Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N80 - Make yourself at home [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1473 / เข้าชม: 1574986
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 17:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

Neo99 ผู้เขียน:
ขอถามทุกคนหน่อยครับ n80 ของผมส่วนหน้ากับส่วนหลังมันกุกกักนิดหน่อยอะครับ (ตอนที่ยังไม่ได้ slide) ไม่รู้ว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ ขอบคุณครับ

เป็นคับ เป็นทุกคน ถ้าของใครไม่เป็น แปลว่าไม่ใช่ n80

*ถ้าใครไม่เป็นบอกด้วยนะคับ (คงไม่มีมั้ง)
sarakung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพหมาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 13:12  

คือ อยากรู้ว่า n80 ดู Tv สด ได้มั้ยครับ

ใครมีโปรแกรม หรือวิธี ก็แนะนำหน่อยนะค้าบ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ Very Happy
[P]RaYA**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อN80ค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 20:12  

N80 ทุกเครื่องจะมี sudoku รึป่าวคะ หรือต้องลงเอง ถ้าต้องลงเองจะต้องลงยังไงคะ แล้วจะอ่านไฟล์pdf ต้องลงacrobatแบบไหนคะ (เหมือนที่ใช้ในคอมรึป่าว)
[P]RaYA**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อN80ค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 20:15  

N80 ทุกเครื่องจะมี sudoku รึป่าวคะ หรือต้องลงเอง ถ้าต้องลงเองจะต้องลงยังไงคะ แล้วจะอ่านไฟล์pdf ต้องลงacrobatแบบไหนคะ (เหมือนที่ใช้ในคอมรึป่าว)
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 21:52  

sarakung ผู้เขียน:
คือ อยากรู้ว่า n80 ดู Tv สด ได้มั้ยครับ

ใครมีโปรแกรม หรือวิธี ก็แนะนำหน่อยนะค้าบ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ Very Happy

ไม่แน่ใจว่ามีไหมนะคับ แต่มันมีโปรแกรม Irl_Vimio_TV ที่ดูได้แต่ต้องต่อเน็ตเท่านั้น แล้วก็มีแต่รายการต่างประเทศ (อันนี้ผมทดลองแล้ว)

โปรแกมดู TV ผ่าน net

http://www.uploadtoday.com/download.php3f5dcb1d93fc0780d777218b4a9d358c

nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อN80ค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 21:59  

[P]RaYA** ผู้เขียน:

1. sudoku ไม่มีมาจากเครื่องนะคับ ต้องลงเอง
2. ต้องหาเกมตามเว็ปหรือขอจาก webboard
3. ถ้า firmware version ใหม่ (ของเดือน 7) มันจะมีโปรแกรม Quickoffice กับ adobe PDF จะอ่าน word exel powerpoit .pdf ได้
***ถ้าไม่มีโปรแกรมขอได้เลยนะ post บอกเลยว่าจะเอาโปรแกรมไหน เดียวจัดให้เลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 15:11  

mam_mod ผู้เขียน:
ราคา n80 ผู้เขียน:
อยากถามผู้รู้คับ ตอนนี้ n80ราคาเท่าไหร่ กำลังจะซื้อ และถ้าซื้อควรจะซื้อที่shop ไหน แนะนำทีนะคับ รุ่นนี้โดนมากๆ

ผมขายต่อให้เอาไหม
ใช้มา 6 เดือนแล้วคับ

ให้ 5000 โอเคไหมคับ ถ้าโอเคโพสมาคุยกับผมได้ที่
MSN: Kaewijit@se-ed.net
Mail: pkaewpijit@hotmail.com
[P]RaYA**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 23:17  

n80เล่น msn หรือ windows live messenger ได้มั้ยคะ ถ้าได้ต้องหาโปรแกรมลงจากไหนยังไงคะ
vespa911
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 23:27  

ผมลง FW เองอ่ะครับ
v 4.0623.0.42
20-09-2006
RM-92
N80(15) มันใช้ได้ป่าวครับ
iborn
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: pathumthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 23:40  

vespa911 ผู้เขียน:
ผมลง FW เองอ่ะครับ
v 4.0623.0.42
20-09-2006
RM-92
N80(15) มันใช้ได้ป่าวครับ

ไช้ได้ทุกโปรแกรมครับเหมือนกันครับ
iborn
Year's Star

จังหวัด: pathumthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 23:50  

อยากได้โปรแกรมอะไรของ N80 ไปที่ลิ้งค์นี้เลยครับ

www.uploadtoday.com/download.php?f4c97dabd966752ee6fd633ee3f1d556
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 17:53  

n80เล่น msn หรือ windows live messenger ได้มั้ยคะ ถ้าได้ต้องหาโปรแกรมลงจากไหนยังไงคะ

เล่นได้คับตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่คับ
***แต่รายชื่อใน m ของเราจะไม่ครบนะคับ(windows live messenger) แล้วก็ sige in นานมากๆ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=192158

ผมแนะนำ Turbo MSN จะดีกว่าคับแสดงรายชื่อได้หมดทุกคน ไม่มีปัญหาเลย
bAnANa^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 12:07  

ขอถามหน่อยนะคะ

1. พอจะเล่น wifi มันถามหา คีย์บอร์ด (bluetooth)
คือถ้าเราไม่มีคีย์บอร์ดก็เล่น wifi ไม่ได้เลยหรอคะ

2. ถ้าใส่เพลงที่ชื่อเพลงเปนภาษาไทย มันจาอ่านชื่อออกแค่บางเพลง
แบบนี้ต้องลง firmware ใหม่ใช่มั๊ยคะ

ผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ T^T
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 20:00  

bAnANa^_^ ผู้เขียน:

1. พอจะเล่น wifi มันถามหา คีย์บอร์ด (bluetooth)
คือถ้าเราไม่มีคีย์บอร์ดก็เล่น wifi ไม่ได้เลยหรอคะ

2. ถ้าใส่เพลงที่ชื่อเพลงเปนภาษาไทย มันจาอ่านชื่อออกแค่บางเพลง
แบบนี้ต้องลง firmware ใหม่ใช่มั๊ยคะ

1. เล่นได้คับ แล้วมันถามหา คีย์บอร์ด (bluetooth) ตอนไหนอะคับทำไมผมไม่เคยเห็น

2. ไม่ต้องfirmware ใหม่คับ แต่ถ้าจะให้อ่านไทยได้ไปแก้ IDtag
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 20:02  

คือว่าอยากจะแจก เกม กับ โปรแกรมอะคับ
แต่จะทำยังไงให้ โชว์ภาพได้ แล้วต้องไปฝากภาพไว้ที่ไหนคับ
mam_mod
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 19:51  

nam_team ผู้เขียน:

เล่นได้คับตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่คับ
***แต่รายชื่อใน m ของเราจะไม่ครบนะคับ(windows live messenger) แล้วก็ sige in นานมากๆ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=192158

ผมแนะนำ Turbo MSN จะดีกว่าคับแสดงรายชื่อได้หมดทุกคน ไม่มีปัญหาเลย

แต่ใช้กับ N80 ไม่ได้นะครับ
ผมโหลดไปลองมาแล้ว
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 00:47  

ตอนนี้ราคามือหนึ่งเท่าไหร่แล้วคะ
ราคาลดถึง15000 ยัง
ถ้าถึงแล้วจะไปซื้อ Very Happy Very Happy
Neo99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝุ่นเข้าทำไงดี
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 23:13  

ถามทุกท่านหน่อยครับ ฝุ่นเข้าไปที่หน้าจอข้างใน ทำไงดีครับ
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 14:18  

คือว่าอยากจะแจก เกม กับ โปรแกรมอะคับ
แต่จะทำยังไงให้ โชว์ภาพได้ แล้วต้องไปฝากภาพไว้ที่ไหนคับ

สมัครใช้บริการ url ที่ให้บริการพื้นที่เก็บไฟล์
ที่ผมใช้อยู่เช่น http://img125.imageshack.us/
แล้วอับโหลดไฟล์รูปไปเก็บไว้ที่นั่น เวลา post
ก็ copy link ไฟล์ภาพมาแปะไว้ ภาพก็จะปรากฏ
เมื่อมีคนมาเปิดอ่านครับ ว่าแต่โปรแกรมใช้กับ
เอ็นแปดศูนย์ป่ะครับ

ตัวอย่างครับ

nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 18:45  

mam_mod ผู้เขียน:
ว่าแต่โปรแกรมใช้กับเอ็นแปดศูนย์ป่ะครับ

มันก็ต้องใช้ได้กับ n80 อยู่แล้วคับ ไม่ต้องถามแปลก
takitaz
Year's Star

หัวข้อ : N 80
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 23:28  

พี่คะช่วยตอบที นู๋เพิ่งซื้อแต่ว่าตัวเครื่องมันโยกเยกไม่ทราบว่ามันผิดปกติรึป่าวคะ ยังงัยช่วยตอบด้วยนะคะ จะได้รีบเอาเครื่องไปเปลี่ยน
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 80
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 19:55  

takitaz ผู้เขียน:
พี่คะช่วยตอบที นู๋เพิ่งซื้อแต่ว่าตัวเครื่องมันโยกเยกไม่ทราบว่ามันผิดปกติรึป่าวคะ ยังงัยช่วยตอบด้วยนะคะ จะได้รีบเอาเครื่องไปเปลี่ยน

เป็นทุกคนคับ ต่างกันแค่น้อย หรือ มาก
ke23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 01:36  

ตอนนราคาเหลือเท่าไหรแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 06:37  

ตอนนี้ราคามือหนึ่งเท่าไหร่แล้วครับ
เห็นเค้าบอกว่า อัพfirmwireจะประหยัดแบตมากขึ้น จริงรึป่าวครับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 21:43  

ke23 ผู้เขียน:

15500-17000
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 21:44  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามือหนึ่งเท่าไหร่แล้วครับ
เห็นเค้าบอกว่า อัพfirmwireจะประหยัดแบตมากขึ้น จริงรึป่าวครับ

จริง ถ้าเทียบกับ firmware ตัวเก่าๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 00:51  

1. เล่นได้คับ แล้วมันถามหา คีย์บอร์ด (bluetooth) ตอนไหนอะคับทำไมผมไม่เคยเห็น

2. ไม่ต้องfirmware ใหม่คับ แต่ถ้าจะให้อ่านไทยได้ไปแก้ IDtag

ขอบคุณที่ตอบนะคะ ขอถามต่อเลยละกัน ^^"
1. มันถามหา keyboard เพราะเข้าผิดเมนูคะ แหะๆ ดันไปเข้า wireless keyboard ....
แต่ทีนี้ สงสัยว่า จะใช้ wifi ยังไหรอคะ จากเมนู เข้าไปที่ service แล้วสร้าง access point
ใหม่รึเปล่าคะ
2. แก้ IDtag ต้องทำยังไงหรอคะ
ขอบคุณมากคะ
ke23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 01:32  

15500-17000

ขอบคุณนนะค่ะ
aumkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 09:42  

15500-17000

ราคา 15500-17000 ซื้อที่ไหนเหรอคับ ตามศูนย์หรือว่าที่ MBK อ่ะ Twisted Evil
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 17:17  

aumkub ผู้เขียน:

15500-17000

ราคา 15500-17000 ซื้อที่ไหนเหรอคับ ตามศูนย์หรือว่าที่ MBK อ่ะ Twisted Evil

15500 ก็ตามร้าน ที่ MBK แล้วแต่จะต่อรอง ส่วน 17000-17900 ก็คือที่ 0 คับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 17:25  

1. มันถามหา keyboard เพราะเข้าผิดเมนูคะ แหะๆ ดันไปเข้า wireless keyboard ....
แต่ทีนี้ สงสัยว่า จะใช้ wifi ยังไหรอคะ จากเมนู เข้าไปที่ service แล้วสร้าง access point
ใหม่รึเปล่าคะ
2. แก้ IDtag ต้องทำยังไงหรอคะ
ขอบคุณมากคะ

1 งั้นผมบอกวิธี่ดูว่ามีสัญญาน WLAN ไหม ก่อนนะคับ

วิธีดูว่ามี WLAN หรือไหม
เข้า เมนู > เชื่อมต่อ > ตัวเชื่อม >เครือข่าย WLAN ที่ใช้ได้ >ดูว่ามีไหมถ้ามีก็ใช้ได้

วิธีใช้ WLAN
เข้า เมนู > เว็บ > พิม เว็บที่จะเข้า > กด ตกลง(ปุ่มกลาง) หรือ ตัวเลือก เปิด > จะถามว่า ต้องมีการเชื่อมต่อกับ เซิร์ฟเวอร์ เชื่อมต่อ > กด ตกลง > จะมีให้เลือกจุดเชื่อมต่อ > ค้นหา WLAN > ก็จะขั้นเครือค่าย WLAN ที่ใช้ได้ > แล้วกด ตกลง > แล้วก็เล่นคับ จบ...

*ส่วนมาก WLAN จะมีที่ มหาลัย โรงเรียน สถานที่สำคัญต่างๆ ( WLAN บางที่จะมีการล๊อกไว้ เพื่อไม่ให้คนนอกใช้ ถ้าจะใช้ควรไปบอกผู้คุม เครือค่าย WLAN ก่อนจึงจะใช้ได้ นะคับ )

2 http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/mp3tag/mp3tag.html
Odin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 10:34  

Embarassed ตอนนี้ใช้สีเงินอยู่รอยเยอะมากๆเลย พอทราบไหมครับว่าสามารถนำเครื่องไปเปลี่ยนเป็นหน้ากากสีดำที่ศูนย์โนเกียแคร์ได้หรือเปล่า เคยถามแล้วว่าเปลี่ยนกรอบเป็นสีเงินเหมือนเดิมได้ แต่พอถามต่อว่าเปลี่ยนเป็นสีดำพร้อมปุ่มได้ไหม เจ้าหน้าที่เขาวางสายไปเลยรอนานมากเลยไม่โทรแล้ว ใครทราบช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ Embarassed
guykung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 20:50  

กำลังจะซื้อมือถือใหม่อะครับข้วยเลือกทีครับว่าจะเอารุ้นอะไรดีอะครับระหว่าง N80 กับ N91อะครับเพราะว่าตอนนี้ราคาลงมาเยอะแล้วก็ราคาใกล้ๆกันมากเลยอะครับผมเลือกไม่ถูกอะ
sj612
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อN80ค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 15:05  

1. sudoku ไม่มีมาจากเครื่องนะคับ ต้องลงเอง
2. ต้องหาเกมตามเว็ปหรือขอจาก webboard
3. ถ้า firmware version ใหม่ (ของเดือน 7) มันจะมีโปรแกรม Quickoffice กับ adobe PDF จะอ่าน word exel powerpoit .pdf ได้
***ถ้าไม่มีโปรแกรมขอได้เลยนะ post บอกเลยว่าจะเอาโปรแกรมไหน เดียวจัดให้เลยคับ

อยากได้ sudoku ค่ะ รบกวนส่ง mail ให้ด้วยได้ไม๊คะ soontareej@yahoo.com หรือบอก link ให้ไป download ก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
m19ike
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 16:41  

ที่บ้านผมมีตัวส่งสัญญาณ wifi ของ True แต่พอลองใน N80 เครื่องบอกว่า no gateway reply หมายความว่ายังไงครับ? Crying or Very sad
Mooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 00:32  

อยากได้โปรแกรมMSNค่ะ หาได้ที่ไหนค่ะ
อยากถามอีกว่าเซนเซอร์จับแสงมันจะกระพริบมั้ยค่ะ ทำไมของเราไม่กระพริบเลยแต่n73ของเพื่อนมันกระพริบ เครื่องเรามีปัญหามั้ยค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะค่ะ เมล์มาได้นะค่ะ giftfy_giftfy@hotmail.com
ขอบคุงล่วงหน้าค่ะ
Mooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 00:33  

อยากได้โปรแกรมMSNค่ะ หาได้ที่ไหนค่ะ
อยากถามอีกว่าเซนเซอร์จับแสงมันจะกระพริบมั้ยค่ะ ทำไมของเราไม่กระพริบเลยแต่n73ของเพื่อนมันกระพริบ เครื่องเรามีปัญหามั้ยค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะค่ะ เมล์มาได้นะค่ะ giftfy_giftfy@hotmail.com
ขอบคุงล่วงหน้าค่ะ
phin_pana
Year's Star

จังหวัด: bbk
หัวข้อ : Re: มือถือร้อนแห่งปี
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 09:58  

cin_xiah ผู้เขียน:
พอดีวันนี้เพิ่งจะซื้อ n80 มา จาก พาวเวอร์บาย

ที่พาวเวอร์บายไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรให้เลย

คนขายบอกว่าให้ไปลงที่โนเกียแคร์

เราไม่มีความรู้เรื่องโปรแกรมอะไรพวกนี้เลย

เลยอยากจะรู้ว่า ที่เขาลง ๆ กันมีโปรแกรมอะไรบ้างค่ะ

-Smart movie - ดูหนัง
-Talking Dict ดิก
-Opera - เล่นnet แบบอ่านไทยได้ดีสุด
-Handy Zip - บีบอัดไฟล์
-Total Recall - อัดเสียง
-mLock N80 FREEWARE - ล็อคปุ่ม
-F-Secure AntiVirus Os9.1- ป้องกันไวรัส
-Y_Browser_050_0_3rdEd - จัดการไฟล์
-Spot On S60v3 0.02 - ไฟฉาย
-HandySafe v5.04 OS9.1 Full - ป้องกันไฟล์
-Best Full Screen Caller version - โชว์ภาพโทรเข้า-ออกเต็มจอ
-HandyKeylock - ล็อคปุ่ม
-BLACK BALLER S60V3 Trial - block เบอร์โทร

ถ้าไม่ลงได้ไหม เอาแค่ที่ตัวเครื่องมีได้ไหมค่ะ...

ได้คับ แต่น้องจะซื้อ ซิมเบิ้ยน มาทำไมคับ

เราโง่เรื่องนี้มาก ๆ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

แล้วโปรแกรมพวกนี้ไปเอามาจากไหนค่ะ ช่วยบอกหน่อย หาไม่เจอ
ขอบคุณค่ะ
phin_pana
Year's Star

จังหวัด: bbk
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 10:56  

พี่ฮ่ะช่วยผมด้วย ผู้เขียน:
พี่ครับ ผมอยากได้โปรแกรม ออโต้ล้อค อ่าครับ แล้วก็ โปรแกรมtalking dict และ ก็โปรแกรมที่จำเป็นๆด้วยอ่าครับ ช่วยรบกวน แอดมาที่เมล slizzerious@hotmail.com ทีนะครับ ไครแอดมา ขอให้ ครอบครัวมีความสุข เงินทองไหลมาเทมา เยๆๆ

ตามคำขอคับ

talk dict
http://www.uploadtoday.com/download.php?4442d42cc6b54e3c8f49a28364d4b53b
auto lock
http://www.uploadtoday.com/download.php?7064e26546992f899ca4eaeb0b400839

ช่วยด้วย
ทำไม download สองโปรแกรมนี้ไม่ได้ล่ะค่ะ มีวิธีอื่นไหมช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
mam_mod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 00:40  

phin_pana ผู้เขียน:
พี่ฮ่ะช่วยผมด้วย ผู้เขียน:
พี่ครับ ผมอยากได้โปรแกรม ออโต้ล้อค อ่าครับ แล้วก็ โปรแกรมtalking dict และ ก็โปรแกรมที่จำเป็นๆด้วยอ่าครับ ช่วยรบกวน แอดมาที่เมล slizzerious@hotmail.com ทีนะครับ ไครแอดมา ขอให้ ครอบครัวมีความสุข เงินทองไหลมาเทมา เยๆๆ

ตามคำขอคับ

talk dict
http://www.uploadtoday.com/download.php?4442d42cc6b54e3c8f49a28364d4b53b
auto lock
http://www.uploadtoday.com/download.php?7064e26546992f899ca4eaeb0b400839

ช่วยด้วย
ทำไม download สองโปรแกรมนี้ไม่ได้ล่ะค่ะ มีวิธีอื่นไหมช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทดลองแล้ว link ยังโหลดได้อยู่นะครับ
หรือถ้างัยก็เข้าไปสมัครสมาชิกและโหลดที่นี่ก็ได้ครับ (ฟรี)

http://www.dotsis.com/mobile_phone/
sarakung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพหมาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 11:20  

ผม up เฟรมแวร์ ล่าสุดแล้ว

มันเปงภา่๋๋ษาประกิดหมดเลย

อยากปรับเปง ภาษาไทย ปรับตรงไหนหรอครับ Crying or Very sad
theppatry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N80
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 15:41  

รอ N95 มานานละครับ รอไม่ไหวแล้วอ่ะ กะจะซื้อ N80 ดีไหมครับช่วยตอบแนะนำทีๆๆ
suphanee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การแข่งขันซูโดกุ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 18:18  

สมาคมฯ เตรียมรับฤดูกาลใหม่อย่างยิ่งใหญ่ เปิดแข่งขันงานโกลเด้นแพนครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคม และซูโดกุ กรังด์ปรีซ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ครั้งที่ 20 รวมผลคะแนนสะสม 3 สนาม โดยสนามแรก ซึ่งเป็นนัดเปิดฤดูกาล จะทำการแข่งขันในวันที่ 10-11 มี.ค. ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ซึ่งจะมีการแข่งขัน 6 เกมส์กีฬา ทั้งครอสเวิร์ดเกม เอแม็ท คำคม ซูโดกุ โกลด์ฟิงเกอร์ และโฟร์สตาร์ และเพื่อเป็นการฉลองต้อนรับการเปิดฤดูกาล แชมป์ครอสเวิร์ดเกมรุ่นโอเพ่นรวม 3 สนาม จะได้รับรางวัลเป็นตัวแทนทีมชาติเข้าร่วมการแข่งขันประเพณีที่มาเลเซีย พร้อมตั๋วเครื่องบิน ใครที่ยังไม่ได้สมัครเข้าร่วมการแข่งขัน ก็อย่าลังเลที่จะเข้าร่วมประลองความเก่ง สัมผัสบรรยากาศความตื่นเต้นในงานเปิดศักราชฤดูกาลใหม่ และที่สำคัญสำหรับผู้ที่สมัครภายในวันที่ 3 มี.ค.ทางสมาคมฯจะให้สิทธิพิเศษและส่วนลดค่าสมัครการแข่งขัน หากสมัครช้าจะไม่ได้รับสิทธิพิเศษนี้

ดูรายละเอียดการแข่งขันได้ทาง www.thaicrossword.com หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-6819971 ถึง 3
ALFAdedeuce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งซื้อเมม 1G เมื้อกี้
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 16:14  

มนัสนันท์ แดงแหล่ม ผู้เขียน:
ตอนนี้เมมโมรี่การ์ด 1 gb เท่าไรแล้วคะ

เมื้อกี้ผมซื้อ มินิเอสดี ของคิงส์ตัน ได้ในราคา 420 บาท อะ จริงๆนะ ที่เชียงใหม่ครับ
mooamm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 21:34  

พอดีเจ้า 6280 ไปว่ายน้ำเล่นในตู้ซักผ้า ก็เลยว่าจะซื้อมือถือเครื่องใหม่
N80 เป็นอะไรที่เล็งไว้นานแล้วตั้งแต่ซื้อ 6280 แล้วตอนนี้ก็ใกล้ได้เวลาที่จะไป
ถอย N80 มาเป็นเจ้าของแล้วครับ แต่ไปดูของศูนย์มา 16,750 คิดว่าราคา
คงจะลงอีกเรยรอซักหน่อยดีกว่า อยากจะถามว่า ถ้าผมซื้อ N80 มาผมสามารถ
เอามือถือไปต่อ Internet GPRS ผ่าน Notebook ได้ไหมคับ คือผมมี Notebook
อยู่แล้ว แล้วอยากซื้อมือถือที่เอามาต่อ Internet ได้อ่ะคับ N80 จะรองรับได้ไหมคับ
เพราะที่ทำงานผมไม่มี internet เลยกะว่าจะเอาไปต่อใช้เองอ่ะคับ
แล้วใครพอจะทราบไหมคับว่าค่าบริการ internet นี่คิดยังไงอ่ะคับ
แล้วเล่น msn ในมือถือนี่เค้าคิดเงินยังไงอ่ะคับ ขอบคุณคับ ^ ^
ปล.พิมพ์ซ๊ะยาวเรยเรา
maxzaa929
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 09:05  

เดอะมอลล์ บางกะปิ เหลือ 15200 แย้วคับ *-*
FD3FD3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 22:13  

ole_win_ter ผู้เขียน:
เป็นเหมือนกันคับที่ไม่ขึ้นรูปแต่พอถอดเมมแล้วใส่มันใหม่ก็มีรูปขึ้นคับ ไม่รู้ผิดปกติรึเปล่า แล้วเวลาเครื่องสั่นนี่มีเสียงดังออกมาจากเครื่องกันมั๊ยคับ ของผมดังมากเลยเป็นอะไรมะคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 18:35  

mooamm ผู้เขียน:
พอดีเจ้า 6280 ไปว่ายน้ำเล่นในตู้ซักผ้า ก็เลยว่าจะซื้อมือถือเครื่องใหม่
N80 เป็นอะไรที่เล็งไว้นานแล้วตั้งแต่ซื้อ 6280 แล้วตอนนี้ก็ใกล้ได้เวลาที่จะไป
ถอย N80 มาเป็นเจ้าของแล้วครับ แต่ไปดูของศูนย์มา 16,750 คิดว่าราคา
คงจะลงอีกเรยรอซักหน่อยดีกว่า อยากจะถามว่า ถ้าผมซื้อ N80 มาผมสามารถ
เอามือถือไปต่อ Internet GPRS ผ่าน Notebook ได้ไหมคับ คือผมมี Notebook
อยู่แล้ว แล้วอยากซื้อมือถือที่เอามาต่อ Internet ได้อ่ะคับ N80 จะรองรับได้ไหมคับ
เพราะที่ทำงานผมไม่มี internet เลยกะว่าจะเอาไปต่อใช้เองอ่ะคับ
แล้วใครพอจะทราบไหมคับว่าค่าบริการ internet นี่คิดยังไงอ่ะคับ
แล้วเล่น msn ในมือถือนี่เค้าคิดเงินยังไงอ่ะคับ ขอบคุณคับ ^ ^

ใช้ต่อกับ Notebook เพื่อเล่น Internet กับใช้ MSN ในมือถือ ก็เหมือนกันครับ คือเชื่อมต่อ GPRS/EDGE

Nokia แทบทุกรุ่นน่าจะทำได้อยู่แล้ว (เชื่อมต่อผ่าน PC Suit)

การคิดเงิน มันแล้วแต่เครือข่ายที่เราใช้ ที่เห็นๆ ก็มีแบบ นาทีละ 1 บาท ครับ

ถ้าคิดจะใช้งานเยอะๆ น่าจะเป็น True Move ที่ ราคาถูกหน่อย มีโปรโมชั่นแบบ รายเดือน (คล้ายๆ ADSL ที่ใช้งาน Unlimited)
n80 lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 16:07  

อยากได้ smart movie เวอร์ชั่นไหนก้อได้ และก้อ โฟโต้ไรท์ และก้อโปรแกรมอัดเสียงอ่าครับ ขอหน่อยนะครับ หาไม่ได้เลย แล้วรบกวนขอ ซีเรียลด้วยนะครับ ขอคุณครับ ช่วยใส่ในเวบรับอัพไฟล์แล้วลงลิงค์ไว้ในี้นะครับ ขอคุนมากๆๆๆเลยครับ
หาไม่เจอจริงๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 23:57  

เพิ่งซื้อมาค่ะ
ขอถามคำถามโง่ๆหน่อยนะคะ

มันเพิ่ม-ลด เสียงตรงไหนอะคะ หาไม่เจอเลย

เพิ่งโหลดเกมมา เสียงดังมาก ไม่รู้จะลดตรงไหนอะค่ะ

ขอบคุณนะคะ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 18:43  

เหอ ๆ ไม่ได้มาตั้งนาน พอดีช่วงนี้ ติดสอบ พวก o-net อยู่ ช่วงนี้เริ่มว่าง (ได้มหาลัยแล้ว) แล้วเดียวจะมาช่วยตอบให้นะครับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 19:02  

หาไม่เจอจริงๆค่ะ ผู้เขียน:

มันเพิ่ม-ลด เสียงตรงไหนอะคะ หาไม่เจอเลย

เพิ่งโหลดเกมมา เสียงดังมาก ไม่รู้จะลดตรงไหนอะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ถ้าเป็นการโทรสับ กดตรงปุ่ม 4ทิศทาง(ที่ใช้เลื่อนเมนูต่างๆ) ลดก็กด "<" ถ้าเพิ่มกด ">"
ถ้าเป็นเกมนะครับ ก็คงต้อง หาเมนู setting หรือ option แล้วลดเสียงเกมลง (แต่บางเกมก็จะมีแค่ปิดหรือเปิดเสียงเท่านั้น)
mooamm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 23:07  

-MeeTz- ผู้เขียน:

ใช้ต่อกับ Notebook เพื่อเล่น Internet กับใช้ MSN ในมือถือ ก็เหมือนกันครับ คือเชื่อมต่อ GPRS/EDGE

Nokia แทบทุกรุ่นน่าจะทำได้อยู่แล้ว (เชื่อมต่อผ่าน PC Suit)

การคิดเงิน มันแล้วแต่เครือข่ายที่เราใช้ ที่เห็นๆ ก็มีแบบ นาทีละ 1 บาท ครับ

ถ้าคิดจะใช้งานเยอะๆ น่าจะเป็น True Move ที่ ราคาถูกหน่อย มีโปรโมชั่นแบบ รายเดือน (คล้ายๆ ADSL ที่ใช้งาน Unlimited)

ขอรายละเอียดเกี่ยวกับโปรโมชั่นหน่อยได้ไหมคับ แล้วแบบเติมเงินใช้ได้ไม๊คับ
boss_ba
Year's Star

หัวข้อ : ขายยยย N80 ด่วนๆๆ สภาพดีไม่เคยซ่อม เครื่องศูนย์
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 10:46  

เราอยากขาย N80 เครื่องศูนย์ สภาพดีมาก ยังไม่เคยส่งซ่อมที่ศูนย์เลย

อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง เราขายให้ 13,000 ต่อรองได้

ดูรูปได้ที่ลิ๊งค์ข้างล่าง

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT5031949.html
หูจะแตกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 17:12  

หาไม่เจอจริงๆค่ะ ผู้เขียน:

ขอบคุณนะคะ

ถ้าเป็นการโทรสับ กดตรงปุ่ม 4ทิศทาง(ที่ใช้เลื่อนเมนูต่างๆ) ลดก็กด "<" ถ้าเพิ่มกด ">"
ถ้าเป็นเกมนะครับ ก็คงต้อง หาเมนู setting หรือ option แล้วลดเสียงเกมลง (แต่บางเกมก็จะมีแค่ปิดหรือเปิดเสียงเท่านั้น)

อย่างงี้คือถ้าเป็นเกม เสียงมันดังมากๆ ก็คือต้องปิดเสียงอย่างเดียวเลยหรอคะ (ถ้าตรง setting มี on กะ off) คือไม่มีปุ่มปรับลำโพงเครื่องอีกที ??

คือทุกเกมเสียงดังมาก เลยไม่คิดว่าจะเป็นที่แต่ละเกมอะค่ะ

ตอนนี้ใช้วิธีเอาหูฟังเสียบค่ะ (แต่ไม่เสียบหูฟังกับหูเรานะ) ดังได้ยินกำลังพอดีเลยค่ะ
NooNu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 00:17  

คือว่าตอนนี้อยากได้มือถือเครื่องใหม่คับ กับลังตัดสินใจอยู่ อยากรู้ว่าระหว่างN80กับ 6288 จะซื้ออันไหนดี ยังไงรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคับ แล้วก้ออยากรู้ว่าตอนนี้ทั้งสองรุ่นราคาเท่าไหร่ด้วยคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 15:54  

ขอรายละเอียดเกี่ยวกับโปรโมชั่นหน่อยได้ไหมคับ แล้วแบบเติมเงินใช้ได้ไม๊คับ

โปรโมชั่นพวกนี้ ใช้กับแบบรายเดือนอ่ะครับ ยังไง ก็ลองดูในนี้แล้วกันครับ

http://www.truemove.com/thai/product/package/post_wifi_gprs.htm
http://www.truemove.com/thai/product/package/sms_mms_gprs.htm

คร่าวๆ ก็ ถ้า GPRS Unlimited มัน 650/เดือนครับ

แต่ถ้า WiFi อย่างเดียวก็ 250/เืดือน (แต่ส่วนใหญ่ก็เล่นได้ตามห้าง มากกว่า)

WiFi+GPRS Unlimited ก็ 800/เดือนครับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 21:18  

NooNu ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้อยากได้มือถือเครื่องใหม่คับ กับลังตัดสินใจอยู่ อยากรู้ว่าระหว่างN80กับ 6288 จะซื้ออันไหนดี ยังไงรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคับ แล้วก้ออยากรู้ว่าตอนนี้ทั้งสองรุ่นราคาเท่าไหร่ด้วยคับ

1 ดู ว่าเราใช้งานแบบไหน ถ้าลงโปรแกรม เกม เยอะ แบบผมก็แนะนำเล่น pocket pc ครับ แล้วถ้า โทรออกรับสายธรรมดาก็เอาแบบ nokia 6300 ก็ได้
สรุป เอาแบบพอที่เราจำเป็นไม่ต้องเวอร์มาก เพราะ จะมี 3g wifi ไปก็ไม่ได้ใช่อยู่ดี อย่างผม wifiใช้ ได้ 2-3 ครั้ง ส่วนมาเล่นในคอม pc พอเพียงครับ เอาที่จำเป็น
2 งบขอคุณมีเท่าไรครับ อันนี้ก็จำเป็น ไม่ใช่ว่ามี 15000 ซื้อ 15000 ยังงั้นก็ไม่ใช่ จะซื้โทรสับ 15000 อย่างน้อยตั้องมีสัก 20000 ไว้ในกระเป๋าแล้ว

เรื่องราคา
n80 15200-16500
6288 10500-11500

ที่แนะนำนะ
ถ้า nokia นะ
n80
6300
n70
7390
ถ้าอันอื่น
v3i w208 p850 asus p525
maxzaa929
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 09:15  

เหลือ 14900 แย้วงับ ราคาซื้อเงินสดนะ -_-
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 19:05  

maxzaa929 ผู้เขียน:
เหลือ 14900 แย้วงับ ราคาซื้อเงินสดนะ -_-

รับทราบครับ
anatomic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 16:16  

ขอโปรแกรมหน่อยงับ เซิดหาทั้งวันแล้วยังมะเจอ สำหรับ N80 ใครมีขอหน่อยนะงับ
1.Advanced Call Manager แบบ Activate ได้ เจอแต่ trial
2.gina
3.seleQ
ขอลิ้งที่มีโปรแกรมพวกนี้ก็ได้ หรือจะใจดีส่งเข้าเมล์ก็ได้นะงับ anat_usa@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้างับ
compx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 19:38  

ตอนนี้ N80 ราคาเทาไรอะครับ ผมอยากได้มือถือใหม่อะครับตอนนี้ มองๆหลายรุ่นเลย

ตอนนี้มีตังอยู่หมื่นกว่านิดๆ คิดว่าจะเก็บเพิ่มอยู่ มองๆไว้

N70me ก็ ok แต่ไม่ชอบด้านหลังเลย
N73me ก็ ok แต่เคยเห็นตัวจริงแว็บๆก็ไม่โดนใจเลย
N80 ดูแล้วน่าใช้มากที่สุด เคยจับเล่นๆตัวโมเดลเมื่อออกใหม่ๆ แต่ไม่เคยใช้แบบสไล้มาก่อนเลย = =
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 20:45  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 14:02  

เท่าที่เห็นที่มาบุญครอง มือ1ราคาจะถูกว่า n73 อยู่ 500 บาทครับ
ตอนนี้ก้ 14900 - 15900
แล้วแต่ร้านครับ แต่ในศูนย์นี่ไม่แน่ใจ
ของดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของดี
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 01:09  

ขายn80 มือ1 สีดำ ราคา14500บาทฮะ
อุปกรณ์ครบชุดเครื่อง M-linkนะ เครื่องประกัน1ปี อุปกรณ์เสริม3เดือนจ้า
เมลมาที่viziki@hotmail.comครับ
--------ด่วนนะครับมีเครื่องเดียว08-03-07---------------
ดูก่อนได้ครับ เมลมาทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ฮะ เดี๋ยวติดต่อกลับครับผม
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 07:31  

สุดยอดเลย3ภาคยังไม่เจอเลยนะเนี่ย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 10:22  

อ่านตั้งหลายวันกว่าจะจบเฮ้อ

สุดยอดเลยรุ่นนี้สงสัยรอกันนานจิงๆแหละคับ กว่ามือถือจะออกเล่น ซะเกือบจบภาค2

รุ่นนี้เล่นจับดองซะสุดยอดเลย
wutty1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 19:21  

กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ ดูระหว่าง N80 กับ N73
1.ระหว่าง N80 กับ N73 เรื่องความชัดของภาพ และเสียงรุ่นไหนคมชัดกว่ากันครับ
2.N80 ถ้าซื้อมาแล้วต้องอัพโปรแกรมไรเพิ่มไหมครับ
3.N80 สร้าง Theme เองได้หรือไม่ครับ
4.บลูทูธ N80 ใช้ง่ายไหมครับ ล้าสมัยหรือยัง
5.N80 เพิ่ม Mem. ได้ถึง 1 GB. หรือป่าวครับ
6.ตัวสไลด์ถ้าใช้ไปนานๆ แล้วจะหลวมป่าวครับ
รบกวนเยอะหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 08:12  

รู้ข้อเดียวอ่ะ กล้อง n73 ชัดกว่า
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 10:11  

wutty1 ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ ดูระหว่าง N80 กับ N73
1.ระหว่าง N80 กับ N73 เรื่องความชัดของภาพ และเสียงรุ่นไหนคมชัดกว่ากันครับ
2.N80 ถ้าซื้อมาแล้วต้องอัพโปรแกรมไรเพิ่มไหมครับ
3.N80 สร้าง Theme เองได้หรือไม่ครับ
4.บลูทูธ N80 ใช้ง่ายไหมครับ ล้าสมัยหรือยัง
5.N80 เพิ่ม Mem. ได้ถึง 1 GB. หรือป่าวครับ
6.ตัวสไลด์ถ้าใช้ไปนานๆ แล้วจะหลวมป่าวครับ
รบกวนเยอะหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 18:10  

ทำไมมันตอบไม่ได้ละเนี่ย

73 73 ดีกว่า

ก็แล้วแต่นะ พวก dict msn panoman อื่นๆ

ต้องสร้างในคอมแล้วส่งเข้ามือถือ

ก็ใช่ได้ดี

2gb สูงสุด

เป็น ตั้งแต่ซื้อแล้วด้วย
ideo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:08  

เออคือว่าช่วยผมทีคับ พออัพซอฟแวเสดเครื่องมานก้ปิดเองแถมเปิดไม่ได้อีก ทำไงดีคับๆ
Sad Sad Sad Sad
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 19:33  

ideo ผู้เขียน:
เออคือว่าช่วยผมทีคับ พออัพซอฟแวเสดเครื่องมานก้ปิดเองแถมเปิดไม่ได้อีก ทำไงดีคับๆ
Sad Sad Sad Sad

อัพซอฟแว นี้คือ firmware ใช่ปะ
อันนี้ถ้ายังลงไม่เสดแล้วสาย data linkดันลุดนี้ หรือ แบตหมด อาการก็จะ "เครื่องมานก้ปิดเองแถมเปิดไม่ได้"

วิธีแก้มันยากนะ เอาเป็นว่าเอาไปที่สูนดีกว่า
//123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 21:35  

ขอโทษนะค่ะ อยากทราบวิธีเช็คเวลาใช้สายหน่อยค่ะ

จะใช้สำหรับเช็คตอนซื้อเครื่องใหม่ค่ะ
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 21:02  

อยากรู้จริงๆ ว่า N80
เวลาเปิดเครื่องไว้ปกติ (ยังไม่สไลด์ออกมา)
ตรงเซ็นเซอร์วัดแสง มันจะมีไฟกระพริบสีฟ้า เป็นจังหวะ เหมือน N73 ใช่รึป่าว..
อยากรู้ว่า มันขึ้นเองโดยอัตโนมัติ หรือว่า ต้องตั้งค่าตรงไหนรึป่าว..
เพราะเครื่องที่ผมใช้อยู่ (ซื้อที่เจ-มาร์ท เมื่อ อาทิตย์ที่ 18 มี.ค.50)
มันไม่มีไฟกระพริบขึ้นอ่ะคับ ตอนซื้อ..ก็ลองหลายๆ เครื่องแล้ว ก็เหมือนกันหมด

วานผู้รู้..ช่วยตอบหน่อยครับ.. หรือว่า เครื่องที่เจ-มาร์ท มันมีปัญหาทั้งลอต..
supaae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 00:08  

ตอนแรกว่าจะเอา N95 แต่ไม่ไหวเล้ยยย
ราคาสูงมากมาก เลยหันกลับมาดูรุ่นที่สนใจตอนแรก

อ่านความคิดเห็นของพี่ๆทุกคนแล้วดีจังค่ะ ให้ประโยชน์ดี ^^"

จะซื้อแล้ว เลยมาสมัครไว้ก่อน (ซื้อช้าไปมั้ยเนี่ย?? -*- )
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ...
หมอนปักเข็ม
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : การพิมพ์ message เป็นภาษาไทย
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 11:41  

ที่เคยใช้ Nokia 6260 ตอนพิมพ์ข้อความ มันสามารถเลือกสลับไปสลับมาได้ตลอด ว่าเราต้องการใช้ font ภาษาไทย หรือ อังกฤษ แต่ N80 ไม่สามารถทำได้เหมือนกัน ก็เลยโทรไป Nokia Call Center เจ้าหน้าที่เขาตอบว่า ถ้าจะพิมพ์ภาษาอะไรก็ตาม ต้องไปเลือกที่ writing language ก่อนทุกครั้ง ไม่สามารถสลับไปสลับมาตรงเครืองหมาย # ได้ ก็เลยรู้สึกว่ามันไม่สะดวกกับการใช้งานเลย อยากทราบว่าท่านใดมีคำแนะนำในการกำหนดค่าให้ใช้งานได้สะดวกกว่านี้บ้างไหมคะ ขอบคุณค่ะ
anatomic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 13:15  

unknow_s ผู้เขียน:
อยากรู้จริงๆ ว่า N80
เวลาเปิดเครื่องไว้ปกติ (ยังไม่สไลด์ออกมา)
ตรงเซ็นเซอร์วัดแสง มันจะมีไฟกระพริบสีฟ้า เป็นจังหวะ เหมือน N73 ใช่รึป่าว..
อยากรู้ว่า มันขึ้นเองโดยอัตโนมัติ หรือว่า ต้องตั้งค่าตรงไหนรึป่าว..
เพราะเครื่องที่ผมใช้อยู่ (ซื้อที่เจ-มาร์ท เมื่อ อาทิตย์ที่ 18 มี.ค.50)
มันไม่มีไฟกระพริบขึ้นอ่ะคับ ตอนซื้อ..ก็ลองหลายๆ เครื่องแล้ว ก็เหมือนกันหมด

วานผู้รู้..ช่วยตอบหน่อยครับ.. หรือว่า เครื่องที่เจ-มาร์ท มันมีปัญหาทั้งลอต..

ของผมมีไฟกระพริบสีฟ้าๆนะครับ แต่ต้องทิ้งไว้ซักพักถึงจะกระพริบ ถ้าช่วงที่กดเล่นอยู่จะไม่มีไฟกระพริบครับ

หมอนปักเข็ม ผู้เขียน:
ที่เคยใช้ Nokia 6260 ตอนพิมพ์ข้อความ มันสามารถเลือกสลับไปสลับมาได้ตลอด ว่าเราต้องการใช้ font ภาษาไทย หรือ อังกฤษ แต่ N80 ไม่สามารถทำได้เหมือนกัน ก็เลยโทรไป Nokia Call Center เจ้าหน้าที่เขาตอบว่า ถ้าจะพิมพ์ภาษาอะไรก็ตาม ต้องไปเลือกที่ writing language ก่อนทุกครั้ง ไม่สามารถสลับไปสลับมาตรงเครืองหมาย # ได้ ก็เลยรู้สึกว่ามันไม่สะดวกกับการใช้งานเลย อยากทราบว่าท่านใดมีคำแนะนำในการกำหนดค่าให้ใช้งานได้สะดวกกว่านี้บ้างไหมคะ ขอบคุณค่ะ

สำหรับผมนะครับเวลาพิมพ์แล้วต้องการเปลี่ยนภาษาก็กดที่ปุ่นรูปดินสอ เลือกภาษาที่ใช้เขียน ก็เปลี่ยนภาษาได้แล้วครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 17:26  

มีรุ่นไหนที่หนากว่า n80 มะคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 20:15  

scholarly-se ผู้เขียน:

N93 อ่ะครับ Razz
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 21:27  

supaae ผู้เขียน:
ตอนแรกว่าจะเอา N95 แต่ไม่ไหวเล้ยยย
ราคาสูงมากมาก เลยหันกลับมาดูรุ่นที่สนใจตอนแรก

อ่านความคิดเห็นของพี่ๆทุกคนแล้วดีจังค่ะ ให้ประโยชน์ดี ^^"

จะซื้อแล้ว เลยมาสมัครไว้ก่อน (ซื้อช้าไปมั้ยเนี่ย?? -*- )
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ...

ไม่ช้าหรอคับ อิอิ.
เดี๋ยว95ออกค่อยเปลี่ยนก้ไม่สาย
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 21:28  

scholarly-se ผู้เขียน:

N93 อ่ะครับ Razz

อืม..
555
nam_team
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 10:02  

เมื่อวานไปซื้อ n93i มาเล่นไปได้ซักพัก รู้สึกว่า n80 โคตรบางเลยคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 17:21  

ซื้อก็ยังไม่สายหรอกครับ ถ้าคิดว่าชอบ Razz

ผมก็ยังใช้อยู่เลย ก็เกือบปีแล้วแหละ ยังไม่รู้สึกเบื่อมันเท่าไร

N95 ผมคงไม่ไปสู้ราคากับมันอ่ะ เอิ้ก Smile

ปล. แต่ถ้าูมันถูกลงเยอะๆแล้ว ก็ค่อยน่าสนใจ Rolling Eyes
hwanjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาษาจีน
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 00:58  

กำลังสนใจรุ่นนี้เลยค่ะ อยากรบกวนถามผูรู้ไหน่อยค่ะ

อยากทราบว่า n 80
- สามารถรับ แมสเสสภาษาจีนได้มั๊ยคะ (ถ้าไม่ได้ มีโปรแกรมมาลงมั๊ยคะ)
- ถ้าได้ จะสามารถพิมพ์ได้หรือเปล่าคะ
- ส่วนตัว ไวไฟ นี่ตังวเดียวกับ ไวเลส แลน หรือเปล่าคะ ถ้ามีไวเลสแลน สามารถใช้ได้หรือไม่คะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 16:43  

เมื่อวานไปซื้อ n93i มาเล่นไปได้ซักพัก รู้สึกว่า n80 โคตรบางเลยคับ

ทำไมอ่ะคับ n80 หนากว่าไม่ช่ายหรอคับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ภาษาจีน
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 18:10  

hwanjung ผู้เขียน:
กำลังสนใจรุ่นนี้เลยค่ะ อยากรบกวนถามผูรู้ไหน่อยค่ะ

อยากทราบว่า n 80
- สามารถรับ แมสเสสภาษาจีนได้มั๊ยคะ (ถ้าไม่ได้ มีโปรแกรมมาลงมั๊ยคะ)
- ถ้าได้ จะสามารถพิมพ์ได้หรือเปล่าคะ
- ส่วนตัว ไวไฟ นี่ตังวเดียวกับ ไวเลส แลน หรือเปล่าคะ ถ้ามีไวเลสแลน สามารถใช้ได้หรือไม่คะ

-ถ้าเป็น FW ที่ขายในไทย มันจะไม่มีภาษาจีนนะครับ ผมคิดว่า ต้องอัพ FW ที่รองรับภาษาจีน น่าจะอ่านแล้วก็พิมพ์ได้ เหมือนกับภาษาไทย

แต่ไม่แน่ใจว่ามี FW ที่มีทั้ง ไทยและจีน ในอันเดียวรึเปล่า

-ผมก็ไม่รู้เรียกยังไงนะ แต่ปกติเค้าจะเรียก WiFi กัน (อย่างของ true) แต่ มันก็คือ อินเทอร์เน็ตไร้สาย นั่นแหละครับ
Vulcan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจ VoIP
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 00:21  

สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ อยากทราบว่า ถ้าซื้อรุ่นเดิมไปอัพ FW จะเป็น IE หรือไม่ พอดีไปอ่านเจอเว็บนี้มา
http://en.wikipedia.org/wiki/Nokia_N80_Internet_Edition

แล้วรองรับ A2DP มั้ยครับ

ถ้าแนะนำยี่ห้อ/รุ่นอื่นที่มีฟังก์ชั่น ฟังเพลง วิทยุ รองรับ A2DP และ VoIP ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง (หาในเว็บจนเหนื่อยหล่ะ Confused )

ต้องการฟังก์ชั่น VoIP ไปใช้ที่ทำงานครับ (ฟังก์ชั่นอื่นๆ เป็นความบันเทิง Cool )

ขอบคุณมากครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สนใจ VoIP
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 17:39  

Vulcan ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ อยากทราบว่า ถ้าซื้อรุ่นเดิมไปอัพ FW จะเป็น IE หรือไม่ พอดีไปอ่านเจอเว็บนี้มา
http://en.wikipedia.org/wiki/Nokia_N80_Internet_Edition

ถ้าแนะนำยี่ห้อ/รุ่นอื่นที่มีฟังก์ชั่น ฟังเพลง วิทยุ รองรับ A2DP และ VoIP ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง (หาในเว็บจนเหนื่อยหล่ะ Confused )

ต้องการฟังก์ชั่น VoIP ไปใช้ที่ทำงานครับ (ฟังก์ชั่นอื่นๆ เป็นความบันเทิง Cool )

FW ของ N80 รู้สึกว่า เวอร์ชั่นล่าสุด มันก็มี Software ของรุ่น IE อยู่แล้วครับ โดยไม่ต้องอัพข้ามเป็นรุ่น IE

แต่ไม่รองรับ A2DP ครับ
lCheeseCakel
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : o(^^)o
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 22:29  

ขอรายงานตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะคะ ชื่อนู๋น้าม ค่ะ

ส่วนเจ้าปุ๊กลุ๊กเนี่ยะ!! เพิ่งไปถอยมากัปาป๊า เมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี่เองค่ะ

แบบว่า มันก็หย่ายพอสมควร แต่ก็ชอบมั๊ก ๆๆ เลยค่ะ (,")/

ติดตามอ่านบอร์ดมานาน ก่อนจะตกลงใจซื้อ คิดว่าทุกคนให้ comment ที่ดี และน่ารักมาก

ฝากเนื้อฝากตัว เผื่อมีปัญหา จะได้หอบมาปรึกษา นะคะ o(>.,<")a

Embarassed ปล. เขินจังเลย!! แบบว่า เพิ่งเคยลอง post เป็นครั้งแรกค่ะ (T^T)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 80 อุปกรณ์ครบซื้อมาวันที่ 22/03/2550 สีเงิน
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 05:51  

ซื้อมาราคา 15,990 ครับวันที่ 22/03/2550 ที่ jaymart ครับ
ขายเพราะซื้อมาซ้ำกัน 2 เครื่องครับผมซื้อเองกับที่บ้านซื้อให้เป็นของขวัญ
อุปกรณ์ทุกอย่างครบเลยครับ สนใจดูของก่อนได้ครับสะดวกแถวรามกับลาดพร้าวครับ
สภาพใหม่เลยครับซื้อกรอบใสใส่ตั้งแต่วันแรกครับ แผ่นที่ติดกันรอยหน้าจอยังไม่ได้เอาออกเลยครับ

ดูภาพได้ที่นี้ครับ

สนใจโทรมาคุยกันได้ครับที่ 0819844858
Vulcan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สนใจ VoIP
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 14:49  

Vulcan ผู้เขียน:

FW ของ N80 รู้สึกว่า เวอร์ชั่นล่าสุด มันก็มี Software ของรุ่น IE อยู่แล้วครับ โดยไม่ต้องอัพข้ามเป็นรุ่น IE

แต่ไม่รองรับ A2DP ครับ

แสดงว่าที่เพิ่มคำว่า Internet Edition ทางโนเกียก็แค่อัพ FW ใช่มั้ยครับ?

เสียดายอย่างเดียว ไม่รองรับ A2DP
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 17:30  

รุ่น IE กับธรรมดา รู้สึกว่าจะต่างกันที่สีเครื่องด้วยอ่ะครับ

โดยรวมๆ ผมคิดว่า มันก็เหมือนๆกัน แทบไม่ต่างเลย เพราะ Software ภายในก็น่าจะเหมือนๆกันแล้ว
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 13:00  

ตอนนี้ใส่เมมแค่ 512 เองครับแต่เครื่องอืดมาๆครับ
งงจังภาพก้ไม่เยอะนะ ส่วนใหญ่เน้นเพลงอ่ะ
ทำไมมันอืดจัง งง
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 00:02  

ไม่รู้จะตอบช้าไปรึเปล่านะครับ ผมใช้โปร edge/gprs ของ ais อยู่ครับ 20ขมราคา100บาท 50ชมราคา200บาท 100ชมราคา350บาท ยิ่งชม.มากราคาก้ถูกลง ยังไม่รวมvatนะครับ ใช้ดีไม่มีปัญหาหลุดครับ งัยลองเช็คโปรที่ *138 ดูอีกทีนะครับ
Cat-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: SamutPrakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 18:30  

ขอถามผู้รู้ครับ
  1. ถ้าเพิ่งมาซื้อตอนหลังๆ นี่ ผมเข้าใจว่า firmware คงเป็นตัว up to date แน่ แต่ว่าเป็น Internet edition ด้วยเหรอครับ?
  2. แล้ว OS จะเป็น Symbian version ล่าสุดให้ด้วยไหมครับ?
  3. เวลาเสียบสายต่อ PC ทิ้งไว้ มันจะทำหน้าที่ charge battery ให้ด้วยหรือเปล่าครับ?
  4. คำถามข้อนี้กลับกับที่คุณ MeeTz ตอบคุณ mooamm ครับ คือถ้าต่อสายกับเครื่อง PC แล้วเราให้โทรศัพท์เข้า Internet ผ่านทาง network ของ PC แบบ PocketPC (คือไม่ใช้ GPRS/WAP ของตัวโทรศัพท์เอง) ได้ไหมครับ?

ขอบคุณครับ,
แมวเล็ก
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 12:33  

ภาค3 อยากได้ๆ Shocked
terngkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 17:33  

ถ้าซื้อตอนนี้ จะราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ปล. สายไปมั้ย พึ่งจะมาซื้อเอาป่านนี้ -*-
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 22:02  

Cat-S ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ครับ
  1. ถ้าเพิ่งมาซื้อตอนหลังๆ นี่ ผมเข้าใจว่า firmware คงเป็นตัว up to date แน่ แต่ว่าเป็น Internet edition ด้วยเหรอครับ?
  2. แล้ว OS จะเป็น Symbian version ล่าสุดให้ด้วยไหมครับ?
  3. เวลาเสียบสายต่อ PC ทิ้งไว้ มันจะทำหน้าที่ charge battery ให้ด้วยหรือเปล่าครับ?
  4. คำถามข้อนี้กลับกับที่คุณ MeeTz ตอบคุณ mooamm ครับ คือถ้าต่อสายกับเครื่อง PC แล้วเราให้โทรศัพท์เข้า Internet ผ่านทาง network ของ PC แบบ PocketPC (คือไม่ใช้ GPRS/WAP ของตัวโทรศัพท์เอง) ได้ไหมครับ?

ขอบคุณครับ,
แมวเล็ก

1. มันเป็น FW รุ่นปกติครับ แต่มันจะมี Software เหมือนๆกับของ IE มาด้วย (อันนี้ผมอ่านมา จาก Update Log นะครับ ยังไม่ได้ลองอัพกับตัวเหมือนกัน แต่ก็เคยเห็นคนอื่นๆบอกมาเช่นกัน)

2. สำหรับ Nokia แล้ว ไม่ีมีการอัพเดตเวอร์ชั่นของ symbian ครับ อยากได้รุ่นใหม่ ก็ต้องซื้อรุ่นใหม่เอง

3. ไม่ชาร์จครับ

4. ไม่แน่ใจว่า N80 ทำได้รึเปล่านะครับ แต่เคยเห็นที่เป็นของ E-Series

ลองดูในนี้ได้ครับ http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=104317
johnnyจอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 15:07  

ตั้งแต่ต้นเดือน มีนา N80 ธรรมดาเมื่อ update ผ่าน nokia software updater ก็จะกลายเป็น version เดียวกับ internet edition ครับ เพราะทั้งสองรุ่น ตัวเครื่อง เดียวกันต่างกันตรง software และ package ทางการตลาด.

ใครซื้อตอนนี้ซื้อ ธรรมดาหรือ IE ก็ได้ครับ เอาราคาดีๆเป็นพอ

และข่าวด่วน วันนี้ มี firmware ล่าสุดคือ
v4.0707.0.7 ตอนนี้กำลัง udpate อยู่ครับ

สำหรับคนที่ใช้ V4.0632.0.38 อยู่แล้ว คิดว่าถ้าว่างๆค่อย up
ใครใช้ V3 อยู่ ผมแนะนำครับ (ผมใช้ v4.0632.0.38 เดือนมีนานะครับ)
ดีกว่า V3 เยอะมากๆ

แต่ถ้าจะ update จากวันนี้ไปคงเลือกไม่ได้ ต้อง v4.0707.0.7 อย่างเดียวเท่านั้น

v4.0707.0.7 เนี่ย ว่างๆจะกลับมาแจ้งผลครับ.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: