Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N72 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 977 / เข้าชม: 3934540
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 18:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

คนที่ซื้อมาไช้แล้วมันเปงงัยมั่งอ่ะ ข้อเสียเย้อะมั้ย

มันมีโปรแกรมลงเย้อะรึป่าว

ท่าปามานกลางๆเดือน สิงหา แล้ว
ราคามันจาตกมาอิกเย้อะมั้ย ปามานเท่าไหร่

แล้วท่าจะซื้อ ซื้อร้ายไหนดีอ่ะ

thx .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 19:20  

อ้างถึง:
แล้วมันมีเฟิร์มแวร์ มาแก้ยังค่ะ

มันคืออะไรหรือคะ เเล้วมาเเก่อะไร เเอบโง่ เหอเหอ

ชอบ n72 สีชมพูสวยน่ารักมากๆ เเต่พอเห็นที่โชว์ตามตู้เเล้ววความน่ารักหดไปนิดนึง ลายมันมองไม่ค่อยเห็นเลย สีกลมกลืนกับสีพื้นจนเเทบไม่เห็นลายดอก เริ่มลังเลว่าสีดำจะดีกว่ามั้ยถูกกว่าด้วย
เเต่ก็กลัวที่ว่ามันลอกง่าย ซื้อราคาเม่านี้ทั้งที ลอกทีดูหมดราศีเเน่ๆไม่คุ้มเลย

เเถมยังมี n70 อีกตอนนี้ราคาเท่ากะ 72 สีดำเลย โอยกลุ้ม รักพี่เสียดายน้อง เฮ้อ

ปล.ดูราคาศูนย์ถูกกว่า MBK อีก เเต่ว่าไม่มีของเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 11:21  

black = 14000

pink = 14500 but no order on shop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 11:46  

Anonymous ผู้เขียน:
black = 14000

pink = 14500 but no order on shop

ร้านอะไรหรอค่ะ
ไบ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 20:34  

วันนี้ผมไปถามที่ร้าน nasa สีดำเหลือ 13750 เองอ่า

อยากได้ๆ ของผมเพิ่งทำ 6681 หาย แม่บอกรออีกเดือน 2 เดือนจะซื้อ n72 ให้ใหม่

เซ็งๆๆ อีกนานเลย เห้ออออออออออ ~
ยูสต์-เซ่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 23:19  

n71 สิคับ no problem จอก้ชัดกว่า เสียงก้ดี แต่เครื่องหย่ายน่อย รับรองเลยคับ ของเค้าดีจิง... Laughing
หมูใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 12:53  

เป็นซิมเบียนไทยหรือเปล่า Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 17:44  

Muten ผู้เขียน:
Muten ผู้เขียน:
เจอปัญหาอีกแล้วคับ มีใครเป็นเหมือนผมป่าว เวลาคุยกันทางสมอท๊อคเสียงคู่สนทนา จะเบามากเลยครับ ถ้าอยู่ริมถนนฟังไม่รู้เรื่องเลย ตั้งดังสุดๆแล้วด้วยครับ เวลาฟังเพลงก็ดังดีอยู่ กล้องก็เหลืองๆ เง้อ Sad เซ็งเลย

เออ เราก็เปงเหมือนกันอะเรื่องสมอร์ท๊อกอะ ฟังเพลงดังปกติ แต่พอรับสายเบามากๆ งง อยู่เนี่ย แต่กล้องเราปกตินะไม่เหลืองอะ งิงิ ^^
เย้ๆๆๆ Dancing นึกว่าเป็นคนเดียว กล้องเหลืองนิดหน่อยไม่เท่าไรอะครับพอแก้ไขได้ (ใช้แสงและมุมกล้องช่วยอะ Sad ) ว่าแต่สาเหตุที่เสียงมันเบานี่ซิ มันเป็นที่เครื่องหรือ FW.กันนะ ของผม V.2.0617.1.0.3 V.ใหม่ล่าสุดแง๋ๆ

อ่า ดูเวอร์ชั่นยังไงอะครับ ดูเปงแต่ Emi อ่า - -"

ผมว่าน่าจะเปงที่ FW. มากก่าอะครับ เพราะถ้าเปงที่อุปกรณ์ตอนฟังเพลงมันต้องเบาด้วยอะครับ ก็แจ้งศูนย์เข้าไปให้เค้าทำการตรวจสอบและหาทางแก้ใขให้เราเอาอะ ^^
ou@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 10:29  

เมมโมรี่น้อยจังเยย
chompooka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 13:04  

ซื้อมาเมื่อวานซืนสีชมพูที่MBKแต่แพงมากมายค่ะ เพราะของขาด แย่จังน่าจะซื้อตั้งแต่แรกๆ
เหนว่ารออีก2อาทิดแหน่ะ เครื่องสวยมากๆชอบๆ ดูรวมๆไม่มีปัญหาไร นอกจากเสียบsmalltalkคุยแล้วเสียงเบามากๆๆๆๆ
ไบ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 15:22  

ใครใช้ n72 อยู่ หรือ กำลังจะซื้อ @ มาคุยทีฮะ

baibai-xiii@hotmail.com

Rolling Eyes
sai_sai4
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 15:43  

[color=darkred][quote="chompooka"]ซื้อมาเมื่อวานซืนสีชมพูที่MBKแต่แพงมากมายค่ะ เพราะของขาด แย่จังน่าจะซื้อตั้งแต่แรกๆ
เหนว่ารออีก2อาทิดแหน่ะ เครื่องสวยมากๆชอบๆ ดูรวมๆไม่มีปัญหาไร นอกจากเสียบsmalltalkคุยแล้วเสียงเบามากๆๆๆๆ
[/color]อีก2อาทิตย์คือของใหม่จะมาไช่ไมคะ แล้วอยากทราบว่าคุณรู้จากที่ร้านใช่ไมคะ ซื้อมาเท่าไรคะขอบคุณคะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 22:53  

[quote="sai_sai4"][color=darkred]
chompooka ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานซืนสีชมพูที่MBKแต่แพงมากมายค่ะ เพราะของขาด แย่จังน่าจะซื้อตั้งแต่แรกๆ
เหนว่ารออีก2อาทิดแหน่ะ เครื่องสวยมากๆชอบๆ ดูรวมๆไม่มีปัญหาไร นอกจากเสียบsmalltalkคุยแล้วเสียงเบามากๆๆๆๆ[/color]อีก2อาทิตย์คือของใหม่จะมาไช่ไมคะ แล้วอยากทราบว่าคุณรู้จากที่ร้านใช่ไมคะ ซื้อมาเท่าไรคะขอบคุณคะ Smile

รู้จากที่ร้านค่ะ เพราะหามาหลายร้านมากไม่มีของเลย ร้านไหนๆก้อบอกอย่างงี้ค่ะ เราซื้อมา16xxxค่ะ ไม่อยากบอกละเอียด อายอ่ะว่าซื้อมาแพง เหอๆ
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 04:07  

เสียดายครับ มันเป็นรอยง่ายมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 18:56  

push to talk คือไรอะ (ไม่รู้จิงๆแอบโง่น๊อยๆ) Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N72 - ??????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 19:27  

ได้มาไว้ในกำมือแล้วครับพี่น้อง สีชมพู สวยงามอลังการยิ่ง แล้วยิ่งของที่มากับเครื่องนะ โอ้ให้มาบาดใจเลย ทั้งเซทเึข้ากันหมด คุ้มๆๆ ราคาก้อโิอ่ะ เนอะๆๆว่าไหม ส่วนไอ้ 3 จี อ่ะ เอาออกไปไม่ได้มีผลกระทบเลย มีไว้ก้อใช้ไม่ได้ ถึงใช้ได้ก้อยังไม่ได้อีก เพราะไม่ใช่ว่าจะมีโทรสับที่รองรับทีจีทุกคนจริงป่ะ .........สวยๆๆครับตัวจริงง Very Happy
tippo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 00:01  

คือว่า เพิ่งซื้อมาอะคะแล้ว เหมือนสายชาร์จมันไม่ค่อยแน่ๆๆปะอะคะ
แล้วถ้าเกิด
ชาร์จครั้งแรกมันแบบมันหลุดทำให้ต้องชาร์จต่อ แล้วมันจะมีผลกะทบอะไรเป่าอะคะ

ตอบหนอยนะคะๆ
sai_sai4
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N72 - ??????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 00:21  

ได้มาไว้ในกำมือแล้วครับพี่น้อง สีชมพู สวยงามอลังการยิ่ง แล้วยิ่งของที่มากับเครื่องนะ โอ้ให้มาบาดใจเลย ทั้งเซทเึข้ากันหมด คุ้มๆๆ ราคาก้อโิอ่ะ เนอะๆๆว่าไหม ส่วนไอ้ 3 จี อ่ะ เอาออกไปไม่ได้มีผลกระทบเลย มีไว้ก้อใช้ไม่ได้ ถึงใช้ได้ก้อยังไม่ได้อีก เพราะไม่ใช่ว่าจะมีโทรสับที่รองรับทีจีทุกคนจริงป่ะ .........สวยๆๆครับตัวจริงง Very Happy

ซื้อมาราคาเท่าไรคะ และคุณซื้อมาจากที่ไหนคะ ขอบคุณมากคะเพราะเราหาซื้อไม่ได้เลย
llove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไม่อยากให้มันเปงรอยอ่าคับ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:36  

เมื่อไรจะมีขาย กรอบ หรือ ซีรีโครน ซะทีอ่า
อนากได้ จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องเปงรอย

ใครแนะนำหน่อยคับ
hyacinth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จาซื้อ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:52  

ตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้างค่ะ อยากได้ แล้วราคาตกอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
หาซื้อไม่ได้เหมือนกัน T_T
mblast
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 13:29  

เห็นสีดำในเวบ telewiz เหลือราคาแค่ 14,000 ถ้วนแล้วครับ
nepal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุ้
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 15:47  

Shocked ซื้อมาแล้วหล่ะ สวยดี
1. แต่ว่าอยากรู้ว่า ตกลงมันซูมได้กี่เท่ากันแน่ ทำไมเวลาซูม ได้แค่นิดเดียวเอง คิดว่าไม่น่าถึง 20 เท่าอ่ะ
2. เวลาคุยโทรศัพย์ มันสามารถอัด เสียงสนทนาได้มั้ย เพราะเครื่องอันเก่าของเรามันอัดได้ แล้วเห็นในโบชัวร์ มันเขียนว่า บันทึกเสียงได้ เลยสงสัย
3. ตั้งค่าล๊อคอัตโนมัติแบบไหน ทำทีไรถามหา id อะไนก็ไม่รู้ ทุกทีเลย ทำไงดี

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ จะเป็นพระคุณอย่างมาก Very Happy
นู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 18:26  

ซื้อมาแล้วค่ะ สีดำ ราคา 14,990 บาทที่ เจมาร์ท ก็โอเคดีนะ ข้อเสียอย่างเดียวที่มีคือ เป็นรอยนิ้วมือง่ายจังเลย แต่ก็เช็ดวันละ 1-2 ครั้ง ก็ได้นะ เขาแถมผ้ามาในกล่องด้วย
pinkygalz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:27  

ตอนนี้สีชมพู หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ อยากได้มากเลย แต่หาซือ้ไม่ได้ Surprised
appleinlove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 01:17  

วันนี้เราก้อเพิ่งไปซื้อ N72 สีดำมา ราคาของศูนย์ไอโมบาย 14,900 ค่ะ

ถ้าถามเรานะ เราเคยใช้ N70 มาแล้ว เราไม่ค่อยชอบอ้ะ
เพราะว่า (ความเห็นเราคนเดียวนะ กัวโดนด่า) เพราะว่า เราว่ากรอบของ N70 ไม่ค่อยเวิร์คอ้ะ มันแบบเหมือนอะไรก๊องแก๊งอ้ะ เหมือนพลาสติกไปนิดนึง

แต่แบบว่า พอได้สัมผัส N72 อ้ะ รุ้สึกเลยว่าเหมือนใช้รุ่น 7280 นั้นเลยแหละ
เพราะด้วยความที่วัสดุค่อนข้างดี แต่เป็นรอยง่ายไง

เราว่า N72 มีแนวโน้มราคาจะลดลงนะเพราะโนเกียออกรุ่นใหม่เยอะและตลาดตอนนี้ไม่ได้ต้องการราคาที่แพงเกินไปน่ะ เน้นขายให้ได้ในปริมาณมากมากกว่านะ

ก้อถ้าใครชอบ ก้ออย่าลืมไปถอยมาใช้เป็นเพื่อนกันนะ

ปล.จิง ๆ อยากได้สีชมพู แต่ร้านมะมี ก้อเลย ดำก้อได้ กะว่าใช้ได้นาน นี่ถ้าเปลี่ยนอีกกะจะไปใช้ i-mobile 607 สีชมพูแร้วนะ 8700 เองชุดใหญ่ด้วย 555555++
rabbinnat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 12:23  

อยากรู้อะคะว่า 3G เเล้วมานมีการใช้งานยังไง บ้างคะ จาได้ตัดสินใจถูกระหว่าง N70 N72

ขอบคุนมากคะ
ฟ้าสีหม่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 12:36  

สอยมาแล้ว MBK 13500 เลือกจากร้านเล็กๆ ดีนะเขาลงอะไรให้หลายอย่าง
ktb211
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 12:42  

อ่านมาตั้งนานแล้ว..ไม่เห็นมีใครช่วยตอบได้เลยว่าเวลาใช้ small talk แล้วเสียงเบามาก ๆ มีวิธีแก้ไขยังไง...อยากได้คำตอบมาก ๆ ช่วยหน่อยเถอะค่ะ...
ตังเม!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 15:29  

สีชมพูมานจาผลิตมาอีกป่ะคับนี่..ที่ศูนย์โนเกีย(เซนทรัลปิ่นเกล้า)เค้าบอกว่าสีชมพูเอามาขายให้ไทยแค่พันก่าเครื่องเองจิงป่าวอ่าคับ..ผู้รู้ช่วยตอบที....อยากได้มากๆเลยคับจาซื้อให้แฟนอ่า...ตอนนี้หาเครื่องยากมากๆเลยคับ..แล้วมีที่ซื้อชมพูที่ไหนช่วยบอกด้วยนะงับ*-*อีก3อาทิตย์จาวันเกิดแฟนแว้วว!!ขอบคุงมากๆคับ
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:17  

มีขายทั่วไปครับ ลองหาซื้อดู ที่ MBK น่าจะมีเยอะกว่าที่อื่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 03:10  

ktb211 ผู้เขียน:
อ่านมาตั้งนานแล้ว..ไม่เห็นมีใครช่วยตอบได้เลยว่าเวลาใช้ small talk แล้วเสียงเบามาก ๆ มีวิธีแก้ไขยังไง...อยากได้คำตอบมาก ๆ ช่วยหน่อยเถอะค่ะ...
ยังไม่มีวิทีแก้ครับ คงต้องรอ FW ตัวใหม่ ซึ่งก็ไม่แน่เหมือนกันว่าจะหายรึป่าว ทำใจครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 03:13  

ตังเม!! ผู้เขียน:
สีชมพูมานจาผลิตมาอีกป่ะคับนี่..ที่ศูนย์โนเกีย(เซนทรัลปิ่นเกล้า)เค้าบอกว่าสีชมพูเอามาขายให้ไทยแค่พันก่าเครื่องเองจิงป่าวอ่าคับ..ผู้รู้ช่วยตอบที....อยากได้มากๆเลยคับจาซื้อให้แฟนอ่า...ตอนนี้หาเครื่องยากมากๆเลยคับ..แล้วมีที่ซื้อชมพูที่ไหนช่วยบอกด้วยนะงับ*-*อีก3อาทิตย์จาวันเกิดแฟนแว้วว!!ขอบคุงมากๆคับ
เย๊อะแย๊ะไปครับสีชมพู พนักงานขายหนะอย่าไปฟังมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 09:56  

[เรา ซื้อมาใล้ว ก็โอเคนะคะ แต่ทำไมมันไม่มีภาษาจีนด้วย ..... รองรับภาษาจีนก้ไม่ได้ด้สวย จะหาโหลดได้มะคะ ที่ไหน ทำอย่างงัย บอกด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 09:56  

[เรา ซื้อมาใล้ว ก็โอเคนะคะ แต่ทำไมมันไม่มีภาษาจีนด้วย ..... รองรับภาษาจีนก้ไม่ได้ด้สวย จะหาโหลดได้มะคะ ที่ไหน ทำอย่างงัย บอกด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 10:07  

ปรับอีควอไลเซอร์ไม่ได้ใช่
ไหม เสียดายอาะ
ชิกกิ๊ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 23:20  

ใครมีรูปเครื่องจริงบ้างอะ ลงให้ดูเยอะๆหน่อยดิคับ

Laughing
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *********
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 16:08  

กำลังจะไปซื้อแล้วค่ะ.....ขอความกรุณาช่วยบอกวิธีการเช็คเครื่องขั้นต้นหน่อนนะคะ
Very Happy - fw เวอร์ชั่นลาสุด เวอร์ชั่นอะไรคะ
Very Happy - วิธีเช็คกล้องล่ะคะลองถ่ายแล้วควรจะสังเกตุอะไรบ้าง
Very Happy - อุปกรณ์ที่มีมาให้มีอะไรบ้างคะ
Very Happy - คิดไม่ผิดใช่ไหมคะ ที่เลือก N72 แทน N 70
Very Happy - แถม mem ให้ 128 ใช่ไหมคะ
Very Happy - เพิ่ม mem ได้ถึงเท่าไรค่ะ

...........ขอบคุณค่ะ.......ที่ให้ความกรุณาให้ความรู้........... Very Happy Very Happy Very Happy
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **********
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 16:11  

จะไปซื้อเย็นนี้แล้วค่ะ ชอบตอนคำถามข้างต้นด้วยนะคะขอบคุณมากๆ คะ
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **********
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 16:14  

จะไปซื้อเย็นนี้แล้วค่ะ ช่วยตอบคำถามข้างก่อนหน้านี้ด้วยนะคะ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy ........ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คะ...........
Nse-WF
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 18:58  

tippo ผู้เขียน:
คือว่า เพิ่งซื้อมาอะคะแล้ว เหมือนสายชาร์จมันไม่ค่อยแน่ๆๆปะอะคะ
แล้วถ้าเกิด
ชาร์จครั้งแรกมันแบบมันหลุดทำให้ต้องชาร์จต่อ แล้วมันจะมีผลกะทบอะไรเป่าอะคะ

ตอบหนอยนะคะๆ

เสียบยัดเข้าไปให้มันสุดๆครับ แน่นแน่ๆครับ แต่ถ้าหลุดก็อย่ากังวลไป มันไม่ได้ทำให้แบตเสื่อมหรอกครับ ทำหลุดครั้งแรก เพราะชาติ N70 ครั้งแรก ผมเคยทำหลุดถึง 3 ครั้งเพราะเสียบสายชาร์จเข้าไปไม่สุด
Nse-WF
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรุ้
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:01  

nepal ผู้เขียน:
Shocked ซื้อมาแล้วหล่ะ สวยดี
1. แต่ว่าอยากรู้ว่า ตกลงมันซูมได้กี่เท่ากันแน่ ทำไมเวลาซูม ได้แค่นิดเดียวเอง คิดว่าไม่น่าถึง 20 เท่าอ่ะ
2. เวลาคุยโทรศัพย์ มันสามารถอัด เสียงสนทนาได้มั้ย เพราะเครื่องอันเก่าของเรามันอัดได้ แล้วเห็นในโบชัวร์ มันเขียนว่า บันทึกเสียงได้ เลยสงสัย
3. ตั้งค่าล๊อคอัตโนมัติแบบไหน ทำทีไรถามหา id อะไนก็ไม่รู้ ทุกทีเลย ทำไงดี

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ จะเป็นพระคุณอย่างมาก Very Happy

1. ไม่ใช่ 20 เท่า แต่เป็น 20 ระดับครับ
2. อัดได้ครับแต่ ได้แค่ 1นาที แล้วจะมีเสียงเตือนให้คู่สนทนาได้ยินด้วยนะครับ ว่าเค้าโดนอัดเสียงอยู่ ถ้าอยากอัดเสียงได้นานๆต้องหาโปรแกรมมาลงครับ
3. ตั้งได้ครับ มั่วเอาเองนะ ที่ถาม id นั่นแสดงว่าคุณน่าจะตั้งผิดที่แล้วล่ะ - -:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 20:50  

อยากรู้ว่าตอนี้สีชมพูมาใหม่ยังอ่ะค่ะ แล้วราคาประมานเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 21:34  

สวยดีค่ะสีชมพู แต่ถ้าเป็นสีฟ้าก็สวยดีนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 16:37  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N72 - โนเกีย
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n72.htm

****เราใช้อยู่อ่ะ น่ารักดีนะ สวยชอบโดนใจเลยล่ะ ครบทุกออย่างเลย แต่อยากรู้ว่า small talk อ่ะซักได้ไหมอ่ะ เพราะกลัวใช้ไปนานๆๆมันดำอ่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะๆๆๆ
ไม่มีตัวตน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนน้อยจัง
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 20:37  

ตอนนี้มันราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะค้ะ ?

ไช้แล้วเปงงัยมั่ง ข้อดี ข้อเสีย ติชมกันหน่อย

- มีโปรแกรมลงเย้อะมั้ยค้ะ

ปล. จาไปซื้อกลางเดือน สค. แล้ว~
Xt4zi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 12:17  

ซื้อมาตั้งแต่มันเริ่มเปิดตัวได้ไม่นานเหมือนกานอ่ะคับ
ซื้อสีดำมาใช้ 15000 กว่าบาทอ่ะมั้งคับ
ทีแรกก้อปลื้มๆดี สีดำ ครัยๆก้อทักว่าหรู เหมือนแอลจี ช็อกโกแลต (( จิงๆนะคับ ดูดีดี ))
แต่ว่า เรื่องซอฟแวร์มันแปลกๆอ่ะคับ รุ้สึกว่ามันช้าๆ ยังไงก้อไม่รุ้
เคยทำตกไปครึ่งนึง จอดับไปอย่างแรง
ตกใจมาก นึกว่าต้องเอาไปส่งซ่อมเปลี่ยนจอซะแล้ว
พอดีว่าโชคยังเข้าข้าง เค้าบอกว่ามันเปนที่ซอฟแวร์
งงสุดๆอ่ะ ทำไมมันฟาดแล้วเปนที่ซอฟแวร์ หน้าจอดำปี๋เลย ไม่เหนไรเลย
บางครั้งเวลาชาร์จแบตมันก้อเปน แต่เปิดเครื่องก้อหายอ่ะคับ

นี่กำลังจะเอาไปเครื่องอะคับ อิอิ
ตลกดีนะคับรุ่นนี้
Whitesoul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 12:25  

เง่อ จริงๆแล้วอยากได้อะคับ N72 ชอบสีดำมากๆ เห็นครั้งแรก ปิ๊งเลย เหอๆๆ
แต่ก่อนใช้ 6680 อยู่ แล้วก็เลยคิดว่า บางที 3G มันไม่จำเป็นอะคับ
เพราะเราไม่ได้ต้องการใช้วีดีออคอนเฟอร์เรนซ์ ไม่ต้องการคุยเห็นหน้าตลอดเวลาอยู่แล้ว จริงมั้ยฮะ ?
ถ้าไม่สนใจเรื่องนี้ ผมว่านะ N70 นี่มันก็ขายฟังก์ชั่นกับกล้องหน้านั่นแหล่ะงับ
จริงๆมันก็คล้ายกับ N72 เลยแหละ (( ความคิดป๋มอีกเช่นเดิม ))

เอาเป็นว่าจะเลือกยังไง ก็อยู่ตามความชอบนะคับ~ ถ้ารักแฟชั่น N72 ก็ท่าจะเหมาะ
ถ้ารักจะใช้งาน 3G หรือต้องการฟังก์ชั่น ก็ N70 หรือ N Series ตัวอื่นๆไปเล๊ย เวิร์ค ^^

ปล. N72 สมอลล์ทอล์คไม่ดังจริงเหรอ ? - -a
จีรพัชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหามาแร้ววว
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 13:56  

เพิ่งซื้อมาได้สองสามวันค่ะ ปัญหาที่เจอก็คือ

1. เวลาฟังเพลงด้วย small talk แล้วเวลาเพลงมันเปลี่ยนแต่ละครั้ง หรือว่าเรากดเปลี่ยนก็ตาม มันจะมีเสียง ซ่าๆดังพรึบๆคั่นตลอดเลย

2. สาย small talk สีชมพู ทำไมมันดูดำๆ (ซื้อแบบแกะกล่อง) หรือว่าเราคิดไปเอง กลัวใช้ไปนานๆแล้วมันดำจัง แล้วไอ่ตรงที่กดรับสายที่เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า มันเป็นฟองอากาศเยอะมาก (ตอนซื้อลืมเช็ก T_T)

3. เพื่อนๆติด ฟิลม์กันรอย กันรึเปล่า เราเคยไปถามๆบางร้าน 150 บางร้าน 250 ร้านที่ขาย 250 เค้าบอกว่าของเค้าเป็นฟิล์ม มันจะมีแบบพวกเป็นพลาสติกถูกๆ สรุปว่ามันเหมือนกันป่าวค่ะ

4. ใส่ปลอกอะไรกันหรอ ??

ช่วยตอบหน่อยน๊า อยากรู้มักๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 14:45  

พิ่งไปซื้อมาเหมื่อกานนนนน เมื่อวันพฤ ซื้อสีชมพูมา 14700 ร้านขายส่งที่มาบุญครองหน่ะ อย่างแพง สีดำแค่13500เอง แต่ก็ทำใจ อยากได้สีชมพูนี่หน่า ก็เวลาเปลี่ยนเพลงที่ดังพรึ่มๆๆไม่เป็นนะ แต่ไอ้ปัญหาเนี่ย ดันไปซื้อเครื่องของMFA มาแต่ตัวเองดันใช้true moveนี่แหละ เวลาบางทีมันขึ้นโลโกAISมา บางทีมันหงุดหงิดหัวใจไงม่ายรู้ ม่ายรู้ว่าถ้าเอาไปลงโปรแกรมใหม่ๆๆ มันจะหายๆๆป่าว ว่าแต่ไอ้เครื่องศูนย์MFAเนี่ย มันต่างจากเครื่องศูนย์อื่นตรงหนายยยยย อีกอย่างเราว่าไอ้สายหูฟังสีชมพูดูไปดูมามันก็คล้ำๆๆหมือนกันน้า สงสันเธอม่ายได้คิดไปเองหรอกๆๆ ส่วนไอ้กรอบที่ใส่เนี่ยจิงๆๆอยากใส่กรอบใสนะ แต่พี่ที่ร้านบอกว่าถ้าใส่รกอบใสแล้วเครื่องจะเป็นรอย ให้ใส่ซิลิโคนดีก่าๆ
waetarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : small talk เสียงเบา
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 15:08  

ใช้N72 เหมือนกั ลงโปรแกรมแล้วรู้สึกพอใจในความฉลาดของโทรศัพท์มากครับ
เจอปัญหาSmall talkเบาเหมือนกัน คิดว่าน่าจะป็นที่หูฟังของnokiaตัวที่ให้มา ต้องใช้แรงขับเยอะเนื่องจากเป็นหูที่ใช้ลำโพงเสียงดีกว่ารุ่นเก่า ทำให้เวลาคุยด้วยเสียงสนทนาแล้วเบา ผมลองใช้เป็นหูฟังอื่น(Sennheiser MX500)เสียบกับตัวต่อหูฟัง ก็ได้ยินชัดเจนดีขึ้นนะครับ ยังไงลองสลับใช้อีกหูฟังนึงดู น่าจะแก้ปัญหาได้ครับ
เด็กดื้อ
Year's Star

จังหวัด: ที่ไหนดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 21:25  

คนขายโทรศัพท์บอกว่าถ้าใส่กรอบ บางทีถ้าได้กรอบไม่ดี มันจะบีบเครื่อง ส่วนซิลิโคนก็ต้องเอาออกมาเช็ดทุกวัน เพราะมันดูดฝุ่นและเก็บความชื้นด้วย ความจริงที่ขาย ๆ กันอยู่ก็ไม่ใช่ซิลิโคนแท้ ๆ หรอกนะ ถ้าของแท้ราคาเป็นพันล่ะมั้งคะ ส่วนของเราตอนนี้ใส่ซองผ้าที่บุอย่างดีหน่อย แล้วฟิล์มกันรอยก็ใช้ของที่ติดมากับเครื่องนั้นแหละ ทีแรกจะมีคำว่า NOKIA NSERIES ติดอยู่ แต่มันเช็ดออกนะ ลองดูล่ะกันค่ะ
ผู้ใช้ nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 21:43  

ก่อนที่คิดจะซื้อ nokia ควรคิดก่อนว่ามีการบริการหลังการขายดีหรือเปล่า เพราะส่งเครื่องเข้าศูนย์ที่ต้องรอคิวกว่า 3 ชม. กว่าจะได้ส่งซ่อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลังเล เลยครับ จะเอารุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 22:51  

ล่าสุดใช้ k750i แล้วมันพังไป ไม่ใช่ไรหรอกทำตกน้ำ เครื่องไม่มีปัญหาไรเลย ถ้าไม่ตกน้ำคงใช้ไปอีกนาน
ตอนนี้เลยลังเลย ใจก้อยาก มาใช้ N70 N72 เพราะไม่เคยใช้ Symbian ไม่รุ้ พวกโปรแกรม มันจะ คุ้มที่เราใช้ไหมแต่ อันหนึ่งที่ใช้ ก็คือเล่นเกมส์ กับจะเอาคลิป เอาไฟล์ VDO ลง อะ เพราะ ข้อเสีย ของ Nokia ก็คือ กล้อง และเสียง ยังสู้ SE ไม่ได้ ตอนนี้ก้มอง W800i จะรอให้ราคามันลงกว่านี้ เพราะรู้สึกมันจะราคาประมาณ 14900 (ราคาตาม shop)
เพราะจริงๆผมชอบ ที่ถ่ายรูปชัด กับเสียง MP3 แต่ชอบลูกเล่น ที่เป็น Symbian อะ
แต่กลัวจริงๆได้ข่าวว่ามัน แฮ้งบ่อย รีเซ็ต ตัวเองบ่อย ปัญหาเยอะที่อ่านๆมา หูฟัง เบาบ้าง แล้วที่กลัวที่สุด ก้คือ เข้าศูนย์ Nokia คิวยาวมา
แล้วถามอีกหน่อย ถ้าเป้น เครื่อง ซื้อ ตาม shop อะ ทำไม ของ MFA ราคาจะถูกกว่าหน้าร้านอื่น(เจมาร์ท บริสเทล ดีเทค เอ็มลิงค์ ไอโมบาย) อะ
แต่ผมไปดู ที่ shop Nokia ที่พารากอนอะ เป็น ของ เจมาร์ท เขาบอกเครื่องจะเข้าศุนย์ โนเกียที่เป็นของเจมาร์ท เขาบอกเข้าศุนย์ ของเขาได้อีก แถม เวลาซ่อมมีเครื่องสำรอง ให้ใช้ด้วย แต่ผมก้ถามนะ ว่าเวลาซื้อ ก้บอกว่า ซ่อมมีเครื่อง สำรองให้ใช้ แต่เวลาจริงๆเขาบอกไม่มี แต่เขาบอกว่า มีแน่นอน ถ้าเข้ามาที่ศุนย์โนเกีย ที่เป้นของเจมาร์ท ..
ใครมีความเห้น หรือเคยมีประสบการณ์ มา เล่าสู่กันบ้างนะครับ ...

ใจตอนนี้ชอบ ความใหม่ ของ N72 ถึงใครจะว่าเป็นรอยง่าย อันนี้ไม่ใช้เรื่องสำคัญ เพราะยังไก้คงเป้นรอย ข้างนอก ขอ ให้คุณภาพข้างในมันดี เพราะข้างนอก ใส่ซอง ใส่ถุง ก้พอได้ละ ถ้า มันเป้นรอยมากก้เปลี่ยน บอดี้เลย..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 14:58  

อยากรู้ค่ะว่า รองรับ mem ถึงเท่าไหร่ค๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 20:02  

Embarassed คือว่าผมไปซื้อมาใช่มะคับทีนี้ลืมบอกที่ร้านให้เปลี่ยน
ภาษาของเครื่องจากภาษาอังกิดเป็นภาษาไทยให้อะคับแล้วผมก็เปลี่ยนไม่เป็นด้วย
ถ้าใครเปลี่ยนด้วยช่วยบอกทีครับ Embarassed
appleinlove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 00:25  

Embarassed คือว่าผมไปซื้อมาใช่มะคับทีนี้ลืมบอกที่ร้านให้เปลี่ยน
ภาษาของเครื่องจากภาษาอังกิดเป็นภาษาไทยให้อะคับแล้วผมก็เปลี่ยนไม่เป็นด้วย
ถ้าใครเปลี่ยนด้วยช่วยบอกทีครับ Embarassed

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เข้าไปที่ Tools --> Setting --> Phone --> General -->
Phone language --> เลือกภาษาไทยเลยจ๊ะ

โอเคทำได้นะคะ.......................
Eva
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 13:00  

เด็กดื้อ ผู้เขียน:
คนขายโทรศัพท์บอกว่าถ้าใส่กรอบ บางทีถ้าได้กรอบไม่ดี มันจะบีบเครื่อง ส่วนซิลิโคนก็ต้องเอาออกมาเช็ดทุกวัน เพราะมันดูดฝุ่นและเก็บความชื้นด้วย ความจริงที่ขาย ๆ กันอยู่ก็ไม่ใช่ซิลิโคนแท้ ๆ หรอกนะ ถ้าของแท้ราคาเป็นพันล่ะมั้งคะ ส่วนของเราตอนนี้ใส่ซองผ้าที่บุอย่างดีหน่อย แล้วฟิล์มกันรอยก็ใช้ของที่ติดมากับเครื่องนั้นแหละ ทีแรกจะมีคำว่า NOKIA NSERIES ติดอยู่ แต่มันเช็ดออกนะ ลองดูล่ะกันค่ะ

ขอดูรูปได้มั้ยคะ อยากเห็นซองผ้าที่ว่าน่ะค่ะ
0000000000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองไปซื้อซิ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 15:52  

ราคาไม่แพงนะสีดำแค่ 13800 เอง สีชมพู่ 14100 บาท รู้ปะว่าทำไมราคาแตกต่างกัน เฉลยเลยแล้วกัน ก็สีต่างกันไง5555555555 แต่มีขายแค่ที่ศูนย์ค้าส่งมือถือแถวสามเหลี่ยมที่ขอนแก่นหนะลองไปดูดิ
Fisheyegal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 02:44  

N72{pink} เปลี่ยน screensaver ยังไงค่ะ
ตั้งแต่ซื้อมาเป็น dtac
ใครทำได้ ช่วยบอกวิธีหน่อยน่ะค่ะ

Smile
ปลวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ได้เรื่อง
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 11:56  

Confused มีลูกค้ามาซื้อที่ร้านไป Sad ใด้8วันเสีย แย่มาก Surprised ราคาก็แพง กล้องแค่2 ล้าน Mad ตั้ง15000แถมไม่รองรับ3Gอีก Cool ไม่ได้เรื่องเลยIrdaก็ไม่มี
~เมก้าซาวะคุง~
Year's Star

จังหวัด: กรุงเต๊บ!!
หัวข้อ : Re: ไม่ได้เรื่อง
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 14:57  

ปลวก ผู้เขียน:
Confused มีลูกค้ามาซื้อที่ร้านไป Sad ใด้8วันเสีย แย่มาก Surprised ราคาก็แพง กล้องแค่2 ล้าน Mad ตั้ง15000แถมไม่รองรับ3Gอีก Cool ไม่ได้เรื่องเลยIrdaก็ไม่มี

เปลี่ยนชื่อจากปลวกเป็นปลาจวดท่าจะดี
NP*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 18:28  

รบกวนหน่อยนะคะ

ใครปิดเสียง shutter กล้องเป็นไหมคะ

ชว่ยบอกทีคะ

thx.. ^^
MaND[N]o[O]N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 20:45  

เราซื้อมาวันที่ 24 สิงหา ราคา13880....
การใช้งานก้อดีนะ..ยังไม่เจอปันหา
ตอนนี้ราคาลงมาที่เท่ารัยแล้ว..คัยรู้กรุณาช่วยบอกด้วย!![/code]
NoKiaOh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 20:53  

อยากรู้ค่ะว่า รองรับ mem ถึงเท่าไหร่ค๊ะ

2G ค่ะ
ผู้รู้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอ 70 กับ 70 ความกว้างกันหรือไม่
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 12:11  

Embarassed อย่ากทราบว่าหน้าจอ N 72 กับ 70 ความกว้างใหญ่ของหน้าจออันไหนใหญ่กว่ากัน และความคมชัดอันไหนดี เวลาถ่ายวีดีโออันไหนชัดกว่ากัน และเวลาส่งเมยล์ ตัวไหนแนบไฟล์ได้
ช่วยตอบผู้มีความรู้น้อยหน่อยนะคะ
จะได้ตัดสินใจซื้อ
ขอบคุณค่ะ
NP*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 17:54  

ใครปิดเสียง shutter กล้องเป็นไหมคะ

ชว่ยบอกทีคะ

thx..
MaND[N]o[O]N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 18:37  

เมื่อวานเราเอาโทรศัพท์ต่อเข้ากับคอม
แล้วเราเชื่อมต่อเน็ต...ปรากฏว่า
เป็นการใช้สัญญาณจากเครื่อง...ทำให้คอมเล่นเน็ตได้
เพราะที่หอติดสัญญาณ Wireless
c]และที่มากกว่านั้น..เป็นการเล่นฟรี..โดยไม่หักเงินในเครื่องเรา
จะบอกว่ามันสุดยอดเลย..เพราะปกติเน็ตที่หอเล่นไม่ค่อยได้
ได้คลื่นสัญญาณมาทดแทน
อื้มม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 20:05  

NP* ผู้เขียน:

ชว่ยบอกทีคะ

thx..

ปิดเสียงโทรศัพท์สิคะ เปิดระบบสั่นอย่างเดียวอะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:29  

ใส่ กรอบใส หรือ ซิลิโคน หรือ ซอง Very Happy ดี
คุณมิลค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 22:41  

~
~ อยากทราบราคา N72 ที่ MBK ค่ะ ทั้งสีชมพูและดำนะ
~
~ ขอบคุณคนที่ตอบล่วงหน้านะค่ะ ขอบคุณค่ะ จะได้ซื้อถูก
~
[/code]
yahfiun-me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 22:52  

ถามหน่อยค้าบ ระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 8.1a - Series 60 Platform ของ N72 สามารถอัพเป็น 9.1 - Series 60 3rd Edition ได้ป่าวค้าบ
แล้วถ้าหากว่าไม่ได้ สามารถใช้ Theme กับ Program ของ 9.1 ได้ป่ะคับ เห็นเพื่อนๆเอา Theme มาลงไว้ให้บอกว่าเป็นของ 9.1 สวยมากๆ Shocked Shocked
GAL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 02:55  

หน้าจอ N70 ใหญ่กว่าหน่อยนึงน่ะเราว่า Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 12:36  

อ้างถึง:
อ้างถึง:
NP* ผู้เขียน:

ชว่ยบอกทีคะ

thx..

อ้างถึง:
ปิดเสียงโทรศัพท์สิคะ เปิดระบบสั่นอย่างเดียวอะคะ

ไปปิดตรงไหนอะคะ
ชว่ยรบกวนบอกวิทีหน่อยคะ
พึงซื้อมาเเล้วใช่ม่ค่อยเปน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 17:13  

คัยรู้บ้างคะว่า 3G คืออะไร ช่ายที่คุยเหนหน้ากันป่าว แล้วในประเทศไทยคุยเหนหน้ากันได้ยังคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ สงสัยมากค่ะ
GAL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:15  

อ้างถึง:
[/quote]

พึงซื้อมาเเล้วใช่ม่ค่อยเปน[/quote]

Menu -> Tools -> Profile -> Silent -> ACTIVATE

Razz
เห้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 21:59  

น่าจะมี แฮนฟรี ใช่ป่ะ
สต๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 22:12  

สีชมพูจะราคาตกถึง 13000 ได้ป่ะเนี่ย

เห้อออออ

อยากได้

แต่

บ่มีตัง
ponponza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 10:26  

โปรแกรม อะไรที่จำเป็นต้องลง ในN72 บ้าง
casnova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 17:21  

คือว่าผมซื้อ n72 มาอะ ลองทุกอย่างแล้วถูกใจ

แต่กล้องมันอะ ผมถ่ายออกมาแล้วไม่ชัดเลย(เอาลงคอมนะ) มันเหลืองๆ แดงๆ ไงไม่รู้อะ
ต้องปรับไรตรงไหนป่าว สอนหน่อย

ขอบคุณครับ
kaenoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยจ้ะ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 18:30  

Shocked สุดยอดดดดด..สวยมากมากค่ะ..........
ไม่พลาดแน่ๆ ...แล้วเจอกันนะจ้ะ....
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 22:11  

GAL ผู้เขียน:
อ้างถึง:

พึงซื้อมาเเล้วใช่ม่ค่อยเปน[/quote]

Menu -> Tools -> Profile -> Silent -> ACTIVATE

Razz[/quote]

กด # ค้างไว้นะมั้นก้อจะเข้าระบบเงียบเอง
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 22:11  

GAL ผู้เขียน:
อ้างถึง:

Razz[/quote]

กด # ค้างไว้นะมั้นก้อจะเข้าระบบเงียบเอง
z core
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 13:35  

อยากได้บ้างจังเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว
เวลาเราซื้อเครื่องซิมเบี้ยน ที่ร้านเค้าจะลงโปรแกรมให้เราเรียบร้อยเลยใช่ป่าวคะ Cool
Basssssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 15:13  

เครื่องซิมเปี้ยนหมายความว่าไงครับ แล้ว Nokia ที่พลิกโทรศัพท์ถ่ายรูปนี่ มีทั้งหมดกี่รุ่นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
mezzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 16:43  

ช่วยกรุณาตอบคำถามของหนูหน่อยนะคะ พี่ๆ

1.อยากทราบว่า ระหว่าง N72 กับ 6280 รุ่นไหนดีกว่ากัน ด้านความสามารถค่ะ หลักๆ เลยคืออยากได้ที่ถ่ายวิดิโอได้ชัดๆ และความละเอียดปรับได้ใหญ่ๆ หน่อยอ่าค่ะ เพราะจะเอาไป แฟนแคมในคอนเสิร์ต ^^ อ้อ มันซูมได้ไหมคะ โหมดวิดิโออ่าค่ะ ทั้ง N72 และ 6280 ช่วยตอบด้วยนะคะ

2.อยากทราบอีกค่ะว่า ของแถมในกล่อง N72 มีอะไรบ้างคะ ทั้งสีชมพูและสีดำ เผื่อถ้าซื้อรุ่นนี้จะได้ ทวงคนขายให้ครบๆ อ่าค่ะ

3.อยากทราบว่า ซื้อเครื่องศูนย์ MFA หรือที่ไหนดีอ่าค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

4.ขนาดหน้าจอ N70 กับ N72 ในแคตตาลอกบอกความกว้างเท่ากัน แล้วจริงๆ มันกว้างเท่ากันจริงๆ หรือเปล่าคะ -_-

5.เวลาถ่ายวิดิโอ กระตุกหรือเปล่าคะ แล้วถ่ายได้ภาพพร้อมเสียงใช่ไหมเอ่ย

หมดแล้วค่ะ สงสัยอะไรอีกจะมาถามใหม่นะคะ ^^ ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยตอบนะคะ หนูขอคุณพ่อคุณแม่ซื้ออ่าค่ะ ก็เลยอยากจะเสียเงินครั้งเดียวให้คุ้มค่า สงสารท่านน่ะค่ะ ถ้าเปลี่ยนมือถือบ่อยๆ -_-
คุณมิลค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 16:03  

ขอถามราคาล่าสุดอะ ของ N72 ด่วนนะค่ะ !!! ขอบคุณค่ะ
หมูตุ๋น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแว้วคับวันพฤหัสที่ 3 สิงหา สีดำ13000คับต่อเค้าสุดๆ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 21:30  

ตอนถ่ายวีดีโอมันกระตุกจริงๆนั่นแหละแต่ลงโปรแกรมเพิ่มน่าจะหายนะ แล้วก็ใครที่จะซื้อก็ขอแนะนำว่าให้ซื้อการ์ดรีดเดอร์มาด้วยเลยดีกว่าคับเนื่องจากถ้าต่อสายดาต้าลิงค์มันจะนานมากไม่ทันกินเลยอย่างอื่นโอเคในความคิดผมนะใช้มา4วันแล้วทำตกไปครั้งนึงก็ไม่มีปัญหาอะไรอีกเรื่องคับซื้อถุงทุบุฟองน้ำดีๆใช้ดีกว่านะคับเพื่อนผมเอาไปใส่กรอบพลาสติกถอดออกมาเป็นรอยเลย
neo2nao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 16:04  

ผมใส่ไม่เห็นเป็นรอยเลยครับกรอปใสอ่ะ ตอนเลือกอ่ะ ให้ร้านใส่ให้แล้วเขย่าดูครับ ถ้ามันไม่เลื่อนก็โอเคครับ ไม่มีปัญหาเรื่องรอยเลย ใส่ซิลิโคนไม่ค่อยดีนะครับ มันไม่ได้กันตรงจอน่ะทำให้ดูไม่สวยไปด้วย แล้วก่อนลงโปรแกรมเช็คไวรัสด้วยครับ รุ่นนี้ใช้ง่ายนะครับ ผมซื้อมาวันเดียวก็ใช้เป็นแล้ว ลงโปรแกรมสบายครับ โหลดโดเรมอนกะชินจังมาดูอยู่ก็โอนะครับ เสียงก็ไม่เบามากอย่างที่คนอื่นบอกเลยนี่นา เรื่องกล้องผมว่ามันเป็นเหมือนถ่ายเป็นเฟรมแล้วมาต่อๆกันอ่ะครับ เหมือนเวลาคุณเลื่อนโหมดกล้องอ่ะเวลาขยับกล้องภาพที่หน้าจอก็จะดูเหมือนกระตุกอ่ะ แต่เอาไรมากกะมือถือล่ะครับ คือมันจะดูดีเลย์หน่อยอ่ะ แต่พอพรีวิวดูก็ไม่เห็นกระตุกเลย รูปก็เหลืองๆเหมือนที่คนอื่นบอกอ่ะครับ เรื่องถ่ายรูปก็โอนะถ่ายในที่มืดก็ชัดครับ(ต้องพอมีแสงบ้างนะ) ซูมขยายถ้าไม่เกินขีดที่จำกัดก็ได้ภาพโอเคเลยครับ เสียเรื่องแฟลชอ่ะดูไม่ค่อยสว่างเลยมีเหมือนไม่มี เรื่องเพลงยังไม่ได้ลองเลยครับเด๋วลองจะมาโพสครับ ที่เค้าบอกว่ากดข้ามเพลงแล้วเสียงซ่าๆไม่รู้จริงป่าว ตัวเครื่องหนักไปหน่อยครับ ใส่กระเป๋ากางเกงสงสัยก็จะไม่รอดรอยแมวข่วนเลยต้องถือ โคตะระเมื่อยเลยครับ เด๋วมีอีกจะมาโพสต่อครับ โดยรวมซื้อก็ไม่รู้สึกเสียดายเงินครับ ผมซื้อศูนย์ แถวบ้านน่ะครับ 14000 แพงกว่ามาบุญครองนาซ่าโฟนอยู่ 13400 อยู่ 600 บาท แต่คิดว่าเป็นค่าน้ำมันรถไปซื้อแล้วกันครับ ตอนเสียก็ขี้เกียจเอาไปส่งซ่อมเองแล้วก็นั่งรอที่ศูนย์ครับ(ไปดูมาที่โนเกียแคร์ปิ่นเกล้าคนเยอะมากครับ ไม่รู้ใช้โทรศัพท์กันยังไงให้เสียได้อิอิอิ) ให้ร้านไปจัดการให้ดีกว่าครับ คิดแล้วคุ้มกว่าไม่ต้องเสียเวลา ค่ารถ แล้วก็มานั่งรับฟังเหตุผลไรให้วุ่นวายด้วยครับ ยังไงก็พิจารณาดูกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 17:18  

jomza555 ผู้เขียน:
รบกวนท่านผู้รู้คับ ว่าถ้าจะโหลด theme โหลดเกมส์หรือโปรแกรมต่างๆ ต้องไปที่ตรงไหนคับ รบกวนด้วยนะคร๊าบบบบบบ อย่าว่ากันนะ Embarassed Embarassed

Very Happy ลองมาดูที่นี่ดิ เคยโหลดธีมแล้ว ภาพสวยดีนะ ที่ www.*** BANNED ***.net
ขอถามหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของแถม
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 23:48  

เค้าจะแถม การ์ดรีดเดอร์มาให้ด้วยรึป่าวคะ แล้วก้อ เรื่องการใช้งานเวลาเปิดเมนู มันทำงานช้ารึป่าวคะ
yakuzawa_269
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 06:58  

จะสอบถามเรื่องนาฬิการปลุกน่ะครับ คือว่าผมลองตั้งนาฬิกาปลุก(ตั้งทดสอบไว้ 5 นาที) จากนั้นก็ปิดเครื่อง ก็รอว่าเมื่อไหร่มันจะปลุก ปรากฏว่ามันไม่ปลุกครับ เลยมาประมาณ 10 นาทีได้ พอเปิดเครื่องแล้วมันถึงค่อยปลุก งงมากเลย แบบนี้เครื่องผมผิดปกติหรือเปล่าครับ ตอนนี้เครื่องผมยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมเลยครับ ยังไงรบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ ^o^
Raindeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 07:32  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานครับ สีดำ
เวลาจับเป็นมันตามรอยนิ้วเลยแฮะ แต่ก็โอเค สวยบาดใจเป็นทุนอยู่แล้ว
อยากถามว่า
- ผมซื้อเครื่อง MFA เวลาเปิดหรือพักหน้าจอจะมี screen AIS ขึ้นมา อยากเอาออกจังเลย ทำยังไงครับ
- ทำไงให้รูปคนโทรเข้า ใหญ่ๆ ได้บ้างครับ

นอกนั้นจะลองหัดเล่นดูก่อนครับ Cool
yakuzawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 07:44  

Raindeer ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานครับ สีดำ
เวลาจับเป็นมันตามรอยนิ้วเลยแฮะ แต่ก็โอเค สวยบาดใจเป็นทุนอยู่แล้ว
อยากถามว่า
- ผมซื้อเครื่อง MFA เวลาเปิดหรือพักหน้าจอจะมี screen AIS ขึ้นมา อยากเอาออกจังเลย ทำยังไงครับ
- ทำไงให้รูปคนโทรเข้า ใหญ่ๆ ได้บ้างครับ

นอกนั้นจะลองหัดเล่นดูก่อนครับ Cool

ถ้าจะให้รูปคนโทรเข้าเป็นรูปใหญ่ ๆ ต้องลงโปรแกรม FSCaller เพิ่มครับลองหาโหลดตามเว็บต่าง ๆ ส่วนเรื่อง Screen AIS เป็นเหมือนกันครับ รอความช่วยเหลือจากท่านอื่น ๆ เช่นกัน ^0^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 17:14  

MFA คือไร บ่อกหน่อยค่ะ
mthai1454545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหตุที่ราคาแตกต่างกันระหว่างสีดำและสัชมพู
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 18:00  

ผมว่าสีดำใช้พลาสติกที่อาจผ่านการฉีดมา 1 รอบที่เรียกว่า scrap ผสมกับเม็ดพลาสติกเวอร์จิน
แต่สีชมพูใช้เม็ดเวอร์จิน 100% ก็คิดว่าอย่างนั้นน่ะ ถ้าผู้ผลิตไม่งก
l;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 20:17  

ก็ Mobile From Advance ไง ศูนย์AIS
safehouse
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 20:21  

สีชมพูจะมาเมื่อไหร่อะคะ แบบว่าเครื่องศูนย์อะ พวกเทเลวิซ ไรพวกเนี้ยะอะค่ะ รอมานานแล้ว ไม่เหนมาซักที ที่ M link เค้าบอกว่าเครื่องหมดแล้ว!!! งง -*-
Aziki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 20:22  

ส่วนscreensaver AIS ก็เอาออกได้นะ
เข้าไปตรงtheme แล้วแก้ได้
เลือกตรงthemeที่ใช้ เข้าไปตรงedit เข้าไปแก้ตรงpower saver แก้ให้เป็นDate and timeนะ เท่านี้มันก็หายไปแล้ว
Raindeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 21:00  

ขอบคุณครับ
แต่อยากรู้ว่า จะเปลี่ยน AIS screensaver เป็นรูปอื่นได้ไหมครับ นอกจากเป็น text และ date/time
mezzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณนะคะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 02:57  

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะคะ คิดว่าจะเอารุ่นนี้แล้วแหละค่ะ จะซื้อประมาณสิ้นเดือนนี้ แต่ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ยังไงก็ตาม มันก็ไม่รู้จะไปซื้อรุ่นไหนแล้ว - -

กะว่าจะซื้อของ MFA นั่นแหละค่ะ คนนิยมซื้อที่นี่กันไหมคะ หรือว่านิยมซื้อของที่อื่น
แต่ไปดูมาวันนี้ราคา 13xxx เองค่ะ ซึ่งก็โอเคดีนะคะ

การ์ดรีดเอดร์ เท่าไหร่อ่าคะ แล้วซื้อที่ไหน มันจำเป็นมากหรือเปล่าคะ ว่าจะต้องใช้มันแทน สายดาต้าลิงค์ที่มีมาให้น่ะค่ะ

ซื้อรุ่นนี้ น่าหนักใจเหมือนกันนะคะ เนี่ย ถ้าอยากถ่ายวิดิโอไม่กระตุกก็ต้องลงโปรแกรมเพิ่มอีกด้วย แง้ๆ ลงไม่เป็น ทำไอไรไม่เป็นเลยซักอย่าง รู้สึกตัวเองบ้านนอกมากมาย - -
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: