Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วิธีการ ลบ picture theme games ringtone polyphonic ที่มากับเครื่อง T68 T68i T300 T310

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 22 / เข้าชม: 6507
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????? ?? picture theme games ringtone polyphonic ??????????????? T68 T68i T300 T310
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2003 18:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมใช้ T310 ลองทำแล้ว ได้ผล แน่นอนครับ
ทำตามขั้นตอนนะครับ
1. ทำการ master reset กด ตกลง (code 0000 สำหรับเครื่องที่ไม่ได้แก้ code ครับ)
2. หลังจากตอบตกลง นับ 1-10 วินาที แล้วรีบเอา battery ออกครับ
3. รอสัก 10 วินาที แล้วเปิดเครื่องดู เช็คว่า picture theme games ringtone หายไปหรือเปล่า
4. ถ้าออกไม่หมด อาจต้องทำสัก 2-3 ครั้งครับ

ที่เป็นเช่นนี้เพราะ master reset จะทำการลบ rom ทั้งหมดในเครื่อง แล้วค่อย โหลดมาใหม่หมด ที่ถอดแบตออกเพราะไม่ให้มันโหลดเข้า rom ลองทำดูนะครับ

เครื่องผมทำแล้ว ได้ผล 100% มีอะไรสอบถามได้ครับ

T310 สุดยอด ราคาก็ไม่แพง ชอบมากครับ

*** ใครรู้เว็ป ที่ให้โหลด picture theme games ringtone polyphonic ฟรี มาแลกเปลี่ยนกันนะครับ ตอนนี้ผมโหลดไว้เพียบเลย แต่อยากได้เกมส์ ใหม่ๆจัง
jumai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2003 16:10  

ลองลบ แล้ว ลบได้ แต่ พื้นที่เก็บ ข้อมูล, memory ไม่เพึ่มขึ้นนิครับ
สงสัยว่า มันคงจะแยกเก็บกันคนละส่วน ของที่มากับเครื่อง กับ ของที่เราlode เข้าไปใหม่
หรือผมทำผิดวิธี ช่วยบอกหน่อยครับ
สาระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 23:31  

อ้าว...แล้วอย่างอื่นมันไม่หายไปด้วยหรือครับ แน่ใจนะครับว่า หากทำตามวิธีที่แนะนำแล้ว เมนู และฟังก์ชั่นอย่างอื่นที่อยากให้อยู่ มันจะไม่หายไปด้วย!
แต่ถ้าทำแล้วได้ผล แต่ Mem ไม่เพิ่มขึ้นเหมือนอย่างที่คุณ jumai ว่า มันก็ไม่มีประโยชน์น่ะสิครับ? แถมรูป เสียง ซีม ที่มากับเครื่องก็หายหมด ทีนี้ก็ต้องมานั่งดาวน์โหลดกันใหม่ เสียเวลาแย่เลยครับ!

แต่ผมตั้งข้อสังเกตุว่า เสียงโพลีฯ ที่ Preset มาในเครื่องจะดังและไพเราะกว่าเสียงที่เข้าไปดาวน์โหลดเพิ่มเติมใน wap.sonyericsson.com ผ่าน GPRS ที่น่าแปลกก็คือ โหลดเพลงเดียวกันกับที่มีอยู่แล้วในตัวเครื่อง ชื่อเพลงเหมือนกัน ทำนองเดียวกัน แต่เสียงสู้ของเดิมที่อยู่ในเครื่องไม่ได้ ว่าไหมครับ?

ผมเห็นด้วยกะคุณ couchsuya ครับ T310 สุดยอด ราคาไม่แพง ไม่โหล เดินถือได้ไม่อายใคร Sony Ericsson มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ไม่ว่าจะเป็นรูปทรง เมนูใช้งานง่ายไม่มีใครเหมือนและไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร! ไม่ใช่ออกมาหลายๆ รุ่นใส่เข่งขายเหมือนค่ายอื่น แต่ค่อยๆ ออกมาทีละรุ่นสองรุ่นแต่มีคุณภาพ ราคาพอเหมาะ อย่าว่าที่ไหนๆ เลยครับ ขนาดมาบุญครองชั้น 4 ที่ว่าเป็นดงมือถือสารพัดรุ่น แต่ T310 ไม่มีให้เห็นทุกร้านนะครับ ต้องเดินเสาะหาถึงจะเจอ ใน 10 ร้านจะมีสักร้านนึง ผมไปสำรวจมาแล้ว ถ้าเจอใครใช้ SE เหมือนกันก็จะรู้สึกสนใจอยากเข้าไปคุยด้วย ไม่ทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ?
Quickshare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 13:19  

ชอบ Sony Ericsson เหมือนกัน ตอนนี้ใช้รุ่น T300 อยู่ค่ะ เป็นมือถือที่ไม่ค่อยจะเห็นเหมือนกัน ก็ดีนะคะ ไม่โหล ที่สำคัญคือราคาไม่แพงมาก แต่ฟังก์ชั่นต่างๆนี่แบบว่า...คุ้มเกินราคา
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 14:51  

T300 ทาง SE เลิกทำตลาดแล้วครับ โดยหันมาทำตลาด T310 แทน
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2003 18:54  

se t 310 ดีมากมากเลย ใช้ดีมาก ราคาไม่แพง +
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 14:35  

ชอบ T610 อ่ะ สวยแปลกๆ ดี แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2003 22:38  

เป็นแฟน SE มาก็หลายรุ่น เคยใช้ T68i (จอสีตัวแรกที่มีปุ่มจอยสติ๊กและเป็นเครื่องรุ่นแรกที่เกิดจากการวมตัวของ Sony กับ Ericsson) ต่อจากนั้นก็เปลี่ยนมาเป็น T300 และล่าสุดนี่ก็เพิ่งเปลี่ยนเป็น T310 เท่าที่เคยใช้มาหลายรุ่น รู้สึกว่าปุ่มจอยสติ๊กของรุ่น T68i จะสู้รุ่นใหม่ๆ เช่น T300 และ T310 ไม่ได้นะครับ
ปุ่มจอยสติ๊กของ T68i เวลากดบางครั้งไม่ได้ยินเสียงและไม่ตอบสนองต้องกดย้ำอยู่บ่อยๆ เข้าใจว่าคงเป็นเพราะเป็นรุ่นแรกที่มีปุ่มนี้ก็เลยยังไม่ค่อย work
T300 และ T310 ใช้ดีมาก ใครที่ใช้ T300 อยู่ก็ไม่ต้องน้อยใจที่เขาไม่ค่อยโปรโมท รูปทรงสวยคลาสสิคมีสไตร์ ฟังก์ชั่นเหมือน T310 ทุกอย่างเพียงแต่ต่างกันที่รูปทรงภายนอก และหน้าจอสี T310 เป็นจอแบนแสดงผลเต็มพื้นที่หน้าจอ แต่ T300 ก็มีดีตรงเปลี่ยนหน้ากากได้
ส่วน T610 ผมว่ายังแพงอยู่ และ software ยังต้องแก้ไข bug ที่กิน mem เกินจริงเวลาถ่ายรูปแล้ว save เก็บ ถ้าอยากซื้อจริงๆ ผมว่าอีก 3 เดือนค่อยซื้อจะดีกว่านะ
>>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2003 10:26  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ประมาณเดือนเศษ เป็นมือถือที่มีฟังก์ชั่นการใช้งานที่ทันสมัยมาก รู้สึกประทับใจกับยี่ห้อนี้ เพราะแต่ก่อนไม่เคยสนใจเลย
สรุปก็คือ T310 เป็นมือถือที่คุ้มค่าเมื่อเทียบราคากับฟังก์ชั่นต่างๆ ที่ให้มา รวมทั้งกล้องดิจิตอลด้วย รูปทรงก็สวยดี ดูทันสมัย
Q(-'''-Q)
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: หาดใหญ่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 01:31  

ในที่สุดก้อตัดสินใจได้แล้ว T310
Looker
Year's Star

หัวข้อ : T310 ??? ??????? ?????? ?????? ????????????
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 02:24  

T310 สวย ทันสมัย ไม่แพง ไม่โหล + กล้อง MCA-25 ราคาแค่ 8,XXX บาทไม่ต้องเสียเวลาคิดเลยคร้บ ซื้อได้เลย คุ้มค่า ใช้ดีมากครับ
littlestar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2003 00:03  

แล้ว โหลด picture theme games ringtone polyphonic free free กันที่ไหนอะ บอกหน่อยสินะ นะ นะ นะ...

ใช้ T300 อยู่อะ

เออแล้วสรุปว่า ถ้าลบอย่างที่บอก แล้วพวกที่โหลดมาแล้ว ต้องหายแน่ๆเลย ใช่เปล่า >.< แล้ว mem ไม่มากขึ้น ก็ไม่ดีจิ
jumai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 00:48  

ทำตามวิธีที่บอก แล้ว ข้อมูลต่องๆ ที่มากับเครื่องตอนแรก พวกเกมส์ เสียง รูป หาย ไป
เราว่า mem ไม่เพ่ม นะ ไม่แน่ใจ แต่ ถ้าต้องการ เอา พวก รูป เกมส์ ต่างๆ ที่มากับเครื่อง
กับมาเป็นอย่าเดิม ก้ reset ใหม่ แต่ไม่ต้องถอด แบต ออกในขั้นตอนสุดท้าย
ก็จะกลับมาเป็นเหมืแนเครื่องที่ซื้อมาใหม่ (รูป และ เสียง ที่load มาทีหลังจะไม่อยู่นะจ๊ะ )
จากที่ลองใช้มา ประมาณ 3 เดือน รู้สึก ว่า เครื่องมัน load ข้อมูลช้า เวลา เปิดเครื่องหรือ
เข้า menu ต่างๆ อีกอย่าง sms เวลา อ่านแล้ว ถ้าจะเก็บไว้ ให้สั่ง save ลงในsim นะ
ไม่งั้นพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันจะหายไปเลย ไม่รู้ ว่า มันเป้นปัญหาหรือเปล่า
มีใครรู้บ้างหรือเปล่า ครับ ว่า ตัวนี้ เค้า มีการup softwere ตัวใหม่ หรือเปล่าครับ
NutoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2003 03:18  

อยากรู้ว่าตอนนี้ softwere ของ T300 vertion ล่าสุดเป็นอะไรอ่ะ อยากรู้และมันดีขึ้นยังไงบ้างเห็น T310 สามารถทำให้มี ปฏิทินได้อ่ะ เราอยากได้มั่ง แล้ว T300 ทำได้เปล่าอ่ะ
NutoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2003 03:19  

อยากรู้ว่าตอนนี้ softwere ของ T300 version ล่าสุดเป็นอะไรอ่ะ อยากรู้และมันดีขึ้นยังไงบ้างเห็น T310 สามารถทำให้มี ปฏิทินได้อ่ะ เราอยากได้มั่ง แล้ว T300 ทำได้เปล่าอ่ะ
JUMAI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 18:01  

UP Software ของ T310 ได้ที่ไหนบ้างครับ
ใครเคย ไป up มาบ้าง ยังไม่เคยเห็นเลยครับ ที่มี ปฎิทิน
ใครเคย UP บอกหน่อย up แล้วมีปัญหาบ้างหรือเปล่า แล้ว up ที่ไหน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 03:54  

JUMAI ผู้เขียน:
UP Software ของ T310 ได้ที่ไหนบ้างครับ
ใครเคย ไป up มาบ้าง ยังไม่เคยเห็นเลยครับ ที่มี ปฎิทิน
ใครเคย UP บอกหน่อย up แล้วมีปัญหาบ้างหรือเปล่า แล้ว up ที่ไหน

0 loxley บางเขนครับ โทรไปสอบถามก่อนได้ที่เบอร์ 02-348-8000
t_t
Year's Star

หัวข้อ : ????????????...????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 11:51  

ลองดูสติ๊กเกอร์รับประกันหลังเครื่องด้วยนะครับว่ารับประกันที่ไหน..?
โดยทั่ว ๆ ถ้าเราซื้อจากตัวแทนจำหน่ายที่ใดก็ให้ไปที่นั่นนะครับ เช่นสติ๊กเกอร์รับประกันเป็นของ AIS ก็ให้ติดต่อที่ 0 AIS ครับจะได้ไม่มีปัญหาเรื่องการรับประกันและค่าใช้จ่าย
bLaCk_PiGgY
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2003 22:11  

ลบทามมายยย...ของเดิมก้อดีอยู่แล้นนนนน
Obilix02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 21:13  

bLaCk_PiGgY ผู้เขียน:
ลบทามมายยย...ของเดิมก้อดีอยู่แล้นนนนน
เห็นด้วยๆ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 10:31  

ลบไป mem ในเครื่องก็ไม่ได้เพิ่มขึ้นด้วยนะคับ
bird5388
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Escapes from heaven And worlds end
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 22:07  

Obilix02 ผู้เขียน:
bLaCk_PiGgY ผู้เขียน:
เห็นด้วยๆ

ซนจริงๆน้า
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 15:01  

เหอะๆๆ มีอยู่แล้วอย่าไปลบมันเลยนะครับ ทางที่ดีแล้วอยู่เฉยๆ เทอะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: