Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N93 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1238 / เข้าชม: 1073163
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไปจับตัวจริงมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 14:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

05890589 ผู้เขียน:
วันศุกร์ที่ผ่านมาผมได้ไปงานที่ ฟิวเจอร์ รังสิตมา ไปตอนช่วงที่เขามีการแสดงประสิทธิภาพเครื่อง n93 พอดี ตอนถ่ายภาพ VDO แล้ว out put เข้า จอ มอนิเตอร์ นั้นคุณภาพ ของภาพ OK ครับไม่เห็นการกระตุก (คนถ่ายเลื่อนมือถือ ช้าๆ ...อิอิ) พอเสร็จจากการแสดงผมได้ไปขอพี่เขาดูตัวจริง n93 พอบิดหน้าจอ เข้าโหมดถ่ายภาพ มีการ reload นานพอสมควร การ Zoom ทำได้ ดีครับ ขนาดเครื่องถือว่าเน้นแนวยาว ส่วนราคาเปิดตัวในไทยน่าจะอยู่ที่ 3x,xxx up นะครับ และคาดว่าน่าจะออกตอน เดือน กรกฎาคม Embarassed

ตัวจริงมาแล้วเหรอครับ ว้าว...ต้องไปดูซะแล้ว เรื่องราคาเปิดตัวผมว่าไม่เกิน 26,000 บาทครับ ขนาด N80 ตอนแรกก็บอก 550 ยูโร พอมาบ้านเราก็ 25,090 บาท บางร้านยังขาย 24,800 บาทเลย ผมว่า N93 ก็คงออกมาราคาราวๆนี้ละครับ
Fol2ce
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 15:57  

เมื่อไหร่มานจะมา จะเปลี่ยนโทรสับ 7210 พังไปแล้วตอนนี้ใช้จอขาวดำรอแล้วนะเนี่ย >< โทรเข้าก็ไม่ค่อยติดคุยก็ไม่ค่อยได้ยินเซ็งๆ มาเร็วๆน้า Sad
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 20:09  

ยังไงก็ต้องแพงกว่า N80 แน่นอนอยู่ดีแหละ ไม่ต้องห่วง - -" เพราะมันเหนือกว่า N80 ทุกอย่าง ยกเว้นความละเอียดหน้าจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เย้ ดีใจจัง N93 กำลังจะมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 00:21  

วันนี้ผมไปเดินงานโนเกีย New X-generation2 ที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต เขาเปิดตัวมือถือใหม่ N93 ก็เป็นหนึ่งในนั้น มีของจริงมาโชว์ด้วยหล่ะครับ เครื่องใหญ่ไปหน่อยแต่สวยมากเลยครับ แถมกล้อง3.2ล้านพิกเซล + auto focus + optical zoom 3 เท่า + กล้องวิดีโอระดับ DVD เชียวนะครับ ตื่นเต้นจัง เขาบอกว่าเดือนหน้าแน่นอน ส่วน N-series อื่นจะมาเดือนส.ค. ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 02:14  

ชอบคุณสมบัติเกือบทุกอย่าง แต่ว่า ... ทามมายหน้าจอไม่เปน 16 ล้านสี แบบ N92 -_-" พอจะมีรุ่นไหนที่คุณสมบัติแบบ N93 แต่หน้าจอ 16 ล้านสีไหมคะ ????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 02:24  

เอ่อ แล้วขอถามอีกอย่างอ่ะค่ะ คือมีคนบอกว่า มีมือถือที่ตามหาเครื่องได้เวลาหายหรือถูกขโมย มันคือระบบอะไรหรอคะ(คล้ายๆกับมี Navigator หรือไงไม่แน่ใจ) เครื่องนี้มีรึเปล่า หรือต้องไปทำอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ คือว่า มือถือเครื่องเก่าหายไปเลยเข็ดเลย เหอๆ ก้อเลยอยากซื้อมือถือดีๆแต่มีระบบป้องกันดีๆด้วยอ่ะค่ะ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 10:28  

Anonymous ผู้เขียน:
ชอบคุณสมบัติเกือบทุกอย่าง แต่ว่า ... ทามมายหน้าจอไม่เปน 16 ล้านสี แบบ N92 -_-" พอจะมีรุ่นไหนที่คุณสมบัติแบบ N93 แต่หน้าจอ 16 ล้านสีไหมคะ ????

ยังไม่มีนะคับสำหรับของ โนเกีย ส่วนยี่ห้ออื่นไม่รู้จิ ส่วนจอ 16 ล้านสีตอนนี้ก็มี N92 แล้วก็ตระกูล E บางตัว ส่วนถ้าอยากได้คุณสมบัติเหมือน N93 แต่จอ 16 ล้านสีนี่ คงต้องรอ N83 ที่จะมาปีหน้านะ จอ 16 ล้านสี กล้อง 5 ล้าน คุณสมบัติเหมือน N93 แล้วความจุ 4 GB เพิ่ม เมมได้ ข้อมูลก็ราวๆนี้แหละ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 13:32  

ราคาเปิดตัว 32,XXX เลยนะเนี่ย Shocked
T E C H M A N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 14:52  

ที่สุดของที่สุดมือถือ ก็น่าจะถูกแล้ว ราคา 30000 บาท คงแพงมากๆถ้าไม่ใช่คนเล่นกล้องอย่าใช้เด็ดขาด เสียดายเงินน่าดู
สาวเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 09:27  

ซีรีย์ 6 ของโนเกียมีรุ่นอะไีรบ้างคะผู้รู้ช่วยตอบทีคะ...ขอบคุณคะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 11:18  

S60 มีเยอะครับ ก็พวกใช้ Symbian ทั้งหลายอะ ตั้งแต่ 7650 เลยครับ เยอะมากกกก ไม่รวม 7710 / 9xxx
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 12:09  

ไอ้ช่องด้านหลังที่เขียนว่าตัว R ตอนแรกผมคิดว่าปุ่ม Reset ตามที่คุณ Bank บอกไว้ จิงๆไม่ใช่แหะ เป็นช่องไมค์เวลา อัดวีดีโอ จะมี ซ้ายและขวา - - เพิ่งจะรู้เนี่ยแหละ
ปล. ใครรู้แล้วขออภัย แหะแหะ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 14:47  

รูปตัว mock up จากที่ฟิวเจอร์ครับ อาจจะไม่ชัดเท่าไรครับ เพราะถ่ายด้วย 6630 ซึ่งไม่มี macro

Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 16:04  

ขอบคุณมากคับสำหรับรูป เมื่อไหร่จะออกน้า ไม่มีโทรสับใช้ T_T
ZicmAxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 00:44  

ถ้าจะพูดถึงเรื่องอิเล็กทรอนิกส์ชัตเตอร์

อาจจะต้องลงลึกไปถึงเรื่องของอิเล็กตรอนของสารกึ่งตัวนำกันเลยทีเดียว

ผมคิดว่าการที่ใช้ อิเล็กทรอนิกส์ชัตเตอร์ ทำได้ไม่ดีเท่า แมคคานิค เพราะอาจทำให้มีประจุอิเล็กตรอน ตกค้าง หรือ เกิน มาจากส่วนอื่นของวงจร เข้าไปปนกับอิเล็กตรอนที่ที่ได้รับจากแสงโดยตรง จากตัวรับแสง

หรือแบบละเอียด คือ

การที่จะทำ E- ชัตเตอร์ เนี่ย หมายถึงว่าคุณต้องใช้อิเล็กตรอน (จากวงจร) เข้าไปควบคุมตัวรับอิเล็กตรอน ( ตัวรับแสง ) ซึ่งเป็นใช้อิเล็กทรอนิกส์(จากวงจร)กับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ที่ต้องการความละเอียดสูงมากๆ(ตัวรับแสง) ถึงขั้น ต้องนับอิเล็กตรอนได้กันเลยทีเดียวเนี่ย (เพื่อความperfect ที่สุดของภาพ รึเปล่า ?) มันจึงทำให้เกิดความผิดพลาดได้ง่าย เพราะอิเล็กตรอน มันเอาแน่นอนไม่ได้ ถ้าไม่ใช่ห้องทดลองระดับเทพ ( ศัพท์วัยรุ่นนิดหน่อย) ก็แทบจะไม่สามารถควบคุมอิเล็กตรอนได้

ดังนั้น การใช้ electro-Machanics ที่เป็นการใช้อิเล็กทรอนิกส์ ผสมกับ แมคคานิก เพื่อ ต้องการ แยก ระหว่าง ตัวรับแสง กับวงจรควบคุม เผื่อให้ตัวรับแสง ทำหน้าที่รับและส่ง แบบทางเดียว โดยปราศจาก( bad signal ) อื่นๆ

** ผมไม่ได้จบไรมานะ ศึกษาอิเล็กแบบอ่านเอง มาตั้งกะ ม. 3 - ปี1 ตอนนี้เรียนคอมฯอยู่
** ผมว่า เด็กไทยยังขาดจินตนาการ และความกล้าที่จะแสดงออกในสิ่งที่ตัวเองคิด เพราะกลัวคนอื่นจะว่า มันแปลกปะหลาด แต่เค้าหารู้ไม่ว่า การพัฒนาของโลกเรา เกิดจากการคิดนอกกรอบทั้งนั้น ถ้าคิดเองไม่เป็นต่อในเรียนจบมาก็ไม่ต่างอะไรกับสุนัขที่ถูกจูงไปตามเจ้าของนั่นแหละ
ซุ่มซ่าม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 02:03  

Shocked ขอจองได้มั๊ยคะ Embarassed ตอนนี้ใช้ 6680 ตอนนี้ก็ยังพอๆใจอยู่อ่ะนะ แต่พออ่านๆ N93 แล้วแบบว่าคุณสมบัติหล่อนน่าสนมาก แต่ไม่ค่อยชอบรูปทรงเลยอ่ะ
put-khu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 04:29  

อ้างถึง:
สาวเหนือ
ซีรีย์ 6 ของโนเกียมีรุ่นอะไีรบ้างคะผู้รู้ช่วยตอบทีคะ...ขอบคุณคะ

S60 V.6.1 = Nokia7650, Nokia3650, Nokia3600, Nokia3660, Nokia3620, Nokia N-Gage, Nokia N-Gage QD
S60 V.7.0 = Nokia6600, Nokia3230, Nokia6670, Nokia7610, Nokia6620, Nokia6260
S60 V.8.0 = Nokia6630, Nokia6680, Nokia6681, Nokia6682
S60 V.8.1 = Nokia N70, N90, N72
S60 V.9.1 = Nokia E60, E61, E70, N71, N80, N91, N92, Nokia3250, N73, N93, E50

ตามนี้ไปก่อนนะคับ ยังไม่ได้รวมรุ่นใหม่ที่ยังไม่รู้ว่าจะใช่ เวอร์ชั่นไหนอย่าง Nokia5500 เข้าไป Wink
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 17:44  

5500 ใช้ 9.1 ครับ จากทีอ่านเว็ปต่างประเทศมา แต่ถ้าผิดก็ขออภัยครับ....
zumzam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 00:40  

Shocked ก็ถูกใจอีกแล้ว Embarassed มันอดไม่ไหใจหล่นอีกแล้ว.. กลายเป็นพี่แดนกะพี่บีมเลยค่ะตอนนี้ Razz Razz Razz [/img]
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 18:07  

zumzam ผู้เขียน:
Shocked ก็ถูกใจอีกแล้ว Embarassed มันอดไม่ไหใจหล่นอีกแล้ว.. กลายเป็นพี่แดนกะพี่บีมเลยค่ะตอนนี้ Razz Razz Razz [/img]

ถูกใจ ถ้าเข้าเมื่อไร ก็ซื้อเลยจิครับ หุหุ
zicma
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:11  

สงสัยน่ะว่าคุณเอารูป เปรียบเทียบ มาให้ดู แต่คุณไม่ได้บอกรายละเอียดของรูปเลย
ว่าถ่ายที่ระยะเท่าไหร่

กล้องที่โฟกัสต่างกัน ความชัดของภาพที่ถ่ายมันก็ขึ้นอยู่กับระยะของภาพด้วย

แล้ว เอาโทรศัพท์ราคา เกือบ 30000 กับโทรศัพท์ หมื่นกว่าๆ มาเทียบกันเนี่ยนะ ไม่อยากจะพูด

ต่อให้ตัวรับแสง ใช้ตัวเดียวกัน ก็ไม่ได้ หมายความว่า ชิป ประมวลผลภาพต้องเป็นตัวเดียวกันด้วย
zicma
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:28  

ขั้นตอนการถ่ายภาพคร่าวๆ

M ชัตเตอร์

1 - เปิดรูรับแสง
2 - ความถี่สแกนตัวรับแสง นำค่าประจุอิเล็กตรอน(อาจเป็นแรงดัน)ไปประมวลผล เป็นภาพ
3 - กดภ่ายภาพ รูรับแสงปิดชั่วคราว ( ไม่มีแสงมารบกวน อีก )
4 - ตัวรับแสงเก็บกักอิเล็กตรอนเอาไว้
5 - ความถี่สแกน ค่าประจุอิเล็กตรอน ( เข้าวงจร A/D D/A อะไรก็ว่าไป )
6 - เคลียร์ตัวรับแสง
7 - เปิดรูรับแสงอีกครั้ง

E ชัตเตอร์ ( ต้องไม่มีกลไล จริงไหม )

1 - ความถี่สแกนตัวรับแสง เหมือน M ชัตเตอร์อ่ะ
2 - กดถ่ายภาพ ความถี่สแกน และรับค่า ประจุ ไปประมวลผลทันที แต่ระหว่างนี้
อาจเกิดการรบกวน จากแสงที่ไม่คงที่ นอกจากจะ เป็น การ สแกน แบบ ขนาน คือ นำค่าประจุ ไปประมวลผลทีเดียวทั้งหมด แต่ ๆๆๆๆๆๆๆๆ ใครจะลงทุนอะไรก็แล้วแต่ที่มีการประมวลผลแบบขนาน จะต้องมีค่าใช้จ่ายเยอะมาก แล้วคิดดู เซลล์ขนาด 2ล้านpx ต้องใช้กี่บิต ถึงจะ สแกนออกมาทั้งหมดทีเดียว
3 - เคลียร์ตัวรับแสง และ สแกน ตัวรับแสงอีกครั้ง

สรูป E ชัตเตอร์ ที่มีคุณภาพ จะมีราคาสูงกว่า M ชัตเตอร์ ยิ่ง ความละเอียดสูง ต้นทุนก็ต้องแพงไปด้วย

สรุปให้แบบคนโง่ๆนะเนี่ย
http://zicma.rc-part.com
Ruk Freddoric Holmes
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 17:03  

อยากรู้เรื่อง3D Gameของตัวนี้จัง ว่าจะออกมาในแบบไหน(ชักเบื่อเรื่องกล้องละ อิอิ Very Happy )
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 19:28  

Ruk Freddoric Holmes ผู้เขียน:
อยากรู้เรื่อง3D Gameของตัวนี้จัง ว่าจะออกมาในแบบไหน(ชักเบื่อเรื่องกล้องละ อิอิ Very Happy )

์N93ใช้TI OMAP 2420 (ARM11 ซึ่งแรงกว่า ARM9ที่ใช้ในNseriesตอนนี้ 3เท่า+กับ 3D processor ของ powerVR) ซึ่งมีหน่วยประมวลผล3D ที่แรงมากครับ ได้ถึง 2ล้าน polygon/s
แต่จริงๆก็คงไม่ถึงหรอกครับ แต่ก็เพียงพอที่จะทำให้ N93คือ S60 smartphone ที่ประมวลผล3D ที่ทรงพลังที่สุดในโลก
อยากได้อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 20:14  

n93 เท่าไหร่ค่ะ มีวางขายอ่ะยาง ขายที่ไหนค่ะ จารีบไปซื้อ
ชอบเพราะ อย่างกับกล้องดิจิตอลจิ๊ว พกสะดวก ทำอารายได้หลายอย่าง
ฟังก์ชั่นครบ ถือว่าเป็นกล้องมือถือล่ะกัน ดีเนอะ ไม่ต้องแบบกล้องดิจิตอล
หนักกว่าตั้งเยอะ แต่อยากจะบอกว่าไม่เหมาะหรอค่ะสำหรับคนไม่เล่นฟังก์ชั่น
เพราะมานคงแพงไป
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 20:59  

N93 น่าจะประมาณ 26000 มั้งคับ ตอนนี้ยังไม่มีขาย วางขายเดือนกรกฎาคมนี้แหละ
ใครคิดเหมือนผมบ้างหว่าว่ารอบปุ่มกดที่เป็น โครเมี่ยม มันน่าทำเป็น สแตนเลสไปเลยเนอะ ><
ปล. ซื้อมาใช้ๆไปมันจะลอกไหมหว่าโครเมี่ยมกลัวมากๆ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 00:31  

มีเมนูภาษไทย ปะคับ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:32  

มีเมนูภาษไทย ปะคับ

แล้วคุณคิดว่ามือถือ Symbian ตอนนี้ไม่มีเหรอคับเมนูภาษาไทย ถามอะไรแปลกๆ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 23:15  

ราคาเปิดตัวน่าจะอยู่ที่ 2 หมื่นกว่าเกือบ 3 หมื่นแน่ และราคา N.Series รุ่นอื่นๆ จะตกอย่างรวดเร็ว ตัวนี้ครบเครื่องนะครับ แต่คิดดูว่ารุ่นใหม่ๆของ Nokia ที่จะพัฒนาต่อๆมาคงจะแจ๋วกว่านี้ไม่น้อย
me@n
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:30  

รอให้N93เข้ามาก่อนสิงหาเถอะ จะได้ถอยN70ที่ราคาตกแล้ว :D
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 21:19  

me@n ผู้เขียน:
รอให้N93เข้ามาก่อนสิงหาเถอะ จะได้ถอยN70ที่ราคาตกแล้ว Very Happy

ผมว่าแค่ N72 มามันก็ดึงราคาลงแล้วแหละ
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 23:49  

ครบเครื่องจริงๆ ถ้าคุณภาพที่ให้มานั้นยอดเยี่ยม จะเป็นอะไรที่สุดๆ มากๆ เลย เจ๋งจริงครับรุ่นนี้
แต่คงจะแพงมากๆ สงสัยจะเกือบ 3 หมื่น
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 14:18  

ราคาไม่น่าเกิน26000 นะ
ถ้าเกินคงต้องดูกันอีกที
แพงไปงิงิ
qew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n93 in germany
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 21:19  

in germany not so expensive about 550 some shop sale 498,95 euro
but I don't know how much in thailand if who know price pls. answer to me
If thai chepper than germany I want buy in germany
zumzam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 21:22  

อ้างถึง:
MeeTz- Posted: 17 Jun 2006 18:07 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

zumzam ผู้เขียน:
ก็ถูกใจอีกแล้ว มันอดไม่ไหใจหล่นอีกแล้ว.. กลายเป็นพี่แดนกะพี่บีมเลยค่ะตอนนี้ [/img]

ถูกใจ ถ้าเข้าเมื่อไร ก็ซื้อเลยจิครับ หุหุ

เนี่ยก็กำลังเก็บทรัพย์อยู่นะ ไม่รู้ว่าถ้าเอา6680ไปเทิร์น จะได้สักเท่าไหร่น้าาาา.. Embarassed
KEEP_DARK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 04:10  

ลองเข้าไปดูนะส่วนของ movie อะจะตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ

ผมว่าราคาไม่น่าจะแพงนะอาจจะดูรุ่นใหม่กว่า n91 แต่นั่นที่ราคาแพงน่าจะที่ฮาร์ดดดิสมั้ง

สาธุอย่าเกิน 27000 เยย อยากได้ๆๆๆๆ

http://www.nokia.com/nseries/index.html?lang=en&country=US#product,n93
Supergirlxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: n93 in germany
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 19:45  

qew ผู้เขียน:
in germany not so expensive about 550 some shop sale 498,95 euro
but I don't know how much in thailand if who know price pls. answer to me
If thai chepper than germany I want buy in germany

If thai cheaper than germany I want buy in Germany???????? ทำไมถ้าไทยถูกกว่าแล้วจะซื้อที่เยอรมันล่ะ???? Rolling Eyes
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 23:38  

จะมาแล้วๆ
วันนี้เห็น N93 ขึ้นปก first mobile ด้วย
ราคา 550 ยูโร
Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 01:20  

จะมาแล้วคร้าบ
ช่วงกลางๆถึงปลายเดือนกรกฏาคมคงได้เห็นกันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 10:58  

ไปถามพนักงานที่ศูนย์เค้าบอก N93 ให้สั่งจองเอาที่ศูนย์
ไปถามร้านตู้ๆ ก็บอกมาประมาณเดียวกันว่า คงไม่เอามาวางขาย

ต้องสั่งจองเอาจริงป่ะครับ
DUDE*
Year's Star

หัวข้อ : ไปจับมาแล้วคับ เจ้า n93
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 19:48  

วันนี้ไปพาราก้อนมา เดินไปเดินมาผ่านชั้น3 เอ๋ มีบูธโนเกีย แวะเข้าไปดูซะหน่อย
มีการอบรมการถ่ายภาพ+วิดีโอคับ เปนการประปวดด้วย ของดิสคัฟเวอรี่ แชนแนล
ไปนั่งอยู่รอบแรกคับ ลงชื่อคนแรกเลยด้วย แหะๆ รอบบ่าย2-บ่าย4คับ
เครื่องจริง สวยงามมากกคับ ใหญ่ได้ใจจิงๆ มีรูปมาให้ดูกานคับ แต่ขอโทษนะคับที่ไม่ชัด
มือสั่นอ่า ตื่นเต้นๆ ^^ ถ่ายจาก 6681 ครับ..

ป.ล. มีข่าวแว่บบมาบอกคับ n92 จะไม่เข้าไทย เพราะเค้าบอกว่า ระบบ DVB-H จะไม่เข้ามาในไทยคับ
ผมก้อเลยแซวไปว่า โหพี่ ของมันแน่อยู่แล้วแหละ กะแค่ 3g มันยังไม่มาเลย เจอมุขนี้ไป
พี่เค้าอึ้งเลย ปะมานว่า เฮ้ย เด็กอายุ15นี่ ไมมันรู้เยอะจิงวุ้ย เพราะผมก้อถามไปเยอะเลยแหละ
ไม่รุว่าจิงรึป่าวนะคับ ที่จะไม่เข้ามา เค้าก้อบอก ถึงเข้ามา ก้อไม่คุ้ม

โทดทีคับ ถ่ายมาน้อยอ่า เค้าไม่ค่อยให้จับเลย งกจิงๆ -*-

หมดแล้วนะคับ ขอโทษจิงๆคับที่รูปน้อย รู้สึกผิดๆยังไงก้อไม่รุอ่า -*-
แบบว่ารีบด้วยแหละคับ อ้อ งานเค้ามีถึงวันที่10นี้นะคับ ใครว่าง ก้อไปดูกันนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 02:04  

แล้วได้ถามราคาหรือเปล่า และเริ่มวางตลาดเมื่อไหร่
bj_siam
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 16:44  

ถ้ามาเมื่อไหร่ จะเอา N90 ไปขายทิ้งอย่างไว แล้วก้อใช้ N93 นี่แหละ เรื่องขนาด กะน้ำหนักไม่สำคัญ ก้อมันชอบไปแล้วอ่ะ
Nse-WF
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 23:38  

ขาดไปอย่างเดียว Xenon Flash!!

เรื่องราคาผมว่าน่าจะเกิน 26000 นะ เพราะ WLAN ก็มี
การเชื่อมต่อก็ครับ + TV out
แถมคุณภาพกล้องมันห่างชั้นกับ N80 มากเลย
โดยเฉพาะเรื่องการถ่ายวีดีโอ

แต่ผมว่าตัวนี้ตกแล้วโอกาสรอดน้อยกว่า N80 นะครับ เพราะตอนถ่ายภาพเราต้องหมุนจอออกมา
ตอนถ่ายรูปในงานมีใครวิ่งมาชนแขนล่ะก็ ...
supergalxxxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 18:43  

มีใครทราบว่าออกเมื่อไหร่ครับ?
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 00:18  

วางขายเดือนนี้แหละคับแต่ไม่รู้ว่ากลางเดือนหรือปลายเดือน
ผมก็รออยู่ถ้าซื้อมาใช้แล้วก็กะจะหาสายมาคล้องคอไว้ซะเลย แล้วก็เอาโทรสับใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อดูดิมันจะหล่นไหม แต่คงหนักกระเป๋าหน้าดู - -
dr dre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 01:51  

เครื่องมันใหญ่หรือคนถือมือเล็กอะ Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 10:34  

ดูจากรีวิวแล้ว กล้อง3ล้าน ไมมันได้แค่นี้อ่ะ อย่างนี้โดน K790i ทิ้งกระจุยย Laughing Laughing Laughing
เฮ่อ ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 17:01  

นั่นดิ ดูภาพจากพรีวิว
ออฟชั่นครบดี แต่คุณภาพไม่สมราคาเลย Evil or Very Mad
ritthirongc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 22:55  

Fol2ce ผู้เขียน:
ผมว่า N73 ไม่น่าจะแข่งกับ K790i ได้นะ เพราะ N73 Auto Focus ก็ไม่มี

==========
N73 มี auto focus ครับ
nigx1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 23:15  

อยากรู้เรื่องของแกนกลางข้อต่อระหว่างจอกะตัวเครื่องครับ ว่ามันแข็งแรงมากไหมครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ค่อยมือเบาซะเท่าไร
แล้วระหว่างN93กับN71ผมจะเลือกอันไหนดีครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 02:11  

เปิดตัว28000คับ ถ้าใครรู้ราคาconfirmมาบอกหน่อยนะคับ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 08:08  

ritthirongc ผู้เขียน:
ผมว่า N73 ไม่น่าจะแข่งกับ K790i ได้นะ เพราะ N73 Auto Focus ก็ไม่มี

==========
N73 มี auto focus ครับ

ขออภัยคับตอนนั้นผมอ่านไม่ละเอียด อิอิ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 08:10  

nigx1 ผู้เขียน:
อยากรู้เรื่องของแกนกลางข้อต่อระหว่างจอกะตัวเครื่องครับ ว่ามันแข็งแรงมากไหมครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ค่อยมือเบาซะเท่าไร
แล้วระหว่างN93กับN71ผมจะเลือกอันไหนดีครับ

ผมว่าแกนมันก็แข็งแรงแหละคับ ยังไงผมก็ว่ามันน่าจะพัฒนามาได้ดีกว่า N90 แหละ จะอันตรายก็ต่อเมื่อตกในสภาพที่กางฝาออกอยู่ และเราไปบิดในทางที่มันไปไม่ได้
ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ตัวผู้ใช้ว่าจะระวังมากน้อยแค่ไหน
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 11:53  

Nse-WF ผู้เขียน:
ขาดไปอย่างเดียว Xenon Flash!!

เรื่องราคาผมว่าน่าจะเกิน 26000 นะ เพราะ WLAN ก็มี
การเชื่อมต่อก็ครับ + TV out
แถมคุณภาพกล้องมันห่างชั้นกับ N80 มากเลย
โดยเฉพาะเรื่องการถ่ายวีดีโอ

แต่ผมว่าตัวนี้ตกแล้วโอกาสรอดน้อยกว่า N80 นะครับ เพราะตอนถ่ายภาพเราต้องหมุนจอออกมา
ตอนถ่ายรูปในงานมีใครวิ่งมาชนแขนล่ะก็ ...

N93 ใช้ Xenon Flash ไม่ได้ครับ เพราะต้องเอาเป็นไฟส่องตอนถ่ายวิดีโอและ video call ด้วย ถ้าใช้ Xenon Flash คงไหม้และก็กินแบตมากครับ ส่วนเรื่องแกนกลางแข็งแรงแน่นอน ถ้าใครได้ดูวิดีโอจะเห็นว่ากลไกลค่อนข้างซับซ้อนและแข็งแรงพอสมควรเลย ราคาเปิดตัวน่าจะราวๆ 27000 ครับ +- ไม่เกิน 1000 บาท คาดว่าของน่าจะเข้าปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าเป็นอย่างช้าครับ ส่วนเรื่องจองคงไม่ต้องมั้งครับ ผมเห็นทุกครั้งที่มีจอง คนที่จองก่อนมักจะได้ช้ากว่าคนอื่นเสมอ (ผมก็โดนตอนจอง 7710)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 13:33  

ยังจำ 6260 กันได้ไหมครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 14:17  

ทำไมภาพที่ถ่ายออกมามันไม่ชัดเลยอ่ะ ภาพแตกอย่างสิ้นเชิง หุหุ

Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:34  

เย้ รีวิวมาแล้วขอบคุณมากคับ
ส่วนเรื่องภาพแตกก็อย่าไปขยายเต็มดิ ดูแบบ ธรรมดาก็ได้มันก็จะชัดอะ ดูแบบขยายเต็มไม่ว่ากล้องอะไรมันก็ภาพแตกทั้งนั้นอะ
ผมมีรูปของ กล้อง Sony 7.1m พอดูภาพขยายเต็มๆมันก็แตกเหมือนของ N93 นีแหละ

ตอนนี้ ที่เว็บ Mlink / Blisstel มาแล้วอะคับแต่ยังเป็น Coming Soon อะคับส่วนราคายังไม่กำหนด ถ้ามาแบบนี้ก็คงอีกไม่นานแล้วแหละคับ อิอิ (N73 ก็มาแว้วนะ)

อ้ออีกเรื่อง แก้หลายรอบละ เรื่อง memory อะคับที่เว็บ Mlink กำหนดมาให้ที่ 512 mb จาก 128 mb ส่วน Blisstel นี่ไม่บอกว่าให้เท่าไหร่ ไม่แน่ใจว่าชัวไหมนะแต่ถ้า 512 จิงนี่สบายเลยทีนี้ Surprised

http://www.nokia.co.th/nokia/0,,92133,00.html
อันนี้รายละเอียดจากเว็บโนเกียคับ ของแถมเพียบเลย แต่ memory เป็น 128 mb ก็ยังไม่แน่แหะ รอดูของจริง อิอิ
ผิดหวังอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 03:30  

ทำไมภาพที่ถ่ายจาก N93 พอขยายแล้วห่วยจัง...ถ้าตัวขายจริง ภาพยังห่วยแบบนี้อีก ...เสียชื่อ Carl Zeiss หมด....ผิดหวังจริงๆ
bananaaim
Year's Star

หัวข้อ : เอมมี
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 18:21  

จับมาแล้วกับมือ
พี่คนที่ให้ดูบอกว่า
น้องๆๆระวังหน่อยนะ มี2เครื่องในประเทศไทย
อีกเครื่องอยู่เชียงใหม่
ก็เล่นไปซัก10นาทีได้
พบว่า
แอบใหญ่อะ
ตรงที่บิด บิดแรงๆบ่อยๆ หักแน่ๆ
แต่ภาพเกมส์ แบบว่า สู่pspได้เลย วิ้งค์มากๆ
ถ่ายวีดีโอ ก็ชัดระดับหนึ่ง เพราะภาพที่ออกมาไม่กระตุก
เหมือนกับถ่ายmini dvเลย

แต่แถมเมมมาให้แค่128เอง แย่จัง
แต่แบทเนี่ย1100 mhv พอทน

ตัวที่zoomเหมือนกล้องวีดีอเลย

แต่เสียดายที่รูปออกมาดีกว่าN80นิดหน่อย
นึกว่าจะดีขนาดk790i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 18:46  

รอคอยมาตั้งนาน ในที่สุดก็ออกมาซะที Nokia N93 ตกลงอัดรายการทีวีได้ปะครับ และมีระบบสั่นหรือปล่าวครับ และที่บิดไปบิดมา แข็งแรงปะครับ(อิอิ กลัวหัก) ช่วยบอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 17:19  

30;890 บาท อ่านว่า สามหมื่นแปดร้อยเก้าสิบบาท น้ำลายติดคอครับ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 17:54  

30;890 บาท อ่านว่า สามหมื่นแปดร้อยเก้าสิบบาท น้ำลายติดคอครับ

ก็แค่ราคาเปิดตัวไม่ใช่ราคาขายในบ้านเราสักหน่อย ยังไงรอดูทางเว็บ Blisstel หรือไม่ก็ mlink คับว่าจะเท่าไหร่
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 17:56  

เฮ้ย 30000 จริงเหรอครับเนี่ยยยยยยยยยยยยย
ไม่ไหวอ่ะ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 18:00  

..ผมค่อนข้างแน่ใจครับว่า ตัวจริงที่วางขายน่าจะถ่ายรูปดีกว่านี้มาก..
เพราะผมใช้ เอ็น 90 อยู่ ตอนยังไม่ขายจริงก็มีบางเวป ทำรีวิวออกมา รูปที่ถ่ายดูห่วยๆ กว่าที่หวัง ...แต่อันที่จริงแล้วไม่ใช่เลย ของจริง ถ่ายมาดูดีมาก.... เท่า เค 750 นั่นแหล่ะ แค่คมน้อยกว่าเท่านั้น..... อย่างรูปถ่ายจากเอ็น 93 ที่รีวิวมา ผมก็งงๆ เหมือนตอนที่เอ็น 90ยังไม่วางขายจริง
...ไม่แน่ใจว่าทำไม แต่ก็ต้องดูต่อไป ..เพราะบางเว็ปของฝรั่ง เค้าก็ทำรีวิวมา ได้ภาพดีที่สุดเลยไม่ใช่เหรอ..
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 18:01  

..ผมค่อนข้างแน่ใจครับว่า ตัวจริงที่วางขายน่าจะถ่ายรูปดีกว่านี้มาก..
เพราะผมใช้ เอ็น 90 อยู่ ตอนยังไม่ขายจริงก็มีบางเวป ทำรีวิวออกมา รูปที่ถ่ายดูห่วยๆ กว่าที่หวัง ...แต่อันที่จริงแล้วไม่ใช่เลย ของจริง ถ่ายมาดูดีมาก.... เท่า เค 750 นั่นแหล่ะ แค่คมน้อยกว่าเท่านั้น..... อย่างรูปถ่ายจากเอ็น 93 ที่รีวิวมา ผมก็งงๆ เหมือนตอนที่เอ็น 90ยังไม่วางขายจริง
...ไม่แน่ใจว่าทำไม แต่ก็ต้องดูต่อไป ..เพราะบางเว็ปของฝรั่ง เค้าก็ทำรีวิวมา ได้ภาพดีที่สุดเลยไม่ใช่เหรอ..
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 22:47  

เปิดตัวมาแล้ว 30,890 บาท จะเป็นลม -*- แพงมากๆ แพงกว่า N80 เยอะเลยอะ
pasu6666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 23:45  

ราคาสูงๆก็ดี จะได้ไม่ต้องมีใช้กันเกร่อ เวลาใช้จะได้ดูหรูๆหน่อย

ไม่งั้นเดี๋ยวขายถูกๆ ลูกเล็กเด็กแดง มัธยม สาธิต เด็กประถม ก็มีใช้กันให้มั่วไปหมด

กลายเป็นของไม่มีค่า ไม่มีราคาไป

ราคาน่าจะสัก 35000 ไปเลยยิ่งดี
Nse-WF
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 01:31  

ถ่ายจริง กับ รูป รีวิวไม่เหมือนกันนะครับ
แล้วที่เว็บนี้เอามาลงให้น่ะเป็น ขนาดเต็มไงครับ มันเลยดูไม่ชัดเท่าไหร่

แต่ดูแล้ว ยังไง มันก็ อยู่ในระดับ พอๆกับ k790i หรือถึงขั้นห่วยกว่าเลยด้วยซ้ำแหละครับ
เพราะ ภาพขนาดเต็ม k790i มันดูดีกว่านี้นะเท่าที่ผมเห็นมา

เห็น เว็บ thaimobilecenter เปิดตัว 28000 กว่านะครับ
แต่ยังไงผมว่าก็คงไม่คุ้มราคาอยู่ดี
ภาพที่ได้ไม่ได้ต่างจาก nokia รุ่น ที่ไม่ได้ใช้เลนส์ carl zeiss อย่างN80 ซักเท่าไหร่เลย
(ดูภาพเต็มขนาด)

ส่วนภาพจริงผมก็ยังยืนยันไม่ได้ว่า ตัวไหนชัดที่สุด ผมแค่สื่อออกมาตามความเห็น เท่าที่ได้ดูรีวิวตามเว็บต่างๆ
เพราะ บางเว็บ มันก็ทำรีวิวออกมาให้รูปดีเกินจริงได้ จริงมั้ยล่ะครับ?
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 07:59  

ผมเชื่อนะว่าตัววางขาย ภาพที่ได้มันจะต้องงามกว่าตัวที่ เอามาทำ review แน่ส่วนราคาเนี่ยก็ต้องรอดูอะว่าวางขายแล้วจะเท่าไหร่แต่ผมว่ายังไงมันก็ไม่ถึง 30000
Bee...Bee
Year's Star

จังหวัด: No fixed abode
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 12:28  

Nse-WF ผู้เขียน:
ถ่ายจริง กับ รูป รีวิวไม่เหมือนกันนะครับ
แล้วที่เว็บนี้เอามาลงให้น่ะเป็น ขนาดเต็มไงครับ มันเลยดูไม่ชัดเท่าไหร่

แต่ดูแล้ว ยังไง มันก็ อยู่ในระดับ พอๆกับ k790i หรือถึงขั้นห่วยกว่าเลยด้วยซ้ำแหละครับ
เพราะ ภาพขนาดเต็ม k790i มันดูดีกว่านี้นะเท่าที่ผมเห็นมา

เห็น เว็บ thaimobilecenter เปิดตัว 28000 กว่านะครับ
แต่ยังไงผมว่าก็คงไม่คุ้มราคาอยู่ดี
ภาพที่ได้ไม่ได้ต่างจาก nokia รุ่น ที่ไม่ได้ใช้เลนส์ carl zeiss อย่างN80 ซักเท่าไหร่เลย
(ดูภาพเต็มขนาด)

ส่วนภาพจริงผมก็ยังยืนยันไม่ได้ว่า ตัวไหนชัดที่สุด ผมแค่สื่อออกมาตามความเห็น เท่าที่ได้ดูรีวิวตามเว็บต่างๆ
เพราะ บางเว็บ มันก็ทำรีวิวออกมาให้รูปดีเกินจริงได้ จริงมั้ยล่ะครับ?

ตัดสินใจเอาเองนะคะว่าอันไหนสวยกว่ากัน(บน N93 ล่าง K790) Wink

แต่ก็เห็นด้วยที่บอกว่ารอเปรียบของขายทั้งสองอัน

แล้วคุณที่มี N93 อยู่ในมือช่วยลงรูปแบบเต็มๆหน่อยสิ ดูภาพเท่าแสตมป์ไม่ค่อยมีความหมายหนะค่ะ

อ๋ออยากรู้ว่าใครมั่วบอก 28000 หรือ 30000, 550 ยูโรก็แค่ 27000 (N72 quoted = 15500, real opening price = 16000)
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 13:16  

ดูจากภาพที่คุณ Bee Bee เอามาให้ชมกัน ดูยังไง N93 ก็ชัดกว่าอะ K790i ภาพมันเบลอๆ
ยังไงรอดูตัวขายดีกว่าคับเดี๋ยวก็รู้แน่ชัดเองแหละ
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 17:09  

Bee...Bee ผู้เขียน:
อ๋ออยากรู้ว่าใครมั่วบอก 28000 หรือ 30000, 550 ยูโรก็แค่ 27000 (N72 quoted = 15500, real opening price = 16000)

ในเว็บมันบอกมาอย่างนี้
sdsd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 17:51  

แล้วมันออกขายยังครับบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 20:40  

อยากรู้จังมานออกขาย วันที่เท่าไร ของเดือน
blueblaze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 20:56  

ผมว่าน่าจะใกล้แล้วนะ เว็บนี่เขาขึ้นราคาบอกเดือนแล้ว แต่รุ่นn73ยังไม่ระบุเดือนกับราคาที่แน่นอนเลย ขอให้มาเร็วล่ะกัน ไหนจะรอให้ราคาลดก่อนซื้ออีก
Min >P_S<
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 15:10  

มันจะมีฝาครอบเลนส์มาให้ป่าวคะ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 16:50  

Min >P_S< ผู้เขียน:
มันจะมีฝาครอบเลนส์มาให้ป่าวคะ

มีให้อยู่แล้วคับ แต่ที่ผมข้องใจตอนนี้คือ memory มากกว่าว่าจะให้ 128 หรือ 512 กันแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 23:37  

รุ่นนี้เมื่อไรจะออกสักทีง่ะ
อยากได้เร็ว ๆ แล้ว Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 17:08  

โอ้มันช่างแพงอะไรเยี่ยงนี้
แต่สวยอะ
Razz Razz
ราคาจิงน่าจะถูกลงหน่อยนะ
งั้นไม่ไหว Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 19:59  

มันจะออกภายในอาทิตย์หน้าที่จะถึงปะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 23:01  

ผมลองดูภาพถ่ายจากมือถือรุ่นนี้แล้วขอบอกตรงๆว่าผิดหวังพอสมควร เพราะความละเอียดมันเหมือนกับ NOKIA 6280 เปี้ยบเลย ตอนแรกก็นึกว่าน่าจะดีกว่าเพราะรุ่นนี้สามารถปรับรูปแบบของภาพได้มากกว่า NOKIA 6280 แต่กลับมีคุณภาพไม่แตกต่างกันเลยครับ ทั้งๆที่ราคามันแพงกว่า 2 เท่า ราคาน่าสัก 19500 ถือว่าแพงกำลังดี
nsyncsth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 23:27  

มายังๆ จะได้เอา 91ไปปล่อย
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 10:05  

ผมลองดูภาพถ่ายจากมือถือรุ่นนี้แล้วขอบอกตรงๆว่าผิดหวังพอสมควร เพราะความละเอียดมันเหมือนกับ NOKIA 6280 เปี้ยบเลย ตอนแรกก็นึกว่าน่าจะดีกว่าเพราะรุ่นนี้สามารถปรับรูปแบบของภาพได้มากกว่า NOKIA 6280 แต่กลับมีคุณภาพไม่แตกต่างกันเลยครับ ทั้งๆที่ราคามันแพงกว่า 2 เท่า ราคาน่าสัก 19500 ถือว่าแพงกำลังดี

ภาพมันจะเท่า 6280 ได้ยังไง ถ้าคุณคิดว่าเท่าลองเอาภาพของทั้ง 2 รุ่นมาเปรียบดูเลยดีกว่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 13:48  

นั่นจิ ฟังแล้วก็งง อ่านจากเว็บนอกมา มีแต่บอกว่ากล้องดีมาก ทั้งนั้นเลย
สงสัยถ่ายผิดโหมดละมั้ง

สรุปเมื่อไหร่ขายใครรูบ้างมะคับ
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 19:20  

พนักงานขายที่บูทโนเกียพาราก่อนบอก
วางขายปลายๆเดีอนก.ค นี้แหละ
แต่ลองจับดูแล้ว
สวยถูกใจมากๆ Wink
เค้ามีให้จองเครื่องแล้วด้วยแต่หมดหุหุ
ไว้ซื้อแบบไม่ต้องจองดีก่า
reason
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 20:04  

มีให้จองเหรอคับ ราคาจองเท่าไหร่อ่าคับ
แล้วที่โนเกียพารากอน มี n73 ให้ดูหรือยังคับ??
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 20:38  

เป็นผม ผมจะรอซื้อเครื่องจาก ศุนย์เลยอะไม่ชอบไปจอง เพราะเคยเห็นคนจองบางคนได้ช้ากว่าอีก ยังไงก็ปลายเดือนนี้แหละชัว รอต่อไป อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 21:51  

เกมภาพดีกว่า N-gage ปะครับ หรือ พอๆ กัน หรือ เน่ากว่า
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 22:41  

เกมภาพดีกว่า N-gage ปะครับ หรือ พอๆ กัน หรือ เน่ากว่า

ไม่แน่ใจอะแต่ที่ผมดูจากตัวอย่างเกมแล้วมันก็สวยกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 22:44  

ภาพมันจะเท่า 6280 ได้ยังไง ถ้าคุณคิดว่าเท่าลองเอาภาพของทั้ง 2 รุ่นมาเปรียบดูเลยดีกว่าคับ

=======
ผมได้ลองถ่ายมาแล้วนะครับ รูปออกมาสวยมากอยากให้ดูรูป แต่ไม่รู้ว่า post อย่างไร[/img]
ดูดีดี ดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 22:07  

กล้องมานดีกว่า 6280 มากครับ ถ้าเทียบแบบ รูปเล็ก มาน ก้อ พอๆ กับทุกกล้องแหละ แต่ พอ ขยายดูแบบใหญ่สุด 6280 ยังสู้ k750 ไม่ได้เลยครับ อันนี้ จิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 22:09  

วันนั้น ไปดูที่ พารากอนภาพถ่าย 6280 ยังสู้ N90 ไม่ได้เลยครับ N90 กล้อง คาลไซ้ 2M เองครับ ใช้เลนส์เดียวกับ N93
Siamtalks
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 04:51  

ดูรูปกับ VDO เต็มๆได้ที่

http://www.mobile-review.com/review/nokia-n93-cam-en.shtml
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 02:01  

ใครที่ไปดูงานที่พารากอนมาจะรู้เลยครับว่า N93 ให้ภาพกราฟิคสุดยอดมากๆ น้องๆ PSP เลย ผมว่า N-Gage เนี่ยไม่ต้องเอามาเทียบเลยครับ N93 เหนือกว่าแบบคนละชั้นกันเลย ส่วนเรื่องภาพถ่าย เอาไว้ตัวไฟนอลออกแล้วจะได้เห็นกันครับว่ามันสุดยอดขนาดไหน
n.error&#8482;
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 02:25  

pasu6666 ผู้เขียน:
ราคาสูงๆก็ดี จะได้ไม่ต้องมีใช้กันเกร่อ เวลาใช้จะได้ดูหรูๆหน่อย

ไม่งั้นเดี๋ยวขายถูกๆ ลูกเล็กเด็กแดง มัธยม สาธิต เด็กประถม ก็มีใช้กันให้มั่วไปหมด

กลายเป็นของไม่มีค่า ไม่มีราคาไป

ราคาน่าจะสัก 35000 ไปเลยยิ่งดี

ทำไมถึงคิดแบบนี้อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 09:50  

พอมีใครรู้ยังครับว่ามันขายประมาณเมื่อไหร่อ่ะ สิ้นเดือนนี้หรือสิ้นเดือนหน้าอ่ะคับ
อยากได้ซู้ดๆ ตอนนี้ไม่มีใช้เลย
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 11:06  

พอมีใครรู้ยังครับว่ามันขายประมาณเมื่อไหร่อ่ะ สิ้นเดือนนี้หรือสิ้นเดือนหน้าอ่ะคับ
อยากได้ซู้ดๆ ตอนนี้ไม่มีใช้เลย

สิ้นเดือนนี้แหละคับชัว ส่วนราคาถ้าให้ผมเดานะ อย่างต่ำ 26000 - 28000 อะ
ผมก็อยากให้มันมาเร็วๆเหมือนกันแหละ ไม่มีโทรสับใช้เลย นี่ใช้จอขาวดำอยู๋จะบ้าตาย จอสีเครื่องเก่าม่องไปแร้ว T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 13:06  

ที่ผมบอกในที่นี้หมายถึง ความละเอียดของเม็ดสี เกรนของภาพมันใกล้เคียงกับ 6280 ครับ ส่วนความละเอียด2ล้าน กับ3ล้าน มันต่างกันอยู่แล้วครับ
Ruk Freddoric Holmes
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 15:40  

ไม่ต้องเถียงกันคับ ไอเรื่องราคาเนื่ย
เพราะทางโนเกียอาจจะแยกการทำตลาด โดยการกำหนดให้N93มี2แบบ คือที่รองรับ3G กับที่รองรับได้แค่GSM ซึ่งตัวหลังถ้าเข้ามาไทย มีสิทธิที่ราคาจะต่ำกว่าตัวที่รองรับ3Gคับ และถ้าเป็นจิง ก็มีสิทธิเป็นไปได้สูงว่า ผู้นำเข้า ก็คงจะนำเข้าแต่รุ่นGSMอย่างเดียว

และอีกเรื่องที่อยากค้านก็คือ การที่เค้าใช้เลนส์CZเนื่ย คงไม่ได้เอามาเน้นที่ความมโหราฬของรูปหรอกคับ ถ้าคุณอยากจะอัดรูปขนา3ล้านจิงๆเนื่ย ถามจิงเหอะ จะเอาไปทำอะไร ผมคิดว่าแค่นี้ เอาลงมาใช้ในคอม ก็ดูสวยแล้วคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: