Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N93 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1238 / เข้าชม: 1072966
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 21:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

artkab ผู้เขียน:
tofuchiboiz ผู้เขียน:
หลังอับ ที่เปลี่ยนเกี่ยวกับการใช้งานคือ

หากบิดโทรสับไปกล้องแล้วพอบิดกลับโหมดกล้องจะถูกซ้อน จากเวอร์ชั่น11จะ
เป็นโหมดกล้อง2 (จิงๆมันจะซ่อนทุกอย่างเลยต้องกดเมนูค้างดูเอาเช่นกดดุเบอร์เข้าออกอยุ่
แล้วโทรพอ โทรเสร็จดันซ่อน)

อีกอย่างปุ่มคีลัด เดิมหากกดค้างจะไปเครื่องเล่นเพลง(เป็นMEในตัวอิอิ)แต่หลังอับ
มันจะไปเมนูดาวโหลดที่ได้เพิ่มมากจากการอับ

อย่างอื่นยังไม่รู้ และเวอร์ชั่นนี้อาจเป้นเวร์ชั่นสุดท้ายก็ได้

อ่านแล้วงงๆอ่ะคับพี่อาร์ต
อยากถามพี่อีกก้อคือ
-จากที่พี่ซื้อ93มานานแล้ว ยังมีปันหาเกี่ยวกับ ปุ่มกดไปขูดกะหน้าจอเปนรอยรึป่าวครับ(ที่เหมือนกับn71)
-ปุ่มโครเมี่ยม ปุ่มชัดเตอ และ โครเมี่ยมรอบๆปุ่ม มีท่าทางว่าจะถลอก หลุดลอกง่ายมั๊ยคับ
-แล้วเวลาเราฟังเพลง ตอนปิดฝาพับ เราสามารถควบคุมเพลงได้ป่ะคับ เช่น เพล พอส รีเวิร์ด ฟอเวิร์ด เพิ่ม ลดเสียงพวกนี้อ่ะคับ สามารถทำได้มั๊ย
-หน้าจอที่บิดอ่ะคับ ตรงแกนบิด มีท่าทีว่าจะหลวมง่ายมั๊ยคับ

อีกเรื่อง
n95 เวราใช้GPS อ่ะคับ ต้องเชื่อมต่อ GPRS หรือ 3G รึป่าวคับ

เยอะหน่อยนะคับ อยากรุ้มากๆๆ อยากซื้อ93มากด้วย
ขอบคุนที่ตอบมากนะคร๊าบบบ

อับข้างบนคืออับ FWจากเวอร์ชั่น11เป็น20

ส่วนที่ถาม
-จากที่พี่ซื้อ93มานานแล้ว ยังมีปันหาเกี่ยวกับ ปุ่มกดไปขูดกะหน้าจอเปนรอยรึป่าวครับ(ที่เหมือนกับn71)
ปุ่มกับจอมันไม่โดนกันคับ ไม่มีทางขูดกันแน่นอน

-ปุ่มโครเมี่ยม ปุ่มชัดเตอ และ โครเมี่ยมรอบๆปุ่ม มีท่าทางว่าจะถลอก หลุดลอกง่ายมั๊ยคับ
ของผมยังไม่ลอก และคิดว่าคงไม่ลอกง่ายคับ

-แล้วเวลาเราฟังเพลง ตอนปิดฝาพับ เราสามารถควบคุมเพลงได้ป่ะคับ เช่น เพล พอส รีเวิร์ด ฟอเวิร์ด เพิ่ม ลดเสียงพวกนี้อ่ะคับ สามารถทำได้มั๊ย
ได้คับ หากปิดฝา จอหน้าจะเข้าสู่โหมดเครื่องเล่นเพลง พร้อมภาพอธิบายการใช้3วิ และสั่งให้ปุ่มควบคุมทางด้านข้างทำงาน (ผมปิดตลอด มันเหมือนเครื่งเล่นเพลงดี)

-หน้าจอที่บิดอ่ะคับ ตรงแกนบิด มีท่าทีว่าจะหลวมง่ายมั๊ยคับ
ของผมยังแนนดีคับ แต่ต่อไปไม่รู้เหมือนกันคับต้องดุเอาถึงหลวมก้ไม่สนใจ(ผมจะใช้ถึง1ปีหรือเป่าอาจเป็นมือถือที่ผมใช้ยาวนานที่สุดก็ได้เพราะชอบมากสุดละ)

n95 เวราใช้GPS อ่ะคับ ต้องเชื่อมต่อ GPRS หรือ 3G รึป่าวคับ
อันนี้ไม่รู้ไม่เลยใช้ 555 คงต้องรอให้ขาย นะปีหน้าคงได้เห้นกัน

เอ่ออ.....

เหนไอดี ก้อตกจาย ทะมายมานคล้ายของเรา เหอะๆ ที่แท้เพื่อนก้อมาโพสนี่เอง..
ผมขอบคุนพี่อาร์ตแทนเพื่อนมากนะคับ
เหอๆ มานเข้ามาโพสตอนไหนเนี่ย งง

สงสัยมานอยากได้จัด เปนมาเร่นของผมโคดจาบ่อย เหอะๆ
ยังไงก้อขอบคุนที่ตอบมายืดดดยาวมากนะคับ ขอบคุนคร๊าบบ
ปล. ทำไมเพื่อนมันไม่มาถามผมเองเรยน้า แบบว่า งงมากมาย เหอะๆ
artkab
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 21:09  

tofuchinoiz ผู้เขียน:

เอ่ออ.....

เหนไอดี ก้อตกจาย ทะมายมานคล้ายของเรา เหอะๆ ที่แท้เพื่อนก้อมาโพสนี่เอง..
ผมขอบคุนพี่อาร์ตแทนเพื่อนมากนะคับ
เหอๆ มานเข้ามาโพสตอนไหนเนี่ย งง

สงสัยมานอยากได้จัด เปนมาเร่นของผมโคดจาบ่อย เหอะๆ
ยังไงก้อขอบคุนที่ตอบมายืดดดยาวมากนะคับ ขอบคุนคร๊าบบ
ปล. ทำไมเพื่อนมันไม่มาถามผมเองเรยน้า แบบว่า งงมากมาย เหอะๆ

ผมก้งงๆเหมือนกัน
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n93i
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 13:03  

kiksza ผู้เขียน:
ถามคนที่ใช้ n93 หน่อยค่ะ ว่าเสียงเรียกเข้า กับเสียงพูดคุย ดังไหมค๊ะ ชัดเจนไหมค๊ะ ในความรู้สึกของคนที่ใช้น๊ะ แล้วถ้าเอามาเทียบกับ w550 ของโซนี่ ตัวที่ สโลแกนว่า seround ในเรื่องของเสียงเรียกเข้า อยากรู้ว่าดังพอๆ กัน หรือดังกว่า หรือเบากว่า ยังไง รบกวนด้วยน๊ะค๊ะ (อ่อ แล้ว n93i ลำโพงมันอยู่ตรงไหนอ่ะ )

อยากรู้ง่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 13:27  

ถามคนที่ใช้ n93 หน่อยค่ะ ว่าเสียงเรียกเข้า กับเสียงพูดคุย ดังไหมค๊ะ ชัดเจนไหมค๊ะ ในความรู้สึกของคนที่ใช้น๊ะ แล้วถ้าเอามาเทียบกับ w550 ของโซนี่ ตัวที่ สโลแกนว่า seround ในเรื่องของเสียงเรียกเข้า อยากรู้ว่าดังพอๆ กัน หรือดังกว่า หรือเบากว่า ยังไง รบกวนด้วยน๊ะค๊ะ (อ่อ แล้ว n93i ลำโพงมันอยู่ตรงไหนอ่ะ )

อยากรู้ง่ะ

อยากรู้ด้วยคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
Aquarium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 14:17  

ถามคุณartkab

1.เสียงที่ฟังผ่านหูฟังเป็นไงบ้างครับ เสียงดีกว่า SE หรือเปล่า
2.เสียงลำโพงภายนอกเสียงคุณภาพเป็นไงบ้างคับ
3.ถ่ายภาพ มีโหมด พาโรนามา ไหมครับ
4.ผมกังวล ฝาปิดกล้องนะ ดูไม่ดีเท่าไรแต่ก็สุดวิสัยนะ (เรื่องฝาปิดนะสำคัญพอกับคุณภาพของรูปถ่ายเลย)

เรื่องคุณภาพของรูปถ่ายไม่กังวลคับออกมามีคุณภาพดีแน่นอน

ขอบคุณครับ
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 19:00  

ผมกำลังคิดที่จะเพิ่มหน่อยความจำเป็น 2 gb ครับ แต่ได้ยินมาว่าถ้าเพิ่มแล้วจะทำให้เครื่องช้าลงจริงมั้ยครับ
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 21:49  

อยากรู้ง่ะ

ผมใช้มันก้ชัดดีคับ ความรู้สึกผม มันก้โอเคดี
แต่ไม่เคยได้ยินของ w550
เลยไม่รู้เหมือนกันว่าใครดังกว่า
แต่ 73 กับ 3250 ลำโพงดังกว่า 93
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 21:52  

simple_love ผู้เขียน:
ผมกำลังคิดที่จะเพิ่มหน่อยความจำเป็น 2 gb ครับ แต่ได้ยินมาว่าถ้าเพิ่มแล้วจะทำให้เครื่องช้าลงจริงมั้ยครับ

ถ้าเก้บข้อมูลเต็มก้ช้าเวลาเปิดดุภาพ แต่ก้ไม่มากคับ
ส่วนตอนอื่นก้เท่าๆเดิมละคับ
Phoe_nix
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 12:12  

ผมใช้ N73 ถ่าย

nax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 15:35  

เห็นแล้วอยากได้อ่ะครับ
Laughing Laughing Laughing Laughing
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 17:25  

n93 สีเท่า กับ สีดำ ต่างกันอย่างไรครับ แล้วราคาต่างกันไหมครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 18:26  

>< ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้แฮะ แต่รอราคาลงอีกหน่อย เดี๋ยวจะไม่มีตังซื้อการ์ด 2GB TT
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : i need n93
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 20:05  

เห็นแล้วน้ำลายหก แต่อยากได้ n93i น่ะสิ ชอบสีขาวววววววว วู้ววววว
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 22:48  

จะอัด dvd จากมือถือลงแผ่นยังไงอะครับ ผมลองเอาไฟล์ที่เป็น mpeg4 จากมือถือมาไว้ในคอมพ์แล้ว แต่ผมไม่สามารถเอาไฟล์ mpeg4 ในคอมพ์ไปใส่ใน nero ได้อะครับ มันไม่ยอมอ่าน แบบนี้ผมต้องใช้โปรแกรมอื่นหรือต้องเปลี่ยนไฟล์ก่อนอะครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 00:01  

จะอัด dvd จากมือถือลงแผ่นยังไงอะครับ ผมลองเอาไฟล์ที่เป็น mpeg4 จากมือถือมาไว้ในคอมพ์แล้ว แต่ผมไม่สามารถเอาไฟล์ mpeg4 ในคอมพ์ไปใส่ใน nero ได้อะครับ มันไม่ยอมอ่าน แบบนี้ผมต้องใช้โปรแกรมอื่นหรือต้องเปลี่ยนไฟล์ก่อนอะครับ

ก็โปรแกรมที่แถมมากับเครื่องไง (
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 00:19  

ก็โปรแกรมที่แถมมากับเครื่องไง (

คุณอาร์ทหมายถึง pc suit ป่าวครับ ผมลองเข้าไปดูแล้วไม่มีบอกวิธี burn เลย ผมไปถามที่พารากอนเขาก็บอกให้ใช้ nero burn เอาได้เลย ผมก็ลองแล้วแต่ไม่ได้อะครับ แล้วถ้ามันไม่ใช่ pc suit แล้วต้องใช้โปรแกรมไหนอะครับ
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 11:37  

คุณอาร์ทหมายถึง pc suit ป่าวครับ ผมลองเข้าไปดูแล้วไม่มีบอกวิธี burn เลย ผมไปถามที่พารากอนเขาก็บอกให้ใช้ nero burn เอาได้เลย ผมก็ลองแล้วแต่ไม่ได้อะครับ แล้วถ้ามันไม่ใช่ pc suit แล้วต้องใช้โปรแกรมไหนอะครับ

nero ใช้ได้คับ
Nax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 16:56  

อยากรู้ง่ะ

ผมใช้มันก้ชัดดีคับ ความรู้สึกผม มันก้โอเคดี
แต่ไม่เคยได้ยินของ w550
เลยไม่รู้เหมือนกันว่าใครดังกว่า
แต่ 73 กับ 3250 ลำโพงดังกว่า 93

ลำโพงN73ดังกว่าN93เยอะไหมครับ
คือผมกำลังตัดสินใจสองตัวนี้อยู่อ่ะครับ
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 16:56  

หืมมม คือผมลองใช้ nero แล้วอะครับ สงสัยผมต้องกดอะไรผิดแน่ๆเลย คืองี้ ผมกดเลือก dvd ใน nero นะ แล้วก็กด dvd vdo ถูกมั้ยครับ แต่เวลาโหลดเพิ่มคลิปให้เข้าไปนีโรแล้วมันกดปุ่ม burn ไม่ได้อะครับ พอจะกดให้คลิปเข้าไปอยู่ใน video ts มันก็บอกว่า mpeg4 ใช้ไม่ได้กับ folder นี้ ถ้าผมจะกดปุ่ม burn ได้เฉพาะ dvd rom ซึ่งมันก็ไปเล่นในเครื่อง dvd ไม่ได้ ไม่แน่ใจผมกดเลือกอะไรผิดรึเปล่า งงมากๆเลย
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 17:00  

ผมก็เข้าไป search หาดูหลายที่นะครับ เข้าไปดูในเวบข้างล่างด้วย ซึ่งปัญหาของผมคือผมไม่สามารถเอาไฟล์คลิปซึ่งเป็น mpeg4 ไปใส่ใน floder video ts ได้อะครับ

http://www.videohelp.com/nerodvd.htm

ผมว่าผมกำลังเจอเส้นผมบังภูเขาอะ มันไม่น่ายากขนาดนี้เลย มันต้องมีอะไรง่ายกว่านี้ที่ผมไม่รู้แน่นอน
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:09  

หมายถึง โปรแกรม Adobe Premiere Elements 2.0 ที่อยู่ในแผ่นDVDที่แถมมากับเครื่องนะ จริงๆ ใช้ nero ก้ได้ ลองดู อ่านในคูมือก้ได้น่าจะมี (แต่ผมไม่ได้อ่านแต่เปิดผ่านๆเหมื่อนเห็น)
simple_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:16  

หืมมม ผมลองโหลดมาหมดทุกอันแล้วครับจะลองทำดู งงมากเลย ไม่รู้จะเอาคลิปเข้า adobe premier ยังไง แต่ผมจะลองทำเองสุดความสามารถก่อนนะครับ งงมากเลย ถ้าไม่ไหวจริงๆจะเข้ามาถามใหม่นะครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ
jmagneto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองซิลิโคน
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 18:21  

ตอนนี้มีซองซิลิโคนของ N93 ขายรึยังครับ ถ้ามีขายที่ไหนบอกด้วยนะครับ
putkhu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 00:23  

มีขายแล้วที่มาบุญครองนะคับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 22:08  

putkhu ผู้เขียน:

จิงงะ
Nax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 06:58  

putkhu ผู้เขียน:

ขออยากเห็นอ่ะครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 20:24  

ผมจะซื้อn93สีอะไรดีครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 21:29  

candyboss2 ผู้เขียน:
ผมจะซื้อn93สีอะไรดีครับ

ซื้อสีที่ชอบซิดี (ลองไปดูตัวจริงทั้ง 2 สี แล้วค่อยตัดสินใจ(ใจเย็นๆคับ))
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:46  

แล้วคุณ art ใช้สีอะไรอยู่ครับ
jmagneto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซองซิลิโคน
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 17:21  

jmagneto ผู้เขียน:
ตอนนี้มีซองซิลิโคนของ N93 ขายรึยังครับ ถ้ามีขายที่ไหนบอกด้วยนะครับ

ตอนนี้ผมซื้อกรอบใสมาใส่แทนแล้ว ผมว่ามันดูดีกว่าใส่ซองซิลิโคนอีกง่ะ
กรอบใสซื้อที่มอลล์บางแค 100บาทครับ ที่อืนคงถูกกว่านี้
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 19:48  

ตอนนี้ผมซื้อกรอบใสมาใส่แทนแล้ว ผมว่ามันดูดีกว่าใส่ซองซิลิโคนอีกง่ะ
กรอบใสซื้อที่มอลล์บางแค 100บาทครับ ที่อืนคงถูกกว่านี้

ถึงจะไม่เป็นรอยจากภายนอก แต่อาจเป็นรอยเพราะตัวกรอบเองนะคับ Wink
Nax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 19:49  

ขอดูหน่อยได้ไหมครับ อยากเห็นจัง
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 20:34  

แล้วคุณ art ใช้สีอะไรอยู่ครับ

สีดำ ผมใช้มือถือสีดำมาตลอด เพราะชอบสีดำ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 20:20  

ภาพเพิ่มเติม N93i ครับ

tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 21:18  

จามีจิงๆหรอ

เราชักไม่แน่จัยแล้วนะ
เรื่มอยากได้แล้วอ่ะ Crying or Very sad
E \/ o | u T i oN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 22:47  

หวัดดีคับ จะมีจริงๆหรอคับ n93i พอดีจะซื้อ n93 พอเข้ามาดูในเวปนี้ก็เห็นเค้าบอกว่าจะมี n93i จริงมั้ยคับ แร้วจะเข้ามาในไทยรึป่าวคับ พี่ๆคนไหนรู้ก็ช่วยบอกผมทีน่ะคับ ชอบคุณมากๆๆคับ
ps_min
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Siam
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:47  

N93i มีจริงๆด้วยอ่ะ อยากได้จังเลย เราว่าสวยกว่า N93 อีกอ่ะ
require
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 16:38  

ลังเลอีกแล้ว N73me กับ N93 ตัวไหนจะดีกว่ากันอ่ะครับ ><"

N95 คงไม่รอเพราะถึงรอไปก็แพงอยู่ดีผมว่า

ราคา N73me กับ N93 ที่ 0 ตอนนี้เท่าไรบ้าง

แล้วความชัดของกล้อง ลำโพง ต่างๆ เปรียบเทียบให้ทีคับ

ขอบคุณคับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 15:25  

require ผู้เขียน:
ลังเลอีกแล้ว N73me กับ N93 ตัวไหนจะดีกว่ากันอ่ะครับ ><"

N95 คงไม่รอเพราะถึงรอไปก็แพงอยู่ดีผมว่า

ราคา N73me กับ N93 ที่ 0 ตอนนี้เท่าไรบ้าง

แล้วความชัดของกล้อง ลำโพง ต่างๆ เปรียบเทียบให้ทีคับ

ขอบคุณคับ

N93 ดีกว่าที่...
- การประกอบตัวเครื่อง
- ความเร็ว CPU (330 MHz)
- ระบบกราฟฟิค 3D
- การเชื่อมต่อ Wi-Fi
- TV-Out
- วีดีโอระดับ VGA 30fps ระบบเสียง Stereo
- 3x Optical Zoom
- ความเร็วชัตเตอร์ 1/2400 ถึง 1/3 วินาที
(N73 ME 1/1000 ถึง 2 วินาที)

N73 ME ดีกว่าที่...
- กล้องหน้า VGA
- ลำโพงคู่ 3D Stereo
- ขนาดเล็กและเบากว่า

ราคา
N93...24-26k
N73 ME...20-21k

เรื่องความชัดของกล้องและคุณภาพลำโพงรอท่านต่อไปคับ Wink
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 21:43  

73ลำโพงดีกว่า
93กล้องดีกว่าคับ ชัดกว่า790iอีก
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 07:45  

ใครเดินเล่นบ่อย ช่วยดุให้หน่อย ว่า หน้ากาก 93 มีขายยัง
Unicorn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 15:44  

ไปซื้อ กรอบ พลาสติกใส มาที่มาบุญครอง 80 บาท

ซิลิโคน 320 บาท ที่มาบุณครองเหมืองกังง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 17:52  

N93i จอ 16ล้าน หรือ 262k คับ ทำไมสีสันสดใสจัง
tingNattha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N93 - N93i
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 15:32  

Surprised ดีครับทุกคน ผมเพิ่งสั่งซื้อ N93 สีดำไปเมืออาทิตย์ที่แล้ว 8/12/06 ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจรายละเอียดอะไรมากนัก ก็ดูสเปคตามแคตตาลอคและในหนังสือพิมพ์ เห็นรูปร่างก็ว่า อืม น่าสนใจดี ก็เลยไปถามที่ร้านขายมือถือเขาขอกต้องสั่งไปที่ศูนย์ที่กรุงเทพเพราะศูนย์ที่เขียงใหม่ไม่มีของ จะได้ของมาก็ประมาณ 1 อาทิตย์ ประมาณไม่เกินอาทิตย์นี้ แล้วก็ลองเซิร์สหารายละเอียดเล่นๆ ในเน็ตมาเจอกระทู้นี้เข้าเลยอ่านตั้งแต่แรกจนสุดท้าย จึงได้ความรู้อะไรๆ อีกหลายๆ อย่างที่ไม่เคยรู้ ทั้งสาระวิชาการและทั้งหลากหลายอารมณ์ และความเห็น ตั้งแต่เครื่องยังไม่เข้า จนกระทั้งมีเป็นเจ้าของครอบครองกันไปหลายรายแล้ว และได้มาเล่าสู่กันฟัง ก็เริ่มมีความคิดอยากได้มาเล่นเร็วๆ แต่ตอนนี้ยังลังเลอยู่นิดๆ ว่า เจ้า N93i มานจาเข้ามาจริงๆ อ๊ะป่าว แล้วจาดีกว่ากันมากน้อยแค่ไหน เรื่องราคาจะเป็นอย่างไร เพราะว่าตอนนี้สั่งเขาไปแล้ว อีกหน่อยกลัวเสียดายเหมือนกัน ก็ต้องจ่ายไปมากอยู่เหมือนกันสำหรับมือถือเครื่องนี้ เพราะก่อนๆ ที่ใช้ก็ไม่เกิน 20k แต่นี่มัน 28k ม่ายรู้ว่าถูก/แพงไปป่าวในขณะนี้ ยังไงก็คงต้องก้มหน้าใช้ไปให้นานที่สุดเพราะเป็นเครื่องที่แพงที่สุดที่เคยใช้มา เพียงแต่ว่ากลัวจะเสียดายนิดหน่อยถ้ารู้ว่าตอนนี้ N93i มีเข้ามาแล้วและดี+สวยกว่า N93 ตัวนี้นะครับ ไงก็ขอฝากตัวด้วยคน ถ้าได้มาแล้วจาขอเข้าก๊วน 93 ด้วยคนครับ....
urana_iko
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 18:27  

อยากทราบราคาปัจจุบันอ่ะค่ะ ทั้ง 0 กับตู้เลยค่ะ

............ขอบคุณค่ะ
natthaph
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
หัวข้อ : เงียบหายกันไปหมดเรย อยากถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 11:44  

Embarassed ถอยมาแระ N93 มีปันหาอยากถามกูรูผู้รู้เยอะมั๊ก.. แต่ว่าเหงเงียบหายกันไปหมดเรย ใครว่างช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะคร๊าบ แบบว่าไม่รู้ว่าใครมีปัญหาอย่างผมอ๊ะป่าว....
1. เฟิร์มแวร์ ผมยังเปน V11.0.034 อยู่เลยครับ เห็นว่าตอนนี้มี V20.0.058 แล้ว ขั้นตอนการอัพ ต้องไปทำที่ไหน โหลดมาอัพเองได้หรือไม่ อย่างไร ใช้เวลามากน้อยแค่ไหน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ถ้าต้องเข้าศูนย์ ผมอยู่ใกล้เชียงใหม่จะต้องไปเข้าศูนย์ที่ไหนได้บ้าง ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
2. การ์ด Mini SD 2G ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้าง ราคาประมาณเท่าไรครับ
3. อยากรู้ว่าตอนนี้มีกระเป๋ากล้องวางขายแล้วหรือยัง
4. ใครมีโปรแกรมแปลง MV หรือหนัง สำหรับเล่นบนมือถือตัวนี้ได้บ้างครับ มีวิธีสร้างหรือมีแหล่งโหลดเพลง MV ที่ไหนบ้างครับ และฟอร์แมตสำหรับไฟล์ VDO ที่ใช้เล่นบน N93 เป็นแบบไหนและขนาดเท่าไร ต้องใช้โปรแกรมอะไรทำครับ ผมอยากเอา VDO Karaoke ใส่ไว้ดูเล่นอ่าครับ
5. เพลง MP3 ของผมเป็นภาษาอ่านไม่ออก ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขได้อย่างไรครับ แต่ก็เล่นได้อยู่ครับ
6. การรับส่งข้อมูล บลูธูท ทำอย่างไรหรือครับ ใช้ได้กับไฟล์อะไรได้บ้าง ปกติผมไม่ค่อยได้ใช้เลยแต่ก็อยากลองดูครับ
7. จำเป็นต้องลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสหรือไม่ ถ้าจำเป็นต้องทำอย่างไร ความปลอดภัยมีมากน้อยแค่ไหน
8. มีเกมส์อะไรใช้เล่นได้บ้าง หาได้ที่ไหน
รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ เลยครับ
Natthaphol
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 21:58  

ไปนี่เรยครับ

ทุกคำถามของคุณมีคำตอบ

www.flashfly.net
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เงียบหายกันไปหมดเรย อยากถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 01:28  

1. เฟิร์มแวร์ ผมยังเปน V11.0.034 อยู่เลยครับ เห็นว่าตอนนี้มี V20.0.058 แล้ว ขั้นตอนการอัพ ต้องไปทำที่ไหน โหลดมาอัพเองได้หรือไม่ อย่างไร ใช้เวลามากน้อยแค่ไหน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ถ้าต้องเข้าศูนย์ ผมอยู่ใกล้เชียงใหม่จะต้องไปเข้าศูนย์ที่ไหนได้บ้าง ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
- สามารถเขาไปรับบริการนี้ได้จากศูนย์ Nokia Care Center นะครับ หรือลองดาวโหลดซอฟท์แวร์มาอัพเดทที่บ้านก็ได้ ลองเข้าไปที่ http://europe.nokia.com/softwareupdate ครับ(ต้องเน็ตแรงๆนะครับ)

2. การ์ด Mini SD 2G ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้าง ราคาประมาณเท่าไรครับ
- อันนี้ต้องให้เพื่อนที่เชียงใหม่มาช่วยละครับ ผมอยู่ที่กทมครับ คงช่วยไรไม่ได้

3. อยากรู้ว่าตอนนี้มีกระเป๋ากล้องวางขายแล้วหรือยัง
- กระเป๋ากล้องยังไงครับ งง หรือว่ากระเป๋าใส่มือถือ??

4. ใครมีโปรแกรมแปลง MV หรือหนัง สำหรับเล่นบนมือถือตัวนี้ได้บ้างครับ มีวิธีสร้างหรือมีแหล่งโหลดเพลง MV ที่ไหนบ้างครับ และฟอร์แมตสำหรับไฟล์ VDO ที่ใช้เล่นบน N93 เป็นแบบไหนและขนาดเท่าไร ต้องใช้โปรแกรมอะไรทำครับ ผมอยากเอา VDO Karaoke ใส่ไว้ดูเล่นอ่าครับ
- ลองไปหาดาวโหลดโปรแกรม Smart Movie มาลองใช้ดูก็ได้นะครับ มันจะแปลงเป็น .AVI ภาพที่ได้ถือว่าใช้ได้เลย หรือจะลองแปลงเป็นแบบ real ก็ได้ครับ เด๋วผมไปค้นดูก่อนว่าตัวไหน รู้สึกจะชื่อ real producer plus หรือไงนี่ละครับ

5. เพลง MP3 ของผมเป็นภาษาอ่านไม่ออก ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขได้อย่างไรครับ แต่ก็เล่นได้อยู่ครับ
- เข้าไปแก้ใน ID3-tag นะครับ ใช้พวก winamp, windows media player หรือ itunes แก้ก็ได้ครับ

6. การรับส่งข้อมูล บลูธูท ทำอย่างไรหรือครับ ใช้ได้กับไฟล์อะไรได้บ้าง ปกติผมไม่ค่อยได้ใช้เลยแต่ก็อยากลองดูครับ
- การส่ง bluetooth สามารถส่งได้ไฟล์ทั่วไปละครับ (ไม่แน่ใจว่าพวก native language programimg แบบ .sisx จะได้ส่งได้ไหม) เพียงแต่คุณเข้าไปเปิดบลูทูธที่ปลายทางทั้งสองเครื่อง แล้วให้เครื่องที่จะส่ง search หาอีกเครื่อง เมือเจอกันแล้วเครื่องจะทำการ pair และเราก็ส่งไฟล์ได้ครับ โดยไฟล์ที่เรารับมาจะไปอยู่ใน folder Inbox ของ Message ครับลองดูในคู่มือทีให้มาครับผม

7. จำเป็นต้องลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัสหรือไม่ ถ้าจำเป็นต้องทำอย่างไร ความปลอดภัยมีมากน้อยแค่ไหน
- ไม่จำเป็นต้องลงก้ได้ครับถ้าคุณไม่ได้ไปลงโปรแกรมมั่ว สุ่มสี่สุ่มห้า ศึกษาว่ามีโปรแกรมไรที่ใช้ได้ แล้วลองดูครับ symbian ไม่ยากครับ Wink

8. มีเกมส์อะไรใช้เล่นได้บ้าง หาได้ที่ไหน
รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ เลยครับ
- เรื่องนี้เอาไว้ความคิดเห็นอื่นๆลองมาแชร์กันดูนะครับ

มีอะไรก็โพสถามกันได้ครับ พวกเราชาว siamphone เป็นครอบครัวเดียวกันอยู่แล้วครับ
bj_siam
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 15:38  

Benzza ผู้เขียน:
N93i จอ 16ล้าน หรือ 262k คับ ทำไมสีสันสดใสจัง

N93 จอ 262144 สี คับ (แต่จิง ๆ อยากให้เป็น 16 ล้านสีนะ) Razz
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 15:40  

ใครเดินเล่นบ่อย ช่วยดุให้หน่อย ว่า หน้ากาก 93 มีขายยัง

ผมเดินหาดูบ่อยอยู่นะ แต่ว่า ยังไม่เห็นมีหน้ากาก N93 ขายเลย (ถ้ามีคงแพงแหงม ๆ)
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 15:42  

E \/ o | u T i oN ผู้เขียน:
หวัดดีคับ จะมีจริงๆหรอคับ n93i พอดีจะซื้อ n93 พอเข้ามาดูในเวปนี้ก็เห็นเค้าบอกว่าจะมี n93i จริงมั้ยคับ แร้วจะเข้ามาในไทยรึป่าวคับ พี่ๆคนไหนรู้ก็ช่วยบอกผมทีน่ะคับ ชอบคุณมากๆๆคับ

ผมว่ามีแน่ ๆ ลองภาพหลุดออกมาชัดเจนซะขนาดนี้

ยังจำกันได้มั้ยอ่ะ ว่าก่อนที่ N93 จะเปิดตัว ก้อมีภาพหลุดแบบเบลอ ๆ ออกมา หลังจากนั้นไม่นาน มันก้อมาอยู่ในมือเราแล้ว อิอิ แล้วยังจะ N95 อีกที่มีภาพหลุดเบลอ ๆ ออกมา ผมว่าอีกไม่นานมาก N93 i ต้องเปิดตัวอย่างเป็นทางการเร็ว ๆ นี้ละ Razz Razz Razz
jmagneto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 21:16  

วันนี้อุตส่าห์โดดงานออกมาก่อน กะจะไปอัพเฟิร์มแวร์N93ซะหน่อย ไปถึงเซ็นทรัลปิ่นเกล้าห้าโมงเย็น พอเข้าไปที่nokia care เจ้าหน้าที่ดันบอกว่าต้องทิ้งเครื่องไว้พรุ่งนี้ค่อยมาเอา เราก็อุตสาห์บอกว่าเอาวันนี้จะรอสามสี่ชม.ก็ได้ไม่เป็นไรรอได้ พูดยังงัยก็ไม่ยอมแถมยังบอกอีกว่าถ้าจะเอาภายในวันเดียวกันต้องมาทิ้งเครื่องแต่เช้า ผมก็เลยถามต่อว่าถ้าทิ้งไว้แล้วมีเครื่องให้ยืมใช้รึป่าวเอารุ่นไหนก็ได้ ก็ไม่มีให้ยืมอีก
เซ็งเลย ไม่อับมันแล้ว รออับผ่านเว็บก็ได้วะ Evil or Very Mad ว่าแต่ว่าเว็บมันก็ปิดบริการในส่วนของN93มาตั้งนานแล้ว มันไม่เสร็จซะที
แค่อยากบ่นเฉยๆครับ และก็เตือนเพื่อนๆถ้าจะไปอับที่นี่ก็ไปแต่เช้าก็แล้วกันครับ สำหรับผมคงต้องรอเป็นวันหยุดค่อยไปใหม่อีกที
หรือถ้าใครมีที่แนะนำที่อื่นก็บอกด้วยนะครับ Surprised
อ้อ อยากทราบว่าจริงๆแล้วมันจะใช้เวลาในการอับนานแค่ไหนครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 09:07  

bj_siam ผู้เขียน:

N93 จอ 262144 สี คับ (แต่จิง ๆ อยากให้เป็น 16 ล้านสีนะ) Razz

เหอะๆ หมายถึง N93i คร้าบ มะช่าย N93 >< Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 18:28  

[quote="pasu6666"]ราคาสูงๆก็ดี จะได้ไม่ต้องมีใช้กันเกร่อ เวลาใช้จะได้ดูหรูๆหน่อย

ไม่งั้นเดี๋ยวขายถูกๆ ลูกเล็กเด็กแดง มัธยม สาธิต เด็กประถม ก็มีใช้กันให้มั่วไปหมด

กลายเป็นของไม่มีค่า ไม่มีราคาไป

ราคาน่าจะสัก 35000 ไปเลยยิ่งดี[/quote]

ไอ้ควาย ถ้าวันหนึ่งเมิงเปนขอทาน กูจะเหยียบหน้าเมิงซ้ำด้วย ไอสาด!!!!
Unicorn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 22:07  

ผมเดินหาดูบ่อยอยู่นะ แต่ว่า ยังไม่เห็นมีหน้ากาก N93 ขายเลย (ถ้ามีคงแพงแหงม ๆ)

ที่มาบุญครอง 80 บาท......พลาสติกใส

320 บาท..... ซิลิโคน

เอ...สงกะสัยตอบคนล่ะเรื่องเดียวกัน
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 12:49  

วันนี้อุตส่าห์โดดงานออกมาก่อน กะจะไปอัพเฟิร์มแวร์N93ซะหน่อย ไปถึงเซ็นทรัลปิ่นเกล้าห้าโมงเย็น พอเข้าไปที่nokia care เจ้าหน้าที่ดันบอกว่าต้องทิ้งเครื่องไว้พรุ่งนี้ค่อยมาเอา เราก็อุตสาห์บอกว่าเอาวันนี้จะรอสามสี่ชม.ก็ได้ไม่เป็นไรรอได้ พูดยังงัยก็ไม่ยอมแถมยังบอกอีกว่าถ้าจะเอาภายในวันเดียวกันต้องมาทิ้งเครื่องแต่เช้า ผมก็เลยถามต่อว่าถ้าทิ้งไว้แล้วมีเครื่องให้ยืมใช้รึป่าวเอารุ่นไหนก็ได้ ก็ไม่มีให้ยืมอีก
เซ็งเลย ไม่อับมันแล้ว รออับผ่านเว็บก็ได้วะ Evil or Very Mad ว่าแต่ว่าเว็บมันก็ปิดบริการในส่วนของN93มาตั้งนานแล้ว มันไม่เสร็จซะที
แค่อยากบ่นเฉยๆครับ และก็เตือนเพื่อนๆถ้าจะไปอับที่นี่ก็ไปแต่เช้าก็แล้วกันครับ สำหรับผมคงต้องรอเป็นวันหยุดค่อยไปใหม่อีกที
หรือถ้าใครมีที่แนะนำที่อื่นก็บอกด้วยนะครับ Surprised
อ้อ อยากทราบว่าจริงๆแล้วมันจะใช้เวลาในการอับนานแค่ไหนครับ

โนเกียแคร์ก้องี้แหละคับ ถ้าจะอัพที่ศูนย์อ่ะ ต้องไปวันธรรมดา แล้วก้อตั้งกะศูนย์เปิดอ่ะคับ เพราะคนจะเยอะมาก ๆ ผมเอา N93 ไปอัพวันธรรมดา เข้าไปตอน 11 โมง กว่าจะส่งเครื่องก้อปาเข้าไปเที่ยงกว่า ได้เครือ่งประมาณบ่าย 2 - 3 อ่ะ แต่ผมเคยได้เครื่องเร็วสุดก้อ 1 ชม.นะคับ และถ้าเข้าไปหลัง 3 - 4 โมงเย็นอ่ะ ไม่ต้องหวังเลยว่าจะได้วันนั้นอ่ะคับ
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 12:53  

เหอะๆ หมายถึง N93i คร้าบ มะช่าย N93 >< Very Happy

อ้าว แหะ ๆ โทษที ตัว i มันติดกับเลข 3 ง่ะ เลบมองไม่เห็น แต่คิดว่าน่าจะ 2 แสนสีเหมือนเดิมอ่ะ เพราะเห็นสเปกคร่าว ๆ แล้ว เหมือนเดิมทุกอย่างเลยอ่ะ แต่ก้อยังไม่แน่นะ รอดูกันต่อปาย Very Happy Very Happy Very Happy
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 12:56  

Unicorn ผู้เขียน:

ที่มาบุญครอง 80 บาท......พลาสติกใส

เอ...สงกะสัยตอบคนล่ะเรื่องเดียวกัน

อ่า ที่ผมเข้าใจก้อคือ หน้ากาก ตัวเครื่องอ่ะคับ ช่ายป่าวหว่า
samucat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 01:38  

ผมโหลด Nokie software update มาแล้วพอผมลองอัพเดทดูมันบอกว่า These is no software update avaliable for your phone แบบนี้ต้องไปอัพที่ 0 อย่างเดียวเลยหรือคับ
jmagneto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 23:23  

samucat ผู้เขียน:
ผมโหลด Nokie software update มาแล้วพอผมลองอัพเดทดูมันบอกว่า These is no software update avaliable for your phone แบบนี้ต้องไปอัพที่ 0 อย่างเดียวเลยหรือคับ

อัพที่โนเกียแคร์เลยครับ ผมไปทำมาแล้วที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ส่งตอน11โมงเช้า ได้ตอนเกือบ5โมงเย็น ความจริงมันนัดรับเครื่องตอนบ่ายสามครึ่งผมก็มาตามเวลาที่นัด แต่มันดันเสือกให้ผมรับบัตรคิวรอไปอีก ชม. กว่า(แล้วมันจะนัดเวลาทำไมวะ) ไม่รู้จะด่ามันยังงัยเพราะมีคนที่โดนนั่งรอเหมือนผมเพียบเลย(กลัวว่าถ้ามีเรื่องจะทำให้คนอื่นช้าไปด้วย) โชคดีว่าเครื่องผมไม่มีปัญหาอะไร (สงสารคนที่รับเครื่องก่อนหน้าผม นั่งรอชม.กว่าแล้วมันบอกว่าซ่อมไม่ได้ ไม่รู้ใช้รุ่นไหน เห็นแกโวยวายใหญ่เลย กำของคนนั่งรอที่เหลือจริงๆเลย) Laughing
job_job
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำงานง่ายๆรายใด้ไม่จำกัด
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 03:12  

ทำงานง่ายๆ มีรายใด้อย่างมั่นคง รับรายใด้ทุกอาทิตย์
รับสมัคด่วน Part Time Full Time
ทำงานผ่าน Net ทำงานง่ายๆ รายใด้ไม่จำกัด
บริษัท เพียวไลฟ์ เปิดตัวใหม่สดๆร้อนๆ บริหารงานโดยผู้บิรหารมืออาชีพ
ต้องการบุคลากรที่รักความก้าวหน้ามาร่วมทำงานเป็นจำนวนมาก
คุณสมบัติ บุคคลทั่วไป อายุ 20 ปีขึ้นไป ไม่จำกัดวุติการศึกษา รายใด้ 300-3,000บาท/วัน
สนใจสอบถามรายระเอียดเพื่อมเติม ติดต่อ (คุณ กมล )
โทร.087-510-4408
ขณะนี้ทาง บริษัท เพียวไลฟ์ กำลังต้องการหลายตำแหน่งงาน
ท่านใดที่สนใจ กรุณาติดต่อทางเราด่วน...
อยากทราบรายละเอียดเพื่อมเติม หรือ ดูตัวอย่างผู้ที่มีรายใด้กับทาง บริษัท เพียวไลฟ์
http://www.buy2rich.com/b3463/
ท่านที่ต้องการร่วมงานกับเราสามารถสมัคใด้จากทาง wep ใด้เลยครับ
ลองเข้าไปดูนะครับ และถ้าต้องการข้อมูลอย่างละเอียดติดต่อมาที่ (คุณ กมล )
โทร.087-510-4408 ใด้เลยนะครับยินดีให้คำแนะนำครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 00:30  

Unicorn ผู้เขียน:

อ่า ที่ผมเข้าใจก้อคือ หน้ากาก ตัวเครื่องอ่ะคับ ช่ายป่าวหว่า

ใช่คับ อิอิ

เคยลองซื้อ ซิลิโคลน มาใส่ดู อันละ 100 ใส่แล้วมันปิดมะสะนินนะ

ที่ถามหาหน้ากากเพราะ จะถามว่ามันมีตัวยางปิดพอตปะแค่นั้นละ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 01:07  

tofuchinoiz ผู้เขียน:
จามีจิงๆหรอ

เราชักไม่แน่จัยแล้วนะ
เรื่มอยากได้แล้วอ่ะ Crying or Very sad

N93i จะประกาศพรุ่งนี้ครับที่งาน CES ที่ลาสเวกัสพร้อมกับ N76 และ N800
สเปคอย่างละเอียดคงต้องรอจันทร์นี้ล่ะครับ

http://www.nokia.com/A4136017?category=n93i
http://www.nokia.com/A4136017?category=n76
http://www.nokia.com/A4136017?category=n800
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 14:13  

อย่ากเห็นรูปมากเลยครับ มีจริงหรอครับ 3รุ่นนี้
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 14:34  

อย่ากเห็นรูปมากเลยครับ มีจริงหรอครับ 3รุ่นนี้

เอา N800 ไปดูก่อนนะครับ ภาพ N93i เคยมีโพสไปแล้ว ส่วน N76 รอดูพรุ่งนี้ครับ

ส่วนสเปคคร่าวๆของ N800 นะครับ
- ระบบปฏิบัติการ Linux
- หน้าจอสัมผัสขนาด 4.13 นิ้ว ความละเอียด 800x480 พิกเซล
- video call
- CPU 320 MHz
- RAM 256 MB
- ROM 128 MB
- SD Card slot
- 3.5 mm jack
- Bluetoth V. 2.0
- Wifi 802.11 b/g
dukez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 18:04  

ผมเผลอทำหล่นแล้วมันมีรอยง่า แงๆๆๆ
แก้ไงดีอ่ะคับ
ที่ศูนย์เปลี่ยนกรอบได้เปล่าอ่า n93
E v o l u T i o n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 21:04  

พี่ครับๆๆแล้ว n93i จะมาในไทยเมื่อไหร่หรอครับ อีกนานมั้ย อยากได้ n93i ครับ เปลี่ยนใจไม่ซื้อ n93 แล้วครับ
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 14:50  

N76

N93 i

bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 14:53  

E v o l u T i o n ผู้เขียน:
พี่ครับๆๆแล้ว n93i จะมาในไทยเมื่อไหร่หรอครับ อีกนานมั้ย อยากได้ n93i ครับ เปลี่ยนใจไม่ซื้อ n93 แล้วครับ

มันต้องมาแน่ๆ อยู่แล้วอ่ะ แต่คงต้องรอมันเปิดตัวอย่างเป็นทางการก่อน ถึงจะรู้กำหนดวางจำหน่ายของมันอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 17:26  

N76 มานคล้ายๆ motorola V3 ว่าม่ะ
samsam456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อารมณ์ดี
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 18:31  

พี่ครับ N93i จะมีวางขายเดือน,ปีไหนครับ แล้วมีอะไรพิเศษกว่า N93 ดูจากรูปที่พี่เอามาให้ดูแล้วก็อยากใช้เพราะสวยดี หน้าตาดีกว่า N93 มาก ชอบข้างหน้า และ N93i แบ็ตเท่าไหร่คับ รับเมมมอรี่ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ ถ้าวางขายจะมีราคาเครื่องละเท่าไหร่คับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับที่บอก จะได้เตรียมเงินไว้ซื้อ
samsam456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมๆ
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 18:33  

แล้วอีกอย่างครับ N93i มีลำโพงกี่ตัว อยู่ตรงไหน
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ : Re: อารมณ์ดี
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 20:14  

samsam456 ผู้เขียน:
พี่ครับ N93i จะมีวางขายเดือน,ปีไหนครับ แล้วมีอะไรพิเศษกว่า N93 ดูจากรูปที่พี่เอามาให้ดูแล้วก็อยากใช้เพราะสวยดี หน้าตาดีกว่า N93 มาก ชอบข้างหน้า และ N93i แบ็ตเท่าไหร่คับ รับเมมมอรี่ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ ถ้าวางขายจะมีราคาเครื่องละเท่าไหร่คับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับที่บอก จะได้เตรียมเงินไว้ซื้อ

ตอนนี้ยังไม่รู้อ่ะคับ ว่าเค้าจะวางขายเมื่อไหร่ แต่ก้อในปีนี้แหละ เพราะมันเพิ่งเปิดตัวอย่างเป็นทางการเองอ่ะ ส่วนสเปก เท่าที่รู้มา ไม่ต่างจาก N93 ตัวเดิมเลย คาดว่า แบต ก้อน่าจะเท่าเดิม(มั้ง) ลำโพงอยู่ไหนก้อไม่รู้สิ อิอิ ส่วนราคาก้อยังไม่รู้อ่ะ แต่คิดว่าไม่น่าจะเกิน 26xxx นะ

แต่หน้าตามันสวยกว่าตัวเดิมเยอะเลยอ่ะ เห้อ เห็นแล้วอยากได้แทน N93 ตัวเดิมจัง Razz Razz Razz
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:31  

N76 นีคุ้นๆเนอะ เหมือนภาพหลุดของ N75 (ตอนแรกๆ)

N93i ดูแรกๆไม่สวย ภาพยิ่งออกมายิ่งสวยแฮะ O.o
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:57  

N93 i ให้แบตน้อยกว่า N93 หรอเนี่ย ทำให้คนใช้ N93 อยู่ก่อนแล้ว ค่อยรู้สึกดีขึ้นนิดหน่อย ว่าอย่างน้อยก้อมีแบตที่อึดกว่า 55555 Very Happy Very Happy Very Happy
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 20:14  

N93 i ให้แบตน้อยกว่า N93 หรอเนี่ย ทำให้คนใช้ N93 อยู่ก่อนแล้ว ค่อยรู้สึกดีขึ้นนิดหน่อย ว่าอย่างน้อยก้อมีแบตที่อึดกว่า 55555 Very Happy Very Happy Very Happy

93i น่าใช้เหมือนกันต้องดูตอนมันออกมาก่อนอาจจะเปลี่ยนอีกที
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 11:43  

93i น่าใช้เหมือนกันต้องดูตอนมันออกมาก่อนอาจจะเปลี่ยนอีกที

มันก็แทบจะเหมือนn93เลยเน๊อะ...ผิดกันแค่รูปทรงกะหน้าจอ....ถ้าเอาN93ไปเติม"i"แล้วเพิ่มซัก5-6พันก็ดีสิ Sad
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 20:03  

N93i จอเปลี่ยนเป็น 16 ล้านสีงะ
แล้วก็ใช้ mini USB มั้ง
แต่แบทน้อยลง เศร้า T_T
namfon_44
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 23:44  

ใช้ N93 อยู่แต่ว่าลบธีมไม่ได้อะคะ ช่วยหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 12:14  

Fol2ce ผู้เขียน:
N93i จอเปลี่ยนเป็น 16 ล้านสีงะ

N93i ยังคงใช้ pop-port เหมือนเดิมครับ Sad (ตอนแรกนึกว่าจะเป็น MiniUSB กับ 3.5mm.)
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 22:01  

Fol2ce ผู้เขียน:

N93i ยังคงใช้ pop-port เหมือนเดิมครับ Sad (ตอนแรกนึกว่าจะเป็น MiniUSB กับ 3.5mm.)

ถ้าแบบนั้นผมเทใจกลับไปซื้อ N93 เหมือนเดิมดีก่า ยอมจอ 256k T_T
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 22:50  

namfon_44 ผู้เขียน:
ใช้ N93 อยู่แต่ว่าลบธีมไม่ได้อะคะ ช่วยหน่อยนะคะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=183527&start=90&sid=f155178e6b4e1445f5f31d6c697d87e1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 00:13  

แบต มิลแอมน้อยกว่า

แต่ N93i ใช้แบตคนละชนิดกับ N93 เลยนะครับ

และที่สำคัญ ไม่สามารถ ใช้ แบตร่วมกับ N93 ได้

ตอนนี้ผมบอกไม่ได้ว่าแบตตัวใหม่ ดีกว่า หรือ ห่วยกว่าตัวเดิม แต่ที่แน่ๆใช้ร่วมกันไม่ได้คับ

ถ้าคุณ ซื้อมือถือ มาไว้ใช้ในชีวิตของคุณจะไม่รู้จักเลยคำว่าตกรุ่น
namfon_44
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 00:24  

namfon_44 ผู้เขียน:

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=183527&start=90&sid=f155178e6b4e1445f5f31d6c697d87e1

ขอบคุณค่ะ แต่ยังงัยก็ยังลงธีมไม่ได้อยู่ดี ถ้าลบในคอมก็ไม่มีโฟเดอร์อย่างที่โพสเอาไว้เลย??
ลบกวนเพื่อน ๆ ช่วยหน่อยนะคะ
samurai7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 06:53  

ตอนนี้ราคาMBKประมาณเท่าไรครับตาม 0 ทั่วไปเท่าไร
dukez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 18:52  

เมมN93 2GB ราคาเท่าไหร่คับ
ที่ศูณย์มีขายมะ
Hello_kitty77
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 20:25  

มะวานไปดูที่ฟอจูนกะ MBKม่ามีสีดำสักร้านเลยง่ะ มีแต่สีเงินเลยแห้ว Sad
หาได้ถูกสุด 24000 แถมติ้กเกอร์กะถุงใส่ นอกนั้นของกะครบอ่ะค่ะ
ยังไงก็ยังอยากใช้N93อยู่ดี มีบล้อกN93i ออกมาละแต่ยังไงก็มะเปลี่ยนใจ อุอุ
Hello_kitty77
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 20:27  

ลืมบอกเครื่องศูนย์ ติดราคาที่ 28000 อ่ะค่ะ - - แพงเจงๆ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 21:40  

จะมีขายวันไหนคับ ราคาเท่าไหร่แถมไรบ้าง Very Happy
dnzr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตหมดเรว
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 18:13  

ผมใช้N93 อยู่ แบตหมดเรวมากกก วันเดียวก้อ หมด แร้ว อ่ะ เปนเพราะ อะไรหรอ นี่เปลี่ยน แบตก้อนใหม่ก้อยัง หมด เรวอยู่
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 21:31  

ผมใช้มา2วัน หมดนะครับ แสดงว่า คุณใช้งานมันมากเกินไปหรือป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 00:28  

ตอนนี้ ราคา N93 อยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะค่ะ เริ่มลงยังอ่า -*-

Rolling Eyes
urana_iko
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 13:45  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ ราคา N93 อยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะค่ะ เริ่มลงยังอ่า -*-

Rolling Eyes

ที่ดูมาต่ำสุดก็ประมาณ 26,000 อ่ะค่ะ Wink
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 17:04  

ผมไปดูมา วันนี้ราคาอยู่ที่ 25400 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 19:16  

ใครใช้อยู่ เป็นไงบ้าง เพื่อนนะนำว่าให้เปลี่ยนมาใช้เครื่องนี้ เพราะ N73 ที่ใช้อยู่มันมีปัญหา108 จนทนไม่ไหวและ เครื่องนี้แบ็ตหมดเร็วเท่าN73ไหม ใครเคยใช้2รุ่นนี้ บอกหน่อยว่าควรเปลี่ยนมาเป็นเครื่องนี้ไหมเพราะอะไร Rolling Eyes
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 18:15  

ใครใช้อยู่ เป็นไงบ้าง เพื่อนนะนำว่าให้เปลี่ยนมาใช้เครื่องนี้ เพราะ N73 ที่ใช้อยู่มันมีปัญหา108 จนทนไม่ไหวและ เครื่องนี้แบ็ตหมดเร็วเท่าN73ไหม ใครเคยใช้2รุ่นนี้ บอกหน่อยว่าควรเปลี่ยนมาเป็นเครื่องนี้ไหมเพราะอะไร Rolling Eyes

รอN95ดีกว่าครับ
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 18:23  

N73 ตอนนี้มี firmware ตัวใหม่ออกมาแล้ว เห็นเค้าว่ากันว่า แก้ปัญหาทั้งหลายของ N73 จนเกือบหมดแล้ว ไอ้พวกแฮงก์ ๆ ไม่มีแล้ว ลองเอาไปอัพดูได้คับ ส่วนแบตหมดเร็วเท่ากันมั้ย ก้อต้องขึ้นอยู่กับว่าใช้งานอะไรหนักรึป่าว ถ้าไม่ใช้หนัก ก้อไม่ต่างกันหรอกคับ Smile Smile Smile
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 21:22  

ป่าช้า (เงียบจัง)
Jilly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 22:25  

ตอนนี้ใช้nokia n93 อยุ่คะ แต่ว่าชอบซุ่มซ่ามทำตกบ่อยๆ

จนตอนนี้มันถลอกไปค่อนข้างเยอะแล้วเหมือนกัน

ที่ครอบเลนก้แตกแล้ว -*- พอโทรไปถาม nokia care center ที่หาดใหญ่

ว่ารับเปลี่ยนหน้ากากตัวเครื่องรึเปล่า เค้าบอกว่าต้องรอของ

เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆคนอื่นๆที่ใช้ n93 มีใครที่เคยเปลี่ยนหน้ากากตัวเครื่อง

บ้างแล้วรึยังอะคะ ??? ถ้าเปลี่ยนแล้วนี่ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ เปลี่ยนที่ไหนอะคะ??

แล้วฝาครอบเลนมีขายที่ไหนบ้างคะ ?? อยู่ที่หาดใหญ่หาของได้ยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคะ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 23:47  

เป็นไงละครับพวกเรา หายไปไหนกันหมด เจอ n95 ไปหายไปไหนกันหมด n95 ตอนนี้มี 47 หน้าแล้วนะครับ เรามีแค่ 27 หน้าเองนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: