Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 694 / เข้าชม: 1403610
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ Just a moment...
','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : คนที่เข้ามาเฝ้าดูเกือบทุกวัน
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 21:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราคนหนึ่งที่อยากได้มือถือรุ่นนี้มาก เนื่องจากมีคุณสมบัติครบถ้วน(คือสมบูรณ์แบบ) เพื่อที่จะได้ใช้ถ่ายรูปผลงานและชิ้นงานโครงงานคะ (เอาแค่กล้องมือถือก็พอสำหรับนักเรียน) แต่ราคาขณะนี้ยังสูงอยู่(เราสะสมเงินมา10 เดือนแล้วได้หกพันกว่าบาท)จึงต้องรออีกต่อไปเพื่่อที่จะได้สะสมเงินได้สูงขึ้นและรอให้ราคาของรุ่นนี้ลดลงมาอีก วันนั้นแหละเราจะได้ซื้อ โย!
cute_dear_oneup
Year's Star

จังหวัด: สตูล
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เด็กสตูล
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 13:37  

ใช้รุ่นนี้มาเกือบ 2 เดือน แล้วค่ะ บอกได้คำเดียวว่าคุ้มมาก คุ้มสุดคุ้ม ถ่ายภาพชัดเจน ใส ดูมีชีวิตชีวา ชัดเหมือนกับถ่ายด้วยกล้องดิจิตอล sony cybershort 4.1 ล้านพิกเซล ของเราเลย แถมบางครั้งยังดูชัดกว่ากล้องอีก มั่นใจ และ เชื่อใจ รุ่นนี้มาก แทใจให้ 100 เปอร์เซ็นเลยค่ะ ตั้งแต่ใช้มา รุ่นนี้สุดยอดที่สุดแล้วค่ะ ซื้อรุ่นนี้แล้ว รับรองว่าคุ้มชัวร์ค่ะ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เด็กสตูล
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 00:08  

cute_dear_oneup ผู้เขียน:
ใช้รุ่นนี้มาเกือบ 2 เดือน แล้วค่ะ บอกได้คำเดียวว่าคุ้มมาก คุ้มสุดคุ้ม ถ่ายภาพชัดเจน ใส ดูมีชีวิตชีวา ชัดเหมือนกับถ่ายด้วยกล้องดิจิตอล sony cybershort 4.1 ล้านพิกเซล ของเราเลย แถมบางครั้งยังดูชัดกว่ากล้องอีก มั่นใจ และ เชื่อใจ รุ่นนี้มาก แทใจให้ 100 เปอร์เซ็นเลยค่ะ ตั้งแต่ใช้มา รุ่นนี้สุดยอดที่สุดแล้วค่ะ ซื้อรุ่นนี้แล้ว รับรองว่าคุ้มชัวร์ค่ะ

http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=Ecchan

เชิญไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่บอร์ดได้ครับ
หัวหอมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 16:42  

[b]แต่ว่าเราเคยใช้มือถือไอโมบาย603มาเราใช้ได้ตั้ง3ปีแหนะมันยังไม่มีปัญหาเรย
พวกเทอใช้กันระวังกันป่าว เราใช้นะเปิดเพลงข้ามวันข้ามคืนมันยังไม่พังเรยอ่า....

เราว่าไอโมบายดีแล้วล่ะ
Mad Mad Mad Twisted Evil Twisted Evil [/b]
คนใช้ 902
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 15:45  

ฝากขาย 902 ครับ สภาพดีมากครับ อุปกรณ์ครบครับ เหลือประกันอีก 10 เดือนครับ ก่อนซื้อผ่านการเช็คด้วยวิธีที่ทาง คลับ 902 แนะนำแล้วครับ http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=Ecchan
ทำไมถึงขาย มันต่อเนตผ่าน ppc ไม่ได้ครับ Embarassed
สนใจติดต่อ 081-5737469 ราคร 7500 บาท ขอบคุณครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 09:45  

ภาพคมจิงๆ เลย
th-ty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 18:22  

พวกควายทัง้หลาย ยังไม่ลองใช้รู้ได้ยังไงว่ามันห่วยกูใช้มาครึ่งปีเเล้วไม่เห็นมีปัญหาเลยกล้องเเละลูกเล่นเหมือนของจริงทุกอย่าง
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 22:38  

ไม่ทราบว่า ทั้งรุ่น 611, 612 และ 902 ทุกรุ่น มี A2DP ฟังเพลงผ่านหูฟัง BT stereo ได้มั้ยครับ หรือมีเฉพาะรุ่น 611 ครับ (เพราะจะเอามาฟังเพลงไร้สายครับ)

และก็รุ่น 612 มี mem ในตัวเครื่องเท่าไหร่ครับ

และก็ phonebook สามารถ search ได้หลายตัวอักษรมั้ยครับ

ดู feature ทั้งสามตัวแล้ว 902 น่าสนใจสุดครับ กล้องขนาดนี้ยังไม่เคยเห็นในยี่ห้อไหนในเมืองไทยมาก่อนอ่ะครับ กะว่าจะลองใช้ดูว่ามันจะดีแย่ยังไงกับคำเล่าลือต่างๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 01:24  

david_kop ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ทั้งรุ่น 611, 612 และ 902 ทุกรุ่น มี A2DP ฟังเพลงผ่านหูฟัง BT stereo ได้มั้ยครับ หรือมีเฉพาะรุ่น 611 ครับ (เพราะจะเอามาฟังเพลงไร้สายครับ)

และก็รุ่น 612 มี mem ในตัวเครื่องเท่าไหร่ครับ

และก็ phonebook สามารถ search ได้หลายตัวอักษรมั้ยครับ

ดู feature ทั้งสามตัวแล้ว 902 น่าสนใจสุดครับ กล้องขนาดนี้ยังไม่เคยเห็นในยี่ห้อไหนในเมืองไทยมาก่อนอ่ะครับ กะว่าจะลองใช้ดูว่ามันจะดีแย่ยังไงกับคำเล่าลือต่างๆ

ไช้ได้ทุกรุ่นครับ 612รู้สึกว่าจะมีเมมในเครื่องน้อยไม่น่าเกิน4เมก ส่วนโฟนบุ้ค ใส่ได้ไม่เกิน5ตัวครับ 902ล็อตหลังๆปรับปรุงดีขึ้นเยอะครับ น่าใช้มากๆ กล้องชัดมากๆ ลูกเล่นดีกว่ากล้องบางตัวอีก เสียงmp3ก้ดัง โหลดหนังก็ดูได้แบบเต็มจอ ถ้าจะมีข้อเสียก็คือเรื่องจาวา ลงได้แค่2-3โปรแกรม แล้วก็เรื่องฝุ่นเข้าจอง่ายมาก
thods
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามปัญหาเรื่องความร้อนของ I 902 ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 08:05  

มีเพื่อนๆคนไหนเจออาการแบตเตอรี่มีอุณหภูมิสูงเกินขณะทำการประจุไฟไหมครับ และขณะใช้งาน เช่น ฟังเพลง ตัวเครื่องจะค่อนข้างร้อนตรงบริเวณแบตครับ ถ่ายรูปได้ไม่นาน ประมาณ 10 กว่ารูป (3 ล้าน 5 ล้าน และ 8 ล้านพิกเซล) เครื่องบอกว่าแบตใกล้จะหมดแล้ว เครื่อง 603 ก่อนนี้ไม่ร้อนขนาดนี้ครับ ขณะประจุไฟก็ไม่ร้อนมากครับ ปกติหรือว่าผิดปกติยังไง เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยบอกด้วยครับ ผมพึ่งซื้อมาได้ 1 อาทิตย์ครับ
ViruSTEaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามปัญหาเรื่องความร้อนของ I 902 ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 18:27  

thods ผู้เขียน:
มีเพื่อนๆคนไหนเจออาการแบตเตอรี่มีอุณหภูมิสูงเกินขณะทำการประจุไฟไหมครับ และขณะใช้งาน เช่น ฟังเพลง ตัวเครื่องจะค่อนข้างร้อนตรงบริเวณแบตครับ ถ่ายรูปได้ไม่นาน ประมาณ 10 กว่ารูป (3 ล้าน 5 ล้าน และ 8 ล้านพิกเซล) เครื่องบอกว่าแบตใกล้จะหมดแล้ว เครื่อง 603 ก่อนนี้ไม่ร้อนขนาดนี้ครับ ขณะประจุไฟก็ไม่ร้อนมากครับ ปกติหรือว่าผิดปกติยังไง เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยบอกด้วยครับ ผมพึ่งซื้อมาได้ 1 อาทิตย์ครับ

ไม่ไช่เรื่องแปลกครับ เพราะด้วยหน้าจอ16ล้าน ใช้กล้องถ่ายรูป และถ้าเปิดแฟลชอีก มันก็ต้องมีร้อนบ้าง แต่ก็ไม่ถึงกับร้อนมาก ช่วงแรกๆแบตอาจจะร้อนบ้าง แต่ถ้าใช้ไปซักพักจะค่อยๆดีขึ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามปัญหาเรื่องความร้อนของ I 902 ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 10:09  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 902 ใช้แล้วเปงอย่างไร
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 10:09  

ไอโมไบนะคับ ผมไปซื้อมา ครึ่งเอนและ ตอนนั้น ไปซื้อราคา8900ต่อเหลือ 8600 ถูกจิงๆ แล้วพอใช้ไปใช้มา ก็รู้สึกดีที่เลือกรุ่นนี้ ถึงตอนวันสองวันแรก แบตจ่าร้อนหน่อย แต่พอเลยไปแล้ว ก็จะหายร้อนเองแหล่ะคับ กล้องตั้ง 8ล้านพิกเซล ชัดแจ๋วแว๋ว เสียงถ้าใครบอกไม่ดีอย่าไปเชื่อมาน แต่ที่สำคัญ เครื่องใหญ่หน่อย แต่ไม่ได้ซีเรียดตอนนี้หาเงินเพิ่ม memmoryอยู่คับ แต่ผมแนะนำว่ารุ่นนี้ดีมากๆไม่พังง่ายนะคับ ศูนย์เขาพัฒนาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 902 ใช้แล้วเปงอย่างไร
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 10:18  

Anonymous ผู้เขียน:
ดีมากๆ ข้อความข้างบนพิมพ์ผิด ต้องพิมพ์ว่าครึ่งเดือน ไม่ใช่ครึ่งเอน นะคับ ขอโทษทีนะคับ แต่ผมแนะนำไห้ซื้อรุ่นนี้ผมว่าดีสุดแล้วใช้มายังไม่เคยมีปังหาเยย รุ่น 902 นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามไรเกี่ยวกับรุ่นนี้ถามได้
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 10:36  

ถามไรเกี่ยวกับรุ่นนี้ก็ถามได้เลยนะคับ แต่นานๆทีจะเข้ามาดูคับ ถามได้เลยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามไรเกี่ยวกับรุ่นนี้ถามได้
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 11:08  

อยากรู้จังเลยอ่ะคับ ว่าไอคนด่า ยี่ห้อนี้ และรุ่นนี้หรือรุ่นอื่นอ่ะ พวกมานลองใช้กานหรือยัง แล้วมานใช่คนไทยหรือป่าวคับ ไอโมไบ ก็มีการพัฒนาเหมือนกานนะคับ ไม่ใช่ต่ำต้อยอย่างที่พวกคุนคิด พวกที่คิด ดูถูกแต่ไอโมไบอ่ะหน่ะ สงสัยมานคงไม่มีปัญญาซื้อ หรือว่าเปงพวกที่ฉลาดน้อยมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากสอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 11:09  

ผมอยากรู้ราคาการ์ดหน่วยความจำอ่ะคับ ความจำตั้งแต่ 512ถึง1024 คับ ไครรู้ช่วยบอกทีคับ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากสอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 17:06  

ผมอยากรู้ราคาการ์ดหน่วยความจำอ่ะคับ ความจำตั้งแต่ 512ถึง1024 คับ ไครรู้ช่วยบอกทีคับ

512 ยี่ห้อคิงตั้น 340
1024 ยี่ห้อคิงตั้น 450

ปล. ความเร็ว25x ไม่เร็วแต่ก็ไม่ช้า
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 17:36  

อยากรู้ราคาตอนนี้อ่ะค่ะ บอกด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 19:52  

อยากได้ ผู้เขียน:
บางร้านอาจจะบอกราคามากกว่า8900 แต่ผมซื้อมา 8750อ่ะ ต่อไปเรื่อยๆอ่ะคับ ร้านที่กรุงเทพนะคับ ส่วนร้านที่ร้านที่โคราช ผมเหงราคาประมาน 9800อ่ะคับ แต่ผมขอบอกนะคับดีมากๆ ภาพคมชัดมากเลยคับดีมากด้วยคับ อย่ากังวลนะคับตอนนี้เขาพัฒนาแล้วคับ
[/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 20:43  

ไมบอร์ดนี้คนน้อยจังเลยอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 21:07  

พี่คับไอที่บอกว่า 512 ยี่ห้อคิงตั้น 340 1024 ยี่ห้อคิงตั้น 450
ปล. ความเร็ว25x ไม่เร็วแต่ก็ไม่ช้า เขาขายอยู่ที่ไหนหรอคับ บอกหน่อยนะคับ พอดีเงินผมพอพอดี บอกหน่อยนะคับ ขอแบบไห้รู้นะคับว่าตรงไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Memmory
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 15:22  

Kong ผู้เขียน:
ช่วยบอกราคา memmory 1 กิก ว่าราเท่าไรคับ และซื้อได้ที่ไหน เอาแบบ ไม่ต้องช้าแต่ก็ไม่ต้องเร็วนะคับ แล้วบอกที่ซื้อได้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Memmory
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 01:36  

Kong ผู้เขียน:
ช่วยบอกราคา memmory 1 กิก ว่าราเท่าไรคับ และซื้อได้ที่ไหน เอาแบบ ไม่ต้องช้าแต่ก็ไม่ต้องเร็วนะคับ แล้วบอกที่ซื้อได้วยนะคับ

ถ้าหาซื้อตามร้าน คงบอกไม่ได้อะครับ เพราะไม่มีโอกาศเดินดูราคา ตัวที่ผมซื้อมา ผมซื้อผ่านเวป ราคา450 บวกค่าขนส่งอีก50บาท เวปนี้อะครับ
http://www.mmcmbk.com ถ้าโอนเงินไปก่อน ส่งของไวมาก ไม่ต้องกลัวโดนโกงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 01:40  

ไมบอร์ดนี้คนน้อยจังเลยอ่ะคับ

เชิญที่นี้ซิครับ มีแต่คนใช้902 มีปัญหาอะไร สอบถามได้ครับ

http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=ecchan
2228542
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 23:30  

ให้เพื่อนไปซื้อหลายคนละ ตัวเองไม่ได้ซื้อเลย
nattakatn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย ไอโมบาย 902 ไม่มีรอยซักนิด ยกกล่อง ประกันเกือบปี
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 15:29  

ครบยกกล่อง เพิ่มเมมให้เป็น 512 อุปกรณ์แท้หมด เต็มรายการ 7500 อยู่เชียงใหม่
nattakatn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย ไอโมบาย 902 ไม่มีรอยซักนิด ยกกล่อง ประกันเกือบปี
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 15:29  

ครบยกกล่อง เพิ่มเมมให้เป็น 512 อุปกรณ์แท้หมด เต็มรายการ 7500 อยู่เชียงใหม่
SuN G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 000
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 09:50  

ไม่ทราบใครพอบอกได้ไหมครับว่า
902 ที่ไหนขายราคาถูกๆ ผมก็เห็นศูนย์ไอโมบายมัน 9900นะ แล้วเห็นที่พิมพ์บอกว่ามัน8พันกว่าๆไม่ทราบที่ไหนมีขายหรอครับ
ARM_ZA
Year's Star

จังหวัด: kalasin
หัวข้อ : อยากทราบวิธีใช้ i-902เป็นโมเดม
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 12:52  

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมพักอยู่หอพักแต่ที่หอไม่มีnet แต่ผมมีความจำเป็นต้องใช้netในการทำงานผมจึงมีคำถามว่า
1.ผมจะใช้ i-902เป็นโมเดม และต่อnetเข้าPC และเล่นnetในPCได้ไหม
2.ถ้าทำได้ ผมต้องตั้งค่าอะไรในคอมยังไง ช่วยบอกผมทีครับ

เพราะรุ่นนี้ผมโดนใจกล้องมาก อยากลองเล่นดูแต่ติดที่ไม่รู้มานต่อnetด้ไหม ถ้าได้ไปจะไปซือเลยอิอิ Very Happy Very Happy
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 01:15  

ขายต่อให้เอาไหม 902 เครื่อง 2 เดือน ไม่เคยตก เสีย ซ่อม
สีดำอยู่ในคริสตัลเคส อุปกรณ์ยกชุดยกกล่อง
มี สาย tv out ต่อออกทีวีได้
card 256 mb+adaptor

6800 บาท

0896150514
เด็กผี2522
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 19:12  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้ได้ 3-4 วันแล้ว เพิ่งเปลี่ยนจาก i-mobile 607 มาเป็นรุ่น 902 เพราะชอบตรงที่กล้องมันดีกว่า เพราะผมจำเป็นต้องถ่ายรูปบ่อย แต่พอลองใช้จริงๆเปรียบเทียบพวกฟังก์ชั่นการใช้งานต่างๆดูแล้ว รู้สึกว่า607ฟังก์ชั่นมันเยอะกว่าเยอะเลย ยกตัวอย่างเช่น ใน607สามารถย้ายข้อความsmsจากใน มือถือไปที่ซิม หรือย้ายจากซิมไปที่มือถือได้เลย แต่902กลับไม่มี อีกเรื่องก็เรื่องเวลาเราจะเมมเบอร์โทรศัพท์ ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงไม่สามารถเมมในหน้ารายชื่อในสมุดโทรศัพท์ได้เลย มันต้องออกมาข้างนอกแล้วกดเพิ่มรายชื่อ แล้วถึงจะเมมได้ สรุปคือมันใช้ยากกว่า607เยอะ แล้วก็เรื่องปุ่มกด โดยเฉพาะตรงJoystickนี่เลื่อนยาก(ไม่รู้เพราะว่ายังไม่ชินหรือเปล่าก็ไม่รู้ อันนี้ไม่ว่ากันเพราะอาจจะไม่ชิน บางทีจะเลื่อนขึ้น แต่มันกลับไปทางซ้าย ทำให้เสียเวลาและไม่สะดวก) และยังมีอีกอย่างที่ถือว่าเป็นข้อเสียร้ายแรงเลย ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นหรือเปล่า เพราะเครื่อง902ของผมจู่ๆระหว่างใช้เครื่องมันก็แฮงค์แล้วก็ดับไปเองเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน พอเครื่องดับแล้วกดอะไรก็ไม่ได้ ขนาดกดเปิดเครื่องอีกครั้งยังไม่ติดเลย ต้องเปิดฝาเครื่องแล้วถอดแบตออก แล้วเสียบแบตเข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดเครื่องได้ ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนเคยเป็นบ้างครับ ขอแลกเปลี่ยนความเห็นกันหน่อยครับ
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 01:42  

เด็กผี2522 ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้มาใช้ได้ 3-4 วันแล้ว เพิ่งเปลี่ยนจาก i-mobile 607 มาเป็นรุ่น 902 เพราะชอบตรงที่กล้องมันดีกว่า เพราะผมจำเป็นต้องถ่ายรูปบ่อย แต่พอลองใช้จริงๆเปรียบเทียบพวกฟังก์ชั่นการใช้งานต่างๆดูแล้ว รู้สึกว่า607ฟังก์ชั่นมันเยอะกว่าเยอะเลย ยกตัวอย่างเช่น ใน607สามารถย้ายข้อความsmsจากใน มือถือไปที่ซิม หรือย้ายจากซิมไปที่มือถือได้เลย แต่902กลับไม่มี อีกเรื่องก็เรื่องเวลาเราจะเมมเบอร์โทรศัพท์ ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงไม่สามารถเมมในหน้ารายชื่อในสมุดโทรศัพท์ได้เลย มันต้องออกมาข้างนอกแล้วกดเพิ่มรายชื่อ แล้วถึงจะเมมได้ สรุปคือมันใช้ยากกว่า607เยอะ แล้วก็เรื่องปุ่มกด โดยเฉพาะตรงJoystickนี่เลื่อนยาก(ไม่รู้เพราะว่ายังไม่ชินหรือเปล่าก็ไม่รู้ อันนี้ไม่ว่ากันเพราะอาจจะไม่ชิน บางทีจะเลื่อนขึ้น แต่มันกลับไปทางซ้าย ทำให้เสียเวลาและไม่สะดวก) และยังมีอีกอย่างที่ถือว่าเป็นข้อเสียร้ายแรงเลย ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นหรือเปล่า เพราะเครื่อง902ของผมจู่ๆระหว่างใช้เครื่องมันก็แฮงค์แล้วก็ดับไปเองเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน พอเครื่องดับแล้วกดอะไรก็ไม่ได้ ขนาดกดเปิดเครื่องอีกครั้งยังไม่ติดเลย ต้องเปิดฝาเครื่องแล้วถอดแบตออก แล้วเสียบแบตเข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดเครื่องได้ ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนเคยเป็นบ้างครับ ขอแลกเปลี่ยนความเห็นกันหน่อยครับ

นั้นเป็นปัญหาหลักๆของไอโมบายรุ่นนี้เลยครับ ลองเอาไปอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ครับ อาการน่าจะดีขึ้น ใช้งานแรกๆจะเป็นบ่อยมาก แต่ผ่านไปซักพักจะดีขึ้น ถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติม เชิญที่นี้เลยครับ http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=ecchan
macn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 16:33  

MCXIDE ผู้เขียน:
ขึ้นชื่อว่า iMobile ห่วยทุกรุ่นห่วยทุกเครื่อง เพราะเปงของเอเชีย

ก็ถูกนะ ว่ากานตามเนื้อผ้า
ดีก็ว่าดี
ห่วยก็ว่าห่วย
ตอบปัญหา..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบคำถาม.........อยากทราบวิธีใช้ i-902เป็นโมเดม
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 15:26  

[[url]quote="ARM_ZA"]เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมพักอยู่หอพักแต่ที่หอไม่มีnet แต่ผมมีความจำเป็นต้องใช้netในการทำงานผมจึงมีคำถามว่า
1.ผมจะใช้ i-902เป็นโมเดม และต่อnetเข้าPC และเล่นnetในPCได้ไหม
2.ถ้าทำได้ ผมต้องตั้งค่าอะไรในคอมยังไง ช่วยบอกผมทีครับ

เพราะรุ่นนี้ผมโดนใจกล้องมาก อยากลองเล่นดูแต่ติดที่ไม่รู้มานต่อnetด้ไหม ถ้าได้ไปจะไปซือเลยอิอิ Very Happy Very Happy[/quote][/url]

[u]ตอบ[/u]
1. ทำได้ครับโดยต่อทางบลูทูธและดาต้าลิงค์
2. ซื้อบลูทูธสำหรับต่อกับคอมพิวเตอร์มาครับปกติจะแถมแผ่นโปรแกรมมาด้วยให้คุณเสียบ บลูทูธตรงช่องเสียบหลังคอมพิวเตอร์แล้วลงไดเวอร์โปรแกรมจากผ่นซีดีที่เขาแถมมา
3. ตั้งค่าเครื่องมือถือคือ เปิดบลูทูธไว้
4. เปิดโปรแกรมบลูทูธจะเห็นไอคอนมากหมายเรียงต่อกันตรงกลางจะเห็นเป็นลูกกลม ๆ ให้คลิกตรงนั้น เมื่อเราคลิกแล้วเครื่องก็มองเห็นมือถือของเรา
5.เมื่อต้องการเล่นอินเตอร์เน็ตให้คลิกไอคอนรูปโทรศัพท์ด้านบน
6. เมื่อคลิกเสร็จมือถือของเราก็จะบอกว่ากรุณาใส่รหัส เราก็ใส่รหัสลงไป เครืองคอมพิวเตอร์จะให้คุณใส่รหัส คือใส่ตัวเดียวกันกับที่โทรศัพท์ คือ สมมุติว่าใส่ 1 คอมก็ใส่ 1 เหมือนกัน เพียงเท่านี้คุณก็สามารถเข้าอินเตอร์เน็ตได้อย่างสบายแล้ว.ครับ

ปล.ให้คุณสมัคร GPRS ของเครือข่ายที่คุณใช้งานอยู่และตั้งค่าในเครื่องก่อนจึงจะเล่นได้
หมายเหตุ* เลือแพ็กเก็ตชั่วโมงอินเทอร์เน็ตก่อนจาเล่นจาทามหั้ยคูณเล่นอินเทอร์เน็ตแบบประยัติตังค์ ครับ มีปัญหาสอบถามคอเซ็นเตอร์.
ด้วยความปราถนาดีจากสาวกไอ- โมบาย Laughing Laughing
-- อยากได้ ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --**--
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 19:51  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่คร้าบ........................

ทั้ง มือ 1 และ มือ 2
ชอบ 902
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ชอบรุ่นอื่นเกลียดศูนย์
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 01:12  

tancub ผู้เขียน:
ไอโมบายได้เปลี่ยนผู้ผลิตจากจีนเป็นบริษัทของเกาหลีแทน ซึ่งในเรื่องของเทคโนโลยี ดีกว่ามาก และไม่เสียง่ายเมหือนเก่า
ตั้งแต่รุ่น 902 ออกมา ก็จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรแล้วนะครับ แล้วเค้าก็ปรับปรุงเรื่องศูนย์บ้างแล้ว
จากการที่รับเปลี่ยนใน 7 วัน (ซึ่งโนเกียไม่ให้เปลี่ยนแล้วนะคับ)
และศูนย์ซ่อมทำเป็นกระจกใสให้เห็นว่าช่างกำลังซ่อมอยู่

เราก็ใช้ 902 ชอบก็เลยซื้อ609ให้แฟนแต่ห่วยครับรุ่นนี้อยู่ที่ทำงานกับที่บ้านไม่มีสัญญานของเก่าแฟน k 700i
สัญญานเต็มก็เลยจะไปเปลี่ยนเขาไม่ให้เปลี่ยนให้ไปซ่อมที่ศนูย์เหมือนเดิมครับตอนนี้เลยเอาใว้ใ้ชเวลาอยู่นอกบ้าน
เป็นข้อมูลสำหรับคนจะซื้อ อ้อที่ศูนย์คนไปซ่อมเยยอะมากขอบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 01:23  

ตัวเครื่องทำจากพลาสติกห่วยๆ ปุ่มก้ห่วยจริงๆ กล้องก้พื้นๆ ถ่ายตอนสว่างก้ชัดดี พอมืดไม่ได้เรื่องเลย เหมือนไอโมบายรุ่นเก่าๆ ถ้าไปเทียบกับชาร์ป ยังไม่ได้ขี้ตรีน
ที่สำคัญ มือถือเหรี้ยไร แบตอยู่ได้ไม่ถึงวัน นี่ถ้าตรูเอามานั่งถ่ายรูป คงไม่ต้องใช้โทร หมดเร็วส้นตรีนเลย
ใครจะซื้อคิดให้ดี สากกะเบือแท้ๆ เอาตังไปซื้อไซเบอร์ชอต ตัวบางๆ มือ2จะดีกว่านะ
SE K790i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 05:34  

ถ้าเทียบคุณภาพกล้องของim902ตัวนี้ เทียบกับSE K790i หรือNokia N73 ผมว่าพอกัน แต่ไม่รู้คิดไปเองป่าวนะผมว่าN73ถ่ายรูปสู้สองตัวแรกไม่ได้ ภาพสีไม่ค่อยสด
udo_thekids
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 13:55  

บ่นอะไรกันนักหนา

พี่ผมใช้ รุ่นเก่าๆของ imoblie ฝาสไลด์ที่มี OK อยู่กตรงกลาง
เสียบ่อยเหมือนกัน แต่เอาไปซ่อม พรุงนี้เค้าโทรมาว่าซ่อมเสร็จแล้ว

ต่อมาอีกสองวันอาการเก่ากลับมา(จำไม่ได้แล้วเป็นอะไร)
เลยเอาไปซ่อมใหม่ อาทิตย์เดียวเอง ก็มี sms มาบอกว่าเสร็จแล้วครับ
เปลี่ยน mainboard ให้ใหม่
แล้วเค้ายังบอกอีกว่าถ้ายังใช้ไม่ได้อีก จะพิจารณาเครื่องใหม่ให้เลย

ผมว่าก็บริการหลังการขายดีออกนะครับ
เป็นเดื่อนๆ นี่ไม่เคยเจอด้วยมั้ง

อีกเครื่อง 902 นี่แหล่ะ ซื้อมาหลายเดือนแล้ว พ่อเอาไปใช้
แล้วก็ใช้ดีมากๆ แบตหมดเร็วหรอ ก็กลาง ๆ ครับ 1 วันครึ่ง ใช้โทรเยอะเหมือนกัน
เพราะทำงานนะ

ที่ว่าไม่ค่อยดีจุดเดียวของมันก็คือ เครื่องช้านิดหน่อยตอนเปิดดูรูปทีละรูปนี่
รูปละ 2-3 วิเลยกว่าจะดูได้
คงเป็นเพราะไฟล์มันใหญ่ด้วยแหล่ะ

ที่เหลือก็โอมากๆครับ ราคายังไม่ตกนะ ผมไปดู ศูนย์ imoblile เมือวานที่ mbk
9900 นะครับท่าน
oiloffline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 20:36  

ไม่รุสินะ ผมโยนเครื่องนี้ให้น้องใช้ไปละ

วัดกันเลย กล้อง 5 ล้าน ไอโมบายกับ N95 มัน

คนละชนชั้นกันเลยอะ หุหุ อาจเป็นเพราะ 902ออกมานาน

ภาพมันเลยไม่สวยกะได้น้า คิดไรมาก กล้อง 5 ล้านในมือถือ 10000
คนช้แต่ ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 13:38  

อ้างถึง:
ดีจิงๆครับผม ใช้มาครึ่งปียังไม่มีปันหาอะไรเลย ผมว่าดีนะครับ เสียอย่างเดียวคือ เครื่องช้า เพราะผมอัดไฟล์มากหน่อย ผมก็ไม่ได้ซีเรียด ตอนนี้ไอโมไบ เค้า พัฒาแล้วนะครับ แต่ผมขอบอกข้อเสียอีกอย่างนึง ซึ่งผมก็ไม่ได้ซีเรียดนะครับ ถ้าใปนานๆ ฝุ่นก็เข้าหน้าจอ นิดหน่อย เป็นเรื่อง ธรรมดา ถ้าใช้ถ่ายรูปอย่างเดียว แบตก็หมดเร็วเป็นเรื่ง ธรรมดา แถมมีโหมด ถ่ายรูปแบบ high speed ไม่ไห้ภาพมานเคลื่อนไหวด้วยนะครับ ผมซื้อมา 8900 อ่ะครับ อย่าไปฟังไอคนที่ด่าๆ แต่ไอโมบาย มานก็มีดีเหมือนกานนะครับ สรุป รุ่นนี้ดี ครับ
vpol7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 16:41  

เอารูปจาก 902 มาให้ดู
vpol7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 16:47  

เอารูปจาก 902 มาให้ดูอีกที
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 13:05  

ตัวเครื่องทำจากพลาสติกห่วยๆ ปุ่มก้ห่วยจริงๆ กล้องก้พื้นๆ ถ่ายตอนสว่างก้ชัดดี พอมืดไม่ได้เรื่องเลย เหมือนไอโมบายรุ่นเก่าๆ ถ้าไปเทียบกับชาร์ป ยังไม่ได้ขี้ตรีน
ที่สำคัญ มือถือเหรี้ยไร แบตอยู่ได้ไม่ถึงวัน นี่ถ้าตรูเอามานั่งถ่ายรูป คงไม่ต้องใช้โทร หมดเร็วส้นตรีนเลย
ใครจะซื้อคิดให้ดี สากกะเบือแท้ๆ เอาตังไปซื้อไซเบอร์ชอต ตัวบางๆ มือ2จะดีกว่านะ

ใช่ครับตอนสว่างก็ชัดดี แต่พอมืดมันถ่ายยาก แต่ถ้ามันยากก็เปิดแฟลชสิครับ มันมีแฟลชซีนอนแบบกล้องดิจิตอลนะครับ
แบตหมดเร็วก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ถ้าคุณจะเอา 3310 ที่คุณชอบมาเทียบคงจะไม่ได้ เพราะอันนั้นใช้โทรเข้าออก ฟังเพลง ถ่ายรูปไม่ได้ เพราะถ้าถ่ายรูปเยอะแบตก็หมดเร็วดิ มันเป็นเรื่องของเหตุผลมิใช่รึ?
อยากถามว่า ไซเบอร์ชอต มือ 2 ราคาเท่าไรครับ ซื้อมาแล้วขอให้พกตลอดแบบมือถือด้วยนะ
enlighten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 00:48  

ไม่ค่อยเห็นด้วยกะพวกที่ด่าๆอะนะ เพราะประสบการณ์ตัวเอง

รุ่นนี้ไม่เคยใช้นะ เคยใช้ แต่ 308 กะ 601 ซื้อมา พร้อมกัน 308 ซื้อให้น้อง

ซื้อมาวันแรกก็เปิดใช้มันทั้งวันอะ คือเห่อของใหม่อะ ใช้ได้ 1 วันครึ่ง แล้วก็แบตหมดก็ชาร์ต

ปรากฏชาร์ตไม่ได้ ตูก็ตกกะจัย ปรากฎว่าเป็นที่ที่ชาร์ต เพราะอีกตัวมันชาร์ตเข้า ก็เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ที่ มาบุญครอง ก็เปลี่ยนมา เคยเจอปัญหาแค่นี้แหละ (ไม่เคยทำตกนะ ค่อนข้างเป็นคนดูแลของหน่อย)
แต่เรื่องแบตที่บ่นๆมาไม่เคยเจออะนะ
จะมีแต่แบบว่าชอบเปลี่ยนเป็น 3ขีด 2ขีดบ้าง แต่มันก็ปกติ เพราะ LG ของพ่อ Sony ของ แม่ก็เป็น

แล้วก็อยู่หอห้อง 4 คน แต่อยู่กัน3คน ในห้องใช้แต่ i-mobile มี 308 /601/แล้วก็รุ่นกระต่าย

ตั้งแต่ เปิดเทอม 1 ยัน ปิดเทอม 2 ยังไม่มีเครื่องไหนมันเป็นไรซักนิดเลย จะมีก็แต่308 ของน้องมันโดน Flashy ต้อง format ใหม่ก็แค่นั้น
visionseeker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 14:03  

enlighten ผู้เขียน:
ไม่ค่อยเห็นด้วยกะพวกที่ด่าๆอะนะ เพราะประสบการณ์ตัวเอง

รุ่นนี้ไม่เคยใช้นะ เคยใช้ แต่ 308 กะ 601 ซื้อมา พร้อมกัน 308 ซื้อให้น้อง

ซื้อมาวันแรกก็เปิดใช้มันทั้งวันอะ คือเห่อของใหม่อะ ใช้ได้ 1 วันครึ่ง แล้วก็แบตหมดก็ชาร์ต

ปรากฏชาร์ตไม่ได้ ตูก็ตกกะจัย ปรากฎว่าเป็นที่ที่ชาร์ต เพราะอีกตัวมันชาร์ตเข้า ก็เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ที่ มาบุญครอง ก็เปลี่ยนมา เคยเจอปัญหาแค่นี้แหละ (ไม่เคยทำตกนะ ค่อนข้างเป็นคนดูแลของหน่อย)
แต่เรื่องแบตที่บ่นๆมาไม่เคยเจออะนะ
จะมีแต่แบบว่าชอบเปลี่ยนเป็น 3ขีด 2ขีดบ้าง แต่มันก็ปกติ เพราะ LG ของพ่อ Sony ของ แม่ก็เป็น

แล้วก็อยู่หอห้อง 4 คน แต่อยู่กัน3คน ในห้องใช้แต่ i-mobile มี 308 /601/แล้วก็รุ่นกระต่าย

ตั้งแต่ เปิดเทอม 1 ยัน ปิดเทอม 2 ยังไม่มีเครื่องไหนมันเป็นไรซักนิดเลย จะมีก็แต่308 ของน้องมันโดน Flashy ต้อง format ใหม่ก็แค่นั้น

ถูกจ่ะ
ก็ความจริง มันไม่ได้ห่วยทุกเครื่องเสมอไปนี่จ๊ะ ซื้อได้ของดี ใช้ดีก็ใช้ไปเลยจ่ะ

พวกที่ด่าๆน่ะ เค้าซวยที่บังเอิญซื้อได้ของมีปัญหาจ่ะ

เค้าแค่มาแชร์ความคิดเห็นจากประสบการณ์จ่ะ

**ถ้าให้ดี ลองเอาเครื่องไปเปลี่ยนกันกับคนที่ซื้อมาแล้วเครื่องมีปัญหาดูสิ จะได้เข้าใจหัวอกซึ่งกันและกัน
iamkarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 10:07  

ห่วยไม่ห่วย ก็ไม่รู้็นะ

แต่ตอนนี้ที่บ้านผม มี i-mobile 902 อยู่ 4 เครื่อง

ผม + แฟน + น้อง 2 คน ยังไม่เคยมีเครื่องไหนเสียเลยซักเครื่อง เครื่องแรกของผมเอง ซื้อเมื่อปลายปีที่แล้ว ราคา 9,900 บาท ใช้ได้ 2 อาทิตย์ก็โดนแฟนยึดไปใช้ แล้วน้องก็ซื้อตาม อีก 2 เครื่อง

เครื่องที่ 4 เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานนี้ ราคา 7,900 บาท เพราะจะเอาไว้ถ่ายรูปเป็นหลัก ในยามฉุกเฉิน เพราะที่แน่ ๆ อ่ะ รูปสวยกว่า Cybershot 3.2 Mp แน่นอน
iamkarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 10:14  

เอารูปไปดูนะ ถ่ายเล่น ๆ Macro Focus

iamkarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 10:29  

"ถ่ายตอนสว่างก้ชัดดี พอมืดไม่ได้เรื่องเลย"

ใช้ Flash ช่วยซิครับ ที่สำคัญต้องหัดศึกษาวิธีการปรับความไว Shutter บ้าง

ISO = 200 , Falsh = Auto ไม่ได้แต่งอะไรเลย ลด Size อย่างเดียว

tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 12:09  

oiloffline ผู้เขียน:
ไม่รุสินะ ผมโยนเครื่องนี้ให้น้องใช้ไปละ

วัดกันเลย กล้อง 5 ล้าน ไอโมบายกับ N95 มัน

คนละชนชั้นกันเลยอะ หุหุ อาจเป็นเพราะ 902ออกมานาน

ภาพมันเลยไม่สวยกะได้น้า คิดไรมาก กล้อง 5 ล้านในมือถือ 10000

N95 ดีกว่าแน่นอนครับ แต่ราคาแพงกว่าตั้ง 3 เท่า
เรื่องยังงี้มันอยู่ที่ความฉลาดในการใช้เงินนะ ถ้าซื้อN95 มาถ่ายรูปอย่างเดียวก็....

แถวบ้านเรียกสมองขาดสารอาหาร
tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 12:54  

เซ็งพวกดูถูก มีเงินก็ใช้ๆไปเหอะ อย่ามาว่าคนอื่นเลย

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 02:06  

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดังมั๊ยค่ะ พอดีเครื่องเก่าเสียงเบามากพลาดรับสายทุกทีเลยจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ค่ะ เล็งรุ่นนี้อยู่เพราะถ่ายรูปสวยมากเลยค่ะ ถ้าเสียงเรียกเข้าดังจะไปซื้อเลยค่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 11:27  

ดังถึง ดังมาก เปิดสุด ๆ เสียงแตกครับ
สุกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราอยากรู้ว่าราคาปัจจุบันราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:10  

ดังถึง ดังมาก เปิดสุด ๆ เสียงแตกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:14  

ราคา ตามร้าน ทั่วไป 7,900 - 8,200 บาทครับ

แถม mem 1 gb แค่นั้น

แต่ถ้าที่ศูนย์ I-Mobile ราคา 8,900 บาท

แถม mem 1 gb + หูฟังบลูทูธ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:35  

ราคา ตามร้าน ทั่วไป 7,900 - 8,200 บาทครับ

แถม mem 1 gb แค่นั้น

แต่ถ้าที่ศูนย์ I-Mobile ราคา 8,900 บาท

แถม mem 1 gb + หูฟังบลูทูธ ครับ

ขอบคุณมากคะ//แล้วใครพอจะทราบบ้างคะว่าถ้าเอา 607 ไปเทิร์น จะได้ประมาณเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:49  

N95 ดีกว่าแน่นอนครับ แต่ราคาแพงกว่าตั้ง 3 เท่า
เรื่องยังงี้มันอยู่ที่ความฉลาดในการใช้เงินนะ ถ้าซื้อN95 มาถ่ายรูปอย่างเดียวก็....

วัดกันในเรื่องของกล้อง (เรื่องอื่นไม่ต้องพูดมันดีกว่าอยู่แล้ว) N95 ดีกว่า I-Mobile 902 จริง ๆ หรือ เท่าที่ผมเห็น รูปจาก N95 ตามเวปต่าง ๆ ก็มีแต่รูปที่ถูกลดขนาดแล้ว กล้อง 5 ล้าน ลด Size ลงมาโชว์ในเวปอย่างงัยก็สวย แต่รูปขนาดจริง ๆ ที่ยังไม่ถูกลดขนาดผมเห็นมีแต่ที่นี่

Preview N95
http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/n95/page2.htm

Preview I-Mobile 902
http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/902/page.htm

ลองชมกันเอง และก็คิด กันเอง
vpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 18:28  

พูดตรงๆ ถ้าวัดกันที่กล้องติดมือถือ ตามความรู้สึกผม 902 ดีที่สุด K790 ยังสู้ไม่ได้ มันมีเหตุผลครับ คือตัวบันทึกภาพ หรือที่เรียกกัน ccd นะ 902 เป็นยี่ห้อเดียวในตลาดที่ใช้ของกล้อง ดิจิตอลแท้ๆ ทำให้ได้ความรู้สึกเหมือนกล้องดิจิตอลจรึงๆ
vpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 18:46  

เอาภาพ จาก K790i มาให้ดูเปรียบเทียบ

http://www.siamphone.com/review/2006/sonyericsson/k790i/page.htm
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:48  

ใครว่าดีหรือไม่ดีเราไม่รุ้ แต่เราว่ามันอยุ่ที่การใช้งานและการรักษาของแต่ละคนมากกว่า เราใช้ไอโมบาย 600 มาปีกว่าและ ยังไม่มีปัญหาไร ทำตกพื้นไป 2 หนก็ยังใช้ได้ปกติ ก่อนหน้านี้ใช้ 605 ตกน้ำไปรอบนึกว่าจะเดี้ยงแล้วก็ยังใช้ได้อยุ่แต่อาจจะมีเสียงแตกๆ บ้างอันนี้เข้าใจและทำใจยอมรับ ไม่ได้จะเข้าข้างหรืออะไร เพราะเพื่อนเราก็ใช้อยุ่แต่แบบไม่รักษามาตัวเครื่องก็จะมีถลอกเยินสุดๆ แต่ก็ยังใช้งานได้ดี เราว่าของทุกอย่างอยุ่ที่การดูและรักษาและการใช้งานมากกว่า
chairasu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 17:06  

เอ่อ ตอนนี้ใครจะซื้อรุ่นนี้ก็รีบ ๆ ซื้อซะนะครับเพราะของใกล้หมด Stock แล้ว ราคาต่ำสุดตอนนี้คือ 7900 ที่ศูนย์ i-Mobile บางศูนย์ไม่เหลือของแล้วครับ ใครที่รอมันราคาลง ตอนนี้คิดว่าต่ำเกือบสุดแล้วครับ

ใครเล็ง ๆ ไว้แทนกล้องดิจิตอล รีบซื้อด่วน ก่อนที่จะมีให้ซื้อแต่มือสองครับ
ชอบแต่ไม่ซื้อ (จน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 16:36  

จากการสืบทราบมา ไอ โมบายในยุคบุกตลาดนั้นได้นำมือถือมาตีตลาดด้วยราคาที่ถูกว่ายี่ห้ออื่นในขณะที่ฟังชั่นการใช้งานเทียบเท่ากัน แต่ด้วยความที่เป็นยี่ห้อหน้าใหม่ และคนกำลังเริ่มที่จะจดจำชื่อได้ ในขณะนั้นเอง ไอ โมบาย ได้ก้าวพลาดไป ก้าวหนึ่ง อันเนื่องมาจาก สินค้าในช่วงแรกๆ ประมาณปี 2002 สินค้า กว่า ครึ่งหนึ่งที่ออกจำหน่ายนั้น เกิดปัญหา เนื่องจากโปรแกรมในตัวเครื่องของไอโมบายเอง ยังไม่เสถียรพอ ทำให้เกิดการรวนมาก (จากประสบการณ์ ของเพื่อนที่ใช้ในตอนนั้นหลายราย ) ด้วยเหตุนั้นเอง ทำให้ยี่ห้อ ไอ โมบาย ถูกบอกต่อๆ กันไปจากผู้ใช้ที่ประสบปัญหา

แต่ปัจจุบัน ไอโมบาย ได้พัฒนาโปรแกรมในตัวเครื่องโดยแก้ไขข้อเสียในรุ่นก่อนๆ จนเรียกได้ว่ามีความเสถียรของโปรแกรมเพียงพอในระดับหนึ่ง *ของแฟนผม ใช้ 510 ปีนึงแล้ว ไม่เคยมีปัญหา แถมตอนนี้โดนไวรัส folder.exe เข้าไปแฝงในตัวเครื่อง มันยังไม่รวนเลย ที่สำคัญไม่ได้ซื้อจากศูนย์ด้วย เลยขี้เกียจเอาไปลงโปรแกรมใหม่ แต่ยืนยันว่า ไม่รวน * และอีกหลายๆคนที่รู้จัก ก็ยังใช้ ไอ โมบาย จากที่ถามมาก็บอกกันว่า *ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะ*

ดังนั้น ใครอยากใช้ ไอ โมบาย อย่ากลัวครับ ถ้าหากสินค้าของ ไอโมบายไม่ดีทุกรุ่นๆ ป่านนี้คงเจ๊งไปแล้วครับ ถ้าตัดสินใจอยากซื้อ แนะนำให้ไปดูพวก รีวิว มือถือ หรือ บทวิจารณ์จาก เว็ปทดสอบมือถือดีกว่าครับ พวกนี้บอกข้อดีข้อเสีย ของรุ่นโดย ไม่ใส่ อคติส่วนตัว หรือความไม่ชอบในยี่ห้อ ลงไปครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

*ส่วนตัวไม่มียี่ห้อในดวงใจครับ ใช้โนเกีย 6610 ไม่มีกล้องไม่มีเพลง แต่โทรหาแฟนทุกวันครับ

ปล.ศูนย์ ไอ โมบาย ขายแพงนิดนึงนะ ถ้าให้ดีควรซื้อ จาก ศูนย์อื่น เช่น ดีแทค หรือ นาซ่า จ่ะ
ชอบแต่ไม่ซื้อ (จน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 16:40  

ชอบแต่ไม่ซื้อ (จน) ผู้เขียน:
จากการสืบทราบมา ไอ โมบายในยุคบุกตลาดนั้นได้นำมือถือมาตีตลาดด้วยราคาที่ถูกว่ายี่ห้ออื่นในขณะที่ฟังชั่นการใช้งานเทียบเท่ากัน แต่ด้วยความที่เป็นยี่ห้อหน้าใหม่ และคนกำลังเริ่มที่จะจดจำชื่อได้ ในขณะนั้นเอง ไอ โมบาย ได้ก้าวพลาดไป ก้าวหนึ่ง อันเนื่องมาจาก สินค้าในช่วงแรกๆ ประมาณปี 2002 สินค้า กว่า ครึ่งหนึ่งที่ออกจำหน่ายนั้น เกิดปัญหา เนื่องจากโปรแกรมในตัวเครื่องของไอโมบายเอง ยังไม่เสถียรพอ ทำให้เกิดการรวนมาก (จากประสบการณ์ ของเพื่อนที่ใช้ในตอนนั้นหลายราย ) ด้วยเหตุนั้นเอง ทำให้ยี่ห้อ ไอ โมบาย ถูกบอกต่อๆ กันไปจากผู้ใช้ที่ประสบปัญหา

แต่ปัจจุบัน ไอโมบาย ได้พัฒนาโปรแกรมในตัวเครื่องโดยแก้ไขข้อเสียในรุ่นก่อนๆ จนเรียกได้ว่ามีความเสถียรของโปรแกรมเพียงพอในระดับหนึ่ง *ของแฟนผม ใช้ 510 ปีนึงแล้ว ไม่เคยมีปัญหา แถมตอนนี้โดนไวรัส folder.exe เข้าไปแฝงในตัวเครื่อง มันยังไม่รวนเลย ที่สำคัญไม่ได้ซื้อจากศูนย์ด้วย เลยขี้เกียจเอาไปลงโปรแกรมใหม่ แต่ยืนยันว่า ไม่รวน * และอีกหลายๆคนที่รู้จัก ก็ยังใช้ ไอ โมบาย จากที่ถามมาก็บอกกันว่า *ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะ*

ดังนั้น ใครอยากใช้ ไอ โมบาย อย่ากลัวครับ ถ้าหากสินค้าของ ไอโมบายไม่ดีทุกรุ่นๆ ป่านนี้คงเจ๊งไปแล้วครับ ถ้าตัดสินใจอยากซื้อ แนะนำให้ไปดูพวก รีวิว มือถือ หรือ บทวิจารณ์จาก เว็ปทดสอบมือถือดีกว่าครับ พวกนี้บอกข้อดีข้อเสีย ของรุ่นโดย ไม่ใส่ อคติส่วนตัว หรือความไม่ชอบในยี่ห้อ ลงไปครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

*ส่วนตัวไม่มียี่ห้อในดวงใจครับ ใช้โนเกีย 6610 ไม่มีกล้องไม่มีเพลง แต่โทรหาแฟนทุกวันครับ

ปล.ศูนย์ ไอ โมบาย ขายแพงนิดนึงนะ ถ้าให้ดีควรซื้อ จาก ศูนย์อื่น เช่น ดีแทค หรือ นาซ่า จ่ะ

*ปี2004 นะครับ -*-
เซ็งว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไรมันจะอัพให้ฟังวิทยุคลื่นไม่เต็มบาทได้ซะที
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 23:04  

รอจนเบื่อแล้วว่ะ อยากฟังคลื่นบางคลื่นก็ฟังไม่ได้ สงสัยคงต้องขายทิ้งแน่เลย
เด็กใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 23:42  

มีคัยรู้มัย คับ ว่า มันสามารถปิดเสียง ชัตเตอร์กล้องได้รึป่าวอะคับ คือไม่ชอบเลยเวลาถ่ายแล้วมีเสียง
tong55
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 11:54  

ขอบอกว่าไม่สามารถปิดเสียงตอนถ่ายรูปได้คับ
เค้าคงกลัวเอาไปใช้แอบถ่าย
เมเม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 14:35  

เราก้ใช้อยู่นะ ซื้อมาได้ 3 เดือนล่ะ
จิงๆยึดของแฟนมาต่างหาก

ก็ไม่มีปัญหาไรเลยใช้มา

ปกติเล่นของโนเกีย

แต่โนเกียยอมรับว่า ลูกเล่นเดิมๆ ซื้อมาเพื่อ อัพเอาเอง

พอมาใช้นี่เราว่าก็โอเคนะ

รูปก็ชัดมากๆ เก็บทุกรายละเอียด เสียง ก็โอเค

มานไม่มีให้ใส่รูปอ่ดิ ไม่งั้นจะโชว์
mambaben
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะนะ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 16:02  

ก็ใช้ I-mobile เหมือนกัน รุ่น 509 มันก็อายุยืนนะ ลูกเล่นมันก็ใช้ได้ แต่ตอนนี้มันหมดอายุแล้วล่ะ สงสัยต้องได้เวลาเปลี่ยนสักที
ลูกเล่นทุกรุ่นมันก็ต้องมีข้อเสียนู่นนี่บ้างแหละ อย่าไปเหยียดว่าเป็นเพราะไอโมบายเลย
เลยเสียง่าย ขึ้นอยู่กับคนใช้มากกว่านะ เราว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 12:03  

http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=imobile611
Moro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 902 ถ่ายรูปแบบปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไหม...???
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 00:42  

ผมเป็นคนนึงที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่ไม่ค่อยมีปํญหาอะไรมาก แต่สงสัยว่าปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้หรอ
เวลาถ่ายภาพ และเรื่องตั้งค่า ค่อนข้างลำบากหน่อยเวลาถ่ายภาพ ต่างจาก 509
ที่สามารถเพิ่ม-ลดแสงไจกปุ่ม 4ทิศทาง แต่รุ่นนี้ ต้องเข้าไปเซตข้างใน
เสียเวลาถ่ายภาพชอตสำคัญๆ

ส่วนเรื่องภาพถือว่าใช้ได้ครับ เรื่องของกรอบพลาสติกที่ทำออกมาดูดีครับ
แต่ทำไมสีล่อนไวจัง (ตรงมุมที่เป็นสีบรอท ลอกเป็นสีดำ) หรืออาจเป็นเพราะผมใส่กรอบพลาสติก ตอนแรงนึกว่าฝุ่นหรืออะไรติดเชดๆรู้สึกสะดุดๆ
เลยใช้เล็บสะกิดๆเลยล่อนออกมาเป็นแผ่นเล็กๆเกมือนกากเพชรเลยครับ
แลยอยากถามอีกว่า ที่ 0 มีกรอบขายไหม ถ้ามีราคาอยู่ที่เท่าไหร่ด้วยอ่ะครับ

Laughing คนใช้งานจริง Laughing
IAMMOD
Year's Star

หัวข้อ : ขอออกความเห็นหน่อย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 15:04  

Very Happy จิง ๆ เราไม่ได้มี อคติกะ i-moblie นะ แต่เคยมีประสบการณ์จากคนใกล้ตัวอ่ะ ใช้ทั้งของ i-mobile กะ ใช้ยี่ห้อ nk แต่ซื้อที่ศูนย์ i-mobile ปรากฎว่า ไม่ถึง 3 เดือน เข้าศุนย์ทั้ง 2 เครื่อง Sad
และ รอนาน 3 เดือน เลยทำให้เข็ดขยาดมาก และ อีกอย่าง function ครบ แต่ราคามันถูกจนน่ากลัวอ่ะ ก็แล้วแต่ความคิดแต่ละคน แต่เราคงไม่อยากลองอ่ะ ไม่คุ้มค่ากันเลย Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 10:08  

ไม่ลองไม่เป็นไรครับ แต่คนที่เค้าลองแล้วถูกใจไม่มีปัญหามันก็มีครับ

นานาจิตตัง อย่าเอาความคิด ของตัวเอง มาเป็นมาตรฐานให้ คนอื่น สาธุ
MoRo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงจากการถ่ายวีดีโอ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 01:29  

ไอ 902 เสียงจากการถ่ายวีดีโอ ของผมฟังแล้วมันอู้อี้ๆ ก้องๆ
ยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยชัดเลย นะ ไม่รู้ว่าคนอื่นที่ใช้ ตัวนี้
เวลาถ่ายวีดีโอ เสียงเป็นไงบ้าง ซูมก็กระตุก ไม่ลื่นเลย
Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 21:31  

เกี่ยวกับปัญหาต่าง ๆ ของ 902 มาที่นี่ดีกว่าครับ

http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=ecchan
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : อยากทราบความไวของ I-mobile 902 เทียบกับ 609i
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 11:08  

ผมสนใจ i-Mobile 902 อยู่ แต่อยากทราบว่าเมื่อเทียบกับ 609i แล้ว ความไวของ 902 ดีกว่าหรือไม่ เพราะเห็นญาติผมเขาใช้ 609i ความไวมันอยู่มันสู้ m65 ของซีเมนส์ที่ผมใช้อยู่ไม่ได้เลย ตอนนี้ผมใช้ M65 มาหลายปีc]h;อยากเปลี่ยนใหม่ แล้วเก็บเจ้า M65 ไว้เป็นเครื่องสำรอง

ใครมีข้อมูลรบกวนตอบด้วยครับ
pukjinda
Year's Star

หัวข้อ : ขาย i-mobile 902 สีดำ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่า
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 09:05  

พอดีซื้อมาให้แม่วันแม่อ่ะ แต่โดนแม่ว่าว่าเปลืองเงินอ่ะแม่ไม่เอา เพราะมีอยู่แล้ว ก็เลยไม่รู้จาต้องทำไง เอามาขายอ่ะค่า พูดโตง ๆ อยู่แถวราม 1 ดูของได้ใหม่เจงๆ มีใบเสร็จวันที่ซื้อให้ดูด้วย เสียดายเอารูปลงไม่ได้ Crying or Very sad

7,000 ค่า 7,000 Crying or Very sad หายไป 1,100 ลองต่อดูละกันมะรู้จะทำงาย

ซื้อมาจากศูนย์ไอโมบาย 8,100 ที่เดอะมอลล์บางกะปิ เมื่อวันเสาร์ที่ 4 สิงหาเอง อุปกรณ์ครบ
-สายชาร์ท
-สายต่อทีวี
-สายเสียบ USB
-หูฟัง inear + ยางสำรอง 2 ชุด
-อีกอันก็ที่เสียบหูฟังเหมือนกัน เรียกว่าไรไม่รู้
-มินิการ์ด 1 กิ๊ก

บางอันยังไม่ได้แกะออกจากห่อเลย มะเคยตกเพราะไม่ค่อยได้ถือ แอนด์เพราะไม่มีคนใช้

ช่วยหน่อยเหอะนะ โทร. หาได้ 085-9116090 ขอบคุณค่า
หนุ่มนครนนท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว จากนาซ่าโฟน 6880 บาทเอง
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 10:26  

เมื่อวานนี้ครับ เวลาประมาณ 13.20 น. ที่นาซ่าโฟน ราคา 6880 บาท

ประกอบด้วย

1. ตัวเครื่อง
2. วอลล์ชาร์จ
3. เมม 1 GB
4. หูฟังไอโมบาย
5. สายต่อหูฟัง
6. สายอะแด๊ปเตอร์สำหรับหูฟ้งทั่วไปที่เป็นหัวกลม 3.5 มม.
7. หูฟังอะไรไม่รู้มีข้างเดียว
8. คู่มือ+กล่อง
9. แถมหูฟังของโซนี่แท้มาด้วย ต้องใช้ร่วมกับข้อ 6 เสียงดีกว่าของไอโมบายมาก

จากนั้นก็เลยเดินหาซื้ออุปกรณ์ประกอบอีกดังนี้
1. แผ่นปิดกันรอยที่จอ
2. ที่ชาร์จในรถ
3. ซองซิลิโคน (เดินหากรอบใสไม่มีเลยทั้งมาบุญครอง)
4. กรอบใส ราคา 29 บาท มาเจอที่อนุสาวรีย์ชัย ตอนรอรถเมล์สาย 24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากซื้อจังเลย
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 18:42  

ที่ต่างจังหวัด ของ 0 ไอโมบายยังราคา 8900 ลด5% เท่านั้น
หนุ่มนครนนท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โง่อยู่ค่อนวันจึงรู้ว่า..........
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 20:05  

ลองถ่ายรูปดูแล้ว ตั้งมันทุกโหมดก็ออกมาสีฟ้า ๆ สงสัยจะโชคร้ายได้ตัวไม่ดี ตอนบ่าย 2 ลองแกะฝาหลังเพื่อเปลี่ยนซิมกับ SE T230 ตัวเดิมดู (AIS กับ DTAC) มองเห็นแผ่นปิดกันเลนส์กล้องสีฟ้า ๆ ปิดอยู่จึงดึงออก แค่นั้นแหละครับ พอถ่ายใหม่ภาพสะใจจริง ๆ หากไม่ใช้ดิจิตอลซูม หรือถ่ายในที่มืดที่ไม่เปิดแฟลชแล้ว ผมว่าเทียบเท่ากล้องมินอลต้า Z3 CCD 4 Mpixel ที่ผมใช้อยู่เลย แถมสียังสดกว่าด้วย(เกินธรรมชาติไปนิดต้องตั้งโหมดสีปานกลางจึงพอดี)

จนแล้วจนรอดก็ไม่รู้ว่าไอ้หูฟังช้างเดียวที่เขาให้มานั้น มีไว้ทำอะไร ใครทราบรบกวนสงเคราะห์เป็นวิทยาทานด้วยครับ

คุณ Birdwhistle ครับ ผมไม่ทราบว่า 902 ไวกว่า 609i หรือเปล่าเพราะไม่เคบใช้ 609i แต่มันไวพอ ๆ กับ โซนี่อิริคสัน T230 เครื่องเดิม ซึ่งผมใช้มานานหลายปี แล้วมันก็ไวไม่แพ้ โยเกีย 3310 3350 หรือ 6100 เลย ที่แน่ ๆ T230 ไวกว่า โนเกีย 2100 แน่นอน ผมจึงคิดว่าความไวของ 902 น่าจะใช้การได้

ส่วนคุณ pukjinda คงลำบากนิดนะครับ ในอดีตผมเคยใช้โนเกีย 434 ระบบเซลลูล่าร์900 ซื้อมา 24000 บาท 2 ปี 5 เดือนต่อมาชายเครื่องไป 800 บาท กำไรย่อยยับ

ตาลครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 16:31  

เกี่ยวกับปัญหาต่าง ๆ ของ 902 มาที่นี่ดีกว่าครับ

หวังว่าบอร์ดคงจะทำเสร็จแว้ว
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 18:26  

วัดกันในเรื่องของกล้อง (เรื่องอื่นไม่ต้องพูดมันดีกว่าอยู่แล้ว) N95 ดีกว่า I-Mobile 902 จริง ๆ หรือ เท่าที่ผมเห็น รูปจาก N95 ตามเวปต่าง ๆ ก็มีแต่รูปที่ถูกลดขนาดแล้ว กล้อง 5 ล้าน ลด Size ลงมาโชว์ในเวปอย่างงัยก็สวย แต่รูปขนาดจริง ๆ ที่ยังไม่ถูกลดขนาดผมเห็นมีแต่ที่นี่

Preview N95
http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/n95/page2.htm

Preview I-Mobile 902
http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/902/page.htm

ลองชมกันเอง และก็คิด กันเอง

เจออีกละ....... ไอ้ที่คุณเอามาเปรียบนะ มันรีวิวมือถือเครื่องไหน.. กล้องห่วยทุกอันล่ะครับ...เว็ปนั้นอ่ะ ชอบเอาเครื่องทดสอบมารีวิว.. และอีกอย่าง เวลาคุณล้างรูปออกมา มีใครล้างขนานจริงบ้างอ่ะ มีใครเวลาดูรูปจริงๆ เค้าเอาแต่ดูขนานจริงกันบ้างละ.... ??? ลองไปดูคนที่เค้าใช้ 95 กันจริงๆซะบ้างดิครับ ลองหาๆดู อย่าหาแค่ในที่แคบๆ... ไม่มีใครเค้าซื้อมือถือมาเพื่อถ่ายรูปกันอย่างเดียวหรอกครับ
จะลงรูปยังไงเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 11:24  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานที่แม่วังสื่อสาร ราคา 6,990
ได้เมม 1 gb
หูฟังข้างเดียว+ชุดต่อ
หูฟัง inear+ยางสำรอง 2 ชุด
สายชาร์จ
สายต่อ tv out
สาย usb
คู่มือ

แล้วลองต่อเข้าคอมพ์ มันต้องลง driver อ่ะค่ะ ทำไงดี ในกล่องไม่มีแผ่น driver ให้เลย ไม่รู้ว่าปกติมีให้หรือเปล่า จะโหลดรูปลงคอมพ์ไม่ได้เลย ต้องโหลดจาก micro sd อย่างเดียวเลย
เด็กผี2522
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 23:09  

ไม่รู้เป็นยังไง เวลาผมถ่ายรูปทีไร รูปที่ถ่ายออกมามันมักจะเบลอเหมือนมือสั่นตลอด(จริงๆก็สั่นนะแหละ ใครมันจะไม่สั่นมั่งเนี่ย พยายามทำให้ไม่สั่นแล้วแต่มันก็ยังสั่นอยู่ดี) มีวิธีทำให้ภาพมันไม่เบลอและไม่สั่นมั่งมั๊ยครับ เพราะดูแล้วมันสั่นมากเลย เวลาดูในจอโทรศัพท์มันก็ไม่ค่อยเห็นหรอกครับ แต่พอเอามาต่อเข้าคอมนี่เห็นได้อย่างชัดเจนเลยว่ามันเบลอๆ เคยใช้รุ่น 607 มามันก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แต่รู้สึกรุ่น902นี่เวลาถ่ายรูปนี่มันยากกว่าเยอะเลยครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 00:35  

เด็กผี2522 ผู้เขียน:
ไม่รู้เป็นยังไง เวลาผมถ่ายรูปทีไร รูปที่ถ่ายออกมามันมักจะเบลอเหมือนมือสั่นตลอด(จริงๆก็สั่นนะแหละ ใครมันจะไม่สั่นมั่งเนี่ย พยายามทำให้ไม่สั่นแล้วแต่มันก็ยังสั่นอยู่ดี) มีวิธีทำให้ภาพมันไม่เบลอและไม่สั่นมั่งมั๊ยครับ เพราะดูแล้วมันสั่นมากเลย เวลาดูในจอโทรศัพท์มันก็ไม่ค่อยเห็นหรอกครับ แต่พอเอามาต่อเข้าคอมนี่เห็นได้อย่างชัดเจนเลยว่ามันเบลอๆ เคยใช้รุ่น 607 มามันก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แต่รู้สึกรุ่น902นี่เวลาถ่ายรูปนี่มันยากกว่าเยอะเลยครับ

..โอเค เราลองมาดูกันแบบวิธีง่ายๆ เนี่ย พอมือสั่นก็ถ่ายได้ไม่ดี..( ยังดี ที่รู้ว่าถ่ายไม่ดีเพราะมือมันสั่น ) มิงั้นโทษข้าวของที่ซื้อมาทุกที..

1. มันล๊อคโฟกัสหรือยังครับ ก่อนกดถ่าย ..
2.เปิดฟังชั่น ไนท์โหมด อยู่หรือป่าวววว ?
3. บางคนมีปัญหามือไม่นิ่งมากมาย.. อย่างที่แก้ยากมากๆ ครับ
4. ลองกลั้นหายใจไว้สักแป๊บ ตอนกดชัตเตอร์ สิครับ.. อาจช่วยได้
5.ศึกษาวิธี การใช้งานในคู่มือให้ถี่ถ้วน.. และก่อนจะซื้ออะไร ให้หาข้อมูลมากๆ อันนี้สำคัญมาก..แต่ดีที่สุด ลองไปเล่นของจริงก่อน ถ้ามีให้เล่น..
6.พยายาม ให้มือนิ่ง ( สะงั้น ) ..อิอิ
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ขอบคุณ หนุ่มนครนนท์
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 12:24  

ที่จริงเราอยู่จังหวัดเดียวกัน แต่ผมอยู่เขต อ.ปากเกร็ด

ไปซื้อมาแล้วเช่นกัน ที่เดียวกัน วันที่ 15 ส.ค. ใกล้ ๆ เที่ยง ลงไปกินข้าวที่ศูนย์อาหารชั้นล่าง กินไปเล่นไป คงเหมือนกันทุกเครื่อง ต้องแกะพลาสติกสีฟ้าที่เลนส์ออก ไม่งั้นมันจะมองโลกเป็นสีฟ้าหมด

วันนี้มาที่ทำงาน สรุปความไว พอ ๆ กับ M65 ที่ใช้อยู่เลย แล้วที่แน่ ๆ มันไวกว่า ไอโมบาย 609i มากทีเดียว

ผมลองเอาปากเป่าที่หูหูฟังด้านบนของจอ ปรากฎว่ามีไอน้ำเกาะด้านในทันที คงเป็นสาเหตุที่ฝุ่นเข้าไปสะสมอย่างที่เพื่อน ๆ บอกแน่เลย

เดี๋ยวจะตัดเศษผ้าบาง ๆ สีดำแล้วเอากาวลาเท๊กซ์แปะติดตรงร่องรูเพื่อกันฝุ่น ไม่รู้จะติดทนแค่ไหน ที่ใช้กาวลาเท็กซ์เพราะเวลาล้างจะได้ใช้คัตตอนบัตเช็ดน้ำถูออกได้ ไม่เสียโฉม

แต่ถ้าเพื่อน ๆ รู้วิธีแกะแผ่นหน้าออกมาได้ ผมจะใช้กาวตราช้างติดแผ่นผ้าสีดำที่ด้านในเลย รับรองกันฝุ่นจากรูนี้ได้ตลอดอายุ เพราะติดแน่นกว่ากาวลาเท็กซ์หลายสิบเท่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เเ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 12:34  

อยากรู้ว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่หรอ ? Laughing
xcx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ให้ข้อคิดนะไม่ได้ว่าอะไรใคร
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 00:21  

ก็เป็นคนหนึ่งที่ยังไม่กล้าใช้ I mo เพราะ กลัวพังใช้ NK สบายใจสุดเห็นคนอื่นรวมทั้งของตัวเองใช้ก็ไม่เคยมีปัณหาหรือถ้ามีก็ไม่นักหนานักแล้วใช้ NK เนี่ยที่บ้านใช้กันอยู่3-4ปีก็ไม่พังมากมายนักมีแต่เล็กเล็กน้อยก็พออภัยรุ่นของNK ที่ทนทนก็ต้อง ไม่ใช่ N แน่นอนหรือถ้าNก็ N70ทนมากมากลุงอยู่ต่างประเทศมาเมืองไทยกี่ปีก็เห็นN7มาด้วยทุกปีไปเล่นดูเครื่องก็ไม่รวนทั้งทีใช้มาจะ3ปีแล้ว
N73 จะทนพอใช้แต่มีรวนบ้างถ้าไม่รักษา แต่ N95 ยังไม่เห็นใครใช่เลยไม่รู้ โดยรวมที่บ้านใช้NKกันทั้งบ้านไม่มีเครื่องไหนเกเลยสักเครื่องในขนาดที่เพื่อนแม่ใช่ I MO เข้า0ไปเป็นที่เรียบร้อยทั้งที่ยังใช้ไม่ถึงปีแล้วยังเห็นเพื่อนที่ รร ก็บ่นก็ทั่วหน้าว่าถ้าใช้ไม่รักษาจะพังเร็วแล้วยังไม่เห็น I mo ที่ใช้แปบ3ปีไม่เกเลยยังไม่เคยเห็นมีแต่พังนี้ทีพังนั้นทีแล้ว0ก้ห่วยมากเพื่อนบอกมาไม่รู้เหมือนกันว่าจริงปะแล้วเท่าที่ดูเวลาไปดูตามใบlodeที่ให้lodeธีมหรืออื่นอื่นก็ ยังไม่เห็น I moสักเท่าไรคือไม่ค้อย โก อิน เตอร์ สักเท่าไรนะแล้วถ้าดูกันเป็นวัตสะดุที่ใช้ทําไม่ค้อยดีจริงจริงเพราะลองไปดูแล้วไปจับ902มาแล้วก็เห็นด้วยว่าไม่ดีไปเล่บกล้องมาก็ไม่ชัดมากเท่าที่เอามาเขียนว่า8 mถ้าชัดระดับนี้5mก็พอไม่ควนเขียนหลอกผู้บริโภคว่า8M แล้วคนที่เบื่อง่ายไม่ควนใช่เพราะ 902 lodeอะไรไม่ได้ไม่เหมือน NK ที่ติดโปรแกรมเพิ่มได้ใครที่ใช่NK แล้วเล่นเป็นคงรู้กันแล้วเรื่องทนเนี่ยไม่ใว้ใจ I mo สักเท่าไรนะอีกอย่างเวลาเปิดดูรู้902ช้ามากมากมากเลยอันนี้รับไม่ได้ที่สุด
syuthasa
Year's Star

หัวข้อ : ระหว่าง imobile 611, 912 และ 902 จะซื้ออะไรดี
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:32  

ต้องการที่เสียงดี เสียงเรียกเข้าเพราะๆ ดังๆหน่อย เสียงไม่แตก
อันดับรองลงมา ต้องการจอแสดงผลชัดๆ ให้ภาพสวยๆ
เรื่องกล้องไม่เน้นมาก
syuthasa
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:41  

ไม่ค่อยใช้งานเรื่อง download, e mail, หรืองาน internetเล่นเกมส์ หรือ load games มากนัก
แต่เน้นที่เสียงมากๆๆ อยากได้ที่เสียงดีๆ
หรือถ้าจะแนะนำรุ่นอื่นๆ ที่เสียงดีก็ได้ครับ
คนใช้อยู่ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณ หนุ่มนครนนท์
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 22:00  

ก็ใช้อยู่นะก่อนใช้ได้ยินเรื่องฝุ่นเข้าหน้าจอด้านหน้าง่ายมาอะนะ แนะนำให้เวลาวางโทรศัพท์ให้คว่ำหน้าลงช่วยได้เยอะเลย

เพราะเราใช้มานานล่ะฝุ่นเข้าเพียงน้อยนิดเท่านั้นเองอิอิ

ส่วนเวลาถ่ายถาพมันไม่ค่อยชัดอะนะอันนี้ต้องโษคนถ้าย 555+

แนะนำเลยว่า ให้กดค้างไว้ก่อน กดเบาๆ อะนะ แล้วค่อยกดแรงถ่าย แลวที่สำคัญมือต้องนิ่งด้วยอิอิ เป็นไปได้ก็กบั้นหายใจตอนถ่าย อิอิ

เท่าที่เราใช้ก็ดีนะ เวลาลงคอมอะ เสียบปุ๊บมันก็ได้เลยลากเพลงใส่ๆ อิอิ ไม่ต้องมานั้งติดตั้ง 555+

เสียงก็ดังดีนะ แต่เวลาฟังวิทยุ เฉพาะใส่หูฟังนะมันไม่ค่อยดังเลย แต่พอฟังออกลำโพงเสียงซ่าๆๆ มันก็เยอะไปอ่ะ รวมทั้งอัดเสียงและวีดีโอด้วยเสียงซ่าๆๆ ดังมาก แต่เวลาลงคอมรู้สึกเสียงชัดแจ๋ว ๆม่ซ่าและอะไรทั้งนั้น อิอิ

รวมๆแล้วก็ดีเลยทีเดียวคุ้มนะ
ตาลคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 13:33  

บอร์ดใหม่ 902 เข้าไปดูได้ครับ

http://www.yimwhan.com/board/board.php?user=ecchan
Su นครศรีธรรมราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิจฉา คุณหนุ่มนครนนท์ มากๆ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 11:59  

เรา อิจฉา คุณหนุ่มนครนนท์ มากๆ ที่มีโอกาศได้ซื้อ I 902 ในราคา 6880บาท(มีอุปกรณ์เสริมครบด้วย) ที่นาซ่า แต่เราซิไม่มีขาดโอกาสที่จะซื้อในราคานี้ได้ ยิ่งที่ศุนย์ ไอโมบาย นครศรีธรรมราช ราคายัง8900อยู่เลยและยังไม่ทราบว่าจะมีมีอุปกรณ์เสริมครบหรือไม่..ยิ่งหูฟังของโซนี่ไม่น่าจะให้ หูฟังบูลทูส ก็ไม่น่าจะมี(ถ้าทางบริบัทไม่เขียนรายละเอียดพนักงานจะไม่ให้) อือ..อิฉาจัง..บ้านเราทำไมไม่มีแบบ
    นาซ่าหรือแม่วังสื่อสาร
บ้างหนอ...จากคนขาดโอกาศ
เด็กนคร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 14:51  

ผมก็อยู่ นครคับ ราคาที่นี่มะค่อยลดลงเลย
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอจองในใจไว้ก่อน
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 19:10  

อยากได้นะ ที่ นาซ่า และแม่วังสื่อสาร ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วจ๊ะ....ช่วยกันโพสด้วยจ๊ะ เราอยู่ที่นครศรี..ราคายังไม่ลดเลย..ใครทราบช่วยบอกด้วยนะ
tuta1lee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : resize รูปภาพไม่เห็นได้เลย ทำยังไงวานบอก
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 10:04  

เราไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือหรอกนะ จึงอยากจะขอคำชี้แนะหน่อย
เราโทรไปถาม i-mobile เค้าบอกว่าเวลาส่ง MMS ส่งได้แค่ไม่เกิน 50 KB แต่ไอ้i-mobile902เนี่ยซึ่งมีความละเอียดถึง 8 MB (ยิ่งกว่ากล้องดิจิตอลอีก)กลับไม่มีฟังก์ชั่น resizeรูปอัตโนมัติ ถ้าอย่างนั้นเวลาจะถ่ายรูปที ก็ต้องคิดก่อนว่า เอ ฉันจะถ่ายเพื่อส่งMMS หรือว่าจะเอารูปไปล้างดีหว่า มัวแต่เสียเวลาอย่างนี้ก็ไม่ทันถ่ายพอดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 16:50  

nasa 6700 บาท
iDeaList
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 902 Club
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 21:50  

http://im902club.t35.com/Home.htm
ViruSTeaM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: resize รูปภาพไม่เห็นได้เลย ทำยังไงวานบอก
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 19:51  

tuta1lee ผู้เขียน:
เราไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือหรอกนะ จึงอยากจะขอคำชี้แนะหน่อย
เราโทรไปถาม i-mobile เค้าบอกว่าเวลาส่ง MMS ส่งได้แค่ไม่เกิน 50 KB แต่ไอ้i-mobile902เนี่ยซึ่งมีความละเอียดถึง 8 MB (ยิ่งกว่ากล้องดิจิตอลอีก)กลับไม่มีฟังก์ชั่น resizeรูปอัตโนมัติ ถ้าอย่างนั้นเวลาจะถ่ายรูปที ก็ต้องคิดก่อนว่า เอ ฉันจะถ่ายเพื่อส่งMMS หรือว่าจะเอารูปไปล้างดีหว่า มัวแต่เสียเวลาอย่างนี้ก็ไม่ทันถ่ายพอดี

มันมีไห้เลือกขนาดรูปครับ ที่เมนูกล้องอะ เลือกอันบนสุดใช้ส่งmmsได้ ส่วนขนาดที่ส่งได้ไม่เกิน300kb ผมลองส่งมาแล้ว อย่าไปเชื่อพนักงานมันมาก รู้ปูๆปลาๆ
ton_por
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ปุ่มกด 4 ทิศลอกง่ายจัง
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 01:53  

ผมชอบกล้องจากตัวน้มากเพราะชัดจริงๆ แต่ติ ตรงที่วัสดุที่ใช้ทำเกรดต่ำมากๆ ลอกง่ายและ ปุ่ม 4 ทิศที่เป๋นโครเมี่ยมอ่ะทำไมลอกง่ายจังเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: