Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 510 - So many Features in One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 385 / เข้าชม: 1018456
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 18:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็นหรอก คนใช้ 100 คนอาจจะเสียสัก 2 คนก็ได้

คนที่ใช้แล้วไม่มีปัญหาก็มีเยอะเยะไป พวกที่เสียก็เห่าอยู่ได้

ทำให้คนอื่นไม่กล้าใช้หมด พูดง่ายๆคือไม่มีบุญไง ใช้งานไม่เป็นไง

มันถึงได้พัง กรูใช้ไม่เห็นมีปัญหาเหี้ยไรเลย

ลิมไปผมใช้ 3310 อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 08:53  

วันนี้ทะเลาะกะแฟน ปา510ลงพื้นกระเบื้อง อย่างแรง ในใจนึกว่ามันคงไปแล้ว

ที่ไหนได้ พอหายโมโห หยิบมาดู ไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน เครื่องไม่มีร่วน

แต่ใส่ซองซิลิโคนอยู่นะ 555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 17:22  

sd card ที่แถมมาให้เพื่อเพิ่ม mem ทำไงค่ะช่วยอธิบายหน่อย
เพราะเคืองฉัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 16:36  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ทะเลาะกะแฟน ปา510ลงพื้นกระเบื้อง อย่างแรง ในใจนึกว่ามันคงไปแล้ว

ที่ไหนได้ พอหายโมโห หยิบมาดู ไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน เครื่องไม่มีร่วน

แต่ใส่ซองซิลิโคนอยู่นะ 555

อยากรู้บ้านเธอรวยนักหรือไง
แค่ไม่พอใจเธอก็ไปเควี้ยงโทรศัพท์
เมื่อกี้มันยุ่งไม่ได้อยู่รับ
แค่ไม่โทรกลับเธอก็ดูแคลน

5555555 อันนี้ก็ความเห็นส่วนตัว
ขำๆ อย่าว่ากันๆ
Doraman_Emon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 23:18  

คือว่า บางที มีคนโทรเข้า แล้วเสียงมันร้องแต่หน้าจอไม่มีอะไรเกิดขึ้น

กดรับไม่ได้ กดอะไรไม่ได้ ได้แต่กดวาง งง
บอลคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ ราคา 4,490 บาทที่แม่วังสื่อสาร(เชียงใหม่)
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 20:11  

วันเสาร์ที่ 7 ต.ค. เพิ่งไปถอยมาครับ ราคาเหลือเพียง 4490 บาทเอง สิ่งที่แถมมาด้วยก็มี Mini-SD Card 256 MB (เยอะดี ชอบๆ) , หูฟัง (ตินิดนึงน่าจะได้ Sony จะดีมาก), สาย USB data, ซองซิลิโคน 1 ซอง ไปซื้อมาจากจากร้านแม่วังสื่อสารสาขา ที่เชียงใหม่ คนขายบริการดี ไม่อยากชมมาก ยังแถมที่ใส่มือถือมาอีกอันน่ารักดี คิดว่าคุ้มกับราคานะครับ
- กล้องก้อลองถ่ายก้อโอเค ใช้ในมือถือได้ อย่างเช่น เปนภาพตอนคนโทรเข้ามา ถ้าเอาไปอัดไปเวิร์คเท่าไร
- mp3 ก้อโอเคครับ แต่รู้สึกเสียงจะไม่ใสเท่ารุ่นเมื่อก่อน เช่น รุ่น IDEA 601 ชอบรุ่นนั้นเสียงใสมาก
- mp4 ก้อโอเค นั่งดู mv ม่วนๆ
- วิทยุมีข้อเสียนิดนึงตรงที่ไม่มีจุดทศนิยมน่ะ เช่น FM 93.25 ในเครื่องจะเลือกได้แต่ 93.3 หรือ 93.2 เท่านั้น ถ้าได้จุดทศนิยมอีกหนึ่งจุดก้อแจ่มครับ
- ใช้ USB ต่อเข้าคอมไม่มีปัญหาครับ ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ครับ ถือว่าดี (แต่ต้องปิดเครื่อวก่อนน๊า)

ใครใช้รุ่นนี้ เมลล์มาคุยกันได้ครับ oxegent@hotmail.com สำหรับคิดว่าก็โอครับ ราคานี้ มีครบเกือบทุกอย่างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 10:43  

ผมว่าดีมากเลย Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
มือใหม่ 510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 15:11  

อยากทราบว่า Mini-SD Card ใส่ไงเหรอเราใส่ไม่ได้อ่ะ มันอันใหญ่กว่าช่องเสียบอ่ะ เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ช่วยตอบหน่อยนะยังไม่ได้เอาใส่เลยอ่ะ
~ConversE~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 18:30  

!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เ ซ ง โ ค ด คั บ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมเพิ่งซื้อ imobile 510 มาเมื่อวาน ( ย้ำ 510 )

แล้วเครื่องมันมีอาการครับ

อยู่ดีดี ( ย้ำ ไม่ได้ทำอะไรเลย ) ก้อนั่งกดเครื่อง

ใช้งาน ดูว่ามีอะไรในเครื่องบ้าง ตามปกติ

ไม่ได้โดน กระแทก หรือ กระทบกระเทือนขั้นรุนแรงอะไรเลย

แต่อยู่ดีดี ( ย้ำ อยู่ดีดี ) พอผมวางเครื่องไว้

แล้วกลับมาดูอีกที ที่ หน้าจอของเครื่อง

มันเป็นเส้น แทบ สีขาวๆ เต็มหน้าจอเลยคับท่าน

แล้วสีก้อมั่วๆ แทบจะมองอะไรไม่ออกเลย

แต่พอผมลอง โทรเข้า อะไร ได้ปกติ

แต่หน้าจอ เน่า ไปเลยคับ

มันเป็นเพราะอะไร ?? หรือเครื่องเน่ามาจากศูนย์

เด๋วผมต้องเอาไปที่ร้านแล้ว เซงมากเลย

!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เ ซ ง โ ค ด คั บ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ขอแจมด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดีจึงบอกต่อ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 20:44  

ซื้อมาใช้แล้วโดยรวมถือว่าดีมากครับคุ้มค่ากับราคา เครื่องไม่มีปัญหา ถ้าอยากใช้ให้ซื้อ ถ้าไม่ซื้อก็ไม่ได้ใช้ (ก็แค่นั้น) ส่วนเรื่องเครื่องดีไม่ดีขึ้นอยู่กับดวง(ต้องมีส่วนแน่นอน) ยังไงก่อนตัดสินใจซื้อก็ลองให้หนำใจสิครับพี่น้อง
รายละเอียดคุณสมบัติของเครื่องที่ใช้อยู่ (เครื่องอื่นอาจจะดีหรือแย่กว่านี้)
1. กล้องถ่ายระดับ vga ก็โอเค จะเอาอะไรกับมันมากอยากได้ชัดแจ๋วก็ดิจิตอลเลยครับพี่น้อง ก็ยังดีกว่าไม่มี ฉุกเฉินจำเป็นมันช่วยได้(จริงๆนะ) ถ่ายภาพนิ่ง หรือวิดีโอ
2. วิทยุรับได้ 9 สถานี ถ้าคลื่นแรงก็ชัดใส อันนี้ก็อีกนั่นแหละถ้าได้เสียงใสเหมือน workman ก็ใช้อย่างอื่นไปเลย นี่โทรศัพท์นะ ซื้อมาเพื่อรับสายโทรออก (ซะส่วนใหญ่) ที่เหลือก็คลายเหงาไง
3. mp3 เสียงอาจจะไม่ชัดใสปิ้งเหมือนบางรุ่น แต่ถ้าต่อกับเครื่องขยายปรับแต่งนิดหน่อย รับรองบางยี่ห้อชิดซ้าย
4. ขณะที่กำลังโทรออก สามารถเปิดฟังเสียงทางลำโพงได้ หรือไม่ก็ตั้งสัญญาณเตือนเวลาโทรติด(มีคนรับสาย) สะดวกดีนะครับ
5. ตอนซื้อมาแถมเมม 256 แต่ซื้อ 512 มาใส่ก็โอเค คิดว่า 1 GB ก็ไม่น่าจะมีปัญหา โหลดเพลงเก็บไว้เพียบ
6. แบตเตอรรี่ก็ใช้ได้นาน ถ้าไม่ใช้ลูกเล่นมากไป ปกติ 2-3 วัน (อันนี้เครื่องที่ผมใช้อยู่นะ)
ขอแจมด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 20:48  

ตัดสินใจซื้อก็ลองให้หนำใจสิครับพี่น้อง
รายละเอียดคุณสมบัติของเครื่องที่ใช้อยู่ (เครื่องอื่นอาจจะดีหรือแย่กว่านี้)
1. กล้องถ่ายระดับ vga ก็โอเค จะเอาอะไรกับมันมากอยากได้ชัดแจ๋วก็ดิจิตอลเลยครับพี่น้อง ก็ยังดีกว่าไม่มี ฉุกเฉินจำเป็นมันช่วยได้(จริงๆนะ) ถ่ายภาพนิ่ง หรือวิดีโอ
2. วิทยุรับได้ 9 สถานี ถ้าคลื่นแรงก็ชัดใส อันนี้ก็อีกนั่นแหละถ้าได้เสียงใสเหมือน workman ก็ใช้อย่างอื่นไปเลย นี่โทรศัพท์นะ ซื้อมาเพื่อรับสายโทรออก (ซะส่วนใหญ่) ที่เหลือก็คลายเหงาไง
3. mp3 เสียงอาจจะไม่ชัดใสปิ้งเหมือนบางรุ่น แต่ถ้าต่อกับเครื่องขยายปรับแต่งนิดหน่อย รับรองบางยี่ห้อชิดซ้าย
4. ขณะที่กำลังโทรออก สามารถเปิดฟังเสียงทางลำโพงได้ หรือไม่ก็ตั้งสัญญาณเตือนเวลาโทรติด(มีคนรับสาย) สะดวกดีนะครับ
5. ตอนซื้อมาแถมเมม 256 แต่ซื้อ 512 มาใส่ก็โอเค คิดว่า 1 GB ก็ไม่น่าจะมีปัญหา โหลดเพลงเก็บไว้เพียบ
6. แบตเตอรรี่ก็ใช้ได้นาน ถ้าไม่ใช้ลูกเล่นมากไป ปกติ 2-3 วัน (อันนี้เครื่องที่ผมใช้อยู่นะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 510 - So many Features in One
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 22:53  

ผมชื้อมา 2 วัน
พาเอาสายเสียบเข้ากับคอม แล้วถอดออกมา มันเปิดไม่ออกอ่าครับ
เป็นไม่รู้
บอลคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: - ผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่ Mini-SD Card น่าจะเป็น SD Card
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 13:22  

มือใหม่ 510 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Mini-SD Card ใส่ไงเหรอเราใส่ไม่ได้อ่ะ มันอันใหญ่กว่าช่องเสียบอ่ะ เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ช่วยตอบหน่อยนะยังไม่ได้เอาใส่เลยอ่ะ

ผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่ Mini-SD Card น่าจะเป็น SD Card ยังไงนำอุปกรณ์พร้อมมือถือทั้งหมด ใบเสร็จไปติดต่อที่ร้านดูครับ แล้วให้เขาเช็คการ์ดดู แล้วใส่ว่าเป็นอย่างไร
บอลคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 13:40  

- ผมเจอคำตอบแล้วที่ว่า เสียงไม่ค่อยใสเท่าไร ลองไปปรับตรงที่ equalizer ครับ ตรงที่เครื่องเล่นเพลงน่ะ ตั้งค่าเป็นเสียงสูง เสียงจะใสมาก ทั้งเสียงเรียกเข้าและเสียงฟัง mp3

- แต่ผมเพิ่งจะเจอปัญหาที่ว่า จะเพิ่มรายชื่อ เบอร์โทรศัพท์เข้าไป ทำไมรายชื่อไม่เรียงตามอักษร มันจะไปต่ท้ายที่รายชื่อสุดท้ายที่มีในเครื่อง ผมล่ะงง อื่นๆไม่มีปัญหาครับ เชิญท่านผู้รู้มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 17:57  

เวลาคุยโทรศัพท์แล้วหน้าจอไม่ดับจริงๆด้วย มันจะแค่มืดลงไปเล็กน้อย แต่ไฟที่ปุ่มกดจะดับ
ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นมันจะดับไปเลยในระหว่างคุย เป็นการประหยัดพลังงาน
รุ่นนี้มันมีตั้งให้ไฟหน้าจอดับระหว่างคุยไหมอ่า
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 18:09  

บอลคุง ผู้เขียน:
- ผมเจอคำตอบแล้วที่ว่า เสียงไม่ค่อยใสเท่าไร ลองไปปรับตรงที่ equalizer ครับ ตรงที่เครื่องเล่นเพลงน่ะ ตั้งค่าเป็นเสียงสูง เสียงจะใสมาก ทั้งเสียงเรียกเข้าและเสียงฟัง mp3

- แต่ผมเพิ่งจะเจอปัญหาที่ว่า จะเพิ่มรายชื่อ เบอร์โทรศัพท์เข้าไป ทำไมรายชื่อไม่เรียงตามอักษร มันจะไปต่ท้ายที่รายชื่อสุดท้ายที่มีในเครื่อง ผมล่ะงง อื่นๆไม่มีปัญหาครับ เชิญท่านผู้รู้มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

ลองปรับตามแล้ว เราก็ว่า ตั้งค่าเป็นเสียงสูงจะฟังแล้วเพราะกว่าจริงๆ ตอนแรกเราตั้งเป็นเบส

ส่วนรายชื่อในสมุดโทรศัพท์เวลาเราเพิ่มแล้วมันก็เข้าไปเรียงถูกต้องน้า สมมติ ชื่อ จ. เวลาเราเพิ่มเข้าไปมันก็เข้าไปเรียงในหมวด จ. ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับวิธีค้นหาหรือเปล่า เราค้นหาด้วยภาษาไทยจ้า
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 02:12  

เรามีปัญหาอีกข้อนึงหล่ะ เหอๆ คุยโทรศัพท์นานๆแล้วมันชอบตัดสายตอน 45.27 นาที งงมากๆ
มีตั้งเวลาคุยตัดด้วยหรอคะ เหอๆ สงสัย i-mobile จะไม่อยากให้เราคุยนานๆเหอๆ
potty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 10:30  

เราใช้มาตั้งเดือนแระอ่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไรเกิดขี้นเรยย

แต่ที่ไม่ชอบก้อมีแต่ ลำโพงอ่ะ ถ้าเปิดดังสุดเสียงมันจาแตก แต่ก้อไม่ใช่ปัญหาสำหรับเรามากมาย แระ วิทยุอ่ะ มันได้ จุดทศนิยมแค่จุดเดียว ทั้งที่เราอยากฟังคลื่น 105.25 งี้อ่ะ มันก้อจาได้แค่ 105.20 หรือไม่ก้อ 105.30 ซึ่งเสียอารมณ์เลย ก้อเลยฟังแต่คลื่นอื่น

มีข้อสงสัยอยากถามว่า เมมโมรี่ 1GB อ่ะ มันราคาเท่าไหร่ ใครใจดีช่วยบอกด้วยนะค๊ะ
บอลคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 11:47  

อืม สงสัยแบตรุ่น I-mobile 510 ของแต่ละคนอยู่ได้กี่วัน ของผมอยู่ได้ ประมาณ 2 วันคิดว่ามันทนไหม ไม่ค่อยได้โทรนะ ส่วนใหญ่ใช้ เล่น mp3 กับ FM คุยโทรศัพท์วันล่ะ 1.50 ชั่วโมง ของคนอื่นแบทอยู่ได้กี่คน ว่างๆมาตอบด้วยนะครับ
บอลคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 13:46  

ก็โอนะ ผู้เขียน:
เรามีปัญหาอีกข้อนึงหล่ะ เหอๆ คุยโทรศัพท์นานๆแล้วมันชอบตัดสายตอน 45.27 นาที งงมากๆ
มีตั้งเวลาคุยตัดด้วยหรอคะ เหอๆ สงสัย i-mobile จะไม่อยากให้เราคุยนานๆเหอๆ

ตั้งเวลาไว้หรือปล่าว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 17:21  

ผ่านมาๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ช่วยตอบหน่อย
1. ราคาเท่าไร
2. ซื้อมาแล้วในกล่องมีไรให้บ้าง
3. ถ่ายภาพชัดมั๊ย
4. MP3 เปิดออกลำโพงได้ป่าว ได้เสียงมันแตกมั๊ย/เห็นว่ามี MV มันครบป่าว

ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณมาก

ราคา 4600 ที่กล่องก็มีสายต่อคอม หูฟัง ซองซิลิโคน ภาพก็ชัดนะแต่ออกสีน้ำตาลนิดๆไม่ค่อยสวยแต่ใช้ได้แระ เอ็มพี สาม ก็เปิดออกลำโพงได้เสียงดีนะแต่ที่แน่ๆจะทนป่าวเท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 22:18  

เหลือ4600ล่ะที่ร้านของคุณครูที่ ร.ร. น่ะ ตอนแรกว่าจะเอา511แต่ตอนนี้.....เลือกอันนี้แทนละกานนะ
แน่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 15:54  

ซื้อมาเมื่อวานนี้ครับ
ช๊าตแบตเสร็จเอามาเล่นพักเดียวหลอนเลย
ตอนนี้เอาไปให้ร้านดูแล้ว
อาการมันคือ เล่นเพลงอยู่ก้อดับไปเฉยๆ
พอพักนึงก้อขึ้นว่า กำลังค้นหา
เหมือนกับว่ามันหาเครือข่ายมั้ง
วางไว้เฉยๆก้อเป็นอ่ะนะ
คัยเคยเปนมั่งอ่ะ
พอมีวิธีแก้ไหม
แล้วถ้าส่งศูนย์จะหายไหม
และก้อนานไหมอ่ะกว่าจะได้
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 20:23  

บอลคุง ผู้เขียน:
อืม สงสัยแบตรุ่น I-mobile 510 ของแต่ละคนอยู่ได้กี่วัน ของผมอยู่ได้ ประมาณ 2 วันคิดว่ามันทนไหม ไม่ค่อยได้โทรนะ ส่วนใหญ่ใช้ เล่น mp3 กับ FM คุยโทรศัพท์วันล่ะ 1.50 ชั่วโมง ของคนอื่นแบทอยู่ได้กี่คน ว่างๆมาตอบด้วยนะครับ

ไม่ได้ตั้งเวลาน้า มันตัดเอง อิอิ สงสัยเป็นที่เครือข่ายมั้ง

ส่วนเรื่องแบต ของเราถ้าฟังเพลง ฟังวิทยุ ก็ได้ 2 วัน
แต่ถ้าทั้งฟัง ทั้งโทร วันเดียวก็หมดหล่ะ อิอิ
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 20:25  

แน่ว ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานนี้ครับ
ช๊าตแบตเสร็จเอามาเล่นพักเดียวหลอนเลย
ตอนนี้เอาไปให้ร้านดูแล้ว
อาการมันคือ เล่นเพลงอยู่ก้อดับไปเฉยๆ
พอพักนึงก้อขึ้นว่า กำลังค้นหา
เหมือนกับว่ามันหาเครือข่ายมั้ง
วางไว้เฉยๆก้อเป็นอ่ะนะ
คัยเคยเปนมั่งอ่ะ
พอมีวิธีแก้ไหม
แล้วถ้าส่งศูนย์จะหายไหม
และก้อนานไหมอ่ะกว่าจะได้

ของเราไม่เป็นน้า ปกติดีทุกอย่าง ใช้มาจะครบเดือนหล่ะ ไม่มีปัญหาอะไร
ไม่รู้ขึ้นเดือนที่ 2 จะเป็นอะไรไหม แต่ก็ใช้ถนอมมากๆ ภาวนาอย่าให้เป็นอะไรเลย อิอิ

เราว่าส่งเข้าศูนย์แล้วบอกอาการให้เขาดูให้ดีกว่าน้า ส่วนเรื่องนานไหมก็เขาจะตอบว่า เบื้องต้น 7 วัน
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 21:21  

มีอีกเรื่องสงสัยมานาน อิอิ

เวลาเพื่อนๆเปิดเครื่อง กดปุ่มเปิดแช่ค้างไว้นานไหม กว่าหน้าจอจะติด

ตอนลองที่ร้าน ปกติยี่ห้ออื่น กดค้างไว้แปบเดียวก็หน้าจอก็เปิดหล่ะ พนักงานบอกว่า i-mobile รุ่นหลังๆเป็นแบบนี้แหละ ต้องกดแช่ค้างไว้นานหน่อย
mv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเวปที่โหมด MP4 ไหมคับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 19:08  

ซื้อ มา ลอง ใช้ได้ 5 วันแล้ว คับ ก็ ลูกเล่นมาก พอควร แต่ อยาก รู้ว่า จะไปโหลด
MP4 มาจากเวปไหนได้บ้างช่วยบอกทีคับ
pOtty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 16:28  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มันโหลด ธีมได้หรือเปล่า

และ เมม 1 GB ราคาเท่าไหร่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 20:44  

I love I-mobile ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน่วยความจำของเครื่องนี่เพิ่มได้มั้ย ใครรู้ชอบตอบให้หน่อยนะครับ
ได้สิครับ
ไอโมบายห่วยแตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องก็ห่วยพนักงานบริการ(ที่เด๊อะมอลล์ท่าพระ)ก็ห่วยสุดๆ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 11:23  

ขอให้ความผิดพลาดของเราเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นหน่อยน่ะค่ะ คือเราเคยใช้ มือถือแต่ Nokia กะ Moto ก็ไม่เคยใช้ยี่ห้อ Imobile ก็เห็นราคาและลูกเล่นต่างๆๆ ถูกมาก ก็เลยลองซื้อมาใช้ ก็ทำเรื่องผ่อนกับpowerbuy ใช้ไป 13 วันมีอาการภาพที่หน้าจอเสีย แต่ยังรับหรือโทรออกได้ แค่สิ่งที่แสดงหน้าจอมองไม่เห็นเท่านั้น ด้วยความที่ตัวเองก็งานเยอะ พอวันที่ 17ของการซื้อมีเวลาก็ไปที่powerbuyที่ตัวเองไปทำเรื่องผ่อนชำระไว้ ทางร้านบอกว่ามันเกินมา17วันไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ต้องส่งไปซ่อมที่ศูนย์ ที่ใกล้สุดก็ The mall ท่าพระ กว่าจะได้ไปศูนย์ก็รอวันว่างอีก3-4วัน ไปส่งวันแรกศูนย์บอกงดรับเรื่อง เพราะ2ทุ่มแล้ว รับเรื่องส่งซ่อมไม่เกิน 6โมง เราก็ ไปอีกวันหนึ่ง พอทางช่างที่ศูนย์ดูบอกว่าจอแตก ทำให้มีอาการดังกล่าว เราก็ถามว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร เขาบอกว่าเกิดจากการตกกระแทก หรือกดทับ เราก็บอกเราไม่เคยทำตกหรือกดทับอย่างที่เขาว่า เขาก็บอกมีค่าใช้จ่าย890บาท ฟังแล้วยังตกใจซื้อมา 4900บาท ยังไม่ได้ผ่อนงวดแรกเลย ของเสีย แล้วต้องมาเสียค่าซ่อมอีกหรือนี่ แล้วใครอยากจะซ่อมหรือใช้ต่ออีก เพราะเพิ่งเอามาใช้แท้ๆๆยังมีปัญหาขนาดนี้ ค่าซอ่มแพงมากขนาดนี้ เราก็เลยตัดสินใจโทรไปที่สำนักงานใหญ่ คุยกับเจ้าหน้าที่ คนแรกคุยไม่ดีเลย ไม่ให้ความกระจ่างอะไรทั้งนั้น แค่บอกตัวเองเป็นคนรับเรื่อง อย่างอื่นไม่รับรู้อะไรทั้งนั้น ซื้อNokiaกับMoto ตกจนฝากระจายยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย คิดดูความรู้สีกของเราโกรธขนาดไหน ปัญหาตัวเองแต่ไม่พยายามช่วยแก้ไข ซ้ำยังตัดสายทิ้งอีก เราก็โทรไปมีอีกคนรับสาย เขาก็ให้เราทำเรื่องส่งเครื่องซ่อมกับทางศูนย์ The mall ท่าพระ เราก็เลยทำเรื่องไว้ เขาบอกจะติดต่อกลับมาวันรุ่งขึ้น อีกวันเราก้รอโทรศัพท์ก็ไม่มีติดต่อมา รอวันที่2ติดต่อมา ทางสำนักงานใหญ่บอกได้รับของแล้ว แต่ที่จะคืนเครื่องแล้วเอาเงินคืนน่ะไม่ได้หรอก ถ้าไม่เสียค่าซ่อม980บาทก็เอาเครื่องคืนไป ความรู้สึกของเรานี่แย่มาก ของซื้อมายังไม่ถึงเดือนมีปัญหา แล้วยังต้องมาเสียค่าซ่อมของใหม่ อะไรมันจะแย่ขนาดนี้ ยิ่งพอได้มาอ่านหลายๆๆกระทู้ของผู้ที่ใช้Imobileแล้วรู้เลยว่าของของบริษัทนี้แย่มาก ของแย่แล้วการบริการของเจ้าหน้าที่ส่วนใหญ่ก็ไม่มีมารยาทเลย ปัญหาของเราไม่รู้จะจบไปในทิศทางใด แต่กระทู้นี้เราขอลงไว้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับผุ้ที่เลือกซื้อยี่ห้อImobile ไม่อยากให้ใครต้องมาเจอเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเหมือนเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 11:30  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะ
สนใจ ว่าจาซื้อ
ก่อนหน้านี้ใช้ 308 หาย
ก็เรยจะซื้อใหม่อ่ะ
ถ้าใครทราบบอกด้วยน่ะค่ะ
ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว
คนที่ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 11:58  

ผมดิครับชื้อมา 2 วัน เน้นๆ2วันพอมาวันที่ 2 เพื่อนผมเอาไปถ่ายรูปเล่นแล้วเอาสายusbไปเสียบกับคอมของมัน ตอนเสียบก็เปิดเข้าเอารูปลงได้ปรกติ แต่ตอนถอดสายออกมา
ต้องสะดุ้งเมื่อกดเปิดเครื่อง เครื่องเปิดไม่ออก คิดกับเพื่อนว่าเอาไงดี เพะราถ้าไปร้านที่ชื้อมา
ก็อายเค้าเพราะชื้อมา 2 วัน(2วันจิงๆ)ที่ได้ใช้มัน
ปรึกษากันไปสักพัก ก็ได้ข้อสรุปคือ ไปหาร้านดีกว่า แล้วผมกับเพื่อนก็เดินทางไปร้านที่ชื้อโทรศัพท์มา พอช่างเค้าเปิดก็เปิดไม่ออกแล้วเค้าก็สันนิฐานว่าเครื่องอาจจะโดนไวรัส!!!
แล้วเค้าก็เอาไปเสียบกับคอมที่ร้าน ตัวแสกนไวรัสที่ร้านก็เด้งขึ้นมาทันที (เอาแล้วกุ คิดในใจ)
แล้วผมเลยถามว่าแล้วต้องทำไงบ้างครับ แคลมเครื่องได้มั้ย
ช่างมันตอบว่า แคลมเครื่องไม่ได้(แห้วกับคำถามแรก) แล้วมันก็บอกว่า เด๋วพี่จะทำเรื่องส่งไปศูนย์นะ ผมถามต่อไปอีกว่า ประมาณกี่วันจะได้เครื่องคืนครับ พอถามเสร็จมันบอก ประมาน 1 อาทิตย์ โหพี่ผมเพิ่งชื้อมา 2 วันเองนะครับผมรู้ว่ามันโดนไวรัสผมทำเอง แต่ร้านน่าจะทำอะไรสักอย่างนึงผมก็อยากใช้อ่าครับเพราะผมเก็บตัวส์ชื้อเอง กว่าจะได้ แล้วมาใช้ 2 วันดันส่งไปศูนย์ละ
มันบอกว่าไม่ได้ ต้องส่งศูนย์ อย่างเดียวที่ศูนย์เค้าจะลงโปรแกรมใหม่ให้ แล้วพี่จะติดต่อกลับ
พอมันพูดจบ แล้วก็เอาใบรับเครื่องมาให้เซ็นผมก็เซ็นไปเสร็จเรียบร้อย
ผมกับเพื่อนมองหน้ากันอย่างเสียใจ+เสียหน้า+(แอบด่าตัวเองว่าไอ้โง่ ไอ้ควาย)
แล้วก็เดินออกจากร้านไป
แล้วเวลาล่วงเลยไปครึ่งเดือน ผมยังไม่ได้ยินโทรศัพท์จากร้านนั้นเลย
ที่จริงอยากบอกความในใจมากมายเลยครับ
ที่เน้นๆก็คือ พอเครื่องได้มาปุ๊ปผมจะขายทันที จะไม่แตะต้องi-moblie และ ร้านนั้นอีกตลอดชีวิต
เสียใจมากที่เห็นลูกค้าเหมือนควาย
ตอนจะขายนี่ลูกค้าคือพระเจ้า
ลาก่อน angry4
Bankznarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 23:14  

คือว่าตอนนี้ผมอยากจะซื้ออยู่เหมือนกันครับ รุ่นนี้ ซื้อที่ ศูนย์ I-Mobile เซ็นทรัลรัตนาธิเบศ อะครับ จะดีไหมครับ ขอความเห็นหน่อยนะครับ
Bankznarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 23:22  

คือว่าตอนนี้ผมอยากจะซื้ออยู่เหมือนกันครับ รุ่นนี้ ซื้อที่ ศูนย์ I-Mobile เซ็นทรัลรัตนาธิเบศ อะครับ จะดีไหมครับ ขอความเห็นหน่อยนะครับ แล้วมันจะได้ของแถม เหมือนที่ทุกคนได้กันป่าว ??
asustak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 22:28  

อ้างถึง:

Posted: 22 Oct 2006 11:58 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ผมดิครับชื้อมา 2 วัน เน้นๆ2วันพอมาวันที่ 2 เพื่อนผมเอาไปถ่ายรูปเล่นแล้วเอาสายusbไปเสียบกับคอมของมัน ตอนเสียบก็เปิดเข้าเอารูปลงได้ปรกติ แต่ตอนถอดสายออกมา
ต้องสะดุ้งเมื่อกดเปิดเครื่อง เครื่องเปิดไม่ออก คิดกับเพื่อนว่าเอาไงดี เพะราถ้าไปร้านที่ชื้อมา
ก็อายเค้าเพราะชื้อมา 2 วัน(2วันจิงๆ)ที่ได้ใช้มัน
ปรึกษากันไปสักพัก ก็ได้ข้อสรุปคือ ไปหาร้านดีกว่า แล้วผมกับเพื่อนก็เดินทางไปร้านที่ชื้อโทรศัพท์มา พอช่างเค้าเปิดก็เปิดไม่ออกแล้วเค้าก็สันนิฐานว่าเครื่องอาจจะโดนไวรัส!!!
แล้วเค้าก็เอาไปเสียบกับคอมที่ร้าน ตัวแสกนไวรัสที่ร้านก็เด้งขึ้นมาทันที (เอาแล้วกุ คิดในใจ)
แล้วผมเลยถามว่าแล้วต้องทำไงบ้างครับ แคลมเครื่องได้มั้ย
ช่างมันตอบว่า แคลมเครื่องไม่ได้(แห้วกับคำถามแรก) แล้วมันก็บอกว่า เด๋วพี่จะทำเรื่องส่งไปศูนย์นะ ผมถามต่อไปอีกว่า ประมาณกี่วันจะได้เครื่องคืนครับ พอถามเสร็จมันบอก ประมาน 1 อาทิตย์ โหพี่ผมเพิ่งชื้อมา 2 วันเองนะครับผมรู้ว่ามันโดนไวรัสผมทำเอง แต่ร้านน่าจะทำอะไรสักอย่างนึงผมก็อยากใช้อ่าครับเพราะผมเก็บตัวส์ชื้อเอง กว่าจะได้ แล้วมาใช้ 2 วันดันส่งไปศูนย์ละ
มันบอกว่าไม่ได้ ต้องส่งศูนย์ อย่างเดียวที่ศูนย์เค้าจะลงโปรแกรมใหม่ให้ แล้วพี่จะติดต่อกลับ
พอมันพูดจบ แล้วก็เอาใบรับเครื่องมาให้เซ็นผมก็เซ็นไปเสร็จเรียบร้อย
ผมกับเพื่อนมองหน้ากันอย่างเสียใจ+เสียหน้า+(แอบด่าตัวเองว่าไอ้โง่ ไอ้ควาย)
แล้วก็เดินออกจากร้านไป
แล้วเวลาล่วงเลยไปครึ่งเดือน ผมยังไม่ได้ยินโทรศัพท์จากร้านนั้นเลย
ที่จริงอยากบอกความในใจมากมายเลยครับ
ที่เน้นๆก็คือ พอเครื่องได้มาปุ๊ปผมจะขายทันที จะไม่แตะต้องi-moblie และ ร้านนั้นอีกตลอดชีวิต
เสียใจมากที่เห็นลูกค้าเหมือนควาย
ตอนจะขายนี่ลูกค้าคือพระเจ้า
ลาก่อน

คุณปิดเครื่องไม่ถูกวิธีเองครับ คุณถอดสายออกเลยช่ายป่ะ ไม่ได้ปิดในคอมก่อน ต้องปิดการเชื่อมต่อ usb ก่อนน่ะครับ ถึงจะสามารถถอดสายออกได้ โดยการดูที่ taskbar จะเห็นไอคอนสีเขียวๆ ที่เมื่อเชื่อมต่อทอสับแล้วมานจาขึ้นน่ะครับ หัยคลิก ขวาที่ไอคอนนั้น แล้วเลือก stop ไปสะ หรือไม่ก้อคลิกซ้าย แล้วก้อเลือกที่มานขึ้น เท่านี้ มานก้อปิดการเชื่อมต่อแล้ว แล้วเราก้อเข้าไปดูที่ my computer ถ้าเห็นไดร์ของทอสับหายไป ก้อแสดงว่าโอเค ถอยสายได้ ไม่มีปัญหาครับ

ถ้าคุณคิดว่าไอโมบายไม่ดี แล้วโลกนี้จามีคนใช้เหรอ
ถูก ฟังก์ชั่นดี ใช้ได้คุ้มราคา ความคงทนก้อพอไหว น่าสนไหมล่ะ กับโนเกียแพงๆ ถ้ามานตกรุ่นมา ขายทิ้ง คุ้มไหม ห้าห้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:01  

Bankznarak ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้ผมอยากจะซื้ออยู่เหมือนกันครับ รุ่นนี้ ซื้อที่ ศูนย์ I-Mobile เซ็นทรัลรัตนาธิเบศ อะครับ จะดีไหมครับ ขอความเห็นหน่อยนะครับ แล้วมันจะได้ของแถม เหมือนที่ทุกคนได้กันป่าว ??
ผู้ใช้i-mobile510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 510
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 20:44  

คือว่าตอนนี้เราก้อใช้i-mobile510อยู่มันก้อถือว่าดี(มาก)อ่ะนะ
ถ่ายรูปได้เเต่ว่าไม่ถึงล้านพกเซลหรอกนะ เเต่ว่าถ้าถ่ายในที่ที่มีเเสงสว่าง
ก้อจะชัดมากเลยเเล้วก้อซูมได้4เท่าด้วย
มีmp3,mp4ก้อมีนะเเล้วก้อมีเครื่องเล่นเสียงด้วย
บันทึกเสียงได้(ได้นานเท่ารัยไม่รุเเต่เคยลองมากสุด14นาที)
บันทึกวีดีโอได้(ไม่รุว่าได้นานเท่ารัยนะไม่เคยลอง)
ปรับเเต่งเสียงเรียกเข้าได้
เเล้วก้อมีประชุมได้(เข้าใจป่ะ)
มีเกมส์เเล้วก้อมีวิทยุFMมีเครื่องคิดเลข บอกเวลาโลก
เเล้วก้ออีกเพียบสามารถโหลดรูปเข้าคอมได้
เวลาถ่ายรูปจะสามารถมองได้สองมุมมอง
เก็บเบอร์โทรได้ถึง500เบอร์นะเเบบว่ามันเยอะมากเลยอ่ะ
ก้อถือว่าดีมากอ่ะนะเพราะว่ามันมีพร้อมทุกอย่าง(มั้ง)
เเล้วรุ่นเนี้ยสำหรับคนที่ชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยๆอย่างเราด้วย
เพราะราคาก้อไม่เเพงก้ออยากจะเเนะนำอ่านะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 20:58  

เพิ่มเติมนิดหน่อยนะค่ะ เราว่าเราก้อเห็นด้วยกับความเห็นของno name[/b][/u](อันที่มันไม่ชื่อไม่มีอารายเลยนะ) เพราะว่าที่จิงเเล้วเมื่อก่อนเราก้อซื่อของnokiaมาใช้
ถึงnokiaจะใช้ดีใช้ทนเเต่ว่ามันก้อตกรุ่นเร็วมาก เราเคยซื้อมาได้2อาทิดก้อตกรุ่นเเล้ว(อันที่ซื่อมายังออกมาได้ไม่นานเท่ารัยนะ) เราเลยลองเปลี่ยนมาใช้ของi-mobileดูนะ บ้างรุ่นก้อใช้ดีบางรุ่นก้อไม่ค่อยดีเท่ารัย(ก้อต้องดูดีๆอ่ะเเล้วก้อถามคนอื่นเขา)

ปล.ถึงคนที่ใช้i-mobileทุกคน เวลาเเบตใกล้จะหมดต้องให้รีบชาตเเบตทันทีเพราะว่าไม่อย่างงั้นเเบตอาจดสื่อมได้เลยหรือไม่ก้อทำให้เครื่องเสียด้วย เพราะว่าเราเคยเป็นมาเเล้ว(ไปถามช่างเค้ามานะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 510(ขออีกนิดนะ)
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 21:15  

ถึงคุณ ก้อโอนะ ค่ะ
เครื่องของเราก้อปกติดีนะเวลาเราคุย มันก้อคุยได้นานดีนะเมื่อไม่กี่วันก่อนเรา
โทรไปคุยกะเพื่อนตั้ง3ชั้วโมง(กว่าเกือบ4)ยังไม่เป็นไรเลยนะ(รุสึกว่ามันจะทั้งอึดกะถึกเลยอ่ะ)
Bankznarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 12:55  

แล้วกล้องที่ว่าถ่ายได้ 2 มุมมองนี่ คือถ่ายได้ทั้ง แนวนอน และ แนวตั้ง ใช่ป่าวอะงับ เพราะเห็นพี่แถวบ้านเราถ่ายได้แต่ แนวนอน อะครับ ไม่รู้เขาปรับมะเป็นหรือยังไง ผู้รู้บอกทีนะครับ ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยงับ ^^
skyblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราว่ามันใช้ดีนะ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 14:48  

เพิ่งซื้อมานะ เห็นราคาสมเหตุสมผล ฟังค์ชั่นเยอะดี ชอบฟังเพลง กะถ่ายรูปเล่นๆ เอาไว้ทำภาพหน้าจอ ใช้โปรแกรมบีบเพลงเก็บได้ประมาณ 130 เพลงเลยนะ (256 เมก)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 17:25  

ที่ว่าถ่ายได้2มุมมองอ่ะค่ะคือตอนนั้นตกล้นนิดหน่อยอ่ะนะ
ต้องขอประทานโทดด้วย ที่จริงมันตองถ่ายก่อนอ่ะ
โทดทีนะค่ะลืมพิมพ์(คนเเก่มักหลงหลงลืมลืม อย่าถือสา(นี้ยังไม่ถึง20เลยนะ))
ต้องขอโตดจิงๆนะนะนะนะนะ
ยกโทดให้ด้วยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 20:07  

ผมซื้อมาแล้วนะครับ ตั้งไง้ ไม่ได้ใช้ครับ
เราก็ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 16:16  

เราใช้รุ่นนี้เหมือนกัน ชอบมากๆๆๆ เพราะฟังก์ชั่นเยอะดี แต่มีปัญหาบางครั้งคือมีสายเรียกเข้า(มีแต่เสียงกับภาพ) แต่กดรับไม่ได้อะ ทำไงดี ใครมีปัญหาอย่างเราบ้าง ช่วยตอบที
My I Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 16:25  

เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 22 ตุลาคม 2549 ราคาที่ 4500 บาทครับ แต่ก็ต้องถามหลายๆ ร้านดูนะครับ เพราะราคาส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 4900 แต่ที่ 4500 ผมได้นั้น ร้านใหญ่ครับ น่าจะเป็นร้านส่งในห้างเลยก็ว่าได้ ได้ mem 256 mb. ครับ ใช้งานก็ถือว่าโอเคดีเอาไว้ฟัง mp3 กับ fm ล่ะครับ ไม่ค่อยได้ใช้งานมาก

แถมเพลง กับ mv มาด้วย เต็มลิมิตเลยอ่ะ แล้วมานั่งเลือกลบออกทีหลัง (อีกอย่างคนขายน่ารักด้วยเลยตัดสินใจซื้อ ยืนคุยอยู่นานก่อนจะซื้อ)
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 19:08  

ขอบคุณครับ คุณ ผู้ใช้i-mobile510
แต่อยากรู้อีกว่า เวลาเปิดเครื่อง กดแช่ไว้นานไหม กว่าเครื่องจะเปิด

ส่วนอย่างอื่นจะบอกว่า ดีมากๆๆเลยนะ รุ่นนี้ ใครมองอยู่ก็ไม่ต้องลังเลใจเลย มันสมราคาอ่า ใช้งานได้ดีคุ้มกับราคาที่เสียไป

แต่แนะนำนิดนึงนะครับ เวลาเลือกเครื่อง รุ่นนี้รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องกล้องนะ คือบางเครื่องเวลาถ่ายมันจะมีจุดแดงๆบนหน้าจอ บางเครื่องก็ 1 จุด 2 จุด แล้วแต่ ซึ่งจะเล็กมากมองไม่เห็น ให้เราถ่ายรูปอะไรก็ได้ที่สว่างๆ 1 รูป แล้วเราลองจะถ่ายอีกรูป แต่คราวนี้ลองเอามาแนบที่ฝ่ามือให้มืดที่สุด นั้นหล่ะ ถ้ามีจุด เราจะเห็นเลย แสดงว่าเครื่องนี้กล้องไม่ดี
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 19:12  

Bankznarak ผู้เขียน:
แล้วกล้องที่ว่าถ่ายได้ 2 มุมมองนี่ คือถ่ายได้ทั้ง แนวนอน และ แนวตั้ง ใช่ป่าวอะงับ เพราะเห็นพี่แถวบ้านเราถ่ายได้แต่ แนวนอน อะครับ ไม่รู้เขาปรับมะเป็นหรือยังไง ผู้รู้บอกทีนะครับ ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยงับ ^^

ถ่ายแนวตั้งก็จับเครื่องตั้งขึ้นในแนวปกติ แล้วถ่าย รูปที่ออกมาก็จะเป็นแนวตั้งครับ

i-mobile 510 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 13:09  

ใช้ดีมากครับ ฟังชั่นเยอะดีด้วย (ราคาถูกอีกตะหาก)

แล้ว..ตกลงรุ่นนี้มันลงพวกเกมหรือโปรแกรม Java ไม่ได้จริงๆหรอครับ
i-mobile 510 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 13:09  

ใช้ดีมากครับ ฟังชั่นเยอะดีด้วย (ราคาถูกอีกตะหาก)

แล้ว..ตกลงรุ่นนี้มันลงพวกเกมหรือโปรแกรม Java ไม่ได้จริงๆหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 16:05  

ตอบ คุณก้อโอนะ

เรื่องเปิดปิดเครื่องเราก้อปกตินะกดเเช่ไว้ประมาน3-4วิมันก้อเปิด(เเละปิดด้วย)เเล้ว
ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ มันอาจเป็นที่ตัวเครื่องมันเองก้อได้มั้งค่ะ
semi-human
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:27  

ทำอะไรไม่ถูกครับ อยู่ดีๆ แม่ก็ซื้อมาตั้งไว้ให้...
semi-human
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:29  

ผมชอบทุกรุ่น ทุกยี่ห้อแบบฟังเพลงกับถ่ายรูปได้ก็ OK แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 12:27  

อยากทราบว่ามีสาย USB แถมหรือเปล่า แล้วสามารถเปิดลำโพงขณะคุยโทรศัพท์ และฟังวิทยุได้ป่ะ คืออยากจะเปลี่ยนจาก 606 มาใช้รุ่นนี้ดู ช่วยตอบและแสดงความเห็นด้วยค่ะ
Very Happy มีให้ค่ะ และก๊เปิดลำโพงได้ทั้งขณะคุย และก็ฟังวิทยุค่ะ Embarassed Razz Wink
บีศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ 510 โปรแกรม สแกนไวรัสได้ป่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 19:36  

พอดีพึ่งซื้อมา ใช้งานก้อ โอเคนะ แต่พอดีวันก่อนเชื่อมต่อ usb พอลงเพลงเสร็จ ก้อ ถอดสายตามปกติ ฟังได้ค่ะ เพลงได้ทุกเพลงที่ต้องการ...

แต่ไม่รู้เกิดไรขึ้น พอไปเปิดที่ Folder ที่ได้มาจาก ร้านคือ ข้อมูลที่อยู่ในเครื่องกับเป็นว่า ที่รูปFolder นั้นเป็นสี แดงและมี กากบาททับมันทำให้เปิดไม่ได้ วันต่อ มาส่งศูนย์ค่ะ
ช่างบอกว่าเจอไวรัส แบบเซ็งเลยซื้อมาได้ 2วัน เป็นซะงั้น

อย่างทราบจากเพื่อน ๆ ๆ บอร์ดที่มีความรู้ว่า เราสามารถที่จะลง โปรแกรม scan virus ในการ์ดได้ป่ะ ค่ะ

ปล. วันที่เอาไปที่ศูนย์พนักงาน หน้าเคาร์เตอร์ มานบอกว่าไม่สามารถลง อะไรเพิ่มเติมได้ เลย จริงเหรอ และเราไม่สามารถที่จะ ลงไว้ในการฺได้เลยหรือ

ขอคำตอบด้วยค่ะ ขอบคุณ
TTR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 510
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 19:50  

ผู้ใช้i-mobile510 ผู้เขียน:
ที่ว่าถ่ายได้2มุมมองอ่ะค่ะคือตอนนั้นตกล้นนิดหน่อยอ่ะนะ
ต้องขอประทานโทดด้วย ที่จริงมันตองถ่ายก่อนอ่ะ
โทดทีนะค่ะลืมพิมพ์(คนเเก่มักหลงหลงลืมลืม อย่าถือสา(นี้ยังไม่ถึง20เลยนะ))
ต้องขอโตดจิงๆนะนะนะนะนะ
ยกโทดให้ด้วยนะค่ะ

ตอนแรกก้อคิดว่า แนวตั้ง กะ แนวนอน แหละนะ แต่พอมาอ่านอันนี้(ข้างบน) แล้ว งง แฮะ

มีเทคนิกดูรุ่นนี้ยังไงอีกครับ ที่ไม่ให้เจอย้อมแมว อยากรู้ๆ

ป.ล. ซิมเบี้ยนบางเครื่องห่วยจาตาย ช้าก้อช้า ค้างก้อบ่อย เปลืองแบตอีก ( แต่โปรแกรม ฟังชั่นต่างๆ มันดีนะ )
semi-human
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 20:00  

ไม่รู้ว่าเป็นไง แต่...เราซื้อแล้ว...ถูกใจนะ Shocked
semi-human
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 20:07  

555+ ขอโทษนะพี่น้องทั้งหลาย รุ่นนี้ใส่เมมได้เท่าไหร่...
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile 510
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 23:11  

ผู้ใช้i-mobile510 ผู้เขียน:
ตอบ คุณก้อโอนะ

เรื่องเปิดปิดเครื่องเราก้อปกตินะกดเเช่ไว้ประมาน3-4วิมันก้อเปิด(เเละปิดด้วย)เเล้ว
ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ มันอาจเป็นที่ตัวเครื่องมันเองก้อได้มั้งค่ะ

ขอบคุณครับ ใช้เวลาพอๆกันเลย
ก็โอนะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 23:11  

semi-human ผู้เขียน:
555+ ขอโทษนะพี่น้องทั้งหลาย รุ่นนี้ใส่เมมได้เท่าไหร่...

เห็นเท่าที่ใส่ได้ก็ 1GB นะครับ
momoko50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอแตก
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 19:30  

i-mobile 510 โดนหมากัดหน้าจอง่ะค่ะ ทำอย่างไงดี เพิ่งซื้อมา 2 เดือนเอง
imo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หนายบอกว่ารองรับ JAVA
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 15:07  

ไม่เห็นมี จาวา เลย แต่ดีที่ mem อัพได้ 1 G แน่ะ
sassy_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 15:21  

อยากรุอะค่ะว่าราคาตอนนี้อยุ่ที่เท่ารัย
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ : อย่าลังเลอยู่เลย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 10:55  

ถ้าจะซื้อโทรศัพท์ที่ให้ความคุ้มค่า อย่าลังเลที่จะเลือก 510 ครับ กำลังใช้อยู่ บอกได้เลยว่าไม่ผิดหวัง ใช้ i mobile มาหลายรุ่นแล้ว ปกติจะเปลี่ยนเครื่องเกือบจะทุกปี ไม่ว่าเราจะซื้อยี่ห้ออะไร ก่อนซื้อตรวจสอบให้ดีก่อน จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง ทุกรุ่นมีปัญหาในบางเครื่องอยู่แล้ว ไม่ว่าจะราคาแพงขนาดไหน เลือกให้เหมาะสมกับตัวเองเถอะครับ ขอให้ใช้อย่างคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปละกัน
meawmaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายมือ 2
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 11:56  

ขาย มือ 2 ใช้มา 3เดือน สภาพ 99.99 ดูก่อนได้ ไม่เคยตก ใส่ซิลิโคนตลอด กล่อง คู่มือครบ
4000 - สนใจติดต่อ เหมียว 086-5672200
มือใหม่ใช้มือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 09:08  

ผมซื้อมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ทำตก 1 ครั้ง - - ตอนนี้สภาพยังเหมือนแกะกล่องคับ ของเขาดีมาก ผมซื้อมายังไม่มีปัญหาอะไรเลยผมว่าดีหลายอย่าง
1.ไม่แพง
2.ฟังชั่นเยอะ
3.Mp3 ชัดดีมาก
4.ถ่ายรูปชัดดีถ้าเทียบกับ 508 (กล้อง510ความชัดเท่ากันกับ 508)
5.วิดีโอ ชัด ความเร็วตามกล้องใช้ได้
6.การใช้งานไม่ยุ่งยาก
7.ไมค์ชัดดีมาก
ข้อเสียมีน้อยมากที่ผมดูๆอยู่
1.แบตใช้งานได้เวลาน้อยไปนิสส(คือผมเล่นเกมฟังเพลง วันเดียวก้อหมด)
2.ปุ่มกดแข็ง รู้สึกเหมือนมันไม่กระชับ

ก้อมีแค่นี้แหละคับ ผมซื้อมา ได้ราคา 4500 คับ แถม 256 Mb หูฟัง สาย Usb คู่มือ ที่ช้าต
มือใหม่ใช้มือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 09:18  

ลืมไปคับ แถม ซองซิลิโคนด้วย แล้วผมพึ่งพบข้อเสียอีกอย่างหนึ่งคือ เวลาผมถ่ายที่ในบ้านผม ความเร็วของกล้องวิดิโอ จะช้ามาก( สมมติเรากระดิกมือแล้วถ่ายวิดีโอ กล้องจะตามความเร็วในการกระดิกมือไม่ทัน แต่ถ้าเราไปถ่ายนอกบ้านกล้องจะลื่นเลยคับ จะตามความเร็วทันมากเลย Laughing
silly full
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 22:54  

ซื้อ 510 มาไม่ถึง 2 เดือนเจ๊งซะแล้ว ส่งศูนย์ซ่อม ตอนนี้ผ่านไปจะเกือบเดือนแล้วยังไม่ได้เครื่องคืนเลย แถมตัวแทนจำหน่ายยังไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้อีก บริการห่วยจริงๆพับผ่าซิ Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้มา5วันครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:25  

รับประกันไม่ค่อยดีเลยเพราะเป็นอะไรก็บอกว่าเครื่องตกต้องจ่ายเงินเอง ห่วยมากๆๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad อย่าไปชื่อมันเลยนะ โนเกียดีกว่า
ทุกรุ่นเลยไม่ว่าจะเป็น 510,609,608,901,901ไม่ดีทั้งน้นเลยค่ะ
มิ้นท์เทคโน อุดรฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาแล้วประมาณ20วันเองคะ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:31  

รับประกันไม่ค่อยดีเลยเพราะเป็นอะไรก็บอกว่าเครื่องตกต้องจ่ายเงินเอง ห่วยมากๆๆๆๆๆๆ :evil: :evil: อย่าไปชื่อมันเลยนะ โนเกียดีกว่า :smt021
ทุกรุ่นเลยไม่ว่าจะเป็น 510,609,608,901,901ไม่ดีทั้งน้นเลยค่ะ

ผู้ให้บริการอยู่ที่ศูนย์พูดก็ไม่เพราะเลยโดยเฉพาะที่คอมเพลก จ.อุดรธานี
ว่าจะชื่ออีกเครื่องคงต้องไปชื่อยี่ห่ออื่นซะแล้ว :shock: :evil: :!:
skyblue
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้มา5วันครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 12:51  

มันเสียง่ายอย่างงั้นเชียวเหรอ ผมเองก้อใช้มาเป็นเดือนแล้ว ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ลองร้องกับสนง. คุ้มครองผู้บริโภคดูซีคับ ไม่งั้นก้อทุบเครื่องโชว์ยังกะรถบางยี่ห้อไปเลย จะได้รู้กันไป เพราะผู้ซื้อ ไม่ใช่จะมาเอาเปรียบกันง่ายๆ
godisgreat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดเกมส์&เปิด_GPRSยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 14:22  

Very Happy ไอโมบาย 510 รุ่นนี้ถ้าหากว่าเราจะโหลดเกมส์ลงเครื่องนี่จะต้องทำไงครับ เพราะว่าในฟั่งชั่นโหลดๆ ทั้งหลายดูแล้วไม่ค่อยจะ ซัพพอตกับ ไอโมบายเลยครับ แล้ว จะเปิดใช้บริการ GPRS ยังไงครับ ผมไม่แน่ใน หากใครพอจะทราบก็วาน ช่วยโพสต์ให้ด้วยนะครับ .. Thank U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 21:09  

ถึงคุณผู้ใช้momoko50ค่ะ

คือว่าไม่รู้จะตอบไงดีง่ะ
เอาเป็นว่าถ้าหน้าจอมันใช้ไม่ได้ก้อเอาไปให้เค้าซ้อมนะค่ะ
เเต่ถ้าหากว่าเรามีใบประกันของทางร้านที่ซื้อมาไปให้
เค้าก้ออาจเปลี่ยนเครื่องให้นะค่ะ(อันนี้เป็นกรณีที่ตัวโทรสับ
มันมีปัญหาของมันเองเท่านั้นนะค่ะ)
เเละตอนนี้คนที่อยากซื้อเครื่องนี้นะเราขอบอกเลยอ่ะว่า
มันดีมากเราใช้มาจนเกือบจะ4เดือนเเล้วยังไม่มีปัญหาเลย
(เครื่องเเรกเลยนะเนี้ยที่ใช้นานขนานเนี้ย)
เเล้วจะเเนนะนำสำรับคนที่(เพิ่ง)คิดจะซื้อนะค่ะว่า
ต้องดูร้านดีๆหน่อย(เดียวโดนหลอกเอานะ)
เเละเวลาที่เราจะซื้อก้อควรซื้อร้านที่เค้ามีใบรับประกันโทรสับของเรา
อย่างน้อย1ปีขึ้นไปเเละก่อนซื้อก้อควรตรวจสอบสภาพ
เครื่องที่เราจะซื้อมาก่อนด้วย(จะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลังไง)
เเละทางที่ดีเราเราควรซื้อจากร้านที่เค้าสั่งซื้อมาจาก
ทางบริษัทเลยดีกว่าจะได้ไม่มีปัญหามากนะค่ะ
ไปก่อนล่ะเเล้วเดียววันหลังมาใหม่
Alcohal Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งปัยถอยมาวันนี้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 18:11  

วันนี้เลยสดๆ ตอนนี้ราคา 0 เค้าโชว์ไว้ในตู้ว่า 4490 บาท แต่พอถามจริงๆเค้าลดอะไรให้ก็ไม่รู้อ่ะ เหลือแค่ 4267 บาทเอง สภาพโดยรวมก็โอเคนะ แต่ที่น่าโมโหคือตอนลองหูฟังอ่ะมันฟังเพลงได้แจ่มมาก แต่พอจะใช้คุยโทรศัพท์นี่สิแทบจะปาทิ้ง ก็มันกลายเป็นเสียงจี๊ดดดดดด ฟังแล้วแสบแก้วหูมาก กะว่าพรุ่งนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนอ่ะ ไม่ไหวๆนี่เพิ่งจะลองใช้ไอโมบายเป็นเครื่องแรกเลยนะ โดนเข้าไปเซ็งเลย(ดีนะว่าซื้อเครื่อง0) แต่บริการที่0ก็ดีนะ พนักงานเทคแคร์ดีอ่ะ เครื่องนี้จะแจ๋วกว่านี้ถ้ามีบลูทูธ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1+
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 19:09  

Laughing ลำโพงหน้าไม่ได้ยินทำอย่างไรดีครับ
ตอบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 10:38  

เห็นในคู่มือ เขียนไว้ว่า มีกรอบรูปด้วยอ่ะค่ะ อยากทราบว่ามีจิงอ่ะป่าว หาไม่เจออะค่ะ ใครรู้บอกหน่อยนะค่ะ
AzSaCiN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 14:42  

เราซื้อมาตั้งแต่ตอนที่ออกใหม่ๆอะ ประมาณ 5 เดือนเห็นจะได้
ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยหนิ อยากบอกว่าใช้ดีมากๆ
หลังจากที่ได้อ่านมาหลายกระทู้ บางท่านก็บอกว่าใช้ดี บางท่านก็บอกพังง่าย
แต่ที่เราได้เจอมากับตัวนะ ตกพื้นไป2ตรั้ง ความสูงประมาณเมตรกว่าๆ แต่ใส่ซองซิลิโคนไว้
ก็ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลย แล้วเครื่องเราก็เปิดไว้ทั้งวันทั้งคืน แบตก็อยู่ได้ประมาณ3วัน
ประทับใจมากๆ ต่อคอมก็ไว ใช้เป็นโมเด็มเล่นเน็ตได้อีกตะหาก

เราเคยใช้โนเกียมาก่อน ตอนที่ทำโนเกียตกอะ อย่างแรกเลยมันจะขึ้นว่าไม่ใส่ซิมการ์ด แบบว่าซิมหลวมอะ แต่ของไอโมบายตก ไม่เห็นมีไรเลย

สรุปก็คือ ซื้อไอโมบายอาจจะเป็นการเสี่ยงโชคก็ได้มั้ง บางเครื่องก็พังไว บางเครื่องก็ไม่เป็นไรเลย
ช่ายอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกาน
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 15:40  

ว่า...มีกรอบด้วยหรอ ดีจัง กะเวลาลง usb ต้องลงยังงัยใครรู้บอกที ต้องปิดเครื่องด้วยหรอ
นะอ่อนแป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครพอจะรู้ช่วยบอกหน่อยงับ
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 19:18  

แถวจ.แพร่นี่จะซื้อที่ไหนดีครับที่มีบริการดีและไว้ใจได้อะครับ ใครรู้ช่วยตอบทีงับ Very Happy
เด็กพะเยา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i mobile
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 19:56  

ผมซื้อมาใช้ก้อดีอ่ะนะคับ แต่เท่าที่ผมคิดคือว่ามีข้อเสียอยู่นะคับคือว่า เสียงอ่ะคับเปิดแรงๆ เสียงมันแตกอ่ะคับ ฟังไม่รู้เรื่องนะคับ มีเท่านี้คับผม

และเท่าที่รวมๆก้อดีนะคับ Razz Razz Razz Razz Razz Razz
MaxGate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 13:37  

ผมว่ามันก็ดีนะรุ่น 510 ใช้มาเกือบ 1 เดือนแล้วปัญหาอะไรก็ไม่ค่อยมี
[จะมีก็แค่ Micro Sd มันค่อนข้างที่จะหาไม่เจอบ่อยไม่รู้เพราะอะไรแต่ช่างมันครับปัญหาขี้ประติ๋วถอดใส่ใหม่ก็ได้]

ทีแรกก็ว่าจะซื้อ Sony เพราะเสียงมันดีแต่เพราะคนออกตังค์ให้งบมาจำกัดเลยซื้อ510แทน

มัน ok ในหลายๆด้านทั้งคุณภาพก็ ok เป็นมือถือเพื่อชาวไทย[ที่ไม่ยึดติดกับยี่ห้อ]โดยแท้

ข้อดีผมว่าก็รู้ๆกันอยู่ครับแต่ข้อเสียที่เจอก็เล็กๆน้อยๆเช่น

1.หน้าจอตอนถ่ายรูปจะมีจุดสีแดงๆฟ้าครับ อันนี้ตอนซื้อคงไม่ได้เช็คไม่เป็นไรครับไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ถ่ายออกมาก็เอาไปแต่งอยู่ดี

2.คือเพลง mp3 นี่คือมันกดเร่งเพลงไปฟังท่อนกลางๆไม่ได้ครับ ก็เลยฟังไปเรื่อยๆ

3.vdo มันก็กดย้อน [review] ไปดูไอ้ที่ผ่านๆมาไม่ได้ครับ เซ็งนิดๆ

4.ดูคลิป vdo บางทีรู้สึกภาพมันแตกๆ เพราะตอนผมแปลงไฟล์รึป่าวอันนี้ไม่แน่ใจ

5.ปัญหา Micro Sd มันหาไม่เจอค่อนข้างบ่อย คือต้องถอดมาใส่ใหม่ แต่ก็เป็นปัญหาที่พอรับได้หน่ะครับ

6.คือตัวโปรแกรมมันรู้สึกช้าๆบางทีกดเร่งไปเร็วๆแล้วมันจะอืดตามไม่ทัน หรือว่าเป็นเพราะตัวผมเองครับที่ดันไปกดไวๆเอง ???

สำหรับคนที่เสียบสาย usb เข้าคอมนะครับขอให้ ทำการ safety remove ก่อนนะครับเพื่อป้องกันตัวมือถือเราเสีย [ใช้กับทุกอุปกรณ์ที่ต่อเข้ากับคอมโดยผ่าน usb port ผมรู้ว่ามันเคลมได้แต่มันไม่คุ้มกับเสียเวลาหรอกครับ]

เรื่อง design ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ดูๆไปมันก็หล่อดีเหมือนกัน ดีกว่า ไร้เกียบางรุ่น Design ดีแต่เอามาใช้ สุนัขกินไม่ลงครับ

ตอนนี้อยากรู้ว่า 510 เนี่ยมันมีตัวแปลงหัวแจ๊คเสียบเข้ามือถือรึป่าวครับ คือไม่อยากใช้แบบหูฟังแบบที่ต้องเสียบไว้ที่รูหู อยากไปใช้แบบหูครอบไม่ก็ head phone มากกว่า ถนอมหูหน่อยครับต้องใช้อีกนาน ^^

โดยรวมแล้วแก้ขัดคนที่อยากได้มือถือแบบ multi function แต่งบน้อยครับ ก็เก็บเงินไว้ซื้อรุ่นที่อยากได้ต่อไปได้ ทุ่นเงินไปได้เยอะครับ Very Happy
อยากรู้จังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว่า
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:54  

สรุปแว้วมีกรอบอ่ะป่าว
งงเหมือนกานเลย
ขอบคุณนะค่ะ
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออกความคิดเห็น
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 15:54  

ราคาโอเค สภาพน่าใช้มาก กล้องดี Very Happy
love Preaw V2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 22:23  

อยากทราบว่าเวลาจะดูไฟล์วีดีโอที่โหลดลงคอม ดูยังไงคับ เพราะผมเปิดดูไม่ได้อะคับ (ใช้winamp เปิด)
MaxGate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 23:25  

คืออยากรู้ว่ามันรับได้ถึง 1 Gb จริงรึป่าวครับคือกลัวเสียเงินฟรี

*เปิดในคอมผมใช้ Divx นะ ไม่ก็ Real Player
mrs01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วคับ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 18:29  

ผมไปซื้อมาได้ซักประมาณเดือนนึงแล้วคับ
ที่ บิ๊กซีราชดำริ
ราคา 4500 คับ
สิ่งที่ให้มาในกล่อง
1.โทรศัพท์มือถือ ไอโมบาย 510
2.แบ็ตเตอร์รี่
3.การ์ด256(ในเครื่องมัน64คับ)
4.หูฟัง(ก็โอเคน่ะคับ)
5.ซองซิลิโคนสีดำของไอโมบายคับ
6.สายUSB
7.ที่ชาร์ต
คับส่วนอื่นๆผมก็ว่าโอเคนน่ะคับสำหรับคนงบน้อย Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
มีอะไรถามได้น่ะคับ
~AzSaCiN~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 18:34  

เอ่อ เมม1gรับได้นะคับ ส่วนปัญหาที่หาเมมไม่ค่อยเจอ ผมก็เป็นนะ แต่ตอนนี้เจอต้นเหตุแล้วคับ
ถ้าคุณใส่ข้อมูลลงในเมมมากเกินไป มันจะเกิดปันหานี้ขึ้นคับ ทางแก้คือ อย่าใส่ข้อมูลให้เยอะ เหลือเนื้อที่ในเมมไว้
กล้องมีจุดนิดหน่อยนะ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นหรอก แต่ช่างเถอะเนอะเพราะไม่เน้นอยู่แล้ว
เสียดายตรงมันไม่มีจาวาอะ กับฟังชันที่นึกไม่ถึงว่าจะลืม คือ นาฬิกาจับเวลา
แวะมา(บ่อย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:32  

สงสัยจังค่ะ

1) เห็นคนเขียนกันเยอะว่าเอาสาย usb เสียบกับคอมแล้วโดน virus ถ้าเรา scan คอมตัวที่ใช้งานให้มั่นใจว่าปลอดภัยจะป้องกันได้มั๊ยคะ??
2) จะเอาmicro sd card ออกจากเครื่องได้ยังไงคะ ไม่กล้าดึงแรงกลัวมันจะพัง ตอนใส่ร้านใส่ให้น่ะค่ะ

เอามือถือเก่าไปเทิร์นที่พันธ์ทิพย์ เพิ่มเงินไป 2,800 บาท เลยได้เป็นลูกรัก 510 ใหม่เอี่ยมมาแทน คิดว่าใช้ได้ซัก 2 ปี ก้อสุดคุ้มล่ะค่ะ
นนนนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ................
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 19:47  

Alcohal Girl ผู้เขียน:
วันนี้เลยสดๆ ตอนนี้ราคา 0 เค้าโชว์ไว้ในตู้ว่า 4490 บาท แต่พอถามจริงๆเค้าลดอะไรให้ก็ไม่รู้อ่ะ เหลือแค่ 4267 บาทเอง สภาพโดยรวมก็โอเคนะ แต่ที่น่าโมโหคือตอนลองหูฟังอ่ะมันฟังเพลงได้แจ่มมาก แต่พอจะใช้คุยโทรศัพท์นี่สิแทบจะปาทิ้ง ก็มันกลายเป็นเสียงจี๊ดดดดดด ฟังแล้วแสบแก้วหูมาก กะว่าพรุ่งนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนอ่ะ ไม่ไหวๆนี่เพิ่งจะลองใช้ไอโมบายเป็นเครื่องแรกเลยนะ โดนเข้าไปเซ็งเลย(ดีนะว่าซื้อเครื่อง0) แต่บริการที่0ก็ดีนะ พนักงานเทคแคร์ดีอ่ะ เครื่องนี้จะแจ๋วกว่านี้ถ้ามีบลูทูธ อิอิ

แรกๆที่เราใช้ก็เป็นอย่างงั้นนะ

ก็คิดว่ามันห่วยจริงๆนั่นแหละ

ไปๆมาๆก็เพิ่งรู้เอง

ว่าเราเสียบสายหูฟังไม่สนิท

ลองไปทำดูนะ เสียบให้แน่นที่สุด

อันที่จริงๆดีมากๆเลย

ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีข้อเสียเลย

อย่าเพิ่งไปว่าเค้าซะล่ะ
peter wit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่ครับ คุณภาพและคุณสมบัติเกินราคา
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 17:55  

ใช้อยู่ครับ คุณภาพและคุณสมบัติเกินราคาจริงๆ
หน้าจอใหญ่ เสียงเรียกเข้า MP3 วิทยุ เครื่องเล่น MP3 กล้องดิจิตอล
บันทึกวีดีโอพร้อมเสียง เพิ่มหน่วยความจำได้ ใส่รูปภาพและวีดีโอในสมุดโทรศัพท์ได
หน่วยความจำในตัวเครื่องก็มากพอสมควร และใช้เป็น MODEM ได้อีกด้วย
และอื่นๆอีกมาก
ลองพิจารณาให้ถ่องแท้และเป็นธรรมดู คุณจะรู้ว่าน่าสนใจมากเลยครับ
ปล.อย่ายึดติดกับตรา NOKIA ให้มากเลยครับ
love Preaw V2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูไฟล์คลิปวีดีโอบนคอมไม่ได้อะคับ
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 23:07  

พอเอามาลงคอมแล้วเปิดด้วย Nero มันบอกว่า "Audio source plugin error: file invalid" แล้วลองเปิดด้วย Divx มันบอกว่า "Invalid mpeg4 format: the track referenced in the iods atom does not exist" สรุปพอลงคอมแล้วดูไม่ได้คับ แต่ดูบนมือถือได้นะ ทำไงดีเนี่ย Sad
ด.ช. กิ๊กก๊อก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 21:22  

คือผมอยากรู้วิธีใช้มือถือเป็นModem อะครับ และถ้าใช้เป็นโมเดมแล้วจะต้องเสียค่าบริการอะไรยังไง หรือว่าฟรีครับ
HangeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 17:20  

อ้างถึง:
คือผมอยากรู้วิธีใช้มือถือเป็นModem อะครับ และถ้าใช้เป็นโมเดมแล้วจะต้องเสียค่าบริการอะไรยังไง หรือว่าฟรีครับ

คงคิดค่าบริการตาม GPRS มั้งฮะ แล้วแต่ผู้ให้บริการ
รุ้ละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 21:39  

ออ เครื่องนี้ราคาเหลือ 3900 แน่ะ

มีถูกกว่านี้อีกมะ จะซื้อละนะ

เห็นเพื่อนใช้เนี่ยขนาดมือสองก็ยังทนทานงานสร้างจริงๆ Razz
HnageR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 510
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 11:56  

เห็นใบโฆษณาของโลตัสก็ราคา 3,990.-
อยากได้เหมือนกัน อาจจะรออีกนิดเปื่อถูกกว่านี้อีก Razz Laughing
HangeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 510
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 11:58  

เผื่อถูกกว่านี้อีก
num-screamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของเค้าดีจิง ใครเป็นพม่าไม่รุเรื่องไอทีเงียบปากไป !!
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 00:07  

Shocked ผมเองใช้รุ่นนี้มาตั้งกะออกมาใหม่ ๆ ปัจจุบันนี้ใช้ได้ 5-6 เดือนแล้วนะ หล่น 7-8 ครั้ง หล่นแรงมาก ๆ ครั้งนึง ขอบอกใครบอกไอโมบายไม่ดีเถียงตายเลย ไม่เป็นอะไรเลย ถึก สมราคามากกว่า ลูกเล่นก็ให้ครบในราคาเท่านี้ แล้วถ้ายี่ห้อนี้ไม่ดีจิงนะ ถามหน่อยมันจะมีงบไปโฆษณากะแกรมมี่ อาร์เอสหรอ ดูด้วย ไม่รวยจะโฆษณาไหวหรอ (ขายจนเงินนับไม่ทันแล้วด้วยซ้ำ) ผมก็เคยใช้นะ โซนี่ โนเกีย โมโตอ่ะ ข้อดีมันก็ต่างกันไป อันนี้มันไทยโมบายเอาไรมากได้ทุกอย่างครบราคาย่อมเยาว์ ถ้าคุณไม่มือหนักเกินไปใช้ของเป็นยังไงก็ไม่พังอ่ะ เว้นเสียแต่จะเป็นลาวไม่เคยใช้ของไอทีอ่ะ ต้องมือหนักไว้ก่อนมันเจ๊งก็ไม่แปลก แล้วไอพวกที่ไอนั่นเสียง่ายไอนี่เสียง่าย เราใช้ โซนี่ โนเกียไม่เคยเป็น ไม่อยากด่า ไอโมบายมันไม่ใช้ระบบปฏิบัติการเป็นโปรแกรมให้ยุ่งยากพังง่ายเหมือนของ แบรนด์เนมด้วยซ้ำ ไอพวกที่ใช้แล้วพังแล้วมาปากดีด่าอ่ะ ถามจิงเมิงใช้ของเทคโนโลยีเป็นจิง ๆ หรือปล่าวพังแล้วอ้างจังไม่ดี
ปล. รุ่นน้องกรูโรงเรียนคุณหนู มีเงินแต่ไม่ซื้อของแบรนด์เนม ใช้ไอโมบายกันหมด เป็น 10 คน ไม่มีใครเจ๊งง่ายซักคนถ้าจะด่าว่าเผอิญกรูโชคดีได้เครื่องที่มันดี ไม่ใช่แบบเราไอโมบายดีบางเครื่องอ่ะ เอ๊า !! อ้างไรได้อีกอ้าย-อิ พวกบ้านนอกใช้ไม่เป็นแล้วสะเหร่อด่าเกลียดนัก !! Laughing
popodfsaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือครับ ตอนนี้เครื่องมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 16:33  

เครื่องของผมพึ่งซื้อมา 5 วัน มันขึ้น กำลังค้นหา(เครือข่าย) ตลอดเลย ประมาณ 2 นาทีครั้ง คล้ายรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แต่เครื่องไม่ดับ แค่ขึ้นกำลังค้นหา ทำให้แบตหมดเร็วมาก อย่างอื่นปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ซิมที่ใช้เป็นซิม TRUE ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 20:08  

Hi all !
I don't know ThaiLan language !
So, U can tell me about question :

How to install 510 (7311 ) driver to connect I-mobile 510 <-----> PC
(Not connect like USB flash)

Thankyou very much !

Please send to my email: orions@sg.netnam.vn
ขอถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาภาพ พักหน้าจอ เราใช้รูปที่เรา ถ่ายมา ได้ป่ะคับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 10:26  

เวลาภาพ พักหน้าจอ เราใช้รูปที่เรา ถ่ายมา ได้ป่ะคับ Laughing

กะว่าจะซื้อวันนี้อยู่

ราคา เหลือเท่าไหร่แล้วคับ
skyblue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 14:48  

มี Ringtone มาฝากแฟนๆ i mobile เพลงรอ ของ แคลช ที่ http://www.upload.th.md/download.php?id=FDD17262
และเพลง คนกลาง ที่ http://www.upload.th.md/download.php?id=484208B5
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: