Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 939187
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะไปลงโปรแกรมภาษาไทยได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 23:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือซื้อเครื่องมาจากเมืองนอก ซึ่งเขา lock ใว้ให้ใช้ได้เฉพาะ เครือข่ายของเขา อยากถามว่า

1. ปลด lock ได้ที่ไหนครับ
2. ลงโปรแกรมใหม่ได้เปล่าครับ หรือ แค่อัพเดท FW ก็ใช้ได้แล้ว

ขอบคุณครับ
ของนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูพัง Bluetooth
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 00:51  

แล้ว หูพัง Bluetooth ของ SE K750i ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

Thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หูพัง Bluetooth
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 20:11  

เรื่องปลอดล็อค คงต้องไปลองถามที่มาบุญครองดูครับ ว่ามีร้านไหนทำได้มั่ง

ส่วนเรื่องหูฟัง Bluetooth ใช้ตัวไหนยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ขอให้มันเข้ากันได้ก็ใช้ได้ครับ มีทั้งแบบหูเดียว(โมโน) สองหู(สเตอริโอ) เพราะ K750i ทาง SE ไม่ได้ทำ หูฟังบลูทูธ ออกมาเป็นชุดเดียวกัน แบบซัมซุง D500 ฉะนั้นใช้อันไหนก็ได้ ราคาก็ตกอยู่ประมาณ 2000 บาท ขึ้นไป (โดยประมาณ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 10:03  

อยากทราบว่าตอนนี้ k750 ได้ถูกแก้ไขส่วนที่เป็นปัญหาได้หมดหรือยังครับ กำลังตัดสินใจซื้อครับ และมีส่วนไหนบ้างครับที่ใช้แล้วเป็นข้อติบ้างครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ultrataro
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 05:14  

รู้สึกว่าถ้าอัพเป็น FW ล่าสุดแล้วจะไม่มีปัญหาแล้วนะครับผมเพิ่งซื้อมาเมื่อสามวันก่อนใช้ได้ดีเลย ที่บอกไมดูดเสียงก็ไม่เป็นนะเพราะของผมใช้ FW ล่าสุด ผิดกับของเพื่อนผม w550 ยังไม่เคยอัพ FW ฟังมันไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอะ เลยบอกมันให้ไปอัพซะ ใครจะอัพเองหรืออัพศูนย์ก็ได้นะครับ แต่ถ้าใครมีความรู้เรื่องคอมแนะนำเลย www.se-club.net เค้ามีบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 09:39  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ k750 ได้ถูกแก้ไขส่วนที่เป็นปัญหาได้หมดหรือยังครับ กำลังตัดสินใจซื้อครับ และมีส่วนไหนบ้างครับที่ใช้แล้วเป็นข้อติบ้างครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ปัญหาด้านฮาร์ดแวร์ เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีอะไรนะครับ ส่วนปัญหาเรื่อง FW ก็คงเป็นเฉพาะบางรุ่นเท่านั้น เพราะว่ามันออกมาก็จะครบปีแล้ว คงไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากแล้ว เพราะว่ามันจะหมดจากตลาดแล้ว เหอๆ จากนั้น K790i ก็จะเข้ามาแทนที่

ส่วนข้อติมีอยู่อย่างเดียวครับ MSD ราคายังแพงกว่าเมมอื่นอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 10:27  

อยากทราบว่า k750 FW ล่าสุดคือตัวไหนครับ ถ้าซื้อตอนนี้จะได้ FW ล่าสุดเลยใช่ไหมครับ หรือต้องไปอัพอีกที และรุ่นนี้มีซิลิโคนหรือกรอบพลาสติกคุมตัวเครื่องขายไหมครับ ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 11:02  

ศูยน์ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า 10900 บาท 28/6/49
boatboat
Bronze Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:55  

เชียงใหม่ 9990 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 17:27  

Embarassed tzw pin,rama 2 9950 อะครับ Neutral
----*----
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 22:48  

ผมเพิ่งถอยตัวนี้มาพฤหัสที่แล้ว เมื่อวันจันนี้ มันก้เริ่มrestartตัวเองทุกๆ 15 นาที ก่อนที่มันจะ restart มันก้ขึ้นว่า simยังไม่เปิดใช้บริการ แต่พอมันเปิดขึ้นมาใหม่อีกทีมันก้ใช้ได้ตามเดิมก่อนที่มันจะ restart อีกทีอ่ะครับ และเมื่อวานนี้มันก้restart ทุกๆ5นาทีจนวันนี้มันเหลือแค่ 1-2 นาทีเองครับ ผมเลยใช้งานไม่ได้เลย และตอนนี้หลังจากที่ผมชาร์จแบตฯ ไอคอนแบตฯ มันก้ขึ้นนะครับ แต่พอหลังจากที่ผมไปอาบน้ำมา หน้าจอมันก้ขาวอย่างเดียวเลยครับ กดอะไรมันก้ไม่ตอบสนอง เิปิดเครื่องก้ไม่ได้ (ผมปิดเครื่องตอนชาร์จ)

อาการนี้มันเกิดจากอะไรหรือครับ และมีวิธีแก้ยังไงบ้าง
BadBad
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 02:57  

----*---- ผู้เขียน:
ผมเพิ่งถอยตัวนี้มาพฤหัสที่แล้ว เมื่อวันจันนี้ มันก้เริ่มrestartตัวเองทุกๆ 15 นาที ก่อนที่มันจะ restart มันก้ขึ้นว่า simยังไม่เปิดใช้บริการ แต่พอมันเปิดขึ้นมาใหม่อีกทีมันก้ใช้ได้ตามเดิมก่อนที่มันจะ restart อีกทีอ่ะครับ และเมื่อวานนี้มันก้restart ทุกๆ5นาทีจนวันนี้มันเหลือแค่ 1-2 นาทีเองครับ ผมเลยใช้งานไม่ได้เลย และตอนนี้หลังจากที่ผมชาร์จแบตฯ ไอคอนแบตฯ มันก้ขึ้นนะครับ แต่พอหลังจากที่ผมไปอาบน้ำมา หน้าจอมันก้ขาวอย่างเดียวเลยครับ กดอะไรมันก้ไม่ตอบสนอง เิปิดเครื่องก้ไม่ได้ (ผมปิดเครื่องตอนชาร์จ)

อาการนี้มันเกิดจากอะไรหรือครับ และมีวิธีแก้ยังไงบ้าง

งะ! รีบเอาไปเปลี่ยนสิครับ จะครบอาทิตแล้ว ไปวันนี้เลยนะครับ มันเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ใน7วันนี่ครับ รีบๆไปนะครับ - -

ถ้าไม่ทัน ก้ลองเอาเข้าศุนย์เลยครับ
ultrataro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 04:02  

ซื้อที่ 0 รึป่าวคับถ้าซื้อ 0 ก็เอาไปเปลี่ยนเลยหรือส่งซ่อม ถ้าไม่ซื้อ 0 ก็อาจโดนของย้อมแมวนะคับระวังหละไอร้านตู้MBK อะตัวดี เกร็ดน่ารู้ก่อนซื้อแนะนำเลยย www.x-raymobile.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 08:59  

Embarassed ก้อไม่เคยมีปัญหาเลยนะครับสำหรับผม เพราะซื้อจาก twz หรือแม้แต่ 0 se เอง ร้านตู้ไม่นิยมอะครับยอมแพงนิดแต่ได้ของดีก้อยอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 10:10  

อยากทราบว่า k750 FW ล่าสุดคือตัวไหนครับ ถ้าซื้อตอนนี้จะได้ FW ล่าสุดเลยใช่ไหมครับ หรือต้องไปอัพอีกที และรุ่นนี้มีซิลิโคนหรือกรอบพลาสติกคุมตัวเครื่องขายไหมครับ ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 22:28  

FW ล่าสุดคือ R1CA021
เครื่องที่คุณซื้ออาจจะไม่ใหม่ล่าสุด ขึ้นอยูกับการวางตลาดครับ ของสินค้าล็อคนั้นๆ
แต่ FW ล่าสุดอัพแล้วมีปัญหาเรื่องเมนูไทย แต่ถ้าทำ master reset ก็ทำให้เลือกเมนูไทยได้ครับ หรือจะยังไม่อัพใช้ FW ตัวเก่าก้ได้ครับ ถ้าใช้แล้วยังไม่มีปัญหา
ซิลิโคนมีทั้งของปลอมของแท้ ตั้งแต่ 50 บาทถึงพันกว่าบาท
ส่วนกรอบพลาสติกใสมีขายครับ แต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไร คงไม่แพงมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 14:39  

Embarassed ตอนนี้ให้น้องใช้ไปแล้ว k750i ยอมรับว่า ภาพและเสียงดีมากครับ ส่วนผมก้อใช้อีกยี่ห้อหนึ่งตะกูล nseries ยอมรับว่าเสียงและภาพสู้ไม่ได้จริงๆ ก้อลองใช้ symbian ก้อคล้ายๆ กับ k750i ซึ่งหลายงฟังก์ชั่นที่ทำหน้าที่อย่างเดียวกัน se ทำได้ดี แต่ลูกเล่นของ nseries ก้อพอใช้ได้แต่สำหรับตัวผมเองต้องพัฒนาอีก
ก้อเครื่องต่อไปก็คงกลับมาใช้ se อีก อันนี้ไม่ได้เชียร์ se นะครับ แต่ได้ลองใช้และเปรียบเทียบกันในหลายๆ ฟังก์ชั่นที่ทำหน้าที่เดียวกัน
ก้อยังว่านะครับชอบสิ่งไหนก้อใช้สิ่งนั้นก้อจะดีที่สุด ปัจจัยอี่นๆ เป็นส่วนประกอบที่ใช้ในการเลือกตัดสินใจเท่านั้น อย่าโกรธกันนะครับ ก้อเดือนนี้ ผมใช้ ซื้อ n80, k750i และ n70 มาใช้ ..... Embarassed จึงพอจะพูดได้ว่า เรื่องเสียงและภาพ ต้องยกให้ se จริงๆ อย่างอื่นก้อทำได้ดีก้อไม่แตกต่างกันมากนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 16:14  

Embarassed อยากได้ก้อซื้อได้เลยนะครับ รุ่นนี้ผมชอบมากๆ ที่ด้านหลังมีที่ปิดกล้อง หลังจากติด film เรียบร้อย ก้อใส่กรอบพลาสติกดูดีมากๆๆ เพราะขนาดของรุ่นนี้เหมาะมือดีนะครับ ฟังก์ชั่นต่าง เมื่อเทียบกับราคาตอนนี้ ไม่ขาดทุนแน่นอน กึงแม้จะออกมาขวบกว่าแก่แล้วก้อตาม เรื่องกล้อง การ set ต่างเหมือนกับเมนูของ sony เดะ set ง่าย ภาพก้อดี เสียงก้อเยี่ยมถึงแม้จะไม่ใช่รุ่น walkman Embarassed ก้อตาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 20:29  

ผมก็ใช้มาจะครบปีแล้ว เดี๋ยวจะหาว่าเชียร์กัน อิอิ ลองใช้เองแล้วจะทราบถึงความแตกต่างนะครับ ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบ เดี๋ยวจะหาว่ามีแต่ข้อดี

มาดูจุดด้อยกันบ้างละกัน จอดูจะเล็กไปหน่อย ถ้าใหญ่กว่านี้อีกนิด จะแจ่มมากเลย อีกจุดก็ตรงเมมนี่แหละครับ MSD การตลาดมันน้อย เลยทำให้ราคาแพงกว่าเมมแบบอื่นๆ

ใช้ SE มาก็หลายตัว ก็รู้สึกชอบกับคุณสมับติ แต่ตัวต่อไปอยากใช้ SmartPhone อยากรู้เมื่อไหร่ SE จะทำออกมาซะที ไม่อยากใช้ Symbian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:15  

FW ล่าสุดคือ R1CA021
เครื่องที่คุณซื้ออาจจะไม่ใหม่ล่าสุด ขึ้นอยูกับการวางตลาดครับ ของสินค้าล็อคนั้นๆ
แต่ FW ล่าสุดอัพแล้วมีปัญหาเรื่องเมนูไทย แต่ถ้าทำ master reset ก็ทำให้เลือกเมนูไทยได้ครับ หรือจะยังไม่อัพใช้ FW ตัวเก่าก้ได้ครับ ถ้าใช้แล้วยังไม่มีปัญหา
ซิลิโคนมีทั้งของปลอมของแท้ ตั้งแต่ 50 บาทถึงพันกว่าบาท
ส่วนกรอบพลาสติกใสมีขายครับ แต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไร คงไม่แพงมาก

ผมใช้ k750 มาได้ 1 ปีเต็มๆชอบมากๆ มีธีมให้โหลดฟรีที่ www.zedge.net หรือ search google ดูจะมีของฟรีเยอะมากจนไม่รู้จะเอาอะไร มีโปรแกรมจาวาให้ลงเยอะแยะ สร้างธีมเองก็ได้ด้วย theme creater ผมซึ้อ msd 512 มาใช้ยังเก็บไม่ค่อยจะเต็มเลยเพราะเพลงที่ชอบ
เก็บไปนานๆก็เบื่อโอนใส่คอมไว้ ตอนนี้เหลือว่างอยู่ประมาน 200กว่าเมก ผมซื้อสาย mmc60
มาต่อกับเครื่องเสียง sony เสียงได้ใจมากสุดยอดแต่ตอนเล่นต้องเพิ่มเสียงที่มือถือให้สุด และต้องไม่ปรับ mega bass เพราะเสียงออกลำโพงจะแตกสั่น และเมื่อสองวันก่อนก็เอาเครื่องไปอับ fw ใหม่ผมให้เค้าเปลี่ยน fw เป็นของ w800 ลงตัวพอดีชอบมากๆ คือชอบ walkman player โลโก้เป็นทุนเดิมอยู่แล้วแต่ไม่อยากเปลี่ยน body เพราะชอบ body k750 มากกว่า
ตอนนี้ก็ชอบมากๆ เหมือนได้มือถือใหม่....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 11:10  

Embarassed ก้อเป็นรุ่นที่น่าใช้นะครับที่ชอบมากกับด้านหลังนี่แหละมีที่ปิดกล้อง....อย่างอื่นก้อ ok ใช้งานง่ายมากๆ Razz
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 11:22  

กำลังจะซื้อ รอ เงินครบก่อน
Nipanst
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ขอถามคุณ Z1 ถึงการลงโปรแกรม LekLekDictl บน K750i
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 12:19  

Rolling Eyes ขอถามคุณ Z1 ถึงการลงโปรแกรม LekLekDictl บน K750i ทำอย่างไรครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามคุณ Z1 ถึงการลงโปรแกรม LekLekDictl บน K750i
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 13:45  

Nipanst ผู้เขียน:
Rolling Eyes ขอถามคุณ Z1 ถึงการลงโปรแกรม LekLekDictl บน K750i ทำอย่างไรครับ

ก่อนอื่นคุณต้องกอปไฟล์ไปไว้ในเมมก่อนนะครับ ไปไว้ที่โฟลเดอร์ other ก็ได้ครับ จากนั้นกด more แล้วก็เลือก Install ติดตั้งได้เลยครับ จากนั้นพอเสร็จแล้ว ก็ลบไฟล์ที่กอปมาก็ได้ครับ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่ แต่ตอนติดตั้งมันจะถามนะครับว่าเราจะไปไว้ในส่วนโปรแกรม หรือส่วนของเกม เราก็เลือกไปที่โปรแกรม จากนั้นเวลาเปิดก็ไปที่เมนูโปรแกรมมันจะมีเพิ่มขึ้นมาให้เอง ก็กดเข้าไปเลือกได้เลยครับ
น้องเมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แถมเม็ม 64 เม็ก จะใช้ถ่ายวีดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 14:32  

อยากรู้ว่า เน้นถ่ายวีดีโอค่ะ กล้องกับเพลงไม่ค่อยเยอะ แค่ 64 เม็กจะได่ต่อเนื่องนานเท่าไหร่คะ แล้วถ้าซื้อเม็มเพิ่ม ราคาประมาณเท่าไหร่คะ ถ่ายราวครึ่งชั่วโมงค่ะ
genkibas
Year's Star

หัวข้อ : Re: แถมเม็ม 64 เม็ก จะใช้ถ่ายวีดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 14:55  

น้องเมย์ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า เน้นถ่ายวีดีโอค่ะ กล้องกับเพลงไม่ค่อยเยอะ แค่ 64 เม็กจะได่ต่อเนื่องนานเท่าไหร่คะ แล้วถ้าซื้อเม็มเพิ่ม ราคาประมาณเท่าไหร่คะ ถ่ายราวครึ่งชั่วโมงค่ะ

ผมเพิ่งซื้อ k750i ที่ Future Park ราคา 9890 บาทครับ

ผมมีคำถามท่านผู้รู้อื่นด้วยครับ
1. ผมลองถ่ายวีดีโอแต่ถ่ายได้ไปสักพักมันก็หยุดเอง เราสามารถถ่ายได้นานกว่านี้ได้หรือไม่ครับ (เช่นตามขนาดของ msd)
2. การอัดเสียง จะเป็นการอัดโดยตรงลง msd หรือ หน่วยความจำในเครื่อง โดยอัตโนมัติครับ ถ้าต้องการอัดเสียงบรรยายของอาจารย์ ทำได้เปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
genkibas
น้องเมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 17:51  

คุณ Genkibas คะ ถ่ายได้สักพักที่ว่าเนี่ย ถึง 5 นาที มั้ยคะ แล้วใช้เม็ม 64 mb ที่แถมมาด้วยน่ะเหรอคะ แล้วเช็คดูว่ามันเต็มแล้วหรือปล่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แถมเม็ม 64 เม็ก จะใช้ถ่ายวีดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 18:05  

genkibas ผู้เขียน:

ผมเพิ่งซื้อ k750i ที่ Future Park ราคา 9890 บาทครับ

ผมมีคำถามท่านผู้รู้อื่นด้วยครับ
1. ผมลองถ่ายวีดีโอแต่ถ่ายได้ไปสักพักมันก็หยุดเอง เราสามารถถ่ายได้นานกว่านี้ได้หรือไม่ครับ (เช่นตามขนาดของ msd)
2. การอัดเสียง จะเป็นการอัดโดยตรงลง msd หรือ หน่วยความจำในเครื่อง โดยอัตโนมัติครับ ถ้าต้องการอัดเสียงบรรยายของอาจารย์ ทำได้เปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
genkibas

ตอบนะครับ ต้องเช็คว่าตั้งค่าการถ่ายวิดีโอเป็นแบบไหนมี 2 แบบ ต้องเลือกแบบคุณภาพสุงนะ เสียงที่อัดจะลงเมมครับ เมื่อวันก่อนไปเห็น msd 2 gig ของ sandisk ราคา 3xxx บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 20:59  

การถ่ายวีดิโอ มี 2 รูปแบบครับ
1. การถ่ายเพื่อเป็น MMS และใช้ส่งเป็น MMS จะได้ประมาณ 10 วินาทีครับ
2. เลือกแบบคุณภาพสูง แบบนี้จะสามารถถ่ายได้เรื่อยๆ จนกว่าเมมจะเต็มครับ

การอัดเสียง
การอัดเสียงสามารถทำได้ครับ แต่คุณภาพเสียงถ้าจะให้ชัดเจน ผมแนะนำว่า ควรจะหันไมค์ (ตรงปากพูด) ไปทางแหล่งกำเนิดเสียง และถ้าจะให้ดี ขออนุญาติอาจารย์ไปวางแถวๆ โต๊ะที่อาจารย์นั่งเลย ยิ่งใกล้แหล่งกำเนิดเสียงมากเท่าไร เสียงยิ่งชัดเท่านั้นครับ

ส่วนการบันทึกทั้งภาพและเสียง เราสามารถเลือกได้ครับว่าเราจะบันทึกไฟล์นั้นลงในเมโมรี่ในเครื่องที่มีอยู่ 32 M หรือจะเลือกบันทึกลงใน เมโมรี่สติ๊กดูโอ ซึ่งการบันทึกทั้งเสียงและวีดิโอ จะบันทึกต่อเนื่องจนกว่าเมมจะเต็มได้ครับ ถ้าบันทึกลงในเมโมรี่สติ๊ก แนะนำว่า ถ้าจะใช้พื้นที่ก็ควรลบอะไรที่ไม่จำเป็ฯออกนะครับ จะได้มีพื้นที่ในเมมมากพอ แต่ถ้ามีเมมมาก ก็สบายครับ

จากที่เคยถ่ายวีดิโอ คือ เปิดถ่ายและตั้งกล้องทิ้งไว้เฉยๆ ประมาณ 30 นาที ไฟล์ที่ได้มีขนาดใหญ่ประมาณ 10M กว่าๆ ดังนั้น สามารถบันทึกลงเมมขนาด 64M ที่แถมมาได้เลยครับ แต่ทั้งนี้ขนาดไฟล์อาจะแตกต่างกันไปตามสภาพแวดล้อมของภาพที่ถ่ายและการเคลื่อนไหวของสิ่งที่ถ่ายนะครับ
น้องเมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 00:22  

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำอธิบาย พรุ่งนี้จะไปหาซื้อแล้ว ไว้ถ้ามีปัญหาอะไรจะขอคำแนะนำอีกนะคะ
น้องเมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคุณ Genkibas
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 13:20  

คุณ Genkibas คะ ราคานี้ซื้อที่ศูนย์หรือปล่าวคะ ได้แฟลชด้วยมั้ยคะ เหมือนแฟลชของกล้องถ่ายรูปหรือปล่าวคะ
คนหลังเขา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:51  

richie ผู้เขียน:
memory stick duo 1 GB ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ ไปดูมาแพงมากเลย พวก MMC 1 GB มันเพิ่ง 1xxx เอง ใครู้ร้านถูกแนะนำหน่อยคับ

ผมซื้อที่ร้าน Bask Central ลาดพร้าว ชั้นใต้ดิน MSD 1 GB ของ Sandiskราคา 2,050 บาท
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 20:57  

ไปเจอในเวบ เลยเอามาให้ดูประกอบการอัพเดทครับ ไม่ได้แนะนำนะครับ ให้ดูเพื่อตรวจสอบราคาเฉยๆ เพราะผมไม่มีเอี่ยวอะไรอยุ่แล้ว

http://www.memorytoday.com/

เหตุที่ Memory Stick มันแพงกว่าเมมแบบอื่น ก็เพราะว่า มันเป็นเทคโนโลยีของ Sony ซึ่งการยอมรับของตลาดมีน้อย คือใช้ได้เฉพาะผลิตภัณฑ์ของ SOny เท่านั้น ส่วนยี่ห้ออื่นๆ หันไปใช้การ์ดแบบ SD/MMC ทำให้การใช้งานมีมาก ความเข้ากันของอุปกรณ์มีสูง ความนิยมใช้และความต้องการของตลาดมากกว่า ทำให้การผลิตเยอะกว่า กลไกลตลาดก็ทำให้ราคาถูกกว่า MSD ครับ
Z1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 13:42  

ถ้าใครต้องการโปรแกรม leklekdict ก็บอกได้นะครับ ขนาด 2.13M ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:12  

nitipat ผู้เขียน:
richie ผู้เขียน:
memory stick duo 1 GB ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ ไปดูมาแพงมากเลย พวก MMC 1 GB มันเพิ่ง 1xxx เอง ใครู้ร้านถูกแนะนำหน่อยคับ

ผมซื้อที่ร้าน Bask Central ลาดพร้าว ชั้นใต้ดิน MSD 1 GB ของ Sandiskราคา 2,050 บาท
Embarassed
เพื่อเป็นทางเลือกอะครับ แถวๆ สะพานเหล็ก 2 gb 2700 บาท และ 1 gb 1500 บาท เป็น memory stuck pro duo hispeed น้องผมเขาไปถามมา ประกัน 1 ปี Embarassed แต่คิดว่าไม่ใช้ของแท้แน่นอน แต่ราคานี้ก้อ OK .....พอดีผมเพิ่งให้ se 750i กับน้องสาวไป ก้อให้เขาตัดสินใจเองว่าจะซื้อไหม..เพื่อนๆ คนอื่นก้อเก็บข้อมูลเพื่อซื้อ... Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:19  

Z1 ผู้เขียน:
ถ้าใครต้องการโปรแกรม leklekdict ก็บอกได้นะครับ ขนาด 2.13M ครับ

Embarassed ขอด้วยคนนะ....จะให้น้องอะ.... arrownatt@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:32  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใส่ Contact ใน Address Book ได้กีอันครับ Confused แล้วถ้าใส่ Memory Stick เพิ่ม จะใส่ได้มากขึ้นหรือเปล่าครับ Confused

ผมใช้ K700i ใส่ได้แค่ 500 เองครับ Sad
คนใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:34  

ขอโทษครับ เพิ่งเคยเข้ามาครับ พอดีอยากทราบว่าถ้าต้องการ upgrade fw จะต้องไปทำที่ไหนครับ ในกรณีที่ที่ทำงานผมอยู่แถวรามอินทราครับ ที่ไหนใกล้สุดเหรอครับ แล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ Sad
คนใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:54  

เพิ่มเติมนิดนึงครับ ผมได้ไปโหลดโปรแกรมจากทาง web มาแล้ว แต่ว่าพอ update ไปแล้วมันบอกว่าไม่มีอะไรต้องลงเพิ่มแล้ว แต่ผมเช็ค fw ตอนนี้เป็นรุ่น R1AA008 อยู่ครับ ซึ่งไม่ตรงกับที่รุ่นบอกว่าเป็นรุ่นล่าสุดครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าจะ update จากตรง web จะต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 16:02  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใส่ Contact ใน Address Book ได้กีอันครับ Confused แล้วถ้าใส่ Memory Stick เพิ่ม จะใส่ได้มากขึ้นหรือเปล่าครับ Confused

ผมใช้ K700i ใส่ได้แค่ 500 เองครับ Sad

Embarassed ตาม spec. ไม่ได้ระบุ ว่าใส่ contract ได้กี่ชื่อ คิดว่าน่าจะอยู่ที่ memory นะ..
Razz memory ได้ถึง 2 GB อะครับ

ในการ save contract สามารถเลือก save ใน mem ของเครื่องหรือใน memory strick
แต่จะ default ที mem ของเครื่องก่อน...
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 00:19  

คนใหม่ ผู้เขียน:
เพิ่มเติมนิดนึงครับ ผมได้ไปโหลดโปรแกรมจากทาง web มาแล้ว แต่ว่าพอ update ไปแล้วมันบอกว่าไม่มีอะไรต้องลงเพิ่มแล้ว แต่ผมเช็ค fw ตอนนี้เป็นรุ่น R1AA008 อยู่ครับ ซึ่งไม่ตรงกับที่รุ่นบอกว่าเป็นรุ่นล่าสุดครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าจะ update จากตรง web จะต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ Embarassed

อาจทำการอัพไม่สำเร็จนะครับ ลองใหม่อีกที
แต่ถ้ายังไม่ได้ อาจจะต้องทำ master reset แล้วอัพใหม่อีกครั้ง
แต่การทำ master reset ค่าทุกอย่างที่ตั้งไว้จะหายหมดนะครับ
คนหลังเขา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 11:33  

ขอถามนิดนึงครับ ผมเพิ่งซื้อ K750i เวลาใช้ Small Talk เสียงเรียกเข้าจะดังที่ตัวเครื่องอย่างเดียว ไม่ดังในหูฟังด้วย จะแก้ไขได้อย่างไรครับ
Z1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 12:29  

ขอถามนิดนึงครับ ผมเพิ่งซื้อ K750i เวลาใช้ Small Talk เสียงเรียกเข้าจะดังที่ตัวเครื่องอย่างเดียว ไม่ดังในหูฟังด้วย จะแก้ไขได้อย่างไรครับ

ตั้งค่ารายละเอียดที่ Profile ได้ครับ ว่าจะให้ดังที่เครื่อง ที่หูฟัง
โดยค่ามาตราฐาน ถ้าเสียบ small talk ไว้ เสียงเรียกเข้าจะดังที่หูฟังอย่างเดียว แต่ตั้งค่าให้ดังที่ลำโพงตัวเครื่องได้ครับ

โดยปกติถ้าเสียบ small talk เครื่องจะเปลี่ยน profile ให้เป็น handfree โดยอัตโนมัติ คนโทรเข้ามา เสียงจะดังที่หูฟัง ที่ตัวเครื่องไม่ดัง ฉะนั้นจะไม่ได้ยินเสียงเรียกเข้า การตั้งเสียงให้ดังที่ลำโพงเครื่อง จะเป็นการดีกว่า แต่พอกดรับ เสียงสนทนาจะดังที่หูฟังเท่านั้น
Bono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดพวกไฟล์วีดีโอ คลิปต่างๆลงเครื่องแล้ว เล่นไม่ได้อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 15:38  

โหลดทั้งจาก USB กับ บลูทูธ แต่มันเล่นไม่ได้อ่ะค่ะ ทำไงคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 16:34  

Embarassed ขอบคุณ คุณ Z1 มากๆๆ สำหรับโปรม Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โหลดพวกไฟล์วีดีโอ คลิปต่างๆลงเครื่องแล้ว เล่นไม่ได้อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 22:29  

Bono ผู้เขียน:
โหลดทั้งจาก USB กับ บลูทูธ แต่มันเล่นไม่ได้อ่ะค่ะ ทำไงคะ?

ก่อนอื่นต้องถามก่อนครับว่า โหลดไฟล์นามสกุลอะไร โหลดจากไหนไปไหนครับ

ให้เช็คดังนี้ครับ
1 โหลดไฟล์นามสกุลที่เครื่องรองรับ หรือไม่
2 โหลดแล้วไปไว้ที่ไหน ถูกโฟลเดอร์ไหม

ผมเคยตอบไปแล้วทีนึงที่หน้า 3 อย่างไรรบกวนเปิดดูของเก่าทีนะครับ
(ใจจริงก็อยากตอบให้อีกทีนะครับ แต่ไม่ไหว กลับจากทำงานเหนือยครับวันนี้) Sad
คนหลังเขา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 11:37  

ตั้งค่ารายละเอียดที่ Profile ได้ครับ ว่าจะให้ดังที่เครื่อง ที่หูฟัง
โดยค่ามาตราฐาน ถ้าเสียบ small talk ไว้ เสียงเรียกเข้าจะดังที่หูฟังอย่างเดียว แต่ตั้งค่าให้ดังที่ลำโพงตัวเครื่องได้ครับ

โดยปกติถ้าเสียบ small talk เครื่องจะเปลี่ยน profile ให้เป็น handfree โดยอัตโนมัติ คนโทรเข้ามา เสียงจะดังที่หูฟัง ที่ตัวเครื่องไม่ดัง ฉะนั้นจะไม่ได้ยินเสียงเรียกเข้า การตั้งเสียงให้ดังที่ลำโพงเครื่อง จะเป็นการดีกว่า แต่พอกดรับ เสียงสนทนาจะดังที่หูฟังเท่านั้น

ขอบคุณ คุณ Z1 มากครับ ขอถามอีกนิดนึงครับ ถ้าจะให้ดังทั้งในตัวเครื่องและที่หูฟังทั้งสองอย่างพร้อมกันได้หรือไม่ ผมเคยใช้ P900 สามารถทำได้
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 00:21  

ขอถามอีกนิดนึงครับ ถ้าจะให้ดังทั้งในตัวเครื่องและที่หูฟังทั้งสองอย่างพร้อมกันได้หรือไม่ ผมเคยใช้ P900 สามารถทำได้[/quote]

จากที่ผมได้ทดลองเสียบสาย small talk แล้ว เสียงเรียกเข้าจะดังทางใดทางหนึ่งเท่านั้นครับ คือดังที่หูฟัง ตัวเครื่องจะไม่ดัง ตัวเครื่องดัง หูฟังจะไม่ดัง โดยสามาถทำการสลับได้ง่ายๆ โดยการกดปุ่ม เปิด/ปิดเสียง ครับ

ไม่ทราบว่าใช้ p900 มานานหรือยังครับ พอดีผมกำลังทำโปรเจคตัวใหม่อยู่เรื่องซิมเบี้ยน กำลังอยากได้ P900 มาทดลอง ถ้าไม่รบกวนไปเมล์มาคุยกันบ้างนะครับ เผื่อผมจะได้ขอความรู้จากคุณบ้างนะครับ akkarat_bn@hotmail.com ขอบคุณครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 10:49  

ถ้า เค790 วางแล้วเค 750 ราคาจะลงอีกเยอะไหม
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 16:41  

boatboat ผู้เขียน:
ถ้า เค790 วางแล้วเค 750 ราคาจะลงอีกเยอะไหม

คงไม่ลงไปมากกว่านี้นัก เพราะว่า K790 คงเปิดตัวราคาพอสมควร ไม่น่าจะส่งผลให้ K750 ราคาลดลงเท่าไร แต่ที่สำคัญว่า ในท้องตลาด หาK750 ได้ไม่ง่ายนักแล้ว อาจจะหมดในเวลาอันใกล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 17:10  

Z1. ผู้เขียน:
boatboat ผู้เขียน:

คงไม่ลงไปมากกว่านี้นัก เพราะว่า K790 คงเปิดตัวราคาพอสมควร ไม่น่าจะส่งผลให้ K750 ราคาลดลงเท่าไร แต่ที่สำคัญว่า ในท้องตลาด หาK750 ได้ไม่ง่ายนักแล้ว อาจจะหมดในเวลาอันใกล้

Embarassed เห็นด้วยอะครับ เพราะรุ่นใหม่ function ไม่เหนือไปกว่า 750i สักเท่าไหรอะครับ ไม่ใช่เชียร์นะครับและตอนนี้ก้อไม่ได้ใช้ด้วย แต่ของเขาดีจริงๆนะ
vovo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 08:37  

ตอนนี้ที่ไหนยังมีขายบ้างราคาต่ำกว่าหมื่น ไม่เอาที่มาบุญครองนะคะ กลัวคะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ ได้อุปกรณ์รัยบ้างคะ
saitohajima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 10:33  

ขอด้วยครับ
boripat_j@hotmail.com
โก๋แก่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 14:00  

ทำไมถ่าย vdo ได้ แค่ 10 วิ คับ เปลี่ยนเป็น external menber แล้ว เหลืออยู่ 28 m ทำยังไงฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 15:49  

vovo ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่ไหนยังมีขายบ้างราคาต่ำกว่าหมื่น ไม่เอาที่มาบุญครองนะคะ กลัวคะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ ได้อุปกรณ์รัยบ้างคะ

ตอนนีราคาเครื่องศูนย์อยู่ไม่ถึงหมื่นแล้วครับ 9500-9800 ครับ
เอาศูนย์ไหนก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าจะให้ดี เอาที่แกะซองพลาสติกเลยชัวร์สุด
อุปกรณ์ในกล่อง
ตัวเครื่อง แบท สายชาร์ท สายUSB แผ่นไดร์เวอร์ คู่มือ สายคล้องมือ เมม64พร้อมอแดปเตอร์

ส่วนจะเอาประกันศูนย์ไหน ก็แล้วแต่ชอบครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 15:59  

โก๋แก่ ผู้เขียน:
ทำไมถ่าย vdo ได้ แค่ 10 วิ คับ เปลี่ยนเป็น external menber แล้ว เหลืออยู่ 28 m ทำยังไงฮะ

โหมดการถ่ายมี 2 mode
1. สำหรับ ส่งเป็น MMS ถ่ายได้ 10 วินาที
2. สำหรับโหมดคุณภาพสูง ถ่ายได้จนหมดเมโมรี่

คุณต้องเลือกเป็นโหมด Hight Quality ก่อน ถึงจะถ่ายได้ไม่อั้น

ส่วนเลือกเป็น memory external นั้นถูกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 17:24  

vovo ผู้เขียน:

ตอนนีราคาเครื่องศูนย์อยู่ไม่ถึงหมื่นแล้วครับ 9500-9800 ครับ
เอาศูนย์ไหนก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าจะให้ดี เอาที่แกะซองพลาสติกเลยชัวร์สุด
อุปกรณ์ในกล่อง
ตัวเครื่อง แบท สายชาร์ท สายUSB แผ่นไดร์เวอร์ คู่มือ สายคล้องมือ เมม64พร้อมอแดปเตอร์

ส่วนจะเอาประกันศูนย์ไหน ก็แล้วแต่ชอบครับ

Embarassed เห็นด้วยนะคราบ...
Romeaood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 19:53  

เห็นเขาบอกว่ารู้นนี้ เอาไปแปลง อัพ โปรแกรมให้เป็น w800i เพื่อให้ได้ คุณภาพเสียงเหมือน รุ่น w ไม่ทราบว่า จริงเท็จแค่ไหนครับ

เห็นบอกว่าแค่ 300 ที่ MBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 22:10  

Romeaood ผู้เขียน:
เห็นเขาบอกว่ารู้นนี้ เอาไปแปลง อัพ โปรแกรมให้เป็น w800i เพื่อให้ได้ คุณภาพเสียงเหมือน รุ่น w ไม่ทราบว่า จริงเท็จแค่ไหนครับ

เห็นบอกว่าแค่ 300 ที่ MBK

อัพ FW เห็นว่าทำได้นะครับ เพราะมันเป็นส่วนซอฟแวร์ แต่ฮาร์ดแวร์ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันเท่าไรนะ แต่ที่เคยลองของเพื่อน w800 ผมว่าเสียงมันก็ไม่ต่างกันเท่าไร แต่ทดลองหูฟัง ยอมรับว่าหูฟังของ W800 ให้เสียงที่ดีกว่า K750 ถ้าอัพFW แนะนำว่าอัพเองผ่านเว็บก็ได้ครับ ไม่งั้นโดน300 ไม่ค่อยคุ้มกันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 14:28  

k750i นี่ถ้าเพิ่มเมมเป็น 1กิ๊ก เครื่องมันจะหน่วงหรือเปล่าครับ ว่าจะเปลี่ยนเมมอยู่พอดี กำลังลังเลว่าจะเปลี่ยนเป็น 512เม็ก หรือว่า 1 กิ๊กดี
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 15:44  

k750i นี่ถ้าเพิ่มเมมเป็น 1กิ๊ก เครื่องมันจะหน่วงหรือเปล่าครับ ว่าจะเปลี่ยนเมมอยู่พอดี กำลังลังเลว่าจะเปลี่ยนเป็น 512เม็ก หรือว่า 1 กิ๊กดี

คำถามนี้เคยตอบละเอียดแล้ว กรุณาย้อนกลับไปอ่านนิดนึงครับ
khanomjeeb
Year's Star

หัวข้อ : เปรียบด้วย
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 12:47  

กำลังซื้อเครื่องใหม่คับ อยากรบกวนหน่อย ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอด่วนๆ

พอดีสงสัยเรื่อง คุณภาพเสียงของ k750i กับ w800i อยากทราบว่าเสียงของทั้งสองรุ่นนี้มันแตกต่างกันไหมคับ หรือต่างแค่หูฟัง ถ้าเราอยากได้เสียงดีๆนี่เราต้องไปซื้อหูฟังของ w800i มาใส่หรือป่าว และเมื่อเทียบกับ w300i นี่ ราคามันพอๆกันงะ ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากัน
แล้วเมื่อเทียบกับ w800i นี่อันไหนคุ้มกว่า
แล้วหูฟังw800i กับเมม 512mb กับ 1g ราคาเท่าไหร่อ่ะ

k750i&w300i ราคา พอๆกัน แต่w800i แพงกว่าปามาน4000

กะว่าจะเอาk750i แต่ชอบฟังเพลงbass หนักๆ กล้องก้มีบ้างเอาไว้ถ่ายตอนไม่ได้พกกล้องดิจิตอล งะ

แล้ว k750i มี mega bass เหมือนกับ w800i ไหมอ่ะ และถ้ามีกับไม่มีมีผลต่อการฟังเพลงไหมอ่ะคับ พอดีชอบแบบเบสหนักๆเอาแบบหูระเบิดได้ยิ่งดี Very Happy

ถามมากหน่อยอย่าว่ากานนะคับ จะซื้อทีข้อมุลต้องแน่นๆหน่อย

ฟันธงด้วยเสียงมันเปนยังไง k750i vs w800i สู้กันได้มะ

ขอบคุณล่วงหน้า Laughing

ช่วยตอบไวๆหน่อยนะจาไปถอยแล้ว เหลือแต่ข้อมูลนี่แหละ
Z1
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปรียบด้วย
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 17:36  

คุณภาพเสียงของ k750i กับ w800i อยากทราบว่าแตกต่างกันไหมคับ
= ที่ผมลองฟังดู ก็ไม่ต่างกันเท่าไรนะ

หรือต่างแค่หูฟัง
= หูฟัง W800 ดีกว่าครับ เพราะเมื่อใส่ในรูหู เสียงในไม่ออกเสียงนอกไม่เข้า เพลงเต็มรูหู (อาจจะไม่เหมาะถ้าใส่เดินตามท้องถนน)

ถ้าเราอยากได้เสียงดีๆนี่เราต้องไปซื้อหูฟังของ w800i มาใส่หรือป่าว
= ได้ก็ดีครับ เพราะหูฟัง w800 ออกแบบมาสำหรับการฟังเพลงโดยเฉพาะ

และเมื่อเทียบกับ w300i w800i ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากัน
= ตามที่คุณบอกมาเอาไว้ใช้ฟังเพลง ถ่ายรูป W300 ไม่เหมาะ เพราะว่า
- 1.จอเล็กกว่า
- 2.กล้องแค่ VGA ไม่เหมาะกับการถ่ายรูปอย่างจริงจัง
ข้อดี
1. มี Netfront เข้าเว็บบราวเซอร์ได้
2.มี Flash Lite เล่น Flash บนมือถือได้
3. มี Push e mail กำลังจะเริ่มมีให้ใช้ Dtac กำลังทำตลาด

= W800 ก็ไม่ต่างกับ K750 เท่าไร แค่หูฟังดีกว่า เมมมากกว่า แล้วก็มีคำว่า Walkman

++ ทดลองเครื่องแต่ละรุ่นได้ในเว็บของ SE หัวข้อทดลองเครื่อง

หูฟังw800i
= มีทั้งของแท้ของเทียม เกรด A B C ของแท้พันกว่าบาท จำไม่ได้ ของเทียมเกรดA 750 ขึ้น

เมม 512mb กับ 1g ราคาเท่าไหร่อ่ะ
= มีหลายยี่ห้อ ของแท้ ของหิ้ว ราคา 1 กิ๊ก ที่พอทราบ 1700-6000 แล้วแต่ ลองเช็คในเว็บดูอีกที

k750i&w300i ราคา พอๆกัน แต่w800i แพงกว่าปามาน4000
= W800 มันแพงกว่า เพราะมันแถมเมมขนาด 512M มันจึงบวกราคาเข้าไปด้วยทำให้ราคาสูงกว่า

แล้ว k750i มี mega bass เหมือนกับ w800i ไหมอ่ะ
= มี

และถ้ามีกับไม่มีมีผลต่อการฟังเพลงไหมอ่ะคับ
= Magabass เสียงจะแน่นกว่า

ฟันธงด้วยเสียงมันเปนยังไง k750i vs w800i สู้กันได้มะ
= ฟัน โช๊ะ โช๊ะ Hardware เหมือนกัน เสียงก็ไม่ต่างกันมาก อยากได้เสียงดีดี แนะนำ ต่อสายออกลำโพงดีดีสักชุด ก็กระหึ่มบ้านแล้ว
khanomjeeb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 18:00  

โอ้ ได้ความรู้มากเลย ของคุณมากคับ คุณ Z1

k750i 9000กว่าๆ +ตังซื้อเมม+หูฟัง เฮ้อ ยังงี้เอา w800i ไม่ดีกว่าหรอนี่

เอ่อ แล้วหูฟังที่ให้มากับ k750i เสียงเป็นไงคับ

แล้วใครพอจารู้ ราคาหูฟังของw800i และ mem ก็ขอความกรุณาด้วยนะคับ

หรือไม่ก็ เอา link ไว้ก้ได้คับ

ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 00:07  

เอ่อ แล้วหูฟังที่ให้มากับ k750i เสียงเป็นไงคับ
= หูฟัง K750 มันก็เหมือนทั่วไปครับ แค่ใช้ได้ เวลาฟังเพลงจะมีเสียงภายนอกรบกวนเข้ามาแม้จะยัดสุดรูหูแล้วก็ตาม แต่ W800 มันออกมาทีหลังจึงปรับปรุงแก้ไขจุดด้อย ให้เหมาะสมกับการฟังเพลงมากกว่า ยัดเข้าไปแล้ว เสียงในไม่ออกเสียงนอกไม่เข้า กังวาลในรูหูเลยละ แต่เสียงดังมากระวังหูตึงเอานะครับ เหอๆ

ราคาหูฟังของw800i และ mem
ราคาหูฟัง W800 ลองเช็คราคาในเว็บของ SE Thailand ดูนะครับน่าจะมี
หรือไม่ ก็เข้าเว็บของ ล็อกเล่ แล้วโทรสอบถามราคาเอาก็ได้ครับ
เมมมีตั้งแต่ราคาถูกจนไม่น่าไว้วางใจ จนราคาแพงแถมน่าเชื่อถือ
อันนี้ก็เลือกเอาเองละกันละครับ ไม่มีความคิดเห็น

ลองค้นหาข้อมูลดูนะครับ ในเน็ทมีทุกอย่าง บางทีได้คำตอบรวดเร็วแล้วดีกว่าก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 15:09  

= หูฟัง K750 มันก็เหมือนทั่วไปครับ แค่ใช้ได้ เวลาฟังเพลงจะมีเสียงภายนอกรบกวนเข้ามาแม้จะยัดสุดรูหูแล้วก็ตาม แต่ W800 มันออกมาทีหลังจึงปรับปรุงแก้ไขจุดด้อย ให้เหมาะสมกับการฟังเพลงมากกว่า ยัดเข้าไปแล้ว เสียงในไม่ออกเสียงนอกไม่เข้า กังวาลในรูหูเลยละ แต่เสียงดังมากระวังหูตึงเอานะครับ เหอๆ

ราคาหูฟังของw800i และ mem
ราคาหูฟัง W800 ลองเช็คราคาในเว็บของ SE Thailand ดูนะครับน่าจะมี
หรือไม่ ก็เข้าเว็บของ ล็อกเล่ แล้วโทรสอบถามราคาเอาก็ได้ครับ
เมมมีตั้งแต่ราคาถูกจนไม่น่าไว้วางใจ จนราคาแพงแถมน่าเชื่อถือ
อันนี้ก็เลือกเอาเองละกันละครับ ไม่มีความคิดเห็น

ลองค้นหาข้อมูลดูนะครับ ในเน็ทมีทุกอย่าง บางทีได้คำตอบรวดเร็วแล้วดีกว่าก็ได้ครับ

Embarassed หูฟังของ k750i ก้อใช้ได้ ก้อขนาดฟังจากเครื่องโดยตรงยังดีเลย พอใช้หูฟังก้อดีขึ้นอะครับ แต่ w800 สามารถปรับเสียงได้ และหูฟังที่เหมาะกว่า......แตผมชอบ k750i มากกว่าเพราะ dsign ด้านหลังที่ดีกว่าแม้ฟังก์ชันตัวตัวจะไม่มีใน k750i ก้อตาม
Qool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 15:49  

กำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่เป็น K750i ครับ อยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ว่า

สามารถบันทึกเสียงสนทนาทั้งสองฝ่ายได้นานแค่ไหน จนกว่าเมมจะเต็มหรือเปล่า
และขณะกำลังบันทึกเสียง มีเสียงเตือนตู๊ดๆๆ ให้ได้ยินหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ Smile
Z1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 17:27  

สามารถบันทึกเสียงสนทนาทั้งสองฝ่ายได้นานแค่ไหน จนกว่าเมมจะเต็มหรือเปล่า
และขณะกำลังบันทึกเสียง มีเสียงเตือนตู๊ดๆๆ ให้ได้ยินหรือเปล่าครับ
= โดยทางทฤษฎี สามารถอัดจนเต็มเมมได้ครับ และขณะบันทึก จะมีเสียงเตือนครับ เหตุด้วยที่ว่า มันเป็นกฏหมายของทางตะวันตก เขาคุ้มครองคนที่ใช้สายคุยกัน เพื่อไม่ให้อีกฝ่ายอัดเสียงขณะสนทนา จึงมีกฏหมายให้ต้องทำเสียงเตือนในขณะที่คุยสายอยู่
Qool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 18:15  

ขอบคุณคุณ Z1 นะครับ

โดยทางทฤษฎีเป็นแบบนั้น แล้วทางปฏิบัติล่ะครับ เป็นยังไง
ท่านใดมีรุ่นนี้อยู่ ช่วยทดลองให้ดูหน่อยจะได้ไหมครับ

ขอบคุณอีกครั้งนึงครับ Very Happy
6509
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 11:54  

ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วตอนนี้ ถ้าเปรียบเทียบกับ W300i ควรซื้ออันไหนมากกว่ากัน
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 14:00  

Qool ผู้เขียน:
กำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่เป็น K750i ครับ อยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ว่า

ขอบคุณมากครับ Smile

- บันทึกเสียงตอนสนทนาได้จนกว่าเมมโมรี่จะเต็มครับ
- ตอนบันทึกเสียงสนทนา คุณจะได้ยินเสียงสํญญาณเตือน(ตู๊ด ๆ) ทั้ง 2 ฝ่ายน่ะ
Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 16:05  

6509 ผู้เขียน:
ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วตอนนี้ ถ้าเปรียบเทียบกับ W300i ควรซื้ออันไหนมากกว่ากัน

Embarassed k750i ไม่ถึงหมื่นแล้วอะครับ แต่ W300i เพิ่งจำหน่ายปีนี้เอง ถ้า 2 รุ่นต้องบอกว่า spec. หลายอย่างของ k หลายตัวสูงกว่าเยอะนะ เสียงคิดว่า คงไม่แตกต่างกันมาก เพราะ มี mega base เหมือนกันอะ ........
Embarassed หากยังไม่มั่นใจก้อ เข้า web เปรียบเทียบกัน ราคา k50i ยังสูงกว่านะ Embarassed
ปูเป้ค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆนะค้า
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 06:52  

[/b]คืออยากทราบว่า ลำโพงสนทนาเสียงเบามั๊ยคะ ทั้งทางคนคุยต้นสายกับคู่สนทนาเนี่ย รุ่นนี้เป็นรึเปล่าคะ ตอบให้ทีนะคะ กำลังตัดสินใจอยู่ กลุ้มมากๆเลย นะค้าๆๆๆ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆนะค้า
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 17:23  

คืออยากทราบว่า ลำโพงสนทนาเสียงเบามั๊ยคะ ทั้งทางคนคุยต้นสายกับคู่สนทนาเนี่ย รุ่นนี้เป็นรึเปล่าคะ ตอบให้ทีนะคะ กำลังตัดสินใจอยู่ กลุ้มมากๆเลย นะค้าๆๆๆ

= เสียงสนทนามันไม่เบามากหรอกครับ ปุ่มปรับเสียงก็มี อีกอย่างที่เราละเลยกันไปคือ Profile เป็นการปรับแต่งค่าทางเสียงและการใช้โทรศัพท์ให้เหมาะแก่สภาพแวดล้อมนั้นๆ

อีกอย่างที่ทางSE เขาตระหนักก็คือ เสียงดังเกินไปก็จะทำให้ประสาทการรับรู้แย่ลง อีกอย่างเสียงดังมากเกินไป ก็คงไม่ดีนัก เพราะคุณคงไม่อยากให้คนข้างๆได้ยินว่าคุณอะไรกันใช่ไหมละครับ
โบว์อ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 20:27  

เอ่อ เราอัดเสียงแล้วจะเอาไปฟังในเครื่องเล่นมีเดียยังไงหรอค่ะคือเราเห็นเครื่องเพื่อนทำได้แต่ทำไมเครื่องเราทำไม่ได้อ่ะต้องทำยังไงหรอค่ะ
ปูเป้อีกแล้วค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อยนะคนน่ารัก
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 22:40  

อยากทราบว่าราคาของรุ่น K750i นี้จะลดลงอีกมั๊ยคะ แล้วถ้าลดลงจะเหลือประมาณเท่าไรคะ อยากรู้มาก เพราะเก็บเงินซื้อเอง อยากให้มันถูกลงกว่านี้อ่ะค่า
tttttttttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 01:09  

ใครทราบราคาของ แฮนด์ฟรีพกพาสเตอริโอ HPM-82 กับ HPM-70 บ้างครับ ช่วยบอกหน่อยครับ แล้วก็ ใครมีโปรแกรมทำทีมของ k750i บ้างครับของด้วยคือของผมหายไปหมดแล้วคอมเจ็ง ถ้าใครทราบหรือมกรุณาช่วยส่งมาที่ onus_86@hot... หน่อยน๊ะครับขอบคุณมากๆครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบหน่อยนะคนน่ารัก
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 02:59  

การอัดเสียง พออัดเสร็จแล้วต้องกด save ด้วยนะครับ หลังจากนั้นเครื่องจะบันทึกเป็นไฟล์ ก็สามารถเล่นเสียงได้เลย

ราคา ราคาเครื่องถ้าลง ก็คงลงจากนี้ไม่มากเท่าไร เพราะเครื่องออกมาปีนึงแล้ว แล้วราคาในปัจจุบันก็ถือว่าลดลงจากราคาเปิดตัวพอสมควร แต่เรื่องราคาอาจจะปรับลดลงอีก หลังจากที่รุ่น K790i กำลังจะเปิดตัว แต่ก็ไม่สามารถเดาได้ว่าจะเปิดตัวเมื่อไหร่ เพราะเริ่มไตรมาส 3 จะเป็นช่วงที่รุ่นใหม่เปิดตัว หรือไม่ ก็อาจจะเปิดตัวช่วง ไตรมาสที่ 4 เลย แต่ถึงอย่างไร เมื่อ k790i ออกมา ก็อาจจะทำให้ราคา K750 ลดลงบ้าง แต่นั่นก็คงส่งผลให้ราคาเครื่องลดลงไม่มากเท่าไรนัก เพราะราคาปัจจุบันกับราคาที่จะเปิดตัวของ K790 มีความต่างกันพอควร แต่นั่นอาจจะไม่ใช่ประเด็นสำคัญนัก เท่ากับว่า ปัจจุบันรุ่นนี้ มีสต็อกเหลือเท่าไร ต่อให้ราคาลดลงอีก แต่ถ้าหาซื้อสินค้าไม่ได้ หรือหมดจากท้องตลาด ก็หาซื้อลำบาก ถ้าไม่งั้นก็หันไปเล่นของมือสอง แต่ก็อย่างว่า ต้องตรวจสภาพกันดีดี หรือระวังพวกย้อมแมว ละกัน คิดว่าเครื่องรุ่นนี้คงจะย้อมเปลี่ยนบอดี้กันยากหน่อย เพราะบอดี้แท้ทั้งชุดก็ตั้ง 1200 บาท แต่ก็ไม่ทราบว่าจะมีบอดี้เทียมทำขายกันไหม

โปรแกรม theme Creator มีครับ ขนาด 5.71M อย่างไรช่วยเคียร์เมล์ไว้ด้วยละกันครับ แล้วจะส่งให้ครับ เพราะบางคนส่งไปแล้ว เมล์ตีกลับครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 10:53  

เรื่องโปรแกรม Theme Creator ผมแนบเมล์แล้ว ปรากฏว่าไม่ผ่านครับ hotmail อ่อนปวกเปียก แนบเมล์ใหญ่ๆ ไม่ค่อยจะผ่านเลย เอางี้ละกันครับ ผมลิสมาให้เลย มีเพียบ เลือกกันเอาเองละกันนะครับ พอดีไปเจอจากเวบนอกมา

::java games::

GolfClub3D (http://www.volny.cz/k700hry/GolfClub3D_108.jar)
Mini3dRacing (http://www.volny.cz/k700hry/Mini3dRacing.jar)
RedOutRacer3D (http://www.volny.cz/k700hry/RedOutRacer_3D.jar)
SpeedChaser3D (http://www.volny.cz/k700hry/SpeedChaser3D_K700i.jar)
VansSkate&Slam (http://www.volny.cz/k700hry/Vans_Skate_And_Slam_SymBoSS.jar)
WormsForts (http://www.volny.cz/k700hry/WormsForts_K700.jar)
Yeti_Sports (http://www.volny.cz/k700hry/Yeti_Sports_Episode_1.jar.jar)
Yeti_Sports2 (http://www.volny.cz/k700hry/yeti5.jar)
Asphalt_Urban_GT (http://www.volny.cz/k700hry/Asphalt_Urban_GT_3D_k500.jar)
2Fast2Furious (http://www.topsony.com/juegos/0/2Fast2Furious.jar)
3D_Brick_Breaker (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Brick_Breaker_158.jar)
Hat_Trick_Pinball (http://maestro.intramail.ru/files/java/Hat_Trick_Pinball_108.jar)
Ice_Age_2 (http://maestro.intramail.ru/files/java/Ice_Age_2_Arctic_Slide_101.jar)
Paintball (http://maestro.intramail.ru/files/java/Paintball_101.jar)
Peg_Solitaire (http://maestro.intramail.ru/files/java/Peg_Solitaire_k750_1714.jar)
Mr&MrsSmith (http://maestro.intramail.ru/files/java/Mr&MrsSmith_102.jar)
3D_Golf_Pro_Contest (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Golf_Pro_Contest_2_105.jar)
3D_Bimmer_Street_Racing (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Bimmer_Street_Racing_100.jar)
3D_Autobahn_Raser (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Autobahn_Raser_WC_120.jar)
X-Men_Legends (http://maestro.intramail.ru/files/java/X-Men_Legends_2_105.jar)
3D_Mahjong (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Mahjongg_119.jar)
DriverVegas (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/DriverVegas-byhizir.jar)
ExtremeAirSnowboarding3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/ExtremeAirSnowboarding3D.jar)
Ivan.Ironman.Stewart3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/Ivan.Ironman.Stewart3D.jar)
Motoraver3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/Motoraver3D.jar)
ScPt3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/ScPt3D.jar)
Worms (http://maestro.intramail.ru/files/java/Worms_133_%28rus%29.jar)

::java applications::

StopWatch (http://k750i.net/aplikace/StopWatch.jar)
File_Protect (http://k750i.net/aplikace/File_Protect.jar)
QuickIM (http://k750i.net/aplikace/QuickIM.jar)
MoneyManager (http://k750i.net/aplikace/MoneyManager.jar)
mini_opera (http://k750i.net/aplikace/opera.jar)
Jimm ICQ (http://k750i.net/aplikace/Jimm.jar)
BT Explorer (http://k750i.net/aplikace/BTExplorer.jar)
Absolute SMS (http://k750i.net/aplikace/absolutesms.jar)
Cyber Bog Calc (http://k750i.net/aplikace/CyberBOG_Calc_v7.jar)
bookreader (http://k750i.net/aplikace/bookreader.jar)
flaska (http://k750i.net/aplikace/flaska.jar)
menstr (http://k750i.net/aplikace/menstr.jar)
Alarm Clock (http://k750i.net/aplikace/clock.jar)
notepad (http://k750i.net/aplikace/notepad.jar)
JBenchmark3D (http://k750i.net/aplikace/jb.jar)
Alcohol calculator (http://k750i.net/aplikace/alcohol_calculator.jar)
Exel (http://k750i.net/aplikace/microcalc.jar)
Periodic Table (http://k750i.net/aplikace/periodic.jar)
x-messenger (http://k750i.net/aplikace/x-messenger.jar)
Kompas (http://k750i.net/aplikace/kompas.jar)
trezor (http://k750i.net/aplikace/trezor.jar)
Fone Folio (http://download2.getjar.net/downloads/web/pub/5163/fonefolio_midp1.jar)

::softwear::

WebCam (http://k750i.net/programy/software/K700WebCamv1.7.0.0.zip)
mp4convertor (http://k750i.net/programy/software/mp4convertor.zip)
themes_creator (http://k750i.net/programy/software/themes_creator_180.zip)
Mobiledit (http://k750i.net/programy/software/me.zip)
floAt's Mobile Agent (http://k750i.net/programy/software/fma.exe)
Birthday Manager (http://k750i.net/programy/software/K700BirthdayManagerV1.2.0.0.zip)
Mpegable X4 Live (http://k750i.net/programy/software/mpegable.zip)
Midp 2 Emulator (http://k750i.net/programy/software/midp2.zip)
Sony Ericsson PC Suite (http://www.sonyericsson.com/downloads/PC_Suite_1.6.9.exe)
mp3gain (http://easynews.dl.sourceforge.net/sourceforge/mp3gain/mp3gain-win-1_2_5.exe)

::Animations::

firework (http://maestro.intramail.ru/files/gif/firework.gif)
Watermill_3D_Screensaver (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Watermill_3D_Screensaver.gif)
Stars (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Stars%20176x220.gif)
MTV (http://maestro.intramail.ru/files/gif/MTV.gif)
Pulse (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Pulse.gif)
Solar (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Solar.gif)

::Themes::

parrot (http://etheme.net/k750/download/parrot.zip)
mixedblack (http://etheme.net/k750/download/mixedblack.zip)
angelinajolie (http://etheme.net/k750/download/angelinajolie.zip)
themoviesred (http://etheme.net/k750/download/themoviesred.zip)
elvis (http://etheme.net/k750/download/elvis.zip)
Vista_Waio (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Vista_Waio_by_Johan_Basberg.thm)
Tribalistic (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Tribalistic_v1_final.thm)
Theme_by_dan555 (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Theme_by_dan555_%28anim%29.thm)
Longhorn_Vista (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Longhorn_Vista_by_BBT.thm)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆนะค้า
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 09:21  

คืออยากทราบว่า ลำโพงสนทนาเสียงเบามั๊ยคะ ทั้งทางคนคุยต้นสายกับคู่สนทนาเนี่ย รุ่นนี้เป็นรึเปล่าคะ ตอบให้ทีนะคะ กำลังตัดสินใจอยู่ กลุ้มมากๆเลย นะค้าๆๆๆ

= เสียงสนทนามันไม่เบามากหรอกครับ ปุ่มปรับเสียงก็มี อีกอย่างที่เราละเลยกันไปคือ Profile เป็นการปรับแต่งค่าทางเสียงและการใช้โทรศัพท์ให้เหมาะแก่สภาพแวดล้อมนั้นๆ

อีกอย่างที่ทางSE เขาตระหนักก็คือ เสียงดังเกินไปก็จะทำให้ประสาทการรับรู้แย่ลง อีกอย่างเสียงดังมากเกินไป ก็คงไม่ดีนัก เพราะคุณคงไม่อยากให้คนข้างๆได้ยินว่าคุณอะไรกันใช่ไหมละครับ

Embarassed ก้อเห็นด้วยนิดหนึ่งอะครับ
KO+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 10:52  

ดาวน์โหลด Sony Ericsson PC Suite 1.7.10 จาก web ของ SonyEriccson ผมจะลงเกมส์ผ่าน BlueTooth ทำไมมันมีแต่ Com Port ล่ะคับ ไม่เห็นมีให้เลือก Bluetooth เลย เค้าทำกันยังไงคับ ผมไม่มีสาย data link ซ่ะด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 16:27  

KO+ ผู้เขียน:
ดาวน์โหลด Sony Ericsson PC Suite 1.7.10 จาก web ของ SonyEriccson ผมจะลงเกมส์ผ่าน BlueTooth ทำไมมันมีแต่ Com Port ล่ะคับ ไม่เห็นมีให้เลือก Bluetooth เลย เค้าทำกันยังไงคับ ผมไม่มีสาย data link ซ่ะด้วย

Embarassed PC หรือ Notebook ของคุณมี bluetooth หรือ infrared หากหากไม่มี sayno
หาก pc or notebook มี bluetooth คุณต้องเปิดทั่งที่มือถือ และ pc ให้เห็นกันก่อน แล้วจึง transfer data ไปที่ memory แล้วถึงติดตั้ง

Embarassed ปกติรุ่นนี้ซื้อแล้วจะมีสายให้อะ มันหายไปไหนอะ หากมีสะดวกมากๆ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 18:20  

โบว์อ้วน ผู้เขียน:
เอ่อ เราอัดเสียงแล้วจะเอาไปฟังในเครื่องเล่นมีเดียยังไงหรอค่ะคือเราเห็นเครื่องเพื่อนทำได้แต่ทำไมเครื่องเราทำไม่ได้อ่ะต้องทำยังไงหรอค่ะ

=>> ไฟล์เสียงที่ได้จากการบันทึกตอนสนทนา หรือที่ record ทั่วไป จะเป็น .amr เราไม่สามารถนำไปเปิดฟังที่ media player ได้ แต่สามารถฟังได้จาก File Manage เลือกไฟล์ที่ต้องการแล้วกด Play ครับ (การเปิดฟังแบบนี้ เราไม่สามารถเลือก Fwd. & Previous & Pause ได้อ่ะ ..ต้องฟังจนจบหรือไม่ก็ Stop ไปเลย)
=>> แต่เค้ามีโปรแกรมแปลงไฟล์ .amr To .Mp3 แล้วล่ะครับ Smile

Embarassed PC หรือ Notebook ของคุณมี bluetooth หรือ infrared หากหากไม่มี sayno
หาก pc or notebook มี bluetooth คุณต้องเปิดทั่งที่มือถือ และ pc ให้เห็นกันก่อน แล้วจึง transfer data ไปที่ memory แล้วถึงติดตั้ง

Embarassed ปกติรุ่นนี้ซื้อแล้วจะมีสายให้อะ มันหายไปไหนอะ หากมีสะดวกมากๆ

- ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค คุณต้องตั้งค่าการใช้งานครั้งแรกสำหรับบลูทูทก่อนน่ะ (ลองดู)
- ถ้าเป็น USB Bluetooth จะต่อกับโน๊ตบุ๊คหรือ พีซี คุณต้องลงไดร์ฟเวอร์ที่มาพร้อมกับบลูทูทอันนั้นก่อนนะครับ (ตัวอย่างเช่น : ผมได้ USB Bluetooth มาอันนึง แล้วก็ลงไดร์ฟเวอร์ที่เครื่อง PC เรียบร้อย จากนั้นคอมฯ ก็จะสร้างโปรแกรมมาที่ Desktop ชื่อว่า BlueSoleil)
- แล้วผมก็เปิด BlueSoleil ขึ้นมา -- ค้นหาอุปกรณ์ -- ถ้าโทรศัพท์เราเปิดบลูทูทอยู่ก็จะเจอล่ะครับ แต่ถ้าไม่เจอก็.....ลองดูอีกครับ (ปล. ผมตั้ง Security Level = Low)
- เจอเครื่องโทรศัพท์เราแล้วก็ Connect --> Transfer File (ตอน Connect ใส่พาสเวิร์ด ที่โทรศัพท์และคอมฯ ให้เหมือนกันครับ) .......
............ยาวซะ..........โชคดีคร้าบบบบ.............
pumi
Year's Star

หัวข้อ : K750i เอาเพลงลงเครื่องไม่ได้ ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 23:24  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ ลง PC Suite แล้ว จะต้องทำไงต่อคะถึงจะสามารถโหลดเพลง MP3 เข้าไปที่ memory stick ได้ ขอแบบละเอียดนะคะ เคยใช้แต่โนเกีย พอเจอโซนี่ก็เลยงง ๆ ทำไมยากจัง Sad
Z1
Year's Star

หัวข้อ : Re: K750i เอาเพลงลงเครื่องไม่ได้ ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 08:46  

pumi ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ ลง PC Suite แล้ว จะต้องทำไงต่อคะถึงจะสามารถโหลดเพลง MP3 เข้าไปที่ memory stick ได้ ขอแบบละเอียดนะคะ เคยใช้แต่โนเกีย พอเจอโซนี่ก็เลยงง ๆ ทำไมยากจัง Sad

= เมื่อลง PC Suite แล้วลอง connect จาก ไอคอนเข้าไปนะครับ ว่าสามารถอ่านเมมได้หรือไม่ หรืออาจจะต้องลงไดรเวอร์ USB เพิ่มเติมนะครับ หรือถ้าเป็น Windows XP เมื่อเสียบสาย USB อาจจะเจอเป็น Removeable ไดร์ว ถ้ามองเห็นเมโมรี่สติ๊ก ก็สามารถกอปไฟล์ใส้ได้เลย จากนั้นกอปไฟล์ไปไว้ที่เมม อาจจะสร้างโฟลเดอร์ใหม่ขึ้นมาก็ได้ หากชื่อไฟล์ที่กอปไป ไม่แสดงชื่อไฟล์เป็นภาษาไทย เวลาเล่นเพลงต้องเข้าไปแก้ไขในโปรแกรม winamp ก่อนนะครับ ในโปรแกรม winamp เลือกที่ไฟล์เพลง คลิกขวากโ view info เอาช่องที่ติ๊กทางซ้ายและขวาออก แล้วกด pdate แล้วค่อยกอปไฟล์ลงเมมครับ
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 08:54  

เวลาถ่ายวีดีโอมานได้แค่ 1 นาทีเองอ่ะ ตั้งค่าไปที่ วีดีโอคุณภาพสูงสุด แล้วก้อเก็บลงในMemory stick แล้วอ่ะ มันก้อยังถ่ายด้ายแค่ 1 นาที ต้องทำไงอ่ะ อยากถ่ายด้ายนานๆอ่ะ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 14:18  

Asuraphak ผู้เขียน:
โบว์อ้วน ผู้เขียน:

=>> ไฟล์เสียงที่ได้จากการบันทึกตอนสนทนา หรือที่ record ทั่วไป จะเป็น .amr เราไม่สามารถนำไปเปิดฟังที่ media player ได้ แต่สามารถฟังได้จาก File Manage เลือกไฟล์ที่ต้องการแล้วกด Play ครับ (การเปิดฟังแบบนี้ เราไม่สามารถเลือก Fwd. & Previous & Pause ได้อ่ะ ..ต้องฟังจนจบหรือไม่ก็ Stop ไปเลย)
=>> แต่เค้ามีโปรแกรมแปลงไฟล์ .amr To .Mp3 แล้วล่ะครับ Smile

- ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค คุณต้องตั้งค่าการใช้งานครั้งแรกสำหรับบลูทูทก่อนน่ะ (ลองดู)
- ถ้าเป็น USB Bluetooth จะต่อกับโน๊ตบุ๊คหรือ พีซี คุณต้องลงไดร์ฟเวอร์ที่มาพร้อมกับบลูทูทอันนั้นก่อนนะครับ (ตัวอย่างเช่น : ผมได้ USB Bluetooth มาอันนึง แล้วก็ลงไดร์ฟเวอร์ที่เครื่อง PC เรียบร้อย จากนั้นคอมฯ ก็จะสร้างโปรแกรมมาที่ Desktop ชื่อว่า BlueSoleil)
- แล้วผมก็เปิด BlueSoleil ขึ้นมา -- ค้นหาอุปกรณ์ -- ถ้าโทรศัพท์เราเปิดบลูทูทอยู่ก็จะเจอล่ะครับ แต่ถ้าไม่เจอก็.....ลองดูอีกครับ (ปล. ผมตั้ง Security Level = Low)
- เจอเครื่องโทรศัพท์เราแล้วก็ Connect --> Transfer File (ตอน Connect ใส่พาสเวิร์ด ที่โทรศัพท์และคอมฯ ให้เหมือนกันครับ) .......
............ยาวซะ..........โชคดีคร้าบบบบ.............

Embarassed เยี่ยมไปเลยคราบ
Special
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การถ่ายวีดีโอของ k750i
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 14:53  

คือเราอยากถามเพื่อนๆที่เคยลองใช้รุ่นนี้ ถ่ายวีดีโอ หรือ รูปถ่ายนี่แหละ (เน้นวีดีโอ) แต่เราต้องการถ่ายตอนกลางคืน แบบในคอนเสิร์ตอะคะ เลยอยากรู้ว่าต้องทำยังไงให้มันชัดและสว่างค่ะ ต้องเพิ่มอะไรหรือเปล่า หรือต้องเปิดแฟลชอะไรช่วยรึเปล่าคะ ใครพอทราบช่วยแนะวิธีหน่อยนะคะ ขอบคุณมากจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การถ่ายวีดีโอของ k750i
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 17:00  

Special ผู้เขียน:
คือเราอยากถามเพื่อนๆที่เคยลองใช้รุ่นนี้ ถ่ายวีดีโอ หรือ รูปถ่ายนี่แหละ (เน้นวีดีโอ) แต่เราต้องการถ่ายตอนกลางคืน แบบในคอนเสิร์ตอะคะ เลยอยากรู้ว่าต้องทำยังไงให้มันชัดและสว่างค่ะ ต้องเพิ่มอะไรหรือเปล่า หรือต้องเปิดแฟลชอะไรช่วยรึเปล่าคะ ใครพอทราบช่วยแนะวิธีหน่อยนะคะ ขอบคุณมากจ้า

Embarassed ต้องใช้แสงจากแฟลตช่วยอะ เพราะสามารถเปิดได้ตลอด ลองถ่ายโหมด nigth shot จะได้อะเปล่า ผู้ใช้ประจำเสริมด้วยอะ
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 17:16  

มานฟ้า ผู้เขียน:
เวลาถ่ายวีดีโอมานได้แค่ 1 นาทีเองอ่ะ ตั้งค่าไปที่ วีดีโอคุณภาพสูงสุด แล้วก้อเก็บลงในMemory stick แล้วอ่ะ มันก้อยังถ่ายด้ายแค่ 1 นาที ต้องทำไงอ่ะ อยากถ่ายด้ายนานๆอ่ะ Question

ถ่ายได้ไม่จำกัดเวลาแล้วอ่ะ ตอนแรงมันไดแค่1นาที อยู่ดีๆก้อถ่ายได้ไม่จำกัด..งงเลย.. Rolling Eyes
Z1
Year's Star

หัวข้อ : Re: การถ่ายวีดีโอของ k750i
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 17:17  

Special ผู้เขียน:

= การถ่ายรูปหรือ vdo ในสภาพแสงที่ไม่สว่าง หรือกลางคืน ต้องเปิด Night Mode ช่วย ส่วนไฟแฟลช จะช่วยเพิ่มความสว่างได้ในระยะประมาณ 3 เมตร ทำให้มีความสว่างมากขึ้น การจับโฟกัสจะทำได้ง่ายขึ้น แต่ถ้าเป็นสิ่งที่ไกลๆ อย่างดูคอนเสริต หรือวัตถุที่ไกลๆ เปิดไฟแฟลชไปก็ไม่ได้ช่วยประโยชน์อะไรเลย อีกอย่างการถ่ายรูปในที่มีแสงสว่างน้อยหรือในที่มืด ไม่ว่าจะเป็นกล้องมือถือ หรือกล้องดิจิตอล การจับโฟกัสก็จับได้ยากอยู่แล้ว อันนี้คือข้อเสีย ภาพที่ได้มามีจะ noise มาก ภาพจะเบลอ ไม่ค่อยชัด เป็นธรรมดา อย่าไปหวังอะไรมากกับการถ่ายรูปในที่แสงน้อยหรือเวลากลางคืนเลยครับ

= การถ่าย vdo สามารถถ่ายได้นาน ตามจำนวนเมมที่เหลือ เหตุที่คุณถ่ายได้แค่ 1 นาทีนั้น ลองเช็คดูพื้นที่ที่เหลือในเมม ว่าเหลืออยู่เท่าไร เพียงพอหรือไม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 21:58  

ผมขอรบกวนถามทุกท่านนะครับ...

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถเก็บไฟล์ต่าง ๆ ผ่านสายยูเอสบีได้โดยตรงหรือเปล่าครับ แบบเป็นแฟลชไดร์ฟได้เลยอ่ะครับ (ไม่ต้องลงไดร์ฟเวอร์อะไรก่อน)

ขณะนี้ ราคาของรุ่นนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

เมมโมรี่ของรุ่นนี้ หน่วยความจำ 512MB และ 1GB อยู่ที่เท่าไหร่ครับ (ไม่กล้าใช้มือถือโซนี่เพราะกลัวเมมแพงอ่ะครับ)

รุ่นนี้ยังคงรับส่งข้อความภาษาจีนได้เหมือนโซนี่รุ่นอื่น ๆ ใช่ไหมครับ

ขอความกรุณาตอบให้ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 23:38  

ผมขอรบกวนถามทุกท่านนะครับ...

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถเก็บไฟล์ต่าง ๆ ผ่านสายยูเอสบีได้โดยตรงหรือเปล่าครับ แบบเป็นแฟลชไดร์ฟได้เลยอ่ะครับ (ไม่ต้องลงไดร์ฟเวอร์อะไรก่อน)

ขณะนี้ ราคาของรุ่นนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

เมมโมรี่ของรุ่นนี้ หน่วยความจำ 512MB และ 1GB อยู่ที่เท่าไหร่ครับ (ไม่กล้าใช้มือถือโซนี่เพราะกลัวเมมแพงอ่ะครับ)

รุ่นนี้ยังคงรับส่งข้อความภาษาจีนได้เหมือนโซนี่รุ่นอื่น ๆ ใช่ไหมครับ

ขอความกรุณาตอบให้ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

1.ตอบไม่ด้าย
2.ซื้อมาเมื่อวันที่17/07/49ที่เซียร์รังสิตราคา10200บาทแต่คิดว่าที่อื่นคงจาถูกกว่า2-3พันนะ
3.เมมโมรี่ที่ซื้อมาก้อ 512 mb.ราคา 2200 บาทถ้า 1 gb.ราคาอยู่ที่ 3400 บาท (รับประกัน5ปี)
4.ไม่น่าได้นะ(ไม่แน่ใจ)

ปอลอ.มีวิธีจาไม่ให้มันรับข้อความที่มันเข้ามา เปงเหมือนโฆษณาจาให้โหลดพวกเพลงหรืออะไรสักอย่างนี้แหละ มีวิธีไม่ให้มันเข้ามาไหมคับ ป๋มใช้ gsm อ่ะคับ(ยังใช้เครื่องไม่ค่อยเปงเลย) Neutral แล้ว fw ล่าสุดคือตัวอะไรคับ ของป๋มมันr1aa008 ใหม่สุดยังอ่ะ ขอบคุงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i เอาเพลงลงเครื่องไม่ได้ ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 23:44  

pumi ผู้เขียน:

= เมื่อลง PC Suite แล้วลอง connect จาก ไอคอนเข้าไปนะครับ ว่าสามารถอ่านเมมได้หรือไม่ หรืออาจจะต้องลงไดรเวอร์ USB เพิ่มเติมนะครับ หรือถ้าเป็น Windows XP เมื่อเสียบสาย USB อาจจะเจอเป็น Removeable ไดร์ว ถ้ามองเห็นเมโมรี่สติ๊ก ก็สามารถกอปไฟล์ใส้ได้เลย จากนั้นกอปไฟล์ไปไว้ที่เมม อาจจะสร้างโฟลเดอร์ใหม่ขึ้นมาก็ได้ หากชื่อไฟล์ที่กอปไป ไม่แสดงชื่อไฟล์เป็นภาษาไทย เวลาเล่นเพลงต้องเข้าไปแก้ไขในโปรแกรม winamp ก่อนนะครับ ในโปรแกรม winamp เลือกที่ไฟล์เพลง คลิกขวากโ view info เอาช่องที่ติ๊กทางซ้ายและขวาออก แล้วกด pdate แล้วค่อยกอปไฟล์ลงเมมครับ

*** ขอบคุณมากนะคะ ของเราเป็น Windows XP แต่พอเสียบสาย USB แล้วมันไม่เห็นเจอ removeable drive เลย ต้องทำไงต่อคะ จนป่านนี้แล้วยังลงเพลงไว้ฟังไม่ได้เลย so sad Crying or Very sad
Z1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 10:14  

เรื่องสาย USB คุณลองเข้าเว็บ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10242&fid=14033&esi=true
แล้วโหลด ไดร์วเวอร์ USB มาติดตั้งเพิ่มดูนะครับ ลง PC Suite อย่างเดียว อาจจะมองไม่เจอเมโมรี่นะครับ จากนั้นก็จะมองเห็นทั้งเมมในเครื่องและ เมโมรี่สติ๊ก หรือจะเอาอีกวิธีก็ได้คือใช้ การ์ดรีดเดอร์ ที่สามารถอ่าน เมโมรี่สติ๊กดูโอ ได้แต่วิธีการนี้ก็ต้องถอดการ์ดเข้าออกนะครับ

+ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถเก็บไฟล์ต่าง ๆ ผ่านสายยูเอสบีได้โดยตรงหรือเปล่าครับ แบบเป็นแฟลชไดร์ฟได้เลยอ่ะครับ (ไม่ต้องลงไดร์ฟเวอร์อะไรก่อน)
= ถ้าคุณลง PC Suite และ USB Driver ก็สามารถเชื่อมต่อเป็น Removeable drive ได้ครับ โดยผ่านสาย usb หรือเอาง่ายกว่านั้น ก็หาการ์ดรีดเดอร์สักตัวนึงแค่ 300 บาท ก็อ่านได้ทุกอย่าง ไม่ต้องพกสาย usb ให้ยุ่งยาก

= เมโมรี่สติ๊ก มีหลายราคาแล้วแต่ว่าจะเป็นของศูนย์ประกัน หรือจะเอาถูกเป็นของหิ้ว ก็แล้วแต่งบครับ เรื่องราคาไม่ต้องกลัวครับ เพราะว่าแพงกว่าเมมอื่นอยู่แล้ว ถ้าคิดแค่เรื่องเมมอย่างเดียวก็ไม่ต้องซื้อหรอกครับ เพราะว่ามันใช้ได้เฉพาะของ SE อย่างเดียว ฉนั้นมันแพงกว่าเมมแบบอื่นๆ อยู่แล้ว ถ้าคิดจะซื้อเมมมาทำเป็น Handy drive ผมว่า ไปซื้อ Handy drive 1G ใช้แทนดีกว่าครับ แค่900-1000บาทเอง ถูกกว่า MSD เยอะเลย

= รุ่นนี้ คิดว่ารับส่งภาษาจีนได้นะครับ เพราะว่าในเมนู input ก็มีภาษาจีนให้เลือกอยู่แล้ว การแสดงผลก็ทำได้ แต่ก็ไม่เคยลอง

+มีวิธีจาไม่ให้มันรับข้อความที่มันเข้ามา เปงเหมือนโฆษณาจาให้โหลดพวกเพลงหรืออะไรสักอย่างนี้แหละ มีวิธีไม่ให้มันเข้ามาไหมคับ ป๋มใช้ gsm อ่ะคับ
= อันนี้มันเป็นการส่งจาก Operater ฉะนั้น คุณต้องติดต่อไปทาง GSM เองว่า ไม่ต้องการรับข่าวสารหรือโฆษณา ทาง SMS มันเป็นการตลาดอย่างหนึ่งของเขาอะแหละ เครื่องมือถือทำไม่ได้ ที่จะงดรับที่ตัวเครื่อง
คนหลังเขา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 14:53  

ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ ผมซื้อลำโพง SE MPS 60 เสียงใช้ได้เลยครับ แต่ผมมี SE P910 อีกเครื่องอยากลองต่อลำโพงดู แต่ไม่สามารถเสียบสายลำโพงได้เพราะขั้วadapter ไม่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าสามารถหาซื้อตัวแปลง adapater หรือเปล่าครับ และมีขายที่ไหนบ้างพอดีบ้านผมอยู่แถวรังสิตครับ
Special
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 16:34  

ขอบคุณคุณ Z1 และ SP Guest นะคะ ที่มาตอบคำถามให้ Razz Razz Laughing
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 23:44  

คนหลังเขา ผู้เขียน:
ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ ผมซื้อลำโพง SE MPS 60 เสียงใช้ได้เลยครับ แต่ผมมี SE P910 อีกเครื่องอยากลองต่อลำโพงดู แต่ไม่สามารถเสียบสายลำโพงได้เพราะขั้วadapter ไม่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าสามารถหาซื้อตัวแปลง adapater หรือเปล่าครับ และมีขายที่ไหนบ้างพอดีบ้านผมอยู่แถวรังสิตครับ

= ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะ Port เป็นคนละแบบกัน หัวแปลงก็ยังไม่เห็นมีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 10:45  

คนหลังเขา ผู้เขียน:

= ไม่สามารถทำได้ครับ เพราะ Port เป็นคนละแบบกัน หัวแปลงก็ยังไม่เห็นมีนะครับ

Embarassed ลองไปที่ บ้านหม้อ คลองถม ประมาณนี้ เคยไปอะที่บ้านหม้อ คิดว่าจะมีนะ ถ้ามีว่างนิดลองไปดูๆ
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คัดลอกเบอร์โทร
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 14:24  

กลับมาอีกครั้งคับกับคำถามที่ยังคาใจ อยากถามว่า ถ้าเราเก็บเบอร์โทรใว้ในตังเครื่อง พอเปลี่ยนเครื่องใหม่ เรามีวิธีจะคัดลอก ชื่อ + เบอร์โทร จากเครื่องเก่าสู่เครื่องใหม่ได้ไหมคับ ตอนนี้ใช้ se k750i อยู่ เป็นคำถามพื้นๆใครรู้ช่วยตอบทีฮะ ขอบคุณหลาย Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: