Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 694 / เข้าชม: 1399273
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 15:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

I-mobile มีขายที่สิงคโปร์มั้ยคับ รบกวนผู้รู้ตอบด่วนคับ Confused
tomio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 15:32  

เอารูปถ่ายเพิ่มเติมจาก i-mobile 902 มาให้ดูครับ ใครอยากรู้รายละเอียดก็ถามได้

ซ้อ 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 12:34  

รู้สึกว่าภาพที่ถ่ายออกมาจะชัดเจนทีเดียวนะ เรื่องการวัดแสงถือว่าทำได้ค่อนข้างดีสังเกตจากฟ้าและพื้นค่อนข้างแตกต่างกันน้อย การเก็บรายละเอียดถือว่าดี(ในมือถือ) แต่ถ้าเทียบกับกล้องดิจิตอลยังไม่อยากให้เทียบกัน เพราะเก็บรายละเอียดในส่วนของเมฆไม่ได้(CCD มันเล็กน่ะ อย่าคิดมาก ได้เท่านี้ก็ถือว่าดีแล้ว) แต่ที่ดูแล้วน่าสนใจคือภาพออกมาติดอมม่วงนิดๆ อาจเป็นเพราะว่ากล้องนี้ไม่ได้มีระบบให้ปรับ Whitebalance ถ้ามีระบบนี้อาจจะแก้ไขได้พอสมควร ส่วนการบิดเบี้ยวของภาพไม่ค่อยให้เห็น เราถือว่าให้คะแนนเยอะทีเดียวนะ สำหรับภาพที่ออกมา
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 17:53  

ซ้อ 7 ผู้เขียน:
รู้สึกว่าภาพที่ถ่ายออกมาจะชัดเจนทีเดียวนะ เรื่องการวัดแสงถือว่าทำได้ค่อนข้างดีสังเกตจากฟ้าและพื้นค่อนข้างแตกต่างกันน้อย การเก็บรายละเอียดถือว่าดี(ในมือถือ) แต่ถ้าเทียบกับกล้องดิจิตอลยังไม่อยากให้เทียบกัน เพราะเก็บรายละเอียดในส่วนของเมฆไม่ได้(CCD มันเล็กน่ะ อย่าคิดมาก ได้เท่านี้ก็ถือว่าดีแล้ว) แต่ที่ดูแล้วน่าสนใจคือภาพออกมาติดอมม่วงนิดๆ อาจเป็นเพราะว่ากล้องนี้ไม่ได้มีระบบให้ปรับ Whitebalance ถ้ามีระบบนี้อาจจะแก้ไขได้พอสมควร ส่วนการบิดเบี้ยวของภาพไม่ค่อยให้เห็น เราถือว่าให้คะแนนเยอะทีเดียวนะ สำหรับภาพที่ออกมา

เจ๋งในระดับกล้องมือถือว่างั้นเหอะคับ หุหุ Very Happy
wara1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อ ๒๑ ส.ค. ไปดูที่เพาเวอร์บายโรบินสันราชบุรี ก็มี ๙๐๒ สวยมาก
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 05:58  

ขอบคุณมากเลย ที่นำภาพจาก 902 มาให้ชมกัน
boatham
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 10:27  

ยอมรับเลยว่าเริ่มมีใจเอนเองไปหา IM902 เข้าให้แล้ว หลังจากเป็นสาวก SE อยู่แรมปี ภาพมันชัดบาดตาจิงๆ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 15:50  

ภาพสวยๆทั้งนั้นเลยคับ Very Happy
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:42  

มันมีกล้องที่เจ๋งสุดในตอนนี้
http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom,m=1156183612

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4639502/T4639502.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 21:15  

รูปจากกล้อง 902 ...คนถ่ายก็ถ่ายออกมาได้มุมที่สวยเหมือนกันนะ

ถ่ายรูปดอกไม้ได้รายละเอียดครบดี ... ถ่ายย้อนแสงตอนเย็นสวยดีอ่าคับ ...ฝีมือๆ Smile
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองอ่านสิคับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 21:22  

ผมใช้ของ i-mobile คับ แรกๆก้อเหมือนจะดีแต่มันเริ่มค้างๆเครื่องช้า อันนี้ผมคิดว่าเป็นความบกพร่องของการควบคุมคุณภาพสินค้า และศูนย์บรริการที่ไม่ดี มารยาทไม่มีเลยคับ ไม่ค่อยดูแลเอาใจใส่ลูกค้า หรือขาดการอบรมให้พนักงานที่ดีพอ เขาขายเอาแต่ได้ ถ้าใครโชคร้ายก็ได้ของไม่ดีไป ไม่เชื่อลองซื้อมาใช้ดูครับ ขอบอกว่าเสี่ยงมากๆ แล้วถ้าได้ของไม่ดีม่ต้องตกใจ แต่ควรว่าตัวเองว่า มีคนเตือนคุณเเล้วเเต่ไม่เชื่อ ลองซื้อสิเเล้วจะรู้ว่าของห่วย บริการเเย่เป็นอย่างไร
สุดท้าย ผมไม่ได้รวยคับเเต่อยากเตือนเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจซื้อของ หรือจะเสียตังสักครั้งควรพิจาราให้ดี คนจนอย่าตกเป็นเหยื่อให้คนอื่นเอาเปรียบครับ พอค้าหัวใสเอาของคุณภาพตำมาขาย
nook666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 22:38  

เสียงลําโพงนอกดังไหม ดังเท่า508ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองอ่านสิคับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 00:47  

ผู้หวังดี ผู้เขียน:
ผมใช้ของ i-mobile คับ แรกๆก้อเหมือนจะดีแต่มันเริ่มค้างๆเครื่องช้า อันนี้ผมคิดว่าเป็นความบกพร่องของการควบคุมคุณภาพสินค้า และศูนย์บรริการที่ไม่ดี มารยาทไม่มีเลยคับ ไม่ค่อยดูแลเอาใจใส่ลูกค้า หรือขาดการอบรมให้พนักงานที่ดีพอ เขาขายเอาแต่ได้ ถ้าใครโชคร้ายก็ได้ของไม่ดีไป ไม่เชื่อลองซื้อมาใช้ดูครับ ขอบอกว่าเสี่ยงมากๆ แล้วถ้าได้ของไม่ดีม่ต้องตกใจ แต่ควรว่าตัวเองว่า มีคนเตือนคุณเเล้วเเต่ไม่เชื่อ ลองซื้อสิเเล้วจะรู้ว่าของห่วย บริการเเย่เป็นอย่างไร
สุดท้าย ผมไม่ได้รวยคับเเต่อยากเตือนเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจซื้อของ หรือจะเสียตังสักครั้งควรพิจาราให้ดี คนจนอย่าตกเป็นเหยื่อให้คนอื่นเอาเปรียบครับ พอค้าหัวใสเอาของคุณภาพตำมาขาย

+++ กำลังสงสัยว่า จะเป็นผู้ที่ไม่หวังดี มาโพสต์เพื่อแก้แค้น รู้ทันหรอกน่า 555 +++
tumm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 09:03  

ผมว่าน่าคิดนะครับ ขอบคุณในความหวังดีของพี่นะครับ ผมก้อคิดเหมือนกัน ผู้บริโภคควรตัดสินใจก่อนซื้อให้ดีครับ ตัวอย่างเช่น ตัวแบรนด์นั้นอาจไม่สำคัญ แต่มันบอกถึงคุณสินค้าครับ ถ้าของออกมาไม่ดี แบรนด์เขาก้อเสียหาย คลับเค้าถึงเยอะไงครับ เช่น nokia sony moto samsung ต่างแบรนด์ต่างมีเอกลักษณืของตนเอง ใช้ปัญญาในการออกเเบบสินค้า ไม่ใช่ก็อบปี้
ผมอยากให้คนไทยเราไม่ให้ถูกหลอกครับ ถึงมันจะถูกเเต่มันอยู่ในความเสี่งในเรื่องของบริการหลังการขายครับ หรือคุณอยากเป็นหนึ่งในนั้นครับ
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:40  

tomio ผู้เขียน:
เอารูปถ่ายเพิ่มเติมจาก i-mobile 902 มาให้ดูครับ ใครอยากรู้รายละเอียดก็ถามได้

ขอถามน้อง ทอม (Tomio) ในฐานะคนที่ใช้ i-mobile 902 และเคยใช้ Sagem myx 8 ด้วยกันครับ
อยากให้น้องทอม บอกข้อดี - ข้อเสีย ของ 902 ตัวนี้หน่อย ว่ามันดียังไง เสียยังไง
อันไหนหรือฟังค์ชั่นไหนที่ทอมชอบ หรืออยากให้มี
อันไหนทีไม่ชอบ หรือไม่อยากให้มี
แบตเตอรี่ทนมั้ย กินไฟเยอะมั้ย ใช้โดยทั่วไป ได้ประมาณกี่วัน ถ้าเล่นเยอะหน่อยจะหมดเร็วขนาดไหน
โหมดกล้องถ่ายรูป มีโหมด Portrait มั้ย ถ้าไม่มี เวลาถ่ายภาพบุคคลจะใช้โหมดไหนถ่ายดี
นึกออกเท่านี้ ของคุณครับ สำหรับคำตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 12:06  

tumm ผู้เขียน:

ผมว่าน่าคิดนะครับ ขอบคุณในความหวังดีของพี่นะครับ ผมก้อคิดเหมือนกัน ผู้บริโภคควรตัดสินใจก่อนซื้อให้ดีครับ ตัวอย่างเช่น ตัวแบรนด์นั้นอาจไม่สำคัญ แต่มันบอกถึงคุณสินค้าครับ ถ้าของออกมาไม่ดี แบรนด์เขาก้อเสียหาย คลับเค้าถึงเยอะไงครับ เช่น nokia sony moto samsung ต่างแบรนด์ต่างมีเอกลักษณืของตนเอง ใช้ปัญญาในการออกเเบบสินค้า ไม่ใช่ก็อบปี้
ผมอยากให้คนไทยเราไม่ให้ถูกหลอกครับ ถึงมันจะถูกเเต่มันอยู่ในความเสี่งในเรื่องของบริการหลังการขายครับ หรือคุณอยากเป็นหนึ่งในนั้นครับ

+++ 555 ตลกค่ะ ตลกมากๆ ปล่อยไก่ กะต๊ากๆ ตัวเบ้อเร่อเท่อ 555+++
+++ มันช่างหน้าขายหน้าจริงๆนะคะ บอกแล้วว่าสงสัยว่าต้องเป็นผู้ไม่หวังดีเป็นแน่ +++
+++ แล้วก็เป็นจริงอย่างที่ว่า IP เดียวกันเลย ตั้งเองตอบเองเฉยเลย 5555 +++
+++ คนนึงใช้ชื่อว่า "ผู้หวังดี" เป็นผู้เปิดประเด็น อีกคนตอบรับทันควัน ใช้ชื่อว่า "tomm" +++
+++ ทำแบบนี้แล้วไม่อายสมาชิกคนอื่นบ้างเหรอคะ แต่ก็เข้าใจนะว่าคงจะเคยโดนมาเยอะ +++
+++ คาดว่าคงจะเคยโดน iMobile ทำให้เสียความรู้สึกไปไม่ใช่น้อย สงสัยมานานแล้วว่า +++
+++ iMobile คงต้องมีศัตรูตัวฉกาจคอยปล่อยข่าวทำลาย แก้แค้นเป็นแน่ เวจะสืบดำเนินคดีซะเลยดีมั๊ยเนี่ย 5555 แต่นึกแล้วก็ตลกค่ะ ชงเอง ตอบเอง กินเอง สงสัยอยู่แล้วเชียว +++
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 12:17  

I-mobile 902 กับ Sharp 903 รุ่นไหนให้ความคมชัดชัด สีสมจริง มากกว่าคับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 12:20  

ภาพชุดสุดสวย Series ใหม่ๆ จากคุณ ToMiO ขออนุญาตินำมาแปะให้เพื่อได้ชมกัน

>> พาเที่ยวศาลเจ้าแม่เบิกไพรครับ...กระทู้โชว์ภาพถ่ายจากกล้อง 8 ล้านพิกเซล... i-mobile 902 <<

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4639502/T4639502.html

และขอขอบพระคุณมา ณ.โอกาสนี้ สงสัยว่าอีก 3 เดือน เราจะไปถอยรุ่นนี้เป็นแน่ค่ะ คาดว่าอีก 3 เดือนราคาจะลงอยู่ที่ประมาณ 9,000.-บาท ตอนนั้นก็คงคุ้มค่าคุ้มราคากันล่ะค่ะ
ทั้งราคาเหมาะสม ทั้งถ่ายรูปสวย ทั้งฟัง MP3 แถมเมมอีก โห ไม่ซื้อได้งายยยย
bigdee
Year's Star

จังหวัด: แปดริ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 20:18  

ไอโมบาย ของคนไทยครับ ซือไปเงินก็ไม่ลั่วไหล ออกนอกประเทศ
(ผมพูดผิดก็ขอโทษที)
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 23:11  

ภาพก็สวยดีนะแต่ ภาพ ถ้าเทียบกับมือถือ 3 ล้าน อันไหนสวยกว่ากันหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 01:12  

มาบอกข้อดี ข้อเสีย หลังจากลองเล่นครับ

1.ลักษณะของเสียงที่ออกจากลำโพงจะคล้ายกับพวก se w800i ครับ(จะโดนสาวก se รุมมั้ยหว่า T-T) โทนเสียงแบบเดียวกันเลย แต่ดังกว่าและแตกน้อยกว่าเมื่อเปิดดังสุด แต่เสียงเวลาใส่หูฟังผมว่า se ยังดีกว่าพอสมควรครับ

2.ฟังค์ชั่นกล้องก็คล้าย se มากๆเหมือนกันครับ แต่มีโหมดให้ปรับเยอะกว่า บางโหมด se มีแต่ i-mobile ไม่มี แต่ส่วนใหญ่คล้ายกันครับ อย่างเช่น โหมดพาโนรามาซึ่ง w800i มีแต่ i-mobile ไม่มี และโหมดแฟลชแบบสโลซิงค์ซึ่งไอโมบายมี แต่ se ไม่มีครับ

เพิ่มเติมส่วนของ Slow Sync Flash ครับ คือการถ่ายภาพแบบเปิดความเร็วชัตเตอร์ต่ำๆแล้วยิงแฟลชด้วยเพื่อให้สามารถเก็บ detail ของภาพด้านหน้า และฉากหลังในเวลาเดียวกันครับ มีประโยชน์มากในการถ่ายภาพบุคคลกลางคืน (Night Portrait) ซึ่งถ้ายิงแฟลชแบบธรรมดาจะได้ภาพคนสว่างอยู่อย่างเดียวขณะที่ฉากหลังมืดสนิท (การเก็บ detail ภาพส่วนฉากหลังที่มืดต้องใช้ความเร็วชัตเตอร์ค่อนข้างต่ำเพื่อให้แสงเข้าไปสู่ส่วนรับภาพพอเพียง)
credit:จากคุณ : Aishiteiru

3.หน้าจอโดยทั่วๆไปอยู่เกณฑ์ดีครับ แต่ผมไม่ประทับใจเท่าจอของพวก pana,sagem,sharp เพราะจอพวกนั้นสว่างพอสมควรครับ แต่จอของรุ่นนี้ก็ชัดพอตัวเลยครับ

4.ความหน่วงของเมนูก็มีบ้างเล็กน้อย จอยสติ๊กใช้งานยาก(ในความคิดผมนะ)เพราะมันค่อนข้างไวต่อการตอบสนองมากเกินไป คืออย่างเช่นกำลังจะกดจอยลงเพื่อยืนยัน แต่มันกลับเลื่อนเลยไป อะไรประมาณนี้อะครับ

ส่วนเรื่องการบันทึกวิดีโอที่ความละเอียด 640*480 ก็ทำได้ลื่นไหนดีครับ แต่ผมว่าภาพยังไม่ละเอียดเท่าที่ควรครับ และสามารถเลือกเซฟเป็นไฟล์ avi หรือ 3gp ก็ได้ครับ

ส่วนในกล่องประกอบด้วย
1.ตัวเครื่อง
2.adapter ของเมมโมรี่
3.หูฟังแบบ in ear
4.ตัวแปลงหูฟังให้ใช้กับหูฟังทั่วไปได้
5.สาย usb ที่ใช้เพื่อทำโทรศัพท์เป็น handy drive
6.สายต่อ tv out
7.ที่ชาร์จแบต
8.เมมการ์ด 256 mb(เมมตัวเครื่อง 128 mb)
9.คู่มือการใช้

สามารถเก็บลงเมมได้เลยครับ และสามารถเซฟรูปที่ขนาด 5 mp ได้ในเวลาประมาณ 1-2 วินาทีเองครับ เร็วมากจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 01:23  

มาเพิ่มเติมเรื่องแบตว่าหมดเร็วครับ ถ้าทั้งคุยทั้งถ่ายรูปแค่ช่วงหัวค่ำก็แบตหมดแล้วครับ แต่เรื่องนี้ผมไม่ค่อยซีเรียสอะครับ หมดก็ชาร์จแล้วก็ถ่ายต่อ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 13:27  

ตอนนี้ 13,000 บาทแล้วครับ Razz
รอลงซัก 10,000 ค่อยซื้อ
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 14:28  

Anonymous ผู้เขียน:
มาเพิ่มเติมเรื่องแบตว่าหมดเร็วครับ ถ้าทั้งคุยทั้งถ่ายรูปแค่ช่วงหัวค่ำก็แบตหมดแล้วครับ แต่เรื่องนี้ผมไม่ค่อยซีเรียสอะครับ หมดก็ชาร์จแล้วก็ถ่ายต่อ อิอิ

เข้าใจว่าเป็นน้องทอมมาตอบเอง (ไม่รุใช่ป่าวนะ) แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
แล้วมันจะมีที่ชาร์จแบตในรถของรุ่นนี้หรือเปล่าอ่า ชักลังเลเกิดไปหมดระหว่างทาง ยิ่งเปลืองแบตมากขนาดนี้อีกอ่า
moop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 902
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 14:54  

ก็ไม่เห็นเป็นไรนะครับซื้มาใช้แล้วดีทุกอย่าง ยอดมาก
ดูหนังโป้ก็ได้ 555555 Very Happy Smile Sad Surprised Evil or Very Mad Twisted Evil
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 19:36  

มีปัญหากับ 902 นิดหน่อย
1. แบต หมดเร็วมาก ใช้วันเดียวหมดเลย ก็คิดว่าเล่นไม่มาก แก้ไงได้บ้าง

2. ถ่ายภาพกลางคืน หรือให้ห้องพัก ไม่อยากเปิด Flash กล้อง delay มากๆ
และถ่ายช้ามาก ภาพที่ออกมาก็เบลอๆ ขาวๆ แปลกๆ แก้ไขไงได้บ้าง
อยากได้แสงธรรมชาติในห้องนะครับ

3. ต่อ ทีวี ทำอย่างไร ต่อแล้วไม่เห็นขึ้นเลย ต้องกดตรงไหนหรือเปล่า
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 20:44  

เสียงจากลำโพงดีเท่า 6270 ไหมคับ
แล้วเจ้า 902 นี่มีปัญหาเหมือนรุ่นก่อนๆไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 22:34  

หวัดดีคับพี่ทอมมีแมน ผม ToMiO มาตอบเองแหละคับ อิอิ ลืมลงชื่อ....ส่วนเรื่องที่ชาร์จในรถนี่ไม่เห็นมีมาให้นะครับ

ตอบคำถามที่ว่าต่อออกทีวียังไง.....ก็เสียบสาย tv out อะครับ แล้วก็กดตรงปุ่มถ่ายรูปอะครับ มันจะสลับโหมดให้เองเลยครับ
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 14:27  

หวัดดีคับพี่ทอมมีแมน ผม ToMiO มาตอบเองแหละคับ อิอิ ลืมลงชื่อ....ส่วนเรื่องที่ชาร์จในรถนี่ไม่เห็นมีมาให้นะครับ

ตอบคำถามที่ว่าต่อออกทีวียังไง.....ก็เสียบสาย tv out อะครับ แล้วก็กดตรงปุ่มถ่ายรูปอะครับ มันจะสลับโหมดให้เองเลยครับ

ขอบคุณน้องทอม(ตัวจริง รึป่าว) ที่มาตอบให้ มีเวลาว่างจากการเรียนที่ ศิลปากร ก็มาถ่ายรูสวยๆให้ดูอีกนะครับ เอาทั้งรูนั่ง รูยืน และรูนอน Embarassed เหอ เหอ
ว่าแต่ แบตหมดเร็วขนาดวันนึงหมดเลยจริงเหรอ Shocked แล้วจะไหวป่าวนี่ย
บลูตุ้ดเป็นไงมั่ง ได้ลองส่งข้อมูลกะเครื่องอื่นๆมั่งยัง แล้วมันรองรับที่เค้าเรียกว่า A2DP ป่าว
รูปที่ถ่ายโดยใช้แฟลชเป็นไงมั่ง เหมือนความเห็นข้างบนป่าว ที่ว่าออกมาดูไม่ดี
โอ้ยยยยยยยย มีจะถามอีกเยอะเลย ก่อนจะตัดสินใจซื้อเลยเข้ามาหาข้อมูลจากคนที่ใช้แล้วกับน้องทอม รูปหล่อ (อันนี้ ทั้งยืนยันและนอนยัน ว่าหล่อจริง) Very Happy
แล้วจะมาถามอีกนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ
แซบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอสงสัย
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 19:10  

ส่วนตัวผู้น้อยนี้ ใช้มาแล้วหลายยี่ห้อ ตอนนี้เล็งAsusP525อยู่ แต่เมื่อชำเลืองi-moblieตัวนี้เข้า ก็รู้สึกสนใจในSpecอย่างแรงกล้า เพราะราคาถูกกว่าAsusอื้อเลย
เห็นกระทู้ข้างบนก่อนหน้านี้บอกว่าเป็นของดร.ควาย ท้า้กษิณ จริงหรือไม่ช่วยชี้แจง หากจริง ผู้น้อยจะได้มองข้ามรุ่นนี้ไป
รบกวนด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทนไม่ได้
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 19:28  

MCXIDE ผู้เขียน:
ขึ้นชื่อว่า iMobile ห่วยทุกรุ่นห่วยทุกเครื่อง เพราะเปงของเอเชีย

ไปเลียตูดฝรั่งเถอะครับ ดูถูกได้แม้ชาติพันธุ์ ของจะดีจะห่วยขึ้นอยู่กับความตั้งใจของบริษัทครับ ของเอเชียก็มีสินค้าดีๆทั้งนั้นครับ
ปล.ไม่เกี่ยวกับ ไอโมบาย แต่เห็นแล้วทุเรศลูกตา

เห็นด้วย ครับ เบื่อ มากเวลาเช้ามาอ่าน แล้วเจอพวกนี้

เห็นด้วยค่ะ ถือว่าดูถูกตัเองด้วยนะเนี่ย(ถ้าคุณไม่ใช่คนตะวันตกน่ะนะ) แต่ไงก็เหอะแบบนี้แย่มากๆเลย ก็ดูถูกกันเองหย่างเงี๊ยแหละน๊า ถึงทำได้แค่ให้เค้าจูงจมูก
BeeRu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 21:33  

จิงด้วยครับ 2-3 วันนี้ เข้ามาที่กระทู้ ไม่ได้เลยอ่ะครับ มันเกิดอะไร ขึ้นอ่ะครับ รึว่า bandwich มันเต็มอ่ะครับ ช่วยตอบที นะครับ
อ้อ ... แล้ว ราคามันลงเหลือ 10,000 แล้วรึคับ ทันใจดีแท้ ตกลง มันยังไงกันแน่คับรุ่นนี้
117
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 01:20  

ไอโมบายไม่ใช้ของสามารถหรอกเหรอ ASTV
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 01:30  

ผมใช้ 606 มาดีคุ้มจะตายเสียงก็ไม่แตก
ของสามารถนะ
รุ่นนี้น่าจะทนดีทีเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 10:46  

สวัสดีพี่ทอมมีแมนและทุกๆคนอีกครั้งนะครับ

สำหรับการใช้งานถ้าถ่ายรูปเปิดแฟลชตลอดนี่วันเดียวหมดจริงๆครับ แต่ถ้าถ่ายแบบบปกติก็น่าจะอยู่ได้วันกว่าๆเกือบ 2 วันอะครับ ส่วนรูปที่ถ่ายโดยใช้แฟลชผมว่าออกมาดีเลยนะครับ ใครบอกไม่ดีหว่า....(ความเห็นส่วนตัว) มีแฟลชให้เลือกหลายแบบด้วย เจ๋งๆจริงอันนี้ผมยืนยัน เพราะแฟลชแบบสโลวซิงค์เนี่ย กล้องมือถือยี่ห้ออื่นยังไม่มีแน่นอนครับ...(พี่ก็พูดเกินไป ถ้าอย่างผมเรียกว่าหล่อ คนอื่นก็คงหล่อกันทั้งบ้านทั้งเมืองแล้วพี่ 555 )

ปล.แถมรูปถ่ายโดยใช้แฟลชให้ดูเป็นตัวอย่างละกันนะครับ ไม่มีการตกแต่งใดๆทั้งสิ้นนะครับ

[/url]
หมูไปหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 10:47  

ซื้อมาแล้วหมื่นสามนิดหน่อย
กล้องไม่ประทับเท่าที่คิด สีออกจืดๆ เมื่อเทียบกลับมือถือยี่ห้ออื่น สีไม่ค่อยสด
ยิ่งถ้าแสงน้อยจะมีเม็ดสีขึ้นเหมือนตัวรับภาพซีมอสทั่วๆไปเลย
ความจริงผมซื้อตั้งความหวังกะกล้อง ccd 5 M เอาไว้มาก กะว่าจะมาใช้แทนกล้องถ่ายรูปได้
จะได้ไม่ต้องหิ้วอุปกรณ์ทีละหลายอย่าง ไม่รู้ว่าเครื่องคนอื่นเป็นรึป่าว
ส่วนเรื่องเบต ตอนแรกๆของผมก็หมดเร็วมาก เพราะเห่อของเล่นใหม่ เล่นทั้งวัน
ตกตอนเย็นเบตก็หมดแล้ว พักหลังเล่นน้อยลงชาร์ตทีอยู่ได้สองวัน (รับเข้าโทรออกตามปกติ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 10:52  

ก็ว่าแล้วทำไมชื่อ log in ไม่ขึ้นว่า tomio ที่แท้ก็ลืม log in นี่เอง แป่วๆๆๆ

มาเพิ่มเติมเรื่อง bluetooth ครับว่าใช้งานได้ดีครับ รับส่งไฟล์กับพวก se,nk ได้ปกติครับ ลองมาหมดแล้ว ส่วนเรื่อง A2DP นี่ไม่เคยลองครับ สำหรับเรื่องการต่อออก tv out ก็ทำได้ดีครับ ชัดเจนดีทั้งรูปภาพและวิดีโอครับ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหวดเปรียบเทียบ 3 รุ่นเด็จ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 00:50  

ขอตั้งกระทู้โหวดกันหน่อยดีก่านะคาบบบบบบบบ
Razz เปรียบเทียบแค่ Razz ....ภาพจากกล้อง Razz ....เสียงลำโพง
...........2 หัวข้อก็พอ..........ใครใช่แล้วเป็นไง มาบอกๆๆกันนะคาบบบ
1. Nokia N73
2. Sony Ericsson K790i
3. i-mobile 902
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 12:53  

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบเรื่อง แบต และ tvout

ปัญหาเรื่อง แฟลช ที่ผมถามคือ
ภาพที่ต้องใช้ แฟลช แต่ผมไม่ต้องการใช้ แฟลช
เช่นภาพถ่ายในห้อง แสงนีออน ถ่ายวิวต่างๆ ตอนเย็นๆ-ค่ำ

ภาพที่ออกมามันจะ ช้าๆ มัวๆ และขาวๆ แปลกๆ ครับ

ไม่รู้ตั้งอะไรตรงไหนผิดหรือเปล่า

ปล มือนิ่งสุดแล้วด้วยครับ มันมัวจากกล้องเองจริงๆ
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 13:24  

สวัสดีพี่ทอมมีแมนและทุกๆคนอีกครั้งนะครับ

สำหรับการใช้งานถ้าถ่ายรูปเปิดแฟลชตลอดนี่วันเดียวหมดจริงๆครับ แต่ถ้าถ่ายแบบบปกติก็น่าจะอยู่ได้วันกว่าๆเกือบ 2 วันอะครับ ส่วนรูปที่ถ่ายโดยใช้แฟลชผมว่าออกมาดีเลยนะครับ ใครบอกไม่ดีหว่า....(ความเห็นส่วนตัว) มีแฟลชให้เลือกหลายแบบด้วย เจ๋งๆจริงอันนี้ผมยืนยัน เพราะแฟลชแบบสโลวซิงค์เนี่ย กล้องมือถือยี่ห้ออื่นยังไม่มีแน่นอนครับ...(พี่ก็พูดเกินไป ถ้าอย่างผมเรียกว่าหล่อ คนอื่นก็คงหล่อกันทั้งบ้านทั้งเมืองแล้วพี่ 555 )

ปล.แถมรูปถ่ายโดยใช้แฟลชให้ดูเป็นตัวอย่างละกันนะครับ ไม่มีการตกแต่งใดๆทั้งสิ้นนะครับ

[/url]

โฮๆๆๆๆๆ ถ้าอย่างน้องทอมไม่หล่อ พี่คงขี้เหร่น่าดูเลย ก๊ากกกกกกกก Very Happy เอาเหอะๆ คนหน้าตาดีก็ได้ พอไหวมั้ย Laughing เอาเป็นว่าขอบคุณสำหรับคำตอบของน้องทอม (ตัวจริงแล้วมั้ง) ที่ให้ความกระจ่าง แล้วยังมีปัญหาหยุมหยิมอะไรอีกรึป่าว ที่เผื่อตอนนี้นึกไม่ออก นึกได้แล้วบอกด้วยนะ

อีกอย่างนึง ตอนนี้ กรอบใสรุ่นนี้มีขายยังหว่า แผ่นกันรอยตรงรุ่นมียังอ่า จะได้ซื้อมาใช้ๆมันซะทีเดียวเลย รอให้มันออกมาพร้อมเลยดีกว่า ดีมั้ย
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 13:30  

เต้ครับผม ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบเรื่อง แบต และ tvout

ปัญหาเรื่อง แฟลช ที่ผมถามคือ
ภาพที่ต้องใช้ แฟลช แต่ผมไม่ต้องการใช้ แฟลช
เช่นภาพถ่ายในห้อง แสงนีออน ถ่ายวิวต่างๆ ตอนเย็นๆ-ค่ำ

ภาพที่ออกมามันจะ ช้าๆ มัวๆ และขาวๆ แปลกๆ ครับ

ไม่รู้ตั้งอะไรตรงไหนผิดหรือเปล่า

ปล มือนิ่งสุดแล้วด้วยครับ มันมัวจากกล้องเองจริงๆ

อาการนี้มันเป็นธรรมดาของกล้องดิจิตอลที่ต้องถ่ายในที่แสงน้อยครับ ต่อให้กล้องดีแค่ไหนก็ยังมี noise ครับ กล้องมันพยายามจะจับโฟกัสวัตถุที่จะถ่ายในสภาพที่แสงน้อย ถ้าจะถ่ายในที่สภาพแสงน้อยจริงก็ควรหาอะไรมารองเป็นพื้นกล้องแทนครับ เช่น ตั้งบนโต๊ะ หรือกองหนังสือหนาๆ แล้วตั้งออโต้ ชัตเตอร์ก็ได้ครับ คงพอช่วยได้มาก

ลองดูครับ เผื่อช่วยได้
k_negative
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:53  

เป็นอะไรกันมากไหมเนี้ย ถ้าไม่พอใจก็อย่ามาใจ

ผมใช้ i-mobile 602 มาร่วมปีจะสองปีแล้ว ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ที่บ้านก็ใช้กันอีก 3 เครื่อง ก็ยังปกติดีทุกเครื่อง ที่มันพังเพราะว่าคุณไม่ได้ทำการ safely remove hardware รึเปล่าครับ ชักเข้าชักออกบ่อย ๆ มันก็พังเหมือน handy dirve อ่ะครับ

ส่วนปัญหาที่พบนั้นก็มีเรื่อง เบอร์แปลก ๆ มาอยู่ใน call log ซึ่งลบออกไม่ได้ ต้องลบเบอร์ใน history ทิ้งจึงจะลบได้ ซึ่งอาการนี้ก็เคยเจอในโนเกีย แต่โนเกียเคลียร์ยังไงก็เอาออกไม่ได้

ปล. เราเลิกใช้ซัมซุงแล้ว เพราะน้องเราทำงานอยู่ซัมซุง เลยได้รู้ว่าซัมซุงอ่ะห่วยมาก ๆ
มาการมาบอกว่า ตอนนี้สินค้าของซัมซุงเสียเยอะ ที่ส่งเคลมเลยแค่ซ่อม ๆ ให้แค่ใช้ได้ไปก่อน ดูสิ พูดมาได้
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 19:20  

k_negative ผู้เขียน:
เป็นอะไรกันมากไหมเนี้ย ถ้าไม่พอใจก็อย่ามาใจ

ผมใช้ i-mobile 602 มาร่วมปีจะสองปีแล้ว ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ที่บ้านก็ใช้กันอีก 3 เครื่อง ก็ยังปกติดีทุกเครื่อง ที่มันพังเพราะว่าคุณไม่ได้ทำการ safely remove hardware รึเปล่าครับ ชักเข้าชักออกบ่อย ๆ มันก็พังเหมือน handy dirve อ่ะครับ

ส่วนปัญหาที่พบนั้นก็มีเรื่อง เบอร์แปลก ๆ มาอยู่ใน call log ซึ่งลบออกไม่ได้ ต้องลบเบอร์ใน history ทิ้งจึงจะลบได้ ซึ่งอาการนี้ก็เคยเจอในโนเกีย แต่โนเกียเคลียร์ยังไงก็เอาออกไม่ได้

ปล. เราเลิกใช้ซัมซุงแล้ว เพราะน้องเราทำงานอยู่ซัมซุง เลยได้รู้ว่าซัมซุงอ่ะห่วยมาก ๆ
มาการมาบอกว่า ตอนนี้สินค้าของซัมซุงเสียเยอะ ที่ส่งเคลมเลยแค่ซ่อม ๆ ให้แค่ใช้ได้ไปก่อน ดูสิ พูดมาได้

เราก็ใช้ 602 มา เกือบ 2ปีละ ไม่เหน มีปัญหาเลย ตกหลายครั้งก็ไม่เห็นพัง
1222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 00:15  

ใครซื้อมาแร้ว ช่วยบอกหน่อย ว่ามานทนมือทนเท้า แค่ไหน กลัวซื้อมาอย่างหรูอ่า ใช้มาม่ายเกินเดือนก็เปนเศษขยะแระ ถ้ามานคงทนจิงก็น่าเล่นนะ
Santaman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 08:31  

ผมสงสัยเรื่องการ บันทึกเสียงจากวิทยุนะคับ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกไหม !!

อย่างที่ผมเข้าใจคือ สามารถบันทึกเสียงจากวิทยุได้เลย (เหมือนเรากดที่ record ที่เครื่องเล่นเทบ) ใช่ไหมคับ แล้วพอบันทึกมาแล้วมันจะเป็น file นามสกุลอะไรอะคับ
hj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 22:57  

แฟลซสามารถใช้เป็นไฟฉายได้เปล่าครับ
นายเป็นกลาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 07:05  

ผมเพิ่งซื้อ 902 มา บอกตามตรงว่าประทับใจมาก หน้าจอชัดมาก กล้องก็แจ๋ว ผมว่าถ้าเทียบกับ nokia n73 กับ se790i แล้วความคุ้มค่าด้านราคาน่าจะดีกว่ามาก ผมชอบสายต่อแจ็คเสียบหูฟังที่มีมาให้ ถ้าเราไปซื้อหูฟังของพวก i-pot หรือพวก ครีเอทีฟมาต่อใช้จะสมบูรณ์แบบแล้ว
กอเจี๋ยมเจี้ยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 09:26  

เพิ่งซื้อมาใช้ประมาณอาทิตย์นึง เพราะสนใจเรื่องกล้อง
จุดที่ไม่ค่อยชอบคือ
- ผมว่าหน้าจอสว่างไป ปรับลดแสงไม่ได้ด้วย( หรือถ้าใครรู้วิธี ช่วยบอกหน่อยครับ)
- การเข้าสู่ฟังก์ชั่นต่างๆ ต้องกดหลายทีมากไปหน่อย
- ผมจะลบเกมส์, จาวา, สุขภาพ บ้าบออะไรในเครื่องได้มั้ย ไม่เห็นมีเมนูให้ลบเลย

อย่างอื่นดีครับ ไม่เจอปัญหาอะไร ที่สำคัญราคาถูกดี ไม่ต้องคิดมาก
ส่วนเรื่องรูป ต้องรอสักพัก อัดออกมาเป็นรูปถ่าย จะได้รู้ดำรู้แดงกันตอนนั้น
i mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 20:06  

Crying or Very sad ผมว่ามันก้อมะด้ายเลวร้ายนะ ไอโมบายอ่ะ เดือนที่แล้วไปซื้อโนเกีย6681 ที่งาน ICT EXpo มา ซวยสุดๆ ช้าย3วัน ส่ง Msg มะด้าย ส่งเข้าศูนย์บอก รอดูอาการ45วัน โห ยิ่งไปกว่านั้นบอกเหลือประกัน6เดือน อยากเควี่ยงทิ้งเด๋วนั้นเลยคับ เลยเอาเครื่องเก่าไปซ่อม (i-mobile 603) ตอนแรกนึกว่าจารอแบบที่โพสกัน ปรากด ครึ่งชั่วโมงเสดเรย โชคดีบนความโชคร้ายจิงๆ อาการเสียของ i mobile คือ โทรไปแล้วฟังไม่ด้ายยินมั่ง รับแล้วสายหลุดมั่ง มีสัญญาณ แทรกมั่ง ที่สำคัญฟรีคับ อ้อลืมบอกเครื่องหมดประกันไปเดือนกว่าแล้วด้วย. แต่ข้อเสีย ก้อมีนะ คือ สีลอกง่ายเหลือเกิน
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 20:11  

ถามคนที่ใช้อีกแล้ว Very Happy

ช่วยทดลองเครื่องที่ใช้ดูหน่อย ว่าเบอร์ที่เซฟไว้ในเครื่องแล้ว ถ้าจะแก้ไขโดยการแทรกตัวเลข 8 เข้าไปสามารถทำได้มั้ยครับ เครื่องของแฟน (ไอโมบาย 5 อะไรสักอย่าง) จะเข้าไปแก้ไขหมายเลขโดยแก้ไขเติม 8 ไม่ได้ มันจะให้ลบตั้งแต่ตัวสุดท้ายไปเลย ไม่สามารถแทรกเลขได้ งงวุ้ย น้องทอมหรือคนที่ใช้แล้วช่วยดูหน่อยนะครับ

อีกอย่างคือ ถ้าตั้งนัดหมายไว้แล้ว ปิดเครื่อง มันจะสามารถเตือนได้หรือเปล่า (ไม่นับรวมนาฬิกาปลุก)

แล้วสามารถตั้งเวลา ปเด ปิดได้ป่าว อยากรู้ Razz

อ้อ กรอบใสมีขายยังอ่า Laughing

ถามเท่าที่นึกออกเท่านี้ก่อนครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 08:31  

กอเจี๋ยมเจี้ยม ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้ประมาณอาทิตย์นึง เพราะสนใจเรื่องกล้อง
จุดที่ไม่ค่อยชอบคือ
- ผมว่าหน้าจอสว่างไป ปรับลดแสงไม่ได้ด้วย( หรือถ้าใครรู้วิธี ช่วยบอกหน่อยครับ)
- การเข้าสู่ฟังก์ชั่นต่างๆ ต้องกดหลายทีมากไปหน่อย
- ผมจะลบเกมส์, จาวา, สุขภาพ บ้าบออะไรในเครื่องได้มั้ย ไม่เห็นมีเมนูให้ลบเลย

อย่างอื่นดีครับ ไม่เจอปัญหาอะไร ที่สำคัญราคาถูกดี ไม่ต้องคิดมาก
ส่วนเรื่องรูป ต้องรอสักพัก อัดออกมาเป็นรูปถ่าย จะได้รู้ดำรู้แดงกันตอนนั้น

อัดออกมาเมื่อไหร่ ผลเป็นยังไง บอกกันด้วยนะคับ Very Happy
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 08:40  

Benzza ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้ที่ใช้แล้ว เป็นยังไงบ้างคับ

- กล้องชัดดีมั้ย ทั้งมาโคร ทั้งปกติ
- ซูมกี่เท่า
- แฟลช Xenon ทำงานได้ดีมั้ย ถ่ายในที่มืดสนิทแล้วเป็นยังไง
- มีระบบป้องกันมือสั่นขณะถ่ายภาพนิ่งและภาพเคลี่อนไหวมั้ยคับ
- ถ่ายวีดีโอดีมั้ย ขนาดเท่าไหร่ กระตุกป่าว
- จอสมกับ 16ล้านสีรึป่าว
- คุณภาพเสียงเป็นยังไง ลำโพงกี่ตัว
- ต่อ TV-Out แล้วเป็นยังไง ชัดเจนดีมั้ย มีปัญหาอะไรมั่ง
- Bluetooth ใช้งานได้ดีมั้ยคับ มีปัญหาอะไรมั้ย
- การประกอบเป็นยังไง ประกอบมาดีรึป่าว

รู้สึกพึงพอใจและคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมั้ยคับ

**ขอย้ำ ให้ผู้ที่ใช้จริง ใช้แล้ว มาตอบ ผู้ที่ยังไม่ได้ใช้อย่าเอาอคติของคุณที่มีต่อไอโมบายมาเป็นส่วนในการตอบเลย ผมต้องทราบข้อมูลจริง เพื่อไปประกอบการตัดสินใจซื้อ Very Happy

ม่ายมีครายมาตอบเรยย รบกวนด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 03:20  

มองข้างหน้านึกว่า PCT........

ดูข้างหลังนึกว่า W800i แต่ไม่มีตัวปิดเลนซ์กล้อง......... Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 11:54  

ดูข้างหลังนึกว่า W800i แต่ไม่มีตัวปิดเลนซ์กล้อง......... Very Happy

กลับไปดูมาใหม่ ที่ว่าไม่มีตัวปิดเลนส์กล้อง ดูให้ดึ ดูให้ชัดๆก่อนพูด
Jesho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 12:01  

ตกลงว่า ผลิตในประเทศไหนเนี่ย จีน หรือ แถบยุโรปตะวันออก
วรภัทร 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 902
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 05:42  

ผมซื้อ ตั้งแต่ 23 สิงหา ทดลองใช้ ถ่ายรูป อัดออกมาภาพหมู่ 53คนขนาด โปสการ์ด ก็น่าจะสมกับราคา เพราะภาพสวยชัดเจนดีครับ ถ่ายดอกไม้สวยมาก แต่ที่นี่ผมยังไม่ได้ลง ลงไม้เป็นอะ แต่ลงใน พันทิพย์แล้ว[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 11:59  

พึ่งจะซื้อมาใช้ใจก็หวิวๆเหมือนกันกลัวฝันร้าย อยากถามผู้รู้เรื่องล๊อคอัตโนมัติครับมันเร็วไปอยากให้ช้าหน่อยต้องไปแก้ไขตรงใหนครับ รบกวนคับผม
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 13:32  

Im 902 ถ่ายวีดีโอ VGA กี่ fps คับ
แล้ว Im 902 ของเพื่อนๆ made in อะไรคับ
นายเป็นกลาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-902
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 15:48  

ครับผมเพิ่งซื้อมาจะตอบทุกปัญหาที่เพื่อนๆอยากจะรู้
-กล้อง ดีมากๆ 5ล้านแท้ๆไม่มีแตกเวลาขยาย มีฝาปิดเลนส์ด้วยนะทำได้เนียนดี
-หน้าจอ ละเอียดมากๆ สวยสด เท่าที่ผมเคยใช้มา
-แบตเตอรี่ ถ้าเราฟังเพลง ดูคลิบต่างๆ โทรศัพย์บ้างจะอยู่ได้ประมาณ 2วันหรืออาจไม่ถึงถ้าใช้ติดต่อกันนานๆ
-ดูคลิบ .3gp ได้ไม่มีสะดุด แต่ดู wmvไม่ได้ต้องแปลงเป็น .3gpก่อนในco-m
-มีสายต่อ mini usb มาให้และปลายสายเป็นแจ็คเสียบ 3.5มิล บอกตรงๆว่าผมชอบมากๆ
เพราะผมเพิ่งไปซื้อหูฟังดีๆของ ASAKI ราคา 300บาทมาฟังผมว่าเหมือนเราฟัง MP3ระดับ
ครีเอทีฟหรือไอพอร์ตเลยนะ (4ดาว)
-การพิมพ์ภาษาเวลาส่งข้อความ อันนี้ผมไม่ค่อยชอบตรง สระ มันกดหายากไปหน่อยนะ
(ขนาดเป็นของไทยนะเนี่ย) นิดนึงปุ่มกดก็ไม่เป็นภาษาไทย แปลกใหมล่ะ
-ถ่ายมาโครยังไม่ได้ลองดูนะ (โทษที)vdoด้วย เอาไว้วันหน้าละกัน
-บลูทูธ 2.0 ก็โอเคนะช้ากว่าโนเกียนิด แต่ชัว ส่งได้ทั้งภาพและเสียง ต่อหูฟังก็ได้ เออต่อ tv ก็ยังไม่ลองเดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกนะ
-เสียงเรียกเข้าบอกตามตรง (ฟันธง)ไม่อายใครแน่เสียงดีมาก พอกับพวก 3D เลย
สภาพโดยรวม+ความคุ้มค่าด้านราคา เอาไป4ดาวครึ่งเมื่อลองเทียบรุ่นต่างๆที่ผมเคยใช้มา
NOKIA3310 3315 6230, SAMSUNG E700 D510, SE J230i
ยังไงเพื่อนๆก็ลองพิจารณาข้อดีข้อเสีย ที่ผมบอกมาเป็นความจริงทุกประการ และลองดู
เงินในกระเป๋าด้ายนะครับเอาให้เหมาะสมกับที่เราต้องการจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 16:19  

รบกวนถามผู้ที่ใช้แล้ว เป็นยังไงบ้างคับ

- กล้องชัดดีมั้ย ทั้งมาโคร ทั้งปกติ
- แฟลช Xenon ทำงานได้ดีมั้ย ถ่ายในที่มืดสนิทแล้วเป็นยังไง
- มีระบบป้องกันมือสั่นขณะถ่ายภาพนิ่งและภาพเคลี่อนไหวมั้ยคับ
- ถ่ายวีดีโอดีมั้ย ขนาดเท่าไหร่ กระตุกป่าว
- คุณภาพเสียงเป็นยังไง ลำโพงกี่ตัว
- ต่อ TV-Out แล้วเป็นยังไง ชัดเจนดีมั้ย มีปัญหาอะไรมั่ง
- Bluetooth ใช้งานได้ดีมั้ยคับ มีปัญหาอะไรมั้ย
- การประกอบเป็นยังไง ประกอบมาดีรึป่าว

รู้สึกพึงพอใจและคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมั้ยคับ

**ขอย้ำ ให้ผู้ที่ใช้จริง ใช้แล้ว มาตอบ ผู้ที่ยังไม่ได้ใช้อย่าเอาอคติของคุณที่มีต่อไอโมบายมาเป็นส่วนในการตอบเลย ผมต้องทราบข้อมูลจริง เพื่อไปประกอบการตัดสินใจซื้อ Very Happy

ม่ายมีครายมาตอบเรยย รบกวนด้วยคับ

จากนายเป็นกลางนะ * * การประกอบเครื่องทำได้ดีพอกับ SE นั่นแหละทั้ง ที่กดชัตเตอร์ ที่ใส่ไมโครเอสดีการ์ดและปุ่มเปิดปิดเลนส์กล้องทำได้ไม่เลวทีเดียว ส่วนด้านล่างจะมีแผ่นยางลองปิดที่ชาร์จและที่เสียบหูฟังก็ทำได้ดี
ที่ถามว่าคุณภาพเสียงและหน้าจอ16ล้านตอบไปแล้วนะ
เออลืมบอกนะว่ามีซูมเลนส์หรืออ๊อฟติคคอลด้วยนะแต่ได้ไม่มาก ประมาณ 1- 2xl ส่วนแฟลตที่บอกว่าเป็นซีน่อน ก็สว่างใช้ได้ แต่เวลาถ่ายต้องกดชัตเตอร์ค้างไว้ เพราะเป็นระบบ ออโต้โฟกัส ที่ถามว่าป้องกันระบบมือสั่นหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจนะ เออเกือบลืมซูมดิจิตอล (ถ่ายก่อนแล้วมาซูมดู)ได้ถึง 15x ตรงนี้ก็คุ้มค่าดีนะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 18:03  

moohero ผู้เขียน:
เคยใช้กล้องของ ไอโมบายแล้วผิดหวังจริงๆ และบริการหลังการขายที่ย่ำแย่เต็มทน ถ้าเรื่องกล้องยกให้ตัวเดียว โซนี่ อิริคสัน ครับ Laughing

ผมขอถามหน่อยว่าที่คุณเคยใช่อ่ะ ใช่ Im902 รึป่าว อย่าเอารุ่นเก่าๆมาเปรียบเทียบเลยคับ
มันคนละชั้นกันแล้ว เหมือนคุณเอากล้องมือถือโนเกียรุ่นแรกๆมาเปรียบเทียบกับ N73 N93 อ่ะ มันเปรียบกันได้ที่ไหน
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 18:18  

จากนายเป็นกลางนะ * * การประกอบเครื่องทำได้ดีพอกับ SE นั่นแหละทั้ง ที่กดชัตเตอร์ ที่ใส่ไมโครเอสดีการ์ดและปุ่มเปิดปิดเลนส์กล้องทำได้ไม่เลวทีเดียว ส่วนด้านล่างจะมีแผ่นยางลองปิดที่ชาร์จและที่เสียบหูฟังก็ทำได้ดี
ที่ถามว่าคุณภาพเสียงและหน้าจอ16ล้านตอบไปแล้วนะ
เออลืมบอกนะว่ามีซูมเลนส์หรืออ๊อฟติคคอลด้วยนะแต่ได้ไม่มาก ประมาณ 1- 2xl ส่วนแฟลตที่บอกว่าเป็นซีน่อน ก็สว่างใช้ได้ แต่เวลาถ่ายต้องกดชัตเตอร์ค้างไว้ เพราะเป็นระบบ ออโต้โฟกัส ที่ถามว่าป้องกันระบบมือสั่นหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจนะ เออเกือบลืมซูมดิจิตอล (ถ่ายก่อนแล้วมาซูมดู)ได้ถึง 15x ตรงนี้ก็คุ้มค่าดีนะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคร้าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 19:54  

foma ผู้เขียน:
นู๋ปอนด์ ผู้เขียน:
Surprised โอ้ว จอร์จ โอ้ว ซาร่า ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ แต่กลัวจังพอมันชื่อว่า i-mobile

ถ้าคุณโทรมาภายใน 10 นาทีนี้คุณจะได้บริการหลังการขายแย่ๆจาก I-mobile เป็นของแถม

บริษัทเค้าไม่สนใจหรอกว่าการบริการจะถูกใจใครหรือไม่
สิ่งเดียวที่ต้องการคือขายให้ได้กำไรมากที่สุด อีก2-3เดือนขายไม่ออกลดราคา50%ยังกำไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 23:19  

กลับไปดูมาใหม่ ที่ว่าไม่มีตัวปิดเลนส์กล้อง ดูให้ดึ ดูให้ชัดๆก่อนพูด

ดูดีแล้ว ถึงเขียน (ไม่ได้พูด)
เรียนจบที่ไหนมาเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:23  

Thanks to "Nai Pen Krang" mak mak krub BUT

Is it made in China? Please tell us if you know krub. Thanks again.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:24  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแย้ว?
จัมโบ้เอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 21:30  

ถามคนที่ใช้อยู่ครับ
ตอนนี้ผมกำลังหาซองอยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาซองแบบไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ
วรภัทร 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลูธูท i-mobile 902
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 03:52  

ผมต้องส่งมันไปซ่อมแล้ว ซื้อมาได้ 14 วันเอง ปัญหาที่พบคือ ตอนนี้ส่งบลูธูทได้แต่ไม่รับเครื่องจะตอบว่า อุปกรณ์ส่วนตัวขัดข้อง ไม่รู้ว่าซ่อมกลับมาแล้วจะเป็นอีกหรือเปล่า ส่งบลูธูทก็ช้ามาก สู้ n 70 ไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมว่าได้เครื่องกลับมาจะไปเทร์น เอา N 73 ออกมาจะดีไหมครับ ใครช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บลูธูท i-mobile 902
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 10:50  

วรภัทร 1 ผู้เขียน:
ผมต้องส่งมันไปซ่อมแล้ว ซื้อมาได้ 14 วันเอง ปัญหาที่พบคือ ตอนนี้ส่งบลูธูทได้แต่ไม่รับเครื่องจะตอบว่า อุปกรณ์ส่วนตัวขัดข้อง ไม่รู้ว่าซ่อมกลับมาแล้วจะเป็นอีกหรือเปล่า ส่งบลูธูทก็ช้ามาก สู้ n 70 ไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมว่าได้เครื่องกลับมาจะไปเทร์น เอา N 73 ออกมาจะดีไหมครับ ใครช่วยตอบที

n 70 ก็เป็น
เต้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาภายถ่ายตอนกลางวัน
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 15:20  

พอดีถ่ายกลางวัน ก็มีปัญหา

คือ เวลาถ่ายภาพ บางภาพ จะขึ้นเป็นเส้นๆ แนวตั้ง ตลอดภาพ
หรือบางครั้ง ก็เป็น ตาข่าย ทั้งภาพ
ลองเปลี่ยน mode การถ่ายหลายๆแบบ ก็ยังเป็น

โดยเป็นกับวิวบางอย่างเท่านั้น เช่น ภาพถ่ายคน กลางแสงแดดโดยมีวิวเป็นภูเขา
หรือภายถ่ายวิวทะเลที่มีแดดส่อง

ไม่รู้คนอื่นเป็นกันหรือเปล่า และแก้ไขได้ไหม
loso999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปนเช่น นี้ซื้อที่เซ็นทรัลพระราม 2
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 19:52  

อาการ เครื่องชอบดับเอง เปนประจำเหมือนไม่รับ คำสั่งจอจะมืด แต่ โทรเข้าได้ แต่ที่สำคัญ จอยังมืด ไม่มีเสียง โทรเข้า - - อาการแบบนี้ ทำอย่างไรดีครับ ซื้อมา 2 อาทิตเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 01:19  

สั่งซื้อ2วันแล้ว ของเพิ่งมาส่งวันนี้เองครับ ลองเล่นดูตั้งแต่บ่ายแล้วครับ
ขอบอกว่าคุ้มค่า คุ้มราคามากๆ สวยคลาสสิคจริงๆ
ผมเองเป็นคนเปลี่ยนมือถือไม่บ่อยครับ ซื้อทีนึงใช้ไป 5 ปีเลย
เงินน่ะไม่ใช่ปัญหาครับ แต่ปัญหาคือ NK SE หรือ SS มักทำออกมากั๊กตลอด เบื่อ!
รอรุ่นนี้มานานที่ได้คุณสมบัติเพียบพร้อมจริงๆ
ซื้อมาจะเอาไว้ถ่ายวีดีโอคลิบกับสาวๆเลย อิอิ ชอบๆ
คงจะถ่ายออกมาได้ชัดมากมายเลยนะครับ
จะเก็บคลิปวีดีโอสาวๆเอาไว้เป็น Collection เลยครับ

สำหรับคนที่ซื้อมาแล้วบ่นว่าไม่ดีบ้าง บริการห่วยบ้าง
ผมว่ามีคนอยู่ 2 ประเภทเท่านั้นจากการสังเกตุ IP ดูเนี่ย
คือประเภทแรก ตั้งใจตามล้าง ตามเช็ด iMobile ด้วยความแค้นที่มีมาเนิ่นนาน
หรือบางทีชั่วหน่อยก็อาจจะรับจ้างมาด่า ๆๆๆ แล้วก็ด่า
อีกประเภทนึง ก็เป็นพวกที่ซวยหน่อย หรือจะว่าไม่ยอมดูให้ดีก่อนออกจากร้าน
ก็ต้องมีบ้างล่ะครับที่สินค้าย่อมมี ปัญหาเสมอ มีด็กคนนึงผมซื้อ SE W800i ให้
บอกตรงๆนะครับ ปัญหาเยอะมาก ทั้งเรื่อง BT ทั้งเรื่องโหลดเพลงลงเครื่อง
ทั้งเรื่องภาษาไทยเป็นจีน โห สารพัดปัญหา ซ่อมก็นาน ไปมา3-4 รอบ
จนสุดท้ายเบื่อครับ เบื่อทั้งเครื่อง เบื่อทั้งคน ก็เลยทิ้งไปทั้ง 2 อย่างเลย 555 สบาย!!!

ล่าสุดก็เพิ่งจะถอย NK N73 ให้ไปใหม่อีกคน เฮ้อออ ลูกผู้ชาย ช่างเป็นยากเสียจริง

สรุปแล้วสุดยอดครับรุ่นนี้ ไปซื้อมาจากเวบไซต์ราคาแค่ 9,900.-บาทเอง สุดยอดครับ
ราคาทั้งถูก ทั้งดีขนาดนี้ ไม่ซื้อก็โง่แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปนเช่น นี้ซื้อที่เซ็นทรัลพระราม 2
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 01:28  

loso999 ผู้เขียน:
อาการ เครื่องชอบดับเอง เปนประจำเหมือนไม่รับ คำสั่งจอจะมืด แต่ โทรเข้าได้ แต่ที่สำคัญ จอยังมืด ไม่มีเสียง โทรเข้า - - อาการแบบนี้ ทำอย่างไรดีครับ ซื้อมา 2 อาทิตเอง

Crying or Very sad ของผมอาการเดียวกับคุณเลยครับ ส่งซ่อมแล้ว รับเครื่องกลับมาแล้ว เอ้า...เป็นเหมือนเดิมครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไง Crying or Very sad
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 07:33  

9,900 เองเหรอคับ แล้วตอนนี้ราคาตามร้านมือถือทั่วไป ราคาเท่าไหร่แล้วคับเนี่ย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 08:03  

อยากรู้ว่าตอนนี้บริการการขายของไอโมบายดีกว่าเดิมรึยังคับ คือชอบสเปครุ่นนี้มากๆ
สเปค+ราคา โดนสุดๆ แต่กลัวเรื่องคุณภาพกับบริการหลังการขายอ่ะ คิดหนักเลย ตอนนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Benzza เมื่อวันที่ 07 Sep 2006 14:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดเกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 09:27  

ใส่เมมได้สูงสุดกี่กิ๊กคับ
แทน111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหน
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 12:35  

เวปอะไรครับ 9900 บาท บอกหน่อย มีแถมอะไรบ้าง พอดีสนใจอยู่ครับผม..
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 14:59  

ดเกด ผู้เขียน:
ใส่เมมได้สูงสุดกี่กิ๊กคับ

1 GB คับ
~~~A~~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 15:26  

ผมเคยใช้ของ i-mobile อยู่ตัวนึง ก่อนตัดสินใจก้อมาอ่านบทวิจารณ์ในเนี่ย เห็นหลาย ๆ ท่านบอกว่า ทั้ง บริการ แล้วคุณภาพของ i-mobile ดีขึ้นกว่าเมื่อก่อน ก้อเลยตัดสินใจซื้อ
พอใช้ได้ไม่นาน small talk มันพัง ไปขอซื้ออันใหม่ มันบอกว่ายังไม่ผลิตมาขาย
จะส่งเครมก้อไม่ได้
อ่ะ ไม่เป็นไร ใช้อีกซักเดือนนึง เครื่องมันเริ่มรวน ๆ จะส่งเครม มันบอกว่าอย่างน้อยก้อ 1 เดือน
ผมถามว่ามีเครื่องให้ยืมใช้มั้ย มันบอกว่าไม่มี
ผมก้อเลยตัดสินใจจะเอาไปขาย
ทุกท่านรู้มั้ยเกิดไรขึ้น ผมไปถามเกือบสิบกว่าร้าน มีร้านรับซื้ออยู่ร้านเดียว แต่มันก้อกดราคาจนขายไม่ได้อ่ะ

ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาผมสาบานก่ะตัวเองเลยว่าจะไม่ซื้อยี่ห้อนี้มาใช้อีกเด็ดขาด

อันนี้ถือเป็นอุทาหรให้ท่านที่จะซื้อมาใช้นะครับ
ถ้าไปกระทบความรู้สึกท่านใด ก้อกราบขออภัยไว้ด้วยครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 16:24  

^
^
^

อืม ช่วยในการตัดสินใจของผมได้เยอะเลย เริ่มไม่กล้าเสี่ยงกับไอโมบายแระ
ซื้อมาซ่อมไม่ได้(ถึงได้แล้วเมื่อไหร่จะได้คืน) ขายไม่ออก(ถึงขายออกก็ราคาตกอย่างแรง) - -''
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 18:08  

Very Happy sx 1 -ของผมฃื้อที่ i mobile เมื่อหลายปีเเล้ว ฃื้อมา 2x,xxx ตอนออกใหม่ครับส่งฃ่อมทุกเกือบ 2 เดือนเลยครับ บางที่ลงโปรเเกรม hang มาก็เปิดไม่ติด พอเเบตหมด ชาร์ตไฟก็ไม่ติด มันขึ้น system error ตลอด เเล้วบางที่พอปิดเครื่องเพื่อจะ ชาร์ตเเบต พอเต็มเปิดเครื่องขึ้นมาก็ดับไปแบบเปิดไม่ติดก็มี เลยทนใช้เพราะผมชอบระบบ เเละเรื่องเสียงของ sx 1 ครับ แต่ครึ่งปี เข้า 0 4-5 ครั้งผมเลยไม่ทนเลยครับ ขายเลยครับ ได้เงินมา 7400 เองครับ แต่ผมชอบเรื่อง 0บริการดีครับสำหรับผมนะครับ หรือเข้าไปจนรู้จักคนที่นั่นหมดเเล้วมั้ง เเต่ยังอดเสียดายไม่ได้เลยครับ sx 1 ผมว่าเสียงไม่แพ้รุ่นใหม่ๆเลยล่ะครับ เพื่อนผมก็ไปฃื้อ i mobile 606 ,มาที่ 0 ตอนออกใหม่ วันเเรก สายหูฟังเพลงขาดในเลยครับ ตอนลองร้านฟังได้ครับ พอกลับมาเสียบที่บ้านเเล้วเเค่ขยับไปโดนเเจ็คที่เสียบเสียงหายทันทีครับ แล้วก็ไม่มีเสียงอีกเลยต้องเอาไปเปลี่ยน ผมไม่ได้บอกว่า i mobile ไม่ดีนะครับเพียงเเต่มาตรฐานในหลายๆเรื่องยังไม่ดีพอครับ ใครได้เครื่องที่ดีก็ยินดีด้วยครับเพียงเเต่มันรู้สึกแปลกที่เราเสียเงินฃื้อมือถือเครื่องนึงต้องมาคอยนั่งลุ้นว่าเครื่องจะเป็นอะไรหรือเปล่า ผมเชื่อว่า i mobile มีวันนี้เพราะเเรงสนันสนุนจากคนไทย ครับ ผมในฐานะที่เป็นคนไทยขอให้กำลังใจ i mobile ผลิตชิ้นงานที่ดีมีคุณภาพเพื่อที่คนไทยจะมอบใจให้โดยที่ไม่มีความลัเฃงเลครับ สุดท้ายผมยืนยันว่ายังชื่นชม 0 ของ i mobile คนนึงครับ เเม้ว่าไม่อยากจะไปบ่อยๆเพราะฃ่อมเครื่องก็เถอะครับ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 19:20  

ตอนนี้ราคาเท่าใหร่แล้ว บอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 19:49  

จัมโบ้เอ ผู้เขียน:
ถามคนที่ใช้อยู่ครับ
ตอนนี้ผมกำลังหาซองอยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาซองแบบไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ

นายเป็นกลาง * * *ตอบให้นะ อยากได้ถูกไปที่เสือป่าพลาซ่า ใกล้กับคลองถม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 20:13  

Thanks to "Nai Pen Krang" mak mak krub BUT

Is it made in China? Please tell us if you know krub. Thanks again.

จากนายเป็นกลาง***ผมลองดูที่คู่มือและที่แบตเตอรี่แล้วไม่พบว่าผลิตจากที่ใหนนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 20:35  

HmU-wAn ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าใหร่แล้ว บอกที

นายเป็นกลาง***ตอบให้นะถ้าซื้อที่ศูนย์ของ i-mobile ราคาประมาณ 13900 บาทครับ
ความคุ้มค่า ผมให้ 4ดาวครึ่งนะ ถ้าซื้อที่อื่นผมไม่แน่ใจนะ แต่ถ้าจะซื้อทั้งทีผมว่าซื้อที่ศูนย์ดีที่สุดนะ
เพราะเราจะได้ของแถมที่ครบ
**เออลืมบอก ของแถมที่มากับกล่องมีดังนี้นะ
-หูฟัง ของ i-mobile
-หูฟังโซนี่
-แจ็คแยก ปลายจะเป็นช่องเสียบมาตรฐาน 3.5 มิล (เอาไว้ต่อหูฟังดีๆ เช่น i-pot ,creative,ASAKI) ข้อนี้ไอโมบายเอาไป 4ดาวครึ่ง
-หูฟังข้างเดียว
-เสื้อรักแม่ (อันนี้อาจจะหมดแล้วก็ได้นะ)
-คู่มือ ไทย-อังกฤษ
-บัตรล้างรูปฟรี ประมาณ 8 รูป (แต่จำกัดสถานที่)
-บัตรส่งชิงโชค ไปประเทศยุโรป
-ที่ชาร์จโทรศัพย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 21:04  

^
^
^

อืม ช่วยในการตัดสินใจของผมได้เยอะเลย เริ่มไม่กล้าเสี่ยงกับไอโมบายแระ
ซื้อมาซ่อมไม่ได้(ถึงได้แล้วเมื่อไหร่จะได้คืน) ขายไม่ออก(ถึงขายออกก็ราคาตกอย่างแรง) - -
''

นายเป็นกลาง***อยากบอกเอาไว้นะ บางครั้งการที่เราจะสร้างอะไรสักอย่าง ช่วงแรกๆมันก็อาจจะประสบปัญหาอยู่บ้าง เมื่อเราพบปํญหาและอุปสรรคต่างๆเราก็ค่อยแก้ปัญหาไปทีละอย่าง ถ้าเรายึดติดกับ แบรนดังๆคิดว่าเขาดีที่สุด แล้วก็คงไม่ได้พบกับคำว่า มาตรฐานใหม่ซึ่งตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่เป็นประจำ หากเรามีเงินที่จำกัด เราก็คงอยากจะได้ของที่ดีๆ ราคาถูกมี Function ที่พอสมควรสมเหตุผล ไม่ได้เชียร์ไอโมบายนะ แต่เห็นว่าเขามีการพัฒนาที่ดีขึ้นเรื่อยๆ คิดว่าช่วงแรกๆ nokia ก็คงเป็นแบบนี้เหมือนกันก็คงมีปัญหาบ้าง ลองผิดลองถูกบ้าง
และอีกอย่างนะ ไอโมบายก็เป็นของคนไทยเราเอง คิดว่าถ้าเราสนับสนุนของไทยเราเอง บริษัทเขาจะได้มีกำไรแล้วมีแรงและกำลังใจในการพัฒนาสินค้าให้ได้เทียบเท่ากับประทศอื่นเขาบ้าง แต่หากเพื่อนจะซื้อยี่ห้ออื่นก็ไม่ว่านะเพราะเป็นเงินของเราเอง อันนี้ก็ว่ากันไม่ได้แล้วแต่ความชอบ....ยังไงขอให้เพื่อนโชคดีรำรวยกันทุกคน.....บาย
Jillian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 22:18  

เสียงเรียกเข้าของรุ่นนี้สู้ Loudspeaker ของ Nokia ได้มั้ยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 00:47  

โม้ป่าว 9900 บาทเนี่ย เว็บอะไรกัน
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 10:26  

ใครคิดจะซื้อไอโมบาย
ลองไปดูคำเตือนที่พันทิบกันก่อน
(เป็นกระทู้แนะนำด้วยะน)

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4654684/T4654684.html

โชคร้ายจริงๆเลย
ถึงเป็นของคนไทยด้วยกันก็เหอะ แต่ถ้าไม่ทำของดีๆมา ก็เอาเปรียบคนไทยด้วยกันนั่นแหละ
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 10:34  

ข้อความจากกระทู้นั้น

เรื่องดำเนินมาถึงจุดแค้นสุดๆของชีวิต คือดิฉันส่งเครื่องไปซ่อมตั้งแต่วันที่ 17 เดือนพฤษภาคม พ.ศ.2549 ทางบริษัทบอกว่าส่งซ่อมภายใน21 วันเสร็จ นี้ดิฉันรอมาถึง ณ วันปัจจุบันนี้ 25 สิงหาคม 2549 แล้ว ดิฉันยังไม่ได้รับเครื่องที่ดิฉันส่งซ่อมคืนเลย ระหว่างที่รอดิฉันโทรเช็คตลอดว่าเครื่องเสร็จยังได้คำตอบกลบมาว่าเครื่องยังอยู่ในระหว่างการซ่อมตลอดแล้วบอกจะเร่งให้ โทรตั้งแต่ครบ 1เดือน 2เดือน และนี้ 3เดือน ครบไตรมาสแล้ว ยังได้รับคำตอบเหมือนเดิมว่าเครื่องยังอยู่ในระหว่างการซ่อมและจะเร่งให้

ดิฉันอารมณ์ขาดแหละ ถ้าบังเอิญมีคนใหญ่คนโตในบริษัทนี้มาอ่านเช็คเรตติ้งของบริษัทละก็ ช่วยตอบคำถามหน่อยได้ไหมว่า
1 บริษัททำไมถึงได้บริหารงานได้ห่วยแตกสิ้นดีอย่างนี้
2 ถ้าทำไม่ได้อย่างที่ประกาศไว้ในหนังสือส่งซ่อมว่าส่งซ่อมภายใน 7 วันแล้วประกาศไว้ทำไม
3 เครื่องที่ส่งซ่อมมันยังอยู่ไหม หรือว่า อันตธานหายไปกับสายลมแล้ว
4 นโยบายของบริษัทคุณคืออะไร มันคือ ผลิตสินค้าออกมาเยอะๆจะได้ต้นทุนต่ำขายได้ในราคาถูกแล้วหลอกให้คนซื้อและไม่รับผิดชอบหลังการขายรึอย่างไร
5 แล้วที่เกิดเรื่องแบบนี้ดิฉันสามารถทำอะไรได้บ้างนอกจากคำว่ารอ เพราะขอเครื่องคืนก็ไม่ให้ สามารถฟ้อง สคบ.ได้ไหม แจ้งความฐานยักยอกทรัพย์ได้หรือไหม

ทั้งนี้ดิฉันมีตัวตนไม่ได้มาดิสเครดิตบริษัทคุณ แต่มาเตือนสติคนที่คิดจะซื้อมือถือของบริษัทคุณเท่านั้นว่าเป็นอย่างไร และดิฉันขอแนะนำว่าถ้าคิดจะซื้อมือถือละก้อให้คิดถึง ยี่ห้อ N.K. หรือยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ไปเลยเพราะพ่อเราใช้มา 9 ปีแล้วยังไม่มีเสียไม่มีซ่อม สบายใจกว่าเยอะไม่ต้องมาอารมณ์เสียเพราะเจอเรื่องบ้าๆแบบนี้
(ขอชมพนักงานรับโทรศัพท์ของคุณด้วยว่าบริการดีรับฟังตลอดไม่ว่าไม่บ่นสักคำแม้เราจะใส่อารมณ์แค่ไหน มีดีแค่นี้จริงๆ)

ป.ล. แต่รุ่น902 นี่อาจจะดีขึ้น ปรับปรุงดีขึ้นก็ได้นะ
แต่ก็ระวังๆไว้หน่อยก็ดี
DDT 902
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 11:30  

ผมพึ่งถอยมาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ กล้องคุ้มค่าสมราคาดี แฟลชก็สว่างดั่งกล้องดิจิตอลเลย ผมก็ใช้ไอโมบายมาหลายเครื่องแล้วก็ไม่เห็นมีปัญหานะ ผมเปรียบเทียบกับเครื่องก่อนn70กล้องคนละเรื่องเลย70บอกเลยว่าหลงผิดมากๆสู้w800iยังไม่ได้เลยทั้งที่ราคาสูงกว่าเลยก็ฟังไม่ค่อยเพราะเลยอีกทั้งยังหน่วงๆตามสไตล์โนเกีย คนที่มาอ่านอย่าเชื่อมากนะครับคนชมก็มีคนด่าก็มี คิดด้วยตัวเองดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 00:22  

ห่วย ผู้เขียน:
ข้อความจากกระทู้นั้น

เรื่องดำเนินมาถึงจุดแค้นสุดๆของชีวิต คือดิฉันส่งเครื่องไปซ่อมตั้งแต่วันที่ 17 เดือนพฤษภาคม พ.ศ.2549 ทางบริษัทบอกว่าส่งซ่อมภายใน21 วันเสร็จ นี้ดิฉันรอมาถึง ณ วันปัจจุบันนี้ 25 สิงหาคม 2549 แล้ว ดิฉันยังไม่ได้รับเครื่องที่ดิฉันส่งซ่อมคืนเลย ระหว่างที่รอดิฉันโทรเช็คตลอดว่าเครื่องเสร็จยังได้คำตอบกลบมาว่าเครื่องยังอยู่ในระหว่างการซ่อมตลอดแล้วบอกจะเร่งให้ โทรตั้งแต่ครบ 1เดือน 2เดือน และนี้ 3เดือน ครบไตรมาสแล้ว ยังได้รับคำตอบเหมือนเดิมว่าเครื่องยังอยู่ในระหว่างการซ่อมและจะเร่งให้

ดิฉันอารมณ์ขาดแหละ ถ้าบังเอิญมีคนใหญ่คนโตในบริษัทนี้มาอ่านเช็คเรตติ้งของบริษัทละก็ ช่วยตอบคำถามหน่อยได้ไหมว่า
1 บริษัททำไมถึงได้บริหารงานได้ห่วยแตกสิ้นดีอย่างนี้
2 ถ้าทำไม่ได้อย่างที่ประกาศไว้ในหนังสือส่งซ่อมว่าส่งซ่อมภายใน 7 วันแล้วประกาศไว้ทำไม
3 เครื่องที่ส่งซ่อมมันยังอยู่ไหม หรือว่า อันตธานหายไปกับสายลมแล้ว
4 นโยบายของบริษัทคุณคืออะไร มันคือ ผลิตสินค้าออกมาเยอะๆจะได้ต้นทุนต่ำขายได้ในราคาถูกแล้วหลอกให้คนซื้อและไม่รับผิดชอบหลังการขายรึอย่างไร
5 แล้วที่เกิดเรื่องแบบนี้ดิฉันสามารถทำอะไรได้บ้างนอกจากคำว่ารอ เพราะขอเครื่องคืนก็ไม่ให้ สามารถฟ้อง สคบ.ได้ไหม แจ้งความฐานยักยอกทรัพย์ได้หรือไหม

ทั้งนี้ดิฉันมีตัวตนไม่ได้มาดิสเครดิตบริษัทคุณ แต่มาเตือนสติคนที่คิดจะซื้อมือถือของบริษัทคุณเท่านั้นว่าเป็นอย่างไร และดิฉันขอแนะนำว่าถ้าคิดจะซื้อมือถือละก้อให้คิดถึง ยี่ห้อ N.K. หรือยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ไปเลยเพราะพ่อเราใช้มา 9 ปีแล้วยังไม่มีเสียไม่มีซ่อม สบายใจกว่าเยอะไม่ต้องมาอารมณ์เสียเพราะเจอเรื่องบ้าๆแบบนี้
(ขอชมพนักงานรับโทรศัพท์ของคุณด้วยว่าบริการดีรับฟังตลอดไม่ว่าไม่บ่นสักคำแม้เราจะใส่อารมณ์แค่ไหน มีดีแค่นี้จริงๆ)

ป.ล. แต่รุ่น902 นี่อาจจะดีขึ้น ปรับปรุงดีขึ้นก็ได้นะ
แต่ก็ระวังๆไว้หน่อยก็ดี

ทุกท่านกรุณาอ่านไว้ ข้อความข้างบนนี่คืออุทาหรณ์ของความโง่ครับ
โง่ที่มาประกาศความไม่ได้เรื่องของตัวเองในการติดตาม
โง่ที่ไม่รู้จักแก้ปัญหา จะเป็นไปได้ยังงัย ซ่อม 3-4 เดือน
โง่ที่ทำไมไม่เอาไปให้ช่างซ่อมมือถือที่มีอยู่ดาดดื่นทั่วเมืองซ่อม 3 วันก็เสดแล้ว
และที่โง่ที่สุดก้คือ โง่ที่เชียร์มาได้ยี่ห้อ NK ทั้งหนา ทั้งหนัก ทั้งแพง และกั๊กแบบสุดๆ
และขอถามว่าถ้า NK เกิดเสียขึ้นมาคิดว่าจะต้องซ่อมนานแค่ไหน
ลองไปหาข้อมูลดูก็แล้วกันนะครับ จำนวนคนใช้มหาศาล เฉพาะต่อคิวซ่อม ก็ 3 เดือนแล้ว

ผมพูดแบบเป็นกลางนะครับว่า สำหรับรุ่น IM902 เนี่ย คุ้มค่า คุ้มราคาแน่นอน
ผมเองปัจจุบันใช้ NK อยู่ และกำลังตัดสินใจจะซื้อ IM902
ผมไม่เชื่อว่า IM จะให้บริการได้ห่วยมากมายขนาดนั้น
และผมเชื่อว่ามีคนบางคนที่เคยทำอะไรโง่ๆ และไม่มีเหตุผล
พยายามปล่อยข่าวเพื่อดิสเครดิต IM
ผมขอเตือนว่าไม่ควรทำอย่างนั้นนะครับ
เพราะถ้า IM เกิดบ้าเลือดขึ้นมขอหมายศาลตามเช็คหมายเลข IP
แล้วตามไปถึงตัวล่ะก๊จะโดนฟ้องหมดตัวเอานะครับ
ทำใจกับความโง่ของตัวเองที่ผ่านเถอะนะครับ อย่าให้เป้นเรื่อง เป็นราวกันต่อไปเลย
ผมหวังดีและด้วยความเป็นห่วงจริง

อ้อ แล้วที่ว่ามีตัวตนน่ะ ช่วยกรุณาแสดงตัวตนได้มั๊ยอ่ะ
ว่าชื่อเรียง เสียงไร เบอร์โทรด้วยก้จะดีมาก อยากรู้ว่าจะแน่จริงป่าว ลองดู ลองดู
คนใช้มือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ห่วยหวะ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 11:17  

เกลียดไอโมบาย ผู้เขียน:
ทุเรศหวะแม่งห่วยแตกไอ้อ่อน8ล้านไว้ถ่ายควยหลอวะสาดดด

ไพร่ครับอะไรก็ตามเราควรได้ลองก่อนแล้วค่อยวิจารณ์ครับ อีกอย่างคุณได้ดูภาพของมันหรือยังครับ ผมว่าระดับภาพมันนี่บางทีดีกว่า โซนี่ตัวใหม่ซะอีก แต่ที่แน่ๆครับดีกว่า เอ็น73แน่นอน ก่อนจะเอาแต่ติงนะครับไปดูความเป็นจริงซะก่อน ส่วนเรื่องที่ว่ามือถือซ่อมนานเนี่ยผมว่าไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรก็ซ่อมนานพอกันหมดล่ะครับ ขึ้นชื่อว่าการซ่อมแล้ว ก่อนซื้อนะครับมือถือสมัยนี้มในต้องลองกันเป็นชั่วโมงครับ ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรก็ตาม อ้อ อีกอย่างผมไม่ได้เชียร์เจ้านี้หรือเป็นหน้าม้าหรอกนะครับ เพราะโทรศัพท์ที่ผมใช้ทุกวันก็มีมันเกือบทุกยี่ห้อที่ยกมาน่ะล่ะ ไม่ว่าจะเป็นโซนี่ โนเกีย ชาร์ปโวดาโฟน อ้อแล้วไอ้ที่ว่าโนเกียถ่ายรูปดีนี่เอาความรู้สึกวัดเหรอครับ เคยดูรูปของชาร์ปโวดาโฟนรึยังครับ บางทีคนที่เอาแต่หมกกับยี่ห้อผมว่าเดินออกมาจากกะลาบ้างก็ได้นะครับ จะได้ตาสว่างขึ้นบ้าจะได้รู้ว่าโลกมันไปถึงไหนกันแล้ว
แทน999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซ่อมช้าทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 12:30  

เรื่องจริงครับเรื่องซ่อมช้า เพื่อนใช้อะตอม ซ่อมปาไป 3เดือนเหมือนกัน...งั้นถ้าอยากได้เร็วก้ต้องซ่อมข้างนอกแต่ประกันก็จะหมดไป...ทีนี้อยากทราบราคาล่าสุดเท่าไรครับ อุปกรณ์มีอะไรบ้างดีกว่านะครับ...ดีไม่ดีเชื่อไม่เชื่อลองด้วยตัวเองดีกว่าครับจะได้เลิกเถียงกัน แต่ทั่งนี้ทั้งนั้น ต้องยอมรับและทำใจด้วยครับถ้าไม่เป้นอย่างที่ต้องการ
Aummaa
Year's Star

หัวข้อ : im - 902 เครื่องดับเอง
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 01:33  

แก้อาการเครื่องดับไปเองด้วยการเปลี่ยนแบตฯใหม่พอจะช่วยได้หรือเปล่าไม่ทราบ Crying or Very sad
วรภัทร1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 05:00  

ผมใช้กระเป๋าของ จาคอป หนังแท้ เป็นกระเป๋ามีซิป ๒ชั้น พกร้อยกับเข็มขัดกระทัดดรัดดีมากครับ
Billadin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 09:17  

I mobile 902 สามารถบันทึกเสียงขณะสนทนาได้หรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 12:20  

วรภัทร1 ผู้เขียน:
ผมใช้กระเป๋าของ จาคอป หนังแท้ เป็นกระเป๋ามีซิป ๒ชั้น พกร้อยกับเข็มขัดกระทัดดรัดดีมากครับ

ถ่ายรูปมาให้ดูกันบ้างดิครับ อยากเห็นอ่ะ
กำลังว่าจะหาซื้ออยู่เชียว
wishyoubesthing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 00:57  

บอร์ดที่นี่เขียนกันแรงจังเลยนะครับ บอร์ดเสรีนี่น่ากลัวจังเลย
- ผมใช้เครื่องมา 3 อาทิตย์แล้วยังไม่เสียเลยครับ เลยไม่รู้ว่าศูนย์ห่วยแค่ไหน แต่รู้สึกว่าบางคนที่ยังไม่เคยลองใช้รุ่นนี้หรือยี่ห่อนี้ ก็ตีตราไปว่ามัน....เกินจะบรรยาย ผมว่าคนที่เจอมาจริงก็มี แต่คนที่คิดไปเองก็ลองดูคุณภาพก่อนตัดสินใจด้วยตัวคุณเองดีกว่าครับ
- มีภาพมาฝากคับ ขอให้ดูอย่างมีวิจารณญานนะครับ ดีหรือไม่ผมว่าลองตัดสินใจด้วยตัวคุณเองเถอะครับ อย่ากลัวการเปลี่ยนแปลงเลย
http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom,m=1157384545,s=0
ปล.linkที่ 2 ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ
ส่วนความเห็นที่บอกว่า 8 ล้านเอาไว้ถ่าย...วย ลองแล้วก็ถ่ายสวยดีนี่ครับ ลองถ่ายกับ..หอสะระ...ก็งามมากครับ ขอบคุณที่แนะนำมุมใหม่ๆไว้ถ่ายเล่นนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 18:11  

[quote="(..POM..)"]ข้างหน้าไม่ค่อยสวยเลย แต่ข้างหลังสวยมากเลยครับเหมือนกล้องจริงๆเลย

เมื่อไร nokia จะดีไซด์ข้างหลังให้เหมือน
peetza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย สู้สู้!!!!!!
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 20:10  

อยากให้เอาข้อผิดพลาดมาแก้ไขนะคับ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อย่อมมีข้อผิดพลาดมาก่อนแต่ก็ปรับปรุงสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: