Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1574891
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ URL Shortener, Branded Short Links & Analytics | TinyURL

500 Server Error

The server encountered an error and could not complete your request.

Please try again later or submit a ticket here to report to us if the problem persists.

','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 18:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

Aucifer ผู้เขียน:
artkab ผู้เขียน:
เอ่อ
1.ผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรที่สามารถลงกับ N80 ได้บ้างอ่ะครับ และหาจากที่ไหนอ่ะ
2.ผมเห็นบางคนใช้ msn ผ่านมือถือ n80 มีป่าว และหาได้ที่ไหนอ่ะครับ

ลองดูที่นี้นะ
มีตรึม 555

ธีม-คลิกเลย

ต้องสมัครสมาชิกป่าวอ่ะ บางอันมันไม่ให้ link

เอาลิ้งธีมให้ไป โทษทีแก้ละ ลองอันนี้มี โปรEmsnด้วยแต่ผมไม่ได้ลองไม่รู้ว่าใช้ที่ต้องการเป่า

เกม-โปร คลิกเลย

มันไม่ให้ผมดาวน์โหลดอ่ะ T_T ต้องทำไงอ่ะ

MSN ใช้ Agile Messenger ก็ได้ครับ ฟรีเหมือนกัน

แต่ ตอนนี้ มีปัญหาเรื่องสระ อยู่ คือ สระมันจะไปอยู่พยัญชนะ ตัวหลังแทนครับ -*-

แต่เท่าที่เล่นมา ก็ OK ดีแล้วแหละนะ

ก็ประมาณว่า :: โนเกีย > โนเกยี อะ -*-
N`air
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 19:38  

กว่าจะได้n80สีเงินมาครอบครองรอตั้งแต่พฤศจิปีที่แล้วรอพร้อมๆกับพวกนายxแหละเราอ่านบอร์ดนี้ประจำแต่ไม่เคยคอมเม้มซักที เมื่อวานดวงดีสุดๆเลยรอตั้งเปงอาทิตย์กว่าจะได้สีเงินอาทิตย์ที่แล้วของขาดตลาดราคาพุ้งไปตั้ง27xxxของเพิ่งเข้ามาวันศุกร์กลางคืนผมซื้อวันอาทิต์ทุกสาขาหมดๆเลยเหลือแต่สีดำแต่ผมอยากได้สีเงินอ่ะนะแสดงว่าสีเงินสวยกว่า(แอบให้กำลังใจตัวเอง)ลืมบอกผมผมเชคทุกสาขาของหมดๆเลยเหลือพาราก้อนสาขาเดียวเลยโทรไปจองตอนกลางวันบ่าย3ไปเอาเลยพนักงานยังฝังผิดเป็นn70 - - โชคดีมากๆเหลือสีเงินเครื่องสุดท้าย ราคา25000เพราะอีก90แฟนพีออกให้^^ มันแถมแผ่นโปรแกรมดิกด้วยแล้วก็ช.ม.เนต แต่ผมใช้ เนตบนn80มะเป็นอ่า...ดีใจมากๆเลย เลยอยากจะมาบอกทุกคนเลขข้างกล่องเครื่องนำเข้าวันที่8/06/2549 แต่ผลิตใจจีน

ปล.เซงมากเลย เวลาจะล๊อกปุ่มต้องสไลท์ขึ้นแล้วลงมันถึงจะล๊อก เพื่อนๆมีเทคนิคการตั้งค่าอะไรรึเปล่าคับ
ปล.2 เวลาถ่ายรูปแล้วเราจะแต่งภาพพอแต่งเสร็จก็เซฟไม่นานแต่พอมันจะเปิดมาใหม่โหลดนานมากๆๆๆๆๆๆๆผมเลยกดออกทางรัดแล้วเข้ามานูแล้วเข้าไปดูใหม่ถึงได้อ่ะคับจุดนี้ใครแก้เป็นบอกผมด้วยนะคับ
ปล.3 ดีใจแต่แอบเซง
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:00  

N`air ผู้เขียน:
กว่าจะได้n80สีเงินมาครอบครองรอตั้งแต่พฤศจิปีที่แล้วรอพร้อมๆกับพวกนายxแหละเราอ่านบอร์ดนี้ประจำแต่ไม่เคยคอมเม้มซักที เมื่อวานดวงดีสุดๆเลยรอตั้งเปงอาทิตย์กว่าจะได้สีเงินอาทิตย์ที่แล้วของขาดตลาดราคาพุ้งไปตั้ง27xxxของเพิ่งเข้ามาวันศุกร์กลางคืนผมซื้อวันอาทิต์ทุกสาขาหมดๆเลยเหลือแต่สีดำแต่ผมอยากได้สีเงินอ่ะนะแสดงว่าสีเงินสวยกว่า(แอบให้กำลังใจตัวเอง)ลืมบอกผมผมเชคทุกสาขาของหมดๆเลยเหลือพาราก้อนสาขาเดียวเลยโทรไปจองตอนกลางวันบ่าย3ไปเอาเลยพนักงานยังฝังผิดเป็นn70 - - โชคดีมากๆเหลือสีเงินเครื่องสุดท้าย ราคา25000เพราะอีก90แฟนพีออกให้^^ มันแถมแผ่นโปรแกรมดิกด้วยแล้วก็ช.ม.เนต แต่ผมใช้ เนตบนn80มะเป็นอ่า...ดีใจมากๆเลย เลยอยากจะมาบอกทุกคนเลขข้างกล่องเครื่องนำเข้าวันที่8/06/2549 แต่ผลิตใจจีน

ปล.เซงมากเลย เวลาจะล๊อกปุ่มต้องสไลท์ขึ้นแล้วลงมันถึงจะล๊อก เพื่อนๆมีเทคนิคการตั้งค่าอะไรรึเปล่าคับ
ปล.2 เวลาถ่ายรูปแล้วเราจะแต่งภาพพอแต่งเสร็จก็เซฟไม่นานแต่พอมันจะเปิดมาใหม่โหลดนานมากๆๆๆๆๆๆๆผมเลยกดออกทางรัดแล้วเข้ามานูแล้วเข้าไปดูใหม่ถึงได้อ่ะคับจุดนี้ใครแก้เป็นบอกผมด้วยนะคับ

ปล 1 ยังไม่รู้วิธีอื่นนะ แต่คิดว่าไม่น่าจะมี แต่น่าจะมีโปรแกรม Key Locker ออกมา ทีหลัง

ปล 2 ปัญหา software ยังไม่ดี ไม่เสถียร มันก็จะมี fw ออกมาแก้ไขเรื่อย ๆ อย่างรุ่นอื่นๆ แหละครับ เซ็งนิดๆว่า ทำไมไม่ทำให้ดีก่อนเหมือนกัน แทบทุกยี่ห้อนั่นแหละ Razz

PS. ดีใจด้วยนะครับ จ่ายถูกลง 90 บาท อิอิ
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:20  

ตอบ ปล. จะล็อคปุ่มโดยไม่สไล ก็กดปุ่มปิดเครื่องเร็วๆ1ทีในกดเลื่อนลงและกดตกลง
ตอบ ปล.2 ผมก้เป็นรูปที่มีความละเอียดมากๆดูครั้งแรกจะโหลดช้า(ทางแก้ลองกดขยายภาพดูแล้วออกช่วยด้าย)
ตอบ ปล.3 จะเซงทำไมเมื่อเราเลือกแล้วก็ทำให้มันมีค่าที่สุดสำหรับเรา
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:25  

อีกอย่าง คนที่ได้เฟิมแวตัวใหม่
ลองกดปุ่มเมนูค้างไว้ แล้วเลือกสแตนบาย มันจะทำงานปะ
ของผมไม่ทำงาน(มันมีไว้ทำไมงง)
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:31  

อีกอย่างไอที่ปิดช่องต่อหูฟังของ3250ใช้ได้กับ 80ลงตัว

บ่ ฮั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:43  

สีที่ถ่ายออกมาอ่ะ เว่อร์ว่ะ อุบาดเกินจิงหง่ะ ออกแนว แดงๆอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 21:17  

ไครุวิธีลง wi-fi บ้างอ่าๆๆ บอกเราหน่อยสิ
N`air
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 21:39  

ตั้งแต่เย็นมั่วแต่นั่งหาโปรแกรม หาได้ตัวเดียวเองสมาทมูวี่อะ แล้วก้ธีมสวยๆ อยากได้โปรแกรมคีล๊อกแล้วก้โปรแกรมดีๆ

ปล.โปรแกรมที่มันแถมมาให้ ดิก6ภาษาใช้มะเป็นอ่ะ
ปล.2 ใครมีโปรแกรมดีๆส่งมาให้เราบ้างนะ nong_air9@hotmail.com
ปล.3เห็นนายxไปแวปๆเวปอื่นอยู่
Maro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 22:09  

พี่คับ คือตอนนี้ n80 มีเกมหรือโปรแกรมไรดีๆๆ บ้างแล้วอะคับ
ขอทีสิคับ mtnmaro@gmail.com
มนัสนันท์ แดงแหล่ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 22:14  

เพื่อน ๆ คะ เพื่อนๆ ลองเข้าไปที่เมนู แล้วเครื่องมือ แล้วไปที่ตัวจัดการแล้วมันจะมี
บรรทัด 1 ที่โหลดแอป 2 Wireless Keybo.. ติดตั้งแล้ว 3 Catalogs ติดตั้งแล้ว 4 Quickoffice ติดตั้งแล้ว 5 AirAlbum ติดตั้งแล้ว(จะมีสัญลักษณ์ของความจำการ์ด)
6 SetteingWizard ติดตั้งแล้ว เราจะถามเพื่อน ๆ ว่าเราได้ลบออกไปอันหนึ่งคืออะไรไม่รู้เราจำมันไม่ได้ เพื่อนๆ ลองเข้าไป แล้วมีอันไหนที่เราต่างจากเพื่อน ๆ หรือที่เพื่อน ๆมีแต่เราไม่มีแสดงว่าเราได้ลบมันออกไป เพื่อนๆ ที่ทราบ รบกวนบอกเราด้วยว่าเราลบอะไรออกแล้วมันมีผลอะไรมั๊ย มันสำคัญหรือป่าว แนะนำหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 23:45  

อ่า...สีดำ เพียบเลยเหรอ T_T แต่ที่ ชลบุรี สีดำ ขายตลาดอย่างแรงมีแต่ สีเงิน น่ะค่ะ Crying or Very sad เธอซื้อที่ไหนเหรอค่ะถึง สีดำ เยอะน่ะนี่ต้องรอทางร้านสั่งมาน่ะค่ะ สัปดาห์ หน้าน่ะกว่าได้ Crying or Very sad
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 01:33  

มนัสนันท์ แดงแหล่ม ผู้เขียน:
เพื่อน ๆ คะ เพื่อนๆ ลองเข้าไปที่เมนู แล้วเครื่องมือ แล้วไปที่ตัวจัดการแล้วมันจะมี
บรรทัด 1 ที่โหลดแอป 2 Wireless Keybo.. ติดตั้งแล้ว 3 Catalogs ติดตั้งแล้ว 4 Quickoffice ติดตั้งแล้ว 5 AirAlbum ติดตั้งแล้ว(จะมีสัญลักษณ์ของความจำการ์ด)
6 SetteingWizard ติดตั้งแล้ว เราจะถามเพื่อน ๆ ว่าเราได้ลบออกไปอันหนึ่งคืออะไรไม่รู้เราจำมันไม่ได้ เพื่อนๆ ลองเข้าไป แล้วมีอันไหนที่เราต่างจากเพื่อน ๆ หรือที่เพื่อน ๆมีแต่เราไม่มีแสดงว่าเราได้ลบมันออกไป เพื่อนๆ ที่ทราบ รบกวนบอกเราด้วยว่าเราลบอะไรออกแล้วมันมีผลอะไรมั๊ย มันสำคัญหรือป่าว แนะนำหน่อยนะคะ

ที่หายไปน่าจะเป็น sudoku นะครับ แต่คุณมนัสนันท์ยังไม่ได้ลงโปร ดิก และworld เหรอครับเพราะถ้าลงแล้วจะมีโปรเหล่านี้อยู่ด้วยนะครับ
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 01:42  

ตั้งแต่เย็นมั่วแต่นั่งหาโปรแกรม หาได้ตัวเดียวเองสมาทมูวี่อะ แล้วก้ธีมสวยๆ อยากได้โปรแกรมคีล๊อกแล้วก้โปรแกรมดีๆ

ปล.โปรแกรมที่มันแถมมาให้ ดิก6ภาษาใช้มะเป็นอ่ะ
ปล.2 ใครมีโปรแกรมดีๆส่งมาให้เราบ้างนะ nong_air9@hotmail.com

มีโปรแกรม handy clock ครับ ที่เขียนว่าโปรที่แถมเป็นดิก 6 ภาษา จริงๆแล้วเป็นโปรworld หรือเปล่าครับ ถ้าเป็นworld ใช้สำหรับไปท่องเที่ยวตามต่างประเทศครับ ซึ่งจะมีประโยคพื้นฐานให้ครับ และสามารถกดให้เป็นภาษาต่างๆ ได้ ตามประเทศที่ไปครับ แต่ถ้าเป็นดิก ก็สามารถใช้ได้ทั้ง ไทย-eng eng-ไทย (อันนี้กดให้พูดตามคำศัพท์ที่ค้นหาได้ครับ)
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 10:51  

อ่า...ไม่ได้เข้ามาหลายวันเพราะไปธุระที่ กทม. เข้ามาอีกทีมีอารายไม่รู้มาให้ลองเยอะแยะเลย...เหอๆๆสงสัยต้องไปลองซะแล้ว แล้วจะมารายงานผลนะครับผม...

ปล. ยินดีต้อนรับ สมาชิก N80 ใหม่ทุกท่านครับ...มีอารายก็มาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ...อิอิ
babyone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 12:19  

ถามพี่ๆๆที่มี n80 ทุกคนนะคะ

ว่า
1.การ์ดหน่วยความจำ miniSD card slot ถอดเปลี่ยนได้ทันที (Hot-swap Function) ได้หรือเปล่าคะ
2. เวลาถ่ายรูปแฟลชจะทำงานด้วยหรือเปล่าคะ หรือว่ามี function เลือกได้ว่าต้องการใช้ flash ได้หรือไม่นะคะ ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนมากๆๆนะคะ Embarassed
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 12:55  

อ้างถึง:
นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:
1.ไม่ทราบว่าเวลาที่ต่อหูฟังเข้ากับเครื่องโดยผ่านตัว Pop port แล้วฟังเพลงอ่ะครับ มีใครสามาถรับสายได้โดยที่ไม่ต้องถอดหูฟังออกไม๊ครับ ผมลองทำแล้วยังไงก็ไม่ได้อ่ะครับ ต้องถอดตัว Pop port ออกเสียก่อนฝ่ายตรงข้ามจึงจะได้ยิน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ผมรู้สึกว่าตรงนี้เป็นปัญหาหนักมากสำหรับผมเลย

2.Nokia N80 สามารถใช้หูฟังรีโมทของ 3250 ได้ไหมครับ (แล้วเสียงหูฟังรีโมทของ3250เสียงพอใช้ได้ไหมครับ)

3.Sennheiser PX200 ใช้เป็น small talk ได้ป่าวครับ????

4.ถ้าไม่ได้ มีหูฟังรุ่นไหนที่นอกจากฟังเพลงแล้วใช้เป็น small talk ได้ด้วยครับ

5.ทำไงเราจะสามารถถ่ายวิดิโอโดยไม่ต้องเปิดแฟลชได้ครับ ผมพยายามแล้ว ไม่เป็นผลเลย T_T

_/l\_

ในที่สุด พี่ชายขาย 91 ไปละ (ไม่ขอพูดสาเหตุเดี๋ยวโดนว่าอีกT_Tให้คิดเอาเอง)
ก็เลยซื้อ3250มา 13xxx฿ ข้างในเหมื่อน91เกือบจะเดี้ย แต่....ลืมไม่พูด

กว่าจะหาสีเขียวได้ เดินหากัน3ห้างแปดห้างเลย
ไปได้ร้านเจมาท พอดีมีคนสั่งสีนี้ไว้ ของเพิ่งได้มา
ผมเลยไปอ้อนต้องนาน ที่แรกก้บอกลูกค้าสั่งไว้ขายไม่ได้
แต่ในที่สุดก็ขายเพราะคนที่สั่งมัดจำไว้แล้วไงก้ต้องเอารอไปอีก2อาทิตย์ไม่เป็นไร
เพิ่งรู้ว่าจองแล้วมันนรกยั่งงี้นี้เอง

งานนี้เพื่อ นายx
ขอตอบสั้นๆเลยใช้หุฟังของ3250เป็นทางเลื่อกที่ลงตัวมักๆลองแล้วเวิร์ค
ยิ่งซื้อหูฟังมาแล้วด้วยเสียงดีเลยเพราะหูที่แถม3250มาเสียงธรรมดาจบ

ว่าแต่นายxกับคนอื่นๆหายกันไปเงียบเลย
ไม่รู้ไปอับเฟิมแวแล้วเป็นไงกันบ้าง(พุดแล้วT_T)

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ ตอนนี้เพิ่งรู้แจ้งเห็นจริงว่ามี 2 ส่วน คือส่วนรีโมต (มีรูให้ต่อแจ๊ค3.5mm) และส่วนของหูฟัง ซ่งเราสามารถใช้หูฟังรุ่นอื่นเสียบที่รีโมทได้ (ใช่ไหมครับ) แล้วพอเวลามีสายเข้า เราก็สามารถกดรับสายได้ที่ตัวรีโมตเลยใช่ไหมครับคุณอาร์ท เย้ ๆ ๆ ๆ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีสิครับ แล้วคุณอาร์ทเคยลองเอารีโมตมาต่อกะ N80 ดูไหมครับ มันสามากดฟังก์ชั่นบนรีโมท (เลื่อนเพลง) ได้ไหมครับ แล้วอีกอย่าง ผมจะสามารถหาซื้อรีโมทตัวนี้ได้ที่ไหนครับ Crying or Very sad
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เคสใส
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:02  

*** ผู้เขียน:
เคสใส แบบไสลด์ ได้มีป่าว

มีขายเกลื่อนแล้วนะครับ Smile

Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:07  

dearhunter ผู้เขียน:

ที่หายไปน่าจะเป็น sudoku นะครับ แต่คุณมนัสนันท์ยังไม่ได้ลงโปร ดิก และworld เหรอครับเพราะถ้าลงแล้วจะมีโปรเหล่านี้อยู่ด้วยนะครับ

ใช่แล้วค่ะ Sudoku นีแหละค่ะ มันมีในเครื่องเรานะแต่เราดันไปลบมันออกเรานึกว่าธีมที่เราดาวโหลดมาเราเลยลบ แล้วมันมีผลอะไรป่าวคะ ที่ถามว่ายังไม่ลงโปรแกรมดิก และ world เราทำไม่เป็นหรอก ซื้อมายังไงก็ยังงั้นค่ะ แล้วต้องทำไง จำเป็นต้องลงหรือป่าวคะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:08  

หุหุ ผมไปทุกที่เลยครับ ถ้าแบบว่าอยากได้คำตอบแล้วต้องโพสให้ทั่ว ๆ อ่ะครับ แล้วเอาคำตอบมาชั่งน้ำหนักกันว่าควรจะเป็นไปในแนวทางไหน อิอิ แต่ไม่นอกใจที่นี่หรอกครับ

พอดีเพิ่งกลับมาจากไปเที่ยวที่เกาะเสม็ด พายุก็ดันเข้าอีก การไปเที่ยวรอบนี้เลยทุลักทุเลนิดนึง Rolling Eyes
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:10  

babyone ผู้เขียน:

ว่า
1.การ์ดหน่วยความจำ miniSD card slot ถอดเปลี่ยนได้ทันที (Hot-swap Function) ได้หรือเปล่าคะ
2. เวลาถ่ายรูปแฟลชจะทำงานด้วยหรือเปล่าคะ หรือว่ามี function เลือกได้ว่าต้องการใช้ flash ได้หรือไม่นะคะ ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนมากๆๆนะคะ Embarassed

1.ได้ครับผม Very Happy

2. เวลาถ่ายรูป เปิดได้ ปิดได้ครับ แล้วแต่การตั้งค่าของผู้ใช้ครับ แต่ถ้าถ่ายวิดิโอ ไม่สามารถปิดได้ครับ......แย่จังเลยเนอะ Sad
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:12  

พี่ครับๆๆๆช่วยผมด้ ผู้เขียน:
พี่ช่วยผมทีเถอะนะครับ พอดีผมไปเจอ theme สวยๆๆๆมากกๆๆ อยุ่เวป หนึงแล้ว กดโหลดไม่ได้อะ ครับ โหลดแล้วมันลอคอินใหม่ๆเรื่อยๆ เรยอ่าครับ ไครใช้ เวปนี้เปนประจำ หรือมีสมาชิก ช่วยผมโหลดทีนะครับ แล้ว พี่ ก้ โพส ตีมที่โหลดมาให้ผม ด้วยนะคัรบๆ
นี่ครับลิ้งๆ http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=3466&page=2 theme นี้นะคับ Attached Files house-moving.sis (256.8 KB, 2288 views)
ช่วยผมโหลดทีนะครับๆๆ ขอร้องหละ ไครช่วยผมขอให้ ได้แฟนสวยๆ มีความสุข เงินทองไหลมาเทมา

เอ่อ...เข้าไปดูมาแล้ว โหลดมาแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้รึป่าว เพราะถ้าอ่านมาไม่ผิด Theme ที่คุณเอามาบอกมันเป็นของ Series60 รุ่นก่อนนะครับ เกรงว่าถึงโหลดมาก็อาจจะใช้ไม่ได้ ผมเองยังไม่ได้ลองเพราะไม่ได้เอาสายโหลดติดตัวมาด้วย...เอาเป็นว่าใครลองแล้วเป็นยังไงก็บอกด้วยนะครับ เอาไว้คืนนี้ผมเลิกเรียนแล้วจะกลับไปลองที่บ้านอีกครั้งแล้วจะมาบอกครับผม

ส่วนโปรแกรมSmart Movie 3.21 for OS9.1 มีใครลองใช้แล้วบ้างครับ เป็นยังไงบ้าง กะว่าเด๋วคืนนี้จะลองอยู่เหมือนกัน ส่วนที่โหลดก็ตามข้างล่างเลยครับ...
http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=15163&gtothread
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:14  

dearhunter ผู้เขียน:

ใช่แล้วค่ะ Sudoku นีแหละค่ะ มันมีในเครื่องเรานะแต่เราดันไปลบมันออกเรานึกว่าธีมที่เราดาวโหลดมาเราเลยลบ แล้วมันมีผลอะไรป่าวคะ ที่ถามว่ายังไม่ลงโปรแกรมดิก และ world เราทำไม่เป็นหรอก ซื้อมายังไงก็ยังงั้นค่ะ แล้วต้องทำไง จำเป็นต้องลงหรือป่าวคะ

ลองเข้าไปในเมนู My Own ดูนะครับ ดูว่า Sudoku ยังเหลือรึเปล่า ถ้าไม่เหลือ ก็หมายบความว่าเราได้ลบโปรแกรมนั้นทิ้งไปแล้ว ต้องลงใหม่น่ะครับ

ส่วนโปรแกรม Dic และ World ที่ถามว่าจำเป็นไม๊ ผมว่าต้องถามใจตัวเองก่อนครับ ว่าถ้าลงแล้วจะได้ใช้งานปรแกรมนั้น ๆ หรือเปล่า เพราะถ้าไม่ได้ใช้เลย (เหมือนผม) ก็อย่าลงให้เปลืองพื้นที่เลยครับ เก็บไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า แต่ถ้าจะลองลง แล้วหัดใช้งานดู ก็ดีนะครับ มีปัญหาอะไรในการใช้งานโปรแกรมนั้น ๆ ก็มาโพสถามเพื่อน ๆ คนที่เค้าใช้อยู่ก็ได้ครับคุณมนัสนันท์ Laughing
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:17  

Sudoku เป็นแค่เกมที่เค้าแถมมาครับ ไม่ลงก็ไม่มีปัญหากับเครื่องหรอกครับผม... Wink

ส่วนโปรแกรม World travel กับย Talking Dict ไม่ลงก็ไม่เป็นไรเหมือนกัน ถ้าไม่ต้องใช้ก็อย่าลงให้หน่วงเครื่องเลยครับผม... Razz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:33  

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบนะคะ คุณเอ๊กซ์ คุณขาจร และคุณ dearhunter

คุณเอ๊กซ์คะ ลองทำอย่างที่คุณบอกแล้วนะ แต่มันไม่มีแล้วค่ะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:41  

ขาจร ผู้เขียน:
พี่ช่วยผมทีเถอะนะครับ พอดีผมไปเจอ theme สวยๆๆๆมากกๆๆ อยุ่เวป หนึงแล้ว กดโหลดไม่ได้อะ ครับ โหลดแล้วมันลอคอินใหม่ๆเรื่อยๆ เรยอ่าครับ ไครใช้ เวปนี้เปนประจำ หรือมีสมาชิก ช่วยผมโหลดทีนะครับ แล้ว พี่ ก้ โพส ตีมที่โหลดมาให้ผม ด้วยนะคัรบๆ
นี่ครับลิ้งๆ http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=3466&page=2 theme นี้นะคับ Attached Files house-moving.sis (256.8 KB, 2288 views)
ช่วยผมโหลดทีนะครับๆๆ ขอร้องหละ ไครช่วยผมขอให้ ได้แฟนสวยๆ มีความสุข เงินทองไหลมาเทมา

เอ่อ...เข้าไปดูมาแล้ว โหลดมาแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้รึป่าว เพราะถ้าอ่านมาไม่ผิด Theme ที่คุณเอามาบอกมันเป็นของ Series60 รุ่นก่อนนะครับ เกรงว่าถึงโหลดมาก็อาจจะใช้ไม่ได้ ผมเองยังไม่ได้ลองเพราะไม่ได้เอาสายโหลดติดตัวมาด้วย...เอาเป็นว่าใครลองแล้วเป็นยังไงก็บอกด้วยนะครับ เอาไว้คืนนี้ผมเลิกเรียนแล้วจะกลับไปลองที่บ้านอีกครั้งแล้วจะมาบอกครับผม

ส่วนโปรแกรมSmart Movie 3.21 for OS9.1 มีใครลองใช้แล้วบ้างครับ เป็นยังไงบ้าง กะว่าเด๋วคืนนี้จะลองอยู่เหมือนกัน ส่วนที่โหลดก็ตามข้างล่างเลยครับ...
http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=15163&gtothread

อยากได้ Smart Movie อยู่พอดีเลยครับคุณขาจร ขอบคุณมาก ๆ นะครับ ^^"
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:43  

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบนะคะ คุณเอ๊กซ์ คุณขาจร และคุณ dearhunter

คุณเอ๊กซ์คะ ลองทำอย่างที่คุณบอกแล้วนะ แต่มันไม่มีแล้วค่ะ

แสดงว่าลบไปเรียบร้อยแล้วครับผม แต่มันก็เป็นแค่เกมอย่างที่คุณขาจรบอกแหละครับ (ผมก็ไม่ทราบครับ เพราะเครื่องผมไม่มี อิอิ) ฉะนั้นไม่ต้องเสียดายครับ เด๋วหาโหลดเอาใหม่ก็ได้ครับ ^^
Dimension
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 13:52  

ผมโหลดมาแล้วนะคับ แต่มันใช้ไม่ได้คับผม
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:00  

นายx ไปอับเฟิมแว มา
เวิคมะคับ
แล้วมันดีขึ้นยังไงคับ
แก้ปัญหาลงธีมที่เคยลงแล้วลงไม่ได้ ยังคับ
แล้วการทำงานเร็วขึ้นไหมคับ

ผมไปอับได้เวอร์ชั่นเก่ามาT_T
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:12  

คุณขาจรครับ ผมไม่สามารถ Regist โปรแกรม Smart movie ได้ ทั้ง ๆ ที่ Generate แล้วแท้ ๆ Sad
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:22  

คุณขาจรครับ ผมไม่สามารถ Regist โปรแกรม Smart movie ได้ ทั้ง ๆ ที่ Generate แล้วแท้ ๆ Sad

อ่านะ...แสดงว่ามันยังไม่เวิร์คแหงๆ เลย...อืม...พอดีว่าผมยังไม่ได้ลงด้วยก็เลยไม่รู้ หาๆ ไปแล้วเจอเลย ตรงที่เค้าคอมเมนท์ใน Webboard บางคนก็บอกไม่เวิร์ค บางคนก็บอกว่าดี ไม่รู้ว่าไงแน่ รู้สึกว่าจะมีคนบอกว่าไปโหลดมาใช้แล้ว ผมก็เลยเอามาลองบอกต่อกันดู...ขอโทษนะก๊าบ... Crying or Very sad
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:23  

เวิคมะคับ
แก้ปัญหาลงธีมที่เคยลงแล้วลงไม่ได้ ยังคับ

เค้าให้ผมรอ 3 วันอ่ะครับ ผมเลยไม่อัพ แล้วอีกอย่าง

เค้าก็บอกว่า รออีกแปบเดี๋ยวก็จะมีเวอร์ชั่นใหม่กว่ามาแล้ว

เพราะเวอร์ชั่นนี้ไม่ต่างอะไรจากเวอร์ชั่นเก่ามากมาย

(แต่ที่ไม่โหลดเพราะต้องรอนาน 3 วันเนี่ยสิครับ Shocked )

ถ้าจะอัพที่ร้านก็เสียดายตังค์ 3ร้อยอ่ะครับ Razz
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:24  

อ่านะ...แสดงว่ามันยังไม่เวิร์คแหงๆ เลย...อืม...พอดีว่าผมยังไม่ได้ลงด้วยก็เลยไม่รู้ หาๆ ไปแล้วเจอเลย ตรงที่เค้าคอมเมนท์ใน Webboard บางคนก็บอกไม่เวิร์ค บางคนก็บอกว่าดี ไม่รู้ว่าไงแน่ รู้สึกว่าจะมีคนบอกว่าไปโหลดมาใช้แล้ว ผมก็เลยเอามาลองบอกต่อกันดู...ขอโทษนะก๊าบ... Crying or Very sad

ไม่เป็นไรครับ อย่างไรก็ขอขอบคุณมาก ๆ อยู่ดีล่ะครับ อิอิ

แต่อีกอย่างนะครับ (ไม่เกี่ยวกะ Smart Movie นะครับ) ผมงงว่าทำไมเวลาเพื่อนใช้ N70 ส่งไฟล์ 3gp มาให้ ทำไมมันไม่สามารถแสดงใน N80 ได้ครับ มันขึ้นว่า ไม่สามารถแสดงไฟล์ได้ ซะงั้น Shocked

แล้วไฟล์วิดีโอที่เราได้จากการถ่ายด้วย N80 จะเป็นไฟล์อะไรเหรอครับ Shocked
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:36  

เวิคมะคับ

เค้าให้ผมรอ 3 วันอ่ะครับ ผมเลยไม่อัพ แล้วอีกอย่าง

เค้าก็บอกว่า รออีกแปบเดี๋ยวก็จะมีเวอร์ชั่นใหม่กว่ามาแล้ว

เพราะเวอร์ชั่นนี้ไม่ต่างอะไรจากเวอร์ชั่นเก่ามากมาย

(แต่ที่ไม่โหลดเพราะต้องรอนาน 3 วันเนี่ยสิครับ Shocked )

ถ้าจะอัพที่ร้านก็เสียดายตังค์ 3ร้อยอ่ะครับ Razz

ทีแรกที่เซนปิ่นก็บอกให้ผมรอ 3 วัน แต่ผมบอกว่าไม่มีมือถือใช้
เขาเลยเอาเข้าโปรแกรมเร่งด่วนให้ 3ชั่วโมง
แต่ได้เวอร์ชั่นเก่ามาซวยเลยไม่ดูก่อน
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 14:53  

เอาไปหลายที่บอกว่าเวอร์ชั่นของผมเนี่ย ล่าสุดแล้วซะงั้น

ผมบอกว่ามีใหม่กว่าเขาก็บอกว่ซอฟแวร์ยังไม่มา Shocked
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 15:08  

คุณเอ็กซ์...ถามนิดนึงครับ...ที่บอกว่า SmartMovie ใช้ไม่ได้ทั้งๆ ที่ Generate แล้วนี่ ตัว Code ที่ใช้ Generate นี่ใช้ Run เองจากโปรแกรมพวก Crack นามสกุล exe หรือว่ามันเป็นไฟล์ Text บอกเลขรหัสมาอ่ะครับ???

เพราะผมเคยเจอนะว่าถ้าใช้พวกโปรแกรม Gen. Code เนี่ย บางครั้ง Run ครั้งแรกจะใช้ไม่ได้ต้อง Run ใหม่แล้วเลขจะเปลี่ยนชุดไปเรื่อยๆ เราก็เปลี่ยนชุดตัวเลขใส่ไปเรื่อยๆ มันจะมีสักชุดที่ใช้ได้น่ะครับ

ถ้าเป็นแบบที่ผมเข้าใจก็ดีน่ะสิ... Confused

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ขาจร เมื่อวันที่ 20 Jun 2006 15:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 15:09  

หรือว่าที่สาขาที่ไปอับอันนี้นะใหม่สุดสำหรับเขา
Shocked ถึงว่าทำไมได้ตัวเก่า
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:24  

คุณเอ็กซ์...ถามนิดนึงครับ...ที่บอกว่า SmartMovie ใช้ไม่ได้ทั้งๆ ที่ Generate แล้วนี่ ตัว Code ที่ใช้ Generate นี่ใช้ Run เองจากโปรแกรมพวก Crack นามสกุล exe หรือว่ามันเป็นไฟล์ Text บอกเลขรหัสมาอ่ะครับ???

เพราะผมเคยเจอนะว่าถ้าใช้พวกโปรแกรม Gen. Code เนี่ย บางครั้ง Run ครั้งแรกจะใช้ไม่ได้ต้อง Run ใหม่แล้วเลขจะเปลี่ยนชุดไปเรื่อยๆ เราก็เปลี่ยนชุดตัวเลขใส่ไปเรื่อยๆ มันจะมีสักชุดที่ใช้ได้น่ะครับ

ถ้าเป็นแบบที่ผมเข้าใจก็ดีน่ะสิ... Confused

ตัวนี้ต้องเริ่มจากใช้โปรแกรมแครกที่มีมาให้ แครกโดยใช้อีมี่ของเราครับ พอแครกแล้วจะได้รหัสแค่ครั้งเดียว ถึงแม้ว่าเราจะกดแครกใหม่ก็ตาม รหัสที่ได้ก็จะเป็นตัวเดิมครับ เว้นแต่จะเป็นอีมี่ตัวใหม่ แล้วเอารหัสที่ได้มารีจิสในมือถือ ซึ่งมันบอกผมว่า Invalid key อ่ะครับ Shocked

อย่าที่คุณขาจรว่าผมก็เคยเจอครับ แต่ส่วนมากจะเป็นแอพฯ ที่ใช้กับ PC เสียส่วนใหญ่ที่จะสามารถ Gen Code ได้หลาย ๆ ครั้งครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:24  

หรือว่าที่สาขาที่ไปอับอันนี้นะใหม่สุดสำหรับเขา

คุณอาร์ทครับ ช่วยตอบผมที ว่ารีโมท 3250 เนี่ย เค้าพอจะมีแยกขายไม๊ครับ

ถ้ามีเนี่ยจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างเอ่ยยยยย แบบว่า Need มาก ๆ ครับ Embarassed
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:35  

คุณอาร์ทครับ ช่วยตอบผมที ว่ารีโมท 3250 เนี่ย เค้าพอจะมีแยกขายไม๊ครับ

ถ้ามีเนี่ยจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างเอ่ยยยยย แบบว่า Need มาก ๆ ครับ Embarassed

ไม่เคยสังเกตุนะว่ามีขายแยกหรือเปล่า
ถ้ามีคงต้องตามศูนย์โนเกีย
แต่ถ้าจะลงทุนซื้อ 3250 มาเพื่อเอา รีโมท ก็คงไม่ไหว
อีกทางยุให้ใครในบ้านเราซื้อจิ
แล้วก็จิ๊กมาใช้แลกกับของ80เพราะเสียงดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:39  

เพิ่งซื้อ N80มาได้ 5 วัน อยู่ๆวันนี้ตอนบ่ายเครื่องดับเองเฉยเลย ทั้งๆที่เพิ่งชาร์ตแบตตอนกลางคืน แล้วตอนเช้าก็ยังใช้ได้ พอเปิดเครื่องก็เปิดไม่ติด ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ใครพอรู้สาเหตุช่วยบอกหน่อยคับบบบบบบบ เซ็งมากกกกกกกกกกกก Sad
dearhunter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:39  

เอาไปหลายที่บอกว่าเวอร์ชั่นของผมเนี่ย ล่าสุดแล้วซะงั้น

ผมบอกว่ามีใหม่กว่าเขาก็บอกว่ซอฟแวร์ยังไม่มา Shocked

ผมโทรไปถามที่ 0 มาแล้ว พนักงานเขาบอกว่าให้รอไว้อีกสัก 3-4 เดือนถึงค่อยไปอัพ เว้นแต่เครื่องที่มีปัญหาค้างบ่อยๆ เพราะเขาบอกว่าอาจจะมีเวอร์ชั่นใหม่กว่านี้อย่างที่นายเอ็กซ์บอกครับ เพื่อออกมารองวรับโปรแกรมที่กำลังจะตามมา ผมมีเรื่องที่จะรบกวนเพื่อนๆหน่อยนะครับคือผมลงโปรแกรม mobipocketreader(ebook) นะครับ ผมอยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรไหมครับที่จะแปลงไฟล์จาก ebook (.MBP ,.PRC) กลับมาเป็นword เหมือนเดิมไหมครับ เพราะไฟล์ที่ผมแปลงไปแล้วผมไปลบถูกมันเข้า เลยเอามาอ่านและพริ้นท์ไม่ได้เลย รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 16:41  

ผมว่าน่าจะสามารถสั่งซื้อได้ที่ศูนย์นะ เหมือนอะไหล่ตัวนึงอ่ะครับ...เค้าต้องมีขายบ้างล่ะน่า แต่ตามร้านน่าจะหาลำบากเพราะมันแถมเฉพาะรุ่นนี่ครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : uiiiii
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 18:44  

ตะลึง ประสบการณ์จริง จากปาก นร. ม.3 อ่านเล่นๆแล้วแต่ใครจะเชื่อ(อย่าว่ากานนะ) เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในจ.พิษณุโลก เด็กคนนี้ชื่อ เอ เป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม เอได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อนๆอยู่นั้น เอ ก้อเหลือบไปเห็นสิ่งๆหนี่ง เขาเดินเข้าไปใกล้ๆกับสิ่งๆนั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง เอนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขากอ้ได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว เอและเพื่อนๆก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืน เอและเพื่อนๆก้อไปที่สนามเดะเล่น และเปิดกล่องๆนั้น ข้างในกล่อง มีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชือเปลว เป็นเด็กนร คนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิต ข่มขืนและฆ่า หมกอยู่ในป่าแห่งหนึง ที่นั่นหนาวเน็บ ไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน ต้องอยู่อย่างโดดเดี่ยว จะมีครายมาอยู่เป็นเพือนเราบ้างไหม ถึงผู้ที่ได้อ่านข้อความของเรา ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก๊อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สืออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 2 coppy แต่ถ้าเทอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมง จากนี้ ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่เอได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชือและไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง เอ และเพื่อนๆก้อได้ตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ********************************* เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า คายที่เป็นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น --------------- ตอนนี้พวกเทอที่ได้อ่านกระทู้นี่ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้ เป็นจำนวน 2 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อนกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี ---------------- ถ้าใครไม่เชื่อ ก้อกรุณาอย่าลบหลู่ โทดที น่ะ แต่เรากลัว ถ้าเว็บมาสเตอร์ไม่ชอบใจก็ต้องขอโทษนะคะ เรากิดไปอ่านเข้า ถึงต้องมาโพสต่อ
โดยคุณ ตะลึง ประสบการณ์จริง
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: uiiiii
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 20:01  

Anonymous ผู้เขียน:
ตะลึง ..........................เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า คายที่เป็นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น --------------- ตอนนี้พวกเทอที่ได้อ่านกระทู้นี่ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้ เป็นจำนวน 2 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อนกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี ---------------- ถ้าใครไม่เชื่อ ก้อกรุณาอย่าลบหลู่ โทดที น่ะ แต่เรากลัว ถ้าเว็บมาสเตอร์ไม่ชอบใจก็ต้องขอโทษนะคะ เรากิดไปอ่านเข้า ถึงต้องมาโพสต่อ

ถ้าใคร copy ขอให้โดนทระเทยอัดตาย
ภายใน 2 ชม.
sfdhbsfdg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 20:41  

ตะลึง ..........................เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า คายที่เป็นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น --------------- ตอนนี้พวกเทอที่ได้อ่านกระทู้นี่ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้ เป็นจำนวน 2 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อนกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี ---------------- ถ้าใครไม่เชื่อ ก้อกรุณาอย่าลบหลู่ โทดที น่ะ แต่เรากลัว ถ้าเว็บมาสเตอร์ไม่ชอบใจก็ต้องขอโทษนะคะ เรากิดไปอ่านเข้า ถึงต้องมาโพสต่อ

ถ้าใคร copy ขอให้โดนทระเทยอัดตาย
ภายใน 2 ชม.
Laughing Laughing Laughing Laughing
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:26  

คุณขาจร ถ้าตีมใช่ได้อะ ส่งต่อหั้ยด้วยนะคับ งิงิ
lanic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 02:05  

sfdhbsfdg ผู้เขียน:

ภายใน 2 ชม.
Laughing Laughing Laughing Laughing

Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ไอ้ข้อความข้างบนเนี่ยครือว่า ไม่มีไรทำ หรือเพ่ Question Question

ถามนาย artkab

ของเราเพิ่งได้เครื่องเมื่อ 16-6-2006 ของtelewiz อ่ะ สีดำแต่ versionมันเป็น

V3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (48.01)
ทำไมตัวเลขในวงเล็บมันต่างกันน่ะ Question

ตอนแรก ๆ ก็ดี แต่ใช้ไปใช้มามันค้างบ่อยอ่ะ
ถ้าเอาเครื่องเข้าศูนย์ภายใน 7 วัน เค้าจะเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่
หรือลง fw ใหม่ให้เรากันแน่
artkab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 06:55  

lanic ผู้เขียน:

ถามนาย artkab

ของเราเพิ่งได้เครื่องเมื่อ 16-6-2006 ของtelewiz อ่ะ สีดำแต่ versionมันเป็น

V3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (48.01)
ทำไมตัวเลขในวงเล็บมันต่างกันน่ะ Question

ตอนแรก ๆ ก็ดี แต่ใช้ไปใช้มามันค้างบ่อยอ่ะ
ถ้าเอาเครื่องเข้าศูนย์ภายใน 7 วัน เค้าจะเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่
หรือลง fw ใหม่ให้เรากันแน่

มีเพื่อนเคยเป็นจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร
แต่ซื้อที่ 0 โนเกีย
ถ้าทำค้างให้เขาดูได้เขาเปลี่ยนให้นะคับ
แต่ของtelewiz ไม่แน่ใจ

ส่วนเรื่องค้างของผมก็เป็นบ้าง(เคยค้าง2ครั้งตั้งแต่ซื้อมา)
และก็มีรีสตาทเองอีก ครั้ง1
แต่ผมคิดว่าน่าจะปกตินะเพราะส่วนมากจะเกิดจากเข้าเมนูเร็วๆกดมั่วๆ
ผมลองทำเร็วอีกมันก็ไม่เป็นละ(เดาอยากว่าจะเป็นเป่า(อยากเปลี่ยนเหมือนกานตอนยังอยู่ใน7วันแต่ทำไงก็ไม่ยอมค้างอีก)

ไอเรื่องเลขในวงเล็บไม่เหมือนกันโบ้ยให้คนอื่นตอบละกัน
(เพราะผมไม่รู้จิงๆ555)
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 07:42  

ตัวนี้ต้องเริ่มจากใช้โปรแกรมแครกที่มีมาให้ แครกโดยใช้อีมี่ของเราครับ พอแครกแล้วจะได้รหัสแค่ครั้งเดียว ถึงแม้ว่าเราจะกดแครกใหม่ก็ตาม รหัสที่ได้ก็จะเป็นตัวเดิมครับ เว้นแต่จะเป็นอีมี่ตัวใหม่ แล้วเอารหัสที่ได้มารีจิสในมือถือ ซึ่งมันบอกผมว่า Invalid key อ่ะครับ Shocked

อย่าที่คุณขาจรว่าผมก็เคยเจอครับ แต่ส่วนมากจะเป็นแอพฯ ที่ใช้กับ PC เสียส่วนใหญ่ที่จะสามารถ Gen Code ได้หลาย ๆ ครั้งครับ

ถ้าใช้ได้บอกผมบ้างนะ
ผมจนปันยาเหมือนกาน
babyone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 09:07  

ว่า

2. เวลาถ่ายรูป เปิดได้ ปิดได้ครับ แล้วแต่การตั้งค่าของผู้ใช้ครับ แต่ถ้าถ่ายวิดิโอ ไม่สามารถปิดได้ครับ......แย่จังเลยเนอะ Sad

ขอบคุณพี่เอ๊กซ์มากๆๆนะคะ หนูกำลังจะซื้ออะคะ ตอนนี้ nasaphone ขายอยู่ที่ 24,500 อะคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 10:20  

โห นาย X มาทีเดียว บอร์ดวิ่งพรวดเลย อิอิ
Firmware ของผม
V 3.0617.0.6
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (36.01)
อันนี้ใหม่ยัง ช่วยบอกที

ใช้มาจะ 2 อาทิตย์แระ มีประสบการณ์จะมาบอกและถามอ่ะครับ
เบื้องต้น ไม่เจอปัญหาอารายร้ายแรง เครื่องไม่เคยค้าง ไม่เคย restart เอง ไม่เคยดับไปเอง ถือว่าโชคดีเอามากๆ

จากที่ผมเคยบอกไปว่า เครื่องผมเวลาสไลด์ออกจนสุดแล้วโคลงเคลง ตอนนี้ก็ยังไม่เกิด แต่ เพิ่งสังเกตุเจอคือ เวลาที่ไม่ได้สไลด์ออก กับโคลงซะงั้น T_T มีใครเป็นบ้างอ่ะ แต่ฝาแบ๊ตก็แน่นดี ไม่มีอารายเสียหาย

อยากทราบว่า หูฟังที่แถมมามันหน้าตาเป็นไงอ่ะ ของผมมันมีแค่ให้กดรับสายอย่างเดียว ไม่มีให้เลือก play stop อารายเลย แต่มันก็พอทนได้อ่ะน่ะ อ้อ และเป็น small talk ได้ด้วย

ไปซื้อมาที่ศูนย์ Nokia ราคา 26090 แถม บูตู๊ด (บูตู๊ดใส่ถ่านไม่ต้องชาร์ต) เราก็รู้อยู่หรอกว่ามันคิดราคา บูตู๊ด ด้วย แต่มันคาใจตรงที่ ทำไมมันให้ บูตู๊ด ของ โมโต หว่า แทนที่จะเป็น nokia งง แต่ก็ไม่เป็นไร พอรับได้ แต่อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันป่าว

จากที่ผมเคยถามหาโปรแกรมที่จามาลง n80 ไปเจอมาตัวนึง เป็น Antivirus อยากถามว่ามมันจำเป็นไหมอ่ะ แล้วมีใครลงแล้วบ้าง ลงแล้วเป็นยังไงบ้าง มีปัญหาอารายมั๊ย

และจากที่ผมซื้อ case ใส กับซอง(ราคาถูก)มาใส่ ก็ได้เจอปัญหาขึ้น แต่ไม่ใช่เพราะ case ใสน่ะ แต่เป็นที่ีซอง นั่นคือ ซองของผมมันเป็นปิดแบบแม่เหล็ก ฉะนั้นเวลาเอามือถือเข้าใส่และเอาออกจากซอง มันจะต้องผ่านแม่เหล็กตัวนั้น มันทำให้ กด รับสาย-cancel เองเวลาคนโทรเข้า แล้วเราจะเอาออกมารับ และอีกอย่างนึง คือ เวลาเรากด lock ปุ่มเรียบร้อยแล้ว แล้วจะเอาใส่ซอง มันจะ Auto unlock ให้อ่ะ เซ็ง ปัญหาพวกนี้เกิดขึ้นเฉพาะตอนที่ หันหน้าจอเข้าหาแม่เหล็ก ก็เลยอยากเตือนเพื่อนๆ ระวังมือถือของตัวเอง อย่าให้มันใกล้ แม่เหล็กมาก เพราะผมคิดว่ามันจะส่งผลให้เกิดปัญหาในภายหลังได้ เด๋วผมก่ะว่า ถ้ามีซองของมันออก ผมจะเปลี่ยนทันทีเลยอ่ะ กลัวมือถือเจ๊ง
Wink
แง่มๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 11:34  

ผมอยากทราบว่า เวลาฟังเพลง จะสามารถตั้งเป็น PlayList ส่วนตัวยังไงอ่าฮับ แบบว่า เวลาผมฟังเพลงทีไรต้องมานั่งกดหาเพลงที่เราจะฟังทุกทีเลย เพราะว่ากดเล่นเพลงแล้วมันจะขึ้นทุกเพลงที่เราลงในเครื่องเลยอ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกทีน่ะงับ
Aucifer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 11:49  

แง่มๆ ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า เวลาฟังเพลง จะสามารถตั้งเป็น PlayList ส่วนตัวยังไงอ่าฮับ แบบว่า เวลาผมฟังเพลงทีไรต้องมานั่งกดหาเพลงที่เราจะฟังทุกทีเลย เพราะว่ากดเล่นเพลงแล้วมันจะขึ้นทุกเพลงที่เราลงในเครื่องเลยอ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกทีน่ะงับ

ที่ผมทำ ไปที่
กด Menu >> กด Music Player >> เลื่อนไปอันล่างสุด >> กด option >> กด Music library >> กด Select >> เลื่อนไป Track List >> กด option >> กด Open >> แล้ว กด option อีก >> เลื่อนไปที่ New track list >> กด Select >> เลือกว่าจะเอาจาก Phone mem หรือ Memory card (ของผมเลือก memory card เพราะผมเอาเพลงไว้ที่นั่น) >> กด OK >> ตั้งชื่อ Track List เช่น My Song >> กด OK >> เลือกเพลงที่จะเอาใส่ใน track list (จะ mark ไว้แล้ว select ทีเดียว หรือจะ select ทีละอันตามแต่ ศรัทธา)

เวลาจะฟัง ก็ไปเลือกที่ track นั้น แล้วเลือกเพลง แล้ว play อิอิ อ้อ หากต้องการเพิ่มเพลงก้ไปที่ track list นั้น แล้ว add track จ้าาาา

ใครมีิธีอื่นที่เร็วก่านี้บอกด้วยน้าาาา
lanic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 12:46  

มีเพื่อนเคยเป็นจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร
ถ้าทำค้างให้เขาดูได้เขาเปลี่ยนให้นะคับ

ส่วนเรื่องค้างของผมก็เป็นบ้าง(เคยค้าง2ครั้งตั้งแต่ซื้อมา)
แต่ผมคิดว่าน่าจะปกตินะเพราะส่วนมากจะเกิดจากเข้าเมนูเร็วๆกดมั่วๆ
ผมลองทำเร็วอีกมันก็ไม่เป็นละ(เดาอยากว่าจะเป็นเป่า(อยากเปลี่ยนเหมือนกานตอนยังอยู่ใน7วันแต่ทำไงก็ไม่ยอมค้างอีก)

ตอนนี้เราอยู่ที่พหลโยธินแว้วว... กะลังตรวจซ่อมเครื่องอยู่
เพราะนอกจากเครื่องจะค้าง แล้วสัญญาณมันยังไม่นิ่งด้วย
อยู่ที่บ้าน อยู่ดี ๆ 3 ขีด ก็เหลือ 1 ขีด ทำเป็นวิ่งเปรี้ยวไปได้
ขึ้น ๆ ลง เราใช้connect กับ PC ที่บ้านอยู่สัญญาณหายหน้าตาเฉย
พี่ที่ศูนย์บอกว่า จะลง software ใหม่ให้กับตรวจตรงเสาสัญญาณ
แต่เวลามาอยู่ข้างนอกมันก็ใช้ได้ปกตินะ ส่วนเรื่องค้างเช้านี้เล่นให้ตายยังไง
พี่ท่านก็รับได้ทุกกระบวนท่าเลย ใช้ดี๊ ดี พระเจ้าช่วย....ทามมายมันเปงอย่างนี้ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อ้อ โทษนะนาย artkab ไม่ได้ว่านะแต่วันนี้ไม่ทำงานเหรอเห็นตอบกระทู้แต่เช้าเวย
ไม่ได้ดูบอลเหรอ Question Question Question Question
lanic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:18  

ว่า

1. การ์ดหน่วยความจำ ตัว miniSD มันเปลี่ยนโดยไม่ต้องปิดเครื่อง(hot swap)ก็จริงแต่ก่อนถอดต้องกดปุ่มปิดเครื่องก่อนนะ (กดสั้น ๆ 1 ครั้ง) แล้วมันจะมีเมนูให้เลือกว่าจะปิดเครื่อง , ล๊อคปุ่มกด หรือ remove mem card หรือ อื่น ๆ (จำไม่ได้) เหมือนตอนที่เราจะ remove thumb drive ออกจาก PC นั่นแหละ ทำอะไรต้องบอกเครื่องก่อนไม่งั้นเครื่องรับไม่ทัน มันจะต๊กใจ แล้วถ้าต๊กใจ บ่อย ๆ อาจเกิดดื้อ ไม่ทำงานน้าตัว Cool Cool Cool
ส่วนเรื่องถ่ายรูปไม่รู้อ่ะ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:42  

lanic ผู้เขียน:

ตอนนี้เราอยู่ที่พหลโยธินแว้วว... กะลังตรวจซ่อมเครื่องอยู่
เพราะนอกจากเครื่องจะค้าง แล้วสัญญาณมันยังไม่นิ่งด้วย
อยู่ที่บ้าน อยู่ดี ๆ 3 ขีด ก็เหลือ 1 ขีด ทำเป็นวิ่งเปรี้ยวไปได้
ขึ้น ๆ ลง เราใช้connect กับ PC ที่บ้านอยู่สัญญาณหายหน้าตาเฉย
พี่ที่ศูนย์บอกว่า จะลง software ใหม่ให้กับตรวจตรงเสาสัญญาณ
แต่เวลามาอยู่ข้างนอกมันก็ใช้ได้ปกตินะ ส่วนเรื่องค้างเช้านี้เล่นให้ตายยังไง
พี่ท่านก็รับได้ทุกกระบวนท่าเลย ใช้ดี๊ ดี พระเจ้าช่วย....ทามมายมันเปงอย่างนี้ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อ้อ โทษนะนาย artkab ไม่ได้ว่านะแต่วันนี้ไม่ทำงานเหรอเห็นตอบกระทู้แต่เช้าเวย
ไม่ได้ดูบอลเหรอ Question Question Question Question

ส่วนใหญ่จะเป็นอย่างนี้แหละ พอเข้าอนาเขต 0 มันจะทำงานได้ดี

ส่วนเรื่องเวลาตอบของผม ตลอด24 ชม. แล้วแต่อารมณ์
จะเอาแน่นอนไม่ได้หรอก ถ้าดูเวลาผมตอบย้อนหลังจะงง

วันๆไม่ค่อยได้ทำงานหรอก 555 เซงๆก็เปิดเนตเล่น
ไปเดินห้าง ซื้อของเรื่อยเปื่อย
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:53  

ไปซื้อมาที่ศูนย์ Nokia ราคา 26090 แถม บูตู๊ด (บูตู๊ดใส่ถ่านไม่ต้องชาร์ต) เราก็รู้อยู่หรอกว่ามันคิดราคา บูตู๊ด ด้วย แต่มันคาใจตรงที่ ทำไมมันให้ บูตู๊ด ของ โมโต หว่า แทนที่จะเป็น nokia งง แต่ก็ไม่เป็นไร พอรับได้ แต่อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันป่าว

Wink

ทำไมของผมได้แบบเสียบชาดละ
แล้วอย่างไหนดีกว่ากันละ
เห็นใต้กระป๋องมันติดราคาขาย 1,990
ผมเลยซื้อเพราะไงก็จะซื้ออยู่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 17:15  

n73กะ n80 พี่ๆว่าควรรอเอ็น73รึเปล่าคับ เพราะว่าผมไม่รีบ หรือว่าถอย80ให้จบเรื่องจบราวไปเลย ช่วยออกความเห็นหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 20:04  

Firmware ตัวล่าสุด

03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (15)

ผมไปอัพวันเดียวได้เลยนะคับที่ฟิวเจอร์ฯรังสิตอะ แต่ส่งเครื่องตอน 11.30 ได้เครื่องก้อ 18.00 นะ

คุณเอ็กซ์วันนี้ผมไปที่มหาลัยมา(มอรังสิต)ขอบอกว่าพอเอามือถือออกมาตกใจมั่กๆ เพราะเครือข่ายขึ้น 3G กะจะดีใจซะหน่อยแต่คลื่นดันมะมี กะจะลอง Video Call กะเพื่อนซะหน่อย เหอเหอ ถ้ามีโปรแกรมจับหน้าจอนะจะเอามาหั้ยดูเรยแต่ดันมะมี แสดงว่า 3G กำลังจะมา...มา....มา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 21 Jun 2006 21:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 20:06  

n73กะ n80 พี่ๆว่าควรรอเอ็น73รึเปล่าคับ เพราะว่าผมไม่รีบ หรือว่าถอย80ให้จบเรื่องจบราวไปเลย ช่วยออกความเห็นหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

แล้วแต่ชอบนะคับ แต่ N73 จะเข้าเมื่อไรยังมะรู้เลยอะ เหนตอนแรกๆปะที่เค้าว่าจะเข้า มิย. อะตอนนี้ยังเงียบอยู่เลย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 20:59  

รวมโปรแกรมของ N80 คาดว่ามีตอนนี้ มีอยู่11หน้าลองไปหาโหลดกานนะคับ

http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=13541&gtothread

ป.ล. คุณขาจรคับ รบกวนส่งไฟล์ Theme ที่คุณโหลดมาหน่อยจิที่มีคนเค้าโพสหั้ยโหลดอะคับ ไมผมออนแล้วก้อยังโหลดไม่ได้เลยอะ มานหั้ยเข้าใหม่ตลอดเลย ที่เป็นไฟล์ house-moving อะคับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 23:25  

unk21 ผู้เขียน:

03-05-2006
RM-92

ผมไปอัพวันเดียวได้เลยนะคับที่ฟิวเจอร์ฯรังสิตอะ แต่ส่งเครื่องตอน 11.30 ได้เครื่องก้อ 18.00 นะ

คุณเอ็กซ์วันนี้ผมไปที่มหาลัยมา(มอรังสิต)ขอบอกว่าพอเอามือถือออกมาตกใจมั่กๆ เพราะเครือข่ายขึ้น 3G กะจะดีใจซะหน่อยแต่คลื่นดันมะมี กะจะลอง Video Call กะเพื่อนซะหน่อย เหอเหอ ถ้ามีโปรแกรมจับหน้าจอนะจะเอามาหั้ยดูเรยแต่ดันมะมี แสดงว่า 3G กำลังจะมา...มา....มา

ผมก็เป็น
มักจะเป็นตอนที่คลื่อนระบบgsmไม่มีแต่ก็ไม่มี3g เช่นกัน
ลองตั้งให้ใช้gsmอย่างเดียวก็ไม่ขึ้นละ
xvp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 23:28  

เพิ่งได้มาเมื่อวาน สีดำเจ้าา
เปนเหมือนกานเลย ที่ปุ่มตรงกลาง กดลงแล้วเหมือนจาหลุดออกจากเบ้าา
หง่าวว Shocked

แต่เครื่องเก่าเราเปน8310 โบรานเชียว
พอมาเจออันใหม่ เลยหลังเขา ลงโปรแกรมไรต่อไรไม่เปนเลยง่ะ
ไงก้อจาพยายามตามให้ทันละกานเน่อ
แล้วจามาถามบ่อยๆนะฮ้า Wink
ขอบคุนล่วงหน้าเลย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 23:33  

03-05-2006
RM-92

ผมก็เป็น
มักจะเป็นตอนที่คลื่อนระบบgsmไม่มีแต่ก็ไม่มี3g เช่นกัน
ลองตั้งให้ใช้gsmอย่างเดียวก็ไม่ขึ้นละ

อืม ปรับใช้ GSM Mode ก็พอมั้งครับ ใช้ Dual Mode ไปก็ ใช้ไม่ได้อยู่ดี เหอๆๆ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:02  

อีกอย่างไอที่ปิดช่องต่อหูฟังของ3250ใช้ได้กับ 80ลงตัว

ผมอยากได้ตัวต่อแจ๊ค 3.5 ของ 3250 น่ะครับ

ใครก็ได้ ช่วยผมที...... Crying or Very sad
lovegnaf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:19  

นาย artkab ช่วยหน่อย !!
เว็บที่นายลิ้งให้โหลดธีม ทำไมโหลดมาแล้วพอจะติดตั้งในเครื่อง
มันลงไม่ได้อ่ะ กดInstall แล้ว ในโทรศัพท์มันขึ้นคำว่า Expired certificate

รบกวนช่วยที
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:37  

โห นาย X มาทีเดียว บอร์ดวิ่งพรวดเลย อิอิ
Firmware ของผม
03-05-2006
RM-92
Nokia N80 (36.01)
อันนี้ใหม่ยัง ช่วยบอกที

ใช้มาจะ 2 อาทิตย์แระ มีประสบการณ์จะมาบอกและถามอ่ะครับ
เบื้องต้น ไม่เจอปัญหาอารายร้ายแรง เครื่องไม่เคยค้าง ไม่เคย restart เอง ไม่เคยดับไปเอง ถือว่าโชคดีเอามากๆ

จากที่ผมเคยบอกไปว่า เครื่องผมเวลาสไลด์ออกจนสุดแล้วโคลงเคลง ตอนนี้ก็ยังไม่เกิด แต่ เพิ่งสังเกตุเจอคือ เวลาที่ไม่ได้สไลด์ออก กับโคลงซะงั้น T_T มีใครเป็นบ้างอ่ะ แต่ฝาแบ๊ตก็แน่นดี ไม่มีอารายเสียหาย

ผมก็เป็นครับ แต่ตอนนี้ชินซะละครับ หุหุ ก็พอรับได้นะครับ ไม่น่ากลัวขนาดว่าจะหลุดออกจากกันนะครับ อิอิ

จากที่ผมเคยถามหาโปรแกรมที่จามาลง n80 ไปเจอมาตัวนึง เป็น Antivirus อยากถามว่ามมันจำเป็นไหมอ่ะ แล้วมีใครลงแล้วบ้าง ลงแล้วเป็นยังไงบ้าง มีปัญหาอารายมั๊ย

ผมว่าตัว Anti Virus เนี่ยก็ทำให้เครื่องช้าพอสมควรนะครับ และในขณะเดียวกันประโยชน์ก็มีเยอะพอสมควร ผมเคยได้รับไฟล์ไวรัสมาหลายหน และทุก ๆ ครั้งเจ้าแอนตี้ไวรัสเนี่ยแหละครับที่ช่วยป้องกันให้ แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่ได้เปิดบลูทูตแล้ว เลยไม่เจอปัญหานี้เลยครับ และก็ยังไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสเลยตั้งแต่ฮาร์ดรีเซทรอบก่อน Shocked คิด ๆ อยู่ว่าจะลงดีหรือเปล่าครับ

Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:38  

สามจี มันจะแสดงก็ต่อเมื่อ GSM ไม่มีสัญญาณครับ ผมเป็นบ่อยตอนออกต่างอำเภอ

ตอนแรก ๆ ก็หลงดีใจว่ามันจะใช้ได้แล้วหรือนี่..... Shocked
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 11:41  

xvp ผู้เขียน:
เพิ่งได้มาเมื่อวาน สีดำเจ้าา
เปนเหมือนกานเลย ที่ปุ่มตรงกลาง กดลงแล้วเหมือนจาหลุดออกจากเบ้าา
หง่าวว Shocked

แต่เครื่องเก่าเราเปน8310 โบรานเชียว
พอมาเจออันใหม่ เลยหลังเขา ลงโปรแกรมไรต่อไรไม่เปนเลยง่ะ
ไงก้อจาพยายามตามให้ทันละกานเน่อ
แล้วจามาถามบ่อยๆนะฮ้า Wink
ขอบคุนล่วงหน้าเลย

เรื่องปุ่มกด ซักพักเดี๋ยวก็ชินครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาปุ่มหลุดเหมือน N70 นะครับ อิอิ

เรื่องลงโปรแกรมสงสัยตรงไหนก็เข้ามาโพสถามเพื่อน ๆ ที่นี่ก็ได้ครับ

เดี๋ยวเพื่อน ๆ ที่ใจดีของเราทุกคนก็จะมาช่วยไขปัญหาให้นะครับ Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 13:18  

ตอนนี้มี Theme On Demand ของ N80 แล้วนะครับ เชิญเอ็นจอยครับผม.... Very Happy

http://www2.asmob.com/themeUpload/chooseHandset.php?
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 13:53  

ตอนนี้มี Theme On Demand ของ N80 แล้วนะครับ เชิญเอ็นจอยครับผม.... Very Happy

http://www2.asmob.com/themeUpload/chooseHandset.php?

สุดยอดเลย
ไม่ต้องเสียเวลาทำเอง
มีใครลองยัง เวิคปะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:10  

ลองแล้วครับ เวิร์คทุกอย่าง ยกเว้นตอนโหลดไฟล์ลงเครื่องครับ

ช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กว่าจะได้แต่ละเปอร์เซ็นต์ น๊านนนนานครับ

นอกนั้นโอเคครับ รูปคมชัดสวยงาม Very Happy
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:13  

คุณอาร์ทครับ ตอนที่คุณอาร์ทต่อรีโมทของ 3250 กับเข้ากับเครื่อง N80 อ่ะครับ

ไม่ทราบตัวรีโมทตัวนั้นมันใช้งานได้ไหม กดเลื่อนเพลงได้หรือเปล่า

แล้วได้ลองรับสายดูไหมครับ รบกวนช่วยลองทีนะครับ

ขอบคุณมากมายครับผม Very Happy
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:16  

คุณอาร์ทครับ ตอนที่คุณอาร์ทต่อรีโมทของ 3250 กับเข้ากับเครื่อง N80 อ่ะครับ

ไม่ทราบตัวรีโมทตัวนั้นมันใช้งานได้ไหม กดเลื่อนเพลงได้หรือเปล่า

แล้วได้ลองรับสายดูไหมครับ รบกวนช่วยลองทีนะครับ

ขอบคุณมากมายครับผม Very Happy

ใช้ได้ดีคับทุกปุ่มใช้การได้ดี
แล้วนายxหารีโมทได้ยังว่าจะซื้อที่ไหน
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 14:21  

หายังไม่ได้เลยคุณอาร์ท แนะนำผมที

จะลงแดงตายอยู่แล้วเนี่ย

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 15:16  

ลองไปสั่งที่ 0 โนเกียดูจิ ว่ามีเป่า
พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหนเลยไม่มีเวลาถามให้

ส่วนธีมของasmob มันโหลดมาเป็นไฟล์อะไรครับ
สามารถส่งต่อได้ปะ หรือต้องก็อปเอาจากในเครื่อง
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 15:37  

ส่งต่อไม่ได้ครับ เพราะมันให้ Install อย่างเดียว

พอเข้าไปดูใน File Manager>Installed แล้วก็ไม่มีไฟล์นั้นครับ

เค้าคง Safety ไว้ล่ะมั้งครับ ถ้าส่งต่อกันได้ ก็ไม่มีคนโหลดเว็บเค้าอ่ะครับ Laughing
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 15:50  

งั้นต้องก๊อป จาก
F:/private/10207114/import/
เอา ก็คงได้เหมือนกัน

นายxลองทีจิ งก36บาท
กะจะทำที่เดียวใช้ทั้งบ้าน 555
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 15:56  

เด๋วตอนเย็นได้ป่ะคับ ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน ไม่ได้เอาสายดาต้าลิงค์มาคับ หุหุ Rolling Eyes
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:05  

ตอนดึกๆกะว่าจะทำสัก ธีม 2 ธีม
แต่ถ้าโหลดช้ามาก เอาธีมเดียวพอ
แล้วโปรแกรมสมาทมูฟวี นายxใช้ได้ยัง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:23  

เพื่อน ๆคะ เราเพิ่งสังเกตุเห็นว่าเจ้าN80เนี่ยเวลาเราจะเมมรายชื่อนะ แล้วเวลาเรากดเลื่อนขึ้น-ลงนะเหมือนมันดังเป็นสองจังหวะ (ตึ๊ด ตึ๊ด)นะ ปกติจะดังแค่ตึ๊ดเดียวไม่ใช่เหรอคะ เพื่อนๆลองทำดูว่าเป็นเหมือนของเราป่าว กดเบอร์แล้วแล้วกดตัวเลือกแล้วเลือก เพิ่มไปยังรายชื่อ เวลาที่เพื่อน ๆกำลังเลื่อนลง ให้สังเกตุฟัง ว่าดังสองจังหวะเหมือนของเราป่าว แล้วตอบด้วยนะ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:44  

เพื่อน ๆคะ เราเพิ่งสังเกตุเห็นว่าเจ้าN80เนี่ยเวลาเราจะเมมรายชื่อนะ แล้วเวลาเรากดเลื่อนขึ้น-ลงนะเหมือนมันดังเป็นสองจังหวะ (ตึ๊ด ตึ๊ด)นะ ปกติจะดังแค่ตึ๊ดเดียวไม่ใช่เหรอคะ เพื่อนๆลองทำดูว่าเป็นเหมือนของเราป่าว กดเบอร์แล้วแล้วกดตัวเลือกแล้วเลือก เพิ่มไปยังรายชื่อ เวลาที่เพื่อน ๆกำลังเลื่อนลง ให้สังเกตุฟัง ว่าดังสองจังหวะเหมือนของเราป่าว แล้วตอบด้วยนะ

เครื่องผมไม่เป็นนะครับ ตึ๊ดเดียวตลอดอ่ะ...หรือจะทำคนละวิธีกันหว่า???

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยครับ Notebook เจ๊งอีกละ...เอาไป กทม. ไปใช้ Wireless ที่ห้องเพื่อน...กลับมาหาดใหญ่กลายเป็นเข้าเว็บไม่ได้ซะนี่ บอกว่า Proxy มีปัญหา ผมก็งงสิ Set ค่าเหมือนเดิมทุกอย่างแต่ใช้ไม่ได้...สุดท้ายต้อง Format ใหม่กว่าจะใช้ได้เหมือนเดิม...สรุปว่าโปรแกรมที่ว่าจะลองก็ยังไม่ได้โหลด...ไว้คืนนี้จะได้ลองใช้บ้างละคร้าบ

ว่าแต่มีโปรแกรม SmartMovie นี่ ตกลงใช้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ แล้วมีโปรแกรมอารายใหม่ๆ ให้ลองกันบ้างป่ะครับเนี่ย
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:58  

ตอนดึกๆกะว่าจะทำสัก ธีม 2 ธีม
แต่ถ้าโหลดช้ามาก เอาธีมเดียวพอ
แล้วโปรแกรมสมาทมูฟวี นายxใช้ได้ยัง

Smart Movie ใช้ได้ครับ แต่ไม่สามารถ Register ได้ -_-"

พยายามแล้วอ่ะครับ ไม่ได้เลย มันบอกว่ารหัสผิด

ต้องใช้เป็นแบบ Trail ไปก่อน ได้ออีกประมาณ 36 ชั่วโมงอ่ะครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 17:01  

ลองทำดูแล้ว เป็นเหมือนกันครับ

โอ้โห...คุณมนัสนันท์นี่ช่างสังเกตจริง ๆ เลยนะครับ

เยี่ยมจริง ๆ อิอิ

ตกลงแล้วอาการของเครื่องปกติครับ เป็นกันทุกเครื่อง Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 17:05  

เครื่องผมไม่เป็นนะครับ ตึ๊ดเดียวตลอดอ่ะ...หรือจะทำคนละวิธีกันหว่า???

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยครับ Notebook เจ๊งอีกละ...เอาไป กทม. ไปใช้ Wireless ที่ห้องเพื่อน...กลับมาหาดใหญ่กลายเป็นเข้าเว็บไม่ได้ซะนี่ บอกว่า Proxy มีปัญหา ผมก็งงสิ Set ค่าเหมือนเดิมทุกอย่างแต่ใช้ไม่ได้...สุดท้ายต้อง Format ใหม่กว่าจะใช้ได้เหมือนเดิม...สรุปว่าโปรแกรมที่ว่าจะลองก็ยังไม่ได้โหลด...ไว้คืนนี้จะได้ลองใช้บ้างละคร้าบ

ว่าแต่มีโปรแกรม SmartMovie นี่ ตกลงใช้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ แล้วมีโปรแกรมอารายใหม่ๆ ให้ลองกันบ้างป่ะครับเนี่ย

คุณขาจรลองพิมตัวเลข 01.......ในหน้าจอปกติ (Stanby mode)

แล้วกด Option>Add to contact

เครื่องมันจะให้เลือก Create new กะ Update Existing ครับ

ลองเลื่อนขึ้น-ลงดู มันจะดังติ๊ด ๆ ทีละสองครั้งอ่ะครับ

ส่วนโปรแกรมสมาร์ทมูวี่ ใช้ได้ครับ แต่รีจิสไม่ได้...ซะงั้น

เลยต้องเป็นแบบ Trail ไปก่อนครับ Shocked
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 17:10  

เวลากดเพิ่มในชื่อใช่ปะ
เป็นงะ สุดยอดเลย
น่าให้ทำงานตรวจสอบ
ยกนิ้วให้เลย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 19:05  

ขอบคุณคุณขาจร คุณเอ๊กซ์และคุณartkab นะคะที่ตอบ ดีใจจังที่เป็นเหมือนกันเรานึกว่าเป็นเครื่องเราเครื่องเดียวซะแล้ว
คุณ artKab คะ ตอนนี้ก็ทำงานยากยิ่งกว่างานตรวจสอบอีกค่ะ ฮ้าเหนื่อย จริง จริ๊งๆ
nongair.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 20:13  

ที่มีคนถามว่าที่ไหนn80สีดำเยอะๆก็mbkอ่ะคับมีแต่สีดำสีเงินหายากสีเงินแพกว่าดำด้วย
เอ่อ...ใครก้ได้ช่วยบอกพี่ว่าลบธีมในเครื่องอยู่หน้าไหนหาไม่เจอ แล้ว ทำไมวลาเราลงเพลงไปในn80ชื่อเพลงบางเพลงมันเป็นภาษต่างดาวอ่ะงับแก้ยังไง แล้วแอนตี้ไว้รัสมันบอกให้อัพเดดโปรแกรมทำไงอะแล้วก็เนตที่มันแถมมาให้อ่ะคับใช้ยังไงสมาสมูวี่อ่ะงับผมรับไฟล์ของเพื่อนมามันดูในมือถือของมันได้แต่(7610)แต่พอลงn80จะมาดูมันไม่สามารถดูได้อะผมลงสมาสมูวี่ของn80แล้วนะ งงมักๆเลยหลายอย่างหน่อยนะ
nongair.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 20:15  

ลืมบอกเพื่อนเราซื้อ3250มาอาทิตเดียวหาย!!เราว่าจะขอซื้อรีโมดนั่นพอดีไม่รู้มันจะให้เป่า
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:09  

รบกวนคนที่ใช้ N80 ช่วยบอกข้อเสียหน่อยเถอะครับ กะลังตัดสินใจ ระหว่างN80กะN91
Smile ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:16  

เอ่อ แล้วที่เค้าว่าวัสดุไม่ดีนี่จิงมั้ยคับ แล้วก็การไสลด์มีปัญหาบ้างป่าวคับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:43  

nongair. ผู้เขียน:
ที่มีคนถามว่าที่ไหนn80สีดำเยอะๆก็mbkอ่ะคับมีแต่สีดำสีเงินหายากสีเงินแพกว่าดำด้วย
เอ่อ...ใครก้ได้ช่วยบอกพี่ว่าลบธีมในเครื่องอยู่หน้าไหนหาไม่เจอ แล้ว ทำไมวลาเราลงเพลงไปในn80ชื่อเพลงบางเพลงมันเป็นภาษต่างดาวอ่ะงับแก้ยังไง แล้วแอนตี้ไว้รัสมันบอกให้อัพเดดโปรแกรมทำไงอะแล้วก็เนตที่มันแถมมาให้อ่ะคับใช้ยังไงสมาสมูวี่อ่ะงับผมรับไฟล์ของเพื่อนมามันดูในมือถือของมันได้แต่(7610)แต่พอลงn80จะมาดูมันไม่สามารถดูได้อะผมลงสมาสมูวี่ของn80แล้วนะ งงมักๆเลยหลายอย่างหน่อยนะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169275&postdays=0&postorder=asc&start=0&sid=2c1c320dd3048b3399b93a94f596967e

อยู่หน้า 1
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:48  

วิธีลบธีมเหรอครับ อืม ๆ ๆ ๆ อยู่ที่หน้า 1 ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169275&postdays=0&postorder=asc&start=0

(แต่อันนี้สำหรับคนที่ เวลาเข้าไปลบที่ Setting>App.Mgr.>Installed file>ชื่อธีม แล้วลบไม่ออกจริง ๆ นะครับ)

ส่วนวิธีแก้ไขชื่อเพลงให้เป็นภาษาคนก็ที่นี่เลยครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169185&highlight=n80

วิธีการอัพเดทแอนตี้ไวรัส ก็เข้าไปที่เมนูตัวเลือก (ไม่ทราบว่าตอนนี้ใช้โปรแกรมอะไรอยู่อ่ะครับ แต่ไม่น่าจะแตกต่างกันมากนะ) แล้วก็เลือกตรง Update ได้เลยนะครับ ประมาณนี้แหละครับ เพราะผมไม่แน่ใจด้วยว่าตอนนี้คุณใช้ปรแกรมอะไรอยู่ Rolling Eyes

เนตที่แถมมาให้นั้นผมไม่ได้รับครับ เลยไม่ได้ใช้ Embarassed

เรื่อง Smart movie นั้นได้ลงโรแกรมลงไปใน N80 หรือยังครับ เพราะผมเอาไฟล์มาลงที่เครื่องก็เปิดได้ปกตินะ แต่โปรแกรมสมาร์ทมูวี่ที่ลงต้องเป็นสำหรับ Symbian 9.1 นะครับ ถ้ายังไม่มีก็ไปโหลดได้ที่นี่นะครับ ลิงค์จากคุณขาจรครับผม http://www.dotsis.com/mobile_phone/showthread.php?t=15163&gtothread ถ้ายังไม่ได้ลองลบออกแล้วลงใหม่นะครับ ถ้าไม่ได้อีกคงเป็นที่ไฟล์แล้วล่ะครับ เพราะผมก็เคยประสบปัญหาแบบนี้มาเหมือนกัน ลองเข้าไปโหลดในเว็บต่าง ๆ มาใหม่ มาใส่ในเครื่องดูนะครับว่าเล่นได้ไหม ถ้ายังเล่นไม่ได้อีก รบกวนจดข้อความที่มันขึ้นมาตอนสั่งเล่นไฟล์นิดนึงนะครับ ว่ามันขึ้นมาว่าอะไร เผื่อผู้มีประสบการ์ณในที่นี้จะช่วยไขข้อข้องใจได้นะครับ

สู้ ๆ นะครับ Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:49  

อ้าว คุณอาร์ทตอบไปซะละ เหอ ๆ ๆ ๆ Laughing

ลืมบอกเพื่อนเราซื้อ3250มาอาทิตเดียวหาย!!เราว่าจะขอซื้อรีโมดนั่นพอดีไม่รู้มันจะให้เป่า

ถ้าไม่เอาก็ขายต่อผมก็ได้นะครับ กะลัง Need มากมายเลยครับ Embarassed
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:52  

อ้าว คุณอาร์ทตอบไปซะละ เหอ ๆ ๆ ๆ Laughing

ไวกว่าก็ดีกว่า
ทรูมูฟ

เดียวลองทำธีมเล่นดูก่อนเริ่มจากแต่งรูปก่อน
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 22:58  

xergzeed ผู้เขียน:
รบกวนคนที่ใช้ N80 ช่วยบอกข้อเสียหน่อยเถอะครับ กะลังตัดสินใจ ระหว่างN80กะN91
Smile ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

xergzeed ผู้เขียน:
เอ่อ แล้วที่เค้าว่าวัสดุไม่ดีนี่จิงมั้ยคับ แล้วก็การไสลด์มีปัญหาบ้างป่าวคับ

มีโพสถามหลายคนเหมือนกันนะครับ ลองอ่านได้ตามกระทู้เหล่านี้อะครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=169964&highlight=n80

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=170023&highlight=n80

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=168326&highlight=n80

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=165598&highlight=n80

แล้วเรื่องวัสดุดีหรือเปล่าเนี่ย ผมก็ไม่ไม่ดีอะไรมากมายนะครับ เหมือนมือถือธรรมดา ๆ ทั่วไป ไม่มีอะไรเด่นเป็นพิเศษครับ แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายจนโดนความร้อนแล้วต้องละลายทันทีน่ะครับ Laughing อิอิ ลองสัมผัสตัวจริงดูก่อนนะครับ แต่ผมว่ามันก็โอเคอยู่นะ Rolling Eyes

ส่วนเรื่องการสไลด์นั้นก็ปกติดีนะครับ ไม่หลวมอะไรมากมายปานจะหลุดจากกันเป็น 2 ท่อน ขนาดนั้น อาจมีปัญหาเรื่องที่ฝาแบตอาจจะหลวมไปอ่ะครับ แต่รับรองว่าคุยอยู่ดี ๆ แล้วมีเหตุการ์ณแบตหล่นออกมาแน่นอนครับ Laughing แก้ปัญหาโดยใช้ผ้าผื่นเล็ก ๆ บาง ๆ วางตรงหลังก้อนแบตอ่ะครับ อาการนั้นจะหายไปทันที Wink

ที่กล่าวมาเป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ถูกใจไม่ถูกใจก็ขออภัยด้วยครับผม

ขอให้ได้มือถือที่ถูกใจในเร็ววันนะครับ Wink
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 23:00  

ทรูมูฟ

เดียวลองทำธีมเล่นดูก่อนเริ่มจากแต่งรูปก่อน

ทำแล้วมาบอกด้วยละกันนะครับว่าส่งต่อได้ป่าว อิอิ

ผมต้องไปจัดกระเป๋าแล้วครับ พรุ่งนี้ไปต่างจังหวัด

อาจจะไม่ได้แวะเข้าบอร์ด ฝากด้วยนะครับคุณอาร์ท คุณขาจร และสมาชิกทุกท่าน ฯลฯ Wink
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 23:10  

ทรูมูฟ

ทำแล้วมาบอกด้วยละกันนะครับว่าส่งต่อได้ป่าว อิอิ

ผมต้องไปจัดกระเป๋าแล้วครับ พรุ่งนี้ไปต่างจังหวัด

อาจจะไม่ได้แวะเข้าบอร์ด ฝากด้วยนะครับคุณอาร์ท คุณขาจร และสมาชิกทุกท่าน ฯลฯ Wink

ธีม .... งะ Shocked ไม่เหมาะ 555

แหม จะหนีเทียว ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 23:12  

ไปทำงานครับ ไม่ได้ไปเที่ยว ต้องสัมมนา 3 วันอ่ะครับ

วันอาทิตย์ก็ต้องกลับมาเรียนแล้ว

อีกอย่างตอนนี้เป็นทอลซิลอักเสบอยู่ครับ

งดเที่ยวด้วยประการทั้งปวงเลยครับ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: