Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N72 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 977 / เข้าชม: 3934173
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MMC Card
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 19:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำ ผู้เขียน:
นู๋น้อย ผู้เขียน:
นู๋อยากซาบว่า MMC Card ที่หั้ยมากับเครื่องมีความจำเท่าไหร่ค่ะ คัยรู้ช่วยตอบที่ รบกวนตอบคำถามด้วยนะค่ะ Very Happy Smile Surprised

ใช้ภาษาไทยให้ถูกหน่อยนะครับ เผื่อจะมีคนมาตอบให้

ชั้ยผิด ก้อม่ายเหนเปนรัยเรยนิคับ แค่ถามคัมถามแค่นี้เอง Confused Confused Neutral Neutral
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:03  

11700ราคาศูนย์ค่ะ ที่มาบุญครอง
ARM123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 02:19  

เสียงลำโพงมันแตกเวลาเปิดเพลงบางเพลงอะไครับ ทำไงดี เปิดเพลง เขียนถึงนบนฟ้า เพลวหนังโคดรักเอ็งเลย อะ แตกมากเลย
Z A R N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 14:09  

ระหว่าง N72 กับ 3250 อันไหนดีกว่ากันค่ะ ช่วยตอบที ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
Surprised Very Happy Smile angel8 angel7 angel5 angel4 flower tweety love9 occasion5 love5 sunny offtheair
S A N D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMC Card
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 14:25  

MMC Card ที่ให้มากับเครื่องมีความจำ 128 เมก เองหรอครับ คัยรุ้ช่วยตอบที่ครับ angel5 angel4 angel8 angel12 flower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 10:48  

อยากรุว่าเป็นแบบซิมเบี้ยนมันดีตรงไหนค่ะ
คนๆนี้เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N72
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 17:08  

[quote="tasany"]แบตหมด เครื่องก็ดับไปเลย พอกลับมาชาร์ตแบตแล้วสักพักจะเปิดเครื่อง กลับเปิดเครื่อง
ไม่ได้เลย กดเปิด ก็ขึ้นคำว่า Nokia มาเหมือนทุกครั้งนะคะ แต่ว่า รอนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หน้าจอไม่ขึ้นหน้าจอปกติเลย ...
จนต้องเปิดฝาข้างหลังแล้วถอดแบตออกก่อน แล้วก็ลองเอาเมมโมรี่ออกแล้วเปิดเครื่อง
ก็เปิดได้...!!!
quote]
ผมก็เพิ่งซื้อได้รา2 อาทิตย์ เปงแบบคุณเลยครับคือมีครั้งนึงที่ดับแล้วพอชาร์จ กลับเปิดไม่ขึ้นค้างที่หน้าจอขาวนานมากๆ แก้ได้โดยดึงแบตออก แล้วใส่ใหม่ เปิดถึงจะติด
แต่เพิ่งเป็นครั้งเดียว ในตอนนี้เท่าที่เล่นมายังไม่เจอที่ว่าอยู่ๆ restart ไปเอง
+
+
มีปัญหาอีกข้อคือ ไม่รุคิดไปเองป่าวว่า บางที ไฟปุ่มกด มันจะติดมั่งไม่ติดมั่ง
บางทีก็รุสึกว่ามันดีเลย์ๆ กดไปตั้งนานละ กว่าจะ prompt ขึ้นมา ประมษณ 3-4 วิ เชียว
คนอื่นเปงแบบนี้ป่าวคับ
(เสริมอีกนิดนึง ผมซื้อเครื่องมาจาก telwiz เมื่อราว 20 กย 49 ราคาตอนนั้น 11950 บ.)
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 23:43  

ไฟปุ่มกด ติดๆ ดับๆ เกิดจากเซนเซอร์รับแสง ประมวลผลว่าแสงพอก็ตัดไฟปุ่มนะคับ

มีในซีรี่ N และโนเกียรุ่นใหม่ๆ เยอะแยะคับ เป็นเรื่องธรมมดา ตรงจุด เล็ก ข้างลำโพงคุยน่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ask
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 20:07  

1.เล่นไฟล์เพลง WMA ได้หรือไม่ และตั้งเป็นเสียงริงโทนได้มั้ย เพราะ 3250 ทำได้
2.เอารูปจากคอมมาทำเป็นพื้นหลัง ได้หรือไม่
3. มีวิทยุธรรมดาหรือไม่
4. ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 21:26  

tasany ผู้เขียน:
คือว่าซื้อ N72 มาใช้ได้ประมาณ 2- 3 อาทิตย์แล้ว ปรากฏว่าเมื่อ 2 วันก่อน
แบตหมด เครื่องก็ดับไปเลย พอกลับมาชาร์ตแบตแล้วสักพักจะเปิดเครื่อง กลับเปิดเครื่อง
ไม่ได้เลย กดเปิด ก็ขึ้นคำว่า Nokia มาเหมือนทุกครั้งนะคะ แต่ว่า รอนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หน้าจอไม่ขึ้นหน้าจอปกติเลย ...
จนต้องเปิดฝาข้างหลังแล้วถอดแบตออกก่อน แล้วก็ลองเอาเมมโมรี่ออกแล้วเปิดเครื่อง
ก็เปิดได้...!!! แล้วเพื่อนเอาไปลองเล่นเกมส์ซักพักเครื่องก็รีสตาร์ทอีก
เปิดไม่ได้เหมือนเดิม แต่ตอนที่ซื้อมาช่วงงแรกๆๆก็ไม่มีปัญหานะ
ก็เลยไม่เข้าใจว่าเครื่องเป็นอะไร ก็ลองรีมูบข้อมูลในเมมออกหมเล้วลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
ผลก็เหมือนเดิม เลยต้องถอดเมมออกก่อนถึงจะเปิดเครื่องได้

เราไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไร....ใครรู้ช่วยบอกเราหน่อยเหอะ วันๆๆเราอารมณ์เสียกะมันมากเลย
ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนเรารึป่าว???

เป็นเหมือนกันคับ คุยๆอยุ่ละมันดับไป เปิดก็ไมติด ค้างหน้าจอคำว่าNokia ถอดแบทเปิดใหม่ก็ยังเป็นอยุ่ ต้องถอดเมมออก ละเปิดเครื่อง พอติดแล้วค่อยใส่เมม ตอนนี้เปลี่ยนเมม512 มาใช้แล้วก็ไม่เป็นเลย ยังรอดูอาการอยุ่ ว่าจะเป็นอีกไหม Crying or Very sad
อยากรุมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 10:43  

คือ...อยการุมากๆอ่ะคับว่า N72 และ N73 สามารถ
คุยไปเห็นหน้ากันไปได้ป่ะคับ
หรือ Vidio Call อ่ะคับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคับ
--ขอบคุงล่วงหน้าคับ--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอีกที
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 20:10  

ใช้บลูทูธฟังเพลงได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 04:18  

ระบบ 3G นี่เค้าเอาเข้ามาใช้ในไทยบ้างรึยัง หรือว่าอีกนานกว่าจะเข้ามาคะ

N70มี 3G มั้ยคะ
แล้วนอกจากกล้องด้านหน้าที่ไม่มีแล้วมีอะไรต่างจาก N70อีกบ้างคะ
ขอบคุณคะ
ตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สับสนๆ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 22:48  

ตอนนี้ n70 ราคา 12500 .- บาท
ที่มาบุญครอง
อ่ะ คับ แระ ถ้า ต้องเลือก ระหว่าง n70 กะ n72
(n72 ถูกกว่า 800 (11700.-) )
คือว่า เราอยากรู้ว่า ลำโพงในตัวเครื่องอ่ะ มัน ต่างกันป่าว
(n70 เสียงเรียกเข้า MP3, 40-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 40 ชิ้น )
แต่ n72 เสียงเรียกเข้า MP3, 64-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 64 ชิ้น)
แระถ้าต่างกันจิงอ่ะ อันไหนเสียงดีก่า แระดีก่ากันมากมั๊ยอ่ะ
จิงๆ ชอบn70 สีดำอ่ะ แต่ ได้ข่าวมาว่า n72 ลำโพงดีก่า
ไม่สนใจกล้องด้านหน้าหรอก แต่เราอยากได้ที่ลำโพงอ่ะ เสียงดีๆ ไง
คือว่า รักพี่ เสียดายน้อง อ่ะนะ ช่วยเลือกหน่อยนะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 20:55  

N72 กับ N70 ลำโพงก็ใกล้เคียงกันอ่ะคับ
เหมือนกันแทบทุกอย่าง อยู่ที่ว่า ชอบแบบไหนใช้กล้องหน้า(3G)อ่ะเปล่า
แต่ถ้าจะซื้อมาใช้นานๆก็เลือกN70ก็ดีคับ เพื่อใช้3G
หุๆๆ
boyoyaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 21:17  

กำลังจะขาย N72 สีดำ ใช้มาเกือบ 2 เดือนเอง ยังไมมีรอยเลย เพราะหุ้มซิลิโคนตลอด
ขายเพราะว่าจะเอาตังค์ไปซื้อ dopod
ขาย 11000 ถ้าเอา MMC 1 GB ด้วยก็ 11500
สนใจ โทร.09-4991463
ยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลย ไม่มีรวน
ใครซื้อ ผมแถมเพลงให้ 200 เพลง
แถมแผ่นกันรอยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 11:58  

karn999 ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยครับ ผมตั้งเครื่องเป็นภาษาไทย
เวลาจะค้นหารายชื่อที่บันทึกไว้ มันสามารถค้นได้เฉพาะไทยครับ
กดปุ่มสี่เหลี่มแล้วมันเป็นตัวเลข ไม่เป็นภาษาอังกฤษครับ
ต้องแก้ไข ยังไรครับ
[b]กดตรงรูปปากกา ด้านล่างซ้ายค่ะ จะมีให้เลือภาษาที่ใช้เขียนอ่ะ [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MMC Card
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 12:12  

S A N D ผู้เขียน:
MMC Card ที่ให้มากับเครื่องมีความจำ 128 เมก เองหรอครับ คัยรุ้ช่วยตอบที่ครับ angel5 angel4 angel8 angel12 flower
ถูกต้องงงงงงงงงงงง นะค๊า Razz ถ้าอยากได้เยอะกว่า ซื้อเพิ่มเอาค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกทีนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 12:28  

NutJung2 ผู้เขียน:
Arrow หนูอยากรู้ว่า
เอาเพลงใส่ใน N72 ยังไงค่ะ
แล้วก็เอารูปภาพจากมือถือใส่ในคอมยังไงอ่าค่ะ
ใครรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
สาย Data Link ที่เค้าแถมมาให้ไงคะ เสียบที่มือถือเข้ากะคอมพ์จิ อยากให้ภาพกะเพลงเข้าไปอยู่ในมือถือก็ copy ไปไว้ได้เลยค่ะ เลือกเอาว่าอยากจะให้อยู่ใน memory Card หรือที่ความจำในเครื่องอ่ะ แต่ก่อนอื่น ลงแผ่น Driver ก่อนนะคะ

ขอถามกลับบ้างจิ ใครพอรู้ตอบทีค่ะ คือว่า ตั้งนาฬิกาปลุกอ่ะค่ะ ถ้าปิดเครื่องไป มันไม่ปลุกให้อ่ะ แระอีกอย่าง ระหว่างที่สนทนาอยุ่ จะเข้าไปค้าหาเบอร์เพื่อนระหว่างที่คุย มันไม่มีให้เลือกหาอ่ะ แต่ทำไมรุ่นเก่าๆหาได้อ่ะ นาฬิกาปลุกรุ่นเก่าก้ใช้ได้อ่ะ และสุดท้ายคือ มีคำสั่งประพลังงานแบบว่า หน้าจอมืดไปเลยปะคะ แบบว่าไม่ต้องเหลือภาพพักหน้าจอเลยอ่ะ ถ้าเราจะใช้ก้แค่กดสวิซ 1 ทีหน้าจอก้ติดเลยอ่ะ เพราะรุ้สึกว่า แบตหมดเร็วมากๆ ขอบคุณค่ะ santa
คนกำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 18:22  

คือผมกำลังจะซื้อn72แต่กำลังสับสนอยุ่ว่าควรเลือกตัวไหนขอแบบฟันธงเลยนะคับ เอาแบบเท่ๆ ฟังเสียงเพลงได้ดีดี กล้องดีดีนิดนึง ช่วยเลือกให้ทีนะคับ ระหว่าง n72 n73 3250 ช่วยทีนะคับ ขอฟันธงเลยๆๆๆ โดยส่วนตัวคิดว่า n72เข้ากับตัวเองเนื่องจากอยุ่ม.ปลายหรือยังไงดี โดยส่วนตัวเปนคนเที่ยวกลางคืนตัวไหนน่าจะเข้าอะคับช่วยเลือกที ขอบใจล่วงหน้าคับ
boyoyaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 21:59  

ขาย N72 ครับ ซื้อมาใช้ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย ใช้ดีนะ
แต่ที่ขายเพราะจะไปซื้อ dopod น่ะ
ราคา 11000 แถม mem 1 GB +ซองซิลิโคนสีดำ+ฟิลม์กันรอย+อุปกรณ์ครบ
สภาพดีอยู่ ราคาต่อรองได้นะ
สนใจโทร. 09-4991463 บอยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 11:27  

Anonymous ผู้เขียน:
คือว่าซื้อ N72 มาใช้ได้ประมาณ 2- 3 อาทิตย์แล้ว ปรากฏว่าเมื่อ 2 วันก่อน
แบตหมด เครื่องก็ดับไปเลย พอกลับมาชาร์ตแบตแล้วสักพักจะเปิดเครื่อง กลับเปิดเครื่อง
ก็เปิดได้...!!! แล้วเพื่อนเอาไปลองเล่นเกมส์ซักพักเครื่องก็รีสตาร์ทอีก
เปิดไม่ได้เหมือนเดิม แต่ตอนที่ซื้อมาช่วงงแรกๆๆก็ไม่มีปัญหานะ
ก็เลยไม่เข้าใจว่าเครื่องเป็นอะไร ก็ลองรีมูบข้อมูลในเมมออกหมเล้วลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
ผลก็เหมือนเดิม เลยต้องถอดเมมออกก่อนถึงจะเปิดเครื่องได้

เราไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไร....ใครรู้ช่วยบอกเราหน่อยเหอะ วันๆๆเราอารมณ์เสียกะมันมากเลย
ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนเรารึป่าว???

เป็นเหมือนกันคับ คุยๆอยุ่ละมันดับไป เปิดก็ไมติด ค้างหน้าจอคำว่าNokia ถอดแบทเปิดใหม่ก็ยังเป็นอยุ่ ต้องถอดเมมออก ละเปิดเครื่อง พอติดแล้วค่อยใส่เมม ตอนนี้เปลี่ยนเมม512 มาใช้แล้วก็ไม่เป็นเลย ยังรอดูอาการอยุ่ ว่าจะเป็นอีกไหม Crying or Very sad

ไวรัสครับ คุณควรคำนึงถึงน่ะครับ เวลาคุณพ่วงต่อสาย USB เนี้ยครับควรที่จะ Scan ไวรัสก่อนครับ เตือนมาเพื่อทราบกันครับ
bullwinkle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยคับ N72
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 22:15  

อยากถามผู้รู้หน่อยครับคือผมซื้อ N72 มาใหม่เลยครับแต่
1. ตรงเมนูมันจะมี icon ของ Dtac อยู่เพื่อที่จะไป gprs นี่คือปัญหานึงที่ผมอยากทราบว่าจะลบ icon นี้ได้ยังไงครับ

2. ผมเข้าไปแก้ screen server มันตรงไหนคับหาไม่เจอ เพราะสือเนื่องมาจาก icon dtac มันเลยเป็น screen server ของ dtac วิ่งเต็มหน้าจอเลยคับ ขึ้นมาน่ะคับ

3. แฟนผมก็ใช้ n72 ก่อนหน้าผมทำการเล่น bluetooth กับเครื่องแฟนผมเล่นได้เชื่อมต่อกับ คอมได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างได แต่เครื่องของผม เอามาเล่น ต่อก่ะคอม มันไม่ขึ้นอะไรให้เลย เหมือนก่ะว่ามันมองไม่เห็นซ่ะอย่างนั้น

4. อยากทราบวีธี รีเซ็ตมือถือครับ อาการข้างต้น ถ้าผมทำการรีเซ็ตมันจะหายไปรึป่าวคับ...

ปล. มือถือเพิ่งซื้อมาครับ มีปัญหาแบบนี้ก็กลุ้มเหมือนกัน รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

ซื้อมาจาก TG Fone ประกัน UD คับผม
>bla<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 00:57  

3G นี่คือว่าถ้ามีสามารถนำไปใช้เมืองนอกได้หรอคะ คืองงมากมาย มันต่ากับ Tribandรึป่าว ถ้าจะเอามือถือไปเมืองนอกแถบยุโรปก้คือต้องมี3Gหรอ Triband อย่างเดียวได้มั้ย หรือว่า 3G กับ Triband คืออันเดียวกัน งงมากมาย ผู้รู้ตอบทีค่า ^___^
BlackVios...T.Z.
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 16:32  

เปิดเครื่อง n72 ไม่ได้ใครเคยเอาไปซ่อมมาบ้าง
พอดีทำตกแล้วตอนแรกยังเปิดเครื่องได้ 2-3 ครั้ง ใช้งานก็ปกติดีอยู่ แต่ตอนนี้มันเปิดเครื่องไม่ได้แล้วไปให้ที่ร้านดูมันบอกว่า cpu มันเสีย ไม่รู้ว่ามันจะจริงหรือเปล่าแล้วราคา cpu เนี๊ยมันเท่าไหร่อ่ะ(ที่ร้านคิด 1300 )แต่ว่าที่ร้านจะเอาของรุ่นอื่นใส่ให้มันใช้กันได้จริงหรือคับ แล้วผลกระทบมีหรือเปล่าคับ
BlackVios...T.Z.
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 16:34  

เปิดเครื่อง n72 ไม่ได้ใครเคยเอาไปซ่อมมาบ้าง
พอดีทำตกแล้วตอนแรกยังเปิดเครื่องได้ 2-3 ครั้ง ใช้งานก็ปกติดีอยู่ แต่ตอนนี้มันเปิดเครื่องไม่ได้แล้วไปให้ที่ร้านดูมันบอกว่า cpu มันเสีย ไม่รู้ว่ามันจะจริงหรือเปล่าแล้วราคา cpu เนี๊ยมันเท่าไหร่อ่ะ(ที่ร้านคิด 1300 )แต่ว่าที่ร้านจะเอาของรุ่นอื่นใส่ให้มันใช้กันได้จริงหรือคับ แล้วผลกระทบมีหรือเปล่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 21:36  

พรุ่งนี้ไป เอา แว้วๆๆๆ จะเอาสีดำ อิอิ

เด๋วถ้ามีปัญหา จะมาถาม งับๆๆๆ
แฟนใช้N72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 20:04  

คนกำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
คือผมกำลังจะซื้อn72แต่กำลังสับสนอยุ่ว่าควรเลือกตัวไหนขอแบบฟันธงเลยนะคับ เอาแบบเท่ๆ ฟังเสียงเพลงได้ดีดี กล้องดีดีนิดนึง ช่วยเลือกให้ทีนะคับ ระหว่าง n72 n73 3250 ช่วยทีนะคับ ขอฟันธงเลยๆๆๆ โดยส่วนตัวคิดว่า n72เข้ากับตัวเองเนื่องจากอยุ่ม.ปลายหรือยังไงดี โดยส่วนตัวเปนคนเที่ยวกลางคืนตัวไหนน่าจะเข้าอะคับช่วยเลือกที ขอบใจล่วงหน้าคับ

N72 เท่าที่เห็นนะ เสียงจากลำโพงดัง แต่เสียงออกเสียงกลาง ไม่ค่อยใส เสียงจากหูฟังถือว่าใช้ได้แต่ขอติว่า หูฟังที่แถมมาให้อันใหญ่มาก ใส่หูผมแล้วรูสึกว่าแทบจะยัดไม่เข้า แต่เห็นแฟนใช้ไม่เห็นบ่นอะไร กล้องก็ถือว่าปกติ ไม่ชัดมากเท่า SE แต่ถ่ายวีดีโอดีกว่า SE ถ้าแบบเท่ๆก็แล้วแต่มุมมอง ถ้าฟังเพลงดี กับ กล้องดี ที่คุณพูดมาเข้า SE หมดเลย เพราะเสียงห่างจาก walkman Phone มาก แต่ถ้าคุณไม่ใช่นักฟังเพลง ก็น่าจะรับได้ แต่ถ้าจะเอาแบบ ตึ้บๆ เบสหนัก แนะนำ SE W800i เลยราคาพอกัน
ป.ล. ถึงผมเป็นแฟน SE แต่ไม่มีจุดประสงค์มาป่วน NK นะครับ
[JK']
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกทีนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 22:02  

แล้วก็เอารูปภาพจากมือถือใส่ในคอมยังไงอ่าค่ะ
สาย Data Link ที่เค้าแถมมาให้ไงคะ เสียบที่มือถือเข้ากะคอมพ์จิ อยากให้ภาพกะเพลงเข้าไปอยู่ในมือถือก็ copy ไปไว้ได้เลยค่ะ เลือกเอาว่าอยากจะให้อยู่ใน memory Card หรือที่ความจำในเครื่องอ่ะ แต่ก่อนอื่น ลงแผ่น Driver ก่อนนะคะ

ขอถามกลับบ้างจิ ใครพอรู้ตอบทีค่ะ คือว่า ตั้งนาฬิกาปลุกอ่ะค่ะ ถ้าปิดเครื่องไป มันไม่ปลุกให้อ่ะ แระอีกอย่าง ระหว่างที่สนทนาอยุ่ จะเข้าไปค้าหาเบอร์เพื่อนระหว่างที่คุย มันไม่มีให้เลือกหาอ่ะ แต่ทำไมรุ่นเก่าๆหาได้อ่ะ นาฬิกาปลุกรุ่นเก่าก้ใช้ได้อ่ะ และสุดท้ายคือ มีคำสั่งประพลังงานแบบว่า หน้าจอมืดไปเลยปะคะ แบบว่าไม่ต้องเหลือภาพพักหน้าจอเลยอ่ะ ถ้าเราจะใช้ก้แค่กดสวิซ 1 ทีหน้าจอก้ติดเลยอ่ะ เพราะรุ้สึกว่า แบตหมดเร็วมากๆ ขอบคุณค่ะ santa

ขอตอบเท่าที่รู้ละกันนะจ๊ะ

คือเวลาคุยโทสับอยุอ่ะ แล้วจาเปิดเข้าไปหาเบอร์ใช่มะก็กดที่เมนูเท่านั้นล่ะค่ะ
แล้วก็กดไปที่ Contacts ตามปกติได้เลยค่ะ
koh8910
Year's Star

หัวข้อ : ผมสงสัย
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 23:14  

ผมเล็งๆ N72 กับ Sony W810i แบบว่ามาเบียดๆกันเลย แต่มันจะดีเสียต่างกันที่ N72 เป็น Smart แต่ Sony จะได้เรื่องของความเนียนของอะไหล่ (เสียง+ภาพเจ๋งกว่าเห็นๆ) แต่ไม่ Smart แต่ N72 นี่ก็ยอมรับในเสียงกะหลั่ว(สู้เขาไม่ได้เหมือนเดิมทั้งภาพและเสียง) แต่ลูกเล่นเพียบ เง็งๆว่าเลือกอย่างไหนดี โลกนี้มันไม่มีอะไร100%สำหรับคนเบี้ยน้อยเสียนี่กระไร
แฟนใช้72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 09:43  

แฟนใช้N72 ผู้เขียน:
คนกำลังจะซื้อ ผู้เขียน:

N72 เท่าที่เห็นนะ เสียงจากลำโพงดัง แต่เสียงออกเสียงกลาง ไม่ค่อยใส เสียงจากหูฟังถือว่าใช้ได้แต่ขอติว่า หูฟังที่แถมมาให้อันใหญ่มาก ใส่หูผมแล้วรูสึกว่าแทบจะยัดไม่เข้า แต่เห็นแฟนใช้ไม่เห็นบ่นอะไร กล้องก็ถือว่าปกติ ไม่ชัดมากเท่า SE แต่ถ่ายวีดีโอดีกว่า SE ถ้าแบบเท่ๆก็แล้วแต่มุมมอง ถ้าฟังเพลงดี กับ กล้องดี ที่คุณพูดมาเข้า SE หมดเลย เพราะเสียงห่างจาก walkman Phone มาก แต่ถ้าคุณไม่ใช่นักฟังเพลง ก็น่าจะรับได้ แต่ถ้าจะเอาแบบ ตึ้บๆ เบสหนัก แนะนำ SE W800i เลยราคาพอกัน
ป.ล. ถึงผมเป็นแฟน SE แต่ไม่มีจุดประสงค์มาป่วน NK นะครับ

ลืมไป แต่ถ้าเป็น 3 รุ่นที่คุณถามมานะ 3250 เสียงดีกว่า N72 ทั้งลำโพงที่เครื่องและจากหูฟัง
แต่ N73 ดูหรูดีนะ แต่เรื่องเครื่องไม่ทราบเลยเพราะยังไม่เคยใช้
JeAm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 00:11  

ตอนนี้ราคาN72อยู่ที่เท่าไหร่หรอแล้วจะลดเร็วรึป่าวหรอ แล้วN72เพิ่มเมมได้ถึง1GBรึป่าวคะ แล้วN72เสียงกับกล้องดีไหมคะแล้วเสียงเทียบกับไอโมบายรุ่น606ได้รึป่าวคะ แต่มันคนละชั้นกันเลยเนอะแต่ที่ใช้อยู่เป็น606อ่ะคะอยากเปลี่ยนใหม่แต่อยากรู้ว่าเสียงกับกล้องดีรึป่าวคะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ที่สำคัญเพิ่มเมมได้เยอะสุดเท่าไหร่คะ ขอบคุณผู้ที่ช่วยตอบด้วยคะ
FRO LICZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 09:44  

JeAm ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาN72อยู่ที่เท่าไหร่หรอแล้วจะลดเร็วรึป่าวหรอ แล้วN72เพิ่มเมมได้ถึง1GBรึป่าวคะ แล้วN72เสียงกับกล้องดีไหมคะแล้วเสียงเทียบกับไอโมบายรุ่น606ได้รึป่าวคะ แต่มันคนละชั้นกันเลยเนอะแต่ที่ใช้อยู่เป็น606อ่ะคะอยากเปลี่ยนใหม่แต่อยากรู้ว่าเสียงกับกล้องดีรึป่าวคะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ที่สำคัญเพิ่มเมมได้เยอะสุดเท่าไหร่คะ ขอบคุณผู้ที่ช่วยตอบด้วยคะ

12,800 ก่าๆ เมื่อวานไปซื้อมา ถ้ารอไปเรื่อยๆมันก็ลดไปเรื่อยๆอะนะคับ

เรื่องเพิ่มเมมสูงสุดได้ถึง 1GB คับ (ซื้อ 1 GB มาใช้เหมือนกัน)

เสียงดีคับ ใช้ได้เลย แต่ตัวเครื่องมันไม่ดังเท่าที่ควร (เสียงมันแหลมๆอ่า) ใส่หูฟังเสียงชัดกว่า

กล้อง 2 ล้าน ก็พอได้นะคับ ไม่ถึงกับว่าชัดมาก ๆ ขึ้นอยู่กับเวลาน่ะ ตอนกลางวันถ่ายก็ชัดหน่อย

ซื้อสีดำมา ดูหรูๆ สวยมาก ไม่เสียใจคับที่ซื้อ
rosemary0
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 10:22  

Chiang Mai 11900 เจ้า..... สีดำเน้อ
สีชมพู เพิ่มเงิน 200 เจ้า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 18:12  

[JK'] ผู้เขียน:

คือเวลาคุยโทสับอยุอ่ะ แล้วจาเปิดเข้าไปหาเบอร์ใช่มะก็กดที่เมนูเท่านั้นล่ะค่ะ
แล้วก็กดไปที่ Contacts ตามปกติได้เลยค่ะ
ขอบคุณน๊าค๊า สำหรับคำตอบ แม้จะตอบไม่ได้ทุกคำถาม thanks jaaaaaaaa..
kayan kanayan
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 22:58  

N72เปงรุ่นที่ห่วยที่สุดในตระกูลNเรยหละเพระว่าบ้านเป็นร้านขายมือถือเปลี่ยนบ่อบรู้สึกว่าฝาปิดกล้องกับลำตัวที่มันพลาสติกแบบกิ๊กก๊อกเห็นแล้วจะหักๆยังไงไม่รู้เราก็เอาไปใช้หลายรุ่นทั้งตระกูลก็กลัวหายตอนนี้ใช้6233สบายใจแล้วก็ครบครันด้วยสวยอีกต่างหาก
CHooT-GuN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 13:21  

เสียดายนะคับ !!

ถ้าเป็นสีขาวมันจะถูกใจผมมากเลย

คิดอยู่เหมือนกันว่าจะซื้อดีป่าว
redseed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดฝาหลังยังไงอ่าคับผม
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 23:53  

ผมเปิดไม่ได้อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 00:17  

kayan kanayan ผู้เขียน:
N72เปงรุ่นที่ห่วยที่สุดในตระกูลNเรยหละเพระว่าบ้านเป็นร้านขายมือถือเปลี่ยนบ่อบรู้สึกว่าฝาปิดกล้องกับลำตัวที่มันพลาสติกแบบกิ๊กก๊อกเห็นแล้วจะหักๆยังไงไม่รู้เราก็เอาไปใช้หลายรุ่นทั้งตระกูลก็กลัวหายตอนนี้ใช้6233สบายใจแล้วก็ครบครันด้วยสวยอีกต่างหาก

รู้ว่าบ้านรวยไม่ต้องบอกให้คนอื่นรู้หรอก พอใจเลยซื้อรุ่นนี้ปัญหาไรมะ
แฮงค์ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 14:09  

การจะเอาโปรแกรมที่ติดตั้งใหม่ออกทำไงคับ เพราะตอนนี้เครื่องรับสายไม่ค่อยได้หลังจากลงโปรแกรมมาแฮงค์บ่อยมาก ช่วยแนะนำหน่อยคับเพิ่งซื้อมา2อาทิตย์เอง Sad Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 15:03  

คือ กำลังคิดจะเปลี่ยนมือถืออะครับ ระหว่าง N72 กะ W850i อันไหนน่าจะคุ้มกว่าช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ
raveevattana
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : เด็กNK
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 16:06  

ขอนแก่นราคา 12580 ถ้วน ๆ เลย อยากถามว่าถ้ารออีกมันจะลดลงอีกมั้ย และก้อนานแค่ไหนจะลดอะ ผมกะลังจะซื้ออะ แบบตอนแรกเก็บตังจะซื้อกีตาร์แล้วรถล้อ แขนเดี้ยงเลยจะหามือถือซักเครื่องอะ Embarassed
N72MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาแบบที่ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ที่ใช้น่ะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 02:18  

Surprised Surprised Surprised

มิมีเจตนาที่จะบั่นทอนท่านใดที่คิดว่ากำลังจะซื้อ N72 น่ะครับ

เท่าที่ซื้อมาใช้ในราคา 11,900 เป็นเวลา 2 อาทิตย์พอดิบพอดี

เอาปัญหาที่ผมเจอน่ะครับ จุดดีคงไม่พูดแล้วเพราะมีเยอะมากๆ

1-ฝาหลังพอไสลด์แล้วกล้องไม่ทำงาน(อันนี้เจอตั้งกะซื้อมา 3 วันเองครับ)เสียความรู้สึกมากๆ

2-เป็นอาการที่เพิ่งเจอเมื่อคืนวันเสาร์ คือปุ่มกด 2 ปุ่มข้างๆ 5 ways Navi-Key ไม่ทำงาน(ต้องกดแรงๆถึงจะได้)

3-อาการมาพร้อมกันกับข้อ 2 คือ ปุ่ม 5 ways Navi-Key นั้นทำงานแค่ 3 ways Navi-Key
กด ซ้าย-ขวา ไม่ได้ (อันนี้กดแรงเท่าไหร่ก็ไม่ได้)

3 ข้อนี้ผมคิดว่าเป็นปัญหาที่ใหญ่มากๆสำหรับผม และคิดว่าอีกหลายท่านที่เจอ

ผมได้เอาไปที่ศูนย์โนเกียแคร์ (ไม่ใช่แป้งเด็กแคร์) อิอิอิ
เท่าที่พอทราบมาว่าทาง NOKIA นั้นไม่มี นโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้า
(อันนี้ไม่ว่ากัน แต่ก็เซ้งนิดๆ) ก็ได้สอบถามว่าอาการ ฝาหลังไสลด์แล้วกล้องไม่ทำงานเนี่ยพบบ่อยมั้ย พนักงานตอบมาทันควัน บ่อยมากค่ะโดยเฉพาะ N72 (กรรมของเวรจริงๆ)
เอ้าไม่เป็นไรแล้วตอนเนี้ยจะแก้ไขให้ผมยังไงครับ Question
พนักงานก็ตอบแบบทันใจอีกครั้งว่า อะไหล่หมดน่ะค่ะคงต้องรอสักพักนึง(เอ้า กรรมของเวรอีกครั้งนึง) ก็คุณรู้อยู่แล้วว่าอาการนี้มันพบบ่อยมากๆๆ ทำไมๆๆๆ ไอ้คุณไม่เตรียมอะไหล่ไว้ให้บริการกับลูกค้า ผมก็เลยถามไปอีกว่านี่ผมเพิ่งซื้อมาใช้ได้ 3 วันเองน่ะครับ ถ้าผมซื้อมาใช้เป็นเดือนจะไม่ว่าสักคำนึง ให้รอก็จะรอ อะไหล่อ่ะน่ะ แต่นี่ 3 วันเองโว๊ยมันเจ๊งกะบ๊องแล้ว
ยังมีหน้ามาบอกเราอีกว่าพบปัญหานี้บ่อยมากๆ (เดี๋ยวพ่อเสริฟเลย) อิอิอิ
ผู้จัดการศูนย์เห็นท่าไม่ดีเลยรีบออกมารับหน้าแทน เลยตกลงกันว่าจะพิจจารณาเป็นกรณีพิเศษให้ คือเค้าโทรไปที่ศูนย์ใหญ่ของโนเกียแคร์ที่ กทม. เลยแล้วให้เช็คว่าอะไหล่ชิ้นเนี้ยมีเหลืออยู่ที่ศูนย์ไหนของ โนเกียแคร์บ้าง OK แล้วเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวจะโทรมาบอกว่าได้ของเมื่อไหร่
และเค้าก็ให้เอาเครื่องกลับมาบ้าน(จริงๆแล้วเค้าต้องเอาไว้ที่ศูนย์อ่ะน่ะ)แต่เค้าคงสงสารเลยให้เอามาใช้ทั้งๆที่พิการอย่างนั้น แต่ก็ดีครับผมก็เลยมีโอกาศได้ใช้มาถึงวันเสาร์ก็เกิดอาการปุ่มทั้งหลาย พร้อมใจกันไม่ยอมรับคำสั่ง (กลุ้มใจจังเลยครับ) ไม่รู้ว่าใช้ต่อไปอะไรมันจะพังอีกน่ะครับ (แต่เครื่องไม่ตกไม่หล่นใดๆทั้งสิ้นน่ะครับ ถึงวันนี้ไม่มีแม้กระทั่งรอยขีดข่วนใดๆทั้งสิ้น)

แต่ยังไงผมก็ยังจะใช้มันต่อไปครับเพราะรักที่ การออกแบบของมันน่ะครับ ถือแล้วรู้สึกดี อิอิ
อย่างที่บอกตั้งแต่ต้นว่า ไม่ได้มีเจตนาทำให้หลายๆท่านที่กำลังมองรุ่นนี้อยู่เปลี่ยนใจน่ะครับ
อันนี้เป็นที่ผม ซวยเองครับ ไม่เกี่ยวกับใคร Confused Confused

สุดท้าย เมื่อไหร่มันจะโทรมาตามสักทีโว๊ย

ขอบคุณครับ

----- Love NOKIA -----
tarij
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งนาฬิกาปลุกไม่ได้
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 12:24  

เรื่องปิดโทรศัพท์แล้วนาฬิกาไม่ปลุก เราไปถามที่ศูนย์โนเกียแล้ว เค้าบอกว่าเป็นบางเครื่อง(แต่ส่วนใหญ่เป็น)ที่โปรแกรมมีปัญหา ให้เอาเครื่องไปset โปรแกรมใหม่ที่ศูนย์โนเกีย ฟรี
nserie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 22:30  

ผมใช้มาเป็นอาทิตย์แล้วคับ ใช้ได้ดีไม่มีนหาอะไร เรื่องเลื่อนแล้วกล้องไม่ทำงานลองปิดเปิดใหม่ดูคับผมเคยเป้นแล้วก็หาย เรื่องปุ่ม ไม่มีปันหาอะไร

ผมลองเอาสายที่แลงหูฟังมาเสียบดู กะลำโพงคอม เสียงดีนะคับ ยังงี้อยากได้เสียงดีๆหาหูฟังเจ๋งๆ มาใส่ ก็ใช้ได้แล้วละ

ตอนนั้นซื้อมาที่มาบุญครอง 11500 คับบ แกะกล่องใหม่อุปกรณ์ครบ
DJ_bee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 00:21  

ผมอยากทราบว่า จะปิดเสียง ชัตเตอร์ กล้อง ต้อง ทําอย่างไรคับ ใครพอรู้บ้างคับ พอดีเพิ่ งซื้อมาวันนี้คับ ยังเล่นไม่ค่อยเป็น
nonny17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 00:31  

อ่านข้อความของคุณN72MANแล้ว รู้สึกลังเลเลย ทำงัยดี กลัวซื้อมาแล้วเจออาการแบบเดียวกัน ว่าจะไปซื้อวันพฤหัสนี้แล้วด้วย จะซื้อN73ก้อนะ ตังค์ไม่พอ(555) ไม่ชอบSEด้วยสิ แต่เอาวะ คงซื้อแหละ หวังว่าผมคงไม่ซวยนะ อิอิ
isono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นคนคิดมากคับ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 00:34  

N72MAN Posted: 23 Oct 2006 02:18 หัวข้อ: เอาแบบที่ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ที่ใช้น่ะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

มิมีเจตนาที่จะบั่นทอนท่านใดที่คิดว่ากำลังจะซื้อ N72 น่ะครับ

เท่าที่ซื้อมาใช้ในราคา 11,900 เป็นเวลา 2 อาทิตย์พอดิบพอดี

เอาปัญหาที่ผมเจอน่ะครับ จุดดีคงไม่พูดแล้วเพราะมีเยอะมากๆ

1-ฝาหลังพอไสลด์แล้วกล้องไม่ทำงาน(อันนี้เจอตั้งกะซื้อมา 3 วันเองครับ)เสียความรู้สึกมากๆ

2-เป็นอาการที่เพิ่งเจอเมื่อคืนวันเสาร์ คือปุ่มกด 2 ปุ่มข้างๆ 5 ways Navi-Key ไม่ทำงาน(ต้องกดแรงๆถึงจะได้)

3-อาการมาพร้อมกันกับข้อ 2 คือ ปุ่ม 5 ways Navi-Key นั้นทำงานแค่ 3 ways Navi-Key
กด ซ้าย-ขวา ไม่ได้ (อันนี้กดแรงเท่าไหร่ก็ไม่ได้)

3 ข้อนี้ผมคิดว่าเป็นปัญหาที่ใหญ่มากๆสำหรับผม และคิดว่าอีกหลายท่านที่เจอ

ผมได้เอาไปที่ศูนย์โนเกียแคร์ (ไม่ใช่แป้งเด็กแคร์) อิอิอิ
เท่าที่พอทราบมาว่าทาง NOKIA นั้นไม่มี นโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้า
(อันนี้ไม่ว่ากัน แต่ก็เซ้งนิดๆ) ก็ได้สอบถามว่าอาการ ฝาหลังไสลด์แล้วกล้องไม่ทำงานเนี่ยพบบ่อยมั้ย พนักงานตอบมาทันควัน บ่อยมากค่ะโดยเฉพาะ N72 (กรรมของเวรจริงๆ)
เอ้าไม่เป็นไรแล้วตอนเนี้ยจะแก้ไขให้ผมยังไงครับ
พนักงานก็ตอบแบบทันใจอีกครั้งว่า อะไหล่หมดน่ะค่ะคงต้องรอสักพักนึง(เอ้า กรรมของเวรอีกครั้งนึง) ก็คุณรู้อยู่แล้วว่าอาการนี้มันพบบ่อยมากๆๆ ทำไมๆๆๆ ไอ้คุณไม่เตรียมอะไหล่ไว้ให้บริการกับลูกค้า ผมก็เลยถามไปอีกว่านี่ผมเพิ่งซื้อมาใช้ได้ 3 วันเองน่ะครับ ถ้าผมซื้อมาใช้เป็นเดือนจะไม่ว่าสักคำนึง ให้รอก็จะรอ อะไหล่อ่ะน่ะ แต่นี่ 3 วันเองโว๊ยมันเจ๊งกะบ๊องแล้ว
ยังมีหน้ามาบอกเราอีกว่าพบปัญหานี้บ่อยมากๆ (เดี๋ยวพ่อเสริฟเลย) อิอิอิ
ผู้จัดการศูนย์เห็นท่าไม่ดีเลยรีบออกมารับหน้าแทน เลยตกลงกันว่าจะพิจจารณาเป็นกรณีพิเศษให้ คือเค้าโทรไปที่ศูนย์ใหญ่ของโนเกียแคร์ที่ กทม. เลยแล้วให้เช็คว่าอะไหล่ชิ้นเนี้ยมีเหลืออยู่ที่ศูนย์ไหนของ โนเกียแคร์บ้าง OK แล้วเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวจะโทรมาบอกว่าได้ของเมื่อไหร่
และเค้าก็ให้เอาเครื่องกลับมาบ้าน(จริงๆแล้วเค้าต้องเอาไว้ที่ศูนย์อ่ะน่ะ)แต่เค้าคงสงสารเลยให้เอามาใช้ทั้งๆที่พิการอย่างนั้น แต่ก็ดีครับผมก็เลยมีโอกาศได้ใช้มาถึงวันเสาร์ก็เกิดอาการปุ่มทั้งหลาย พร้อมใจกันไม่ยอมรับคำสั่ง (กลุ้มใจจังเลยครับ) ไม่รู้ว่าใช้ต่อไปอะไรมันจะพังอีกน่ะครับ (แต่เครื่องไม่ตกไม่หล่นใดๆทั้งสิ้นน่ะครับ ถึงวันนี้ไม่มีแม้กระทั่งรอยขีดข่วนใดๆทั้งสิ้น)

แต่ยังไงผมก็ยังจะใช้มันต่อไปครับเพราะรักที่ การออกแบบของมันน่ะครับ ถือแล้วรู้สึกดี อิอิ
อย่างที่บอกตั้งแต่ต้นว่า ไม่ได้มีเจตนาทำให้หลายๆท่านที่กำลังมองรุ่นนี้อยู่เปลี่ยนใจน่ะครับ
อันนี้เป็นที่ผม ซวยเองครับ ไม่เกี่ยวกับใคร

สุดท้าย เมื่อไหร่มันจะโทรมาตามสักทีโว๊ย

ขอบคุณครับ

----- Love NOKIA -----

กลัวเหมือนกานคับ
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 05:33  

ราคาล่าสุดน่ะคับ 24/10/2549 ราคาอยู่ที่ 1 2 0 0 0 บาท (สีชมพู)

เป็นที่หน้าแปลกใจ สีดำจะแพงกว่า 1 0 0 บาท คับ ( 1 2 1 0 0 )

ราคา......ที่ร้านนิด (ร้านขายส่งเอ็มบีเค)
cicapoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเปลี่ยนหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 11:12  

ขอถามหน่อยนะครับว่าหน้ากากเปลี่ยนได้ไหมครับพอดีทำหล่นตอนขี้มอเตอร์ไชต์สายคล้องมือดันไปเกี่ยวกับตัวรถลากไปตามทางกว่าจะจอดได้ก็เกือบร้อยเมตรแต่ไม่แตกแต่หน้าลายเลย ฮือๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad เลยอยากถามว่ามีหน้ากากขายมั้ยครับแล้วของแท้กะเทียมมันราคาเท่าไหร่ครับใครทราบกรุณาบอกผมด้วย
nepal99
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
หัวข้อ : มีปัญหา แต่ไม่มีปัญญาแก้
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 11:35  

Embarassed เราซื้อ N72 มา ก็พบว่า เห็นความผิดปกติตั้งแต่แรกๆ ที่ซื้อมาแล้วแต่ที่ร้านบอกว่า ลองใช้ไปก่อน ถ้ายังไม่ดีขึ้นค่อยเอาเข้าศูนย์ เราก็คิดว่ามันคงจะดีขึ้น แต่กลับเห็นอะไร แปลก ๆ ขึ้นทุกวัน ใครพอจะบอกได้ว่ามันเกิดเพราะอะไร ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ถ้ามันสามารถแก้ไขได้เอง เพราะไม่มีเครื่องสำรองใช้
1. เครื่องช้ามากเวลาเปิด ไม่ทันใจเลย (แบบว่า ช้าเกินเหตุ)
2. แบตใกล้หมด เดี๋ยวเตือนบ้าง ไม่เตือนบ้าง บางทีอยากดับก็ดับไปเลย
3. สอนวิธีเอาเกมส์ออกหน่อยนะ เพราะพยายามทุกทางแล้ว กลัวว่าตอนเอาไปศูนย์เค้าจะบอกว่า ช้าเพราะเกมส์ (แก้ตัวน้ำขุ่นๆ)
4. เรื่องเครื่องค้างนี่ ก็บ่อยนะ เพราะเคยใช้รุ่นอื่น ทำงานปุ๊บปั๊บ มาเครื่องนี้ อืดเป็นบ้า พอกดเร็วก็ค้างเลย ทำไรไม่ได้ ต้องถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่ถึงจะหาย (เป็น งง เลย)
5. หลายๆ ครั้งเวลาเราสนทนาอยู่ คู่สนทนาจะบอกว่า ไม่มีคลื่นรึไง เสียงอย่างกะ เอเลี่ยน ทั้งๆที่คลื่นก็เต็ม บางทีเค้าบอกว่า เสียงดูแหบๆ ไม่ชัดบ้างหล่ะ ขาดๆ หายๆบ้างหล่ะ (กลุ้มใจจัง...)

คนที่ไม่มีปัญหา ก็ถือว่าดีนะ เพราะความจริง เราก็ชอบรุ่นนี้มากเลยเลือกที่จะซื้อมัน แต่พอเจอปัญหา ก็เลยท้อใจ แต่ไม่ได้ว่าของเค้าไม่ดีนะ เพราะเราก็ไม่รู้ว่ามันเกิดจาก คนใช้ หรือว่าเกิดจากเครื่องกันแน่ แต่ถ้าเกิดจากคนใช้ ก็อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย จะได้ใช้มันในทางที่ถูก แต่ถ้าเกิดจากเครื่อง ก็จะได้จัดการเอาเข้าศูนย์ซ๊ะ

แต่สงสัยอีกอย่าง ระบบ Symbian นี่มันสามารถลงโปรแกรมได้หลายอย่าง แต่พอลองเอาแค่เกมส์ลง ก็ค้าง นี่ถ้าเอาโปรแกรมลง มีหวัง กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้แหงๆ (คิดเอาเอง ไม่รู้ใช่รึเปล่า)

ยังไงช่วยตอบหน่อยนะ จนปัญญา
หลิวสวยค่าบเพ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถอยมาแร้ว อดใจรอตั้งนาน รอราคาลด หุหุ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 19:27  

สีชมพู สวยดีน่อ eeee
แต่ งงๆ กับคู่มือภาษาไทย
และก้อ ให้มันล็อค key แบบ auto ทำงัยอ่ะ หายังมะเจอเล้ย
เฮ้อออออออออ... ใช้ยังไม่เป็ง Embarassed
หลิวจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 19:56  

ขอบคุณน๊าค๊า สำหรับคำตอบ แม้จะตอบไม่ได้ทุกคำถาม thanks jaaaaaaaa..

******* อืม... N72 นี่
เราปิดเครื่องและชาร์ตแบต พอเช้าๆ นาฬิกาปลุกก้อดังนะคะ
ปิดเสียงแล้ว มันก้อถามว่า จะเปิดเครื่องรึป่าว ก้อตกลง ก้อเป็นการเปิดเครื่องอ่า..
...มันรุ่นเดียวกันบ๋อ... หุหุ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *-*
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 09:20  

หลิวจ้า ผู้เขียน:

******* อืม... N72 นี่
เราปิดเครื่องและชาร์ตแบต พอเช้าๆ นาฬิกาปลุกก้อดังนะคะ
ปิดเสียงแล้ว มันก้อถามว่า จะเปิดเครื่องรึป่าว ก้อตกลง ก้อเป็นการเปิดเครื่องอ่า..
...มันรุ่นเดียวกันบ๋อ... หุหุ Wink
แป่ว... แล้วถ้าปิดเครื่องแบบไม่ได้ชาร์ตแบต มันจะปลุกมั้ยหนอ คือแบบว่าเราก็ลองหลายทีอ่ะ มันก้ไม่ปลุกอ่ะ ไม่แน่ใจว่าไป Set อะไรที่ทำให้มันไม่ปลุกรึป่าว เหอๆๆ tweety
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตั้งนาฬิกาปลุกไม่ได้
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 09:37  

tarij ผู้เขียน:
เรื่องปิดโทรศัพท์แล้วนาฬิกาไม่ปลุก เราไปถามที่ศูนย์โนเกียแล้ว เค้าบอกว่าเป็นบางเครื่อง(แต่ส่วนใหญ่เป็น)ที่โปรแกรมมีปัญหา ให้เอาเครื่องไปset โปรแกรมใหม่ที่ศูนย์โนเกีย ฟรี
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำค่ะ king
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 09:47  

kayan kanayan ผู้เขียน:

รู้ว่าบ้านรวยไม่ต้องบอกให้คนอื่นรู้หรอก พอใจเลยซื้อรุ่นนี้ปัญหาไรมะ
เจ๋ง เยี่ยม! Applause
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 17:50  

ตอนนี้ใช้ N80 อยู่ แต่อยากได้ N72 สีชมพูมากๆ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ว่าจะขาย N80 แล้วซื้อ N72 สีชมพูดีมั๊ย ยิ่งตอนนี้ออกซองใส่สีชมพูมาอีก ยิ่งอยากได้เข้าไปใหญ่ แต่ไม่รู้ว่าจะโอเคป่าวคะ อยากได้เพราะเป็นสีชมพูนี่แหละค่ะ

อยากถามคนที่ใช้อยู่ว่า
1. เสียงเวลาคุยกับคู่สนทนาชัด-ดังดีมั๊ยคะ
2. กล้องชัดมั๊ยคะ (3230 ถ่ายแล้วหน้าอ้วนมากๆ สีไม่ค่อยสวย)
3.แล้วมัน hang บ่อยป่าวคะ (เคยเจออาการนี้กัย 3230)

ขอบคุณค่ะ
guu เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีปัญหา แต่ไม่มีปัญญาแก้
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 19:02  

nepal99 ผู้เขียน:
Embarassed เราซื้อ N72 มา ก็พบว่า เห็นความผิดปกติตั้งแต่แรกๆ ที่ซื้อมาแล้วแต่ที่ร้านบอกว่า ลองใช้ไปก่อน ถ้ายังไม่ดีขึ้นค่อยเอาเข้าศูนย์ เราก็คิดว่ามันคงจะดีขึ้น แต่กลับเห็นอะไร แปลก ๆ ขึ้นทุกวัน ใครพอจะบอกได้ว่ามันเกิดเพราะอะไร ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ถ้ามันสามารถแก้ไขได้เอง เพราะไม่มีเครื่องสำรองใช้
1. เครื่องช้ามากเวลาเปิด ไม่ทันใจเลย (แบบว่า ช้าเกินเหตุ)
2. แบตใกล้หมด เดี๋ยวเตือนบ้าง ไม่เตือนบ้าง บางทีอยากดับก็ดับไปเลย
3. สอนวิธีเอาเกมส์ออกหน่อยนะ เพราะพยายามทุกทางแล้ว กลัวว่าตอนเอาไปศูนย์เค้าจะบอกว่า ช้าเพราะเกมส์ (แก้ตัวน้ำขุ่นๆ)
4. เรื่องเครื่องค้างนี่ ก็บ่อยนะ เพราะเคยใช้รุ่นอื่น ทำงานปุ๊บปั๊บ มาเครื่องนี้ อืดเป็นบ้า พอกดเร็วก็ค้างเลย ทำไรไม่ได้ ต้องถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่ถึงจะหาย (เป็น งง เลย)
5. หลายๆ ครั้งเวลาเราสนทนาอยู่ คู่สนทนาจะบอกว่า ไม่มีคลื่นรึไง เสียงอย่างกะ เอเลี่ยน ทั้งๆที่คลื่นก็เต็ม บางทีเค้าบอกว่า เสียงดูแหบๆ ไม่ชัดบ้างหล่ะ ขาดๆ หายๆบ้างหล่ะ (กลุ้มใจจัง...)

คนที่ไม่มีปัญหา ก็ถือว่าดีนะ เพราะความจริง เราก็ชอบรุ่นนี้มากเลยเลือกที่จะซื้อมัน แต่พอเจอปัญหา ก็เลยท้อใจ แต่ไม่ได้ว่าของเค้าไม่ดีนะ เพราะเราก็ไม่รู้ว่ามันเกิดจาก คนใช้ หรือว่าเกิดจากเครื่องกันแน่ แต่ถ้าเกิดจากคนใช้ ก็อยากให้ช่วยแนะนำหน่อย จะได้ใช้มันในทางที่ถูก แต่ถ้าเกิดจากเครื่อง ก็จะได้จัดการเอาเข้าศูนย์ซ๊ะ

แต่สงสัยอีกอย่าง ระบบ Symbian นี่มันสามารถลงโปรแกรมได้หลายอย่าง แต่พอลองเอาแค่เกมส์ลง ก็ค้าง นี่ถ้าเอาโปรแกรมลง มีหวัง กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้แหงๆ (คิดเอาเอง ไม่รู้ใช่รึเปล่า)

ใช้ ซิมเบี้ยนไม่เป็นก็อย่าใช้เลยครับ เบื่อแล้ว เห็นมาหลายรายแล้ว
ทำการ hard reset ใหม่เลยเจ๊ คนอีสานก็งี้ เห่อ อวดรวย
ผมใช้ไม่เคยมีปัญหา หา program ดีๆลงตรึม ทั้งเกมส์ด้วย
สเงี่ยมเอย
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ถึง guuเอง
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 09:22  

nepal99 ผู้เขียน:
เราซื้อ N72 มา ก็พบว่า เห็นความผิดปกติตั้งแต่แรกๆ ที่ซื้อมาแล้วแต่ที่ร้านบอกว่า ลองใช้ไปก่อน ถ้ายังไม่ดีขึ้นค่อยเอาเข้าศูนย์ เราก็คิดว่ามันคงจะดีขึ้น แต่กลับเห็นอะไร แปลก ๆ ขึ้นทุกวัน ใครพอจะบอกได้ว่ามันเกิดเพราะอะไร ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ถ้ามันสามารถแก้ไขได้เอง เพราะไม่มีเครื่องสำรองใช้

ใช้ ซิมเบี้ยนไม่เป็นก็อย่าใช้เลยครับ เบื่อแล้ว เห็นมาหลายรายแล้ว
ทำการ hard reset ใหม่เลยเจ๊ คนอีสานก็งี้ เห่อ อวดรวย
ผมใช้ไม่เคยมีปัญหา หา program ดีๆลงตรึม ทั้งเกมส์ด้วย

แล้วงัยคับคนอีสานแล้วไง แล้วตัวคุณเองดีแค่ไหนกัน ถ้าคุณพูดอย่างนี้ต่อหน้าผม ผมเต๊ะปากคุณแน่ บังเอิญที่ทำงานมีคนดูถูกคนแบบเดียวกับคุณเนี่ย วันนั้นไปสังสรรค์กันมันก็พูดในทำนองเดียวกับคุณนี่แหละสุดท้ายจบลงที่ปากแตก
คนที่ไม่รู้ก็คือไม่รู้เค้าถึงถาม ไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบอย่ามาดูถูกกัน แหมเว้ย ผมก็ลูกอีสาน ผมว่าคนอีสานนี่นิสัยดีกว่าคุณอีกไม่ดูถูกใคร ไม่คิดว่าตัวเองอยู่เหนือผู้อื่น เหมือนพวกดูถูกคนอื่นไม่ดูตัวเอง สันดานเสีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 19:55  

ตอนนี้ใช้ N80 อยู่ แต่อยากได้ N72 สีชมพูมากๆ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ว่าจะขาย N80 แล้วซื้อ N72 สีชมพูดีมั๊ย ยิ่งตอนนี้ออกซองใส่สีชมพูมาอีก ยิ่งอยากได้เข้าไปใหญ่ แต่ไม่รู้ว่าจะโอเคป่าวคะ อยากได้เพราะเป็นสีชมพูนี่แหละค่ะ

อยากถามคนที่ใช้อยู่ว่า
1. เสียงเวลาคุยกับคู่สนทนาชัด-ดังดีมั๊ยคะ
2. กล้องชัดมั๊ยคะ (3230 ถ่ายแล้วหน้าอ้วนมากๆ สีไม่ค่อยสวย)
3.แล้วมัน hang บ่อยป่าวคะ (เคยเจออาการนี้กัย 3230)

ขอบคุณค่ะ
แบบว่าว่างช่วยตอบค่ะ อิอิ ข้อ 1. ถ้าไม่ใช่สมอลทอคเสียงดังฟังชัดดีค่ะ ถ้ารอบๆตัวเสียงดังหน่อยก้ยังได้ยินชัดค่ะ แต่ถ้าใช้สมอลทอคจะไม่ค่อยได้ยินค่ะ เสียงเบาถึงเบามากถ้าอยู่ใกล้ถนนแต่ถึงเสียงเงียบก้ยังเบาค่ะ สมอลทอคมันดีในเรื่องหูฟังเพลงมากกว่าอ่ะ ถ้าใช้คุยโทรศัพท์ไม่ค่อยเวิคทะไหร่ ก็ถือว่า โอ นะ
ข้อ 2.อันนี้ไม่รู้อ่ะ เพราะไม่เคยใช้ รุ่น 3230 แต่กล้อง N72 เสียตรงที่ว่า พอถ่ายออกมาแล้วเวลาเอาลงคอมมันจะออกเหลืองๆอย่างที่หลายคนว่าจิงค่ะ แต่ก้ปรับได้ค่ะ แต่งเอาเลยค่ะใน photoshop อ่ะ เจ๋งเหมือนกัน อิอิ
ข้อ 3. อันนี้ก็แล้วแต่เครื่องแล้วก็คนที่ใช้โทรศัพท์อ่ะ ต้องใจเย็นๆกะมันหน่อย มันเป็นซิมเบี้ยน อาจจะช้าถึงช้ามาก อย่าไปเร่งกดโน่น นี่มัน จะยิ่งทำให้ช้าอ่ะ รอแปปเดียวไม่เป็นไรหรอกค่ะ หรือถ้ามันค้างก้อย่าตกใจจนต้องปิดโน่นนี่หรือ วิตกเอาเอง รอมันสักพักนึง ดูว่ามันมีปฏิกิริยาอะไรมั้ย เหอๆๆ แค่นี้อ่ะค่ะ
nserie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 22:46  

ใช้มาตั้งนานแล้วนะคับไม่เคยแฮงเลย ออ ผมไม่ได้ลงโรแกรมไรเพิ่มเลยนะ เดิมๆ เพราะไม่มีความจำเป็นที่จะใช้ ลงที่ เพลงเพิ่มนิดหน่อย ก็ใช้ปกติไม่เคยมีปันหาอะไร

เสียง ก็ ok นะรับได้
หูฟังก็เสียงใช้ได้นะ เวลาคุยอาจจะเบาไปนิด แต่ก็รูเรื่องนะ ใช้ลำโพง ก็ชัดดี

การเลือกซื้อก็ควรซื้อร้านที่เชื่อถือได้หน่อย ตอนที่ผมซื้อพอดีรูจักคนที่เปิดร้านในนั้นช่วยดูให้เลยไม่มีปันหาอะไร แกะกล่อง อุปกรณ์ครบ

ข้อเสียทีเจอบ่อยก็มีแค่รอยนิ้ว คราบเหงื่อแค่นั้นละ แต่ก็หาผ้าเช็ดตลอด ก่อนใส่กระเป๋าก็ห่อใส่ผ้าที่แถมมาไว้ ก็สบายละไม่มีรอยเลย
ถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 22:47  

คือว่าข้อดี(ใหญ่ๆ)กับข้อเสียของn72มีอะไรบ้างหรอครับจะได้ซื้ออะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 14:04  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะค่ะ พอดีว่าจะซื้ออาทิตย์หน้าอ่ะค่ะ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 08:58  

ถามหน่อยครับ ผู้เขียน:
คือว่าข้อดี(ใหญ่ๆ)กับข้อเสียของn72มีอะไรบ้างหรอครับจะได้ซื้ออะครับ
ข้อดี คุณศึกษาข้อมูลได้จาก Spec ของรุ่น N72 ได้นิ่คะ ส่วนข้อเสียเนี่ย แต่ละคนก็อาจจะพบไม่เหมือนกัน คุณต้องถามตัวเองว่าอยากได้โทรศัพท์แบบไหน ถ้า Spec ในใจคุณกะรุ่นที่ดูอยุ่ไม่ตรงคุณก็มองรุ่นอื่นแทนได้ค่ะ อย่าถามว่า รุ่นนี้ไม่ดีตรงไหน ดีตรงไหน มันกว้างค่ะ เพราะถ้าซื้อมาแล้วไม่ถูกใจคุณ คุณก้จะอาจจะโทษคนที่ตอบในทางที่ดี คุณควรจะเลือกเอง ตัดสินใจเอง ข้อมูลจากเวบโทรศัพท์ก้มีเยอะ ค่อยๆเทียบแต่ละรุ่นที่อยุ่ในใจคุณปายก่อนก้ได้ค่ะ
comz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 23:37  

ผมว่าข้อเสียหลักๆ ของคนที่ใช้สีดำ(สีชมพูไม่แน่ใจ) - - คือมันจะเป็นรอยง่ายมากครับ ต้องคอยเช็ด แต่มันสวยก็ยอมทนเช็ด^^
inkbox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครใช้ Nokia 72 แล้วเวลาถ่ายรูปออกมาเอารูปลงคอมแล้วมีจุดแดงๆบ้าง
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 03:52  

รบกวนหน่อยนะคะ!!!

คือเราเพิ่งซื้อมือถือ Nokia N72 มาใช้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์น่ะค่ะ
และยังไม่ได้ทำอะไรเลย(เพราะลงโปรแกรมมะเป็นอะ)
แต่ใช้กล้องเพื่อถ่ายรูปและถ่ายวิดีโอบ่อยๆ

ตอนที่ถ่ายรูปแล้วดูรูปจากตัวเครื่องมือถือ ภาพในมือถือก็ดูปรกติสวยดี
แต่... พอเอารูปที่ถ่ายมาลงคอมพิวเตอร์

[b]ปรากฎว่าในรูปภาพที่ถ่ายมาทุกรูป จะมีจุดแดงๆจุดเล็กๆประมาณ 2-3 จุด ใน 1 รูป
หรือบางภาพก็มีจุดแดงๆเต็มเลยค่ะ

อยากทราบว่ามีใครที่ใช้โนเกียรุ่น N72 แล้วมีปัญหาแบบนี้เหมือนเครื่องเราบ้างคะ
ตอนนี้กำลังกลุ้มใจ ว่าจะเอาเข้าไปเช็คที่ศนย์ดูน่ะค่ะ...

รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ตอนนนี้เครียดดดดและจนปัญญาจิงๆ
เสียเงินซื้อมาตั้งแพงจากศูนย์แท้ๆ กลับมามีปัญหาทั้งที่เพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่นานเองอะ.... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad [/b][/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครใช้ Nokia 72 แล้วเวลาถ่ายรูปออกมาเอารูปลงคอมแล้วมีจุดแดงๆบ้าง
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 11:25  

inkbox ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยนะคะ!!!

คือเราเพิ่งซื้อมือถือ Nokia N72 มาใช้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์น่ะค่ะ
และยังไม่ได้ทำอะไรเลย(เพราะลงโปรแกรมมะเป็นอะ)
แต่ใช้กล้องเพื่อถ่ายรูปและถ่ายวิดีโอบ่อยๆ

ตอนที่ถ่ายรูปแล้วดูรูปจากตัวเครื่องมือถือ ภาพในมือถือก็ดูปรกติสวยดี
แต่... พอเอารูปที่ถ่ายมาลงคอมพิวเตอร์

[b]ปรากฎว่าในรูปภาพที่ถ่ายมาทุกรูป จะมีจุดแดงๆจุดเล็กๆประมาณ 2-3 จุด ใน 1 รูป
หรือบางภาพก็มีจุดแดงๆเต็มเลยค่ะ

อยากทราบว่ามีใครที่ใช้โนเกียรุ่น N72 แล้วมีปัญหาแบบนี้เหมือนเครื่องเราบ้างคะ
ตอนนี้กำลังกลุ้มใจ ว่าจะเอาเข้าไปเช็คที่ศนย์ดูน่ะค่ะ...

รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ตอนนนี้เครียดดดดและจนปัญญาจิงๆ
เสียเงินซื้อมาตั้งแพงจากศูนย์แท้ๆ กลับมามีปัญหาทั้งที่เพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่นานเองอะ.... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad [/b][/b]
มีภาพให้ดูปะคะ ไม่เห็นภาพ บอกไม่ได้อ่ะ
zezia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 11:42  

ซื้อ N72 มาใช้ได้แล้ว 3 เดือน. . .

ตอบ :
+ ข้อ 1-2 ในระยะช่วงสัปดาห์แรกๆ เป็น แก้อะไรไม่ได้เลย จึงไปลงเฟิร์มแวร์ที่ร้านใหม่
+ ข้อ 3 ไม่เคยเป็นเอาออกได้ ( แต่เวลา remove ออกต้องคอยซักพัก แล้วโปรแกรมที่เอาออกจะหายไป )
+ ข้อ 4 มีค้าง แต่หลังจากลงเฟิร์มแวร์ใหม่ก็หาย
+ ข้อ 5 น่าจะเป็นที่เครือข่ายมากกว่า หรือถ้าฝั่งเราคลื่นเต็ม แต่อีกฝั่งคลื่นไม่มี ก็เกิดอาการได้เหมือนกัน

----------------------------------------------------------------------------------------------
วิธีปิดเสียงชัตเตอร์ของกล้องถ่ายรูป
+ ต้องเลือก profile แบบ silent ค่ะ คือ ปิดเสียงหมดทุกอย่าง = = . เท่าที่หาทางปิดได้ เจอแต่วิธีนี้วิธีเดียวค่ะ

----------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อดีของ N72
+ มันก้อถอดแบบมาจาก N70 เพียงแต่ตัดกล้องตัวหน้าออก ( เท่าที่คุยกะร้านขายมา เค้าบอกว่า ที่ตัดกล้องตัวหน้าออก เพราะใน n70 มักมีอาการค้างเนื่องจากกล้องตัวหน้าบ่อย .. ซึ่งอันนี้ก็ฟังเค้ามา ) ดังนั้นคิดว่า ข้อดี n72 ที่ทำให้ตัดสินใจซื้อมาใช้ เพราะมันออกแบบมาสวย ( เป็นมือถือแฟชั่นง่ะน่ะ = = . ) แล้วก็มีฝาปิดเลนส์หน้ากล้อง แม้รุ่นอื่นๆ จะมีปิดเหมือนกัน แต่เราชอบ แบบ ของ n72 มากกว่า ( น้องเราซื้อ 3250 มาใช้ตอนแรกก็ว่าจะซื้ออีกเครื่อง แต่ มันไม่มีอะไรปิดตรงเลนส์กล้องเลย กลัวจะเป็นรอย เลยตัดสินใจเลือก n72 )

+ เพราะงั้นเรื่องจะเลือกว่าใช้รุ่นไหนดีกว่ารุ่น น่าจะขึ้นอยู่กับผู้ใช้มากกว่า ว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน( และมีงบมากน้อยแค่ไหน ... ) แล้วปัญหาที่เกิดขึ้นก็ต้องมี รักจะใช้เทคโนโลยีก็ต้องทำใจกับความบกพร่องที่อาจจะเกิดขึ้น แล้วก็แก้ไขกันไปเท่าที่จะทำได้ ( โมโหไปก็เท่านั้น ^^" )
Yaku_Za 1956437
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กยะลา
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 12:33  

อยากซาบว่าถ้าจะซื้อมือถือ เอ็น72 ช่วงกลางเดือน 12 นี้ ราคาน่าจะมาเลดลงหลือ 19999 บาทได้ม่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เด็กยะลา
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 09:58  

Yaku_Za 1956437 ผู้เขียน:
อยากซาบว่าถ้าจะซื้อมือถือ เอ็น72 ช่วงกลางเดือน 12 นี้ ราคาน่าจะมาเลดลงหลือ 19999 บาทได้ม่า
แพงปายม้างง หมื่น 9 ตอนนี้ หมื่นกะอีกหน่อยเองอ่ะ
yaku_za 1956437
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 21:53  

เหรอ ทามายยะลาขาย อยู่ 12850 อ่ะ แพงมากมายเยย เนอะ หว่า เซ็งเยยอ่ะ เราอยากได้มากมายเยยรุ่นนี้ ถ้าราคาตอนนี้หนื่นกว่าจิง เราก็จะซื้อได้ล่ะม่าต้องรอถึงส้นเดือนก็ได้ วุ้ย....
เซ็งซ่ะงั้น................... Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 22:03  

แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรล่ะ (ขอราคาประจำเดือนนี้น่ะฮ่ะ)
ขอบคุณล่วงหน้าเยยสำหรับทุกคนที่ตอบ............ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบอร์โทรซ้ำ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 09:02  

ซื้อ N72 สีชมพูมาได้สัก 2 อาทิตย์แล้วคะ ราคา 19900 ที่มาบุญครอง

มีเรื่องอยากถามคะว่า ทำไมเวลาที่เราโทรออก บางครั้งมันจะขึ้นชื่อคนโทรออกซ้ำกัน เพราะว่ามันจะเก็บได้ 20 รายการ ซึ่งควรเป็นเบอร์ 20 เบอร์ที่เราโทรออกล่าสุด แต่นี่บางทีก็ชื่อคนเดิมซ้ำๆ หลายรายการ ซึ่งตรงการรับ และไม่ได้รับสาย ก็ซ้ำเหมือนกันคะ

รบกวนช่วยตอบทีนะคะ ว่าเป็นเพราะอะไร แล้วไปตั้งค่าตรงไหนได้บ้าง ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เบอร์โทรซ้ำ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 12:59  

ซื้อ N72 สีชมพูมาได้สัก 2 อาทิตย์แล้วคะ ราคา 19900 ที่มาบุญครอง

มีเรื่องอยากถามคะว่า ทำไมเวลาที่เราโทรออก บางครั้งมันจะขึ้นชื่อคนโทรออกซ้ำกัน เพราะว่ามันจะเก็บได้ 20 รายการ ซึ่งควรเป็นเบอร์ 20 เบอร์ที่เราโทรออกล่าสุด แต่นี่บางทีก็ชื่อคนเดิมซ้ำๆ หลายรายการ ซึ่งตรงการรับ และไม่ได้รับสาย ก็ซ้ำเหมือนกันคะ

รบกวนช่วยตอบทีนะคะ ว่าเป็นเพราะอะไร แล้วไปตั้งค่าตรงไหนได้บ้าง ขอบคุณคะ

ซื้อมาแพงเว่อไปป่าวคับ ตอนนี้ราคาแค่ 12000+ เองนะคับ
หวาย111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซิมเบียน
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:51  

ระบบซิมเบียน เป็นยังงัยคะ ไม่รู้จริงๆค่ะ อยากทร่บมากๆ
ท่านผู้รู้โปรดแนะนำเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 21:50  

ซื้อมาแพงเว่อไปป่าวคับ ตอนนี้ราคาแค่ 12000+ เองนะคับ

ตอบ....พิมพ์ผิด ขอโทษที 11900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 21:50  

ตอบ....พิมพ์ผิด ขอโทษที 11900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 21:09  

จิงเหรอที่ว่าราคา N72 ตอนนี้แค่ 12000 กว่าเองเหรอ แต่ทามายที่ยะลายังขายสูงอยู่เลยอ่ะ ก็ยัง 12850 อยู่ดี ทั้งๆที่ตอนนี้มานก็ต้นเดือนใหม่แว้วมานควรจาลดไม่ใช้เหรอ หว่า แล้วถ้าเราจาซื้อตอนสิ้นปีล่ะมานน่าจาลดลงมาอีกซักเท่าไรเหรอ คัยรู้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ เพราะตอนี้อยากได้มากมายเลย เพราะชอบมาก สวยมากมายเลยด้วย(สีดำ) แล้วขอถามอีกอย่างฮ่ะ ที่เค้าว่ากานว่าเครื่องสีดำเนี้ยะมานเป็นรอยง่ายมากมายเลยเหรอ มานมากแค่ไหนอ่ะเหมือนเครื่องสีดำของรุ่นใบไม้ม่า หรือว่าง่ายกว่านั้นฮ่ะ คัยที่ใช้อยู่ช่วยตอบด้วยน่ะฮ่ะ เพราะเท่าที่ดู(รีวิว N72) สีชมพูเนี้ยะก็ไม่เห็นเป็นรอยง่ายมากมายอย่างที่คนอื่นๆเค้าว่าการเลยหรือว่าสีชมพูมานเป็นรอยยากกว่าสีดำฮ่ะ คัยที่รู้ก็ช่วยตอบทีน่ะฮ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยสำหรับคนที่ตอบให้น่ะฮ่ะ Wink
โอ๊ะโอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จัง
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 17:40  

ระหว่าง 5300 กะ N72 แตกต่างกันยังไงค่ะ แล้วอันไหนเจ๋งกว่ากันหรอ Razz
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 19:15  

อยากถามว่าตอนนี้ราคา n72 อยู่ที่เท่าไหร่อยากรู้มาก ๆ เพราะอยากได้มาก ๆ
และอีกอย่างถ้าซื้อช่วงปีใหม่มันจะลดลงเยอะมั้ยอ่ะ
ริบบิ้นคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันดีจิงหรอ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 23:07  

ที่จิงแล้วมันก็ดีอยู่หรอกค่ะ แต่เครื่องค้างบ่อยมากเลยอีกอย่าตอนนี้เครืองที่ใช้อยู่มันก็ติดไวรัสแล้วด้วย ที่เบื่อสุดๆๆๆๆก็อย่างที่บอกเครืองค้างบ่อยมากเลย
คนใช้ n72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 23:30  

Laughing ใช้ เอ็น 72 เหมือนกันค่ะ ซื้อมาได้ 2 เดือนแล้ว ไม่เห็นมีปัญหานะคะ อาจมีตอนซื้อวันแรกเพราะว่าที่หน้าจอเห็นมีเหมือนฝุ่นอยู่ พอดีรู้จักทางร้านเลยให้เขาดู เขาเลยเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ แล้วก็ไปลงโปรแกรมที่ต้องใช้ในเครื่อง แล้วก็ใช้มาตลอดถึงตอนนี้ ขอบอกว่าไม่เคยมีปัญหา เคยมีแค่ตอนบางก็ชอบสแกนไวรัสเอง เท่านั้นเอง
เครื่องช้าเป็นเรื่องปกติของซิมเบี้ยนนะคะ
กล้องไม่ค่อยสวยเท่าที่ควรยอมรับค่ะ
เสียงเรียกเข้าดังพอใช้ได้
แบต อยู่นานเหมือนกันนะคะ 2 วันชาร์ตทีค่ะ
ตัวเครื่องบอบบางเหมือนกัน
รวม ๆ แล้วก็โอเคนะคะ สำหรับเอ็น72 ชอบค่ะ พอใช้แล้วก็รักนะคะ เพราะถูกใจ
อ้อ ใช้สีชมพูอยู่ค่ะ สวยมากนะคะ เพราะตอนแรกก็เทียบกับ เอ็น 70 แต่ก็ตัดสินใจเลือก เอ็น72 เพราะกล้องหน้ายังไม่จำเป็นเพราะกว่าจะได้ใช้ 3จี ตอนนั้นเราคงเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วมั้ง
แต่อยู่ที่ดุลพินิจของที่ต้องการซื้อนะคะ เพราะเครื่องเขาผลิตออกมาหลายเครื่องอาจจะโชคดีบ้างโชคร้ายบ้าง ต้องทำใจค่ะ
สรุป พอใจ่ค่ะสำหรับการใช้งาน เอ็น 72 สีชมพู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้จัง
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 18:40  

อยากรุว่าn72นี่อ่ะค่ะมี mms รึป่าวคือว่าซื้อมาแล้วมะนไม่มีอ่ะค่ะหรือว่าจะต้องไปตั้งค่าที่ไหนรึป่าวค่ะ ขอบคุนมากๆเลยนะค่ะ
MoMo_e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 11:41  

12900 จ้า เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เอง ช่วงนี้กำลังทำความคุ้นเคยอยู่

เราอยากรู้ว่า มันเพิ่มหน่วยความจำได้สูงสุดเท่าไหร่อะ

จะได้ซื้อ Memory มาเปลี่ยนอะ Wink
Yaku_Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 21:14  

ทามายคุณซื้อมาแพงมากมายเยย ขนาดที่ยะลาขาย 11990 บาท เนี้ยเราว่าแพงแว้วน่ะแต่คุณซื้อมาแพงกว่า อิอิอิ แต่เท่าที่รู้มา (เห็นเค้าคุยกานอ่ะน่ะ) ว่า N70 มานดีก่า N72 อ่ะ เราก็กะว่างั้นเหมือนกาน เรากะว่าจาถอยออกมาไม่ N70 ก็ N72 เนี่ยะแหละ ช่วงปามานปลายปีนี้ล่ะ เพราะอยากให้มานลดลงมาอีกซัก 1000 บาท อ่ะ จาเปนการดีมากมายเยยทีเดียวน่ะ แล้วเพื่อนๆว่ามานจาลดลงมาอีกอ่าป่าวอ่ะ ถ้าไม่ลดเราก็แย่แน่เยย เพราะแม่จาให้เงินแค่ 12000 บาทเองอ่ะ แต่ขอให้ลดแว้วกานเนอะ Laughing
arsenal_fc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 03:21  

ใครรู้มั้งว่า MMC อัพได้สูงสุดเท่าไหร่ คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iujh;
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 17:08  

PinkiezPunx ผู้เขียน:
NoComment~* ผู้เขียน:
จาซื้อ 3250 หรือ n72 ดีหว่า
3250 เมมเยอะกว่า ใส่เพลงได้เยอะกว่า
แต่พูดถึงแล้วคงไม่ได้ฟังอะไรเยอะขนาดนั้นมั้ง

-*-
Surprised อันไหนดี

n72 ชอบสไตน์มันงะ สวยดี
ถ้าเปิดตัวก้อคงพอๆกับ 3250 ละมั้ง
16000-17000
เพราะรุ่นนี้เน้น แฟชั่น
คุณภาพก้อใกล้เคียง3250

น่าจาปามานนี้แหละ
อืม-*-
Confused

คิดว่า N72 ดีก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซิมเบียน
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 16:18  

หวาย111 ผู้เขียน:
ระบบซิมเบียน เป็นยังงัยคะ ไม่รู้จริงๆค่ะ อยากทร่บมากๆ
ท่านผู้รู้โปรดแนะนำเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

ซิมเบี้ยนเป็นระบบปฎิบัติการของมือถือ ที่บริษัทมือถือชั้นนำหลายยี่ห้อร่วมกันคิดค้นขึ้น เพื่อเป็นศูนย์กลางในการผลิต software ประมาณนี้อ่ะคะ เลยทำให้มือถือที่เป็น symbian ซึ่งส่วนใหญ่เป็นโนเกีย จะมีโปรแกรมออกมารองรับเยอะมาก เพื่อเสริมประสิทธิภาพของมือถือให้สูงขึ้น ทำอะไรได้มากขึ้น

หากใครต้องการดาวน์โหลดโปรแกรมบนมือถือสำหรับ symbain สามารถเข้ามาดูรายละเอียดเพิ่มเติมก่อนได้ที่
http://www.*** BANNED ***.net/ring_content/ring_content.php?p=1&contenttype=21&category=481&licenser=2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 16:21  

arsenal_fc ผู้เขียน:
ใครรู้มั้งว่า MMC อัพได้สูงสุดเท่าไหร่ คับ

ตอนนี้เท่าที่เห็นก็จะ 2 G นะคะ แต่ก้อขึ้นอยู่กับรุ่นด้วย เพราะจะรับได้ไม่เท่ากัน แต่แค่ 512 MB เครื่องก็เริ่มช้าแล้ว
lowerskill
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 09:15  

ตอนแรกก็คิดจะซื้อ N72 นะค่ะ แต่ดูจากราคา และความคุ่มค่า มันไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่ ตามความคิดเรานะซื้อ N70 ดีก่าค่ะ แพงกว่าพันเดียวเอง หรือ ซื้อรุ่น Music edition ก็ได้ สวยกว่าN72 สีดำ มากมายค่ะ (ถ้าไม่มีลายด้านหลังนะ) ขอแนะนำนะค่ะ N70 ดีก่า N72 สวยจิงอยู่แต่ซื้อมาแล้วกังวลใจ เนี้ย ก็ N70 ซะ แถมซอฟแวดีกว่านิดหน่อย อึดด้วย Laughing

**แต่ถ้าชอบจิงๆ ก็ซื้อไปเถอะค่ะ อย่าไปสนคนอื่น นี้เราแค่แสดงความคิดเห็น เพราะเราจาซื้อ N73 ME
kaname
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 02:24  

ใครรู้ราคา วัน ที่ 17 บ้างครับ ว่าตอนนี้มันเท่าไหร่แล้ว บอกหน่อยนะครับ วันพรุ่งนี้ จาไปซื้อแล้ว คิดว่าการตัดสินใจของเราคงไม่ผิดพลาดนะ
kaname
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 21:09  

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วคร้าบ 10500 ละตอนนี้ ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
Yaku_Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 17:40  

kaname ผู้เขียน:
ซื้อมาเรียบร้อยแล้วคร้าบ 10500 ละตอนนี้ ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ทามายถูกจังง่ะ ว่าแต่ว่าจิงอ่ะป่ะ ถ้าจิงแล้วคุณซื้อร้านไหนเหรอ ผมอยากรู้เพราะว่าเราอยากได้มากมายเยย ขอบคุณล่วงหน้าเยยล่ะกันฮ่ะ Wink
อยากรู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 22:28  

อยากถามว่า n72 กะ n70 ME อันไหนดีกว่ากันคะ
คืออยากได้ที่ซื้อแล้วไม่ผิดหวังอะ..แล้วก้อไม่ตกรุ่นหรือราคาตกเร็ว
พอจะแนะนำให้หน่อยได้มั๊ยคะ

.......................
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 11:52  

เด็ก 14 ปี ผู้เขียน:
ราคาเท่าไรค่ะ อยากได้มากสีชมพูสีโปรด กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อ 3250หรือn92ดีเนี้ยสับสน ช่วยเลือกหน่อยค่ะว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน Crying or Very sad

เลือกพี่สิน้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 11:53  

อยากรู้อ่า ผู้เขียน:
อยากถามว่า n72 กะ n70 ME อันไหนดีกว่ากันคะ
คืออยากได้ที่ซื้อแล้วไม่ผิดหวังอะ..แล้วก้อไม่ตกรุ่นหรือราคาตกเร็ว
พอจะแนะนำให้หน่อยได้มั๊ยคะ

72 เลยน้อง
.......................
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
emrukjune
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..............
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 00:30  

Me โลด ให้ MMc 1G แนะ โฮะๆๆๆ
แต่ผมเล่น 73 อะ กล้องมานน่าเล่นดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้บ้างจัง
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 14:27  

เราให้ N 72 ได้ประมาณ 3 วันล่ะ พอเอาเพลงจากคอมฯลงนะ พวกเพลงกะรูปภาพในคลังภาพหายหมดเยยอ่ะ ทำไงดีล่ะ อีกอย่างนะเครื่องช้ามาก เปิดเครืองใหม่ก็ช้า เข้าเมนูก็ช้า มันปกติกอ่ะป่ะเนี่ย อยากรู้จัง Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused Laughing Mad Razz Embarassed Crying or Very sad Evil or Very Mad Twisted Evil Rolling Eyes Wink Neutral
ช่วยหน่อยน๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 17:28  

รบกวนถามที เมื่อก่อนใช้รุ่นเก่าแบตมันอยู่ได้เป็นอาทิยต์ พอใช้รุ่นนี้แบตอยู่ได้ไม่ถึงสองวันต้องชาร์ตใหม่ละ สรุปว่ามันเป็นปกติหรือว่าแบตเราเสียอะ
tasany
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 19:57  

ไวรัสครับ คุณควรคำนึงถึงน่ะครับ เวลาคุณพ่วงต่อสาย USB เนี้ยครับควรที่จะ Scan ไวรัสก่อนครับ เตือนมาเพื่อทราบกันครับ

ครายเปงบ้างอ่ะ
คือว่าอัพเดทโปรแกรมสแกนไวรัสไม่ได้อ่ะ
เครื่องเก่าที่เราเคยใช้มานอัพได้นะ
ครายรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยจิ
อ้อ...แล้วก็เครื่องเราส่งข้อความไปเปิด mms ไม่ได้อ่ะ
ใช้ออเร้นท์ ส่งไปทีไร ก็ขึ้น unable message to 9229 ทุกทีเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: