Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1574814
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดเกม
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 19:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่ามีใครรู้มั่งมั้ยว่า มีเวบไหนที่ n80 โหลดเกมลงในเครื่องได้อ่ะ แระ อัพเฟิร์มแวร์คืออะไรหรอคะ แล้วถ้าเพิ่งซื้อมาต้องไปอัพมั้ยคะ

แบบว่าอยากลงเกมในมือถืออ่ะแต่ไม่รู้จะโหลดจากไหนดี ใครก็ได้แนะนำทีคะ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: โหลดเกม
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 17:34  

อยากรุ้อ่ะคะ ผู้เขียน:
อยากถามว่ามีใครรู้มั่งมั้ยว่า มีเวบไหนที่ n80 โหลดเกมลงในเครื่องได้อ่ะ แระ อัพเฟิร์มแวร์คืออะไรหรอคะ แล้วถ้าเพิ่งซื้อมาต้องไปอัพมั้ยคะ
แบบว่าอยากลงเกมในมือถืออ่ะแต่ไม่รู้จะโหลดจากไหนดี ใครก็ได้แนะนำทีคะ

อันนี้ต้องสมัครสมาชิกคับ
-http://www.flashfly.net/forums/index.php
-http://www.dotsis.com
อันนี้ไม่ต้องสมัครสมาชิกคับ
-http://www.series60v3.com/
อัพเฟิร์มแวร์คืออะไร
คือversionของโทรสับ เฟิร์มแวร์นี้จะมีประโยดก็คือ ช่วยให้ปัญหาในมือถือหมดไป เช่น เครื่องrestartเอง โปรแกรมค้าง ได้รับsmsไม่ตรงเวลา
*เวลาซื้อมือถือใหม่ร้านจะอัพให้เป็นversion อยู่แล้วแล้วก็ร้านจะลงโปรแกรม เกม ให้ด้วย
พี่ฮ่ะช่วยผมด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 22:30  

พี่ครับ ผมอยากได้โปรแกรม ออโต้ล้อค อ่าครับ แล้วก็ โปรแกรมtalking dict และ ก็โปรแกรมที่จำเป็นๆด้วยอ่าครับ ช่วยรบกวน แอดมาที่เมล slizzerious@hotmail.com ทีนะครับ ไครแอดมา ขอให้ ครอบครัวมีความสุข เงินทองไหลมาเทมา เยๆๆ
พี่ครับแง้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 07:32  

พี่ครับๆๆๆ ช่วยผมด้วย ตอนอับเดด เฟิมแวร์ แล้วสายมันหลุด แล้วมันเปิดเครื่องไม่ได้ ต้องทำไงอ่าๆๆ มันจะเสียเรยรึป่าวครับ ตอบทีแง้
onairtime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SuDoKu หาย
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 08:21  

ใครมี SuDoKu บ้างช่วยหน่อย ต้องการด่วน ดันลบมันไปสะ
kittikarn_c
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอปรึกษาเรื่องโปรแกรม talkingdict
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 15:51  

ทำไมเราลงโปรแกรมtalkingdictไปแล้วพอจะเข้าโปรแกรมมันจะขึ้นมาว่า"บันทึกข้อมูลไม่ถูกต้อง ไม่สามารถเขียนข้อความได้" อะไรประมาณนั่น พอจะมีใครเคยเป็นเหมือนเราไหม แล้วเราจะแก้ไขยังไง เราเอาโปรแกรมมาจากแผ่นที่ได้มาจากการซื้อเครื่องเลย ใครรู้ช่วยที่ Crying or Very sad
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 17:50  

พี่ครับแง้ๆ ผู้เขียน:
พี่ครับๆๆๆ ช่วยผมด้วย ตอนอับเดด เฟิมแวร์ แล้วสายมันหลุด แล้วมันเปิดเครื่องไม่ได้ ต้องทำไงอ่าๆๆ มันจะเสียเรยรึป่าวครับ ตอบทีแง้

ก็มีแต่ส่งร้านที่ซื้อ ไม่งั้นก็ส่ง 0 คับ[b]
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: SuDoKu หาย
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 17:55  

onairtime ผู้เขียน:
ใครมี SuDoKu บ้างช่วยหน่อย ต้องการด่วน ดันลบมันไปสะ

เอาไปเป็นlinkนะคับ
http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=76033&postdays=0&postorder=asc&start=25

*แต่ต้องสมัครสมาชิกนะคับ
ถ้า load ไม่ได้ add mai lมานะคับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 18:35  

พี่ฮ่ะช่วยผมด้วย ผู้เขียน:
พี่ครับ ผมอยากได้โปรแกรม ออโต้ล้อค อ่าครับ แล้วก็ โปรแกรมtalking dict และ ก็โปรแกรมที่จำเป็นๆด้วยอ่าครับ ช่วยรบกวน แอดมาที่เมล slizzerious@hotmail.com ทีนะครับ ไครแอดมา ขอให้ ครอบครัวมีความสุข เงินทองไหลมาเทมา เยๆๆ

ตามคำขอคับ

talk dict
http://www.uploadtoday.com/download.php?4442d42cc6b54e3c8f49a28364d4b53b
auto lock
http://www.uploadtoday.com/download.php?7064e26546992f899ca4eaeb0b400839
onairtime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: SuDoKu หาย
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 08:20  

เอาไปเป็นlinkนะคับ
http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=76033&postdays=0&postorder=asc&start=25

*แต่ต้องสมัครสมาชิกนะคับ
ถ้า load ไม่ได้ add mai lมานะคับ[/quote]

ขอบคุณคับ ได้ version อื่นมาแล้ว
เจ้านู๋จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อีกแระคะ ว่าทำยังงัย
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 00:18  

เอ่อ คุณ nam_team

จากที่ได้บอกเวบที่สามารถโหลดเกมของn80 น่ะคะ ทีนี้โหลดมาแล้ว จากเวบนี้
-http://www.series60v3.com/ แล้วมันต้องทำยังงัยต่ออ่ะคะ คือโหลดแล้วสร้างเป็นโฟลเดอร์ลงในคอม ทีนี้พอย้ายไฟล์ใส่เครื่องแล้วมันแจ้งว่าไม่สามารถเปิดได้คะ พอจะบอกรายละเอียดขั้นตอนการลงเกมได้มั้ยคะ แบบว่ามันต้องติดตั้งเกมยังงัยน่ะคะ

ปล....n80ไม่ค่อยมีตัวเกมให้โหลดหรอคะแบบว่าตอนซื้อไม่ทันดูเรื่องนี้เพราะกะลังตัดสินใจระหว่างn80กับn73อยู่ เห็นเค้าว่ากันว่าn73ปัญหาเยอะเลยเลือกอันนี้อ่า
ooAoo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : 73vs80
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 08:19  

ผมใช้n73อยู่ก็ใช้ดีมากแต่อยากจะลองมาเล่นแบบสไลด์N80 จาดีไหมคับแนะนำกันหน่อย
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 73vs80
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 18:10  

แม่กก ผู้เขียน:
ผมใช้n73อยู่ก็ใช้ดีมากแต่อยากจะลองมาเล่นแบบสไลด์N80 จาดีไหมคับแนะนำกันหน่อย

ผมก็ได้สัมผัสทั้ง 2 เครื่องแล้วนะ

จริงๆ ถ้าไม่คิดจะใช้ Wireless เลยนี่ ผมว่าใช้ N73 ต่อไปเหอะครับ มันไม่ค่อยต่างกันซะเท่าไร แต่กล้อง โดยรวม N73 เหนือกว่า

แต่ถ้าคิดจะเล่น Wireless อีก N80 แบตมันก็อาจจะหมดเร็วไปหน่อยแหละ (แต่ก็มีกล้องที่พอใช้ได้ ในระดับกล้องมือถือ)

ถ้าคิดเล่น Wireless เป็นหลัก ไม่เน้นกล้อง ก็น่าจะมอง E-Series อย่าง E70 ที่มีกล้อง (แต่ก็คุณภาพแย่กว่า N70 ซะอีก)

แต่ละรุ่นก็มีจุดเสียของมันครับ ^^
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้อีกแระคะ ว่าทำยังงัย
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 19:55  

เจ้านู๋จำไม ผู้เขียน:
เอ่อ คุณ nam_team

จากที่ได้บอกเวบที่สามารถโหลดเกมของn80 น่ะคะ ทีนี้โหลดมาแล้ว จากเวบนี้
-http://www.series60v3.com/ แล้วมันต้องทำยังงัยต่ออ่ะคะ คือโหลดแล้วสร้างเป็นโฟลเดอร์ลงในคอม ทีนี้พอย้ายไฟล์ใส่เครื่องแล้วมันแจ้งว่าไม่สามารถเปิดได้คะ พอจะบอกรายละเอียดขั้นตอนการลงเกมได้มั้ยคะ แบบว่ามันต้องติดตั้งเกมยังงัยน่ะคะ

ปล....n80ไม่ค่อยมีตัวเกมให้โหลดหรอคะแบบว่าตอนซื้อไม่ทันดูเรื่องนี้เพราะกะลังตัดสินใจระหว่างn80กับn73อยู่ เห็นเค้าว่ากันว่าn73ปัญหาเยอะเลยเลือกอันนี้อ่า

วิธีลงนะคับ
-ต่อ datalink เข้ากับคอม
-บนหน้าจอโทรสับจะขั้นให้เลือก แล้วเลือก PC Suite แล้วก็รอจนมันเชื่อมต่อกับคอมได้
-เปิดโปรแกรม Nokia PC Suite > ติดตั้งแอปพลิเคชั่น > เลือกกาดความจำ > เลือกเกมที่ต้องการ > กดลูกศร (ติดตั้ง)
-ในเครื่องจะถามว่าจะติดตั้งหรือไหม กด ตกลง จบ

วิธีลบนะคับ
เข้าmenu(โทรสับ > เครื่องมือ > ตัวจัดการ > เลือกชื่อ >ตัวเลือก > ลบออก
เจ้านู๋จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไม่ได้อ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 19:29  

คุณnam_teamคะ คือว่าลองแล้วไม่สามารถลงโปรแกรมได้นะคะ ตอนติดตั้งแอพลิเคชั่นจะเลือกตัวโปรแกรมจากคอมแล้วเเล้วไปติดตั้งในมือถือ มันไม่เจอตัวโปรแกรมให้กดเลยคะ แล้วทางฝั่งมือถือเรามันแจ้งว่า The contents of the currently selected phone model cannot be shown by this application น่ะคะ ทำยังงัยดีอ่ะคะ
yothin.s
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : สุดยอดครับขอบอก N80
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 11:04  

ใช้มือถือมาก็หลายเครื่อง หลายยี่ห้อ แต่เครื่องนี้ประทับใจมากเลยครับไม่เสียแรงที่เปลี่ยนใจจาก O2mini & SEW800i มา
จอละเอียดสุดๆน่าจะมากที่สุดของโนเกียแล้ว เปิดไฟล์ exell ที่ละเอียดตัวเลขเยอะๆยังอ่านสบาย ส่วนเรื่องแบตหมดไว พออัพ FW แล้วทนขึ้นเยอะเลยครับ เสี่ยงไปหน่อยแต่ก็คุ้มครับ ลองเปิดตั้งแต่เที่ยงคืน ไปหมดเอาห้าทุ่มของอีกว้น ไม่เคยทำได้เลย ปกติ เปิดเช้าเย็นก็เกือบหมดแล้ว นึกว่า อินดิเคเตอร์ของแบตเสียซะอีก
yothin.s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไม่ได้อ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 11:08  

คุณnam_teamคะ คือว่าลองแล้วไม่สามารถลงโปรแกรมได้นะคะ ตอนติดตั้งแอพลิเคชั่นจะเลือกตัวโปรแกรมจากคอมแล้วเเล้วไปติดตั้งในมือถือ มันไม่เจอตัวโปรแกรมให้กดเลยคะ แล้วทางฝั่งมือถือเรามันแจ้งว่า The contents of the currently selected phone model cannot be shown by this application น่ะคะ ทำยังงัยดีอ่ะคะ

ต้องลง PC suit ก่อนมั้งครับ แสดงว่าคอมหามือถือไม่เจอ[color=green]
[/color]
yothin.s
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ไฟล์ดีฟอลของการ์ดความจำ N80 พอดี format air alabum หาย
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 11:15  

อยากได้ไฟล์ดีฟอลของการ์ดความจำ N80 พอดี format air alabum หายใครมีบ้างขอหน่อย จักเป็นประคุณอย่างสูงครับ ตอนบู้ท เครื่องมันเรียกหาตลอดเลยครับ สงสารมัน Sad

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yothin.s เมื่อวันที่ 10 Nov 2006 09:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 20:14  

มีของใครหลวมเหมือนของเราป่าวเป่า
มันจะหลวมมากถึงแค่ไหนอ่า
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 23:08  

Anonymous ผู้เขียน:
มีของใครหลวมเหมือนของเราป่าวเป่า
มันจะหลวมมากถึงแค่ไหนอ่า

ไม่มากนักหรอกครับ แต่ถ้าเราสัมผัสบ่อย ๆ มันจะมีความรู้สึกว่า

เอ๊ะ ทำไมหลวมจัง เป็นปฏิกิริยาธรรมชาติของมนุษย์ครับ

ผมแนะนำว่าเอาผ้าชิ้นเล็ก ตัดให้มีขนาดพอเหมาะกับฝาแบตด้านหลัง

เอาไปวางทับแบตเตอรี่ แล้วค่อยผิดฝา จะช่วยได้เยอะเลยครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 20:02  

ของผมหมายถึงฝาสไลด์นะครับ
ลองทำตามที่บอกดูแล้วก็ดีขึ้น
แต่ตัวสไลด์หมายเลขก็ยังหลวมอยู่
ของนายเอ็กซ์ใช้มานานเท่าไหร่แล้วคับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไม่ได้อ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 20:36  

ไม่ได้มาหลายวันแล้ว อันนี้ต้องขอโทษจิงๆ เพราะผมก็ไม่แค่เจอ ว่าแต่นาย x น่าจะรู้นะคับ
yothin.s ผู้เขียน:

จอละเอียดสุดๆน่าจะมากที่สุดของโนเกียแล้ว

อันนี้ชัดกว่าคับ จอแสดงผลแบบสัมผัส TFT-LCD 65,536 สี - 640 x 320 พิกเซล Nokia7710 (แต่รวมๆก็ไม่มีดีเท่าn80)
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7710.htm
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ไฟล์ดีฟอลของการ์ดความจำ N80 พอดี format air alabum หาย
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 20:41  

yothin.s ผู้เขียน:
ใครมีบ้างขอหน่อย จักเป็นประคุณอย่างสูงครับ ตอนบู้ท เครื่องมันเรียกหาตลอดเลยครับ สงสารมัน Sad

ขออะไรคับ PC suit หรอ งงคับ
PC suit
http://www.nokia.co.th/nokia/0,,91738,00.html
000444
Year's Star

หัวข้อ : [b]เดี๋ยวนี้เขามีแบต พิเศษขายแล้ว ก้อนเดียวจุได้ 1700 มิลลิแอม จุ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 14:05  

[b]เดี๋ยวนี้เขามีแบต พิเศษขายแล้ว ก้อนเดียวจุได้ 1700 มิลลิแอม จุได้มากกว่าแบตเดิมๆ2เท่ากว่าๆ ราคาก้อนละ900 บาท ไปซื้อมาใช้สิๆๆๆ

http://www.tarad.com/muhminphone/product.php?cat=160725&lang=th[/b]
นายโอ้เอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 14:15  

เครื่องผมก็หลวม หลวมมากพึ่งซื้อได้แค่ สิบวันเอง ตอนแรกที่ใช้ก้อรู้สึกรำคาญ ตอนนี้ชินหล่ะ
หลวมไม่ว่าเน้นเท่ห์ไว้ก่อน สาวๆมองมือถือ ไม่มองเราเยย Sad
final184
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สงสัย WLAN
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 16:57  

คืออยากรู้ว่า N80 ของเรานี่รับสัญญาณ WLAN ได้แล้ว แล้วจะใช้ยังไงเอ่ย
คัยพอที่จะรู้ช่วยไขข้อสงสัยนี้ทีเถิดค๊าบ
แบบว่า อยากใช้มาก ๆ แต่ทำไม่เป็นเหมือนเรา มีมีด แต่ถอดด้ามมันไม่ได้อ่ะ ค้าบบ ....
ขอบคุณเหล่าเซียนล่วงหน้านะค้าบ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย WLAN
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 17:37  

final184 ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่า N80 ของเรานี่รับสัญญาณ WLAN ได้แล้ว แล้วจะใช้ยังไงเอ่ย
คัยพอที่จะรู้ช่วยไขข้อสงสัยนี้ทีเถิดค๊าบ
แบบว่า อยากใช้มาก ๆ แต่ทำไม่เป็นเหมือนเรา มีมีด แต่ถอดด้ามมันไม่ได้อ่ะ ค้าบบ ....
ขอบคุณเหล่าเซียนล่วงหน้านะค้าบ

งั้นผมบอกวิธี่ดูว่ามีสัญญาน WLAN ไหม ก้อนะคับ (วิธีนี้ผมใช้เล่นนะคับ แต่ไม่รู้จะตรงกับเครื่องของคุณหรือเปล่า นะคับ)

วิธีดูว่ามี WLAN หรือไหม
เข้า เมนู > เชื่อมต่อ > ตัวเชื่อม >เครือข่าย WLAN ที่ใช้ได้ >ดูว่ามีไหมถ้ามีก็ใช้ได้

วิธีใช้ WLAN
เข้า เมนู > เว็บ > พิม เว็บที่จะเข้า > กด ตกลง(ปุ่มกลาง) หรือ ตัวเลือก เปิด > จะถามว่า ต้องมีการเชื่อมต่อกับ เซิร์ฟเวอร์ เชื่อมต่อ > กด ตกลง > จะมีให้เลือกจุดเชื่อมต่อ > ค้นหา WLAN > ก็จะขั้นเครือค่าย WLAN ที่ใช้ได้ > แล้วกด ตกลง > แล้วก็เล่นคับ จบ...

*ส่วนมาก WLAN จะมีที่ มหาลัย โรงเรียน สถานที่สำคัญต่างๆ ( WLAN บางที่จะมีการล๊อกไว้ เพื่อไม่ให้คนนอกใช้ ถ้าจะใช้ควรไปบอกผู้คุม เครือค่าย WLAN ก่อนจึงจะใช้ได้ นะคับ )
นายโอ้เอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 12:13  

ผมใช้ fw v 4.0623.0.41 มานดีกว่าตัวเก่าไงครับใครพอจะทราบบ้าง ตอนนั่งอัพลุ้นแทบตายกลัวไฟดับ
มนัสนันท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 13:44  

เครื่องเราสีเงิน สีลอกแล้วอะ จะเปลี่ยนหน้ากากได้มั๊ยเนี่ยแล้วแพงมั๊ยเอ่ย ตอบเราหน่อยนะ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 18:41  

มนัสนันท์ ผู้เขียน:
เครื่องเราสีเงิน สีลอกแล้วอะ จะเปลี่ยนหน้ากากได้มั๊ยเนี่ยแล้วแพงมั๊ยเอ่ย ตอบเราหน่อยนะ

เปลื่ยนได้คับ แต่ราคาไม่แน่นใจ ปอมก็100กว่า บาท แท้น่าจะ 1000ขั้นนะคับ
*จิงๆคุณควรที่จะใส่ คิดตั้นเคส(กรอบใส่) นะคับ อันละไม่กี่ร้อยเอง แถมยังช่วยได้หลายอย่าง
yothin.s
Year's Star

หัวข้อ : ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 09:50  

nam_team ผู้เขียน:
มนัสนันท์ ผู้เขียน:

เปลื่ยนได้คับ แต่ราคาไม่แน่นใจ ปอมก็100กว่า บาท แท้น่าจะ 1000ขั้นนะคับ
*จิงๆคุณควรที่จะใส่ คิดตั้นเคส(กรอบใส่) นะคับ อันละไม่กี่ร้อยเอง แถมยังช่วยได้หลายอย่าง

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ 190บาทครับ สีเงิน แต่มีกรอบเหมือนสแตนเลส เงากว่าตัวจริงอีกครับ สวยไปอีกแบบครับ ฝีมือเนียนโอเคดีครับ เห็นบอกว่าที่ตะวันนามีเยอะเลย ส่วนกรอบคริสตัลผมว่าใส่แล้วยิ่งทำให้เครื่องอ้วน ปกติก็อ้วนดำอยู่แล้ว ใส่แล้วไม่สวยเลยถอดเข้าออกตอนเปลี่ยนแบต ก็ยุ่งยากแถมทำให้เป็นรอยง่ายตอนถอดเข้าออกอีก
พิจารณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองอ่านดู ได้ข้อคิด
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 18:24  

ตอนนี้ใช้เอ็น 73 อยู่ อิจฉาคนที่ใช้เอ็น 80 จัง ตอนนี้อ่า ผมถือว่าเป็นมือถือที่ดีที่สุดในตลาด ครบที่สุดแล้ว ถ้าเทียบกับเอน 73 เอน80 ดีกว่าเยอะเลย มีไวเลสด้วย(ผมไม่แคร์เรื่อง แบตนะเพราะว่ามีแบใหม่เพิ่มประจุเยอะกว่าเอ็น 73 อีก) สมัยนี้มานสำคันอ่า ยังจะมาเล่นผ่านจีพีอาเอส ล้าสมัยแล่วววว ถ้าเทียบกับเอ็น 91 ผมว่าถึงแม้มันจะมี ไวไฟแล้วแต่กล้องดันห่วย(รู้นะว่าไม่เน้นกล้อง)เอาเถอะแถมปุ่มยังกดยากอีก(ปล.บางเครื่องฮาร์ดดิสก์ทำงานดัง) และแล้ว ก้อถึง เอ็น 93 ถึงแม้ว่าสเปคเอ็นเก้าสามจะดีกว่าก้อเถอะ เวบต่างประเทศ เอาภาพถ่ายจาก 80 และ 93 มาเปรียบเทียบกัน ถือว่าใกล้เคียงกันมาก(เอ้น80 ทำเรื่องมาโครได้ดีกว่า)ดังนั้นก้อไม่ใช่เรื่องอะไรที่จะไปถือมือถือใหย่เทอะทะ ถึงแม้ว่าเสปคจะสูง แต่ราคาก้อสูงอีกแหนะ (หมายถึงสูงกว่าเอ็น80 ) จิงๆนะ ความรู้สึกผมตอนนี้ เอน80 ดีที่สุดในตลาด ที่มีขาย แต่ได้ข้าวว่าจะมีเอน 95 แต่กว่าจะมี คงอีกนานนะ(ปล.ผมไม่เทียบกับโซนี่ เพราะผมถือว่าไม่เปงสมาร์ทโฟน ไม่เปงซิมเบี้ยน) อันนี้คือความคิดของผมเจงๆ ไม่ได้เปงสาวก 80 มาเขียนเน้อออออออออ พูมิใจ เอน 80 จัง
*BeEr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองอ่านดู ได้ข้อคิด
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 19:16  

พิจารณา ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้เอ็น 73 อยู่ อิจฉาคนที่ใช้เอ็น 80 จัง ตอนนี้อ่า ผมถือว่าเป็นมือถือที่ดีที่สุดในตลาด ครบที่สุดแล้ว ถ้าเทียบกับเอน 73 เอน80 ดีกว่าเยอะเลย มีไวเลสด้วย(ผมไม่แคร์เรื่อง แบตนะเพราะว่ามีแบใหม่เพิ่มประจุเยอะกว่าเอ็น 73 อีก) สมัยนี้มานสำคันอ่า ยังจะมาเล่นผ่านจีพีอาเอส ล้าสมัยแล่วววว ถ้าเทียบกับเอ็น 91 ผมว่าถึงแม้มันจะมี ไวไฟแล้วแต่กล้องดันห่วย(รู้นะว่าไม่เน้นกล้อง)เอาเถอะแถมปุ่มยังกดยากอีก(ปล.บางเครื่องฮาร์ดดิสก์ทำงานดัง) และแล้ว ก้อถึง เอ็น 93 ถึงแม้ว่าสเปคเอ็นเก้าสามจะดีกว่าก้อเถอะ เวบต่างประเทศ เอาภาพถ่ายจาก 80 และ 93 มาเปรียบเทียบกัน ถือว่าใกล้เคียงกันมาก(เอ้น80 ทำเรื่องมาโครได้ดีกว่า)ดังนั้นก้อไม่ใช่เรื่องอะไรที่จะไปถือมือถือใหย่เทอะทะ ถึงแม้ว่าเสปคจะสูง แต่ราคาก้อสูงอีกแหนะ (หมายถึงสูงกว่าเอ็น80 ) จิงๆนะ ความรู้สึกผมตอนนี้ เอน80 ดีที่สุดในตลาด ที่มีขาย แต่ได้ข้าวว่าจะมีเอน 95 แต่กว่าจะมี คงอีกนานนะ(ปล.ผมไม่เทียบกับโซนี่ เพราะผมถือว่าไม่เปงสมาร์ทโฟน ไม่เปงซิมเบี้ยน) อันนี้คือความคิดของผมเจงๆ ไม่ได้เปงสาวก 80 มาเขียนเน้อออออออออ พูมิใจ เอน 80 จัง

อ่านแล้วค่อยมีกำลังใจใช้ N80 ต่อไปอีกสักพัก 555++

กะลังคันอยากได้ N73 ME กะ N95 มากๆ ><"
artkab
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 11:54  

คิดถึงทุกคนคับ ไม่ได้เข้ามานานมากละ
tครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 16:25  

คือผม พึ่งซื้อเครื่องมา ไม่ถึง3วันเลยครับ

แต่ตอนซื้อผมไม่เห็นเค้า อัพเกรดโปรแกรมอะไรให้เลย
อยากถามว่า จะ อัพเกรด ทำยังไงครับ หรือเชคว่าเรื่องเรา เวอร์ชั่นไหนก็ได้ครับ

ถามอีกอย่างครับ

แบตเตอร์รี่ หมดไว พอสมควร

ช่วยแนะนำ แบตเตอร์รี่ ที่เหมาะๆกับเครื่อง หน่อยอะครับ

คือผม เอาหนังไปดูในเครื่อง เปิดเพลง แปปๆ แบตหมดแหละ Crying or Very sad
cin_xiah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือร้อนแห่งปี
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 17:16  

พอดีวันนี้เพิ่งจะซื้อ n80 มา จาก พาวเวอร์บาย

ที่พาวเวอร์บายไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรให้เลย

คนขายบอกว่าให้ไปลงที่โนเกียแคร์

เราไม่มีความรู้เรื่องโปรแกรมอะไรพวกนี้เลย

เลยอยากจะรู้ว่า ที่เขาลง ๆ กันมีโปรแกรมอะไรบ้างค่ะ

ถ้าไม่ลงได้ไหม เอาแค่ที่ตัวเครื่องมีได้ไหมค่ะ...

เราโง่เรื่องนี้มาก ๆ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
sarakung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพหมาคร
หัวข้อ : มือใหม่ซิงๆ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 02:33  

เครื่องผมซื้อมายังไมได้ อัฟเฟิร์แวร์เลยครับ

ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย ยังV.3อยู่เลย

ผมไม่ค่อยชอบภาษาอังกฤษเท่าไร เลยไม่อยาก up

แต่มีปัญหา ตรง ผมอยากได้ธีมใหม่ๆ

ไปโหลดมาแล้วครับ แต่ตอนจะติดตั้งมัน Error ครับ

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ เฟิร์มแวร์เก่าไปหรือต้องใช้ตัวช่วยในการติดตั้งครับ

ผมมีPc suiteนะครับ Crying or Very sad
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือถือร้อนแห่งปี
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 20:44  

cin_xiah ผู้เขียน:
พอดีวันนี้เพิ่งจะซื้อ n80 มา จาก พาวเวอร์บาย

ที่พาวเวอร์บายไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรให้เลย

คนขายบอกว่าให้ไปลงที่โนเกียแคร์

เราไม่มีความรู้เรื่องโปรแกรมอะไรพวกนี้เลย

เลยอยากจะรู้ว่า ที่เขาลง ๆ กันมีโปรแกรมอะไรบ้างค่ะ

-Smart movie - ดูหนัง
-Talking Dict ดิก
-Opera - เล่นnet แบบอ่านไทยได้ดีสุด
-Handy Zip - บีบอัดไฟล์
-Total Recall - อัดเสียง
-mLock N80 FREEWARE - ล็อคปุ่ม
-F-Secure AntiVirus Os9.1- ป้องกันไวรัส
-Y_Browser_050_0_3rdEd - จัดการไฟล์
-Spot On S60v3 0.02 - ไฟฉาย
-HandySafe v5.04 OS9.1 Full - ป้องกันไฟล์
-Best Full Screen Caller version - โชว์ภาพโทรเข้า-ออกเต็มจอ
-HandyKeylock - ล็อคปุ่ม
-BLACK BALLER S60V3 Trial - block เบอร์โทร

ถ้าไม่ลงได้ไหม เอาแค่ที่ตัวเครื่องมีได้ไหมค่ะ...

ได้คับ แต่น้องจะซื้อ ซิมเบิ้ยน มาทำไมคับ

เราโง่เรื่องนี้มาก ๆ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือใหม่ซิงๆ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 20:50  

sarakung ผู้เขียน:
เครื่องผมซื้อมายังไมได้ อัฟเฟิร์แวร์เลยครับ

ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย ยังV.3อยู่เลย

ผมไม่ค่อยชอบภาษาอังกฤษเท่าไร เลยไม่อยาก up

แต่มีปัญหา ตรง ผมอยากได้ธีมใหม่ๆ

ไปโหลดมาแล้วครับ แต่ตอนจะติดตั้งมัน Error ครับ

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ เฟิร์มแวร์เก่าไปหรือต้องใช้ตัวช่วยในการติดตั้งครับ

ผมมีPc suiteนะครับ Crying or Very sad

อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะคับว่าธีมที่โหลดมาใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า แต่ขอบอกก่อนว่า อย่าใช่ Pc suite ลงธีมนะคับ เพราะมันจะลบไม่ออก
ไม่งั้นก็ลองให้ร้านupก็ได้นะคับ แล้วให้เขาลงธีมให้ด้วย
sarakung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพหมาคร
หัวข้อ : มือม่าย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 11:29  

ถ้าupเฟิร์มแวร์หรือลงธีมแล้ว

พวกเมนู หรือภาษามันจะยังเป็นภาษาไทยอยู่รึป่าวครับ

ไม่ค่อยชอบภาษาอังกฤษเลยอ่ะครับ

แล้วอยากรู้ว่ามีโปรแกรม พวกแผนที่ หรือ บอกว่าเราอยู่ตรงไหน ป่าวครับ

เป็น navigator หรือ landmarks เห็นพวกฝารั่งเค้ามีกัลล์อ่า
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือม่าย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 12:04  

sarakung ผู้เขียน:
ถ้าupเฟิร์มแวร์หรือลงธีมแล้ว

พวกเมนู หรือภาษามันจะยังเป็นภาษาไทยอยู่รึป่าวครับ
ถ้าให้ร้านทำ ภาษาไทยก็ยังมีอยู่

ไม่ค่อยชอบภาษาอังกฤษเลยอ่ะครับ

แล้วอยากรู้ว่ามีโปรแกรม พวกแผนที่ หรือ บอกว่าเราอยู่ตรงไหน ป่าวครับ

-Metro s60 3rd - ค้นหาเส้นทาง
หรือพวกโปรอกรม GPS ต่างๆ แต่ผมเคยใช่อยู่ แต่จำชื่อมันไม่ได้

เป็น navigator หรือ landmarks เห็นพวกฝารั่งเค้ามีกัลล์อ่า
loxe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 22:31  

ถ้า n95 ขาย แล้ว n80 ราคาจาตกไปเยอะป่าวง่า ครับ
??????????
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 10:45  

loxe ผู้เขียน:
ถ้า n95 ขาย แล้ว n80 ราคาจาตกไปเยอะป่าวง่า ครับ
??????????

ก็เห็นว่า n95 เปิดตัว 26900 บาท n80ตอนนี้ก็ 19000-20000
ถ้าให้ถึงตอนนั้นก็คง 16000-17000 โดยประมาณ(ถ้า n95 ราคา26900 จิง)
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:22  

PC Suite เวอร์ชั่นล่าสุด(6.82) Up Firmware เองได้เลย

โดยได้เพิ่ม Nokia phone software update ไว้ใน PC Suite ด้วยเลยทำให้สะดวกเวลา Up Firmware เอง
โอ้ มันยอดมากเลยจ๊อด

Nokia PC Suite 6.82
วิธีที่ไว้ใจได้สำหรับการสำรองและกู้คืนไฟล์ข้อมูล
เปลี่ยนประสบการณ์ฟังเพลงแบบไร้สายของคุณให้เหนือระดับขึ้นด้วย Nokia Music Manager
เพิ่มความคล่องตัวให้กับการแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างโทรศัพท์โนเกียและแอพพลิเคชั่นจาก Microsoft (เช่น Windows Media Player 11) ด้วยการรองรับไดรเวอร์ของ Windows Portable Device (WPD)
อัพเดทโปรแกรมในโทรศัพท์ของคุณด้วย Nokia Software Updater
เปิดตัว 15 พฤศจิกายน 2549

โหลดได้ที่
http://europe.nokia.com/A4144905
มีภาษาไทยให้เลือกเหมือนกัน

Credit : artkab
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 09:23  

artkab ผู้เขียน:
คิดถึงทุกคนคับ ไม่ได้เข้ามานานมากละ

เหมียนกัลล
yothin.s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 17:00  

Ju_On ผู้เขียน:
PC Suite เวอร์ชั่นล่าสุด(6.82) Up Firmware เองได้เลย

โดยได้เพิ่ม Nokia phone software update ไว้ใน PC Suite ด้วยเลยทำให้สะดวกเวลา Up Firmware เอง
โอ้ มันยอดมากเลยจ๊อด

Nokia PC Suite 6.82
วิธีที่ไว้ใจได้สำหรับการสำรองและกู้คืนไฟล์ข้อมูล
เปลี่ยนประสบการณ์ฟังเพลงแบบไร้สายของคุณให้เหนือระดับขึ้นด้วย Nokia Music Manager
เพิ่มความคล่องตัวให้กับการแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างโทรศัพท์โนเกียและแอพพลิเคชั่นจาก Microsoft (เช่น Windows Media Player 11) ด้วยการรองรับไดรเวอร์ของ Windows Portable Device (WPD)

ขอบคุณครับ
ง่ายดีครับ แต่ก็ยังไม่กล้าอัพต่อ อันเก่าก็ดีอย่แล้วครับ
อัพเดทโปรแกรมในโทรศัพท์ของคุณด้วย Nokia Software Updater
เปิดตัว 15 พฤศจิกายน 2549

โหลดได้ที่
http://europe.nokia.com/A4144905
มีภาษาไทยให้เลือกเหมือนกัน

Credit : artkab
deleter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 10:37  

ว่าจะไปซื้อ 2-3 วันนี้อ่ะคับ ไปดูมา ราคาอยู่ที่ 19900 บาท คิดว่าซื้อดีไหมคับ ขอความเห็นหน่อย ผมมีงบอยู่ประมาณ 2 หมื่นอ่ะคับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 19:00  

deleter ผู้เขียน:
ว่าจะไปซื้อ 2-3 วันนี้อ่ะคับ ไปดูมา ราคาอยู่ที่ 19900 บาท คิดว่าซื้อดีไหมคับ ขอความเห็นหน่อย ผมมีงบอยู่ประมาณ 2 หมื่นอ่ะคับ

มีงบอย่างนี้สบาย ก่อนอื่นถามใจคุณก่อนว่าชอบแบบไหน ซื้อแล้วใช้คุ้มไหม ซื้อเป็นอย่างอื่นดีกว่าไหม เช่น pocked pc plam แล้วดีทรายเครื่องต้องเป็นไง ต้องพกพาสะดวกไหม เช่น
-Dopod 818 PRO ดีกว่าที่ว่า แบตเตอรี่มากกว่า จอสัมผัส จอใหญ่ 2.8 ข้อเสีย จอไม่ชัดเท่า n80 ไม่รองรับเครือค่ายต่างๆเช่น WCMA 3G กล้องแค่ 2 ล้าน

http://www.siamphone.com/catalog/dopod/818_pro.htm

-Gigabyte g-smart i128 ดีกว่าที่ว่า แบตเตอรี่มากกว่า จอสัมผัส เสียงเรียกเข้า เครื่องดนตรี 192 ชิ้น ดู TV ได้ ข้อเสีย จอไม่ชัดเท่า n80 ไม่รองรับเครือค่ายต่างๆเช่น WCMA 3G กล้องแค่ 2.1 ล้าน

http://www.siamphone.com/catalog/gigabyte/gsmart_i128.htm

-Nokia N70
-Nseries N73
-W850i
deleter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 13:19  

deleter ผู้เขียน:

มีงบอย่างนี้สบาย ก่อนอื่นถามใจคุณก่อนว่าชอบแบบไหน ซื้อแล้วใช้คุ้มไหม ซื้อเป็นอย่างอื่นดีกว่าไหม เช่น pocked pc plam แล้วดีทรายเครื่องต้องเป็นไง ต้องพกพาสะดวกไหม เช่น
-Dopod 818 PRO ดีกว่าที่ว่า แบตเตอรี่มากกว่า จอสัมผัส จอใหญ่ 2.8 ข้อเสีย จอไม่ชัดเท่า n80 ไม่รองรับเครือค่ายต่างๆเช่น WCMA 3G กล้องแค่ 2 ล้าน

http://www.siamphone.com/catalog/dopod/818_pro.htm

-Gigabyte g-smart i128 ดีกว่าที่ว่า แบตเตอรี่มากกว่า จอสัมผัส เสียงเรียกเข้า เครื่องดนตรี 192 ชิ้น ดู TV ได้ ข้อเสีย จอไม่ชัดเท่า n80 ไม่รองรับเครือค่ายต่างๆเช่น WCMA 3G กล้องแค่ 2.1 ล้าน

http://www.siamphone.com/catalog/gigabyte/gsmart_i128.htm

-Nokia N70
-Nseries N73
-W850i

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ โดยส่วนตัวผมเองแล้วก็ยังไม่รู้ตัวเองเลยครับ ว่าต้องการใช้งานจริงๆแบบไหน อาจจะแค่ โทรออก-รับสาย ล่ะมั้งครับ เพราะว่าตอนนี้ผมใช้ N-Gage1 อยู่ ก็เล่นมันแทบทุกอย่างแล้ว ไม่ว่าจะเอาไว้เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นWAP ฯลฯ เท่าที่มันทำงานได้ ยกเว้นเสียแต่ว่ามันไม่มีกล้องเท่านั้นเองครับ ใช้มาก็ 2 ปีกว่า เกือบจะ 3 ปีแล้ว แต่ว่าตอนนี้ก็อยากได้อีกสักเครื่องนึง N-Gage1 ก็ยังคงใช้อยู่เหมือนเดิมครับ ว่าจะดูเครื่องตั้งแต่ราคา 1-2 หมื่นบาท แต่ก็ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี
N70 ตอนนี้แฟนใช้อยู่ครับ ส่วน N73 พ่อก็ใช้อยู่ เลยคิดว่าจะไม่เอา 2 รุ่นนี้ ก็ดูๆ หลายๆ รุ่น แต่ก็เน้น Nokia กับ Sony Ericsson น่ะครับ เห็น SE W700i ถูกดี หมื่นเดียว แถมหูฟัง Bluetooth ให้ด้วย แต่เห็นว่าราคา N80 ลดลงมาเยอะมาก เห็นแล้วก็ให้เสียดายราคาที่ถูกลงมาเยอะ
ยังไงช่วยผมตัดสินใจหน่อยนะครับว่าเอาอะไรดี ในระดับราคา 1-2 หมื่นบาท ผมว่าจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วล่ะครับ
deleter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 13:49  

ถามอีกนิดนึงครับ N80 Internet Edition มันเพิ่มอะไรเข้ามา หรือว่าตัดอะไรออกไปเหรอครับ
sarayuthmt
Year's Star

จังหวัด: Patumtanee
หัวข้อ : เปลี่ยนกรอบจากสีดำ เปนสีเงิน !!!
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 09:00  

ิผมมีเครื่อง n80 สีดำของพี่ให้มา แต่ไม่ชอบสีดำเลย อยากเปลี่ยนไปใช้สีเงินทำได้ไหมคับ

อยากรู้ว่า
1. เปลี่ยนกรอบ จากสีดำ เปนสีเงิน นี่จะเหมือนกับ ตัวสีเงินที่ิออกมาจากโรงงานปกติป่าวคับ
2. แล้วเรื่องราคา กรอบของ n80 (ของแท้) นี่อยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

ปล. ยังงัยช่วยแนะนำทีนะคับ .. ขอบคุณมากคับ ..
ราคา n80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 15:51  

อยากถามผู้รู้คับ ตอนนี้ n80ราคาเท่าไหร่ กำลังจะซื้อ และถ้าซื้อควรจะซื้อที่shop ไหน แนะนำทีนะคับ รุ่นนี้โดนมากๆ
gcs_7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 07:45  

อยากรู้ว่า n80 จะมีรุ่นเสริมไม๊คับ เช่น n70me n73me อะไรทำนองนี้อ่ะคับ กำลังจะซื้อ ถ้ามีจะได้รอก่อน ขอบคุณคับ
morogo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ N80 เหลือเท่าไรแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 01:24  

N80 เหลือเท่าไรแล้วครับลอกได้อยากได้มาก
topman_055
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคร้าบ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 18:18  

มีใครเคยเจอปัญหาเกี่ยวกับคู่สนทนาฟังเสียงเราไม่ชัดบ้างไหมครับ(confirm ว่าไม่ได้เป็นที่สัญญาณเพราะเป็นทุกครั้งที่คุย) แล้วถ้าจะเข้าศูนย์โนเกียมีสาขาไหนที่จะพึ่งพาได้บ้างอะ ผมเพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ไม่เคยตกครับผม ช่วยตอบด้วยนะครับ
zilchh
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 16:26  

ตอนนี้ ซอฟแว เวอร์ไรแล้วอะครับ
ooAoo
Year's Star

หัวข้อ : ไม่มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 10:36  

N80ของผมได้ทำการอัพf/mด้วยตนเองเรียบร้อยแล้ว

ขั้นตอนการอัพเป็นไปตามกระทู้ล่วงหน้าครับรับรองได้ผล

เท่าที่ลองเล่นดู 3 วันผ่านมาพบว่าการประมวลผลเร็วขึ้น

แบ็ตฯรู้สึกอึดขึ้นอีกหลายชั่วโมง การรับสัญญานดีกว่าเดิม

ฝ่ายตรงข้ามรับสัญญานได้ดีชัดแจ๋วกว่าดิม พอใจละครับ

จึงได้บอกข้อมูลให้กับเพื่อนที่ใช้N80ได้รับทราบครับผม
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 11:37  

N80ของผมได้ทำการอัพf/mด้วยตนเองเรียบร้อยแล้ว

ขั้นตอนการอัพเป็นไปตามกระทู้ล่วงหน้าครับรับรองได้ผล

เท่าที่ลองเล่นดู 3 วันผ่านมาพบว่าการประมวลผลเร็วขึ้น

แบ็ตฯรู้สึกอึดขึ้นอีกหลายชั่วโมง การรับสัญญานดีกว่าเดิม

ฝ่ายตรงข้ามรับสัญญานได้ดีชัดแจ๋วกว่าดิม พอใจละครับ

จึงได้บอกข้อมูลให้กับเพื่อนที่ใช้N80ได้รับทราบครับผม

ดีจัยด้วยคับ
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 11:39  

ราคา n80 ผู้เขียน:
อยากถามผู้รู้คับ ตอนนี้ n80ราคาเท่าไหร่ กำลังจะซื้อ และถ้าซื้อควรจะซื้อที่shop ไหน แนะนำทีนะคับ รุ่นนี้โดนมากๆ

ผมขายต่อให้เอาไหม
ใช้มา 6 เดือนแล้วคับ
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 11:48  

zilchh ผู้เขียน:
ตอนนี้ ซอฟแว เวอร์ไรแล้วอะครับ

ใหม่สุดต้องไปดูที่นี่คับ

เลือกให้ตรงรุ่นโทรศัพท์เรานะ
ตอนนี้ผมอัพ firmware เป็น
v.4.0623.0.41
26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (48.01)
ooAoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 16:25  

ตอนนี้ของผมอัพ firmware N80 เป็น

26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (36.01)

จอถามครับ Nokia N80 (48.01)

จ่างกับ Nokia N80 (36.01)อย่างไรครับ

เพราะอัฟมาไม่เหมือนกันตรงจุดนี้

อยากทราบตรับผม
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 18:36  

ตอนนี้ของผมอัพ firmware N80 เป็น

26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (36.01)

ขอถามครับ Nokia N80 (48.01)

ต่างกับ Nokia N80 (36.01)อย่างไรครับ

เพราะอัฟมาไม่เหมือนกันตรงจุดนี้

อยากทราบครับผม

นั่นดิคับ อยากรู้เหมือนกัน
ก่อนนี้ของผมก็แค่(36.01)
เหมือนกัล
cyberpor
Year's Star

หัวข้อ : Up F/W ด้วย PC Suite
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 11:18  

ถ้าทำแล้วภาษาไทยจะหายไปรึป่าวคะ
แล้วเราจะดูf/w versionยังไง
เพราะเพิ่งซื้อเมื่อวานเอง ต้องอัพป่าว?
ooAoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 20:46  

อัพแล้วภาษาไทยไม่หายคับ
กด*#0000#
เร็วขึ้นเยอะแถมแบตฯอึดเพิ่มอีก
อัพเองทางเน็ตถ้าจะให้ดีความเร็วซัก 512
ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง คับ
Gun_Manutd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 22:33  

ขอถามผู้รู้ครับ ผมอัพเมื่อคืน ผลออกมาเป็น
26-07-2006
RM-92
Nokia N80 (15)

เลยอยากรู้ว่าตัวเลขในวงเล็บคืออะไรครับ เพราะเห็นของท่านอื่นๆ เป็น N80 (36.01) ที่แรกไม่คิดจะอัพหรอกครับ กลัวทำผิดพลาด แต่เมื่อวันก่อนเครื่องแฮงค์ แล้วรีสตาร์ทเองน่าจะมาจาก antivirus เพราะก่อนแฮงค์เครื่องบอกว่าให้อัพเดท antivirus พอกดปุ่ม cancel ก็แฮงค์ แล้วขึ้นเป็นหน้าจอ NOKIA พอบูทเครื่องขึ้นมาได้เครื่องก็รวนๆ ใช้มาไม่ถึงเดือนเลยครับ เลยตัดสินใจอัพเครื่องใหม่ ผลก็ดีครับ เครื่องเร็วขึ้นเยอะเลย แต่อยากทราบเรื่องตัวเลขในวงเล็บว่าผมต้องอัพใหม่อีกหรือเปล่าครับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 18:32  

mam_mod ผู้เขียน:
zilchh ผู้เขียน:

ใหม่สุดต้องไปดูที่นี่คับ

เลือกให้ตรงรุ่นโทรศัพท์เรานะ
ตอนนี้ผมอัพ firmware เป็น
26-07-2006
RM-92

26-07-2006
RM-92

มีVoIPยังคับ
lp_mp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 23:01  

มันรองรับไฟล์ wma ปะคะ
cyberpor
Year's Star

หัวข้อ : แป้นพิมพ์ไม่มีแสง + ล็อคแป้นพิมพ์
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:54  

จะตั้งให้ถามล็อคคีย์เวลาสไลด์กลับมา ต้องทำไงคะ

ทำไมแป้นพิมพ์ไม่เห็นมีแสงขึ้นเลย ทั้งตอนอยู่ในที่สว่างหรือที่มืดๆ ต้องตั้งค่ายังไงคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
cyberpor
Year's Star

หัวข้อ : เปิดเครื่องแล้วมีการ install
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:58  

เปิดเครื่องขึ้นมาทุกครั้งจะมีข้อความ installing ขึ้นมาแล้วสักพักก็บอกว่าไม่มี certificate ให้ไปที่ application manager มันคืออะไรคะ เป็นตั้งแต่วันแรก (ซิมdtac)
kankaab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 13:57  

มีหน้ากากเปลี่ยนได้ด้วยเหรอครับ N80 น่ะครับ ถ้ามีแล้วซื้อได้ที่ไหนครับ
เอ่อ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกหน่อเด้
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:25  

หลังปีใหม่ไป ราคาจะเหลือซักเท่าไหร่ครับ ใครรู้ช่วยบอกที รอตังค์อยู่ อิอิ(บอกร้านด้วยจะขอบพระคุณมากเรยคับ)
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ : ตอบเท่าที่รู้
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 21:56  

kankaab : หน้ากากเห็นพูด ๆ กัน ไม่มีใครให้ข้อมูลเพิ่ม ผมก็รออยู่ครับ

cyberpor : installing แล้วให้ certificate ถ้าโปรแกรมนั้นเราไม่ใช้ แนะนำให้ลบออกครับ ว่าแต่โปรแกรมอะไรเพื่อช่วยได้ครับ และปกติแป้นพิมพ์เวลาสไลด์ขึ้นไป จะมีแสงอยู่แล้วนะครับ ของผมสีฟ้าเข้ม ๆ ลองไปที่ศูนย์ดีไหม

lp_mp : มันรองรับไฟล์ wma ปะคะ <<<ไม่นะครับ ปกติจะเล่นไฟล์ avi 3gp m3u ถ้าไงต้องหาโปรแกรมแปลงไฟล์ให้เล่นกับ N80 ได้ก่อนครับ
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกไรดี??
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 20:36  

ระหว่าง n71 กะ n80 เลือกไรดีอ่ะ??
cyberpor
Year's Star

หัวข้อ : Bluetooth Stereo Headset
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 18:34  

สำหรับ N80 มีรุ่นไหนใช่ได้บ้างคะ ของโนเกียโทรถามsupportแล้วเค้าว่า BH-501 ไม่Support
แล้วอย่าง Motorola HT820
http://l8shop.net/Products/Motorola_Stereo_Bluetooth_Headset_HT820.aspx

ใช้ได้มั๊ย? มียี่ห้ออื่นแนะนำป่าว
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบเท่าที่รู้
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 19:55  

mam_mod ผู้เขียน:
หน้ากากเห็นพูด ๆ กัน ไม่มีใครให้ข้อมูลเพิ่ม ผมก็รออยู่ครับ

มันมีแน่ทั้งปลอมและแท้ ยื่นยันคับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เลือกไรดี??
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 19:58  

............ ผู้เขียน:
ระหว่าง n71 กะ n80 เลือกไรดีอ่ะ??

มาถึง board นี่ก็คงต้อง n80 ละ แต่ ถ้าคิดจะเอา n71 เอาเป็น n73 ดีกว่าไหม
แต่ถ้าคุณถามว่า n70 n71 n72 อันไหนดีกว่ากัน ผมคงว่า n71 ดีกว่า
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:32  

ใครรู้บ้างว่าจะ up n80 ธรรมดา เป็น n80 internet edition
ช่วยหน่อยนะคับ
red_sofa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:01  

ถ้จะต่อ WI-FI เพื่อเล่นเน็ต ต้องเข้าตรงไหนอ่า Rolling Eyes [/code]
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 10:51  

red_sofa ผู้เขียน:
ถ้จะต่อ WI-FI เพื่อเล่นเน็ต ต้องเข้าตรงไหนอ่า Rolling Eyes [/code]

งั้นผมบอกวิธี่ดูว่ามีสัญญาน WLAN ไหม ก้อนะคับ (วิธีนี้ผมใช้เล่นนะคับ แต่ไม่รู้จะตรงกับเครื่องของคุณหรือเปล่า นะคับ)

เข้า เมนู > เชื่อมต่อ > ตัวเชื่อม >เครือข่าย WLAN ที่ใช้ได้ >ดูว่ามีไหมถ้ามีก็ใช้ได้

เข้า เมนู > เว็บ > พิม เว็บที่จะเข้า > กด ตกลง(ปุ่มกลาง) หรือ ตัวเลือก เปิด > จะถามว่า ต้องมีการเชื่อมต่อกับ เซิร์ฟเวอร์ เชื่อมต่อ > กด ตกลง > จะมีให้เลือกจุดเชื่อมต่อ > ค้นหา WLAN > ก็จะขั้นเครือค่าย WLAN ที่ใช้ได้ > แล้วกด ตกลง > แล้วก็เล่นคับ จบ...

*ส่วนมาก WLAN จะมีที่ มหาลัย โรงเรียน สถานที่สำคัญต่างๆ ( WLAN บางที่จะมีการล๊อกไว้ เพื่อไม่ให้คนนอกใช้ ถ้าจะใช้ควรไปบอกผู้คุม เครือค่าย WLAN ก่อนจึงจะใช้ได้ นะคับ )
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 11:15  

ถ้า คุณ red_sofa จะเล่นเน็ต WLAN จิงๆ ก็ควร ใช้ opera เพื่อจะได้อ่านภาไทยได้สมบูล 100% นะคับ

Download โปรแกรม opera with keygen

http://www.uploadtoday.com/download.php
2aa1a80c9f038c43128c4e49ffcf416d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 22:22  

red_sofa ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดีปีใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 18:27  

happy new year 2007

สวัสดีปีใหม่ 2550

ขอให้ทุกคนมีความสุขครับ
vivian_suan
Year's Star

หัวข้อ : รุ่นนี้เสถียรป่าวววว
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 15:25  

รบกวนเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่นะคะ อยากรู้ว่าเวลาเล่นเนี่ย เครื่องมันช้ามั๊ย.. แล้วก็เสถียรรึเปล่า.. ตอนแรกกะเอา N70me แต่พอลองเล่นของเพื่อนแล้วรู้สึกมันหน่วงๆ อืดมากเลย.. เลยคิดว่าเพิ่มเงินนิดหน่อยมาเอา N80 ดีมั๊ย เห็นว่าเป็น WIFI ด้วย

แล้วหลังปีใหม่นี้ราคามันลงถึง16,000ยัง หรือว่าต้องรอหลัง N95 ออก.. รบกวนเพื่อนๆพี่ให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
iborn
Year's Star

จังหวัด: pathumthani
หัวข้อ : Re: รุ่นนี้เสถียรป่าวววว
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:29  

vivian_suan ผู้เขียน:
รบกวนเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่นะคะ อยากรู้ว่าเวลาเล่นเนี่ย เครื่องมันช้ามั๊ย.. แล้วก็เสถียรรึเปล่า.. ตอนแรกกะเอา N70me แต่พอลองเล่นของเพื่อนแล้วรู้สึกมันหน่วงๆ อืดมากเลย.. เลยคิดว่าเพิ่มเงินนิดหน่อยมาเอา N80 ดีมั๊ย เห็นว่าเป็น WIFI ด้วย

แล้วหลังปีใหม่นี้ราคามันลงถึง16,000ยัง หรือว่าต้องรอหลัง N95 ออก.. รบกวนเพื่อนๆพี่ให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผมก็ใช้อยู่นะครับ คือเครื่องช้ามัย้ผมว่าก็นิดหน่อยนะครับเป็นปกติของทุกเครื่อง ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับการลงโปรแกรมนะ และก็เมโมรี่การ์ดด้วยครับยิ่งเยอะมากก็ยิ่งช้าครับ ส่วนเรื่องเสถียรมั้ย ของผมก็โอเคครับ ซื้อมาก็อัพf/w ก็ใช้มายังไม่มีปัญหาครับ (ซื้อมือ2ด้วยครับราคา 13000) ในความคิดผมนะครับ ผมว่าถ้าซื้อมาแล้วจะเล่น WIFI ก็คุ้มครับ แถมได้กล้อง 3 ล้านพิกเซล n70 2 ล้านพิกเซล กับหน้าจอความละเอียดซึ่งแตกต่างกันมาก แต่อาจจะด้อยกว่าในเรื่องของ หูฟังกับเมโมรี่การ์ดที่ให้มา ส่วนราคาเครื่องมือ1นั้นอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ
iborn
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นนี้เสถียรป่าวววว
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:30  

vivian_suan ผู้เขียน:

ผมก็ใช้อยู่นะครับ คือเครื่องช้ามัย้ผมว่าก็นิดหน่อยนะครับเป็นปกติของทุกเครื่อง ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับการลงโปรแกรมนะ และก็เมโมรี่การ์ดด้วยครับยิ่งเยอะมากก็ยิ่งช้าครับ ส่วนเรื่องเสถียรมั้ย ของผมก็โอเคครับ ซื้อมาก็อัพf/w ก็ใช้มายังไม่มีปัญหาครับ (ซื้อมือ2ด้วยครับราคา 13000) ในความคิดผมนะครับ ผมว่าถ้าซื้อมาแล้วจะเล่น WIFI ก็คุ้มครับ แถมได้กล้อง 3 ล้านพิกเซล n70 2 ล้านพิกเซล กับหน้าจอความละเอียดซึ่งแตกต่างกันมาก แต่อาจจะด้อยกว่าในเรื่องของ หูฟังกับเมโมรี่การ์ดที่ให้มา ส่วนราคาเครื่องมือ1นั้นอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ
แสม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 18:27  

เท่าไหร่อะ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 15:58  

แสม ผู้เขียน:
เท่าไหร่อะ

n80 มือหนึ่ง ก้ 17900
pukpuk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 22:18  

รบกวนหน่อยค่า สนใจเครื่องรุ่นนี้มากแต่ว่ายังมีขอ้สงสัยนิดหน่อยคะ
เลยอยากรบกวนท่านผู้รู้หน่อยคะ

-N80 นี่เราสามารถลงโปรแกรมให้ดูหนังบนเครื่องได้หรือเปล่าคะ
แล้วอย่างงี้ต้องใช้โปรแกรมประเภทไหน ใช้ไฟล์ประเภทอะไรคะ
(เอ..แล้วอย่างงี้จะมีปัญหาเรื่องแบทร้อนเร็วเหมือนพวกsamsungหรือเปล่าคะ
เพราะว่าเป็นเครื่องสไลด์เหมือนๆกัน)
-สามารถอ่านไฟล์เอกสารบนเครื่องได้หรือป่าวคะ เพราะว่าชอบโหลดพวกหนังสือมาอ่านบนเครื่องอะคะ
-แล้วภาพที่ได้จากกล้อง 3 ล้านนี่ พอเอาภาพมาดู 100%แล้วมีแตกไม๊คะ(หรือว่าถ้าเทียบกับsharp 903shแล้วพอสูสีป่าวคะ)

รบกวนเท่านี้หละคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ Razz
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 23:02  

pukpuk ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่า สนใจเครื่องรุ่นนี้มากแต่ว่ายังมีขอ้สงสัยนิดหน่อยคะ
เลยอยากรบกวนท่านผู้รู้หน่อยคะ

-N80 นี่เราสามารถลงโปรแกรมให้ดูหนังบนเครื่องได้หรือเปล่าคะ
แล้วอย่างงี้ต้องใช้โปรแกรมประเภทไหน ใช้ไฟล์ประเภทอะไรคะ
(เอ..แล้วอย่างงี้จะมีปัญหาเรื่องแบทร้อนเร็วเหมือนพวกsamsungหรือเปล่าคะ
เพราะว่าเป็นเครื่องสไลด์เหมือนๆกัน)
-สามารถอ่านไฟล์เอกสารบนเครื่องได้หรือป่าวคะ เพราะว่าชอบโหลดพวกหนังสือมาอ่านบนเครื่องอะคะ
-แล้วภาพที่ได้จากกล้อง 3 ล้านนี่ พอเอาภาพมาดู 100%แล้วมีแตกไม๊คะ(หรือว่าถ้าเทียบกับsharp 903shแล้วพอสูสีป่าวคะ)

รบกวนเท่านี้หละคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ Razz

1. ลงโปรแกรมดูหนังบนมือถือได้คับ
2. ใช้โปรแกรม smart movie หรือ divx
3. ใช้เป็นไฟล์ .avi(ใช้โปรแกรม smart movie บน pc แปลงไฟล์คับ) และ .3gp
4. มันก็ร้อน แต่น้อยกว่านิดหน่อย
5. ได้สิคับ พวก word exel powerpoint ebook ได้หมด
6. ขอบอกว่า sharp 903 ต้องไปเทียบกับ k790i เท่านั้น แตกนิดหน่อยคับ ภาพก็ดีกว่า2ล้านอยู่นะ
Gtouch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 23:30  

ใครขาย n80 มือ 2 บ้างอะครับ ผม สนใจ
ขอหลายๆ ราคานะครับ ขอ สภาพครื่องด้วยครับ ด่วน อ่า
ไม่มี ตั้งซื้อของ มือ 1 อ่าครับ
xvp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 15:22  

ไม่ได้เข้ามานานเนิ่น
เฟิมแวร์เรายังรุ่นเก่าอยู่เลยง่ะ
V3อยู่เลย
ไว้ว่างๆอัพดีก่า

ว่าแต่คริสตัลเคส
เพื่อนๆลองสังเกตนะ
ว่าพอแกะออกมาแล้วที่เครื่องมีรอยรึป่าว
เพราะเราใส่แล้วมันเปนรอยอะ รอยแบบขุ่นๆเช็ดไม่ออก
ไม่รู้มันมายังไง ไม่ใช่รอยที่ถอดกรอบเข้าออกด้วยนะ
เลยเลิกใส่มันซะเลย
ไปแล้นดีก่า
iborn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:22  

ผมไม่ใส่เลยครับ คริสตัล เคส เพราะอ่านเจอเขาบอกว่าไอ้นี่ละคือตัวที่ทำให้เกิดรอย มากกว่าป้องกัน ต้องถามตัวเองก่อนคับว่า เราป้องกันและระมัดระวังการเกิดรอยดีแค่ไหนครับ ถ้าไม่ค่อยระมัดระวัง ใส่ก็เกิดรอยได้ครับ กลับกันคือ ถ้าเราไม่ใส่มันอาจจะทำให้เราระมัดระวังขึ้นนะครับ ผมใส่แค่ซองผ้าเองครับ เลือกดูที่มันหนาๆหน่อยก็พอครับ เพราะเวลาที่เราไม่โทร เราไม่ได้ไปเดินถือมันทั้งวันอยู่แล้วครับ ใส่กระเป๋ากันทั้งนั้นแหละครับ นอกจากว่าคนที่จะต้องใช้โทรทั้งวัน ถ้าใช้โทรทั้งวันจริงๆก็น่าจะหาเครื่องที่ใว้โทรอย่างเดียวที่ถูกๆดีกว่าครับ ส่วนเครื่องนี้ก็ไว้ใช้งานด้านมัลติมีเดียครับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 20:54  

xvp ผู้เขียน:
ไม่ได้เข้ามานานเนิ่น
เฟิมแวร์เรายังรุ่นเก่าอยู่เลยง่ะ
V3อยู่เลย
ไว้ว่างๆอัพดีก่า

ว่าแต่คริสตัลเคส
เพื่อนๆลองสังเกตนะ
ว่าพอแกะออกมาแล้วที่เครื่องมีรอยรึป่าว
เพราะเราใส่แล้วมันเปนรอยอะ รอยแบบขุ่นๆเช็ดไม่ออก
ไม่รู้มันมายังไง ไม่ใช่รอยที่ถอดกรอบเข้าออกด้วยนะ
เลยเลิกใส่มันซะเลย
ไปแล้นดีก่า

คริสตัลเคส นั่นจะมี สองแบบนะคับ คืออันที่ใช้เป็นรอย กับ อันที่ไม่เป็นรอย ราคาจะต่างกันนิดหน่อย ผมเคยใช้มาทั้ง 2 ละ

ปล.เวลาซื้อคริสตัลเคส ต้องดูว่าเวลาเปิดปิดกรอบใส (คริสตัลเคส) เปิดด้านบนหรือด้านล่างหรือเปล่า ถ้าใช่ก็คือตัวนี่ใช้แล้วไม่เป็นรอย แต่เปิดปิดกรอบคริสตัลเคสด้านข้าง(ซ้าย/ขวา) อันนี้เป็นรอยแน่นอน ถ้าอย่างดูรูปภาพ คริสตัลเคสอันที่ไม่เป็นรอย add มาเมล์ผม เดียวจะให้ดู ชื่อผม+@hotmail.com
เจ้านู๋จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เฮ้อ...ใครอัพเฟิร์มได้ช่วยทีคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:19  

พยายามจะอัพเฟิร์ม โหลดโปรแกรมมาเรียบร้อยแล้วแต่พอกดเลือกอัพเดทแล้ว เลือกเขาแล้วตัวโปรแกรมพยายามหามือถือเรา ซักพักมันก็disconnectไปเลยคะ อยุ่ๆมือถือก็ไม่เชื่อมต่อทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลยแค่จะอัพเดทโปรแกรม ไม่รู้จะทำยังงัยดีคะ ใครพอทราบมั่งช่วยตอบทีคะ หรือเป็นวิธีการทำโดยละเอียด หรือ บอกร้านที่รับอัพโปรแกรมก็ได้คะ ที่ฟอร์จูนมีมั้ยคะ หรือที่เซียร์รังสิตก็ได้คะ ขอบคุนมากคะ

ปล.พยายามอัพหลายทีแล้วไม่ได้ซักทีเบื่อจัง- -"
iborn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 19:06  

เข้าที่ศูนย์โนเกียก็ได้ครับให้เขาอัพ F/W ให้ไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใดครับ แต่อาจจะต้องมาตอนห้างเปิดครับ เขาจะได้ทำให้เสร็จภายในวันเดียวไม่ต้องฝากเครื่องเอาไว้ ถ้ามาเซียร์รังสิตได้ก็เลยมาศูนย์ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตเลยก็ได้ครับ
เจ้านู๋จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุนคะ
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:41  

ขอบคุนนะคะที่ตอบข้อสงสัยให้ตอนนี้พอทราบแล้วว่าอัพเฟิร์มไม่ได้เพราะว่าตัวโปรแกรมของn80 เค้ามีการปรับปรุงตัวโปรแกรมที่ใช้อัพเดทอยุ่คะเลยยังไม่สามารถอัพได้แต่ถ้าใครใจร้อนก็ไปอัพก่อนที่ศูนย์ได้คะ น่าจะปรับปรุงเพื่อให้โหลดเองปามาน 1 เดือนมั้งคะก่าจะเสร็จ
^^ค่อยยังชั่วนึกว่ามือถือเสีย
[P]RaYA**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 18:11  

อยากถามเพื่อนๆที่บอร์ดนี้ว่า N73 หรือ N80 อันไหนดีกว่ากันยังไง คือจะซื้ออ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้ออันไหนดี ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ
Neo99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 10:38  

ขอถามทุกคนหน่อยครับ n80 ของผมส่วนหน้ากับส่วนหลังมันกุกกักนิดหน่อยอะครับ (ตอนที่ยังไม่ได้ slide) ไม่รู้ว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ ขอบคุณครับ
phian
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการซื้อ n80 ครับ ใครใช้เบื่อแล้วอยากขายไหมครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 16:20  

อยากได้อ่ะครับ ท่านใดใช้เบื่อแล้วขายต่อละกันครับ แต่ขออุปกรณ์ครบยกกล่องนะครับ ตัวเครื่องสภาพดี โทรมาตกลงราคากัน ติดต่อ ทง 08-5060-6430
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 17:03  

[P]RaYA** ผู้เขียน:
อยากถามเพื่อนๆที่บอร์ดนี้ว่า N73 หรือ N80 อันไหนดีกว่ากันยังไง คือจะซื้ออ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้ออันไหนดี ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ

n73

ข้อดี
หาเกมง่าย ลำโพงเสียงดังกว่า 3D เสียงดีกว่า หน้าจอใหญ่กว่า เครื่องบางกว่า
หน่วยความจำตัวเครื่อง มากกว่า (2 mb) กล้องชัดกว่า มี Autofocus
ใช้เลนส์ Carl Zeiss Optics (ปรับแสงได้ดีกว่า) แบตเตอรี่มากกว่า

ข้อเสีย
เพิ่มการ์ดหน่วยความจำ miniSD ได้สูงสุด 1gb ปุ่มควบคุม Joystick กดยากกว่า
จอไม่ชัดเท่า n80 ไม่มี WLAN

n80

ข้อดี
มี 5 ways Navi-Key กดง่ายกว่า มี WLAN เพิ่มการ์ดหน่วยความจำ miniSD ได้สูงสุด 2gb
จอชัดกว่า n73

ข้อเสีย
แบตเตอรี่น้อย ลำโพงเสียงเบากว่า n73 หาเกมยากกว่า(นิดหน่อย) เครื่องหนา
กล้องไม่ค่อยดี

ไม่เล่นเกม ไม่เล่น WLAN n73 ดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: