Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 694 / เข้าชม: 1403405
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปุ่มกด 4 ทิศลอกง่ายจัง
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 00:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ton_por ผู้เขียน:
ผมชอบกล้องจากตัวน้มากเพราะชัดจริงๆ แต่ติ ตรงที่วัสดุที่ใช้ทำเกรดต่ำมากๆ ลอกง่ายและ ปุ่ม 4 ทิศที่เป๋นโครเมี่ยมอ่ะทำไมลอกง่ายจังเลย

ขอแนะนำให้ซื้อรุ่นอื่นครับ ถ้ายังไม่พอใจ หรือมีตังค์มากพอ

ของอย่างนี้อยู่ที่ความพอใจและการใช้งานครับ

ซื้อเครื่องมากล้อง 5 ล้าน แต่ไม่ถ่ายรูป ก็ไม่มีประโยชน์อะไร เอาเงินทิ้งป่าวๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 13:13  

อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 13:27  

คือว่าอย่างนี้นะ เมื่อครึ่งปีที่แล้วเราจะซื้อโทรศัพท์ เราอยากได้i-moมากๆTV901นะ แต่ว่าแฟนไม่ชอบเลยจำต้องไปซื้อNK6681 จนเดือนที่แล้วเราได้เจอกับi-moเข้า902จังๆโอ้แม่เจ้าเราตัดสินใจขายNK6681ทันทีกะว่าจะไปซื้อเลยแต่เงินยังไม่พอ เราก็ศึกษาข้อมูลมาตลอดเลยนะก็เห็นมีปัญหาหลักคือแบตหมดเร็วไปหน่อย พอจะมีวิธีแก้ปัญหาหน่อยไหมใครที่เป็นผู้รู้ช่วยอธิบายให้แจ่มหน่อยตอนนี้พิจารณาอย่างหนักเลย จะเป็นพระคุณอย่างมาก Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 13:37  

ของก็ดี ฟังก์ชั่นก็เยอะ ราคาก็ถูก ถ้าไม่ซื้อก็ไม่จะว่ายังไงแล้ว ตอนนี้เราขาย NK ไปแล้ว จะซื้อ902นี้แหละ แฟนเราก็จะซื้อแต่จะซื้อของNK แต่ตอนนี้เริ่มเฉมาทาง902แล้วละเพราะเราเป่าหูทุกวัน แล้วก็เปิดเวบให้ดูทุกวัน อิอิอิ I-MOBILE จงเจริญ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ความจำเป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายไอโมบาย 902 ประกัน 6 เดือน ราคา 4500 บาท (อุปกรณ์เกือบครบ)
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 09:57  

สภาพเครื่องยังใหม่เอี่ยม ไม่เคยตกหล่น แถมซองซิลิโคลนแผ่นกันรอยหน้าจอติดไว้แล้ว ท่านใดสนใจนัดดูสินค้าได้ครับ แถวบิ๊กซีลาดพร้าว..08-66622569
panther
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 19:03  

ตอนนี้ที่นาซ่าโฟนยังมีของอยู่รึเปล่าครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
อยากได้มากครับ
อิสระแห่งการใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 17:11  

ผมไปซื้อมาแล้วครับ วันนี้ที่ร้านนิดมาบุญครอง ราคา 5650 แล้วก็ใส่ซิมลองเครื่องก่อนออกมา ถามว่าวัสดุตัวเครื่องดีมั้ย ตอบตรงๆว่าพลาสติกทั้งดุ้น ไม่เหมือนตัวเครื่องของsony ที่เป็นสแตนเลส แต่ถ้าเทียบราคากับความสามารถของมัน ลืมเรื่องวัสดุตัวเครื่องไปได้เลยครับ ผมว่าคุ้มมากๆ ถ้าใครเล่นตัวนี้ ลองคิดดูว่าเวลาไปไหนแล้วเกิดเห็นอะไรอยากถ่ายขึ้นมา ตัวนี้มันใช่เลยครับ กล้องดีๆตัวนึงนี่เอง
james_blant77
Year's Star

จังหวัด: น่าน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 09:51  

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 16:59  

ร้านใหญ่ๆที่ต่างจังหัวดแถวภาคใต้ไม่มีครับมีแต่ช๊อปไอโมบายราคา8100บาทครับผมไม่สามารถจิงๆครับ
Aletlymerw
Year's Star

จังหวัด: jPymnbydayv
หัวข้อ : ขาย I-mobile902 เพิ่งซื้อ 3วัน 5000 บาท
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 17:55  

ขาย I-mobile902 เพิ่งซื้อ 3วัน ติดฟิลม์แล้ว
สภาพเหมือนใหม่ ยกกล่อง อุปกรณ์ครบ เมม 1G
083-0088114
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าไหร่หรอ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 23:26  

ราคาหลังปีใหม่น่าจะเหลือเท่าไหร่อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 23:25  

เราไปสอยมาแล้ว i-mo902เมือันที2นีเอง โอ้ไม่อยากจะบอกมันยอดมากล้องโคตรชัดเสียงแจ๋ว เมือนมีกล้องดดิจิตอลเลย ไม่เคยมีปัญาเลย ไมเสียายเงินจริงๆ อ้อ เราซื้อแค่ 5900เองถ้าใครอยากรู้สถานที่ Postตอบมานะ Very Happy Very Happy
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Postตอบแล้วจ๊ะ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 19:44  

[quote="Anonymous"]เราไปสอยมาแล้ว i-mo902เมือันที2นีเอง โอ้ไม่อยากจะบอกมันยอดมากล้องโคตรชัดเสียงแจ๋ว เมือนมีกล้องดดิจิตอลเลย ไม่เคยมีปัญาเลย ไมเสียายเงินจริงๆ อ้อ เราซื้อแค่ 5900เองถ้าใครอยากรู้สถานที่ Postตอบมานะ :D :D[/quote]

อยากรู้สถานที่มาก แล้วที่นครศรีธรรมราชมีไหม อยากได้ในราคาประมาณนี้มากคะ (อุปกรณ์ไดึรบหรือไม่้อะไรบ้างคะเช่น หูฟังของโชนี่ หูฟังเสตอร์ริโอบูลทูธ และเม็มโมรี่ 1 กิ๊ก)
ชาวร๊อค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากลองใช้ดูบ้างจัง
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 18:31  

นี่ๆ ผมสนใจอยากลองสอยมาใช้ดูมั่งอ่าครับ ในระแวกจังหวัดนนทบุรี มีที่ไหนขายมือหนึ่ง
ในราคาไม่เกิน 6 พัน มั่งอ่าครับ แล้วแถมอะไรมากับตัวเครื่องมั่งอ่าครับ ถ้าไงรบกวนช่วย
แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับผม
nasesus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 14:27  

หายากครับราคาไม่เกินหกพันแล้วอยู่ระแวกนอกๆ เพราะตอนนี้ศูนย์ยังขายอยู่8000เลย ผมซื้อที่มาบุญครองร้านนิด ราคา 5650 เมื่อเดือนพฤศจิกายน เมื่อวานเห็นที่ big C ขายอยู่ 7900 ถ้าอยากได้จริงๆเข้ามาซื้อที่มาบุญครองดีกว่าครับต่างกันหลายพันนะ
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอขอบพระคุณ คุณnasesusมากคะ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 20:19  

หายากครับราคาไม่เกินหกพันแล้วอยู่ระแวกนอกๆ เพราะตอนนี้ศูนย์ยังขายอยู่8000เลย ผมซื้อที่มาบุญครองร้านนิด ราคา 5650 เมื่อเดือนพฤศจิกายน เมื่อวานเห็นที่ big C ขายอยู่ 7900 ถ้าอยากได้จริงๆเข้ามาซื้อที่มาบุญครองดีกว่าครับต่างกันหลายพันนะ

ขอบคุณมากคะที่ช่วยบอกร้านมาให้...ถ้าให้ดีก้อซื้อส่งให้หน่อยจิ
hot_hot_h
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : รบกวนถามหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 10:30  

nasesus ผู้เขียน:

ถูกจังแฮะต้องไปสอยมาลองหน่อยแล้ว ว่าแต่ราคานี้เขาแถมอะไรมาให้พร้อมกับตัวเครื่องบ้าง
เหรอครับผม ถ้าไงรบกวนช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
จิรเวช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 16:49  

บอร์ดใหม่ของ 902 ไฉไลแจ่มแจ่วกว่าเดิม

http://forum.im902club.com/
centuryboy
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : มือถือเรื่องของนานาจิตตังนะ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 09:57  

Smile ผมพยายามตั้งใจอ่านความคิดเห็นของท่านทั้งหลายมาจนจบแล้ว มีความเห็นว่ามือถือมันเป็นเรื่องของต่างจิตต่างใจ บางคนว่ายังงั้นว่ายังงี้ ไม่เหมือนกันเลยสักคน สรุปแล้วถ้าใครจะซื้อมือถือใหม่สักเครื่อง หากมาอ่านความเห็นเหล่านี้แล้วอาจจะประสาทกิน ก่อนจะได้ใช้

ขอแนะนำว่าอ่านคุณสมบัติของเครื่องจากผู้รู้เขาแนะนำตามเว็บฯที่เชื่อถือได้ดีกว่า แล้วถามตัวเองว่าต้องการใช้เครื่องแบบไหน แล้วจึงตัดสินใจซื้อจะได้ไม่สับสนครับท่าน... Very Happy
ตูเข็ดแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ไว้ใจI-mobile
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 20:33  

เคยใช้รุ่น512 แล้วมานห่วย
ห่วยในที่นี้คือไม่ทน ใช้ได้แค่3เดือนก็ออกอาการคือ หน้าจอดับเป็นบางครั้ง, คุยแล้วอีกฝั่งไม่ได้ยินเสียงเรา, คุยอยู่แล้วเครื่องดับเอง(แบตยังไม่ทันหมด), ถ่ายVDOแล้วไม่มีเสียง
เลยไม่กล้าใช้รุ่นอื่นของi-mobileอีกเลย
ดวงไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 17:01  

ดวงไม่ดีเนอะ ( หรือใช้ไม่ถนอม )
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 00:32  

ผมไม่ชอบ i mobile เพราะบริการห่วยมาก

ผมซื้อมือถือตอนนั้นรุ่น idea 602 ยังไม่ทันใช้เลย หูฟังดับไปข้างนึงแล้ว

บังเอิญไม่ได้ซื้อ 0 ซื้อร้านเช่า เขาบอกให้ไปเคลมที่ 0

พอไปถึง โห ทำไมคนมันมาเคลมเยอะจังฟะ - -"

จากนั้นก็ลงใบอาการ และมอบหูฟังไป บอก 2 อาทิตย์ได้

ผ่านไป 2 อาทิตย์

ผ่านไปเดือนนึง

ผ่านไป 3 เดือน

แล้วเข้าเดือนที่ 5 ผมทำมือถือหาย (น่าจะเรียกว่าโดนชิ่งมากกว่า เพราะหล่นปุ๊บ มันชิ่งเอาไปปั๊บเลย)

ประมาณ 10 วันต่อมา 0 แจ้งมาว่า หูฟังซ่อมเสร็จแล้ว มารับได้เลย

แมร่ง เซ็ง..
uun'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ 555+
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 23:12  

อยากรู้อ่ะครับว่าตอนนี้ยังมี I-Mobile 902 ขายอยู่รึเปล่า ราคาเท่าไหร่ มีไรแถมมาบ้างไปเดินๆๆแถวMBKก็ไม่เห็นเลย ใครรู้ใครเห็นก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 03:20  

แถว big c มีเยอะแยะ สาขาของแม่วังก็ได้ เราซื้อมาแล้ว 5900 เมม 1 จิก หูฟัง สายชาร์จ
inferno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 12:57  

ไปหยิบมาเรียบร้อย6200 สายชาจ(บอกไมเนี่ย) หูฟังสองเส้นของ 1เส้นของi อีกอัน ของse 1เส้น

ที่เปลี่ยนยางหูฟัง4ชุด(สำรอง) แมม1 g เสื้อ1ตัว อันนี้ จีบจนได้เสื้อมาตัว

ขอบอกว่าตกใจมากที่ ลำโพงดังมากมาย แล้วไม่แตกซะงั้น ปกติ i มานลำโพงไม่ค่อยจะดี แต่รุ่นนี้ดีมากมาย กล้องพยายามทดลองดูอยู่ ใชงานค่อยข้างวุ่นวายเพราะออกแบบมาเป้นกล้องดิจิตอล จริงๆ

หงุดหงิดอย่างเดียว จอยสติ๊กมันอ่า ใช้ไม่ชิน น่าจะมีปุ่ม4ทิศทางมาให้หน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 14:28  

MBK ไปร้านข้าง ๆ ศูนย์ ไอโมบายสิ ยังมีเหลืออยู่

หกพันต้น ๆ ลองไปดูนะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 16:56  

[quote="inferno"]ไปหยิบมาเรียบร้อย6200 สายชาจ(บอกไมเนี่ย) หูฟังสองเส้นของ 1เส้นของi อีกอัน ของse 1เส้น

ที่เปลี่ยนยางหูฟัง4ชุด(สำรอง) แมม1 g เสื้อ1ตัว อันนี้ จีบจนได้เสื้อมาตัว

ขอบอกว่าตกใจมากที่ ลำโพงดังมากมาย แล้วไม่แตกซะงั้น ปกติ i มานลำโพงไม่ค่อยจะดี แต่รุ่นนี้ดีมากมาย กล้องพยายามทดลองดูอยู่ ใชงานค่อยข้างวุ่นวายเพราะออกแบบมาเป้นกล้องดิจิตอล จริงๆ

หงุดหงิดอย่างเดียว จอยสติ๊กมันอ่า ใช้ไม่ชิน น่าจะมีปุ่ม4ทิศทางมาให้หน่อยนะ[/quote]

แล้วซื้อที่ไหนละ...ร้านอะไรละครับไม่เห็นบอกเลย
inferno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 23:40  

ลืมไป พอดี ผมอยู่ยะลา ซื้อที่0เทเลวิซ ของยะลาครับ
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 11:11  

ขอบคุณมาก เราอยู่นครศรีฯ ที่0ไอโมบาย ราคายังสูงอยู่คือราคา 8100 พอได้แนวทางแล้วเดี่ยวเราจะไปดูที่0เทเลวิชด้วย ว่ามีหรือเปล่า เราว่าไม่มีอีแระ ที่นครศรีบ้านเราเศรษฐกิจไม่ดี มีคนจนมากร้านก้อไม่ค่อยสั่งมาขาย เราเลยไม่ค่อยได้ซื้อของถูก(ยะลาเศรษฐกิจดี ยางพารา ราคาดี คนรวยมากก้อสั่งมาขายในราคาถูกได้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้วย
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 19:05  

อยากได้ไอโมบาย 902 สีแดง ยังมีอีกหรือเปล่าคับ ราคาเท่าไร ช่วยตอบด้วยคับ
k_negative
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 16:58  

ก็โอเคนะ ใช้มาหลายรุ่นแล้ว ก็ทนดี (อยู่ที่การใช้ของแต่ละคนด้วยแหล่ะ)
แต่ปัญหาที่พบในรุ่นนี้คือ
1. บางครั้งเครื่องมันค้างไปเอง แต่รอสัก 15 วิ มันจะรีเซตใหม่เอง
2. ฝุ่นเข้าไปอยู่ในหน้าจอง่ายอ่ะ รู้สึกมันจะเข้ามาทางช่องหูฟัง
นอกนั้นโอเคนะ กล้องถ่ายออกมาแล้วกล้องดิจิตอลผมสู้ไมไ่ด้ ลูกเล่นกล้องเยอะ
(พูดง่าย ๆ คือ เอาตัวนี้เพราะกล้องมันอ่ะแหล่ะ)
ลำโพงเสียงค่อนข้างดี
poom076
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 21:27  

Very Happy
ใช้มาแล้วตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ
ราคา 9900
สมใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เรื่องกล้องกับเรื่องเสียง
ผมยกนิ้วให้เลย
อีกอย่างผมทำงานใช้ภาพถ่าย วีดีโอ และอัดเสียง
มากๆๆ
ไม่ผิดหวังจริงๆ ภาพชัด สวยคม วิดีโอชัดมากระดับวีซีดีได้เลย
ฟังก์ชั่นเหมือนกล้องดิจิตอลเลยครับ
ซื้อมาไม่ผิดหวังจริงๆๆ Laughing
23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 902
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 01:04  

อยากได้อะ
ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 12:02  

ซื้อมาอาทิตย์ที่แล้ว ก็โอเคนะครับ ซื้อ เจมาร์ท แถวบ้าน ขี้เกียจเข้า mbk

6490 บ. ถ้าเข้า mbk คงถูกกว่านี้อีกพอสมควร

ของใกล้หมดแล้วมั้ง ไปดูตามศูนย์ไอโมบายไม่มีแล้ว

โอเคทุกอย่างครับเรื่องมัลติมีเดีย แต่เรื่องวัสดุต้องทำใจนะ พลาสติกเกือบหมดเลย

กล้องชัดใช้ได้ครับ โอเค ถ้าไม่เน้นเรื่องวัสดุ ซื้อเลยคุ้ม ราคา หกพัน บวกลบ

ได้กล้อง 5 ล้าน กับ ลำโพงดังบึ้ม ๆ

Very Happy
ชา(ย)ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 11:22  

อยากทราบว่าราคาตอนนี้ที่ MBK หรือห้างใกล้เคียง ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tanก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 05:22  

มีใครจะขายให้ราคา 2500 ติดต่อ 0868861419
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 01:21  

อ่าช่วง10-20มีนาจะมีให้ผมซื้อมั้ยเนี่ยอยากได้ใจจะขาดแว้ว
รอเกรดออกถ้าได้4.0ซื้อเลยอิอิ
snowyam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 18:23  

ขาย 902 อุปกรณ์ครบ 6,500 บาท โทร 0814082400 เอก บริการส่ง ตจว
foolsghost
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 20:42  

ขอถามแฟนพันธ์ของ im 902 หน่อยครับว่า
1.ตัวนี้มีโปรแกรมไฟฉายไหมครับ
2.สามารถใช้ แฟลชในการทำเป็นไฟฉายได้ไหมครับ
3.นาฬิกาปรุงตั้งครั้งเดียวแล้วปลุกได้ทุกวันเลยไหมคับ เพราะ โนเกีย ต้องตั้งใหม่ทุกวัน เบื่อ
ครับบ้างที่กลับบ้านดึกลืมตั้งไปทำงานสายโดนเจ้านายว่าอีกเซง
ถ้ามีตามที่ผมถามมาผมตัดสินใจซื้อเลย ฮิฮิ ขอขอบคุณท่านที่ตอบให้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 11:37  

ขอถามแฟนพันธ์ของ im 902 หน่อยครับว่า
1.ตัวนี้มีโปรแกรมไฟฉายไหมครับ
2.สามารถใช้ แฟลชในการทำเป็นไฟฉายได้ไหมครับ
3.นาฬิกาปรุงตั้งครั้งเดียวแล้วปลุกได้ทุกวันเลยไหมคับ เพราะ โนเกีย ต้องตั้งใหม่ทุกวัน เบื่อ
ครับบ้างที่กลับบ้านดึกลืมตั้งไปทำงานสายโดนเจ้านายว่าอีกเซง
ถ้ามีตามที่ผมถามมาผมตัดสินใจซื้อเลย ฮิฮิ ขอขอบคุณท่านที่ตอบให้ครับ

[u][b]ตอบ[/b][/u]
1 ไม่มี
2 ใช้ไม่ได้เพราะไม่ใช่ไลท์(แฟลตเหมือนกับก้องดิจิตอล คือถ้ากล้องดิจิตอลใช้แฟลตเป็นไฟฉายไม่ได้ 902 ก็ใช้ไม่ได้)
มีโปรแกรมนาฬิกาปลุกด้วยปลุกได้ทุกวันก็ได้ หรือจะกำหนดปลุกวันจันทร์-ศุกร์ ก็ได้ โดยตั้งเพียงครั้งเดียวไม่ทุกวันเหมือนโนเกีย[/u]
spain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 08:10  

อยากรู้ว่า 902 ยังผลิตอยู่หรือเปล่าเอ่ย หรือว่าเลิกผลิตไปแล้ว เพราะว่าแฟนเราอยากได้ Crying or Very sad Crying or Very sad
อย่าซื้อมัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 21:01  

snowyam ผู้เขียน:
ขาย 902 อุปกรณ์ครบ 6,500 บาท โทร 0814082400 เอก บริการส่ง ตจว

มิงบ้างป่าว ไอ้ฟาย มือหนึ่งไม่ถึงหกพันของครบ ที่ชาร์ด เม็ม1g สายav สายต่อหูฟัง หูฟังsony ไอ้ฟาย ขายแบบ ฟายๆ หน้าด้านชิบหายเลย
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 19:58  

รูปจาก 902 ไม่ได้แต่งใดๆ crop อย่างเดียว

[img]http://img153.imageshack.us/my.php?image=reimg00110ob4.jpg[/img]
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: *
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 20:06  

** ผู้เขียน:
รูปจาก 902 ไม่ได้แต่งใดๆ crop อย่างเดียว

[img]http://img153.imageshack.us/my.php?image=reimg00110ob4.jpg[/img]
[/img]http://img153.imageshack.us/img153/3826/reimg00110ob4.jpg[img] [/img]
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: *
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 18:43  

** ผู้เขียน:
โทษที รูปไม่ขึ้นซะงั้น

[img]]http://img153.imageshack.us/img153/3826/reimg00110ob4.jpg[/img]
Foilster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 08:17  

ใครที่หาของไม่ได้ตอนนี้ lot ใหม่เข้ามาแล้วนะครับ
ซื้อมาเมื่อวานที่ร้านนิด MBK 5350 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : va
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 15:21  

ไอโมบายน่าจะทำกล้อง 5 ล้านออกมาใหม่บ้างเนอะแต่ตัวนี้ก็โอนะแต่มันใหญ่ไปหน่อยอ่ะ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 15:24  

ไม่รู้lotใหม่แบตจะทนไหมหรือมีอะไรเปลี่ยนแปลงอ่ะป่าว
Takumi9
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 16:30  

ตอนนี้มันยังจะมีมือ1ขายอยู่ป่าวครับ ราคาประมาณเท่าไรช่วยบอกที
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 16:33  

Takumi9 ผู้เขียน:
ตอนนี้มันยังจะมีมือ1ขายอยู่ป่าวครับ ราคาประมาณเท่าไรช่วยบอกที

มีครับ ร้านนิดอยู่ที่ 5600 บ. ตามศูนย์ไอโมบายก็อัพขึ้นไปอีกหน่อย

ส่วนตามต่างจังหวัด ก็สูงกว่านี้นิดหน่อยครับ โดยรวมตอนนี้เครื่องหาไม่ยากเท่าไร มีมาเรื่อยๆ
คนเคยใช้ I-Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **** อย่าไปใช้มันเลยครับ ****
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 14:35  

**** อย่าไปใช้มันเลยครับ ****

อย่าไปใช้...และอย่าไปซื้อ....มันเลยครับ...หากเครื่องเสียมามันบริการห่วยแตกมากๆๆๆๆ ขอบอก ยิ่งสาขาที่ ชั้น 4 MBK อ่ะนะ...ผมจะทะเลาะกับมันมาทีนึง แล้ว..คิดดูเองล่ะกันผมซื้อเครื่องมา หมื่นสองพันเก้าร้อยบาทถ้วน (12900) อีก สองเดือนจะหมดประกันผมซ่อม ไป 9 ครั้งเลยอ่ะ ช่างห่วยๆมันซ่อมไม่ได้จนต้อง เปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ห่วยๆ มาทั้งหมด 3 เครื่อง แต่...กว่าจะเปลี่ยนได้ก็เล่นผมซะเหนื่อยเลย..ต้องโทรไปจิกมันเลยอ่ะ มิหนำซ้ำตอนแรกที่ MBK มันไม่ยอมเปลี่ยนให้ต้องรอซ่อม 2 สัปดาห์ และมันก็บอกว่าไม่มีเครื่องสำรอง แต่ผมเห็นกับตาว่ามี ลูกค้าเอาเครื่องสำรองมาคืนต่อหน้าต่อตาผมอ่ะ .... ผมก็ชักเดือดนิดๆล่ะสิ โทรไปที่สำนักงานใหญ่มันเลยที่ตึก SW Park กว่าจะติดอ่ะนะ พอติดมันก็เลยโยนเรื่องกันไปกันมา ผมไม่ว่าอะรัย รอมันก่อน 1 วัน ผมเลยจัดแจง สแกนใบส่งซ่อมไปโพสต์ไว้ที่ เว็บหลักของ ไอโมบาย แล้วก็ส่งให้ สคบ. ส่งให้ผู้จัดการมันด้วย โห....คราวนี้ล่ะ พนักงานที่ MBK. มันร้อนก้นเลยอ่ะ รีบหาเครื่องสำรองมาให้เลย และอีกอย่างที่ผมว่ามันห่วยก็คือ ผมไปรับเครื่องซ่อมที่ชั้น 4 แล้วเดินลงบันไดเลื่อนมาถึงชั้น 2 เครื่องดับพอเปิดแจ้งว่า Insert SIM อย่างเดียวเลยอ่ะ เออ...ลืมบอกไปว่างานนี้ AIS ก็เหนื่อยเพราะทางไอโมบายมันบอกผมว่าซิมไม่ดี อ่ะผมก็ไปเปลี่ยนซิมมาเลยใหม่กิ๊ก... GSM Advance ซึ่งซิมเดิมผมตอนที่เครื่องมันเจ๊งผมก็ถอดออกไปใส Nokia 3310 ไม่มีปัญหาอารายเลย....สรุปว่าอย่าไปเห็นแก่ของถูกๆ หว่ยๆอย่าง I-Mobile เลยครับพี่น้อง....เด่วจะรู้สึกแย่ๆ... ตอนนี้ผมใช้ Nokia 6233 ใช้ดีมากขอบอกๆๆๆ นี่ว่าจะไปซื้อ 6121 มาใช้ 3G อยู่เนี่ย รอทาง AIS ติดต่อกลับมาก่อน เพราะจะถามรายละเอียดเกี่ยวกับ 3G ว่าอัตราการ UPLOAD/DOWNLOAD มันเปงยังงัยกันแน่ะ

... คนเคยใช้ I-Mobile ....
เมื่อมันแล้ว!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อมันแล้ว!
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 18:00  

ใช้ไอโมบายอยู่ก็ดีครับ อย่าง A20 ตัวเก่านี้ชอบมากๆ แต่พอเสียขึ้นมา+แบตเสื่อมนี่ลืม ทิ้งไปได้เลยไม่มีอุปกรณ์ แบบก็บวมง่ายศูนย์ก็ไม่เอามาขายให้พียงลงชื้อไว้ นี่ใช้มาจนแบตจะระเบิดอยู่แล้ว ต้องไปเดินหาซื้อตามเสือป่าเอาเองตามมีตามเกิด ผมว่าถ้าจะเอาอะไรมาขายน่าจะมีอุปกรณ์เข้ามาด้วย เพราะแต่ละรุ่นของไอโมบาย หยิบเอาของคนนั้นมาติดของตัวเอง จึงมีความหลากหลายเรื่องลูกเล่น แต่ข้อเสียคือเมื่อมันมีความหลายหลายเลยหา standard ไม่ได้อย่างแบตที่ผมต้องการอยู่จนป่านนี้ยังหาไม่ได้ และเลิกใช้ไปแล้ว เพราะถ้าเป็นแบตมาตราฐานเหมือนกับที่ใช้ทุกรุ่นของบางยี่ห้อมันก็ไม่เป็นปัญหา แต่นี่ไม่ใช่เหมือนขายครั้งเดียวแล้วทิ้ง ไร้การดูแลจากศูนย์ แล้วศูนย์บริการไม่รู้ไปรับพนักงานมาได้อย่างไง บริการแย่แม่ค่าขายส้มตำในซอยบ้านยังบริการดีกว่าเสียอีก!
Cute_deaR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : """""""""""""""""""
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 16:55  

โลตัส ท่าศาลา นครศรี มีขายอยู่หลายเครื่อง ไม่เห็นมีใครสนใจเลย

ส่วนเราซื้อมาจากคาร์ฟูนครศรี ตอนที่ซื้อตอนนั้นพนักงานบอกว่านี่เป็นเครื่องที่สองที่จะขายได้ถ้าเราซื้อ

พอไปถามอีกทีตอนมิถุนาปีนี้เค้าว่ายังไม่มีคนสนใจเลย สรุป รุ่นนี้ นครศรีคนไม่สนใจเลย และตั้งแต่เราใช้มาปีกว่าแล้ว ยังไม่เจอใครใช้รุ่นนี้เลย

จากวันนั้นถึงวันนี้ใช้มาโดยรวมก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย จะมีก็แต่เครื่องค้างเวลาคนโทรเข้ามา

แล้วมันก็ดังอยู่นั่นแหละ เป็นนานนานครั้งอ่ะนะ อันนี้ก็ไม่ว่าอะไรกัน

ซื้อมาตอนธันวาโน้น ธันวานี้ก็สองปีแล้ว การใช้งานถือว่ายังไม่มีปัญหาให้หนักใจ

ใครอยากได้รุ่นนี้ก็คิดได้เลยว่า ซื้อแล้วคุ้ม กล้องชัดมาก เราเอารุปไปล้างเป็นพันรูปแล้ว

ชัดกว่ากล้อง sony cyber shot ของเราอีก คุ้มกับเงินที่เสียไป

แต่วันนี้ลองไปถามร้านโทสับเล่นเล่นว่าถ้าขายเครื่องนี้จะได้เท่าไหร่ สรุปเค้าไม่รับค่ะ แป๋วเลย อิอิ

เค้าว่า กลัวขายไม่ออก ซะงั้น แต่ถึงเค้ารับ เราก็ไม่ขายหรอก มีของดีอยู่ในมือจะขายทามมมมมมมายยยยยยยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 20:54  

ขายไอโมบาย902 ครับ

ราคา3400ครับ

สภาพดีครับ อุปกรณ์ครบครับ

เมม 1 กิ๊ก

สนใจติดต่อ 0837121580

ด่วนนะครับ
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากบอก คุณ Cute_deaR
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 17:12  

เราคนหนึ่ง ที่เป็นคนท่าศาลา และใช้ไอโมบาย902 เหมือนกัน เราเคยถามซื้อที่โลตัสคุ้มค่า ท่าศาลาเหมือนกันแต่ตอนนั้นขายในราคา 8900 บาท ต่อมาเรามาพบไอโมบาย902 ที่จากคาร์ฟูร์ นครศรีฯ ซื่งเป็น คอนไซด์ไอโมบาย ไม่ใช่ Shopไอโมบาย จึงขายถูกกว่า ราคา 7900 ในตอนนั้น เราเลยซื้อมา 1 เครื่อง ใช้ดีมากเลย กล้องก็ชัดดีมาก(เทียบกับบรรดากล้องมือถือทั้งหมด)ก็คุ้มดีเหมือนกันกับเงินที่เสียไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย IMOBILE 902 สภาพ 90%
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 01:14  

ขาย IMOBILE 902 สภาพ 90% อุปกรณ์มี สายชาร์จ หูฟัง สายดาต้าเมม 256
ขาย 3000 บาท ใครสนใจโทรมาได้ ครับ 081-580-9330 สดวกแถวหลักสี่ครับ
maxniti22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ I-Mobile 902
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 19:18  

รับซื้อ I-Mobile 902 ราคาประมานไม่เกิน 3200 ขอ สภาพดี ใครสนใจขายติดต่อ

fingon_ringerill@hotmail.com

โทร 0863186230
tornarian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมถูกใจในรุ่นนี้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 12:05  

ผมได้ติดตามอ่านข้อมูลจากที่ลงไว้ทั้งหมดแล้ว แล้วผมก็ตัดสินใจว่า นี่แหล่ะโทรศัพท์มือถือที่ผมอยากได้ ปกติผมเคยใช้ 3250 อยู่ ซึ่งชอบดีไซน์ของมัน แต่ด้วยระยะเวลาที่ยาวนาน ผมใช้งานจนมันไม่สามารถใช้งานได้อีกแล้ว (จอแตก ที่บิดด้านล่างคลอน) ซึ่งทำให้ตัดสินใจ แล้วผมโชคดีตรงได้มือสองมาในราคาไม่สูงนัก และถูกใจในฟังค์ชั่นกล้องครับ (ผมชอบถ่ายภาพ) ถ้าเกิดมองภาพรวม ๆ เสียงดี ระดับนึงครับ แต่ถ้าเทียบกับ 3250 ก็ยังสู้ไม่ได้ แต่ผมว่าไม่แตกต่างเท่าไหร่ครับ อุปกรณ์โดยรวม ถือว่า คุณภาพตามราคา ไม่ดีมาก และร่อนง่ายพอสมควรถ้าคุณไม่ระวัง (การใช้ของควรถนอมนะครับไม่ใช่สมบุกสมบันเกินไป Rolling Eyes) แฟนผมกับผม ตอนนี้ใช้ I-mobile กันทั้งคู่แล้ว และก็ไม่มีปัญหาอะไร ที่เกิดขึ้น ยังใช้ได้ปกติ มีแต่แฟนถูกขโมยไปแต่ได้คืน 555 Twisted Evil ชอบฟังค์ชั่นกล้องครับ เหมือนเราได้กล้องดิจิตอล 1 ตัว ที่คุยโทรศัพท์ได้ ฟังเพลงได้ แนะนำว่า รุ่นนี้ถ้าคุณมีใจรักการถ่ายภาพ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ขอติเรื่อง แบต ดูแล้วหมดเร็วไปนิสเดียว หุหุ แต่ก็อย่างว่าคับ กล้องดิจิตอล ก็ยังต้องเปลี่ยนแบตกันบ่อย ๆ ถ้าคุณถ่ายภาพหนัก ๆ โดยรวม ถูกใจครับรุ่นนี้

I love I-mobile 902 Razz
Mattyyyyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผมถูกใจในรุ่นนี้ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 16:05  

tornarian ผู้เขียน:
ผมได้ติดตามอ่านข้อมูลจากที่ลงไว้ทั้งหมดแล้ว แล้วผมก็ตัดสินใจว่า นี่แหล่ะโทรศัพท์มือถือที่ผมอยากได้ ปกติผมเคยใช้ 3250 อยู่ ซึ่งชอบดีไซน์ของมัน แต่ด้วยระยะเวลาที่ยาวนาน ผมใช้งานจนมันไม่สามารถใช้งานได้อีกแล้ว (จอแตก ที่บิดด้านล่างคลอน) ซึ่งทำให้ตัดสินใจ แล้วผมโชคดีตรงได้มือสองมาในราคาไม่สูงนัก และถูกใจในฟังค์ชั่นกล้องครับ (ผมชอบถ่ายภาพ) ถ้าเกิดมองภาพรวม ๆ เสียงดี ระดับนึงครับ แต่ถ้าเทียบกับ 3250 ก็ยังสู้ไม่ได้ แต่ผมว่าไม่แตกต่างเท่าไหร่ครับ อุปกรณ์โดยรวม ถือว่า คุณภาพตามราคา ไม่ดีมาก และร่อนง่ายพอสมควรถ้าคุณไม่ระวัง (การใช้ของควรถนอมนะครับไม่ใช่สมบุกสมบันเกินไป Rolling Eyes) แฟนผมกับผม ตอนนี้ใช้ I-mobile กันทั้งคู่แล้ว และก็ไม่มีปัญหาอะไร ที่เกิดขึ้น ยังใช้ได้ปกติ มีแต่แฟนถูกขโมยไปแต่ได้คืน 555 Twisted Evil ชอบฟังค์ชั่นกล้องครับ เหมือนเราได้กล้องดิจิตอล 1 ตัว ที่คุยโทรศัพท์ได้ ฟังเพลงได้ แนะนำว่า รุ่นนี้ถ้าคุณมีใจรักการถ่ายภาพ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ขอติเรื่อง แบต ดูแล้วหมดเร็วไปนิสเดียว หุหุ แต่ก็อย่างว่าคับ กล้องดิจิตอล ก็ยังต้องเปลี่ยนแบตกันบ่อย ๆ ถ้าคุณถ่ายภาพหนัก ๆ โดยรวม ถูกใจครับรุ่นนี้

เเล้วที่ว่าได้มาราคาไม่สูงนักเนี่ย

เท่าไหร่ ที่ไหนครับ??
2131so
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขายครับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2008 14:55  

ใคร สนใจผมอยากปล่อยครับ ใช้งานได้ดีอยู่ทุกฟังชั่น มีหูฟัง ให้ ของแท้ ที่ชาร์ต โมโต

อยากปล่อยที่ 2000 ครับ โทรมา 085-9424266 หนุ่มครับ

สีดำครับผม
Tornarian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผมถูกใจในรุ่นนี้ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 13:56  

Mattyyyyyy ผู้เขียน:
tornarian ผู้เขียน:

เเล้วที่ว่าได้มาราคาไม่สูงนักเนี่ย

เท่าไหร่ ที่ไหนครับ??

------------------------------------------------------

ผมรับซื้อมือสองตามอินเตอร์เน็ตครับผม ราคาที่ได้มา อยู่ที่ 1700 เองครับผม แต่คงต้องต่อรองกับคนที่ขายหน่อยแล้วกันครับ ปัญหาที่เจอคือ แบตหมดเร็วจริงๆ 555 ตอนนี้เลยลงทุนซื้อแบต I-mobile 902 เพิ่มอีกตัวก็ 350 บาท เอาไว้ใช้ถ่ายรูปได้ชัดเจนทีเดียวครับ สำหรับที่มีึคนจะขาย 2000 กว่าบาท รบกวน เช็คสภาพด้วยนะครับผม อีกเรื่องคือ ปุ่มคอนโทรล Joystick แหม่ะผมอยากจะให้มันเป็น ปุ่มกด 4 ทิศทางจริงๆ 5555 ความรู้สึกมันไวดีจริงๆ 555 อีกเรื่องถ้าเล่นรุ่นนี้ อาจจะต้องทำใจกับ การตอบสนองที่อาจจะดีเลย์สักนิดนะครับ แต่เท่าที่ปรับการใช้งาน ผมว่าไม่น่ามีปัญหา สำหรับพวกที่ไม่ได้ใช้ ซิมเบียน มาก่อน หุหุ

วันนี้ลองเอาภาพที่ถ่ายด้วย 902 มาให้ชมกันครับผม อาจจะไม่สวยมากเพราะยังเป็นมือใหม่หัดถ่ายอยู่ครับ

http://upload.bluegy.com/show.php?2613a3402819b0b4d1ecdc0110d36aa6.JPG

http://upload.bluegy.com/show.php?7f5ce41574c40c5ad98f7dfc5154db51.JPG

http://upload.bluegy.com/show.php?20166dbb436d0a863d7cc1fec058a75f.JPG

http://upload.bluegy.com/show.php?b111fb70389486870cd5fd6f8df851fe.JPG

http://upload.bluegy.com/show.php?105ae88c694794c9bd9f52891fd78c39.JPG

http://upload.bluegy.com/show.php?3964cd04506d884be6424448e7a34f37.JPG

http://upload.bluegy.com/show.php?dbb73570a53a449ca26e989a0bf56336.JPG

ปล. รูปเหล่านี้ยังไม่ได้ทำการตกแต่งใด ๆ ทั้งสิ้น ไม่ได้ลด ไม่ได้เพิ่ม ไม่ได้เข้า Photoshop มาจากกล้อง I-mobile 902 โดยตรง

ปล.2 อยากจะรู้ว่ามีคู่มือการใช้งานหาได้ที่ไหนมั่งครับ จะได้รู้ว่าฟังค์ชั่นทั้งหมดมันคืออะไรแล้วสามารถใช้งานอย่างไรได้มั่ง เพราะปกติจะถ่ายแบบ Mocro Focus อยากรู้ว่านอกนั้นมีอะไรให้ใช้งานได้อีก หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 08:40  

อยากได้รุ่นนี้ มีใครจะขายติดต่อมาได้นะ ขอที่ใช้งานได้ปกติ ไม่เคยแกะซ่อม
enternity_gang@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้มันยังจะมีมือ1ขายอยู่ป่าวครับ ราคาประมาณเท่าไร
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 00:31  

ตอนนี้มันยังจะมีมือ1ขายอยู่ป่าวครับ ราคาประมาณเท่าไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 08:42  

เคยใช้ตัวนี้ ขอบอกว่าถ่ายรูปได้คมชัดดีจริงๆ เคยใช้ k800i ด้วย เปรียบเทียบภาพถ่ายสู้ im 902 ไม่ได้เลย มันละลายเป็นภาพสีน้ำซะงั้น ลองเอาไปล้างที่ร้านขนาดภาพ 4 x 6 ภาพ 3 ล้าน k800i นี่ยังไม่คมชัดเท่า 1 ล้านของ im 902 แต่ว่ามันปิดเสียงกล้องไม่ได้นี่สิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:34  

Anonymous ผู้เขียน:
เคยใช้ตัวนี้ ขอบอกว่าถ่ายรูปได้คมชัดดีจริงๆ เคยใช้ k800i ด้วย เปรียบเทียบภาพถ่ายสู้ im 902 ไม่ได้เลย มันละลายเป็นภาพสีน้ำซะงั้น ลองเอาไปล้างที่ร้านขนาดภาพ 4 x 6 ภาพ 3 ล้าน k800i นี่ยังไม่คมชัดเท่า 1 ล้านของ im 902 แต่ว่ามันปิดเสียงกล้องไม่ได้นี่สิ

ภาพ 1 ล้าน แต่เลนกล้อง 8 ล้าน เมิงนี่เปรียบเที่ยบอะไรได้ปัญญาอ่อนดีเนอะ ไอ้ควาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 19:51  

ภาพ 1 ล้าน แต่เลนกล้อง 8 ล้าน เมิงนี่เปรียบเที่ยบอะไรได้ปัญญาอ่อนดีเนอะ ไอ้ควาย

ภาพ 1 ล้าน แต่เลนกล้อง 8 ล้าน เมิงนี่เปรียบเที่ยบอะไรได้ปัญญาอ่อนดีเนอะ ไอ้ควาย[/quote]
อะไรของเิมิง ใครไปทำไรให้เมิง ถึงออกมาด่าเขาอย่างนี้ เิมิงแหละเดรัจฉานตัวจริง อยู่ดีๆมาเห่าหอนคนอื่นเขา สิ้นคิดหว่ะสาดดด ไม่ต้องตอบโต้นะเพราะไม่เข้ามา่อ่านแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 17:16  

อะไรของเิมิง ใครไปทำไรให้เมิง ถึงออกมาด่าเขาอย่างนี้ เิมิงแหละเดรัจฉานตัวจริง อยู่ดีๆมาเห่าหอนคนอื่นเขา สิ้นคิดหว่ะสาดดด ไม่ต้องตอบโต้นะเพราะไม่เข้ามา่อ่านแล้ว[/quote]
โง่อวดฉลาดกันทั้งนั้น
902 เป็น CCD และไม่ใช่ 8 แต่เป็น 5 ล้าน ส่วนที่ถ่ายจริงสูงสุด 8 เป็นที่ software
ส่วน k800i มันก็เป็นแค่ cmos 3 ล้าน
ดังนั้นถึงอัดภาพที่ 4*6 มันเป็นภาพเล็กไม่ได้ขยาย 1ล้านกับ3ล้าน ไม่ต่างกัน ต่างกันที่เซ็นเซอร์รับแสง ไม่ใช่ต่างกันที่ขนาดที่เอาไปอัด
เหมือนคุณดูหนัง DVD กับ VCD คุณเอา DVD มาดูในจอ TV เล็กๆ กับ เอา VCD มาดูในจอ TV จอเดียวกัน DVD ก็คมกว่าอยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 17:25  

(รับซื้อ) 902 สีดำสภาพ 95% ขึ้นไป เลนส์ไม่มีรอย ไม่ร่วงไม่รวน
ลำโพงไม่แตก แบตไม่เสื่อม อุปกรณ์ต้องครบพร้อมกล่อง มีสาย tvout ให้ด้วย
สนใจขายโทร. 0839561688 คุณ หนึ่ง
จะซื้อเพราะ ตอนนี้มีอยู่เครื่องนึงแล้ว แต่พ่ออยากได้รู่นนี้แต่หามือ 1 ไม่ได้เลยอยากรับมือ 2 สภาพดีไม่มีปัญหา
ขอคนต้องการขายจริงๆ เกรียนไม่เอานะ
รับที่ 3,500 หรือสภาพดีมากๆของครบกล่องให้สูงสุดที่ 4,000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 16:58  

จอแตกมีเปลี่ยนหรือปล่าวครับ แล้วราคาประมาณเท่าไร
084-8574169
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 04:12  

(รับซื้อ) 902 สีดำสภาพ 95% ขึ้นไป เลนส์ไม่มีรอย ไม่ร่วงไม่รวน
ลำโพงไม่แตก แบตไม่เสื่อม อุปกรณ์ต้องครบพร้อมกล่อง มีสาย tvout ให้ด้วย
สนใจขายโทร. 0839561688 คุณ หนึ่ง
จะซื้อเพราะ ตอนนี้มีอยู่เครื่องนึงแล้ว แต่พ่ออยากได้รู่นนี้แต่หามือ 1 ไม่ได้เลยอยากรับมือ 2 สภาพดีไม่มีปัญหา
ขอคนต้องการขายจริงๆ เกรียนไม่เอานะ
รับที่ 3,500 หรือสภาพดีมากๆของครบกล่องให้สูงสุดที่ 4,000

ยังต้องการอีกรึป่าวคะ ถ้ายังสนใจติดต่อกลับที่ 084-8574169
ตัวเครื่องยังใช้งานได้ดีค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร กล้องผ่านการถ่ายรูปมา 6000 กว่ารูป อายุการใช้งาน 2 ปีกว่า ๆ เลนส์ไม่มีรอย เคยทำตกครั้งเดียวค่ะ ลำโพงไม่แตก แบตก็ไม่รู้ว่าเสื่อมรึป่าวนะคะ แต่ว่าสามวันจะชาร์ตครั้งนึง ฟังเพลงบ่อย ถ่ายรูปบ่อย โทรวันละไม่ต่ำกว่าสี่ชั่วโมง ถ้าไม่ทำอะไรเลยเปิดรับรอสายอย่างเดียวก็ได้ประมาณ 5 วัน ชาร์ตครั้งนึง
ที่จะขาย ไม่ใช่ว่าตัวเครื่องมีปัญหานะคะ คือพอดีว่าเป็นคนที่ไม่ชอบพากระเป๋าติดตัวไปไหนมาไหน ตัวเครื่องมันใหญ่ไปนิดนึง พอเวลาใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมันจะนูนมากเกินไป ต้องพกพาใส่กระเป๋าอีกใบนึงแทน แล้วก็ต้องพกพาสองเครื่องในเวลาเดียวกัน มันเลยไม่สะดวก
อุปกรณ์ครบนะคะ มีกล่อง หูฟัง ที่ต่อเสียบหูฟังนอก สาย TVout(ยังไม่เคยใช้งาน) สายชาร์ต กรอบใสใส่มือถือ แต่ไม่มีคู่มือนะคะ ทิ้งไปตอนย้ายห้องนะค่ะ ราคาที่ให้คิดว่าสูงไปนะคะ จากอายุการใช้งานที่ผ่านมาก็ถือว่าคุ้มกับราคาที่ซื้อแล้ว จะให้ที่ราคา 2500 บาท ถ้าสนใจก็ติดต่อกลับมาได้นะคะ ตัวเครื่องสภาพดีนะคะ แต่กรอบด้านหน้าถลอกนิดหน่อยตามอายุการใช้งานอ่ะค่ะ พอดีเหรียญมันขูดหน้าจอ เลยถลอก เพราะปกติใส่กระเป๋ากางเกง
ถ้าอยากดูสภาพตัวเครื่องให้เมล์มาที่ cute_dear_oneup@hotmail.com นะคะ จะได้ส่งรูปสภาพตัวเครื่องไปให้ดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 18:59  

ขายด่วนครับ 2700 บาท (งดต่อ)

อุปกรณ์ยกกล่อง
1.เมม 1G
2.ที่ชาร์จ
3.สาย USB
4.สาย TV OUT

สภาพเครื่องเหมือนใหม่

0894964601 รับของBTS พร้อมพงษ์
เตง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการซื้อ i-mobile 902 - 8 Megapixels ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 11:06  

มีท่านใดต้องการขายมั่งครับ ช่วยเสนอรูปและราคาทีครับอยากได้มาถ่ายรูปแต่งบไม่มาก
ส่งรูปมาที่นี่ก็ได้ครับ

varisornd@gmail.com
เตง
089-110-5449
cute_dear
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการซื้อ i-mobile 902 - 8 Megapixels ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 02:30  

เตง ผู้เขียน:
มีท่านใดต้องการขายมั่งครับ ช่วยเสนอรูปและราคาทีครับอยากได้มาถ่ายรูปแต่งบไม่มาก

เตง

ขอโทษด้วยนะคะ ตัดสินใจไม่ขายแล้วค่ะ ไปเปลี่ยนกรอบมาใหม่แล้ว
ตัดสินใจใช้ต่อค่ะ ขายไม่ลงจริง ๆ เสียดาย
๖ ๖ ๖
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 902 - 8 Megapixels & Autofocus Camera
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 21:19  

ไม่ทราบตอนนี้ยังมี มือ1 ขายอยู่มั้ยครับ
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 21:55  

๖ ๖ ๖ ผู้เขียน:
ไม่ทราบตอนนี้ยังมี มือ1 ขายอยู่มั้ยครับ

หมดไปจากโลกนี้นานและครับ Laughing มือ 1 อะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 21:58  

Msconfig ผู้เขียน:
๖ ๖ ๖ ผู้เขียน:

หมดไปจากโลกนี้นานและครับ Laughing มือ 1 อะ

กล้อง 8 ล้านของไอโมบาย หนาเหนาะแบบเมื่อก่อน Crying or Very sad
๖ ๖ ๖
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 18:09  

แล้ว มือสอง ที่ไหนยังพอมีขายมั่งครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการซื้อ i-mobile 902 - 8 Megapixels ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 22:53  

cute_dear ผู้เขียน:

เตง

ขอโทษด้วยนะคะ ตัดสินใจไม่ขายแล้วค่ะ ไปเปลี่ยนกรอบมาใหม่แล้ว
ตัดสินใจใช้ต่อค่ะ ขายไม่ลงจริง ๆ เสียดาย

ไปเปลี่ยนกรอบได้ที่ไหนเหรอคะ อยากเปลี่ยนกรอบอยู่เหมือนกัน กรอบเก่าเยินมาก เพราะเครื่องตกบ่อยอ่ะค่ะ
guangnoy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 21:12  

ที่ 0 ไอโมบาย น่าจะมีนะคับ ถ้าไม่มีเค้าจะสั่งจาก 0 ใหญ่ ให้ ต้องวางเงินมัดจำไว้ก่อนคับ
ผมเคยสั่งของรุ่นอื่นนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 23:21  

cute_dear ผู้เขียน:

เตง

ไปเปลี่ยนกรอบได้ที่ไหนเหรอคะ อยากเปลี่ยนกรอบอยู่เหมือนกัน กรอบเก่าเยินมาก เพราะเครื่องตกบ่อยอ่ะค่ะ

เปลี่ยนที่โรบินสัน โอเชี่ยน นครศรีธรรมราช มีเยอะเลยค่ะ
isoon007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 21:40  

ใครอยากขายโทรมานะคับ 082955912
หรือ isoon_salo@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 17:07  

084-8574169 ผู้เขียน:

ยังต้องการอีกรึป่าวคะ ถ้ายังสนใจติดต่อกลับที่ 084-8574169
ตัวเครื่องยังใช้งานได้ดีค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร กล้องผ่านการถ่ายรูปมา 6000 กว่ารูป อายุการใช้งาน 2 ปีกว่า ๆ เลนส์ไม่มีรอย เคยทำตกครั้งเดียวค่ะ ลำโพงไม่แตก แบตก็ไม่รู้ว่าเสื่อมรึป่าวนะคะ แต่ว่าสามวันจะชาร์ตครั้งนึง ฟังเพลงบ่อย ถ่ายรูปบ่อย โทรวันละไม่ต่ำกว่าสี่ชั่วโมง ถ้าไม่ทำอะไรเลยเปิดรับรอสายอย่างเดียวก็ได้ประมาณ 5 วัน ชาร์ตครั้งนึง
ที่จะขาย ไม่ใช่ว่าตัวเครื่องมีปัญหานะคะ คือพอดีว่าเป็นคนที่ไม่ชอบพากระเป๋าติดตัวไปไหนมาไหน ตัวเครื่องมันใหญ่ไปนิดนึง พอเวลาใส่กระเป๋ากางเกงแล้วมันจะนูนมากเกินไป ต้องพกพาใส่กระเป๋าอีกใบนึงแทน แล้วก็ต้องพกพาสองเครื่องในเวลาเดียวกัน มันเลยไม่สะดวก
อุปกรณ์ครบนะคะ มีกล่อง หูฟัง ที่ต่อเสียบหูฟังนอก สาย TVout(ยังไม่เคยใช้งาน) สายชาร์ต กรอบใสใส่มือถือ แต่ไม่มีคู่มือนะคะ ทิ้งไปตอนย้ายห้องนะค่ะ ราคาที่ให้คิดว่าสูงไปนะคะ จากอายุการใช้งานที่ผ่านมาก็ถือว่าคุ้มกับราคาที่ซื้อแล้ว จะให้ที่ราคา 2500 บาท ถ้าสนใจก็ติดต่อกลับมาได้นะคะ ตัวเครื่องสภาพดีนะคะ แต่กรอบด้านหน้าถลอกนิดหน่อยตามอายุการใช้งานอ่ะค่ะ พอดีเหรียญมันขูดหน้าจอ เลยถลอก เพราะปกติใส่กระเป๋ากางเกง
ถ้าอยากดูสภาพตัวเครื่องให้เมล์มาที่ cute_dear_oneup@hotmail.com นะคะ จะได้ส่งรูปสภาพตัวเครื่องไปให้ดู

ตอนนี้ได้แล้วน่ะครับ ขอบคุณครับ
nuttapol1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 10:49  

สนใจ รุ่นนี้มากๆ ใครมีเสนอมาครับ nuttapol1@gmail.com Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

ไปยังหัวข้อ: