Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N72 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 977 / เข้าชม: 3933922
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 00:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามหน่อย N72เนี๊ยนะ เอาสายหูฟังของ NK 3250มาใช้ได้ป่ะครับ ผู้รู้ตอบหน่อยครับ
nomjeab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 21:26  

รุ่นนี้ไม่รองรับ 3G หรอ
pirate..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 10:42  

ราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วค่ะที่กรุงเทพน่ะ...กะว่าจาซื้อตอนเดือนมกราคม คิดว่ามันน่าจาลดเหลือซัก 9,xxx บาท อ่ะป่าว....ยิ่งเหลือ9พันต้นๆยิ่งดีค่ะ....จาได้ฤกษ์ซื้อซักทีนึง

...ตอนนี้ไปดูที่โรบินสันศรีราชามันเหลือปามาน 11,900 อยู่เลยอ่ะ.....คิดว่าที่กรุงเทพตอนถูกกว่านี้หลายบาทเลยอ่ะ
proadobe
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 16:01  

รุ่นนี้ แสดงภาพตอนโทรเข้าได้รึป่าวคับ
yong05
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 22:58  

อยากได้ N72 ไปซื้อร้านไหนดี แนะนำด้วยครับ ที่ไว้ใจได้ ราคาที่ นาซ่า ~ 11300 แล้วควรซื้อเมมโมรี่ กี่ MB ดีครับเห็นบางคนแนะนำแค่ 512MB เพราะกลัวเครื่องทำงานช้า (จริงๆอยากได้ 1GB) ช่วยแนะนำด้วยครับ d'oh!
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : Re: N72
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 16:51  

tasany ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
tasany ผู้เขียน:
คือว่าซื้อ N72 มาใช้ได้ประมาณ 2- 3 อาทิตย์แล้ว ปรากฏว่าเมื่อ 2 วันก่อน
แบตหมด เครื่องก็ดับไปเลย พอกลับมาชาร์ตแบตแล้วสักพักจะเปิดเครื่อง กลับเปิดเครื่อง
ไม่ได้เลย กดเปิด ก็ขึ้นคำว่า Nokia มาเหมือนทุกครั้งนะคะ แต่ว่า รอนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หน้าจอไม่ขึ้นหน้าจอปกติเลย ...
จนต้องเปิดฝาข้างหลังแล้วถอดแบตออกก่อน แล้วก็ลองเอาเมมโมรี่ออกแล้วเปิดเครื่อง
ก็เปิดได้...!!! แล้วเพื่อนเอาไปลองเล่นเกมส์ซักพักเครื่องก็รีสตาร์ทอีก
เปิดไม่ได้เหมือนเดิม แต่ตอนที่ซื้อมาช่วงงแรกๆๆก็ไม่มีปัญหานะ
ก็เลยไม่เข้าใจว่าเครื่องเป็นอะไร ก็ลองรีมูบข้อมูลในเมมออกหมเล้วลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
ผลก็เหมือนเดิม เลยต้องถอดเมมออกก่อนถึงจะเปิดเครื่องได้

เราไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไร....ใครรู้ช่วยบอกเราหน่อยเหอะ วันๆๆเราอารมณ์เสียกะมันมากเลย
ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนเรารึป่าว???

เป็นเหมือนกันคับ คุยๆอยุ่ละมันดับไป เปิดก็ไมติด ค้างหน้าจอคำว่าNokia ถอดแบทเปิดใหม่ก็ยังเป็นอยุ่ ต้องถอดเมมออก ละเปิดเครื่อง พอติดแล้วค่อยใส่เมม ตอนนี้เปลี่ยนเมม512 มาใช้แล้วก็ไม่เป็นเลย ยังรอดูอาการอยุ่ ว่าจะเป็นอีกไหม Crying or Very sad

ไวรัสครับ คุณควรคำนึงถึงน่ะครับ เวลาคุณพ่วงต่อสาย USB เนี้ยครับควรที่จะ Scan ไวรัสก่อนครับ เตือนมาเพื่อทราบกันครับ

อันนี้เกิดจากปัญหาเมมการ์ดนะครับ
การ์ดอาจเสียหรือมีปัญหา

ส่วนไวรัสน่ะครับ แล้วแต่นะครับว่าเป็นไวรัสคอม หรือมือถือ
ผลจะไม่เหมือนกันนะครับ
ถ้าเป็นไวรัสคอม จะไม่มีผลต่อโทรศัพท์ หรือบางที มันอาจจะกวนโดย สร้างโฟลเดอร์เองซ้ำๆ
ซึ่งก้อแล้วแต่ชนิดอีกครับ
ซึ่งถ้าเป็นไวรัสมือถืออันนี้ก้ออันตรายครับ มีผลโดยตรงและอ้อม
ตอนต่อสาย USB ไม่ต้องสแกนก้อได้ครับ เพราะคิดว่ามันไม่เกี่ยวกันนะ
คอมคุณ คุณควรจะมี แอนตี้ไวรัสอยู่แล้ว ซึ่งไม่น่าจะมีปัญหา
ส่วนถ้าเป็นไวรัสในมือถือ มันไม่สามารถทำอะไรคอมคุณได้หรอกครับ
มันเป็นคนละประเภทกัน ใช้บน Os ที่ต่างกัน ..
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 16:56  

แสดงภาพคนโทรเข้าครับ แต่ภาพเล็ก อยากใหญ่ต้องลง Fullscreen caller
ส่วนเมมน่ะ ซัก 512 ก้อน่าจะดีครับ 1 G พอใช้นานไปข้อมูลเยอะเครื่องจะช้าครับ
ความเร็วเครื่อง 220 MHz
ยกเว้นว่า คุณจะใช้พื้นที่น้อยๆ ที่เหลือเอาไว้ถ่ายวิดิโอ นานๆ อย่างนี้ก้อน่าจะไม่เป็นปัญหาครับ
เรียกว่าแล้วแต่การใช้งานนะครับ
แต่ถ้าทั่วๆ ไป คงจะเป็น 512 ครับ
Raindeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 08:04  

โหลดโปรแกรม PC suite เวอร์ชั่นใหม่มาแล้วมีเมนูอัพเดตเฟิร์มแวร์ครับ
อยากรู้ว่า จะมีผลเสียอะไรไหม และข้อมูลหายไปหมดเลยใช่ไหมครับ
ถ้า backup ไว้ก่อนจะกู้คืนกลับมาได้รึเปล่าครับ และข้อดีมีอะไรบ้างครับ

ยังไม่เคยลองทำเลย Embarassed
asawinbong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:27  

ถ้าจะอัพ FW ควรจะแบ็คอัพไว้นะครับ
เพราะอัพเสร็จข้อมูลจะหายไปหมดเลย เหมือนได้เครื่องใหม่แบบตอนซื้อมาอ่ะครับ
แก้มป่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 08:54  

fw นี่ไปอัพได้ที่ไหนคะ แล้วเวอร์ล่าสุดคือเวอร์ชั่นไหน แล้วดูยังงัยว่าเครื่องเราเวอร์ชั่นอารายอ่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 22:30  

อยากทราบว่า จะซื้อ 7373 ดี หรือ N72 สีชมพูดีคะ

ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยได้มั้ย Embarassed Embarassed Embarassed
Rocker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 15:31  

1.ใคร ทราบ ราคา ล่าสุด ช่วย บอกด้วยครับ

2. รุ่นนี้ เปลี่ยน กรอบ ได้ มั้ย ครับ
myhulala
Year's Star

หัวข้อ : Update ราคา N72 Pink
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 17:46  

Update ราคา N72 Pink
วันอาทิตย์ที่ 3 ธันวาคม 2549
เวลา 18.15 นาที
ร้าน NASA
ราคา 11250
Mem 128 mb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 14:34  

จะรู้ได้ไงว่าเครื่องติดไวรัสอ่ะคะ

คัยupdateไวรัสไม่ได้มั่ง????
zn_dog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 12:24  

ร้านนาซ่าอยู่ตรงไหนหรอ จะไปซื้อบ้าง อิอิ
anoya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอสมครเป็นสมาชิดด้วยคน
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 21:03  

ก็เพิ่งไปออกมาอะ มือ 2 ครับ ราคาประมาณ 10,500 บาท ประกันเหลือ 7 เดือน แถมอุปกรณ์ครบชุด กับ mem อีก 1 กิก อะครับ ไม่ทราบว่าแพงไปไหมครับ
ตอนแรกว่าจะเอา sony รุ่น K750i กับ 3250 ครับ แต่ sony K750i หาเครื่องมือ 2 ไม่มีเลยครับ มีแต่เครื่องมือ 1 ราคา 9,500 บาท ส่วน 3250 คนขายบอกเครื่องมือ 2 มักมีปัญหาตรงตัวบิดมักจะหลวมครับ ครับเลยตัดสินใจเอารุ่นนี้ ตามที่คนขายแนะนำอะครับ
อ้อ ผมซื้อที่ BIC C ข่อนแก่นนะครับ ไว้ขอเล่นดูก่อน ครับ เป็นโทรศัพท์ที่ซื้อแพงๆเครื่องแรกนะครับ นี้ ปกติจะใช้ 3310 ครับ
Guest19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 01:58  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อะคับ ถามไว้ก่อน

แล้วถ้าซื้อตามร้านใหญ่ๆ เช่น j mart หรือ ที่อื่นราคากับระยะเวลาการันตีเท่ากันใหมครับ

ถ้าเปรียบเทียบกับร้านทั่วๆไป ตามมาบุญครอง คุณภาพและความคุ้มค่าอันไหนมีมากกว่ากันครับ

อยากรู้มากมาย ใครมาอัพเดทราคาให้ที่นะครับ อยากได้ๆ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้บ้างจัง
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 20:50  

เราให้ N 72 ได้ประมาณ 3 วันล่ะ พอเอาเพลงจากคอมฯลงนะ พวกเพลงกะรูปภาพในคลังภาพหายหมดเยยอ่ะ ทำไงดีล่ะ อีกอย่างนะเครื่องช้ามาก เปิดเครืองใหม่ก็ช้า เข้าเมนูก็ช้า มันปกติกอ่ะป่ะเนี่ย อยากรู้จัง Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused Laughing Mad Razz Embarassed Crying or Very sad Evil or Very Mad Twisted Evil Rolling Eyes Wink Neutral

^
^
^
ตอบเรื่องเครื่องช้านะครับ ลองดูก่อนว่าในเครื่องคุนมีโปรแกรม
สแกนไวรัสรึเปล่า หุหุ ถ้ามีก้อลบทิ้งไปซะ รีสตาร์ทเครื่อง คุนจะเห็นผล
อิอิ

จิงๆ นะ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 14:41  

ตัวจิงสวยคับ เพิ่งถอยสีดำมา แต่ว่าปุ่มมันค่อนข้างจาเล็กไปหน่อย กล้องชัดมาก ไสลด์ปิดเลนส์หลวมไปนิดนึงแต่รับได้ไม่น่าเกลียด (12840 บาท) คุ้มแว้ว
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 04:16  

กำ แพงจิง ผมซื้อก่อนคุนอีก 11900
เซงที่สุดอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเคยเป็นลงเมลล์ไว้หน่อยดิ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 22:24  

[b]เราเองก็เคยใช้ดทรศัพท์ซิมเบี้ยนมาบ้างแล้วนะ แต่ก็ไม่เคยมีปัญหา

พอใช้รุ่นนี้ก็รู้สึกว่าเริ่มเจอปัญหาแล้วแหละ ก็คือ

1. เราเอาไฟล์เพลง+ภาพ ลงในเมม แล้วพอมาเปิดในแกลอรี ก็ไม่เห็นมีข้อมูลอะไรอยุ่เลย
แต่พอเราลองไปเชคในโปรแกรม file manager ตรงเมมก็ยังมีข้อมูลอยู่ แต่กลับไม่ขึ้นโชว์
ในแกลอรี่ เรางง มากๆ

2. พอเรามีปัญหาจากข้อ1 ก็โทรไปที่ศุนย์เค้าก้อบอกวิธีให้เราทำตาม แต่ก็ไม่หาย
จนไปๆมาๆ ก็เปิดเมนูแกลอรี่ไม่ได้เลย พอกดเข้าไปมานก็เด้งกลับเมนูหลักตลอด

** เค้าก็บอกให้เราลองเอาเครื่องไปเชคที่ศูนย์ เพราะไม่รู้ว่าที่เมม หรือเครื่องกันแน่ที่มีปัญหา

เราเครียดมากๆอ่ะเพราะไม่รุ้ว่าจะซ่อมนานรึป่าว แล้วก็กลัวว่าเครื่องจะกลับมาไม่ดีเหมือนเดิม

ปล. เราเพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลยนะ T___T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 21:46  

ซื้อมาเครื่องนึงจากนอก ต้องทำยังไงบ้าง
anoya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามรายะลเอียดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 10:05  

ลองลง program เล่น mp 3 ตัวใหม่นอกเหนือจากโปรแกรมที่มีมากับเครื่องในตอนแรก ปรากฎว่าเข้าโปรแกรม mp 3 ที่ลงใหม่ไม่ได้ครับ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ
windstruck_oil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 15:56  

เราซื้อมาใช้...สุดยอดทอดกระเทียมพริกไทแม่คุณจอร์จจิงๆนะ...สวยดีอิ๊อิ๊...เราใช้สีชมพู...แหละ..ที่ใช้เพราะจำใจสีดำหมดหุหุ...แต่ก็ดุเป็นผู้หญิงดีที่เราอยากได้สีดำเพราะเรา...แม้น...แมน...อิ๊อิ๊ Twisted Evil
สงสัย??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 09:15  

ตอนนี้ใช้ เอน72 อยุ่ และก้อใช้มาหลายเดือนและ
ทีนี้ เพิ่งรับเพลงจากเพื่อนมาส่งเปน บลูทูธ อ่าน้ะ
แล้วทีนี้ พอเชคจาก อินบ๊อก แล้วจะเซฟลงใน เพลย์ลิส
มันก้อขึ้นว่า "เซฟลงมิวสิคเพลเยอไม่ได้ ประมาณเมมไม่พอ"
.....เออม แต่ใส่เมมลงไป1GB และยังเหลือที่ไนเมมอีกบานนน
เลยไม่เข้าจัยว่าทำไมถึง add ลงplaylistไม่ได้

ไครรุ้ช่วยบอกที...... Laughing

อีกเรื่องๆ.....3G จะเข้าไทยเมื่อไหร่?
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 11:10  

สงสัย?? ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ เอน72 อยุ่ และก้อใช้มาหลายเดือนและ
ทีนี้ เพิ่งรับเพลงจากเพื่อนมาส่งเปน บลูทูธ อ่าน้ะ
แล้วทีนี้ พอเชคจาก อินบ๊อก แล้วจะเซฟลงใน เพลย์ลิส
มันก้อขึ้นว่า "เซฟลงมิวสิคเพลเยอไม่ได้ ประมาณเมมไม่พอ"
.....เออม แต่ใส่เมมลงไป1GB และยังเหลือที่ไนเมมอีกบานนน
เลยไม่เข้าจัยว่าทำไมถึง add ลงplaylistไม่ได้

ไครรุ้ช่วยบอกที...... Laughing

อีกเรื่องๆ.....3G จะเข้าไทยเมื่อไหร่?

ต้องเซทค่าที่ข้อความครับ
ให้เก็บข้อความในการ์ด
เพราะ การส่งบลูธูท จะเก็บไว้ใน Inbox
ซึ่ง เดิมตั้งค่าไว้ให้เก็บในเครื่อง (เครื่อง ส่วนใหญ่จะมีความจำเหลือประมาณ 5-9 Mb)
ส่วน 3G น่ะเหยอ อิอิ
รอไปเถอะ อย่าแน่ใจว่าจะมา จนกว่า
จะได้ใช้(แล้ว)จริงๆ
นู๋ชมพู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n72
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 15:45  

ชอบจังเลย n72 อะ
มานมีข้อเสียตรงไหนอะป่าวคะ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n72
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 13:51  

นู๋ชมพู ผู้เขียน:
ชอบจังเลย n72 อะ
มานมีข้อเสียตรงไหนอะป่าวคะ

ยังไม่รู้ครับ อิอิ แต่ที่แน่ๆ คือเป็นรอยง่ายมาก

ผิวมันเรียบ ใช้มือเปล่าจับนี่ ติดมาเป็นรอย เป็นคราบ เลยครับ
ander
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 18:00  

อยากถามผู้รู้หน่อยฮะ คือเพิ่งซื้อN72มาได้2วัน พร้อมแถมซิมเบอร์สวยมาอะคับ ที่เลือกโปรโมชั่นโทรฟรีได้ ผมเลือกช่วงตี5-5โมงเย็น แต่วันนี้4โมงเย็น มีเมจเสจจากเบอร์022719000 มาว่า your reward and package minutes are used up now.You have to pay for your next call ละหลังจากเมสเสจนี้มา พอโทรออกปุ๊บมีคนรับปั๊บ สายก็จะตัดทันที ละก็จะขึ้น ชื่อคนที่โทรไปตามหลังด้วยถูกตัดสาย สนทนาได้ยังไม่ถึง1วิเลยครับ เลยอยากทราบว่า เป็นที่เครื่องหรือเป็นที่ระบบซิม
คนเดิมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 18:55  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
สงสัย?? ผู้เขียน:

ต้องเซทค่าที่ข้อความครับ
ให้เก็บข้อความในการ์ด
เพราะ การส่งบลูธูท จะเก็บไว้ใน Inbox
ซึ่ง เดิมตั้งค่าไว้ให้เก็บในเครื่อง (เครื่อง ส่วนใหญ่จะมีความจำเหลือประมาณ 5-9 Mb)
ส่วน 3G น่ะเหยอ อิอิ
รอไปเถอะ อย่าแน่ใจว่าจะมา จนกว่า
จะได้ใช้(แล้ว)จริงๆ

เออม.....ขอบคุณเค่อะ
แต่คือว่า ก้อ เซฟลงเมม อะนั่นแล.....
เลยเซง ดีลีทไปเลยเพลงนั้น เด่วปั๊ดดด
แต่พอเอาเพลงอื่นมามันก้อเซฟได้อ่ะ งง ตาแหกไปเลยย
แตงโม...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 20:34  

Sad ทำไมถึงเปิดคลิปใน Real Player ไม่ได้อะค่ะ
เราเปลี่ยนสกุลคลิปหลายรอบหลายอันแล้วอะเช่น .rm .mp4หรือMPEG-4 และอื่น ๆ
แล้วแต่ก็เปิดไม่ได้อะ
พอเวลาจะเปิดมันขึ้นว่า "เปิดคลิปสื่อไม่ได้"
ควรจะทำยังไงดีค่ะ ? ช่วยหน่อย?
kolopsky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 14:15  

สวยดีครับ ถอยสำดำมาเมื่อวาน 11,200 จาก MBK ครับ
ทำไมเวลาเปิดเครื่องมันช้าจังหรือว่าเป็นปกติของ Symbian
smilehome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปคว้ามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 19:11  

ไปคว้ามาแล้ว
สีชมพู ให้แฟน
ที่ TWZ Central World 11,500 ครับ

มีสายอะไรไม่รู้ ให้มาหลายเส้นจังเอาไว้ทำไรหว่า
mahaaud8401
Year's Star

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 16:22  

พึ่งสอยมาครับ สดๆ 11,200 สีดำ(ซื้อร้านเพื่อนอาเลยได้ถูก)จิงครับ จับแล้วเปงรอยเลยอะ เลยซื้อไอ้ตัวที่เปงกระจกใสๆมาครอบไว้(ไม่ทราบชื่ออะ มือใหม่คร้าบ)แปปเดียวตัวตูดของไอกระจกก้อร้าวแล้วหักแล้วอ่าคับ ราคาถูกๆของมันคือเท่าไรอ่าคับ เหงร้านเขาบอกว่า 100 บาทอะถูก แต่ยังมีถูกกว่านี้ปะครับ บอกหน่อยน้า
smilehome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปคว้ามาแล้ว...ลดอีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:05  

smilehome ผู้เขียน:
ที่ TWZ Central World 11,500 ครับ

มีสายอะไรไม่รู้ ให้มาหลายเส้นจังเอาไว้ทำไรหว่า

ว่าซื้อถูกแล้ว
(ไม่นับซื้อตู้/ร้านส่ง)
วันนี้ไปเดินเล่น ไอทีสแควร์ หลักสี่
ตามร้านหลัก เช่น TG, MShop ลดเหลือ 11,190 บาท บางร้านเหลือ 11,170 เท่านั้นสำหรับเงินสด
ถ้าเงินผ่อน 12,500....

โหยยยย

ส่วนตัวเกราะใส (มั้ง) ตามที่คุณ mahaaud8401 นั้น
ผมเห็นมีหลายเกรดนะครับ บางเกรดบางจนพอใส่แล้ว เกราะแตก!!!!!!
ไม่ใส่เกราะใสก็ไม่สวยซิครับ เพราะมันสวยที่สีนี่สำหรับสีชมพู..
hydroxy_ *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:23  

เอ่มม ..
คือ ว่า
วันนี้ ปัย ถอยN72 ,,pink**มา 11,500 ที่ Mshop ค้ะ
O_o?!* * *

-
-
-
-
พอดี เพิ่ม เพลง จาก "Nokia PC Suite"
ตอนแรก ก็ฟังๆ อยุ่ ดีๆ นะ เค่อะ~~
ซัก พัก พอเข้า ไปฟัง เพลง อีก
ตงปุ๋ม -* ♪ *- [ ที่ มันเป็น รูปตัวโน้ต อ่า ก๊ะ }
มัน ไม เพลง เฉย เรย TT_TT
แง๊ แง้ แงๆๆ O*O งงส์ มาก
>///////< กรี้สสส
* ** ม่ะรุ...มัน..เปง.รัย....อ่า..ค้ะ `` ` ,,,,

- มัน เป็น รัย มาก ป่าว ค่ะ ?
-แล้ว ต้องแก้ ไข ไง บ้าง ??
- ผู้ รู ช่วย แนะนำ n z . [มือ ใหม่} หน่อย น้าส์ คร้า ^^"

ขอบ คุง คร่ะ _/|\_ *
hydroxy_ *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:24  

เอ่มม ..
คือ ว่า
วันนี้ ปัย ถอยN72 ,,pink**มา 11,500 ที่ Mshop ค้ะ
O_o?!* * *

-
-
-
-
พอดี เพิ่ม เพลง จาก "Nokia PC Suite"
ตอนแรก ก็ฟังๆ อยุ่ ดีๆ นะ เค่อะ~~
ตงปุ๋ม -* ♪ *- [ ที่ มันเป็น รูปตัวโน้ต อ่า ก๊ะ }
มัน ไม่ มี รายการ เพลง เฉย เรย TT_TT

* ** ม่ะรุ...มัน..เปง.รัย....อ่า..ค้ะ `` ` ,,,,

- ผู้ รู ช่วย แนะนำ n z . [มือ ใหม่} หน่อย น้าส์ คร้า ^^"

Pau
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำนิดนึงนะ
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 11:05  

เราจาซื้อเครื่องมือ2ราคา7900บาทสภาพดีค่ะคิดว่าแพงไปมั้ยคะ(ตะเวนหา70ไม่มีซักร้าน-*-)
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แนะนำนิดนึงนะ
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 12:30  

Pau ผู้เขียน:
เราจาซื้อเครื่องมือ2ราคา7900บาทสภาพดีค่ะคิดว่าแพงไปมั้ยคะ(ตะเวนหา70ไม่มีซักร้าน-*-)

ลองดูดีๆ ครับ ประกันเหลือรึเปล่า
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไปคว้ามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 12:33  

ที่นับได้นี่ มีสาย USB สายสมอลทอล์ก สายอแดปเตอร์แปลง POP-Port เป็นช่องหูฟังมาตรฐาน
แล้วก็ อแดปเตอร์แปลงที่ชาร์ต(นี่นับเป็นสายด้วยป่ะ สั้นๆ) สายคล้องข้อมือ
อืม .. เท่านี้แหละ เยอะอยู่
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 12:36  

hydroxy_ * ผู้เขียน:
เอ่มม ..
คือ ว่า
O_o?!* * *

-
-
-
-
มัน ไม่ มี รายการ เพลง เฉย เรย TT_TT

ถ้าเพิ่มเพลงต้องแอดเข้าเพลลิสใหม่ครับ แต่ของคุณที่บอกว่าไม่มีรายการเพลงนี่
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ จะให้ดีเล่าละเอียดกว่านี้นะครับ
MoMoKa_MB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 20:55  

Sad Sad Sad Sad Confused Confused Confused ทำไมถึงเปิดคลิปใน Real Player ไม่ได้อะค่ะ

เราเปลี่ยนสกุลคลิปหลายรอบหลายอันแล้วอะเช่น .rm .mp4หรือMPEG-4 และอื่น ๆ

แล้วแต่ก็เปิดไม่ได้อะ Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral

พอเวลาจะเปิดมันขึ้นว่า "เปิดคลิปสื่อไม่ได้"

Very Happy Very Happy ควรจะทำยังไงดีค่ะ ? ช่วยหน่อย? Razz Razz

Wink ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ Wink
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 04:43  

MoMoKa_MB ผู้เขียน:
Sad Sad Sad Sad Confused Confused Confused ทำไมถึงเปิดคลิปใน Real Player ไม่ได้อะค่ะ

แล้วแต่ก็เปิดไม่ได้อะ Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral

Very Happy Very Happy ควรจะทำยังไงดีค่ะ ? ช่วยหน่อย? Razz Razz

ต้องแปลงไฟล์ครับ เป็น .3GP น่ะ ดีสุดแล้ว
เปลี่ยนนามสกุลไม่ได้ช่วยอะไรครับ
MoMoKa_MB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 14:58  

MoMoKa_MB ผู้เขียน:

ต้องแปลงไฟล์ครับ เป็น .3GP น่ะ ดีสุดแล้ว
เปลี่ยนนามสกุลไม่ได้ช่วยอะไรครับ

Razz Razz Razz ขอบคุณมาก ๆ ๆ นะค่ะ
ตอนนี้ดูได้แล้วล่ะ
Thank you. Wink Wink Wink
smilehome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปคว้ามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 08:57  

ที่นับได้นี่ มีสาย USB สายสมอลทอล์ก สายอแดปเตอร์แปลง POP-Port เป็นช่องหูฟังมาตรฐาน
แล้วก็ อแดปเตอร์แปลงที่ชาร์ต(นี่นับเป็นสายด้วยป่ะ สั้นๆ) สายคล้องข้อมือ
อืม .. เท่านี้แหละ เยอะอยู่

ขอบคุณครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 12:11  

เพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วัน โดยรวมก็แจ๋ว หัดใช้ก่อนมีปัญหาจะามาถามผู้รู้และผู้ใช้มาก่อน
keiichan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 17:01  

ถามหน่อยค่ะ

คือลงโปรแกรมในn72 ไป แล้วจะเอาเกมส์ๆนึงที่ติดตั้งไป ออก อ่าค่ะ
แต่มันเข้าไปในตัวจัดการไฟล์ไม่ได้ค่ะ คือกดเลือกตัวจัดการ
แล้วมันจะกลับมาหน้าเดิม
เข้าไปแก้ไขอะไรในตัวจัดการไม่ได้เลยค่ะ

ต้องทำยังไงคะ หรือต้องformatเม็มไปเลย

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
MaXBellE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 21:13  

อยากถามว่า
ระหว่าง5300 กะ n 72
คิดว่าอันไหนดีก่ากันค่ะ
ลังเลใจอยุ๋อะค่ะ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 00:52  

MaXBellE ผู้เขียน:
อยากถามว่า
ระหว่าง5300 กะ n 72
คิดว่าอันไหนดีก่ากันค่ะ
ลังเลใจอยุ๋อะค่ะ

N72 ดีกว่าเยอะครับ ทั้งฟังชัน งานประกอบ

แค่ต้องรักษาดูแลมากกว่าเท่านั้นเอง
เพราะตัวเครื่องจะเป็นเงา ติดคราบไขมันจากนิ้วมือได้ง่ายครับ

ที่สำคัญ ถ้าเช็ดกับผ้าที่เค้าแถมมา จะทำให้เกิดไฟฟ้าสถิตย์ ดูดฝุ่นมาเกาะเครื่องอีกครับ

ต้องขยันเช็ดกันหน่อยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 00:39  

ซื้อ N72มือสองมา 9500 บาท เหลือประกัน 8 เดือน อุปกรณ์ครบชุด แพงไปมั้ยคะ
N72 น้องดำสุดสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 10:31  

ซื้อมาใช้ได้ประมาณ 3 - 4 เดือนแล้วค่ะ ทุกอย่างโอเค ดี แต่จู่ๆ มีสายเรียกเข้า กดรับปุ๊ป เครื่องดับ ... ตายยยย ไปเลย
พอดีซื้อเครื่องที่เป็นของศูนย์ advance, AIS สบโอกาสไปส่งที่ศูนย์ ณ เซนทรัลเวิร์ล แทบสลบ เพราะทางศูนย์แจ้งว่าต่อไป เครื่องซ่อมส่งที่ศูนย์ใหญ่ ณ พหลโยธินซอย 9 แทน

ไปถึงก็สอบถาม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าต้องให้ทาช่างตรวจสอบใช้เวลา 5 วัน ซึ่งระหว่างรอนั้น ไม่มีเครื่องสำรองให้ แล้วเค้าจะ ล้างข้อมูลทั้งในเครื่อง และเมมการ์ดด้วย
เรายังไม่ได้ back up สักอย่าง ไม่รู้ทางศูนย์จะทำให้ไหม? เสียดายเบอร์โทรศัพท์ เพราะว่ายังไม่ได้เก็บเลย

พอ 3 วันผ่านไป ทางศูนย์ ก็ให้ช่างโทรกลับมาแจ้ง ว่า ...
อุปกรณ์ภายในเครื่อง N72 มีปัญหา ต้องส่งศูนย์ฯใหญ่ (เลยสงสัย ว่าศูนย์บริการนั่น ไม่ใหญ่เหรอ?) ต้องใช้เวลา 2 สัปดาห์

โอ้วววววววววววววว 2 สัปดาห์ แถมให้รับเครื่องได้เวลาทำการ จ - ศ เท่านั้น
เอ่อมมม เลยให้เพื่อนไปรับเครื่องใช้ระหว่างส่งซ่อม

Crying or Very sad เค้าอยากได้ น้องดำ เค้ากลับม๊า
ว่าแต่ ซ่อมแล้ว มันต้องซ่อมเรื่อยๆ ใช่ป่ะเนี่ย?
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 16:37  

ซื้อ N72มือสองมา 9500 บาท เหลือประกัน 8 เดือน อุปกรณ์ครบชุด แพงไปมั้ยคะ

น่าจะประมาณ 8900 ครับ

ต่อได้ถึง 8500 ครับ แพงมั้ยล่ะนั่น
aome131
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : มือใหม่หัดใช้
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 17:13  

เพิ่งซื้อ n 72 มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ครับ ราคา 11500 บาท ที่ Big C อุบล โดยรวมแล้วก็ดีนะครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรมากนัก นอกจากเอาเพลง mp3 จาก คอม ลงในเครื่องแล้วมันจะแปลง file เพลง mp3 เป็น .ACC หรือ M4a ซึ่งจะทำให้เพลงมีขนาดที่เล็กลงแต่คุณภาพเสียงเหมือนเดิม มันมีปัญหาตรงที่เพลงที่เป็นภาษาไทยอ่านไม่ได้ครับ จะแก้ไขยังงัยดี อีกอย่างพอเอาเพลงใส่ลงใน playlist แล้วเปิดดูกลับไม่เจอซักเพลง ใครรู้ช่วยตอบทีครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 18:50  

แก้ ภาษาไทยนะครับ

เปิดเพลงโดยใช้ Winamp ครับ
คลิกขวา เลือก view file info แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้า ID Tag ทั้งซ้าย-ขวา ออกครับ

หรือ ID3V2 Tag ด้านขวามือ อาจจะไม่ต้องเอาออกก็ได้ครับ
พิมชื่อเพลง ศิลปินในช่องได้เลย

เวลาเล่นเพลง จะเรียกใช้ชื่อจาก ID3v2 ซึ่งแสดงเป็นภาษาไทยครับ
AngelofLove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 23:49  

Razz สวยหรูดีนะคะ ชอบหูฟังสีชมพู น่ารักมากๆ เลย Embarassed

อยากได้เหมือนกัน แต่ราคายังแพงเกินงบที่ตั้งไว้ Crying or Very sad
sanny_pink
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : ราคา N72 ตอนนี้
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 18:39  

อยากทราบว่า ราคา N 72 ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ
เค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 23:43  

เอิ่ม... เค้าลังเลอยู่ว่าจะเลือก n72 หรือ 6288 ดี ช่วยแนะนำให้หน่อยด้วยนะคะ เค้าตัดสินใจมะค่อยได้เรยอ่ะ อ้อช่วยประมาณราคาทั้งสองในช่วงนี้ด้วยนะคะ
เด็กขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia N72 กับ N70 เพื่อนๆว่าควรซื้ออันไหนดี
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 18:59  

เราสับสนมากเลย เพราะเราชอบรูปทรงของ N72 แต่เพื่อนๆของพลอยบอกว่าลูกเล่นของ N70มีมากกว่า ไม่รู้จะซื้ออันไหนดี ช่วยบอกข้อดีข้อเสีย ของ N72 กับ N70 หน่อยค่ะ[b :oops: :roll: :wink: :cry: [/b]
N72-70-6680
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 22:16  

เราเองก็สับสนอยู่เหมือนกันมีคนเค้าว่า เจ้า N 72 ไม่ดีอย่างนั่นไม่ดีอย่างดี คนที่จะซื้อใจมันวูบวาบไปเลย ตั้งใจเก็บเงินเพื่อซื้อมันมาใช้ แต่คงได้แค่มือ 2

ยังก็ช่วยแนะนำหน่อยนะ เราอยากใช้โนเกียมาก
ช่วยแนะนำรุ่นดีๆๆให้หน่อย
เรามีอยู่ในใจ 3 รุ่น
1.N 72
์2.N70
3. 6680

ช่วยแนะนำชี้แนะเราหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 20:59  

ความจริง n70 กะ n72 ก็เหมือนกันแทบทุกอย่างเลย เพียงแต่n72 ไม่รองรับ3G และก็ไม่มีกล้องหน้าแค่นี้แหละครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 01:41  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=197049

โหลดโปรแกรม ได้ที่นี่นะครับ อยากได้อะไรช่วยบอกหน่อย
จะได้เอามาลงให้ครับ
jingo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 10:31  

อยากทราบว่า N72 มีอารัยมาให้บ้างค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณค่ะ ^^
นู๋แก้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 11:38  

อยากรู้ว่าวัสดุที่ใช้ทำของ N72 กับ N70 คุณภาพรุ่นไหนดีกว่ากันคะ แล้วมีวิธีดูแลกรอบยังไง นอกจากใส่ ซิลิโคน
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 14:14  

jingo ผู้เขียน:
อยากทราบว่า N72 มีอารัยมาให้บ้างค่ะ

- ตัวเครื่อง + แบต (อ่ะ แน่นอน)
- ที่ชาร์ต พร้อม Adapter แปลงที่ชาร์ตเป็นแบบใหม่
- การ์ด DV RS MMC 128 Mb พร้อม Adapter
- หูฟังแบบแฟชั่น HS-31 (ถ้าซื้อเครื่องสีชมพูสายจะเป็นสีชมพูน่ารัก ^^)
- สายแปลง POP-Port เป็นช่องเสียบหูฟังมาตรฐาน 3.5 มม. (AD-49)
- สายคล้องข้อมือ
- ผ้าเช็ดเครื่อง (อันนี้สำคัญ)
- สาย USB CA-53 พร้อม CD โปรแกรม
- คู่มือ วิธีใช้
- เอกสารต่างๆ (โปรโมชัน โบรชัวร์ ฯลฯ)
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 14:15  

นู๋แก้ว ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าวัสดุที่ใช้ทำของ N72 กับ N70 คุณภาพรุ่นไหนดีกว่ากันคะ แล้วมีวิธีดูแลกรอบยังไง นอกจากใส่ ซิลิโคน

N72 คุณภาพดีกว่าครับ วิธีดูแล ใส่ซองผ้าดีที่สุดครับ
ptfc_28
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 20:04  

คือจะถามว่า โทสับเราอ่ะ n 72 ซื้อมาได้ 6-7 เดือนแล้วอ่ะ ใช้ usb ต่อเข้าคอมไม่ได้อ่ะ
ลองไปยืมสายเพื่อนมาต่อก็ยังไม่ได้ ลงโปรแกรม pc suit ใหม่ก้อยังไม่ได้ พอเอาไปให้ที่ร้านดู เค้าก้อล้างเครื่องให้ใหม่ กลับมาก็ต่อได้
แล้วทีนี้เราจะ เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตอ่ะ ที่เอาโทสับต่อเข้าคอมแล้วเล่นเนตอ่ะ
แล้วมันบอกว่า "โมเด็มไม่ถูกต้อง" ไรเนี้ยแหละ อยากถามว่า ทำไงดีอ่ะ
หรือว่ามันเปนที่ ระบบ gprs เราใช้ วันทูคอลอ่า เราสงสัยมาเลยอ่ะ
ตอบเราทีน๊า ****
70 - 72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 14:03  

ช่วยเลือกหน่อยนะ เราจะซื้อแล้ว

ระหว่าง โนเกีย N70 กับโนเกีย N72

เลือกอันไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ
jingo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 16:13  

jingo ผู้เขียน:

- ตัวเครื่อง + แบต (อ่ะ แน่นอน)
- ที่ชาร์ต พร้อม Adapter แปลงที่ชาร์ตเป็นแบบใหม่
- การ์ด DV RS MMC 128 Mb พร้อม Adapter
- หูฟังแบบแฟชั่น HS-31 (ถ้าซื้อเครื่องสีชมพูสายจะเป็นสีชมพูน่ารัก ^^)
- สายแปลง POP-Port เป็นช่องเสียบหูฟังมาตรฐาน 3.5 มม. (AD-49)
- สายคล้องข้อมือ
- ผ้าเช็ดเครื่อง (อันนี้สำคัญ)
- สาย USB CA-53 พร้อม CD โปรแกรม
- คู่มือ วิธีใช้
- เอกสารต่างๆ (โปรโมชัน โบรชัวร์ ฯลฯ)

ขอบคุณค่ะ ^^
aoy02
Year's Star

หัวข้อ : มือใหม่หัดใช้
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 21:27  

ใช้ N72 มาได้เดือนนึงแล้ว อยู่ดี ๆ โทร.เข้าไม่ได้อ่ะ พอมีคนโทร.เข้ามา เครื่องจะฟ้องว่า "โทรศัพท์หน่วยความจำเต็ม ปิดบางแอพพลิเคชั่นและลองอีกครั้ง" ลองเช็คดูหน่วยความจำของเครื่องก็ยังมีเหลืออยู่ตั้งเยอะ เป็นเพราะอะไรอ่ะ แก้ไขงัยดี
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือใหม่หัดใช้
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 09:09  

aoy02 ผู้เขียน:
ใช้ N72 มาได้เดือนนึงแล้ว อยู่ดี ๆ โทร.เข้าไม่ได้อ่ะ พอมีคนโทร.เข้ามา เครื่องจะฟ้องว่า "โทรศัพท์หน่วยความจำเต็ม ปิดบางแอพพลิเคชั่นและลองอีกครั้ง" ลองเช็คดูหน่วยความจำของเครื่องก็ยังมีเหลืออยู่ตั้งเยอะ เป็นเพราะอะไรอ่ะ แก้ไขงัยดี

ลองกดปุ่มเมนูค้างไว้ดูครับ อาจมีโปรแกรมบางตัว(หรือหลายตัว) ที่เปิดค้างอยู่
กด c เพื่อปิดโปรแกรมครับ
aoy02
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือใหม่หัดใช้
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 21:19  

aoy02 ผู้เขียน:

ลองกดปุ่มเมนูค้างไว้ดูครับ อาจมีโปรแกรมบางตัว(หรือหลายตัว) ที่เปิดค้างอยู่
กด c เพื่อปิดโปรแกรมครับ

ขอบคุณค่ะ <^@^>
aeonline99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตึกคอม ศรีราชา ร้านไหนขายถูกๆบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 23:20  

ตึกคอม ศรีราชา ร้านไหนขายถูกๆบ้างครับ
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 09:50  

n70 กะ 72 ถ้าเปงเราเราซื้อ 72 นะ

70 ดูมันโหลๆแร้วอ่ะ เหงคนใช้เยอะ .. ถึง 72 จะเยอะ

แต่ 72 ก็สวยแบบมีสไตล์เปงของตัวเองงง

เคยสังเกตุกันบ้างหรือเปล่าว่าปุ่มมม ด้านขวามือ

ของ n70 - 73 จะเปงงรูปสี่เหลี่ยมๆ แต่เพิ่งจะมาเปลี่ยนเปงรูปตัวโน้ตเมื่อ music edition

แต่ของ n72 จะเปงรูปตัวโน้ตอยู่แร้ววก็ไม่มี n72 music edition

แต่ soft ware ของ n70 ก็เหมือน n72 นะ แต่ส่วนตัวชอบ n72 โดยเฉพาะสีชมพู

จะสวยมากๆเรยล่ะ ... + Wink
moongirl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 17:45  

N72 เค้าทำเป็น music edition รึยังคะ แล้วคุณภาพเสียงของ N72 สู้ Sony ericsson Walkman Phone (w550i w710i w8001 w810i w850i) ได้รึป่าวคะ ใครพอทราบบ้างอ่าค่ะ
Yaku_Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : อยากรู้ไปหมดเกี่ยวกับเอ็น 72
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 10:51  

อยากรู้ว่าเอ็น72 (สีดำ) เป็นรอยจริงๆเหรอ แล้วตัวเครื่องมีปัญหาบ่อยมั้ย เสียงดังฟังชัดมั้ย แล้วก็ระหว่าง เอ็น 72 กะ 70 ซื้ออานไหนดี เพราะกำลังตัดสินใจอยู่เลยลังเลง่ะ อยากได้เครื่องที่แบบว่าซื้อมาแล้วไม่ค่อยมีปัญหาอ่ะ เพราะไม่อยากมานั่งซ่อม เบื่อกับการรอคอย ยังไงก็ขอฝากเพียงเท่านี้ล่ะกัน ขอบคุณสำหรับคนที่ตอบให้ล่องหน้า สวัสดีครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 12:58  

moongirl ผู้เขียน:
N72 เค้าทำเป็น music edition รึยังคะ แล้วคุณภาพเสียงของ N72 สู้ Sony ericsson Walkman Phone (w550i w710i w8001 w810i w850i) ได้รึป่าวคะ ใครพอทราบบ้างอ่าค่ะ

N72 ไม่มี มิวสิคอิดิชันครับ แล้วเรื่องเสียงนั้นสู้ Sony ไม่ได้ครับ ฝั่งโน้นเค้ากินขาด
ผมเคยทดลองฟัง จาก W800i เสียงดีมากครับ
กลายเป็นว่าพอฟังจาก N72 นี่ เสียงงั้นๆ ไปเลยครับ
ปล. W800i ใช้หูฟังที่แถมมา
N72 ใช้หูฟัง in ear ของ philips ต่อกับตัวแปลง ที่แถมมาครับ (หูฟังราคา 1550 บาท)
สตรอเบอรี่อินเลิฟ*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 16:38  

คือว่าใช้ N72 จะเพิ่มเพลงลงไปในเพลลิสต์ แล้วทำไมมันเพิ่มได้ไม่ครบหมดทุกเพลงอ่ะคะ เพิ่มได้แค่ 10 เพลงเอง เป็นที่อะไรอ่ะคะ ความจำเต็มรึป่าว แต่ไม่น่าจะเกี่ยวอ่ะ เมม128 อ่ะคะ ต้องทำยังไงอ่ะคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ งงมากมายค่ะ ตอบให้เร็วๆนะคะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 07:44  

ผมว่าถ่ายวีดีโอชัดดีนะคับ ฟังเพลงก็พอได้ เพื่อนผมมันใช้อยู่
kenchingang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : artwork
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 22:46  

อยากรู้ครับว่ามีใครที่ลงเพลง mp3 ในเครื่อง n72 แล้วสามารถที่จะใส่ artwork ลงไปได้บ้างครับ รู้แล้วช่วยบอกด้วยครับว่าต้องทำไง ผมใช้ itune มันลงไปไม่โชว์ artwork ครับ
somsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 16:50  

อยากรู้ว่า N72 จะเปลี่ยนภาษาไทย-อังกฤษยังไง ตอนส่งข้อความน่ะ ตอนนี้ถ้าเลือกภาษาไทยก็จะพิมพ์ได้แต่ภาษาไทยอย่างเดียว จะพิมพ์ภาษาอังกฤษแทรกยังไงค่ะ

อีกเรื่องนึง ถ้าเราจะส่งไฟล์แอปพลิเคชั่น เช่น เกมส์ โปรแกรม เนี่ยเราจะส่งยังไงค่ะ (ทางบลูทูตน่ะ)
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 22:04  

somsa ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า N72 จะเปลี่ยนภาษาไทย-อังกฤษยังไง ตอนส่งข้อความน่ะ ตอนนี้ถ้าเลือกภาษาไทยก็จะพิมพ์ได้แต่ภาษาไทยอย่างเดียว จะพิมพ์ภาษาอังกฤษแทรกยังไงค่ะ

อีกเรื่องนึง ถ้าเราจะส่งไฟล์แอปพลิเคชั่น เช่น เกมส์ โปรแกรม เนี่ยเราจะส่งยังไงค่ะ (ทางบลูทูตน่ะ)

กดปุ่มดินสอครับ เลือกเปลี่ยนภาษา

ส่งแอบพลิเคชั่น ผ่านบลูธูท ไม่ได้ครับ
ถ้าหมายถึงไฟล์ .sis หรือ .jar นั้นจะ
ติดปัญหา ด้านลิขสิทธิ์ ไฟล์ นามสกุล .sis และ .jar

ซึ่งถ้าจำเป็นมากๆ เนี่ย ให้เปลี่ยนนามสกุลจาก .sis เป็น อะไรก็ได้(แนะนำให้ลบออกตัวนึง เหลือ .si)
ทีนี้ก็ส่งทางบลูธูทได้แล้ว

และหลังจากนั้นใช้โปรแกรมจัดการไฟล์ ไปค้นหาไฟล์ที่ส่ง ใน E:\System\mail
โดยใช้เมนู Search ของโปรแกรมจัดการไฟล์ก็ได้

พอได้มาแล้ว ก็จัดการย้ายไปซักที่นึง(อาจจะเป็นโฟลเดอร์ อื่นๆ)
เปลี่ยนนามสกุลกลับเหมือนเดิม แล้วก็ใช้งานได้ปกติครับ
somsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 09:55  

ขอบคุณ คุณเทวดาไร้ปีกนะค่ะ ใช้ได้แล้วค่ะ
n72 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 17:30  

คือ อยู่ๆ มันก้อ "สั่น" ไม่หยุด ค่ะ

หลังจากเอาเพลงที่ตัดเองลงมือถือแล้ว พอระหว่างกำลังเลือกริงโทนให้เป็นเพลงใหม่ที่ใส่เข้าไป ตามปกติ เวลาเลือกเพลง มันก้อจะมีเสียงให้เราฟัง แล้วก้อ สั่นไปด้วยใช่ไหมคะ??
แล้วทีนี้ มันก้อ มีเสียงเพลงตามปกติ แต่ว่ามันสั่นไม่หยุดเลยอ่ะค่ะ
ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

ไม่ทราบว่าใครเคยมีอาการแบบนี้ บ้าง แล้วทำยังไงดีคะ?
เป็นมาสองครั้งแล้วค่ะ..

ไปถามที่ร้านเค้าบอกให้เอาเครื่องมาล้าง อาจเป็นเพราะความชื้น ฯลฯ แต่ยังไม่ได้ล้างเลยค่ะ
เพราะไม่รู้ว่า ล้างแล้วจะหายไหม จะดีหรือเปล่า?

เลยมาถามดูค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
n72 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 17:31  

คือ อยู่ๆ มันก้อ "สั่น" ไม่หยุด ค่ะ

หลังจากเอาเพลงที่ตัดเองลงมือถือแล้ว พอระหว่างกำลังเลือกริงโทนให้เป็นเพลงใหม่ที่ใส่เข้าไป ตามปกติ เวลาเลือกเพลง มันก้อจะมีเสียงให้เราฟัง แล้วก้อ สั่นไปด้วยใช่ไหมคะ??
แล้วทีนี้ มันก้อ มีเสียงเพลงตามปกติ แต่ว่ามันสั่นไม่หยุดเลยอ่ะค่ะ
ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

ไม่ทราบว่าใครเคยมีอาการแบบนี้ บ้าง แล้วทำยังไงดีคะ?
เป็นมาสองครั้งแล้วค่ะ..

ไปถามที่ร้านเค้าบอกให้เอาเครื่องมาล้าง อาจเป็นเพราะความชื้น ฯลฯ แต่ยังไม่ได้ล้างเลยค่ะ
เพราะไม่รู้ว่า ล้างแล้วจะหายไหม จะดีหรือเปล่า?

เลยมาถามดูค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
ลัค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 01:17  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะค่ะ
อยากได้มากมาย แต่ว่าคงต้องรอ สักพักเพราะได้ข่าวว่าราคามือถือจะขึ้นช่วง ตรุษจีน
เซ๊งเยส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 15:20  

"ตอนนี้ n72 ราคาเท่าไรอ่ะคะ"

แร้วๆๆๆๆ

ลังเลๆๆ 3250 xpress music กะ n72 แบบไหนดีกว่ากานนคะ

ซาบ แร้ว เปี่ยน ค่ะ Very Happy
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 18:11  

คือใช้ n72 มาก้อนานแร้วอ่ะค่ะ
ซื้อตั้งแต่มันออกใหม่ๆเรย

ตอนแรกๆใส่กรอบใส บางทีก้อใส่ซิลิโคน
แต่ไม่ค่อยได้เช็ดตัวเครื่องเท่าไหร่
ทีนี้ ชอบวางไว้ที่โต๊ะเครื่องแป้ง
แป้งมันก้อเข้าไปอ่า
เปนรอยเลย
ปล่อยไว้นาน เช็ดไม่ออก!! ทำไงดี??
T__T

เซงมากอ่า ถ้าดูใกล้ๆมันจาเปนรอย
เครียดเลยอ่า

จาไปเปลี่ยนหน้ากากแระ
ว่าดีป่าวอ่ะ?
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 18:58  

เห็นเพื่อนมันใช้คับ ดีคับ ลงเมม1 กิก ลงเพลง แต่เมนูไม่หน่วงเลย

กล้องก็ชัดคับ เสียอย่างเดียวเสียงทางลำโพง มันซ่าๆ แตกๆ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง

นอกนั้นอยู่ในเกณทีดีคับผม
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 10:00  

เราซื้อมาวันที่ 24 กุมภาอ่ะ ... ตอนนั้นราคาอยู่ที่ 11,300 ฿ เท่าที่เจมาร์ททเรยย

ตอนนี้ราคากลางก็คงจะเหลือประมาณ 10,500 อ่ะมั้งงคิดว่านะ ...

ตอนแรกเราก็ลังเลเหมือนกัน 3250 ex กะ N72 แต่ดูๆแร้ววเราว่า N72 ดีกว่า

เพราะว่าเหงง 3250 ปัญหาเยอะมากๆ

จากที่ใช้ N72 มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ นอกจากลงโปรในเมมเยอะ

เปิดแร้ววหน่วงงแค่นั้นแหละ นอกนั้นก็โอเคดี รับสายอะไรสะดวกหมดไม่มีปัญหา

เราใช้สีชมพูน่ะ ยอมรับนะว่าของเค้าสวยและดีจิงๆ การประกอบทำได้ดี

วัสดุสวยเนียนนมาก -

รอยเช็ดไม่ออกเหรอจ๊ะ ลองงชุบบน้ำนิดๆสิ แร้วค่อยๆเช็ดดู

อย่าใช้แอลกอฮอร์หรือทินเนอร์นะ เพราะมันจะทำให้เคลือบใสของกรอบลอกกก เปงด่างๆเรย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 10:09  

คือว่าหน้าจอมันขึ้นแถบเมนูมาให้ที่บอกว่า รายชื่อ ข้อความ ปฏิทินอ่ะค่ะ คืออยากจะเอาออกแต่พอดีวันนี้ไม่ได้ถือคู่มือมาเลยไม่ทราบว่าจะไปเอาออกด้วยวิธีไหน รบกวนช่วยบอกวิธีด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ Rolling Eyes
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 08:36  

วิธีก็คืออ ... ไปที่ settings > Phone > Standby mode > Active Standby > off จ้า ..+

Laughing
pangapolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 21:05  

อู๊ยยยย หวานซ้า....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 22:11  

ทามงายดีอ่ะคับ ซื้อ N72 มาวันนี้ แล้วเพิ่งมารู้ว่า ไฟแฟลช มันไม่ติดอ่ะ ทั้งที่เปิดแฟลชแล้ว ทำยังไง ๆ ก้อไม่ติด ใครรู้ช่วยบอกด้วยคับ ขอบคุณคับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 10:47  

ทามงายดีอ่ะคับ ซื้อ N72 มาวันนี้ แล้วเพิ่งมารู้ว่า ไฟแฟลช มันไม่ติดอ่ะ ทั้งที่เปิดแฟลชแล้ว ทำยังไง ๆ ก้อไม่ติด ใครรู้ช่วยบอกด้วยคับ ขอบคุณคับ

เอาไปเปลี่ยนได้ครับ ไม่เกิน 7 วันนะ
0811
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 13:06  

อยากรู้ว่า ปกติเวลาชาร์จแบตกี่ชั่วโมงคะ กว่าจะเต็ม
พอดีพึ่งซื้อเครื่องมาคะ แต่ชารจ์มาประมาณ 3 ชั่วโมงแล้วยังไม่เต็มอ่ะ
Mr. J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 72
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 23:31  

I just bought N72 for 2 days, unforfunately theres a white strip appears on the screen every time the screen changes. I brought it to the Care center, but after upsoftware, the problem still the same, Can anyone tell what actually cause this probem. I have to say that I disappointed with Nokia very much and my next phone will definitely not Nokia
chaboo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 00:21  

เราซื้อ เอ็น72 มาตอนออกใหม่ๆอ่า แล้วตอนนี้มันไม่ขึ้นสายที่ไม่ได้รับ สายที่รับ แล้วก้เบอร์ที่โทรออกอ่าค่ะ ทำไงดีคะ (แต่ตอนซื้อมาใหม่ๆมันก็ขึ้นนะ)

ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N72
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 01:41  

chaboo ผู้เขียน:
เราซื้อ เอ็น72 มาตอนออกใหม่ๆอ่า แล้วตอนนี้มันไม่ขึ้นสายที่ไม่ได้รับ สายที่รับ แล้วก้เบอร์ที่โทรออกอ่าค่ะ ทำไงดีคะ (แต่ตอนซื้อมาใหม่ๆมันก็ขึ้นนะ)

ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองเข้าไปที่บันทึก
แล้วก็การตั้งค่า
ปรับที่ เวลาเก็บบันทึกดูครับ Surprised
ริวซากิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:02  

คือว่า

เราจะซื้อทอสับใหม่อ่าค่ะ

แร้ะอยากได้ n72 มากกค่ะ

เรยอยากซาบว่า

ตอนนี้ n72 ราคาเท่าไรอ่ะคะ

แร้ว n72 มีข้อบกพร่องตรงไหนบ้างรึป่าวคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ ^^
Rubikcrazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:18  

ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวาน 25 มี.ค. ที่เชียงใหม่ ราคา 10,500 ครับ ก็โอเคดีครับ สวยดี ได้การ์ด 128 MB มาดูน้อยๆไปหน่อยใส่เพลงได้ 20 - 30 เพลง ไม่มีนาฬิกาจับเวลา กล้องละเอียดครับ ไม่กระตุก โดยรวมแล้วพอใจครับ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: