Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 939198
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 19:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีไป master reset แล้วเกม ธีม โปรแกรม ที่ติดมากับเครื่องหาย ทำไงจะให้มันกลับมาครับ ช่วยด้วย
safe41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟหน้าจอตอนโทรไม่ดับ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 23:54  

K750i นี่เวลากำลังโทรไฟหน้าจอมันไม่ดับ นี่เป็นปรกติใช่ไหมครับ
kiku panda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามพี่ๆน้องช่วยตอบหน่อยk750
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 22:07  

ในกล่องมันมีไรให้บ้างงใคร ซื้อล๊อตใหม่มาไมไม่มีซีดีอ่ะค่ะ แล้วหน้ากล่องมันเขียนว่ามีflash include ในกล่องมีไรช่วยตอบหน่อยนะค่ะเครียดมั่กๆเลย
safe41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 11:30  

ผมไปแลกซื้อมาที่ jmart เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา
ในกล่องมี
1.โทรศัพท์K750i
2.วอลชาร์ท
3.ชุดหูฟัง
4.สายดาต้าลิงค์
5.เมมโมรี่ 64mb ของแซนดิส
6.CD โปรแกรม
7.สายคล้องข้อมือ
8.ใบรับประกัน
9.คู่มือ ภาษาไทยและอังกฤษ Wink

ปล.ตอนโทรไฟหน้าจอไม่ดับนี่จะแก้ได้ยังงัยครับมันร้อนหู....

Confused
safe41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 11:31  

ลืมไป ยังมีแอดปเตอร์ขอเมมโมรี่สติกอีก1อันครับ Wink
new user too!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 17:01  

เรื่องร้อนหู แก้ไม่ยากครับ ใส่ small talk สิครับ อิอิ
แหะๆๆ จริงๆ ก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าจะให้มันดับได้ไหม อ๋อ เวลาดู clip ด้วยครับ แบบ clip นึงนาน 40 กว่านาที ไฟเปิดตลอดเลยอะ... วานผู้รู้บอกด้วยคร้าบบบ
new user too!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 17:02  

เรื่องร้อนหู แก้ไม่ยากครับ ใส่ small talk สิครับ อิอิ
แหะๆๆ จริงๆ ก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าจะให้มันดับได้ไหม อ๋อ เวลาดู clip ด้วยครับ แบบ clip นึงนาน 40 กว่านาที ไฟเปิดตลอดเลยอะ... วานผู้รู้บอกด้วยคร้าบบบ
NooCherryPink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 15:09  

ที่ J mart เหลือ 8,1xx เองง่า ซื้อมา 4 เดือนก่อน ตอนนั้น 9900 งิงิ
สุพจน์ กังวาฬ
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มือถือเสียแล้ว เอาไปทำอะไรได้บ้าง
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 15:57  

[/b] คือมือถือของผม SE K750i เพิ่งใช้มายังไม่ถึง 2 ปีเลยปรากฏว่า มันเปิดไม่ติด เอาเข้าศูนย์ที่ล็อกซเลย์ รัชดา เค้าบอกว่าบอร์ด CPU เสีย (แต่อย่างอื่นยังใช้ได้ดีนะ) ค่าซ่อม 9000 บาท ซื้อใหม่ดีกว่า เลยอยากรู้ว่าไอ้เครื่องเก่าที่เสียนี้มีที่ไหนเค้ารับซื้อมั่งมั๊ยครับ แล้วจะได้ราคาประมาณเท่าไร รบกวนผู้รูช่วยตอบทีคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 08:21  

เอาหน้ากาก แบต อุปกรณ์เสริมไปขายละกันคับ
เด็กแสบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 03:06  

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อะ. ..
มันมีสีอะไรมั่งอะ
แล้วตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วหรอ
ถึง 7,000 ป่ะ

oily77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 15:30  

เมื่อวานไปซื้อให้แฟนมา ราคา 7500 ลองใช้ดูแล้วก้อดี นะ ปกติก้อเป็นคนที่ชอบ SE อยู่แล้ว เพราะตัวเองก้อใช้อยู่แต่คนล่ะรุ่น
เหิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังบลูทูชซื้อมาแต่ใช้ไม่ได้อะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 16:28  

k750iทำไมมันหาหูฟังบลูทูชไม่เจออะครับ เปิดบลูทูชแล้วแต่มันยังหาสัญญานของหูฟังไม่เจอเลยอะครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 17:50  

จะเอาคลิปวีดีโอที่ถ่ายไว้ในมือถือลงคอมได้ยังไงอะครับ ใช้การ์ดลีดเดอร์มันเปิดในwindow media ไม่ได้อะครับ ต้องแปลงไฟล์หรือยังไงครับ
banato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 12:36  

รุ่นนี้จะยังมีขายอีกนานไหมครับ พอดีกะว่าจะซื้อเดือนพฤษภาคม ขอเก็บตังก่อน
potatoei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูเก่าพังแล้วครับ อยากซาบว่าจะหาซื้อหูใหม่ได้ที่ใหนบ้าง
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 20:07  

บ้านอยู่พระราม 7 แหล่งใหนอยู่ไกล้ๆบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

1. คุณภาพได้
2. ความคงทนก็พอตัว ไม่พังง่ายจนเกินไป
3. อยู่ไกล้ๆบ้านครับปะหยัดค่ารถ
4. คุณภาพคุ้มราคา
และอยากถามต่ออีกว่าถ้าไปอัพเครื่องใหม่แล้ว จะดีกว่าเดิมหรือว่าเท่าเดิมรึว่ายังไงครับ
อยากจะรู้มากจะได้ตัดสินใจถูก

...ปล.ขอบคุณเพื่อนๆชาวseทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ
potatoei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 20:13  

หูเก่าพังแล้วครับ อยากซาบว่าจะหาซื้อหูใหม่ได้ที่ใหนบ้าง
บ้านอยู่พระราม 7 แหล่งใหนอยู่ไกล้ๆบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. ความคงทนก็พอตัว ไม่พังง่ายจนเกินไป
3. อยู่ไกล้ๆบ้านครับปะหยัดค่ารถ
และอยากถามต่ออีกว่าถ้าไปอัพเครื่องใหม่แล้ว จะดีกว่าเดิมหรือว่าเท่าเดิมรึว่ายังไงครับ

...ปล.ขอบคุณเพื่อนๆชาวseทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ
CMD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ์ำ์์Need Help
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 20:38  

ช่วยผมหน่อยคับ ผมเพิ่งซื้อK750iมาเมื่อวานนี้อ่ะคับพอลองใช้งานกล้องดูปรากฏว่ามันZoomไม่ได้อ่ะคับเครื่องของน้องผมZoomได้อ่า
ขนาดภาพก็เท่ากันFirmwereก็ลองupดูแล้วอ่านคู่มือก็แล้วก็ยังทำไม่ได้อ่าคับ
พอกดZoomมันก็ขึ้นว่าzoom is not available when large picture is selected อ่ะคับยังไงก็ช่วยผมด้วยน่ะคับจะขอบคุณมากคับ
iminn
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: ์ำ์์Need Help
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 05:19  

CMD ผู้เขียน:
ช่วยผมหน่อยคับ ผมเพิ่งซื้อK750iมาเมื่อวานนี้อ่ะคับพอลองใช้งานกล้องดูปรากฏว่ามันZoomไม่ได้อ่ะคับเครื่องของน้องผมZoomได้อ่า
ขนาดภาพก็เท่ากันFirmwereก็ลองupดูแล้วอ่านคู่มือก็แล้วก็ยังทำไม่ได้อ่าคับ
พอกดZoomมันก็ขึ้นว่าzoom is not available when large picture is selected อ่ะคับยังไงก็ช่วยผมด้วยน่ะคับจะขอบคุณมากคับ

...k750i มีอยู่ล็อตหนึ่ง ที่ใช้ fw ตัวล่าสุด และ fw ตัวก่อนหน้านี้ จะทำให้ไม่สามารถซูมภาพถ่ายได้ เมื่อปรับขนาดของภาพไว้ที่ใหญ่สุด...

...ถ้าเป็นเครื่องใหม่มือหนึ่ง แนะนำให้เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่จากร้านที่ซื้อเลยครับ ลองทำให้เขาดูเลยครับว่าซูมไม่ได้...

ป.ล.เคยอ่านเจอในเว็บของ Loxley.

..............................................
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: 2
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 05:34  

potatoei ผู้เขียน:
หูเก่าพังแล้วครับ อยากซาบว่าจะหาซื้อหูใหม่ได้ที่ใหนบ้าง

...ที่นี่มีคำตอบให้ครับ...

http://www.se-club.net

......................................................
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 05:44  

รบกวนด้วยนะครับ ผู้เขียน:
จะเอาคลิปวีดีโอที่ถ่ายไว้ในมือถือลงคอมได้ยังไงอะครับ ใช้การ์ดลีดเดอร์มันเปิดในwindow media ไม่ได้อะครับ ต้องแปลงไฟล์หรือยังไงครับ

...ต้องหาโปรแกรมใหม่ที่สามารถเล่นvdoไฟล์ 3gp,mp4 มาลงไว้ครับ...

...เข้าไปหาได้ ตามลิ้งค์นี้เลยครับ...

http://www.se-club.net

......................................................
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: หูฟังบลูทูชซื้อมาแต่ใช้ไม่ได้อะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 06:04  

เหิน ผู้เขียน:
k750iทำไมมันหาหูฟังบลูทูชไม่เจออะครับ เปิดบลูทูชแล้วแต่มันยังหาสัญญานของหูฟังไม่เจอเลยอะครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

...กดปุ่มเปิดที่หูฟัง BT ค้างไว้ ประมาณ 5-10 วินาที...

...ที่หูฟัง BT จะมีไฟสองสี ขี้นสลับกัน...

...แล้วเข้าไปที่ฟังค์ชั่น BT ของโทรศัพท์ > อุปกรณ์ของฉัน > อุปกรณ์ใหม่ > เพิ่ม...

...พอเครื่องจับสัญญานกันได้แล้ว ที่เครื่อง750 จะให้เราใส่รหัสของหูฟัง BT...

...ใส่รหัสแล้ว กด ตกลง (รหัสของหูฟัง BTจะอยู่ในคู่มือการใช้งาน ของหูฟังครับ)...

.
CMD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 18:50  

CMD ผู้เขียน:

...k750i มีอยู่ล็อตหนึ่ง ที่ใช้ fw ตัวล่าสุด และ fw ตัวก่อนหน้านี้ จะทำให้ไม่สามารถซูมภาพถ่ายได้ เมื่อปรับขนาดของภาพไว้ที่ใหญ่สุด...

...ถ้าเป็นเครื่องใหม่มือหนึ่ง แนะนำให้เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่จากร้านที่ซื้อเลยครับ ลองทำให้เขาดูเลยครับว่าซูมไม่ได้...

ป.ล.เคยอ่านเจอในเว็บของ Loxley.

..............................................
ร้านเค้าบอกไม่มีของล็อตเก่าอ่าคับเค้าโทรไป 0 SEแล้วบอกว่าไม่มีของให้ใช้เครื่องนี้ไปหรือจาเพิ่งตังซื้อK790ไปเยยซึ่งผมก็ไม่มีเงินอ่าคับเพิ่งเอาเงินไปซื้อmem4กิ๊กมาT-T
iminn
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 00:55  

อ้างถึง:
ร้านเค้าบอกไม่มีของล็อตเก่าอ่าคับเค้าโทรไป 0 SEแล้วบอกว่าไม่มีของให้ใช้เครื่องนี้ไปหรือจาเพิ่งตังซื้อK790ไปเยยซึ่งผมก็ไม่มีเงินอ่าคับเพิ่งเอาเงินไปซื้อmem4กิ๊กมาT-T

งั้นลองไปที่ศูนย์ Loxley เลยครับ เผื่อเขาจะแก้ปัญหาให้เราได้บ้าง ต้องไปเช้าๆหน่อยนะครับ
สายๆบ่ายๆก็คงจะเสร็จ.

.
งืมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝุ่นหน้าจอ อ๊ากก
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 12:05  

ใช้มานานแล้วอ่ะ รุ่นนี้ ตอนนี้ฝุ่นหน้าจอเต็มเลย แกะออกมาเป่าเองได้ป่ะคับ ผมแกะรุ่นนี้ไม่เป็นอ่ะ แหะๆ

โซนี่เนี่ยมีปัญหาฝุ่นเข้าจอเยอะแฮะ ใช้มา 3 เครื่อง 3 รุ่น ฝุ่นเข้าจอตรึมทั้ง 3 รุ่นเลย เหอๆๆ
ช่วยบอกหน่อยคับ รึว่าผมต้องเอาไปให้ร้านแกะให้เนี่ย ?
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฝุ่นหน้าจอ อ๊ากก
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 08:37  

งืมๆ ผู้เขียน:
ใช้มานานแล้วอ่ะ รุ่นนี้ ตอนนี้ฝุ่นหน้าจอเต็มเลย แกะออกมาเป่าเองได้ป่ะคับ ผมแกะรุ่นนี้ไม่เป็นอ่ะ แหะๆ

โซนี่เนี่ยมีปัญหาฝุ่นเข้าจอเยอะแฮะ ใช้มา 3 เครื่อง 3 รุ่น ฝุ่นเข้าจอตรึมทั้ง 3 รุ่นเลย เหอๆๆ
ช่วยบอกหน่อยคับ รึว่าผมต้องเอาไปให้ร้านแกะให้เนี่ย ?

แกะออกเองได้ครับ แต่ต้องใจเย็นๆหน่อยนะครับ ค่อยๆแกะ มันยึดเกี่ยวกันแน่นมาก... คลายน็อตที่ยึดอยู่ด้านหลัง (4ตัว) ออกก่อนนะครับ แกะฝาหน้าผมเริ่มจากด้านล่างก่อน แล้วค่อยๆเล็มด้านข้างทั้งสองข้าง ต้องออกแรงงัดนิดนึง พอแงะด้านล่างและด้านข้างออกหมดแล้ว ด้านบนก็จะออกเองครับ...

แต่ตอนใส่กลับ ต้องใส่จากด้านบนก่อนนะครับ มันจะมีล็อกของมันอยู่ ดูเหมือนว่าจะใส่ยากหน่อยนะครับ (ต้องใจเย็นๆ อย่าโมโห อย่าหงุดหงิด) พอใส่ได้แล้วคุณจะรู้ว่า จริงๆแล้วมันใส่ง่ายมาก...

มีเคล็ดลับให้นิดนึงครับ ก่อนเริ่มลงมือแงะ ควรไว้เล็บนิ้วโป้งให้ยาวซักครึ่งเซนต์ซะก่อน แล้วใช้เล็บนิ้วโป้งนี่แหละครับ เป็นอุปกรณ์ในการแงะ รับรองว่ากรอบไม่เป็นรอยแน่ๆครับ...

..................
kashino13
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแว้ว ชอบมากเลย
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 10:07  

ไปซื้อที่เจมาร์คมาครับ 7,150 บาท ถ้วน ติดกันรอย 140 บาท ชอบมากเลยครับรุ่นนี้ รอมานานแล้ว เมนูก็ใช้ง่าย เสียง และกล้องแบบว่าสุดยอด มีครบทุกอย่าง ขาดแค่ เอจอย่างเดียว แต่ไม่จำเป็นเพราะผมใช้ 3230 เล่นเน็ตอยู่แล้ว เครื่องนั้นมันครบทุกอย่าง มีข้อเสียแค่ เสียงเรียกเข้าเป็นโมโน แล้วก็แฮงค์บ่อย อืมม เยอะเหมือนกันแฮะ
..........ก็ขอฝากหัวใจดวงน้อยๆไว้กับK750i อีกคนด้วยละกัน อิอิ ^_^ โอ้วซาร่า ยอดมากเลยยยย
kasem20
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 22:44  

ผมกะจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันคับ แต่รอขายอะตอมให้ได้ก่อนคับ

ใครใช้รุ่นนี้ มีข้อไม่ดีอะไรแบ่งปันกันหน่อยดิคับ ฟังเพลงดีไหมคับ

ก่อนหน้านี้ผมเคยใช้ w850 และ w810 คับ ในช่วงเวลาสั้นๆ
hudsun
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 21:13  

ถามคนใช้รุ่นนี้หน่อยครับ
1.มีปัญหาเรื่อง เสียงสนทนาเบามั้ย เพราะมีคนเคยบอกว่าเป็นไมค์ดูดเสียง
2.ความเร็วของเครื่อง เร็วดีมั้ยครับ มีอาการ แฮงค์บ่อยมั้ย

แล้วขอถามเรื่องเมมอีกนิดหน่อยนะครับ
1.Memory Stick Duo กะ Memory Stick Pro Duo ต่างกันยังไงครับ

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
joss00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moter show2007
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 21:45  

ผมย่อขนาดภาพจาก 1632*1224 เหลือ 600*450 นะครับ บนคอม
เพราะลงบอร์ด ภาพมันจะใหญ่จัด วันงานผมภ่าย ไป 350 รูปแปะเลย อิอิ

*เรื่องเสียงสนทนา บางทีต้องหาที่เงียบๆๆคับ เพราะ ไม มันดูดเสียงรอบข้างดีจัด - -
* ความเร็วเครื่อง ก้ใช้ได้นะ ไม่ช้าไม่เร็ว แฮง เคยเจอตอนซื้อ ms มาใส่1GB ใหม่ๆๆ แต่เอา Ms ไปเครม ก็ไม่มีปัญหาอาไรคับ
* Stick Pro Duo ตามที่เข้าใจมันเร็ว กว่านิดหน่อย แต่ ผมก้ใช้ Pro Duo ซื้อมา 700 บาท

/// สรุปคุ้มกับราคาที่ถูกโคตร ในตอนนี้มากนะครับ เสียงเพลง ก็เพราะ ภาพถ่าย ก็สวยกว่า n 6300 ของเพอื่นที่ซื้อมาพร้อมๆๆกัน อิอิ

onetwo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 12:41  

เก็บ sms ได้เยอะมั๊ยคะรุ่นนี้ ..

ถ้าซื้อตอนนี้ยังไม่สายไปใช่เปล่าค่ะ
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 20:43  

คือ เราตัดสินใจแล้วล่ะค่ะ ว่าจะซื้อรุ่นนี้
แต่ทีนี้ไม่รู้ว่า เราควรจะซื้อที่ไหนดี??
จะซื้อเครื่องศูนย์เลยดีมั้ย หรือ ร้านตามมาบุญครอง
ถ้าร้าน NASA จะโอเครึเปล่า??
ยังไงรบกวนสาวก Sony Ericcson ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ ^_^
iminn
Year's Star

หัวข้อ : K750i
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 00:17  

ตอนนี้ซื้อเครื่องศูนย์ชัวร์ที่สุดครับ ไม่เกิน 7900 บาท ราคาไม่ห่างกันกับร้านตู้ทั่วไป...

sms ที่ตัวเครื่องเก็บได้ 215 ข้อความ up ได้ถึง 40,000 ข้อความ.
ขอย้ำนะครับว่า สี่หมื่น ข้อความ.

...
natiejung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ์ำ์์Need Help
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 14:35  

[quote="iminn"][quote="CMD"]ช่วยผมหน่อยคับ ผมเพิ่งซื้อK750iมาเมื่อวานนี้อ่ะคับพอลองใช้งานกล้องดูปรากฏว่ามันZoomไม่ได้อ่ะคับเครื่องของน้องผมZoomได้อ่า
พอกดZoomมันก็ขึ้นว่าzoom is not available when large picture is selected อ่ะคับยังไงก็ช่วยผมด้วยน่ะคับจะขอบคุณมากคับ[/quote]

..............................................[/quote]
แล้วต้องเป็น FW เวอร์ชั่นอะไรคะถึงจะซูมได้เวลาปรับภาพขนาดใหญ่สุดอะคะ

แล้วถ้าซื้อเครื่องศูนย์ตอนนี้ มันจะเป็น FW ล่าสุดเลยหรือเปล่าคะ ว่าจะซื้อรุ่นนี้อะคะ ไม่อยากไปนั่งอัพ FW อีกรอบอ่าคะ
natiejung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 14:37  

iminn ผู้เขียน:
ตอนนี้ซื้อเครื่องศูนย์ชัวร์ที่สุดครับ ไม่เกิน 7900 บาท ราคาไม่ห่างกันกับร้านตู้ทั่วไป...

sms ที่ตัวเครื่องเก็บได้ 215 ข้อความ up ได้ถึง 40,000 ข้อความ.
ขอย้ำนะครับว่า สี่หมื่น ข้อความ.

...

4หมื่นข้อความต้องอัพยังงัยหรอคะ
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 16:39  

แล้วต้องเป็น FW เวอร์ชั่นอะไรคะถึงจะซูมได้เวลาปรับภาพขนาดใหญ่สุดอะคะ

แล้วถ้าซื้อเครื่องศูนย์ตอนนี้ มันจะเป็น FW ล่าสุดเลยหรือเปล่าคะ ว่าจะซื้อรุ่นนี้อะคะ ไม่อยากไปนั่งอัพ FW อีกรอบอ่าคะ

...

ปกติแล้วทุก fw ก็ซูมได้หมดทุกเวอร์ชั่นครับ ปัญหาอยู่ที่ตัวเครื่องครับ.

แล้วเครื่องใหม่ที่วางขายอยู่ตอนนี้ ไม่น่าจะเจอปัญหานี้นะครับ.

แนะนำว่าก่อนจ่ายตังค์ ก็ขอเขาลองเล่นดูก่อน ลองถ่ายภาพที่ขนาดใหญ่สุด
ลองซูมภาพดูว่าซูมได้มั๊ย ถ้าเครื่องนี้ไม่ได้ก็ขอลองเครื่องใหม่ และถ้าเขาบอกว่ามีเครื่องเดียว
ก็บอกผ่านไปเลยครับ ไปหาดูที่ร้านอื่น แต่ถ้าร้านเขาบอกว่า เป็นเครื่องใหม่แกะมาลองไม่ได้
แกะแล้วต้องซื้อ อันนี้ก็บอกผ่านไปได้เลยครับ แล้วไปเดินหาร้านที่เขาให้เราทดสอบได้.

เงินร่วมหมื่นเลยนะครับ ที่เราต้องจ่ายไป แต่เขากลับห่วง ผลตอบแทน/กำไร ไม่กี่ร้อยบาท ที่เขาจะได้ อันนี้ยอมไม่ได้นะครับ ในฐานะผู้บริโภค.

fw ตัวล่าสุดครับ R1DB001

วิธีเช็คระบบดู fw และข้อมูลตัวเครื่อง รวมถึงระยะเวลาการใช้เครื่อง ฯลฯ.

ในหน้าจอปกติ stand by ให้โยก จอยสติ๊ก และกดตัว ดอกจัน ไปตามนี้นะครับ >*<<*<*

กดให้มีจังหวะสม่ำเสมอกันนะครับ ไม่ต้องสนใจว่าหน้าจอจะขึ้นอะไรมา

เมื่อทำตามขั้นตอนเสร็จแล้ว ที่หน้าจอจะมีข้อความ บริการ(Service) ขึ้นมา.

1.เลือกที่ ข้อมูลบริการ(Service info) / เลือก ข้อมูลซอฟต์แวร์(Software info) เพื่อดู fw ของเครื่อง และเวอร์ชั่นของกล้องถ่ายภาพ ควรจะเป็น 5.3

2.เลือกที่ ทดสอบบริการ(Service tests) / ค่าโทรทั้งหมด(Total call time) ควรจะเป็น 00:00:00

.จบข่าว.
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 16:52  

+++ 4หมื่นข้อความต้องอัพยังงัยหรอคะ +++

...

หาข้อมูลเพิ่มเติม และวิธีทำได้ที่ลิ้งค์นี้เลยครับ

http://www.se-club.net/index.php?showtopic=9273

ขอบคุณ k.Pepeh และเพื่อนๆ มากๆเลยครับ สำหรับความรู้และความสนุกที่มีให้กับ K750i

.
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 23:17  

คุณ iminn

ถ้าตอนนี้เราซื้อ K750i ที่ศูนย์ Jaymart จะพบปัญหาเกี่ยวกับการ Zoom มั้ยคะ?
หรือถ้าไม่ใช่ Jaymart เราควรซื้อที่ศูนย์ไหนดี? รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ ^_^
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 01:52  

หมื่นคำรัก ผู้เขียน:
คุณ iminn

ถ้าตอนนี้เราซื้อ K750i ที่ศูนย์ Jaymart จะพบปัญหาเกี่ยวกับการ Zoom มั้ยคะ?
หรือถ้าไม่ใช่ Jaymart เราควรซื้อที่ศูนย์ไหนดี? รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

...

ศูนย์ไหนก็ได้ครับ ดีๆทั้งนั้น (^-^) โดยส่วนตัวผมใช้เกณฑ์ในการเลือกซื้อ สองข้อครับ.

1.เดินดูให้ขาลากก่อน ว่าศูนย์ไหนราคาถูกที่สุด.

2.เลือกร้านที่พนักงาน บริการ ดูแล และเอาใจใส่ กับลูกค้าเป็นอย่างดีครับ.

แต่ถ้าจะให้ดี ก็ SonyEricsson Shop เป็นดีที่สุด ราคาต่างกันแค่หลักร้อยครับ.

ปัญหาเรื่องซูมไม่ได้ เมื่อปรับขนาดภาพให้ใหญ่สุด น่าจะหมดไปแล้วล่ะครับ.

ถ้าจะเจอ ก็น่าจะเจอกับเครื่องมือสองครับ อย่างน้อยซื้อเครื่องจาก Shop ดังๆ เขาก็ให้เราทดสอบเครื่องได้ตามสบายเลยครับ.

แนะนำให้นิดนึงครับ ซื้อศูนย์ไหนก็ได้ ที่มีแถม Flash(MXE-60) มาให้ในกล่องด้วย ในราคาเท่ากัน ไม่มีเพิ่มตังค์ สังเกตุได้ที่หน้ากล่อง จะมีสติ๊กเกอร์กลมๆพิมพ์ไว้อย่างชัดเจน ว่าแถม Flash(MXE-60) แปะไว้ที่หน้ากล่อง อันนี้จะเป็น แฟลช นอกตัวเครื่อง ไม่ใช่ไฟแฟลช(ไฟฉาย)ที่ติดมากับเครื่อง สามารถช่วยให้เราถ่ายภาพตอนกลางคืนได้แจ่มเลยครับ เหมือนเป็นกล้องดิจิตอลจริงๆเลยล่ะครับ.

ดูหน้าตามันได้ที่ลิ้งค์นี่เลยครับ.

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pip1&pid=10256&zone=pp

...
apple jung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 11:13  

พี่ ๆ เซียน 750 i ทั้งหลายคับ ขอถามหน่อยคับว่า ..

Option ของกล้องระหว่าง k750i with w810i รุ่นไหนมี Option ของกล้องเยอะกว่ากันคับ
พวกปรับแสง ปรับอุณหภูมิ สี หรือ ไร อื่น ๆ ประ มาณ นี้ อ่ะ คับ

ขอบคุนคับ
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 19:24  

คุณ iminn

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ แต่ก็ยังมีข้อข้องใจอีกนิดหน่อย
ที่คุณ iminn บอกว่าเราควรซื้อที่ร้านที่มีแถม Flash ในราคาเท่ากัน
คือ...มันมีร้านแบบนั้นด้วยหรือคะ พอดีเราได้โทรเช็คกับทาง Jamart 1117
เค้าบอกว่าถ้าไม่มี Flash = 7,190 แต่ถ้าแถม Flash = 7,990
แล้วอย่างนี้ ซื้อแบบไหนจะคุ้มกว่ากันคะ?

อ้อ..อีกอย่าง เมื่อกี้เราโทรไปถามทางศูนย์ SE เค้าบอกว่า K750i ล็อตปัจจุบันไม่สามารถ zoom ได้เลย แม้ว่าจะ up firmware แล้วก็ตาม แต่จะ zoom ได้ก็ต่อเมื่อตั้งความละเอียดไว้ที่ VGA (3 แสนพิกเซล) และจะเป็นแบบนี้ไม่ว่าจะซื้อจากศูนย์ใดก็ตาม แบบนี้เราจะยังควรมองรุ่นนี้หรือไม่คะ? ตอนนี้เริ่มลังเลอีกแล้วค่ะ -_-" อยากได้ของให้คุ้มกับเงินที่เสียไป

ขอบคุณนะคะ
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 02:54  

อ่า...

ตัวเลือกเพิ่มขึ้นแล้วครับ.

1.ถ้าชอบฟังค์ชั่นการซูมภาพ คงต้องข้ามไปมอง W800i แล้วล่ะครับ.

2.ถ้าไม่เน้นการซูมเวลาถ่ายภาพ K750i ราคา 7190 บาท น่าสนมากๆเลยครับ.

3.ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องแฟลช ตามร้านตู้มือถือ น่าจะหาได้ในราคาไม่เกิน 500 บาท
หรือตามเว็บมือสอง ก็มีเอามาลงขายเรื่อยๆครับ.

4.ถ้าไม่เน้นเครื่องใหม่กิ๊ก แต่เอาคุ้มตังค์ที่ต้องจ่าย ผมแนะนำให้เล่นมือสองครับ
หาดูได้ที่เว็บ Thai2hand.com มีมาลงขายกันอยู่เรื่อยๆเหมือนกัน แต่ต้องเลือกดีๆหน่อย
ดูว่าเป็นเครื่องที่เจ้าของใช้เองเอามาลงขาย เพราะอยากเปลี่ยน
ไปเล่นรุ่นอื่นบ้าง (พวกเบื่อเร็ว) สังเกตุง่ายๆครับ...

ขาย SE_k750i เครื่องศูนย์ มีประกันเหลือ อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง

ประมาณนี้แหละครับ ราคาก็จะอยู่ประมาณ 4500-5500 บาท ได้ทั้งแฟลช ทั้งซูม ทั้งประกันศูนย์.

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบการซูมนะ เพราะภาพออกมาไม่ค่อยสวย มันจะเบลอๆแตกๆ ผมใช้วิธี ขยับเท้าเข้าไปใกล้ๆดีกว่า.

ลองดูศูนย์อื่นบ้างหรือยังครับ 7500 บาท แถมแฟลชด้วย ผมว่าน่าจะมีนะ.

.
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 03:09  

...

อ้อ...ลืมบอกไปอีกอย่าง. แถมแฟลชในราคาที่เท่ากัน ผมหมายถึงราคา 7900 บาท อ่ะครับ.

เพราะบางร้าน 7900 บาท ไม่มีแฟลชแถมให้ครับ.

.
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 03:19  

apple jung ผู้เขียน:
พี่ ๆ เซียน 750 i ทั้งหลายคับ ขอถามหน่อยคับว่า ..

Option ของกล้องระหว่าง k750i with w810i รุ่นไหนมี Option ของกล้องเยอะกว่ากันคับ
พวกปรับแสง ปรับอุณหภูมิ สี หรือ ไร อื่น ๆ ประ มาณ นี้ อ่ะ คับ

ขอบคุนคับ

.
เอ่อ...w810i ผมจำไม่ได้แล้ว ว่ามีอะไรบ้าง เพราะผมกลับมาใช้ k750i นานแล้วอ่ะครับ.

Very Happy Very Happy Very Happy
แยมโลว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 07:05  

อยากด้าย..แต่กะลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง..รุ่นที่ออกมาใหม่ k550i มันดีกว่ากันแค่ไหนยังงัยอยากรู้จัง
แยมโลว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 07:06  

อยากด้าย..แต่กะลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง..รุ่นที่ออกมาใหม่ k550i มันดีกว่ากันแค่ไหนยังงัยอยากรู้จัง
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 09:47  

คุณ iminn

จริงๆแล้ว การ zoom นี่ คือ digital zoom ใช่มั้ยคะ?
ถ้าเราไม่ zoom คือถ่ายแบปกติตามที่คุณ iminn ชอบคือใช้ขย้บเท้าเอา เวลาที่อัดรูปออกมามันคมชัด แล้วถ้า zoom ล่ะคะ จะทำให้ภาพแตกมั้ย?? เราเคยได้ยินมาว่าน่าจะแตกนะ?

อ้อ..คุณ iminn ใช้ K750i มานานยังคะ แล้วใช้ครบทุก funtion หรือยัง?
จากที่อ่านๆ comment มาบอกว่ามันมีปัญหาเรื่องเสียงพูดเบาด้วยเหรอคะ?
แบบว่าไม่ค่อยได้ยินเสียงของอีกฝั่ง คือ..มันเบาขนาดไหนหรอ? แล้วสามารถแก้ไขยังไงได้มั้ยคะ?

iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 13:18  

...

จริงๆแล้ว การ zoom นี่ คือ digital zoom ใช่มั้ยคะ?

คิดว่าใช่ครับ.

แล้วถ้า zoom ล่ะคะ จะทำให้ภาพแตกมั้ย?

แตกเปรี๊ยะเลยครับ (ซูม 1/4 ยังพอดูได้ครับ).

K750i ตัวที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ เป็นเครื่องมือสอง แบบยกกล่อง ประกันหมดเมื่อเดือน 12/49 ผมใช้มาตั้งแต่ สิงหาคม ปี49 ฟั่งค์ชั่นต่างๆไม่แน่ใจว่าลองเล่นหมดรึยัง แต่ที่ใช้งานจริงๆไม่น่าจะเกิน 50% ของฟังค์ชั่นทั้งหมดครับ.

ในส่วนของเสียงพูดตอบกลับ ผมว่าไม่เบานะ อยู่ที่เราวางโทรฯแนบหูได้ตรงตำแหน่งดีหรือเปล่า ผมเคยลองขยับเลื่อนไปมา เสียงที่ได้ยินจะเบาลง แต่หากขยับช่องลำโพงให้ตรงกับช่องหู เสียงที่ได้ยินแจ่มมากเลยครับ (อยู่ที่ปลายสายด้วยว่าเขาพูดเบาเกินรึเปล่า) หรือจะใช้สมอลทอล์คก็ได้ครับ ช่วยแก้ปัญหาตรงนี้ได้ 100% ครับ.

ปัญหาอื่นๆที่พบ จะเกิดจากการเสื่อมสภาพของอุปกรณ์อิเล็คฯ แผงวงจร ตัวไอซีต่างๆ ซึ่งเป็นเรื่องปกติ เพราะเกิดจากการใช้งานของเรา และอายุการใช้งานของตัวอุปกรณ์นั้นๆเอง ส่วนมากจะเกิดขึ้นหลังการใช้งานประมาณหนึ่งปีครับ แบบว่าพอหมดประกันแล้วจะเริ่มมีปัญหานั่นเอง.

. Wink
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 09:50  

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ คุณ iminn สำหรับข้อมูลและคำแนะนำต่างๆ
เดี๋ยวรอเงินเดือนๆนี้ออกก่อนแล้วจะไปซื้อรุ่นนี้เลย อิอิ...^_^
อืม..ตอนนี้ถ้าเป็นมือ 2 ราคามันอยู่ที่เท่าไร พอจะทราบมั้ยคะ?
(แต่ใจจริงอยากได้มือ 1 มากกว่า 555 (",)
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 22:13  

...

มือสอง สภาพดี อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ตอนนี้ไม่น่าจะเกิน 5500 บาทครับ.

แต่ถ้าเพิ่มตังค์อีก 1700-2500 บาท ก็จะได้เครื่องใหม่แล้วนะครับ.

ถ้าเป็นคนที่ไม่ชอบเปลี่ยน มือถือ บ่อยๆ ผมแนะนำให้ซื้อ เครื่องมือ1 ครับ.

เพราะยังไง K750i ก็เป็นมือถือที่คุ้มค่ามากๆ ในเวลานี้ครับ.

... Wink
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 23:44  

หมื่นคำรัก... ชื่อเหมือน นักแชทมือโปร เลยนะนี่ .
v_version
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 00:16  

ราคามือหนึ่งที่ร้าน Nasa ที่มาบุญครอง อยู่ประมาณ 6,650 ประกัน loxley พร้อมอุปกรณ์ครบ set
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 20:29  

ตอนนี้กำลังตัดสินใจเลือกระหว่างตัวนี้กับ 5300 express แนะนำทีครับ พอดีไม่ค่อยชอบเล่นกล้องอะครับ
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 01:55  

Sincerely ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังตัดสินใจเลือกระหว่างตัวนี้กับ 5300 express แนะนำทีครับ พอดีไม่ค่อยชอบเล่นกล้องอะครับ

NK 5300 ex.
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 13:30  

...

ปกติแล้วทุก fw ก็ซูมได้หมดทุกเวอร์ชั่นครับ ปัญหาอยู่ที่ตัวเครื่องครับ.

แล้วเครื่องใหม่ที่วางขายอยู่ตอนนี้ ไม่น่าจะเจอปัญหานี้นะครับ.

แนะนำว่าก่อนจ่ายตังค์ ก็ขอเขาลองเล่นดูก่อน ลองถ่ายภาพที่ขนาดใหญ่สุด
ลองซูมภาพดูว่าซูมได้มั๊ย ถ้าเครื่องนี้ไม่ได้ก็ขอลองเครื่องใหม่ และถ้าเขาบอกว่ามีเครื่องเดียว
ก็บอกผ่านไปเลยครับ ไปหาดูที่ร้านอื่น แต่ถ้าร้านเขาบอกว่า เป็นเครื่องใหม่แกะมาลองไม่ได้
แกะแล้วต้องซื้อ อันนี้ก็บอกผ่านไปได้เลยครับ แล้วไปเดินหาร้านที่เขาให้เราทดสอบได้.

เงินร่วมหมื่นเลยนะครับ ที่เราต้องจ่ายไป แต่เขากลับห่วง ผลตอบแทน/กำไร ไม่กี่ร้อยบาท ที่เขาจะได้ อันนี้ยอมไม่ได้นะครับ ในฐานะผู้บริโภค.

fw ตัวล่าสุดครับ R1DB001

วิธีเช็คระบบดู fw และข้อมูลตัวเครื่อง รวมถึงระยะเวลาการใช้เครื่อง ฯลฯ.

ในหน้าจอปกติ stand by ให้โยก จอยสติ๊ก และกดตัว ดอกจัน ไปตามนี้นะครับ >*<<*<*

กดให้มีจังหวะสม่ำเสมอกันนะครับ ไม่ต้องสนใจว่าหน้าจอจะขึ้นอะไรมา

เมื่อทำตามขั้นตอนเสร็จแล้ว ที่หน้าจอจะมีข้อความ บริการ(Service) ขึ้นมา.

1.เลือกที่ ข้อมูลบริการ(Service info) / เลือก ข้อมูลซอฟต์แวร์(Software info) เพื่อดู fw ของเครื่อง และเวอร์ชั่นของกล้องถ่ายภาพ ควรจะเป็น 5.3

2.เลือกที่ ทดสอบบริการ(Service tests) / ค่าโทรทั้งหมด(Total call time) ควรจะเป็น 00:00:00

.จบข่าว.

มันอยู่ที่เฟิร์มแวร์นี่ ใช้อยู่ก้อซุมไม่ได้
ลองหาข้อมูลที่www.se-club.netดิ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 13:34  

Sincerely ผู้เขียน:

NK 5300 ex.

ผมว่าซื้อตัวนี้ แล้วไปซื้อหูฟัง แบบอินเอียร์ของพวกwมาใช้แล้วก้อเพิ่มเมมเอาดีกว่ามั้ยครับ
มีเมก้าเบสเพลงเสียงสะใจแน่นอนครับไม่มั่วโนเกียสู้ไม่ได้จิงๆใช้อยู่เทียบกะของเพื่อนเรียบร้อย
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 13:44  

...

แล้วถ้า zoom ล่ะคะ จะทำให้ภาพแตกมั้ย?

. Wink

เป็นการซูมแบบดิจิตอลด้วยเลนส์ cmos ครับ ส่วนการซูมแระค่าisoความไวชัตเตอร์จะอยู่ที่เฟิร์มแวร์ โดยน่าจะซูมสูงสุดได้8xนะแต่ภาพจะแตก ส่วนใหญ่จะไม่ทามมาให้ซูมได้แล้วเพราะเมื่ออัดลงกระดาษแล้วจะไม่ชัดทำให้ผู้ผลิตโดนว่าในเรื่องคุณภาพของรูป ผมใช้มาสองตัวแล้วตัวแรกใช้มานานพอตัวปรับไรไม่เป็นซื้อมาแปบๆหายไปเลยไปซื้อคิวดีมาแทน ปัจจุบัน ราคาตกเลยซื้อมาใหม่แล้วได้มาสมัครที่se-clubแล้วมีทริกเยอะดีลองดูๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 13:47  

มั่วเรร่อนอยู่หัวข้ออื่นเลยไม่ได้เข้ามากระทู้เครื่องที่ตัวเองใช้เลย อิอิไว้จาแวปมาดูบ่อยๆอิอิ
-*-Decider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 20:30  

ตอนนี้กำลังลังเลมากว่าจะซื้อ k750i หรือ w550i ดี คือกะหวังผลใช้งานระยะยาวประมาณ 2-3 ปี -*- ตัวไหนมันน่าจะใช้งานได้นานกว่ากัน แต่ว่าปกติไมเน้นกล้องอยู่แล้ว เน้น mp3 มากกว่า แต่ถ้า w550i เพิ่มเมมนอกได้ก็จะดีมาก ฝาแบบสวิงใช้ไปประมาณปีขึ้นจะเริ่มร่อแร่ แกว่งง่ายรึป่าวคับ จะไปซื้อวันที่ 28 นี้แล้ว ยังลังเลอยู่เลย ระหว่างฟังก์ชันกับดีไซน์

แล้ว ถ้า memory stick duo มีแบบไม่ใช่ของโซนี่ ที่ราคาถูกกว่านี้มั๊ยคะ ในจำนวน MB ที่มากๆ

---อยากได้หลายๆความเห็น ขอบคุณคับ---
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 00:15  

มันอยู่ที่เฟิร์มแวร์นี่ ใช้อยู่ก้อซุมไม่ได้
ลองหาข้อมูลที่www.se-club.netดิ

อาการนี้เป็นกับเครื่องบางล็อต กับบาง fw ครับ.

จำได้ว่าเคยเข้าไปอ่านในบอร์ดของ Loxley ตอนที่มี fw ตัวใหม่ออกมาให้อัพ
เขาบอกไว้ว่า เครื่องบางล็อตอาจจะสูญเสียความสามารถในการซูม เมื่อถ่ายภาพ
กับขนาดใหญ่สุด และเขาก็ยังบอกว่าเครื่องล็อตที่มีปัญหานี้ ให้สังเกตุได้จากหมายเลข
ของอีมี่ ตรงนี้ผมจำไม่ได้จริงๆว่า ให้ดูที่เลขสองตัวหน้าหรือตัวไหนก็ไม่รู้ จำไม่ได้จริงๆ
ว่าเป็นเลขอะไร และตัวที่เท่าไหร่ อันนี้คงต้องไปสอบถามต่อกับฝ่ายข้อมูลของ Loxley
แล้วหล่ะครับ ข้อมูลนี้น่าจะอยู่เมื่อประมาณปลายปีที่แล้วครับ.

Neutral
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 00:30  

yuppiekabb ผู้เขียน:
มั่วเรร่อนอยู่หัวข้ออื่นเลยไม่ได้เข้ามากระทู้เครื่องที่ตัวเองใช้เลย อิอิไว้จาแวปมาดูบ่อยๆอิอิ

ดีๆๆ มาช่วยๆกันหน่อย ลุงก็รู้แค่งูๆปลาๆเอง.

บ้านเราจะได้ไม่เงียบเหงา เอาให้ทะลุภาคสามไปเลย.

เอิ๊กๆๆ. Laughing
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 10:00  

คุณ iminn

โทดทีนะคะที่ตอบช้าไป
ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำทุกๆอย่าง
ถ้าไปซื้อมาเมื่อไรจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ^_^

อ้อ!! ชื่อที่เราใช้น่ะ "หมื่นคำรัก" ไม่ใช่นักแชทอะไรหรอกค่ะ
แต่เป็นชื่อเพลงๆหนึ่ง ที่เราชอบมากๆ ลองหาฟังดูนะคะ

(เพราะจริงๆนะ ^_^)
Kakman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:43  

ชั่วโมงนี้ ถ้าจะเล่นรุ่นนี้จะยังคุ้มอยู่มั้ยครับ
ตัดสินใจไม่ถูก กะไอ้ W200i ที่ได้ชื่อว่าเปงวอคแมนโฟน
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:59  

iminn + yuppiekabb

ดีค่ะๆ ช่วยๆกันเข้าตอบคำถามกัน
มีคนใช้ k750i ค่อนข้างเยอะ ซึ่งก็อาจจะมีข้อสงสัยบ้าง
มาช่วยกันแนะนำใน webboard นี้ ถือเป็นการช่วยเหลือกันนะคะ
แล้วก็..ยังได้เพื่อนเพิ่มอีกด้วย (",)
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K750i ยังคุ้มค่าครับ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:34  

Kakman ผู้เขียน:
ชั่วโมงนี้ ถ้าจะเล่นรุ่นนี้จะยังคุ้มอยู่มั้ยครับ
ตัดสินใจไม่ถูก กะไอ้ W200i ที่ได้ชื่อว่าเปงวอคแมนโฟน

ผมเพิ่งซื้อมาเกือบเดือนครับ ยิ่งตอนนี้ราคายิ่งคุ้มมาก 7190 บาท
ส่วนตัวผมว่าคุ้มค่ามาก ถ่ายรูปสนุกสนานมาก
ใช้ Far กับ XS++ ปรับเปลี่ยนการใช้งานของเครื่องได้มากมาย
แหล่งข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับ K750i มีเยอะครับ ทั้งเวปไทยและนอก

ชมภาพที่ผมถ่ายด้วย K750i ล้วนๆ ได้ที่
http://www.flickr.com/photos/lengstreet ครับ
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 19:42  

Far และ XS++ คืออะไรเหรอคะ?
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:01  

Far และ XS++ คืออะไรเหรอคะ?

เป็นโปรแกรม Flash FW, ปรับแต่ง มือถือ SE น่ะครับ
ผมได้ความรู้เกี่ยวกับโปรแกรมเหล่านี้ที่นี่ครับ
http://www.se-club.net/index.php?showforum=29

ส่วนที่นี่คือ se community ที่ดี ที่ผมสิงอยู่ครับ เอิ้กๆ Laughing
http://www.seclub.com/forum/index.php
Kakman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 15:48  

อ่อ ขอบคุณมากครับ ผมแบบว่าเน้นเพลง ถ่ายรูปขำๆครับ(มือไม่ค่อยนิ่งถ่ายรูปไม่สวย)
babyonce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 18:40  

การอัพเกรทต่างๆทำได้ยากมั้ยครับ

ถ้าทำผิดพลาดจะเกิดอะไรแล่วแก้ไขได้มั้ยครับ Surprised
yuengyiing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 15:40  

คืออยากรุอ่ะค่ะว่าSEนี่เปนของญี่ปุ่นใช่ป่ะค่ะ

ตอนนี้น่าจะมีขายอยุ่รึป่าวค่ะ แล้วราคาจะแตกต่างกันมากมั้ย??
Vegetable_Set
Year's Star

จังหวัด: ศิลปากร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 19:10  

เฟิร์มแวร์ล่าสุด ไมค์ยังดูดเสียงอยู่รึป่าวครับ
แล้วหูฟังที่แถมมาเสียงเป็นยังไง
ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับ

Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 05:05  

เท่าที่ใช้มาก็ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงนี่ครับ ราคาล่าสุดที่ร้านขายส่งที่ MBKตอนนี้อยู่ที่ 6600
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:01  

ผมใช้ SE มา 3 ตัว เรื่องไมค์ดูดเสียงไม่เป็นปัญหาสำหรับผมเลยครับ
S700i > P910i > K750i
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:02  

babyonce ผู้เขียน:
การอัพเกรทต่างๆทำได้ยากมั้ยครับ

ถ้าทำผิดพลาดจะเกิดอะไรแล่วแก้ไขได้มั้ยครับ Surprised

แก้ไขได้ทั้งนั้นครับ อ่านข้อมูลให้เยอะ แล้วจะไม่ผิดพลาดครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 04:04  

Kakman ผู้เขียน:
อ่อ ขอบคุณมากครับ ผมแบบว่าเน้นเพลง ถ่ายรูปขำๆครับ(มือไม่ค่อยนิ่งถ่ายรูปไม่สวย)

ผมก็มือไม่ค่อยนิ่งเหมือนกัน ใช้กล้องจากมือถือนี่แหละครับ ช่วยบำบัด.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 04:55  

^_^

อ้อ!! ชื่อที่เราใช้น่ะ "หมื่นคำรัก" ไม่ใช่นักแชทอะไรหรอกค่ะ
แต่เป็นชื่อเพลงๆหนึ่ง ที่เราชอบมากๆ ลองหาฟังดูนะคะ

(เพราะจริงๆนะ ^_^)

ใครร้องอ่ะครับ จะได้ไปหามาฟังบ้าง.

Very Happy

.
gliz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อเครื่อง w800i มือสองมา แมร่งดัน buid เครื่องซะเละเลย
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:54  

ซื้อเครื่อง w800i มือสองมา แมร่งดัน buid เครื่องซะเละเลย เอา k750i ตัวบอร์ดมันมาใส่ให้เราแล้วเอา body ของ w800i มาใส่แทน เจ็บใจชิ๊หาย เตือนไว้เป็นอุธาเห่าสอนใจ ใครซื้อเครื่องมือสองก็ดูเอาดี ๆ แล้วกัน ว่าทำไมต่อสาย usb มันไม่ขึ้นพอร์ตสักที ที่แท้ลงไดร์ฟเวอร์ไปคนละตัวนี่เอง
JohnnyBravooO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 09:46  

ถามนิดหนึ่งน่ะครับ

ผมใช้ตัวนี้แล้ว ตรงฝาปิดเปิดใส่ เมม อ่ะ มันเยิน มากเลย และมะก็ชอบแบบว่า ปิดไม่สนิทอ่ะ ครับ ( จริงๆ มันก็สนิท แตะมันแบบ กางออกมาตรงกลางอ่ะ ครับ ) มีใครเป็นแบบเรามั่งอ่ะ
และจะแก้ ยังไงอ่ะ ครับ เพราะกลัวพวกน้ำเข้า อ่ะ ผมว่าผมก็ไม่ได้เปิดเอาเมม ออกมาเล่นเยอะน่ะ แทบไม่ค่อยเลย แต่มันก็ปิดไม่สนิทอ่ะ ตรับ
ไม่รู้จะแก้ไงดีตรับ
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 16:37  

JohnnyBravooO ผู้เขียน:
ถามนิดหนึ่งน่ะครับ

ผมใช้ตัวนี้แล้ว ตรงฝาปิดเปิดใส่ เมม อ่ะ มันเยิน มากเลย และมะก็ชอบแบบว่า ปิดไม่สนิทอ่ะ ครับ ( จริงๆ มันก็สนิท แตะมันแบบ กางออกมาตรงกลางอ่ะ ครับ ) มีใครเป็นแบบเรามั่งอ่ะ
และจะแก้ ยังไงอ่ะ ครับ เพราะกลัวพวกน้ำเข้า อ่ะ ผมว่าผมก็ไม่ได้เปิดเอาเมม ออกมาเล่นเยอะน่ะ แทบไม่ค่อยเลย แต่มันก็ปิดไม่สนิทอ่ะ ตรับ
ไม่รู้จะแก้ไงดีตรับ

ไม่เกิน 50 บาทครับ ไปเปลี่ยนได้ที่ศูนย์ SE Loxley เลยครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : หายไปเที่ยวมาอิอิ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 01:53  

Vegetable_Set ผู้เขียน:
เฟิร์มแวร์ล่าสุด ไมค์ยังดูดเสียงอยู่รึป่าวครับ
แล้วหูฟังที่แถมมาเสียงเป็นยังไง
ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับ

Cool

ดูดเสียงครับมันน่าจะอยู่ที่วงจรอุปกรณ์ของเค้าล่ะ แต่ถ้าfw ตัวใหม่ๆก้อดีขึ้นนะฝั่งเราจะฟังชัดขึ้นส่วนอีกฝั่งก้อเห็นแฟนบอกว่าบางทีคนเยอะมากๆก้อไม่ค่อยได้ยิน
ส่วนหูฟังนั้นก้อโอเคในระดับหนึ่งแต่ผมคิดว่าลองหาหูฟัง in ear (hpm-70)ของซีรีย์ w มาใช้ จะทำให้เสียงดีเทียบกับซีรีย์w ได้เลยราคาก็ประมาณ900บาท(และรุ่นนี้เป็นซีรีย์ k ที่มี อิควอไรเซอร์แบบ เมก้าเบส ซึ่งปกติใหม่ๆแล้วในซีรีย์ k ไม่ค่อยมี จะมีเฉพาะ w)
ราคาตอนนี้ประมาณ 6900 ถึง 7200 ครับเท่าที่เห็นๆมา
หมื่นคำรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 13:40  

ใครร้องอ่ะครับ จะได้ไปหามาฟังบ้าง.

Very Happy

.

เพลง "หมื่นคำรัก หนึ่งคำลา" ของ ALL FOR MEN ค่ะ

(ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อมือถือเลย 555 Surprised )
0o0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 10:33  

โทรศัพท์ผม k750i เครื่องมันขึ้นหน้าจอขาวอะครับ ลองถอดแบตเปิดใหม่พอพาเครื่องหมายอีริกสันก็เป็นหน้าจอขาวกระพิบเหมือนเดิม ใช้อะไรไม่ได้เลยมีวิธีแก้มั๊ยครับ หรือต้องส่งศูนย์อย่างเดียวครับ
siripongse
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 22:26  

0o0 ผู้เขียน:
โทรศัพท์ผม k750i เครื่องมันขึ้นหน้าจอขาวอะครับ ลองถอดแบตเปิดใหม่พอพาเครื่องหมายอีริกสันก็เป็นหน้าจอขาวกระพิบเหมือนเดิม ใช้อะไรไม่ได้เลยมีวิธีแก้มั๊ยครับ หรือต้องส่งศูนย์อย่างเดียวครับ

ถอดแมมออก แล้วถอดแบตเปิดใหม่

:D
bombbaaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบ
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 19:08  

อยากไห้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยระหว่าง k750i กับ w810i ตัดสินใจไม่ถูกอะครับ เรื่องความคุ้มค่า เพราะราคามันต่างกันค่อนข้างเยอะ แต่ว่าพอทียบของแถมที่มากับเครื่องดูมันก็คิดหนักอะคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปรียบเทียบ
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 21:13  

bombbaaaaaa ผู้เขียน:
อยากไห้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยระหว่าง k750i กับ w810i ตัดสินใจไม่ถูกอะครับ เรื่องความคุ้มค่า เพราะราคามันต่างกันค่อนข้างเยอะ แต่ว่าพอทียบของแถมที่มากับเครื่องดูมันก็คิดหนักอะคับ

อืมมมมมมม.
w810i + ของแถม ตัวนี้ก็น่าสนนะครับ ถ้าเทียบเรื่องเสียงกับกล้อง สองตัวนี้สูสีกัน
k750i ถ้าจะให้เวิร์ค ก็ต้องซื้อหูฟังใหม่มาใช้ รวมๆแล้วราคาคงไม่ต่างกันมากนัก
สรุปว่าคงต้องตัดสินกันที่ ความชอบในรูปทรงล่ะครับ ชอบรูปทรงตัวไหน ก็เลือกตัวนั้น
ได้เลยครับ.

Wink

.
hamoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 02:46  

ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นนี้ กะ 550i อยากได้ 550 แต่ งบเกินไป ต้องเกบอีก แต้ท่า รุ่นนี้ตังพอ แต่ มานหนา + อ้วน อ่าคับ อยากไห้พี่ๆช่วยเปรีบให้เปงข้อมูลในกานเลือกซื้อหน่อยคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ***
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 06:17  

hamoa ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำหน่อยคับ รุ่นนี้ กะ 550i อยากได้ 550 แต่ งบเกินไป ต้องเกบอีก แต้ท่า รุ่นนี้ตังพอ แต่ มานหนา + อ้วน อ่าคับ อยากไห้พี่ๆช่วยเปรีบให้เปงข้อมูลในกานเลือกซื้อหน่อยคับ

ถ้าใจมันสั่งว่า k550i ก็คงต้องอดใจอีกสักนิดดีกว่าครับ เก็บตังค์อีกหน่อย แล้วค่อยถามใจอีกที
เอิ๊กๆๆ.

สองตัวนี้สเป็คใกล้เคียงกันครับ เชื่อใจตัวเอง ดีกว่า เชื่อใจคนอื่น ครับ.

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 13:01  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ ใช้ วอลเปเปอร์เป็นถาพเคลื่อนไหวได้ปะคับ แล้วท่าได้ส่วนมากโหลกมาจากไหนอ่าคับ

ขอบคุงคับ

ป.ล จาซื้ออีกไม่กี่วันนเนี่ยคับ
ป.ล ราคาถูกมาก ฟังชั่นเจ๋ง คุ้มสุดๆ

** ** * * ** ช่วยยุให้ผมซื้อหน่อยคับ จาได้มีไฟ 55+ ************
T&W
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2007 15:50  

กรอบมือถือ k750i ของแท้มีขายที่ไหนบ้างครับ ที่ที่มีของพร้อมแล้วก็เปลี่ยนได้เลย ถ้าทราบราคาก็ขอด้วยน๊ะครับทั้งหมดเลย ขอบคุณมากครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 04:30  

gurasengZ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้ ใช้ วอลเปเปอร์เป็นถาพเคลื่อนไหวได้ปะคับ แล้วท่าได้ส่วนมากโหลกมาจากไหนอ่าคับ

ขอบคุงคับ

ป.ล จาซื้ออีกไม่กี่วันนเนี่ยคับ
ป.ล ราคาถูกมาก ฟังชั่นเจ๋ง คุ้มสุดๆ

** ** * * ** ช่วยยุให้ผมซื้อหน่อยคับ จาได้มีไฟ 55+ ************

จุดเด่นของ k750i

1.เล่นภาพเคลื่อนไหวได้
2.เล่นเพลงผ่านลำโพง ที่ตัวเครื่องได้คุณภาพเสียง กรุ๊งกริ๊ง มั่กมาก
3.เล่นเพลงผ่านหูฟัง ได้คุณภาพเสียงที่เยี่ยมยอด (ยังไม่มียี่ห้ออื่นใด มาเทียบชั้นไม่ได้) พร้อมฟังค์ชั่น MEGA BASS + EQ ในการปรับแต่งเสียง ให้ได้แนวเสียงตามที่คุณต้องการ เพื่อความสุนทรีย์ในการฟัง
4.มีกล้องถ่ายภาพคุณภาพสูง ผ่านจอภาพคุณภาพเยี่ยม (VDO เป็นรองเล็กน้อย แต่อัพให้เยี่ยมยอดได้) พร้อมลูกเล่นและฟังค์ชั่นอื่นๆ ที่อำนวยความสะดวกในการถ่ายภาพ อีกเพียบ (ท้าชนได้ทุกยี่ห้อ+รุ่น)
5.มีไฟฉายที่ส่องสว่างมาก มากขนาดที่ว่าใช้เดินป่ายามค่ำคืนได้เลย (ควรมีแบตสำรองไว้ด้วย)
6.สามารถลงเกมส์ + โปรแกรม.jar ต่างๆเพิ่มได้ (แม้ k750i จะไม่ใช่ ซิมเบี้ยน)
7.สามารถปรับแต่ง ธีม หน้าจอโทรศัพท์ได้เอง ด้วยโปรแกรม Theme Creator
8.สามารถปรับแต่ง คุณภาพของโทรศัพท์ให้สูงสุดได้ด้วยโปรแกรม Far Manager (จุ๊ๆๆ แปลงร่างเป็น w800i ด้วยตัวเองได้ด้วยล่ะ)
9.เป็นสิ่งอำนวยความสะดวกแบบ all in one ที่ดีที่สุด ทั้งโทรฯ+กล้อง+วอล์คแมน ฯลฯ
10.เป็นโทรศัพท์รุ่นที่มีผู้ใช้มากที่สุดในโลก (ไม่ได้โม้นะนี่ เช็คดูได้จากยอดขายทั่วโลก)
11.เป็นนวัตรกรรมที่เพอร์เฟคสุดๆ เมื่อมันอยู่ในมือของคุณ
12.นึกไม่ออกแระ.

จุดด้อยของ k750i

1.หุงข้าวไม่ได้
2.เก็บของแช่แข็งไม่ได้
3.อื่นๆอีกมากมาย ที่โทรศัพท์มือถือ ไม่ควรจะทำได้
Rolling Eyes

ยุได้แค่นี้แหละครับ ง่วงแล้วอ่ะ.

Wink

.
iminn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2007 04:38  

T&W ผู้เขียน:
กรอบมือถือ k750i ของแท้มีขายที่ไหนบ้างครับ ที่ที่มีของพร้อมแล้วก็เปลี่ยนได้เลย ถ้าทราบราคาก็ขอด้วยน๊ะครับทั้งหมดเลย ขอบคุณมากครับ

Sony Ericsson Shop / Loxley Shop.ทั่วไปครับ ราคาประมาณ 1,500 บาท พร้อมเปลี่ยนให้ด้วยครับ

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 13:02  

ตกลงว่า ใช้วอลเปเปอร์เปนภาพเคลื่อนไหวได้ช่ายปะคับ

ขอบคุงคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 16:06  

ตกลงว่า ใช้วอลเปเปอร์เปนภาพเคลื่อนไหวได้ช่ายปะคับ

ขอบคุงคับ

ได้ครับ.

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 00:54  

รุ่นนี้หนา ปะครับ ทรงสวยปะ แล้วเวลาคุยหน้าจอไฟดับปะคับ มีระบบสั่นพร้อมเสียงรึป่าว
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 04:07  

รุ่นนี้หนา ปะครับ ทรงสวยปะ แล้วเวลาคุยหน้าจอไฟดับปะคับ มีระบบสั่นพร้อมเสียงรึป่าว

ไม่หนา ไม่บาง, รูปทรงต้องตัดสินเอาเอง, เวลาคุยไฟหน้าจอไม่ดับ แต่มีเทคนิคทำให้ดับได้ ง่ายๆเลย, มีสั่นพร้อมเสียงครับ

Wink

.
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 11:45  

ทำๆงัยอ่าคับพี่ สอนหน่อย
แหะๆ
gurasengZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 11:47  

ปุ่มจอยสติ๊กใช้นานๆแล้วมีปัญหามากป่าวคับ
bombba17
Year's Star

หัวข้อ : bombbaaaaa
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 19:20  

ผทเห็นในเวบของ M-link เค้าบอกว่าแถมหูฟัง Hpm-70 อะครับ แถมแฟรชด้วย
มานจาคุ้มมั๊ยอะครับ 7990
แต่เจมาร์ทมัน 6990 อะครับ ไม่มีแฟรชกะหูทำมาดา
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 00:25  

ปุ่มจอยสติ๊กใช้นานๆแล้วมีปัญหามากป่าวคับ

มีปัญหาทุกเครื่องครับ ซึ่งเกิดจากการสะสมของเศษฝุ่นผง และความชื้น ทำให้หน้าสัมผัสที่อยู่ด้านในสกปรก แก้ปัญหาได้ด้วยการทำความสะอาด จะไปทำตามร้านรับซ่อมหรือนำเข้าศูนย์ก็ได้ครับ.

แต่แนะนำให้เข้าศูนย์ครับ อุ่นใจกว่า ไม่มั่วอาการ.

Wink .
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: bombbaaaaa
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 00:33  

bombba17 ผู้เขียน:
ผทเห็นในเวบของ M-link เค้าบอกว่าแถมหูฟัง Hpm-70 อะครับ แถมแฟรชด้วย
มานจาคุ้มมั๊ยอะครับ 7990
แต่เจมาร์ทมัน 6990 อะครับ ไม่มีแฟรชกะหูทำมาดา

คุ้มครับ ได้ทั้งแฟลชนอก ได้ทั้งหูฟังอินเอียร์.

แต่ต้องเป็นหูฟังแท้นะครับ คุ้มมั่กมาก.

Wink

.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: