะร้องไห้เลยครับ...เป็นเหมือนเดิม(แล้วเมิงบอกเสร็จเรียบร้อยแล้วเมิงไม่เช๊คเลยเหรอ...รอนานนะเฟ้ย)ก็ต้องส่งเครื่องไปอีกผมก็เลยบอกเค้าว่ายังไงก็จะเอาเครื่องเลยทำไงก็ได้ให้เสร็จวันนี้แล้วก็ด่าแหลก...ผลสุดท้ายมันบอกขอเวลาอีก2อาทิตย์(18กค.)จะทำให้เป็นกรณีพิเศษ
ผมก็คิดไปคิดมา..รอก็ได้อ่ะไหนๆก็ไหนๆละ...พอถึงเวลาจริงๆ...โทรไปมันบอกของไม่มีต้องรอศูนย์ใหญ่อย่างเดียวเพราะเครื่องจะต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดเลยถึงจะหาย...ผมก็เลยว่าพนักงานไปเลยครับแล้วบอกว่าจะเอาเรื่องเพราะว่าเครื่องยังไม่ได้ใช้เลยแล้วจะแจ้งสคบ.ก่อนเลยจะเอายังไง..ไม่รอแล้วเรียกผู้จัดการมาหน่อยดิ...ทนไม่ไหวแล้วเฟ้ย....เชื่อมั้ยครับอีก2วันได้เครื่องเลยอ่าครับ...หลังจากใช้มาได้พักนิดๆก็ยังไม่เจอปัญหาอารายเลยอ่ะครับ..
ปล. โทรบอกคนขายแล้วว่าเสียที่ช่องเมมไม่ได้ตั้งรหัสแบบที่เค้าบอก...มันบอกว่า"ซวยจริงๆเลยคงเป็นแค่1ใน100 น้องก็ต้องรอไปนะ"----->แล้วก็พูดจากวนๆกลับมาประมาณว่ากุรำคาญวางๆไปซะมานพูดมาได้ไงฟะ...ที่ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคนะครับ(ร้านใกล้บันไดเลื่อนชั้น2นะครับหัวมุมด้านซ้ายครับร้านเค้ามีนาฬิกากะโซฟากะป้ายภาษาจีนกะรูปเด็กจีนครับ คนขายร้านข้างๆก็พอๆกันครับชื่อคนขายอักษรย่ออ.ครับมานรวมหัวกันหลอกคนชื้อครับ)ใครคิดจะซื้อระวังไว้นะครับด้วยความหวังดีอ่ะครับบริการห่วยมากครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 19:12  

Very Happy ร้านไหนไม่ดีก็ช่วยกันบอกต่อด้วยนะครับ....เพื่อผลประโยชน์กับตัวเราครับ
นัท...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 01:26  

ใครมีปัญหากับตรงที่มันหมุนไหมค่ะ เวลาใช้ๆไปกลัวมันจะหลวมอ่ะค่ะ
นายวรวุฒิ เลิศสิท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แปรแกรมใหม่ลงในเครื่อง โนเกีย 3250
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 21:29  

อยากได้โปรแกรม
jumdee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 22:07  

มงคล จรัญฯ 65
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 22:22  

jumdee ผู้เขียน:

ให้กดที่ รูปดินสอ สิครับ ก็จะสามารถ ใช้ เปิดตัวช่วยสะกดคำ, โหมดตัวเลข, แทรกสัญลักษณ์, ภาษาที่ใช้เขียน เลือกอันหลังสุดก็ใช้ภาษาอังกฤษได้นะครับ
kaydenver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากให้มันตั้ง Lock Keyspad แบบ auto ต้องทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 12:37  

ตั้ง lock keys [ปุ่มกด] นี่ต้องทำยังไงครับ แบบ auto น่ะ
เพิ่งได้โทรศัพท์ มาทำไม่ครับ ลืมกด lock ทีไร มันโทรออกเองทุกที
คนมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังเพลงไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 14:57  

คืออย่างงี้ ปกติเวลาบิดเครื่องเพื่อจะฟังเพลง ทำมัยของเรามันไม่มีเพลงที่เราลงเอาไว้อ่ะ
ทุกวันนี้ต้องเข้าไปฟังในคลังภาพ แล้วฟังได้ทีละเพลง พอจบก็ต้องเปลี่ยนเพลงเอาเอง
ของคนอื่นเป็นป่ะ งงงงงงงงงงงงงงงงง.......มากเลยเนี่ย (จุดเด่น มันเอาไว้ฟังเพลงไม่ใช่เหยอ) Rolling Eyes
คนมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากให้มันตั้ง Lock Keyspad แบบ auto ต้องทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 14:59  

kaydenver ผู้เขียน:
ตั้ง lock keys [ปุ่มกด] นี่ต้องทำยังไงครับ แบบ auto น่ะ
เพิ่งได้โทรศัพท์ มาทำไม่ครับ ลืมกด lock ทีไร มันโทรออกเองทุกที

เครื่องมือ ---> การตั้งค่า ---> ความปลอดภัย ---> โทรศัพท์และซิม
ใส่จำนวน นาทีเข้าไปเลยค่ะ ตรงระบบล็อคอัตโนมัติ

ทำแล้วไม่เห็นได้เลย มันถาม Pin น่ะ แล้วจะใส่เลขอะไรอ่ะ Rolling Eyes
]]]]D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 15:48  

ช่วยเปรียบเทียบ 3250 กะ 6680 อันไหนหน้าจะใช้แล้วคุ่มค่า เลยข้อดีข้อเสียให้หน่อย ฟัน ทง ด้วยนะอันไหนหน้าใช้กว่ากาน จายๆๆๆๆคราบบบบบบ
Shawave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 18:49  

อาการเดียวกันเลยครับ แต่ก่อนใช้การ์ดของNokia เองไม่เป็นไร พอเปลี่ยนการ์ดเป็นของKington 1 Gi มีปัญหา ช่องการ์ดในตัวจัดการไฟลส์มองไม่เห็นอะครับ แต่หน่วยความจำมองเห็น คิดว่าการ์ดไม่น่าจะเสีย สรุปว่าเปิดในตัวจัดการไฟล์มองไม่เห็นซะงั้น จะลงเพลง ลงธีม โปรแกรม ลงอะไรไม่ได้เลย
ตอนแรกว่าจะส่งศูนย์ คิดว่าเป็นที่ช่องเสียบการ์ดเสียแน่ๆเลย พอดีเจอพี่ที่มีปัญหาเดียว เค้าแนะนำมาว่า ลอง Format การ์ดใหม่
ดูก่อน ปรากฏว่ามองเห็นเลยอะครับ ดีใจมาก คิดว่าเครื่องรุ่นยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่นะ ทำให้การ์ดยี่ห้ออื่นมากวนปัญากับเจ้าเครื่องนี้ก็ได้
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฟังเพลงไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 21:18  

คนมีปัญหา ผู้เขียน:
คืออย่างงี้ ปกติเวลาบิดเครื่องเพื่อจะฟังเพลง ทำมัยของเรามันไม่มีเพลงที่เราลงเอาไว้อ่ะ
ทุกวันนี้ต้องเข้าไปฟังในคลังภาพ แล้วฟังได้ทีละเพลง พอจบก็ต้องเปลี่ยนเพลงเอาเอง
ของคนอื่นเป็นป่ะ งงงงงงงงงงงงงงงงง.......มากเลยเนี่ย (จุดเด่น มันเอาไว้ฟังเพลงไม่ใช่เหยอ) Rolling Eyes

ต้อง update ก่อน ที่ music library
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามไรหน่อยน้า
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 21:23  

หนูจะซื้ออ่า ผู้เขียน:
Nokia 3250 มีปัญหาเยอะขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ
แต่หนูอยากได้มากๆเลยอ่าค่ะ
มีใครบ้างไหมค่ะที่ใช้มาเป็นเดือนๆแล้วไม่มีปัญหาอ่าค่ะ
หนูกลัวซื้อมาแล้วเสีย มันจะไม่คุ้มกับเงิน แต่อยากได้จริงๆนะค่ะ
บอกหน่อยนะค่ใครที่ใช้นานๆแล้วยังไม่เสียเลยอ่าค่ะ

เราใช้เกือบจะ2เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ออกแล้วยัง
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 21:25  

โปรแกรมซิมเบี้ยน 9.1 ออกแล้วยังคับใครรู้บอกหน่อย
Kengkong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 13:36  

คือว่าผมไม่มีโปรแกรมแปลไฟล์อ่ะครับหาได้แต่โปรแกรมที่ใช้ได้แ30วัน พี่มีแบบที่ใช้ได้ตลอดมั้ยครับถ้ามีเวปขอหน่อยนะครับ

ลองใช้ของ imtoo ดูสิครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 17:16  

Kengkong ผู้เขียน:

ลองใช้ของ imtoo ดูสิครับ

ทามมะเป็งอะดิ อาจจะเป็นที่ขนาดก้อได้นะ เคยทามแต่พอปรับขนาดมันถูกก้อดูได้ หรือไม่ก้อเป็งที่การตั้งค่า ลองๆ ดูล่ะกัน
Aunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 15:05  

ขอMSNผู้ที่ใช้หน่อยครับผมเพ่งซื้อมาใช้แค่ เลยยังทำไรไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ ตั้งใช้ภาษาไทยยังไงครับแอดมาหน่อยครับ Onion_157@hotmail.com
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 23:08  

Very Happy ไปที่ menu-tool-setting-phone-general-phone language-ภาษาไทย ครับ ส่วนที่ดูไฟล์ vdo ไม่ได้อาจเป็นที่ขนาดที่ความละเอียดของไฟล์นั้นครับไม่ควรเกิน 176*144ส่วน bitrate ปรับเท่าไหร่ก็ได้ครับ(352*288 ผมลองปรับดูไม่สามารถเล่นได้ครับ ปรับจาก com ครับ)เล่นได้เฉพาะ 3gp -mp4 ครับ ส่วน wma เล่นได้เเค่ไฟล์เสียงเท่านั้นครับ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 23:11  

Very Happy ลองไปที่ dotsis.com ครับ มีโปรเเกรม 9.1 อยู่ครับ
kaydenver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Format เครื่องต้องทำยังไงบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 04:46  

เครื่องนี้เป็นมือสองน่ะครับ อยากเอาทุกอย่างออกให้หมด
format ทั้งเครื่องเลยน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 10:10  

Very Happy ถ้าหน่วยความจำเครื่องเหลือเยอะเเนะนำให้ format การ์ดดีกว่าครับ เพราะการ hard reset ใช้เวลาพอสมควรแล้วในขณะทำถ้าเกิด batt หมด อาจเปิดไม่ติดก็ได้ครับต้องตรวจดูให้ดีครับ(อาจต้องเข้า 0) เเต่ถ้าจะทำ *#7370# กด12345 หรือ ปุ่มปิดเครื่อง+3+*+โทรออก(พร้อมกัน)ค้างไว้รอจน format disk ขึ้นครับ
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 21:40  

ผมเอาตีมกับเกมลงแล้วมันลงไม่ได้อ่ะ เห็นมีคนบอกว่าไม่จำเป็นต้องเป็นซิมเบียน9.1 แต่ผมลงไม่ได้ใครลงเป็นหรือลงได้ช่วยบอกหน่อยครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 21:48  

Very Happy 9.1 เท่านั้นครับ ว่าเเต่ใครบอกมาล่ะเนี่ย Wink
555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 3250
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:19  

ขาย โนเกีย 3250 อุปกรณ์ครบ ซื้อมาได้ยังไม่ถึงเดือน เครื่องใช้งานได้ปกติ (ที่ขายเพราะมีปัญหาเรื่องเงิน ขาย 7000 บาท ราคานี้ห้ามต่อ เมล์มาที่ phot46@hotmail.com
VIVIVI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 13:08  

พี่ครับเด้วนี้ เหลือ เท่าไหร่แล้วครับรุ่นนี้ แล้วรุ่นนี้ มีข้อเสียยังไง ครับ บอกทีนะครับ

ถ้ามีข้อเสีย จะได้ไป เล็ง N73 ก่า N80 แทน อ่า แล้วหูฟัง 3250 เท่าไหร่ครับ ตอบบทีนะ
ผู้ใช้ 3250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าใช้ครับ 3250
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 15:25  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อ 3250 มาใช้ ไม่ค่อยมีปัญหานะคับ แต่หาโปรแกรมลงอยากมากเลย
มีลงแต่ราคาก็สูง เกือบ 500 บาท แต่มีปัญญานิดหนึ่งตรงที่หมุนกล้องถ่ายหันออกข้างนอก
บ้างครั่งก้ติดบ้างครั้งก้ไม่ติด เสียงก้ใสดีคับ Laughing
ช่วยตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การสลับภาษา
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 15:37  

ในการพิมพ์ข้อความ ถ้าหากเพื่อนๆ ต้องการที่จะให้พิมพ์ไทยบ้าง อังกฤษบ้าง ให้เพื่อนๆ ไป
กดที่ปุ่มที่เป็นรูปปากกา แล้วเลือกภาษาที่ใช้เขียน แล้วเลือก ไทย/อังกฤษ
แค่เนี้ยก้พิมพ์ทั้งไทยและอักฤษได้แล้วคับ
no joy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดธีมและเกมไม่ได้
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 15:02  

ถาม nokia care บอกยัง load theme & game ไม่ได้เพราะนามสกุล sis ซื้อมาหลายเดือนแล้วก็ยัง load ไม่ได้ msn ก็ยังไม่ได้ เหมือนโดนหลอกยังไงไม่รู้ อะไรที่เป็น sis ไม่ได้ทั้งหมด nokia บอกให้รอสักพัก นี่ก็หลายพักแล้ว กะว่าจะเปลี่ยนเป็น moto ดีกว่า เบื่อจัง Confused
ช่วยตอบด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังเพลงต่อเนื่อง
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 15:13  

ถ้าจะฟังเพลงต่อเนื่องต้อง add เพลงเข้าไปใน track list ก่อน โดยเลือก track list-edit-option-add track เลื่อน joy stick ไปยังเพลงที่เลือกแล้ว select ก่อนออกจาก menu จะถามว่า save ไหมก็ save ซะก็จะฟังได้ยาวเลย แต่ถ้าเป็นชื่อเพลงภาษาไทยจะอ่านไม่ออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฟังเพลงไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 15:17  

ต้อง update ก่อน ที่ music library

ถ้าจะฟังเพลงต่อเนื่องต้อง add เพลงเข้าไปใน track list ก่อน โดยเลือก track list-edit-option-add track เลื่อน joy stick ไปยังเพลงที่เลือกแล้ว select ก่อนออกจาก menu จะถามว่า save ไหมก็ save ซะก็จะฟังได้ยาวเลย แต่ถ้าเป็นชื่อเพลงภาษาไทยจะอ่านไม่ออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 15:19  

ผมเอาตีมกับเกมลงแล้วมันลงไม่ได้อ่ะ เห็นมีคนบอกว่าไม่จำเป็นต้องเป็นซิมเบียน9.1 แต่ผมลงไม่ได้ใครลงเป็นหรือลงได้ช่วยบอกหน่อยครับ

ถาม nokia care บอกยัง load theme & game ไม่ได้เพราะนามสกุล sis ซื้อมาหลายเดือนแล้วก็ยัง load ไม่ได้ msn ก็ยังไม่ได้ เหมือนโดนหลอกยังไงไม่รู้ อะไรที่เป็น sis ไม่ได้ทั้งหมด nokia บอกให้รอสักพัก นี่ก็หลายพักแล้ว กะว่าจะเปลี่ยนเป็น moto ดีกว่า เบื่อจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากให้มันตั้ง Lock Keyspad แบบ auto ต้องทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 15:24  

kaydenver ผู้เขียน:

เครื่องมือ ---> การตั้งค่า ---> ความปลอดภัย ---> โทรศัพท์และซิม
ใส่จำนวน นาทีเข้าไปเลยค่ะ ตรงระบบล็อคอัตโนมัติ

ทำแล้วไม่เห็นได้เลย มันถาม Pin น่ะ แล้วจะใส่เลขอะไรอ่ะ Rolling Eyes

ใส่ 12345 ค่ะ
คนใช้ 3250 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอดีผมไปค้นมาเจอโปรแกรมที่ใช้กับ Symbian9.1 ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 21:01  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ 3250 ครับ พอดีโหลดโปรแกรมตัวเก่า ๆ มามันใช้กับ 3250
ไม่ได้ ผมก็เลยไปหาดูในอินเตอร์เน็ต ไปเจอเว็บนี้ครับเค้ามีให้โหลด
ละก็มีคำอธิบายเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้ ก็เลยเอาลิงค์มาให้ดูครับ เผื่อใครสนใจครับ
http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=88
ไปสมัครสมาชิกเอาเองนะครับ ผมลองโหลดมาแล้วใช้ได้ครับ
ใช้ได้หลายอย่างดี เช่น
- โชว์รูปใหญ่ ๆ เต็มจอ
- เครื่องคิดเลขพิเศษ
- โปรแกรมจัดการข้อมูลในโทรศัพท์
- โปรแกรมไฟฉาย
- โปรแกรม zip บนมือถือ
- โปรแกรมเปิดไฟล์ acrobat
- โปรแกรมเปิดไฟล์ document,excel,textfile
- โปรแกรมดูรูป จัดการรูป
อื่นๆ อีกมากมาย ไปลองดูละกันครับ เออพึ่งรู้ว่ามันทำได้เยอะเหมือนกันแฮะ
ลองดูละกันครับพี่น้อง....
suck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 02:44  

user eror ทั้งนั้น ตรูล่ะเบื่อ
cnk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 13:36  

รุ่นนี้เสียง่ายปะ
Hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร่วมสนทนา
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 20:57  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ 3250 ตั้งแต่ใช้มามีปัญหาทุกเดือนเลย ไม่รู้ว่าปัญหาของผมจะเหมือนคนอื่นรึป่าว ก็คือ ไม่มีตังค์เติมเงินอ่ะน่ะ นอกจากนั้นเครื่องของผมก็ไม่มีปัญหาอะไร ฟังเพลงเสียงดีมากๆๆๆ กล้องก็โอเค ชัดกว่าตระกูล n เยอะเลย อ่อ....ลืมบอกไปว่าเพื่อนๆอย่าเสียใจที่เลือกซื้อ 3250 เพราะว่าถึงแม้มันจะมีปัญหาบ้าง แต่โดยรวมก็น้อยกว่าตระกูล N เยอะเลย
elf_moon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 07:58  

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะมีปัญหาเยอะเหลือเกิน คงจะต้องเลือก6680มาใช้ซะแระ - -
Kazuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 20:54  

ผม ก็ซื้อ มาได้ 1 อาทิต ละ ยังไม่เจอปัญหา ไร
Hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สบายใจ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 21:11  

ก็ยังใช้ดีอยู่เหมือนเดิม แต่ลองให้ร้านตีราคาให้แม่ง..โคตรกดราคาเลย ให้แค่ 7,000 บ้ารึป่าว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: