Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 609 - Zoom into the Beat
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 276 / เข้าชม: 536136
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 19:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณคับ
อืม น่าสนใจจิงๆแฮะ เดี๋ยวไปดูตัวจิง แล้วตัดสินใจอีกที สนใจมากๆ คับ ตัวเนี้ยน่ะ Very Happy
vutshara
Year's Star

จังหวัด: ชลบรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:14  

ดูมาแล้ว Shocked ตัวจริงสวยก่าอะ ราคา 7900 แถมเมม 256 m แบต1ก้อน+ หูฟัง.
ซื้อแน่ รอดูคนที่ใช้ก่อน ใครใช้แล้วบอกหน่อยนะว่าเป็งอย่างไร Embarassed
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:26  

อยู่ที่ชลบุรี มีขายที่ไหนป่ะคับ 7900 เนี่ย หูฟัง sony ป่าว ??
vutshara
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 23:40  

Shocked ดูที่ตึกคอมศรีราชา ร้านนะไม่ใช่ศูนย์
ถามเขาทำไมขายถูกก่าที่อื่นเขาบอกคนกันเองไม่เอากำไรอะ
ไม่รู้เชื่อได้อะเป่า หูฟัง ไม่ใช่ ear sony เป็นบางร้านหรือเป่าไม่รู้
ไว้ซื้อแล้วจะมาบอกแย้วกัน Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย vutshara เมื่อวันที่ 24 Jun 2006 20:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 01:39  

http://www.i-mobile.co.th/corporate/imobile610.htm
ดูกันก่อน รุ่นนี้เจ๋งกว่า แถม mini sd 1 GB หูฟัง Sony 4000
หุๆๆ หูฟัง กะ Sd Card ถึง4000หรือ แต่ก้อน่าสนอะ Shocked

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย vutshara เมื่อวันที่ 24 Jun 2006 20:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 09:23  

เมื่อคืนไปซื้อ i-Moblie 609 ที่โรบิน(่ศรีราชา)
อุปกรณ์ครบ(หูฟัง Sony + SD min 256 MBฺ)ราคา 8100 บาทครับ
ตอนแรกจะต้องเข้ากรุงเทพทุกอาทิตย์อยู่แล้ว ว่าจะไปซื้อกรุงเทพ คิดแล้วแพงกว่านิดหน่อยก็ Ok นะ
ขี้เกียจเสียเวลานะครับ Laughing

ก็ยังใช้ได้ดีนะ วันนี้เลยมา Load MP3 RingTone แล้วก็ MP3 เพิ่ม
เครื่องนี้ซื้อให้แฟนนะครับ (แฟนขี้บ่น... 555) เมื่อคืนทดสอบกดเล่น บวกกับโทรไปอีก 1 ชั่งโมง
และ ทดสอบ BT กับหูฟัง Jabra BT800 ก็ใช้งานได้ดีครับ
โทรออก รับสายเสียงใช้ได้ดีครับ (ทดสอบใช้ทั้ง BT/SmallTalk/ตัวเครื่องเอง)

จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 10:53  

vutshara ผู้เขียน:
http://www.i-mobile.co.th/corporate/imobile610.htm
ดูกันก่อน รุ่นนี้เจ๋งกว่า แถม mini sd 1 GB หูฟัง Sony 4000
หุๆๆน่าสนอะ Shocked

อันนี้ไม่แถ้งนะ แล้วแต่มุมมอง
ถ้าคุณจะแลกกับกล้อง Digital 1.3M และหน้าจอที่ที่เล็กกว่าและ pixels น้อยกว่า(ความละเอียดหน้าจอ)
รุ่นนี้ถ้าไม่พูดถึงสินค้าขายพ่วง ลำพังตัวเครื่องเอง ผมว่ามันก็มีความสามารถเหมือนตัว i-Mobile 608
(ราคาเท่านั้นผมซื้อ i-Mobile 608 ดีกว่าครับ)

Rem. รุ่นนี้ตัวเครื่องเองความสามารถก็น้อยกว่า i-Mobile 609 อยู่แล้ว
เค้าจึงแถมของแถมมาให้มากกว่า เป็นการชดเชย หรือขายสินค้าพ่วงนะครับ

ถ้าเลือกได้ตอนซื้อ i-Mobile 609 ผมเองก็ไม่ค่อยชอบการขายพ่วงหูฟัง Sony ด้วยเลย

โดยส่วนตัวก็ทำใจก่อนซื้อสินค้า i-Mobile อยู่แล้ว(เรื่องงานบริการ) แต่นั้นเราก็แลกกับราคาสินค้าด้วยนะครับ
ถ้าคิดจะซื้อ ถ้าคุณมีเครื่องสำรองด้วยจะเป็นการดีมาก หรือคิดง่าย เอาเงินที่เหลือจากการซื้อเครื่อง i-Mobile
สำรองซื้อเครื่องถูก กันเหนียวนะครับ 555. Wink

------- i-mobile 609----------i-mobile 610

ข้อมูลเพิ่มเติม หูฟัง ที่แถมมากับ i-mobile 610 (Sony MDR-EX71SL)เค้าบอกว่าราคา 4,000 บาท (ขี้โม้มากๆๆ)
เท่าที่ผมเองมีข้อมูล สามารถซื้อได้ไม่เกิน 1,700 - 2,000 บาทครับ
Ref Link http://www.thaidvd.net/forum/upload/index.php?act=ST&f=24&t=84799&st=0&
พรเทพ วังคะวิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วอ่ะ 8800
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 11:40  

ผมไปซื้อที่บิ๊กซี หัวหมากมาแล้ว 8800 (แพงจัง) แต่อยากได้อ่ะ Wink พอลองเอามาเล่นดูนะ ไม่ค่อยพอใจเท่าไร เพราะว่ากล้อง 2 ล้าน พอปรับเป็นภาพใหญ่สุด กลับซูมไม่ได้ สงสัยกล้องจริง ๆ ไม่ถึงสองล้านหรอก ฮือ ๆ ๆ ๆ แต่ก้อพอทำใจอยู่ก่อนซื้อนะ ก้อยังดีหละ อุดหนุนคนไทย (แต่ไอโมบายต้องปรับปรุงอีกหลาย ๆ อย่างเลย)
ถ้าโนเกีย 6681 มี FM นะ จะไม่เอารุ่นนี้หรอก (N70 ก้อแพงเกินงบประมาณคนจนอย่างเรา)
Laughing Laughing Laughing Laughing
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 14:09  

เอาภาพจาก i-mobile 609 ขนาด 640 x 480 มาฝากครับ
รูปภาพนี้ไม่มีการปรับใดๆ ตอนถ่าพ และถ่ายเสร็จก็ไม่ได้ปรับแต่งด้วยครับ

vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 20:23  

Shocked เรื่องราคาต้องดุหลายๆร้านนะ แต่ละร้านตั้งราคาไม่เท่ากันเอาเปรียบกันเห็นๆ
วันนี้เเวะดูอีกร้าน ขาย8500+ หูฟังSony, สายต่อแจ็ค 3.5 mm,สมอลทอร์คมากับเครื่อง
ลองกล้องชัดพอใช้ด้าย ถ้าเทียบกับ Nokiaความละเอียดเท่ากันเทียบกันไม่ได้ อย่างว่าของแพง
เพลงที่อยู่ในเครื่องตัดมาให้เรียบร้อย ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้เลย มีสีดำสีเดียวสีอื่นยังไม่มา Crying or Very sad Shocked:
เจอปัญหาอยู่อย่างที่โปรแกรมจัดการไฟล์ เครื่องหาการ์ดไม่เจอ เจ้าของร้านเลยเอาการ์ดตัวใหม่มาลองดูใช้ได้
สรุปการ์ดเสีย ใครจาซื้อก็เช็คเครื่องให้ดีแล้วกัน กัวเจออย่างว่า ช่วงแรกเปิดตัว 7300ก็ดีแล้ว ไหงมาเป็น8พันกว่าได้ไง Crying or Very sad
วันหน้าเดี๋ยวจาเอามาบอกใหม่ Embarassed Shocked
vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 22:02  

จิม.. นายใช้แล้วเป็นยังไง โพร์ทบอกบ้างนะ
เอาแบบละเอียด จะได้ตัดสินใจรอมานานละ
ขอขอบคุณล่วงหน้าแล้วกัน[Embarassed Laughing
kong121s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 06:34  

ขอบคุณ คุณจิมมากๆเลยทีอุตสาห์เอารูปถ่ายจากกล้องมาใ้ห้ดู

แต่อยากจะรบกวนอีกนิด ช่วยโพสรูปที่ถ่ายจากขนาด 2ล้านpixel ได้ไหมอะครับ
(ถ่าย 2 ล้านแล้วย่อเหลือ 640 x 480 ก็ได้ครับ)
ขอบคุณครับ

เอารูปถ่ายจากมือถือ benQ-siemens cl71 มาฝาก

ปล.รูปจาก mxphone.com อะครับ
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 11:17  

kong121s ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณจิมมากๆเลยทีอุตสาห์เอารูปถ่ายจากกล้องมาใ้ห้ดู

แต่อยากจะรบกวนอีกนิด ช่วยโพสรูปที่ถ่ายจากขนาด 2ล้านpixel ได้ไหมอะครับ
(ถ่าย 2 ล้านแล้วย่อเหลือ 640 x 480 ก็ได้ครับ)
ขอบคุณครับ

ปล.รูปจาก mxphone.com อะครับ

มันไม่แตกต่างกันหรอกครับ ถ้าถ่ายด้วย 2 M แล้วย่อเหลือกแค่ 640x480 นะครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 12:57  

คุณ จิม อย่าลืมมาบอก ข้อดี ข้อเสียของเครื่องรุ่นนี้ด้วยนะครับ กะลังจะไปซื้อ
นู๋เมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 13:26  

คือว่ามีข้อสงสัยอะค่ะ พี่จิมช่วยตอบหน่อยนะคะ

1.บลูทูธอะค่ะ มันส่งได้เฉพาะเสียงใช่หรือป่าวคะ

2.แบตเตอรี่อะค่ะ ถ้าสมมติว่า ไม่ได้ใช้อะไรมาก คือเล่นบ้างโทรบ้าง แต่ไม่ได้ใช้เล่นหรือโทรอะไรมากมายทั้งวันอะค่ะ มันใช้ได้นานสัดเท่าไหร่หรอคะ

3.แล้วหน่วยความจะอะค่ะ เค้ามีมาให้แล้ว 128 แล้วเค้าจะแถมให้อีกเท่าไหร่คะ เหนเค้าบอกว่า ถ้าเพิ่มอีก 256 ต้องเพิ่มเงินอีกเท่านี้ แต่ถ้าเพิ่มอีก 512 ต้องเป็นเงินเท่านี้ รึยังไงหรอคะ อยากทราบข้อเท็จจริงอะค่ะ ว่าเค้าจะให้มาเท่าไหร่เรื่องหน่วยความจำอะค่ะ

แล้วถ้ามีเคล็ดลับอะไรยังไง พี่จิมก็ช่วยโพสไว้ก็ได้นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
คนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ 801 608 511
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 22:33  

ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อเท่านั้นก็จบ แต่สำหรับเราเคยใช้ 801 ซื้อปลายปี 47 ไม่ปัญหาคือสายแพรขาดครั้งเดียวปัจจุบันยังใช้อยู่ ใช้ 603 ดีไม่มีปัญหาให้หลานไปใช้ ใช้608 และใช้ 511ไม่มีปัญหาอะไรเพราะเราใช้อยู่ 3เครื่อง มี 3 ซิม คือทั้ง1-2 คอล ดีแทด น้องส้มเลย เราชอบลูกเล่นของไอโมบายมากและไม่แพง เบื่อยี่ห้อดังๆ แล้วก็แพง
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 07:37  

ขอตอบเพื่อนๆ น้องๆ เท่าที่ได้ทดลองเล่นนะครับ

1.Menu ภาษาไทย ไม่สามารถ Set เป็นภาษาอังกฤษได้ครับ
(ในคู่มือบอกว่ามี แต่เครื่องจริงไม่มีให้กดครับ)

2.บลูทูธอะค่ะ มันส่งได้เฉพาะเสียงใช่หรือป่าวคะ : ตอนนี้เป็นเช่นนั้นครับ (เท่าที่ได้ทดสอบเบื้องต้น)

3.แบตเตอรี่ : อันนี้ไม่ขอตอบนะ ไม่ได้ทดสอบอย่างจริงจังนะ แต่โดยประมาณมาณแล้ว สองวันนาจะได้
(ไม่กล้าเล่นมาก เดี๋ยวมันเป็นรอย เครื่องซื้อให้แฟนนะครับ 555.)

4. เสียงเรียกเข้า Set เข้าตัวเครื่องได้ 5 เพลง เบื่อก็เปลี่ยนได้
นั้นก็เป็นข้อจำกัดนะครับ คือเราสามารถ Set เสียงเรียกเข้าได้ไม่ซ้ำกันแค่ 5 เพลงเองนะครับ
(5 เพลงที่เราสามารถกำหนดให้แต่ละคนเป็นเสียงเรียกเข้าจะเพาะ เหมือนเครื่องรุ่นก่อนหน้านี้เลย.. ไม่พัฒนาเลย)

5. ถ้าเพื่อนคนไหนเน้นฟัง MP3 เป็นหลักแนะนำเป็นรุ่น i-mobile 610 (Sony MDR-EX71SL) ดีก่า เพื่อความประหยัดนะครับ ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกแล้วได้ Memory 128MB + 1 GB ไปเลยนะครับ

6. เรื่องกล้อง ก็อย่าคาดหวังอะไรมากนั้น กล้องรุ่นนี้ไม่มี AF แต่ก็ทำได้ดีระดับหนึ่ง
ยังดีกว่า Nokia 6680 ของผมเองเสียอีก (ในแง่ความชัดของภาพ ไม่ใช่่ในแง่ของขนาด Pixel นะครับ)
อีกอย่างเป็นข้อมูลก่อนซื้อรุ่นนี้ครับ กล้องไม่มี ไฟแฟลช

7. Menu การใช้งานต่างๆ กดแล้วหน่วงครับ แต่ก็พอรับได้ เมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายไป

8. SmallTalk ที่แถมมาพร้อมเครื่อง (ไม่ได้หมายถึง Sony นะ) ดูธรรมดา แต่ก็ใช้งานได้ดีครับ

9. ในส่วนของ Expan Crad น่าจะเปลี่ยนเป็น Mini SD มากกว่าครับ เพราะ microSD (T-Flash) ตอนนี้มีขายแค่ขนาด 512 MB เอง (ราคาที่ซื้อเมื่อวาน 850 บาท) แถมยังแพงอีกตะหาก

สิ่งที่อยากได้้รับการปรับปรุงจากรุ่นนี้

1. เอาสิ่งค้าขายพ่วงออก แต่เปลี่ยนเป็น สามารถซื้อสิ้นค้าขายพ่วงในราคาพิเศษ
2. กล้องน่าจะทำได้ดีก่านี้ เช่น เพิ่ม AF / ไฟแฟลช
3. CPU ที่เครื่องใช้ น่าจะเพิ่มความเร็วขึ้น จะทำให้การใช้ Menu ต่างๆ เป็นไปด้วยความเร็วที่ดี
4. การเพิ่มเพลงเป็น RingTone เพิ่มได้ 5 เพลงเอง คือเพลงที่่ 26 - 30
น่าจะแก้ไข โดยการเลือกจาก Memory Crad หรือตัวเครื่องได้เลย จะได้ไม่มีข้อจำกัด
5. สำคัญสำหรับผมนะ ฝาหลังเปิดแล้วเสียความรู้สึกนิดๆ ในส่วนฝาที่ปิดเลนค์ เห็นแล้วดูไม่ค่อยมีราคาเลย
ฝาน่าจะเปิดได้ครึ่งเดียวก็พอ เปิดได้เฉพาะในส่วนของแบทก็พอครับ(ปิดบังหน่อยจะดูดีกว่านี้นะ 555.)
6. เลนค์กล้องน่าจะทำอะไรปิดด้วยนะครับ กันเป็นรอยจากการใช้งานนะครับ

== ถ้าทำได้ ราคา 8500 บาท (ไม่ต้องแถม Mic. SD 256 MB + ฟัง Sony) ผมก็ว่าน่าสนใจมากเลยครับ
ไม่รู้จะแถม Mic. SD 256 MB มาทำซากอะไร ทำให้ผมต้องไปซื้อ Mic. SD 512 MB
ก็ 256 MB มันจะเก็บได้สักกี่เพลงเอง อีกอย่าง เพลงที่แถมมา ผมลบออกหมดเลย มันถูกใจชาวบ้านเค้าที่ไหนหล่ะ 555.

Rem.. ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่มีส่วนได้เสียกับทาง i-Mobile (ยังต้องเสียตังค์ซื้อเองเลย)
มดดำ-มดดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:37  

เต้ครับผม ผู้เขียน:
ผมว่าใครไม่ชอบอย่าเข้ามากวนกระทู้ดีกว่านะครับ

คำถามที่อยากรู้เลยไม่มีคนตอบ

ชอบรุ่นไหนก็ ไปตอบกระทู้ของรุ่นนั้นดีกว่า

มากวนกันอยู่ได้

อ่านแล้วไม่มีความรู้เริ่มขึ้นเลย

*** เห็นด้วยเลยนะ
มดดำ-มดดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุนไหนคะ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:41  

จิม ผู้เขียน:
ขอตอบเพื่อนๆ น้องๆ เท่าที่ได้ทดลองเล่นนะครับ

1.Menu ภาษาไทย ไม่สามารถ Set เป็นภาษาอังกฤษได้ครับ
(ในคู่มือบอกว่ามี แต่เครื่องจริงไม่มีให้กดครับ)

2.บลูทูธอะค่ะ มันส่งได้เฉพาะเสียงใช่หรือป่าวคะ : ตอนนี้เป็นเช่นนั้นครับ (เท่าที่ได้ทดสอบเบื้องต้น)

3.แบตเตอรี่ : อันนี้ไม่ขอตอบนะ ไม่ได้ทดสอบอย่างจริงจังนะ แต่โดยประมาณมาณแล้ว สองวันนาจะได้
(ไม่กล้าเล่นมาก เดี๋ยวมันเป็นรอย เครื่องซื้อให้แฟนนะครับ 555.)

4. เสียงเรียกเข้า Set เข้าตัวเครื่องได้ 5 เพลง เบื่อก็เปลี่ยนได้
นั้นก็เป็นข้อจำกัดนะครับ คือเราสามารถ Set เสียงเรียกเข้าได้ไม่ซ้ำกันแค่ 5 เพลงเองนะครับ
(5 เพลงที่เราสามารถกำหนดให้แต่ละคนเป็นเสียงเรียกเข้าจะเพาะ เหมือนเครื่องรุ่นก่อนหน้านี้เลย.. ไม่พัฒนาเลย)

5. ถ้าเพื่อนคนไหนเน้นฟัง MP3 เป็นหลักแนะนำเป็นรุ่น i-mobile 610 (Sony MDR-EX71SL) ดีก่า เพื่อความประหยัดนะครับ ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกแล้วได้ Memory 128MB + 1 GB ไปเลยนะครับ

6. เรื่องกล้อง ก็อย่าคาดหวังอะไรมากนั้น กล้องรุ่นนี้ไม่มี AF แต่ก็ทำได้ดีระดับหนึ่ง
ยังดีกว่า Nokia 6680 ของผมเองเสียอีก (ในแง่ความชัดของภาพ ไม่ใช่่ในแง่ของขนาด Pixel นะครับ)
อีกอย่างเป็นข้อมูลก่อนซื้อรุ่นนี้ครับ กล้องไม่มี ไฟแฟลช

7. Menu การใช้งานต่างๆ กดแล้วหน่วงครับ แต่ก็พอรับได้ เมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายไป

8. SmallTalk ที่แถมมาพร้อมเครื่อง (ไม่ได้หมายถึง Sony นะ) ดูธรรมดา แต่ก็ใช้งานได้ดีครับ

9. ในส่วนของ Expan Crad น่าจะเปลี่ยนเป็น Mini SD มากกว่าครับ เพราะ microSD (T-Flash) ตอนนี้มีขายแค่ขนาด 512 MB เอง (ราคาที่ซื้อเมื่อวาน 850 บาท) แถมยังแพงอีกตะหาก

สิ่งที่อยากได้้รับการปรับปรุงจากรุ่นนี้

1. เอาสิ่งค้าขายพ่วงออก แต่เปลี่ยนเป็น สามารถซื้อสิ้นค้าขายพ่วงในราคาพิเศษ
2. กล้องน่าจะทำได้ดีก่านี้ เช่น เพิ่ม AF / ไฟแฟลช
3. CPU ที่เครื่องใช้ น่าจะเพิ่มความเร็วขึ้น จะทำให้การใช้ Menu ต่างๆ เป็นไปด้วยความเร็วที่ดี
4. การเพิ่มเพลงเป็น RingTone เพิ่มได้ 5 เพลงเอง คือเพลงที่่ 26 - 30
น่าจะแก้ไข โดยการเลือกจาก Memory Crad หรือตัวเครื่องได้เลย จะได้ไม่มีข้อจำกัด
5. สำคัญสำหรับผมนะ ฝาหลังเปิดแล้วเสียความรู้สึกนิดๆ ในส่วนฝาที่ปิดเลนค์ เห็นแล้วดูไม่ค่อยมีราคาเลย
ฝาน่าจะเปิดได้ครึ่งเดียวก็พอ เปิดได้เฉพาะในส่วนของแบทก็พอครับ(ปิดบังหน่อยจะดูดีกว่านี้นะ 555.)
6. เลนค์กล้องน่าจะทำอะไรปิดด้วยนะครับ กันเป็นรอยจากการใช้งานนะครับ

== ถ้าทำได้ ราคา 8500 บาท (ไม่ต้องแถม Mic. SD 256 MB + ฟัง Sony) ผมก็ว่าน่าสนใจมากเลยครับ
ไม่รู้จะแถม Mic. SD 256 MB มาทำซากอะไร ทำให้ผมต้องไปซื้อ Mic. SD 512 MB
ก็ 256 MB มันจะเก็บได้สักกี่เพลงเอง อีกอย่าง เพลงที่แถมมา ผมลบออกหมดเลย มันถูกใจชาวบ้านเค้าที่ไหนหล่ะ 555.

Rem.. ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่มีส่วนได้เสียกับทาง i-Mobile (ยังต้องเสียตังค์ซื้อเองเลย)

ที่คุณจิมพูดถึงน่ะ รุ่นไหนเหรอคะ ถามนิดนึงซิ ถ้าเปรียบเทียบ ไอ โมบาย 609 กับ se Z530i รุ่นไหนน่าใช้มากกว่ากัน หมายถึงคุณภาพเสียง และการใช้งาน ไม่พูดถึงกล้อง ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:51  

มดดำ-มดดำ ผู้เขียน:
เต้ครับผม ผู้เขียน:
ผมว่าใครไม่ชอบอย่าเข้ามากวนกระทู้ดีกว่านะครับ

คำถามที่อยากรู้เลยไม่มีคนตอบ

ชอบรุ่นไหนก็ ไปตอบกระทู้ของรุ่นนั้นดีกว่า

มากวนกันอยู่ได้

อ่านแล้วไม่มีความรู้เริ่มขึ้นเลย

*** เห็นด้วยเลยนะ

Shocked เห็นด้วยอีกคน แต่ตัดสินใจมะถูกจาเอารุ่นไหนดี Embarassed[/img]
มดดำ-มดดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 11:52  

yuu ผู้เขียน:
ก่อนอื่นขอบอกว่าไม่ได้เข้าข้างใครนะ ที่หลายคนมักจะบ่นเรื่องปัญหาเกี่ยวกับศูนย์ ผมว่าไม่ว่าศูนย์ไหนๆก็มีปัญหาทั้งนั้นแหละจะมากจะน้อยก็แล้วแต่ปริมาณของสินค้าที่มีมากในตลาด ดูอย่างโนเกียซิครับ ถ้าคนที่พูดเกี่ยวกับเรื่องศูนย์ของ ไอโมบาย ว่าแย่ แสดงว่าท่านคงยังไม่เคยเข้าศูนย์โนเกีย หนักกว่าอีกทั้งๆที่เป็นแบรนด์อันดับ 1 ของโลก แค่เข้าไปส่งเครื่องซ่อม คุณต้องใช้เวลาอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 1 ชม.ขึ้นไป กว่าจะถึงคิวคุณ และกว่าจะซ่อมเครื่องเสร็จ ส่วนใหญ่ไม่ต่ำกว่า 1-2 เดือน จนถึงไม่มีกำหนด แถมซ่อมแล้วส่วนใหญ่ก็ต้องกลับไปเช็คใหม่ จนสุดท้ายบอกได้เลยว่า ขายทิ้งเลยเพราะรู้สึกเสียสุขภาพจิตเหลือเกิน
ดังนั้น เรามาดูความสามารถบวกกับราคาค่าตัว ที่น่าจับต้องได้ง่ายกว่า อย่างที่หลายคนว่าไว้ เบี้ยน้อยหอยน้อย ก็มีสิทธิ์ได้ใช้ ฟังชั่นส์ดีๆ เทียบเท่าเครื่องเป้นหมื่นๆ

เห็นด้วยอย่างมาก เมือก่อนใช้โนเกีย เวลามีปัญหาก็ไปที่ศูนย์ เจ้าหน้าที่บางคนพูดจาเหมือนกับจะชวนทะเลาะ ไม่ว่าศูนย์ไหนก็จะมีคนที่พูดจาดีและไม่ดีปนกันอยู่เสมอแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:05  

Anonymous ผู้เขียน:
คุณ จิม อย่าลืมมาบอก ข้อดี ข้อเสียของเครื่องรุ่นนี้ด้วยนะครับ กะลังจะไปซื้อ

คิดหนักครับ เก็บกด วันๆคิดแต่เรื่องโทรสับ มะรู้จาเอารุ่นไหนดี อิอิอิ ล้อเล่นๆ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:23  

ชอบมักๆ อีกนิดหนึ่งเกือบได้ละ กำลังสะสมอยู่ อีกไม่นานเกินรอ
ราคาเท่าไหร่นะ 8500 ช่ายไหม อีก8400ก็ได้ละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:40  

มีสีอะไรให้เลือกบ้าง อยากรู้ว่าเกมส์จาวาโหลดได้หรือเปล่า
เสียงที่ฟังจากหูฟัง Sony เพราะหรือเปล่าเบสหนักไหม
ราคาถุกสุดอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว . มิวสิคแถมมากับเครื่องมีกี่เพลง
กล้องถ่ายขนาดภาพสูงสุดที่เท่าไหร่ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะขอบคุณคะ.
จะซื้อละพรุงนี้
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 12:57  

ซื้อแล้วครับ ก็ไม่ได้เชียร์ i-mobile นะ แต่พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก ภาพชัดใช้ได้เลย ส่วนลูกเล่นอื่นๆ ก็คุ้มราคาล่ะคับ อย่าเอาไปเทียบกะพวก 10000 UP แล้วคาดหวังขนาดนั้นมากนัก เพราะพวกนั้นของแถมน้อย + ลูกเล่นเหนือกว่าบางส่วนแค่นิดหน่อยอ่ะนะ
สรุป
1. ภาพชัด แต่ที่ความละเอียดสูง ซูมม่ายด้าย แต่ก็โอเค ไม่มีแฟลช แต่ภาพสว่างชัด ใสดีครับ แจ่มๆ
2. เมมเครื่อง 128 + การ็ดแถม 256 แค่เฉพาะการ์ดเอามาเก็บเพลงก็ได้ไม่ต่ำกว่า 50-60 เพลงแล้วนะคับ ฟังยังไงก็ไม่หมดหรอกน่า 555
3. ตัวเครื่อง ภายนอกดูดีมากๆ สวยกว่าในรูปโชว์เยอะครับ แต่ไม่ชอบฝาหลังอย่างที่ท่านอื่นๆ ว่าไว้อ่ะนะ น่าจะครึ่งเดียวอ่ะ
4. หูฟัง Sony สำหรับ ยัดในหู (in ear) เสียงดีใช้ได้ แต่ต้องต่อกับสายต่อที่แถมมาในกล่องนะ เพราะช่องเสียบคนละแบบ เอ้อ... มี หูฟังsmall talk แถมอีกอันด้วย
5. ช่องการ์ด ใช้เสียบด้านข้าง ม่ายช่ายเสียบด้านในกะซิม ซึ่งเหมาะดี + แถม slot สำหรับ tranflash ให้เป็น SD ด้วย แต่ช่องการ์ดเหมือนยางมันจะปิดสนิทยากอ่ะ ลองเล่น 2 เครื่อง เหมือนกัน ปิดสนิทยาก เผยอนิดๆ
6. แบต ยังไม่มีสำรอง ให้ก้อนเดียว ถามที่ 0 ยังไม่มีขายตะหาก ฮ่วย จอใหญ่ ลูกเล่นเยอะ กินแบตนะเว้ย ทำมาขายเร็วๆ เลย
Twisted Evil 7.
7. BT ยังไม่ได้ลอง แต่ในคู่มือ โม้ว่าส่งข้อมูลเสียง หรือ data ได้ ??? ยังไงหว่า
8. เมนู ยังหาบางอย่างยากไปนิด เช่น กล้อง น่าจะรวมทั้ง video และ ภาพนิ่ง ไว้ด้วยกันเลยอ่ะ ดันแยกไว้คนล่ะที่ ไม่คุ้นเลยแฮะ เดิมใช้ 818 มันรวมไว้ที่เดียวน่ะครับ
9. อัดเสียง ภาษามนุษย์ครับ ชัดเจนดี ไม่มีปัญหาเหมือน 607 ที่เค้าว่าๆ กันไว้นะครับ ลองแล้ว เป็นจุด amr อ่ะ
10. วิทยุ ชัดดี แต่น่าจะมีเสาแบบสำหรับต่างจังหวัดบ้างอ่ะนะ อิอิ คือ อยู่ในตึก แล้วสัญญาณไม่ค่อยจาดีเลยแฮะ ก็ถือว่าดีครับ บนห้องผม ชั้น 4 ที่ติดมอเตอร์เวย์ แถวอมตะนคร ชัดมากๆ 99 หรือ 93 ฟังได้สบายๆ
11. เมนูไทย เปลี่ยนไม่ได้ บางอย่างเลยงงซะ กว่าจะหาที่ปิดไฟ LED สีน้ำเงิน มุมบนซ้ายเจอ มันกระพริบตลอดที่ใช้งานเลยครับ รำคาญ อิอิอิ Mad
12. อ้อ หูฟัง sony แถมมาอุปกรณ์สำรองมีมาให้ด้วย มีถุงน่ารักๆ มาให้ด้วย ชอบๆๆ Razz
13. การตอบสนองคำสั่ง บางอย่าง หรือ บางครั้ง ช้าไปนิด แบบว่า มันน่าจะเร็วกว่านี้อ่ะนะ แต่ก็ OK อ่ะนะ รับได้ครับ ไม่ช้าจนน่าเกลียด Confused

โอ้ ยาวแล้วแฮะ แล้วเล่นไปเรื่อยๆ จะมาบอกต่อนะครับ ผมชอบรุ่นนี้อ่ะ ถูกใจ สบายกระเป๋า ฮี่ๆๆๆ Very Happy
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 13:16  

โทษค้าบ ไม่ทันเห็น กล้องปรับ ขนาดได้เยอะครับ
320x240,640x480,800x600,1600x1200 แล้วเลือกคุณภาพได้อีก 3 ระดับในแต่ละขนาดครับ
เวลาถ่าย ต้องดูแบบแนวตะแคงนะครับ แบบกล้องdigitalน่ะ ปุ่มถ่ายจะอยู่บนมือขวา เหมือน ชัตเตอร์กล้องครับ ส่วนeffect + ปรับแต่งต่างๆ ใช้ปุ่ม หมายเลขเลือกได้เลย เยอะมากๆ

... เล่นแล้ว บอกต่อ
14. ปุ่ม hotkey รอบๆ ตัวมือถือ มี ด้านซ้ายของจอ ตรงด้านข้างเป็นปุ่ม เล่น mp3 กดปุ๊บ เล่นปั๊บเลยครับ ส่วนด้านขวาอีกด้านของจอ มี 3 ปุ่ม คือ +/- และ ปุ่มกล้อง ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ามันใช้ทำไรนะ 555 Cool
15. ด้านบนมีที่เกี่ยว สำหรับห้อยได้ แต่มันหนักนา อย่าห้อยคอเล้ย Confused
16.การเปิดฝาหลัง ทำเหมือนโนเกียนะครับ กดล็อกลงแล้วดันลงเลย แต่รู้สึกว่ามันบอบบางจัง ระวังไว้หน่อยดีกว่าครับ Sad
แล้วจามาเล่าต่อ ถ้าว่างๆ จะทำ review คร่าวๆ ให้ค้าบ
ปล. ไม่ได้เชียร์นะ แต่ป๋มชอบรุ่นนี้นิ รอมานาน ใครไม่ชอบ รบกวนไปอ่านความเห็นของตัวอื่นนะ อย่ามาลงด่ากันเลยครับ
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 13:21  

Code:
8. เมนู ยังหาบางอย่างยากไปนิด เช่น กล้อง น่าจะรวมทั้ง video และ ภาพนิ่ง ไว้ด้วยกันเลยอ่ะ ดันแยกไว้คนล่ะที่ ไม่คุ้นเลยแฮะ เดิมใช้ 818 มันรวมไว้ที่เดียวน่ะครับ

เข้า Mode กล้องจากปุ้มข้างเครื่องด้านขวา
หลังจากนั้นคุณก็กด ปุ้ม * แค่นี้เองครับ

Rem.. สบายฉันหล่ะ มีคนมาช่วยตอบแล้ว จะไำด้ไปทำอย่างอื่นต่อ 555.
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 13:29  

ชอบมักๆ อีกนิดหนึ่งเกือบได้ละ กำลังสะสมอยู่ อีกไม่นานเกินรอ
ราคาเท่าไหร่นะ 8500 ช่ายไหม อีก8400ก็ได้ละ

มาซื้อมาแค่ 8,100 เองครับ
ถ้าเป็นกรุงเทพ น่าจะถูกกว่านี้สัก 100-200 นะ แต่แนะนำเอาใกล้บ้านดีก่าครับ
มีอารายจะได้่ไปคุยกันได้ง่ายๆ นะครับ
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 13:29  

โอ้ ข้าน้อยเล่นยังไม่หมดเอง 555 ขอบคุณคับ
กดแบบนี้นี่เอง เหอๆๆๆ Razz
อืม แล้ว mp3 เนี่ย ทำรายการเพลงที่จะเล่นได้มั้ยครับ ที่เล่นๆดูยังหาไม่เจอ มันจะเล่นทั้ง โฟลเดอร์อ่ะ Question
เดิมใช้ 818 มันจะเลือกรายการเพลงเป็น platlist ได้อ่ะครับ รบกวนตอบด้วยค้าบ
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 13:50  

เอ่อ ขอภัยด้วยนะครับ ที่มา post ไว้ซะยาว ก็เห็นมีแต่ด่ากันไปมา 0 ห่วย ก็อปปี้บ้าง คือ ดูมาจากหลายกระทู้ หลายที่น่ะครับ ผมว่า เรามาลงความเห็นแบบที่เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่จะซื้อเหอะครับ เค้าจะได้ตัดสินใจได้ อันนี้ดี อันนี้ไม่เหมาะ หรือ ไม่คุ้มราคา ห่วยยังไง ดียังไง ก็ว่ากันไป จิงมะ เพื่อประโยชน์ส่วนรวมน่ะครับ ผมอ่านมาหลายตัวมาก เมื่อก่อนผมก็ใช้ E680i แล้วเข้า บอร์ดของมันที่ pantown ได้ประโยชน์เยอะครับ ทั้งโปรแกรม เกม ลูกเล่นแปลกๆ หรือ การใช้งาน Trick เล็กๆน้อยๆ อ่ะ ดีกว่ามาด่ากันไปมาเงี้ย เห็นมีแทบทุกกระทู้เลยอ่ะนะ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 14:22  

Smile โอ้ขอบคุณมากๆ คับ เข้ามาแล้วไม่เสียเวลาเปล่า
อ่านแล้วได้ความรู้ในการตัดสินใจในการซื้อ ต้องอย่างนี้ซิ
ดีกว่าจะด่ากันไปด่ากันมา Razz
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:07  

kingbook ผู้เขียน:
โอ้ ข้าน้อยเล่นยังไม่หมดเอง 555 ขอบคุณคับ
กดแบบนี้นี่เอง เหอๆๆๆ Razz
อืม แล้ว mp3 เนี่ย ทำรายการเพลงที่จะเล่นได้มั้ยครับ ที่เล่นๆดูยังหาไม่เจอ มันจะเล่นทั้ง โฟลเดอร์อ่ะ Question
เดิมใช้ 818 มันจะเลือกรายการเพลงเป็น platlist ได้อ่ะครับ รบกวนตอบด้วยค้าบ

กดลูกศรขึ้นเพื่อเข้า MP3 Player Mode

Updates File ที่ Copy เข้าไปใหม่
1. กด รายการ --> เลือก --> 4. รีเฟรชรายการ

File List Player
1. กด รายการ (แค่นี้ก้ Show แล้วครับ) --> เลือกเพลงโดยเลื่อนลูกศร ขึ้น-ลง --> เลือก --> เล่น

การเปลี่ยน Mode EQ แบบง่ายๆ ่
1. กดลูกศรขึ้นเพื่อเข้า MP3 Player Mode
2. กด * หรือ # เปลี่ยน Mode EQ : Normal <--> Rock <--> POP <--> PARTY <--> TREBLE <--> CLASSICALDANCE <--> BASS
กด รายการ --> เลือก --> 4. รีเฟรชรายการ

ที่เหลือไปลองกดเอาเองนะครับ ใช้ง่ายครับ ยังไม่ได้ดูคู่มือเลยอะ
vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:12  

Razzซื้อได้ถูกจังเลย Card 512 Mb.850 บาท ซื้อได้ถูกจังเลย ถ้าได้ร้าคาเนี้ยก็ดีซิ
ซื้อที่ไหนหรือถามเห็นมีแต่บอกราคา 1500 บาท
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:17  

Razzซื้อได้ถูกจังเลย Card 512 Mb.850 บาท ซื้อได้ถูกจังเลย ถ้าได้ร้าคาเนี้ยก็ดีซิ
ซื้อที่ไหนหรือถามเห็นมีแต่บอกราคา 1500 บาท

ซื้อร้าน Computer ทั่วไปได้เลยครับ
ราคานี้เค้าไม่ได้ต่อราคาคนขายเลยนะ (ต่อแล้วมันไม่ใหนะ้ 555.)
ถ้าคุณอยู่ชลบุรี ก็ไปซื้อตึกคอม ชั้น3 ร้านสองห้องตรงบรรไดเลื่อนด้านในครับ

Mic.SD.Card Memory เป็นของ KingSton ครับ ตอนผมซื้อมีอีกยี่ห้อ ชื่อมันแปลกๆ ก็เลยไม่เอานะครับ
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:21  

คือ อยากได้แบบว่า play list แบบ winamp นะครับ คือไม่ต้องมาเลือกหลายที ตั้งเป็น list ไว้ แล้วให้เล่นตามนั้นอ่ะ
เช่น ในเครื่องมี 10 เพลง แต่เลือกมาเล่นแค่ 5 เพลงที่เลือกไว้ได้เงี้ยอ่ะคับ ทำได้ป่ะ Question
ตอนที่ใช้ 818 มันจะเลือกเป็น play list ได้น่ะครับ แบบว่า บางทีไม่อยากฟังบางเพลงไง แต่มันมีในเครื่อง แล้วไม่อยากกดมาที่เพลงที่อยากฟังเองด้วย อิอิอิ Twisted Evil
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:32  

จากการลองกดเล่น มีแค่สอง Mode นะครับ
เล่นเพลงเดียว กับเล่นทั้งหมดครับ
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:34  

ใครมีเครื่องแล้ว หรือจะเป็นรุ่นอื่นก็ได้นะครับ ไม่จำกัด
วันนี้จะแนะนำ Software ครับเอาทดสอบกัน (แล้วว่างๆ จะเข้ามาช่วยตอบครับ ไปหล่ะ)

== Software PC ==
1. รวบรวม - Software Video Converter
2. รวบรวม - Software ทำ RingTone เอง

== RingTone Download ==
1. MP3 RingTone Hit - 22 Ringtone
2. Ringtone กวนๆปนน่ารัก 17 Files - Load ครั้งเดียวเลย
3. 28 ThaiRingTone-OneDownload

== คลิปวิดีโอ ภาพยนตร์ ==
1. คลิปวิดีโอ โดราเอมอน ภาพยนตร์
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:39  

อืม ก็น่าจะม่ายมีจิงแฮะ หาทั่วแล้วอ่ะคับ
Laughing

อ้อ สำหรับคนที่จะซื้อ 609 หูฟัง sony in ear ตัวนี้ ต้องเสียบหูลึกๆ นะคับ เบสจะออกดีมากๆ ฟังเพลง rock มันส์ ขึ้นแยะ อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 16:47  

ชอบคุณทุกๆคนครับ รู้สึกว่ารุ่นนี้ใช้ได้เลยนะครับ เดือนหน้า ไปถอยดีก่า อิๆ
vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 17:41  

Shocked โอ้..ซาร่า ตอบเร็วดี Thank you หลายๆ คุณจิม. Embarassed Razz
GEO_GEO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : JAVA
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 18:08  

หาวิธี ลง java ไม่ได้ครับ

ใครรู้บอกที หรือว่าจริงๆ หรือว่ารุ่นนี้เล่นไม่ได้คัรบ Sad
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 09:41  

โปรแกรมจาก link คุณ จิม เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากๆ
กะลังหาพวกเนี้ยพอดีเลยครับ Very Happy

บอกต่อ เรื่อง 609....

17..... EQ ของตัว609นี้ ปรับเสียงได้หลายแบบนะครับ แต่ตามที่มันกำหนดมา คือ rock classic dance ไรพวกเนี้ย ที่ลองๆ ดู ผมชอบใช้ Rock นะครับ ฟังแล้วชินหูมากกว่าอย่างอื่น 555
18. แบตเท่าที่ลองเล่นๆ สงสัยเล่นเยอะไปหน่อย ชาร์ตไว้คืนวันเสาร์ วันอาทิตย์เอามาลองเล่นทั้งวัน วันจันทร์เล่นบ้าง แบตหมดตอน 19.00 พอดี เพราะงั้น ประมาณแบตไว้ว่าน่าจะไม่เกิน 2 วัน ถ้าเล่นเยอะอ่ะคับ แต่ถ้าไม่ค่อยเล่นเท่าไหร่ 3 วันน่าจะได้
19. การเสียบ USB ใช้ง่าย แต่เครื่องจะปิดเองก่อนที่จะเชื่อมต่อให้ ซึ่งสามารถเลือกได้ว่า จะใช้เป็น comport สำหรับ ต่อโมเด็ม มั้ง Confused หรือ พื้นที่จัดเก็บ ก็จะเป็น drive ขึ้นมา 2 อัน คือ ในเครื่อง กับใน การ์ด
........ อืม ข้อมูลเยอะแล้วนะเนี่ย น่าจะพอสำหรับคนที่กะลังตัดสินใจนะครับ ใครอยากถามอะไรอีก เรื่องตัวนี้ก็ถามมานะครับ จะพยายามมาตอบอ่ะนะ Cool
vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 10:40  

Shocked รุ่นเนี้ยลง Java ได้หรือเปล่า ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะ Embarassed Razz Rolling Eyes
Embarassed ตั้งแต่ซื้อมามีใครมีปัญหาของเครื่องบ้างหรือยังอะ Rolling Eyes Embarassed
555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 12:31  

ชอบใช้ของนอก ไอ้พวกหัวสูง
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 13:17  

จะ set ไฟล์ วีดีโอไว้ดูใน 609 ด้วย xillisoft video converter ต้องตั้งค่ายังไงครับ ทำไม่ได้ซักที รบกวน ตอบด้วยครับ ต้องตั้งค่าแบบไหน ใช้ resolution เท่าไหร่ ลอง 320x240 มันไม่ได้ง่ะ ??
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 13:55  

ได้แล้วชัดดี แต่มีปัญหา เสียงกะภาพไม่ตรงกันอีก ...ฮ่วย ทำไงล่ะเนี่ย
set แบบเนี้ย

Video size เลือกเป็น 176x144
- Bit Rate เราใสค่าเป็น 128
- Frame rate 10
- ตรง Audio ให้เลือก Bit rate เปน 128
และ Sample rate 22050
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อแล้ว
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 15:35  

ผมซื้อมาแล้ว ราคา 8800 บาท เมือก่อนใช้แบลนชื่ดังแต่ฟังก์ชั่นต่ำมาก ในราคาไกล้เคียงกันก็อยากลองตัวนี้ดู ราคาน่าสนใจกับฟังก์ชั่นที่ให้มา แต่ไม่ทราบว่าจะทนทานเหมือนเขาหรือเปล่าหน้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 15:38  

Very Happy Very Happy Laughing
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 15:42  

ได้แล้วชัดดี แต่มีปัญหา เสียงกะภาพไม่ตรงกันอีก ...ฮ่วย ทำไงล่ะเนี่ย
set แบบเนี้ย

Video size เลือกเป็น 176x144
- Bit Rate เราใสค่าเป็น 128
- Frame rate 10
- ตรง Audio ให้เลือก Bit rate เปน 128
และ Sample rate 22050

- Frame rate 10 อันนี้น้อยเกินไปแล้วครับ

- DVD-DivX ประมาณ 1200 - 1400 K
- VCD ประมาณ 600 - 900 K
- มือถือ ประมาณ 471 K อันนี้ขึ้นอยู่กับว่า ตรงการละเอียดแค่ไหนนะ เพราะหนังบางเรื่องการเคลื่อนไหวน้อย ก็ลดอันนี้ลงมาได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 17:58  

วันนี้ป๋มเข้ามาอ่านกระทู้ ไม่ค่อยมีใครตอบอะไรเลย
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 08:57  

มีใครลองใช้ JAVA มั่งยังเนี่ย ผมยังไม่ได้ลองอ่ะ ยังหาเกมดีๆมะด้ายอ่ะ Laughing
เดี๋ยวบ่ายๆจะลองดู แล้วมาบอกนะคับ
ส่วนเรื่อง video ลองไม่เซ็ตค่าไรใน xillisoft เลย ให้เป็น auto มันก็เล่นได้นะครับ แต่เหมือนเดิม ภาพกะเสียงไม่ตรงอยู่ดี แย่จัง ทำไงดีล่ะเนี่ย ใครลองแล้วได้ผลดีบอกด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 09:08  

อยากรู้จริงๆเลยว่าปุ่ม 5 ทิศทางใช่ใหม วันนี้ไปกดเล่นดู
มันเป็นปุ่ม 4 ทิศทางอะ ตรงกลางมีปุ่มนูนขึ้นมาแต่กดไม่ได้
งงเลย แล้วตกลงมันยังไงกันแน่นี่ เรื่องJavaใครโหลดได้บอกด้วยนะ
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 11:31  

ก็น่าจะ 4 ทิศทางเองครับ ปุ่มนูน กดแล้วม่ายมีผลไรเลยเนี่ย 555 มีไว้เท่ห์ๆมั้งคับ
JAVA ยังมะด้ายลอง วันนี้จะได้ลองมั้ยตู มัวแต่ลอง video จาก xillisoft อ่ะ
ทำไง มันก็เสียงไม่ตรงกะภาพ มีโปรแกรมอื่นๆดีก่ามั้ย คุณจิมมีไรแนะนำมั้ยครับ มีอาไรที่ผมพลาดไปป่าว เฮ้อ.... ทั้งเช้าเลย ยังไม่ได้ Neutral
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:06  

Very Happy อยากจะซื้อโทรศัพท์ของเจ้านี้ แต่เห็นคอมเม้นท์ว่าเครื่องไม่แข็งแรงทนทาน ซ่อมตลอด และบริการหลังการขายไม่ดี เลยลังเลมากๆเลย แต่ชอบเพราะฟังกชั้นดี ราคาก็โอเค ไม่แพงมาก สรุปแล้วมันห่วยจิงๆ หรือ แล้วที่ใช้แล้วดีๆมีบ้างหรือเป่า Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:44  

แล้วในเวฟบอก( 5 ways Navi-Key) งงครับ ก็เลยสงสัยเมื่อวานกดดู
มันก็ 4 ทิศทางนี่เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:52  

--------------------------------------------------------------------------------

555 อ่านข้อความเพื่อนๆ หลายๆ คน เกี่ยวกับ ไอโมบาย ทีแรกก็คิดว่าจะลองใช้จะดีไหมนะ อยากรู้ไง..ก็เลยลองใช้ดู ปกติใช้โนเกีย แล้วมันก็หายมา 3 เครื่องแล้ว ไม่ใช่ถูกๆ เลยนะ ลองเปลี่ยนมาใช้ไอโมบายดู ถูกดี แล้วลูกเล่นก็เยอะดี ในราคาเท่าๆ กัน ราคาขนาดนี้ โนเกียไม่ได้หรอก แต่เท่าที่ใช้ดูแล้วนะ ทุกอย่างก็ดี เมนูการใช้งาน ก็ดี ตัวหนังสือใหญ่ดี ทีแรกก็ยืดติดยี่ห้อไง แต่พอลองอย่างอื่นดูบ้าง มันก็โอเคนะ เราว่าดีกว่าโมโต เพราะตัวเลขโมโตมันเล็ก เราว่ารุ่นนี้ดี ก็น่าใช้ มีบลูทูทด้วยไง เหมาะกับการเปลี่ยนมือถือบ่อยๆ แต่จริงๆแล้วคุณค่าของมือถือมันน่าจะอยู่ที่โทรออกได้ รับสายได้ ส่วนอื่นๆ ก็สนุกๆ เป็นของเล่นทำให้ไม่เบื่อ อย่าไปยึดติดดีไซด์ว่าจะเลียนแบบใครที่ไหนเลย เพราะอย่างไรเสีย ผู้บริโภคอย่างเราก็สามารถเลือกมาใช้ได้ตามความพอใจของแต่ละบุคคล ที่เล่ามาคือแค่อยากจะบอกว่า ตอนนี้ เราไม่ยึดติดแล้ว สบายๆ ใช้แล้วดี ไม่มีปัญหา สะดวกดีค่ะ
เป็นความคิดส่วนบุคคลอย่าว่าหนูนะ หนูกัวแล้ว55555 Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 17:00  

ก็น่าจะ 4 ทิศทางเองครับ ปุ่มนูน กดแล้วม่ายมีผลไรเลยเนี่ย 555 มีไว้เท่ห์ๆมั้งคับ
JAVA ยังมะด้ายลอง วันนี้จะได้ลองมั้ยตู มัวแต่ลอง video จาก xillisoft อ่ะ
ทำไง มันก็เสียงไม่ตรงกะภาพ มีโปรแกรมอื่นๆดีก่ามั้ย คุณจิมมีไรแนะนำมั้ยครับ มีอาไรที่ผมพลาดไปป่าว เฮ้อ.... ทั้งเช้าเลย ยังไม่ได้ Neutral

ลอง Java ได้ไม่ได้อย่างไรอย่าลืมมาบอกบ้างนะ
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 08:01  

โปรแกรมแปลง video ผมใช้ inter video WinDVD Creater ครับ

ใช้ง่ายดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 10:45  

ผมลองใช้กล้องแบบภาพใหญ่สุดแล้ว ถ่ายออกมาแล้วเอามาลงคอม มันก็ไม่ชัดเท่าไหร่นะ แต่ขนาดรอง ๆ ลงมาก็ชัดดีนะ ส่วนเรื่องแบตก็ ชาร์ตทุกวันเยยอ่ะ (เล่นฟังเพลงทั้งวัน5555)
ฟังชั่นอื่น ๆ ก็ใช้ได้ดี แต่ผมเสียดายอย่างเดียว บลูทูธน่าจะถ่ายข้อมูลกันได้ด้วยนะ จะเพอร์เฟ็กต์มากเลยละ อิอิ
เราคนไทย ใช้ของไทยแหละ ดีแล้ว (ถึงคุณภาพจะเทียบกับยี่ห้อดี ๆ ไม่ได้มากก็เถอะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 18:01  

โห๊ะๆ 609 ถึงกับตกรุ่นเลยเมื่อ 610 ออกมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 18:26  

พวกพี่ๆ ค้าบ
ทามมัย แบทผมมันอยู่ได้น้อยจังอ่า
เปิดเครื่องตอน7โมงเช้า ฟังเพลงบ้าง เล่นบ้าง แบทลดเร้วอ่า
ซัก 5-6 โมงเย็นก็หมดแล้ว ป.ล. โทรบ้างนะ
แบทม่ายดีเหรองับ Confused Confused Confused
ajmte
Year's Star

จังหวัด: Krabi
หัวข้อ : i-mobile609
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 15:48  

ลองเล่นดูแล้วคุณภาพก็ดี แต่มีปัญหานิดหน่อย คือว่า
1.ถ้าเราใส่ของน้องส้มมันจะทำให้เมนูเปลี่ยนภาษาหายไปเฉยเลย ของ dtacกับgsmจะไม่เป็นไรยังอยู่ครบ ลองถามที่ศูนย์บอกว่าเป็นที่ software i-mobile ต้องอัพใหม่ ไม่เข้าใจเหมือนกันใครรู้ช่วยตอบหน่อย
2.รายชื่อที่แสดงเวลาโทรเข้า-ออกแสดงไม่ครบทั้งๆที่เขียนครบในชื่อภาษาไทย ยกตัวอย่าง เช่น ชื่อ อุ๊ มันแสดงเป็น อ แต่ชื่อ อ้า ดันแสดงได้ครบ ชื่อ โก้ ไม้โทจะหายไป ลองถามที่ศูนย์บอกว่าเป็นที่ software เหมือนกันกำลังแก้อยู่ แต่เขาบอกว่าจะอัพให้ฟรี ก็ok แต่ตัว software ยังไม่มีให้ลองโทรสอบถามใหม่ ก็ยังไม่เชื่อนะใครมีข้อมูลก็บอกกันบ้าง
ที่ ajmte1@yahoo.com
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 21:39  

อยากรู้ว่าใช้ Java ได้หรือเปล่า

และเกมที่มากับเครื่องมีไหม เกมอะไรบ้าง

สำหรับใครได้เล่นแล้ว คิดว่าตัวเครื่อง และปุ่มกดต่าง (โดยเฉพาะปุ่มทิศทาง)
เป็นอย่างไรบ้างครับ

คือถามว่าดูดีไหมครับ
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ซื้อที่ไหนดี แล้วมีสีอื่นป่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 23:04  

รุ่น 609 ที่มาบุญครองมีขายนอกศูนย์ขาย 7200เท่ากะรุ่น 610 ส่วนที่ ศูนย์ขาย 8800 ซื้อไหนดีอ่ะ แต่ร้านข้างนอกก็ประกันศูนย์นะ แล้วรุ่นนี้มีสีเดียวเหรอ ถ้ามีสีอื่นจะได้รอแต่รุ่นนี้ตัวจริงสวยกว่า 610 มากๆๆขอบอก ไม่รู้ว่ามีปัญหาเรื่องแบตป่ะ[b] Very Happy ตอนนี้ใช้ 606 อยู่ก็ดีไม่มีปัญหาไรถ้าจะเปลี่ยนมาใช้รุ้นนี้ดีไหมอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 02:24  

หุๆๆ หูฟัง กะ Sd Card ถึง4000หรือ แต่ก้อน่าสนอะ Shocked

Very Happy พี พี่ แต่มันไม่มีบรูธูทนะครับ และอีกหลายแย่งเลยที่ไม่เหมือนกันน่ะ มีประโยชน์นะครับ บรูทูธเนี่ยอลงใช้ดูดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 10:24  

Smile ที่มาบุญครองขาย 7200 เองหรือ
เรื่องสีคงจะมีสีอื่นออกมาแน่ครับ
คงไม่ผลิตออกมาสีเดียวแน่
อยากเห็นสีอื่นเหมือนกันนะ
ได้ราคานี้ก็น่าลองนะครับ แล้วเห็น 610
ออกวางขายแล้วหรือครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 13:37  

เห็น 610 วางอยู่ในตู้โชว์ที่ศูนย์ i-mobile สาขามาบุญครองแล้วนะครับ
แต่ไม่รู้ว่าขายยัง น่าจะขายแหละมั้ง

ดูไปดูมา 609 ก็สวยดีนะ ตอนแรกผมว่ามันไม่สวยเลย
ตอนนี้เริ่มมองว่าสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 17:00  

Smile Smile ขายๆๆ มาขายซักทีสิ
อยากได้แล้ว Cool
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ถามความเห็นหน่อยคับบบ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:25  

Very Happy หวัดดีคับ ถามหน่อยคับระหว่าง i- moble รุ่น 609ราคา 7200 กะ Toshiba ที่เป็นโลโก้ เรารัก ในหลวง ที่ราคา 8 พันกว่าบาทซื้อรุ่นไหนดีคับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 13:19  

เราซื้อมาที่มาบุญครอง ราคา 7100 บาท อุปกรณครบ
น่าใช้จริงๆ กล้องชัดมาก สวย ถูใจ เหมือน ซัยซุม มาก
เป็นโทรที่ทันสมัยมาก ควรค่าแก่การใช้...ลูกเล่นกว่า โนเกีย
และราคา ถูกมีประสิทธิภาพดี ทันยุคสมัยใหม่..ลูกเล่นเยอะกว่า ทุกยีห้อ Confused Laughing Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Arrow Arrow Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 20:26  

609 ส่งบูทูตได้แต่เสียงหรือยังไงคับ ไครุ้ช่วยตอบทีนะ ผมกำลังเล็งรุ่นนี้อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:34  

เราซื้อมาที่มาบุญครอง ราคา 7100 บาท อุปกรณครบ
น่าใช้จริงๆ กล้องชัดมาก สวย ถูใจ เหมือน ซัยซุม มาก
เป็นโทรที่ทันสมัยมาก ควรค่าแก่การใช้...ลูกเล่นกว่า โนเกีย
และราคา ถูกมีประสิทธิภาพดี ทันยุคสมัยใหม่..ลูกเล่นเยอะกว่า ทุกยีห้อ Confused Laughing Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Arrow Arrow Arrow

Embarassed ตอนนี้อยากรู้ว่ามีสีอะไรบ้างอะ อยากได้เหมือนกัน Wink
ตอนแรกว่าจะเอา 610 แต่ว่า609 บางร้านราคาก็ตกถึง 7100แล้ว Neutral
คิดดูแล้ว หน้าจอก็กว้างกว่า ความละเอียดกว่ามากกว่า Razz
กล้องก็ 2 ล้านพิกเซล แต่ว่าราคามันตกเร็วขนาดนี้เลยหรือ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามความเห็นหน่อยคับบบ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:40  

นายมิค ผู้เขียน:
Very Happy หวัดดีคับ ถามหน่อยคับระหว่าง i- moble รุ่น 609ราคา 7200 กะ Toshiba ที่เป็นโลโก้ เรารัก ในหลวง ที่ราคา 8 พันกว่าบาทซื้อรุ่นไหนดีคับ[/b]

อันนี้ตอบอยากครับ เพราะป๋มรักในหลวงเลยเลือกไม่ถูกว่าจาเอารุ่นไหนดี Wink Crying or Very sad
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:47  

Smile สำหรับคนที่ซื้อใช้แล้ว เป็นยังไงบ้างครับ Mad
อยากรู้คุณภาพการใช้งานว่าเป็นอย่างไรบ้าง Surprised
คนที่ใช้แล้วช่วยโพสท์บอกหน่อยนะครับ Cool
จะเป็นความรู้มากๆ ในการตัดสินใจซื้รุ่นนี้ Cool
แล้วตอนนี้มีสีอะไรให้เลือกบ้างครับหรือว่ามีแต่สีดำสีเดียว Wink
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 13:58  

เอ่อ ขอโทษหลายๆคนเลยครับ พอดีงานโคตรยุ่งๆ อ่ะคับ เลยไม่ได้เล่นมือถือซํกเท่าไหร่ สรุป JAVA ผมก็ยังไม่ได้ลอง 555 แล้วจะลองละกันคับ
ส่วนเกมที่แถมมา มี 3 เกมคับ
1.ไพ่ big2 เล่นมะเป็นง่ะ เลยไม่รู้ว่าหนุกป่าว งงกติกามันอยู่ ...
2. Zoo เป็นเกมหมุนหน้าสัตว์ให้ตรงกัน บางคนน่าจะเคยเล่นในคอมนะ
3. เกมตีกลอง ก็หนุกดีคับ น่ารักดี อิอิอิ

ราคาลงเร็วจังแฮะ MBK แต่ก็นะ ผมว่า รุ่นนี้ คุ้มราคาคับ ที่เห็น bug ก็มีเรื่องชื่อคนที่มีวรรณยุกต์คับ มันหายเป็นบางที ก็จะอ่านงงๆมั่งคับ กับปัญหากับ sim ส้ม ง่ะ
เรื่องการใช้งาน กล้องเยี่ยมครับ ชัดมากๆ
เสียง ดังดีครับ หูฟังที่แถมมา เสียงเบสหนักดีแต่ต้องยัดลงหูลึกๆหน่อยนะ จะได้อารมณ์มากๆ
ที่เหลือ ไปอ่านที่ผมโพสไว้หน้าก่อนๆได้ครับ อธิบายยาวเหยียดอ่ะ เหลือ JAVA มั้งที่ยังไม่ได้ลองจิงๆคับ Twisted Evil
Shocked สีเครื่อง เท่าที่เห็น ดำ อย่างเดียวครับ สีขาวๆ เงินๆ ไม่เห็มีเลยซักกะที่
รุ่นนี้ น่าจะ BT ได้แค่เสียงนะ ผมไม่เห็นมีฟังก์ชั่นส่งข้อมูลอื่นน่ะครับ ลองรับก็ไม่ด้ายเหมือนกัน Sad
ความทนทาน : หาไรมาปิดจอก็ดีนะคับ มันใหญ่มากๆ เสี่ยงต่อรอยขูดขีดง่ายชะมัด ส่วนฝาหลัง อย่างที่บอก เปราะบางไปนิด น่าทำแบบ 608 จะดูทนก่าอ่ะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 19:10  

อยากทราบว่าตอนนี้ 609 ราคาเท่าไหร่หลอคับ
ผมมีงบได้แค่ไม่เกิน7พันเอง
หรือจาไห้ซื้อ608อะคับ คุนสมบัติเหมือนกัน ต่างที่กล้องเท่านั่น
609 ส่งBTได้แต่เสียงหลอคับ
แล้ว 608 ส่งBTได้ไหมอะคับ
ผู้รุ้ช่วยตอบทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 22:56  

Smile ว้าแย่จังสีอื่นยังไม่มาอีก อยากได้สีบรอนท์นะ
ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้ว Embarassed
krabi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:47  

เอ่อ ขอโทษหลายๆคนเลยครับ พอดีงานโคตรยุ่งๆ อ่ะคับ เลยไม่ได้เล่นมือถือซํกเท่าไหร่ สรุป JAVA ผมก็ยังไม่ได้ลอง 555 แล้วจะลองละกันคับ
ส่วนเกมที่แถมมา มี 3 เกมคับ
1.ไพ่ big2 เล่นมะเป็นง่ะ เลยไม่รู้ว่าหนุกป่าว งงกติกามันอยู่ ...
2. Zoo เป็นเกมหมุนหน้าสัตว์ให้ตรงกัน บางคนน่าจะเคยเล่นในคอมนะ
3. เกมตีกลอง ก็หนุกดีคับ น่ารักดี อิอิอิ

ราคาลงเร็วจังแฮะ MBK แต่ก็นะ ผมว่า รุ่นนี้ คุ้มราคาคับ ที่เห็น bug ก็มีเรื่องชื่อคนที่มีวรรณยุกต์คับ มันหายเป็นบางที ก็จะอ่านงงๆมั่งคับ กับปัญหากับ sim ส้ม ง่ะ
เรื่องการใช้งาน กล้องเยี่ยมครับ ชัดมากๆ
เสียง ดังดีครับ หูฟังที่แถมมา เสียงเบสหนักดีแต่ต้องยัดลงหูลึกๆหน่อยนะ จะได้อารมณ์มากๆ
ที่เหลือ ไปอ่านที่ผมโพสไว้หน้าก่อนๆได้ครับ อธิบายยาวเหยียดอ่ะ เหลือ JAVA มั้งที่ยังไม่ได้ลองจิงๆคับ Twisted Evil
Shocked สีเครื่อง เท่าที่เห็น ดำ อย่างเดียวครับ สีขาวๆ เงินๆ ไม่เห็มีเลยซักกะที่
รุ่นนี้ น่าจะ BT ได้แค่เสียงนะ ผมไม่เห็นมีฟังก์ชั่นส่งข้อมูลอื่นน่ะครับ ลองรับก็ไม่ด้ายเหมือนกัน Sad
ความทนทาน : หาไรมาปิดจอก็ดีนะคับ มันใหญ่มากๆ เสี่ยงต่อรอยขูดขีดง่ายชะมัด ส่วนฝาหลัง อย่างที่บอก เปราะบางไปนิด น่าทำแบบ 608 จะดูทนก่าอ่ะนะ

วิธีแก้ปัญหาเวลาแสดงชื่อคนโทรเข้า-ออกในระบบภาษาไทย
1.เครื่องจะไม่มีปัญหาเมื่อชื่อมีตัวสะกด เช่น แก้ว โป้ง ตุ้ม หรือลงท้ายด้วยสะระที่เติมด้านหลัง เช่น อ้า กล้า แป๊ะ ก็คือลงท้ายด้วย อะ,อา,อำ
2.เครื่องจะแสดงได้ไม่ครบเมื่อชื่อนั้นไม่มีการลงท้ายด้วยดัวสะกดหรือสะระที่กล่าวมาเช่น โก้จะเหลือแค่ โก,ปู เป็น ป,หมู เป็น หม วิธีแก้ ให้เติมช่องว่างหลังชื่อนั้นๆ ทีนี้เครื่องก็แสดงได้ครบแล้ว
ในการใช้ซิมของ truemove มันจะทำให้เมนูเปลี่ยนภาษา ไทย เป็น อังกฤษ หรือ จีน จะหายไปไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร ถ้าใส่ซิมอื่นไม่เป็นไร ปกติเมนูนี้จะอยู่ที่ ตั้งค่า-4ตั้งค่าตัวเครื่อง-2ภาษา เวลาใส่ซิมของ truemove ตัวเมนูภาษาจะหาย วิธีเปลี่ยนภาษาถ้าใช้ซิมของ truemove ให้ปิดเครื่องแล้วเอาซิมออก เปิดเครื่องไม่ต้องใส่ซิม แล้วเปลี่ยนภาษา จากนั้นก็ปิดเครื่องใส่ซิม ทีนี้ก็จะได้ภาษาที่ตั้งไว้
นู๋เมเม่ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 20:12  

นู๋ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์นึงแล้ว ถือว่าเยี่ยม กล้องชัดมา เอ็มพี3เสียงใสดี แต่เหมือนจะสู้ 606 ไม่ได้อะ แต่ก็ดังมากน้อยต่างกันไม่มาก แต่ถือว่าเสียงใสมาก ถ้าตั้งค่าเป็นเสียงสูงอะนะ แล้วก็ อย่างอื่นก็เยี่ยม ตอนแรกซื้อมา พิมข้อความ เรื่องการใส่ไม้เอก ไม้โท และวรรณยุกต์ต่างๆมีปัญหานิดหน่อย เช่น นู๋จะเลือกการันต์ ก็เลื่อนไปเรื่อยๆ เริ่มจากไม้เองตัวแรก พอเลื่อนไปจนถึงการันต์ ไอ้ที่มันยังอยู่บนตัวอักษร ก็ยังเป็นไม้เอกอยู่ แต่ตอนนี้ก็ไม่มีไรแล้ว ทำได้ปกติ เพื่อนนู๋ก็บอกกันว่า สวย บางดี อยากได้ อิจฉา แล้วก็ แจ่ม แล้วนู๋อยากรู้แค่ว่า กรอบพลาสติกใสอะค่ะ (ไม่ใช่สิริโคนนะ) มันออกมารึยังอะ รุสึกว่า ไอ้พลาสติกที่อยุบนหน้าจอของนู๋มันจะไม่ไหวแล้วอะ เหอะๆ เด๋วหน้าจออันกว้างๆ มันจะเสียหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 08:09  

อยากรู้มีสีอื่นมาหรือยังคะ ไม่ชอบสีดำเท่าไหร่ Embarassed Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 20:06  

Art Kung ผู้เขียน:
taiki-aik ผู้เขียน:
ซะงั้นนะ ผู้เขียน:
ผมว่าถึงยังไงI-mobile ก็มีข้อดีอยู่อย่าง คือตัดราคาต่ำกว่ารุ่นอื่นทำให้รุ่นอื่นต้องคอยปรับลงมา
ไม่เชื่อดูถ้ารุ่นนี้เสปคขนาดนี้ราคากลับแค่นี้ออกมาพวกแบรนที่ขายกล้องเสปคแค่1.xmแต่ราคาเปนหมื่นต้องปรับลงกันเปนแถว

ผมว่ายี่ห้อเจ้าตลาดเค้าไม่ปรับตัวลงมาสู้หลอกครับ
เพราะว่าเค้าคงไม่ได้มอง i-mobile ว่าเป็น direct rival น่ะครับ
ยี่ห้อที่แข่งๆกันจริงๆจังๆก็มีไม่กี่ยี่ห้อเอง
คง move along the curve ไมได้หลอก อิอิ

หน้าตาแอบคล้าย k608 อ่ะ ปุ่มกดคล้ายๆเลย

เอามาให้อ่านจะได้ไม่ตอบอะไรมั่วซั่ว///////////////////

อีก 5 ปีข้างหน้า รายได้ของสามารถ ไอ-โมบาย จะมาจากการขายในต่างประเทศมากกว่าครึ่ง อะไรเป็นปัจจัยสำคัญทำให้มือถือแบรนด์ไทยกลายเป็นหนึ่งเดียวที่ติดตรายี่ห้อแล้วโกอินเตอร์ไปโกยเงินในต่างประเทศได้สำเร็จ

"3 ปีนับจากนี้เราหวังว่าแบรนด์ไอ-โมบาย น่าจะเป็นที่รู้จักมากขึ้นในระดับภูมิภาค และอีก 5 ปี น่าจะสามารถขยับออกไปเป็นผู้เล่นในระดับ global โดยเชื่อว่าภายในปี 2550 นี้ 3-4 ประเทศ ใหญ่ๆ ในภูมิภาคนี้น่าจะรู้จักเราเป็นอย่างดี ยิ่งตอนนี้ big brand ก็เริ่มมองเห็นว่าเราเป็นคู่แข่ง ที่น่ากลัวมากขึ้น จากที่เมื่อก่อนกลุ่มที่ทำ OEM และ House brand ไม่เคยอยู่ในสายตาเลย" ความเห็นของวัฒน์ชัย วิไลลักษณ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท สามารถ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) บ่งบอกเอาไว้อย่างชัดเจนถึง position ของแบรนด์ไอ-โมบาย ในสายตาของเขาและของ องค์กรที่จะเกิดขึ้นในอนาคตอันใกล้

มีคนเคยเปรียบเทียบเอาไว้อย่างน่าสนใจ ถึงเหตุผลที่ทำไมเจ้าของแบรนด์ไทยต้องขยับขยาย ตัวเองออกไปสู่ต่างประเทศว่า "ประเทศไทยก็เหมือนกับเกาะสมุยของเอเชีย และโลก"
นั่นคงเป็นคำเปรียบเทียบที่ไม่มีใครปฏิเสธได้ เพราะท้ายที่สุดแล้ว ประเทศไทยก็เล็กเกินไปสำหรับการทำตลาดสำหรับบางคนที่อยากจะโตในระดับภูมิภาคหรือระดับโลก

เช่นเดียวกันกับ "ไอ-โมบาย" แบรนด์โทรศัพท์มือถือไทยเพียงหนึ่งเดียวที่ผลิตโดยคนไทยที่ประสบความสำเร็จในแง่มุมของการตลาด สามารถบินข้ามน้ำข้ามทะเลไปวางขายในตู้ต่างประเทศ

แม้เพิ่งผ่านพ้นการดำเนินธุรกิจมาได้ 3 ปี สำหรับบริษัท สามารถ ไอ-โมบาย จำกัด (มหาชน) บริษัทลูกภายใต้ร่มใหญ่ยักษ์ของสามารถ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) แต่กลับเป็นลูกเล็กที่นับวันจะเป็นลูกรักของครอบครัว เพราะสามารถสร้างรายได้ประจำเดือน ประจำปี มากมายกว่าใครเพื่อน

ปีที่ผ่านมา มีการสำรวจตลาดโทรศัพท์ มือถือในเมืองไทย ท่ามกลางจำนวนคนใช้โทรศัพท์มือถือใหม่และลูกค้าหน้าเก่าแต่เลือกที่จะเปลี่ยนเครื่องใหม่หลายล้านคนพบว่า สามารถ ไอ-โมบายนั้นแซงหน้าผู้ผลิตโทรศัพท์ มือถือแบรนด์ดังระดับโลกไปแล้ว เป็นรองเพียงแค่โนเกียกับซัมซุงเท่านั้น ไอ-โมบายสามารถขายเครื่องเฉลี่ยแล้ว ได้มากกว่า 1 แสนเครื่องต่อเดือน เฉพาะปี 2547 อย่างเดียว โทรศัพท์มือถือของไอ-โมบาย ขายออกไปกว่า 350,000 เครื่อง และปี 2548 ที่ผ่านมา ไอ-โมบายทำสถิติขายเครื่องได้ถึง 1,000,000 เครื่อง

ความสำเร็จของไอ-โมบาย เป็นผลยิ่งขึ้นเมื่อคู่ค้าในมาเลเซีย สนใจที่จะให้แบรนด์ดังกล่าวไปเปิดตลาดร่วมกันที่มาเลเซีย โดยเฉพาะความสัมพันธ์อันดีกับบริษัท ทีเอ็ม อินเตอร์เนชั่นแนล เอสดีเอ็น บีเอชดี หรือ TMI เจ้าของ Telecom Malaysia ซึ่งมีเครือข่ายโอเปอเรเตอร์อยู่ในมือมากมายหลายประเทศ ในแถบภูมิภาคเอเชีย รวมถึงมาเลเซียด้วย

สามารถไอ-โมบายอาศัยความสัมพันธ์ กับ TMI ในฐานะของการเป็นผู้ถือหุ้นในหลายบริษัทในเครือของสามารถ คอร์ปอเรชั่น และการเป็นคู่ค้าทำธุรกิจในเวลาเดียวกันผลักดันให้แบรนด์ไอ-โมบายเข้าไปทำตลาดกับโอปอเรเตอร์ในมาเลเซียได้จนเป็นผลสำเร็จ

ก่อนใช้ความสัมพันธ์แบบเดียวกันในการหา distributor หรือ dealer เพื่อจำหน่ายโทรศัพท์มือถือในประเทศอื่นๆ ถัดมาทั้งศรีลังกา เวียดนาม บังกลาเทศ ลาว และอินโดนีเซีย ที่เพิ่งจะผ่านพ้นการเซ็นสัญญาและประกาศความร่วมมืออย่างเป็นทางการเมื่อเดือนที่ผ่านมา

แต่การที่จะไปเปิดตลาดในต่างประเทศให้สำเร็จ โดยที่ไม่ใช้งบประชาสัมพันธ์มากๆ นั้นไม่ใช่สิ่งที่ง่ายนัก แม้จะไปเปิดตลาดแบรนด์ในต่างประเทศ แต่ในร้านไอ-โมบายก็ยังต้องมีการวางขายโทรศัพท์มือถือยี่ห้อ big brand อื่นๆ อยู่ด้วยควบคู่กันไป การมียี่ห้อดังส่งผลโดยตรงให้มี distribution เข้ามา หลังจากนั้นก็เริ่มแทรกแบรนด์ไอ-โมบายเข้าไปในการขายเหล่านั้น จนมีแบรนด์ไอ-โมบายวางขายมากขึ้นในร้านของตน

ในขณะที่ไอ-โมบายก็ไม่ลืมที่จะสร้างความแตกต่างให้กับโทรศัพท์มือถือด้วยการทำ localize บริการเสริมหรือคอนเทนต์บนโทรศัพท์มือถือให้เหมาะกับการใช้งานในประเทศ และการขายโทรศัพท์มือถือพร้อมคอนเทนต์สำเร็จรูปนี่เองได้กลายเป็นความแตกต่างที่ชัดเจนของไอ-โมบาย เมื่อเปรียบเทียบกับผู้ผลิตโทรศัพท์มือถือเจ้าอื่นในตลาดปัจจุบัน

"value for money" ถือเป็นคอนเซ็ปต์สำคัญที่ไอ-โมบายใช้โปรโมตสินค้าของตนทั้งในไทยและต่างประเทศ

ไอ-โมบายไม่เพียงแต่ประกาศตนว่าเป็นโทรศัพท์มือถือราคาประหยัดที่บวกคุณภาพและคุณสมบัติบางอย่างให้สมน้ำสมเนื้อ เท่านั้น แต่ยังส่งผ่านคำพูดดังกล่าวให้กับบรรดา distributor ของตนในประเทศเหล่านั้นอย่างชัดเจนด้วย

ไอ-โมบายเลือกที่จะไม่ลดกระหน่ำราคา แต่เลือกที่จะนำเสนอว่าโทรศัพท์มือถือของตนเป็นโทรศัพท์มือถือที่มี value for money และเลือกที่จะให้ distributor มี margin ก่อนเพื่อกระตุ้นให้คนขายยินดีที่จะเสียเวลาในการบอกลูกค้าให้ซื้อโทรศัพท์มือถือของไอ-โมบายก่อนเครื่องของยี่ห้ออื่น เพราะผลของ margin หรือส่วนต่างที่สูงกว่าหากขายเครื่องของไอ-โมบาย ซึ่งบางครั้งอาจจะสูงกว่า 4-5 เท่าเลยทีเดียว

การทำ co-promotion ณ จุดขาย ยังเป็นอีกหนึ่งสิ่งที่ไอ-โมบายเลือกใช้ในการทำตลาดในต่างประเทศ นอกเหนือจากการให้ intensive แก่คนขายเหล่านี้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

ไอ-โมบายตัดสินใจ minimize การลงทุนของตนโดยทำกลยุทธ์ ณ จุดขายร่วมกันกับโอเปอเรเตอร์ โดยไอ-โมบายเป็นคนป้อนโทรศัพท์มือถือพร้อมซิมการ์ดให้กับโอเปอเรเตอร์ โดยคำนวณ โปรโมชั่นที่เหมาะสม เจาะจงให้เฉพาะกับโทรศัพท์มือถือระดับราคาของไอ-โมบาย ที่ขายในร้านค้าต่างๆ เท่านั้น ซึ่งเป็นผลชัดเจนในการดึงดูดลูกค้าที่ต้องการเครื่องถูก คุณภาพยอมรับได้ และโปรโมชั่นที่คุ้มค่าจากโอเปอเรเตอร์ แถมยังพ่วงด้วยคอนเทนต์ที่สามารถพัฒนาป้อนเข้าใส่ไว้ในเครื่องของตนโดยเฉพาะอีกด้วย

วัฒน์ชัยบอกว่า ไม่ยากนักที่สามารถ คอร์ปอเรชั่น ตั้งเป้าหมายไว้ว่า รายได้ของไอ-โมบายในต่างประเทศให้มากกว่าภายใน ประเทศในอีก 5 ปีข้างหน้า เพราะขนาดพื้นที่ ประชากรของแต่ละประเทศรวมกันย่อมเป็นโอกาสที่ดีกว่าการขายเฉพาะในเมืองไทยเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

ที่มา..นิตยสารผู้จัดการ

อยากรุ่ง แต่ทำไมต้องก๊อปโมเดลแบรนด์อื่นล่ะคับ
สังเกตดู ระยะหลังๆนี้ไอโมบายออกตัวใหม่มา
คุ้นตากันเหลือเกิน ไม่โนเกีย ก็ซัมซุง ไม่ก้อโซนี่
ที่เค้าขายได้เพราะออกราคาตัดหน้าแบบถูกสุดๆ
แต่ซื้อไปแว้ว ใช้ได้กี่เดือน ก็สุดแต่บุญแต่กรรมละคับ

(เพื่อนผมหลายคนซื้อไปแว้วเสียความรุ้สึกมาก)
กลองไอโมบายไม่ชัดกระจอมากกล้องไอโมบาย2ล้านก็พอพอกับnokia1ล้านเมื่อเองลงคอมภาพก็แตกห่วยมากมาก
Dolly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เคยมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 09:47  

ใช้ 603 , 600 pink และ 607
ทุกเครื่องซื้อตั้งแต่ตอนของออกใหม่ๆ จนถึงวันนี้ ก็ไม่เคยมีปัญหา

600 pink ขายให้น้องที่ทำงาน 4,000 เพราะเค้าอยากได้แต่ไม่มีเงินพอซื้อมือ 1 (เสียดายของ แต่รักน้องมากกว่า)

ตอนนี้เราใช้ 603 กะ 607 เพราะมี sim 2 อัน

ลูกน้องใช้ I-mobile กันหลายคน ถามเค้าว่าเคยเสียหรือเจอปัญหาไรมั่งไม๊
ทุกคนก็บอกว่า ไม่เห็นมีปัญหาไรเลย

เวลาเราอ่านกระทู้ที่พูดถึง I-mobile ก็เห็นมีแต่ด่า เราก็เลยงงว่ามันไม่ดีตรงไหน

เครื่องพี่ชายเรา 603 หลานเอาไปใส่กะละมังซักผ้า ซ่อมที่ศูนย์ the mallงามวงศ์วาน 4 วันก็ได้แล้ว (ซ่อมช้าตรงไหน 4 วันเอง)
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 09:47  

กลองไอโมบายไม่ชัดกระจอมากกล้องไอโมบาย2ล้านก็พอพอกับnokia1ล้านเมื่อเองลงคอมภาพก็แตกห่วยมากมาก

ข้อโทษด้วยนะครับ ถ้าไม่รู้จริง ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นก็ได้ครับ

ผมเองมีมือถืออยู่
-Nokia 6680
-Nokia 6670
-i-Mobile 609

ผมว่ากล้อง i-Mobile 609 ดีกว่าครับ เราไม่พูดถึงขนาด Pixel แต่เราพูดถึงคุณภาพที่ถ่ายภาพออกมา
เช่นให้ถ่ายออกมาขนาด 1 ล้าน Pixel เท่ากันทั้งสามรุ่น ผมดูแล้ว i-Mobile 609 ดูดีกว่าครับ
อันนี้เพราะ i-Mobile 609 มันเพิ่งออกนะ มันก็ต้องมีอะไรดีกว่าสิครับ เอาของไม่ดีมาขายแล้วใครจะซื้อหล่ะ (ไม่ใช้ดีไปทุกเรื่องนะ 555.)

Rem.. กล้อง i-Mobile 609 เท่าที่ถ่ายเล่นดู รู้สึกจะแพ้แสงไปหน่อยนะ เจอแสงเข้าไป มาสว่างมากเลย
เวลาถ่ายภาพ ผมเลยต้องหลบเข้ารมหน่อยนะ (ยังไม่ได้ปรับแต่งกล้องนะ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่นะ 555)

Rem.. ไม่ต้องมาต่อว่า ว่าผมช่วยเชียร์ i-Mobile ขายของเลยนะ ผมเองไม่ได้ตังค์ แถมเสียตังค์ซื้อเองครับ ซื้อให้แฟนใช้

Rem.. เครื่องเครื่อง i-Mobile เสียง่ายไหม อันนี้ไม่รู้ครับ ที่บ้านใช้อยู่ 5 ตัว ก็ไม่มีปัญหา
เท่าที่ทราบอย่างเดียวคือ ส่งเข้าศูนย์ซ่อม นานโครตเท่านั้นครับ (ของขายเยอะ ก็เสียเยอะ เป็นเรื่องปกติ แต่ซ่ิอมนานนี้สิ ผมเองก็รับไม่ได้ครับ)
0695
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 11:18  

อยากทราบว่าบลูทูธของ 609 ส่งเพลง ส่งภาพ ได้รึเปล่า
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 15:29  

0695 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าบลูทูธของ 609 ส่งเพลง ส่งภาพ ได้รึเปล่า

อันนี้ผมเองก็ยังไม่ได้ทดสอบนะ แล้วเครื่องก็ไม่อยู่ที่ผมแล้วด้วย
คงต้องรอเพื่อนๆ คนอื่นบอกให้แล้วหล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 09:39  

Smile ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ Very Happy Very Happy Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 12:37  

ผมใช้ 609 อยู่อะ ทำอะไรก็สนุกอยู่นะ แต่เพื่อนเป็นโนเกีย ส่งบลูทูธกัน แต่เครื่องเรารับไม่ได้นี่สิ (เลยอิจฉามันนิดหน่อย) 55
ถ้ารุ่นนี้ส่ง - รับ ภาพ และเพลงได้ด้วยนะ สุดยอดเลยอะ (สามารถอัพเกรดได้หรือเปล่าอะ อยากให้บลูทูธทำได้อย่างโนเกียงเจง ๆ) ส่วนเรื่องลำโพงนะ ว่าสู้ 606ไม่ได้แต่เสียงก็ใสใช้ได้แหละ
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 23:32  

Smile ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ Very Happy Very Happy Smile

I mobile

a20 7,250
i308 3,600
i309 3,450
i311 2,220
i502 3,500
I-508 4,350
I-510 4,960
I-511 5,500
I-600 5,720
I-605 5,900
I-606 5,210
I-607 7,410
I-608 5,450
I-609 6,950
นกเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 03:20  

วันนี้ไปดูมา รู้สึกว่า จะ 8600 นะครับ ที่เดอะมอ บางแค
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 08:11  

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (i-mobile 609) เห็นตามร้านที่ไม่ใช้ศูนย์ แต่เครื่องศูนย์ i-mobile ขายอยูู่้ 7,500 บาท ยังไม่ได้ต่อราคาเลยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 08:54  

Smile ซื้อมาแบ้วเมื่อวาน สวย แจ่ม เริศหรู ดูดี 5555
ราคา 7100 ถ่ายรูปชัดดีนะ เพลงก็จุได้หลายเพลงดีแท้น้อ
แต่เสียอย่างเดียว ปุ่ม4 ทิศทางเอง ไม่เห็นตามสเปกเลย
ตรงทีคิดว่าจะกดได้มันนูนๆขึ้นมาเฉยๆนะ
แต่ก็ถือว่าสมกับราคาที่ได้มา Laughing Cool
kingbook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 12:16  

กล้องชัดกว่าจิงๆครับ แต่แสงอย่าแรงมากนักอ่ะ แพ้แสงอย่างคุณ จิม ว่าอ่ะ จอขาวโพลน อิอิอิ
BT ไม่มีตรงไหนให้กดส่งได้ดิ ลองให้เพื่อน w800 ส่งให้ ก็ม่ายมีอะไรเข้ามาเลย สรุป ม่ายด้าย
BT หูฟัง ยังไม่ได้ซื้อ แต่น่าจะด้ายนะคับ
JAVA จนป่านนี้ก็ม่ายด้ายลอง 555 มัวแต่ดูหนัง+เล่นวินนิ่ง เอิ๊กๆๆๆ
gwen S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 00:44  

เอาอีกและเข้ามาดูบอร์ดของไอ โมบายทีไร ต้องมีพวกบ้ายี่ห้อแล้วดูถูกยี่ห้ออื่นไว้ก่อนทั้งที่ไม่เคยใช้
น่าเบื่อมากกกกกก

คุณจะเอาไรมากมายกันหนักหนาคะ กับราคาแค่นี้
แหมมม ถ้าอยากให้ไอ โมบาย ดีไซน์เองแบบไฮโซ หรูเริ่ด หรือแปลกแหวกแนว
คุณคิดมั่งมั้ยคะ ว่า ราคามันจะสูงกว่านี้

ไม่ได้บอกว่าให้สนับสนุนการก็อปปี้นะคะ
แต่คุรลืมคิดถึงคนที่เค้ามีเงินน้อยกว่าคุณหรือเปล่าคะ?

แหมมม มีแต่คนมีตังคืทั้งนั้นแหละค่ะแถวนี้
เข้ามาด่าๆๆ โทสับเค้า ฉอดๆๆ ทั้งที่ไม่เคยใช้
แหมม รวยแล้วชอบของมียี่ห้อจะเข้ามาดูทำไม ยี่ห้อนี้
ในเมื่อคุรบอกว่า ไอ โมบายกระจอกอย่างงั้นอย่างงี้

สำรวจตัวเองบ้างนะคะคุร ว่า โลกแคบแค่ไหน

ราคาเท่านี้ คุณจะเอาแค่ไหนคะ?

ถ้าจะให้มาคิดสร้างสรรค์ก้ไม่ต้องมาซื้อไปใช้
รู้ๆอยู่ว่ายี่ห้อนี่มันลอก
จุดขายมันอยู่ที่ราคา*
ก้รู้ๆอยู่

แหม ราคาแค่นี้ จะให้เอางบที่ไหนไปจ้างช่างมาพัฒนาสร้างสรรค์ละคะคุณ???
คิดมั่งสิคะ เรื่องต้นทุนน่ะค่ะ

คิดสะว่า มันเป้นมือถือเพื่อคนงบน้อยก็จบ!!

แหมม ทำมาบ่นๆๆว่าลอก
ถ้าไม่ชอบมัน ก้ไม่ต้องซื้อไปใช้ก้จบ

จะมาบ่นเพื่ออออออออออออออออออ ????!!!!!!

+++แหมมม คิดถึงคนมีตังน้อยๆกันบ้างเถ้อะะะะ
มันก้ต้องมีเพื่อคนงบน้อยกันบ้าง

แหมมมมมมม บางคนเขาก้อยากได้ฟังชั่นดีๆในราคาสบายกะเป๋า
ไม่ได้รวยเหมือนบางคนนะจ้ะ

+จะเอาอะไรกันมากมาย
ใช้ของให้ถนอมๆมันก็ไม่พังแล้วค่ะ
แล้วก็ ยี่ห้อดังๆนี่ไม่ได้แปลว่า ใช้แล้วจะบินได้นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 16:25  

อยากเห็นภาพรีวิวอะ
ใครมีเครื่องช่วยทำให้ดูหน่อยนะ
เราจาซื้อรุ่นนี้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 11:14  

Sad อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยครับ
ผมก็อยากจะรีวิวให้ดูอยู่หรอก
แต่ติดที่ว่าป๋มรีวิวให้ดูไม่เป็นต้องทำอย่างไรบ้าง
บอกหน่อยเดี๋ยวจะให้ดูทั้งรูปที่ถ่ายจากกล้องและโทรศัพท์เลยอะ Crying or Very sad Embarassed
ตามมาติดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 11:24  

เศร้านะรีวิวไม่เป็น ไม่ตอ้งเสียใจ ไม่เป็นเหมือนกัน เเฮ่ๆๆๆๆ
kyokata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ต่างหรอก แค่
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 12:25  

คุยกันเครียดจัง ผู้เขียน:
ใครศึกษา607มาแล้ว ช่วยเปรียบเทียบกับตัวนี้ให้หน่อยสิครับ มันต่างกันยังไงน๊า

ไม่ต่างหรอก แค่ BT stereo กะ บูลทูธvoice การส่งข้อมูลของ607 จะเร็วกว่า609 ลองไปทดสอบดู
vutshara
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2006 09:54  

Twisted Evil ซื้อมาเเระเมื่อวานราคา7700 ร้านอื่น7000แต่ไม่มีหูฟังSonyเลยมะเอา
Embarassed ในกล่องมี สายดาต้า,อเด๊ปเตอร์,สมอร์ลทอร์ค,สายต่อแจ็ค3.5mm,คู่มือ,การ์ด256m
Crying or Very sad กล้องซูมได้ขนาดเดียวคือ320*240และขนาด640*480,800*600,1600*1200ซูมไม่ได้
Embarassed เกมส์มี3เกมส์ ไม่หนุกเท่าไหร่
Crying or Very sadส่วนเรื่อง Mp3 ผิดหวังนิดเพราะเสียงไม่ค่อยใสเท่าไหร่ ที่สำคัญเบสไม่หนักขนาดฟังกับหูฟังSony,Fmคลื่นไม่ชัด
ผิดหวังนิดหน่อยนะเดี๋ยวมีอะไรอีกจะมาบอกขอใช้ดูก่อน Shocked Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 09:10  

ซื้อได้ที่ไหนครับ 7300 บอกด้วย จะได้ไปซื้อด้วยคร๊าบบบบบ...
ผ่านมา ผ่านไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 20:08  

Embarassed ส่งบรูทูตไม่เห็นได้เลย คงรองรับหูฟังอย่างเดียว
mp 3 เสียงไม่ใสจริงด้วย ถึงว่าใส่หูฟังโซนีก็ยังไม่เพราะเท่าไหร่ Crying or Very sad อิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: