Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N93 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1238 / เข้าชม: 1075940
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 22:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

Ruk Freddoric Holmes ผู้เขียน:
ไม่ต้องเถียงกันคับ ไอเรื่องราคาเนื่ย
เพราะทางโนเกียอาจจะแยกการทำตลาด โดยการกำหนดให้N93มี2แบบ คือที่รองรับ3G กับที่รองรับได้แค่GSM ซึ่งตัวหลังถ้าเข้ามาไทย มีสิทธิที่ราคาจะต่ำกว่าตัวที่รองรับ3Gคับ และถ้าเป็นจิง ก็มีสิทธิเป็นไปได้สูงว่า ผู้นำเข้า ก็คงจะนำเข้าแต่รุ่นGSMอย่างเดียว

และอีกเรื่องที่อยากค้านก็คือ การที่เค้าใช้เลนส์CZเนื่ย คงไม่ได้เอามาเน้นที่ความมโหราฬของรูปหรอกคับ ถ้าคุณอยากจะอัดรูปขนา3ล้านจิงๆเนื่ย ถามจิงเหอะ จะเอาไปทำอะไร ผมคิดว่าแค่นี้ เอาลงมาใช้ในคอม ก็ดูสวยแล้วคับ

ถ้ามันทำตลาดแบบที่ว่าจิงก็คงเหมือนกับ N91 แต่ก็อาจจะแยกสีเลยก็ได้มั่งว่าสีไหน เป็นตัวไหน
ส่วนเรื่องรูปก็จิงๆอะคับ ผมอยากจะถามเลยอะว่า ไอ้ 3 ล้านเนี่ยคุณถ่ายมาแล้วเวลาอัดจิงคุณจะอัดเก็บไว้เหรอภาพขนาด 3 ล้าน พอเอาไปอัดจิงๆก็แค่รูปเล็กๆ แค่นั้นมันก็ชัดมากๆแล้ว
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 22:41  

N93 ทำมัยไม่รีบๆออกมาไวๆๆ น้ออ .......... ผมอยากได้ N90 Laughing Laughing เต็มที่แล้ว 5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 00:18  

ถ้าไม่นับเรื่อง นน ราคา กับ ขนาดแล้วเนี่ย
N80มีจุดไหนที่ดีกว่าN93ไหมครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 01:28  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าไม่นับเรื่อง นน ราคา กับ ขนาดแล้วเนี่ย
N80มีจุดไหนที่ดีกว่าN93ไหมครับ

หน้าจอครับ N80 ละเอียด 352x416 พิกเซล แต่ N93 ละเอียด 240x320 พิกเซล นอกนั้น N93 กินขาดทุกอย่างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 04:50  

แล้วมันแตกต่างกันเยอะไหมครับ เวลาดูด้วยตาเปล่าอ่ะ จอเอ็น80กับ93อ่ะ

มีใครยืนยันได้ไหมครับว่าออกสิ้นเดือนนี้ตามกระทู้ด้านบนบอกอะคับ จะได้รองุงิๆ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 11:17  

แล้วมันแตกต่างกันเยอะไหมครับ เวลาดูด้วยตาเปล่าอ่ะ จอเอ็น80กับ93อ่ะ

มีใครยืนยันได้ไหมครับว่าออกสิ้นเดือนนี้ตามกระทู้ด้านบนบอกอะคับ จะได้รองุงิๆ

ก็ไม่มีใครยืนยีนได้บอกแต่ที่ผมบอกว่าสิ้นเดือนนี้นะเป็นอย่างเร็วนะ ถ้าอย่างช้าก็เดือนหน้า - -
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 13:48  

ถ้าสังเกตจริงๆก็มองออกนะครับ จอ N80 จะเนียนมาก ตัวหนังสือจะไม่มีรอยหยักของพิกเซลเลย เหมือนกับเราดูตัวหนังสือในกระดาษเลยครับ แต่หน้าจอ N93 ก็ไม่ได้ด้อยกว่าจนเห็นได้ชัด เรียกว่าคมชัดเหมือนกัน แต่ไม่เนียนเท่า N80 ก็เท่านั้น ส่วนเรื่องการออกวางจำหน่ายไม่มีใครยืนยันได้หรอกครับว่าโนเกียจะเอาออกมาวางเมื่อไร เพราะเมืองนอกก็ยังไม่ออกเลย ปกติแล้วเราจะได้เห็นเครื่องนอกก่อนวางขายในบ้านเราประมาณ 1-3 อาทิตย์ครับ ตอนนี้เครื่องนอกยังไม่ออกคาดว่าคงราวๆปลายเดือนนี้หรือไม่ก็ต้นเดือนหน้าคงจะวางในบ้านเราครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 14:31  

N Series ผู้เขียน:

ถ้าสังเกตจริงๆก็มองออกนะครับ จอ N80 จะเนียนมาก ตัวหนังสือจะไม่มีรอยหยักของพิกเซลเลย เหมือนกับเราดูตัวหนังสือในกระดาษเลยครับ แต่หน้าจอ N93 ก็ไม่ได้ด้อยกว่าจนเห็นได้ชัด เรียกว่าคมชัดเหมือนกัน แต่ไม่เนียนเท่า N80 ก็เท่านั้น ส่วนเรื่องการออกวางจำหน่ายไม่มีใครยืนยันได้หรอกครับว่าโนเกียจะเอาออกมาวางเมื่อไร เพราะเมืองนอกก็ยังไม่ออกเลย ปกติแล้วเราจะได้เห็นเครื่องนอกก่อนวางขายในบ้านเราประมาณ 1-3 อาทิตย์ครับ ตอนนี้เครื่องนอกยังไม่ออกคาดว่าคงราวๆปลายเดือนนี้หรือไม่ก็ต้นเดือนหน้าคงจะวางในบ้านเราครับ

พอดีผมมีเพื่อน ขายโทสับที่มาบูญครอง เพื่อนผมบอกว่า เจ้าที่ศูนย์ โนเกีย มาบอกกับทางร้านแล้ว ครับ ว่า N93 ออกสิ้นเดือนนี้ค่อนข้างแน่นอนครับ ราคาก็น่าจะ 2 หมื่นปลายๆ อาจจะถึง 3 หมื่นด้วยครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 18:23  

อยากเห็นภาพเกมใน N93 จังว่าจาสุดยอดขนาดไหน Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 23:07  

Benzza ผู้เขียน:
อยากเห็นภาพเกมใน N93 จังว่าจาสุดยอดขนาดไหน Razz

ลองย้อนไปดูหน้าเก่าๆจิมีคนเขาเอามาลงไว้ให้ดูแล้ว
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 18:55  

ตัวนี้ก็สุดยอดของ Nokia กล้องสุดยอดด้วย 3.2 ล้านพร้อมแฟลต ฟังชั่นครบชุดอีกต่างหาก เมื่อไหร่จะเปิดตัวหว่า ราคา น่าจะอยู่ที่ 27,xxx นะ เมื่อ N93 โพล่ออกมา N70 จะเหลือเท่าไหร่น้า น่าคิดดีแหะ
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 21:49  

vengrum ผู้เขียน:
ตัวนี้ก็สุดยอดของ Nokia กล้องสุดยอดด้วย 3.2 ล้านพร้อมแฟลต ฟังชั่นครบชุดอีกต่างหาก เมื่อไหร่จะเปิดตัวหว่า ราคา น่าจะอยู่ที่ 27,xxx นะ เมื่อ N93 โพล่ออกมา N70 จะเหลือเท่าไหร่น้า น่าคิดดีแหะ

เปิดตัวแล้วหนิครับ รอแต่วางจำหน่ายอย่างเดียว เค้าว่ากันว่า ประมาณสิ้นเดือนนี้ ราคาก็คงไม่เกิน 3 หมื่น
แต่แรกๆ คงแพงแหง คนแห่กันซื้อบวกกับของมีน้อย บางร้านอาจจะทะลุ 3 หมื่นก็เป็นได้
ยังไงก็ต้องรอลุ้นกันต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 16:18  

MinimumX ผู้เขียน:

เปิดตัวแล้วหนิครับ รอแต่วางจำหน่ายอย่างเดียว เค้าว่ากันว่า ประมาณสิ้นเดือนนี้ ราคาก็คงไม่เกิน 3 หมื่น
แต่แรกๆ คงแพงแหง คนแห่กันซื้อบวกกับของมีน้อย บางร้านอาจจะทะลุ 3 หมื่นก็เป็นได้

มาบุญครองอะ อัดไปยัน 35000 แน่ แต่ผมกไม่ไปโง่ซื้อของมันหรอก รอ ศุนย์อย่างเดียวแหละ รุ่นนี้ผมว่าถ้าออกมา N90 อะราคาลงแน่ๆ
Bee...Bee
Year's Star

จังหวัด: No fixed abode
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 22:19  

MinimumX ผู้เขียน:

เป็นไปไม่ได้ ยังไม่มี Press Release เลย (เห็นไหมก่อนมี N72 ตัองมีก่อนสองสามอาทิตย์)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 05:55  

นอกจากเอ็น93เนี่ย มีเครื่องไหนที่ความสามารถเหนือเอ็น80 บ้างอ่ะคับ แบบที่ขายอยู่ในปัจจุบันนี้ หรือใกล้ขายสุดๆอ่ะ
special list
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 23:15  

ราคาออกแล้วนี่ครับ 30890 บาท ด้วยคุณสมบัติที่เพียบพร้อม และที่สำคัญมีสั่นด้วยนะครับ
แถมถ่าย VDO คุณภาพสูงระดับ DVDเลยทีเดียวนะครับ ถ้าคนที่ชอบถ่าย VDO แนะนำเลยครับ ตัวนี้สุดยอดจริงๆ วางตลาดประมาณสิ้นเดือนนี้คงไม่เกินต้นเดือนหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 16:54  

special list ผู้เขียน:
ราคาออกแล้วนี่ครับ 30890 บาท ด้วยคุณสมบัติที่เพียบพร้อม และที่สำคัญมีสั่นด้วยนะครับ
แถมถ่าย VDO คุณภาพสูงระดับ DVDเลยทีเดียวนะครับ ถ้าคนที่ชอบถ่าย VDO แนะนำเลยครับ ตัวนี้สุดยอดจริงๆ วางตลาดประมาณสิ้นเดือนนี้คงไม่เกินต้นเดือนหน้า

30890 มานแค่ราคาเปิดตัวไม่ใช่หรอ ราคาจริงเราว่าไม่ถึง 30000+ หรอก
bj_siam
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 19:36  

ถ้า N93 วางขายมะหร่าย จะเอา N90 ไปปล่อยอย่างไวเลย เบื่อละ N90 ใช้มาเกือบ 9 เดือนละ เบื่อแย้วววววว
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 01:03  

30890 มานแค่ราคาเปิดตัวไม่ใช่หรอ ราคาจริงเราว่าไม่ถึง 30000+ หรอก

30,890 บาท เป็นราคาขายจริงที่ถูกกำหนดแล้วอ่ะครับ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 07:56  

United ผู้เขียน:

30,890 บาท เป็นราคาขายจริงที่ถูกกำหนดแล้วอ่ะครับ

ราคาขายจริงเหรอคับเอามาจากไหนคับขอดูหน่อย ผมเห็นมีแต่เว็บนี้ที่บอกเป็นราคาเปิดตัวส่วนเว็บที่ขายมือถืออย่าง Blisstel mlink ต่างก็ยังไม่ได้ประกาศราคา เอาที่ไหนมาเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 13:12  

แลราก่างั้นอะ แต่..... มานเมื่อไรจะออก อะ วันที่ 22 แล้วยังไม่ออกขายในไทยซะที - -
pasu6666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:03  

เขาบอกว่าเลื่อนขายออกไปเป็นสิ้นเดือน สิงหาคม แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 01:47  

pasu6666 ผู้เขียน:
เขาบอกว่าเลื่อนขายออกไปเป็นสิ้นเดือน สิงหาคม แทน

เวรกำจริงปล่าวเนี่ย
asdasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 02:17  

ถามหน่อยคับ ว่า เปิด-ปิด มากๆมันจะ คอน ไหมอะ กลัวมากๆ แต่อยากได้มากๆ แล้วทำไม N92 เนื้อที่ในเครื่องตั้ง 90 อะคับ แต่ N93 ทำไม 50เอง แต่ผมว่ารุปทรง N92 สวยดี แต่ ก้ออยากได้ N93 อะคับ มันจะดู TV ได้จิงปะ แบบไม่ต้อง เสียเงินไช่ป่ะคับ รบกวนบอกทีคับ

ขอบคุณมากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 05:48  

N93ไม่ได้มีฟังค์ชั่นดูทีวิหนิครับ ส่วน92อ่ะมี แต่เป็นระบบที่บ้านเราไม่มี ฉะนั้นก็คือดูไม่ได้ทั้งคู่นั่นแหละ -..- ส่วนเรื่องเลื่อนผมว่าไม่เลื่อนหรอกนะ หรือถ้าเลื่อนก็ซวยไป เพราะมีเพื่อนทำงานบริษัทบอกว่าจะออกแล้ว ถึงได้ใบราคากันมาแล้ว
แมทซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 05:48  

N93ไม่ได้มีฟังค์ชั่นดูทีวิหนิครับ ส่วน92อ่ะมี แต่เป็นระบบที่บ้านเราไม่มี ฉะนั้นก็คือดูไม่ได้ทั้งคู่นั่นแหละ -..- ส่วนเรื่องเลื่อนผมว่าไม่เลื่อนหรอกนะ หรือถ้าเลื่อนก็ซวยไป เพราะมีเพื่อนทำงานบริษัทบอกว่าจะออกแล้ว ถึงได้ใบราคากันมาแล้ว
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 10:19  

เอามาจากไหนคับขอแหล่งข่าวที่ยืนยันได้หน่อยคับ ถ้ามาสร้างกระแสก็พอเหอะคับโตๆกันแล้วว่างมากเหรอ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 10:20  

ตะกี้ผมไปลองดู Review ของ Sony K790i ภาพที่ถ่ายมานี่ผมว่าภาพมันแตกกว่า N93 เยอะเลยนะ ยังไงลองไปดูกันจิ
http://www.siamphone.com/review/2006/sonyericsson/k790i/page.htm
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 13:31  

asdasd ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ ว่า เปิด-ปิด มากๆมันจะ คอน ไหมอะ กลัวมากๆ แต่อยากได้มากๆ แล้วทำไม N92 เนื้อที่ในเครื่องตั้ง 90 อะคับ แต่ N93 ทำไม 50เอง แต่ผมว่ารุปทรง N92 สวยดี แต่ ก้ออยากได้ N93 อะคับ มันจะดู TV ได้จิงปะ แบบไม่ต้อง เสียเงินไช่ป่ะคับ รบกวนบอกทีคับ

ขอบคุณมากๆครับ

หลังจากที่ผมลองเล่น ๆ ที่ศูนย์ ais paragon ดูแล้ว พนักงานเค้าเปิดแบบสะบัดเลยอ่ะ ทั้งกระแทก ทั้งสะบัด เพราะพี่เค้าบอกว่า ถ้าไม่ทำยังงี้ ก้อทดสอบไม่ได้ว่าแข็งแรงแค่ไหน แล้วพอผมเอามาเปิดปิดดูทีหลัง มันยังแน่นดีอยู่เลยอ่ะคับ เพราะฉะนั้น ผมว่า ฝามันไม่น่าหลวมง่ายนะคับ เห็นมีคนบอกมาว่า แกนหมุนมันทำดีกว่า N90 เยอะคับ ขนาด N90 ของผมตอนนี้ใช้มาร่วม 9 เดือนแล้ว ยังไม่หลวมมากเลยนะคับ ส่วน N92 ผมว่ายังไงก้อสู้ N93 ไม่ได้อยู่ดีละคับและคิดว่าไม่น่าจะเข้าไทยด้วยนะ ว่าแต่ N93 มะหร่ายจะวางขายอ่ะ เงินถึงแล้ว รอนานแล้วด้วยง่ะ
X-rayMobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -`๏’- ชวนชมภาพถ่ายงาน Try & Test ของ AIS โดย Nokia N93 -`๏’-
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 16:05  

-`๏’- ชวนชมภาพถ่ายงาน Try & Test ของ AIS โดย Nokia N93 -`๏’-

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom

ลองไปชมกันได้ งานนี้เป็นงานที่ AIS จัดขึ้น โดยนำมือถือรุ่นใหม่ ๆ อย่าง N73 / N93 / K790i / A1200 / RAZR V3i D&G มาให้ลองกันก่อน Cool

ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการร่วมงานด้วย คิดว่ามีทุกเดือนครับ เผื่อใครสนใจจะไปอีกครั้งหน้า Smile

มีลงขนาดเต็มไว้บางภาพด้วยนะครับผม Arrow

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 17:57  

Fol2ce ผู้เขียน:

ราคาขายจริงเหรอคับเอามาจากไหนคับขอดูหน่อย ผมเห็นมีแต่เว็บนี้ที่บอกเป็นราคาเปิดตัวส่วนเว็บที่ขายมือถืออย่าง Blisstel mlink ต่างก็ยังไม่ได้ประกาศราคา เอาที่ไหนมาเนี่ย

ก็จากเว็บ Blisstel น่ะแหละครับ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 20:04  

ก็จากเว็บ Blisstel น่ะแหละครับ

เว็บ Blisstel มันยัง Coming soon อยู่เลย
DODO8888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 21:17  

ผมมีขอสงสัยอยากถามมาน๊านนาน

การเล่น File VDO mp4 3gp ของโนเกียเกือบทุกรุ่น S40 S60 โซนี่ ทำไมมันกระตุกจัง มากจนเห็นได้ชัด แต่กับ I-mobile กับเนียนแถมภาพยังชัดอีกแม้ file นั้นจะมีขนาด 100mb + แต่ ถ้าเราลองนำไปเล่นกับ โนเกีย โซนี่ กระตุกและแถมเล่นไม่ได้เลยด้วยซ้ำ ในการทดสอบโดยตัวผมเองนะครับ ไม่รวมพวกโปรแกรมเสริมนะครับแน่นอนว่าบางรุ่นลงเสริมไม่ได้

เครื่องที่ผมนำมาทดสอบนะครับ

โซนี่ W550i W800i K750i
โนเกีย 6630 N70 6131 6270
I-mobile 508 510 603
Motolora E680 V3i

File หนังที่ผมทดสอบ แปลงมาจากโปรแกรม Pv นะครับ
ภาพ Bitrate 500000
เสียง 96.00kbps 44.10kHz Stereo
แฟรม 25 ภาพต่อวินาที
File Mp4 ขนาด 12 Mb

W550i เล่นแบบภาพค้างยาวมีแต่เสียงกระตุกนรกแตก W800 K750 กระตุกนิดๆพอลื่นตาแต่ถ้าเล่นโหมดเต็มจอภาพแตกและกระตุกอย่างเล่นได้ชัด
6630 ลื่นไหลถ้าโหมดเต็มจอกระตุกนิดเดียวจริงๆ N70 เล่นไม่ได้เลยอันนี้งงจริงๆ 6131 6270 กระตุกจัดๆ I mobile ทั้ง 3 รุ่นลื่นไหลไม่มีที่ติ E680 เล่นไม่ได้ -*- V3i ไม่กระตุกเลยลื่นไหลไม่มีที่ติ แต่ผมไม่รู้ว่า V3i ผมได้เทสโหมดเต็มจอเพียงแต่เทสโหมดธรรมดาถือว่าโอเค

สำหรับบางคน ส่วนมากคงไม่ได้ใส่ใจกับเรื่องนี้สักเท่าไหร่ ผมแค่อยากถามผู้ที่รู้จริงๆว่าการที่เราเล่น file หนังแล้วมันกระตุกจากที่ผมเทสเองส่วนตัว ของแต่ละแบลนนี่ การกระตุกมาจาก Solf ware หรือ Hard ware เพราะผมสังเกตุ I-mobile เข้าใส่ CPU 500MHz ในเครื่อง 3000 - 4000 บาท รึไงถึงได้เล่นได้ภาพที่ตมชัดและภาพไม่แตกแม้แต่นิดเดียวเมื่อเล่นภาพเต็มจอ เทคโนโลยีตัวนี้ทำไมเขาไม่ใส่กับพวก 6131 6270 6280 ที่ลงโปรแกรมเสริมไม่ได้

อันนี่มันเป็นปัญหาส่วนตัวอยากถามมานานแระ ขอบคุณผู้รู้ที่ช่วยความควายของกระผมครั
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 23:57  

เรื่องเล่นวีดีโอมันก็อยู่ต้องดูอย่างที่คุณบอกนะแหละ ทั้ง Software และ Hardware ถ้าเครื่องไหน CPU ต่ำ ก็กระตุกอยู่แล้วแหละเอาง่ายๆดูอย่างคอมพิวเตอร์ที่เราใช้ๆกันอยู่ สมัยก่อน CPu ต่ำๆเป็นไงคับเล่นหนังทีก็กระตุก อ้อต้องดูที่กาดจอด้วยถ้าเป็นคอม - -
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 00:10  

เว็บ Blisstel มันยัง Coming soon อยู่เลย

ถึงเป็น Coming soon แต่ทาง Blisstel ได้ประกาศราคาออกมาแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 09:56  

ของไทยน่าจะไม่นานแล้วมั้ง ของโนเกียยุโรปเค้าส่งของวันที่27หรือ28นี่แหละ ใกล้แว้วๆๆ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 14:59  

ของไทยน่าจะไม่นานแล้วมั้ง ของโนเกียยุโรปเค้าส่งของวันที่27หรือ28นี่แหละ ใกล้แว้วๆๆ

ของยุโรป N73 และ N93 เริ่มวางขายตั้งแต่วันที่ 24 ครับ (วันนี้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 04:04  

ข่าวจากไหนหรอครับที่ขายวันที่24อ่ะ ขอเว็บหน่อยจิ ผมเจอแต่เค้าบอกว่าเรือชิปปิ้งจะออกวันที่28อ่ะ แล้วก็ร้านจะขายประมาณ1-2อาทิตย์หลังจากนั้น
เพราะถ้ายุโรปขายแล้วจิง ไทยก็น่าจะประกาศอะไรบ้างสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wow
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 20:26  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
มีออฟติคอลซูม และคิดว่าน่าจะสั่นไม่ได้ตามเคย

น่าจะใช่ครับเหมือนกับ N90 เพราะว่าจะมีผลต่อกล้องที่มีความละเอียดมาก
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 21:22  

มีออฟติคอลซูม และคิดว่าน่าจะสั่นไม่ได้ตามเคย

น่าจะใช่ครับเหมือนกับ N90 เพราะว่าจะมีผลต่อกล้องที่มีความละเอียดมาก

รุ่นนี้เค้ามีระบบสั่นแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 22:45  

ผมเห็นโฆษณาN93 ในช่องAXNละ มีใครเห็นแล้วบ้างอะ
Beerass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 22:57  

Mlink ประกาศราคาแล้วอะ 30,890
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 00:28  

จะเข้ามาบอกว่า mlink ประกาศราคาแล้ว 30890 บาท
ไม่ไหวอ่ะราคานี้จริงๆเหรอ
ผมอึ้งเลย Shocked
ทำไมเมืองนอกตอนแรกประกาศราคา 550 ยูโรอ่ะ แล้วนี่อะไร พอขายจริงฟาดราคาไปขนาดนี้ คงขายออกอยู่หรอกนะโนเกีย เฮ้อ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 08:01  

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่ออะว่าราคานั้นแต่พอ Mlink ประกาศราคามาจริงๆก็คงต้องยอมรับอะว่ามันแพงเวอร์จิงๆ - -
ก็ต้องทำใจอะอยู่ประเทศไทย กว่ามันจะมาขายก็โดนภาษีไปเท่าไหร่แล้วละ
ewan
Year's Star

จังหวัด: รังสิต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 08:37  

ผมว่าตอนนี้อย่าเพิ่งตกใจกันเรื่องราคากันก่อนดีกว่านะครับ
เพราะบางที ราคาก่อนวางขายบอกอย่างนึง แต่วางขายจริงบอกอีกอย่างนึง
ต้องคอยเกาะติดสถานการณ์ให้ดีๆครับ

อีกอย่าง...ผมว่าถ้าขาย 30,890.- จริงๆ คงขายยากแน่ๆ เพราะ SE P990i
ก็กำลังจะออกเดือนหน้าแล้วเหมือนกัน แถมได้ยินมาว่า ราคาไม่ถึง 3...... ด้วย
ฉะนั้น...คงต้องดูราคากันต่อไปครับ ว่าโนเกียจะยอมขายในราคาไหนกันแน่
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 19:05  

ยังไงผมจะรอดูราคาจากทาง Blisstel อีกทีเพราะ Blisstel ตอนนี้ยังไม่กำหนดราคาออกมา
samurai 7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 21:14  

วางขายวันที่ 3 ส.ค. นี้ครับ ลองไปถามที่ mbk กะจะจองเจอเขาเรียกราคา 36000 บาท แทบบ้าเลยครับ
bj_siam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 15:24  

สั่นได้คับ รับประกัน แต่จะสั่นไม่แรงอ่ะ (งี้ละ มือถือผู้ดี สั่นแรงไม่ได้ อิอิ) แต่ผมก้อรออยู่ ไม่ว่าราคาจะเท่าไหร่ก้อเหอะ
กันเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 17:28  

แพงโคตรๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:19  

ตกลงมีคราย คอนเฟิร์มด้ายมะว่ามานเข้าวันที่3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:22  

ตกลงมีคราย คอนเฟิร์มด้ายมะว่ามานเข้าวันที่3

ราคา 28500 ครับ ถามมาแล้วครับกับพนักงานที่ พารากอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 01:51  

วันที่ 3 สิงหา นี่เครื่องศูนย์ฯ รึเครื่องหิ้ว งงไปหมดแล้ว แล้ว 28,500 นี่มันน่าจะเป็นราคาศูนย์แหง ๆ แต่ถ้า mbk คงแพงกว่ามาก งัยก็ รอก่อนและกัน อย่าเพิ่งไปอุดหนุนเครื่องหิ้วเลย เอากำไรเกินเหตุ (โดยเฉพาะเวลาไปจองกับร้านที่ mbk ที่บอกว่าราคา 36,000 โดนดูดเลือดจนจะหมดตัวแล้ว) รออีกหน่อยไม่เห็นจะตาย ได้เท่ห์ช้ากว่าไม่กี่วัน แต่มีตังค์เหลือ ตั้ง 7,500 เทคโน...ยังงัยก็ตามไม่ทัน บริโภคอย่างมีสติ ชีวีจะมีสุข
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 14:33  

ถ้าเครื่องศูนย์มาวันที่ 3 ราคา 28500 จิง ก้อดีสิ รอมานานละ ถ้าราคานี้ ก้อจะได้มีตังเหลือด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 19:07  

ตกลงที่ศูนย์มันมาวันไหนหรอครับ
pasu6666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 13:14  

เครื่องนอกหิ้วผ่านดอนเมืองเอามาขาย ก็พิมพ์ไทยไม่ได้อ่ะดิ เมนูภาษาไทยก็ไม่มี แล้วถ้าเสีย ส่งซ่อมที่ไหนอ่ะ คนซื้อไม่ต้องหิ้วไปส่งซ่อมที่ต่างประเทศหรอกหรอ

คนซื้อเครื่องนอก เครื่องหิ้วเข้ามานี้มันโง่หรือฉลาดน้อยก็ไม่รู้เนอะ
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 16:33  

N93 ที่หิ้วเข้ามาถูกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ใครที่สนใจเครื่องนอกผมว่าก็ลองไปดูสิเพราะจ่ายเงินตรงนั้นเลยนี่ไม่ได้โอนก็น่าจะไว้ใจได้หน่อยนึง
แต่ผมไม่ละขอบาย ><
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 18:59  

เครื่องนอกหิ้วผ่านดอนเมืองเอามาขาย ก็พิมพ์ไทยไม่ได้อ่ะดิ เมนูภาษาไทยก็ไม่มี แล้วถ้าเสีย ส่งซ่อมที่ไหนอ่ะ คนซื้อไม่ต้องหิ้วไปส่งซ่อมที่ต่างประเทศหรอกหรอ

คนซื้อเครื่องนอก เครื่องหิ้วเข้ามานี้มันโง่หรือฉลาดน้อยก็ไม่รู้เนอะ

ผมว่าพวกไม่รู้อะไร...แล้วมาพูดทำเป็นรู้ดีเนี่ย...ไม่โง่หรือฉลาดน้อยกว่าเหรอครับ Confused

N93 ที่หิ้วเข้ามาถูกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ใครที่สนใจเครื่องนอกผมว่าก็ลองไปดูสิเพราะจ่ายเงินตรงนั้นเลยนี่ไม่ได้โอนก็น่าจะไว้ใจได้หน่อยนึง
น่าสนใจๆ...ว่าแต่มันมีขายแถวไหนติดต่อยังไง....วานบอกที..เผื่อราคาโดนก็จะซื้อมาเล่น......PMก็ได้นะครับ...แต๊งกิ๊ว Very Happy
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 21:05  

-:- YoH -:- ผู้เขียน:

ผมว่าพวกไม่รู้อะไร...แล้วมาพูดทำเป็นรู้ดีเนี่ย...ไม่โง่หรือฉลาดน้อยกว่าเหรอครับ Confused

น่าสนใจๆ...ว่าแต่มันมีขายแถวไหนติดต่อยังไง....วานบอกที..เผื่อราคาโดนก็จะซื้อมาเล่น......PMก็ได้นะครับ...แต๊งกิ๊ว Very Happy

จิงๆก็กระทู้บนสุดของหน้านี้อะแหละมาโพส แต่ตอนนี้มันลบไปแล้วอะ ที่เห็นมันเขียนว่า N93 22000 แต่ถ้ามันลบแบบนี้สงสัยเจตนาหลอกลวงเปล่าฟะ
cute008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 22:50  

มีจิงครับ อย่างn70อะเครื่องหิ้วถ้าไปเอาจากเรืออะ 7500
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 23:44  

cute008 ผู้เขียน:
มีจิงครับ อย่างn70อะเครื่องหิ้วถ้าไปเอาจากเรืออะ 7500

ราคาน่าสนนะครับ.....พอจะบอกได้มั๊ยว่าแถวไหน...หรือต้องซื้อทีล่ะเยอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 23:54  

ตกลงมีใครรู้ไหมครับว่า ศูนย์วางขายวันไหน?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 11:03  

Embarassed ลองบิดไปมาที่ตัว model แล้ว design ยังไม่ดีนัก แต่โดยรวมข้างนอกดีนะคราบ
แต่.......ให้เพื่อนๆ ลองไปจับหมุนเล่นก่อนดีกว่าเป็นอย่างไร model กับกับตัวจริง รูปลักภายนอกคงไม่แตกต่างกันมาก เพราะก้อลองไปทุกมุมนั่นแหละ Embarassed
cute008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 15:33  

ผมไม่รู้หรอกครับ ผมฝากเพื่อนซื้อ เพื่อนผมก็ไปเอามาอีกต่อนึง ที่อย่างนี้เค้าคงไม่บอกกันหรอกคับ เพราะกำไรต่อเครื่องมันงามจิงๆๆ
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 15:45  

แกนของโมเดล กับแกนตัวเครื่องจิงอ่ะ มันไม่เหมือนกันนะคับ แกนของตัวเครื่องจิงแข็งแรงมาก สัมผัสมาแย้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 20:23  

แร้วตกลงศูนย์มันวางขายวันที่3 ใช่ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:48  

เมื่อวันก่อนไปถามที่พารากอนมา เค้าบอกว่ายังม่ายแน่เลยคับว่าจะเข้าวันไหน แต่ล็อทแรกจะเข้ามาแค่40เครื่องเองคับ ถ้าจะเอาต้องไปจองเอาไว้คับ แล้วก้อยากรู้ว่าที่ไหนมีเครื่องมาให้ลองมั่งคับ ที่พารากอนเค้าใส่ตุ้ไว้ ลองม่ายได้อ่ะคับ Sad
samurai 7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 10:44  

เรื่องวันวางจำหน่ายเริ่มไม่แน่อาจมีการเลื่อนอะครับ คงต้องรอวัดดวงเอาวันที่3 ครับ ส่วนที่ว่าเอาเข้ามาล็อตแรกแค่ 40 เครื่อง ผมว่ามันไม่น่าเป็นไปได้ อย่างน้อยก็น่าจะไม่น้อยกว่า 500 เครื่องเพราะนอกจากจะต้องแจกจ่ายเครื่องให้ศูนย์เช่นพวก mlink หรือที่อื่นแล้วยังต้องมีเหลือที่ nokiaเองอีก ที่พนักงานเขาพูดอย่างนี้คงกะจะให้เราจองเขาจะได้ค่า com อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 11:51  

อยากถามความเห็นหน่อยอ่ะครับ ว่าซื้อเอ็น93มาฟังเพลงด้วยนี่คิดว่าเวิร์คม่ะ คือใจจริงก็อยากได้กล้องมันด้วยอ่ะ แต่ฟังเพลงก็เป็นหลักอยู่
หรือว่าเอ็น91ดีอ่ะ
touthed73
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 12:58  

Very Happy ชอบมากครับ N93 เนี่ย ทีแรกว่าจะเก็บเงินซื้อ N90 แต่พอแวบมาเห็น N93 ในอินเตอร์เน็ตก็เปลี่ยนใจรอมันดีกว่า (อีกนานไหมอะกว่าจะวางขายในประเทศไทย)

ตามความคิดของผมนะ รูปทรงและการหมดเลนส์และหน้าจอ N90 จะสวยกว่ามาก แต่ผมก็สงสัยว่ากระบอกเลนส์มันออกจะใหญ่ แต่ทำไมโนเกียไม่ทำออพติคอลซูมมาตั้งแต่รุ่น N90 เลย มันจะได้ดูโดดเด่นมากขึ้น (ผมไม่ค่อยเห็นคนถือโทรศัพท์รุ่นนี้เลย)

ส่วน N93 นั้นทรงมันออกไปทาง N92 เลนส์ก็หมุนไม่ได้ แต่เป็นหน้าจอที่หมดได้อย่างอิสระกว่าแทน ฟังชั่นก็ครบเกินโทรศัพท์ แถมยังมีฝาปิดเลนส์กล้องอีกต่างหาก แต่ผมก็ยังสงสัยอีกว่า จอมันหมุนไปทางเดียวกับเลนส์กล้องทำให้สนทนาแบบเห็นหน้าได้ (แบบ N90) ทำไมโนเกียยังต้องใส่กล้องรองมาอีก ไม่มีประโยชน์เลย (แต่คงจะมีประโยชน์กับโนเกีย เพราะได้เงินเพิ่ม Twisted Evil )

แต่ผมก็ชอบมากครับ มันเหมือนเป็นทุกอย่าง (อีกหน่อยโทรศัพท์มือถือคงสักผ้าได้) เอาไปเลย 5 คะแนน
bow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 15:26  

ไปพารากอน เค้าบอกว่าวางขายวันที่ สองสิงหาแล้วนินา แต่เราว่าเครื่องใหญ่ไปหน่อยอะ หนามาก ตอนแรกกะจะเปลี่ยนจากเอน แปดสิบมาเป็นอันนี้ พอไปเหนตัวจิง คิดหนักเลย
jaymac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 17:27  

เห็นวางขายแล้วที่มาบุญครองชั้น4 ราคาได้ยินแว่วว่า 3 หมื่นกว่าครับ Shocked
beerass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 20:53  

อ่าน่ะ ข่าวล่าครับ เมื่อเช้าผมโทรไป nokia care เค้าบอกว่า n93 จะยังไม่ขายในเดือนสิงหา อยู๋ในระหว่างปรับปรุง ต้องรอ ประมาณ ปลายเดือนสิงหา หรือ อีกเดือนเรยอ่ะครับ
ต้นเดือนสิงหา ออก แต่ N73 ราคา 20800 กว่าๆ ครับ
babybaby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วันวางขายกะราคาค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 22:51  

เมื่อวานไปถามมาแล้วค่ะ วันอาทิตย์เมื่อวานเนี๊ย ที่ ศูนย์โนเกียยย... พนักงานบอกว่า N73 จะวางขายก่อน 93 (ตอนแรก น้องเราไปถามมาก่อนหน้านี้ เค้าบอกว่า 93 จะออกสิงหาแล้ว 73 จะตามมาทีหลัง) แต่ตอนนี้ พนักงานเค้าบอกว่า 93 เลื่อนอีกแล้วค่ะ

และราคา 93 คือ 3 หมื่นนิดๆ เค้าบอกแบบนี้ กด้อเลยถามว่า นิด อ่ะ นิดแค่ไหนล่ะคะ เค้าบอกว่า ประมาณ 3 หมื่น 1 เนี่ยละคะ..... ราคาท่าทางจะชัวร์นะ เพราะว่า ตั้งแต่น้องสาวเคยถามที่ศุนย์อีกที่นึง (จำไม่ได้ว่าที่ไหน ตอนนี้มันนอนไปแล้ว) กะที่เราถามเองเมื่อวาน ราคาเค้าบอกเหมือนกันเลยว่า สามหมื่นนิดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 23:33  

ได้ยินมาอย่างงั้นเหมือนกานง่า เซ็งเลย
เค้าบอกว่าเอ็น93เลื่อนออกไปปลายเดือน8แต่เอ็น73จะออกแล้ว3-4วันหรือไงนี่แหละ
สงสัยต้องซื้อ73แทนแล้ว -..-
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 16:25  

ทำไมเป็นยังงั้นอ่ะ ตอนแรกบอกปลายเดือนกรกฏา แล้วก้อเลื่อนเป็นต้นเดือนสิงหา แล้วนี่ไปปลายเดือนสิงหาอีกหรอ เลื่อนไปเรื่อย ๆ เหมือน N80 เลยง่ะ หงุดหงิด แต่ทำไงได้ ก้อรอต่อไป
Fol2ce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 17:45  

เลื่อนซะงั้น พอดีเลยอะเพิ่งซื้อ Notebook มาจะได้เว้นช่วงเก็บเงินหน่อย - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 18:04  

ที่ mlink เป็นnew arrival แล้วครับ
คาดว่าที่ MBK คงมีเครื่อง0บ้างแล้ว
beerass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 23:24  

ทำไม Mlink ขายแล้วอะ ทั้งๆที่ 0 บอกยังไม่ขาย ในเวป mlink มีโปรโมชั่นแล้วอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 06:44  

ย้ายกลับเป็นComing Soon และ Mlink เหอๆ แต่เอ็น73ขายแล้ว สงสัยต้องซื้อเอ็น73และ
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 18:43  

N73 ขายแล้วอ่า N93 มาเร็ว ๆ ดิ รอนานละ
asdfฟก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 19:31  

ถ้าไปผมปซื้อN73แล้ว รอN93วางขายแร้วเอาN73ไปเทิร์นจะดีไหมครับ? เพราะว่ามือถือผมเวียนานแร้วอะ
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 20:12  

asdfฟก ผู้เขียน:
ถ้าไปผมปซื้อN73แล้ว รอN93วางขายแร้วเอาN73ไปเทิร์นจะดีไหมครับ? เพราะว่ามือถือผมเวียนานแร้วอะ

ผมว่าไม่คุ้มนะค้าบ ถ้ารออะไรก้อเอาอย่างนั้นไปเลยดีกว่า อย่ารักพี่เสียดายน้อง เพราะถ้าซื้อ N73 มา แล้วพอ N93 ออกเนี่ย พอเอาไปเทิร์นมันก้อต้องเพิ่มเงินอีกอ่ะ ถึงจาเพิ่งซื้อ แต่ถ้าขายก้อจะได้เป็นราคามือ 2 นา รออีกแปบเดียวเอง เด๋ว 93 ก้อมาแล้ว ผมยังต้องกัดฟันรอเลยเนี่ย แหะๆ มารอด้วยกันดีกว่า อิอิ
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:09  

Crying or Very sad เอาเข้าป๊ายยยยยยยยยยย.......N73 เค้าแซงไปแย้วน้า แล้วเมื่อไร N93 จะออกมาซะทีง่ะเริ่ม Sed ปานลางถึงมากที่สุดเระ ถ้าเกิดออกมาแล้วมีปันหาเยอะน้าน่าดูเชียว Evil or Very Mad วางจำหน่ายช้ากว่าเค้าออกมาก็ขอให้ดีๆหน่อยล่ะค่ะ... Sad (ตั้งความหวังไว้สูงพอสมควร - - a)

ปล. 1. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ ชื่อ มิ้งค์ ค่ะ
Razz 2. ใครที่ซื้อมาแย้ววานบอกทีน้าค่ะว่าซื้อที่ไหน
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:15  

ขอถามทีค่ะว่า N93 พอมีหวังรึป่าวว่าจะออกก่อน 9 สิงหาคม นี้ง่ะแบบว่าต้องไปสิงค์โปร 2 เดือนกว่าๆ Crying or Very sad โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ปล. พอรู้ค่ะว่าไม่มีโอกาสออกก่อน 9 สิงหาคม แน่ๆเลย ปลอบใจตัวเอง โอกาสเพียง 0.0000000000001 % ล่ะมั้งค่ะ Crying or Very sad
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 21:45  

๐S-Real๐ ผู้เขียน:
ขอถามทีค่ะว่า N93 พอมีหวังรึป่าวว่าจะออกก่อน 9 สิงหาคม นี้ง่ะแบบว่าต้องไปสิงค์โปร 2 เดือนกว่าๆ :cry: โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ปล. พอรู้ค่ะว่าไม่มีโอกาสออกก่อน 9 สิงหาคม แน่ๆเลย ปลอบใจตัวเอง โอกาสเพียง 0.0000000000001 % ล่ะมั้งค่ะ :cry:

ได้ยินมาว่าที่ mbk ก้อพอมีของบ้างละคับ (เครื่องศูนย์ซะด้วย) แต่ไม่รู้ว่าจะโดนโก่งราคาไปขนาดไหน แต่คิดว่าไม่น่าจะนานแล้วนะ ที่จะวางขายอย่างเป็นทางการอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 02:24  

แล้วศูนย์น่าจะวางขายก่อน กลางเดือนนี้ไหมครับ
Jeezzzzzzz!!!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 10:38  

มันมาแว้ว จาปายรับของวันนี้ฮา Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 13:23  

มันวางขายแล้วหรอครับ?
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 18:24  

mbk มะอยากเสี่ยงง่าค่ะ ได้ยินกิติศักดิ์มาเยอะเหลือเกิน Wink

คุณ "bj_siam" ถ้าได้ข่าวรึว่าไปซื้อมาจากไหนวานมาบอกทีน้าค่ะ Surprised จะลงทุนไปซื้อที่ กรุงเทพ เลยค่ะ Wink

ปล. ฝากถึง Nokia ถ้าออกช้ามะว่าถ้าออกมาแย้วมี ปัญหา เยอะน้าจะไปถล่มเลยค่อยดู Evil or Very Mad
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:06  

ผมก้อพยายามควานหาอยู่อ่ะนะ หวังว่าถ้าออกมาคงจะไม่ทำให้ผิดหวังนะ เพราะรอนานเหลือเกิน ถ้าได้ข่าวอะไรยังไงจะมาบอกนะคับ แล้วถ้าใครรู้ความเคลื่อนไหวของ N93 ก้อมาบอกข่าวกานบ้างเน้อ (ขอเป็นเรื่องจิงนะ ข่าวโคมลอยม่ายเอานา แหะ ๆ ) Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:27  

วันนี้เพิ่งไปดูมาเองคับ มีร้านนึงที่มีเครื่องแล้วแต่จำไม่ได้ว่าร้านไหน อยู่mbkชั้นสี่อ่ะคับ ราคา3หมื่นสองพันกว่าๆ แต่ส่วนใหญ่จะมีแต่เครื่องโชว์อ่ะคับ ยังม่ายมีขาย แล้วก็โก่งราคากันน่าดูเลยคับ บางร้านบอกยังม่ายมีเครื่องแต่บอกราคามา สามหมื่นห้า แล้วต้องจองเลยด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:44  

วันนี้เพื่อนเราไปเดินมา
เห็นN93วางขายแล้ว
samurai 7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 21:18  

มันจะออกมาตามซ้ำเติม k790i หรือเปล่า เห็น k790i เลื่อนจากวันที่3หนี n73 เป็นวันที่6 นี้แทน เพราะทั้ง 2 ตัวมันชูจุดแข็งที่เป็นมือถือที่เน้นการถ่ายภาพ แม้ราคาจะแพงกว่าแต่ลูกเล่นมากกว่า มีโอกาสลุ้นนะครับที่จะวางขายไม่เกินวันที่ 9 นี้ ผมเองก็รอจนเหงือกแห้งแล้วเหมือนกัน อยากให้ขายจะแย่แล้ว ราคาวันแรกๆทะลุ 35000 แน่นอน
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 21:45  

ทราบมาว่า Jay mart นครปฐม มีขายแย้ว 30500 อ่ะ แต่เหลือ 2 เครื่องเท่านั้น (จาก 5 เครื่อง)
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 22:36  

bj_siam ผู้เขียน:
ทราบมาว่า Jay mart นครปฐม มีขายแย้ว 30500 อ่ะ แต่เหลือ 2 เครื่องเท่านั้น (จาก 5 เครื่อง)

ง่ะ...เหลือ 2 เครื่องจาก 5 เครื่อง Shocked 30,500 มันถูกขนาดนั้นเลยเยยถึงได้ขายได้รวดเร็ว อิ อิ Wink N93 มันน่าจะมา ชลบุรี บ้างน้าค่ะ Crying or Very sad

ปล. ใครอยู่ นครปฐม ซื้อมาแย้วรายงานทีน้าค่ะถ้ามีจริง 80% จะขับไปซื้อถึงที่เลย Twisted Evil
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 23:10  

อิอิ อยากได้มากเลยหรอ (ไม่ต่างกันเล้ย) ศูนย์อื่นเครื่องมามะหร่าย จะปล่อย N90 อย่างไวเลย คอยดู Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 23:18  

แร้วมันเริ่มวาขายแล้วหรอครับเนี่ย รอศูนย์สักที่ในกรุงเทพมาจะไปซื้อเลย
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 23:36  

N90 ที่ใช้อยู่จะ(...)แย้วง่าค่ะ แบบว่าทนใช้จนหยดสุดท้าย อิ อิ Laughing แล้วอีกอย่างชอบใช้ "โทรศัพท์" ย้ำนะค่ะว่า "โทรศัพท์" ที่ถ่ายรูปสวยๆเป็นคนชอบเที่ยวตามสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆชอบเก็บภาพวิวตามต่างจังหวัดและต่างประเทศ ดังนั้น N93 คือทางเลือกสุดท้ายแย้วง่าค่ะถ้าได้มาคงอีกสัก 1 ปีกว่าๆมั้งกว่า Nokia จะออกรุ่นที่ถ่ายรูปได้สวยๆแบบนี้ เวลานั้นคงจะเปลี่ยนอีกอ่ะค่ะ อิ อิ Very Happy

ปล. ใครจะถามว่าทำไมต้อง Nokia ก็ขอตอบว่าใช้รุ่นอื่นมะเป็นค่ะ อิ อิ Embarassed
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 23:39  

N90 ที่ใช้อยู่จะ(...)แย้วง่าค่ะ แบบว่าทนใช้จนหยดสุดท้าย อิ อิ Laughing แล้วอีกอย่างชอบใช้ "โทรศัพท์" ย้ำนะค่ะว่า "โทรศัพท์" ที่ถ่ายรูปสวยๆเป็นคนชอบเที่ยวตามสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆชอบเก็บภาพวิวตามต่างจังหวัดและต่างประเทศ ดังนั้น N93 คือทางเลือกสุดท้ายแย้วง่าค่ะถ้าได้มาคงอีกสัก 1 ปีกว่าๆมั้งกว่า Nokia จะออกรุ่นที่ถ่ายรูปได้สวยๆแบบนี้ เวลานั้นคงจะเปลี่ยนอีกอ่ะค่ะ อิ อิ Very Happy

ปล. ใครจะถามว่าทำไมต้อง Nokia ก็ขอตอบว่าใช้รุ่นอื่นมะเป็นค่ะ อิ อิ Embarassed

แสดงว่าใช้มาตั้งกะต้นเลยดิ ถ้างั้นก้อเหมือนกันเลยคับ Very Happy Very Happy
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 00:53  

bj_siam ผู้เขียน:

แสดงว่าใช้มาตั้งกะต้นเลยดิ ถ้างั้นก้อเหมือนกันเลยคับ Very Happy Very Happy

เจ้าค่ะ อิ อิ แต่ซื้อเจ้า N90 มาตอนมันออกได้สัก 2 - 3 สัปดาห์ง่าค่ะพอดีตอนนั้นอยู่ที่ อินโดนีเซีย เลยซื้อช้ากว่าชาวบ้านเค้าไปหน่อย อิ อิ Wink

ปล. ใครสนใจ N90 สภาพ 10% อ่ะๆแถมให้อีก 5% เป็น 15% ติดต่อได้นะค่ะ อิ อิ (ใครเอาก็(...)เระ อิ อิ) Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: