Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1577784
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n80
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 14:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

naruccio ผู้เขียน:
Very Happy Thanks everyone. I got it now so cool, but i dont know why N80 does not have auto keypad lock at all? or where is it? if some one know plz tell me. อีม และ เวลาโหลด theme เข้ามือถือแล้ว ถ้าเราต้องการลบมันออกต้องทำงัยคับ มือใหม่จริงๆ

cheers!

อยู่หน้า 1 เลยครับ ลองดู อ่านวิธี ที่1 และ 2 ก่อนนะ
artkab
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 14:19  

Girl:Misa ผู้เขียน:
แล้ว ราคา ของ n80 ที่แพงกว่า n72 คุ้มรึป่าวอะค่ะ
แล้วจะเลือก n80 หรือ n72 ดีอะค่ะ ที่คุ้มอะ

ตอบยากครับ
ถ้าเป็นผมจะซื้ออันที่ชอบนะครับ(ไม่สนอะไรทั้งนั้น)

แต่ถ้าจะเทียบกันที่ความสามารถ n70ยังดีกว่าn72อีก
naruccio
Year's Star

หัวข้อ : erase themes
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 17:26  

artkab ผู้เขียน:
รู้ละวิธีลบธีมค้างเครื่อง ผมมีธีมค้างเครื่องละกว่าะทำให้ค้างได้(สาเหตุมาจากใช้โปรแกรมPCลงธีม(ถ้าคลิกที่ไฟล์เลยในการลงธีมจะไม่เป็น)) แล้วตอนดึกๆจะมาบอกวิธีลบนะ

วิธีลบธีมขั้นสุดท้าย(ใช้สำหรับลบไม่ออกจิงๆ)

คลิก ขั้นที่1และ2 อยู่หน้านี้ ใช้ลบโปรแกรมได้ขั้น1-2นะ
หลังจากทำตามขั้น1และ2แล้ว(ต้องทำ)หากยังมีธีมใหเลือกใช้อยู่
ก็ต้องทำขั้นที่3

ขั้นที่3 ใช้เฉพาะลบไม่ออกจิงๆ

1 ต่อ n80 กับ คอม ใช้โหมด โอนถ่ายข้อมูล (ไม่ผ่านโปรแกรมPC)
2 เลือกโฟเดอร์ Private ตังรูป

3 เลือกโฟเดอร์ 10207114 (ไม่แน่ใจว่าชื่อจะเหมื่อนกันหรือไมแต่ข้างในจะมีแบบรูปข้อ4)แล้วเลือกโฟเดอร์ Import ภายในจะมีธีมที่เราติดตั้งไว้ (ชื้อเป็นเลขฐาน16)
4 ลองคลิกเข้าไปดูทีละอัน

5 เมื่อคลิกดูแล้วเจอชื่อไฟล์ข้างในเป็นชื่อเดียวกับชื่อธีม ให้อับออกมาแล้วลบทั้งโฟเดอร์ธีมนั้น(ที่โฟเดอร์ชื่อเป็นเลขฐาน16)

แค่นี้ธีมค้างเครื่องก็หมดไป อิอิ (รูปน้อยไปหน่อยขี้เกียดเซฟ)

I still counldnt found ขั้นตอนการลบ ข้อ ที่ หนีง กะ สอง อะ คับ ทำยังไงเอ่ย หาตั้งนาน ไม่เจอ พอจะมี ลิงค์ ให้ปะคับ

ขอบคูณมากก้าบ
มิสเตอร์ เอนดี
Silverz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 17:47  

ผมก็อ่านบอร์ดนี้มาตั้งกะตอนยังเป็นภาคหนึ่งคับ -*-
แต่ไม่เคยได้มาโพสต์ซักกะที
ตอนนี้ผมประสบปัญหาอย่างรุนแรง ต้องโพสต์แว้ว
คือตอนนี้ผมใช้ N80 อยู่ครับ
ใครเคยมีปัญหาเครื่องค้างมั๊ยครับ -*-
ผมชอบเป็นตอนเล่นเกม worm อ่าคับ
บางทีตอนดู Gallery ก็เป็นครับ
แล้วก็ตอนนี้!!
ผมก็ใช้ Nokia Pc Suite เพื่อที่จา backup ข้อมูล
ใช้ตรง Content copier อ่ะคับ
เสร็จแร้ว ผมก็ตั้งค่าเป็น copy ทั้งตัวเครื่องและเมมโมรี่การ์ดเลย
แล้วพอมันเริ่ม copy ได้ 1% มันก็ error ครับ
พอมาดูที่เครื่อง เมนูลัดที่เป็นไอคอนตรงหน้าจอ ก็หายไป
เข้าตรง setting ก็เข้าไม่ได้ (พอคลิกแล้วมันก็โหลด แล้วก็กลับมาหน้าเดิม -*-)
กดตรง Multimedia key ก็ไม่ได้ครับ ขึ้นว่า system error
แบบนี้เครื่องผมมีปัญหาไรป่ะคับผมลองมาหลายรอบแล้ว
อ่อ ผมต้องปิดเครื่อง (มือถือ) นะครับ เพื่อที่จาให้ไอคอนหน้าจอมันกลับมาเหมือนเดิม -*-
ใครทราบปัญหานี้ ช่วยผมทีคร้าบๆๆๆ ><
ป.ล.ผมกาลังจาเปลี่ยน memory อาไรจาหายบ้างครับ ถ้าผมเปลี่ยนอ่ะ แล้วจะหากลับมาได้ยังไงอ่าคับ
ขอบคุณมากมายครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ : Re: erase themes
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 21:52  

naruccio ผู้เขียน:

I still counldnt found ขั้นตอนการลบ ข้อ ที่ หนีง กะ สอง อะ คับ ทำยังไงเอ่ย หาตั้งนาน ไม่เจอ พอจะมี ลิงค์ ให้ปะคับ

ขอบคูณมากก้าบ
มิสเตอร์ เอนดี

ลองคลิกที่สี่ฟ้าๆมันเขียนว่า "คลิก ขั้นที่1และ2 อยู่หน้านี้ "
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 21:57  

Silverz ผู้เขียน:
ผมก็อ่านบอร์ดนี้มาตั้งกะตอนยังเป็นภาคหนึ่งคับ -*-
แต่ไม่เคยได้มาโพสต์ซักกะที
ตอนนี้ผมประสบปัญหาอย่างรุนแรง ต้องโพสต์แว้ว
คือตอนนี้ผมใช้ N80 อยู่ครับ
ใครเคยมีปัญหาเครื่องค้างมั๊ยครับ -*-
ผมชอบเป็นตอนเล่นเกม worm อ่าคับ
บางทีตอนดู Gallery ก็เป็นครับ
แล้วก็ตอนนี้!!
ผมก็ใช้ Nokia Pc Suite เพื่อที่จา backup ข้อมูล
ใช้ตรง Content copier อ่ะคับ
เสร็จแร้ว ผมก็ตั้งค่าเป็น copy ทั้งตัวเครื่องและเมมโมรี่การ์ดเลย
แล้วพอมันเริ่ม copy ได้ 1% มันก็ error ครับ
พอมาดูที่เครื่อง เมนูลัดที่เป็นไอคอนตรงหน้าจอ ก็หายไป
เข้าตรง setting ก็เข้าไม่ได้ (พอคลิกแล้วมันก็โหลด แล้วก็กลับมาหน้าเดิม -*-)
กดตรง Multimedia key ก็ไม่ได้ครับ ขึ้นว่า system error
แบบนี้เครื่องผมมีปัญหาไรป่ะคับผมลองมาหลายรอบแล้ว
อ่อ ผมต้องปิดเครื่อง (มือถือ) นะครับ เพื่อที่จาให้ไอคอนหน้าจอมันกลับมาเหมือนเดิม -*-
ใครทราบปัญหานี้ ช่วยผมทีคร้าบๆๆๆ ><
ป.ล.ผมกาลังจาเปลี่ยน memory อาไรจาหายบ้างครับ ถ้าผมเปลี่ยนอ่ะ แล้วจะหากลับมาได้ยังไงอ่าคับ
ขอบคุณมากมายครับ

ปัญหา สำรองข้อมูลไม่ผ่านก็เป้นกันทุกคนที่ใช้ pc Suite รุ่นที่แถมมากับแผ่น
แค่อับเดทใหม่ก้หายครับ

แต่ไออาการที่ว่ายังไม่เคยเจอแนะนำไป 0

แต่หากต้องการแก้เอง ก้ลองวิธีนี้ดูแต่ไม่รับรองผลนะ
รีเซทเครื่องใหม่นะ (กด*#7370#)เครื่องจะเหมื่อนออกมาจากโรงงานเลย
(โปรแกรมที่ลงเพิ่มไว้หายหมด smsรายชื่อหายเรียบนะ)
tamonwanb
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: khonkaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 23:22  

[quote="artkab"][quote="tamonwanb"] อ่านแล้วก็ดีใจที่จามีคนคุยเหมือนเดิม..แถมยังมีธีมสวยๆอีกต่างหาก[/quote]

ใช้ธีมเดียวกันได้ครับ[/quote]
[quote] OK เล้ย ย ย ย ย[/quote]
Misa:The Return
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 23:43  

พี่ๆทีรักค่ะ ขออีกคำถามนึงนะคร้า
คืออยากรู้ว่า n80 กับ n73 ตัวไหนดีกว่ากันอ่าค่ะ

ขอบคุณ ทุกๆครั้งน้าค่ะ

อิอิ Very Happy
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 02:13  

Misa:The Return ผู้เขียน:
พี่ๆทีรักค่ะ ขออีกคำถามนึงนะคร้า
คืออยากรู้ว่า n80 กับ n73 ตัวไหนดีกว่ากันอ่าค่ะ

ดีกันคนละอย่างนะ
อันนี้ต้องแล้วแต่ชอบนะ
ถ้าเรื่องกล้องต้องให้ 73

ลองหาวิจาร์อ่านๆดู
เลื่อกที่เราชอยนะครับใช้แล้วสบายใจ
เลือกที่คนอื่นชอบ มันก้ไม่มีความสุขหรอกครับเวลาใช้
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 12:25  

Misa:The Return ผู้เขียน:

ดีกันคนละอย่างนะ
อันนี้ต้องแล้วแต่ชอบนะ
ถ้าเรื่องกล้องต้องให้ 73

ลองหาวิจาร์อ่านๆดู
เลื่อกที่เราชอยนะครับใช้แล้วสบายใจ
เลือกที่คนอื่นชอบ มันก้ไม่มีความสุขหรอกครับเวลาใช้

เหนด้วยครับ หน้าจอของN80ชัดก่าN73หลายเท่า คิดถึงเลยอะ คุณสมบัติก้อไม่ต่างกันมากหรอก
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 22:37  

ผมมีชั่วโมง WiFi ที่แถมมาอะยังไม่ได้ใช้เลยอะคับ มีใครที่อยากได้มั่งอะเอาแบบที่ใช้จริงๆนะคับเพราะเสียดายหากหั้ยไปลแวไม่ใช้อะคับ ของทรูมั้งถ้าจำม่ายผิด
CraZy_DeviL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 13:31  

ตอนนี้ N80 กะ N73 ที่ MBK ราคามันอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ..
ใครพอทราบมั่งเอ่ย...ขอบคุณคร้าบ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 18:49  

CraZy_DeviL ผู้เขียน:
ตอนนี้ N80 กะ N73 ที่ MBK ราคามันอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ..
ใครพอทราบมั่งเอ่ย...ขอบคุณคร้าบ

น่าจะประมาณนี้
N80 = 21500-22900
N73 = 17800-18500
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 10:05  

PC Suite >> รุ่นใหม่
คiาวนี้เขียนบอกชัดเจนว่ารองรับ IVT BlueSoleil Bluetooth
รุ่นก่อนบอกไม่รองรับแต่ใช้ได้ รุ่นนี้บอกรองรับเลย ต้องอับเดทซะหน่อย

คลิกเพื่อโหลดPC Suite
คุณสมบัติ
พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิสก์: 200 เมกะไบต์ (ขนาดไฟล์ประมาณ 25 เมกะไบต์)
ระบบปฏิบัติการ:
Windows 2000 (service pack 4)
Windows XP (Professional หรือ Home Edition) (service pack 1 หรือ service pack 2)
รูปแบบการเชื่อมต่อ: สายเคเบิล USB, อินฟราเรด หรือเทคโนโลยีไร้สาย Bluetooth
รองรับ Bluetooth software (Bluetooth stacks) ดังนี้:
-Microsoft Windows XP Bluetooth (มีใน XP SP2)
-Toshiba Bluetooth stack for Windows XP/2000 v 4.0
-WIDCOMM BTW 1.4, 3.0, 4.0, 5.0
-IVT BlueSoleil Bluetooth stack for Windows XP/2000, driver เวอร์ชั่น 1.6.1.4*
Ashery.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 16:44  

พี่ๆครับ keyboard bluetooth หาซื้อได้ ที่ไหนและราคาเท่าไหร่หลอับ
แล้วที่0 nokia มีขายป่าวอะครับ????

ขอบคุนครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 17:46  

Ashery. ผู้เขียน:
พี่ๆครับ keyboard bluetooth หาซื้อได้ ที่ไหนและราคาเท่าไหร่หลอับ
แล้วที่0 nokia มีขายป่าวอะครับ????

ขอบคุนครับ

ไอ้หยา คิดดีแล้วหรอ จะเอาไปทำไมครับ
ถ้าซื้อแล้วใช้แค่นิดหน่อยไม่คุ้มหรอก
ค่อยๆเก็บเงินซื้อโนดบุ๊กดีกว่า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:33  

ขอบคุนครับ

เหนเค้าว่า 2000-3000 อะครับ ลองติดต่อที่ 0 โนเกียดูจะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 00:29  

-MeeTz- ผู้เขียน:
naimerror ผู้เขียน:
naimerror ผู้เขียน:
เหอะๆ พี่ๆงับ มีไรจะถาม เอ่อที่ผทเอาเครื่องไปซ่อมที่ 0 ให้มันดู USB ให้มันหลวมๆ

แต่รายการซ่อม ดูนะคับ

Symptoms : ต่อเข้า USB ไม่ได้
Tc Fault : ต่อเข้า USB ไม่ได้
Reason : อัพเกรดซอร์ฟแวร์, สิ่งแหลกปลอมที่เกิดจากฝุ่น
Remark : Upgrade Software / V3.0617.06.6

คือ สิ่งแปลกปลอมที่เกิดจากฝุ่น มันเก่วไรกะสาย USB หลวมเนี่ย ดูละงงแต๊ก 55+

แล้วมันจะหายหรอไอ ต่อเข้า USB ไม่ได้ แต่แก้ด้วย Upgrade Software / V3.0617.06.6

ผมเลยงงแต๊กไงคับ คุณอาร์ท เอ้อแปลกดี เป็นวิธีซ่อมที่เหนือคำบรรยาย ช่อง USB หลวม แก้ด้วย software ศูนย์ โนเกียเท่านั้นคับที่ทำได้ น่านับถือๆ _/|\_

555+ Nokia Care ทำไปได้

แก้ USB หลวมด้วย อัพเกรดเฟิร์มแวร์ Evil or Very Mad
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 16:12  

unk21 ผู้เขียน:
ผมมีชั่วโมง WiFi ที่แถมมาอะยังไม่ได้ใช้เลยอะคับ มีใครที่อยากได้มั่งอะเอาแบบที่ใช้จริงๆนะคับเพราะเสียดายหากหั้ยไปลแวไม่ใช้อะคับ ของทรูมั้งถ้าจำม่ายผิด

ไม่มีใครเอาเลยหรือ ผมไม่อยากทิ้งอะคับ เสียดายอะ
yamachita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 01:53  

ขอบคุนครับ

มีขายคับ
yamachita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 01:54  

ขอบคุนครับ

เหนเค้าว่า 2000-3000 อะครับ ลองติดต่อที่ 0 โนเกียดูจะ

ประมาณ2550คับ
yamachita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 01:56  

ขอบคุนครับ

ไอ้หยา คิดดีแล้วหรอ จะเอาไปทำไมครับ
ถ้าซื้อแล้วใช้แค่นิดหน่อยไม่คุ้มหรอก
ค่อยๆเก็บเงินซื้อโนดบุ๊กดีกว่า

อย่าไปซื้อเลยคับไม่คุม จริงๆนะ
f_375.er
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank verymuch
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 13:40  

ไม่มีใครเอาเลยหรือ ผมไม่อยากทิ้งอะคับ เสียดายอะ

เอาครับ ๆ ขอๆๆแอดมาเลยนะ f_375.er@hotmail.com (หลังเอฟมีอันเดอร์สกอร์ด้วยนะ)แอดแล้วบอกเลยนะรออยู่ ขอบคุณมากๆครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Thank verymuch
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 09:43  

f_375.er ผู้เขียน:

เอาครับ ๆ ขอๆๆแอดมาเลยนะ f_375.er@hotmail.com (หลังเอฟมีอันเดอร์สกอร์ด้วยนะ)แอดแล้วบอกเลยนะรออยู่ ขอบคุณมากๆครับ

แอดแล้น..เมวผม mick......
f_375.er
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank verymuch
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 21:14  

f_375.er ผู้เขียน:

แอดแล้น..เมวผม mick......

รบกวนเมลล์มาละกันครับ พอที่ดีว่าที่บ้านเอ็มเอสเอ็นเข้าไม่ได้อ่าครับ ขอบคุณมากครับ
iolo11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 10:58  

ไม่มีให้น้องชายคนนี้บ้างเหรอครับ ?!? Crying or Very sad Crying or Very sad
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 11:05  

iolo11 ผู้เขียน:

ไม่มีให้น้องชายคนนี้บ้างเหรอครับ ?!? Crying or Very sad Crying or Very sad

มาขอช้าไปอะคับผมมีอันเดียวอะ(ของ N80 ที่แถมมานั่นละ)
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 14:14  

เมื่อวันศุกร์ผมไป Up Firmware มาแล้วเป็น

v 4.0623.0.41
26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (15)

ใช้เวลาประมาณ 4 ชม. คับ แปลกใจที่เห็นเค้าลงโปรแกรม Anti-Virus มาให้ด้วย ไม่แน่ใจว่าติดมากับ Firmware มาเลยรึว่าศูนย์เค้าลงให้เองหว่า??? ก็โอเคอ่ะนะคับ ไม่ต้อง Register อะไร ใช้ได้เลย

ติดปัญหาอยู่เรื่องเดียว คิดว่าเรื่องใหญ่มากๆ ด้วย คือ กล้องผมถ่ายโหมดธรรมดาไม่ได้ ถ่ายได้เฉพาะ Macro Mode ไม่รู้ว่าคนที่ไปลง Ver. เดียวกันแล้วมีอาการเดียวกันป่ะคับ รึเป็นที่ผมคนเดียวเนี่ย ยังไงจันทร์นี้คงต้องไปส่งเข้าศูนย์อีกครั้งแล้วสิเนี่ย...แย่จัง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 20:57  

ขาจร ผู้เขียน:
เมื่อวันศุกร์ผมไป Up Firmware มาแล้วเป็น

26-07-2006
RM-92

ใช้เวลาประมาณ 4 ชม. คับ แปลกใจที่เห็นเค้าลงโปรแกรม Anti-Virus มาให้ด้วย ไม่แน่ใจว่าติดมากับ Firmware มาเลยรึว่าศูนย์เค้าลงให้เองหว่า??? ก็โอเคอ่ะนะคับ ไม่ต้อง Register อะไร ใช้ได้เลย

ติดปัญหาอยู่เรื่องเดียว คิดว่าเรื่องใหญ่มากๆ ด้วย คือ กล้องผมถ่ายโหมดธรรมดาไม่ได้ ถ่ายได้เฉพาะ Macro Mode ไม่รู้ว่าคนที่ไปลง Ver. เดียวกันแล้วมีอาการเดียวกันป่ะคับ รึเป็นที่ผมคนเดียวเนี่ย ยังไงจันทร์นี้คงต้องไปส่งเข้าศูนย์อีกครั้งแล้วสิเนี่ย...แย่จัง

เหอเหอ ถ่ายโหมดธรรมดามะได้ ถ้าเป็นผมตายเลย คริคริ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 21:09  

เขาว่าเวอร์ชั่นใหม่ๆลงสมาทมูฟวี่แล้วเล่นไม่ได้จริงปะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 22:22  

มีโปรแกรมมาใหม่อะคับ สำหรับท่านที่ต้องการส่ง SMS เร็วขึ้น และ ป้องกันไวรัส ลองไปดูที่นี่นะคับทางยุโรปเค้าทำออกมาให้เจ้า N80 แล้วนะคับ

SMS Accelerator and F-Secure Anti-Virus

สำหรับป้องกันไวรัสนี่ไม่ทราบว่าเป็นตัวเต็มเลยรึป่าวนะคับลองดูแล้วกัน(ผมยังไม่ได้ลองนะ)

ขอบคุณ : Nokia Europe

ป.ล. สำหรับ SMS
Please note that the handset may run slowly upon first installation of this application, this may last for a few minutes before returning to normal; this will only happen upon first installation.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 24 Sep 2006 22:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 22:30  

ขาจร ผู้เขียน:

26-07-2006
RM-92

Antivirus ตามข้อมูลนี้ มากับ FW เลยครับ แต่ก็เป็นแค่ Trial ไม่ใช่หรอครับ Wink

ยังไม่ได้ฤกษ์ไปอัพซะที ไม่ค่อยว่าง อยากอัพมั่งเหมือนกัน Smile

ปล. SMS Accel. นั้น ไม่ใช่สำหรับเครื่องที่มีปัญหากับการส่ง SMS หรอครับ ประมาณว่า กดส่งแล้วไม่ไปหรือไงนี่แหละ Neutral
yamachita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 22:46  

สวยดีคับ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 23:50  

ส่งเจ้า N80 ลูกรักกลับเข้าศูนย์อีกรอบเนื่องจากถ่ายได้แต่ Macro เอาไปส่งศูนย์ราวๆ เที่ยงครึ่ง
ตอนแรกพนักงานทำหน้าตางงๆ ว่าอาการอะไรไม่เคยเจอ แต่เถียงผมไม่ได้เพราะผมบอกว่าก่อนหน้านั้นยังใช้ได้อยู่เลย เป็นหลังจากเอาไป UP FW มานี่แหละ เค้าก็เลยบอกว่าจะเช็คให้ว่าเป็นที่ FW หรือเป็นที่ตัวอุปกรณ์ในตัวเครื่องอาจต้องเปลี่ยนอะไหล่ แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้ 1 วัน ผมก็ว่ามันเกินไป ไม่ยอมสิครับ บอกว่าจำเป็นต้องใช้ แล้วก็ไม่ใช่ความผิดผมด้วย ยังไงก็ต้องรีบทำให้เสร็จแล้วผมจะโทรเช็คตอนเย็นๆ
ประมาณ 5 โมงเย็นก็โทรไป พนักงานบอกว่าเสร็จแล้ว ก็เลยไปรับเครื่อง ถามว่าเป็นอะไร ปรากฏว่าไม่ได้เป็นที่โปรแกรม แล้วก็ไม่ได้เป็นที่อุปกรณ์เสียด้วย กลายเป็นว่าช่างที่ศูนย์ UP FW ให้แล้วไม่รู้ไปขยับอะไร ให้เหตุผลในการซ่อมว่า "เป็นปัญหาในการประกอบชิ้นส่วนแก้ไขด้วยการปรับแต่ง Part" เล่นเอาผมงงไปเลย
เฮ้ย ลง FW นี่มันต้องไปแกะ Hardware ด้วยเหรอเนี่ย...ยังไงเพื่อนๆ ที่เอาเข้าศูนย์ไป UP ก็ตรวจสอบดีๆ ก่อนออกจากศูนย์นะครับ เดี๋ยวจะเจอแบบผม

ปล. ตัว Anti Virus อ่ะครับ จำกัดเวลาใช้นะครับ ของผมใช้ได้ถึงวันที่ 22/10/06 เอาเหอะ อย่างน้อยก็ได้ใช้ฟรีก่อน เป็นของ F-Secure อ่ะครับ Update ก็ได้นะ เสียเฉพาะค่าโหลดผ่าน GPRS เท่านั้นเองอ่ะคับผม
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 04:15  

ระวังมันแกะแหลก 0 นะ
เครื่องเพื่อนผม เอาไปอับ
แกะเครื่องแหลกเลย
แล้วประกอบไม่ดีอีกต่างหาก
กดแล้วตามขอบไม่สนิด งะ
พวกช่างมันก็อยากแกะเล่นดูลองฝีมือ

ที่นี่พอเอาไปขายต่อนะเขาจะหาว่าไปซ่อมมาคอยดูนะ

ต้องบอกมันว่า ห้ามแกะเครื่องนะ Evil or Very Mad
เขียนลงไปด้วยครับ(เดียวไม่มีหลักฐาน)
พอมันแกะจะได้โวยได้ ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ไปเลย Shocked
yo31358
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 04:25  

แล้วถ้า Internet Edition ออกมาขาย
รุ่นเก่าสามารถอัพให้เป็น Edition นั้นได้รึป่าวคับ
เพราะอย่าอื่นก็เหมือนกันหมด ต่างกันที่ software แค่นั้น
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 05:09  

yo31358 ผู้เขียน:
แล้วถ้า Internet Edition ออกมาขาย
รุ่นเก่าสามารถอัพให้เป็น Edition นั้นได้รึป่าวคับ
เพราะอย่าอื่นก็เหมือนกันหมด ต่างกันที่ software แค่นั้น

ไม่รู้จิคับ
ต่างกันที่ software แค่นั้นจริงหรอ
งั้นก้แปลงว่าทุกรุ่น(OS9.1)ก้ลงเพิ่มได้หรอ
น่าจะมีอุปกรณ์ภายในบางตัวเพิ่มนะ(หรือเปล่า)
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 10:28  

โห....ไม่ได้เข้ามาซะนาน เนื่องจากภาระชีวิตหลาย ๆ อย่างครับ

ขอสวัสดีสมาชิกทุก ๆ คนด้วยนะครับ คิดถึงกันบ้างรึป่าว 555

เฮ้อ...ตอนนี้มีปัญหาหนักอกกับเจ้า N80 ของผมซะเหลือเกินครับ

รู้สึกว่าช่วงนี้มีปัญหาเยอะเหลือเกิน ไม่ทราบว่าตอนนี้ FW มีถึงเวอร์ไหนแล้วคับ

ผมยังมะได้ไปอัพซักทีเลย แล้วเรื่องเครื่องเล่นเพลงใน N80 ของผมก็มีปัญหาเดิม ๆ อีกแล้ว

ทั้ง ๆ ที่ใช้ Card reader เพิ่ม-ลบ เพลงอยู่ตลอด ก็ยังมีปัญหาการเล่นเพลงค้าง อยู่เสมอ

ค้างแทบจะทุกเพลง Mad ผมล่ะเหนื่อยใจจริง ๆ ใครก็ได้แนะนำผมทีครับ

ช่วยผมหน่อยนะ ผมจะบ้าตายอยู่แว้ว Crying or Very sad ขอบคุณมากมายเลยครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 11:36  

นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:
โห....ไม่ได้เข้ามาซะนาน เนื่องจากภาระชีวิตหลาย ๆ อย่างครับ

ขอสวัสดีสมาชิกทุก ๆ คนด้วยนะครับ คิดถึงกันบ้างรึป่าว 555

เฮ้อ...ตอนนี้มีปัญหาหนักอกกับเจ้า N80 ของผมซะเหลือเกินครับ

รู้สึกว่าช่วงนี้มีปัญหาเยอะเหลือเกิน ไม่ทราบว่าตอนนี้ FW มีถึงเวอร์ไหนแล้วคับ

ผมยังมะได้ไปอัพซักทีเลย แล้วเรื่องเครื่องเล่นเพลงใน N80 ของผมก็มีปัญหาเดิม ๆ อีกแล้ว

ทั้ง ๆ ที่ใช้ Card reader เพิ่ม-ลบ เพลงอยู่ตลอด ก็ยังมีปัญหาการเล่นเพลงค้าง อยู่เสมอ

ค้างแทบจะทุกเพลง Mad ผมล่ะเหนื่อยใจจริง ๆ ใครก็ได้แนะนำผมทีครับ

ช่วยผมหน่อยนะ ผมจะบ้าตายอยู่แว้ว Crying or Very sad ขอบคุณมากมายเลยครับ

ฟอร์เมท การ์ดเลยหายครับ
n93ขอผมเคยเป็นเพลงค้าง เหมื่อนไฟล์เพลง
ในการ์ดมันเน่าๆ ผมเลยฟอร์แมทการ์ดหายเลยครับ

หายไปซะนายเลยนะ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 12:55  

ขอบคุณครับคุณอาร์ท ไม่ได้เข้ามาซะนานคุณอาร์มเปลี่ยนไปเป็น N93 ซะแล้วเหรอครับ หุหุ

น่าอิจฉาจัง แต่ผมยังคงต้องตั้งหน้าตั้งตาใช้เจ้านี่ต่อไปครับ Neutral

อืม ผมไปอ่านกระทู้ที่เว็บไหนไม่รู้ อ่านมาเมื่อกี้อ่ะครับ เค้าบอกว่า

ตอนนี้สามารถอัพเฟิร์มแวร์แบบออนไลน์ผ่านเว็บโนเกียได้แล้วเหรอครับ

มีใครพอรู้รายละเอียดบ้างป่าวครับว่าทำไง ผมอ่านไปก็งง ๆ ไป

เพราะเค้าไม่มีรายละเอียดอะไรมาให้เลย มีแต่บอกกว่าอัพออนไลน์ด้วยตัวเอง

มีใครรู้บ้างไม๊ครับ บอกผมที Confused
จาซื้อล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 17:25  

อยากรุว่าถ้าเราไม่สไลด์เราสามารถโทสับได้ป่าวค่ะ
แระถ้าไม่สไลด์ถ่ายรูปได้ม้า...
ตอนเน้ที่mbkราคาเท่าไรเหรอค่ะ
แระถ้าซื้อมาจะมีปัญหาเยอะหรือเปล่าค่ะ
เหงแต่ละคนมีปัญหากะเครื่องเยอะจังเลย...
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 18:17  

ขอบคุณครับคุณอาร์ท ไม่ได้เข้ามาซะนานคุณอาร์มเปลี่ยนไปเป็น N93 ซะแล้วเหรอครับ หุหุ

น่าอิจฉาจัง แต่ผมยังคงต้องตั้งหน้าตั้งตาใช้เจ้านี่ต่อไปครับ Neutral

อืม ผมไปอ่านกระทู้ที่เว็บไหนไม่รู้ อ่านมาเมื่อกี้อ่ะครับ เค้าบอกว่า

ตอนนี้สามารถอัพเฟิร์มแวร์แบบออนไลน์ผ่านเว็บโนเกียได้แล้วเหรอครับ

มีใครพอรู้รายละเอียดบ้างป่าวครับว่าทำไง ผมอ่านไปก็งง ๆ ไป

เพราะเค้าไม่มีรายละเอียดอะไรมาให้เลย มีแต่บอกกว่าอัพออนไลน์ด้วยตัวเอง

มีใครรู้บ้างไม๊ครับ บอกผมที Confused

ก็เว็ปนี้อ่ะครับ

http://europe.nokia.com/softwareupdate

แต่ N80 ยังไม่มีครับ คงต้องรอต่อไป แต่ เวลาอัพคงจะเสียวๆเหมือนกันแหละน๊ะ

ปล. รุ่น Internet Edition น่าจะอัพ firmware ให้เป็นอย่างนั้นได้ครับ ดูจาก ข้อมูลคร่าวๆแล้ว ไม่น่ามีส่วน hw เปลี่ยนแปลงนะ (ไม่แน่ใจ 100% ครับ)
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 18:20  

จาซื้อล่ะ ผู้เขียน:
อยากรุว่าถ้าเราไม่สไลด์เราสามารถโทสับได้ป่าวค่ะ
แระถ้าไม่สไลด์ถ่ายรูปได้ม้า...
ตอนเน้ที่mbkราคาเท่าไรเหรอค่ะ
แระถ้าซื้อมาจะมีปัญหาเยอะหรือเปล่าค่ะ
เหงแต่ละคนมีปัญหากะเครื่องเยอะจังเลย...

ไม่สไลด์ ใช้โทร กับ ถ่ายรูปได้ครับ

ส่วนราคาไม่ทราบเหมือนกันครับ

ปัญหา มันเป็นปัญหาเล็กๆน้อยๆ ครับ ต้องรอ fw มาแก้เรืื่อยๆ ครับ เหมือนทุกๆรุ่นน่ะแหละครับ

กับการประกอบที่มันก็ไม่ดีอยู่แล้ว ขึ้นชื่อ Nokia เป็นเหมือนกันหมด มีแค่ไม่กี่รุ่นที่ไม่ห่วย
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 09:56  

ขอบคุณครับคุณ -MeeTz-

ตอนนี้ยังใช้ N80 อยู่หรือเปล่าครับ หรือว่าเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นกันหมดแล้วเนี่ย

ผมกลับเข้ามาบอร์ดรอบนี้เปลี่ยนกันไปหลายสิบคนเลยนะครับ Confused

เหลือแต่ผม ที่มะมีตังค์เปลี่ยน เอิ๊ก ๆ ๆ
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 12:41  

หวัดดีนายเอ็กซ์ เราทั้งคู่หายไปนานพอๆ กันเลยนะเนี่ย แต่ผมยังแวะเข้ามาบ้าง เพราะไม่ว่างเลยจิงๆ (ต้องทำสารนิพนธ์อ่ะ เดี๋ยวจะไม่จบซะอีก)
ผมก็ยังไม่เปลี่ยนนะครับ ยังรักเจ้า N80 เหมือนเดิม ถึงจะมีปัญหาบ้างนิดหน่อยก็เหอะ อยู่ในขั้นพอทนได้อยู่ ยังไม่เคยเจอปัญหาหนักๆ (ไม่นับที่ช่างที่ศูนย์ประกอบไม่ดีตอนเอาไป UP FW น่ะนะ) สงสัยจังสมาชิกดั้งเดิมที่ยังใช้อยู่จะเหลือซักกี่คนน๊า...
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 12:58  

หวัดดีครับคุณขาจร วันนี้ผมมีข่าวของผมเองมารายงานครับ

คือผมทำการอัพเฟิร์มแวร์ด้วยตัวเองมาอ่ะครับ เป็นเวอร์ชั่นนี้

26-07-2006
RM-92

เวอร์ชั่นล่าสุดครับ ทำเองมากะมือครับ โดยใช้วิธีที่กระทู้นี้ http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=104700

แต่ใช้ซอฟท์แวร์จากกระทู้นี้ http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?p=1032169#1032169

ผลการอัพผ่านไปได้ด้วยดีครับ ใช้เวลาจนสิ้นสุดกระบวนการทั้งสิ้น 15 นาทีครับ

ใจตุ้ม ๆ ต่อม ๆ ตลอดเวลา แต่ด้วยความที่อยากจะอัพมาก ๆ

เพราะของผมยังเป็นเวอร์ชั่น 3 กว่า ๆ อยู่เลย ก็เลยตัดสินใจทำครับ

ตอนนี้ทุกอย่างใช้งานได้ปกติดีทุกอย่างครับ ภาษาไทยก็ไม่มีปัญหา

มีแต่ฟอนท์ที่ดูจะสวยกว่าเดิมนิดนึง แต่ก็ยังตัวเล็กอยู่

เดี๋ยวผมจะทดลองใช้งานอีกซักระยะ ว่าจะมีปัญหาตรงไหนหรือเปล่า

แล้วจะเอามาบอกเล่าเก้าสิบกันในกระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณพี่โรจน์มาก ๆ นะครับ สำหรับคำแนะนำ และคุณ gtotop สำหรับซอฟท์แวร์ครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 14:55  

ช่างกล้าจริงๆ อับเองเลย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 19:20  

ผมยังใช้อยู่ครับ ดูแล้วยังไม่มีอะไรโดนใจไปกว่านี้ + ไม่มีตัง Razz

คงได้ใช้อีกนานเหมือนกัน N95 ก็ยังไม่โดนไปซะหมด ส่วน N93 สเป๊คโดน แต่ ใหญ่ไปครับ ใส่กระเป๋ากางเกงนักเรียนก็ตุงเลยแหละ
Minho
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 20:45  

ทำมัยแบตมันหมดเร็วมั่กๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad

ซื้อแบตใหม่ที่มีความจุเยอะๆๆๆมาใช้ด้ายรึป่าวคับ สงสัยมั่กๆๆ Shocked
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 13:24  

Minho ผู้เขียน:
ทำมัยแบตมันหมดเร็วมั่กๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad

ซื้อแบตใหม่ที่มีความจุเยอะๆๆๆมาใช้ด้ายรึป่าวคับ สงสัยมั่กๆๆ Shocked

แบตแท้โนเกีย ก็ได้แค่นี้แหละครับ

ถ้าต้องการแบตเยอะจริงๆ ก็พก 2 ก้อนเลยครับ เหอๆ
ตอบนู๋ทีคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การตั้งค่าเสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 00:35  

อยากทราบว่าใครมีวิธีเซ็ทเสียงเรียกเข้าแบบตามกลุ่มที่เราตั้งไว้ทำยังไงอ่ะคะ คืออยากเซ็ทให้มันดังตามเสียงเพลงประจำกลุ่มน่ะคะ ส่วนเบอร์ที่ไม่ใช่กลุ่มที่เราตั้งไว้ก็ให้มันดังเพลงอื่นอ่ะคะ ปรับแล้วก็ยังมีเสียงเพลงดังตามรุปแบบอ่ะ งงๆ

ท่านใดพอจะทราบบ้างตั้งค่ายังงัยคะ พอดีเพิ่งซื้อมาใหม่ยังใช้มะคล่องคะ ขอบคุนค่ะ _/|\_
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 02:06  

ราคาตอนนี้เครื่องศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: การตั้งค่าเสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 10:43  

ตอบนู๋ทีคะ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าใครมีวิธีเซ็ทเสียงเรียกเข้าแบบตามกลุ่มที่เราตั้งไว้ทำยังไงอ่ะคะ คืออยากเซ็ทให้มันดังตามเสียงเพลงประจำกลุ่มน่ะคะ ส่วนเบอร์ที่ไม่ใช่กลุ่มที่เราตั้งไว้ก็ให้มันดังเพลงอื่นอ่ะคะ ปรับแล้วก็ยังมีเสียงเพลงดังตามรุปแบบอ่ะ งงๆ

ท่านใดพอจะทราบบ้างตั้งค่ายังงัยคะ พอดีเพิ่งซื้อมาใหม่ยังใช้มะคล่องคะ ขอบคุนค่ะ _/|\_
Rolling Eyes

เข้า Contacts > เลื่อนขวาทีนึง

ตั้งกลุ่ม เข้าไป Add Member ให้เรียบร้อย

แล้วออกมาหน้าหลัก ที่จะบอกชื่อกลุ่ม เลื่อนไปที่กลุ่มที่จะตั้ง กด Option > Ringing Tone > เลือกครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 11:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เครื่องศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

เห็นป้ายราคาของเจมาร์ทบอกไว้ 22,180 ครับ

แต่ที่ศูนย์โนเกียผมไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่ Wink
ตอบนู๋ทีคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 13:15  

--------------------------------------------------------------------------------

ทำแล้วคะ แต่ทีนี้เวลามีคนโทรเข้าตั้งเสียงใส่เบอร์โทรศัพท์ตามกลุ่ม เวลาโทรเข้ามามันไม่ดังตามเพลงที่เราตั้งไว้คะมันดันไปเป็นเสียงดังตามรูปแบบ แก้ไงดีคะ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 16:18  

ซื้อแล้วคับ ใช้ดีนะแต่แบตหมดเร็ว
.. Jeedz* ..
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 02:21  

พี่ๆค่ะ ช่วยตอบคำถามหนูทีเถอะค่ะ อยากถามม๊ากมาก แต่มานเยอะนะ เอาแบบความจิงนะ

1. ตอนนี้ N80 ราคาเท่าไหร่เหรอ
2. ราคามันตกเร็วไหม
3. ถ้าซื้อรุ่นนี้ตอนนี้ จะถือว่าล้าสมัยป่าว
4. รุ่นนี้ mp3 เสียงดังมากป่าวอะ ถ้าเทียบจาก ซัมซุง D 500 (รุ่นที่ใช้อยุ่)
5. ถ้าเทียบโดยทั่วไปแล้ว ลำโพงดังป่าว มีรุ่นไหนที่ดังกว่านี้อีกไหม เอาแบบทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น
6. ความจุของรุ่นนี้ บรรจุได้ประมานกี่เพลง(โดยที่ไม่ได้บีบไฟล์เพลง)
7. ระหว่าง N91 Black ที่จุ 8 G กับ N 80 รุ่นไหนดีกว่ากัน เปรียบเทียบแต่ละด้านเลย
- ความชัดหน้าจอ
- การถ่ายรูป
- ความดัง เสียงสดใจ ของลำโพง
8. มือถือรุ่นไหน ของอะไร ที่ฮิตที่สุดในเวบนี้
9. หนุตัดสินใจไม่ถุกว่าจะเอารุ่นไหนดี พี่ๆช่วยหน่อยนะค่ะ

[color=blue][b]หากใครออนเอมบ่อยๆ ช่วยแอดมาหาเดกตาดำๆ อายุ 15 ขวบทีเถอะ อยากคุยเรื่องมือถืออะ sassy_in_love@hotmail.com ขอบคุณทุกท่านที่กรุณา แล้วหนูจะไม่ลืมบุณคุณนี้เลย ช่วยกานตอบเยอะๆนะ
[/b][/color]
nisitgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 08:13  

Firmwareคืออะไรครับบอกที ต้องอัพด้วยเหรอ
nisitgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 08:29  

Firmwareคืออะไรครับบอกที ต้องอัพด้วยเหรอ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 10:56  

.. Jeedz* .. ผู้เขียน:
พี่ๆค่ะ ช่วยตอบคำถามหนูทีเถอะค่ะ อยากถามม๊ากมาก แต่มานเยอะนะ เอาแบบความจิงนะ

1. ตอนนี้ N80 ราคาเท่าไหร่เหรอ ราคาศูนย์น่าจะอยู่ที่ประมาณ 21XXX นะครับ

2. ราคามันตกเร็วไหม ประมาณเดือนละ 1000 เหมือนรุ่นอื่น ๆ อ่ะครับ

3. ถ้าซื้อรุ่นนี้ตอนนี้ จะถือว่าล้าสมัยป่าว อันนี้มันแล้วแต่ความคิดของแต่ละบุคคลอ่ะครับ เพราะทุกวันนี้มีมือถือรุ่นใหม่ ๆ ออกมาสู่ตลาดทุกวัน มันก็เป็นธรรมดาที่รุ่นนี้จะรู้สึกว่ามันเก่าแล้ว สำหรับผม ผมคิดว่าผมยังสามารถล้วงออกมาโทรได้อย่างไม่อายใครเลยล่ะครับ อุอุ

4. รุ่นนี้ mp3 เสียงดังมากป่าวอะ ถ้าเทียบจาก ซัมซุง D 500 (รุ่นที่ใช้อยุ่) ผมไม่เคยใช้ D500 นะครับ เลยไม่รู้ว่ามันเงแค่ไหน แต่เท่าที่ผมใช้ N80 อยู่นั้น ขอกบอกว่าไม่มีปัญหาเรื่องเสียงค่อยแน่นอนครับ

5. ถ้าเทียบโดยทั่วไปแล้ว ลำโพงดังป่าว มีรุ่นไหนที่ดังกว่านี้อีกไหม เอาแบบทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น อ่านรีวิวของหลาย ๆ รุ่นที่เว็บนี้ดูสิครับ ผมก็เคยใช้มาแค่ไม่กี่ยี่ห้อ อันนี้ตอบยากครับ

6. ความจุของรุ่นนี้ บรรจุได้ประมานกี่เพลง(โดยที่ไม่ได้บีบไฟล์เพลง) Mini SD Card ที่เค้าแถมให้มา เป็น 128MB ถ้าเอา 128MB นั้นมาเก็บไฟล์เพลงทั้งหมด เฉลี่ยเป็นเพลงละประมาณ 4MB จะได้เป็น 128/4= 32 เพลงครับ (แต่ผมใช้ 1GB นะ)
7. ระหว่าง N91 Black ที่จุ 8 G กับ N 80 รุ่นไหนดีกว่ากัน เปรียบเทียบแต่ละด้านเลย
- ความชัดหน้าจอ
- การถ่ายรูป
- ความดัง เสียงสดใจ ของลำโพง
ไม่ทราบครับ ยังไม่เคยได้ลอง N91 Black

8. มือถือรุ่นไหน ของอะไร ที่ฮิตที่สุดในเวบนี้ อ่านหน้าแรกเลยครับ พี่เค้าจะอัพเดทเรื่อย ๆ

9. หนุตัดสินใจไม่ถุกว่าจะเอารุ่นไหนดี พี่ๆช่วยหน่อยนะค่ะ ถามใจตัวเองเลยครับว่าใช้รุ่นไหนแล้วมีความสุขที่สุด บางที มือถือบางรุ่นั้นคุณสมบัติเลิศเลอเพอร์เฟค แต่เราใช้แล้วเรารู้สึกไม่ชอบ มันก็ไม่มีประโยชน์เลยครับ เอาที่ใช้แล้วเรารู้สึกดีดีกว่าครับ

[b]หากใครออนเอมบ่อยๆ ช่วยแอดมาหาเดกตาดำๆ อายุ 15 ขวบทีเถอะ อยากคุยเรื่องมือถืออะ sassy_in_love@hotmail.com ขอบคุณทุกท่านที่กรุณา แล้วหนูจะไม่ลืมบุณคุณนี้เลย ช่วยกานตอบเยอะๆนะ

ขอให้ได้รุ่นที่ถูกใจและตรงกับความต้องการแล้วกันนะครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 10:59  

nisitgirl ผู้เขียน:

อ่านที่นี่ได้เลยคับผม http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=184338&highlight=firmware+%A4%D7%CD
pattt
Year's Star

หัวข้อ : แบตไห้น้อยอย่างงี้ใช้ได้นานมั้ยเนี่ย
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 11:51  

ไห้แบตมาแค่นี้แล้วเวลาใช้งานจาใช้ได้กี่ชมเนี่ย แล้วถ้าเปิดไว้เฉยๆจาอยู่ได้กี่วันครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 12:12  

ถ้าเปิดเฉย ๆ แบบไม่ได้คุยเลยก็ 2-3 วันนะครับ
มนัสนันท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะคะใครก็ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 14:36  

ตอนนี้อยากได้โมโตโรล่า v3 pink มากเลยค่ะ หาซื้อยากมาก เพื่อน ๆ ทราบบ้างไหมคะว่าที่ไหนมีขายบ้าง ถ้าทราบขอชื่อร้าน สถานที่ว่าที่ไหน และเบอร์โทรด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ
papaya_jai
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 22:41  

คือ ...หนูเพิ่งไปซื้อ n80มาเมื่อวานที่ MBK หลังจากที่เล่งมานานแสนนาน
หนูมีคำถามว่า...เครื่องของเพ่คนอื่นๆๆ มาน ค่อกแค่กค่อกแค่กตรงสไลด์มั้ยง่ะ
แต่ของหนูหนูว่ามานค่อกแคกๆง่ะอต่คนขายบอกว่าหนูคิดไปเอง
ขอเปลี่ยนก้อไม่ให้บอกให้ลองใช้ไปก่อน
หนูกะว่าจะไปเปลี่ยนโดยอ้างว่าอยากได้สีดำแทนอ่ะค่ะ...เหงเค้าบอกต้องเพิ่มเงิน1000โน้น
แระอีกเรื่องที่สงสัยคือ
เพ่คนขายเค้าบอกว่า....ถ้าใช้ไปนานนานสไลด์มานจะแน่นขึ้นเอง
จิงป่ะคะ....ม่ายใช่ใช้ไปแล้วมานหลวมขึ้นเหรอคือ...ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
แล้วอีกเรื่องคือว่าเวลาเล่นเพลงมานจะเปงภาษาต่างดาวอะค่ะ
มีวิธีแก้ป่ะค่ะ... ขอบคุงนะคะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:15  

papaya_jai ผู้เขียน:
คือ ...หนูเพิ่งไปซื้อ n80มาเมื่อวานที่ MBK หลังจากที่เล่งมานานแสนนาน
หนูมีคำถามว่า...เครื่องของเพ่คนอื่นๆๆ มาน ค่อกแค่กค่อกแค่กตรงสไลด์มั้ยง่ะ
แต่ของหนูหนูว่ามานค่อกแคกๆง่ะอต่คนขายบอกว่าหนูคิดไปเอง
ขอเปลี่ยนก้อไม่ให้บอกให้ลองใช้ไปก่อน
หนูกะว่าจะไปเปลี่ยนโดยอ้างว่าอยากได้สีดำแทนอ่ะค่ะ...เหงเค้าบอกต้องเพิ่มเงิน1000โน้น
เพ่คนขายเค้าบอกว่า....ถ้าใช้ไปนานนานสไลด์มานจะแน่นขึ้นเอง
จิงป่ะคะ....ม่ายใช่ใช้ไปแล้วมานหลวมขึ้นเหรอคือ...ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
แล้วอีกเรื่องคือว่าเวลาเล่นเพลงมานจะเปงภาษาต่างดาวอะค่ะ

คนขายมันหลอกมากกว่าอ่ะสิครับ

จริงๆ รุ่นนี้ การประกอบก็ไม่ได้ดีน่ะครับ มันก็ ก๊องๆแก๊งๆ อย่างนี้แหละครับ แต่มันก็คงไม่หลุดออกมาหรอกน่ะ

ส่วน ภาษาต่างดาว ก็มี 2 วิธี หลักๆ ที่ใช้กันก็คือ

ลบ Id3Tag ของไฟล์ Mp3 โดยใช้โปรแกรมต่างๆครับ

กับ Convert ID3Tag เป็น v2.x ครับ
papaya_jai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:37  

จริงๆ รุ่นนี้ การประกอบก็ไม่ได้ดีน่ะครับ มันก็ ก๊องๆแก๊งๆ อย่างนี้แหละครับ แต่มันก็คงไม่หลุดออกมาหรอกน่ะ

ส่วน ภาษาต่างดาว ก็มี 2 วิธี หลักๆ ที่ใช้กันก็คือ

ลบ Id3Tag ของไฟล์ Mp3 โดยใช้โปรแกรมต่างๆครับ

กับ Convert ID3Tag เป็น v2.x ครับ

โปรแกรมไรอ่ะค่ะ....ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
คือทุกคนก้อเปงเหมือนกันใช่มั้นค่ะเรื่องสไลด์อ่ะคะ
แล้วwi-fiคืออะไรใช่อย่า
งไงเหรอค่ะ
DarkBright.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 12:18  

พี่ๆ ครับ ถ้าซื้อ n80 หลัง ปีไหม่ ไปแล้ว จะ ราคาประมานเท่าไหร่อะครับ จาได้เกบตังถูก
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 11:29  

โปรแกรมไรอ่ะค่ะ....ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
คือทุกคนก้อเปงเหมือนกันใช่มั้นค่ะเรื่องสไลด์อ่ะคะ
แล้วwi-fiคืออะไรใช่อย่า
งไงเหรอค่ะ

ลองใช้ Winamp ลบ ก็ได้ครับ

ส่วน Wi-Fi ก็ใช้สำหรับ ใช้งาน internet เหมือนๆกับ GPRS ไรงี้แหละครับ เพียงแต่มีความเร็วสูงกว่ามาก แต่ก็มีข้อเสียคือ จุดที่ให้บริการมีน้อย ที่เห้นมีเยอะๆ ก็ ของ true ครับ (แต่ไม่ฟรี)

เวลาใช้งาน ก็เหมือน GPRS ครับ แต่เวลาเลือก Access Point ก็ให้มัน ไป search WLAN เอาครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 11:33  

ตอนนี้ ของ N80 ก็มีให้ Update Firmware กันแล้ว ใครจะลองก็เข้าไปได้เลยครับที่

http://www.nokia.com/A4176089

แต่็ก็ค่อนข้างใช้เวลานานหน่อยแหละครับ

ผมลองแล้วก็ได้อย่างนี้ครับ

อ้างถึง:
V4.0623.0.41
26-07-2006
RM92
NOKIA N80 (36.01)

ขอบคุณ คุณ Imhotep @ SM สำหรับข้อมูลอันนี้ครับ
papaya_jai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 13:22  

มีใครใจบุญแจก โปรแกรม ให้บ้างค่ะ
เอาทุกโปรแกรมเลยโดยเฉพาะ fscall นะค่ะ
papaya_jai@hotmail.com
อยากได้มากมากๆๆๆๆ แระวิธีลบธีใอ่ค่ะพยายามแล้วพยายามเล่าก้อยังหา โฟเดอร์ Private
ไม่เจออ่ะค่ะ แล้วการต่อ n80 กับ คอม ใช้โหมด โอนถ่ายข้อมูล (ไม่ผ่านโปรแกรมPC)
ทามไงเหรอ...ช่วยด้วยนะค่ะ
shevamm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 14:18  

เอ่อ คือผมจะ update fw เองเหมือนกันอะครับ
แต่อยากได้พวกวิธี backup เบอร์โทร - sms อะไรต่างๆพวกนี้อะครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังไง หรือมีโปรแกรมอะไรมาแจกๆมั่ง ><
shevamm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 15:09  

นายเอ็กซ์ คร้าบ ผมมีปัญหาลงพวกโปรแกรมที่ใช้ up firmware ไม่ได้อะครับ
มันมีปัญหาบอกไม่สามารถลงได้เพราะไม่มี dongle อะไรประมาณนี้อะครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 16:42  

คุณ shevamm ครับ

ผมว่า ลองอัพผ่าน เว็บ http://www.nokia.com/A4176089

อย่างที่คุณ MeetZ บอกดีไม๊ครับ

เพราะไม่ต้องมีไดรฟ์เวอร์อะไรมากมาย

อีกอย่างมันเสี่ยงมากเลยนะครับ คอมก็ต้องแรงด้วย

แต่ถ้ายังยืนยันว่าจะอัพเองจริง ๆ ก็อ่านวิธีทำได้จากที่นี่นะครับ

http://wiroj.narak.com/nokia_firmware/Tools/UpdateFlashFirmware.pdf

ทุกขั้นตอนต้องตรงกับที่พี่เค้าเขียนไว้ครับผม
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 16:49  

มีใครใจบุญแจก โปรแกรม ให้บ้างค่ะ
เอาทุกโปรแกรมเลยโดยเฉพาะ fscall นะค่ะ
อยากได้มากมากๆๆๆๆ แระวิธีลบธีใอ่ค่ะพยายามแล้วพยายามเล่าก้อยังหา โฟเดอร์ Private
ไม่เจออ่ะค่ะ แล้วการต่อ n80 กับ คอม ใช้โหมด โอนถ่ายข้อมูล (ไม่ผ่านโปรแกรมPC)

http://www.techteam.gr/index.php?act=download&category=66

http://www.dotsis.com/mobile_phone/forumdisplay.php?f=50
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 16:50  

shevamm ผู้เขียน:
เอ่อ คือผมจะ update fw เองเหมือนกันอะครับ
แต่อยากได้พวกวิธี backup เบอร์โทร - sms อะไรต่างๆพวกนี้อะครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังไง หรือมีโปรแกรมอะไรมาแจกๆมั่ง ><

ทำใน Nokia PC Suite สิครับผม
shevamm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 18:39  

ขอบคุณนายเอ็กซ์ มากคร้าบ ตอนนี้ถอดใจอัพเองเรียบร้อย เอาไว้ไปให้ร้านอัพก็ได้ :cry:
papaya_jai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 22:28  

http://www.techteam.gr/index.php?act=download&category=66

http://www.dotsis.com/mobile_phone/forumdisplay.php?f=50

คือแบบว่าแบบว่าโง่ภาษาอังกฤษมากมาย
ไงช่วยส่งมาทางเมลได้มั้ยค่ะ...ขอแค่ fs call อย่างเดียวก้อได้นะค่ะ...ได้โปรด
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 02:22  

ตอนนี้ ของ N80 ก็มีให้ Update Firmware กันแล้ว ใครจะลองก็เข้าไปได้เลยครับที่

แต่็ก็ค่อนข้างใช้เวลานานหน่อยแหละครับ

อ้างถึง:
26-07-2006
RM92

ขอบคุณ คุณ Imhotep @ SM สำหรับข้อมูลอันนี้ครับ

ใช้เวลาประมาณกี่นาทีคับ (ถ้าเนทหลุดหรือไฟดับนี่จะเป้นไงคับ)
นายเอ็กซ์ Unlogin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 11:46  

อ้างถึง:
26-07-2006
RM92

ใช้เวลาประมาณกี่นาทีคับ (ถ้าเนทหลุดหรือไฟดับนี่จะเป้นไงคับ)

ประมาณ 15-30 นาทีครับ ไม่น่าจะเกินนี้

แต่ถ้าเนตหลุด ก็......... Rolling Eyes
นายเอ็กซ์ Unlogin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 11:54  

คือแบบว่าแบบว่าโง่ภาษาอังกฤษมากมาย
ไงช่วยส่งมาทางเมลได้มั้ยค่ะ...ขอแค่ fs call อย่างเดียวก้อได้นะค่ะ...ได้โปรด

งั้นเอาที่นี่เลยละกันครับ http://download.yousendit.com/D3AF8E335F8A7DA7
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 14:10  

อ้างถึง:
26-07-2006
RM92

เกือบชั่วโมงครับ (ผมนะ เน็ต 512kbps เน่าๆ มาก)

เพราะตัวโปรแกรมที่ใช้ Update ไม่ได้มีตัว Firmware สำหรับอัพมาในตัว

มันจะไปโหลดมาอีกที FW 4.0623 นั่นก็ 67.2MB ครับ ถ้าจำไม่ผิด แล้วมันก็โหลดค่อนข้างช้าครับ

แล้วก็ใช้เวลาในการอัพลงเครื่องอีกครับ

ส่วนถ้าไฟดับ นี้ ถ้าตอนที่กำลังโหลด Firmware อยู่ คงจะไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าดับตอนที่ กำลังอัพลงเครื่องเนี่ย ไปแน่ๆครับ

ยังไงถ้าจะอัพ ก็หาพวก UPS มา หรือไม่ก็ใช้ Notebook ก็ได้ครับ ถ้าไม่มีจริงๆ ก็ดูสภาพอากาศซักนิด

ผมอัพก็ไม่ได้มีตัวสำรองไฟเหมือนกัน Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 01:09  

ง่า .. อยากลง FW บ้างจัง แต่ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ
ก็เลยไม่กล้าทำตาม ภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยแข็งแรง
เลยไม่รู้จะทำไง ถ้าไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยอธิบาย
ให้ละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ขออภัยที่โง่ไปหน่อยครับ

ปล.ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยอัพเลยครับ(ซื้อมาตั้งแต่ 20 พ.ค.)
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 16:53  

ง่า .. อยากลง FW บ้างจัง แต่ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ
ก็เลยไม่กล้าทำตาม ภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยแข็งแรง
เลยไม่รู้จะทำไง ถ้าไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยอธิบาย
ให้ละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ขออภัยที่โง่ไปหน่อยครับ

ปล.ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยอัพเลยครับ(ซื้อมาตั้งแต่ 20 พ.ค.)

โหลดโปรแกรม Software Update ของ Nokia เองเลยไปนะครับ

Setup เหมือนกับโปรแกรมทั่วๆไป

จากนั้นก็ต่อ มือถือ เข้ากับเครื่องคอม เลือกโหมดเป็น PC Suite

เปิดโปรแกรม แล้วก็ทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ ไม่มีไรมากครับ กด Next ไปเรื่อยๆ มันจะจัดการโหลดตัว Update ให้ แล้วก็จัดการอัพลงเครื่องเองเลย

แต่ก็อย่าลืม Backup ข้อมูลต่างๆไว้ด้วย เช่น Contacts แล้วก็ข้อมูลสำคัญๆอื่นครับ
popsi
Year's Star

หัวข้อ : FS caller
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 09:15  

งั้นเอาที่นี่เลยละกันครับ http://download.yousendit.com/D3AF8E335F8A7DA7

แล้ว register ยังไงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 16:41  

ถ้าเราไม่อยากรับสายของบางคนต้องทำยังไงหรอคับ มีโปรแกรมมาแบ่งปันรึเปล่าคับ หรือว่าเซ๊ทที่ตัวเครื่องได้คับ ขอบคุณมากคับ อ้อถ้ามีโปรแกรมเติมเลข8ก็ขอด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆเลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 23:30  

อยากได้ diCt ครับ

มีตัวไหน มั่ง

Oxford ก็ดีคับ

หาให้ที
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 21:45  

บอร์ดเงียบๆ งะ อิอิ คิดถึงจึงมาหา
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 01:34  

บอร์ดเงียบๆ งะ อิอิ คิดถึงจึงมาหา

นั่นดิ หายไปนานเหมือนกัน หมายถึงผมเองคับ
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 12:32  

อ้างถึง:
26-07-2006
RM92

เช่นกันครับ อัพเสร็จแล้ว ใช้เวลาไป 1 ชั่วโมง
ขณะอัพก็ภาวนาว่าอย่าให้สายหลุด
อัพแล้วก็ เรียกข้อมูลเดิมที่ backup กลับคืนมา
ก็โอเคเลยครับ
ขอบคุณที่แนะนำกันนะครับ
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 18:59  

ถ้าเราไม่อยากรับสายของบางคนต้องทำยังไงหรอคับ มีโปรแกรมมาแบ่งปันรึเปล่าคับ หรือว่าเซ๊ทที่ตัวเครื่องได้คับ ขอบคุณมากคับ อ้อถ้ามีโปรแกรมเติมเลข8ก็ขอด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆเลยคับ

ลองไปอ่านที่นี่นะครับ (เติมเลข Coolhttp://www.nuuneoi.com/projects.php?read_id=1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 22:50  

ถ้าจะซื้อตอนนี้จะช้าไปไหม
แลวถ้าจะซื้อจะต้องเชคอะไรบ้างอ้ะ
Firmware ต้องเป็นรุ่นอะไรแล้วคะ
ถ้ซื้อที่ศูนย์โนเกียเลยจะเชื่ได้รึป่าว
ว่าค้าเอาของใหม่มาให้เราจริง
ต้อดูอะไรบ้าง ต้องทำยังไง
รบกวนด้วยจ้า ขอบคณมาก
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 15:08  

แลวถ้าจะซื้อจะต้องเชคอะไรบ้างอ้ะ
Firmware ต้องเป็นรุ่นอะไรแล้วคะ
ถ้ซื้อที่ศูนย์โนเกียเลยจะเชื่ได้รึป่าว

-คงจะสายแล้วมั้ง(รอn95ดีกว่า)
-เช็คว่าเครื่อง0หรือเปล่าอุปกรณ์เสริมของแท้ไหมแล้วมาคบไหม
-ซื้อใหม่ร้านจะup FW เวอร์ชั่นให้ใหม่ล่าสุด
-ศูนย์โนเกียไว้ใจได้

*ช่วยกันpostเยอะๆนะคับจะได้ขั้นภาค4เร็ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 19:37  

ขอบคุณจ้า นึกว่าจะทิ้งกระทู้กันไปหมดไม่มีใครมาตอบซะแว้วววว
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 21:15  

nam_team ผู้เขียน:

-คงจะสายแล้วมั้ง(รอn95ดีกว่า)
-เช็คว่าเครื่อง0หรือเปล่าอุปกรณ์เสริมของแท้ไหมแล้วมาคบไหม
-ซื้อใหม่ร้านจะup FW เวอร์ชั่นให้ใหม่ล่าสุด
-ศูนย์โนเกียไว้ใจได้

*ช่วยกันpostเยอะๆนะคับจะได้ขั้นภาค4เร็ว

มันก็ต้องอีกซักเกือบครึ่งปีแหละนะ - -'

ซื้อ 0 Nokia ก็ไว้ใจได้อยู่แล้วแหละ ถ้าไว้ใจไม่ได้ จะไปซื้อที่ไหนดี Neutral
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 11:19  

ซื้อที่ร้านตัวแทนจำหน่ายก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่ร้านตู้กระจก อ่ะ มีการบริการหลังการขายเช่นกันครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 17:13  

ใครอยากได้ ชั่วโมงเน็ตของ N80 ที่แถมมาก้อ PM มาเลยครับ เมวผมในลิสไม่มีแล้วอะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 22:44  

เอาข่าว FW ตัวล่าสุดมาฝากครับ เป็นการแก้ bug เล็กๆน้อยๆครับ

Latest FW for N80 : v4.0623.0.42

Changelog :

อ้างถึง:
Changes/Improvements made MCU SW v4.0623.0.41 to v4.0623.0.42:

-FOTA
* Camera forward compatibility fix for FOTA update
* Sync agent forward compatibility fix for FOTA update
- Messaging
* SMS sending delay
- Display
* Correction for miss-read of ASIC version causing pink display
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 17:55  

มีปัญาเรื่อง ธีม(theme) คือผมลงธีมไป 10 กว่าธีม แล้วก็ install แล้วทั้งหมด เคยใช้ทั้งหมดแล้วด้วย แล้วผมไปลบที่ "เครื่องมือ" > "ตัวจัดการ" > "แล้วเลือกชื่อ" > "ตัวเลือก" > "ลบออก" แต่มันมีแค่ 3 ธีมเองคับ แล้วที่เหลือ อีก 7-8 ธีมมันไม่มีใน "ตัวจัดการ" แล้วผมก็ไปที่
"เครื่องมือ" > "ตัวจัดไฟล์" > "ไฟล์ที่ติดตั้ง" > มันก็ไม่มีข้อมูลอะไร แล้วพอจะมีวิธีไหนลบได้ไหมคับ
มีอีกเรื่องคับ คือผมไปที่
"เครื่องมือ" > "ตัวจัดไฟล์" > "เลือกการ์ด" > "DATA" > "NEF"
"NEF" อันนี่คืออะไรคับ
ขอบคุณคับ
shevamm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 04:36  

มีวิธีทำให้ n80 เป็นเวปแคม ได้ไม๊อะครับ เหน n70 ทำได้ เลยอยากได้วิธีทำของ n80 มั่ง :lol:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: