Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 - โนเกีย [ภาค 1]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 18, 19, 20, 21, 22  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2126 / เข้าชม: 3728936
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1531 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 536 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 83 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 31 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 53 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2234

Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

bananaaim ผู้เขียน:
เปิดวิทยุ แบบ กดปุ่มค้างได้แล้ว เพราล้างเครื่องแบบไม่back up ค่อยยังชั่ว จะได้หมือนชาวบ้านเค้ามั่ง

ผมก้อทำตามนั้นครับ ตอนนี้ก้อเหมือนชาวบ้านซักที ตอนแรกคิดว่าเรา2คนมีปัญหา งิงิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:22  

mkabbb ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจระหว่าง 6233 n70 n73

ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ไม่เกี่ยงเรื่องงบ

N73 ME ไปเรยครับ งิงิ

ผมว่าคุ้มสุดแล้วอะ N73 หรือ N73 ME
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:25  

require ผู้เขียน:
รอปีใหม่ครับ ราคาเครื่อง N73me น่าจะตกลงมาซักหน่อย อิอิ

ม่ายรีบๆๆๆ
ช่วยผมคิดที N73 กะ N73me ในช่วงปีใหม่ ตัวไหนเด็ดกว่ากันครับ
สาเหตุที่รอปีใหม่เผื่อ firmware ตัวใหม่ด้วยได้ใช้ได้ดีๆ ไม่ต้องอัพบ่อย
แล้วก็ขอบคุณวิธีเช็คเครื่องที่เคยบอกไว้ก่อนหน้านี้คับ จะลองจำๆ เตรียมตัวไปซื้อตอนปีใหม่
อิอิ ขอบคุณคับ ช่วยกานบอกผมด้วยน่ะ N73 vs N73me ตอนปีใหม่ !!

เอา N73 ME ไปเรยครับ ส่วนเรื่องราคาช่วงปีใหม่นี่เริ่มไม่แน่ใจแล้วละ คนส่วนมากจะคิดว่าถูกแต่ในทางกลับกันเมื่อคนซื้อเยอะๆของก้อจะเริ่มแพงขึ้นจนบางทีอาจจะมากกว่าราคามันเอง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 73
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:28  

T008 ผู้เขียน:
โนเกีย n 73 มีจอนิ่มจอแข็งด้วยหรอแบบLCD เราไช้เอน 73 อยู่ไม่เห็นมีเ]ย เห็นในบอดเอ็น 73 มิวสิคเค้าโพสกัน

ผมก้อพึ่งรู้จากบอร์ดนั้นเหมือนกานอะ จอผมก้อนิ่มนะเพราะลองกดแล้วมานเป็นคลื่นๆอะคับ เครื่องผม UD ส่วนอีกเครื่องของเพื่อน MFA ผมลองกดก้อเหมือนกานอะเป็นคลื่นๆไม่รู้ว่าแข็งยังไง อย่างน้อยผมก้อรู้ว่าเครื่องผมไม่ได้โดนย้อม
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 73 นี้มีโปรแกรมภาษาไทยป่ะคะ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:36  

newwy001 ผู้เขียน:
N 73 นี้มีโปรแกรมภาษาไทยป่ะคะ ถ้าไม่มี สามารถไปอัพเดทเติมตามร้านโทรศัทพ์ได้ป่ะคะ

แบบว่าอยากได้มากๆเลย แต่ยังอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก

แล้วก็ Firewere คืออะไรคะ

โปรแกรมคิดว่ายังไม่ค่อยมีนะคับ ส่วนมากเป็นภาษาอังกฤษอะ เพราะฝรั่งเค้าทำออกมา

เฟิร์มแวร์ก้อคือซอฟท์แวร์ที่ทางผู้ผลิตได้ทำออกมาเพื่อแก้ไขปัญหาต่าง(Bug)ที่เกิดขึ้นสำหรับมือถือ เพื่อที่เราจะได้ใช้งานให้มีประสิทธิภาพมากขึ้นอะคับ

ถ้าอยากรู้ลึกต้องรอผู้รู้มาตอบอีกที ผมรู้คร่าวๆอะ
big15096
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 23:32  

ขอถามหน่อยครับ

ถ้าจะเอาเพลงเข้าไปใส่ใน music menu ต้องวางในโฟลเดอร์ไหนหรอครับ
ทำเป็นเเต่เล่นจาก tracks
Phoe_nix
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 23:48  

วันนี้ไปถามที่ร้านมา คนที่อัพ FW เอง จะไม่เสียประกัน

แต่คนที่เอาไปไห้ร้านทั่วๆไปอัพ FW หรือทำอย่างอื่น อาจจะเสียประกันได้
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 10:16  

big15096 ผู้เขียน:

ถ้าจะเอาเพลงเข้าไปใส่ใน music menu ต้องวางในโฟลเดอร์ไหนหรอครับ

เข้า music menu กด Optinos เลือก Refresh Music library
แค่นั้นเพลงก้อจะมาอยู่แล้วครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 10:17  

Phoe_nix ผู้เขียน:
วันนี้ไปถามที่ร้านมา คนที่อัพ FW เอง จะไม่เสียประกัน

แต่คนที่เอาไปไห้ร้านทั่วๆไปอัพ FW หรือทำอย่างอื่น อาจจะเสียประกันได้

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ งิงิ แต่ไม่ทราบว่าถามร้านไหนอะ โนเกียหรอ
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 11:16  

Moblie Easy คับ
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 11:29  

เท่าที่ผมรู้นะคับ

Nokia ไห้ดีลเลอร์จัดจำหน่ายอย่างเดียว
ส่วนร้านที่ชื่อ Nokia นั้นเป็นร้านที่ซื้อเฟรนชาย มาเท่านั้น ไม่ใช่ Nokia มาเปิดร้านขาย

ตอนผมไปซื้อ N93 ผมเดินเข้าไปในร้าน Nokia
ผมถามว่า "N93 ราคาเท่าไหร่คับ" พนักงาน เอามือชี้ไห้ดูป้ายราคา+หน้าตาบูดเบี้ยว
ถามว่ามีสีดำมั้ย พนักงานก็บอกว่ามี ผมเลยเดินไปหาพนักงานอีกคนนึงแล้วก็บอกว่า "ขอดู N93 ตัวจริงได้มั้ยคับ" พนักงานอีกคนบอกวว่า "ของหมดค่ะ" ผมเลยไปซื้อ N93 ที่ บิสเทล
แพงกว่า 220 T_T

ปล.ร้าน Nokia the mall งาม พนักงาน olo มาก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 13:40  

เท่าที่ผมรู้นะคับ

Nokia ไห้ดีลเลอร์จัดจำหน่ายอย่างเดียว
ส่วนร้านที่ชื่อ Nokia นั้นเป็นร้านที่ซื้อเฟรนชาย มาเท่านั้น ไม่ใช่ Nokia มาเปิดร้านขาย

ตอนผมไปซื้อ N93 ผมเดินเข้าไปในร้าน Nokia
ผมถามว่า "N93 ราคาเท่าไหร่คับ" พนักงาน เอามือชี้ไห้ดูป้ายราคา+หน้าตาบูดเบี้ยว
ถามว่ามีสีดำมั้ย พนักงานก็บอกว่ามี ผมเลยเดินไปหาพนักงานอีกคนนึงแล้วก็บอกว่า "ขอดู N93 ตัวจริงได้มั้ยคับ" พนักงานอีกคนบอกวว่า "ของหมดค่ะ" ผมเลยไปซื้อ N93 ที่ บิสเทล
แพงกว่า 220 T_T

ปล.ร้าน Nokia the mall งาม พนักงาน olo มาก

ร้านเทเลวิซด้วยงะ หน้าบูดมาก
big15096
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 14:48  

Ju_On ผู้เขียน:

เข้า music menu กด Optinos เลือก Refresh Music library
แค่นั้นเพลงก้อจะมาอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 18:59  

เครื่องผมมีปัญหาอ่ะครับ คือเวลามีสายเข้าเครื่งมันจะแฮ้งบ่อยมากๆเลยอ่ะ วันนี้ถอดแบตไป 5 เที่ยวแล้ว มันรู้ว่ามีปัญหาที่ FW เปล่า ถ้าใช่จะไปอัพเวอร์ชั่นใหม่ได้ที่ไหนอ่ะครับ หรือต้องทำไงอ่ะ กลุ้มจัง ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:24  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องผมมีปัญหาอ่ะครับ คือเวลามีสายเข้าเครื่งมันจะแฮ้งบ่อยมากๆเลยอ่ะ วันนี้ถอดแบตไป 5 เที่ยวแล้ว มันรู้ว่ามีปัญหาที่ FW เปล่า ถ้าใช่จะไปอัพเวอร์ชั่นใหม่ได้ที่ไหนอ่ะครับ หรือต้องทำไงอ่ะ กลุ้มจัง ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

อัพได้ที่0โนเกียแคร์ เลยครับ หรือตัวแทนจำหน่ายพวก MFA UD Mlink ฯลฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 06:23  

อัพได้ที่0โนเกียแคร์ เลยครับ หรือตัวแทนจำหน่ายพวก MFA UD Mlink ฯลฯ

ขอบคุณ คุณจูออนมากเลยอ่ะครับ แล้วจะทำตามที่แนะนำนะครับ
Ammykaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 15:05  

กำลังซื้อมือถือใหม่อ่ะค่ะ ใช้ 6230 อยู่

ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง 6233 n70 n73

อันไหนคุ้มกว่ากันอ่ะคะ คือซื้อแล้วก็ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยๆ

ขอความเห็นหน่อยค่ะ
smoker28423
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 16:20  

คือว่า ผมซื้อ n70 มาอ่าคับ พอดีต่อสาย ซิงโคร อยู่อ่าคับ แล้วไปสะดุด สายมือถือผมตกเลย
สูงจากโต๊ะประมาณ 1 เมตรกว่าๆ อ่าคับ

พอดีใส่กรอบใสอยู่อ่าคับ มันจะรวนไหมอ่าคับ เพิ่งซื้อมาได้แค่ 5 วันเอง ตกซะแล้วอ่า
ผมลองๆ เปิดเช็คๆ ดูแล้วมันก้อไม่ได้ช้าเท่าไรอ่าคับ แต่ผมกลัวว่า เสียงมันจะเบาลงไหม

ตอนนี้เครียดมากเลยอ่าคับ ปวดหัวเลย ช่วยตอบทีนะคับ

ปล.ขอโทษทีนะคับ ที่มาโพสใน n73 อ่าคับ เพราะผม ไปโพส ใน บอร์ด n70 แล้วกลัวไม่มี
คนตอบอ่าคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ T^T (เครียดๆๆ)
kunm
Year's Star

หัวข้อ : ปุ่มกลางหลุด
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 17:35  

เราใช่มาประมาณ 2เดือนแล้ว เพื่อนเราซื้อก่อนเราก่อนประมาณ 1 เดือน แต่เครื่องของเพื่อนเราปุ่มตรงกลางหลุดง่ายๆเลย ของน้องเราด้วยเพิ่งซื้อวันเดียวเองหลุด เราเลยกลัวว่าจะหลุดมั้ง ศูนย์เค้าช่วยไรได้ป่าวอะ แล้วแก้ไงได้มั่งอะ....
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 20:18  

smoker28423 ผู้เขียน:
คือว่า ผมซื้อ n70 มาอ่าคับ พอดีต่อสาย ซิงโคร อยู่อ่าคับ แล้วไปสะดุด สายมือถือผมตกเลย
สูงจากโต๊ะประมาณ 1 เมตรกว่าๆ อ่าคับ

พอดีใส่กรอบใสอยู่อ่าคับ มันจะรวนไหมอ่าคับ เพิ่งซื้อมาได้แค่ 5 วันเอง ตกซะแล้วอ่า
ผมลองๆ เปิดเช็คๆ ดูแล้วมันก้อไม่ได้ช้าเท่าไรอ่าคับ แต่ผมกลัวว่า เสียงมันจะเบาลงไหม

ตอนนี้เครียดมากเลยอ่าคับ ปวดหัวเลย ช่วยตอบทีนะคับ

ปล.ขอโทษทีนะคับ ที่มาโพสใน n73 อ่าคับ เพราะผม ไปโพส ใน บอร์ด n70 แล้วกลัวไม่มี
คนตอบอ่าคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ T^T (เครียดๆๆ)

ลองสังเกตไปสักพักก่อนสิครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปุ่มกลางหลุด
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 20:20  

kunm ผู้เขียน:
เราใช่มาประมาณ 2เดือนแล้ว เพื่อนเราซื้อก่อนเราก่อนประมาณ 1 เดือน แต่เครื่องของเพื่อนเราปุ่มตรงกลางหลุดง่ายๆเลย ของน้องเราด้วยเพิ่งซื้อวันเดียวเองหลุด เราเลยกลัวว่าจะหลุดมั้ง ศูนย์เค้าช่วยไรได้ป่าวอะ แล้วแก้ไงได้มั่งอะ....

ถ้าซื้อมาวันเดียวหลุดนี่เปลี่ยนเครื่องได้เลยครับ(เคลม)

ถ้าเกิน 7 วันแล้วหลุด ก้อเข้า0อย่างเดียวอะ อาจจะเปลี่ยนแผงหรือแค่ติดกาว
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 20:39  

[quote="R-nop"]ใครที่อัพจาก n73 ไปเป็น n73me เปลี่ยน product code กลับด้วยน่ะคับ
อัพเสร็จแล้ว เปลี่ยน product code กลับไปเป็นตัวเดิมด้วยน่ะคับ product code จะอยู่ที่สติ๊กเกอร์ด้านหลังเครื่อง ถอดแบตออกก็จะเห็นคับ ตัวเลขที่อยู่ด้านหลัง code น่ะแหละ
เผื่อเครื่องมีปัญหาไรในช่วงรับประกันจะได้เอาเข้าศุนย์ nokia care ได้ เพราะทางศูนย์จะเช็คเครื่องจาก product code คับ จะได้ไม่มีปัญหาในภายหลัง กันไว้ก่อนครับ ถ้ามี firmware n73meออกมาใหม่ ค่อยเปลี่ยนกลับมาอัพใหม่ อิอิ แต่ผมยังไม่เปลี่ยนเลย[/q

รบกวนอีกหน่อยนะคะ ช่วยบอกวิธีเปลี่ยน product code กลับไปเป็นตัวเดิม แบบ ละเอียดหน่อยนะคะ เพราะว่าเรา ทำไม่เป็น แล้วก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรค่ะ เอาแบบละเอียด ทุกขั้นตอนเลยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...
R-nop
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: SongKhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 08:55  

[quote="yumijung"]
R-nop ผู้เขียน:
ใครที่อัพจาก n73 ไปเป็น n73me เปลี่ยน product code กลับด้วยน่ะคับ
อัพเสร็จแล้ว เปลี่ยน product code กลับไปเป็นตัวเดิมด้วยน่ะคับ product code จะอยู่ที่สติ๊กเกอร์ด้านหลังเครื่อง ถอดแบตออกก็จะเห็นคับ ตัวเลขที่อยู่ด้านหลัง code น่ะแหละ
เผื่อเครื่องมีปัญหาไรในช่วงรับประกันจะได้เอาเข้าศุนย์ nokia care ได้ เพราะทางศูนย์จะเช็คเครื่องจาก product code คับ จะได้ไม่มีปัญหาในภายหลัง กันไว้ก่อนครับ ถ้ามี firmware n73meออกมาใหม่ ค่อยเปลี่ยนกลับมาอัพใหม่ อิอิ แต่ผมยังไม่เปลี่ยนเลย[/q

รบกวนอีกหน่อยนะคะ ช่วยบอกวิธีเปลี่ยน product code กลับไปเป็นตัวเดิม แบบ ละเอียดหน่อยนะคะ เพราะว่าเรา ทำไม่เป็น แล้วก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรค่ะ เอาแบบละเอียด ทุกขั้นตอนเลยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

ก็ทำเหมือนเดิมที่ใช้ nss ที่เปลี่ยน product code ก่อนจะอัพเป็น n73me น่ะแหละคับ แค่เปลี่ยนตัวเลขให้ตรงกับหลังเครื่อง(ปิดเครื่องแล้วถอดแบตออกจะเห็นสติ๊กเกอร์จะมี code อยู่)

การแก้ product code โดยใช้โปรแกรมนี้คับ
http://www.b-phreaks.co.uk/software.htm ล่างสุดเป็นรูป zip ลงโปรแกรมลงในคอมคับ ถ้ามีแล้วก็ไม่ต้องโหลดอีก ทำตามขั้นตอนนี้
1.ต่อโทรศัพท์กับคอม (เลือก PC suit ที่ตัวโทรศัพท์)
2.เปิดโปรแกรม nss
3.เลือกที่ scan for new device ขวามือด้านบน
4.ไปที่ phone info แล้วก็คลิ๊กที่ scan หลังจากนั้นเลือก read ที่ด้านขวามือจะเห็น product code ให้เปลี่ยนตัว code เป็น ตัวเลขตามสติ๊กเกอร์ด้านหลังเครื่อง(เลข 7 หลัก)แล้วก็เลือกที่ช่อง enable
5.ต่อเลย คลิ๊ก ที่ write คับ product code ก็จะเปลี่ยนหลังจากนั้นก็ปิดตัวโปรแกรม

จบแค่นี้ล่ะคับ
ระวังหมดอายุ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 10:51  

เราอยากจาซื้อ N73 ธรรมดา แต่ก้อยังอยากได้ N73ME ก้อเลยไปพนักงานขายเรื่องความแตกต่างและของแถม เราติดใจเรื่องเมมที่แถมมาให้มากเลย คือ N73ME ให้เมม 2 GB แต่ N73ธรรมดา ให้มาแค่ 128 MB อยากรู้ว่าปกติเค้าแถมมาให้แค่นี้จิงเหรอ กลัวโดนคนขายหรอกจังเลยอ่ะ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 12:10  

ตั้งแต่ลง fw รู้สึกว่ากินแบทมากมาย ไม่รุ้ ใครเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 15:04  

N73
mem 128
สี ขาวแดง ไม่รู้มารึยัง

N73 me
mem 2G
หูฟังที่มีปุ่มควบคุม
ส่วนเรื่อง จอนิ่ม จอแข็ง เท่าที่ถามๆมา ไม่มีอ่ะคับเรื่องนี้
ราคา 21260 ถ้าจำไม่ผิดนะ

ปล.โคตรงงอ่ะ มีจอนิ่ม จอแข็งด้วย
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 15:11  

Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:09  

ระวังหมดอายุ... ผู้เขียน:
เราอยากจาซื้อ N73 ธรรมดา แต่ก้อยังอยากได้ N73ME ก้อเลยไปพนักงานขายเรื่องความแตกต่างและของแถม เราติดใจเรื่องเมมที่แถมมาให้มากเลย คือ N73ME ให้เมม 2 GB แต่ N73ธรรมดา ให้มาแค่ 128 MB อยากรู้ว่าปกติเค้าแถมมาให้แค่นี้จิงเหรอ กลัวโดนคนขายหรอกจังเลยอ่ะ

ไม่โดนหรอกครับ รุ่นธรรมดามันแถมแค่ 128MB ส่วนรุ่นMEมันหั้ย2GB อะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:10  

N73
mem 128
สี ขาวแดง ไม่รู้มารึยัง

มาไม่มาผมเหนคนใช้แล้วอะ แถวๆบ้าน ส่วนคนที่เคยคุยก้อบอกว่าใช้อยู่
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:51  

อยากสอบถามเรื่องถ่าย vdo ครับ

ด้าน vdo ถ้าเทียบกับ k790i k790i จะถ่ายvdo ไม่ชัดเท่า n73 ผมเข้าใจถูกไหม?

ในขณะที่ มือถือของ se เกือบทุกรุ่นจะกั๊ก ขนาดของภาพที่ถ่าน vdo (ผมเข้าใจถูกไหม)

ทำให้ขนาดความชัดของภาพขณะอัด vdo ออกมาดูแย่กว่าของ Nokia

ในขณะที่ภาพของ k790i และ n73 มีขนาด 3.2 ล้านพิกเซลเท่ากัน

แต่ k790i ถ่ายภาพออกมาแล้วดูดีกว่า n73

ผมเข้าใจถูกปะ??

เพราะฉนั้นฟันธงว่า k790i ถ่ายรูปดีกว่า n73 แต่ n73 ถ่าย vdo ดีกว่า k790i

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกรึเปล่าครับ ?????

ที่ผมจะถามคือ แล้วด้านฟังเพลงละครับ ???? ในเมื่อรุ่น k790i ไม่ใช่ walkman นิ

อยากทราบว่าด้านเสียงเวลาฟังเพลง แตกต่างกันยังไงคับ !!

ขอให้เทียบเสียงกับ n73 me (ตัวสีดำ) นะคับ เพราะผมลังเล n73me กับ k790i อยู่คับ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:51  

งิงิ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:52  

งิงิ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:52  

งิงิ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:53  

ด้าน vdo ถ้าเทียบกับ k790i k790i จะถ่ายvdo ไม่ชัดเท่า n73 ผมเข้าใจถูกไหม?

ในขณะที่ มือถือของ se เกือบทุกรุ่นจะกั๊ก ขนาดของภาพที่ถ่าน vdo (ผมเข้าใจถูกไหม)

ทำให้ขนาดความชัดของภาพขณะอัด vdo ออกมาดูแย่กว่าของ Nokia

ในขณะที่ภาพของ k790i และ n73 มีขนาด 3.2 ล้านพิกเซลเท่ากัน

แต่ k790i ถ่ายภาพออกมาแล้วดูดีกว่า n73

เพราะฉนั้นฟันธงว่า k790i ถ่ายรูปดีกว่า n73 แต่ n73 ถ่าย vdo ดีกว่า k790i

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกรึเปล่าครับ ?????

ที่ผมจะถามคือ แล้วด้านฟังเพลงละครับ ???? ในเมื่อรุ่น k790i ไม่ใช่ walkman นิ

อยากทราบว่าด้านเสียงเวลาฟังเพลง แตกต่างกันยังไงคับ !!

ขอให้เทียบเสียงกับ n73 me (ตัวสีดำ) นะคับ เพราะผมลังเล n73me กับ k790i อยู่คับ
@SA@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : savage0136
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 23:11  

รู้สึกว่าหลังจาก update firmware ตัวใหม่มาแล้ว วิทยุจะไม่ค่อยชัด ไม่ทราบว่ามีใครรู้สึกแบบผมบ้างมั้ยครับ
TerTerTer
Year's Star

จังหวัด: - -*
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 19:41  

n73 มีสีอะไรบ้าง + กี่สี ไม่เอารุ่น me นะ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 21:36  

ต้องขอบคุณ คุณ R-nop มากๆเลยนะคะ ที่คอยตอบคำถาม และ อัพเดท สิ่งใหม่ๆ ที่เป็นประโยชน์แก่พวกเราอยู่เสมอ และ ขอบคุณ ชาว เอ็น 73 ทุกคนด้วยนะคะ ที่มีอะไรก็คอยบอกเล่าสู่กันฟังตลอดเลย รู่สึกดีมากเลยค่ะ ที่รู้ว่า เวลาเรามีปัญหาอะไร เกี่ยวกับโทรศัพท์ ก็มีคนพร้อมที่จะช่วยแนะนำ แก้ไข ให้เสมอ ต้องขอบคุณจริงๆนะคะ...
Stevie-G
Year's Star

จังหวัด: บางกอก {'o'}
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 23:22  

TerTerTer ผู้เขียน:
n73 มีสีอะไรบ้าง + กี่สี ไม่เอารุ่น me นะ

เท่าที่ผมรู้นะครับ สีขาว กะ สีเทา ฝาหลังสีเทาออกน้ามตาลมั๊งครับ แระก้อสีขาวฝาหลังสีแดง อันนี้ไม่รู้เครื่องอะไรนะครับ เคยเห็นคนใช้อยู่
poompotter
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 02:10  

require ผู้เขียน:

คุณภาพวีดีโอ K790i ด้อยกว่า

แต่เรื่องภาพถ่ายมะแน่ใจอ่ะ แต่N73ก็ชัดพอสมควร ยังไม่เห็นภาพของK790เลยยังบอกไม่ได้

ส่วนเรื่องเพลง SE น่าทำออกมาได้ดีกว่าโนเกีย เครื่องเก่าผมใช้K750 พอมาใช้N73 เสียงเบส N73แทบจะไม่มีเลย(ฟังผ่านหูฟังอ่ะ) แต่MEตัวหูฟังมันเปน Remoteในตัวด้วยนะ
แล้วก็เสียงผ่านลำโพงN73 ถือว่าดังแล้วก็เพราะใช้ได้นะ มีลำโพงทั้งหัวเครื่องท้ายเครื่องเลยอ้ะ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 21:57  

n73--->N73ME กินนนน แบต กินแบต กินแบต มากกกกกกกกก ทำไงดี มีวิธีแก้มั้ยเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 23:39  

คือเฟริ์มแวร์ V2.0628.0.0.1
10/07/2006
มันไม่เสถียฐใช่ไหมครับ เพราะเวลาถ่ายวีดีโอมันมีเส้นสีขาวโผล่มาแว้บๆ อ่ะครับแต่ไม่มีผลกับคุณภาพของวีดีโอ แต่ตอนถ่ายรูปปกติไม่เป็นนะ มีคนใช้เฟิร์มแวร์รุ่นนี้ไหมครับ และบางทีริงโทน ตั้งไว้เป็นเพราะ เพลงi need someone กลับเป็นเสียงริงโทนโนเกียร์ซะงั้น อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ เฟริ์มแวร์รึเปล่า
เอ่อ เสียงริงโทน มันดังแปลกๆ ด้วยครับ ตกลงเฟริ์มแวร์รุ่นแรกๆไม่ค่อยดีจริงหรอ
.ดดดดดดดดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เเดดด
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 13:57  

ต้องการซื้อเมมของรุ่นนี้ 1จิ๊ก ลงโปรแกรม เพลง หนังเยอะๆ จะดีมากเลยครับ ซื้อไม่เกิน600ฮะ ติดต่อ 0891583150 แถวเอกมัยครับ
tastygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 15:34  

ตอนนี้กะลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อรุ่นนี้ดีรึป่าว

เพราะได้ข่าวมาว่าเครื่องค้างบ่อย อันนี้จริงแท้แค่ไหนช่วยตอบทีนะค๊ะ

แร้วอีกอย่างนึง ราคาตอนนี้อยู่ประมานเท่าไรอ่าค๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 20:30  

รบกวนถามข้อมูลหน่อยครับ กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจครับ
1. N73 สามารถดูหนังได้ไหมครับ สามารถรองรับไฟลล์ .avi .asf ได้หรือเปล่าครับ ?
2. N73 สามารถตั้งกลุ่มรายการโทรได้ไหมครับ และสามารถแยกเสียงเรียกเข้าตามกลุ่มรายชื่อที่ตั้งไว้ได้หรือไม่ครับ ?
3. N73 สามารถบลอคเบอร์ที่ไม่ต้องการให้โทรเข้าได้ไหมครับ ( คุณสมบัตินี้มีใน BenQ-Siemens )
4. และระหว่าง N73 ธรรมดา และ N73 ME ตัว FW ใช้ตัวเดียวกันหรือไม่ และแตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะเห็นราคาจากเว็บ Nokia ต่างกันประมาน 2000

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ
abadon_wc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 20:36  

ราคา N73 ล่าสุดตอนนี้เท่าไหร่ครับ บอกชื่อร้านและสาขาร้านด้วยนะคับ >___<
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 22:19  

tastygirl ผู้เขียน:
ตอนนี้กะลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อรุ่นนี้ดีรึป่าว

เพราะได้ข่าวมาว่าเครื่องค้างบ่อย อันนี้จริงแท้แค่ไหนช่วยตอบทีนะค๊ะ

แร้วอีกอย่างนึง ราคาตอนนี้อยู่ประมานเท่าไรอ่าค๊ะ

ของผมไม่ค้างนะคับ เครื่องเด๋วนี้ไม่ค่างแล้วอะ เพราะมี FW ออกมาแก้แล้ว

ราคา 0 ก้อ ราวๆ 18500 อิอิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 22:25  

รบกวนถามข้อมูลหน่อยครับ กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจครับ
1. N73 สามารถดูหนังได้ไหมครับ สามารถรองรับไฟลล์ .avi .asf ได้หรือเปล่าครับ ?
2. N73 สามารถตั้งกลุ่มรายการโทรได้ไหมครับ และสามารถแยกเสียงเรียกเข้าตามกลุ่มรายชื่อที่ตั้งไว้ได้หรือไม่ครับ ?
3. N73 สามารถบลอคเบอร์ที่ไม่ต้องการให้โทรเข้าได้ไหมครับ ( คุณสมบัตินี้มีใน BenQ-Siemens )
4. และระหว่าง N73 ธรรมดา และ N73 ME ตัว FW ใช้ตัวเดียวกันหรือไม่ และแตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะเห็นราคาจากเว็บ Nokia ต่างกันประมาน 2000

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ

1. ดูได้ครับ ดูผ่านโปรแกรม DivX หรือโปรแกรมอื่นๆที่รองรับ
2. แยกได้ครับ ตั้งตาม Group ที่เราตั้งไว้ได้เรย
3. ทำได้ครับแต่ต้องโหลดโปรแกรมลงเอาอะครับ Black list อารายนี่ละ
4. ใช้ตัวเดียวกานแล้วนะ ต่างกันที่สีเครื่อง/ปุ่มมิวสิค/เมม2GB/รีโมทคุมเพลงแบบ3250หูฟังแบบN91 อะครับ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : วานผู้รู้ตอบทีนะคะ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 01:02  

ถ้าเป็นเครื่องหิ้วเข้ามาอะ
สามารถทำอะไรให้เหมือนเครื่องที่ซื้อศูนย์ได้มั่งอะคะ
eve5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 16:29  

ร้าน install ที่ ไอที สแควร์ หลักสี่ ราคา 17350 คะ
abadon_wc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 21:27  

Confused ชัวร์ไหมครับคุณ eve555 ผมกำลังจะไปซื้อแล้วครับ ราคา 17350 ชัวร์ไหมครับ ขอข้อมูลจริง ๆ นะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 22:27  

abadon_wc ผู้เขียน:
Confused ชัวร์ไหมครับคุณ eve555 ผมกำลังจะไปซื้อแล้วครับ ราคา 17350 ชัวร์ไหมครับ ขอข้อมูลจริง ๆ นะครับ

อาจจะต่อได้อีกนะคับ ลองอ้อนๆดู
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 22:48  

อาจจะต่อได้อีกนะคับ ลองอ้อนๆดู

อย่าลืมเช็คเครื่อง เช็คของดีๆนะครับ ราคานี้ไม่น่าจะเปลี่ยนเครื่องได้ ถ้าเกิดปัญหา Wink Wink
caspereva
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 23:14  

ซื้อมา17000 เช็คแล้วคับ ใหม่ชัวร์ เทคโนโมบาย ซีคอนสแควร์ วันที่4/12/2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 02:44  

carl zeiss ก็ยังแพ้ ccd จาก sharp 903sh ออกมา 2 ปีละ คุณภาพยังเทียบไม่ติดเลย โนเกีย
ratchanon
Year's Star

จังหวัด: นครสววรค์
หัวข้อ : ถามเรื่อง joystick งับ
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 05:57  

คือว่าตอนนี้เพิ่งซื้อมาได้ อาทิตนึงอะงับ แต่อยู่อเมริกา เลยซื้อที่นี่

มันแปะข้างหลังว่า made by nokia แต่ไม่บอกประเทศ -*-

มีเรื่องอยากถามตรง Joy stick อะงับ คือมันไม่ค่อยแน่นเท่าไร เอานิ้วดุนๆ แล้วเคลื่อนได้นิดๆ แต่พอลองโทรถามเพื่อนที่เพิ่งซื้อใหม่เหมือนกันมันบอกของมันแน่นเป๊ก

แล้วก็ตรงปุ่มเข้าเมนูนี่มันต่ำกว่าปุ่้มอื่นๆ อย่างเหนได้ชัด รุ้สึกได้เลย ว่าบางครั้งกดลงไปมีเสียงนิดๆ

งงเลย -*- กลัวมีปัญหามากๆ เปลี่ยนได้ภายใน 7 วันหลังจากนี้ด้วย เลยต้องรีบดูเผื่อมีปัญหาอะงับ

อยากถามเพื่อนๆ เกี่ยวกะ Joy stick อะนะงับ ว่าเปนไงกันบ้างตอนซื้อมาใหม่ๆ

ขอบคุณครับ (ด่วนน้า)
eve5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 11:49  

ชัวร์ไหมครับคุณ eve555 ผมกำลังจะไปซื้อแล้วครับ ราคา 17350 ชัวร์ไหมครับ ขอข้อมูลจริง ๆ นะครับ

ชัวร์คะ ไปซื้อมาแล้วคะ

ถ้าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้คะ

วิธีเช็คคะ

1. *#92702689# ต้องเป็น 0 ทั้งหมดคะ
2. *#0000# ดู FW
3. ลองโทรเข้า-โทรออก รับแล้วคุยได้ปรกติ
4. ดูสติ๊กเกอร์ที่แบตถ้าเป็นของแท้หมุนๆดูเห็น จุด รอบๆคำว่าโนเกีย ด้านซ้าย 1จุด ด้านขวา 2จุด ด้านล่าง 3 จุด ด้านบน 4 จุด และ ส่วนขวาของสติ๊กเกอร์จะเป็นสีดำยังไม่ถูกลอกออก
5. เปิดดูถาพใน mem เบอร์ในเครื่อง
6. เช็คอุปกรณ์ในกล่องไห้ครบ
7. *#06# ตรวจสอบเลข IMEI ของเครื่อง (เช็คหั้ยตรงกัน3ที่คือ ข้างกล่อง/ตัวเครื่อง/ที่ใส่แบต)
8. เช็คดูวันที่ผลิต / นำเข้า ข้างกล่องด้วยนะคะ ว่าใกล้เคียงปัจจุบันหรือไม่
9. ดูด้วยนะคะ ว่าประกันของศูนย์อะไร และดูวันที่ประกันด้วยคะ

อุปกรณ์มาตรฐาน N73

* ตัวเครื่อง
* แบตเตอรี่ Li-ion BP- 6M 1,100 mAh จำนวน 1 ก้อน
* ชุดหูฟังสตอริโอ 1 เส้น (HS-23)
* อุปกรณ์ชาร์จเร็วแบบบาง (AC-4U) พร้อม adapter (CA-44)
* miniSD Card 128 MB
* CD-Rom Software PC. Suite 1 แผ่น
* USB Cable CA-53 1 เส้น
* คู่มือการใช้งาน (ไทย-อังกฤษ) 1 เล่ม
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง joystick งับ
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 17:13  

ratchanon ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้เพิ่งซื้อมาได้ อาทิตนึงอะงับ แต่อยู่อเมริกา เลยซื้อที่นี่

มันแปะข้างหลังว่า made by nokia แต่ไม่บอกประเทศ -*-

มีเรื่องอยากถามตรง Joy stick อะงับ คือมันไม่ค่อยแน่นเท่าไร เอานิ้วดุนๆ แล้วเคลื่อนได้นิดๆ แต่พอลองโทรถามเพื่อนที่เพิ่งซื้อใหม่เหมือนกันมันบอกของมันแน่นเป๊ก

แล้วก็ตรงปุ่มเข้าเมนูนี่มันต่ำกว่าปุ่้มอื่นๆ อย่างเหนได้ชัด รุ้สึกได้เลย ว่าบางครั้งกดลงไปมีเสียงนิดๆ

งงเลย -*- กลัวมีปัญหามากๆ เปลี่ยนได้ภายใน 7 วันหลังจากนี้ด้วย เลยต้องรีบดูเผื่อมีปัญหาอะงับ

อยากถามเพื่อนๆ เกี่ยวกะ Joy stick อะนะงับ ว่าเปนไงกันบ้างตอนซื้อมาใหม่ๆ

ขอบคุณครับ (ด่วนน้า)

จอยนะแรกๆก้อแน่นคับ ใช้ไปนานๆก้อเหมือนกานอะ รับรอง
abadon_wc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 00:50  

พี่ Ju_on ครับ ทำไมผมดู mv ในเครื่อง N73 ไม่ได้หละครับ เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับพี่

แปลงไฟลล์จาก .wmv >>> .mp4 ด้วยโปรแกรม Xilisoft Video converter Wizzard 3 แล้วเอาลงเล่นในโปรแกรม Realplayer ในตัว N73 มันบอกว่าไม่สามารถเล่นคลิปสื่อได้

ไม่ทราบว่าผมทำอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ ?

ต้องลงโปรแกรมอื่นเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ รบกวนให้คำตอบผมด้วยครับ

ป.ล. เป็นไปได้หรือไม่ครับ ที่เครื่องผมแบตเหลือน้อยมาก ๆ จึงทำให้ไม่สามารถเปิดไฟลล์ mv ได้ ?

ขอบคุณมากครับ
poror
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 01:45  

n73 สามารถ ดู ไฟล์.3gp ได้มั้ยครับ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 09:18  

พี่ Ju_on ครับ ทำไมผมดู mv ในเครื่อง N73 ไม่ได้หละครับ เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับพี่

แปลงไฟลล์จาก .wmv >>> .mp4 ด้วยโปรแกรม Xilisoft Video converter Wizzard 3 แล้วเอาลงเล่นในโปรแกรม Realplayer ในตัว N73 มันบอกว่าไม่สามารถเล่นคลิปสื่อได้

ไม่ทราบว่าผมทำอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ ?

ต้องลงโปรแกรมอื่นเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ รบกวนให้คำตอบผมด้วยครับ

ป.ล. เป็นไปได้หรือไม่ครับ ที่เครื่องผมแบตเหลือน้อยมาก ๆ จึงทำให้ไม่สามารถเปิดไฟลล์ mv ได้ ?

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มนะครับผมว่า
Realplayer ในเครื่องไม่สามารถอ่านไฟล์ vedio บางไฟล์ได้คับ
ลงโปรแกรมเช่น smartmovie ไรงี้คับสามารถดูได้
แบตไม่เกี่ยวนะคับ

อ้างถึง:
poror Posted: 06 Dec 2006 01:45 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

n73 สามารถ ดู ไฟล์.3gp ได้มั้ยครับ

สามารถดูได้คับ
big15096
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 09:50  

ทำไงให้ชื่อเพลง เป็นภาษาไทย ครับ
ตอนนี้มันเป็น ต่งดาวอะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 10:24  

ถ้าจะดู MV/Clip ต้องแปลงเป็น .3gp อะตอนนี้

ถ้าจะดูหนัง .Avi ต้องใส่โปรแกรมช่วยดู Divx Smartmovie
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 10:39  

ทำไงให้ชื่อเพลง เป็นภาษาไทย ครับ

ลองอ่านกระทู้นี้ ขอบคุณ bananaaim
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=191361

ลงอแก้ในวินแอมก้อได้

เปิดวินแอม - คลิ้กขวาที่เพลง - เลือก view file info - เอาเครื่องหมายถูกออกจากช่อง Id3V2Tags ออก หั้ยติ้กที่ช่อง Id3V1Tags เท่านั้น - กด update
big15096
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 20:20  

ลองอ่านกระทู้นี้ ขอบคุณ bananaaim
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=191361

ลงอแก้ในวินแอมก้อได้

เปิดวินแอม - คลิ้กขวาที่เพลง - เลือก view file info - เอาเครื่องหมายถูกออกจากช่อง Id3V2Tags ออก หั้ยติ้กที่ช่อง Id3V1Tags เท่านั้น - กด update

ขอบคุณครับ เยี่ยมเลยลองวิธี คุณJu_On เเล้วก็ได้ครับ
ดูง่ายกว่าด้วย
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 22:49  

N73me VS N80

ฟันธงให้ทีคับ
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 23:32  

80 Vs 73me

ซื้อ 73 เหอะ คับ

เพราะว่าถ้าจะซื้อ N80 สู้รอซื้อ N95 ดีกว่าคับ

ผมกำลังรอ N95 มา เด๋วจะซื้ออีกเครื่องก็ครบเลย N73 N93 N95
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 00:24  

ใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ ผมรู้สึกว่าพออัพเป็น me แล้ว กล้องค้างบ่อยกว่าเดิม บางทีถ่ายไม่กี่รุปก้อค้างโดยเฉพาะวิดิโอ ผมว่า เวอร์ชั่น .03 ดีกว่ารึเปล่าคับ หรือผมคิดไปเอง
eqa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 09:44  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ N73me - N80 - N91 (ตัวเก่า 4GB)

ตัวไหนดีกว่ากัน แต่ N91คงตัดทิ้งไปได้เลยเพราะกล้องห่วยแตกมาก - -*

แต่ด้านราคา ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรแลกกะ 4GB ฟังเพลงถือว่าคุ้มนะ

ลองยกมาเปรียบเทียบกันหน่อยสิ
eve5555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 12:32  

80 Vs 73me

เพราะว่าถ้าจะซื้อ N80 สู้รอซื้อ N95 ดีกว่าคับ

ผมกำลังรอ N95 มา เด๋วจะซื้ออีกเครื่องก็ครบเลย N73 N93 N95

เห็นด้วยค่ะ N 73 ME ดีกว่า
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 13:31  

ตอนนี้กลุ้มจังเลยค่ะ เสียเงินไปฟรีๆ ประมาณ 200 บาท เพื่อที่จะโหลด Animation theam 9.1 จาก เว็บ toon-land.com กับ n-content ซึ่งเขียนไว้ว่า n 73 ก็รองรับด้วย แต่ทำไม พอโหลดแล้ว (อันละ 49 บาท ) เครื่องกลับบอกว่าไม่รองรับ ตอนแรกคิดว่าคงมีอะไรผิดพลาด เลยลองใหม่อีก 3 ครั้ง ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม เลยอยากจะถามความเห็นเพื่อนๆดู ว่าคิดยังไงบ้าง แล้วอยาก ถามด้วยว่า ทำยังไงถึงจะโหลดได้ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ...
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 05:42  

eqa ผู้เขียน:
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ N73me - N80 - N91 (ตัวเก่า 4GB)

ตัวไหนดีกว่ากัน แต่ N91คงตัดทิ้งไปได้เลยเพราะกล้องห่วยแตกมาก - -*

แต่ด้านราคา ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรแลกกะ 4GB ฟังเพลงถือว่าคุ้มนะ

ลองยกมาเปรียบเทียบกันหน่อยสิ

80 Vs 73me

N91 8Gb เก็บเพลงได้ 6000เพลง
หรือหนังได้ 4-6 เรื่อง
แต่ว่า แบต Li-Ion 970 mAh
N73 Li-Ion 1,100 mAh ใช้ได้แป๊บเดียวแบตก็หมดแล้ว
ขนาด N93 Li-Polymer 1,100 mAh ยังใช้ได้ไม่นานเลย

สรุป ถ้าจะเลือกที่ความสามารถ N73me รึไม่ก็ รอ N95
แต่ถ้าจะเลือกความไฮโซ N91

ปล.N91 ตัวจริงสวยแต่ข้างในห่วย
000444
Year's Star

หัวข้อ : หหหห
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 14:33  

เอน 73 ปิดเสียงชัตเตอ ได้ป่าว เข้าโหมดไวเรน แล้ว ถ่ายรุป จะมีเสียงชัดเตอ อีกมั้ยๆๆๆๆ ตอบด่วนๆๆๆ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 16:43  

ลังเลอีกแล้ว N73me กับ N93 ตัวไหนจะดีกว่ากันอ่ะครับ ><"

N95 คงไม่รอเพราะถึงรอไปก็แพงอยู่ดีผมว่า

ราคา N73me กับ N93 ที่ 0 ตอนนี้เท่าไรบ้าง

แล้วความชัดของกล้อง ลำโพง ต่างๆ เปรียบเทียบให้ทีคับ

ขอบคุณคับ
naner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 73 ปิดอินฟาเรดอย่างไง
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 20:14  

N 73 ปิดอินฟาเรดอย่างไง เวลาเปิดรับบเพลงภาพมันไม่เห็นมีไห้ปิดเลย มันปิดให้เองหรอ
naner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครใช้ เอ็น 73 แล้วเปลี่ยนเมมเมอรี่แล้วบ้าง
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 20:19  

ใครใช้ เอ็น 73 แล้วเปลี่ยนเมมเมอรี่แล้วบ้าง เปลี่ยนแล้วเครื่องจะช้าไหม แล้วเอายี่ห้ออะไรดี ราคาเท่าไหร่
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 23:16  

N73 & N93

N73 เสียงเรียกเข้าดังกว่า 93

นอกนั้น 93 ดีกว่าทุกๆอย่าง

N73 ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่
N93 เมื่อประมาณ 3อาทิตย์ที่แล้ว 28220

ใช้ N73 ถ่าย

naner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเอ็น 73 เป็นรอยพอใส่กรอบใส
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 00:08  

ทำไมเอ็น 73 เป็นรอยพอใส่กรอบใสก็เป็นรอยด่างๆรอบกล้อง้างหน้า กล้องข้างหลังเป็นรอยตรงโครเมียม และตรงด้านหลังก็เป็นรอยเหมือนสีมันจะอ่อนลงด้วย ทำไงถึงหาย คนอื่นเป็นไหม
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 73 ปิดอินฟาเรดอย่างไง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 00:55  

naner ผู้เขียน:
N 73 ปิดอินฟาเรดอย่างไง เวลาเปิดรับบเพลงภาพมันไม่เห็นมีไห้ปิดเลย มันปิดให้เองหรอ

มันปิดให้เองค่ะ แต่รอแป๊ปนึง
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 01:00  

zonik ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ ผมรู้สึกว่าพออัพเป็น me แล้ว กล้องค้างบ่อยกว่าเดิม บางทีถ่ายไม่กี่รุปก้อค้างโดยเฉพาะวิดิโอ ผมว่า เวอร์ชั่น .03 ดีกว่ารึเปล่าคับ หรือผมคิดไปเอง

ไม่มีใครเป็นแบบผมเลยเหรอ??? -*- หรือผมคิดไปเอง แต่ผมว่ากล้องค้างบ่อยขึ้นจริงๆนะคับ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครใช้ เอ็น 73 แล้วเปลี่ยนเมมเมอรี่แล้วบ้าง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 01:01  

ใครใช้ เอ็น 73 แล้วเปลี่ยนเมมเมอรี่แล้วบ้าง เปลี่ยนแล้วเครื่องจะช้าไหม แล้วเอายี่ห้ออะไรดี ราคาเท่าไหร่

ช้าลงอีกนิสสสสสสสสนึง นิดนึงจิงๆๆ แต่รับได้ค่ะไม่ค่อยแตกต่าง คิดว่า1 GBที่ใช้อยู่ก็ไม่หน่วงมากค่ะ แต่ว่าไม่รู้ว่า2 GB หน่วงหรือเปล่า

เอาkingstons รับประกันตลอดชีวิต 1gb ราคาก็ประมาณ800-900
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 02:27  

ไม่มีใครเป็นแบบผมเลยเหรอ??? -*- หรือผมคิดไปเอง แต่ผมว่ากล้องค้างบ่อยขึ้นจริงๆนะคับ

ผมไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเท่าไหร่อ่ะคับ แต่เกือบทุกครั้งที่ถ่ายจะค้างคับ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 02:35  

VDO ไม่ค่อยได้ถ่ายเรยไม่รู้อะครับแต่ถ้ารูปธรรมดาผมก้อเป็นนะรู้สึกพอถ่ายได้สักพักจามีปัญหาเกิดอยู่ 2 อย่าง

1. มืดค้างไปเรย
2. ถ่ายกดถ่ายไปแร้วมานจากลับมาหน้า standby แร้วกลับไปโหมดกล้องถ่ายรูปใหม่เองอีกทีแร้วก้อไม่ขึ้นรูปที่ถ่ายได้ให้ดูอะ

ไม่รู้เป็นเหมือนกันบ้างป่าว ตอนนี้ก้อได้แต่รอ FW ของ N73 ธรรมดาออกมาใหม่แร้วค่อย up อะครับ
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 09:33  

ถ้าผมจะอัพคืนเป็นเวอร์ชั่นธรรมดา ถ้าเปลี่ยน product code เป็นตัวเดิม จะทำได้รึเปล่าคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 15:29  

ถ้าผมจะอัพคืนเป็นเวอร์ชั่นธรรมดา ถ้าเปลี่ยน product code เป็นตัวเดิม จะทำได้รึเปล่าคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ

เคยเห็นคุณ R-nop บอกว่า ถ้าจะอัพไปเป็นเวอร์ชั่นที่เก่ากว่าไม่ได้อ่ะคับ แต่ถ้ารอ FW ของN73 ธรรมดา แต่เป็นเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าก็ไม่มีปัญหาคับ
zonik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 00:23  

ขอบคุนมากครั
PureClass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 12:00  

ขอรบกวนถาม เพื่อนๆ หน่อยครับว่า เวลาถ่ายรูป แฟลช มันติดตลอดเลย ทั้งๆ ที่ผมลองปิด
mode แฟลช จาก menu กล้องแล้ว แต่ก็ยังคงเหมือนเดิม

รบกวนถามวิธีปิดแฟลชเวลาถ่ายรูปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Very Happy
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 14:50  

แฟลชปิดไม่ได้ครับได้แต่ทำให้มันเบาลงครับ เสียงชัดเตอร์ก้อปิดไม่ได้เหมือนกันนะครับ
PureClass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 22:12  

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ครับ ว่าแต่ทำให้มันเบาลงยังไงหรอครับ
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 22:38  

เข้าโหมดกล้องถ่ายรูปนะครับแร้วเลือกตัวเลือกที่ 3 อะที่บอกว่าFlash mode แร้วกะเลือก off ครับ
Lineage2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 07:32  

ผมพึ่งซื้อ N73 มาใหม่อะคับ คือว่าผม Hr แบบไม่ Black up ข้อมูล อะคับ เลยอยากรบกวน ขอโปรแกรมที่มาพร้อมกะเครื่องหน่อยอะคับ เช่น Adobe PDF , Flash Player , Quickoffice , Search , Lifeblog เกม Snakes , Sudiku ขอบคุณคับ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 12:02  

ถ้าไม่อยากหั้ยมีไฟแฟลชขึ้นขณะจับโฟกัสอยู่ ลองกดปุ่มชัตเตอร์เร็วๆจิคับ ของผมลองแล้วมันไม่ขึ้นอะ ถ้ากดปุ่มชัตเตอร์ค้างมานจะขึ้น ลองดูละกาน

ป.ล. ขอบคุณ phoe_nix สำหรับข้อมูลเรื่อง FW

ปิดแฟลชแล้วไฟที่ขึ้นเป็นไฟช่วยโฟกัสเมื่ออยู่ในร่ม ไม่ได้อยู่กลางแจ้งแดดออก ไม่อยากให้ขึ้นเลย ให้ลองกดปุ่มชัตเตอร์จังหวะเดียว แล้วถอนอย่างรวดเร็วโดยไม่รอโฟกัส ได้ผลหรือไม่ บอกกันด้วย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 73 ปิดอินฟาเรดอย่างไง
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 15:05  

อินฟาเรดมานจะปิดเองอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครใช้ เอ็น 73 แล้วเปลี่ยนเมมเมอรี่แล้วบ้าง
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 15:07  

ผมใช้ Kingston 1GB อะครับ ราคาตอนซื้อมานเข้ามาใหม่ๆก้อ 899 ตอนนี้น่าจะ 700 ก่าๆแล้วละ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 15:10  

ผมพึ่งเปนมาอะ ค้างจนต้องปิดเครื่อง ใช้ถ่ายรูปทั้งวันติดๆกันราวๆ 150 รูปได้ มานค้าง แต่ตอนนี้ไม่แล้วเพราะถ่ายน้อยลง อิอิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 15:13  

ทำไมน้า N73 ของเรา ไม่แถม ซองผ้ากะสายคล้องมือถือมั่งนะเหมือน N93 อิอิ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 01:26  

N 73 ของผม เวลาเสียบหูฟัง แล้วดังข้างขวาข้างเดียวอ่ะคับ ไม่ว่าจะฟังเพลงหรือโทรศัพท์ของเพื่อนๆมีใครเป็นบ้างไหมคับ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 10:54  

Stevie-G ผู้เขียน:
N 73 ของผม เวลาเสียบหูฟัง แล้วดังข้างขวาข้างเดียวอ่ะคับ ไม่ว่าจะฟังเพลงหรือโทรศัพท์ของเพื่อนๆมีใครเป็นบ้างไหมคับ

ของเราก็ดัง ทั้ง 2 ข้าง ปกตินะคะ แต่เวลาที่เสียบหูฟังแบบไม่สนิท เสียงจะดังดีค่ะ แต่พอเสียบเข้าไปสนิทแล้ว ก็จะไม่ค่อยดัง เวลาฟังเพลงก็ดังโอเคอยู่นะคะ แต่เวลาโทรเนี่ยสิ เบาสุดๆ แย่เลยค่ะ แบบนี้...
karabunnigz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 14:20  

อยากทราบว่าตอนนี้ N73 ราคาเท่าไหร่คะ? เอาแบบชัวร์ๆนะ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 17:07  

yumijung ผู้เขียน:
Stevie-G ผู้เขียน:

ของเราก็ดัง ทั้ง 2 ข้าง ปกตินะคะ แต่เวลาที่เสียบหูฟังแบบไม่สนิท เสียงจะดังดีค่ะ แต่พอเสียบเข้าไปสนิทแล้ว ก็จะไม่ค่อยดัง เวลาฟังเพลงก็ดังโอเคอยู่นะคะ แต่เวลาโทรเนี่ยสิ เบาสุดๆ แย่เลยค่ะ แบบนี้...

เราก้อเสียบแน่นนะ มันก้อยังดังข้างเดียว เซ้งเลยคับ สงสัยพังรึป่าวก้อไม่รู้ T.T
kulikopokky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 10:10  

ของผมก้อเปนเหมือนกันอ่าคับ อาการก้อคือหูฟังออกข้างขวาข้างเดียว แต่พอขยับๆ แล้วมานก้อออกทั้งสองข้างอ่ะคับ ขยับเข้าไประหว่างเครื่องกับตัวเรานะคับ ไม่ใช่ขยับซ้าย - ขวา ลองดูนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 18, 19, 20, 21, 22  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: