Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีท่านใด ใช้ i mobile 606 เป็นของmodem PC เล่นเน็ต ช่วยแนะนำ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 14078
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: nakornpatom
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????? ??? i mobile 606 ???????modem PC ???????? ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 21:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีท่านใด ใช้ i mobile 606 เป็นของmodem PC เล่นเน็ต ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า
chokas
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????? ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 16:16  

ใช้ได้ผมใช้อยู่ ใช้ driver ของ 602
การตั้งค่า ก็ทำตามหัวข้อข้างล่าง (603)
Smile
chokas
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 16:23  

ผมลืมไป ใช้ต่อเน็ตได้ แต่ส่ง FAX ไม่ได้ ผมอาจจะตั้งค่าผิด ถ้าใครทำได้ช่วยแจ้งหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า Very Happy
mankiss
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 12:56  

Very Happy ที่ช่วย แบ่งความรูกันครับ ขอบคุณจากใจ Very Happy
i-606-man
Year's Star

จังหวัด: nakornpatom
หัวข้อ : ????????? ?????????????? Win 98 ??????????? Win XP ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 16:25  

ผมลองอ่าน ตรงหัวข้อตาราง Win 98 แต่ว่าผมใช้ Win XP เดี๋ยวลองดูก่อนว่าได้หรือเปล่าถ้าได้เดี๋ยวจะมาบอกนะครับ
mankiss
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : ?????? XP ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 12:32  

Very Happy บอกด้วยครับ Very Happy
enoomay
Year's Star

จังหวัด: saraburi
หัวข้อ : Re: ???????? ??? i mobile 606 ???????modem PC ???????? ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 10:34  

i-606-man ผู้เขียน:
มีท่านใด ใช้ i mobile 606 เป็นของmodem PC เล่นเน็ต ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า

เราก็ใช้ i-606 เหมือนกัน หาวิธีต่อเนตตั้งนาน ก้อเข้าปายอ่านที่เค้าโพสๆ กันอีกทีอ่ะนะ เหงคุณ atthapone_s เค้าโพสไว้อ่ะว่าเวปเพื่อนเค้า พอลองเข้าปายอ่านดู อืมม ช่วยได้มากเลย จากต่อเนตด้วยมือถือไม่เปงก้อเปงแระ ต้องขอบคุณเค้าเจงๆอ่ะ แหะๆ ชมเค้ามาซะแยะ เอ้า!!เอาเวปปายอ่านดู

http://www2.se-ed.net/EBE1/GPRS_601/Step%20All.html <<< เนี่ยๆๆๆ
sura2479
Year's Star

จังหวัด: surin
หัวข้อ : Re: ???????? ??? i mobile 606 ???????modem PC ???????? ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 21:07  

ผมก็ใช้ xp เหมือนกัน ผมลองเข้าไปโหลดที่ได้แนะนำมา

http://www2.se-ed.net/EBE1/GPRS_601/Step%20All.html

แต่ว่ามันก็ไม่ได้ (แต่บางเครื่องอาจจะได้มั้ง) มันขึ้นเหลืองๆ ตรง port ผมก็เลยนั่งค้นหาใหม่ จนไปเจอที่นี่คับ

http://www.dmtech.co.za/index2.html
อันนี้ได้เลย ดีใจมากๆ หามาตั้งนาน นานมาก แบบฟลุ๊คนะคับ ก็เลยแนะนำต่อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: