Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 - โนเกีย [ภาค 1]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 15, 16, 17 ... 20, 21, 22  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2126 / เข้าชม: 3728672
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1531 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 536 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 83 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 31 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 53 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2234

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 22:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

N73 เข้าเวปแล้วอ่านภาษาไทยออกมะครับ
นนทผฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 23:52  

ดีครับ
คนโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยผมด้วย
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 23:55  

พี่ๆ ครับ ที่ ในเวป บอก ว่า

*** ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth stereo sound)

อันนี้มันใช้หูฟังแบบไร้สายใช่หรือเปล่า/แล้วมันฟังได้จริงหรือเปล่าครับผม

*เรียนผู้รู้หรือผู้ใช้พี่ๆ ตอบผมหน่อย ครับผม ขอบคุณ
envylkitty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาบอกเรื่องราคาค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 13:10  

ซื้อมาแล้วค่ะแต่ไม่ได้ซื้อใช้เองนะค่ะ(ลูกค้าฝากซื้อค่ะ) 17800 บาท เป็นราคาของวันที่ 9/10 ค่ะ ส่วนโนเกีย n93ก็ 27500 บาทค่ะ
Dolphin7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N73 Set i brought in China
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 15:01  

I believe there are more accessories than Nokia N73 set in Thailand.

Firmware
V3.0628.0.0.6
17-08-2006
RM-132
Nokia N73 (A1.02)

Construction is very good comparing to Nokia N73 in sell in Thailand
7 days refund money (full amount)
15 days chage a new handset in any condition
30 days warranty in price
1 year warranty by Nokia

Good Offer..... why Nokia in China is so nice??? comparing to Nokia in Thailand?
คนโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 21:59  

พี่ๆ ครับ ที่ ในเวป บอก ว่า

*** ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth stereo sound)

อันนี้มันใช้หูฟังแบบไร้สายใช่หรือเปล่า/แล้วมันฟังได้จริงหรือเปล่าครับผม

*เรียนผู้รู้หรือผู้ใช้พี่ๆ ตอบผมหน่อย ครับผม ขอบคุณ

ช่วยตอบผมหน่อยนะครับว่ามันใช้ได้จริงหรือเปล่าครับผม
saifha69
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n73myphone
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 22:11  

ที่ไทยไม่มีสายคล้อง ไม่มีซอง ไม่มีผ้าเช็ดหน้าจอเลย หายไปไหนอครับ

ถ้าได้

Firmware
V3.0628.0.0.6
17-08-2006
RM-132
Nokia N73 (A1.02)

คงจะดีมากเลย รออัพอยุ่ครับมาเร็วๆนะครับ
แฟนโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ควรแก้ไขตัวหนังสือ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 22:22  

ใช้โนเกียมาตลอด เอารุ่นหลัง ๆ เลยนะ เช่น 6681 N 80 N 71 ตอนนี้ใช้ N 73 และ P990i ต้องยอมรับว่าหลัง ๆ ตัวหนังสือ(ตัวอักษรหนะครับ)ของโนเกียตัวเล็กมาก ต้องแก้ไขครับ อ่านไม่ค่อยออก ยิ่งรับข่าวทาง sms แล้ว เจ้าN 73 อ่านแทบไม่ออกเลย แต่ชอบนะ แก้ไขได้มั้ยบอกด้วย
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 23:48  

55555 หายไปนาน เนื่องจากเอาเครื่องเข้าศูนย์ซ่อม ซ่อมได้เดือนกว่าๆ ได้เครื่องมา 2 อาทิตย์แล้วครับ เพิ่งกลับมาดูเวปนี้มีหน้าเพิ่มขึ้นมาอีก 10 กว่า หน้า (ถ้าจำไม่ผิด)

ตอนนี้เครื่องดีแล้ว ไม่มีแฮ้งค์ ไม่มีดับครับพอใจมาก

ดังนั้นเครื่องใครมีปัญหากรุณาเอาไปซ่อมซะ จะได้เลิกบ่น !!!

ส่วนใครที่ถ่ายรูปสนามบินมาไม่ชัด ขอแนะนำว่า การถ่ายภาพค่ำๆแสงน้อย ไม่ควรถ่าย ถ้าถ่ายต้องทำใจว่าคุณภาพของภาพจะด้อยลง แน่นอน แม้แต่กล้องดิจิตอลแท้ๆ ยังถ่ายได้ไม่ชัดเลย

กรณีถ่ายกลางวันถ้าไม่ชัดอีก ส่งซ่อมเถอะครับ มันเสียแล้ว อาจเสียเพราะทำเครื่องหล่น ดูแลไม่ดี หรือเสียเอง ก็ซ่อมเถอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Ho Ho Ho
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 23:55  

Anonymous ผู้เขียน:
:b ผู้เขียน:
:b ผู้เขียน:
แบบนี้ไง อีกรูป รูปที่เอามาลงเป็นรูปที่มีขนาด 100% แต่แค่ Crop เอามาบางส่วนเท่านั้นเองครับ.....

พี่ๆครับ...ยังไม่มีใคร Comment รูปภาพพวกนี้ให้ทีละครับ (เลิกทะเลาะกันได้แล้ว) กล้องชัดๆ แบบ N73 ไหงได้อย่างนี้เองอ่ะทำมายอ่ะ เห็นพวกพี่ๆเชี่ยวเรื่องกล้องกันนะ ไม่ทราบเป็นเพราะแสงหรือเลนส์ หรือ CCD หรือความห่วยของคนถ่าย(อันนี้โดนมา อย่าซ้ำกันนะ) ถ้าทำได้แค่นี้ถือว่าน่าผิดหวังมากๆ สำหรับกล้องมือถือนะ ถึงผมจะขายไปแล้วก็ยังอยากจะทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรนะครับ แต่แสงกลางวัน ok ครับ พอทนรับได้
รูปที่่เห็นไม่เพี้ยนหรอกคับ มันเป็นไฟในอาคารสนามบินสุวรรณภูมิ ต่อให้คุณใช้กล้องราคาเป็นแสนภาพที่ไ้ด้ก็เป็นแบบนี้ละคับ เพราะเมื่อคืนไปเดินมา

ผมดูรูปแล้วคล้ายกลับภาพได้ผ่านการปรับแต่งสีมาจากโปรแกรมคอมพิวเตอร์

ส่วนภาพอื่นๆ เป็นไงบ้างครับ ถ่ายที่สว่างมากๆ มีปัญหาหรือปล่าว

ถ้ามีก็ ..............ส่งซ่อมได้เลยครับ Cool
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 00:05  

คำตอบข้างบนของผมเองลืมใส่ชื่อ ครับ Embarassed
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดีคนขาย
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 00:21  

ในนี้มีใครเป็นคนขายมือถือตามห้าง หรือตามศูนย์บ้างครับ

บังเอิญสงสัยเห็นบางคนมีโทรศัพท์กันหลายเครื่อง ไม่พอใจรุ่นไหนก็เปลี่นยไปใช้ยี่ห้ออื่นง่ายๆ ผมว่าน่าจะมีนะ ว่ามั๊ย !!!

Very Happy Razz Question
lorlark
Year's Star

จังหวัด: นครมัธยม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 18:25  

thumbright thumbleft
komiya
Year's Star

หัวข้อ : Re: n73myphone
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 20:06  

[quote="saifha69"]ที่ไทยไม่มีสายคล้อง ไม่มีซอง ไม่มีผ้าเช็ดหน้าจอเลย หายไปไหนอครับ

สงสัยตัดออกมาแยกอีกแล้วมั้ง -*-
gimzajui
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 07:20  

เห็น N73 มีปัญหา โน้นนี้ หลายอย่างมาก ขึ้นอยู่กับท่านใดเจอเเบบไหน แล้วอยากทราบว่า ทาง Nokia รับรู้ถึงปัญหาของสินค้าตัวเอง เเล้วจะมีการออกมารับผิดชอบเหรอไม่ ดูเหมือนปล่อยให้ผู้ใช้รับกรรมไปเอง หากเครื่องยังไม่ดี ก็น่าจะเรียกเครื่องกลับ

แล้วN 73 ที่ขายที่ต่างประเทศจะมีปัญหาเหมือนที่ขายในไทยหรือเปล่า
NoMAd--bo~y
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 09:03  

ล่าสุดครับบบบบบ
ผมอยากถามเพื่อนๆที่ใช้ n73 ดูว่าปุ่ม จอยสติ๊ก มันเป็นโครเมี่ยมหรืเป็นพลาสติดเคลือบกันเเน่อ้ะครับ
คือบางคนก็เป็นโครเมี่ยม บางคนก็เป็นเเบบผม
ทําไม ไม่เข้าใจ
ทําไม nokia ถึงไม่ได้มาตรฐานขนาดนี้
เเต่เครื่องผมเครื่องศูนย์เเท้ๆนะครับ
เเม้จะซื้อมาบุญครองเพราะผมมั่นใจได้เลย
1.ผมซื้อเค้าประจํามากๆ
2.เค้าเป็นร้านขายส่งอ้ะครับไม่มีทางย้อมเเมว
นั่นเเหละครับผมมั่นใจได้
เเล้วผมก้อซื้อเค้า 2 เครื่อง พี่ผมซื้อเครื่องนึง
ส่วนปุ่มของพี่ผมเป็นโครเมี่ยม
อยากทราบด่วนมากๆๆๆเลยครับ
งงง มาก
ซื้อพร้อมพี่
ตอนเเรกก้อไม่ได้สังเกตุ
ซื้อมาตั้งเเต่วันที่ 8 อ้ะครับ
ยังอยุ่ใน 7 วัน
ช่วยตอบทีครับบบบบ
เพราะผมเครียดมาก
ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์นึงเลย
เเล้วปุ่มผมก้อมีรอยเเล้วอ้ะ
เหมือนคล้ายเอาเข็มเจาะ
เเต่ผมเป็นคนรักษามือถือมากๆอ้ะ
เเบบว่าพกผ้าพันไว้ตลอด
เครื่องผมไม่เคยตกกเลย
เห้อ~~~
ช่วยตอบผมทีนะครับว่าควรทํายังไง
(คิดผิดมากที่ซ์อ n73) ตอนเเรกเพิ่มอีก 2000 ก็ได้ n80 ละ
เหอๆๆ เเต่เอส n80 มาเทียบเรื่องกล้องกะ 73 ตัว n73 ทําได้ดีกว่าอ้ะ
เเต่ก็.....นะ
NoMAd--bo~y
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 10:10  

อ้ออีกอย่างนึงครับ
เวลาผมถอดการ์ดความจําออกหรือปิดเครื่อง
เมื่อเปิดเครื่องหรือใส่การ์ดเข้าไปใหม่
มันจะเขียนคําว่า กําลังติดตั้งนานมากเลยอ้ะครับ
อยากทราบว่าต้องทํายังไงให้มันหายไปได้อ้ะครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ผม
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 15:56  

ผมจะซื้อทีศูนย์ไหนดีครับเอาแบบดีๆๆนะครับ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 20:31  

ใครมีวิธีที่จะทำให้ โทรศัพท์ปลุกทุกเช้า โดยการตั้งค่าแค่ครั้งเดียว ไม่ต้องตั้งปลุกเองทุกวัน ช่วยบอกหน่อยนะคะ คือว่า ขี้เกียจตั้งปลุกเองทุกวันน่ะค่ะ แล้วบางวัน โทรศัพท์เจ้ากรรมก็ไม่ยอมปลุก ทั้งๆที่ตั้งไว้แล้วด้วยค่ะ เซงจิงๆๆเลย ...
n73myphone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 20:13  

ผมอยากถามเพื่อนๆที่ใช้ n73 ดูว่าปุ่ม จอยสติ๊ก มันเป็นโครเมี่ยมหรืเป็นพลาสติดเคลือบกันเเน่อ้ะครับ
คือบางคนก็เป็นโครเมี่ยม บางคนก็เป็นเเบบผม
ทําไม nokia ถึงไม่ได้มาตรฐานขนาดนี้
เเต่เครื่องผมเครื่องศูนย์เเท้ๆนะครับ
เเม้จะซื้อมาบุญครองเพราะผมมั่นใจได้เลย
2.เค้าเป็นร้านขายส่งอ้ะครับไม่มีทางย้อมเเมว
เเล้วผมก้อซื้อเค้า 2 เครื่อง พี่ผมซื้อเครื่องนึง
งงง มาก
ซื้อมาตั้งเเต่วันที่ 8 อ้ะครับ
เเต่ผมเป็นคนรักษามือถือมากๆอ้ะ
เห้อ~~~
ช่วยตอบผมทีนะครับว่าควรทํายังไง
(คิดผิดมากที่ซ์อ n73) ตอนเเรกเพิ่มอีก 2000 ก็ได้ n80 ละ
เหอๆๆ เเต่เอส n80 มาเทียบเรื่องกล้องกะ 73 ตัว n73 ทําได้ดีกว่าอ้ะ
อ้างถึง:

***ของผมเป็นโครเมี่ยมอะครับ ก็ไม่เห็นเป็นรอยจุดเหมือนที่คุณว่านะครับ ผมก็งงเหมือนกัน
กับปัญหาของแต่ละคน ทั้งๆที่เป็น n73 เหมือนกันทำไมปัญหาที่เกิดขึ้นมันต่างกันจัง บางคนก็ไม่มีปัญหาเลย แต่บางคนเกิดปัญหาเยอะมาก ทั้งเปิดไม่ติด ค้าง ปุ่มหลุด ปุ่มเป็นรอยบ้าง อันนี้ผมว่าต้องโทรไปถามที่ศูนย์แล้วละครับ ว่าทำไมมันไม่เหมือนกัน 02-2552111
ถามเลยครับ แต่อย่าหวังอะไรมากนะครับกับพนักงานบางทีไม่มีความรู้อะไรเลย ถามอย่างตอบอย่าง ผมเจอมาแล้ว และถ้าเครื่องคุณเป็นเครื่องศูนย์แท้ๆก็เปลี่ยนเลยครับ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 12:26  

ผมว่าคงต้องระวังแล้วละครับ ไว้ใจไม่ได้
เพราะดูแล้ว N73 ขายดีทีเดียว เครื่องมีปัญหาย่อมมีแน่นอน แล้วก็ถูกเอาไปเปลี่ยน
แล้วเครื่องนั้นไปไหน ก็คงมีที่มีคนโชคร้ายไปซื้ออีกซวยสิ ย้อมแมวก็ต้องมีอยู่แล้ว
เห็นเครื่องมีปัญหาบางคนก็ขายทิ้ง แล้วร้านที่รับซื้อเอาไปไว้ไหน คนซื้อก็ซวยอีกแล้ว
ซื้อร้านที่ไว้ใจได้ดีกว่า ถ้าเป็นศูนย์เลยก็ดี แต่ต้องระวังอยู่ดี เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอาจมาตกที่เรา
เช็คให้ละเอียดก่อนซื้อ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 15:12  

Zta ผู้เขียน:
ผมว่าคงต้องระวังแล้วละครับ ไว้ใจไม่ได้
เพราะดูแล้ว N73 ขายดีทีเดียว เครื่องมีปัญหาย่อมมีแน่นอน แล้วก็ถูกเอาไปเปลี่ยน
แล้วเครื่องนั้นไปไหน ก็คงมีที่มีคนโชคร้ายไปซื้ออีกซวยสิ ย้อมแมวก็ต้องมีอยู่แล้ว
เห็นเครื่องมีปัญหาบางคนก็ขายทิ้ง แล้วร้านที่รับซื้อเอาไปไว้ไหน คนซื้อก็ซวยอีกแล้ว
ซื้อร้านที่ไว้ใจได้ดีกว่า ถ้าเป็นศูนย์เลยก็ดี แต่ต้องระวังอยู่ดี เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอาจมาตกที่เรา
เช็คให้ละเอียดก่อนซื้อ

สุดท้ายผู้รับเคราะห์คือ "เรา"
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n73myphone
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 15:25  

[quote="komiya"]
saifha69 ผู้เขียน:
ที่ไทยไม่มีสายคล้อง ไม่มีซอง ไม่มีผ้าเช็ดหน้าจอเลย หายไปไหนอครับ

สงสัยตัดออกมาแยกอีกแล้วมั้ง -*-

ตอนนี้ใช้ซองของลามูร์อยู่คับ สวยดีสีทองๆน้ำตาลๆ

ผ้าเช็ดหน้าจอก้ออาศัยผลบุญที่ติดมากะการติดฟิล์มกันรอย(ของแถม)

ป.ล. หลายรุ่นแล้วที่เป็นแบบนี้ ของเมืองนอกจะไม่เหมือนไทยเลยอะ เนอะว่ามะ
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 16:01  

อยากทราบอ่ะคับ คือมีคนรู้จักจะซื้อn73 อ่ะคับ
ดีไหมคับถ้าจะซื้อตอนนี้ หรือว่ารอให้เครื่องมันเสถียรกว่านี้ก่อนดีกว่าไหมคับ
เพื่อนๆที่ใช้n73แนะนำด้วยนะคับ
ปล.ผมไม่ได้หมายความว่าn73ไม่ดีนะคับ ส่วนตัวก็แอบชอบอยู่เหมือนกัน
หุๆๆ
ขอบคุณคับ
หุๆๆ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 17:05  

VIRUS LoVeLoVe ผู้เขียน:
อยากทราบอ่ะคับ คือมีคนรู้จักจะซื้อn73 อ่ะคับ
ดีไหมคับถ้าจะซื้อตอนนี้ หรือว่ารอให้เครื่องมันเสถียรกว่านี้ก่อนดีกว่าไหมคับ
เพื่อนๆที่ใช้n73แนะนำด้วยนะคับ
ปล.ผมไม่ได้หมายความว่าn73ไม่ดีนะคับ ส่วนตัวก็แอบชอบอยู่เหมือนกัน
หุๆๆ
ขอบคุณคับ
หุๆๆ

ผมว่าซื้อตอนไหนก้อเหมือนๆกันนะคับ

ถ้าจะหั้ยเสถียรจริงๆน่าจะราวๆปีหน้าอะ(เดาเอานะ) ปีนี้ต้องรอ FW มาแก้ปัญหาต่างๆนาๆที่เจอกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 17:37  

ทำไมเวลาคุยโทสับบ ได้ยินคนอื่นพูดมาชัดเลยอ่ะ แต่คนอื่นไม่ได้ยินเราพูดเลย
มีใครเป็นมั่งมั๊ยคะ ?? .... มันเป็นที่อะไรอ่ะ ใครพอจะรู้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 18:23  

TFT LCD ผู้เขียน:
WOW!! ครบผม

1233443
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 20:01  

เนี่ยนะ ตั้งแต่เราซื้อ n 73 มาใช้ประมาณ 2 เดือนกว่า เรารู้สึกว่าเราชอบมากเลย เพราะมันมีอะไรหลายอย่างที่ตอบสนองความต้องการของเราได้ ถึงแม้อาจจะมีปัญหาค้างๆๆ มึนๆๆ บ้าง ก็ไม่เป็นไร เพราะยังไงในอนาคตปัญหานี้มันก็ต้องแก้ได้อยู่แล้ว สรุปก็คือ รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นนึง ที่เราคิดว่ามันคุ้ม และ ดูดี มั่กๆๆ เลย มีใครเห็นด้วยกับเราบ้าง...
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 21:54  

ทำไมเวลาคุยโทสับบ ได้ยินคนอื่นพูดมาชัดเลยอ่ะ แต่คนอื่นไม่ได้ยินเราพูดเลย
มีใครเป็นมั่งมั๊ยคะ ?? .... มันเป็นที่อะไรอ่ะ ใครพอจะรู้บ้าง

คนรับสายหูไม่ดีอะป่าวครับ Question

หรือโทรศัพท์เค้ามีปัญหา Question

หรือว่ามีอะไรไปอุดตันรูไมค์พูดของคุณรึป่าว Question
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 12:20  

ของเราเวลาคุยก้ไม่ปกตินะ คนที่คุยกับเราก้ได้ยินดี
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 12:38  

ของผมก้อไม่เปนนะครับ ได้ยินชัดเจนทั้ง2ฝ่าย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 12:39  

yumijung ผู้เขียน:
เนี่ยนะ ตั้งแต่เราซื้อ n 73 มาใช้ประมาณ 2 เดือนกว่า เรารู้สึกว่าเราชอบมากเลย เพราะมันมีอะไรหลายอย่างที่ตอบสนองความต้องการของเราได้ ถึงแม้อาจจะมีปัญหาค้างๆๆ มึนๆๆ บ้าง ก็ไม่เป็นไร เพราะยังไงในอนาคตปัญหานี้มันก็ต้องแก้ได้อยู่แล้ว สรุปก็คือ รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นนึง ที่เราคิดว่ามันคุ้ม และ ดูดี มั่กๆๆ เลย มีใครเห็นด้วยกับเราบ้าง...

เหนด้วยอะ ชอบพอๆกะ N80 เลย ใช้งานง่ายสะดวกตอบสนองทุกความรู้สึก

ป.ล. เมื่อไรเค้าจะปล่อย FW ออกมาซะที
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 19:37  

มีอะไรอยากจะถามทุกๆคนหน่อยนะคะ คือว่าตอนที่ซื้อโทรศัพท์มา ได้อันที่เป็นกล่องดำๆ บางๆ (เค้าเรียกว่าอะไรไม่รู้ ที่เอาไว้ใส่เมมเวลาจะอัดรูปอ่ะค่ะ) พอดีวันนี้เอารูปไปล้าง แล้วที่ร้านบอกให้กลับมาเอาไอ้ที่บอกเนี่ยไปด้วย พอกลับมาค้นดูก็ไม่มี เลยอยากถามดูว่าคนอื่นๆๆ ได้มากันหรือเปล่า ส่วนเราไม่ได้มา ฮือๆๆ สงสัยร้านโทรศัพท์จะจิ๊กไว้แน่เลยอ่ะ
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 21:59  

มีอะไรอยากจะถามทุกๆคนหน่อยนะคะ คือว่าตอนที่ซื้อโทรศัพท์มา ได้อันที่เป็นกล่องดำๆ บางๆ (เค้าเรียกว่าอะไรไม่รู้ ที่เอาไว้ใส่เมมเวลาจะอัดรูปอ่ะค่ะ) พอดีวันนี้เอารูปไปล้าง แล้วที่ร้านบอกให้กลับมาเอาไอ้ที่บอกเนี่ยไปด้วย พอกลับมาค้นดูก็ไม่มี เลยอยากถามดูว่าคนอื่นๆๆ ได้มากันหรือเปล่า ส่วนเราไม่ได้มา ฮือๆๆ สงสัยร้านโทรศัพท์จะจิ๊กไว้แน่เลยอ่ะ

อะเดปเตอร์รึเปล่าคับ
หุๆๆ
moSK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครือว่า.....
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 22:43  

Wi-Fi นี่คืออะไรอ่ะคับ พอดีผมไม่ค่อยฉลาดเรื่องนี้อ่ะคับ Embarassed
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 23:00  

VIRUS LoVeLoVe ผู้เขียน:

อะเดปเตอร์รึเปล่าคับ
หุๆๆ

ตอนผมซื้อก้อไม่มี Adapter มาเลยอะ งงมากๆทั้งที่สับแหลกบอกว่ามี แต่ก้อไม่เป็นไรครับซื้อ 1GB มาเลยมีหั้ย
JeAm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 23:41  

คืออยากถามว่าตอนนี้ราคาN73ราคาเท่าไหร่หรอแล้วราคาจะลดเร็วป่ะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: ครือว่า.....
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 09:33  

moSK ผู้เขียน:
Wi-Fi นี่คืออะไรอ่ะคับ พอดีผมไม่ค่อยฉลาดเรื่องนี้อ่ะคับ Embarassed

Wi-Fi (Wireless Fidelity)
คือระบบแลนไร้สาย (Wireless LAN) ที่ใช้เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่านช่องสัญญาณความถี่ 2.4 GHz
ด้วยความเร็วสูงสุดถึง 11 เมกกะบิตต่อวินาที โดยไม่ต้องพึ่งพาสายโทรศัพท์ แต่ต้องอยู่ในรัศมีการให้บริการจากจุดเชื่อมต่อ (Hotspot) ซึ่งจะครอบคลุมในระยะ 100 เมตร

ข้อมูลจาก : Firstmobile Buyer Guide ฉบับที่ 54
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 10:06  

JeAm ผู้เขียน:
คืออยากถามว่าตอนนี้ราคาN73ราคาเท่าไหร่หรอแล้วราคาจะลดเร็วป่ะ

16900-17500 คับ

ราคาก้อจะลดไม่เร็วนะนอกจากว่ามีตัวใหม่ของโนเกียวางตลาดอะลดีก้อ 500 - 1000
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 10:07  

ไม่ทราบว่าสีนี้สวยไหมอะคับ มานจะเข้ากันมะ

Silver / Metalic Red
JoShua
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 17:43  

ใช้ N73 อยู่นะครับ คือว่า...

1) Hard Reset แล้วภาษาไทยหายไหมครับ
2) ลง Firmware แล้วภาษาไทยหายไหมครับ ตัวล่าสุดโหลดได้ที่ไหนครับ

ชอบคุณครับ
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 22:41  

ไม่น่าจะหายนะ
ไงก็มีผู้รู้มาตอบอีกทีแล้วกัน
ุหุๆ
cheese
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N73
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 12:37  

รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ใช่ไหมคะ แล้วตกลงประชุมสายได้รึเปล่า เห็นบางเว็บก็บอกว่าประชุมสายไม่ได้
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N73
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 13:59  

cheese ผู้เขียน:
รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ใช่ไหมคะ แล้วตกลงประชุมสายได้รึเปล่า เห็นบางเว็บก็บอกว่าประชุมสายไม่ได้

เปลี่ยนได้อะคับเพราะเหนมีหน้ากากขายแล้วอะที่มาบูญครอง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 14:02  

วันนี้ไปซื้อต้นไม้มาเลยเก็บภาพมาฝาก ถ่ายจาก N73 Close up Mode ที่ระดับ 2 ล้าน

pockung
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : Pockung
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 10:08  

คืออยากจะถามว่า เราสามารถแปลงหนังมาดูใน N73 ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรน่ะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Pockung
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 11:52  

pockung ผู้เขียน:
คืออยากจะถามว่า เราสามารถแปลงหนังมาดูใน N73 ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรน่ะครับ

แปลงได้ครับ

* แปลงเป็นไฟล์ AVI สำหรับหนัง
* แปลงเป็น 3GP สำหรับคลิป

ป.ล. เหนเด๋วนี้เค้ามีตัวเต็มของ Smart Movie ออกมาแล้ว ลองหาๆดูละกาน
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 14:59  

มีใครได้บัตรล้างภาพฟรีที่โกดักบ้างครับ

ผมได้มา 3 เดือนแล้วมั้งยังไม่เคยเอาไปใช้เลย เพราะจะดูจากเครื่องหรือ คอม มากกว่า

อยากถามว่าส่งร้านโกดักทั่วๆไปได้หรือไม่อ่ะ Shocked
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 15:57  

unk21 ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อต้นไม้มาเลยเก็บภาพมาฝาก ถ่ายจาก N73 Close up Mode ที่ระดับ 2 ล้าน

เยี่ยมครับ Laughing
จิงโจ้
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 18:46  

ใช้ n73อยู่ก็ดีครับ แต่โปรแกรมไม่มีให้ใช้ จึงรู้สึกว่าใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 19:52  

เราก็ได้คูปองล้างรูปฟรีมานานแล้วเหมือนกัน หมดเขตไป 2 ใบแล้ว เสียดายมากเลยตั้ง 60 กว่าใบแน่ะ สามารถล้างรูปฟรีได้เฉพาะร้านของโกดักที่เข้าร่วมรายการเท่านั้น วันก่อนเราก็กะจะเอารูปไปล้าง แต่ที่ร้านบอกว่าไม่มี adapter ให้เรากลับมาเอา แต่ว่าเราไม่มี ตอนซื้อไม่เห็นได้มาเลย ก็เลย อดล้าง คงต้องไปร้านอื่นอ่ะนะ เซงจิงๆๆๆๆๆๆๆ

ป.ล.เราสงสัยมากเลยนะ เพราะปกติร้านถ่ายรูปต้องมีตัว adapter ไว้หลายแบบหลายอันอยู่แล้ว แต่ทำไมร้านนี้ไม่มี ห่วยแตกจิงๆๆเลย ว่ามะ
ninestep
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 21:34  

อยากได้โปรแกรมที่เวลามีคนโทรเข้าแล้วขึ้นรุปแบบเต็มจออะครับ
ครายมีเวบโหลดช่วยโพสหน่อยครับ
ขอบคุงงับ Laughing
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 22:04  

เราก็ได้คูปองล้างรูปฟรีมานานแล้วเหมือนกัน หมดเขตไป 2 ใบแล้ว เสียดายมากเลยตั้ง 60 กว่าใบแน่ะ สามารถล้างรูปฟรีได้เฉพาะร้านของโกดักที่เข้าร่วมรายการเท่านั้น วันก่อนเราก็กะจะเอารูปไปล้าง แต่ที่ร้านบอกว่าไม่มี adapter ให้เรากลับมาเอา แต่ว่าเราไม่มี ตอนซื้อไม่เห็นได้มาเลย ก็เลย อดล้าง คงต้องไปร้านอื่นอ่ะนะ เซงจิงๆๆๆๆๆๆๆ

ป.ล.เราสงสัยมากเลยนะ เพราะปกติร้านถ่ายรูปต้องมีตัว adapter ไว้หลายแบบหลายอันอยู่แล้ว แต่ทำไมร้านนี้ไม่มี ห่วยแตกจิงๆๆเลย ว่ามะ

ถึงเราไม่มี เค้าก้อต้องมีนะ สงสัยได้ล้างฟรีไงเลยทำเปนไม่มี
Help me 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 23:35  

ของผมหมดเวลาไป 2 ใบ (1 ใบล้างได้หลายรูป )เหมือนกัน ว่างๆจะไปเดินแถวสยามหาร้านที่รับล้างดู

ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ Rolling Eyes
เนะโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 17:45  

อยากรู้ว่าราคา 73 ตอนนี้เครื่องศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ใครรู้ช่วยตอบที จะซื้อวันศุกร์นี้แล้วอ่ะค่ะ แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี แต่ก้อชอบ73 มากๆเลย Very Happy
ritthirongc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 21:20  

Help me 8 ผู้เขียน:
ของผมหมดเวลาไป 2 ใบ (1 ใบล้างได้หลายรูป )เหมือนกัน ว่างๆจะไปเดินแถวสยามหาร้านที่รับล้างดู

ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ Rolling Eyes

============
ร้าน Foto Friend ที่ Central Ladphaow
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 21:50  

เนะโกะ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคา 73 ตอนนี้เครื่องศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ใครรู้ช่วยตอบที จะซื้อวันศุกร์นี้แล้วอ่ะค่ะ แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี แต่ก้อชอบ73 มากๆเลย Very Happy

ราคาราวๆ 16800-17900 อะครับ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 10:23  

ถึงเราไม่มี เค้าก้อต้องมีนะ สงสัยได้ล้างฟรีไงเลยทำเปนไม่มี

หุหุ เหนด้วยเลย
zingaragurl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมมานรวมสายไม่ได้อ่า
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 23:04  

ทำไม N73 รวมสายไม่ได้หรอ

ช่วยตอบหน่อย

zingaragurl@yahoo.com

นะคะ
non8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กะลังตัดสินใจอยู่คับ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 01:57  

คือว่า...ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีระหว่างN72-N73อ่ะครับ แต่ในใจชอบN73นะครับ เพราะว่าคุณสมบัติครบถ้วนดี แต่อ่านแล้วเห็นเพื่อนๆมีปัญหาค่อนข้างมาก ผมจะทำยังไงดีครับ ซื้อมาเลย เสี่ยงเอา หรือว่ารอล๊อตหลังๆดีกว่ามั๊ย จะได้อัพFWเป็นเวอร์ชั่นใหม่ด้วย ผมขอคำแนะนำด้วยนะครับ เพราะถ้าผมไม่ซือ้N73 ก็คงเอาN72อ่ะครับ แต่ไม่อยากได้เครื่องที่มันมีปัญหาไงครับ คือ..ผมเป็นคนที่ค่อนข้างเรื่องมากอ่ะครับ ยังไงก็รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะครับ Rolling Eyes
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กะลังตัดสินใจอยู่คับ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 11:51  

non8 ผู้เขียน:
คือว่า...ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีระหว่างN72-N73อ่ะครับ แต่ในใจชอบN73นะครับ เพราะว่าคุณสมบัติครบถ้วนดี แต่อ่านแล้วเห็นเพื่อนๆมีปัญหาค่อนข้างมาก ผมจะทำยังไงดีครับ ซื้อมาเลย เสี่ยงเอา หรือว่ารอล๊อตหลังๆดีกว่ามั๊ย จะได้อัพFWเป็นเวอร์ชั่นใหม่ด้วย ผมขอคำแนะนำด้วยนะครับ เพราะถ้าผมไม่ซือ้N73 ก็คงเอาN72อ่ะครับ แต่ไม่อยากได้เครื่องที่มันมีปัญหาไงครับ คือ..ผมเป็นคนที่ค่อนข้างเรื่องมากอ่ะครับ ยังไงก็รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะครับ Rolling Eyes

N73 ถือว่าเป็นช้อยส์ที่ดีที่สุดแล้วนะ เรื่องไม่เสถียรอะยังไงก้อต้องทนอะคับ เพราะถึงคุณซื้อมาในเวอร์ชั่นใหม่แต่ในอนาคตคุณก้อต้องไปอัพ FW เรื่อยๆอะครับ และคิดว่าคุ้มแล้วละที่ตัดสินใจซื้อ แต่ก้อลองคิดดีๆละกานคับ เงินมะช่ายน้อยๆ

ป.ล. ถ้ามีปัญหาอะไรก้อเข้ามาโพสในนี้เลย เพื่อนเต็มใจที่จะช่วยคับ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 00:41  

เราก็เป็นคนนึงนะ ที่ยอมรับว่าไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องเทคโนโลยีของโทรศัพท์มือถืออ่ะ เราเห็นเพื่อนๆคุยกันในเว็บนี้ บางทีก็ งง เหมือนกันนะ วันนี้ก็เลยอยากจะถามว่า FW เนี่ย พอมันออกมาแล้ว เราจะต้องโหลดมาอัพเอง หรือว่าไปอัพตามร้านตามศูนย์ แล้วราคาประมาณเท่าไร เมื่อไหร่จะออกมา ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ป.ล.ถ้ามีอะไรสงสัย จะมาถามอีกนะคะ ขอบคุณทุกๆๆคนเลยนะ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กะลังตัดสินใจอยู่คับ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 11:49  

เครื่องเราไม่มีปันหาไรนะ มีก้ช้าแค่นั้นเอง แต่มานเปนซิมเบียนก้ต้องทำจายแหละ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 14:46  

เราก็เป็นคนนึงนะ ที่ยอมรับว่าไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องเทคโนโลยีของโทรศัพท์มือถืออ่ะ เราเห็นเพื่อนๆคุยกันในเว็บนี้ บางทีก็ งง เหมือนกันนะ วันนี้ก็เลยอยากจะถามว่า FW เนี่ย พอมันออกมาแล้ว เราจะต้องโหลดมาอัพเอง หรือว่าไปอัพตามร้านตามศูนย์ แล้วราคาประมาณเท่าไร เมื่อไหร่จะออกมา ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ป.ล.ถ้ามีอะไรสงสัย จะมาถามอีกนะคะ ขอบคุณทุกๆๆคนเลยนะ

เรื่อง FW อัพฟรีคับ(ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกัน)

อัพได้ที่ Nokia Care ไกล้บ้านท่านอะคับ

เค้าจะออกเร็วๆนี้ละคับ รอก่อนนะ

แนะนำว่าอัพที่ศูนย์ดีกว่าอัพเองหากไม่ชัวร์
getty_BU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 16:37  

n73myphone ผู้เขียน:
งงง มาก
เห้อ~~~
อ้างถึง:

***ของผมเป็นโครเมี่ยมอะครับ ก็ไม่เห็นเป็นรอยจุดเหมือนที่คุณว่านะครับ ผมก็งงเหมือนกัน
กับปัญหาของแต่ละคน ทั้งๆที่เป็น n73 เหมือนกันทำไมปัญหาที่เกิดขึ้นมันต่างกันจัง บางคนก็ไม่มีปัญหาเลย แต่บางคนเกิดปัญหาเยอะมาก ทั้งเปิดไม่ติด ค้าง ปุ่มหลุด ปุ่มเป็นรอยบ้าง อันนี้ผมว่าต้องโทรไปถามที่ศูนย์แล้วละครับ ว่าทำไมมันไม่เหมือนกัน 02-2552111
ถามเลยครับ แต่อย่าหวังอะไรมากนะครับกับพนักงานบางทีไม่มีความรู้อะไรเลย ถามอย่างตอบอย่าง ผมเจอมาแล้ว และถ้าเครื่องคุณเป็นเครื่องศูนย์แท้ๆก็เปลี่ยนเลยครับ

เรา ก็ สงสัย เหมือนกันนะค่ะ ดู มันก็มีรอย ลอก เหมือนกันนะ

ซื้อที่ศูนย์โนเกียแท้เหมือนกันนะค่ะ ซื้อเมื่อเดือนกันยายนค่ะ

ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ

นู๋ก็เริ่มกังวลเหมือนปัญหาที่เพื่อนๆเจอนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 18:08  

Mijiko Very Happy ผู้เขียน:
อาทิตย์หน้าจะไปฮ่องกงค่ะ ใครเคยซื้อnokiaที่ฮ่องกงบ้างซื่อที่นุ่นเป็นยังไงซื้อที่ไหนดีและใช้ที่เมืองไทยได้ป่ะคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะจะไปแล้ว

Non si capisce una mazza, ma che lingua è?
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 19:25  

จิงโจ้ ผู้เขียน:
ใช้ n73อยู่ก็ดีครับ แต่โปรแกรมไม่มีให้ใช้ จึงรู้สึกว่าใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ

Download for OS9.1
pockung
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 23:03  

อ้างถึง:

แปลงได้ครับ

* แปลงเป็นไฟล์ AVI สำหรับหนัง
* แปลงเป็น 3GP สำหรับคลิป

ป.ล. เหนเด๋วนี้เค้ามีตัวเต็มของ Smart Movie ออกมาแล้ว ลองหาๆดูละกาน

ขอบคุณ คุณ unk21 มากครับ ขอถามต่ออีกนิดว่า เราต้องใช้โปรแกรมอะไร ในคอม ในการแปลงไฟล์ หรือว่ามีแหล่งให้ Download หนัง หรือ MV สำหรับ Symbian 9.1 บ้างไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 01:46  

เอ่อไม่ทราบว่าตอนนี้ราคามันเหลือเท่าไรอ่ะคับ เอาเเน่ๆเลยนะงับ ย้ำขอเเบบเเน่ๆงับจะซื้อวันที่30งับ
non8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 04:51  

[u]N73 นี่มันแถม adapter ที่ต่อการ์ดมาให้รึป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าใช้การ์ด 1 GB จะทำให้เครื่องหน่วงขึ้นไหมครับ ??? Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes[/quote]
saifha69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 06:12  

N73 นี่มันแถม adapter ที่ต่อการ์ดมาให้รึป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าใช้การ์ด 1 GB จะทำให้เครื่องหน่วงขึ้นไหมครับ ?

***ไม่เท่าไรครับ แทบจะดูไม่แตกต่างเลยระหว่างที่มากับเครื่องและที่เป็น 1 กิ๊ก ใช้อยู่ครับ[/quote]
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 09:56  

มีคนตั้งกระทู้ว่า FW for N73 จะเข้ามาราวเดือน พฤศจิกายน อะคับ ในที่สุดก้อได้ฤกษ์อัพซะที
mewaji_pt.
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 14:24  

มีคนตั้งกระทู้ว่า FW for N73 จะเข้ามาราวเดือน พฤศจิกายน อะคับ ในที่สุดก้อได้ฤกษ์อัพซะที

ไม่ทราบว่าเป็นเวอร์ชันไหนครับ ถ้าเป็น v3.0628.0.0.6 ก็แจ่มครับ แต่ถ้าเป็น v2.0628.0.0.3 ตอนนี้ก็มีมาแล้วครับ และมีคนบอกว่ายังไม่แตกต่างจาก v2.0628.0.0.1 ดังนัน้ผมรอ v3.0268.0.0.6 ดีก่า หวังว่าที่จะเข้ามาคงเป็นเวอร์ชันนี้นะครับ
lorlark
Year's Star

จังหวัด: นครมัธยม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 15:32  

Mijiko Very Happy ผู้เขียน:
อาทิตย์หน้าจะไปฮ่องกงค่ะ ใครเคยซื้อnokiaที่ฮ่องกงบ้างซื่อที่นุ่นเป็นยังไงซื้อที่ไหนดีและใช้ที่เมืองไทยได้ป่ะคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะจะไปแล้ว

Non si capisce una mazza, ma che lingua è?

ภาษาไรเหรอ แล้วหมายความว่าไงคับ Confused
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:41  

mewaji_pt. ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าเป็นเวอร์ชันไหนครับ ถ้าเป็น v3.0628.0.0.6 ก็แจ่มครับ แต่ถ้าเป็น v2.0628.0.0.3 ตอนนี้ก็มีมาแล้วครับ และมีคนบอกว่ายังไม่แตกต่างจาก v2.0628.0.0.1 ดังนัน้ผมรอ v3.0268.0.0.6 ดีก่า หวังว่าที่จะเข้ามาคงเป็นเวอร์ชันนี้นะครับ

ไม่ทราบเหมือนกานคับ สงสัยจะมาพร้อมกะรุ่นมิวสิคอะ

ป.ล. ของผมยังรุ่น 0.1 อยู่เรยอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:42  

[u]N73 นี่มันแถม adapter ที่ต่อการ์ดมาให้รึป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าใช้การ์ด 1 GB จะทำให้เครื่องหน่วงขึ้นไหมครับ ??? Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
[/quote]

บางเวปบอกว่ามีนะครับ แต่ตอนผมซื้อไม่มีอะคับ

เรื่องเมม 1GB ผมใส่แล้วก้อเฉยๆนะเหมือนตอนใส่ 128MB เลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:42  

N73 นี่มันแถม adapter ที่ต่อการ์ดมาให้รึป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าใช้การ์ด 1 GB จะทำให้เครื่องหน่วงขึ้นไหมครับ ???
** อยากช่วยนะครับแต่ไม่รู้จริงๆ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:44  

เอ่อไม่ทราบว่าตอนนี้ราคามันเหลือเท่าไรอ่ะคับ เอาเเน่ๆเลยนะงับ ย้ำขอเเบบเเน่ๆงับจะซื้อวันที่30งับ

ราคาก้อราวๆนี้ละครับ 16700-17900 อะคับ เพราะร้านแต่ละร้านขายไม่เท่ากันอะต่างกันไม่กี่ร้อย เตรียมไปซัก 18000 เลยดีกว่าเผื่ออยากได้อะไรเพิ่มอีก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:48  

ขอบคุณ คุณ unk21 มากครับ ขอถามต่ออีกนิดว่า เราต้องใช้โปรแกรมอะไร ในคอม ในการแปลงไฟล์ หรือว่ามีแหล่งให้ Download หนัง หรือ MV สำหรับ Symbian 9.1 บ้างไหมครับ

สำหรับคอมผมใช้ Xilisoft อะคับ แปลงและรองรับได้หลายไฟล์เลย

ลองไปดูที่บอร์ด N-Series สิครับมีทั้ง

MP3, Ringtone, Clip, MV, Album Cover

Download for OS 9.1

ลองไปดูละกานคับ ไม่ก้อลองโพสก้อได้หาคุณเวรกรรมอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:51  

JuOn22 ผู้เขียน:
mewaji_pt. ผู้เขียน:

ไม่ทราบเหมือนกานคับ สงสัยจะมาพร้อมกะรุ่นมิวสิคอะ

ป.ล. ของผมยังรุ่น 0.1 อยู่เรยอะ

**ถ้าFWเวอร์ชั่นใหม่ที่ว่าเข้ามาแล้วอย่าลืมมาบอกกันด้วยน๊าคับ
non8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 17:58  

JuOn22 ผู้เขียน:

ราคาก้อราวๆนี้ละครับ 16700-17900 อะคับ เพราะร้านแต่ละร้านขายไม่เท่ากันอะต่างกันไม่กี่ร้อย เตรียมไปซัก 18000 เลยดีกว่าเผื่ออยากได้อะไรเพิ่มอีก

**มะวานไปดูที่ร้านนิด MBK มาคับ สีขาว 17800 สีเทา 17900 คับ
lumto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 18:30  

[quote="Anonymous"][quote="thai gal"]
ค่านิยม ผู้เขียน:
จะซื้อไปทำ...อะไรแพงๆ การใช้งานส่วนมากก็โทร+แอ๊ค วัตถุนิยมจริงๆเด็กไทย

อยากถ่ายรูปได้ชัดๆก็ไปซื้อกล้องดิจิตอลมาถ่ายสิ
อยากได้จอแอลซีดีความละเอียดสูงๆ ก็ไปใช้แอลซีดีทีวีเลยดิ
ไวไฟเหรอ..จะเอามาใช้อะไรมั่งล่ะ
โทรศัพท์ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าจุดประสงค์การใช้งานหลักคืออะไร จำเป็นขนาดไหนที่จะต้องเสียเงินแพงๆไปซื้อที่มันมีอ๊อฟชั่นเยอะๆ มาใช้ ซึ่งในความเป็นจริงแล้วก็ไม่ได้ใช้พวกอ๊อฟชั่นพวกนั้นซักเท่าไหร่ คุณสมบัติบางอย่างเช่น 3G ก็ยังไม่มีการซัพพอร์ตในเมื่องไทยเลยด้วยซ้ำไป

------------------------------------------------------------------------------

แล้วมันหนักอะไรนายไม่ทราบ ถ้าเราจะซื้อแพงๆ เราขอเงินพ่อแม่นายซื้อเหรอ คนเรามีสิทธิ์ที่จะชอบอะไรแพงๆก้อได้นี่คับ เพราะฉะนั้นอย่า.....นะครับ ตั้งกระทู้ไว้ให้ถาม-ตอบ ปัญหา แต่นี่สงสัยอ่านภาษาไทยไม่ออก เลยเข้ามาว่าซะงั้น อิจฉารึไง
alohomola
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 21:43  

สงสัยอ่าครับ คือเวลาเข้าเว็บแล้ว มันเป้ฯภาษาต่างด้าวอะครับ จะแก้ไงอะครับ ขอบคุณครับ
alohomola
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 21:51  

ถามอีกข้อด้วยครับ พอดีมือใหม่แฮะ

เวลาเข้า Nokia PC Suite แล้ว มีปัญหากับ Nokia Music Manger อ่ะครับ มันขึ้นตลอดเลยว่า

"MusicManager.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for inconvenience"

บางทีก้อกดแล้ว หน้าจอไม่เด้งขึ้นมา

ไม่รู้ว่าเกิดจากปัญหาอะไรครับ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 20:31  

[quote="lumto"][quote="Anonymous"]
thai gal ผู้เขียน:
ค่านิยม ผู้เขียน:
จะซื้อไปทำ...อะไรแพงๆ การใช้งานส่วนมากก็โทร+แอ๊ค วัตถุนิยมจริงๆเด็กไทย

อยากถ่ายรูปได้ชัดๆก็ไปซื้อกล้องดิจิตอลมาถ่ายสิ
อยากได้จอแอลซีดีความละเอียดสูงๆ ก็ไปใช้แอลซีดีทีวีเลยดิ
ไวไฟเหรอ..จะเอามาใช้อะไรมั่งล่ะ
โทรศัพท์ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าจุดประสงค์การใช้งานหลักคืออะไร จำเป็นขนาดไหนที่จะต้องเสียเงินแพงๆไปซื้อที่มันมีอ๊อฟชั่นเยอะๆ มาใช้ ซึ่งในความเป็นจริงแล้วก็ไม่ได้ใช้พวกอ๊อฟชั่นพวกนั้นซักเท่าไหร่ คุณสมบัติบางอย่างเช่น 3G ก็ยังไม่มีการซัพพอร์ตในเมื่องไทยเลยด้วยซ้ำไป

------------------------------------------------------------------------------

แล้วมันหนักอะไรนายไม่ทราบ ถ้าเราจะซื้อแพงๆ เราขอเงินพ่อแม่นายซื้อเหรอ คนเรามีสิทธิ์ที่จะชอบอะไรแพงๆก้อได้นี่คับ เพราะฉะนั้นอย่า.....นะครับ ตั้งกระทู้ไว้ให้ถาม-ตอบ ปัญหา แต่นี่สงสัยอ่านภาษาไทยไม่ออก เลยเข้ามาว่าซะงั้น อิจฉารึไง

เห็นด้วยค่ะ เพราะไอ้เรื่องแบบนี้มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลนะคะ ถ้าใครไม่ชอบ ไม่เห็นด้วยก็อย่าเข้ามาในกระทู้ของพวกเรา ชาว N 73 สิคะ พวกเรามีสมอง ย่อมคิดไตร่ตรองก่อนซื้ออยู่แล้ว เพราะฉะนั้น จงให้เกียรติการตัดสินใจของผู้อื่นด้วยนะคะ ไม่ใช่เอาแต่ความคิดตัวเองเป็นใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 00:31  

getty_BU ผู้เขียน:
n73myphone ผู้เขียน:
งงง มาก
เห้อ~~~
อ้างถึง:

เรา ก็ สงสัย เหมือนกันนะค่ะ ดู มันก็มีรอย ลอก เหมือนกันนะ

ซื้อที่ศูนย์โนเกียแท้เหมือนกันนะค่ะ ซื้อเมื่อเดือนกันยายนค่ะ

ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ

นู๋ก็เริ่มกังวลเหมือนปัญหาที่เพื่อนๆเจอนะค่ะ

กำลังจะไปซื้อะครับ ไม่ทราบว่าสังเกตยังไงดีครับ ถ้ามันแตกต่างกันจริงผมก็อยากได้โครเมียม ไม่เอาชุบๆ ช่วยบอกวิธีสังเกตหน่อยครับ เพราะเครื่องๆใหม่ๆกลัวดูยาก
benzzer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n73 ปิดไฟแฟลชยังไงคับ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 19:31  

N73 ปิดไฟแฟลชขณะถ่ายรูปไงคับ เพราะปิดไปแล้วมันยังติดอยู่เลยอ้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 20:09  

อยากได้วิธีทำให้คลิบวีดีโอไม่เห็นในฟั่งชั่นแสดงสไล ง่ะครับ >_<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 21:50  

ซื้อมาแล้วครับ 18,000 (หน้ากากสีเงิน)ที่มาบุญครอง สำหรับหน้ากากสีขาวจะอยู่ที่ 17,580
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n73 ปิดไฟแฟลชยังไงคับ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 23:39  

benzzer ผู้เขียน:
N73 ปิดไฟแฟลชขณะถ่ายรูปไงคับ เพราะปิดไปแล้วมันยังติดอยู่เลยอ้ะ

ถ้าไม่หั้ยขึ้นตอนโฟกัสอะต้องกดชัตเตอร์เร็วๆอะคับ

ถ้าปิดเลยนี่รู้สึกมานก้อยังขึ้นนิดนึงนะ

Vote for N12
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=188175

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 31 Oct 2006 13:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 23:42  

อยากได้วิธีทำให้คลิบวีดีโอไม่เห็นในฟั่งชั่นแสดงสไล ง่ะครับ >_<

ของผมมันมะขึ้นนะคับลองดูละ เด๋วจะลองอีกที

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=188175

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 31 Oct 2006 13:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 14:05  

Ragnarok ผู้เขียน:
ถามอะไรหน่อยนะคับ คือว่าถ้าจะซื้อตามร้านที่ MBK อะคับ ซื้อร้านไหนดีที่สุดอะคับ ที่เล็งๆไว้ก็มี
1.Nasa
2.นิด

ร้านไหนไว้ใจได้สุดอะคับ ขอบคุณคับ

ถ้าชอบ 2 ร้านนี้ก้อลองดูละกาน แต่ไม่แนะนำ เพราะบริการดีตอนซื้อ แต่หลังจากนั้นตัวใครตัวมัน

ลองไปดูร้าน JK Link จิ เหนเค้าว่ากันว่าดีอะ (ไม่ได้รู้จักเค้านะ แต่เคยได้ยิน)

ป.ล. เวลาซื้อก้อเช็คให้ละเอียดนะคับ เด๋วนี้มันมีอะไรไม่ดีเยอะๆอะ ต้องเช็ดหั้ยดีๆ

muki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 22:04  

ถามเรื่อง เวอร์ชั่นของเครื่องหน่อยคะ ว่าอีกหน่อยเราสามารถไปอัพเวอร์ชั่นที่ออกใหม่ได้ใช่เปล่าคะ เพราะว่าที่ใช้อยู่ มันค่อนข้างที่จะช้า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 09:39  

muki ผู้เขียน:
ถามเรื่อง เวอร์ชั่นของเครื่องหน่อยคะ ว่าอีกหน่อยเราสามารถไปอัพเวอร์ชั่นที่ออกใหม่ได้ใช่เปล่าคะ เพราะว่าที่ใช้อยู่ มันค่อนข้างที่จะช้า

อัพได้ครับ คาดว่าน่าจะมากะรุ่น N73 ME เลยอะ
alohomola
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 13:35  

- สงสัยอ่าครับ คือเวลาเข้าเว็บแล้ว มันเป้ฯภาษาต่างด้าวอะครับ จะแก้ไงอะครับ

- แล้วเวลาเข้า Nokia PC Suite แล้ว มีปัญหากับ Nokia Music Manger อ่ะครับ มันขึ้นตลอดเลยว่า

"MusicManager.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for inconvenience"

บางทีก้อกดแล้ว หน้าจอไม่เด้งขึ้นมา

ไม่รู้ว่าเกิดจากปัญหาอะไรครับ
tassany
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียอะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 18:09  

มีใครเป็นเหมือนหนูคะ ซื้อ n.73 มาได้15วันปุ่มจอยสติ๊กก็หลุดซะงั้นไปให้ที่0ดูก็ปฎิเสธไม่รับผิดชอบบอกว่าไม่ได้อยู่ในประกัน ต้องทำไงดีคะช่วยบอกที
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียอะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 18:16  

tassany ผู้เขียน:
มีใครเป็นเหมือนหนูคะ ซื้อ n.73 มาได้15วันปุ่มจอยสติ๊กก็หลุดซะงั้นไปให้ที่0ดูก็ปฎิเสธไม่รับผิดชอบบอกว่าไม่ได้อยู่ในประกัน ต้องทำไงดีคะช่วยบอกที

ลองติดต่อที่ 0 โนเกียแคร์รึยังอะคับ เคยมีคนบอกนะว่าเค้าจะรับผิดชอบอะ ไหงเปนงั้น
saifha69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 19:48  

tassany ผู้เขียน:

ลองติดต่อที่ 0 โนเกียแคร์รึยังอะคับ เคยมีคนบอกนะว่าเค้าจะรับผิดชอบอะ ไหงเปนงั้น

[quote]แล้วตกลงคุณซื้อจากร้านไหนละครับ ประกันของศูนย์ไหน ผมว่าเขาน่าจะรับผิดชอบอยุ่นะครับ ยกเว้นคุณไปซื้อเอาเครื่องที่ไม่มีประกันมา ถ้าหากว่าอยู่ในประกันแล้วเขาไม่ยอมรับผิดชอบก็ประจานไปเลยครับ ไปที่ร้านที่คุณซื้อนั้นแหละครับ โวยวายประจานให้มันเจ๊งไปเลย
แต่ผมว่าไม่น่าจะไม่รับผิดชอบนะครับถ้าเครื่องจากศูนย์จริงๆ[/quote]
uu56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 22:28  

N73
วันนี้ผมเห็นที่ร้าน TELEMAX เดอะมอลล์ บางแค ชั้น 2
ขายที่ราคา 17900 ครับ เครื่องศูนย์ เอ็มลิ้งค์
รูดบัตรได้ด้วยไม่ชาร์จเพิ่ม มาแจ้งราคาให้ทราบครับ
tassany
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 18:34  

หนูซื้อn73มาจากศูนย์easyไปโว้ยวายที่0มาแล้วโยนกันไปโยนกันมาไม่ยอมรับผิดชอบ แง..แง..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 15, 16, 17 ... 20, 21, 22  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: