Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 694 / เข้าชม: 1403518
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 902
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 05:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ส่งเข้า 0 อัพเดจ ซอพแวร์ วันที่ 9 กันยา ได้ กลับมา 16 กันยา เพียง 7 วันเอง ต้องขอชมว่า i-mo ทำงานเร็วมาก ๆ ครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้ ด้วย และผลิตของคุณภาพต่อไปนะครับ สู้เขานะ i-mobile[img][/img] Laughing
ecchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมลองทำรีวิวขึ้นมาน่ะครับไงก็แวะชมและช่วยแนะนำทีครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 08:51  

ผมลองทำรีวิวขึ้นมาครับไงๆก็ช่วยวิจารณ์กันทีละกันครับ แล้วก็ถือโอกาสรวมตัวคนที่ใช้มือถือรุ่นนี้ด้วยนะครับมาแชร์ประสบการณ์กันครับ ผมตั้งเว็บบอร์ดขึ้นมาเป็น I-Mobile902 Club ไงๆก็รบกวนช่วยกันไปชมสักนิดก็ยังดีครับ

ไปชมรีวิวได้ที่นี่ครับ
http://web.thaicool.com/ecchan/I-Mobile902.htm

วิจารณ์หรือรวมตัวกันได้ที่นี่ครับ
http://www.yimwhan.com/board/board.php?user=ecchan&Cate=5

ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Imobile 902 VS NK6131
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 12:16  

minie mouse ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ NK 6131 อยู่ค่ะ
แต่แฟนกำลังจะซื้อ imobile 607ค่ะ แล้วเราเกิดอยากได้ 902 ตัวนี้อ่ะ
ถ้าเทียบกันแล้ว 902 ดีกว่า หรือเทียบเท่า 6131 รึเปล่าคะ
ถ้าดีพอๆ กันหรือดีกว่าก็จะให้แฟนซื้อ 902 แล้วมาแลกกันใช้ค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะคะ จะไปซื้อเย็นนี้แล้วอ่ะ

**จากนาย้ป็นกลาง ซื้อเถอะครับ IM902เพราะมันคุ้มค่าที่สุดแล้ว ณ เวลานี้หรือจะ IM609i ก็ไม่ผิดหวังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผมลองทำรีวิวขึ้นมาน่ะครับไงก็แวะชมและช่วยแนะนำทีครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 12:38  

ecchan ผู้เขียน:
ผมลองทำรีวิวขึ้นมาครับไงๆก็ช่วยวิจารณ์กันทีละกันครับ แล้วก็ถือโอกาสรวมตัวคนที่ใช้มือถือรุ่นนี้ด้วยนะครับมาแชร์ประสบการณ์กันครับ ผมตั้งเว็บบอร์ดขึ้นมาเป็น I-Mobile902 Club ไงๆก็รบกวนช่วยกันไปชมสักนิดก็ยังดีครับ

http://web.thaicool.com/ecchan/I-Mobile902.htm

วิจารณ์หรือรวมตัวกันได้ที่นี่ครับ
http://www.yimwhan.com/board/board.php?user=ecchan&Cate=5

ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ Embarassed

****นายเป็นกลาง เท่าที่เปิดดูก็โอเคนะ มีรูปให้เห็นพร้อมคำอธิบาย ผมว่าคนที่อยากจะซื้อรุ่นนี้ น่าจะคลิกเข้าไปดูนะจะได้หายข้องใจ มันเหมือนกับเราอ่านหนังสือแล้วมีภาพประกอบ เหมือนกับอ่านนิตยสารของ FIRST MOBILE แต่ก่อนเล่มละ 80 บาท ตอนนี้ 100 บาทแล้วนะ เฮ้อ...พอขายดีก็ขึ้นราคาเลยนะ แต่ผมก็ชอบอ่านมันให้ข้อมูลละเอียดดี
Tukaa
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 13:16  

คือผมสงกะสัยอยู่นิดนึงอ่ะ ทำไมหน้าจอของ 902 นี่มันไม่เนียนเท่าไรอ่ะ ขนาด 16 ล้านสีนะเนี่ย แล้วมันละเอียด ระดับ QVGA จิงป่าวอ่ะ ผมว่ามันยังสู้ 609i ไม่ได้เลยเนียนกว่าอีกอ่ะ ก็เลย งงๆ ใครรู้ข้อมูลช่วยตอบให้หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผมลองทำรีวิวขึ้นมาน่ะครับไงก็แวะชมและช่วยแนะนำทีครับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 17:17  

เปลี่ยนที่ครับเปลี่ยนที่เว็บบอร์ดใหม่ครับเลยมาแจ้งเพื่อนๆที่ต้องการข้อมูลทราบครับแต่เวบไซต์เหมือนเดิมครับ

http://www.dmisc.com/free/wb/show_posts.php?board=Ecchan&TID=3&PN=1
GanE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณภาพของไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 19:58  

ผมดูภาพถ่ายจากกล้องรู้สึกชัดมาก และเอ็มพีสามเสียงมันจะนุ่มนวลไมครับ จากที่ฟังๆมาแล้ว เสียงเพลงเอ็มพีสามของไอโมบายเกือบทุกรุ่นมันไม่นุ่มนวลมากๆเลย แต่ก็ไม่ซ่าจนเกินไป ไม่เหมือนโนเกียหรื่อโซนี่ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้เสียงเพลงเอ็มพีสามเพราะดี นุ่มนวลด้วย และเสียงเพลงอ็มพีสามของไอโมบายจะสู้โนเกียและโซนี่ได้รึเปล่า Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 10:00  

ไอ้ลาว กล้องเค้า 8 ล้าน ยังหาว่าห่วยอีก แล้วมีกล้องดิจิทัลที่ไหนเค้าคุยโทรศัพท์ได้ฟะจาโง่ไปซื้อกล้องมาไมฟะ แล้วซื้อของเค้าอย่างน้อยก็ต้องมีรับประกันละวะ โง่จิงเลย Razz
123321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 17:12  

ถ้าดีจิงแล้วทำไมราคาถูกกว่า N73 ของ Nokai อีกอ่ะ งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
tus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผู้ใช้ Im902
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 23:10  

พอดีพึ่งซื้อรุ่นนี้มาอยากจะสอบถามผู้ที่กำลังใช้รุ่นนี้อยู่อยากจะแชร์ปัญหาต่างๆเละเทคนิค
ช่วยส่งเบอร์โทรให้หน่อยนะครับหรือเมลล์มาคุยกันก็ได้ครับ ขอบคุณครับ tus2006@sanook.com
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 10:27  

123321 ผู้เขียน:
ถ้าดีจิงแล้วทำไมราคาถูกกว่า N73 ของ Nokai อีกอ่ะ งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ในด้านของแบรนด์ไงคับ เป็นกลไกทางการตลาดเค้าด้วย ในด้านของราคา+คุณสมบัติ
ถ้าราคาพอๆกับ N73 ....902 ก็ขายไม่ออกกันพอดีจิ
ecchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผู้ใช้ Im902
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 10:34  

tus ผู้เขียน:
พอดีพึ่งซื้อรุ่นนี้มาอยากจะสอบถามผู้ที่กำลังใช้รุ่นนี้อยู่อยากจะแชร์ปัญหาต่างๆเละเทคนิค
ช่วยส่งเบอร์โทรให้หน่อยนะครับหรือเมลล์มาคุยกันก็ได้ครับ ขอบคุณครับ tus2006@sanook.com

ตามมาพบกันที่นี่ก็ได้ครับแหล่งรวมพล902ครับ

http://www.dmisc.com/free/wb/show_posts.php?board=Ecchan&TID=3&PN=1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 19:19  

กล้องมีปัญหานิดหน่อยตอนถ่ายแล้วเป็นลายๆในบางครั้ง ไปที่0 เขาก็เปลี่ยนเครื่องให้เลยแต่เจ้าหน้าที่ไปคุยกับช่างสักพักก็เปลี่ยนเครื่องให้เพราะซื้อมาไม่เกิน7วัน ผมว่า0ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายอาจจะช้านิดก็รวมแล้วก็15นาทีได้เครื่องใหม่มา ไม่มีปัญหาแล้ว0 MBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 03:15  

Anonymous ผู้เขียน:
กล้องมีปัญหานิดหน่อยตอนถ่ายแล้วเป็นลายๆในบางครั้ง ไปที่0 เขาก็เปลี่ยนเครื่องให้เลยแต่เจ้าหน้าที่ไปคุยกับช่างสักพักก็เปลี่ยนเครื่องให้เพราะซื้อมาไม่เกิน7วัน ผมว่า0ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายอาจจะช้านิดก็รวมแล้วก็15นาทีได้เครื่องใหม่มา ไม่มีปัญหาแล้ว0 MBK

ของผมก็มีปัญหาแต่ก็หายแล้ว เป็นบางครั้งไม่รู้จะเปลี่ยนดีใหมกว่าได้ไม่ดีเท่าเดิม
ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าคุ้มมากครับ
-เสียงเพาะ
-vdo ชัด
-กล้องชัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 03:18  

ของผมก็มีปัญหาแต่ก็หายแล้ว เป็นบางครั้งไม่รู้จะเปลี่ยนดีใหมกว่าได้ไม่ดีเท่าเดิม
ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าคุ้มมากครับ
-เสียงเพาะ
-vdo ชัด
-กล้องชัด

ขอถามเพื่อนๆหน่อยครับตอน ปิด-เปิดปุ่ม power ต้องกดแช่ใหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 04:50  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
เลือกไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 01:29  

Very Happy ราคาเท่าไรแล้วครับบบบ ณ.วันนี้ 23/9/06 Smile
สาวกNokai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 13:18  

Very Happy เห็นแล้วอยากได้ สวยเรียบ ขนาดพอดี แต่ติที่ติดแบนด์ ไอโมบาย ไม่คอยเชื่อเรื่องความทนทาน และบริการหลังขาย เห็นเพื่อนที่ทำงานหลายคนซื้อมาใช้ บางคนบอกโอเคคุ้มค่าเงินกลับลูกเล่นต่าง ๆ ที่มีมาให้ แต่บางคนบอกว่าใช้ได้เดี๋ยวก็แฮงค์
ผู้ใช้I-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 20:22  

ใช้ยี่ห้อนี่อยู่เหมือนกันนะค่ะ คิดว่าถ้าเราใช้โดยบำรุงดีๆ ไม่ทำตกบ่อย หรือตอนแรกที่ซื้อเช็คเครื่องให้ดีก่อนออกจากร้าน เราก็จะได้ของดีนะค่ะ จิงๆแล้วไอโมบายนี่ เครื่องราคาไม่แพง เพราะว่าไม่ติดแบรนด์ดัง แต่ก็ถือว่าใช้ได้ดี แต่ส่วนใหญ่จะมีปัญหาเรื่องไมค์เวลาพูดที่สายปลายทางจะไม่ค่อยได้ยิน แต่รวมๆถือว่าใช้ได้ดี ยี่ห้ออื่นๆก็มีปัญหาเหมือนกันนะค่ะ แค่เค้าไม่ค่อยจะออกมาโวยวายแค่นั้นเอง

ปล.บริการไอโมบายก็ดีนะค่ะ ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดกันค่ะ Wink
คนอยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องมานdelay ป่าววอ่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 01:17  

อยากรู้ว่าเวลาถ่ายภาพที่ความละเอียดสูงๆ เครื่องมานdelayอ่ะป่าววอ่ะ หมายถึงเวลาจับภาพอ่ะมานช้าอ่ะป่าววคับอยากรู้จิงงๆๆๆ เพราะเครื่องของไอโมเนี๊ยะเวลาจับภาพที่ความละเอียดสูงสุงจะทำได้ค่อนข้างช้าถึงช้ามากๆๆๆด้วยอ่ะ ช่วยตอบหน่อยนะครับครายทราบบ้างอ่ะ ตอบมาที่ fongmusang@hotmail.com นะค้าบบขอบคุณผุ้ที่มีน้ำใจตอบเป็ฯอย่างสูง...
วรภัทร1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mo 902
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 05:18  

i-902 ผมซื้อไมโคร เอสดี 512 มาของคิงตัน แต่นำขอมูลลงคอมแล้วคอม ตอบว่า เอกเซส ดีไน แล้วมีกากบาท อยากทราบว่ามีวิธีการแก้ไขให้เปิด ไดรฟ i ได้อย่างไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mo 902
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 14:42  

วรภัทร1 ผู้เขียน:
i-902 ผมซื้อไมโคร เอสดี 512 มาของคิงตัน แต่นำขอมูลลงคอมแล้วคอม ตอบว่า เอกเซส ดีไน แล้วมีกากบาท อยากทราบว่ามีวิธีการแก้ไขให้เปิด ไดรฟ i ได้อย่างไร

ปิดมือถือก่อนต่อเข้าคอมรึยังครับ
Goodcharlotte
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมไม่รู้นะว่าใครจะว่ายังไงแต่ๆๆๆๆๆๆ....
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 16:01  

เทพแห่งการโทร ผู้เขียน:
ผมไม่รู้นะว่าใครจะว่ายังไงแต่ๆๆ เท่าที่ลองใช้โทรศัพท์ของ i-mobile แล้วก็ไม่เห็นเป็นอย่างที่ใครเค้าว่ากันเลย มันขึ้นอยู่กับผู้ใช้ตั้งหากว่าจะถนอมการใช้งานได้มากแค่ไหน ตัวอย่างที่ว่าใช้โทรศัพท์ของ i-mobile เปิดเพลงฟังแล้วซักพักห้าจอก็ดับ อันที่จริงมันเป็นโปรแกรมประหยัดพลังงาน ผมว่ามันดีซะอีก เพราะว่าเราไม่ได้ไปนั่งจ้องหน้าจอตลอดเวลาที่ฟังเพลงนิ จริงไม้... แต่ก็ขอติตรงที่ประสิทธิภาพของตัวกล้องที่มันช้าเกินไป แต่ก็หวังว่ารุ่นใหม่นี้คงจะกำจัดจุดอ่อนจุดนี้ไปได้แล้วนะ Razz Razz Razz

เขาไม่ได้หมายถึงระบบประหยัดพลังงาน..เขาหมายถึงเครื่องดับไปเลยอ่ะ..
อย่าฟังไม่ได้ศัพท์แล้วจับไปกระเดียดสิ...ทำความเข้าใจด้วย
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 16:56  

เห็นบางคนก็บอกว่าดี(คนที่ใช้มาแล้ว) แต่ก็ไม่ทนบางนะ แต่ก็คุ้มราคา
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 19:37  

มือถือจีนแดง. . .
Jojikung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แว้ว
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 05:02  

ซื้อมาใช้แล้ว ประมาณอาทิตย์กว่าๆ ก็ ok ครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย ใช้ได้ดีทีเดียวเลยครับ แต่ผมยังเล่นกล้องไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ เลยถ่ายภาพออกมาไม่สวยเท่าที่ควร ที่น่าติก็คงจะมีเรื่องวิทยุ FM ที่สัญญาณไม่ค่อยดีนัก หรือว่าเป็นเพราะบ้านผมไม่มีสัญญาณ (คลื่น 90.0 อ่ะครับไม่ทราบว่าที่อื่นฟังชัดกันรึเปล่า) อีกเรื่องก็คงเป็นปุ่มควบคุมจอยสติ๊กที่ไวไปนิด กดนิดเดียวเลื่อนไปไกลเลย ส่วนที่เหลือก็คุ้มค่ามั่กๆ

ตอนแรกยังลังเลอยู่ว่าจะเอา N73 หรือ I 902 ดี เพราะที่ร้านโทรศัพท์เค้าแนะนำ N73 ให้ แต่ผมลองดูในเวปต่างๆเห็นว่า N73 มีปัญหาเยอะมาก เลยตัดสินใจซื้อ 902 เลย เพื่อนผมใช้ N72 อยู่มาเห็นฟังค์ชั่นการใช้งานของ 902 แล้วมันยังอยากเปลี่ยนเลย เพราะ N72 ของมันการประมวลผลช้ามั่กๆ ผมลงเพลงให้มันยังรำคาญเลย (คงเป็นเพราะคนละระบบกัน) มันเลยบอกว่าถ้าผมใช้ครบเดือนโดยไม่มีปัญหาอะไร มันจะไปถอยมาใช้ด้วย
Praiya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่ work เท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 21:50  

Laughing ซื้อมาใช้ได้ประมาณ1สัปดาห์แล้ว ฟังก์ชั่นกล้องเยอะดีแต่ตั้งยากไปนิด ถ้าใครไม่เข้าใจแล้วตั้งไม่ถูกภาพก็จะไม่สวย
Crying or Very sad ส่วนอีกอย่างที่อยากติงก็คือ โหมดการแสดงผลหน้าจอ (ไม่รู้เค้าเรียกอะไร) ดูเหมือนโทรศัพท์โหลๆ เครื่องละ 3 4 พัน ดูไม่สมราคา ที่ซื้อมาเลย แล้วปัญหาอีกอย่างที่เจอก็คือ อยู่ๆ เครื่องก็ดับไปเองทั้งๆ ที่แบตก็ยังไม่หมดนะ แล้วพอจะเปิดเครื่องก็นานมากๆ กว่าจะเปิดได้ Crying or Very sad
ตั้งแต่ซื้อมาก็เป็นมาได้สัก 3-4 ครั้งแล้ว ถ้าบางคนจะเทียบกับ N72 มันก็ต่างกันนะ N72 ก็เกือบ 2 หมื่น ส่วน ตัวนี้ แค่หมื่นต้นๆ เอง ถึงฟังก์ชั่นบางอย่าง 902 จะดูดีดูทันสมัย แต่ระบบการทำงานยังดูไม่ค่อยสมบูรณ์เลย
ส่วนN72 ก็รู้ๆ กันอยู่ Nokia ผลิตภัณฑ์ของเค้าดูดีตั้งแต่ภายนอกอยู่แล้ว บางคนบอกว่าไม่สมราคา แต่เราว่าก็ ok นะ เพราะก็ใช้อยู่ทั้งสองรุ่น
แต่ถ้าใครจะใช้ก็ไม่ได้ห้าม เพียงแต่คิดให้ดีก่อนนะกับ 902 ไม่ใช่เห็นว่า กล้อง 8 ล้านแล้วซื้อเลยเหมือนเราเนี่ย แล้วมานั่งเสียใจทีหลังเหมือนเราไม่ได้นะ Embarassed
prakob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 01:22  

ผมใช้ i-mobile 902 มาได้เดือนนึงแล้วยังไม่พบปัญหาอะไร แต่ยอมรับเรื่องกล้องของเขาดีมากชัดเจนภาพสวย การใช้งานโทรศัพท์ก็ปกติดี เสียงชัดดี ส่วน MP3 ถ้าใช้ชุดหูฟังของโซนี่ที่แถมมากับเครื่องเวลาฟังเพลงควรจะปรับโหมดแต่งเสียงไปที่ ร๊อค จะได้เสียงที่ดีมาก Wink
กอฟครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:30  

นู๋ปอนด์ ผู้เขียน:
Surprised โอ้ว จอร์จ โอ้ว ซาร่า ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ แต่กลัวจังพอมันชื่อว่า i-mobile
Crying or Very sad ทําไงได้อ่าซื้อ609iมาแล้วยากได้ๆ แต่609iมะค่อยดีทะไหร่อ่าปุ่มปิดมานเปนยางอะปิดไม่ค่อสนิท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:32  

Benzza ผู้เขียน:
123321 ผู้เขียน:

ในด้านของแบรนด์ไงคับ เป็นกลไกทางการตลาดเค้าด้วย ในด้านของราคา+คุณสมบัติ
ถ้าราคาพอๆกับ N73 ....902 ก็ขายไม่ออกกันพอดีจิ
NokaI มานตีตลาดเฉยๆไม่งั้นขายไม่ออกหรอก
มหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อความเสียง sms
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 16:54  

อยากทราบว่าจะตั้งข้อความเสียง sms เรียกเข้า ให้เป็นเพลงได้มั้ย แล้วทำอย่างไร

มหา
เจ๊แอน[fant@]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 20:11  

ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า ไอ้โม้ ซื้อรุ่น 607 มามีปัญหาเยอะมาก เดี๋ยวปุ่มกด ไม่ทำงาน เดี๋ยวเสียงวูบๆหาย นี่ล่าสุดเครื่องบันทึกไฟล์เสียง บันทึกออกมา แล้วเวลาเล่นกลายเป็นภาษาต่างดาวเฉยเลย หมดแรงเอาไปเปลี่ยน ขอบคุณโลตัส ที่ประกันเครื่อง 7 วัน เปลี่ยนมาครั้งเดียวก็เกินพอ ได้เท่านี้ก็คงต้องทนๆไป รอเจอชาติหน้านะ ไอ้โม้..เจ๊ว่า!~
ถ้าจะให้ไปเปลี่ยนอีกครั้งที่สองอีก หน้าไม่ด้านพออ่ะคะ เจ๊ว่า!~
Arrun
Year's Star

จังหวัด: lam
หัวข้อ : Dark
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 22:06  

ซื้อมาได้ 4 วันแล้ว กล้องชัด รับรองได้เลยว่าชัด ส่วนการทำงานอื่นๆ ผมว่า เมนูยังหน่วงอยู่ ปุ่มควบคุมก็แข็งไปนิด ผมว่าเสียงสนทนา ยังเบาไปหน่อย จอละเอียดมาก แต่อย่างว่า มันคือไอโมบาย ผมก้อกัวมันเสียอยู่เหมือนกันนะนี่ ตอนไปซื้อ ลองเป็นชั่วโมงเลย กัวหยิบได้ของไม่ดีมา เจ้าของร้านยังมองแปลกๆเลย 555+ แต่ได้ของดีมาก้อโอเคละล่ะ (มันจะเสียเมื่อไหร่หว่า)
PPMP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 02:57  

6in1 ผู้เขียน:
เคยเห็นคนพกโทรศัพท์ กล้องถ่ายภาพ กล้องวิดิโอ mp3 วิทยุ แฟลชไดร์ฟ รอบเอวปะ เขียนมาได้ Rolling Eyes
เอ่อ ที่คุณพูดอยู่อ่า ผมเลย แต่ผมไม่ได้เอากล้องวีดีโอไว้ด้วย ไม่มี วิทยุกะMP3 แฟรตไดร์ อ่า มันอันเดียวกัน แต่ที่แน่ๆ ผมไม่เอาโทรสับถ่ายรูปแน่ๆ มันทุเรศลูกกะตา อ่า
ดก ดก ดก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 09:48  

PPMP ผู้เขียน:
6in1 ผู้เขียน:
เคยเห็นคนพกโทรศัพท์ กล้องถ่ายภาพ กล้องวิดิโอ mp3 วิทยุ แฟลชไดร์ฟ รอบเอวปะ เขียนมาได้ Rolling Eyes
เอ่อ ที่คุณพูดอยู่อ่า ผมเลย แต่ผมไม่ได้เอากล้องวีดีโอไว้ด้วย ไม่มี วิทยุกะMP3 แฟรตไดร์ อ่า มันอันเดียวกัน แต่ที่แน่ๆ ผมไม่เอาโทรสับถ่ายรูปแน่ๆ มันทุเรศลูกกะตา อ่า

ก็ตาต่ำเอง โทษใครได้
ecchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยังไม่ work เท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 16:14  

Praiya ผู้เขียน:
Laughing ซื้อมาใช้ได้ประมาณ1สัปดาห์แล้ว ฟังก์ชั่นกล้องเยอะดีแต่ตั้งยากไปนิด ถ้าใครไม่เข้าใจแล้วตั้งไม่ถูกภาพก็จะไม่สวย
อยู่ๆ เครื่องก็ดับไปเองทั้งๆ ที่แบตก็ยังไม่หมดนะ แล้วพอจะเปิดเครื่องก็นานมากๆ กว่าจะเปิดได้ Crying or Very sad
ตั้งแต่ซื้อมาก็เป็นมาได้สัก 3-4 ครั้งแล้ว Embarassed

เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับอาการนี้เครื่องไม่สมบูรณ์แน่นอนครับ
Jojikung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามเรื่องกล้องครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 04:09  

อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้อ่ะครับ คือผมใช้กล้องถ่ายรูปไม่เป็นเลยครับ (กดถ่ายเป็นอย่างเดียว) แบบว่าเวลาถ่ายภาพนิ่งก็สวยดีหรอกครับ แต่เวลาถ่ายพวกคน หมา แมว ถ่ายไม่ทันสักทีอ่ะครับ กล้องมันดีเลย์นานอ่ะครับ แล้วเวลาถ่ายมันจะเบลอๆ ต้องใช้แฟลตทุกครั้งที่ถ่ายอ่ะครับ ภาพถึงออกมาดูดี

เลยอยากจะถามผู้รู้ กูรู คนที่ใช้กล้องเก่งๆครับ (หรือแค่พอเป็นก็ได้)ช่วยอธิบายการตั้งกล้องอย่างละเอียดหน่อยนะคร้าบ ว่าควรตั้งอย่างไร ภาพถึงจะออกมาสวย ปรับอะไร ตรงไหนบ้าง ช่วยคนความรู้น้อยอย่างกระผมทีนะคร้าบ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 12:26  

สำหรับท่านที่บอกว่าใช้ 3310 แล้วซื้อ อุปกรณ์อื่นๆมาดีกว่า อาจจะยังไม่เห็นภาพ
`น้ำผึ้งหยดสุดท้าย`
Year's Star

จังหวัด: นุ๋อยู่บนโลกนะ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 15:28  

ไว้อาลัยให้ คห.บน 1 นาทีค่ะ ฮา....5555
โหย~ครบชุดเลย โทรสับมือถือ กล้องถ่ายรูป vdo Mp3 กับ เมมโมรี่การ์ด 512 Mb แถมยังมีBluetooth อีกแน่ะ
อืมมม ~สุดๆปายเรยคร่ะ ศูนย์ไหนขายค่ะ จารีบวิ่งไปซื้อก่อนเด๋วหมด อิอิ Laughing Laughing Laughing

ปล.ของเขาดีจริงๆน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 18:08  

มันก็made in Chaina ทั้งนั้นแหล่ะครับเดี๋ยวนี้ มันอยู่ที่QCของแต่ละบริษัทมากกว่า
498456ด4ด้าสหก่ดสา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 21:40  

ไอโมบาย หลงซื้อ 2 รอบ

เสีย พัง 2 รอบ อาการเดิม ส่งเครมตลอด ไมค์ ลำโพง กล้อง ไม่ได้ยิน มืด

ไม่ดีเลย

ของไอโมบายไม่มีดีเลย
498456ด4ด้าสหก่ดสา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 21:40  

ไอโมบาย หลงซื้อ 2 รอบ

เสีย พัง 2 รอบ อาการเดิม ส่งเครมตลอด ไมค์ ลำโพง กล้อง ไม่ได้ยิน มืด

ไม่ดีเลย

ของไอโมบายไม่มีดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 08:45  

MR MAY93
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 17:29  

สวัสดีครับ น้องฉัตรชัยสุดหล่อและสมาชิกทุกคน ผมมีข้อเพิ่มเติมของมือถือรุ่นนี้มาบอกครับ ไฟล์ VDO ที่ได้ของรุ่นนี้มีนามสกุลว่า .AVI ซึ่งแตกต่างจากมือถือรุ่นอื่นๆก็จริง แต่ดีตรงที่ว่า สมารถนำไฟล์ที่ได้มาสร้างเป็น VCD ได้เลยครับ!!!! (โดยใช้โปรแกรม NERO) สามารถนำมาไรท์ลงแผ่นมาเปิดดูได้เลย ถ้าใครมีโปรแกรมตัดต่อสามารถสร้างสรรค์ทำเป็น หนังสั้นดูได้เลย ลองทำกันดูนะครับ
MR MAY93
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 17:43  

สำหรับผู้ที่อยากจะซื้อรุ่นนี้แต่ไมกล้าซื้อเพราะกลัวว่าจะเสียง่ายเหมือนเขาร่ำลือกัน ผมว่าอาจจะเป็นที่ FIRM WAREไม่เถียรก็ได้ ยังไงก็ต้องติดตามข้อมูลอัพเดตเรื่องนี้กันดูนะครับเรื่อง FIRM WARE VERSION ถ้าใครที่มีความรู้ก็แนะนำกันมาได้เลยนะครับ
bee1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 10:24  

รับไฟล์.AVI อย่างเดียวเหรอ...ทำ.Mpeg4 เอาเข้่ามาเล่นได้ป่าว....AVI ไฟล์มักใหญ่กินเนื้อที่ อยากรู้ว่าเล่น Clip Vdo สดุดหรือป่าว....และเล่น Mp3 เสียงดีไหม...เสียงพอสู้โซนี่ได้ป่าว....อยากรู้...กำลังตัดสินใจ
นำไฟล์ที่ถ่ายจากกล้องอื่นตัดต่อ นำเข้ามาเล่นได้ป่าว....ท่านที่ใช้อยู่กรุณาวานบอกข้อมูลด้วย ขอบคุณมาก....
Arrun
Year's Star

หัวข้อ : dark
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 13:06  

bee1 ผู้เขียน:
รับไฟล์.AVI อย่างเดียวเหรอ...ทำ.Mpeg4 เอาเข้่ามาเล่นได้ป่าว....AVI ไฟล์มักใหญ่กินเนื้อที่ อยากรู้ว่าเล่น Clip Vdo สดุดหรือป่าว....และเล่น Mp3 เสียงดีไหม...เสียงพอสู้โซนี่ได้ป่าว....อยากรู้...กำลังตัดสินใจ
นำไฟล์ที่ถ่ายจากกล้องอื่นตัดต่อ นำเข้ามาเล่นได้ป่าว....ท่านที่ใช้อยู่กรุณาวานบอกข้อมูลด้วย ขอบคุณมาก....

mpg4 เล่นได้ครับ
เล่น vdoคลิป ไม่สดุดครับภาพชัดเจนดีไม่มีปัญหา
เล่น mp3 เสียงก้อโอเคนะ ลำโพงออกเสียงแหลมๆ แล้วถ้าเปิดเกิน 4 ขีดขึ้น เสียงก้อจะแตกๆ
ไฟล์ที่ถ่ายจากกล้อง ถ้าหมายถึงพวก ภาพถ่ายจากกล้องอื่นๆ นำมาเปิดได้ครับ แต่ต้องสกุลที่อ่านได้นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 14:24  

Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 14:24  

คนกำลังจะซื้อ 902
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุดครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 10:59  

เมื่อวานผ่านไปร้านไอโมบาย ราคาเงินสดลดเหลือ 12,900 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 08:23  

8ล้านพิกเซลไม่ซื้อหรอกถ่ายออกมาเนี่ยคงจะเห็นสิวทุกเม็ดเลยแน่ๆกลัวพังด้วย
moomuugodgi
Year's Star

หัวข้อ : ไอ คอกแคก
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 11:46  

นู๋ปอนด์ ผู้เขียน:
Surprised โอ้ว จอร์จ โอ้ว ซาร่า ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ แต่กลัวจังพอมันชื่อว่า i-mobile

ใช่มันน่ากลัวมาก เคยซื้อมาพร้อมกันกับเพื่อน 3 เครื่อง 509 พอไม่ทันครบเดือนแรก ของเพื่อนชาร์ทไฟไม่เข้า ซ่อม 3 อาทิตย์ ตอนนัดบอก 1 อาทิตย์ พอได้ 4 เดือนปุ่มกดไม่ได้ ส่งซ่อมเกือบ 2 เดือน ใช้ไป อาทิตย์กว่าๆสายแพขาด ซ่อมอีก เดือนครึ่ง ในขณะเดียวกันของผมซ่อมไม่ทันเสร็จของเพื่อนอีก 2 เครื่องทยอยกันเข้าศูนย์
เมื่อก่อนเคยซือที่ไอโมบายแต่เป็น ของ วีเค ราคาตั้ง 13,900 บาทไม่มีปัญหาเลย
พอมาช่วงหลังเจอยังงี้ไม่ไหวโชคดีไม่ซื้อรุ่นแพงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยังไม่ work เท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 19:06  

Praiya ผู้เขียน:
อยู่ๆ เครื่องก็ดับไปเองทั้งๆ ที่แบตก็ยังไม่หมดนะ แล้วพอจะเปิดเครื่องก็นานมากๆ กว่าจะเปิดได้ Crying or Very sad
ตั้งแต่ซื้อมาก็เป็นมาได้สัก 3-4 ครั้งแล้ว Embarassed

เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับอาการนี้เครื่องไม่สมบูรณ์แน่นอนครับ

ของผมซื้อมายังไม่ถึงเดือน ก็ดับเหมือนกันครับแบตยังเต็มอยู่เป็นได้3-4 ครั้งแล้ว
ที่แรกคิดว่าน่าจะไม่มีปํญหาอะไร เรื่องกล้องถ่ายออกมาเป็นลายตาข่าย ผมลองไปเปลี่ยนที่ศูนย์ทดลองแล้ว 4 เครื่องใหม่กิ๊ก ก็ยังเป็นเหมือนกันอยู่ดีนั้นแหละแต่ชมพนักงานเขา support ดีเหมือนกัน แต่ต้องทำใจเพราะตกลงใจซื้อมาแล้ว
เอ่อมมมมมมมมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้มานราคาเท่าไหร่?
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 03:21  

ตอนนี้ใช้ 603 อ่าคับ อยากจะกระโดดมาเล่น902รุ่นนี้
อยากจะถามว่า เสียงมันกระหึ่มรึเปล่าคับ? เพราะ603 เสียงคอตเบาเรย
เวลาออกนอกบ้าน ได้ยินแต่เสียงรถบนถนน
ถ้าอยากจาฟังเพลงในบ้านคงไม่ฟังจากมือถือหรอกเนอะ?
ไอ้เรื่องกล่องก็ไม่ค่อยสนหรอก มีพิกเซลไว้เยอะๆประดับบารมีก็พอแระ เหอๆ
แค่อยากรู้เรื่องเสียงว่ามานกระหึ่มเหมือนพวก Nokia,S.E. รึเปล่า?
อีกข้อ ตอนนี้ราคาเครื่องมือ 1 เท่าไหร่ครับ?
ใครรู้ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณ
เขียวตุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบเรื่องฟังเพลง
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 13:58  

แต่ก่อนผมก็ใช้ 603 อยู่ใช้มาปีกว่าไม่เคยมีปัญหา คนเคยใช่รุ่นนี้จะรู้ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหน...ตอนนี้ซื้อ 902 เอามาใช้...ทุกฟังชั่นดีกว่า 603 ทุกประการ...การฟังเพลงเยี่ยมยอด มีอีควอ..ปรับได้หลายแบบตามแนวเพลง...เปิดลำโพงนอก...ดังกว่าหลายยี่ห้อที่ว่ามา...ยิ่งเสียบกับหูฟังโซนี่ที่แถมมา...ระบบเสียงสมบูรณ์มาก...นุ่ม...หนัก..ใส...ครบทุกเสียง...วิดีโอชัดเจนเสียงใส...ภาพถ่ายไม่ต้องพูดถึง ซูมได้...มีแฟลต...ออโต้โฟกัส...เยี่ยมยอด...ไปซื้อมาใช้เถอะ...เชื่อผมแค่ 12,900 บาท...ที่ศูนย์ไอโมบาย...
จากผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอมันห่วยจริงๆ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 19:37  

ผมเคยใช้ ไอโมบาย มา3เครื่องแล้วครับ มักจะมีปัญหาเรื่องเสียงก้องและเครื่องดับเอง ช่วงแรกๆ จนถึง 1 เดือนจะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรหรอก แต่หลังจากนั้นครับไม่ต้องพูดถึง เสียความรู้สึกมากๆ ตัวนี้ 2,000ก็ไม่ซื้อครับ ขอแนะนำเพื่อนๆที่ต้องการใช้แบบเน้นโทรอย่างเดียว ผมว่าใช้โนเกียรุ่นถูกๆดีกว่าครับ ทนกว่าเยอะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดมากๆ คิดก่อนตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 19:42  

เงินทองนั้นหายาก ลำบากกว่าจะได้มา คิดก่อนซื้อนะครับ เหมือนทำเงินหมื่นหล่นหายเลยหละ ที่สำคัญยี่ห้อนี้บ่งบอกได้ว่าคุณเป็นบุคคลชั้นใด
Butterfly_Effect
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เจียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 21:27  

เค้าทำ Function เวอร์ๆ มาล่อตา ล่อใจ เพราะ เอามาทดแทนคุณภาพที่ไม่ดีเอามากๆ
คิดแล้วยิ่งเซง -- เหมือนเอาตังไปทิ้งเปล่าๆ ซื้อทั้งที ซื้อที่ มันมีแบรนหน่อยก็ดีนะ

บางคนบอกว่าดี เครื่องๆม่มีปัญหา ก็อาจจะเป็นได้ เพราะ ขึ้นอยู่กับดวงแล้วหล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดมากๆ คิดก่อนตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 05:31  

จากผู้หวังดี ผู้เขียน:
เงินทองนั้นหายาก ลำบากกว่าจะได้มา คิดก่อนซื้อนะครับ เหมือนทำเงินหมื่นหล่นหายเลยหละ ที่สำคัญยี่ห้อนี้บ่งบอกได้ว่าคุณเป็นบุคคลชั้นใด

ผมใช้อยู่ แล้วผมเป็นบุคคลชั้นต่ำกว่าคุณหรือครับ ทำไมครับ คนเราจะแบ่งชั้นวรรณะด้วยเครื่องโทรศัพท์รึครับ

ผมแนะนำคนที่คิดว่าจะซื้อนะครับ อย่าไปเชื่อใครครับ เชื่อตัวเราเองนี่แหล่ะ เงินก็เงินเราถ้ามันจะพังง่ายก็ไม่ต้องไปโทษใคร แต่ถ้าคุณซื้อตามที่คนอื่นแนะนำแล้วพัง คุณเองจะมานั่งเสียความรู้สึกที่หลัง อย่างผมเองก็มีคนแนะนำให้ใช้ NK หรือยี่ห้ออื่นๆ " เค้าบอกว่าไอ้นู่นดีอย่างนี้ ไอ้นี่ดีอย่างนั้น อย่าใช้เลยไอโมบายมันเสียง่าย "ผมว่ามันอยู่ที่การรักษาของมากกว่าครับ ผมเห็นบางคนบอกว่าทำตก 2-3 ครั้งก็เจ๊งและ ทีโนเกียตกตั้งหลายครั้งไม่เห็นเสียเลย ผมอยากถามกลับไปจริงๆว่า เป็นความผิดของบริษัทรึครับ ที่ทำเครื่องมาไม่รองรับการตกหล่น คุณไม่รักษาของแล้วมาโทษยี่ห้อเค้าว่าห่วยเนี่ย

เอาเป็นว่าผมแนะนำเล็กๆน้อยๆสำหรับคนที่จะซื้อโทรศัพท์ยี่ห้ออะไรก็ตาม ก่อนที่ผมจะซื้อ ผมก็เข้ามาหาข้อมูลตามเว็ปต่างๆ เปรียบเทียบราคา ข้อดีข้อเสีย ของแต่ละรุ่น เป็นเวลา 2 สัปดาห์ก่อนซื้อ และเมื่อไปถึงศูนย์แล้วก็ควรเช็คเครื่องให้ละเอียดก่อน ผมยืนเช็คฟังค์ชั่นที่ร้านราวครึ่งชม.ได้ เมื่อเห็นว่าไม่มีปัญหาจึงได้ตัดสินใจซื้อ จะป่านนี้ใช้มาเดือนนึงและ ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย (แฟนผมก็ใช้เครื่อง ไอ โมบาย มา 2 ปีกว่าและ ยังไม่เคยซ่อมแม้แต่ครั้งเดียว)ผมไม่ได้แอนตี้ NK นะครับ เพราะเครื่องเก่าก็ใช้ 3310 อยู่ ทนมาก แต่เดี๋ยวนี่กระบวนการผลิตของ NK ไม่ค่อยดีแล้ว เพราะเพื่อนผมใช้อยู่ ตกที่เดียวก็วูบเหมือนกัน แล้วอีกอย่างที่ผมตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ก็เพราะว่าไม่ซ้ำกับใครดี ไม่เกร่อดี

แล้วสำหรับคนที่เข้ามาด่าพวกเราที่ใช้ 902 ผมขอเชิญให้คุณกลับไปเทิดทูนยี่ห้อของคุณที่บอร์ดคุณดีกว่าครับ ผมเข้ามาดูบอร์ด I -902 ก็เพื่ออยากทราบข้อมูลบางอย่างของ 902 ที่ผมไม่รู้ กลับมาเจอพวกชอบโฆษณา ดูถูกคนอย่างพวกคุณ เซ็งครับ
Arrun
Year's Star

หัวข้อ : dark
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 23:39  

กรอบใส รุ่นนี้ มาแล้ว นะครับ
Tommyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: dark
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 07:57  

Arrun ผู้เขียน:
กรอบใส รุ่นนี้ มาแล้ว นะครับ

ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ กะลังคิดจะซื้อรุ่นนี้อยู่ด้วย บอกชื่อร่านได้ก็ดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 03:26  

เห็นคนโพสให้ร้าย ตัวนี้หลายๆ รีเพลย์เลย น่าหัวเราะนะครับ คนไทยกันเองยังไม่สนับสนุน
แต่ก่อนผมก็เคยเชื่อครับ เชื่อว่า ยี่ห้อนี่ ไม่ดี ไม่ทน แต่หลังจาก งบหมด กับแฟน แล้วหันมาเล่นยี่ห้อนี่มาบ้าง น่าแปลกใจที่ผมไม่เคยเจอ เครื่องเสีย หรือ ซอฟแวร์มีปัญหาเลย และตอนนี้นี้ ผมก็ได้ซื้อ เจ้าตัวนี้มาแล้วครับ ฟังชั่น อะไรๆก็โอเค

อยากให้คนไทยช่วยคนไทย สิ่งที่คุณดูถูก นั้นคือ ชาติที่คุณอาสัยอยู่เอง

เงินไทยจะไม่ไหลออก ถ้าไทยช่วยไทย
nun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 902
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 17:38  

เราซื้อมาแล้ว วันแรกก็เจ้งเลยอ่ะ
แบบว่า เปิดเครื่องไม่ได้
ระบบค้าง
ภาพบางครั้งก็มีเส้นๆๆ ไม่รู้มันเป็นไง
แต่รับรองรูปสวยมากเลย(ตอนมันไม่เป็นอะไรนะ)
บางครั้งก็เปิดติด บางครั้งก็ไม่ติด
ร้านก็เลยเปลี่ยนเครื่องให้ จะได้วันที่ 17 เนี้ยนะ
เซ็งมากเลย
เสียเงินก็เยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 18:16  

เกิดมาเพื่อเรียนแบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 01:33  

เจ๋งว่ะ Exclamation ท่ามันจะดีกว่าที่ผ่านมานะ แต่คงไม่มีตังค์ซื้อหรอก รอชาติหน้าตอนบ่ายๆเถอะนะน้อง ไอ-โม-บาย จ๋าๆๆๆๆๆๆ Twisted Evil
คนกวนทีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 01:55  

I-T- ผู้เขียน:
สุดยอดแห่งกล้องตั้ง 8ล้านพิเซล เกิดมาเพื่อสิ่งนี้
ถ้าไม่มีสิ่งนี้คุณก็คุณจะเกิดมามั้ยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขึ้นชื่อว่า i-mobile
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 02:02  

เด็กอนุบาล ผู้เขียน:
ผมว่าอย่าไปอุดหนุน i-mobile เลยครับ เพราะ ดูๆ แล้วมีแต่คน ประสบพบเจอ เหตุการ์ณ ต่างๆที่ไม่ดีกับ i-mobile เลย ซึ่งที่ผมดู I-mobile ก็จะดูเหมือน หลายๆ คนพูดล่ะครับ (ห่วย) ถ้าจะเปลี่ยน เทียบ ก็เหมือนกับ การหลอก โฆษณาหากินแบบแนว อเมริกัน ที่ไม่สนว่าใครจะเป็นไง แต่นั่น I-mobile คงไม่รู้ว่า การทำธุรกิจ หลอก ชาวบ้าน แนว อเมริกัน นั้น ทำให้บริษัท I-mobile ต้องจบลงได้ในพริบตา เพราะ การโฆษณา ชวนเชื่อเกินจริง ที่ประชาชน บ้างท่าน อาจไม่รู้แนวการโฆษณาแบบนี้ ทำให้หลายๆ ท่าน คิดว่า I-mobile ดีเลยต้องซื้อ แล้ว ก็ยังไงต้องผิดหวัง อยู่ดี เพราะมีความคาดหวังกับสิ่งที่เพียบพร้อมแต่ ราคาถูก จริงไหมครับ
ผมว่า ไปหา ซื้ออะไรที่มันดีกว่า การโฆษณา แบบอเมริกัน หรือ การผลิตเครื่องนอกจาก จีนแดง เหมือนที่เขาว่ากันเหมือน I-mobile นี้เถอะครับ เพราะส่วนมาก มัน ห่วยครับ ว่างๆ คุณมีโอกาสไป เฉิงเจิน แล้วลองซื้อ Handy-drive (harddisk พวกกุญแจ น้อย) 4 GB (4000 MB) ราคา 350 บาทเอง ถูกมากๆๆ ดูแล้ว ก็น่าซื้อนะครับตอนทดสอบ ตอนซื้อ ก็ใช้ได้ดีทีเดียว แต่พอกลับมาเมืองไทย แล้วใช้ กลับ พังไปเลยครับ ไม่เชื่อลองไปถาม อาจาร์ย พระนครเหนือ ที่จัดทัวร์ไปเที่ยว ที่เฉินเจิน เกือบ ร้อย คนแล้วซื้อ เจ้าตัวนี้มา เกิน 70 คนดูนะครับ
I-moblie ก็ไม่ต่างอะไร กับ จำพวกนี้ หรอกครับ ที่ผมพูดแบบนี้ เพราะ ผมก็ เบื่อมากที่สุด กับ การ โฆษณา แนว อเมริกา โดยไม่สนใจผู้บริโภค สักวันคนไทยที่ซื้อ ของแบบนี้ คงหมดไป
1 GB = 1024 MB / 4 GB = 1024x4 = 4096 BM ต่างหากเล่าอย่ามั่ว และอีกอย่างอย่าดูถูก i-mobile มากนักเลยนะคุณเด๋วก็โดนสาวก i-mobile ตื้บหรอก Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 12:53  

SP Guest

หัวข้อ : คิดมากๆ คิดก่อนตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 19:42 [ 222.123.74.152 ]

--------------------------------------------------------------------------------

..................................................................................

ขอตอบ ผู้หวังดี คนเดียว
น้ำหน้าอย่าเมิง ไม่ควรเกิดมาเป็นคนไทยเลย เมิงมันเป็นพวกที่ชอบดูถูกคนอื่น ไม่มีความคิดเป็นของตัวเอง เรวว...สุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 20:02  

บุคคลที่ชอบดูถูกคน มันมไมวันเจริญ และได้เจอกับความจริงใจที่แท้จริงหรอก

ไอ้พวกบ้าวัตถุ ไอ้พวกบ้าวัตถุ ไอ้พวกบ้าวัตถุ ไอ้พวกบ้าวัตถุ ไอ้พวกบ้าวัตถุ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการซื้อ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 06:20  

ซื้อรุ่นนี้ครับ ขอสภาพไม่มีรอย รึรอยน้อยที่สุดนะครับ ขอแบบอุปกรณ์ครบ ให้ราคาดีครับ พอดีอยากเอามาลองใช้ 091583150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 06:21  

ซื้อ ขอรอยน้อยๆ รึไม่มีเลยยิ่งดี อุปกรณ์ขอแบบครบนะ ให้ราคาดี 091583150
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 12:50  

ซื้อมาแล้ว13000 โคตรดีขอบอก ต่อเข้าTVได้ด้วย เสีย 3มิติ เปิดเต็มสุด เสียงไม่แตก แบ๊ตโคตรนานกว่าจะหมด กล้อง เปิดแฟต ไปถ่ายที่เรามองไม่เห็นแต่กล้องเห็นวัดสุดๆ ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว ราคานี้ก็ ดีสุดๆ แต่คนเคยใช้I-mobileโปรเท่านั้นนะ เพราะตั้งค่าตัวเครื่อง
1.ต้องตั้งให้ดีไม่งั้นจออาจไม่แสงผล หรือกดแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น นั้นไม่ได้หมายความว่าโทรศัพท์ไม่ดีนะครับ อยู่ที่คนตั้งค่า ท่าเราตั้งท่าเป็นนั้นและ จะรู้ผลเลยว่าไม่มีข้อเสียเลยซักนิดเดียว
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 12:55  

ซื้อมาแล้ว13000 โคตรดีขอบอก ต่อเข้าTVได้ด้วย เสีย 3มิติ เปิดเต็มสุด เสียงไม่แตก แบ๊ตโคตรนานกว่าจะหมด กล้อง เปิดแฟต ไปถ่ายที่เรามองไม่เห็นแต่กล้องเห็นวัดสุดๆ ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว ราคานี้ก็ ดีสุดๆ แต่คนเคยใช้I-mobileโปรเท่านั้นนะ เพราะตั้งค่าตัวเครื่อง
1.ต้องตั้งให้ดีไม่งั้นจออาจไม่แสงผล หรือกดแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น นั้นไม่ได้หมายความว่าโทรศัพท์ไม่ดีนะครับ อยู่ที่คนตั้งค่า ท่าเราตั้งท่าเป็นนั้นและ จะรู้ผลเลยว่าไม่มีข้อเสียเลยซักนิดเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 02:41  

[quote="ซื้อแล้ว"]ซื้อมาแล้ว13000 โคตรดีขอบอก ต่อเข้าTVได้ด้วย เสีย
ทำไมเสียเร็วจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 11:39  

มีกระทู้เกี่ยวกับมือถือของ I-mobile ทีไร
ก็จะต้องทะเลาะกันทุกที

ใครไม่ชอบก็อย่ามา post ด่าสิคะ
เราอยากอ่านความเห็นของคนที่เค้าใช้แล้วมากกว่า
ว่ามันมีข้อดี ข้อเสียยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 11:55  

คนที่เกลียด I-Mobile อ่ะ
เราถามหน่อย ไม่ชอบแล้วเข้ามาอ่านในนี้ทำไม (ว่างมากหรือไง)
เข้ามาแล้วก็มาด่า ใช้คำไม่สุภาพ รำคาญตามากๆ

เราเข้ามาอ่านเพราะว่าจะตัดสินใจว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดี
ใครเคยใช้รุ่นนี้ ดีไม่ดียังไง เค้าก็จะได้มา post บอกกล่าวกัน

แต่ต้องมารำคาญลูกตามากๆ กับพวกที่ไม่ได้ใช้แล้วยังมาด่า

ขอบคุณทุกท่าน ที่แสดงความเห็นดีๆ ที่เป็นประโยชน์จริง
ส่วนคนที่ดีแต่ด่า กระแนะกระแหนคนอื่น ก็ไปที่ชอบๆเถอะ
ที่นี่ไม่ชอบ ก็อย่าเข้ามาป่วนเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 12:41  

เราไม่ได้ดูถูกแบรนด์นี้หรอกนะ เพียงแค่อยากจะบอกให้ตัดสินใจให้ดีๆก้อแล้วกัน เคยใช้มาแล้ว แต่มันห่วยไง เลยมาโพสบอกคนที่กำลังตัดสินใจว่าเปลี่ยนใจซะ ใช้ของแบรนด์อื่นที่ดีๆ ดีกว่านะ ถึงจะแพงหน่อยแต่ก้อคุ้มค่า ไม่มีปัญหาให้หนักใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจาง
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 01:47  

ดีจางเลย พอมีหัวข้อของไอโมบายทีไรได้สาดสำนวนใส่กันทุกทีมันส์จริง ดีครับผมใช้โมโต โก้และไม่ทะเลาะกะใคร Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 15:44  

เคยใช้ 603 แล้วเข้า 0 ไป 3 รอบ แต่ละรอบก็เป็นสัปดาห์อ่ะครับ

ก็น่าสนอยู่หรอกนะคับ แต่ผมแนะนำให้รอ feedback ซักเดือน 2 เดือนก่อนดีกว่า

ถ้าคนอื่นใช้ไม่มีปัญหามาคอนเฟิมจริงก็ ok แหละครับ

แต่ได้ยินปีญหาเรื่องภาพถ่ายมีอะไรเหมือนรอยเป็นตาข่ายมาบังรูปนะ

ไมได้ anti นะ แต่คือประสพการณ์ตรงอะ

แต่ผมคิดว่า มันคงไม่ได้เป็นทุกเครื่อง และทุกรุ่นของ I-mobile หรอก

แต่ก็ยากให้รุ้ไว้ว่า มีคนจำนวนมากเหมือนกัน ที่ใช้แล้วเสีย ถึงได้มากบอกๆ กัน

เพราะยังไงแล้ว ถึงจะมีคนบอกคุณว่า ไม่ดีอย่าซื้อ

ถ้าคุณทำใจรับมันได้ คุณก็ซื้ออยู่ดีแหละ

ตัวใครตัวมันแหละครับ ยังไงมันก็อยุ่ที่ดวงเหมือนกันว่าจะไปเจอเครื่องดีเครื่องร้าย
kokoloon
Year's Star

หัวข้อ : i-mobile
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 19:05  

Laughing เดี๋ยวนี้ i-mobile เค้าพัฒนาแล้วนะจ๊ะ ทุกคน[/b]
yarw1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 19:19  

ลองใช้มา อาทิตย์แล้วครับ ยอมรับว่าเยี่ยมมาก ซื้อที่ 0 I-mobile future park rangsit ครับ
ราคา 12,900 ไม่มีหูฟัง sony
thaihelp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 03:15  

ไปเทียบกับซื้อ thumbdrive ที่ เสินเจิ้นไม่ได้นะครับ
เพราะอันนั้นเค้าหลอกลวงครับ ที่บอกว่าเสียนั้น ผมจะบอกอะไรให้ครับ
ที่คุณเห็น 4G จริงๆมัน 32 MB เองครับ หรือบางทีอาจจะน้อยกว่านั้นด้วย อาจจะ 8MB เองแล้วมันทำโปรแกรมหลอกครับ ผมเองเคยโดนมาแล้วครับ

กรณี้นั้นเป็นการหลอกลวงนะครับ แต่อย่างของ I-Mobile ผมไม่เคยใช้นะครับ
แต่ก็ไม่เคย anti สักยี่ห้อครับ และไม่ได้รู้สึกว่ามันจะเป็นการบอกฐานะอะไรของคนที่ใช้เลยครับ มือถือนะครับ ไว้ใช้งาน ไม่ใช่ไว้บอกฐานะ
thirty-9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลดลงแล้ว
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 16:37  

ราคาล่าสุดอยู่ที่ 11900 แล้วครับพี่น้อง อีก 2 -3 เดือน ต่ำกว่า 10000 แน่ๆ โอม จงลง จงลง จงลง
umbro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดมากๆ คิดก่อนตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 17:23  

จากผู้หวังดี ผู้เขียน:

เป็นบุคคลชั้นไหนวะไอ้ ค ว า ย
มันขึ้นอยู่กับความพอใจโว้ย ไม่เกี่ยวกัน
ของกรู ใช้ยี่ห้อ EZIO แต่เงินในบัญชีมีเยอะ
แล้วเชื่อว่าเมิงก้อคงไม่ได้สูงกว่ากรูหรอก
ทั้งการศึกษา, ฐานะทางสังคม, หน้าที่การงาน

ส้ น ตี น
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 22:58  

มันขึ้นอยู่กับความพอใจโว้ย ไม่เกี่ยวกัน
ของกรู ใช้ยี่ห้อ EZIO แต่เงินในบัญชีมีเยอะ
แล้วเชื่อว่าเมิงก้อคงไม่ได้สูงกว่ากรูหรอก
ทั้งการศึกษา, ฐานะทางสังคม, หน้าที่การงาน

..........................................................
แย่.....สำนวนทราม.......ไม่น่าเกิดมาเป็นคนเลย
balipooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบอก
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 11:01  

ไปซื้อมาแล้ว 11.900 บาทที่ศูนย์ ไอโมบาย มาบุญครอง ยังไม่ได้รับหูฟังโซนี ทางศูนย์ค้างไว้ก่อนให้ไปรับทีหลัง
สำหรับปัญหาที่พบ
1.คุยๆอยู่สายหลุดไปเอง(ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือเปล่า)มักเกิดในบางครั้ง
2.ต่อทีวีเอ้าท์ กลายเป็นภาพขาวดำทั้งรูปภาพและวีดีโอ (เป็นที่ทีวีหรือเปล่า?)
3.เครื่องค้างบ้างถ้าใช้งานหนัก
4.จอยสติกบังคับยาก
สำหรับการใช้งานกล้องดีมาก เรื่องการฟังเพลงกอพอใช้ได้(เพราะยังไม่ได้รับหูฟังโซนี)ซึ่งโดยรวมแล้วผมถือว่าการใช้งานทั่วไปผ่านครับ
ข้อแนะนำ
1.ถ้าใครคิดที่จะซื้อมือถือเพื่อเล่นเกมส์ จาวา ลงโปรแกรมต่างๆ หรือรองรับการโหลดต่างๆได้ดีผมว่าโนเกียจะดีกว่า
2.แต่ถ้าชอบถ่ายรูป ฟังเพลงได้ดี ดูคลิป ไม่ใช้งานจุกจิกมากมายผมว่าไอโมบาย 902ก็โอเคนะ[/u]
umbro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 12:06  

ผ่านมา ผู้เขียน:

..........................................................
แย่.....สำนวนทราม.......ไม่น่าเกิดมาเป็นคนเลย

มึง สิ ทราม ค ว า ย
มันเป็นบรรพชนเมิงหรืองัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 17:00  

qdqdp ผู้เขียน:
SWIFTheart ผู้เขียน:
MCXIDE ผู้เขียน:
ขึ้นชื่อว่า iMobile ห่วยทุกรุ่นห่วยทุกเครื่อง เพราะเปงของเอเชีย

ไปเลียตูดฝรั่งเถอะครับ ดูถูกได้แม้ชาติพันธุ์ ของจะดีจะห่วยขึ้นอยู่กับความตั้งใจของบริษัทครับ ของเอเชียก็มีสินค้าดีๆทั้งนั้นครับ
ปล.ไม่เกี่ยวกับ ไอโมบาย แต่เห็นแล้วทุเรศลูกตา

เห็นด้วย ครับ เบื่อ มากเวลาเช้ามาอ่าน แล้วเจอพวกนี้
โอว รุ่นนี้มี TV OUT ด้วยวุ้ย

แต่ i-mobile มันสู้พวก Nokia Samsung ไม่ได้เลยนะคับถึงจะความสามารถมากแต่มันก็ห่วยจิงๆๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 17:01  

qdqdp ผู้เขียน:
SWIFTheart ผู้เขียน:
MCXIDE ผู้เขียน:
ขึ้นชื่อว่า iMobile ห่วยทุกรุ่นห่วยทุกเครื่อง เพราะเปงของเอเชีย

ไปเลียตูดฝรั่งเถอะครับ ดูถูกได้แม้ชาติพันธุ์ ของจะดีจะห่วยขึ้นอยู่กับความตั้งใจของบริษัทครับ ของเอเชียก็มีสินค้าดีๆทั้งนั้นครับ
ปล.ไม่เกี่ยวกับ ไอโมบาย แต่เห็นแล้วทุเรศลูกตา

เห็นด้วย ครับ เบื่อ มากเวลาเช้ามาอ่าน แล้วเจอพวกนี้
โอว รุ่นนี้มี TV OUT ด้วยวุ้ย

แต่ i-mobile มันสู้พวก Nokia Samsung ไม่ได้เลยนะคับถึงจะความสามารถมากแต่มันก็ห่วยจิงๆๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 17:06  

รุ่นนี้ออพชั่นเยอะจริงๆ Very Happy แต่ทางบริษัทควรจะพัฒนามาตรฐานการผลิตสินค้าของตัวเองให้มันดีเหมือนกับยี่ห้ออื่นเค้าก่อนที่จะมาทำให้ตัวเครื่องมีออพชั่นมากโดยที่ตัวเครื่องยังไม่ค่อยดี(ห่วย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 06:31  

สั้นๆเลยนะไม่อยากต่อความยาวๆ

ซื้อมาเดือนนึงแล้ว ยังไม่เจออะไรเสีย

ผมปลื้ม....จบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 12:05  

อยากทราบว่า FIRM WARE ของรุ่นนี้ว่าเป็น VERSION ไหนครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
mr.anan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 16:55  

ผมใช้ไอโมบายมา4เครื่องแล้วไม่เคยมีปัญหาไรเลยงงกะคนที่เคยใช้แล้วบอกไม่ดีจัง

ถึงแม้จะขายแล้วราคาไม่ดีแต่คุณภาพก็ดีนะ

ของจะดีไม่ดีผมว่าอยู่ที่คนใช้มากกว่านะ

สงสัยได้เสียตังซื้อรุ่นนี้มาใช้แหง..แหะๆ Very Happy
คนเคยใช้ i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แนะนำให้ซื้อยี่ห้อนี้
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 02:00  

เซ็งครับเรื่องบริการหลังการขาย ช้า และชาร์จทุกเม็ด ไม่รู้รับประกันภาษาอะไร เครื่องรวนดับบ่อย ถ้าเสียก็โยนทิ้งครับ ไม่มีอะไหล่stockไว้ รอไปเรื่อยๆไม่เคยแจ้งกลับ แนะนำให้เลิกใช้ครับ อะไรที่กลุ่ม samart ให้บริการควรหลีกเลี่ยงครับ ตั้งแต่ให้บริการมือถือจนต้องเลิกมาขายมือถือ เขาใช้ระบบตีหัวแล้ววิ่งหนีครับ ผมโง่แล้วโง่อีก ยังโกรธตัวเองจนทุกวันนี้ ไม่เชื่อโทรมาถามได้ครับ 085-835-0444
อ้น-อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หมันใส้ พวกความรู้เยอะจัง
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 02:43  

อยากเห็นคนไทยรักกัน ให้คนไทยมาใช้ของไทย ก็คงดีนะ อย่างน้อย เงินก็ไม่ออกนอกมากนัก อิอิ (ถึงแม้จะรั่วอยู่บ้าง) แต่ก็ควรช่วยกันส่งเสริมคราบบบบบ
ปล. หมันใส้พวก คนรวย เงินเยอะ ความรู้เยอะ อิอิ (หมันใส้=อิจฉา) Laughing Laughing Laughing
เขียวตุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงจนน่าเกลียด
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 11:42  

ตอนนี้เหลือไม่ถึงหมื่นแล้วนะครับ...เดือนที่แล้วเพิ่งซื้อมา 12,900 บาท...เครื่องก็ โอเคดีแต่ราคาทำไมมันลงจนน่าเกลียดแบบนี้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 15:12  

ผ่านมา ผู้เขียน:

แล้วคุณล่ะสำนวนดีมากนักรึไงคะ
AlucardBig
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ : สงสัยอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 21:12  

มือถือไอโมบายรุ่น902นี้ ดูคลิ๊บวิดีโอแบบแนวนอนได้มั๊ยครับ Question
ละก็ถ้าดูวิดีโอคลิ๊บต่อเนื่องกันได้ซักประมาณกี่นาทีเหรอครับ จนแบ็ตหมดเลย
wayu3001
Year's Star

จังหวัด: Phuket
หัวข้อ : ประสปการณ์ตรง
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 16:47  

คือว่า เข้ามาติดตาม เวป นี้อยู่บ่อยๆ น่ะครับ ขอแสดงความเห็นและเล่าให้ฟังละกันน่ะครับ พอดีชอบรุ่นนี้ด้วย ว่าบ่ายนี้จะไปซื้อมาใช้...
ผมใช้ I-mobile มา 4 เครื่อง รวมทั้ง ปัจจุบันละครับ..
1.602 ใช้ดีมาก ปัจจุบัน พ่อยังใช้อยู่ สบายดี ซื้อมา 2 ปีกว่าๆ แล้ว ครับ ไม่เคย มีปัญหา
2.603 ตัวนี้ ซื้อให้น้องใช้ครับ เกือบ ปี แล้ว..ใช้ได้ปกติ ตอนนี้ เห็นบ่นว่า กล้องเริ่ม รวนๆ
บ้าง บางที ก็ตามอายแหละครับ เพราะ มันทำตกบ่อย Evil or Very Mad
3.502 ตัวนี้ ซื้อ ให้แม่ ใช้ได้ปกติ ดี ปีกว่าแล้ว...มีปัญหา คือ รับส่ง MMS ไม่ผ่านครับ ตั้ง
แต่แรกซื้อ แต่ ว่าซื้อให้แม่ แกก็ใช้ไมเป็น เลยไม่ได้เดือนร้อนอะไร ใช้ได้จน ปัจจุบัน
4.508 ตัวนี้ ผมซื้อ ให้เอง..ใช้มา 3 เดือน ไม่มีปัญหา แต่ ขายเป็น มือสองไปที่ มาบุญ ครองเพราะ อยากได้ 309 DDZ เลย ซื้อมา ใช้ได้ 7-8 เดือนแล้ว ครับ ยอมรับว่าตัวนี้ ทรมากจริงๆ เพราะผมทำตกบ่อยมาก..ยังไม่เคย เป็นอะไรเลย ใช้เป็น แฮนดี้ ไดร์ เก็บ เพลง + งานเยอะแยะเลย ครับ.เพิ่ม เมม เป็น 512 แล้ว ใช้ได้ สบายมาก ปัญหา ที่เจอ คือ สัญญาณ ไม่ค่อย ดี นะครับ Rolling Eyes คาดว่า น่าจะเป็นเพราะว่า ทำตกบ่อยเกิน ไป เพราะตอนแรก ใช้ได้ดีมาก Laughing

นี่แหละครับ มาเล่า ให้ฟัง...ไม่ได้ เข้า ข้าง ใคร และไม่ได้ มาสนับสนุน แต่อย่าง ใด อยาก บอกคน ที่อยากซื้อ ไว้เป็นข้อมูล เท่านั้น ครับ...ออ แถม ครับ ระหว่าง ที่ใช้ ไอโมบาย ผมไปซื้อ SE W550i มาใช้ น้องส้ม ฝาสวิง ใช้ได้ 1 เดือน จอขาว เปิด ไม่ติด ส่ง เข้าศูนย์ ไป เดือน กว่าครับ กว่าจะได้ ได้ มาขายทิ้งเลย 555 Razz
และก็ เดือน ที่แล้ว ซื้อ Nokia3250 มือสอง มาใช้ บอกกล้อง 2 ล้าน แต่ ไม่มีแฟลต ถ่ายรูป ไม่ชัดครับ ยืน ยัน เครื่องใหม่ ไปลอง มาก็เป็นเช่นเดียวกัน....
บอกเท่านี แหละครับ ยาวเกินไปแล้ว...
เย็นนี้ ได้ ชื้อ 902 แน่ๆ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ประสปการณ์ตรง
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 12:31  

wayu3001 ผู้เขียน:
คือว่า เข้ามาติดตาม เวป นี้อยู่บ่อยๆ น่ะครับ ขอแสดงความเห็นและเล่าให้ฟังละกันน่ะครับ พอดีชอบรุ่นนี้ด้วย ว่าบ่ายนี้จะไปซื้อมาใช้...
ผมใช้ I-mobile มา 4 เครื่อง รวมทั้ง ปัจจุบันละครับ..
1.602 ใช้ดีมาก ปัจจุบัน พ่อยังใช้อยู่ สบายดี ซื้อมา 2 ปีกว่าๆ แล้ว ครับ ไม่เคย มีปัญหา
2.603 ตัวนี้ ซื้อให้น้องใช้ครับ เกือบ ปี แล้ว..ใช้ได้ปกติ ตอนนี้ เห็นบ่นว่า กล้องเริ่ม รวนๆ
บ้าง บางที ก็ตามอายแหละครับ เพราะ มันทำตกบ่อย Evil or Very Mad
3.502 ตัวนี้ ซื้อ ให้แม่ ใช้ได้ปกติ ดี ปีกว่าแล้ว...มีปัญหา คือ รับส่ง MMS ไม่ผ่านครับ ตั้ง
แต่แรกซื้อ แต่ ว่าซื้อให้แม่ แกก็ใช้ไมเป็น เลยไม่ได้เดือนร้อนอะไร ใช้ได้จน ปัจจุบัน
4.508 ตัวนี้ ผมซื้อ ให้เอง..ใช้มา 3 เดือน ไม่มีปัญหา แต่ ขายเป็น มือสองไปที่ มาบุญ ครองเพราะ อยากได้ 309 DDZ เลย ซื้อมา ใช้ได้ 7-8 เดือนแล้ว ครับ ยอมรับว่าตัวนี้ ทรมากจริงๆ เพราะผมทำตกบ่อยมาก..ยังไม่เคย เป็นอะไรเลย ใช้เป็น แฮนดี้ ไดร์ เก็บ เพลง + งานเยอะแยะเลย ครับ.เพิ่ม เมม เป็น 512 แล้ว ใช้ได้ สบายมาก ปัญหา ที่เจอ คือ สัญญาณ ไม่ค่อย ดี นะครับ Rolling Eyes คาดว่า น่าจะเป็นเพราะว่า ทำตกบ่อยเกิน ไป เพราะตอนแรก ใช้ได้ดีมาก Laughing

นี่แหละครับ มาเล่า ให้ฟัง...ไม่ได้ เข้า ข้าง ใคร และไม่ได้ มาสนับสนุน แต่อย่าง ใด อยาก บอกคน ที่อยากซื้อ ไว้เป็นข้อมูล เท่านั้น ครับ...ออ แถม ครับ ระหว่าง ที่ใช้ ไอโมบาย ผมไปซื้อ SE W550i มาใช้ น้องส้ม ฝาสวิง ใช้ได้ 1 เดือน จอขาว เปิด ไม่ติด ส่ง เข้าศูนย์ ไป เดือน กว่าครับ กว่าจะได้ ได้ มาขายทิ้งเลย 555 Razz
และก็ เดือน ที่แล้ว ซื้อ Nokia3250 มือสอง มาใช้ บอกกล้อง 2 ล้าน แต่ ไม่มีแฟลต ถ่ายรูป ไม่ชัดครับ ยืน ยัน เครื่องใหม่ ไปลอง มาก็เป็นเช่นเดียวกัน....
บอกเท่านี แหละครับ ยาวเกินไปแล้ว...
เย็นนี้ ได้ ชื้อ 902 แน่ๆ Twisted Evil
ก็ขอแสดงความยินดีกับมือถือเครื่องใหม่ของคุณครับ แต่ผมขอแนะนำนิดนึงว่า ให้ลองในโหมดกล้องให้มากหน่อย ว่าถ่ายรูปได้ทุกครั้งที่กดปุ่มหรือไม่เพราะผมไปลองที่ศูนย์มาปรากฏว่า ปุ่มชัตเตอร์ด้านข้างของเครื่อง กดถ่ายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง และเวลาถ่ายให้คุณลองดูที่หน้าเลนส์ว่ากำลังปรับโฟกัสอยู่หรือเปล่า อ้อดูเรื่อง เดด กับไบร์ท พิกเซล ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกับ 902 นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: