Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung X820 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 115 / เข้าชม: 352228
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung X820 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 21:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung X820 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/samsung/x820/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/x820.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 18 Oct 2006 18:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 21:34  

ในที่สุดก็ปล่อย กับโทรศัพท์ที่บางที่สุดในโลก ด้วยความบางเพียง 6.9 มม. สุดยอดความบางเลย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 21:38  

ผมว่ามันชักบางไปแล้วนะ 10mm ผมก็ว่าบางแล้วนะ

งี้ เผลอนิดหน่อย หักแน่เลย Neutral
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 22:26  

สถิติโกงอ๊ะเปล่า บริเวณกล้องมันปูดขึ้นมา

บางในสไตล์ซัมซุงไม่โดนใจผมเท่าบางในสไตล์โมโต
[R]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? [???????????????????????????]
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 00:00  

(BANK) ผู้เขียน:
สถิติโกงอ๊ะเปล่า บริเวณกล้องมันปูดขึ้นมา

บางในสไตล์ซัมซุงไม่โดนใจผมเท่าบางในสไตล์โมโต

มานก้อจริงที่พูดอะ แต่มองโลกในแง่ร้ายไปรึเปล่า ?
มองอีกด้านดิ ว่า เช่นๆ L6 ที่ว่า บาง กับรุ่นนี้ดิ ดูสเปคมันงะ เห้อ.. .
pinocchioZ_
Year's Star

จังหวัด: เรื่อย ๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 08:23  

บาง ก็ บาง อยู่ หลอก นะ

แต่ ว่า รูป ร่าง รูป ทรง รับ ไม่ ได้ จอ เล็ก ก่า โม โต อีก

รึ เขา กลัว มัน จะ ยาว ไป ส เปค ก็ ถือ ว่า ใช้ ได้

แต่ ยัง เพิ่ม เมม ไม่ ได้ รุ่น นี้ คง ไม่ เข้า ไทย มั้ง
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 09:44  

สำหรับผม ผมว่ามันบางเกินไปอ่ะ ถ้าไปนั่งทับใส่โดยไม่ตั้งใจแล้วมันจะหักไหมเนี่ย
the_redkop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 10:00  

Shocked ความบาง คุณสมบัติเครื่อง กล้อง 2.0 ล้าน ใช้ได้ แต่จอเล็กลงอ่ะ ว่ามะ
อยากให้จอกว้างกว่านี้อ่ะ....แต่เราชอบ แบบจอหมุนได้ แอนนี่คลอ ของซัมซุง เอ็มพี 3
มากกว่าอ่ะ น่าเสียดายที่ไม่มีขายบ้านเรา Rolling Eyes
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 15:02  

ตัวนี้ใช่ไหม ที่ชนะ moto แค่ 0.1 มม.

อิอิ บ๊างบาง
น่าสน เนอะ
ธนภูมิ อังศุไพฑูรย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 16:47  

เทียบกับโมโตแล้ว function ของทาง ซํมซุง ok กว่าเยอะเลยนะ
กล้อง 2 ล้าน ของโมโตไม่แน่ใจ 3แสนใช่ไหม?
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung X820 - ??????
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 18:59  

น่าจะออกแบบไห้สวยกว่านี้นะ
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 19:58  

นิดนึงอะ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 22:26  

Shocked จะหัก นี่น่าจะดามได้ Shocked Wink
รู้ไว้ซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 05:55  

คุณ motoropun พูดแบบไม่มีการศึกษา ไม่มีหัวคิดเลยนะคับ ผมจะบอกคุณให้ว่าคนใช้ ซัมซุง เยอะกว่า โมโต ของคุณละกัน แถมหลาย ๆ คนเป็นระดับผู้บริหาร นักธุรกิจ หรือจะเอาง่าย ๆ ก็คือ "คนที่มีรสนิยม" เขาใช้กันนะคับ คนเมืองเขาใช้กันนะคับผม คนบ้านนอกอย่างคุณ ใช้ไม่เป็นหรอก ผมก็ใช้แต่ ซัมซุง นะ และไม่ได้แปลว่าผมมีรสนิยมนะ แค่ผมชอบ เท่านั้นเอง และก็ไม่ได้มีนิสัยไปแขวะสินค้า ยี่ห้ออื่น ผมใช้ยี่ห้อไหน ผมก็ติแต่ยี่ห้อที่ผมใช้เท่านั้น เพราะฉนั้น คุณเปิดใจให้กว้างหน่อยสิคับ

ปล. ถ้าสินค้าเขาขายไม่ได้ หรือ กิ๊กก๊อก จริง ๆ เขาคงไม่มีส่วนแบ่งในตลาด เป็น อันดับ 2 รองจาก โนเกีย หรอกนะคับ ทั้ง ๆ ที่เขามาหลังมือถือยี่ห้อดัง ๆ หลายยี่ห้อด้วยซ้ำ Laughing
ซ้อ 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 11:01  

คุณ motoropun แม้จะพูดดูแรงไปนิดนึง แต่ความหมายเค้าคงเชียร์โมโต ไม่ชอบซัมซุง

แต่คนข้างๆเราที่เป็นเซียนมือถือ ( ที่มาบุญครอง ) หลายคนฟันธงเหมือนกันนะ ว่า...

" ซัมซูง " . . Spec...สูง คุณภาพแย่ ราคาเว่อร์ เทคโนโลยีสร้างฝัน ....

มือถือดีๆของซัมซุงก็มีนะ . . . แต่ส่วนใหญ่คนเล่นมือถือจริงๆจังๆ หรือซ่อมมือถือเป็น เซียนมือถือตู้กระจก (เพื่อนอ่ะ) เค้ามีแต่ไม่แนะนำให้เล่นอ่ะ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 22:37  

ซ้อ 7 ผู้เขียน:
คุณ motoropun แม้จะพูดดูแรงไปนิดนึง แต่ความหมายเค้าคงเชียร์โมโต ไม่ชอบซัมซุง

ไม่ได้พูดแรงไปนิดนึงหร่อกครับ แบบนี้เรียกว่าไม่ได้ใช้สมองคิด
..... เอ หรือว่า นาย motoropun ไร้สมอง จะพิมพ์อะไรก็พิมพ์์

ถ้าจะเชียร์ก็ใช้คำที่มันสุภาพหน่อยครับ ไม่ใช่ไปแขวะนู่นแขวะนี่
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 05:36  

motoropun ผู้เขียน:
ซัมซุงมือถือสำหรับคน"โง่"กิ๊กก๊อก มากๆ ใช่ไม่ได้เรื่องแต่แพงชะมัดแถมก็อปโมโตมาด้วย ไม่ดีๆๆๆ ยังไงก็เชียร์โมโต อย่ากิ๊กก๊อกเหมือนซัมซุงนะ

จะอยู่เฉยๆๆก็ไม่มีใครว่านะ
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 10:43  

จอเล็กไปหน่อยแถมบางไป ไม่ชอบเท่าไหร่คับ กัวหัก Wink
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 10:48  

motoropun ผู้เขียน:
ซัมซุงมือถือสำหรับคน"โง่"กิ๊กก๊อก มากๆ ใช่ไม่ได้เรื่องแต่แพงชะมัดแถมก็อปโมโตมาด้วย ไม่ดีๆๆๆ ยังไงก็เชียร์โมโต อย่ากิ๊กก๊อกเหมือนซัมซุงนะ

คุณmotoropun ครับ รสนิยมคนมันไม่เหมือนกันหรอกนะครับ คุณชอบ โมโต ก็ชอบไปสิครับ บางคนเขาก็ชอบซัมซุงนะครับ ไม่เห็นต้องมาพูดอะไรที่แสดงถึงระดับสติปัญญาของคุณเลยนะครับ
*Pl2iNCeZ*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 14:17  

บางน่ากลัว - -"
>=BomB=<
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 17:29  

โหว อย่างบาง ใช้ไปคงไม่เกิดปัญหาอะไรนะ
ESXIS
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 15:28  

เข้าใจว่าจอเล็กน่าจะเพื่อ save batt บ้างเพราะบางเหลือเกิน ลืมใส่แบตลงไปในเครื่องป่ะครับเนี้ย(แซว Laughing )

ไม่แพงก็น่าสนนะ เห็นแก่ 80 MB กะ 2.0 MP Wink
ชื้อแน่ๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 21:35  

แล้วจะมาเมืองไทยไมอ่ะ ถ้ามาจะมาเมื่อไหร่ แล้วจะประมาณเท่าไหร่หรอ ชอบ
Bud-to-budding
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เคยใช้ Samsung ตอนนี้ใช้ Moto
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 14:59  

มีมือมาก็หลายเครื่อง

ว่ากันเลยก็ได้

Moto ; ฟังชั่นเพียบ ราคาน่าฟัง ออกแบบได้น่าดู รองรับสารพัด แต่ ตัวเรือนนั้นถ้าไม่สวยก็เป็นรอยลอกง่าย เก่าเร็ว บางรุ่นใช้งานยาก ราคารูดเร็วพอๆกับสาวอะโกโก้รูดเสา Confused

Samsung ; หน้าจอเริด กล้องเด่น ภาพลักษณ์สูง ออกแบบโดนใจ ขายมือสองราคาไม่รูด ตัวเรือนทนดีแต่เป็นรอยง่ายเหมือนกัน ราคาแพง แต่ละรุ่นฟังค์ชั่นไม่ต่างกันนัก แต่ละฟังค์ชันกว่าจะออกมาขาย เขาก็มีกันหมดแล้ว ความคุ้มค่าเมื่อเทียบความสามารถต่อราคาอยู่ในระดับต่ำ(มาก) มีบางรุ่นที่คุ้มแต่พี่โมคุ้มกว่า Embarassed

อันนี้แล้วแต่เงินในกระเป๋ากับความชอบ

โลกนี้ทุกอย่างย่อมมีทั้งจุดดีและจุดแย่เหมือนเหรียญที่มี 2 ด้าน

ขึ้นอยู่กับว่า ......

คุณมองเหรียญด้านไหน ?????????
I-บ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เคยใช้ Samsung ตอนนี้ใช้ Moto
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 06:28  

Bud-to-budding ผู้เขียน:
มีมือมาก็หลายเครื่อง

ว่ากันเลยก็ได้

Moto ; ฟังชั่นเพียบ ราคาน่าฟัง ออกแบบได้น่าดู รองรับสารพัด แต่ ตัวเรือนนั้นถ้าไม่สวยก็เป็นรอยลอกง่าย เก่าเร็ว บางรุ่นใช้งานยาก ราคารูดเร็วพอๆกับสาวอะโกโก้รูดเสา Confused

Samsung ; หน้าจอเริด กล้องเด่น ภาพลักษณ์สูง ออกแบบโดนใจ ขายมือสองราคาไม่รูด ตัวเรือนทนดีแต่เป็นรอยง่ายเหมือนกัน ราคาแพง แต่ละรุ่นฟังค์ชั่นไม่ต่างกันนัก แต่ละฟังค์ชันกว่าจะออกมาขาย เขาก็มีกันหมดแล้ว ความคุ้มค่าเมื่อเทียบความสามารถต่อราคาอยู่ในระดับต่ำ(มาก) มีบางรุ่นที่คุ้มแต่พี่โมคุ้มกว่า Embarassed

อันนี้แล้วแต่เงินในกระเป๋ากับความชอบ

โลกนี้ทุกอย่างย่อมมีทั้งจุดดีและจุดแย่เหมือนเหรียญที่มี 2 ด้าน

ขึ้นอยู่กับว่า ......

คุณมองเหรียญด้านไหน ?????????

------ ถ้าคุณคิดว่าใช้ โมโต คุ้มค่ากว่า ก็ไปใช้สิคับ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกคับ ที่พวกเราออกมาตอบโต้ ก็ไม่ได้หมายความว่า ซัมซุง จะดีกว่า แต่อย่างใด เพียงแต่คำพูดของคุณ motoropun สิคับ ว่ามันดูถูก คนใช้ซัมซุง อย่างแรง มันควรจะตอบโต้มั้ยละคับ มือถือยี่ห้อไหนก็มีทั้งดี ทั้งไม่ดี ทั้งนั้นแหละคับ แต่หัดใช้วิจารณญานในการพูดนิดนึงนะคับ ไม่ใช่สักแต่จะพูด โดยไม่เอาสมองมาใช้งานก่อน จะพาลทำให้ตัวเองเสียคับ พวกเรามองเหรียญทั้ง 2 ด้านนะแหละคับ โดยไม่หนักไปด้านไหนด้านนึง ผิดก็ว่าตามผิด ถูกก็ว่าตามถูก ส่วนพวกคุณชอบ โมโต แล้วจะสาระแนเข้ามาดู ซัมซุง ทำไมละคับ ถามหน่อย? Laughing
โมโตห่วยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 16:58  

ดีจังเลย โมโตเนี่ย แค่หาชื่อคนตามตัวอักษรแรกยังทำไม่ได้ ของง่ายที่สุดที่มือถือเครื่องนึงพึงจะมี ถุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ninini
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 07:05  

วันนี้เพิ่งได้จับตัวจริงมา สวยมากเลยอ่ะ เรามี L7 อยู่ในมือ ตัวนี้บางกว่า แล้วก็สวยมากด้วยอ่ะ เล็กกว่าด้วย อืมๆ พูดไม่ถูก ไม่แน่ใจว่าจะเข้าไทยป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 20:01  

บางจนหน้ากลัว
Roland13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 18:16  

Anonymous ผู้เขียน:

คิดอยู่เหมื่อนกันนั่งทับจะหักไหมนี้
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:34  

สรุปว่าเจ้า x820 ตัวนี้ไม่มี mem เพิ่มได้ใช่ป่าวงับ ถ้าไม่ได้จิงความน่าสนใจคงจะน้อยลงเลย แต่โดยส่วนตัวคิดว่าอาจจะทำมาแบบ moto L6 แล้วซักระยะอาจจะมีรุ่นที่เพิ่ม เมมได้ คล้าย moto L7 น่าจะเปนการตลาดแหงมๆเรย เหอๆ คิดเองน่ะครับ Very Happy
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:19  

เห็นที่เว็บ Blisstel เป็น New Product แล้วครับ ราคา 12,900 บาท
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 01:37  

United ผู้เขียน:
เห็นที่เว็บ Blisstel เป็น New Product แล้วครับ ราคา 12,900 บาท

ขายเมื่อไหร่หรอ
standk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 00:01  

วันนี้เจอที่ mbk 17,900 บาท
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 11:38  

แพงกว่าราคาศูนย์อีก แถมตอนนี้กลับไปเป็น Coming Soon แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 21:18  

แล้วราคาศูนย์ดูจากไหนหรือครับ รบกวนช่วยตอบด้วน่ะครับ อยากได้ E900 อ่ะครับ ขอบคุรมากครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 13:03  

เว็บ Blisstel อ่ะครับ
แอบชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 11:40  

ก้อสวยดีนะ
ิbarista
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 14:32  

ลองเล่นดูแล้ว พี่ที่ทำงานเค้าได้มาวันนี้เอง
เข้าไทยแน่นอนครับ
ดีไซน์ก็สไตล์ซัมซุงปัจจุบัน เน้นดำๆ

ถ้าเล่นไม่ผิด ริงโทนติดเครื่องเพียง 1 เพลง

ส่วนวัสดุสวยดีนะในความคิดเรา ดีไซน์ก็ โอไม่หวือหวา หรือ เรียบชืด

กล้องและภาพชัด สีสดดีครับ

แต่จอเล็ก และแป้นคีย์ตัวเลข ยาววววววไปไหนอะ

ปุ่มก็ง่าย ตัวเลขใหญ่ ฟังก์ชั่น และ ปุ่ม ยืดหยุ่นดี ไม่ติดยึด เหมือนโนเกีย จากที่ใช้มาสองยี่ห้ ซัมซุงง่ายกว่า แต่ก็แอบมี่ความ non sense อยู่บ้าง

แต่ก็โอนะครับรุ่นนี้ บางใหญ่ จับถนัดมือ แต่ไม่รู้ว่าจะตกทีเดียวเจ๊งไหม หรือ นั่งทับแล้วหักป่าว เพราะบางซะ
FF>>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 11:18  

วันศุกร์ที่ 30 มิย เห็นในงานที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ขาย 12,000 แต่ต้อง
จองครับ ของมาอาทิตยหน้า
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 17:12  

จอมันแปลกๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 21:09  

แทนวับ ผู้เขียน:
ตัวนี้ใช่ไหม ที่ชนะ moto แค่ 0.1 มม.

อิอิ บ๊างบาง
น่าสน เนอะ

นั่นมันNECนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 14 Sep 2006 17:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 17:20  

อ้างถึง:
Roland13 Posted: 14 Jun 2006 18:16 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

คิดอยู่เหมื่อนกันนั่งทับจะหักไหมนี้
นั่งทับน่าจะพังคับ..ผมว่านะ... แต่ก็ชอบแบบบางๆ คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 00:42  

เผลอทับไปหละหักแน่ 555+
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 11:21  

เผลอทับไปละหักแน่ 555+

มันหักไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 22 Oct 2006 11:46; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ppppppppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 12:53  

ถ่ายวิดีโอละเอียดเท่าไหร่หรอครับ
yutapong9
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 18:06  

ไปซื้อทีร้าน วินเนอร์อะคับ เห็น รุ่นนี้แล้วมานบางจนน่ากลัวจิงๆๆคับ แต่สวยมาก

เลยเลือกซื้อ e900 มาคาเท่ากันเลยคับ 16500 น่าจะเป็นเครื่องนอกทั้งคู่ เราซื้อมา e900

เค้าบอกว่าเครื่อง0 แต่มาดูจิงๆๆน่าจะเป็นเครื่องนอกนะ ไม่รุ้เมหือนกันอะคับเครื่องไหนก็ใช้ได้

อิอิ เครื่องเก่าใช้ โนเกีย เข้า0 ยังโดน0 แกะเครื่องเฉยทั้งที่ไปอับเฟิมแวร์แท้ๆๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 16:33  

ปุ่มกดมะสวย
ปี๊ป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 21:26  

ไม่กลัวหักครับ บางดี ชอบ
แต่ติดตรงที่หน้าจอเล็กไปหน่อย proportion ของหน้าจอดูแปลกๆ มันจะแมทช์กับกล้อง 2 ล้านหรอครับ

สรุปว่าโอเคนะครับ ราคาไม่แรง รอให้เหลือซัก 9 พันกว่า จะไปสอยมา อิอิ Embarassed
5231548796
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแว๊วววว
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 22:48  

ไปถอยมาแล้วครับ เซ็นทรัลพระราม2 12000 บาท ของศูนย์ IEC รับประกัน 5 ปีเต็ม เอามาลองดูแล้วหน้าจอสวยมาก ปุ่มกดก็งาม บางมากครับ ทับแรงๆไม่หัก นอกจากแรงมากๆอ่ะ แบบว่ากระโดดใส่ function มามาดใหม่กว่าเดิมครับ เล่นง่ายดี เสียงดังดี ยิ่ง SpeakerPhone ก็ดีครับ ดังๆ ถ้าใครตัดสินใจอยู่ เอาเหอะ คุ้มดี
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 14:09  

Samsung X820
noombluewing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 23:44  

พี่ผม ใช้อยู่มันบางจิงๆ แต่ เรื่องริงโทนใช้ได้ จอใช้ได้ เสียดายกล้องมันดู ง้องแง้ง ไปหน่อย
12monkeys
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 20:34  

ซัมซุง ประกันไม่ดีอ่ะ เคยส่งซ่อมแล้ว แค่แบตเสีย ส่งที่ศูนย์มัน แทนที่มันจะเอาตัวที่ขายอยู่มาให้มันบอกต้องรอเครม แล้วเครม นานสามเดือน เราไปถามมันว่าแล้วจะเอาเครื่องมาว่างไว้เฉยๆเหรอ ตอนเดือนที่สองที่ส่งเครม มันตอบมาว่า "คุณซื้อเครื่องกับชุดใหญ่ไปไม่ใช่เหรอก็ใช้อีกก้อนสิ " แล้วคนที่ซื้อชุดเล็กล่ะ ทำไง ซื้อแบตเพิ่มใช่ไหม ซื้อมาราคา 16500 ใช้ไป สองเดือน ส่งเครมสามเดือน คุ้มไหมอ่ะ เราได้ถามนะว่าทำไมเครมช้า มันบอกว่าต้องส่งเครมที่ศูนย์ใหญ่ที่ต่างประเทศที่ไทยไม่สต็อก รอให้ของเครมเยอะๆแล้วค่อยส่ง วันนั้นเจอคนมาเครมด้วยอีกคน เครมหูฟังที่มันแถม รอมาเกือบสีเดือนล่ะ ผมล่ะงงกับการทำตลาดของซัมซุงในไทยว่ามีแต่เครื่องขายไม่มีให้เครมเลยอ่ะ ตั้งแต่นั้นมาผมเลยเข็ดเลย โนเกีย ล่ะ ดีแล้ว แพงหน่อยแต่เครมง่ายรู้ผลเร็ว โซนี่ก็อีกตัว ได้เครื่องคืนเร็ว มีเครื่องสำรองด้วย
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 22:27  

อ้างถึง:
ซัมซุง ประกันไม่ดีอ่ะ เคยส่งซ่อมแล้ว แค่แบตเสีย ส่งที่ศูนย์มัน แทนที่มันจะเอาตัวที่ขายอยู่มาให้มันบอกต้องรอเครม แล้วเครม นานสามเดือน เราไปถามมันว่าแล้วจะเอาเครื่องมาว่างไว้เฉยๆเหรอ ตอนเดือนที่สองที่ส่งเครม มันตอบมาว่า "คุณซื้อเครื่องกับชุดใหญ่ไปไม่ใช่เหรอก็ใช้อีกก้อนสิ " แล้วคนที่ซื้อชุดเล็กล่ะ ทำไง ซื้อแบตเพิ่มใช่ไหม ซื้อมาราคา 16500 ใช้ไป สองเดือน ส่งเครมสามเดือน คุ้มไหมอ่ะ เราได้ถามนะว่าทำไมเครมช้า มันบอกว่าต้องส่งเครมที่ศูนย์ใหญ่ที่ต่างประเทศที่ไทยไม่สต็อก รอให้ของเครมเยอะๆแล้วค่อยส่ง วันนั้นเจอคนมาเครมด้วยอีกคน เครมหูฟังที่มันแถม รอมาเกือบสีเดือนล่ะ ผมล่ะงงกับการทำตลาดของซัมซุงในไทยว่ามีแต่เครื่องขายไม่มีให้เครมเลยอ่ะ ตั้งแต่นั้นมาผมเลยเข็ดเลย โนเกีย ล่ะ ดีแล้ว แพงหน่อยแต่เครมง่ายรู้ผลเร็ว โซนี่ก็อีกตัว ได้เครื่องคืนเร็ว มีเครื่องสำรองด้วย

ส่งศูนย์ไหนหรอครับ ขึ้นอยู่กับว่าเครือ่งคุณได้มาจากศูนย์ไหนด้วยนะ แต่ทำไมซือ้มาแพงจังตั้ง 16500 เพระราคา0ปกติมัน 12900 ไม่ใช่หรือ จิงๆถ้าเปนพวกของ mfa iec มันเครมได้ง่ายอยู่แล้วนะ เพราะเปนตัวแทนจำหน่าวโดยตรง ยกเว้นว่าเครื่องของคุณจะเปนเครื่องนอก ผมพูดเป็นกลางๆไม่ได้ใส่ร้ายนะ เพราะเท่าที่เคยเจอก็เครมเร็วไม่มีปัญหานี ซื้อจาก iec mfa
Basss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 00:37  

mfa IEC หมายถึง อะไรเหรอครับ ขอบคุณมากๆครับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 09:05  

mfa - mobile from advance
iec - ก้ 0 iec งับ
แต่ส่วนใหญ่แบรนด์ซัมซุงจะมี iec กับ blisstel เปนดีลเลอร์สำคัญนะงับ
ร้านมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 13:15  

จากประสบการณ์ที่ขายมือถือ อยู่มาบุญครอง ฟันธง ว่า สวยงาม น่าใช้ แต่!!! ไม่น่าจะทน

ซัมซุงเป็น มือถือ ที่สวยงาม น่าใช้ แต่ มันไม่ทนเลย ลูกค้า ซื้อไปส่วนใหญ่มาบ่นกันทุกคน
โนเกีย ทนทาน ฟังชั่น เยอะ และที่สำคัญ เวลาขาย ไม่ตกจนน่าเกลียด
โมโต ใช้ไปนานๆแล้วมันชอบรวน แต่ได้ หรู (v3) แต่ราคาชอบตกแบบตั้งตัวไม่ทัน
ตอนนี้ v3 ขายหน้าร้านก็ 4500-5500 ตามสภาพ รุ่นธรรมดานะ น่าใช้สำหรับคนชอบทนอม
akasazaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 16:49  

สวยนะแต่เสียดายไม่มีเมมเพิ่ม ถ้ามีเมมเพิ่มละก้อขายดีแน่ๆๆ
aod2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 00:23  

น่าเสียดายที่จอมันเล็กไปหน่อยเนอะ (โดยส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้ซัมซุง อยากทราบว่าตอนนี้มันสั่นพร้อมเสียงได้ยังเหรอครับ เห็นเพื่อนๆที่มช้บอกว่ามันสั่นพร้อมเสียงไม่ได้จิงเหรอ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 14:05  

เพิ่ม memory ได้ไหม อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 14:05  

akasazaa ผู้เขียน:
สวยนะแต่เสียดายไม่มีเมมเพิ่ม ถ้ามีเมมเพิ่มละก้อขายดีแน่ๆๆ

เพิ่มไม่ได้จริงๆ เหรอ T^T
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 14:33  

เพิ่มหน่วยความจำภายนอกไม่ได้ครับ
bbj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 17:36  

พี่เราใช้รุ่นนี้อยู่

บางมากกกก....
ไม่มีเมมภายนอก
ภายใน80m

พวกไม่พกอะไรติดตัว ไม่เน้นภาพและเพลง น่าจะเหมาะ

แต่เห็นมันบ่นว่าแบตหมดไวมากอ่ะ

ใครจะถอยก็ดูคุณสมบัติกานดีๆนะ
ibb
Year's Star

จังหวัด: SK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 08:06  

ไม่ต้องเถียงกันคับ ผมมีทั้งสองยี้ห้อคับ
ทั้ง Moto V3i และ SS X820 Laughing Laughing Laughing Laughing
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 12:26  

รุ่นนี้ให้แบตเตอรี่ความจุ 800 mAh มาครับ ค่อนข้างน้อยไปหน่อย แต่แบตเตอรี่บางมากครับ
เป็นจุดอ่อนเลยทีเดียว ในเรื่องการใช้งาน...
แมงสาบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:17  

อ้างถึง:
จากประสบการณ์ที่ขายมือถือ อยู่มาบุญครอง ฟันธง ว่า สวยงาม น่าใช้ แต่!!! ไม่น่าจะทน

ซัมซุงเป็น มือถือ ที่สวยงาม น่าใช้ แต่ มันไม่ทนเลย ลูกค้า ซื้อไปส่วนใหญ่มาบ่นกันทุกคน
โนเกีย ทนทาน ฟังชั่น เยอะ และที่สำคัญ เวลาขาย ไม่ตกจนน่าเกลียด
โมโต ใช้ไปนานๆแล้วมันชอบรวน แต่ได้ หรู (v3) แต่ราคาชอบตกแบบตั้งตัวไม่ทัน
ตอนนี้ v3 ขายหน้าร้านก็ 4500-5500 ตามสภาพ รุ่นธรรมดานะ น่าใช้สำหรับคนชอบทนอม

ไม่น่าจะทนเหรอครับ

ผิดแล้วละ จากประสปการณ์ใช้จริง ปัจจุบัน X100 ผมก็ยังอยู่ดี แม้ว่าจะตกส้วมไปหนึ่งครั้ง จมกะละมังซักผ้าไปหนึ่งครั้ง หล่นกระจายไม่รู้ตั้งกี่ครั้ง ยังไม่มีอะไรเสียสักอย่างเดียว ตอนนี้จะเปลี่ยนมือถือใหม่ยังเสียดายตัวเก่าอยู่เลยครับ คนขายจะรู้อะไรมากกว่าคนใช้ครับ??
แม็ค.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุปกรณ์ครบๆ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 00:57  

อยากทราบว่าอุปกรณ์ในกล่องมีอะไรให้บ้างครับ สำหรับเครื่องศูนย์ คุ้มไหมกับอุปกรณ์ที่ให้มา Rolling Eyes Rolling Eyes
Kul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องบางๆ..
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 20:49  

มันจะให้บางไปถึงหน่ายยยยยยยย........
เบื่อมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 12:38  

อะไรก็ไม่รู้ ผู้เขียน:
ปุ่มกดมะสวย

ด่า Samsung ได้ทุกกระทู้เลยนะครับ เอาเวลาไปอ่านหนังสือเตรียมเอนเถอะครับน้อง อย่ามาเข้าใจรสนิยมของคนใช้ samsung (ที่ขายได้เป็นอันดับสอง ถีบ moto ของน้องหล่นกลิ้งไปอันดับสาม และกำลังจะถูก Sony ericsson LG และ Benq semens ถีบลงอันดับสี่ ห้า และหก ตามอันดับ) จะบอกให้คร่าวๆนะครับน้อง Motorola เป็นค่ายที่ Design มือถือได้ห่วยแตกที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา เอาดีแค่ความบาง ใส่กรอบเงินๆหน่อย ก็มีคนมาซื้อ มันห่วยจนพี่คิดว่าขายสองพัน พี่ก็คงไม่ซื้อ Razr มาโทร ตอนนี้กำลังรอ D830 อยู่ แม้ว่ามันจะเกือบสองหมื่น พี่ก็จะซื้อ เพราะ Design บางกว่าโมโต สวยกว่าโมโตเยอะ

เคยรู้ไหมครับ ว่า Moto ของน้อง เคยเป็นมือถืออันดับหนึ่งนะ สมัยนั้น อะไรๆก็ต้อง MOTO Nokia นี่เพิ่งมาไม่กี่สิบปีนี้เอง

แล้วทำไมอันดับโลกของโมโตถึงร่วงหลุดรุ่ยขนาดนั้นละ?? คิดดูเอาเองละกันนะครับ ยอมรับเถอะว่าคนทั้งโลกเขาเห็น Design MOTO "เห่ย"

น้องเห็นว่ามันสวยเหรอครับ แปลกดีเนอะ?
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 01:39  

คุณเบื่อมากครับ ตอบกระทู้ได้สะใจผมจริงๆเรยค้าบ งานนี้ขอช่วยหนับหนุนอีกแรง Very Happy
อยากได้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคนที่ได้ลองใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:24  

ถ้าโทรเบอร์เดิมหลายๆครั้ง จะบันทึกใน call list รวมกันครั้งเดียว หรือขึ้นชื่อเดิมในทุกครั้งที่โทรคับ อยากให้ขึ้นชื่อเดียว เห็นบางรุ่นขึ้นทุกครั้ง มันไปไล่ลบเบอร์อื่นๆจนหมด เวลาจะโทรต้องไปหาในสมุดรายชื่อใหม่หมด
hilllastman3339
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : is ok .
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:43  

ผมว่าสวยดีนะ

รารคาก็ไม่แพง

แค่12000

ว่าจะซื้อ vertu ใช้

สงสัยเอารุ่นนี้แทนดีกว่า ไม่รำคาญเวลาพกในกางเกงยีนส์ สวยๆ[ Cool

ปล.ไปดูมาที่ พารากอน ตั้งแต่กลางเดือนก่อน สวยดีนะ
Joey_1963
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญานโทรศัพท์ไม่ค่อยดีเลย
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 23:51  

ผมเพิ่งจะซื้อรุ่นนี้มาใช้ แต่มีความรู้สึกว่า รับสัญญานโทรศัพท์ไม่ค่อยดีเลย ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ เพื่อนๆจะบ่นแทบทุกคนว่าโทรติดยาก เวลาคุยสัญญานก็ขาดๆหายๆ เวลาอยู่ในห้องประชุมแถบจะไม่มีสัญญานเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่เครือข่าย หรีอที่โทรศัพท์กันแน่
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 15:19  

ดูซะก่อน ว่ามันเป็นอย่างไร...

http://www.sme.sk/cdata/2879338/samsung_x820.avi
SAsom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 19:21  

ใช้แล้ว OK Function ครบ แต่ไม่มี Profile ให้ Set นะ แล้วก็ของ SUmsung เนี้ยตั้งสั่นพร้อมเสียงไม่ได้ ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นๆ....
I use i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 21:27  

เบื่อมากครับ ผู้เขียน:
อะไรก็ไม่รู้ ผู้เขียน:
ปุ่มกดมะสวย

ด่า Samsung ได้ทุกกระทู้เลยนะครับ เอาเวลาไปอ่านหนังสือเตรียมเอนเถอะครับน้อง อย่ามาเข้าใจรสนิยมของคนใช้ samsung (ที่ขายได้เป็นอันดับสอง ถีบ moto ของน้องหล่นกลิ้งไปอันดับสาม และกำลังจะถูก Sony ericsson LG และ Benq semens ถีบลงอันดับสี่ ห้า และหก ตามอันดับ) จะบอกให้คร่าวๆนะครับน้อง Motorola เป็นค่ายที่ Design มือถือได้ห่วยแตกที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา เอาดีแค่ความบาง ใส่กรอบเงินๆหน่อย ก็มีคนมาซื้อ มันห่วยจนพี่คิดว่าขายสองพัน พี่ก็คงไม่ซื้อ Razr มาโทร ตอนนี้กำลังรอ D830 อยู่ แม้ว่ามันจะเกือบสองหมื่น พี่ก็จะซื้อ เพราะ Design บางกว่าโมโต สวยกว่าโมโตเยอะ

เคยรู้ไหมครับ ว่า Moto ของน้อง เคยเป็นมือถืออันดับหนึ่งนะ สมัยนั้น อะไรๆก็ต้อง MOTO Nokia นี่เพิ่งมาไม่กี่สิบปีนี้เอง

แล้วทำไมอันดับโลกของโมโตถึงร่วงหลุดรุ่ยขนาดนั้นละ?? คิดดูเอาเองละกันนะครับ ยอมรับเถอะว่าคนทั้งโลกเขาเห็น Design MOTO "เห่ย"

น้องเห็นว่ามันสวยเหรอครับ แปลกดีเนอะ?

ในไทยและเอเชียไม่ค่อยนิยมโมโตหรอกคับ แถบออสเตรเลียและยุโรบนิยมใช้มากกว่า

เพราะเนื่องจากการออกแบบที่บางและดูลงตัว เสียบคอมแล้วไฟซ็อตได้ด้วย

ส่วนซัมซุง ผมว่าออกแบบได้ดีทีเดียว เพราะมีเทคโนโลยีแบบของเขาเอง จึงทำให้ราคาไม่แพงมาก แต่เนื่องจากอุปกรณืบางตัวที่ทำมานั้น มีต้นทุนน้อยมาก จึงทำให้ไม่ค่อยทนเท่าไร แต่ถ้าใช้อย่างระมัดระวัง จะไม่ค่อยเจอปัญหาหรอก

เรื่องมือถือเสียง่ายก็เป็นกันทุกยี่ห้ออะคับ

ใช้มากี่ยี่ห้อก็เจ๊งง่ายหมด ยิ่งรุ่นใหม่ๆ เทคโนโลยีเยอะๆ แต่QCไม่ได้เรื่องก็จบเห่
ร้านMBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 20:25  

ซัมซุงเปรียบเหมือนเป็นแฟชั่นมือถือครับ ก็เหมือนวัยรุ่นตามเทรน์ทั่วไป
ส่วน โนเกีย ก็เปรียบเหมือน เด็กมหาลัยที่ต้องการ ลูกเล่นต่างๆและความสามารถที่หลากหลายนั้นเอง

ถ้าเทียบเรื่องความทนทาน ซัมซุงยังถือว่าทนกว่าโมโตและโซนี่ มากแต่ถ้าเทียบกับโนเกียก็ต้องยอมรับว่าโนเกียนั้นมันทนกว่าแบบ เห็นๆเลย จะเห็นได้ว่า โนเกียรุ่นพระเจ้าเห่าอย่าง 8250 รุ่นผีเสื้อ ยังมีขายอยู่ใน thai2hand กันเกลื่อน ซึ่งรุ่นนี้มันจะ 7ปีแล้วครับ
ส่วนถ้าความสวยงาม ซัมซุงจะออกแนว วือวา และแฟชั่นกว่าเยอะ จอก็จะสีสดกว่าส่วนโนเกียจะไปเน้นเรื่องเทคนิคและความสามารถมากกว่า
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 12:13  

ก็งี้แหละ มือถือ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 21 Oct 2006 15:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
-**-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 18:25  

โนเกีย ทน ตรงไหน มิทราบ

7610 ใช้ไม่ถึง 6 เดือน แฮง ซ่อมแล้วแฮงอยู่นั่นแหละ สุดท้าย เปิดเครื่องไม่ได้

โนเกีย ทนแต่เครื่องดิ โปรแกรม แปปเดียว ช้า แฮง

ปล.โนเกียไม่ใส่ดีไซน์ ลงไปเลยเหรอว่ะ อุบาดขึ้นทุกที รุ่นใหม่ๆ

ซํมซุง เจริญ
DubbleD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 17:09  

บ้าปะเนี่ยเทิดทูนอยู่ได้ซัมซุงก้คุยเรื่องมือถือเครื่องนี้ไปสิว่าใช้แล้วเป็นยังไง ใครให้มานั่งชมซัมซุงดีอย่างงู้นอย่างงี้กันละ แหมเอาเทียบกับญี่ห้ออื่นทำไม ชิวเดร้ดอะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 19:59  

..............................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 21 Oct 2006 15:47; ทั้งหมด 2 ครั้ง
-**-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 20:11  

ชอบมือถือไร ดูแต่ภายนอก
โนเกีย นะ เด่วนี้ ตก 1-2 ครั้งก้อแฮงแล้ว ทนตรงไหนไม่รู้
เราใช้ ซัมซุง D500 ตกเป็น 10 ไม่มีอาการแฮง หรือหน่วง เลย
ตกแรงสุด ปีนเข้าบ้าน มือถือ ตกกระเด็นที่พื้น

X820 นี้ ถ้าตกแรงๆ ตกบันได อาจจะหัก ได้
แต่รุ่นนี้ ผลิตสำหรับคนชอบบางๆ เป็นพิเศษ หรู แต่ชอบมีคนบอกว่า ไม่ทน เด่วหักง่าย
มันจิง แต่ไม่ใช่เอาไปเปรียบเทียบรุ่นอื่น(ซึ่งรุ่นอื่นหนากว่าเห็นๆ ) ถ้าจะเปรียบเทียบที่แท้จิงแล้ว ต้องเปรียบเทียบระหว่าง x820 กับ มือถือที่บาง 6.9 มิล ถึงจะพูดได้

แต่คนที่ชื่อ อะไรก้อไม่รู้ บอกว่า โนเกียทนสุดแล้ว ไม่รู้พุดได้ไง
ส่วนตัว เคยใช้ 7610 ไม่ถึง 6 เดือน จนเปิดไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเป็น D500

ปล.ถ้าคุณบอกว่าโนเกียทนแต่หน้ากาก ก้อเรื่องคุณเถอะ
แหมๆๆ ตัวเองละก้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 11:13  

คุณ _**_ ก็เปรียบเทียบไม่ถูกเหมือนกันนี่นา

ทีเรื่องบางจะให้เทียบกับ 6.9 มิลเหมือนกัน

แต่เรื่องโปรแกรมเล่นเอาระบบปิด+java ไปเทียบกะซิมเบี้ยนเฉยเลย

7610 ตกแล้วแฮงค์ก็เป็นเรื่องสมควรแล้วที่เป็นอย่างนั้น

คิดง่าย ๆ คุณลองทำเอาคอมตกพื้น กับทำเครื่องคิดเลขตกพื้น

เครื่องคิดเลขไม่มีรวนหรอกครับ พังก็พังเลย

แต่คอมอาจมีได้ตั้งแต่แฮงค์ รวน ไปจนถึงพัง เพราะความซับซ้อนมันผิดกัน มันก็เป็นเช่นนั้นแล
-**-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 22:23  

เออ ช่าย เอาโปรแกรมมันคนละแบบ เปรียบเทียบได้ไง คิดผิด ยอมรับผิดโดยดี แหะๆ

แต่คนที่ ไม่ได้ใช้ระบบปฏิการซิมเบี้ยนจิงๆ คือ ใช้ 7610 ทั่วๆไป ก้อจะมองว่า แฮงง่าย นะ

อย่างผม

จะบอกไว้ว่า X820 นะ ไม่ได้หักง่าย อย่างที่คิด นั่งทับแล้วหักเลย มันก้อแข็งตามพอดีๆ บาง 6.9 มิล อ่า

ปล. ถ้า x820 เพิ่มเมม ได้ ผมจะซื้อแล้วนะ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 11:29  

ซัมซุง X820 มีจุดเด่นหลายอย่างครับ
ที่ผมชอบมากคือการเปลี่ยนรูปแบบตัวเลขเวลาโทรออก
วอลล์เปเปอร์แบบสุ่ม เปลี่ยนได้เองทำให้ไม่เบื่อ
ถ่ายวีดีโอสั้น ๆ มาใช้เป็นวอลล์เปเปอร์ได้
การเชื่อมต่อบลูทูธแบบอิสระ
เครื่องเล่นเพลงมีอีควอไลเซอร์มาน้อยไปหน่อย แต่เสียงใช้ได้ครับ

เรื่องแบตเตอรี่ ผมลองชาร์จจนเต็ม แล้วสนทนาต่อเนื่องได้ประมาณ 2.30 ชั่วโมงครับ
แต่ก็ยังเปิดเครื่องสแตนด์บายได้ประมาณ 8 ชั่วโมง

ข้อเสียคงเป็นเรื่องหน่วยความจำในตัว เพิ่มไม่ได้ครับ ลำบากในการถ่ายโอนข้อมูลใหญ่ ๆ
ส่งไฟล์ออกได้ครั้งละไฟล์เดียว ไม่มีการเลือกไฟล์ได้ครั้งละหลาย ๆ ไฟล์
แหมๆๆ ตัวเองละก้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 17:29  

คลิปหักมือถือซัมซุง ของคุณ0000 นี่ข่าวว่าโมโตอยู่เบื้องหลังเหรอ

แต่ดูไปแล้วมันก็หักง่าย + รอยหักค่อนข้างเรียบร้อยจนเหมือน fake จริง ๆ นะแหละ

ไม่เชื่อลองเอาแผ่นพลาสติกมาหักเล่นตรงกลางแบบนั้นบ้างดิ รอยมันไม่เรียบขนาดนั้นหรอก
สาวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 18:18  

หยุดทะเลาะกันก่อนน๊า พี่น้อง
เนื่องจาก ไม่เคยได้ใช้ samsung อีกเลย หลังจาก รุ่น v200 อ่ะ
ที่มัน เลนส์กล้องหมุนรอบ รุ่นแรกอ่ะคะ
มันเก็บ msg ได้แค่ ไม่กี่ร้อย เอง ร้อยกว่าๆ หรือไงเนี๊ย ไม่แน่ใจ

คือ อยากได้มือถือที่เก็บ msg ได้เป็น พันๆ เหมือนโนเกียอ่ะคะ อย่าไล่ไปเอาโนเกียนะ เพราะว่าโนเกีย รู้สึก หลังๆ ทำเครื่อง ออกมาบุกตลาดอย่างเดียว มีปัญหากระจุยกระจายเลยอ่ะคะ

เลยอยากใช้ samsung

สรุก ... มันเก็บ msg ได้ประมานเท่าไหร่เหรอคะ ?

ขอบคุณมากคะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 19:09  

คลิปของคุณ000ใช่อันเดียวกับhttp://www.mxphone.com/show.php?id=1617หรือเปล่าครับ
yoo12345678
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 19:40  

ใครก็ได้ช่วยเอาใส้ในมันออกมาให้ดูทีอยากเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 22:35  

เอามาหักทิ้งเล่นๆ ไงเหอๆ ไม่เห็นจะต้องคิดมาก ในกระทู้ข้างบน เขาก็เอามาหักให้ดูแล้วไง เหอๆ
Np_*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 00:33  

ตัดสินใจระหว่าง LG KG320 กับ SS X820

ไหนน่าซื้อกว่ากันอ่า สนใจ2รุ่นนี้ ตอนนี้นี่ X820 มันราคาตกลงมาที่เท่าไหร่แล้วครับ
PimnaNo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung X820 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 02:01  

เราซื้อมาได้ สามวันจากร้าน blisstel ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินไปถามได้เลย เค้าต้องจำได้แน่ ใช้สามวันที่ส่งสัญญาณเสียแบบคุยแล้ววางสายเอง บลูทงบลูธูทก็ต่อไม่ได้ซะงั้น ยืนคุยได้แต่ถ้าเดินซักหน่อยสัญญาณก็หลุดละ โมโหมากๆอ่ะ สวยนะ สวยสุดๆเลยแต่เสียง่ายเป็นบ้า โทไปถามศูนย์ซัมซุงบอกว่าให้เอาไปเปลี่ยนเลย แต่ไม่สนใจอยากจะถามว่าเกิดขึ้นได้ไงหรือเกิดขึ้นอย่างไร เหมือนไม่ใส่ใจ เสียก็เอาไปเปลี่ยนดิน้อง ดูดิ สวยอย่างเดียวบอบบางเป็นบ้าอ่ะ
fujitsu2580
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 22:45  

นั่งทับหักแน่นอนครับ ไปดูคลิปมาแล้ว หักจริงๆเลย แต่บางสุดๆ โดนใจมากๆ ทำไปได้ Wink สุดยอด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 16:58  

-**- ผู้เขียน:
ชอบมือถือไร ดูแต่ภายนอก
โนเกีย นะ เด่วนี้ ตก 1-2 ครั้งก้อแฮงแล้ว ทนตรงไหนไม่รู้
เราใช้ ซัมซุง D500 ตกเป็น 10 ไม่มีอาการแฮง หรือหน่วง เลย
ตกแรงสุด ปีนเข้าบ้าน มือถือ ตกกระเด็นที่พื้น

X820 นี้ ถ้าตกแรงๆ ตกบันได อาจจะหัก ได้
แต่รุ่นนี้ ผลิตสำหรับคนชอบบางๆ เป็นพิเศษ หรู แต่ชอบมีคนบอกว่า ไม่ทน เด่วหักง่าย
มันจิง แต่ไม่ใช่เอาไปเปรียบเทียบรุ่นอื่น(ซึ่งรุ่นอื่นหนากว่าเห็นๆ ) ถ้าจะเปรียบเทียบที่แท้จิงแล้ว ต้องเปรียบเทียบระหว่าง x820 กับ มือถือที่บาง 6.9 มิล ถึงจะพูดได้

แต่คนที่ชื่อ อะไรก้อไม่รู้ บอกว่า โนเกียทนสุดแล้ว ไม่รู้พุดได้ไง
ส่วนตัว เคยใช้ 7610 ไม่ถึง 6 เดือน จนเปิดไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเป็น D500

ปล.ถ้าคุณบอกว่าโนเกียทนแต่หน้ากาก ก้อเรื่องคุณเถอะ

อย่ามามั่วสิ ผมบอกโนเกีย ไม่ได้บอกโนเกียรุ่นที่เป็นซิมเบียนนิ คุณอ่านไม่ดีเองนี่นา
ลองดูกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 12:59  

เอามาให้ดู http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=4852
:KwAn: [PreludeThailand]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 09:06  

ถามจริงๆ หักแล้วเหรอ ช่วยโพสรูปให้ดูทีครับ ผมกำลังจะซื้อ แล้วตัวใหม่ที่เพิ่มเมม

z370 จะออกนังครับ
Riddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 17:18  

เพิ่งถอยมาวันนี้คับ เอ่ของผมมันต่อกะคอมมะได้อ่า เปนไรมะรุ อินสตอในแผ่นแล้ว รอหลายร้อยวิแล้วอ่า ช่วยที
MeHongTae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 19:03  

ผมเพิ่งซื้อมาได้ไม่นานอะคับ แล้วผมไปกดอาไรมะรุ มันขึ้นว่าอยู่ในโหมดปิดเสียง เวลาอยู่ที่หน้าจอหลักกดปุ่มเพิ่มระดับเสียงลดระดับเสียงมันจะขึ้นว่าโปรดออกจากโหมดปิดเสียงอ่า และมันจะมีสัญลักษณ์ลำโพงกากบาทอยู่ข้างๆขีดแบต เวลาเปิดเครื่องก้ไม่มีเสียงแต่ตั้งให้มีเสียงอ่า ทำอาไรก็เงียบหมดเลยเล่นเกมกดไรก็เงียบ ยกเว้นคุยกับฟังเพลง ใครมีวิธีแก้บอกทีนะครับ ตอบทิ้งไว้ได้เลยครับ ขอบคุนคับ Very Happy
:KwAn: [PreludeThailand]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 08:09  

กด # ค้างไว้อีกทีไง เด๋วก็หายครับ
อ่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 02:17  

มือถือทุกรุ่นถ้าเราจะหักมันก้อหักได้เกือบจะหมดแหละ

ของพวกนี้อยู่ที่การใช้งาน ถ้ากั้วหัก ก้อไปซื้อรุ่นโบราณดิครับ หิ้วไปรับรองไม่หัก

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
::: ขuมถ้วeฟู :::
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 22:43  

สีชมพู กะ สีเงินมาแระน้า สวยมักๆ เรย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: