Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 510 - So many Features in One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 385 / เข้าชม: 1018415
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 18:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมะวานเองครับ ส่วนรูปที่ถ่ายสามารถเอามาเป็นภาพพักหน้าจอได้ครับ
TMBC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอหนอยจิ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 00:46  

AzSaCiN ผู้เขียน:
เราซื้อมาตั้งแต่ตอนที่ออกใหม่ๆอะ ประมาณ 5 เดือนเห็นจะได้
ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยหนิ อยากบอกว่าใช้ดีมากๆ
หลังจากที่ได้อ่านมาหลายกระทู้ บางท่านก็บอกว่าใช้ดี บางท่านก็บอกพังง่าย
แต่ที่เราได้เจอมากับตัวนะ ตกพื้นไป2ตรั้ง ความสูงประมาณเมตรกว่าๆ แต่ใส่ซองซิลิโคนไว้
ก็ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลย แล้วเครื่องเราก็เปิดไว้ทั้งวันทั้งคืน แบตก็อยู่ได้ประมาณ3วัน
ประทับใจมากๆ ต่อคอมก็ไว ใช้เป็นโมเด็มเล่นเน็ตได้อีกตะหาก

เราเคยใช้โนเกียมาก่อน ตอนที่ทำโนเกียตกอะ อย่างแรกเลยมันจะขึ้นว่าไม่ใส่ซิมการ์ด แบบว่าซิมหลวมอะ แต่ของไอโมบายตก ไม่เห็นมีไรเลย

สรุปก็คือ ซื้อไอโมบายอาจจะเป็นการเสี่ยงโชคก็ได้มั้ง บางเครื่องก็พังไว บางเครื่องก็ไม่เป็นไรเลย

ขอdriverหน่อยสิที่ทำให้เป็นโมเด็มง่ะครับ แล้ว รุ่นนี้มันรับส่ง MMS ไหม ทำไมเราทำไม่ได้
~AzSaCiN~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 19:52  

เออ MMS ได้คับ ต้องตั้งค่าให้เข้ากับซิมก่อนนะ
ใครอยากได้ไดร์เวอร์ ทิ้งเมลล์ไว้ละกัน ออนเอ็มได้ยิ่งดี ไดร์เวอร์ขนาดไฟล์แค่2kเอง ถ้าออนจะส่งผ่านเอ็มให้เลย
ถ้าไม่ได้เล่นเอ็มก็บอกนะ จะได้ส่งให้ทางเมลล์
Duo Maxwell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย I-mobile 510 ใช้มา 2 เดือนกว่า ด่วน!
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 01:39  

ขาย I-mobile 510 ใช้มา 2 เดือนกว่าใช้เองเลยครับ สภาพเยี่ยมสุด ๆ ติดกันรอย พร้อมกล่อง,คู่มือ,ที่ชาร์จพร้อมแบต,Mem 256 MB ต้องการขายเพราะมันไม่บลูทูธอ่ะ เสียความรู้สึกมากกะไอ้เครื่องนี้ ผมผิดเองตอนซื้อไม่ดู Spec ให้ดีก่อน ตอนนี้อยากได้เครื่องใหม่แล้ว หรือใครมี Sony K750 ขอเพิ่มเงินให้ก็ได้นะครับแต่อย่าเกิน 3000 นะ งบน้อยอ่ะ (อยากได้ Sony K750 คร้าบ) นัดเจอและชำระเงินขอเป็นในกรุงเทพนะครับ
Ttoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 21:03  

ตัวแปลงหูฟังที่ใช้ได้กับ 510 ที่เชียงใหม่ทีขายที่ไหนบ้างครับ และราคาเท่าไหร่
Duo Maxwell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโทษนะครับสำหรับโทรศัพท์ที่ผมกำลังจะขาย กลับมีปัญหาเสียก่อน
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 06:51  

ผมต้องขอโทษคุณที่มาซื้อโทรศัพท์ของผมด้วยนะครับ เมื่อพอนัดเจอแล้วโทรศัพท์กลับเปิดไม่ติด ผมรู้เหตุผลแล้วหล่ะครับ มันติดไวรัสจากคอมเมื่อคืนในช่วงระหว่างที่ผมกำลังจะ Update เพลงใหม่ ๆ ให้ แต่ตอนนี้ผมเอาไปขายศูนย์ได้มา 1600 แล้วนะครับ ผมต้องขอโทษจริง ๆ ที่ทำให้คุณผิดหวังและเสียเวลา ขอโทษนะครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อดีนะ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:02  

เราใช้มาหลายเดือนและ ไม่มีปัญหาอะไรนะ เสียงก้อโอเค มันก้อสมราคาดีนี่ Razz
sdsdsd
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 17:46  

เง้อ N-Gage หาย ก็เลยต้องหาโทรศัพท์ใช้
ไม่รู็เอารุ่นไหนดี ก็เลยเอารุ่นนี้ล่ะ รู้สึกว่าจะเตะตาตั้งแต่ตอนออกใหม่ๆ
ไม่เคยใช้ของ ไอโมบายด้วย ไม่ีรู้จะเจอไรมั่ง
ตอนเครื่องแรก ใช้ของโนเกีย ซื้อมาได้ 3 อาทิตย์ ถ่ายรูปแล้วเครื่องดับอัตโนมัติ ก็เลยเอาไปขายถูกๆ กะร้าน
เปลี่ยนใช้ N-Gage QD ซึ่งก็ถูกใจ มาก ลงโปรแกรม เล่นเกมได้ แต่ฟงัเพลงเสียงแย่แมวไม่แดก แถมด้วยความถึกทน ที่ทำตกบ่อยมาก มานยังไม่เปนไร
ใช้จนคุ้ม ดูหนัง(ไฟล์ AVI ชัดดี) เล่นเกม ลงโปรแกรม คุ้ม ใช้อย่างคุ้มค่าสุดๆ
และแล้วมันก็หายไป เพราะเพื่อนเลวคนนึง..
ตอนนี้ไม่มีโทรศัพท์ใช้ ตังค์ก็หมด เลยเลือกรุ่นนี้นี่แหละ แม่ซื้อ ส่งมาให้ ยังไม่ได้รับเลย เด๋วลองใช้แล้วจะมาบ่นอีกที อิอิ(รุ่นนี้ออกมานานแล้วแต่เพิ่งซื้อ โครดเชยเลยเรา แต่ใครจะว่าไงไม่สน )

ราคา 4000 แถม เมม 512 หูฟัง USB ก็โอเคเมื่อเทียบกับราคา แต่ยังไม่ได้ ใช้นี่จิ ไม่รู้จาบอกไง -*-

แต่ที่แน่ๆ เพราะ มานไม่แพงมาก ก็เลยบอกแม่เอารุ่นนี้(เงินยิ่งหายากๆ อยู่)
ส่วนเงินที่เราเก็บไว้มานาน จะเอาไปซื้อ PSP มาเล่น อยากได้มานานแล้ว แต่มีเหตุจำเป็นต้องเอาเงินที่เก็บไว้ไปใช้ทุกที (ซะงั๊น)
นายซุ่มยิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือครับ ตอนนี้เครื่องมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 23:31  

popodfsaf ผู้เขียน:
เครื่องของผมพึ่งซื้อมา 5 วัน มันขึ้น กำลังค้นหา(เครือข่าย) ตลอดเลย ประมาณ 2 นาทีครั้ง คล้ายรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แต่เครื่องไม่ดับ แค่ขึ้นกำลังค้นหา ทำให้แบตหมดเร็วมาก อย่างอื่นปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ซิมที่ใช้เป็นซิม TRUE ขอบคุณครับ

ซิมของคุญหลวมไปหรือเปล่าลองใส่ใหม่ดูนะคับ

รบกวนอยากทราบว่าตอนนี้ ที่นาซ่า (ดิคาฟเวอรี่) ราคาเครื่องเท่าไหร่คับแล้วแถมอะไรหรือเปล่า
แล้วที่ มาบุญครองราคาเท่าไหร่ แถมอะไรบ้างอีกเช่นกัน Neutral ขอบคุณคับ
sdsdsd
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 21:50  

คือ ว่าในที่สุด แม่ก็ส่งของมาถึงมือเรา

ลองใช้แล้วโดยรวมก็โอเค หน้าจอ ก็สีชัดมากดูคลิป ชัดแจ๋ว อิอิ
MP3 ลำโพงนอกก็พอได้ พอฟังได้ แต่ไม่ถึงกับดีมาก กล้อง ถ่ายแล้วดูในเครื่อง เจ๋งดี แต่เปิดในคอมมานแปลกๆ
แต่ที่เสียอารมณ์ มากมาย คือ หูฟังที่แถมมา นี่สิ รู้สึกเหมือนแจ๊กมานไม่ค่อยดี เสียงออกมากไม่ออกบ้าง แล้วแต่ดวงว่าจะเสียรูได้ดีหรือไม่ เซ็งๆ ซื้อที่ปทุม ตอนนี้อยู่พิษณุโลกไม่รู้จะไปเปลี่่ยนไงอ่า ถ้านั่งรถไปไม่คุ้มแน่ เง้ออออ

ไม่ทราบว่า มีหูฟังอื่นๆ เจ๋งๆ ที่พอใช้แทนกันได้บ้างหรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอหนอยจิ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 12:04  

TMBC ผู้เขียน:
AzSaCiN ผู้เขียน:
เราซื้อมาตั้งแต่ตอนที่ออกใหม่ๆอะ ประมาณ 5 เดือนเห็นจะได้
ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยหนิ อยากบอกว่าใช้ดีมากๆ
หลังจากที่ได้อ่านมาหลายกระทู้ บางท่านก็บอกว่าใช้ดี บางท่านก็บอกพังง่าย
แต่ที่เราได้เจอมากับตัวนะ ตกพื้นไป2ตรั้ง ความสูงประมาณเมตรกว่าๆ แต่ใส่ซองซิลิโคนไว้
ก็ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลย แล้วเครื่องเราก็เปิดไว้ทั้งวันทั้งคืน แบตก็อยู่ได้ประมาณ3วัน
ประทับใจมากๆ ต่อคอมก็ไว ใช้เป็นโมเด็มเล่นเน็ตได้อีกตะหาก

เราเคยใช้โนเกียมาก่อน ตอนที่ทำโนเกียตกอะ อย่างแรกเลยมันจะขึ้นว่าไม่ใส่ซิมการ์ด แบบว่าซิมหลวมอะ แต่ของไอโมบายตก ไม่เห็นมีไรเลย

สรุปก็คือ ซื้อไอโมบายอาจจะเป็นการเสี่ยงโชคก็ได้มั้ง บางเครื่องก็พังไว บางเครื่องก็ไม่เป็นไรเลย

ขอdriverหน่อยสิที่ทำให้เป็นโมเด็มง่ะครับ แล้ว รุ่นนี้มันรับส่ง MMS ไหม ทำไมเราทำไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 15:51  

ราคาเหลือเท่าไหร่อ่ะคับ ตอนนี้ กำลังเก็บตังค์อยู่ หุหุ เสร็จแน่ ๆ เยย เอารุ่นนี้แหละ
sdsdsd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 19:49  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาเหลือเท่าไหร่อ่ะคับ ตอนนี้ กำลังเก็บตังค์อยู่ หุหุ เสร็จแน่ ๆ เยย เอารุ่นนี้แหละ

ตอน ผมให้แม่ซื้อ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน 3990 ครับ
nieo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ทราบว่ารุ่น 510 เสียบหูฟังแล้วสามารถฟังตัวเครื่องได้มัยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 15:04  

ไม่ทราบว่ารุ่น 510 เสียบหูฟังเป็นสัญญาณแล้วสามารถฟังตัวเครื่องได้มัยค่ะ
เราก็เป็นอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือครับ ตอนนี้เครื่องมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 11:01  

popodfsaf ผู้เขียน:
เครื่องของผมพึ่งซื้อมา 5 วัน มันขึ้น กำลังค้นหา(เครือข่าย) ตลอดเลย ประมาณ 2 นาทีครั้ง คล้ายรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แต่เครื่องไม่ดับ แค่ขึ้นกำลังค้นหา ทำให้แบตหมดเร็วมาก อย่างอื่นปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ซิมที่ใช้เป็นซิม TRUE ขอบคุณครับ

มันไม่ได้เป็นที่เครื่องหรอกมั้งนะเราว่า น่าจะเป็นที่ซิมแหละ เราก็ใช้ซิมทรู เพราะตอนนั้นเราใช้ของโนเกีย มันก็เป็นอ่ะ นั่งอยู่ดีๆมันก็ขึ้นมาว่า กำลังข้นหาเครือข่าย อะไรประมาณนี้แหละ ^^ แต่เท่าที่ดูก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่นะ มันก็ยังใช้ได้ (แค่ทำให้แบตหมดเร็ว -*-)
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย 510 ก็คุ้มนะ!!
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 21:39  

มันก็ไม่ได้แย่อะไรนะ

กล้องก็ชัดดี แต่สีแปลกไปบ้าง ฟังmp3 เสียงก็ไม่แตก

ก็สามารถเอารูป กับ เพลงจากคอมพิวเตอร์ได้ กำหนดอะไรได้เยอะ

เพลงก็มีเยอะเหมือนกัน เห็นเขาจะแถมการ์ดอะไรมาด้วย

ในการ์ดเพลงก็เยอะมากก 100กว่าเพลงได้ เห็นมีMV เพลงใจนึกก็รัก อีกใจก็เจ็บ ด้วยอ่ะ

ผมซื้อเมื่อวันก่อน4000กว่าอ่ะ ผมว่าก็คุ้มนะ
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 15:43  

ผมซื้อได้ไม่ถึงวันกะว่าจาโหลดเพลงพอต่อสาย USB ที่คอมพ์ปรากฏว่ามีไวรัสที่โทรศัพท์ครับคอมพ์ผมก็ติดไวรัสไปด้วยพอถอดสาย USBเปิดโทรศัพท์ใหม่ เพลง,มิวสิค vdo ที่แถมมากับเครื่องหายหมดเลยครับจะไปเปลี่ยนที่ร้านเขาไม่ให้เปลี่ยนครับก็เลยต้องส่งซ่อมที่ศูนย์ ซวยจริงๆ
sangseekaew
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile 510 - So many Features in One
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 05:38  

[b]ห่วยมากไม่ดีเลยเพื่อนเพิ่มซื้อมาราคาถูกก็จริงแต่คุณภาพไม่ได้สมกับราคาเลยของเพื่อนผมนะ ลำโพงเปิดจนสุดเสียงจะแตกมากมากทั้งที่เพิ่งซื้อมาและยังเวลาคนโทรเข้ามาหน้าจอยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นหน้าจอจะแสดงหน้าจอปกติแต่สั่นและมีเสียง ยอมรับว่าไม่ดีอย่างแรง เสียดายตั้งที่เพื่อนมันซื้อจริง ๆ [/b] Sad Sad Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
sangseekaew
Year's Star

หัวข้อ : 40 Dreegree
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 05:49  

ไม่ดีเอามาก ๆ ไม่ได้ใส่ร้ายนะครับแต่เสียได้ตังที่ซื้อจริง ๆ เอาเงิน สามสี่พันมาเล่นกับอะไรก็ไม่รู้ หน้าจอเล็กรับได้ไม่เป็นปัญหาสีสวยดีแต่เวลาฟังเสียงจะแตกขนาดที่ผมยังไม่ได้เลือกเสียงที่ดังที่สุดแล้วนะมันยังแตกจนน่าเกลียดได้ขนาดนี้ เวลาคนโทรเข้านะหน้าจอบางครั้งจะไม่ขึ้นว่ามีสายโทรเข้าแต่จะสั่นและเสียงเท่านั้นและกดรับก็ไม่ได้ ต้องกดทิ้งแล้วโทรมาใหม่น่าอารมณ์เสียที่สุดเลยใช้ได้ไม่กี่เดือนเองนะนี่ถ้าเป็นปีคงไม่ต้องพูดกันแล้วเล่นตัวอื่นดีกว่าครับเพิ่มตั้งอีกสักนิดหาซื้อ nokia se moto มาใช้ดีกว่า ผมได้ได้แอนตี้ เครื่องยี่ห้อนี้นะแต่ว่ารุ่นนี้ไม่ใหวจริง ๆ ครับ พี่
narijank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 10:41  

ไม่จริงใครว่าไอโมบายไม่ดี ประสิทธิภาพก็โอนะ ซื้อมาคิดว่าคุ้มเกินราคา ซื้อมา 4000 บาท รุ่น 510 ลูกเล่นก็โอเค เมมก็เยอะ คุ้มเกินราคา ตนที่ว่าไม่ดีน่ะ ใช้เทคโนโลยีให้เป็นก่อน ให้รู้จักใช้นะ ไปว่าของเค้าใส่ร้ายชัดๆๆ ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย เสียงก็โอเคดี
คนน่ารัก <โคราช>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมากๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 18:48  

ผมซื้อมา 1 อาทิตย์ ฟังเพลงตลอด 24 ชม. คุยตลอด ไม่มีปัญหา ตอนแรกก้อคิดว่าซื้อมา ไม่นานก้อคงพังอ่ะนะ แต่ว่าพอมาชั้ยจิงๆๆ ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ ฟังชั่นครบ ดี ราคาก้อตอนี้ขึ้น 4 พันกว่าล่ะ แล้วช่วงนี้นะครับขอเตือนว่าระวังของปลอมด้วยเพาะว่า เข้าปล่อยเครื่อง 600,000 เครื่องแต่ว่า มันมี ลอกเลียนแบบ นะครับ ระวังด้วย เพราะของปลอมขายประมาน 2 พันกว่านะครับ
ภูเก็ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 20:40  

ซื้อมาเมื่อกี้เอง ตอนแรกจะไปซื้อ LG แต่ตังมีแค่ 4000 เลยไปซื้อตัวนี้มา ถือว่าใช้ได้ เลยนะ
ถึงจะเล่น 3 GP ไม่ได้ แค่เมม 512 ที่แถมมา กับอุปกรณ์ ครบนี่ ก็คุ้มละคับ ให้งานได้หมด
สำหรับคนงบน้อยนะ

หน้าตาไม่สวยมากนักแต่เทียบกับ LG GW200 หน้าตาตัวนี้คิดว่าดีกว่านะ
coppy7
Year's Star

จังหวัด: roiet
หัวข้อ : Re: i-mobile 510 - So many Features in One
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 22:32  

sangseekaew ผู้เขียน:
[b]ห่วยมากไม่ดีเลยเพื่อนเพิ่มซื้อมาราคาถูกก็จริงแต่คุณภาพไม่ได้สมกับราคาเลยของเพื่อนผมนะ ลำโพงเปิดจนสุดเสียงจะแตกมากมากทั้งที่เพิ่งซื้อมาและยังเวลาคนโทรเข้ามาหน้าจอยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นหน้าจอจะแสดงหน้าจอปกติแต่สั่นและมีเสียง ยอมรับว่าไม่ดีอย่างแรง เสียดายตั้งที่เพื่อนมันซื้อจริง ๆ [/b] Sad Sad Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

เครื่องแค่3-4พัน คุณจะไปเอาอะไรกะมันมากลำโพงแตกคุณก็ใส่หูฟังซะ ถ้ายังไม่พอ ก็ไปซื้อหูฟังโซนี่กับตัวแปลงมาใส่ ราคา199ที่ศูนย์มี หูฟังเลือกเอาตามใจ

พวกเครื่องแบรนดังบางทีมันก็ยังรวนเลย มันอยู่ที่คนใช้ไม่ได้อยู่ที่เครื่อง ผมใช่nokia3250 ทำเองทุกอย่าง กับ ไอโมบาย510 ยังไม่มีปัญหาเลยเพราะไม่ตอ้งยุ่งยากกับโปรแกรมของมันเหมือนโนเกีย

คนที่ใช้โนเกียบางคนมันยังไม่รู้ว่ามันใช้ทำไรเลย ใช้แค่โทรเข้าโทรออก ถ่ายรูป ฟังเพลง รับส่งข้อความ เล่นเกม ไอ้ที่มันมีมาให้ในเครื่องเยอะๆๆใช่ไม่เป็นหรอก อยากได้โปรแกรมนู้นโปรแกรมนี้เข้าร้านให้ร้านลงให้โถ่ (เสียเงิน) ไวรัสกินก็ยังทำไม่เป็น ไปร้านอีก (เสียเงินอีก)

ของที่ดีอยู่กับคนที่ใช้ไม่เป็นมันก็เหมือนถือหินไว้ในมือแหละครับ สู้ดีเอาแบบที่ๆมันพอใช่ได้ดีกว่าครับ
coppy7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 22:50  

ภูเก็ต ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อกี้เอง ตอนแรกจะไปซื้อ LG แต่ตังมีแค่ 4000 เลยไปซื้อตัวนี้มา ถือว่าใช้ได้ เลยนะ
ถึงจะเล่น 3 GP ไม่ได้ แค่เมม 512 ที่แถมมา กับอุปกรณ์ ครบนี่ ก็คุ้มละคับ ให้งานได้หมด
สำหรับคนงบน้อยนะ

หน้าตาไม่สวยมากนักแต่เทียบกับ LG GW200 หน้าตาตัวนี้คิดว่าดีกว่านะ

3gp เล่นได้นะครับ
ก็ดีนี่นา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 19:22  

ของเราเสียงไม่เห็นแตกเลยนะ แต่ติดนิดนึงตรงกล้องถ่ายแล้วมีภาพออกมามัวๆบ้าง แต่จะไปเอาอะไรมาก ซื้อมาราคาเท่านี้มีลูกเล่นขนาดนี้ก็ดีแล้ว แถมเสียงเวลาเล่น mp3 ดีกว่าของโนเกียบางรุ่นด้วยซ้ำ แถมเมมก็เยอะอีก ของเราทำตกหลายครั้งแล้วยังไม่เป็นไรเลย ไม่มีรวนไม่มีดับ (แต่ใส่ซิลิโคนนะ) ยิ่งเมื่อวานเราใส่ไว้ในกระเป๋าแล้วพอหยิบอย่างอื่นมาเกิดหล่นออกมาด้วย กระเด็นไปไกลเลยด้วยอ่ะ (ไปใต้เก้าอี้คนอื่นที่อยู่แถวหน้าเราอ่ะ) เรานึกว่าจะพังซะแล้ว เพราะหล่นแรงแล้วก็ไกลด้วย ยังไม่เป็นไรเลย ^^ แต่ถนอมๆหน่อยก็ดีนะ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 19:37  

ตอนนี้3900 แถมเมม 512
OranM.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกินคุ้ม
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 22:36  

- ที่คิดไว้สำหรับมือถือราคาไม่ถึง 4,000
- ทำให้วิทยุเทปตัวเก่าในรถ กลายเป็นตัวเก่งไปเลย แค่เสียบเครื่องแปลงเทปใส่หูฟัง แค่นี้ก็มีเครื่องเล่น MP3 ติดรถ (update เพลงฮิตตลอด)
- ทำให้เวลาเข้าห้องน้ำ กลายเป็นห้องสุขาสมชื่อ แค่เสียบเข้าลำโพง Sony ตัวเล็ก (199 บาท) ทั้งวิทยุ / mp3
- ทีแรก แค่นี้ก็ว่าคุ้มแล้ว

- แต่หลังจากพลิกโลกหา driver modem เจอ
- ตอนนี้ แค่ Notebook กับมือถือตัวเก่งราคาย่อมเยาว์ ก็ทำให้ที่ทำงานกับ ที่เที่ยวกลายเป็นที่เดียวกันไปแล้ว

อย่างนี้ ไม่เรียกว่าคุ้ม แล้วจะเอาอะไรกับมันอีก

ปล. เรื่องจริงนะ ไม่ได้ช่วยเค้าโฆษณา
น่างอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 15:54  

อยากทราบว่าตอนนี่ราคาที่คิดว่าถูกที่สุดเท่าไหร่อ่ะค่ะ

ดูๆรุ่นนี้อยู่พอดีอ่ะค่ะ
i-mobile510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหล่อ่ะตอนนี้
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 14:35  

ราคาเท่าไหล่บอกที Rolling Eyes
i-mobile510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหล่อ่ะตอนนี้
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 14:35  

ราคาเท่าไหล่บอกที Rolling Eyes
coppy7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 17:56  

3900 แถมเมม 512
ชื่อ ไม่บอก อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่รู้
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 13:10  

ก็ดี Smile Smile [/i][/b]
icypanda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังที่กดรับสาย-วางสายได้
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 10:33  

ต้องการขายหูฟังที่ใช้กับ i-mobile 510 กดรับสาย และวางสายได้ค่ะ

ซื้อมาให้เพื่อนแล้ว ซ้ำกันค่ะ ของแท้ 400 บาท

ใครสนใจ ทิ้งเบอร์ไว้ที่ l_panadda@hotmail.com นะคะ
Nengy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา 3790 บาท
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 19:29  

ตอนนี้ราคา 3,790 บาท แถม Mem 256 MB ที่เทสโก้ โลตัส เมื่อวานไปดูมา ลองเล่นดูแล้วใช้ได้ จะไปซื้ออาทิตย์หน้า ได้ความอย่างไรจะเล่าสู่กันฟังจ้า / Nengy
AlphaQuad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 16:07  

อยากได้การ์ตูน ที่มันแถมในเครื่องอ่าครับ ที่เป็นการ์ตูน นกเพนกวิ้น อ่า ช่วย อัพโหลดได้ป่าว ครับ ขอบคุณครับ
510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 510
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 15:05  

ถือว่าอยู่ในระดับดีมาก พูดถึงราคากับคุณภาพ

ผมซื้อมาแค่ 3,520 บาท ของแท้รับประกันศูนย์ อุปกรณ์ครบ แถมเมมอีก 512 mb

ใช้มาเกือบเดือนแล้วดีมากเมื่อเทียบกับราคาและคุณสมบัติ
ไม่มีรวน เสียงดี แต่เวลาเสียบหูฟังไม่ค่อยแจ่มเท่าไร

ภาพที่ถ่ายออกมาจากกล้องตัวนี้ ก็พอไปวัดไปวาได้
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 510
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 15:14  

510 ผู้เขียน:

ผมซื้อมาแค่ 3,520 บาท ของแท้รับประกันศูนย์ อุปกรณ์ครบ แถมเมมอีก 512 mb

วันนี้ล่าสุดครับ 19/04/07 เพิ่งไปเดินดูมาหมาดๆที่ it-สแคว ชั้น2 ร้านไรจำไม่ได้
ราคา 3,450 แล้ว ทุกอย่างในกล่องอยู่ครบ การ์ด 512 mb เหมือนเดิม รับประกันด้วย หุหุ
o_la_la
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 15:12  

ใช้ได้ ดี พอสมควร
เล่นได้ทุกฟอร์แมต mp3,mp4.3gp
ผมแปลงหนังลงได้ 2 เรื่อง ดูจนเมื่อย ชัดดี (512mb)
ถ้าลงเพลง ได้ประมาณ 100 เพลง ( mp3 ) การ์ด512+ตัวเครื่อง

เสียแต่ กล้อง มันไม่คอยชัด ถ่ายรูปสีเพี้ยน ถ่ายวีดีโอ สีมันออกแปลก ๆ

แต่ก็ โอเค กับ ราคาประมาณนี้ กับลูกเล่นที่พอสมควร Embarassed Embarassed
510///---
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 17:57  

-0-[b][/b]
Anakin..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 10:57  

โลตัส ลงเมลล์ I-Mobile 510 ราคา 3,490 บาท ถูกมั่กๆ / Anakin
hero1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 510re
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 22:32  

Shocked สวยดี น่าใช้ ราคาก็ลงดิ่งจนน่ากลัวจริงๆ ตอนนี้ 3,290 แล้วจ้า (เดอะมอลล์) แถม memory card 512 ด้วย โอ๋พระเจ้า อะไรกัน ตอนนี้ซื้อมาใช้แล้วคุ้มมาก เสียงฟัง MP3 ใสดี
ตอนนแรกก็จะรอ 516 แต่รูปร่างมันไม่คอยสวยเลยไม่เอา ก็ตัดสินใจซื้อ 510 ดีกว่าสวยกว่าเยอะ อิอิ
kong-arsenal@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มความจำได้ครับมีขายเรียกว่าไมโครsdของผมใช่1กิ๊กครับอิอิ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 16:25  

[quote="I love I-mobile"]ไม่ทราบว่าหน่วยความจำของเครื่องนี่เพิ่มได้มั้ย ใครรู้ชอบตอบ/quote]ให้หน่อยนะครัเพิ่มความจำได้ครับมีขายเรียกว่าไมโครsdของผมใช่1กิ๊กครับอิอิบ[
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2007 22:57  

3สามารถเล่นวิดิโอได้2ชนิดครับ คือmp4และ3gp แต่เราสามารถเล่นได้ทุกชนิดเลยครับไม่ว่าจะเป็นคาราโอเกะ มิวสิกวิดิโอ หนัง คลิปวิดิโอต่างๆหรือทุกชนิดครับ...เพียงแค่เราแปลงชนิดของไฟล์วิดิโอนั้นให้เป็น MP4 หรือ 3GPครับเราก็สามารถเก็บวิดิโอใว้ดูในมือถือได้ โอ้แล้วเราสามารถแปลงไฟล์วิดิโอได้ไงงั้นเหรอ โอ๊จอร์จมันไม่ยากเลยเพียงใช้โปรแกรมแลงไฟล์ไงล่ะ เราสามารถดาวน์โหลดได้ฟรีครับ ที่ไหนเหรอครับ searchใน googlไงครับ พิมพ์คำว่า..โปรแกรมแปลงไฟล์ครับ...หรือผมแนะนำอย่างง่ายๆนะครับพิมพ์..imtoo..มันเป็นโปรแกรมที่ใช้งานง่ายครับผมก็ใช้อยู่ครับ..อิอิของผมมีเยอะเลยครับเพราะผมใช้1กิ๊กครับ
kong-arsenal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มค้าจริงๆครับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 23:50  

F^ข้อดี 1.ฟังmp3 เสียงดีมาก สามารถปรับเสียงได้ เช่น rock base เสียงสูงและอีกมากมายครับ 2.สามารถเพิ่มความจำได้ครับ สูงสูด1000เมกไบต์หรือ1กิ๊ก สามารถใส่เพลงได้มากถึงประมาณ260เพลงเลยทีเดียวครับ..สามารถหาซือได้ครับราคาประมาณ1.200บาทแต่ก็คุ้มครับ..เรียกว่า.ไมโครsd.มีหลายขนาดให้เลือกครับ 128 256 512 และ1000หรือ1กิ๊กกะไบท์ครับ 3สามารถเล่นวิดิโอได้2ชนิดครับ คือmp4และ3gp แต่เราสามารถเล่นได้ทุกชนิดเลยครับไม่ว่าจะเป็นคาราโอเกะ มิวสิกวิดิโอ หนัง คลิปวิดิโอต่างๆหรือทุกชนิดครับ...เพียงแค่เราแปลงชนิดของไฟล์วิดิโอนั้นให้เป็น MP4 หรือ 3GPครับเราก็สามารถเก็บวิดิโอใว้ดูในมือถือได้ โอ้แล้วเราสามารถแปลงไฟล์วิดิโอได้ไงงั้นเหรอ โอ๊จอร์จมันไม่ยากเลยเพียงใช้โปรแกรมแลงไฟล์ไงล่ะ เราสามารถดาวน์โหลดได้ฟรีครับ ที่ไหนเหรอครับ searchใน googlไงครับ พิมพ์คำว่า..โปรแกรมแปลงไฟล์ครับ...หรือผมแนะนำอย่างง่ายๆนะครับพิมพ์..imtoo..มันเป็นโปรแกรมที่ใช้งานง่ายครับผมก็ใช้อยู่ครับ..อิอิของผมมีเยอะเลยครับเพราะผมใช้1กิ๊กครับ 4.สามารถบันทึกวิดิโอได้ไม่จำกัดครับ 5.แบทเตอรี่ยาวนาน แต่ใช้เวลาชาร์จน้อยมาก นี้ก็เป็นคุณสมบัติครับ..ผมอยากบอกว่ามันเป็นรุ่นที่ค้มค่ามากๆราคาไม่แพงครับความสามารถก็เยอะครับ.............ถ้าใครมีปัญหาเกี่ยวกับรุ๋นน้ก็สามารถคุยกันได้นะครับaddมาที่..kong-arsenal@hotmail.com..ได้เลยครับ
kongarsenal
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2007 00:03  

[quote="เราก็เป็นอ่ะ"][quote="popodfsaf"]เครื่องของผมพึ่งซื้อมา 5 วัน มันขึ้น กำลังค้นหา(เครือข่าย) ตลอดเลย ประมาณ 2 นาทีครั้ง คล้ายรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แต่เครื่องไม่ดับ แค่ขึ้นกำลังค้นหา ทำให้แบตหมดเร็วมาก อย่างอื่นปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ ซิมที่ใช้เป็นซิม TRUE ขอบคุณครับ[/quot อิอิไม่ต้องงงครับมันเป็นเรื่องของภาพพักหน้าจอครับผมถ้าเราไปใช้รูปใดรูปหนึ่งโดยใช้เป็นภาพพักหน้าจอแลวเราไปลบรูปนั้นมันก้อเลยเป็นการพักเครื่องแทนครับ55วิธีแก้ก็ไปตั้งค่าภาพพักหน้าจอใหม่ไง555 มีอาไรก้อถามผมได้นะครับที่เมลkonkong-arsenal@hotmail.com
ไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --->//ช่วยหน่อยนะค่ะ มะรุจิงๆ -o(><)o-//<---
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 16:03  

Zomzaa29 ผู้เขียน:
หวัดดีค่ะทุกคน ^^
คือว่า เราเพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่กี่วันเองอ่ะ -*- มันงงๆกับการใช้เสียงเรียกเข้าอ่ะ ต้องทำยังงัยหรอค่ะ มันถึงจะเป็นเสียง mp3 อ่ะ เวลามีเบอร์ที่เราไม่ได้เมมไว้โทรเข้ามา มันจะเป็นเสียงเมโลดี้ของเครื่องอ่ะ ต้องตั้งเป็นกลุ่มหรอ โอ๊ย!!!!! งงค่ะ งงมากๆๆๆด้วย ช่วยบอกให้หายงงหน่อยเถอะนะค่ะ ถึงแม้ว่ามันดูจะเป็นคำถามที่โง่ๆไปหน่อย แต่เรามะรุจิงๆๆนี้น่า อีกอย่างนะค่ะ ที่หน้าจอมันขึ้นรูปลำโพงแล้วก้อห้อยเลข 2 อ่ะค่ะ มันคืออะไรค่ะ แล้วจะแก้ยังงัย

Ps. ขอบคุณนะค่ะทุกคนที่อ่าน แล้วสามารถตอบปัญหาข้อข้องใจนี้ได้ ขอบคุณมาๆๆค่ะจากใจจริง..... o-(^-^)-o ช่วยด่วนเลยนะค่ะ
เราก้อเข้าไปเล่นmp3เลือกรายการเพลงครับแล้วก้อตัวเลือกครับจากนั้นเลือกคำสั่งใช้เป็นเสียงเรียกเข้าครับ ถ้ยังไม่ได้ก้อเข้าไปที่ตั้งค่า..รูปแบบ...ทั่วไป..กำหนดเอง..เสียง..สายเรียกเข้าครับถ้ายังไม่มีในรายการก้อแสดงว่ารายการเต็มครับต้องเอาเพลงที่เราต้องการมาแทนที่ครับ ...kong-arsenal@hotmail.com
ขออนุญาตขายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย I-mobile510 สีดำ เหมือนใหม่ พาสติกหน้าจอยังไม่ลอกออก
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 00:56  

สีดำไม่ค่อยได้ใช้เลยจะขายครับ เหมือนใหม่ อุปกรครบ ทั้งกล่อง สภาพดี ใช้เองไม่มีปัญหาเลย พลาสติกใสหน้าจอยังไม่ได้แกะ ใส่ซองซิลิโคนตลอด ใช้น้อย ส่วนมากไว้รับสายอย่างเดียวสนใจโทรได้ครับ 0831773784 pop 2900 ต่อรองได้ครับ
รูป
http://www.thaisecondhand.com/view/showpic.php?picname=p5279730n1.jpg

http://www.thaisecondhand.com/view/showpic.php?picname=p5279730n2.jpg

http://www.tarad.com/_tarad/_modules/view_image.php?picname=p5279730n3.jpg

http://www.tarad.com/_tarad/_modules/view_image.php?picname=p5279730n5.jpg
ค้วยคนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาด้วย
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 02:39  

ผมใช้ N70 อยากได้ๆๆ จะเอามาทโน่นทำทำนี่ พอซื้มาแล้วก็
-เล่น MSN ใน n70 โห กว่าจะพิมได้ สรุป เล่นไม่กี่ที เข้าคอม PC ดีกว่า
-MP3 ใช้ฟังตอนนั่งรถไป ตวจ นานๆใช้ที
-กล้อง ไปเที่ยวก็มีกล้อง digital แล้วงะ
-เกม ไม่ค่อยได้เล่น เล่นเกมออนไลในเน็ตนะ
-ใช้เป็นโมเดม บ้าง เสียค่า GPRS อีก ใช้ PC อีกนั่นละเร็วกว่าอีก
-เปิดเวบก้ไม่ด้กเวบ ช้า เซง ใช้ PC อีกนั่นละเร็วกว่า
-VDO ก่อนแปลงไฟล์ก้ดูจบจบแล้ว แล้วจะแปลงไฟล์เอามาดุอีกทำไม เง้อ คนเรา
-MMS เห่อส่งช่วงแรก หลังๆ ม่รู้จะส่งให้ใคร ไม่มีใครสนใจ แล้วก้ไม่รุ้จะส่งอะไร
-มีอีกหลายๆฟั่งชั่น ไม่ได้ใช้ บางอันใช้ตอนใหม่ๆ ยอมรับว่าเห่อ
สรุป ตอนนี้
ขายโนเกีย N70 แล้ว ซื้อ i-mo..510 มาใช้ ราคา 3 พันกว่าๆ ก็โอนะ ตังที่เหลือเอาไปใช้อย่างอื่นได้อีก โทรสับก็ไม่ได้ใช้อะไรกมายขนาดนั้น โทรๆ ทำอะไรได้บ้างไม่ดีมากแต่ครบ พังชั่น ก็พอแล้ว พังก้ช่างมาน เดี๋ยวรุ่นใหม่มาก็อยากได้อีกนั่นละ ก้แค่นั้น เหอๆๆๆ ผมก็เปงมนุษย์คนนึ่ง
ค้วยคนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาด้วย
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 02:40  

ผมใช้ N70 อยากได้ๆๆ จะเอามาทโน่นทำทำนี่ พอซื้มาแล้วก็
-เล่น MSN ใน n70 โห กว่าจะพิมได้ สรุป เล่นไม่กี่ที เข้าคอม PC ดีกว่า
-MP3 ใช้ฟังตอนนั่งรถไป ตวจ นานๆใช้ที
-กล้อง ไปเที่ยวก็มีกล้อง digital แล้วงะ
-เกม ไม่ค่อยได้เล่น เล่นเกมออนไลในเน็ตนะ
-ใช้เป็นโมเดม บ้าง เสียค่า GPRS อีก ใช้ PC อีกนั่นละเร็วกว่าอีก
-เปิดเวบก้ไม่ด้กเวบ ช้า เซง ใช้ PC อีกนั่นละเร็วกว่า
-VDO ก่อนแปลงไฟล์ก้ดูจบจบแล้ว แล้วจะแปลงไฟล์เอามาดุอีกทำไม เง้อ คนเรา
-MMS เห่อส่งช่วงแรก หลังๆ ม่รู้จะส่งให้ใคร ไม่มีใครสนใจ แล้วก้ไม่รุ้จะส่งอะไร
-มีอีกหลายๆฟั่งชั่น ไม่ได้ใช้ บางอันใช้ตอนใหม่ๆ ยอมรับว่าเห่อ
สรุป ตอนนี้
ขายโนเกีย N70 แล้ว ซื้อ i-mo..510 มาใช้ ราคา 3 พันกว่าๆ ก็โอนะ ตังที่เหลือเอาไปใช้อย่างอื่นได้อีก โทรสับก็ไม่ได้ใช้อะไรกมายขนาดนั้น โทรๆ ทำอะไรได้บ้างไม่ดีมากแต่ครบ พังชั่น ก็พอแล้ว พังก้ช่างมาน เดี๋ยวรุ่นใหม่มาก็อยากได้อีกนั่นละ ก้แค่นั้น เหอๆๆๆ ผมก็เปงมนุษย์คนนึ่ง
510pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 510
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:28  

ราคาล่าสุด ที่ห้าง lotus 3,420 บาท
ราคาตามร้านมือถือทั่วไป 3,150-3,350 บาท
บางร้านขาย 2,990 บาท แล้วครับ
ราคาที่กล่าวมาทั้งหมด แถมแมมโมรี 512 mb ด้วยครับ

ตาดีได้ราคาถูก ตาร้ายก็เสียตังเยอะ หุหุ
แมนยู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 04:32  

น่าสนใจนะครับ ตอนนี้ งบน้อย มาเจอ ของดี ราคาถูก แบบนี้อยากได้จริงๆ สนับสนุนของไทย เผื่ออีกหน่อย เบรนโทรศัพ ของไทย เราจะได้โกอินเตอร์กับเขาบ้าง คงจะดีไม่น้อยเลย ทีเดียว
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 22:13  

แมนยู ผู้เขียน:
น่าสนใจนะครับ ตอนนี้ งบน้อย มาเจอ ของดี ราคาถูก แบบนี้อยากได้จริงๆ สนับสนุนของไทย เผื่ออีกหน่อย เบรนโทรศัพ ของไทย เราจะได้โกอินเตอร์กับเขาบ้าง คงจะดีไม่น้อยเลย ทีเดียว
ใครบอกว่าแบรนไทยวะมันเปนของจีนแดงโว่ย ไม่ใช่แบรนคนไทยซักหน่อย คนไทยแค่เอาแบรนตัวเองมาปะเฉยๆ แล้วท่าเทียบรุ้นนี้กะ315อันไหนน่าใช้กว่ากันอะ
calamity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีไครเจอปัญหาเครื่องดูดเสียงไหมคับ
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:05  

เวลาใช้ 510 นอกบ้าน อย่างเช่นเวลารอรถเมล์ หรือเดินสวนจตุจักร คนที่คุยด้วยจะบอกว่าเสียงดังมากๆ แสบแก้วหูไปหมด ทั้งๆที่มันก้อไม่ได้ดังอะไรมากมายนะคับ หรือไม่ก้อเวลาอยู่ในห้องเปิดหน้าต่าง หรือพัดลม ก้อจะโดนบอกว่า เหมือนอยู่ข้างนอกเลย เสียงรอบข้างดังจัง อะไรแบบเนี้ยอะคับ มีไครเคยเจอป่ะ ไม่รู้จะแก้ยังไง
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ driver modem i-mobile 510
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 12:47  

ขอ driver modem i-mobile 510 ด้วยครับ คือว่าใช้ทุกั่งชั่น แล้ว โอเค ราคาประมาณนี้ใช้ได้ขนาดนี้ แจ่มแล้วละ เหลือฟังชั่นเดียวครับ ใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ต พอดีไม่มี ไดร์เวอร์ ใครพอมีช่วยหน่อยนะครับ zimmon_z@yahoo.com
ปปปป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผู้เคยใช้ อยากใช้ต่อถ้าจัดให้
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 15:45  

จอภาพแตกง่ายมากๆ เปลี่ยนใหม่ยังไม่ถึงอาทิตย์เลยแตกอีกแหละ อย่างอื่นดีหมด
แต่ขอติง เรื่อง ไม่มีไดร์ฟเวอร์ต่อเน็ตเวลาเดินทาง เพราะลองใช้ไดร์ฟเวอร์ตัวอื่นก็ไม่ได้
Love I-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีน่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 22:38  

จากที่ผมได้ใช้มาหลาย 6 เดือนแล้ว ก็ดีน่ะ ใช้ดีไม่มีปัญหา พอดีซื้อเดือน มค.50 3900 บาท แถม เมม 512 เพิ่มได้ไม่รู้มากเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ซื้อ 1 GB ,ใส่ ส่วนลูกเล่นก็มี เล่น MP4 ได้ 3gp ได้ บันทึกว๊ดีโอเป็น MP4 ได้ 3gp ใช้วีดีโอเป็นเสียงเรียกเข้าได้ มีวิทยุ(เปิดออกลำโพงได้) เรื่องเสียงก็ชัดดี เสียงไม่แตก ส่วนข้อเสียก็แค่ มีเกม 2 เกม ไม่มีบลูทูธ จาวา โหลดเพลงเต็มจาก เว็บไม่ได้
เพิ่งหัดใช้510
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็ตยังไงให้หน้าจอดับตอนโทร
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 18:01  

ใครรู้บ้างว่าเวลาโทรจะทำยังไงให้หน้าจอดับ เวลาคุยนานๆเป็นชั่วโมงกลัวเปลืองแบตอ่ะ
Confused
tonya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 11:05  

มีคำถามจะถามผู้รู้ครับ
1.เวลาตั้งค่าจากโรงงานรหัสคืออะไรครับ
2.ตรงเมนูตัวจัดการไฟล์ ไอ้คำว่า "สิทธิ์ DRM" เราจะลบหรือเปลี่ยนได้มั้ยครับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 12:11  

ปุ่มกดเหมือน 6233 แฮะ Confused
PooK_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 19:54  

อิอิคือว่าตอนนี้ง่ะค่ะมันไม่มีเสียงง่ะค่ะ คือฟังเพลงก้อเงียบ มีสายเข้าก้อเงียบหมดปัญญาแก้แล้วค่ะ ช่วยนู๋ด้วยแง้งแง้ง
moshimoro
Year's Star

หัวข้อ : บอกเราหน่อยได้มะ เราอยากรุ้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 10:17  

เราอยากรุ้อ่ะ ว่า รุ่น i-mobile 510 อ่ะนะ มันมีการด์ความจำกี่เมกกะไบต์อ่ะ และถ้าเกิดมี 128 เมกกะไบต์ บรรจุได้เยอะมะ บรรจุ mp 3 ได้กี่เพลงหรอ ได้เยอะมะ แล้วความจำมันอ่ะ รวมรูป รวมวิดีโอเปล่า ในกาดร์เท่านั้นนะ ไม่รวมความจำในเครื่อง
กดกท่เก่เ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 12:24  

ทำไมของเรา 510 เล่น MV เพลงไม่ได้อ่ะ ขอโปรแกรมหน่อย
หมูน้อยอาราเร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 17:26  

Very Happy ตอนนี้อะนะที่ศูนย์ I-Mobile เขาให้เอาโทรศัพท์ I-Mobile รุ่นไหนก็ได้ สภาพใดก็ได้ ไม่เกี่ยง ขอเพียงแต่ยังเห็นว่าเป็นโทรศัพท์มือถือของ I-Mobile มาแลกซื้อ 510 จะได้ลดอีก 1,000 บาท จากราคาเต็ม (ศูนย์) 3,900 บาท เหลือ 2,900 บาท ละ น่าสนหรือเปล่าเนี่ย โปรโมรชั่นนี้ถึง 30 กันยายน 2550 ละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 21:26  

ตอนนี้อะนะที่ศูนย์ I-Mobile เขาให้เอาโทรศัพท์ I-Mobile รุ่นไหนก็ได้ สภาพใดก็ได้ ไม่เกี่ยง ขอเพียงแต่ยังเห็นว่าเป็นโทรศัพท์มือถือของ I-Mobile มาแลกซื้อ 510 จะได้ลดอีก 1,000 บาท จากราคาเต็ม (ศูนย์) 3,900 บาท เหลือ 2,900 บาท ละ น่าสนหรือเปล่าเนี่ย โปรโมรชั่นนี้ถึง 30 กันยายน 2550 ละ
ที่นายพูดอะจิงแต่เราขอบอกเลยว่าไม่คุ้ม ที่ศูนย์มัน3900 เอามือถือi-mobileลด1000จิง แต่ตลาด510มันขาย2900นะ และนายจะเอามือถือไปให้ศูนย์ฟรีเครื่องนึงหรือออออออออออออ
สงสัย แมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 23:46  

วันนี้ (14/10/50) ได้ลองไปเดินดู i - mobile 510 มา
ส่วนมากตามร้าน(ไม่ใช่ศูนย์ ฯ นะ) จะบอกราคาที่ 3,390.- , 3490.- ,3,590.-
ส่วนของที่แถมก็ เมม 512 สายชาร์จ สายหูฟัง สายดาต้า

เลยสงสัยว่า ณ ตอนนี้ ราคาตามร้าน ที่แท้จริงมันอยู่ที่เท่าไรกันแน่

แล้วราคา ศูนย์ ฯ + ของแถมเท่ากับที่แถมเหมือนตามร้าน ราคา ?
most8888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : l6c
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 01:51  

รุ่นนี้โครตฮิตเลยโรงเรียนผมใช้กันครั่งโรงเรียน
คนเม๊น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 21:36  

ผมซื้อมาใช้โทรเฉยๆ อิอิ
ไม่ได้เอาไว้เล่น คับป๋ม
Boonsaen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 20:48  

ผมว่าใช้ได้ดี ราคากถูกนะค่รับ แต่ไม่เห็นมีไดรเวอร์แถมมานะครับ หาได้ที่ไหนนะครับ รุ่น 510 นี้ครับ
madness user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 20:13  

เปาะบางมาก ใช้อยู่จะขายทิ้งแล้ว เน่าสุดๆ
Siyam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : about driver
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 14:53  

hello every body, i am siyam. i live in Bangladesh. recently i have bought I-mobile 510. but i dont have the driver or Phone manager for the set. can you give any link for download those tools. please reply me in
potasiyam[at]gmail[dot]com

{and i dont understand thai language Embarassed . plz reply in english}
Bankznarak
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 16:32  

คืออยากทราบว่าในตั้งค่าอะครับ

ผมจะตั้งแบบเดิมจากโรงงานอะ

แล้วมันมีให้ใส่รหัสผ่าน

รหัสมันคืออะไรหรอครับ

ใครรู้บอกทีนะครับ
ibeerzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ใช้มาเกือบปี
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 16:14  

-ปุ่มกดยากในระยะเริ่มต้น โดยเฉพาะปุ่มจอยสติ๊ก 4 ทิศทาง ใช้ยากมาก แต่เมื่อใช้ไปซักระยะ จึงจะคุ้นเคยกับมัน

ไอ่ที่ว่าข้างต้นเนี่ย ของเรามานม่ายจริงซักกะติ๊ด
แรกๆก็ดีนะ ตอนนี้หรอ ให้ตายสิ
กดแม่งอยู่นั่นอะ กว่าจะไปแต่ละที
ต้องใช้เล็บจิก จนตอนนี้สีถลอกไปหมดแล้ว

ในความรู้สึกนะ-ตอนแรกก่อนจะซื้อ ก็รู้แหละว่ามันไม่ค่อยทน คุณภาพก็งั้นๆ
แต่ด้วยความอยากลองไง เลยตัดสินใจซื้อ(คิดแล้วคิดอีก) แรกๆมันก็โออ่านะ
แต่หลังๆนี่ดิ ชักจะไปไม่รอด เครื่องรวนได้ใจมากเลย ของพี่เรานะ รูปอะมันแยกเป็นชิ้นๆเลย
รวนแบบไม่มีชิ้นดีแล้วอะ ต่อไปนี้จะไม่ซื้อของไอโมบายอีก แม่งเจ๊งเร็ว ไม่ทนตรีนทนมือ
ใช้มานาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มสี่ทิศเสียไปข้างนึง
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 20:26  

มันเสียไปข้างนึงครับ กดแล้วไม่ทำงานเป็นเพราะอะไรครับ
tookrotto
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 15:10  

รุ่น นี้ มือ สอง ขาย อยุ่ เท่า ไหร่ คะ? Wink
rona7do
Year's Star

จังหวัด: bk
หัวข้อ : อย่าซื้อ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 13:43  

อย่าซื้อเลย
ตอนคุยอยู่ในที่เสียงดังๆ เช่น ริมถนน สถานที่คนเยอะ จะคุยไม่ได้ยินครับ
คือเราได้ยินเสียงเขาชัด แต่เขาไม่ได้ยินเสียงเราอ่ะ
เบื่อมากจะขายทิ้งแล้ว
เครื่องนี้ทำให้ผมนัดผิดที่กับเพื่อน อยากจะเขี้วงทิ้งมาก โมโหสุดๆ
Zethmania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 18:38  

เราว่าไช้ดีนะ เสียงดี กล้องก็ไช้ได้ วิดีโอก็ชัดนะ

เมมเราไช้ 1GB เลย ก้อ....การไช้งานพื้นฐาน ok เลย มีฟังชั่นค่อนข้างครบ
(สำหรับเรานะ) ^^
IMOBEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อย่าซื้อ
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 12:11  

rona7do ผู้เขียน:
อย่าซื้อเลย
ตอนคุยอยู่ในที่เสียงดังๆ เช่น ริมถนน สถานที่คนเยอะ จะคุยไม่ได้ยินครับ
คือเราได้ยินเสียงเขาชัด แต่เขาไม่ได้ยินเสียงเราอ่ะ
เบื่อมากจะขายทิ้งแล้ว
เครื่องนี้ทำให้ผมนัดผิดที่กับเพื่อน อยากจะเขี้วงทิ้งมาก โมโหสุดๆ

รุ่นนี้ก็เป็นเหมือนกันเหรอ ผมเคยใช้รุ่น 609i เป็นเหมือนกันเลย ขายทิ้งไปนานแล้ว เครื่องจากจีนมันจะมีปัญหาไมล์ไว ก่อนหน้านี้ก็เคยใช้รุ่น 318 เสียงมันก้องๆน่ารำคาญ เฮ้อ จริงๆก็ชอบของ imobile น๊ะ ถูกดีฟังชั่นครบ เกินคุ้ม แต่ถ้าแก้ปัญหาไมล์ไว เสียงก้อง ไม่ได้ก็คงไม่ใช้ ตอนนี้เลยใช้ NOKIA รุ่นเก๋ามาใช้แทน (โทรศัพท์มันต้องรับเข้าโทรออกชัดเจน ส่วนเรื่องมัลติมีเดียมันเป็นเรื่องรอง)
ใช้ได้5วันเจ๊งแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้5วันเจ๊งแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 09:20  

โห สุดยอดความซวยของดิฉันแท้ๆๆๆๆๆ ซื้อมา 2500 เมื่อวันที่ 5 มิย.51 แต่วันนี้วันที่ 10 มย.51 เปิดเครื่องไม่ติด(อยากด่าแรงๆแท้น้อ) คืนเครื่องได้ไหมเนี่ยยยยยยยยย ไม่อยากเอาแล้วววววววววววววววววววววววววววววววววว โมโหมากถ้าจะไปบอกร้านว่า ขอคืนเครื่องหน่อย เปิดไม่ติด ถ้ามานบอกว่าไม่มีคืนเครื่องหรอก มีแต่ซ่อมให้ในระยะประกัน คงรอมานซ๋อมเป็นชาติ กว่าจะได้ใช้ แล้วถ้ารอซ่อมไม่ไหว เอาไปเทิร์นคงถูกกดราคาเพราะว่าเครื่องโหลแล้ววววว โอ๊ยๆๆๆๆ จะทำยังไงดี เงินก้อไม่มี แถมมาดวงซวยกับโทรศัพท์อีก เสียทั้งเวลาเสียทั้งเงิน+เสียอารมณ์ กำลังจะหาทางเปิดโทรศัพท์ให้ติด แล้วไปขายเทิร์นซะเลยแล้วแกล้งบอกว่า ไม่ชอบรุ่นนี้แล้วอ่ะ อยากได้เครื่องใหม่ เทิร์นให้หน่อยค่ะ แต่ไม่รุว่ามานจะเปิดติดป่าวหนิ สาธุๆๆๆๆๆ เปิดติดหน่อยนะคะ เจ้า :smt022 ประคู๊น เพี๊ยงๆๆๆๆ :( :( :smt022 :smt022
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ได้5วันเจ๊งแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 16:21  

ใช้ได้5วันเจ๊งแล้ว ผู้เขียน:
โห สุดยอดความซวยของดิฉันแท้ๆๆๆๆๆ ซื้อมา 2500 เมื่อวันที่ 5 มิย.51 แต่วันนี้วันที่ 10 มย.51 เปิดเครื่องไม่ติด(อยากด่าแรงๆแท้น้อ) คืนเครื่องได้ไหมเนี่ยยยยยยยยย ไม่อยากเอาแล้วววววววววววววววววววววววววววววววววว โมโหมากถ้าจะไปบอกร้านว่า ขอคืนเครื่องหน่อย เปิดไม่ติด ถ้ามานบอกว่าไม่มีคืนเครื่องหรอก มีแต่ซ่อมให้ในระยะประกัน คงรอมานซ๋อมเป็นชาติ กว่าจะได้ใช้ แล้วถ้ารอซ่อมไม่ไหว เอาไปเทิร์นคงถูกกดราคาเพราะว่าเครื่องโหลแล้ววววว โอ๊ยๆๆๆๆ จะทำยังไงดี เงินก้อไม่มี แถมมาดวงซวยกับโทรศัพท์อีก เสียทั้งเวลาเสียทั้งเงิน+เสียอารมณ์ กำลังจะหาทางเปิดโทรศัพท์ให้ติด แล้วไปขายเทิร์นซะเลยแล้วแกล้งบอกว่า ไม่ชอบรุ่นนี้แล้วอ่ะ อยากได้เครื่องใหม่ เทิร์นให้หน่อยค่ะ แต่ไม่รุว่ามานจะเปิดติดป่าวหนิ สาธุๆๆๆๆๆ เปิดติดหน่อยนะคะ เจ้า ประคู๊น เพี๊ยงๆๆๆๆ Sad Sad

ไม่ทราบว่าคุณซื้อมือ 2 หรือ มือ 1 มาครับ

ถ้ามือ 2 ก็คงไม่ต้องหวังอะไรมาก เครื่องคงโดนยำ(ซ่อมแล้วซ่อมอีก)มาแน่นอน

แต่ถ้าซื้อมือ 1 มาก็ไปเคลมสิครับ เรื่องรอนานมันก็คล้ายๆกับทุกยี่ห้อแหละครับ

ผมเคยเอา N72 ไปเคลมยังรอตั้ง 15 วัน เครื่องมือ 1 พึ่งซื้อมาได้ไม่ถึงเดือน

ปัญหาเดียวกันเปิดไม่ติด
ใครบอกซ่อมช้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 510-*-
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 23:38  

และก็จะบอกว่า ศูนย์ I-mobile แบบ บริการเสร็๗ใน 1 วันก็มีนะครับ

ของผมซื้อมา ปุ่มวางสาย กดยาก (ปุ่มแข็งน่ะแหละ)

เอาไปที่ศุนย์ บริการเสร็จใน 1 วัน วันรุ่งขึ้นมารับได้เลยครับ

อันนี้ยืนยัน เพราะไปซ่อมมา 3 รอบละ ฮ่าๆ

รอบแรก - ประเดิมเลยครับ ตกน้ำต๋อม ยังเอามาใช้ได้อีกแน่ะ(ไม่รวนด้วย เป็นโนเกีย เจ๊งไปละ 555) แต่ยังดีซื้อไม่ถึง 10 วัน เปลี่ยนใหม่ได้ ฮ่าๆ

รอบ 2 - ปุ่มวางสายด้าน กดไม่ติด เอาไปเปลี่ยนตอนบ่าย 2 บ่าย 4 ส่ง sms มา ให้ไปรับได้(ดีนะวันนั้นไปดูหนัง ดูหนังจบเลยได้รับคืน)

รอบที่ 3 - สั่นเบา (เหมือนจะเสีย) เอาไปซ่อม ตอน 3 โมง sms ตอบให้ไปรับตอน 1 ทุ่ม (อันนี้กลับบ้านไปแล้ว)

หมายเหตุ** ที่ศูนย์ต้องติดป้ายไว้ด้วยนะครับว่า วันเดียวได้ ที่แน่ๆ เซ็นทรัลลาดพร้าว มีแน่นอนครับ ไปซ่อมบ่อย ฮ่าๆ
saltygirl
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ใครต้องการ ใช้มือเดียว สภาพสวย แถวบ้านให้ 2500 แต่ไม่ขายนะเพราะ..
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 17:57  

tookrotto ผู้เขียน:
รุ่น นี้ มือ สอง ขาย อยุ่ เท่า ไหร่ คะ? Wink

ให้ไม่เกิน 2300 นะ มือเดียวไม่มีปัญหาใดๆ กล้ารับประกัน

ฟังเพลง วิทยุ บันทึกเสียงจากวิทยุ คนพูดและภายนอก ชัดเจนดี

บันทึกข้อมูลจากคอม ถ่ายรูปและวิดีโอพอใช้ได้ และซูมได้น่าสนนะ
nat hands...
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 12:06  

design :roll: ไม่ค่อยถูกใจ โดยเฉพาะ[size=18]หน้าจอ[/size] 8)
HyPeR-MaXxY
Year's Star

จังหวัด: Udonthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 23:14  

ผมเคยใช้ 510 ด้วยอ่ะ

ใช้ได้2ปี หาย!(โดนขโมย)

ม่ายรู้ขโมยมันเอาไปทำอะไร

ตัวเครื่องแตกจนเห็นใส้ใน หน้ากากลอก กล้องมัว ปุ่มกดต้องเล่นกล้ามถึงกดได้ ใช้ไปอยู่ๆเครื่องก็ดับเอง

ส่วนตัวผมว่าไอโมบาย510นะมีข้อดีอยูเยอะไม่ว่าจะเป็นรูปลักษณ์ หน้าตา การใช้งาน ราคา
แต่ผมว่า น่าจะปรับปรุงเรื่องของวัสดุ และการประกอบ เพราะวัสดุไม่ค่อยทนอ่ะ และการประกอบยังดูหลวมๆอยู่ และ ไม่คอ่ย ทนไม้ทนมืออ่ะ

แต่ขอชมไอโมบาย510สุดๆตรงฟังก์ชั่นการใชงานนี่แหละ เพราะไม่ค่อยมีฟังก์ชั่นที่ไม่จำเป็น และ แต่ละฟังก์ชั่นก็ใช้งานง่าย โดยเฉพาะ รายชื่อซึ่งเวลาหารายชื่อ หาง่ายดี และระบบเสียง ผมเคยแปลงไฟล์หนัง โดยแปลงใช้ระบบเสียง5.1พอลองใส่หูฟังแล้วเล่นหนัง มัไห้เสียงน้องๆโรงหนังเลยอ่ะชอบที่สุดตรงนี้แหละ

อ้อ

อีกอย่างมันตั้งเวลาให้มันเปิดปิดเองได้ด้วย(ประหยัดแบตได้โขเลย ของผมใช้ได้เป็นอาทิตย์)

สรุปแล้ว

รุ่นนี้ไม่เหมาะกับ พวกที่ชอบใช้สมบุกสมบัน บวกบ้าเกมส์ และพวกบ้ากล้อง
nottokungz--
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 23:48  

ซื้อมือ 2 มา 200 ครับบ

ทนมือทนตีนมาก ไม่เน่าอย่างที่หลายๆคนบอก

ลำโพงดังดี
มีอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 19:51  

ซื้อ เมื่อ ปี 50 3พันเก้า

ไม่มีขายแล้ว จร้า ********** ยังคงมี 2มือ>>> มือ2

ทน กะแทก แตกกระจาย ใช้อยู่

การ์ด 2กิ๊ก เสียบไปใช้ได้ ๆได้ไงเนี่ย

ดีทั้งเพลงและการใช้งาน แต่รูป ดูไม่ตาเหล่เท่าไหร่ คนก็คือคน นั้นแหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: