Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N93 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1238 / เข้าชม: 1073026
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 23:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

คนทีใช้n93อยู่ตัวนี้มันดีหรือป่าวครับ เสียงเพลงดีไหม ผมกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 00:42  

โดยรวมถือว่าใช้ได้เลยนะครับ ยิ่งสำหรับคนที่ชอบเก็บภาพประทับใจในรูปแบบดีวีดี อันนี้แนะนำเลย ตอนน้ำท่วมฝนตกหนักๆเดือนก่อนสีลมน้ำท่วมผมอยู่ในเหตุการณ์ก็ถ่ายเก็บไว้ ผมไปฮ่องกง 2 อาทิตย์ก่อนไปเจออะไรสวยๆน่าสนใจหยิบขึ้นมาถ่ายได้เลยไม่ยุ่งยาก ยิ่งทุกวันนี้มือถือเป็นอุปกรณ์ส่วนนึงสำหรับคนเวลาออกนอกบ้านแล้ว เจออะไรถ่ายเก็บได้เลยครับ อย่างวันนึงผมลิฟต์ค้างในโรงแรม 40 กว่านาทีที่ฮ่องกง คนจีนแผ่นดินใหญ่มาค้างเยอะมาก แล้วลิฟต์เต็มก็ยังเบียดเข้ามาเบียดเข้ามา สัญญานเตือนดังแล้วก็ยังเบียดเข้ามาอีก ลากกระเป๋าสัมภาราเข้ามาด้วย มันก็ค้างสิครับ นึกว่าจะไม่รอดแล้วคนแน่นมากหายใจไม่ค่อยออก ผมหยิบเจ้าตัวนี้ขึ้นมาถ่ายเลยครับ เผื่อเป็นอะไรไปจะได้มีข้อความกลับไปถึงครอบครัวคนที่รักที่บ้าน (นี่ก็อาจจะเป็นข้อดีอย่างหนึง Laughing

แต่ถามนึดนึงครับไอ wallpaper เนี่ย จะทำยังไงให้มันใหญ่หมดทั้งหน้าจออะครับ เพราะมันโชว์รูปแค่ด้านล่างๆของหน้าจอเองอะครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 02:11  

เห็นกันแล้วยังครับ Nokia N93i !!!

soundmaker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 06:15  

เจ๋งมากๆอะ เสียอย่างเดียวใหญ่ไปอะ ใส่เป๋าตุงเลยอะ
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 07:13  

.. ผู้เขียน:

แต่ถามนึดนึงครับไอ wallpaper เนี่ย จะทำยังไงให้มันใหญ่หมดทั้งหน้าจออะครับ เพราะมันโชว์รูปแค่ด้านล่างๆของหน้าจอเองอะครับ

ใช้ธีมสิคับ วิธีทำที่
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=186528
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 07:16  

N Series ผู้เขียน:
เห็นกันแล้วยังครับ Nokia N93i !!!

แต่งภาพเอาไม่ใช่หรอ รูปพวกนี้
ดูฝาพับซิไม่เห็นเหมือนกันเลยสองรูป
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 11:34  

^
^
^
ตกลงของจริง ของปลอมอ่ะ Question
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 12:45  

รุ่นนี้มีจริงๆครับ http://nds.nokia.com/uaprof/NN93i-1r100.xml นี่เป็น file uaprof ที่ทางโนเกียจัดทำขึ้นที่จะกำหนดสเปคของรุ่นนั้นๆไว้สำหรับ developer สังเกตตรงคำว่า Model นะครับ จะเขียนว่า N93i-1 ซึ่งต่างจาก http://nds.nokia.com/uaprof/NN93-1r100.xml ซึ่งเป็น file uaprof ของ N93 ตรง Tag Model จะเขียนไว้ว่า N93-1

สเปคของ N93i ที่ต่างจาก N93 เท่าที่คาดไว้คือ พื้นผิวตัวฝาพับด้านนอกแวววาวเหมือนกระจก เวลาไฟหน้าจอด้านนอกดับหน้าจอเลือนหายไปเลยเหมือน Nokia 7380, ใช้ miniUSB แทน Pop-Port, มี Stereo Speakers, ปุ่มควบคุมเมนูกล้องด้านข้างขวาเป็น Joystick, IrDA port ย้ายมาอยู่ทางด้านซ้าย, ช่องใส่ Memory Card ย้ายมาอยู่ด้านขวา และ Keypad จะเป็นแบบใหม่ครับ

ภาพใหม่ๆคาดว่าจะหลุดออกมาเรื่อยๆครับ ต้องติดตามกันต่อไป
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 13:26  

มีข่าวอัพเดทของ N93 มาเพิ่มครับ ตอนนี้ออกเฟิร์มแวร์ใหม่แล้วนะครับเป็นเวอร์ชั่น 20.0.058 รายละเอียดของการเปลี่ยนแปลงที่เพิ่มขึ้นติดตามได้จากที่นี่ครับ http://www.symbian-freak.com/quides/firmware/logs/n93_new_firmware_v2.htm
อัพจาก 11 ไปเป็น 20 นี่ผมว่าสุดๆแล้วนะครับเนี่ย เกิดมาไม่เคยเห็นมือถือโนเกียเฟิร์มแวร์ 20 เลย N93 นี่มันสุดยอดจริงๆ

คาดว่าเฟิร์มแวร์ใหม่ของ N93 จะออกมาให้อัพเดทผ่าน Nokia Software Updater อีกไม่กี่วันข้างหน้านี้ครับ
dukezzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 22:42  

คือผมสั่งซื้อเครื่องใหม่จากศูนย์เลยอ่ะนะคับ
ประมาณเดือนกว่าแล้ว
เกิดปัญหา อยู่ๆก็ดับแล้วรีสตาร์ทใหม่ เหมือนคุณคนที่หน้าประมาณ20อ่าคับ
คือ ใช้ๆอยู่แล้วภาพก็เบลอๆแล้วค่อยๆเลือนๆหายไป แล้วก็กลายเป็นเปิดเครื่องใหม่อ่ะคับ
เพิ่งเป็นวันนี้เอง

ปล.แล้วเสียงเรียกเข้านี่ ผมโหลดเพลงจากเว็บอ่ะนะคับ แล้วเอาไปใส่ในเครื่อง ก็ตั้งให้เป็นริงโทนตามปกติ แต่ทำไมเวลาพอมีคนโทรเข้ามา แล้วเสียงมันจะขาดๆ ในช่วงประมาณ1-2วินาทีแรกอ่ะคับ แบบดังๆดับๆอ่ะ เป็นกันไหมคับ
ปล2.ผมใช้แค่เดือนกว่า แต่มันคลอนนิดๆแล้วอ่ะคับ เปิดกางออกแล้วจับโยกซ้ายเบาๆมันก็คลอนแล้วอ่ะคับ ปกติไหม
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 00:51  

dukezzzz ผู้เขียน:
คือผมสั่งซื้อเครื่องใหม่จากศูนย์เลยอ่ะนะคับ
เกิดปัญหา อยู่ๆก็ดับแล้วรีสตาร์ทใหม่ เหมือนคุณคนที่หน้าประมาณ20อ่าคับ
คือ ใช้ๆอยู่แล้วภาพก็เบลอๆแล้วค่อยๆเลือนๆหายไป แล้วก็กลายเป็นเปิดเครื่องใหม่อ่ะคับ

ปล.แล้วเสียงเรียกเข้านี่ ผมโหลดเพลงจากเว็บอ่ะนะคับ แล้วเอาไปใส่ในเครื่อง ก็ตั้งให้เป็นริงโทนตามปกติ แต่ทำไมเวลาพอมีคนโทรเข้ามา แล้วเสียงมันจะขาดๆ ในช่วงประมาณ1-2วินาทีแรกอ่ะคับ แบบดังๆดับๆอ่ะ เป็นกันไหมคับ
ปล2.ผมใช้แค่เดือนกว่า แต่มันคลอนนิดๆแล้วอ่ะคับ เปิดกางออกแล้วจับโยกซ้ายเบาๆมันก็คลอนแล้วอ่ะคับ ปกติไหม

ครับเครื่องผมตอนนี้ไม่เป็นแล้วนะครับ (ก็หวังว่าจะไม่เป้นอีก) คือผมไปถามที่พารากอนครับ เขาบอกว่าเป็นเพราะซิมมันสกปรกครับ คือเครื่องอ่านซิมไม่ได้ก็เลยจะปิดตัวเองแล้วเปิดใหม่เพื่อหาซิมครับ ทางแก็ก็คือเอายางลบมาลบซิมให้มันสะอาดครับถ้าไม่หายก็ลองเปลี่ยนซิมดู ผมแค่เอายางลบๆออก แล้วมันก็หายครับ โชคดีจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนซิมใหม่

ถ้ายังไงคุณลองทำตามวิธีนี้ก่อนดีกว่านะครับ ไม่มีอะไรเสียหาย ถึงยังไงก็ยังดีกว่าไปเอาเครื่องเข้าศูนย์ซ่อม (ถ้าไม่มีทางเลือกอื่นที่ดีกว่านะ) เพราะโนเกียมีชื่อ"เสีย" เรื่องการซ่อมนานอยู่แล้วครับ

แต่ตอนนี้ปัญหาใหม่ของผมคือ เวลาผมดูดีวีดีในเครื่องจากอันที่ผมอัดเอง เล่นอยู่ดีๆบอกความจำเต็มให้ปิดตัวอื่นแล้วดูใหม่ คือผมมีที่ว่างอยู่ 300 กว่า อะคับ แล้วก็ไม่ไดเปิดอะไรอย่างอื่นเลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 08:44  

MINI LAPTOP(ใหญ่มาก) Laughing Laughing
-XienQi-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suvarnabhumi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 11:06  

optical zoom มันคืออะไรเป็นยังไงหรอ?
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 13:49  

-XienQi- ผู้เขียน:
optical zoom มันคืออะไรเป็นยังไงหรอ?

Optical Zoom เป็นการซูมด้วยเลนส์ ซึ่งคุณภาพของภาพจากการซูมนั้นจะดีกว่า Digital Zoom (ซูมด้วย Software)
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 13:50  

รุ่นนี้มีจริงๆครับ http://nds.nokia.com/uaprof/NN93i-1r100.xml นี่เป็น file uaprof ที่ทางโนเกียจัดทำขึ้นที่จะกำหนดสเปคของรุ่นนั้นๆไว้สำหรับ developer สังเกตตรงคำว่า Model นะครับ จะเขียนว่า N93i-1 ซึ่งต่างจาก http://nds.nokia.com/uaprof/NN93-1r100.xml ซึ่งเป็น file uaprof ของ N93 ตรง Tag Model จะเขียนไว้ว่า N93-1

สเปคของ N93i ที่ต่างจาก N93 เท่าที่คาดไว้คือ พื้นผิวตัวฝาพับด้านนอกแวววาวเหมือนกระจก เวลาไฟหน้าจอด้านนอกดับหน้าจอเลือนหายไปเลยเหมือน Nokia 7380, ใช้ miniUSB แทน Pop-Port, มี Stereo Speakers, ปุ่มควบคุมเมนูกล้องด้านข้างขวาเป็น Joystick, IrDA port ย้ายมาอยู่ทางด้านซ้าย, ช่องใส่ Memory Card ย้ายมาอยู่ด้านขวา และ Keypad จะเป็นแบบใหม่ครับ

ภาพใหม่ๆคาดว่าจะหลุดออกมาเรื่อยๆครับ ต้องติดตามกันต่อไป

โอ้ มันสุดยอดอะไรอย่างนี้ ติดตามตอนต่อไป ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 15:49  

จะมาเมื่องไทยหรือเปล่าครับ ผมว่ามานสวย กว่า93 อ่ะ ถ้ามาก็จะรออออออออออออออออ! Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 15:55  

มี Stereo Speakers

ลำโพงN93ม่ายช่าย Stereo หรือครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 16:54  

simple_love ผู้เขียน:
dukezzzz ผู้เขียน:

ครับเครื่องผมตอนนี้ไม่เป็นแล้วนะครับ (ก็หวังว่าจะไม่เป้นอีก) คือผมไปถามที่พารากอนครับ เขาบอกว่าเป็นเพราะซิมมันสกปรกครับ คือเครื่องอ่านซิมไม่ได้ก็เลยจะปิดตัวเองแล้วเปิดใหม่เพื่อหาซิมครับ ทางแก็ก็คือเอายางลบมาลบซิมให้มันสะอาดครับถ้าไม่หายก็ลองเปลี่ยนซิมดู ผมแค่เอายางลบๆออก แล้วมันก็หายครับ โชคดีจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนซิมใหม่

ถ้ายังไงคุณลองทำตามวิธีนี้ก่อนดีกว่านะครับ ไม่มีอะไรเสียหาย ถึงยังไงก็ยังดีกว่าไปเอาเครื่องเข้าศูนย์ซ่อม (ถ้าไม่มีทางเลือกอื่นที่ดีกว่านะ) เพราะโนเกียมีชื่อ"เสีย" เรื่องการซ่อมนานอยู่แล้วครับ

แต่ตอนนี้ปัญหาใหม่ของผมคือ เวลาผมดูดีวีดีในเครื่องจากอันที่ผมอัดเอง เล่นอยู่ดีๆบอกความจำเต็มให้ปิดตัวอื่นแล้วดูใหม่ คือผมมีที่ว่างอยู่ 300 กว่า อะคับ แล้วก็ไม่ไดเปิดอะไรอย่างอื่นเลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

ok คับ
ผมลองทำตามดูแล้วนะคับ
หวังว่าคงไม่พบอีก
ขอบคุณมากคับ

แล้วเรื่องริงโทนมีใครเป็นแบบผมไหมคับ หรือ ผมทำอะไรไม่ถูกเองอ่ะ เพราะผมก็เพิ่งเคยโหลดใช้ริงโทนเนี่ยแหละคับ
แต่ก่อนมีคนโหลดเลือกเพลงให้อ่ะ เลยอยากทราบอ่ะคับ
(มันฟังดูพิลึกๆง่ะ เดี๋ยวดังเดี๋ยวดับ - -")
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 23:17  

ราคาเท่าไรอะครับตอนนี้
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 23:31  

ยังสงสัยอยู่คับ ว่ารูป 1 กับ 2 มันไม่เหมื่อนกัน

จากรูป1 จอภาพมันหายไปได้เอง เลยหรอ ถ้าไม่ได้ใช้(รูป2ไม่มีจอละ)
จากรูป2 ลายสีของเครื่องมันจะเปลี่ยนไปได้เลื่อยๆเลยหรอ (รูป1คนละลายกันเลย)
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 00:08  

artkab ผู้เขียน:

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=186528

เรียนถามคุณ artkub คือผมโหลดโปรแกรมมาลองทำดูแล้ว แต่ผมไม่เข้าใจว่าผมจะเอารูปที่ผมถ่ายมาเข้ามาทำได้ยังไง เพราะเท่าที่ผมต้องการก็แค่ทำให้มันใหญ่ขึ้น แต่ผมงงมากเลยครับ เพราะผมจะ import เข้ามาก็ไม่ได้ แล้วอย่างงี้ผมจะทำให้มันขยายทั้งจอได้ไงครับ

ขอโทษจริงๆครับ ผมงงมากๆ ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 01:05  

ยังสงสัยอยู่คับ ว่ารูป 1 กับ 2 มันไม่เหมื่อนกัน

จากรูป1 จอภาพมันหายไปได้เอง เลยหรอ ถ้าไม่ได้ใช้(รูป2ไม่มีจอละ)
จากรูป2 ลายสีของเครื่องมันจะเปลี่ยนไปได้เลื่อยๆเลยหรอ (รูป1คนละลายกันเลย)

นั่นไม่ใช่จอภาพครับ แต่เป็นรูปสะท้อนของมือถือที่ใช้ถ่าย คาดว่าน่าจะเป็น 6680/6681 ครับ ลองดูดีๆครับผม ส่วนที่สะท้อนได้นั้นเพราะว่าตรงกรอบด้านน้าจะเป็นวัสดุเหมือนกระจกแบบ Nokia 7380 ไงครับ เวลาหน้าจอด้านนอกดับก็จะเลือนหายไปกลายเป็นกระจกขึ้นมา ถ้ามองไม่เห็นภาพลองดู Sony Ericsson Z610i ครับผม คล้ายๆอย่างงั้นละครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 15:05  

สรุป N93I มีจอนอกใช่มะคับ หรือไม่มี Question
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 15:29  

นั่นไม่ใช่จอภาพครับ แต่เป็นรูปสะท้อนของมือถือที่ใช้ถ่าย คาดว่าน่าจะเป็น 6680/6681 ครับ ลองดูดีๆครับผม ส่วนที่สะท้อนได้นั้นเพราะว่าตรงกรอบด้านน้าจะเป็นวัสดุเหมือนกระจกแบบ Nokia 7380 ไงครับ เวลาหน้าจอด้านนอกดับก็จะเลือนหายไปกลายเป็นกระจกขึ้นมา ถ้ามองไม่เห็นภาพลองดู Sony Ericsson Z610i ครับผม คล้ายๆอย่างงั้นละครับ

เข้าใจละคับ อิอิ. โง่จังเรา
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 16:00  

simple_love ผู้เขียน:

เรียนถามคุณ artkub คือผมโหลดโปรแกรมมาลองทำดูแล้ว แต่ผมไม่เข้าใจว่าผมจะเอารูปที่ผมถ่ายมาเข้ามาทำได้ยังไง เพราะเท่าที่ผมต้องการก็แค่ทำให้มันใหญ่ขึ้น แต่ผมงงมากเลยครับ เพราะผมจะ import เข้ามาก็ไม่ได้ แล้วอย่างงี้ผมจะทำให้มันขยายทั้งจอได้ไงครับ

ขอโทษจริงๆครับ ผมงงมากๆ ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะครับ

คือธีม มันคือ ลักษณะของรูปแบบการแสดงผล โดยหากเราทำเองเราก็สามารถ กำหนดรูปภาพได้ทั้งหมดเลย (รวมทั้นภาพพื้นหลังด้วย) จึทำให้ได้รูปภาพตามที่เราต้องการได้

ส่วนวิธีทำก็บอกไว้แล้ว ง่ายๆ14 ขั้นตอน

ส่วนอันนี้ที่ทำเสร็จแล้วพร้อมโหลดคับ(เลือกโหลดที่ต่อท้ายด้วย_by_art)
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=179842&start=405

ส่วนอันนี้เป็นภาพตัวอย่างหลังจากติดตั้งแล้ว

tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 17:26  

93iหรอ...

อย่าออกมาเลยนะ
เพิ่งซื้อเจ้ายักษ์ไปเอง

ฮือออ.....
แง๊ๆๆๆ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 18:18  

tofuchinoiz ผู้เขียน:
93iหรอ...

อย่าออกมาเลยนะ
เพิ่งซื้อเจ้ายักษ์ไปเอง

ฮือออ.....
แง๊ๆๆๆ

N93 ตัวแรกสวยก่าอ่ะ ออกก็ออกมาเหอะ ยังไงก็เลือกตัวแรก เหอๆ
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 18:22  

เอ่ออ คุณ artkab ขอโทษจริงๆครับ คือผมไม่เข้าใจ สมมุติว่าผมต้องการใช้รูปที่ผมใช้มือถือผมถ่ายไว้เองหรือเป็นรูปที่โหลดมาจากที่อื่นที่ไม่ใช่ background ที่ให้ไว้ในโปรแกรม series 60 สมมุติชื่อว่ารูปทะเลแล้วกัน ถ้าผมไปถ่ายรูปทะเลไว้หรือไปโหลดรูปทะเลไว้แล้วอยู่ในมือถือผม แล้วผมจะเอารูปทะเลมาทำเป็น wallpaper ทีนี้รูปทะเลผมจะไม่แสดงเต็มหน้าจอ ซึ่งก็ต้องทำธีมเพื่อจะได้ขยายให้รูปมันเต็มหน้าจอ

แล้วทีนี้ผมจะเอารูปทะเลมาใส่ไว้ในโปรแกรม series 60 เพื่อทำธีมได้ยังไงครับ แล้วถ้าทำเสร็จแล้วผมจะเอารูปทะเลกลับเข้ามาไว้ในมือถือ แล้วมันจะขยายเต็มหน้าจอเองเวลาตั้งเป็น wallpaper หรอครับ

ไม่เข้าใจจริงๆครับ ช่วยสอนวิธีทำผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 21:49  

เอ้อ คุณ artkab ครับ ผมได้ไปลองวิธีทำธีมใน ownskin.com รู้สึกง่ายกว่ามากเลยคับ เลยอยากถามคุณ artkab นิดเดียวจะได้ไม่ต้องกวนคุณ artkab จนเหนื่อยมากเกินไป คือหลังจากทำธีมใน ownskin.com เสร็จแล้วเนี่ย ผมลากมาไว้ในมือถือผม ผมต้องไปไว้ที่ไหนในมือถือ แล้วเวลาจะใช้มันต้องทำยังไงครับ

เพราะผมลากเข้ามาแล้วมันไปอยู่ในแอปพลิเกชั่นแล้วเรียกให้มันขึ้นเป็น wallpaper ไม่ได้อะครับ ขอบคุณครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 11:12  

ลองโหดอันนี้ไปดู http://www.savefile.com/files/213409
(ธีมเนโก๊ะ)

จะได้เป้นไฟล์ .Zip แตกไฟล์ออก จะได้เป็นไฟล์ .Sis

ต่อโทรศัพท์ เข้ากับ เครื่องคอม(ที่มีโปรแกรม PC Suite(ที่แผ่นแถมมา))

เบิ้ลคลิกที่ไฟล์ .Sis มันจะถามว่าติดตั้ง จากนั้นก้ติดตั้งไปเลย

(หากไม่มีPC Suiteให้ก้อฟไฟล์ ไปไว้ในเมม แล้วใช้ตัวจัดการไฟล์ ในการติดตั้ง)

เมื่อติดตั้งได้แล้ว ก็ไปเปลี่ยน ธีม(เมนู-เครื่องมือ-ลักษณะ)

ก็จะได้รูปแบบที่เราสร้างมา หรือโหลดมา

ไงก็ลองดุคับ ทำเองหรือดหลดก้ได้
nthree
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 21:52  

ซื้อเครื่องนอกมา 30000 อะคับ ซื้อมาจะ 2เดือนได้และ ยอมรับคับว่ารุ่นนี้ สุดยอดมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 11:36  

จะไปซื้อที่มาบุญครองเสาร์นี้ ช่วยแนะนำร้านที่ชัวร์ๆไม่หลอก ให้หน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 06:43  

ผมไปเดินที่ Pantip วามวงวาน เขาบอก24,000เองอ่ะครับ
โกงอ่ะเปล่า อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 10:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมไปเดินที่ Pantip วามวงวาน เขาบอก24,000เองอ่ะครับ

2,4000 ก็น่าสนน๊ะ ไม่รู้ว่าราคาจะลงไปกว่านี้หรือเปล่าอยากได้มากเลย แล้วมันเปลี่ยนหน้ากาได้ป่ะค๊ะ รบกวนถามนิดนึง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 12:21  

อ่ะ ลงมา 24k แระ
หนุ่ย123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 14:23  

ราคาจริงมาแล้วครับจากร้าน TWZ ...
เครื่องสีดำ 26,500 บาท เครื่องสีเงิน 25,900 บาท ...
ยัง งง อยู่ว่าแค่คนละสีถูกกว่ากันแค่ 600 บาทเองเหรอ ...
ทำไมมันต่างกันน้อยจังไม่เข้าใจ Question
amjaja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผิดหวังมาก
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 21:22  

ศึกษา n93 มาประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว รู้สึกว่าชอบมาก ชอบรูปทรง ชอบโปรแกรม ชอบทุกอย่างที่เป็น n93 วันนี้ มีโอกาสไปศูนย์ nokia เลยให้เจ้าหน้าที่ลองเครื่องให้ดู อยากรู้เกี่ยวกับการถ่ายวีดิโออย่างเดียว เพราะอย่างอื่น ok แล้ว ปรากฎว่า พนักงานถ่าย vdo ให้ดู ตัดต่อคลิบให้ดู แล้วก็ถึงตอน ต่อออก tv เราถึงกับอึ้งพูดอะไรไม่ออกเลย เพราะเราตั้งใจซื้อ 90% ภาพที่ออก tv มันกระตุกๆ ไม่เรียบอย่างที่เราคิดไว้ (คิดไว้ก็ประมาณกล้องถ่ายวีดิโอธรรมดาไม่ได้ดีมากนักน๊ะ) พอดีว่าเราไปกับคนที่เค้าชำนาญเรื่องกล้อง vdo เค้าเองก็บอกว่าอย่างเพิ่งซื้อ เค้าเองก็ผิดหวังมาก เพราะไม่เคยคิดว่ามันจะกระตุกอย่างนี้ กระตุกชนิดที่ว่ารับไม่ได้จริงๆ ทั้งๆ ที่พนักงานพยายามจะ present แล้วน๊ะ เราเสียใจมากเพราะ 3 ปีที่ผ่านมาก เพิ่งชอบโทรศัพท์รุ่นนี้เป็นรุ่นแรก หลังจากที่ใข้ 3650 มา ก็อยากจะเปลี่ยนแต่เจอแบบนี้ รับไม่ได้ภาพกระตุกมากจนดูไม่เป็นธรรมชาติ อ่อ แต่ถ้าไม่ได้ต่ออก tv ดูในโทรศัพท์น๊ะ ก็ปกติดี ไม่ค่อยเห็นว่ากระตุก แต่คนที่เราพาไปดูด้วยเค้าเห็นตั้งแต่แรกแล้ว เราเลยขอถามคนที่ได้ลองใช้กล้องถ่าย vdo ต่อออก tv ว่า เป็นเหมือนเครื่องที่ศูนย์ nokia ที่เราไปดูมาหรือเปล่า เพราะบอกตรงๆว่ายังอยากได้อยู่ ถ้ามีคนบอกว่าที่เค้าซื้อภาพเรียบมากไม่กระตุก ขอคนยืนยันหน่อยค่ะ
ปล. เราไปศูนย์ nokia ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 01:18  

เอของผมไม่กระตุกนะ เอหรือว่ามันกระตุกเดี๋ยวจะลองให้อีกทีนะ
ก็ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 04:05  

ผมใช้ก็กระตุกน่ะครับ แต่คิดว่าเพราะน่าจะเป็นหลายๆองค์ประกอบครับ ทั้งแสง และความนิ่งของคนถ่ายเองด้วย ที่ผมพิมพ์ไม่รู้ถูกหรือเปล่าก็ไม่ทราบ แต่ผมไม่ลองเองแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นแบบที่ผมบอกล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 11:12  

ก็ใช้ ผู้เขียน:
ผมใช้ก็กระตุกน่ะครับ แต่คิดว่าเพราะน่าจะเป็นหลายๆองค์ประกอบครับ ทั้งแสง และความนิ่งของคนถ่ายเองด้วย ที่ผมพิมพ์ไม่รู้ถูกหรือเปล่าก็ไม่ทราบ แต่ผมไม่ลองเองแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นแบบที่ผมบอกล่ะครับ

แล้วกระตุกมากไหมค๊ะ คือแบบว่าพอรับไหวไหมค๊ะ เพราะก็ยังอยากได้รุ่นนี้อยู่ หรือมีวิธีอะไรที่ทำให้ไม่กระตุกบ้างค๊ะ
กวงคร๊าฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 15:27  

สนใจขายครับ เพราะว่า อยากลองไปใช้โซนี่ดูครับ สภาพดีครับ ใช้มา1เดือน กว่าๆ มีอุปกรณ์ครบครับ ผมแถมเมมให้ 2 กิ๊กนะครับ ราคาเท่าไหร่ดีหละ เอาเป็น 14500 ละกันครับ คงไม่แพงไปนะครับ ต่อไปนิดหน่อยครับ สนใจติดต่อ 051002640 กวง ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผิดหวังมาก
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 15:42  

amjaja ผู้เขียน:
ศึกษา n93 มาประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว รู้สึกว่าชอบมาก ชอบรูปทรง ชอบโปรแกรม ชอบทุกอย่างที่เป็น n93 วันนี้ มีโอกาสไปศูนย์ nokia เลยให้เจ้าหน้าที่ลองเครื่องให้ดู อยากรู้เกี่ยวกับการถ่ายวีดิโออย่างเดียว เพราะอย่างอื่น ok แล้ว ปรากฎว่า พนักงานถ่าย vdo ให้ดู ตัดต่อคลิบให้ดู แล้วก็ถึงตอน ต่อออก tv เราถึงกับอึ้งพูดอะไรไม่ออกเลย เพราะเราตั้งใจซื้อ 90% ภาพที่ออก tv มันกระตุกๆ ไม่เรียบอย่างที่เราคิดไว้ (คิดไว้ก็ประมาณกล้องถ่ายวีดิโอธรรมดาไม่ได้ดีมากนักน๊ะ) พอดีว่าเราไปกับคนที่เค้าชำนาญเรื่องกล้อง vdo เค้าเองก็บอกว่าอย่างเพิ่งซื้อ เค้าเองก็ผิดหวังมาก เพราะไม่เคยคิดว่ามันจะกระตุกอย่างนี้ กระตุกชนิดที่ว่ารับไม่ได้จริงๆ ทั้งๆ ที่พนักงานพยายามจะ present แล้วน๊ะ เราเสียใจมากเพราะ 3 ปีที่ผ่านมาก เพิ่งชอบโทรศัพท์รุ่นนี้เป็นรุ่นแรก หลังจากที่ใข้ 3650 มา ก็อยากจะเปลี่ยนแต่เจอแบบนี้ รับไม่ได้ภาพกระตุกมากจนดูไม่เป็นธรรมชาติ อ่อ แต่ถ้าไม่ได้ต่ออก tv ดูในโทรศัพท์น๊ะ ก็ปกติดี ไม่ค่อยเห็นว่ากระตุก แต่คนที่เราพาไปดูด้วยเค้าเห็นตั้งแต่แรกแล้ว เราเลยขอถามคนที่ได้ลองใช้กล้องถ่าย vdo ต่อออก tv ว่า เป็นเหมือนเครื่องที่ศูนย์ nokia ที่เราไปดูมาหรือเปล่า เพราะบอกตรงๆว่ายังอยากได้อยู่ ถ้ามีคนบอกว่าที่เค้าซื้อภาพเรียบมากไม่กระตุก ขอคนยืนยันหน่อยค่ะ
ปล. เราไปศูนย์ nokia ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา

Video quality เลือกได้ 4 ระดับไล่ไปตั้งแต่ TV (High) รองรับการแสดงผลบนจอทีวี โดยถ่ายที่ 30 fps, TV (Normal) รองรับการแสดงผลบนจอทีวี โดยถ่ายที่ 15 fps, Handset (High) รองรับการแสดงผลบนจอโทรศัพท์โดยถ่ายที่ 30 fps, Handset (Normal) รองรับการแสดงผลบนจอโทรศัพท์โดยถ่ายที่ 15 fps และ Sharing สำหรับส่งเป็น MMS ซึ่งในแบบสุดท้ายนี้จะได้ไฟล์อยู่ใน Format ของ 3GP ครับ

เป็นไปได้ไหมค๊ะว่าทางพนักงานไม่ได้ถ่าย 30 เฟรมต่อวินาที
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 17:02  

Video quality เลือกได้ 4 ระดับไล่ไปตั้งแต่ TV (High) รองรับการแสดงผลบนจอทีวี โดยถ่ายที่ 30 fps, TV (Normal) รองรับการแสดงผลบนจอทีวี โดยถ่ายที่ 15 fps, Handset (High) รองรับการแสดงผลบนจอโทรศัพท์โดยถ่ายที่ 30 fps, Handset (Normal) รองรับการแสดงผลบนจอโทรศัพท์โดยถ่ายที่ 15 fps และ Sharing สำหรับส่งเป็น MMS ซึ่งในแบบสุดท้ายนี้จะได้ไฟล์อยู่ใน Format ของ 3GP ครับ

เป็นไปได้ไหมค๊ะว่าทางพนักงานไม่ได้ถ่าย 30 เฟรมต่อวินาที

เอ...ที่พนักงานต่อ.ออกทีวีให้ดู ใช้ถ่ายแบบ TV (Normal) อะป่าว ถึงจะ VGA เต็มจอแต่ก็ 15fps นะ .....ใครที่ลอง TV (High) VGA 30fps ต่อออกทีวีแล้วผลเป็นไงมาบอกกันด้วยนะคับ ^^
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 17:20  

ลองโหดอันนี้ไปดู http://www.savefile.com/files/213409
(ธีมเนโก๊ะ)

จะได้เป้นไฟล์ .Zip แตกไฟล์ออก จะได้เป็นไฟล์ .Sis

ต่อโทรศัพท์ เข้ากับ เครื่องคอม(ที่มีโปรแกรม PC Suite(ที่แผ่นแถมมา))

เบิ้ลคลิกที่ไฟล์ .Sis มันจะถามว่าติดตั้ง จากนั้นก้ติดตั้งไปเลย

(หากไม่มีPC Suiteให้ก้อฟไฟล์ ไปไว้ในเมม แล้วใช้ตัวจัดการไฟล์ ในการติดตั้ง)

เมื่อติดตั้งได้แล้ว ก็ไปเปลี่ยน ธีม(เมนู-เครื่องมือ-ลักษณะ)

ก็จะได้รูปแบบที่เราสร้างมา หรือโหลดมา

ไงก็ลองดุคับ ทำเองหรือดหลดก้ได้

ผมเพิ่งมีเวลาว่างมาลองทำ ตอนนี้ผมทำได้แล้วครับ แต่เนื่องจากผมความรู้เรื่องคอมพ์น้อย ผมเลยลองทำใน ownskin ซึ่งง่ายกว่าสำหรับผมมากเลย แล้วก็ได้ความรู้จากคุณ art ในการย้ายเข้ามาไว้ในมือถืออีก ก็เลยสำเร็จลงด้วยดีครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ Very Happy
amjaja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 23:07  

Benzza ผู้เขียน:

เอ...ที่พนักงานต่อ.ออกทีวีให้ดู ใช้ถ่ายแบบ TV (Normal) อะป่าว ถึงจะ VGA เต็มจอแต่ก็ 15fps นะ .....ใครที่ลอง TV (High) VGA 30fps ต่อออกทีวีแล้วผลเป็นไงมาบอกกันด้วยนะคับ ^^

รบกวนใครที่ใช้ n93 อยู่ ช่วยลอง TV (High) VGA 30fps ด้วยน๊ะค๊ะ รอดูอยู่ทุกวี่วันค่ะ
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 09:52  

รบกวนใครที่ใช้ n93 อยู่ ช่วยลอง TV (High) VGA 30fps ด้วยน๊ะค๊ะ รอดูอยู่ทุกวี่วันค่ะ

ไม่เห้นจะกระตุกเลย ดุผ่าน ทีวี

ลองโหลดไปดูซิคับ 30วิ
http://www.savefile.com/files/248023
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 09:55  

N93 กับกรอบเลนส์ 2 แบบ

เพิ่งอ่านเจอ แปลกจัง
--------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------

Model ที่ Nokia.com นั้นเป็นกรอบแบบวงกลม แต่ทำไม ขายในบ้านเรานั้นจะมีที่เป็นสี่เหลี่ยม

จาก

www.flashfly.net

ว่าแต่ของเพื่อนๆ มันกลมหรือ เหลี่ยม ครับ(ข้างในก่อนถึงเลน)

ของผมกลมนะ

หรือมันจะเกี่ยวกัน หรือเปล่า
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 11:10  

^
^
^
คุงอาร์ตคิดมากไปป่าวคับ หุหุ ไม่เกี่ยวกันหรอกค้าบบ กะแค่กรอบเลนส์ Very Happy

พนักงานที่ว่า ใช้โหมด TV (Normal) แน่เรยย ต่อ.ออก TV มันถึงกระตุกอ่ะ
ถ้าเป็น TV (High) แล้วกระตุก (เปงปายม่ายได้ 30fps) เครื่องนั้นคงมีปัญหาแล้วล่ะคับ - -''
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 12:32  

N93 กับกรอบเลนส์ 2 แบบ

เพิ่งอ่านเจอ แปลกจัง

Model ที่ Nokia.com นั้นเป็นกรอบแบบวงกลม แต่ทำไม ขายในบ้านเรานั้นจะมีที่เป็นสี่เหลี่ยม

จาก

www.flashfly.net

ว่าแต่ของเพื่อนๆ มันกลมหรือ เหลี่ยม ครับ(ข้างในก่อนถึงเลน)

ของผมกลมนะ

หรือมันจะเกี่ยวกัน หรือเปล่า

คุณ Art วกกลับมาเรื่องเลนส์จนได้ ของผมก็เหมือนของคุณผมยังไคยคิดเลย ^^
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 15:32  

ซื้อมาแล้วคับ 28220 บิสเทล

ลองต่อกับ TV แล้วคับ ไม่กระตุกเลยแม้แต่นิดเดียว ถ่ายวีดีโอแล้วเล่นผ่านจอ TV ก็ไม่กระตุกเลย
ความไวเครื่องพอใช้ได้คับ ใหญ่ + หนัก

กรอบเลนส์เป็น สี่เหลี่ยม
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 16:35  

สรุป ม่ายกระตุก กระจ่างกานปาย ^^

**ราคายังอยู่ที่ 28k เหรอเนี่ย -*-
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 17:59  

คือว่า ปรกติ เราจะชอบมือถือเล็กๆ แต่ว่าพอเห็นรุ่นนี้ชอบมากๆ รูปทรงทันสมัยมากๆ อยากได้มาก แต่ว่าขอรอให้มันลงกว่านี้อีกนิดนึง55 แล้วจะซื้อแน่ๆๆ ค่ะ อ่านความคิดเห็นแล้วมีแต่คนชม ยิ่งอยากได้ใหญ่เลย แต่ว่า -*- เพื่อนๆเรามันชอบด่าเราอ่า ว่ารายได้น้อยแต่รสนิยมสูง มันชอบกระแทกแดกดัน บ่อยๆๆ ขนาดยังไม่ได้ซื้อนะเนี่ย แค่ชอบเฉยๆ มันยังกระแทกซะ *-*เงินใครเงินมันเนอะ อยากได้ใครจะทำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 19:39  

สวัสดีครับชาว N93
วันศุกร์นี้ผมก็จะไปซื้อมาใช้บ้างแล้วครับถึงแม้จะช้าไปสักหน่อย
อยากขอคำปรึกษาเรื่อง FW จะทราบได้อย่างไรว่าทางร้านได้ใส่เวอร์ชันล่าสุดให้ผมแล้ว
หรือว่าผมจะต้องมาทำการอัพเดทเองครับ
ผมสงสัยหน่อยหนึ่งว่าถ้าเค้าอัพใหม่ล่าสุดให้ผมเค้าจะอัพตอนไหน
เพราะตอนที่นำเครื่องมาให้ผมเค้าจะต้องแกะเครื่องใหม่จริงไหมครับ
หรือท่านใดมีข้อชี้แนะให้ผมก่อนซื้อเครื่องใหม่ก็ยินดีครับ
ขอบคุณครับ Wink
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 09:02  

วันศุกร์นี้ผมก็จะไปซื้อมาใช้บ้างแล้วครับถึงแม้จะช้าไปสักหน่อย
อยากขอคำปรึกษาเรื่อง FW จะทราบได้อย่างไรว่าทางร้านได้ใส่เวอร์ชันล่าสุดให้ผมแล้ว
หรือว่าผมจะต้องมาทำการอัพเดทเองครับ
ผมสงสัยหน่อยหนึ่งว่าถ้าเค้าอัพใหม่ล่าสุดให้ผมเค้าจะอัพตอนไหน
เพราะตอนที่นำเครื่องมาให้ผมเค้าจะต้องแกะเครื่องใหม่จริงไหมครับ
หรือท่านใดมีข้อชี้แนะให้ผมก่อนซื้อเครื่องใหม่ก็ยินดีครับ

Firmware เวอร์ชั่นปัจจุบันของ N93

v20.0.058
21-10-06
RM-55
N93 (26.01)

เช็คโดย กด *#0000# เพื่อตรวจสอบเวอร์ชั่นของ Firmware
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 09:40  

Firmware เวอร์ชั่นปัจจุบันของ N93

v20.0.058
21-10-06
RM-55
N93 (26.01)

เช็คโดย กด *#0000# เพื่อตรวจสอบเวอร์ชั่นของ Firmware

เวอร์ชั่น20เลยหรอ ออกแล้วหรอนี่
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 09:54  

v20.0.058
21-10-06
RM-55
N93 (26.01)

เวอร์ชั่น20เลยหรอ ออกแล้วหรอนี่

ออกแล้วคับ คุงอาร์ต ^^
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 11:10  

http://europe.nokia.com/A4176089

จะไปอับเองซะหน่อย มันดันบอกว่า

Latest news:

Nokia N93 updates are temporarily unavailable due to maintenance. You can still download the Nokia Software Updater application to your computer for other products, but updates will not be offered for the Nokia N93 until next week.

อาทิตย์หน้าเลยหรือนี่

โอ้อยากได้ 20 จัง จะเป้นไงนะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 11:15  

*0* ผู้เขียน:
คือว่า ปรกติ เราจะชอบมือถือเล็กๆ แต่ว่าพอเห็นรุ่นนี้ชอบมากๆ รูปทรงทันสมัยมากๆ อยากได้มาก แต่ว่าขอรอให้มันลงกว่านี้อีกนิดนึง55 แล้วจะซื้อแน่ๆๆ ค่ะ อ่านความคิดเห็นแล้วมีแต่คนชม ยิ่งอยากได้ใหญ่เลย แต่ว่า -*- เพื่อนๆเรามันชอบด่าเราอ่า ว่ารายได้น้อยแต่รสนิยมสูง มันชอบกระแทกแดกดัน บ่อยๆๆ ขนาดยังไม่ได้ซื้อนะเนี่ย แค่ชอบเฉยๆ มันยังกระแทกซะ *-*เงินใครเงินมันเนอะ อยากได้ใครจะทำไม

บางคนมีเงิน มากมาก แต่หาความสุขไม่ได้

แต่บางคนมีเงิน นิดหน่อย แต่ก็ซื้อความสุขให้ตัวเองได้

ผมคนหนึ่งที่ซื้อความสุขให้ตัวเอง เพราะผมใช้แล้วมีความสุข งะ..
และสุขใจที่ได้ใช้ แต่ถ้าซื้อแล้วไม่มีความสุข ก็อย่าซื้อเลย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 12:10  

http://europe.nokia.com/A4176089

จะไปอับเองซะหน่อย มันดันบอกว่า

Latest news:

Nokia N93 updates are temporarily unavailable due to maintenance. You can still download the Nokia Software Updater application to your computer for other products, but updates will not be offered for the Nokia N93 until next week.
อาทิตย์หน้าเลยหรือนี่

โอ้อยากได้ 20 จัง จะเป้นไงนะ

กำ เปงงั้นไป
ข้อมูลเพิ่มเติมคับ
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 16:00  

ถ้าจะอัพ FW เราควรจะไปอัพที่ 0 จะดีกว่าคับ อาจจะนานหน่อย

Slow but sure !!
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 18:05  

ผมเห็นเครื่องศูนย์ของเอ็มลิงค์ที่ฟิวเจอร์รังสิตตอนนี้ราคา 25,500 บาทครับ ต้องข่มใจอย่างแรงกล้า เกือบจะสอยแล้วครับ รอดู N93i ก่อน ถ้า N93i มี 3.5 mm jack กับ miniUSB ผมก็รอ N93i ครับ ถ้าไม่มีคงจะเอนเอียงมาทาง N93 ครับ

ป.ล ถ้า ณ เวลานั้นตังค์ยังมีเหมือนตอนนี้นะ เหอๆๆๆ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 20:51  

งะตอนนี้คงอับที่ 0 อับเองรออีกอึดใจ

v20.0.058
21-10-06
RM-55
N93 (26.01)

แต่หาอับจะได้ตามนี้เลยหรอ อู๊ ทนมะไหวละ

ong_cute
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:24  

คือว่าผมกำลังจะไปซื้อแล้วอ่ะคับ แต่ว่าไม่ทราบว่าต้องเช็คอะไรบางอ่ะคับ แบบว่า firmware ต้องเป็นยังไง แล้วต้องกดยังไง เครื่องถึงจะแสดง firmware อ่ะคับ แล้วในกล่องต้องมีอะไรบาง แล้วเมมแถมมาเท่าไรอ่ะคับ เอาแบบละเอียดนะคับ รบกวนกูรูผู้รู้ด้วยนะคับ รบกวนหน่อนะคับ แล้วราคากลางอยู่ที่เท่าไรอ่ะคับ เพื่อจะได้เครื่องที่ราคาถูกกว่านะคับ รบกวนหน่อยนะคับ
ขอบคุณมากคับผม
amjaja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อสะที
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 23:26  

[quote="artkab"]
*0* ผู้เขียน:
บางคนมีเงิน มากมาก แต่หาความสุขไม่ได้

แต่บางคนมีเงิน นิดหน่อย แต่ก็ซื้อความสุขให้ตัวเองได้

ผมคนหนึ่งที่ซื้อความสุขให้ตัวเอง เพราะผมใช้แล้วมีความสุข งะ..
และสุขใจที่ได้ใช้ แต่ถ้าซื้อแล้วไม่มีความสุข ก็อย่าซื้อเลย

ขอบคุณมากน๊ะค๊ะ และตอนนี้เราก็เลือกที่จะซื้อความสุขให้ดัวเอง และต้องขอบคุณที่ลง vdo คลิบด้วยน๊ะค๊ะ คิดว่าจะไม่มีใครทำให้ดูสะแล้ว " ซื้อสะที "
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 00:30  

ong_cute ผู้เขียน:
คือว่าผมกำลังจะไปซื้อแล้วอ่ะคับ แต่ว่าไม่ทราบว่าต้องเช็คอะไรบางอ่ะคับ แบบว่า firmware ต้องเป็นยังไง แล้วต้องกดยังไง เครื่องถึงจะแสดง firmware อ่ะคับ แล้วในกล่องต้องมีอะไรบาง แล้วเมมแถมมาเท่าไรอ่ะคับ เอาแบบละเอียดนะคับ รบกวนกูรูผู้รู้ด้วยนะคับ รบกวนหน่อนะคับ แล้วราคากลางอยู่ที่เท่าไรอ่ะคับ เพื่อจะได้เครื่องที่ราคาถูกกว่านะคับ รบกวนหน่อยนะคับ

ลองเช็คตามนี้ดู
http://www.x-raymobile.com/archives/2006/09/post_9.html#more

ส่วน firmware ก็ถ้าเครื่องชุดใหม่ก้จะได้ firmware 20 แต่ถ้าเป้นของค้างร้านก้เป็นรุ่นเก่า
11 วิธีดุก้กด *#0000#
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 18:13  

ong_cute ผู้เขียน:

วิธีเช็คแบบง่ายๆนะคับ
1. กดดูทุกปุ่มว่ากดได้ ไม่มีปุ่มไหนแปลกๆหรือบุ๋ม
2. *#92702689# ดูว่าเป็น 0 ป่าว
3. *#0000# ดู FW
4. ลองโทรเข้า-โทรออก รับแล้วคุยได้ปรกติ
5. มองหาคนหน้าตาสวยๆแล้ว ลองถ่ายรูป-ถ่ายDVD เพราะถ้าถ่ายคนไม่สวยเด๋วจะหาว่ากล้อง N93 ห่วย
6. ดูสติ๊กเกอร์ที่แบตถ้าเป็นของแท้หมุนๆดูเห็น จุด รอบๆคำว่าโนเกีย ด้านซ้าย 1จุด ด้านขวา 2จุด ด้านล่าง 3 จุด ด้านบน 4 จุด (อันนี้ผมดูจาก 6260นะผมขี้เกียจแกะแบต N93)และ ส่วนขวาของสติ๊กเกอร์จะเป็นสีดำยังไม่ถูกลอกออก
7. เปิดดูถาพใน mem แล้วก็ดู เบอร์ในเครื่องด้วยว่ามีเบอร์หรือรูปคนอื่นป่าว
8. เช็คอุปกรณ์ในกล่องไห้ครบ
9. เครื่องผม ประกันของ UD เปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน ประกันอุปกรณ์ 6เดือน ประกันเครื่อง 1ปี ประกัน 5 ปี ไม่เสียค่าซ่อม(ลองถามร้านที่จะซื้อดูอีกทีนะคับ)
10.ผมซื้อมา 28220 ร้าน Bliss @ Tel The mall งาม

ลูกค้า (ผมเอง) Wink "น้องคับลดไห้หน่อยได้มั้ยคับ"
พนักงาน Bliss @ Tel Crying or Very sad "โธ่พี่ค่ะถ้าหนูลดไห้พี่หนูก็ต้องเอาค่าข้าวจ่ายแทนพี่นะค่ะ"
ลูกค้า (ผมเอง) Twisted Evil "งั้นเอางี้ ลดไห้ผมแล้วไปกินข้าวที่บ้านผม"
พนักงาน Bliss @ Tel Embarassed "หนูลดไม่ได้ เอาเป็นของแทมแล้วกันนะค่ะ"
สรุป ได้เสื้อ กับ ซองเน่าๆมาอีก 2 อัน

อันนี้คือวิธีเช็คง่ายๆก่อนจะซื้อ

ปล.อย่าถามนะคับว่าวิธีเช็คแบบยากๆเช็คยังไง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 18:39  

ขอบคุณ คุณ Phoe_nix สำหรับวิธีเช็คเครื่องคับ Very Happy
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 19:18  

อีกอย่างนะคับ

ร้าน ที่ผมดูมา ที่ the mall งาม วันที่ 12/11/06
nokia 28000 ไม่มีของ (พนักงานห่วยมาก)
moblie easy 28000 ไม่มีสีดำ (ทุกสาขา) <---ถ้าได้ยินไม่ผิด สีเงิน แถม mem 1g ประกัน1ปีมั้ง
Bliss @ tel 28220 <----- mem 512 (ถึงได้ 1g มาก็จะซื้อ 2g อยู่ดี)
Twz ไม่มีของ
M shop ไม่มีของ

ร้านที่คุณจะซื้อราคาเท่าไหร่ ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายราคา 28000-28220
ถูกลง 200-400 ซื้อตัวแทนดีกว่ามั้ย
ถูกลง 500-1000 เอ๊ะ ทำไมราคาห่างกันจัง
ถูกลง 1000+ ไม่ต้องคิดเลย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 20:26  

ผมเห็นเครื่องศูนย์ของเอ็มลิงค์ที่ฟิวเจอร์รังสิตตอนนี้ราคา 25,500 บาทครับ ต้องข่มใจอย่างแรงกล้า เกือบจะสอยแล้วครับ รอดู N93i ก่อน ถ้า N93i มี 3.5 mm jack กับ miniUSB ผมก็รอ N93i ครับ ถ้าไม่มีคงจะเอนเอียงมาทาง N93 ครับ

ป.ล ถ้า ณ เวลานั้นตังค์ยังมีเหมือนตอนนี้นะ เหอๆๆๆ

ข่มใจเก่งแฮะ หึหึ Very Happy
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:09  

ว่า ว่างๆ จะไปอับ เป็นเวอร์ชั่น 20 ซะหน่อย รอจากเวปไม่ไหวละ

คงไป เสาอาทิตย์นี้ดีกว่า
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 15:08  

ตกลง N93i จะมาจริงๆเหรอคับ ยังไม่เปิดตัวเลย แล้วกว่าจะวางขาย โอ้... Shocked
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 15:55  

ตกลง N93i จะมาจริงๆเหรอคับ ยังไม่เปิดตัวเลย แล้วกว่าจะวางขาย โอ้... Shocked

ผมว่าN93iไม่น่าจะมีวางนะ....แต่เกรงว่าN95จะลงสนามแทนนะสิ Confused
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 16:28  

เพิ่งซื้อมา 28900 , Power Buy Robinson รังสิต

1 เพลงลงเครื่องแล้วเป็นภามนุษย์ต่างดาว

2 หา Flight Mode ไม่เจอ
.
3 ชอบมากกกกก

4 firm ware เป็น version เก่า ไป up ดีไหม; ที่ไหนดี, ค่าใช้จ่าย???
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : n93i
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 20:15  

มีคนรุ้จักทำงานอยู่ mlink เขาบอกมาว่า n93i เข้าไทยประมาณไม่เกินกลางปีหน้า ตัวจะเล็กกว่าแล้วก็สวยกว่า (เขาว่าอย่างนั้น) แต่เราไม่ค่อยถูกกับสีขาวเลยให้ตายสิ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 11:09  

N93i ผมว่ามันมีจริงนะ ไม่งั้นในเวปโนเกียคงไม่มีไฟล์ xml สำหรับ developer แน่ครับ ส่วนกำหนดการออกขายน่าจะต้นปีนะครับ(เดาเอา) เพราะถ้ามากลางปีจริงๆคงจะไปตีกับยอดขาย N95 นะผมว่า ยังไงก็ต้องรอดูก่อน แต่ที่แน่ๆปลายเดือนนี้เจอกับ E Series สามตัวใหม่แน่นอน น่าจะเป็น E63, E65 แล้วก็ E90 ...จับตาดู E90 ให้ดีๆครับ ล้ำมากๆ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 15:48  

N93i ผมว่ามันมีจริงนะ ไม่งั้นในเวปโนเกียคงไม่มีไฟล์ xml สำหรับ developer แน่ครับ ส่วนกำหนดการออกขายน่าจะต้นปีนะครับ(เดาเอา) เพราะถ้ามากลางปีจริงๆคงจะไปตีกับยอดขาย N95 นะผมว่า ยังไงก็ต้องรอดูก่อน แต่ที่แน่ๆปลายเดือนนี้เจอกับ E Series สามตัวใหม่แน่นอน น่าจะเป็น E63, E65 แล้วก็ E90 ...จับตาดู E90 ให้ดีๆครับ ล้ำมากๆ

N95 ตกลงมากลางปีหรือต้นปีคับ Question
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 18:59  

N93i <------มันมีจริง รึว่า ไม่จริง ไม่ต้องเดารอกคับ

เดาไปก็ไม่มีประโยชน์คับ
ถ้ามีนมีจริงก็ต้องออกมาที่เวบโนเกีย แล้วหลังจากนั้นก็อีก 3-6 เดือนถึงจะวางขาย
ดู N73 black สิคับ ลงเวบมาเป็นเดือนแล้ว

ที่เห็นใหม่ๆก็จะมี
N93 Golf Edition
N80 Internet Edition
9210i Communicator
8890

ผมเห็นมาซักพักแล้วด้วยอ่ะ
jmagneto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 10:56  

ถ้าจะไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์โนเกีย มีค่าใช้จ่ายรึป่าวครับ
พึ่งซื้อที่เทเลวิซ เซ็นทรัลพระรามสอง 25900 บาท สีเงิน เมม 512MB
pasu6666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 14:53  

ไปซื้อที่ร้าน JAYMARTS สิ เอาเครื่องเก่าไปแลกได้ส่วนลดอีกต่างหาก

เราเอา NOKIA รุ่น 7110 ไปแลกซื้อ N93 ได้ค่าเครื่องเก่าตั้ง 800 บาท

แต่อุปกรณ์เครื่องเก่าต้องครบน่ะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 06:13  

ปวดหัว จัง สงสัยจะเป้นหวัด ถ้าหายปวดหัวจะเอาดทรศัพท์ไปอับ ซะหน่อย
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 11:00  

ทำไมไม่ค่อยมีคนเข้ามาตอบเลยละครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 23:31  

jmagneto ผู้เขียน:
ถ้าจะไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์โนเกีย มีค่าใช้จ่ายรึป่าวครับ
พึ่งซื้อที่เทเลวิซ เซ็นทรัลพระรามสอง 25900 บาท สีเงิน เมม 512MB

เครื่องแท้ฟรีคับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 23:37  

ไปอับมาละคับ

โอ้

นอกจากที่ได้เพิ่มเห้นๆแล้ว มันยังเซฟภาพหลังถ่ายเร็วมากๆไม่มีดีเลเลย(ผมว่าเร็วสุดละ)
อีกอย่างถ่ายวีดีโอในที่แสงน้อย ดีขึ้นมาก

การทำงานก็เร้วกว่าเดิม (ซึ่งเร็วสุดละของโนเกีย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 06:33  

^
^
^
^
สุดยอดเลยครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:48  

candyboss2 ผู้เขียน:
ทำไมไม่ค่อยมีคนเข้ามาตอบเลยละครับ

ถามอะไรไว้ละคับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 10:29  

ไปอับมาละคับ

นอกจากที่ได้เพิ่มเห้นๆแล้ว มันยังเซฟภาพหลังถ่ายเร็วมากๆไม่มีดีเลเลย(ผมว่าเร็วสุดละ)
อีกอย่างถ่ายวีดีโอในที่แสงน้อย ดีขึ้นมาก

การทำงานก็เร้วกว่าเดิม (ซึ่งเร็วสุดละของโนเกีย)

คุณอ๊าทครับ...เอาเครื่องไปอัพเนี่ยรอรับได้เลยมั๊ยครับ.....แล้วคุณอ๊าทไปใช้บริการที่สาขาไหนครับ

ปล.อยากไปอัพๆๆๆ...มั่งจัง
lekket
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 11:12  

ไปอัพที่ไหนอ่ะ อยากได้มั่ง ไปด้วยคนสิ..
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 10:35  

ผมไปอับที่ศูนย์โนเกียเซนปิ่นคับ 3 ชม.ได้ (ผมไปรับก่อน15นาทียังไม่ได้เลยตรงเวลาจริงๆ)

ควรไปแต่เช้าคับ เพราะคนจะมาเยอะอาจจะรอนานได้

ก่อนอับผมลบข้อมุลออกหมดก่อนไปอับ แล้ว ฟอร์แมทแมมด้วย

แล้วก็ใสเพลงในเมม + สำรองรายชื่อใส่เมม พออับเสร็จก้ถ่ายกลับ
พร้อมใช้ทันที
andyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aaa
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 13:07  

MinimumX ผู้เขียน:
ผมไปเดินดูN93ทีไรมันยังไงก็ไม่ลงเอยซักทีทุกทีผมซื้อมือถือถ้าชอบถูกใจก็จะเอาเลยนี่ไปเห็นไม่ไหวผมดูพลิกไปพลิกมาเอามาใส่ในกางเกงยีนกระเป๋านี่ตุงเลยใส่อะไรอีกไม่ได้เลยผมเลยไปซื้อกล้องดีกว่าได้กล้องเลนส์คาร์ไซล์7.2ล้านพิกเซลเลยระบบกันสะเทือนขณะเวลาถ่ายเมมเขาแถมให้256เลยนะครับราคา15900บาทครับตัวเล็กพกง่ายครับคิดว่าน่าจะดีกว่านะครับสำหรับคนที่คิดเหมือนผม

คนเดิมเลย มาอีกละ เซงพวกนี้จัง ไม่จบซักที
ถ้าอยากคุยเรื่องกล้องไปเข้าเวปกล้องคับ

ดูง่ายๆ ก็ลองเอากล้อง กับ 3310 มาใส่ในกระเป๋ากางเกงยีนส์แบบที่ทำดูสิ Cool

7110สิกะกล้องSony T10[img][/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 19:37  

ผมเห็นว่าn93ออกมานานแต่ผมก็ยังม่ายเห็นใครใช่เลยอ่ะครับล
ผมกะn73,n72 ที่เคยบ่อยอ่ะครับ

n93มานข้อเสียอะไรหรอครับทำไมม่ายค่อยมีใครใช่กานเลยอ่ะครับ
Sad Sad Sad
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 19:47  

ไม่คอยมีคนใช้เพราะราคามันสูงอ่ะครับ แล้ว n93 ผมว่าดีทีสุดในตอนนี้นะครับ แล้วพวงคุณคิดว่าดีหรอป่าวครับ Very Happy
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 23:14  

ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก้อใช้อยุ่อ่ะคับ ยังมะได้ไปอับเฟิมเรยอ่ะ

แต่ที่โนเกียแคขอนแก่น อับเฟิมที3วันแหน่ะ
ก้อไม่เข้าจัยเหมือนกัว่าทำไม
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 07:56  

หลังอับ ที่เปลี่ยนเกี่ยวกับการใช้งานคือ

หากบิดโทรสับไปกล้องแล้วพอบิดกลับโหมดกล้องจะถูกซ้อน จากเวอร์ชั่น11จะ
เป็นโหมดกล้อง2 (จิงๆมันจะซ่อนทุกอย่างเลยต้องกดเมนูค้างดูเอาเช่นกดดุเบอร์เข้าออกอยุ่
แล้วโทรพอ โทรเสร็จดันซ่อน)

อีกอย่างปุ่มคีลัด เดิมหากกดค้างจะไปเครื่องเล่นเพลง(เป็นMEในตัวอิอิ)แต่หลังอับ
มันจะไปเมนูดาวโหลดที่ได้เพิ่มมากจากการอับ

อย่างอื่นยังไม่รู้ และเวอร์ชั่นนี้อาจเป้นเวร์ชั่นสุดท้ายก็ได้
tofuchiboiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 13:44  

หลังอับ ที่เปลี่ยนเกี่ยวกับการใช้งานคือ

หากบิดโทรสับไปกล้องแล้วพอบิดกลับโหมดกล้องจะถูกซ้อน จากเวอร์ชั่น11จะ
เป็นโหมดกล้อง2 (จิงๆมันจะซ่อนทุกอย่างเลยต้องกดเมนูค้างดูเอาเช่นกดดุเบอร์เข้าออกอยุ่

อีกอย่างปุ่มคีลัด เดิมหากกดค้างจะไปเครื่องเล่นเพลง(เป็นMEในตัวอิอิ)แต่หลังอับ
มันจะไปเมนูดาวโหลดที่ได้เพิ่มมากจากการอับ

อย่างอื่นยังไม่รู้ และเวอร์ชั่นนี้อาจเป้นเวร์ชั่นสุดท้ายก็ได้

อ่านแล้วงงๆอ่ะคับพี่อาร์ต
อยากถามพี่อีกก้อคือ
-จากที่พี่ซื้อ93มานานแล้ว ยังมีปันหาเกี่ยวกับ ปุ่มกดไปขูดกะหน้าจอเปนรอยรึป่าวครับ(ที่เหมือนกับn71)
-ปุ่มโครเมี่ยม ปุ่มชัดเตอ และ โครเมี่ยมรอบๆปุ่ม มีท่าทางว่าจะถลอก หลุดลอกง่ายมั๊ยคับ
-แล้วเวลาเราฟังเพลง ตอนปิดฝาพับ เราสามารถควบคุมเพลงได้ป่ะคับ เช่น เพล พอส รีเวิร์ด ฟอเวิร์ด เพิ่ม ลดเสียงพวกนี้อ่ะคับ สามารถทำได้มั๊ย
-หน้าจอที่บิดอ่ะคับ ตรงแกนบิด มีท่าทีว่าจะหลวมง่ายมั๊ยคับ

อีกเรื่อง
n95 เวราใช้GPS อ่ะคับ ต้องเชื่อมต่อ GPRS หรือ 3G รึป่าวคับ

เยอะหน่อยนะคับ อยากรุ้มากๆๆ อยากซื้อ93มากด้วย
ขอบคุนที่ตอบมากนะคร๊าบบบ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 16:38  

มาแล้วคับ ภาพเพิ่มเติมของ N93i

ผมว่าสวยขึ้นมากเลยนะครับ ดูตัวเครื่องบางลงนะครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 07:54  

tofuchiboiz ผู้เขียน:

อ่านแล้วงงๆอ่ะคับพี่อาร์ต
อยากถามพี่อีกก้อคือ
-จากที่พี่ซื้อ93มานานแล้ว ยังมีปันหาเกี่ยวกับ ปุ่มกดไปขูดกะหน้าจอเปนรอยรึป่าวครับ(ที่เหมือนกับn71)
-ปุ่มโครเมี่ยม ปุ่มชัดเตอ และ โครเมี่ยมรอบๆปุ่ม มีท่าทางว่าจะถลอก หลุดลอกง่ายมั๊ยคับ
-แล้วเวลาเราฟังเพลง ตอนปิดฝาพับ เราสามารถควบคุมเพลงได้ป่ะคับ เช่น เพล พอส รีเวิร์ด ฟอเวิร์ด เพิ่ม ลดเสียงพวกนี้อ่ะคับ สามารถทำได้มั๊ย
-หน้าจอที่บิดอ่ะคับ ตรงแกนบิด มีท่าทีว่าจะหลวมง่ายมั๊ยคับ

อีกเรื่อง
n95 เวราใช้GPS อ่ะคับ ต้องเชื่อมต่อ GPRS หรือ 3G รึป่าวคับ

เยอะหน่อยนะคับ อยากรุ้มากๆๆ อยากซื้อ93มากด้วย
ขอบคุนที่ตอบมากนะคร๊าบบบ

อับข้างบนคืออับ FWจากเวอร์ชั่น11เป็น20

ส่วนที่ถาม
ปุ่มกับจอมันไม่โดนกันคับ ไม่มีทางขูดกันแน่นอน

ของผมยังไม่ลอก และคิดว่าคงไม่ลอกง่ายคับ

ได้คับ หากปิดฝา จอหน้าจะเข้าสู่โหมดเครื่องเล่นเพลง พร้อมภาพอธิบายการใช้3วิ และสั่งให้ปุ่มควบคุมทางด้านข้างทำงาน (ผมปิดตลอด มันเหมือนเครื่งเล่นเพลงดี)

ของผมยังแนนดีคับ แต่ต่อไปไม่รู้เหมือนกันคับต้องดุเอาถึงหลวมก้ไม่สนใจ(ผมจะใช้ถึง1ปีหรือเป่าอาจเป็นมือถือที่ผมใช้ยาวนานที่สุดก็ได้เพราะชอบมากสุดละ)

อันนี้ไม่รู้ไม่เลยใช้ 555 คงต้องรอให้ขาย นะปีหน้าคงได้เห้นกัน
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 08:04  

มาแล้วคับ ภาพเพิ่มเติมของ N93i

ผมว่าสวยขึ้นมากเลยนะครับ ดูตัวเครื่องบางลงนะครับ

จะไปเหมือน 92ซะมากกว่า แต่สวยไปอีกแบบ
ที่บางลงก้คงจะเป็นแค่ส่วนฝาหน้า ที่ไม่มีลำโพงกับจอภาพ(แล้วปิดฝาเล่นเพลงก้ไม่รู้นะซิ)

แต่อยากเห็นภาพอีกด้านมากกว่า พอตเป้นแบบไหน

สรุปลำโพงไปอยู่ดรงไหน มันจะเข้าไทยมะ
nax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 08:50  

มานดีกว่าืn93ตรงไหนครับ

ผมว่าn93สวยกว่าn93iน่า Confused
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : n93i
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 10:35  

ถามคนที่ใช้ n93 หน่อยค่ะ ว่าเสียงเรียกเข้า กับเสียงพูดคุย ดังไหมค๊ะ ชัดเจนไหมค๊ะ ในความรู้สึกของคนที่ใช้น๊ะ แล้วถ้าเอามาเทียบกับ w550 ของโซนี่ ตัวที่ สโลแกนว่า seround ในเรื่องของเสียงเรียกเข้า อยากรู้ว่าดังพอๆ กัน หรือดังกว่า หรือเบากว่า ยังไง รบกวนด้วยน๊ะค๊ะ (อ่อ แล้ว n93i ลำโพงมันอยู่ตรงไหนอ่ะ )
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 11:10  

N93i มีหน้าจอด้านนอกครับ แต่ซ่อนอยู่ ถ้าหน้าจอนอกดับก็กลายเป็นกระจกครับ ส่วนลำโพงเห็นทางเวปบอกมีสองข้างครับเป็น stereo อยู่ด้านล่างครับ พอร์ตเปลี่ยนมาเป็น miniUSB เหมือน N95 แล้วก็ปุ่มควบคุมกล้องด้านข้างเปลี่ยนมาเป็น joystick เหมือน N90 ครับ

คาดว่า N93i คงจะ Annoucement ปลายเดือนนี้ไล่หลังพวก E Series ชุดใหม่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: