Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N72 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 977 / เข้าชม: 3934383
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : สอบถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 09:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

Bluetooth และก็ Wi-Fi คืออะไรค๊ะอยากรู้มากเลย ตอนนี้เก็บเงินได้แล้ว หลังจากรับพิมพ์รายงานมาตั้งหลายเดือน จะมีโทรศัพท์ใช้สักที พี่ ๆ ช่วยตอบให้หน่อยนะค๊ะ ขอแลลระเอียดยิ่งดีค่ะ Very Happy Very Happy ของคุณมากค่ะ Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 13:45  

จะซื้อรุ่นไหนดีน๊า ระหว่าง 70 กับ 72 แล้ว 72 มีข้อเด่นกว่า 70 บ้างป่ะ คัยรู้บ้าง ช่วยบอกหน่อยค่ะ
fon.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70-ดีกว่าค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 17:18  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ถ้าให้เลือกระหว่าง N70-N72
ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ
เราว่า N70 ดีกว่าค่ะ N72 ออกใหม่กว่า ดูเป็นแฟชั่นมากกว่า
แต่ตัดฟังก์ชันบางฟังก์ชันออกไป ก็ประมาณว่า กล้องตัวหน้า 3G อะไรประมาณนี่
แต่เท่าที่ได้สัมพัสมาตอนแรกเราเองก็คิดที่จะซื้อ N72 แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม
พอไปที่ร้านแล้วได้ N70 กลับมา แต่ก็ดีนะค่ะเพราะว่าเรากลับชอบ N70 มากกว่า
เราว่า N72 มันดูเป็นพลาสติก เหมือนของเล่นนะค่ะ แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนนะค่ะ
เราอ่านเจอข้อความหนึ่งในเว็บไหนจำไม่ได้แล้วประมาณว่า
อย่างเสียใจถ้าวันหนึ่งมีเซียนโทรศัพท์มาถามว่าทำไมไม่เอา70 ล่ะคุ้มกว่า 72 เยอะ
หรือไม่ก็คนมาถามว่าทำไมไม่เอา 72 ล่ะ สวยกว่า
ก็แล้วแต่ความชอบล่ะกัน...................
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Raindeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 17:53  

Load โปรแกรม Fullscreen caller มาแล้วแต่เป็นเว๊บของ N70
พอมีคนโทรเข้า แล้วต่อมา จอค้างเลย กดเมนูไหนก็ไม่ขึ้น แต่ยังทำงานอยู่เพียงแต่ หน้าที่เต็มหน้านั้นมันค้างตลอด ต้องปิดเครื่องใหม่ ยังใช้ไม่สำเร็จ

แถม uninstall (delete) ไม่ได้อีก มีวิธี delete ไหม เพราะลองกด C แล้วขึ้นว่า unable to delete ครับ
jjjjjjjjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 12:17  

ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้ว ทั้ง N70, N72 น่ะ
fon....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 12:44  

Load โปรแกรม Fullscreen caller มาแล้วแต่เป็นเว๊บของ N70
พอมีคนโทรเข้า แล้วต่อมา จอค้างเลย กดเมนูไหนก็ไม่ขึ้น แต่ยังทำงานอยู่เพียงแต่ หน้าที่เต็มหน้านั้นมันค้างตลอด ต้องปิดเครื่องใหม่ ยังใช้ไม่สำเร็จ

แถม uninstall (delete) ไม่ได้อีก มีวิธี delete ไหม เพราะลองกด C แล้วขึ้นว่า unable to delete ครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
ที่ delete ไม่ได้น่าจะยังไม่ได้ปิด โปรแกรม Fullscreen หรือเปล่า
เพราะว่าเคยเป็นเหมือนกันต้องปิดโปรแรมก่อนถึงจะลบออกได้ค่ะ
raindeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 15:45  

ปิดแล้วนะครับ โปรแกรมหมดอายุแล้วด้วย (trial version) ก็ยังลบไม่ได้อยู่ดี เปลืองเมมง่ะ
Skyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีคับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 20:42  

ผมตั้งเวลา Light time-out ให้ไฟมันดับในเวลา 5 วินาทีอะคับ
แต่มันไม่ดับตรงตามเวลาที่ตั้งไว้อะคับ ประมาณ20-30 วินาทีมันถึงดับอะคับ
ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ หรือต้องเซ็ตอะไรเพิ่มหรือเปล่าอะคับ ผู้รู้ช่วยตอบที่นะคับ ขอบคุงมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 22:08  

ไม่ทราบว่า กรอบเป็นวัสดุอะไรครับ แล้วถ้าเปลี่ยนแพงมั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 11:25  

ราคาเท่าไหร่คับตอนนี้
el autor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 23:28  

N72 = 13,900

N70 = 15,xxx
BCA_KENG
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คนน้อยจัง
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 03:06  

ราคาไม่แพงแล้วครับ 13000 กว่า ๆ สีดำลองเช็คอีกที แล้วก้อส่วนเรื่องโปรแกรม ทมีเพรียบครับ เลือกได้ดั่งใจ มีมากกว่า os 9.1 เยอะครับ แล้วก้อธีม เกม อะไรก้อเยอะแยะครับ หาโหลดฟรีตามเวบได้ครับ
dark_as
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 21:28  

ช่วยผมทีครับ กำลังซื้อมาใหม่ๆสดๆเลย พอกลับมาบ้าน ฝาหลังมันมีเสียงอ่ะ แบบว่ามันไม่แน่นอ่ะ ทำไงดี ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:32  

เหลือ 13900 ละหรอ
sammy_fresh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 12:35  

เอ่อ จะทำยังไงอะคะที่ให้เครื่องไม่ต้องล็อคเองโดยอัตโนมัติอ้ะ
แบบว่า เครื่องเรามันล็อคแทบจะทุกๆ 1 นาที
บางทีกำลังใช้อยู่มันก็ล็อคเองอ่ะค่ะ
ช่วยบอกวิธียกเลิกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
bmooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อเครื่องมา 2 อาทิตย์เองค่ะ เครื่องเกิดปัญหาซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 16:18  

เครื่อง restart เองค่ะ แล้วเสียงเปิดเครื่องก็ไม่ติด ไม่ทราบใครมีวิธีแก้ปัญหาให้ไหมค่ะ
รบกวนทุกท่านด้วยค่ะ
ndosawa
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 16:38  

อยากถามว่าทำไมเวลาถ่ายรูปแล้วดูที่คลังภาพชัด แต่พอเอามาเป็นหน้าจอทำไมภาพมันหมองๆ คล้ำๆ อะคับ ปกติกรึป่าว ลองสังเกตดูนะคับ ใครรู้ตอบที
sammy_fresh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 17:02  

ndosawa ผู้เขียน:
อยากถามว่าทำไมเวลาถ่ายรูปแล้วดูที่คลังภาพชัด แต่พอเอามาเป็นหน้าจอทำไมภาพมันหมองๆ คล้ำๆ อะคับ ปกติกรึป่าว ลองสังเกตดูนะคับ ใครรู้ตอบที

เปนเหมือนกันอะค่ะ ตอนถ่ายสว่าง แต่พอเอามาลงหน้าจอมันกลับมืด!! - -?
ndosawa
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 23:38  

หรอคับ แล้วลองถามทางศูนย์หรือยางครับ ถ้าเปงไงบอกด้วยนะคับ เด๊วเราก็จะลองไปถามดูคับ ขอบคุณ
jjjjjjjjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 15:02  

อุปกรณ์ที่แถมมากับ N72 มาใช้กับ N70 ได้ไหม อย่างตัวแปลงสาย อะไรนั้นน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 03:00  

sammy_fresh ผู้เขียน:
ndosawa ผู้เขียน:

เปนเหมือนกันอะค่ะ ตอนถ่ายสว่าง แต่พอเอามาลงหน้าจอมันกลับมืด!! - -?
ไฟล์ภาพที่โชว์หน้าจอเป็นภาพพื้นหลัง มันเป็นคนละไฟล์กันกับภาพในคลังภาพอะนะ มันถึงดูต่างกันไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 03:01  

jjjjjjjjj ผู้เขียน:
อุปกรณ์ที่แถมมากับ N72 มาใช้กับ N70 ได้ไหม อย่างตัวแปลงสาย อะไรนั้นน่ะ
ใช้ด้วยกันได้หมดเยย
S p ! z y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 11:09  

พรุ่งนี้จะไปซื้อมันแล้ว
MaDENoON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 13:21  

ตอนนี้ซื้อมาได้1เดือนแล้ว..เครื่องออกจะมึนๆนิดหน่อย
เปิดเครื่องใช้เวลานาทีนึงได้
แต่ที่มากไปกว่านั้นตอนนี้ด้ายหลังถลอกนิดหน่อย
สงสัยจะขูดกับกรอบใส..
รู้สึกว่าเครื่องเข้าเมนูต่างๆช้า
ไม่รู้เป็นเหมือนกันเป่า..บางทีก้อค้าง..มึนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 14:35  

MaDENoON ผู้เขียน:
ตอนนี้ซื้อมาได้1เดือนแล้ว..เครื่องออกจะมึนๆนิดหน่อย
แต่ที่มากไปกว่านั้นตอนนี้ด้ายหลังถลอกนิดหน่อย
รู้สึกว่าเครื่องเข้าเมนูต่างๆช้า
ไม่รู้เป็นเหมือนกันเป่า..บางทีก้อค้าง..มึนๆ

ลองทำดูนะจะดีขึ้นเพราะใช้ n72 อยู่เหมือนกัน เข้าหน้าจอปกติ จากนั้นกดปุ่มสัญลักษณ์เมนูด้านซ้ายมือค้าง จะเห็นที่เราเปิดโปรแกรมค้างไว้ ให้กดเลือกและเข้าไปปิดที่อัน ก็จะทำให้เครื่องเร็วขึ้นค่ะ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 14:49  

MaDENoON ผู้เขียน:

ซิมเบี้ยนเปิดเครื่องช้าอยู่แล้วครับ ส่วนการเปิดเมนูต่าง ๆ ก็หน่วยงนิดหน่อยครับ
แต่ถ้าเครื่องค้างบ่อย ๆ แสดงว่ามีปัญหาแล้วล่ะครับ โดยส่วนตัวผมค่อนข้างชอบรุ่นนี้เหมือนกัน ดีไซน์สวย คุณภาพเสียงดี แต่ติดตรงที่เครื่องมันช้านี่แหล่ะ
I'Ba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 01:35  

อยากทราบว่าทำไมส่ง file คลิปวีดีโอจากเพื่อนทาง bluetooth แล้วไม่สามารถเปิดได้
อยากทราบว่าต้องส่งโปรแกรมอะไร หรือต้อง cionvert file รึป่าว อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
(เพื่อนใช้รุ่น n6681)
chaivat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 02:09  

ไฟล์ที่ได้มาเป็นไฟล์อะไร ถ้าเป็น3gpน่าจะดูได้แต่ถ้าเป็นaviต้องลงโปรแกรมเพิ่มนะ
chaivat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 02:16  

I'Ba ผู้เขียน:
อยากทราบว่าทำไมส่ง file คลิปวีดีโอจากเพื่อนทาง bluetooth แล้วไม่สามารถเปิดได้
อยากทราบว่าต้องส่งโปรแกรมอะไร หรือต้อง cionvert file รึป่าว อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
(เพื่อนใช้รุ่น n6681)
โปรแกรม pv player ดูหนังไฟล์3gp,mp4 โปรแกรม smart movie ดูหนังไฟล์ .avi
ii~MaE~ii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองผ้าบุ?
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 17:37  

คือว่าซองผ้าบุดีๆนี่ซื้อที่ไหนกานคับมีรูปให้ดูมั๊ยครับ!! อยากได้มากมาย กัวเครื่องเป้นรอย
เราซื้อสีชมพูมาจากศูนย์เซนปิ่น(แบบจองไว้)เมื่อปลายเดือนที่แล้วให้แฟน..โดยรวมก้อดีนะคับเสียอย่างเดียวเปงรอยง่าย..อยากจาได้ซองผ้าบุมากเลยคับใครรู้บอกด้วยนะคับ..ขอบคุงคับ
angiee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 23:17  

เราใช้มาได้ เดือนนึงแล้ว
เราว่า กล้องอะมันดูหม่นๆๆอะ ไม่ค่อยสดใสเลยอะ
เอามาเปรียนเทียบกับ 70 สีแบบคนละเฉดเลย
เรอยกาให้มันสดใสกว่านี้ได้เป่าอะ

แล้วมีวิที สร้าง โฟเดอร์เก้บภาพเป่าอะเราทำไม่เปนอ๊า
lalaol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังวิทยุยังไงอะ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 00:52  

72 นี่มันฟังวิทยุกันยังไงอะ ต้องเสียตังค์ด้วยเหรอถ้าจะฟังน่ะ
แล้วสมอลทอร์คของมันเนี่ย งงๆอยู่นะ ไม่เห็นมีหูฟังเลยอะ ให้มาแต่หูฟังสองข้างฟังเพลง
แล้วตัวรีโมทของสมอลทอร์คไม่มีหูฟังอะ

รึว่าเราจะต้องซื้อเองคะ .... ตอบหน่อยนะคะ
จะเข้ามาดูบ่อยๆนะ
โอ๊วววโน๊วววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ หูฟัง Bluetooth เสียงคุยจะเบาไหมครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 06:23  

JLE ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
Muten ผู้เขียน:
เจอปัญหาอีกแล้วคับ มีใครเป็นเหมือนผมป่าว เวลาคุยกันทางสมอท๊อคเสียงคู่สนทนา จะเบามากเลยครับ ถ้าอยู่ริมถนนฟังไม่รู้เรื่องเลย ตั้งดังสุดๆแล้วด้วยครับ เวลาฟังเพลงก็ดังดีอยู่ กล้องก็เหลืองๆ เง้อ Sad เซ็งเลย

เออ เราก็เปงเหมือนกันอะเรื่องสมอร์ท๊อกอะ ฟังเพลงดังปกติ แต่พอรับสายเบามากๆ งง อยู่เนี่ย แต่กล้องเราปกตินะไม่เหลืองอะ งิงิ ^^

เป็นเหมือนกันอ่าค่ะ เวลาเสียบสมอร์ทอคคุยเบามากเลย เปิดเพลงก็ปกตินะ งิงิ

แล้วถ้าใช้กับ หูฟัง Bluetooth เวลาคุยโทรสับ เสียงเบาไหมครับ?
โอ๊วววโน๊วววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 07:41  

fon..... ผู้เขียน:
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ถ้าให้เลือกระหว่าง N70-N72
ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ
เราว่า N70 ดีกว่าค่ะ N72 ออกใหม่กว่า ดูเป็นแฟชั่นมากกว่า
แต่ตัดฟังก์ชันบางฟังก์ชันออกไป ก็ประมาณว่า กล้องตัวหน้า 3G อะไรประมาณนี่
แต่เท่าที่ได้สัมพัสมาตอนแรกเราเองก็คิดที่จะซื้อ N72 แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม
พอไปที่ร้านแล้วได้ N70 กลับมา แต่ก็ดีนะค่ะเพราะว่าเรากลับชอบ N70 มากกว่า
เราว่า N72 มันดูเป็นพลาสติก เหมือนของเล่นนะค่ะ แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนนะค่ะ
เราอ่านเจอข้อความหนึ่งในเว็บไหนจำไม่ได้แล้วประมาณว่า
อย่างเสียใจถ้าวันหนึ่งมีเซียนโทรศัพท์มาถามว่าทำไมไม่เอา70 ล่ะคุ้มกว่า 72 เยอะ
หรือไม่ก็คนมาถามว่าทำไมไม่เอา 72 ล่ะ สวยกว่า
ก็แล้วแต่ความชอบล่ะกัน...................
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เมื่อวานนี้กะจะไปซื้อ N72 มาแล้ว แต่พอไปถึงร้าน ดูไปดูมา ก็เอา N70 มาแทน Shocked
ก็ไม่ได้คิดอะไรมากเกี่ยวกับ 3G เพราะคงยังไม่ได้ใช้ อีกนานมาก ดีไม่ดีป่านนั้นคงเปลีั่ยนมือถือไปแล้วมั๊งครับ แต่ที่เอา N70 มาแทน เพราะดูรูปทรงมันดูเข้าท่ากว่าอ่ะครับ N72 ก็สวยแต่ดูๆไป N70 สวยกว่าแฮะ (ความเห็นส่วนตัว) เลยถอยมาเลยชอบมากครับ

ลองใช้ N70 ดู ก็พอใจมากๆครับ ก็ไม่รู้สึกว่าเสียดายที่ไม่ได้ซื้อ N72
ว่าแต่มันตั้งให้ Auto Lock ปุ่ม ยังไงอ่ะครับ หาไม่เจอสักที.... Question
fon....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 11:05  

Very Happy
ล็อคอัตโนมัติต้องลงโปรแกรมเพิ่มค่ะ............
supparearg
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้โปรแกรมของ N72 ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 22:09  

อยากได้ web รวมโปรแกรมของ N72 ครับ
- makesis
- theme studio ที่ต้องการตอนนี้
เข้าไป search ตามเว็บต่างๆ แล้วหาไม่เจอเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 16:40  

ตัวที่มันหน้าตาเหมือนสมอทอลก์อะ แต่ไม่มีหูฟังที่เค้าแถมมาให้มีไว้ทำรัยหรอ ไม่รู้จิงจิงนะช่วยบอกหน่อยจิ ขอบคุงมาก
neo2nao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 17:06  

จากที่หลายๆคนถามเกี่ยวกับปัญหาในการใช้งานต่างๆ เป็นปัญหาพื้นฐานทั้งนั้นเลยในการใช้โทรศัพท์แบบสมาร์ทโฟน คู่มือมีก็เปิดดูนะคับ มันไม่กัดหรอก อ่านได้เค้าไม่ได้บอกห้ามอ่านซะหน่อย ใช้ง่ายมากๆเลยนะผมว่าอ่ะ แล้วที่บอกเล่นเพลงเวลาข้ามเพลงมีเสียงซ่า ผมไม่ยักมี หูฟังก็ไม่เห็นมันจะเบาเลย(เปิดลำโพงโทรศัพท์ฟังเทียบได้เลย ฟัง่ลำโพงก่อน แล้วลองเอาหูฟังโทรศั้พท์ เสียบตาม เบสดังตึ้บๆ คุยก็ไม่เห็นเบา เบาก็ปรับเสียงเอาสิคับ แล้วมันจะมีบางทีเราเสียบแจ๊กไม่แน่นอ่ะหูฟังมันดังข้างเดียว ก็ขยับตรงที่เราเสียบกับโทรศัพท์น่ะ มันก็ดังสองข้างแล้ว นี่ด้วยเรื่องโหลดช้า ผมดูมันปกตินะ กดเข้าหน้าจอปุ๊บก็เข้าปั๊บ ถอดเมโมรี่ออก เสียบใหม่ก็ใช้ได้ทันทีนี่นา ไม่เห็นเป็นไร เรื่องลงโปรแกรมลงโปรแกรมที่มีแครกจะดีกว่านะ เพราะถ้าใช้แบบไม่มีแครกมันจะไม่สมบูรณ์ใช้แล้วเสียรมณ์อย่างแรง มีจำกัดวันใช้อีกตะหาก ประเภทโปรแกรมที่เป็น trial ไม่ต้องไปลง พวกรุ่นทดลองใช้งานนี่ ใช้ไปเจอปัญหาเยอะแยะ หาโปรแกรมที่มันสมบูรณ์จะดีกว่า หามาลงเองโปรแกรมน่ะ(เยอะมากสำหรับโปรแกรมที่จะลงในN72นะ ไปลงตามร้านเสี่ยงไวรัสอีก เสียเงินแพงอีกด้วย เค้าไม่ได้สนใจเครื่องเราซักเท่าไหร่ ก่อนลงโปรแกรมเช็คไว้รัสด้วยก็ดีคับ มีโปรแกรมสแกนไวรัสในโทรศัพท์ก็มี แล้วคนที่ถามอ่ะว่าแจ๊กที่ไม่มีหูฟังอ่ะคับใช้ทำไร เค้าไว้ต่อแจ๊กลำโพงครับ เคยเห็นลำโพงตัวเล็กๆที่วางไว้ข้างคอมมะ นั่นแหละไว้ต่ออันนั้นแหละ ลำโพงใหญ่ก็ต่อได้ เว้นเรื่องภาพเหลืองอย่างเดียวเลยเวลาเอาลงคอมแล้ว เป็นข้อเสียอย่างเดียวเลยของโทรศัพท์รุ่นนี้นะ เรื่องรอยแมวข่วนไม่มีเลยคงเพราะระวังมาก โนเกียอีกหลายๆรุ่นคงเหมือนกันเรื่องภาพเหลือง ที่เหลือโอเคหมดคับเทียบกับราคาเท่านี้นะ ผมลงการ์ตูนชินจัง โดเรมอน ไว้ดูตอนเซงๆ ภาพชัดแจ๋ว เสียงใสกิ๊ง ใครเล่นไม่เป็นแนะนำอ่านในคู่มือก่อน การลงโปรแกรม การเอาโปรแกรมออก มีบอกเกือบหมด มันก็เหมือน pda หรือ คอมน่ะแหละ ไม่ได้ต่างไรเลย การ์ดแนะนำไปหาซื้อ rs mmc 1gb. มาใส่ซะถ้าจะดูหนังนะ แปลงหนัง ตลกคาเฟ่เป็นไฟล์ AVI. ลงได้หลายเรื่องเลยล่ะ ไว้ดูตอนรถติด หรือนั่งเซงๆไม่มีไรทำ ใครว่ารุ่นนี้ไม่ดีเถียงขาดใจ เที่ยบกับ n70 นะเรื่องความเสถียรของเครื่อง n72 กินขาด (เรี่องสวยไม่สวยดูเอาเองคับ)
ใหม่กั๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 21:41  

ตอนนี้เข้าไทยแล้วอ่ะ
เราอยู่สุราษฎร์
แอบไปดูทุกครั้งเลย อยากได้สีชมพู น่ารักมากๆ
เดี๋ยวรอให้มันราคาตกก่อน ค่อยซื้อ

ส่วนเรื่องหน้าจอละเอียดอ๊ะเปล่า
ถ่ายรูปได้ดีแค่ไหนเราก็ไม่ค่อยสนใจ
เพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้เท่าไหร่หรอก
เอาเป็นว่ารุ่นนี้ โอเคแล้ว
เป็นระบบซิมเบี้ยนด้วย เหอๆๆ

ราคาก็อยู่ประมาณ หมื่นกว่าบาท แต่ไม่นานก็ตกมั้ง
ช่วงนี้โนเกียขยันอ่ะ เหอเหอ
อี๊ฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 16:36  

อยากจะซื้อ N72
แนะนำร้านที่ไว้ใจได้หน่อยที่ MBK แล้วราคาที่ไม่แพงด้วยนะ
p-phuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 14:53  

ผมเพิ่งไปซื้อ N72 มาครับ ใช้ไปได้ 1 วันเครื่องเปิดไม่ค่อยติดครับ ต้องกดเปิดประมาณ 3-4 ครั้งถึงจะติด ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ
หหหห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เเกกกกกก
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 23:45  

การชาร์ตแบตต้องให้แบตหมดดับไปเลยป่าว หรือว่าอย่ารอให้แบตหมด แบบไหนดีกว่ากันอ่ะ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 18:56  

แบตรุ่นนี้เป็นแบตรุ่นใหม่ ไม่ต้องทำแบบสมัยก่อนแล้ว เปิดเครื่องใช้ได้ทันที หมดก็ชาร์ตแต่พอเต็ม ไม่ต้องปล่อยค้างคืน
supparearg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 19:24  

อยากรู้ว่าเวลา backup เครื่องแล้ว พวก theme และ screensaver (ที่เสียตังค์โหลดมาตั้งเยอะ) จะโดนเก็บไปด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้า loss ไปหมดเลยคงเสียดายแย่ Crying or Very sad
supparearg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 19:26  

ซื้อกรอบใสมาใส่แล้วกดเครื่องเป็นรอย (เหมือนลอก) บางจุดตอนนี้เลยต้องเอาออก ถืออย่างทะนุถนอม และเช็ดบ่อยมากเลย แต่ก็สวยดี ยังติดใจรุ่นนี้อยู่
คุณสมบัติครบครับ
Razz
แนะนำ web โหลดพวก animate screensaver, screensaver สวยๆ และ animate theme ได้ที่ www.eiei.net และ N-content.com ครับผม
MaND[N]o[O]N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 12:06  

p-phuk ผู้เขียน:
ผมเพิ่งไปซื้อ N72 มาครับ ใช้ไปได้ 1 วันเครื่องเปิดไม่ค่อยติดครับ ต้องกดเปิดประมาณ 3-4 ครั้งถึงจะติด ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ

จริงแล้วเครื่องไม่ได้เป็นอะไร เป็นปกติของซิมเบี้ยนที่ช้า ใช้เวลาเปิดประมาณ1 นาที ต้องใจเย็นหน่อย...เปิดครั้งเดียวก้อพอแล้วนะจ๊ะ..อย่าตกใจไป..อดทนรอหน่อย
K.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่อง MMC ครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 19:51  

ผมเอา MMC Mobile ของ Kington แบบ DV 512 MB ที่เคยใช้กับ 6681 ไม่มีปัญหา มาใส่กับ N72 แล้วมันมองไม่เห็นครับ บางทีก็เห็น บางที่ก็ไม่เห็น ลองใส่ใหม่ เปิดเครื่องปิดเครื่องก็แล้ว ก็ยังไม่เห็น คือเห็นเป็นบางครั้ง จึงได้ทำตามวิธีต่อไปนี้ครับ

1. Format ใหม่ โดยใช้ N72
2. Format โดยใช้คอมฯ โดยใช้ Fat เฉย ๆ (16)
3. Format โดยใช้กล้องดิจิตอล

ทำทั้ง 3 วิธีแล้วก็ยังเห็นบ้างไม่เห็นบ้างอยู่ดีครับ และที่สังเกตุได้อย่างนึงคือ พอลงโปรแกรมอะไรเข้าไปใหม่ปุ๊บ มันจะมองไม่เห็น MMC ทันที ต้องมาถอดออกใส่ใหม่ จึงจะใช้ได้ บางครั้งถอดมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ ก็มองไม่เห็นไอคอนของโปรแกรมที่เราลงไว้ แต่สามารถใช้ filemanager เข้าไปดูรายละเอียดใน MMC ได้ปกติ คือเข้าถึงการ์ดได้ แต่มองไม่เห็นไอคอนของโปรแกรม ก็เลยงงว่า มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ย แล้วเพื่อน ๆ ใช้ mmc ของไรกันมั้งครับ จะได้ลองไปซื้อมาใช้บ้าง ใครรู้บอกทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

มีอีกเรื่องนึงครับ ใครใช้ Lifeblog 2.045 for N72 บ้างครับ ของผมลงแล้ว ใช้ได้ปกติ ถ้าไม่ลิงค์กับคอม พอลิ้งค์กันปุ๊บก็ load ในโทรศัพท์ไม่ขึ้นเลยครับ ลงใหม่ยังไงก็ไม่ขึ้นครับ เห็นแต่ไอคอน งงมาก ๆ ครับ
mrton2005
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 01:27  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะครับ
ที่มาบุญครองขายเท่าไหร่อะ แล้ว ร้าน นิด อะ อยู่ตรงไหนหรือครับ...
Vivio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 17:57  

ไปซื้อมาเมื่อวานแล้วครับ แต่ไปยืนลังเลกะ N70 ด้วยนิดนึงอิอิ แต่สุดท้ายก็เลือก N72 ครับ ไม่ใช่ว่าไม่มีตังค์ซื้อ 70 นะครับแพงกว่า200-300เองมั้ง เพียงแต่ว่ามันออกก่อนนานแล้ว และเพื่อนก็ใช้อยู่ก็เลยไม่เอา ถึงจะไม่มีกล้องหน้ากะWCDMA ก็ช่างมันเหอะ เราเอาความสดใหม่และก็ดีไซด์เข้าว่า ก็แค่นั้น

ราคาที่ซื้อมาก็13330 เองครับที่เชียงใหม่ด้วยนะ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง เปิดใช้ไม่มีปัญหาไรเลย สมบูรณ์สุด ๆ Very Happy (น่าเห็นใจบางคนที่ซื้อมาแล้วมีปัญหาเลย มาก ๆ ครับ...เฮ้อ Crying or Very sad ) หลังชาร์ทแบตเต็มลงโปรแกรม เพลง หนังเข้าทันทีไม่มีรอ Surprised

ส่วนตัวนะ

ไม่ซื้อ 70 เพราะว่า.... (แต่มันก็เยี่ยมยอดเลยนะ...สวยด้วย)
1.เพื่อนมันซื้อก่อนละ
2.มันออกมาขายนานพอสมควรละ
3.กล้องหน้า+3จีมีไปก็ยังไม่ได้ใช้

ซื้อ 72 เพราะว่า....(เยี่ยมยอดเหมือนกัน...สวยกว่าด้วยนิดเดียว)
1.เพิ่งออกใหม่
2.ชอบดีไซด์มัน
3.กว่า3จีบ้านเราจะใช้ได้เต็มรูปแบบเราคงเปลี่ยนเครื่องใหม่ไปแล้ว

สรุป เยี่ยมทั้งคู่เพราะมันพี่น้องกัน แล้วแต่ใครจะเลือกแบบไหน

PS. 72 ไมปุ่มกดภาษาไทยมันไม่สวยเลยอะ อยากได้ปุ่มแบบเดิม ๆ มันอะดูทึบกว่าปุ่มไทยเวลาไปปุ่มมันสว่างมันดูโปร่ง ๆ ไงก็ไม่รู้(ใครคิดแบบเรามั่งนิ) และก็เครื่องมันเปื้อนรอยนิ้ว(ไม่ใช่รอยขีดข่วน)ง่ายมากเลย ทำให้ต้องเช็ดบ่อย
adudaby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 21:39  

อยากถามว่าเมมอัพได้ถึงเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 13:09  

ตัวที่มันหน้าตาเหมือนสมอทอลก์อะ แต่ไม่มีหูฟังที่เค้าแถมมาให้มีไว้ทำรัยหรอ ไม่รู้จิงจิงนะช่วยบอกหน่อยจิ ขอบคุงมาก

ง่า นายไม่ได้อ่านเหรอ เค้าโพสบอกไว้แล้วอะ หุหุ

มันเป็นสมอร์ทอกร์ที่สามารถ เอาแจคหูฟังอื่นๆมาเสียบแทนได้ หรือจะเอาไปใช้กับ Speaker ก็ได้อะ เข้าใจป่าวหว่า ก็คือนายสามารถเอาหูฟังอะไรก็ได้ที่แจ๊คมันเสียบกับสมอร์ทอกตัวนั้นได้ ก็ใช้ได้ละ คงเข้าใจนะ
อี๊ฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 15:18  

สีชมพู 13200
สีดำ 13150
เราซื้อมาแล้วสีชมพูที่ร้านนาซ่า ไม่รู้จะมีปัญหารึป่าว หวั่นใจอยู่เนี้ย แต่ซื้อมา 3 วันแล้วยังไม่เป็นไร

แต่อยากรู้แค่ว่าจะปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไง โดยไม่ต้องตั้งเสียงโทรศัพท์ให้เงียบ
ติ้งต๊อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 18:30  

เอนดุ้น สิคับใช้สีไหได้ด้วย....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 16:28  

โปรแกรมที่คนโทรเข้าแล้วเป็นรูปใหญ่น่ะค่ะ คือพอใช้แล้วชื่อที่เมมไว้เปนภาษาไทยไม่โชว์ชื่ออ่ะค่ะ ต้องเมมเป็นภาษาอังกฤษถึงจะโชว์ชื่อ แต่รุ่นอื่นของเพื่อนยังโชว์ชื่อทยด้เลยอ่ะค่ะ อยากรู้ว่า รุ่น 72 จะทำด้มั๊ยคะ คัยทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ Very Happy
Raindeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 21:48  

ได้ web load program ที่ใช้ up firmware ของ N72 มา

http://www.nokia.co.uk/nokia/0,1522,,00.html?orig=/softwareupdate

ใช้ดีรึเปล่าครับ ยังไม่เคยมีประสบการณ์การ up ไม่รู้ว่าจะเจอปัญหาอะไรได้บ้าง
และไม่รู้ว่า up แล้วจะได้ประโยชน์อะไร ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ
K.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 21:51  

อี๊ฟ ผู้เขียน:
สีชมพู 13200
สีดำ 13150
เราซื้อมาแล้วสีชมพูที่ร้านนาซ่า ไม่รู้จะมีปัญหารึป่าว หวั่นใจอยู่เนี้ย แต่ซื้อมา 3 วันแล้วยังไม่เป็นไร

แต่อยากรู้แค่ว่าจะปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไง โดยไม่ต้องตั้งเสียงโทรศัพท์ให้เงียบ

ปิดเสียงชัตเตอร์ ก็ไปที่โปรไฟล์ที่เราใช้อยู่เข้าไปตั้งค่า โดยการปิดเสียงเตือนครับ แต่เสียงเตือนอื่น ๆ ก็หายไปด้วยนะครับ เช่น เสียงเวลาชาร์ตแบต หรือเวลาแบตเต็ม นอกนั้นก็มีเสียงปกติครับ เสียงใช้งานอื่น ๆ อยู่ครบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 22:01  

โปรแกรมที่คนโทรเข้าแล้วเป็นรูปใหญ่น่ะค่ะ คือพอใช้แล้วชื่อที่เมมไว้เปนภาษาไทยไม่โชว์ชื่ออ่ะค่ะ ต้องเมมเป็นภาษาอังกฤษถึงจะโชว์ชื่อ แต่รุ่นอื่นของเพื่อนยังโชว์ชื่อทยด้เลยอ่ะค่ะ อยากรู้ว่า รุ่น 72 จะทำด้มั๊ยคะ คัยทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ Very Happy

ใช้ของโปรแกรมอะไรอะครับ...แต่ที่พูดมาน่าจะเป็น FSCaller นะ
เข้าไปที่ Setting กดขวาเข้าเมนู Picture เลื่อนลงมาล่างสุดจะเห็น Front name

กดเลือกเลยครับ(ตัวไทยก็น่าจะ NewThai12cl NewThai16g NewThai23b)
อึ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 14:15  

เราใช้มา2เดือนได้แหละเจอปัญหาพวกนี้ไม่รุใครเจอบางแล้ว
1.หน้าจอมันกระพริบเปงเส้นสีขาว(เหงชัดตอนตั้งค่ามือถือว่าปุ่มลัดเป็นอะไร เช่น ตั้งว่าซ้ายเปงคลังภาพขวาเป็นรายชื่อ)
2.เวลาโทรเข้าคนที่โทรจะได้ยินเสียงเราแตกๆแล้วบางครั้งเวลาคนโทรเข้าเราก้ได้ยินเสียงเค้าแหลมมากลดเสียงต่ำสุดก็แหลมลดลงแต่ก็ยังคงมีเสียงแหลมๆๆอยู่
**ทั้งหมดนี้เป็นตั้งแต่ได้1อาทิตซื้อแล้วเราก็เอเครื่องไปเข้าศูนย์แล้วก็หายไปซักพักอาทิตย์นี้ก็เริ่มเป็นอีกแหละ..ใครรุวิธีช่วยหน่อยนะค่ะ**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 14:05  

Very Happy Smile Sad Surprised Cool Shocked เท่าที่รู้มาว่าสีดำไม่รองรับ 3g หรอครับ
ทามไมไม่เหมือนกันละครับก้อยี่ห้อเดียวก้นไม่ใช่หรอครับ Mad Confused Twisted Evil
125 been
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 14:23  

Very Happy Smile Shocked Sad Laughing Surprised รอไม่ไหวแล้วกว่า n73 จะลงก้อคงมีต้วใหม่ออกมาแล้ว
อยากเห็นรูปที่ถ่ายโดย n72 ครับใครมีช่วยโพสให้ดูหน่อยครับ
พอดีจะซื้ออะครับ ขอบคุณมากครับ...... Neutral Wink Twisted Evil Evil or Very Mad Razz Very Happy Confused
weefs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : part time
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 11:19  

งานโฆษณาประชาสัมพันธ์ทางอินเตอร์เน็ต ***
- ไม่จำเป็นต้องขาย ไม่ต้องมีประสบการณ์ ( มีการอบรมให้ ) รับงานมาทำที่บ้าน
- เพียงคุณมี “คอมพิวเตอร์” ที่บ้านหรือที่ทำงานก็สามารถสร้างรายได้ขั้นต่ำ 200 - 1,000 / วัน
โดยโอนผ่านบัญชีธนาคารทุกๆ 5 วัน
- งานดี มีการวางแผนเพื่อให้คุณทำงานง่ายขึ้น
- รับทั้ง Part time / Full time เนื่องจากอยู่ในช่วงขยายงาน
- เมื่อรับสมัครแล้ว เริ่มงานได้ทันที
- **ไม่ใช่งานขาย** ไม่ต้องเข้าบริษัท** ไม่ต้องใช้สินค้า** ไม่ต้องรักษายอด**
- คุณสมบัติ
- ชาย/หญิง อายุ18 ปีขึ้นไป ไม่จำกัดวุฒิ เพราะอบรมให้
อัมพวัน Laughing โทร
08-12541434 หรือ คุณเปิ้ล 09-1565264
Katennoi
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ : ห้าห้าห้า
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 14:21  

สอยมา 12,390 สุดยอดดดดดดดดดดด
แทน999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงไปป่าว
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 18:10  

ราคที่ mbk 11800 บาทแล้วนะครับ สงสัยซื้อศูนย์ป่าว...ราคาตกเร็วดีครับผมรอซื้อที่10 k..
เบื่อวัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 19:34  

ป๋มซื้อมาได้ 2 เดือนแล้วละคับ พอดีมันเป็นของอิมพอร์ตมาจากจีนเพื่อนป๋มเอาเข้ามาให้ การใช้งานคุมค่าดีคับ ฟังก์ชันการทำงานokคับ กล้องชัดดีมากคับ ฟังเพลงเสียงไม่แตกไม่พร่า สรุปแล้วทุกอย่างดูดีมากคับ(เอาไปจีบสาวๆยังติดเลย) เสียอย่างเดียวโหลดนานนิดคับ อันนี้ป๋มไม่รู้รุ่นอื่นเป็นไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 15:39  

ตอนส่งข้อความอ่ะค่ะ สมมติว่าส่งตอน 11.00 เครื่องก้อจะบอกว่า จะส่งเวลา 11.03 อ่ะค่ะ แล้วก้อไปอยู่ในถาดออก ยังไม่ส่งอ่ะค่ะ จิงๆถ้าข้อความส่งแล้วจะอยู่ในคำว่าส่งอ่ะค่ะ แต่พอเวลา 11.03 ก้อส่งอัตโนมัติ คัยรู้บ้างว่าทำยังไงดีอ่ะคะ
คนโง่เขลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อารัยมั้ยรุ้
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 19:22  

ทัมมัยสีชมพุแพงกว่าสีดำอ่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
555+
pias
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 21:05  

1หมื่นแล้วบอกด้วยนะคะ
pias
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 21:14  

สีชมพูสวยมากคะถูกใจมากแต่ทัมมัยแพงกว่าสีดำอะคะตอบทีคะ
ohana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 23:19  

อยากทราบว่า ตอนนี้เครื่องศูน ราคาเท่าไหร่แล้วคะ แล้วเปรียบเทียบกะเอนเจดศูน อันไหนดีกว่ากัน

ช่วยตอบด้วยนะคะ เพราะว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อใหม่ หรือมีรุ่นไหนน่าสนใจก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

นึกซะว่าสงสารเดกตาดำๆหล่ะกานนะคะ หุหุ
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 07:25  

รบกวนวืจารณ์หน่อยคับ รุ่นไหนดี มี n 70, n72 , se 750iซึ่งมีราคาไม่เกินหมื่น หรือจะรอเก็บตั้งซื้อ se 790i ดีแต่ 3 ตัวแรก(n 70, n72 , se 750i) หน้าจอไม่ค่อยสวยเท่าไรใช่ไหมคับ ตอนนี้ผม ใช้ nk6270 สีสวยดีแต่แบตหมดเร็วคับ
ถามหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 01:06  

ถามหน่อยค่า ระหว่าง N72 กะ 6233 มีความแตกต่างตรงไหนบ้าง
พอดีกำลังตัดสินใจนะค่ะ เห็นที่ร้านเค้าว่าไม่ค่อยต่างกัน แต่ N72 จะมีแฟรท
ตอบให้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 04:55  

n72 เป็นซิมเบี้ยน แต่6233 ไม่ใช่ค่ะ
ขอความกรุณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 00:43  

ตอนนี้ ราคาเท่าไรเหรอคับ

โพส วันที่ 17 กันยา
zunshine
Year's Star

จังหวัด: ratchaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 12:32  

ราคาศูนย์เจมาร์ท 12000กว่าๆ ครับ ใช้ดีด้วย ผมซื้อมาใช้ได้ 2อาทิตย์แล้วไม่มีปัญหาอะไร Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบให้หน่อยน่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 22:25  

คือว่ากำลังจะเปลี่ยนมาใช้ n72 อยู่ในเร็วๆนี้อะคับ แต่ก้อลังเลมากๆเลยว่า จาเอา 70 หรือ 72 ดี เพราะกลัวว่าเดี๋ยวซื้อได้ไม่นาน 3จี ดันเข้ามาอะครับ เพราะซื้อทีนึงต้องใช้ไปอีก 2 ปีเลย ( เป็นนโยบายของผมคับ ) ก้อเลยอยากให้พี่ๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยอะคับ แล้วก้อ
1.ทั้ง n70 และ n72 นี่รองรับหูฟัง บูทุชสเตอริโอ ริปล่าวคับ
2.n72 นี่มี phus to talk(ถูกป่าวหว่า) ปะคับ
3.เห็นมีคนบอกว่า เวลาถ่ายภาพแล้วมีจุด ขาวๆบนภาพนี่ จาเช็คยังไงอะคับ
4.ตอนนี้ราคาของแต่ละที่เท่าไหร่อะคับ
ขอความกรุฦณาช่วยตอบให้หน่อยนะคับจะได้ตัดสินใจซักกะที ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Dui_DookDik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 17:41  

เพื่อนค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ พอดีอยากทราบว่า
ราคาที่ศูนย์ของโนเกีย กะร้านอื่นๆที่ มาบุนครอง
ตอนนี้ราคาของ N72 อยุที่ท่าวไหร่ค่ะ พอดีตอนนี้
กัมลังจะซื้อไหม่อ่าค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

แหะๆ แระก้อฝากด้วยค่ะ
แวะไปทักทายกันได้นะ Very Happy

http://chocolate_creammy.storythai.com/[/url]
Dui_DookDik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 17:42  

โทดทีนะค่ะ ไห้ไดผิด แงๆๆ

http://chocolate_creammy.storythai.com/
*~ m E l ~*
Year's Star

จังหวัด: ก รุ ง เ ต้ บ
หัวข้อ : ~ นู๋อยากซื้อง่าาา ~
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 21:55  

ตอบแทนให้นะคร้าาา

เอน 70 ตอนนี้อยุ่ที่ หมื่นสามก่าๆ

ส่วนเอน 72 อยุ่ที่หมื่นสอง <แต่ถ้าสีชมพูต้องเพิ่มอีกสองร้อยนะค่ะ>

นู๋กะลางลังเลสองตัวนี้อยุ่ค่ะ

ตอนแรกอยากได้เอน 70 เพาะมานมีก้อง2ตัว <งกอ่ะค่ะ.. เหอะๆๆ>

แต่มาตอนนี้อยากได้เอน 72 มานสวยมั๊กมากเรยอ่า

ราคาห่างกานไม่ถึงพันก้อโอเคค่ะ
Dui_DookDik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 17:36  

พอดีมะวานโทไปเชคราคาที่ ร้านนาซ่า มาบุนครองอ่าพี่เค้าบอกว่า N72
ราคาอยุที่ 11690 หง่ะ ลงแร้วๆดีไจๆๆๆ ส่วน N70 12500 อ่า
ก้อลงมาได้หน่อยแร้วหล่ะ แหะๆๆ พอดีแบบว่า จะซื้อ เดือนหน้า แหะๆ[/b]
โจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 18:36  

ถ้ามือ 2 ราคาเท่าไหร่ครับ
yupolpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:49  

มันเปลี่ยนหน้ากากไม่ได้เหรอ เพราะลายไม่ถูกใจซักลาย
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 22:12  

ใครเดินดูบ่อยๆช่วยอัพราคาให้ด้วยนะกรั๊บ

ขอบคุณกรั๊บ
yamachita
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 01:05  

ตอนนี้ประมาณ 12200คับที่blisstel
Bank!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 08:45  

มะวาน (21/09/2006) ไปดูราคาที่ Telewiz มา
BLK 11,900 B ไมถูกกว่าศูนย์อื่นมากเลย
ไม่รุว่ารวมเมม 128 MB ด้วยป่าว พอดีไม่ได้ถาม
ใครรูบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้โปรแกรมของ N72 ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 14:41  

supparearg ผู้เขียน:
อยากได้ web รวมโปรแกรมของ N72 ครับ
- makesis
- theme studio ที่ต้องการตอนนี้
เข้าไป search ตามเว็บต่างๆ แล้วหาไม่เจอเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 10:24  

ที่เชียงใหม่ราคายังสูงอยู่เลย อยากได้ราคาอย่างที่เพื่อนๆ โพสท์กันนี่ต้องไปซื้อที่กทม.อย่างเดียว??? แล้วที่ไหนราคาดีๆ บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พันธุ์ทิพย์หรือเปล่า
ไม่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N72 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 17:19  

ขาวสวยหมวยอึ๋มใช้กัน
Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 18:16  

อยากรู้ข้อดีข้อเสียของ nokia n72 คับ อยากได้รุ่นนี้มาก เพียงแต่อยากจารู้ข้อดีข้อเสียแค่นั้น และขอถามอีกข้อนะคับ ว่าจาซื้อปลายตุลานี้คับ อยากรู้ว่าราคาจาลงมาเหลือเท่าไรคับ
karn999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 10:42  

ช่วยหน่อยครับ ผมตั้งเครื่องเป็นภาษาไทย
เวลาจะค้นหารายชื่อที่บันทึกไว้ มันสามารถค้นได้เฉพาะไทยครับ
กดปุ่มสี่เหลี่มแล้วมันเป็นตัวเลข ไม่เป็นภาษาอังกฤษครับ
ต้องแก้ไข ยังไรครับ
จุ้นอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าแล้วมันจะเอ๋อเหรอมั้ย
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 19:29  

เห็นเค้าว่ากันว่าตระกูล N มันเอ๋อนานกว่าชาวบ้านเค้าอ่ะค่ะ
น้องแพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อ n72 แฟนซือ้ให้อ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 22:03  

พอดีแฟนจะซื้อให้ค่ะ อยากได้มากๆ แต่ไม่รุ้จะเอารุ่นไหนดี
tasany
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N72
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 01:28  

คือว่าซื้อ N72 มาใช้ได้ประมาณ 2- 3 อาทิตย์แล้ว ปรากฏว่าเมื่อ 2 วันก่อน
แบตหมด เครื่องก็ดับไปเลย พอกลับมาชาร์ตแบตแล้วสักพักจะเปิดเครื่อง กลับเปิดเครื่อง
ไม่ได้เลย กดเปิด ก็ขึ้นคำว่า Nokia มาเหมือนทุกครั้งนะคะ แต่ว่า รอนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หน้าจอไม่ขึ้นหน้าจอปกติเลย ...
จนต้องเปิดฝาข้างหลังแล้วถอดแบตออกก่อน แล้วก็ลองเอาเมมโมรี่ออกแล้วเปิดเครื่อง
ก็เปิดได้...!!! แล้วเพื่อนเอาไปลองเล่นเกมส์ซักพักเครื่องก็รีสตาร์ทอีก
เปิดไม่ได้เหมือนเดิม แต่ตอนที่ซื้อมาช่วงงแรกๆๆก็ไม่มีปัญหานะ
ก็เลยไม่เข้าใจว่าเครื่องเป็นอะไร ก็ลองรีมูบข้อมูลในเมมออกหมเล้วลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
ผลก็เหมือนเดิม เลยต้องถอดเมมออกก่อนถึงจะเปิดเครื่องได้

เราไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไร....ใครรู้ช่วยบอกเราหน่อยเหอะ วันๆๆเราอารมณ์เสียกะมันมากเลย
ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนเรารึป่าว???
chay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 00:00  

11,900 B

ราคานี้ซื้อที่ศูนย์ไหนครับ
NutJung2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกทีนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 12:06  

Arrow หนูอยากรู้ว่า
เอาเพลงใส่ใน N72 ยังไงค่ะ
แล้วก็เอารูปภาพจากมือถือใส่ในคอมยังไงอ่าค่ะ
ใครรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
นู๋น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMC Card
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 19:29  

นู๋อยากซาบว่า MMC Card ที่หั้ยมากับเครื่องมีความจำเท่าไหร่ค่ะ คัยรู้ช่วยตอบที่ รบกวนตอบคำถามด้วยนะค่ะ Very Happy Smile Surprised
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 19:34  

อยากรู้ว่าใส่กรอบใสกับซิลิโคนอันไหนดีกว่ากันคะกรอบใสทำให้เป็นรอยส่วนไหนของมือถือ
แล้วซิลิโคนมีข้อเสียรึป่าว แล้ว 3g คืออะไรคะ อยากรู้มากๆ ตอนนี้กำลังจาซื้อ N72
ราคาที่ดูๆก็อยู่ที่11700 ช่วยตอบหน่อยนะคะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 19:37  

N72นี่ใช้เมมได้สูงสุดเท่าไหร่คับ
แล้วราคาเมมประมาณเท่าไหร่
detective01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 20:08  

11700 นี่ใช่ราคาศูยน์รึเปล่าคะ

ที่ไหนคะ

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ
plugin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 14:43  

3g คอื คุยแบบเหนหน้ากันอะ

ผ่านทางกล้องหน้า ซึ่ง ตัวนี้ไม่มี
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MMC Card
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 16:44  

นู๋น้อย ผู้เขียน:
นู๋อยากซาบว่า MMC Card ที่หั้ยมากับเครื่องมีความจำเท่าไหร่ค่ะ คัยรู้ช่วยตอบที่ รบกวนตอบคำถามด้วยนะค่ะ Very Happy Smile Surprised

ใช้ภาษาไทยให้ถูกหน่อยนะครับ เผื่อจะมีคนมาตอบให้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: