Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I-Mobile 600 เสียง MP3 ดังไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3639
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I-Mobile 600 ????? MP3 ??????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 21:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

เสียงมันดังไหมครับ แบบว่า จะวางไว้กลางวง แล้วเพื่อนที่นั่งรอบๆ จะได้ได้ยินหมดอะ เพื่อนผมซื้อ 509 มา ต้องเอาแนบหู ถึงจะได้ยิน อนาถแท้ - -"

ชักอยากได้ 804 อะ มันลำโพงคู่ คงดังน่าดู

แล้ว Mem มัน มีแถมไหม ถ้าซื้อจากศูนย์ แล้วถามมา ขนาดเท่าไหร่ กี่ MB

แล้ว ถ้าซื้อจากศูนย์ ในกล่องมันจะแถมอะไรบ้าง แล้วถ้าเราไม่เอาของแถม จะลดราคาไหม หรือว่า ต้องเอาของแถม

แล้วมันฟัง Fm ได้ไหม เผื่ออยากฟังแบบคลื่น อะ

แล้วมันเล่นเกม 2 คน แบบ N-GAGE ได้ไหม [ อิอิ ]
NooP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 23:11  

ดังนะครับ แต่ไม่ทราบต้องการดังขนาดไหน มันมีอิควอไลท์เซอร์ ปรับเสียง ได้เหมือน พวกโปรแกรมเล่นเพลงอะครับ เช่น เสียง คลาสสิค เน้นเสียงเบส เพลงแดนซื ไรทำนองนี้ครับ ถ้าเปิดเป็นเสียงสูงจะดังกว่าเดิม รับรองเอาแนบหูไม่ได้ เสียงทะลุแก้วหู -*-

ถ้าลำโพงแนวนี้ เสียงออกมาได้ขนาดนี้ผมก็okแล้วหละ อืม.. เรื่องเสียงลองฟังดีกว่าครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันนะผมว่าแล้วก็ ไม่ไม่ทราบว่าต้องการดังขนาดไหนอ่ะ แต่ยืนยันว่าเสียงใสกิ๊งครับ รุ่น 600
ผมว่าไปร้านขอลองฟังดีกว่านะส่วนตัวว่าดังใช้ได้ครับ ฟันธงว่าดัง แต่ไม่ดังขนาดวิทยุ

- ฟัง FM ไม่ได้นะครับ ซื้อ เครื่องเล่น fm 69 บาทมาฟังก็ได้ หุหุ
- i-mobile ที่วางตลาดอยู่ ไม่มีรุ่นไหนเน้นไปทางเกมอะครับ N Gage มันเป็นโทรศัพท์สำหรับคนชอบเล่นเกม

ใครใช้ 509 ลองบอกกันหน่อยนะครับว่าดังรึเปล่า เปิดเสียงสุดน่าจะดังนะ

รุ่น 509 จะเป็นโทรศัพท์ multimedia คือรวมๆครับ
600 เป็น music GIG เน้นทางฟังเพลง มากกว่า 509
900 เน้นกล้อง 3 ล้านพิกเซล มากสุดในไทย แต่เป็นกล้อง CMOS นะถ่ายที่มืดไม่ดี

ถ้าเอาแบบภาพรวม เช่น ความสามารถ ความละเอียดสีหน้าจอ ที่คมชัด พอฟัดกับซัมซุง คือรวมๆ ก็ i600 คุ้มกับเงินที่จ่ายไปได้ความสามารถที่พอดีกับความจำเป็น แต่ลดค่าใช้จ่ายที่จะต้องซ์อโทรศัพท์แบรนดัง แพงๆได้ครึ่งนึง ลองตั้งคำถามก่อนว่ามีความจำเป็นจะต้องเสียเงินมากกว่าเท่าตัว แต่ดีกว่าเพียงบางส่วนคุ้มรึป่าว ถ้าตอบว่าคุ้ม ข้ามโลดครับ ข้อเสียของกล้อง cmos คือถ่ายในที่มืดไม่ดี ทุกรุ่นทุกยี่ห้อหละคับที่เป็น Cmos เล่นพวกนี้ถ่ายที่มืดสีมักจะเพี้ยน แต่ถ่ายกลางแจ้ง หรือสว่างพอชัดแน่นอนครับ

509 กับ 600 สินค้าจริงๆเป็นคนละยี่ห้อนะครับ 600 ยี่ห้อเดียวกับ 900
ยืนยันดีกว่ารุ่นก่อนๆที่ เครื่องเป็นของ Inno ครับ 2 แสนกว่าสี ของ inno มันห่วยจิงๆครับ แต่ของยี่ห้อนี้ ท้าให้เปิดเลยครับแจ่มแน่นอน

-----------------------
เท่าที่ทราบ ไปซือร้านขายส่ง MBK พร้อมบลูทูธ รุ่น 600 ราคา 8500 บาท ร้านข้างๆ 7,900 ไม่มีบลูทูธ ในกล่องมี mem mini sd 256 mb ให้ และmemในตัว ประมาน 60 mb และก็อุปกรณ์ทั่วๆไป หูฟังแบบมีสาย กับพวก ดาต้าลิงค์ กับวอลชาจ์

ส่วนที่ตั้งร้านขายส่ง และรายละเอียดอื่นๆ อ่านกระทู้ล่างๆนะครับ เคยตอบไปแล้ว ถูกกว่าไปซื้อศูนย์ ร้านขายส่งคนรอซื้อกันตรึมไปไม่เคยว่าง
Chatty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 08:41  

ทั้ง 2 รุ่น โดยรวมแล้ว ตัวรุ่น 600 จะดีกว่าทั้งด้านฟังชั่นและหน้าจอ interface/icons ที่ดูง่ายกว่า 509 แต่เรื่องเสียงเรียกเข้าหรือ mp3 ผมขอยกให้ 509 ที่ให้เสียงที่ดังและใสกว่ารุ่น 600 ถ้าหากนำ 2 รุ่นมาวางใกล้กันแล้วเปิดเสียงฟัง ขอยืนยันว่าลองมาแล้วหลายตัว
รุ่น 600 ใช่ว่าเสียงจะไม่ดัง แต่เปรียบ 2 รุ่น , 509 ดังกว่าเปิด volumn สุดเสียงแตกแน่นอนเพราะมันดังมาก ใครชอบเสียงเรียกเข้าดังๆ ไม่ผิดหวังครับ ส่วนที่ใครว่าถึงขนาดต้องแนบหูฟัง ควรจะนำเครื่องเข้าศูนย์ตรวจเช็คแล้วละครับ เพราะเครื่องผิดปกติแน่นอน
ข้อเสียที่เห็นๆของ 509 ไม่ค่อยชอบก็คือ การประกอบและวัสดุ ยิ่งตอนเปิดฝาสไลด์ขึ้นมันคลอนๆพอสมควร แต่บางตัวก็รู้สึกแน่น (ตอนซื้อถ้าเลือกลองได้ น่าจะเลือกดูเสียหน่อยนะ) ส่วน icons menu ค่อนข้างเล็กไปหน่อย ถ้าเทียบกับ รุ่น 600 ผมชอบกว่าเยอะ
เอาว่า รุ่น 600 ดูดีกว่า พอควรแต่ไม่ชอบเรื่องเสียงอย่างเดียว แต่ผมจำใจเลือก 509 เพราะเน้นเสียงดังไว้ฟังเพลง โดยรวมแล้ว คุ้มค่าคุ้มราคา ทั้ง 2 รุ่น ถ้าให้เทียบก็เทียบแค่จุดหลักๆ 2 จุดที่ผม comments คือ เรื่องเสียงและ วัสดุการประกอบ คงจะได้ตัดสินง่ายขึ้นว่าจะเลือกรุ่นไหน
K600
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 13:33  

600 เป็น music GIG เน้นทางฟังเพลง
ข้อย้ำ...แถมถ่ายรูปให้ด้วย
แต่โทรไม่ได้แล้วครับ...
เม็ดสัญญาณเสีย...ซ่อมก็ไม่หาย...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: